vipindi hivi vya nehema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha nehema na kweli je ingekuwa ni mwanao ndiye anayekuomba rehema anahitaji kuomba siku ngapi anahitaji kukaa na njaa siku ngapi ili u uweze kumpatia rehema of course jibu unalifahamu kwamba akikuomba rehema utamsamee hapo hapo okay kama u una uwezo wa kumsamea mwanao hapo hapo kwa nini sasa unadhaana potofu kichwani kwako kwamba wewe ni mwema kuliko mu kwamba wewe unaweza kwa ukamsemea mwanao hapo hapo lakini mungu inabidi umwombe siku tatu nzima ama umwombe siku saba nzima tena ukiwa una njaa popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu uh, mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na nauweze kutenda kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja e, ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli Uh, kumbuka tumeanza somo letu jipya tunaangalia mkristo na rehema ya mungu na jana tulishaangalia mambo kadhaa lakini pia leo tutaendelea kuangalia si, usipokuwa na ufahamu sahihi wa rehema ya mungu ni nini rehema ya mungu inapatikanaje nani anayo hii rehema na hii rehema je ni nayo wakati wote je hii rehema niliyoipata ni ya kitu gani na vipi je kuna tofauti kati ya rehema ya uhu-ya kuleta uhusiano wangu na mungu na rehema inayohusiana nami kupata mahitaji yangu je kuna uhusiano je kuna tofauti je kuna usipojua haya maswali yote nakuhakikisha ukristo wako utakuwa mgumu kwa hiyo kwelikweli kwahio usija ukasematumi najua maana yake rehema uwesikiliza alafu itakusaidia nataka nikuokolee muda nataka nikuokolee nguvu zako nataka nikuokolee kukaa na njara basi baada ya kusema hayo kabla ya kuendelea nikukumbushe tu kwamba mafundisho haya pia yanapatikana katika youtube chaneli yetu inayopatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi na utakapofika pale subscribe lakini pia utakapoangalia video yyote tafadhali tunaomba ulike pamoja na kushare hali kadhalika usisahau kubonyeza kengele ili uweze kupata otifitn um, kama ungependa pia kupata mafundisho ya kwa njia sauti basi tunapatikana katika uh, google uh, podcast katika apple podcast na katika sotify napo pia tunapatikana kwa jina la mwalimu ruma gadi ukifika pale tafadhali baada ya kusikiliza basi tafadhali tunaomba uweze kulike pamoja na kushare kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya kwanjia, whatsapp ama ama telegram basi uh, kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo nawe unaweza ukatuma ujumbe mfupi tukasema ni unge katika namba 78 9 a sfsfu biln mbili 7895 s24 bili nawe utaungwa baada ya kusema hayo nitoe shukurani za dhati kwako uwewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli na kuhamasisha wengine ili waweze kujifunza na kufuatilia ni ni kushukuru pia kwa kwenda kuwafundisha na kuwashirikisha wengine kile ambacho mwenyewe umejifunza ni kwa kufanya hivyo tu ndio kile ambacho umekipokea kitaweza kukaa ndani mwako na kutia mizizi ni kushukuru pia wewe amba umekua ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu an pamoja na timu yangu ninasema asante sana kwa upendo wako asante sana kwa maombi yako na mwisho nitoe shukurani za dhati kwako kwa wewe ambao umefanya maamuzi ya yaa vipindi vya neema na kweli mafundisho na kweli mafundisho ya kristo kupitia vya neema na na kwa kuaikisha kwamba injili na kweli ya kristo watu kama naea nimekuwa nikisema kwamba ushiriki wako katika kuchangia gharama za, za redio ni wa muhimu sana kumbuka <clears throat> unapotoa sio tu kwamba unakuwa unatembea katika roho ya ukarimu lakini pia unakuwa umetambua na kumuheshimu mugu kwa mapato yako lakini pia unakuwa umeonyesha upendo wako kwa kristo pamoja na kwa watu ambao wameumbwa katika sura na mfano wa kristo kwa lugha nyingine umeonyesha shauku ya ufalme wa mungu kuenea kama vile ambavyo kristo alikuwa