vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli unaposema katika jina la yesu kristo maanake ni kwamba unaitisha kazi zote ambazo zilifanyika na yesu kristo kufa na kufuka kwake na kupaa kwake unaziita pale mezani mbumu unaitisha nafasi ya yesu kristo alionayo sasa hivi kwamba yeye ni mfalme wa wafalme na bwana wa mabwana lakini pia unaitisha na nguvu zote alizonazo yesu kristo sasa hivi lakini pia unaitisha na ufalme wa mungu unakuja pale lakini pia unaitisha na utukufu wa yesu kristo unakuja pale popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwara wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako weo naanesikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kibo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali kama kristo na uweze kutenda kuzungumza kama kristo na uwez utendaa rist kufikiri kwao kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukifikiri vibaya utaamini vibaya hivyo basi kufikii maamuzi ya kufikiri vizuri na na na kufikiri kufikiri kufikiri vizuri ni kama kama kristo na ili kufikiri kama kristo kristo ili kuwa mwanafunzi mwanafunzi wa wa kristo anasikiliza na, na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi a neemana kweli tunaendelea na uchambuzi ama somo letu la maombi na matoleo katika agano jipya tumeshaangalia mambo mengi nafahamu kipindi cha hapo jana e, mawavuruga kidogo na wengine mebakia na maswali wengine mebakia na butwa e. na sasa kama mwalimu kama matoleo yangu hayachangii katika mi kujibiwa na mungu kama mwenendo wangu na tabia yangu haichangii katika m kujibiwa na mungu ko sainakuaja hapo good ndomana ilikuambia msingi ni jina la yesu kwao leo tutachambua nitakuonyesha kwa undani alafu tutaangalia mfano wa namna ya kuomba katika agano jipya Eh, na tutaangalia kwenye maeneo ya mahitaji mambo ya shekeli mambo ya mshiko kila kujua, umbaje, mshiko kujua leo nitakuonyesha lakini kabla ya kufika hapo basi tu, eh, tu kwamba uh, mafundisho haya pia yanapatikana katika youtube channel yetu inayokwenda kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale subscribe tafadhali utakapoangalia video yote tunaomba ush, uweze kulike pamoja na kushare pia kubonyeza kengele lakini pia kama ungependa mafundisho ya kwanjia, sauti basi tafadhali e, nenda katika podcast e, podcast podcast zetu kuna kuna google podcast, kuna apple podcast kuna i nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma utakaposikiliza share pamoja na utakaosklapmoa lakini pia unaweza ukapata mafundisho katika whatsapp pamoja na telegram ambako kuna linaitwa wa kristo tuma ujumbe mfupi tu ukapataafndhoatoa mboa inaita wanafnitmam fn t ama utaunganishwa baada ya kusema hayo basi nitoe shukrani za dhati kwako kwa ambao ambao umekuwa umekuwa umekuwa na Christo, na na mafundisho ya kristo kupitia vya neema kweli ukihamasisha wengine wengine ili waweze kusikiliza zaidi kuwashirikisha kile ambacho umejifunza pia nitoe shukrani za dhati na peke, na za za kipekee kiupendeleo kabisa kwako dhatinazakipekee ambao kaisoewe ukifanya maombi kwa, kwa, kwa, kwa, kwa mzigo ukishirikiana na roho mtakatifu kwamba kwa injili ya kristo inapenya katik taifaletu latanzania na duniani kwa ujumla asante sana kwa uaminifu wako asante sana kwa kujitoa kwa roho mtakatifu na mwisho nitoe shukurani kwako kwa wewe ambaye umekuwa kumefanya maamuzi ya kuwa ptna wa vipindi vya neema na kweli na hivyo kila mwezi umekuwa ukushiriki kwa mapato yako kuchangia gharama