vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli alafu mungu anawaambia alivyovitakasa mungu wewe usivite najis alikuwa anamzungumzia anamzungumzia cornelio ambaye alikuwa hajaokoka kwa nini mungu anasema cornelio ni msafi kwa sababu ya kazi ya msalaba ya yesu kristo kwao na wewe unavyoomba kuhusu mme wako ulitakiwa uombe jibu usitamke matatizo kwao ungeombaji ungesema baba asante kwa kuwa unampenda mme wangu efraim baba asante kwa maana kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ulimchagua efraim ndani ya kristo ili awe mwanao anayefanana na yesu kristo popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena <coughs> ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unainisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali kufikiri kama kristo, uweze kristo, kama kristo kristo kuzungumza na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukifikiri vibaya vibaya utaamini hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili kufikiri kama kristo basi kuwa mwanafunzi wa kristo kristo kristo na, na mwanafunzi wa anasikiliza mafundisho ya kupitia krist na kweli tunaendelea na somo letu la maombi pamoja na matoleo katika gano jipya kwaho kuna mawazo kadhaa tumekuwa tukishirikishana na kama unakumbuka hapo jana nilianza kukuonyesha kwamba okay kama ma, mungu ananijibu maombi yangu yote na yako garantii kupata majibu kwa sababu ya jina la yesu basi maana nini maana ni kwamba nafasi ya matoleo inakuaje kwao jana tukaanza kuangalia kwamba matoleo ni kitu tunaita kwa of contact for releasing your faith ama ni kitu ambacho nakitumia kuachilia imani yangu lakini pia kuna kitu kingine cha ziada kwamba ninapotoa kuna namna ambayo inathibitisha na kuimarisha imani yangu kama abavyo tutaona leo hii sasa kabla ya kuendelea ni kukumbushe tu kwamba mafundisho haya pia yanapatikana katika youtube uh, uh, channel yetu inaitwa mwalimu huruma gadi unaweza kwenda pale ukasubscribe ukiangalia video yyote tafadhali like pamoja na kushare lakini pia usisahau kubonyeza kengele na pia eh, unaweza ukapata mafundisho haya katika podcast tuko katika katika google podcast podcast katika katika apple podcast, na katika spotify nako tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma hurumagadi lakini pia ungeweza kupata mafundisho haya kwa njia ya ya whatsapp pamoja na telegram kuna groupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema ni unge katika namba na naw utaunganishwa nitoe shukrani za dhati kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo eh, lakini pia umekuwa ukihamasisha wengine waweze kusikiliza lakini pia umekuwa ukienda kuwashirikisho wengine kile ambacho mwenyewe umejifunza nikushukuru pia wewe ambaye umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa, wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya yan pamoja na timu yangu Nasema asante sana kwa uaminifu wako na mwisho nitoe shukurani kwako wewe ambaye umekuwa umekua wa vipindi vya neema na kweli umekuwa ukishiriki eh, katika matoleo kila mwezi kwa ajili ya kuakisha injili inasonga mbele kwa hiyo asante sana kao basi tuendelee na somo letu kumbuka tunaangalia maombi na matoleo katika agano jipya tunafanyaje fanyaje katika agano la kale kama ilivokuwa limesema hpo zamani tu uwa naamini kwamba nikitoa sasa itamshawishi mungu lakini katika agano jipya tumekuta iko