na shauku kwa hiyo nakupa ongera sana rafiki endelea kufanya hivyo nasi unatusaidia kwa maana vinginevyo tunaishia kubeba gharama hizi za kulipia redio peke yetu kwa maana ya kwamba mimi na watu wachache na naamini kabisa kama mafundisho yanakubariki na kugusa na kukubadilisha basi nakukaribisha uweze kushiriki na wewe uweze kuchangia hizi gharama ili tuweze kufikia watu wengine sababu pekee tuna rekodi ya mafundisho msukumo ni, ni msukumo mambo mawili moja kwa sababu ya upendo wetu kwa kristo na wanadamu lakini mbili kwa sababu agizo la bwana wetu yesu kristo na unaposhika agizo lake anasema wewe unaeshika amri zangu iunanipenda kao mwisho wa siko pia ni kwa sababu ya upendo kwao ninakualika na wewe ushiriki katika upendo huu wa kuhakisha kweli ya kristo nasonga mbele na kufikia watu wengi zaidi na hivyo ukae katika pendo la kristo na furaha yake ifurike fu, ndani mwako baada ya kusema hayo tuendelee na somo letu twende moja kwa moja kwenye tito eh, tito mlango wa tatu na tuko tuko ule mstari, mstari wa nne nta, na, na wa tano kwanza anasema lakini wema wake mwokozi wetu mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda sisi bali kwa rehema yake kwa hiyo bibilia inaweka wazi kabisa kama wewe unayenisikiliza umezaliwa mara ya pili kama wewe unayenisikiliza umeokoka basi anasema wokovu wako ni matokeo ya rehema ya mungu sio kwa sababu ya chochote chema ambacho umekifanya sio kwa sababu ya mwenendo mwema ambao umeufanya na nikakwambia katika kipindi kilichopita cha jana unajua wengine vicha bado vinagongana kwamba kama unaenda kufanya maombi ya rehema kwa sababu unatafuta kuwa na uhusiano mzuri uhusiano usiokuwa na kasoro uhusiano usiokuwa na dosari mbele za mungu kwa kutumia maombi ya rehema nimekuambia kwamba nanitaendelea kuthibitishia kwamba hayo maombi yako ni batili kwa maana inapokuja kwenye swala la mimi na wewe na ulimwengu mzima kuwa na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari <coughs> mungu tayari kwa kupenda kwake mwenyewe alishaachilia rehema yake nilikuambia kama vile ambavyo katika tito b1m neema ya uokovu imeachiliwa kwa wanadamu wote kwa sababu ya yesu kristo vivyo hivyo na rehema ya uokovu imeachiliwa kwa wanadamu wote kwa sababu ya yesu kristo na kwa maana hiyo ningeweza ningeeza hivi kama sio rehema ya mungu wewe usingeweza kuokoka kama sio rehema ya mungu wewe usingeweza kuzaliwa mara ya okay. ni nisisitize ni. tena niseme hivi <coughs> wewe ulipata rehema ya mungu ulipokuwa mwenye dhambi hukupata rehema ya mungu ulipokuwa mtakatifu na nakuhakikishia siku ile ambayo unampokea yesu kristo kuwa bwana mkozi wa maisha yako hukuwa na matendo mazuri wala hukuwa na tabia njema ya kumfanya mungu akuokoe kwa nini mungu alikuokoa kwa sababu ya rehema yake kwa hiyo hii rehema tayari mungu ameiachilia kwa wanadamu wote kwa sababu ya kile ambacho s amefanya sasa rehema ni nini tupite sehemu mbili tuangalie moja tuangalie kwenye kamusi ya kawaida kamusi inaitwa miriam, eh, miriam webster Mi, miriam webster, anazumze, ni of course ni ni ni ni, ni, ni dictionary ya kiingereza kamusi ya kiingereza anasema neno mercy anasema kind of forgiving of someone who could be treated <coughs> anasema ni, ni, ni msamaha unao unaoelekezwa kwa mtu ambaye alitakiwa apate adhabu kali kwa lugha nyingine ni msamaha ambao unasababisha mtu hapati kile ambacho alikuwa anastahili kwaho ungeweza kusema rehema ni ile hali ya mtu unini kupata kile ambacho kutokupata kile ambacho alikuwa anastahili aliua yes, nastalindo lua sahihi kwamba rehema ni ile hali ya mwanadamu kutokupata kile ambacho alikuwa anastahili maanake i mbele za mungu mimi na wewe tulikuwa tunastahili adhabu tulikuwa tunastahili jehanamu ya moto kwa sababu ya uwasi wetu kwa sababu sisi tulimwasi mungu tukakataa kuwa na uhusiano na mungu