za injili kwa njia ya redio ninakushukuru sana ninasema asante sana asante sana kwa upendo wako asante sana kwa uaminifu wako hakika kila kujitoa kwako unakufanya kunasababisha nafsi ya mtu kubadilika maisha ya mtu kubadilika hatima ya mtu kubadilika kwa hiyo ongera sana nikumbushe tu kwamba sisi sote si tunaoandaa vipindi ninyi ambayo mnahamasisha wengine kusikiliza na kuwafundisha kile ambacho mmejifunza ninyi ambayo mnafanya maombi na ninyi ambao mnachangia gharama za injili kwa njia redio sote kwa pamoja sana, sana. Letu, tuna tii agizo la bwana wetu yekalosema ndeni kahubiikakila kme faneneianzendelauani matoleo yanaingiaje yohana16 uh, anasema hata sasa hamkuomba neno kwa jina langu ombeni nanyi mtapokea furaha yenu iwe timilifu ama furaha yenu ifurike kwao anasema ombeni kwa jina langu nanyi mtapokea kwao msingi wa sisi kupokea ni pale ambapo tunaomba kwa jina la yesu na jana nilikwambia kwamba tulipopewa jina la yesu tumepewa jina ama kipindi kilichopita nilikwambia kwamba tulipopewa jina la yesu maana yake ni kwamba unapotumia jina la yesu ni sawasawa na yesu mwenyewe angekuwa amesimama mbele za baba akaomba kwa hiyo maana ni kwamba jibu lolote ambalo mungu angempa yesu kristo ndio jibu ambalo angekupa wewe ama atakupa wewe kwa ruga nyingine ms- unapotumia jina la yesu msingi wa mungu ukujibu na kushughulika na hoja yako ni yesu kristo saa mambo mengi hapa okay mbali yakumbuka nilikwambia mungu anakujibu kwa sababu anakupenda na anakupenda tuliona bwaa mwenyewe anasema hapo anakupenda kwa sababu wewe unampenda yesu kristo lakini pia kwa sababu unamwamini yesu kristo na kwa kama unaona sababu ya mungu kujibu bado inamzunguka yesu kristo koan yani yesu kristo na jina lake anatosha asa nikakueleza kwamba wengine wa, wanaenda kwenye wainlye zabur lang ishirini mungu azikumbuke sadaka zako zote kwao wengine wakiwa wanaomba wanamkumbusha mungu kuhusu sadaka zao hata mimi nilishafanya hivyo huko nyuma w kwa, sihanie kwamba labda nakosoa kitu ambacho mwenyewe wene taafana ujinga lakini pia wengine wanaenda kama vile kwa ma vilekae alioambiwa kwamba unakufa akageuka ukutani akamlilia mungu akaanza kukumbusha matendo yake mema akaanza kukumbusha jisi alivyokuwa mwaminifu mbele za mungu alafu mungu akasemautakufa okay, na kuongezea miaka kiatano wengine wakisikia hivyo basi na hivyo basi sikiliza rafiki hiyo ilikuwa ni kabla ya ujio wa agano agano jipya unasema lakini kwani la kale tunatumia ni kweli tunasoma maandiko yake lakini tunasoma tukipitisha katika kichujio cha agano jipya kwa kwa nini kwa sababu utakapotumia angalia mungu kuhusu agano la kale hiyo ambao wakina hezekia wakinazabuda wakina vokuwa ki, waki, kitumika angaliwa wa ibrania nane mstari ule wa kumi na tatu anasema hivi kwa kule kusema agano jipya yaani kwa kule mungu kusema agano jipya amelifanya lile la kwanza kuwa kuukuu sawa lakini kitu kilichoanza kuwa kuukuu na kuchakaa ki karibu na kutoweka sawa naomba nisome kwenye neno kwenye lugha ya kiingereza new king james version anasema in that he says kwa kule kusema aa anaposema aganojipya has made the first obsolete maana yake ni kitu ambacho kimepitwa na wakati ni kitu ambacho hakitumiki tena na wasomi wa mnafahamu naojua lugha ya kiingereza obsolete anasema now what is becoming obsolete and growing old is ready to vanish away kwa anasema kile ambacho kimekuwa obsolete kile ambacho kimekuwa kuukuu kile ambacho kimechoka kile ambacho kimepitwa na wakati wakati