tofauti kidogo na kwa maana hiyo kuna mambo kadhaa nataka tuangalia tndetenda kwenye yohana kumi na sita msara ishiinanne bwana yesu anasema hata sasa hamkuomba neno kwa jina langu ombeni nanyi mtapokea furaha yenu iwe timilifu ili neno kupokea nilikwambia lishike sana ni neno ambalo kwa lugha ya ya ya kigiriki ama kiunani ni neno la mbano ni neno la mbano na neno la mbano linamaanisha kupokea lakini pia linamaanisha kuchukua to take it kuchukua lakini pia linamaanisha with linamaanishamaanayake nni kujifungamanisha na jibu lako kujifungamanisha na kitu to yourself with kujiambatanisha ama kujifungamanisha na kitu osawasawa kwa hiyo ni neno la muhimu sana na shida ya watu wengi wanapokwenda kwenye maombi wanaomba lakini hawapokei hapo ndo shida ilipo kwa hiyo ngoja nigusie ni, ni, ni, ni kidogo hapa lafu tu, tu, tu, tuende mahali alafu tutarudi hapa twende kwenye kwenye marko kumi na moja mstari ule wa ishiri na nne bwanawesi wanasema mpaka okay, ianzhiatau amin nawaambia yeyote yeyote atakayeuambia mlima huu ngoka ukatupwe baharini wala asione shaka moyoni mwake ila aamini kwamba hayo asemayo yametukia yatakuwa yake kwa sababu hiyo nawambia yoyote myaombayo atakuwa yenu naomba nisome kwenye ya, ya na kwenye habari njema naona amekamata vizuri kuliko hii hapa anasema hivi nawaambieni kweli mtu akiambia mlima huu ng'oka ukajitose baharini bila kuona shaka moyoni mwake ila akaamini kwamba mambo yote anayoyasema yanafanyika mambo yote anayoyasema anayoyatamka yanafanyika atafanyiwa jambo hilo shi na nne kwa hiyo nawaambieni mnaposali na kuomba kitu mnaposali na kuomba kitu aminini kwamba mmekipokea nanyi mtapewa sasa anasema hivi kwa hiyo anasema ninapoingia kuomba natakiwa nitambue mambo mawili jambo la kwanza kwamba mungu ananijibu sawasawa na maneno yangu kwamba katika kutekeleza majibu yangu mungu atatekeleza na kuleta yale majibu sawasawa sawa na maneno yote niliyo yazungumza kuhusiana na lile ombi tuko sawa rafiki na ndio maana tukasema unapoomba katika agano jipya unaomba ukiwa na mtizamo na ukweli kwamba kila kitu ni cha kwako wewe ni mrithi wa mungu kila kitu ni cha kwako na mungu ni baba yako ambaye anakupenda mno H- huo ndio mtizamo tulionao katika gano jipya kwa hiyo kwa lugha nyingine tunavyoomba tunaomba majibu atuombi matatizo kwa lugha nyingine tunatamka majibu baada ya kutamka matatizo okay koja nikupe mfano mdogo baadala ya kwenda kwenye maombi ukasema baba katika jina la yesu kristo ninakuja mbele zako kwa ajili ya mme wangu mme wangu ni mlevi mme wangu ananipiga mme wangu harudi nyumbani mme wangu amekuwa ni mgomvi lakini hata kazini pia aonekani ananyanyasa watoto hatoi hela ya chakula hatoi ada ya watoto hatoi kodi ya nyumba na hata nikimwambia aende kanisadi ananitukana na siku nyingine nikimkasiriisha anaweza akaondoka hata wiki tatu nisimwone alafu nikimuuliza ananipiga ananitupa nje ananifungia ananifungi anatufukuza na watoto kwao mungu wangu uniokoe nabamuokoe um, umb anasema mambo yote unatakiwa uamini mambo yote unayoyasema yanafanyika yale yote unayoyasema ndiyo yanayofanyiwa kazi kwaho umsma umesema, umesema kwamba mme wako ni mgomvi mme wako ni mlehi wako ananyanyasa watoto anakunyanyasa na wewe anakupiga na wewe na biblia nasema yale yote unayoyasema yanafanyika kwo matokeo yake mme anaendelea kukupiga mkongoto anaendelea kuwa mlezi