unasema kivipi kupitia adamu adamu alimwasi mungu kwa hiyo adamu akachagua ku tokuwa na uhusiano na mungu na kitendo cha yee kutokumwamini mungu ni dhambi na waraka kwanza wa kwanza anatatuninasema dhambi ni uwasi kwa hiyo kitendo cha adamu kumwasi mungu maanaake ni kwamba alikataa uzima wa milele akawa amechagua mauti na kwa maana hiyo basi akawa hana uhusiano na mungu na kwa kuwa sisi tulikuwa ni, uz, ni uzao wa adamu kabla ya kuzaliwa mara ya pili automtkali na sisi tukawa ni waasi mbele za mungu na kama waasi basi mshahara wa dhambi ni mauti kwa, tu, wote tulikuwa tunastahili nini adhabu ya mauti na baada ya mauti kwenda kwenye jehanamu ya moto moto uwakao milele lakini kwa kuwa mungu ni mwingi wa rehema kwa sababu ya rehema yake mungu akatuokoa ko rehema ilitolewa wakatigani ilitolewa kwetu tulipokuwa tungali wenye dhambi na tulichofanya sasa ili kupokea uokovu ilikuwa ni sisi kukubaliana na hiyo rehema ambayo nani ilikuja kwa njia ya bwana wetu yesu kristo kwao ili kupata rehema ya uokovu wala ukuhitaji masaa wala ukuhitaji wiki wala ukuhitaji kufunga sasa nikuulize swali kama wewe ulipokuwa mwenye dhambi ulipokuwa mwenye muhasi mungu aliamua kukupa wewe rehema pasipo wewe kumwomba kitu gani ambacho kinakudanganya sasa hivi uone kwamba wewe sasa hivi ambaye umezaliwa mara ya pili wewe sasa hivi ambaye ni mwana wa mungu wewe sasa hivi ambaye huna kasoro yoyote mbele za mungu kwamba unahitaji kuomba rehema ili uhusiano wako huwe mzuri na mungu nani amekudanganya hili ni tatizo ambalo liko katika kwa hiyo rehema maana ake ni kwamba badala ya kupata adhabu nimepata msamaha kwa hiyo ni msamaha ambao Eh, unaachiliwa kwa mtu na badala ya mtu kupata adhabu kali basi anaambiwa anienda huru lakini pia anasema eh, anasema mercy pia ni kindness or help given to people who are in very bad or desperate situation kwamba ni msaada pia rehema maanayake ni msaada ambao wanapewa watu ambao wako katika hali ngumu ama wako kwenye matata Tuko sawa sawa. sasa rehema kwa maana ya kutusaidia wakati kwenye hali ngumu nguma kwenye matata hiyo tutaizungumza hiyo ni sahii kutaka hiyo rehema lakini kutafuta rehema kwa ajili ya kuwa na uhusiano na mungu usiokua na kasoro asosayyote umechelewa kaini kwa sababu kabla hata yawewe kuzaliwa mara apili, ya pili kabla hata awewe kuokoka tayari mungu alishaachilia hiyo rehema kwako <coughs> kinachochanganya watu ni kwa sababu wanashindwa kuelewa kwamba wako katika gano jipya knataka tufunge safari kidogo twende kwenye agano la kale tuka tukaangalia twende kwenye nani twende kwenye zaburi zaburia hi moja nadhani itakuwa mahali pazuri pa kuanzia <coughs> sorry zaburi a hms moja alafu kwa sababu haya mambo sasa unisikilize rafiki inachokizungumza kwa sababu kuna wakristo wengi sana wanapoteza muda mwingi sana wanaenda milimani wanafunga wiki nzima wanafunga siku tatu nzima wengine ma wamepata vidonda vya tumbo nakumbuka kule mlima moja, mnani, mlima nani sakila kuna laa mwingine akaenda huko rehema na, na nini uo akiania njaa akafunaan hana maji hana chakula watu wammoja maiti siku baadaye amekufa si. na ni kwa sababu chakula udaimtao lako haliondoki mpaka uombe emanaezekanaaaufaham zri shajfunza mafundishoyaist ain una hawana ufahamu na wameaminishwa kabisa kwamba mungu hawezi kushughulika na jambo lako mpaka umemwomba rehema na kama unakumbuka jana jaaliokua nikisema nikakuuliza okay hii rehema yenyewe unaiomba siku tatu siku n siku tano siku sita je ingekuwa ni mwanao ndiye anayekuomba rehema anahitaji kuomba siku ngapi anahitaji kukaa na njaa siku ngapi ili weze kumpatia rehema of course jibu unalifahamu kwamba rehema amakuomba hapo hapo okay kama una uwezo wa kumsamee mwanao hapo hapo kwa nini sasa unadhaana potofu kichwani kwako kwamba wewe ni mwema kuliko mungu kwamba wewe unaweza