wa chenyewo kuondoka umefika kwa utakapokwenda kwenye maombi yako ukaanza kutumia style ya kuangalia wale wagano, lak, wagano, lak, wagano laka walivoka kitumia kwa sababu kumbuka Ezekia, pamoja na zaburi ya ishirini ule mstari wa tatu wanaosema sadaka zangu na matendo yangu mema maana ni kwamba wanatumia haki inayopatikana kwa sheria inayopatikana kwa matendo lakini baada ya kuja yesu kristo haki inayokubalika mbele za mungu ni moja tu ni haki inayopatikana kwa imani na hiyo ni haki ya mungu kwa hiyo anasema katika, tuliona katika warumi tatu ishirini tukaona katika warumi warumiso e, wagalatia tatu kumi na moja alafu tukaona pia katika wagalatia mbili kumi na sita anasema hakuna mwenye mwili atakayehesabiwa haki mbele za mungu kwa matendo ya sheria kwahiyo ndio maana unapokuja kwenye swala la kupata haki mbele za mungu kuna mambo ambayo huwezi ukayakopi huwezi ukayarudia yaliofanyika katika agano la kale huwezi msingi wa mungu kutujibu ni jina la yesu hasa wengine tasema lakini mwalimu mimi nilifanyaga hivyo alafu nikapata majibu moja ndakupa mfano mdogo umaa kusikia mtu anatoa ushuhuda kwenye makanisa haya makubwa anasimama anaitwa mbele kwenye makanisa ya kiroa haya anasema jamani mii nilipata shida yaani nikamwomba mungu nikaomba katika jina la yesu kristo mungu aniondoe bado mungu akunisikia nikaomba katika nguvu za roho mtakatifu mungu aniondoe mungu akunisikia lakini nilipotumia jina la mungu wananihii sasa namtaja mtume na nabii ama nabii wa wahilo kanisa lakini nilipotumia mungu jina la mungu wa kalumanzira akaniondoa akantoa kwenye tatizo alafu kaisazima linashangilia alafu nabii nayema mtume anasema anasemamama hey k ulivotumia jina la mungu atataja jina la lakalmazira la mungu akajibu nasikia hey, ne mahabai natisha k huyu mchungaji huyu nabii mtume anaonyesha jisi alivofinywa kichwani hivo nataka kunyambia wewe jina la kwako wewe ni jina lenye nguvu lenye nguvu jina bora kuliko jina la yesu hivi nataka kunyambia kilichofanya mungu ajibu ni jina lakwako wewe adaewe ama ni alijibu kwa sababu ya jina la yesu sema mamama hakua na subira ya kusubiria aone matokeo k akiwa katika hali ya kupani kila kitu anachotaja karibu ataje na mizimu ya kwao jina la yesu lialta matokeo mama ni na kwa sababu ametaja jina na miungu ya mizimu huyo mchungaji wake wake na mtume nabii madhabau yake that is ajbia msingi wa mungu kujibu maombi ya mtu yeyote katika gano jipya ni jina la yesu na hao watumishi saingine wananiumiza wanani k hawawakosoi watu wao kuwaambia sikiliza mama hukujibiwa kwa sababu umetaja jina la mungu wa urumagari ama mungu wa fulani umejibiwa kwa sababu ya jina la yesu huruma hajakufia mtume na nabii wako ajakufa msalabani kwa ajili yako mungu wa hii ajia fa, ajia fa kwa ajili yako do najua watu wanafanya hivo urumagadi hajakufia msalabani lakini pia na huyo mtume na nanabii hajafa ajili yako wala huyo mchungaji wako hajakufia msalabani kwa hiyo unataja jina lake ili nini yeye mwenyewe ameokolewa na hilo jina kwa hiyo nikuulize kipi bora ilo jina lilomwokoa ama mtegemea huyo aliokolewa na hilo jina na kwa nia mtegemea huyo aliokolewa hilo jina wakati mwenyewe umepewa ruhusa ya kutumia jina hilo la kwanza sasa la pili twende bado haja ajasjajibu ojayao tende kwenye efezo mbilwaefe 2t na sasa na sa nyingine tunasahau rafiki kuangalia msingi wa jinsi ambayo tuliokolewa thats why the problem is anasema hivi kwa maana mmeokolewa kwa neema kwa njia ya imani na imani hapa