vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na natn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kama wewe umezaliwa mara ya pili anasema kuzaliwa kwako mara ya pili ni matokeo ya rehema ya mungu na haki ulioipata umeipata kwa sababu ya neema ya mungu tutilie mkazi kwenyeama mawili kwamba anasema wewe kuzaliwa mara ya pili ama wewe kuokoka ni kwa sababu ya rehema ya mungu na kwa sababu hiyo basi mungu alikupa haki ya kuokoka alikupa haki ya kuzaliwa mara ya pili kwa sababu ya neema yake popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu uh, mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wo unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali huweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri unapofikiri vibaya maanayake ni kwamba kuamini kwako pia kunavurugika na kwa maana hiyo kuamini kwako kunapokuwa kuo kubovu basi maanayake kwamba utendaji wako pia utakuwa una shida na kama utendaji wako una shida basi lazima matokeo utakaoyapata yasiyo yale ambayo likuwa unayatarajia lakini kama utafikiri vizuri maana yake ni kwamba utaamini vizuri ukiamini vizuri utatenda vizuri ukitenda vizuri utapata matokeo mazuri na ukipata matokeo mazuri basi of course maisha yako yatakuwa namletea mungu utukufu na wewe mwenyewe moyo wako utakuwa umeja shukurani hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunambudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli leo rafiki nataka tuanze somo fupi uh, tu somo jipya ambalo tutafanya kwa vipindi vichache sana lakini ni somo ambalo lina kichwa kinachosema uh, mkristo na rehema ya mungu ama mkristo na rehema za mungu na nataka tuzungumze jambo hili kwa sababu kumekuwa asilimia kubwa ya wakristo eh, haswa wanapokuwa wanaedha mahitaji mbalimbali ama wanapoona kuwa mambo hayaendi vizuri basi kumekuwa kuna dhana kwamba tunatakiwa tuende tukaombe rehema na kwamba ukiomba rehema hi ukiipata baada ya kufunga edha umeomba siku tatu siku saba siku ishiri na moja basi mambo yatabadilika sasa tunataka tuangalie kwamba neno linasema nini kuhusu hili jambo katika mtizamo wa gano jipya katika mtizamo wa kazi ya yesu kristo ya msalaba kwa maana katika mtizamo wa kufa na kufuka kwa yesu kristo je kufa na kufufuka kwa bwana wetu yesu kristo kulileta badiliko gani linapokuja kwenye suala zima la rehema na tukiangalia basi ninaamini mwisho wa, wa somo hili tutakuwa tumepata ufahamu sahihi na kujua kwamba wakati gani ni wakupata rehema je rehema ninayo ama sina je wakati gani nahitaji kupata rehema na ni rehema ni kwa ajili ya nini kwa hiyo kabla hatujaendelea basi nikukumbushe tu Uh, kwamba mafundisho haya pia yanapatikana katika youtube uh, channel yetu inaitwa jina mwale, gadi ukifika pale subscribe na tafadhali utakapoangalia video yoyote tunaomba uweze kuik pamoja na kusha uh, usitao pia kubonyeza kengele lakini pia kama uh, ungependa kupata mafundisho haya pia kwa njia ya sauti kwa maana ya audio basi tuna podcast zetu kwa maana ya tuko podcast katika apple podcast na katika spotify nako tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale tafadhali subscribe lakini pia utakaposikiliza meseji yote tunaomba uweze kulaik pamoja na kushea na mwisho kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya whatsapp ama telegram basi uh, unaweza kwenda ukatuma uh, uka ujumbe mfupi tu ukaungwa kwenye grupu linaloitwa mwanafunzi wa kristo hivyo kama kupata mafundisho hayo basi telegram na whatsapp tuma ujumbe mfupi tu katika uh, useme niunge katika namba 789524b789242 nawe utaunganishwa Um, baada ya kusema hayo basi nitoe shukurani za dhati kwako kwa wewe ambao umekuwa ukifuatilia na kusikiliza mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli nitoe shukurani za dhati kwako kwa wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya wasikilizaji ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu nasema asante sana endelea usichoke na mwisho nitoe shukurani za dhati kwako wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli na kwamba kila mwezi umefanya maamuzi ya kuchangia ili kuweza kuhakikisha kwamba injili ya kristo kweli ya kristo inasonga mbele kupitia vipindi vya neema kwa njia ya redio kumbuka tu tunapokwenda kwenye redio inatupa wigo mpana wa kuweza kufikia watu wengi kwa wakati mmoja na kwa maana hiyo pia tunaeza kuwafikia sababu ya jiografia ama labda labdawatak kufikiwa ama labda hawajaruhusiwa kufikiwa, kufikiwa kwa hiyo nasema asante sana baada ya kusema hayo tuanze somo letu moja kwa moja kama nilivyosema katika utangulizi somo linaitwa uh, mkristo na rehema ama na rehema za mungu na kwa maana hiyo nataka moja kwa moja tuende kwenye uh, tito tito mlango ule watatu halafu tutaanza mstari ule wa nne mpaka wa saba tito mlango wa tatu mstari wa nne hadi wa saba anasema hivi of course kuna story alikuwa ameanza nayo kuanzia kule mstari wa kwanza na na, na mstari wa nne anasema lakini wema wake mwokozi wetu mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda sisi bali kwa rehema yake kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na roho mtakatifu ambaye alitumwagia kwa wingi kwa njia ya yesu kristo mwokozi wetu ili tukihesabiwa haki kwa neema yake tupate kufanywa warithi wa uzima wa milele kama lilivyo tumaini, tumaini letu sasa kuna mambo kadhaa nataka tuangalie hapa lakini kumbuka tunachokiangalia hapa nakufuatilia ni suala la rehema lakini ngoja nianze kusoma ule mstari wa kwanza alafu takuja mpaka mstari ule wa tano e, tito tatu moja hadi tano anasema hivi wakumbushe watu kunyenyekea kwa wenye uwezo na mamlaka na kucii na kuwa tayari kwa kila kazi njema kwa lugha nyepesi anasema kwamba wakumbushe watu e, wawe wacii na wakubali kuongozwa na watu ambao wamewekwa katika nafasi za mamlaka ama kwa viongozi wao alafu mbili anasema wasimtukane mtu yeyote wasiwe wagomvi wawe wema anasema wakionyesha upole wote kwa watu wote kwa hiyo ndio sifa ambayo anataka kwenye kanisa ambalo lilikuwa linasimamiwa ama amemtuma tito kulisimamia okay. tatu anasema maana hapo zamani sisi nasi tulikuwa hatuna akili tulikuwa waasi sasa natakoskizia lugha yake anavyozungumza asema zamani tulikuwa hatuna akili tulikuwa waasi tumedanganywa huku tukitumikia tamaa na anasa za namna nyingi tukiishi katika uovu na husuda anasema tukichukiza na kuchukiana anasema lakini anasea pamoja na kwamba tulikuwa tunachukiana pamoja na kwamba tulikuwa tumejaa husuda unaweza ukongezea hapo na fitna eh, pamoja na kwamba tulikuwa tumejaa tamaa pamoja na kwamba tulikuwa waasi eh, pamoja na kwamba tulikuwa hatuna akili lakini mstari wa nne lakini wema wake mwokozi wetu mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa na tunafahamu wema na upendo wa mungu wetu ulifunuliwaje kwa kuja kwa yesu kristo anasema lakini wema wake mwokozi wetu mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa tano si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyo yatenda sisi mbali kwa rehema yake kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na roho mtakatifu ambaye alitumwagia kwa wingi kwa njia ya yesu kristo mwokozi wetu ili tukihesabiwa haki kwa neema yake tupate kufanya uarithi wa uzima wa milele kama ilivyo tumaini letu kwa ho kuna mambo kadha a kuzungumzpiaantaa kusema ni hili anasema sisi tumeokolewa sio kwa sababu ya matendo yetu ya haki tumeokolewa ananasema anasema lakini mstari wa nne lakini wema we wake mwokozi wetu mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda sisi bali kwa rehema yake kwahyo anasema tumeokolewa sio kwa sababu ya chochote kilichochema ama kizuri ama kinachokubalika ambacho tulikifanya anasema tumeokolewa kwa sababu ya rehema ya mungu tumeokolewa kwa sababu ya rehema ya mungu sasa ntatoa sentensi hapa alafu ndio tutaitumia ku unitaendelea nikifundisha sasa ili kufafanua kwenye hii sentensi ili iweze kukaa vizuri alafu na baadaye tuweze kuona matumizi sahihi ya, ya, ya, ya rehema ama ya neno rehema sasa sikiliza hivi kama wewe umezaliwa mara ya pili anasema kuzaliwa kwako mara ya pili ni matokeo ya rehema ya mungu na haki ulioipata umeipata kwa sababu ya neema ya mungu kta tutilie mkazi kwenye amamawili kwamba anasema wewe kuzaliwa mara ya pili ama wewe kuokoka ni kwa sababu ya rehema ya mungu na kwa sababu hiyo basi mungu alikupa haki ya kuokoka alikupa haki ya kuzaliwa mara ya pili kwa sababu ya neema yake kwa hiyo kuna mambo mawili hapa rehema na neema na siku zote rehema na neema vinatembea pamoja rehema na neema ni mapacha uwezi watenganisha tuko sawasawa sasa kama unafanya maombi yanayoitwa maombi ya rehema na nadhani kama wewe umeokoka na umekuwa kwenye duru za wakristo waliookoka na umekuwa kwenye haijalishi aijalishiuko kwenye huduma ipi ama dhehebu lipi la wakristo basi utakuwa umesikia maombi ya rehema kwamba ninapokuwa nina jambo limenitokea labda ninatafuta kupona nina magonjwa maradhi amenishambulia alafu labda nafanya maombi siponi ama naombewa na watu siponi ama moja kwa moja basi naamua kumwomba mungu rehema ili aweze kuniponya na hiyo inatoka wapi tunaona of course tukiangalia katika injili tunaona pia watu walikuwa wakimfata bwana yesu wanasema e, mwana wa daudi uturehemu ama unirehemu rehemu kwa hiyo rehema ina nafasi yake sasa kwao haya maombi ya rehema yanafanyika kitu ambacho nataka tukiweke sawa kama na unisikilize vizuri kama unafanya maombi ya rehema ili uhusiano wako uwe sawasawa mbele za mungu ili kusiwe na dosari yoyote katika uhusiano wako na mungu kama unatumia maombi ya rehema ili kupata uhusiano usiokuwa na dosari na mungu kwamba uhusiano usiokuwa na kasoro kwa sababu unaamini kwamba nikiwa na uhusiano usiokuwa na dosari wala kasoro mbele za mungu basi ntaweza kupona basi nitaweza kupata eh, mahitaji yangu basi nitaweza kusamehewa dhambi zangu basi nitaweza kufanya kama wewe unafanya maombi ya namna hiyo hayo maombi ni batili nazungumza kwa mtu aliezaliwa mara ya pili kimsingi unachotakiwa kama unafanya y maombi maanake ni kwamba unasema wewe haujaokoka wewe haujazaliwa mara ya pili na kwa sababu hiyo unatakiwa uzaliwe mara ya pili kwaho badala ya kupoteza muda wako ukifanya maombi ya rehema unatakiwa utafute mtu ama wewe mwenyewe umkiri na kumpokea yesu kristo kama bwana na wakozi wa maisha yako kwa lugha nyingine kama wewe umezaliwa mara ya pili umeokoka alafu unafanya maombi ya rehema kimsingi ni kwamba unasema wewe haujaokoka unasema kwamba wewe haujazaliwa mara ya pili na kwa kaa kama haujaokoka aujazaliwa mara ya pili rehema haiwezi kukusaidia kitu mpaka pale utakapomkubali yesu kristo maanake kumbuka anasema tumeokolewa kwa sababu ya rehema ya mungu k tuliokokaje tuliokoka baada ya kumpokea yesu kristo kuwa bwana na mokozi wa maisha yetu kumbuka kama vile ambavyo neema ya uokovu imetolewa kwa wanadamu wote vivyo hivyo na rehema ya uokovu nayo imetolewa kwa watu wote lakini wanaofaidi hii rehema ni wale ambao wamechukua hatua sasa na kumpokea yesu kristo kama bwana na wa maisha yao kwa hiyo kama unafanya maombi ya rehema ili uwe na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari kama unatumia maombi ya rehema kurekebisha uhusiano wako na mungu maana ni