kwa ukamsemea mwanao hapo hapo lakini mungu inabidi umwombe siku tatu nzima ama umwombe siku saba nzima tena ukiwa una njaa ok nikuulize swali ambaye anataka wewe umwone kuwa mungu ni mgumu kwamba mungu anaroho mbaya kwamba mungu ni jeuri asiejali nani unadhania ni roho mtakatifu ambaye ni mwalimu wako ama unadhani ni ibilisi hivyo aa mungu ni mgumu mungu hajali mungu gu na mambo ya wanadamu ni nani ni ibilisi na kwa mbano, kama ni ibilisi we umone, mungu ni mgumu unadhani hiyo dhana lo wazo la kukaa siku tatu siku saba siku nane, nzima mungu rehema wapi kama litokaap upande wa sin mungu alisheamua kukupa rehema kabla hata wewe aujazaliwa mara yapili ulipokuwa mwenye dhambi tayari rehema ilishaachiliwa kwako na hiyo rehema aijawai kuondoka wewe sasa hivi hapo ulipo ambaye umeokoka rehema iko juu yako kama vile ambavyo mtu ambaye hajaokoka pia rehema iko juu yake tofauti ya wewe na yule ni kwamba wewe umepokea hiyo rehema kwa kumpokea yesu kristo kuwa bwana na mokozi wa maisha yako na yule ameikataa hiyo rehema kwa kuto kumpokea yesu kristo kuwa bwana na mokozi wa maisha yake na siku yoyote atakapoamua kumpokea yesu kristo maanake ni kwamba hiyo rehema itaanza kutenda kazi kwahiyo rehema hatuipate kwa kuvuja jasho kumbuka uokovu wetu ni matokeo ya rehema ya mungu sasa kwenye zaburi ya msinamoja watu wanapenda kutumia hii katika maombi nitaanza mambo machache tutaona tutafikia wapi angalia mstari wa kwanza anasema anangia, anasema daudi anaongea hivi sasa kumbuke kitu kimoja haya maombi ya daudi ni baada ya korokoro zake amezifanya na, na na na na mke wa mtu sawa lakini pia ju kitu kimoja daudi alikuwa hajazaliwa mara ya pili daudi hakuwa mwana wa mungu daudi hakuwa kiumbe kipya kumbuka daudi alikuwa anaishi chini ya agano la kale agano liloletwa kupitia musa sisi tunaishi chini ya agano jipya agano lillokuja kupitia bwana wetu yesu kristo kwao mstari wa kwanza anasema hivyo ee mungu uni rehemu sawasawa na fadhili zako kiasi cha wingi wa rehema zako uyafute makosa yangu uyafute makosa yangu sasa imetokea wapi daudi namna hii tunafahamu katika agano la kale wakati mungu anatoa amri kumi ukisomaheha kwenye kutoka mlango wa ishirini ama ukasoma kwenye, kwenye, kwenye kumbukumbu la torati mlango wa tano utaona kwamba mungu anazungumza kuhusu watu wanaoabudu miungu mingine mungu anaelezea mtizamu wake na msimamo wake anasema kwamba labda tukasome pale ama ngoja tukio hapa hapa kwanza tuko saburi min moja msarule wa kwanza anasema e mungu unirehemu rehemu sawasawa na fadhili zako kiasi cha wingi wa rehema zako uyafute makosa yangu haya ni maneno ya daudi anasema uyafute makosa yangu sasa mungu anasemaje kwenye agano jipya kuhusu makosa yetu kuhusu uwasi wetu kuhusu dhambi zetu hmm? mstari wa pili anasema unioshe kabisa na uovu wangu unitakase dhambi zangu mungu anasema nini kuhusu hii tuende kwenye waibrania mlango wa nane waibrania mlango wa nane alafu nataka tuanze kuangalia inazungumziwa huduma ya yesu kristo kama kuhani wetu mkuu yeye ndiye kuhani wa maungamo wetu kwaiyo nitaanza mstari wa sita wa ibrania nn ntaanza mstari wa sita alafu tutasoma mpaka kwenye mstari ule wa dawa wa kumi tuone anasema hivi lakini sasa amepata huduma iliyo bora zaidi yaani yesu kristo kama kuani wetu mkuu amepata huduma iliyo bora zaidi kwa kadiri alivyo mjumbe wa agano lililo bora zaidi anasema kwao yesu amepata nini amepata huduma iliyo bora zaidi kwa sababu yeye ni mjumbe wa agano lililo bora zaidi lililoamriwa juu ya ahadi zilizo bora kwa anasema yesu ni mjumbe wa agano lililo bora zaidi ambalo limeamriwa juu ya ahadi zilizo bora zaidi kwao ana huduma iliyo bora kwa sababu ni mjumbe wa agano lililo bora zaidi lakini pia ni kwa sababu hilo agano lina ahadi zilizo bora zaidi agano lipilo jipya kwa kwao anasema agano jipya