ni imani katika jina la yesu kristo na kile ambacho yesu kristo amekifanya ndo imani naozungumziwa hapa tarudia tena imani iliyo katika yesu kristo katika jina la yesu kristo na kile ambacho yesu kristo amekifanya anma kwa maana mmeokolewa kwa neema kwa njia ya imani ambayo hiyo haikutokana na nafsi zenu ni kipawa cha mungu wala si kwa matendo mtu yote awote akajisifu naomba nikusomee kwenye bibilia habari njema alafu usikie jisi inavyotoka vizuri anasema hivi maana kwa neema ya mungu mmekombolewa kwa njia ya imani kumbuka imani katika jina la yesu kristo imani kwa yesu kristo na imani kwa kile ambacho yesu kristo amekifanya jambo hili si matokeo ya juhudi zenu bali ni zawadi ya mungu kwaa anasema jambo hili uokovu wenu sio matokeo ya juhudi zenu sio matokeo ya kuomba kwenu sio matokeo ya kutoa kwenu sadaka sio matokeo ya kufunga kwenu hii ninini anasema sio matokeo ya juhudi zenu bali ni zawadi ya mungu wala halitokani na matendo yenu wenyewe asije mtu akajivunia kitu kwaiyo mungu amesababisha kwamba tunajibiwa maombi yetu tunapotubia jina la yesu kristo ni kwa sababu tunajibiwa kwa sababu ya neema sio kwa sababu ya matendo yetu sio kwa sababu ya juhudi zetu kama tulivyopata uokovu uokovu hatukupata kwa sababu tulikuwa ni wema uokovu hatukupata kwa sababu tulikuwa ni watakatifu uokovu atukupata kwa sababu tulikuwa tunafunga sana uokovu hatukupata kwa sababu ya kitu chochote tulipata uokovu kwa sababu ya jina la yesu kwa sababu ya imani yetu iliyo katika jina la yesu kristo kao jina la yesu kristo linatosha kwao nitakaponyenyua vitu vingine anasema hiyo itakusababisha we ujisifie shosi naona mwenzangu umefutuka miaka saba hivi likuwa ushiki mimba hey, umefanyaje yani shosti nimefunga siku saba kavu ya maji alafu nikachukua na sadaka yangu shilingi milioni moja nikapeleka kwa nabii kalumanzira mungu amejibu maombi unaanza kuona kwa kwao ana kama mimi siwezi kufunga siku saba kwa maji na kama mimi sina milioni moja ya kumtolea mungu maanake ni kwamba sitakaa nijibiwe sitakaa nipate huhjauzito oh, kama ni mama anatafuta natafuta kuo naninna mtoto sijuunaelea kitu nachokizungumza kwa hiyo naona huyu mama anayekaanga maandazi ambaye anatafuta kubeba mimba apate mtoto anaambia anatakiwa atoe milioni moja milioni moja anaipata wapi huyu huyu mama ambaye anapenda kula kama tekta unamwambia afunge saba ya maja tawezi wapi hiyo kufunga tu mlo mmoja kwa siku hawezi Wani? anasema nasemayn yani, niliposhiriki katika ujenzi wa kanisa yani, mungu akajibu kw mimi sasa kanisa la kujenga kanisa limeshaisha anasema ni kwa neema kama uokovu ulivyopatikana kwa neema kwa njia ya imani ndivyo majibu ya maombi yako yanakuja kwa neema kwa njia ya imani kwa sababu, kwa sababu gani sababu vitu vyote ni niyo vitu vyote ni vyako sasa unapolitumia jina la yesu jina la yesu maanayake ni hii maanaake ni kwamba sio tu kwamba u, si, wengine tunatumia jina la yesu kwa sababu hatujui yesu amefanya nini unaposema katika jina la yesu kristo maanaake ni kwamba unaitisha kazi zote ambazo zilifanyika na yesu kristo kufa na kufuka kwake na kupaa kwake unaziita pale mezani mbumu unaitisha nafasi ya yesu kristo alionayo sasa hivi kwamba yeye ni mfalme wa wafalme na bwana wa mabwana lakini pia unaitisha na nguvu zote alizonazo yesu kristo sasa hivi lakini pia unaitisha na ufalme wa mungu unakuja pale lakini pia unaitisha na utukufu wa yesu kristo unakuja pale kwahio unaposema katika jina la yesu kristo unaitisha sifa na