anaendelea kukunyanyasa anaendelea kuchukia watoto alafu ujui imetokea wapi kumbe ni wewe na mchungaji wako mmepatana kwamba huo mwanaume ni mlevi kwaho ulitakiwa uombeje ulitakiwa uombe kwa kuangalia kazi kamilifu ya yesu kristo wakati petro anatumiwa ujumbe <coughs> kornelio aliambia atume watu waende nyumbani kwa petro petro wakati ameletewa litambara anaambia ondoka uchinje ule anasema kula kitu kilicho nendakaatmeumlangowakumi na wkuminamoja wa alajambo hlo inatokea mara tatu alafu mungu anawambia alivyovitakasa mungu wewe usivite najis. alikuwa anamzungumzia ornelio ambaye alikuwa ajaokoka nini mungu anasema orneli ni msafi kwa sababu ya kazi ya msalaba ya yesu kristo kwao na wewe unavyoomba kuhusu mme wako ulitakiwa u- uombe jibu usitamke matatizo kwao ungeombaji ungesema baba asante kwa kuwa unampenda mme wangu efraim baba asante kwa maana kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu ulimchagua efraim ndani ya kristo ili awe mwanao anayefanana na yesu kristo baba anasema <coughs> asante kwa maana efraim anakupenda ana moyo wa kujitoa ana wito na utumishi ndani mwake na wakati sasa umefika wayeye kuingia kazini baba nakushukuru kwa ajili ya uokovu wake ambao umeulipia kupitia damu ya yesu kristo baba asante kwa maana pia umemwandalia na zawadi ya roho mtakatifu asante pia na kwa sababu ya neema maalum ambayo umeiandaa kwa sababu wewe umesema huyo ni muinjilisti wako hivyo baba nakushangilia ninapokea uokovu wake leo hii asante kwa maana macho ya mioyo yake yanafunguliwa asante kwa maana unamnyanyulia mtu amba ataenda kumuhubiria injili na kwamba atakapokuwa akihubiriwa injili roho wako ambaye ni bwana wa mavuno sio tu kwamba atamthibitishia kwamba amekosea katika njia anayoiendea lakini pia atampa ufunuo kuwa yesu yeis ndiye bwana na mokozi atampokea baa nasema asante kwa ajili ya uokovu wa Ephraim. baba baanakushangilia kwa ajili ya amani ambayo katika nyumba yetu kwa sababu ya uokovu wababasant kipato chetu na uchumi wetu unabadilika hivi kwa sababu amerudi mikononi mwako ni mtumishi wako uchumiwetu nabadilikasasamerudi mikononimwakotshao anakupenda baba asante kwa maana hata watoto nao wana amani na furaha nao wanastawi wanafanya masomo vizuri kwa sababu amekuwa ni baba aliyejaa upendo baba aliye mwema tena amekuwa mwaminifu katika kukutana na mahitaji yao mungu wangu nikurudishie nini zaidi ya kusema asante mungu wangu hata mwenyewe kama unasisimka ile nyingine anundio naomba wenenaseukaomba hvo alaf kapita ki a aa ndivyo ilivyo sasa kwahio nitarudia kusoma tena marko ishirina tatu utaanza kumwelewa sasa nini na shirinane kwaio nilikuwa mmekwambia kwamba angalia marko ishiri na tatu kumi na moja ishiina tatu sori anasema bibilia abari njema nawaambieni kweli mtu akiuambia mlima huu ngoka ukajitose baharini bila kuona shaka mwoni mwake ila akaamini kwamba mambo yote anayoyasema yanafanyika mambo yote anayoyasema yanafanyika atafanyiwa jambo hilo kwa sababu hiyo kwa sababu hiyo hipi kwamba tambua kwamba maombi yako yanajibiwa sawasawa na maneno yako kwao ndomana nikuambia kwamba ukitaka upate matokeo usitamke matatizo tamka jibu dont mention problems, mention problems solutions Tuko sawa kwa hiyo a msingi waee kujibiwa katika maombi yako angalia kata maomiya asababu hio nawambia yoyote myaombayo mkisali aminini yakwamba nayapokea na yatakua yen kwamba