kwamba uwewe unatakiwa uzaliwa mara ya pimu sasa sikiliza sijasema kwamba na maeneo ambayo bibli kwamba tunahitaji rehema tutaangalia huko mbele lakini hapa nachozungumzia ni hicho kwamba mtu anaona kwamba siwezi kujibiwa mpaka kwanza nimomba msamaha wa dhambi zangu na mungu amenipa amenirehemu bila mungu kunirehemu siwezi kujibiwa kwa hiyo sasa ngoja nitafute rehema ya mungu na hapa angalia alivyokuwa anasema kwenye mstari enye nitarudia tena mstari wa na watan tito tatu, nne, tano as lakini wema wake mwokozi wetu mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa na anasema alituokoa si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda sisi bali kwa rehema yake kwa hiyo anasema alituokoa si kwa sababu ya matendo ya haki tulioafanya sisi na matendo ya haki inaweza ikawa kwa sababu nimetoa sadaka nyingi matendo ya haki inaweza kwa sababu nimefunga matendo ya haki inaweza inaezaikawa ni sababu ninafanya maombi ya rehema ama nafanya a maombi ya utakaso anasema sababu ya mungu kukuokoa na hivyo hatimai wewe kuzaliwa mara ya pili na kupata haki kupitia neema yake ni kwa sababu ya rehema yake kwako tuko sawasawa sawa. na kwa maana hiyo kusema anatafuta rehema ili uhusiano wangu na mungu huwe sawasawa ukae sawasawa sawa, then maana yake ni kwamba wewe huelewi ulichokipata baada ya kuzaliwa mara ya pili hujui una kitu gani baada ya kuzaliwa mara ya pili na bado umesahau kwamba uokovu wako ni matokeo ya rehema ya mungu na kwamba unageuka unadhania kwamba uokovu wako ni matokeo ya matendo yako ya haki matendo yako mema tabia yako njema na sio hivyo sasa usinyelewe vibaya kumbuka sisi kama wakristo tunatakiwa kuwa na mwenendo mzuri bibilia iko wazi kabisa si, moja nikusaidia kitu sitendi mema ili nipate haki mbele za mungu ninatenda mema kwa sababu tayari mimi ni mwenye haki mbele za mungu kwa sababu ya imani yangu kwa yesu kristo tarudia tena sitendi mema ili nipate haki mbele za mungu natenda mema kwa sababu tayari mimi nina haki mbele za mungu kwa sababu ya imani yangu kwa yesu kristo tairudia tena sitendi haki sitendi matendo mema ili niweze kupata haki mbele za mungu bali natenda matendo mema kwa sababu tayari mimi nina haki mbele za mungu kwa sababu ya imani yangu iliyo kwa yesu kristo kwa hiyo matendo yangu mema ni matunda ya uhusiano wangu na mungu matendo mema hayanipi uhusiano na mungu uhusiano na mungu naupata kwa sababu ya imani iliyo kwa yesu kristo na kile ambacho yesu kristo amekifanya kwa niaba yangu tunaenda vizuri si wakristo wengi na watumishi wengi bado wanaii dhana potofu kwenye vichwa vyao wanadhana ya mtizamo wa gano la kale wanadhania kwamba matendo mmema ndo yanayonipa uhusiano na mungu si matendo yako ya haki hayawezi kukupa wewe uhusiano na mungu haki unaipata kama zawadi unaipata kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo amekifanya sasa moja tuzungumze mambo machache hapa kabla hatujianza kuchambua tuenda taratibu kwa hiyo mungu ana themanini kuhusu kutoa rehema uamuzi wa mungu kutoa rehema ni wa kwake mimi sina mchango wala uee hauna mchango okay moja nikuonyeshe kitu tuende kwenye warumi tisa nahayo wengine anadhalia kwamba wakiomba sana kwamba sasa ndo mungu ana ana, ana ana ana okay kuna story ambayo paulo alikuwa anaizungumzia ya kuzaliwa kwa yakobo pamoja na, na esau na kwamba mungu alisema mambo kadhaa kuhusu yakobo na esau labda tuisome wote tuanze, tuanze warumi tisa ntaanza mstari wa kumi alafu tutakwenda mpaka mstari wa kumi na ngapi mpaka msara w6warumi 9116 anasema wala si hivyo tu lakini rebeka naye akiisha kuchukua mimba kwa mume mmoja naye ni isaka baba yetu kwa maana kabla hawajazaliwa wale watoto wala hawajatenda neno jema wala baya maanayake