tabia ya yesu kristo unaitisha uwezo wote wa kiungwa unaitisha kila kitu alicho nacho mungu kinakuja katika lile jina Kika katika kwa katika jina jina kwa kwa hiyo lugha nyingine la yesu ugaginama a ni kwamba chochote kinachohitajika ili kusababisha majibu ya maombi yako yadirike kinaingia kazini kinaingia kazini sio kwa sababu ya ujuzi wa maneno yako kinaingia kazini kwa sababu ya jina la yesu akiingia kutoa kwako kinaingia kazini kwa sababu ya i aaa uchafuatakataauaam umbkaambznaondolaulia aa kutumia jina la la la yesu la yesu yesu kwa hata kama ulikuwa una una uchafu unatakataka dhambi dhambi kumbuka zinaondolewa kuliamini jina jina katika kristo hata ulikuja ulikuwa na makorokoro yako ulikuwa ina matatizo yako maanaake ni kwamba yale makorokoro yote yanafyatuka yanaondoka kwa hiyo ndio maana ndomaana watbesa rehema rehema rehema mungu yako haiwezi kusababisha mungu akusikie maanake kinacholipa mbele za mungu ni yesu kristo na kazi yake kamilifu ya msalaba nayelea rafiki ndio maana tunatumia jina la yesu kwao hatuchangani na kitu kingine chochote kwa hiyo mwalimu maanaake tusitoe no tunatoa inamana tusifunge tunafunga lakini hatufungi wala hatutoi ili kumpa mungu rushwa na inkesu kawa unanisikiliza hujui mungu achukui rushwa moja nikupe ushahidi maayo ingine mnataka kutumia rushwa ya kufunga rushwa ya maombi rushwa ya hela mungu sio mwanadamu angalia kumkumbu la torati kumi kumi na saba <laughs> anasema hivi kwa maana bwana mungu wenu yeye ndiye mungu wa miungu na bwana wa mabwana mungu mkuu mwenye kuogofya asiyependelea nyuso za watu wala hakubali rushwa wakristo wengine mandhania kwamba unaweza ukampa mungu rushwa kwamba nikifunga nitamshawishi nikitoa nitamshawishi nikienda kwenye mkesha nitamshawishi nikiomba rehema nitamshawishi vyote hivyo ni kiburi cha uzima mungu sio mwanadamu anachokikubali ni jina la yesu kristo na kile ambacho yesu kristo amekifanya na sadaka ya yesu kristo ambayo ni damu yake ndicho ambacho anakikubali sasa kwa nini tunatoa ama kwa nini tunafunga tunapofunga inatusaidia sisi tuweze kupokea kutoka kwa mungu tuko sawasawa sawa na kama nimefanya maombi yangu nikaamua kuambatanisha na sadaka tuangalia kipindi kinachokuja ile sadaka ni kitu tunaita point of contact for tunaitaif fo myae natumia ile sadaka kama kitu kinachonisaidia mimi kuachilia imani yangu lakini imani yangu haiko kwenye sadaka imani yangu katika jina la yesu kristo na kile ambacho mungu amekisema nataka ulielewe hilo na kwa maana hiyo ni kosa la jinai unapofika ukiwa unahitaji kitu mbele za mungu ukaanza kumkumbusha mungu kuhusu fungu lako la kumi jinsi ulivomwaminifu ama ukaanza kumkumbusha mungu jinsi ambavyo umekuwa ukitoa ama ukaanza kumkumbusha mungu jinsi ambavyo wewe ni mkamilifu autendi dhambi wewe ni farisayo mafarisayo una tofauti na farisayo alienda mbele za mungu akaanza kupiga kifa asema mimi siokaa ushuru huyu hupewi kitu rafiki ndio ndiomaana maombi ajibiwi acha kuingiza yako mezani fungu la funulam toa lakini toa kwa sababu unamuheshimu mungu kwa sababu unampenda mungu kwa sababu umeamua kumcha mungu na kwa sababu unataka kiwepo chakula nyumbani mwa bwana kwenye nyumba ya bwana lakini usiitumie kama rushwa itakuwa mungu apokei rushwa funga kwa sababu unataka uweze kupokea uweze kusikia sauti ya mungu kwa wepesi zaidi sikufunga kwako kwa akumbadilishi mungu kabla haujafunga jibu lilikuwa ni ndio wakati umefunga jibu ni ndio baada ya kufungua bado jibu ni ndio kwao