unapokua umeingia kwenye maombi kumbuka tunaomba kwa jina la yesu kristo na ukitumia jina la yesu kristo ni rant lazima ujibiwe na kwa nanao anasema kila mbao upokea unapoingia kwenye maombi jambo la pili kujua ni kwamba unajibiwa nikwamba unajibiwaojaa hapa kwenye maombi kwamba sawasawana maneno yako ana mchango katika kupata jibu lako lakini jambo la pili lazima upokee wakati wakati wakati ule wakati uko maombi. Wakati ule kwenye kwenye maombi maombi unapokuwa lazima upokee kwa hiyo ene nini aoee ni kwamba napokua nimepiga magoti wakati namshukuru mungu nimekupa mfano laba mngu nimekupaaoa bauunapomshukuru aumsifu unatamka kile ambacho unataka kukiona sio kile ambacho unacho wengi wanavyoenda kuomba wanamweleza mungu yale matatizo yalionayo baada ya kueleza kile ambacho wanakitaka kwao moja lazima nio mwangalifu na maneno yangu lakini mbili pia lazima nijue kwamba nnapokua kwenye maombi pale ule ndo wakati ambao napokea majibu yangu kwao nitakaposimama kutoka kwenye ma, ma, maombi pale to kwenye magoti maana jibu langu ninalo jibu langu ninalo sipati jibu baadaye jibu nalipokea pale, pale pale mungu ni roho na mimi ni roho niliyoko ndani ya mwili ko roho na roho zinajibiana na kwa bahati mbaya sio wakati wote tunaona katika ulimwengu wa roho ko kwa wejua kwamba mungu amekujibu jibu unalo ukinyenyuka pale ukiwa na uhakika kuwa jibu unalo then ni muda mchache muda mfupi siku chache jibu hilo litatokeza katika damu na nyama lakini kama ukulipokea kama ukukubali kua umelipokea ilo jibu aliwezi kutokeza sasa kama hivo ndivyo kumbuka nimetumia jina la yesu garanti lazima nipate jibu na kwa najibiwa sasa na yale maneno niliyoyazungumza na natakiwa nipokee jibu langu wakati nikiwa kwenye magoti pale ninaposimama maanake jibu ninalo sawa ndo napokua salala matoleo vizuri izuri sio lazima kutoa lakini ungependa kutoa kutoaasema imani natenda kazi na nini na matendo yetu lakini kuna unahishu ini siju huko gani lakini naamini kabisa makanisa karibu yote ndivyo yanaofanya sijuu kama mewai kuona mtu amekwenda kanisani kutoa shukurani anasema jamani muungane muungane anataka kumtolea mungu Anakewa, jamani, mungu mungu mungu shukrani shukrani anapewa sana anasema jamani namshukuru kwa wema wake, kwa kwa wake kweli kweli tulikuwa tumepambana sana. mtoto wetu apate apate scholarship ya ya ya kwenda chuoni ujerumani ama ama ama marekani whatever whatever ufaransa ama, pa, apate, adono, apate nafasi ya upilot katika chuo gani huko harvard university tunamshukuru amepata tunaomba na tumtolee sadaka shukrani nadhani hiyo kitu unaijua ama sii tulikuwa kwenye msiba tumemaliza salama mungu ametupigania mungu amekuwa na sisi tumeweza kumaliza msiba vizuri tuko sawasawa atujagombana hatujatoana macho tujatoana makengeza ko tuko sawasawa sasa hilo jambo ni jema lakini kama huyu mtu angekuwa na imani kweli imani ni kuwa na uhakika wa mambo ya tarajiwayo huyu mtu anayetoa shukrani sadaka y shukrani baada ya kuona jambo limetokea hana tofauti nitatoa ni tomaso alisemaje nisiposhika alama ya misumari katika mikono yake na kutia mkono wangu katika ubavu sitaamini kwamba yesu amefufuka alafu baadaye bwana yesu akatokeza akaambia tomaso nishike mikono yangu na ubavu wangu amebarikiwa a ya, anayeamini pasipofanya nini pasipokuona maana nini kama ningekuwa ninaimani kweli, kweli na nimeshafanya maombi