kwamba wakiwa tumboni ili lisimame kusudi la mungu la kuchagua si kwa sababu ya matendo unaona suala la matendo linarudi tena si kwa sababu ya matendo bali kwa sababu ya nia yake aitae aliambiwa hivi yani rebeka aliambiwa hivi mkubwa atamtumikia mdogo kama ilivyoandikwa nimempenda yakobo bali esau nimemchukia kwa hiyo anasema mungu alifanya maamuzi ya kumchagua yakobo kwamba anasema anasemaini esau atamtumikia yakobo na hayo maamuzi mungu aliyafanya wakati hawa watoto wakiwa tumboni lakini sio hivyo tu mungu pia akaamua wakati wakatia watoto wawili wakiwa tumboni akasema kwamba sa nimemchukia yakobo nimempenda kama ilivyoandikwa nimempenda yakobo bali sa nimemchukia ni mungu ameamua awa watoto hawajafanya jema wala baya hawajafanya tendo zuri wala baya wako tumboni na mungu ameamua kwamba yakobo nampenda sa namchukia naona jinsi ambavyo sasa mungu mungu unassimkansemasah namgani nataka nikuoesha kazi ya rehema kumi na nne anasema paulo tuseme nini basi kuna udhalimu kwa mungu anajibu anasema hasha anasema maana anamwambia musa nitamrehemu yeye nimrehemuye nitamhurumia yeye nimhurumiae ye. basi kama ni hivyo si katika uwezo wa yule atakae sio uwezo wa yule atakae yule anayetaka rehema sio kwako na, uh-uh. kwa kwa. na wewe. wala wala apigae mbio geaayl anafanya juhudi kutafuta hiyo rehema rehema bali arehemuye, yani nasema, wa arehemuye na mungu mungu mungu anasema mwisho siku hiyo inategemeana na ye, na na na na anayetoa amesema nitamrehemu kumrehemu hatuna kumbuka tunazungumzia la uhusiano mungu kumbuka anasema yakobo nimempenda esau nimemchukia na awa watoto wako tumboni na anasema hilo limekuwa hivyo maana yake ni kwa sababu ya kusudi la mungu la kuchagua ili kusudi la mungu la kuchagua lisimame na achague sawasawa na vile ambavyo amekusudia mwenyewe basi rehema inaingia kazini anachosema anachosema kwa hiyo tunachosema nini tunachotaka kusema ni kitu hichi kwamba mtu aliyezaliwa mara ya pili mtu ambaye ameokoka anatakiwa ajue kwamba ameokoka kwa sababu tayari amepata rehema na kwa maana hiyo kama utakuwa unaomba rehema unafanya maombi ya rehema ili upate rehema kwa ajili ya kupata kitu fulani ama uhusiano wako uwe safi sasa ili uweze kupata kitu fulani na wewe umezaliwa mara ya pili maanae mmoja haujitambui kuwa umepata rehema lakini pia mbili wewe sasa inawezekana basi asi kuwa umeokoka ama umezaliwa mara ya pili sababu hiyo badala ya kung'ang'ana na maombi yako ya rehema unatakiwa umpokee yeis wa maisha yako kwa kwa sababu gani kwa sababu e uko katika kutokuamini sasa ngoja aoja na kitu kingine kimoja najua mwanzo unaona kama ni ngumu vile nachokieleza lakini ukikielewa kitakusaidia mno kwa sababu hamna kitu kilicho muhimu kama rehema bado, rehema sijaelezea bado nini rehemasijaelezeabado reemattunaangalia uutangulizi tukiwa hapo hapo kwenye rehema kuna watu wengine katika kuomba hii rehema kumbuka tumeona kwamba anasema rehema inapatikana haitegemeani na huyu anayetaka rehema wala haitegemeani na huyu anayefanya juhudi kutafuta hiyo rehema lakini rehema inapatikana kwa kutegemeana na huyo ambaye ana rehemu yaani mungu na mungu ameamua kwa utashi wake mwenyewe na kwa mapenzi yake mwenyewe msingi wa kutoa rehema yake kwa wanadamu katika agano jipya baada ya kufa na kufuka Christo, kwa bwana wetu yesu kristo kwamba msingi wa kutoa hiyo rehema ni yesu kristo sio kitu kingine chochote sio tabia yako sio mwenendo wako sio kufunga kwako sio kukesha kwako sasa ina maana hatufungi tunafunga ina maana hatukeshi tunakesha ina maana hatuombi tunaomba ina maana hatufanyi matendo mema tunafanya lakini matendo mema yamezaliwa kutokana na rehema ambayo tayari tunayo Esi unapokwenda mbele za mungu kama umezaliwa mara