kufunga yako kwa aibadilishi mawazo ya mungu mungu alishasema yes kupitia yesu kristo ahadi zote za mungu ndani ya kristo ni ndio na kwa kwasabe tunasema amina maana tunatumia jina la yesu kwa sababu mungu ameshasema ikija kwa swala la yesu jibu langu mimi ni ndio korinto wa pil mlango wa kwanza msari wa ishiri ahadi zote za mungu ndani ya kristo ni ndio na kwa kwasa tunasema amina kwao unavotumia jina la yesu ni kwa sababu unajua mungu ameshasema inapofika kwenye swala la bwana yesu swala la yesu jibu langu ni ndio kwao ukitumia jina lake unagarantia ndio sio kitu kingine sasa tunavoanza kutegemea matoleo sijui fungu la kumi naanza fungu la ni mwaminifu sana kwenye mchango wa kanisa kujisisia fanaenye yote hiyo ni kiburi cha uzima toa kwa sababu unampenda mungu toa kwa sababu namweshimu mungu toa kwa sababu unataka kumcha mungu toa kwa sababu unataka kazi ya mungu isonge mbele toa kwa sababu nataka kiwepo chakula nyumbani mwa wana toa kwa sababu unajua biblia imeagiza kwamba watumishi wa mungu atunzwe lakini usitoe kwa sababu unatafuta kwamba kumpa mungu rushwa ndio maana watu wengine ampati majibu haiendi hivyo rafiki ukifanya hivyo umemgeuza mungu kuwa mwanadamu kwamba anzania mwanadamu ukimpa karushwa kadogo anakubali mungu naye ukimpa karushwa kadogofungu lako la kumu nalotoa anakubali aiendi namna hiyo toa kwa sababu nampenda mungu toa kwasabbu na mwheshimu mungu toa kwa sababu unamcha mungu sio kwa sababu nyingine yoyote kuhusu mahitaji yako vitu vyote ni vya kwako tumeshaona vitu vyote ni vya kwako wewe ni mrithi wa mungu na umekuwa mrithi wa mungu sio kwa sababu ulimpa mungu hela umekuwa mrithi wa mungu kwa sababu yesu kristo alikufa msalabani akamwaga damu yake na ile damu ikaondoa dhambi zako zote ikakutakasa milele na kwa sababu hiyo ulipompokea yesu kristo ukawa mwana wa mungu na hivyo mungu akamtuma roho mtakatifu amekuja ndani ya moyo wako na sasa hivi w unalia aba yani baba na kwa mana hiyo wewe ni mrithi wa mungu mrithi pamoja na kristo na kwakuwa kristo amerithi vyote vyote na vyote. Kuhu, saibu, chochote, lolote, kwa hiyo hivi chochote unachokitaachukua lolote nlotatutakoaua kutoa sadaka yako na na ile ombi lako hitaji la lako hutoi ukitegemea sadaka yako sadaka yako unatuia kama kitu kinachokusaidia e kuachilia imani yako kwa mungu tutazungumza tutazungumzakwanzia kipindi kinachokuja tuko sawasawa alafu utaona utakapoomba sawasawa na kutoa hiyo matoleo yako a ya utaona matokeo ata makubwa mungu atakujibu sio kwa sababu ya ulichokitoa lakini kwa sababu ya jina lake ila ulivyotoa pia umeonyesha kwamba unampenda unamuheshimu kwamba unataka kumcha mungu lakini pia mekusaidia kuachilia yako sasa hapa ndio utakapojua je kutoa kwako kulikuwa kwa ukweli ama kulikuwa kwa unafiki je ulikuwa unatoa fungu la kumi unatoa sadaka za shukurani na kadhalika na kadhalika kwa sababu unampenda mungu unamuheshimu mungu unataka kumcha mungu ama ulikuwa unatoa kama rushwa na sasa hivi kwa kwakuwa umejua ukweli kwamba fungu lako la kumi na kutoa kwako kwa kwa, hakusaidii chochote kwenye mungu kukujibu je bado utaendelea kutoa tena kutoa kwa uaminifu ama utaacha na utakapoamua kuacha basi ujue kwamba mmoyo wako ulikuwa ni mbovu moyo wako ulikuwa ni movu katika matoleo yako lakini kama utakuwa ulikuwa unafanya hivyo na leo hii umesikia umeskia ukasema mungu nimejua nilikuwa natoa nikiwa na mtizamo wa ujinga leo hii najua kwamba msingi wawewe kunijibu ni yesu kristo na jina lake peke