yangu kuhusu labda hiyo scholarship ya mtoto na ninaamini kwamba mungu amenisikia kwa sababu neno limenipa guarantee ningeenda kwenye hatua nyingine ya kutoa sadaka yangu ya shukrani kwamba mungu asante kwa maana nilipoomba tarehe labda tarehe tisa mwezi wa sita saa kumi kamili jioni sawasawa na yohana 6h4 nilipokea scholarship ya mtoto wangu na kwa sababu hiyo ninatoa sadaka yangu ya shukrani kwa ajili ya scholarship hii ama baba asante kwa maana nimekuomba dakika chache kuhusu scholarship naamini nimeipokea na hivyo sasa hivi natoa sadaka yangu ya shukrani esi maana yake nini unamshukuru kabla haujashika hiyo nini imani inayoambatana na matendo angalia kwenye kwenye wakolosai 2 nitasoma saa kwa kiswahili wakolosai mbil sit na, na, na, na, na tisa alafu nitaenda kwenye lugha ya kiingereza king ia imekaa vizuri mnaona kwenye kiswahili wame- na biblia nyingi wamechapia kaio ntasoma mstari wa saba nitasoma enye biblia ya kiingereza anasema basi kama mlivyompokea kristo yesu mlivyompokea neno mpokea kristo yesu bwana enendeni vivyo hivyo katika yeye wenye shina na wenye kujengwa katika yeye mmefanywa imara kwa imani kama mlivyofundishwa mkizidi kutoa shukurani hapa nataka tuangalie sala la imani sasa angalia ule mstari wa saba naomba nisome kwenye kwenye lugha ya kiingereza new king James version anasema and built up in him kwamba mkiwa mmetia mizizi na kujengwa katika yeye and in faith, na mmethibitika katika imani as you have been taught kama mlivofundishwa halafu anasema abounding in abuni ta anasema abounding abounding abounding in what, abounding in what faith kwamba na, k kwa nitarudia tena anasema kama mlivyothibitika katika imani na kama mlivyofundishwa mkizidi kujengeka na kuimarika katika imani kupitia shukrani kwao shukraninakufaya shukrani nakufanya shukrani na kwamba uzidi kuimarika katika imani uzidi kujengeka katika imani uzidi kukamilika katika imani kwao maanake kwamba nimeomba alafu nikaamini nimepokea alafu nikatoa sadaka yangu ya shukurani maanake ni kwamba nathibitisha bila shaka yoyote kwamba ninajua kwamba ninajua kwamba ninajua hilo jambo niloliomba ninalo na uthibitisho wa matendo yangu ni sadaka yangu ya shukrani nilioitoa kama vile ambavyo watu wengine wanasubiri kwanza kila kitu kimeshakuwa sawa mtoto amepata ameingia nasema ngoja sasa nitoe shukrani kanisani amshuu mungu lakini kama ungekua unaimani kweli ungeweza kumshukuru baada ya kuomba ungeweza kutoa yako ya shukrani sasa unasema nitoe kiasi gani kiasi unaamua wewe asaoj Yeah, tuende mstari wa tisa pale timotheo wa kwanza mlango wa tatu anasema mstari ulo wa timotheo wa kwanza t anasema alikuwa anazungumzia viongozi wanaotakiwa sifa mashemasi anasema wakiishika siri ya imani katika dhamiri safi wakiishika siri ya imani katika dhamiri safi tuko sawasawa kwa lugha nyingine anazungumzia kwamba kutokuwa na imani ya unafiki sasa nisikilize kitu hichi iko hapa namna hii kwamba ese nataka kutoa sadaka yangu ya shukurani kwaio nimemwomba mungu amenipa alafu na shilingi milioni mbili ndani ya nyumba alafu nimeomba labda slaship ya mtoto amepata chuo labda ndoiyo marekani ama africa alafu nataka kumshukuru mungu alafu nachukua huko ndani shilingi nayo kanisani sijui kama unaona jinsi ambavyo dhamiri yako itakunyuka itakuyuka maae hapa kwamba imani inatenda kazi na dhamiri njema na dhamiri hamiri