ya pili iati hata kama ujazaliwa mara ya pili wewe tayari una rehema ya mungu mungu amekupa rehema kao ni swala la wewe kupokea sio swala la kuomba sasa wakristo wengi wamejaa kutokuamini unakwenda kwenye maeneo ya maombi alafu namsikia mkristo analia wiki nzima anamomba mungu rehema na kuuliza nakuuliza sali ee mungu rehema wiki nzima oa nikuulize swali ingekuwa mtoto wako ndo amekukosea alafu akaja akakuomba rehema kama ambavyo tutaangalia kipindi kijao maana rehema ni nini akaja akakuomba rehema hebu niambie ingekuchukua wewe wiki ngapi ama siku ngapi mpaka aombe kwa kiasi gani ndo ukubali kumpa hiyo rehema je huyo mwanao anahitaji kufunga siku ngapi kukaa na njaa siku ngapi ili wewe uweze kumpa hiyo rehema unasema nitampa rehema hapo hapo nitamsamea hapo hapo hnbiblia nabwanae anasema ikiwa ninyi mlio waovu mnajua kuwapa wenu vipawa vilivyo vyema je yes, si zaidi sana baba babaenu wa mbinguni ikiwa wewe ulie mwovu una uwezo wa kumsamehe mwanao hapo hapo ukampatia rehema hapo hapo alipoomba kwa nini leo hii unataka kuona kwamba unabidi ufunge siku tatu siku saba siku ishirina moja ukimwomba mungu rehema a unataka kuniambia kwamba mungu ni mbaya ni mbovu ni mwovu eh, kwamba wewe ni mzuri mno kuliko huyu mungu jibu unafahamu si kweli kwa hiyo hiyo dhana ya yawewe kukaa siku tatu nzima siku saba nzima unaomba rehema mbele za mungu umeitoa wapi nitakwambia mahali ulipoitoa adui amekuchomekea hiyo diski ili umwone mungu ambaye ni baba yako kuwa ni mgumu kwamba ni mkorofi kwamba ni mchoyo hajali na mungu tunamzungumza anajali ndio maana alitupa yesu kristo na wale wote waliompokea leo leohuyo wamekuwa wana kwa hiyo kama na naeo unanisikiliza na ungependa kupata rehema hii ambayo ni zawadi kutoka kwa mungu fanya maombi yafuata katika vilindi vya moyo wako sema bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera na ukabidhi mikononi mwa roa mtakatifu ambako lisalama tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu unaitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana kwa nini usifanye maamuzi sasa ya kuwa patna wa mwalimu huruma gadi katika kueneza njili kwa njia ya lidio kupitia vipindi neema na kweli ungana na mwalimu huruma gadi ubadilishe maisha ya maelfu ya watu kwa kuwa patna wa vipindi neema na kweli katika redio kwa kutuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari 76524 au 67524 au 78 mia tano mia mbili arobaini kila unapotoa sadaka yako ya upendo tambua kwamba bwana atakufanikisha katika mambo yako yote unayoyafanya mungu ataachilia kibari cha upendeleo katika maisha yako na hivyo kufungua milango yote iliyokuwa imefungwa bwana ataachilia neema maalumu ambayo itasababisha utoshelevu katika maeneo yote ya maisha yako ili wewe uzidi sasa katika kila kazi njema mungu aliyemtuma mwalimu hurumumagadi kupitia yesu kristo atawajibika katika kuhakikisha kuhakikishaanak maitaji yako yote sawasawa na wingi wa utajili na utukufu wake katika kristo yesu utafaidika na maombi maalum yanayofanjwa na mwalimu huruma gadi pamoja na timu yake kwa ajili ya patnas na watu wote wanaochangia vipindi vya neema na kweli ili baraka ya bwana izidi kutenda kazi kwa ufanisi katika maisha yako fanya maamuzi sasa ya kuwapati na wa mwalimu hurumagadi katika vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio ili ueneze njili ya ufalume wa mungu na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo kama bwana yesu alivyoagiza ushiriki wako ni muhimu sana katika kufanya wengine wa mjiwe yesu kristo huma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari sifuri saba sitinina nn mia tano mia bii aobanabii au sifuri sita saba tatu taii aobabii au sifuri saba 8an tisa itan a bii aobaa mbii