yake ni imani yangu ilio katika yesu kristo na jina lake na kwa sababu hiyo baba kuanzia leo hii nnajua vitu vyote ni vya kwangu kwa sababu ya yesu kristo na ninapotumia jina la yesu kristo basi inanipa fursa ya mimi kupokea na natoa sadaka yangu hii kwa sababu ya shukurani ya kile ambacho wewe umekwisha kukifanya kupitia yesu kristo sio kwa sababu ya natoa fungu langu la kumi kwa sababu najua wewe ndio utoshelevu wangu kwa sababu ninakupenda kwa sababu ina kuheshimu na kutumikia infact ukijua ukweli ilitakiwa kusababisha utoe zaidi sio upunguze utoe zaidi utaona utamu zaidi na kila mara taoa changamoto utakimbilia kukumbuka fungu la ama matoleo yako fnua kumkumbuka yesu kristo na kazi yake vale msalabani na kaziake kwamba nikitumia jina lake lazima kieleweke hivyo ndivyo tunavyofanya katika agano jipya ndivyo ambavyo tunafanya maombi na ndivyo ambavyo tunatoa matoleo sasa vipindi vitatu vinavyokuja kwa kina kwa kama kama kama kodi ya ya nyumba naombaje naombaje ada watoto naokuja kiwanja nahitaji nyumba nahitaji shamba naumbaji na je nawezaje na kutumia sadaka yangu kuambatanisha nayo maombi yangu ili isilete itilafu mbele za mungu lakini pia iwe yenye manukato yenye kibali inayokubalika mbele za mungu sijui kawa nanyeelewa ndicho ambacho tutakizungumza kwa kina ili tuweke balansi vizuri niikua nimekupa msingi mzuri hivi umejua mungu ni baba yako umejua kwamba uwe ni mrithi wa mungu na umejua kwamba mungu anakupenda maana anajibu ma- maombi yako lakini msingi mkubwa ni unapoomba katika jina la yesu basi mungu anakujibu hakuna kitu kingine chote cha ziada kwa sababu ni kwa neema na kwa njia ya imani iliyo katika yesu kristo na kile ambacho amefanya katika msalaba rafiki tukutane kesho muda na wakati kama langu huruma gadi yesu naitaurumagadi yes kristm kwa nini usifanye maamuzi sasa ya kuwa patna wa mwalimhuruma gadi katika kueneza injili kwa njia ya lidio kupitia vipindi vya neema na kweli ungana na mwalimhuruma gadi ubadilishe maisha ya maelfu ya watu kwa kuwa vipindi vya neema na kweli katika redio kwa kutuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari 7624 au 67524 au 78 24kila unapotoa sadaka yako ya upendo tambua kwamba bwana atakufanikisha katika mambo yako yote unayoyafanya mungu ataachilia kibari cha upendeleo katika maisha yako na hivyo kufungua milango yote iliyokuwa imefungwa bwana ataachilia neema maalumu ambayo itasababisha utoshelevu katika maeneo yote ya maisha yako ili wewe uzidi sasa katika kila kazi njema mungu ayemtuma mwulimu hurumumagadi kupitia yesu kristo atawajibika katika kuhatikisha anakujaza mahitaji yako yote sawasawa na wingi wa utajiri na utukufu kkatika kristo yesu utafaidika na maumbi maalum yanayupanywa na mwalimu huruma gadi pamoja na timu yake kwa ajili ya patnas na watu wote wanaochangia vipindi vya neema na kweli ili baraka ya bwana izidi kutenda kazi kwa ufanisi katika maisha yako fanya maamuzi sasa ya kuwapati na wa huruma hurumagadi katika vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio ili ueneze njili ya ufalume wa mungu na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo kama bwana yesu alivyoagiza ushiriki wako ni muhimu sana katika kufanya wengine wa mjiwe yesu kristo duma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari sifuri saba sitini na nne mia tano mia mbili arobaini na mbiri au sifuri sita saba tatu mia tano mia mbili arobaini na bili au sifuri saba 8 tisa mia tano mia mbili arobainina mbili