iliyosafi o dhamiri yako sauti anaedakambia wewe mnafiki kweli yaani wewe mungu amekupa ya mtoto wako yenyewe ni dola dolal kwa mwaka ndani una shilingi milioni mbili shilingi shiini l eli o tayari ile dhamiri yako inakoroga imani yako ndio maana unaona unapotoa kiasi kikubwa kwa mungu unasikia furaha ndani ile furaha haina maana kwamba mungu amekufurahia sana ile furaha maanake ni kwamba dhamiri yako inafurahi kwamba ulichokifanya ni sahihi kwamba ulichokifanya kinafanana kwahio ishu sio mungu saizi ya matoleo sio mungu saizi ya matoleo zaidi ni kwa ajili ya dhamiri yako dhamiri yako sije isijikakunyuke ndio maana ukiwa na elfu hamsini alafu ukaitoa elfu hamsini yote dhamiri yako inanyenyuka inapiga yoye haleluya inafurahi mno kwa sababu gani inajua yes sasa imani yako imekamilika kwao hishi sio upande wa mungu shida huwa iko ni upande wetu sisi sijuka ananyee nchokizungumza rafiki kao hicho ndicho ambacho huo uh, utaamua unaamua kiasi gani kumshukuru nacho mungu angalia kile ambacho unakitaka angalia kile ambacho unacho na angalia kwenye moyo wako kitu gani ambacho utaonyesha kwa kweli unampenda mungu unamwheshimu mungu eh, unataka kumcha mungu unamfurahia na kwamba unatambua kwamba ni utoshelevu wako na kwa maana hiyo basi hicho ndicho ambacho utakitoa uko sawa. Kwaona na challenge pia wale ambao wote mmekuwa mnafanya partnership hutoa matoleo kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio. Safari ukitoa toa ebu muombe Mungu kitu fulani. Alafu matoleo yako yeye matoleo ya shukrani kwamba unaamini hicho kitu umepokea. Jamwa lingine nilizungumzie moja ni hili. Watu kadhaa wamekuwa wakituma message, wakapiga simu na wasema mwalimu tumekusikia swala la unafundisha kuhusu laba matoleo na kitu kingine. Wapi ni sehemu sahihi ya kutoa. Swali so, langu la kwanza ni wewe umejifunzia wapi? <laughs> kama kama kanisani kwenu ndio wamekufundisha kwa usahii peleka kule lakini kama sio kanisani kwenu labda umefundishwa na mtu mwingine mwingines ni hurumagadi ndo amekufundisha naomba nikuulize swali urumagadi ana imani ya, kupa, ya kuambatana na imani yako anakubaliana na hiyo habari ya kumtolea mungu kwa usahii na kwa manao utakapotoa kwenye kusapoti kazi ya injili kwa njia ya redio manake ni imani yako inachanganyika na imani ya hurumagadi lakini ukipeleka kwenye huko unakopeleka hawajakufundisha hawajui hicho kitu wala hawakielewi na inawezekana wanakipinga we uona unatupa ela yako chooni kwa sababu hawaamini kwenye hicho kitu kwao sehemu sahihi ya kutoa ni pale ambapo umejifunza ukaona yes hichi kitu nimekiona yes hichi kitu kimenisaidia yes hihi kitu kina, kinaeleweka kwa lugha nyingine sehemu ambayo unafundishwa unalelewa unakuwa kiroho na kumfanania kristo sehemu ambayo paulo anasema mafundisho yenye uzima kasome timotheo wa kwanza mlango wa kwanza anasema mafundisho yenye uzima kwao sehemu ambayo yana mafundisho yenye uzima hapo ndipo ambapo natakiwa upeleke matoleo yako kumbuka hautoi kwa sababu unamwonga mungu nonono no, no. kumbuka msingi wa kujibiwa ni yesu kristo na kazi yake kamilifu lakini mungu anakupatia kwa sababu anakupenda lakini pia kwa sababu ya utukufu wake lakini hili furaha yako pia iwe timilifu lakini maneno yako ni ya muhimu sana katika kujibiwa lakini pia hakikisha wakati umepiga goti unapokea jibu lako pale pale kwao nikukumbushe tena tulikuwa tunazungumzia habari labda tunazungumzia habari ya ada watoto kusema tulikuwa tunazungumzia nani nini, nini scholarship ya mtoto kuhon kuhon nini nyepesi tu ungeweza wakasema baba katika jina la yesu kristo asante kwa maana wewe ni utuku, ni, ni utoshelevu wangu asante kwa maana umesema wale waliopata ufalme wako mahitaji yao yote yatazidishwa hivyo katika jina la yesu kristo leo hii napokea skolaship ya mwanangu fulani katika chuo fulani amen imetoka hivyo, hivyo. unasema bwana nyepesi sana ndo maana inaitwa injili ikishanza kuwa ngumu kwamba lazima ufunge lazima utoe jasho lazima upige lazima ubombadi something is maana yake ni kwamba tumetoka katika imani tumeingia kwenye mawazo yetu tumeingia kwenye mapokeo yetu na kwa kwa maana majibu hiyo natumaini umeanza umeanza kuona kamano ndomaanamajibuaaeanzaeh tunaomba majibu tunatamka majibu hatutamki matatizo katika maombi unahitaji kurudia kusikiliza tena na tena na tena na tena sasa usikose kesho wakati tunamalizia ili somo lakini kabla ya kwenda habari ya kesho inawezekana inawezekananamesikilia nasema mi nataka kuwa na uhusiano na mungu kupitia yesu kristo ni vyema kabisa fanya maombi ya yafuatao yatoe katika vilindi vya moyo wako sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini kuwa yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na naakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika wamefanya maombi mafupi kabisa ninakukaribisha katika familia ya mungu tuandikie tujulishe mahali ulipo tuweze kufurahi pamoja na wewe ninaukabidhi mikononi roho mtakatifu ambako ni salama basi tukutane hapo kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana kifanye maamuzi sasa ya kuwa patna wa mwalimu huruma gadi katika kueneza njili kwa njia ya lidio kupitia vipindi vya neema na kweli ungana na mwalimu huruma gadi ubadilishe maisha ya maelfu ya watu kwa kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli katika redio kwa kutuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari s76524 au 675242 au 789 tan mia mbili arobaini na mbili kila unapotoa sadaka yako ya upendo tambua kwamba bwana atakufanikisha katika mambo yako yote unayoyafanya mungu ataachilia kibari cha upendeleo katika maisha yako na hivyo kufungua milango yote iliyokuwa imefungwa bwana ataachilia neema maalumu ambayo itasababisha utoshelevu katika maeneo yote ya maisha yako ili wewe uzidi sasa katika kila kazi njema mungu ayemtuma mulimu hurummagadi kupitia yesu kristo atawajibika katika kuhakikisha anakujaza mahitaji yako yote sawasawa na wingi wa utajiri na utukufu katika kristo yesu uchafaidika na maumbi maalum yanayofanywa na mwalimu huruma gadi pamoja na timu yake kwa ajili ya patnas na watu wote wanaochangia vipindi vya neema na kweli ili baraka ya bwana izidi kutenda kazi kwa ufanisi katika maisha yako fanya maamuzi sasa ya kuwa pati na wa huruma hurumagadi katika vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio ili ueneze njili ya ufalume wa mungu na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo kama bwana yesu alivyoagiza ushiriki wako ni muhimu sana katika kufanya wengine wa mjiwe yesu kristo tuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari sifuri saba sitini na nne mia tano mia bili arobainia mbili au sifuri sita 7 tatu mia tan ia bii aobanabii au sifuri saba 8 tisa mia tan mia bili arobainina mbili