ni agano lililo bora kuliko agano la kale anasema agano jipya lina ahadi zilizo bora kuliko aha, ahadi zilizo katika agano la kale anasema maana kama lile la kwanza yaani agano la kale lingelikuwa halina upungufu nafasi isingetafutwa kwa lile la pili kwa hiyo anasema agano la kale ambalo lilikuja kupitia musa lina mapungufu agano jipya halina mapungufu saa swali langu ni hili unataka usimame kwenye agano lipi agano ambalo lina mapungufu mbele ya mungu ama kwenye agano ambalo halina mapungufu mbele ya mungu unataka mjumbe wako mpatanishi wako awe nani ni yule ambaye ana huduma iliyo bora zaidi ama yule ambae ana huduma iliyo dhaifu unataka yupi yule ambaye anasimama na agano llilo bora zaidi ama unataka yule mjumbe le mjume na agano ambalo sio bora unataka agano lipi lenye ahadi zilizo bora zaidi ama agano ambalo ahadi zake ni sio bora uamuzi ni wakwako sasa angalia msare anane asevi maana awalaumupo asema angalia siku zinakuja asema bwana nami nitawatimizia nyumba ya israeli na nyumba ya yuda agano jipya kao huu ni unabii kuhusu ili agano ambalo mimi nawew tunalo agano la bwana na mwokozi wetu yesu kristo anasema halitakuwa kama agano lile nililo agana na baba zao yaani agano la kale ama torati ya musa katika siku ile nilipowashika mikono yao niwatoe katika nchi ya misri kwa sababu hawakudumu katika agano langu mimi nami sikuwajali atema bwana k anatema unapovunja agano langu agano la kale bwana anasema mimi sitakujali kmi anasema maana hili ndilo agano nitakalo agana na nyumba ya israeli kwa anazungumzia agano jipya ambalo ndo hili tulilonalo agano la bwana na mwakozwetu yesu kristo baada ya siku zile asema bwana nitawapa sheria zangu katika fikira zao na katika mioyo yao nitaziandika nami nitakuwa mungu kwao nao watakuwa watu wangu nao hawatafundishana kila mtu na jirani yake na kila mtu na ndugu yake akisema ya mjue bwana kwa maana wote watanijua tangu mdogo wao hata mkubwa wao kumi na mbili kwa sababu nitawasamehe maovu yao na dhambi zao sitazikumbuka tena anasema kwa sababu nitawasamehe dhambi zao na maovu yao na dhambi zao sitazikumbuka tena kao katika agano jipya sio tu kwamba mungu amesamee maovu yetu yote lakini pia dhambi zetu hazikumbuki sasa twende kwenye mlango wa kumi kumbuka daudi alikuwa anaomba nini alikuwa anaomba rehema alafu anaomba makosa yake yaondolewe anaomba dhambi zake zitakaswe angalia katika waibrania kumi ntasoma kwa kurukaruka kwa sababu akakua muda mstari wa kumi anazungumziwa kazi aliyofanya yesu kristo anasema katika mapenzi hayo mmepata utakaso kwa kutolewa kwa mwili wa yesu kristo mara moja tu kao kama wewe umezaliwa mara ya pili wewe umeokoka basi anasema wewe umepata utakaso kwa kutolewa mwili wa yesu kristo mara moja tu kwa lugha nyingine kitu pekee ambacho kinaweza kukupa utakaso ni mwili wa yesu kristo uliotolewa na damu ya yesu kristo iliomwagika ambayo imemwagika mara moja tu tunaenda mstara wa kumi na nne anasema maana kwa toleo moja yani ambayo yesu alitoa kwa damu yake amewakamilisha hata milele hao wanaotakaswa kwao rafiki anasema kwa sababu ya damu ya yesu kristo na kwa sababu ya mwili wa yesu kristo uliotolewa mara moja tu wewe na mimi tumetakaswa milele sio wiki moja wala sio wiki mbili tumetakaswa milele kumi na tano anasema na roho mtakatifu naye anashuhudia kwa maana baada ya kusema hili ndilo agana ntakaloagana na, na, na, na, na, na, na, na, nao baada ya siku zile a, nena bwana nitatia sheria zangu mioyoni mwao na katika nia zao nitaziandika ndipo anenapo agali dhambi zao na uasi wao sitaukumbuka tena kabisa basi ondoleo lao hapana hapanatoleo tena kwa ajili ya dhambi kwa k rafiki daudi anavyosema nirehemu ni ni ni alafu uondoe dhambi zangu unitakase uni, uni ni kwa sababu iko kwenye hagano la kale kwenye agano jipya sio tu kwamba umepata rehema hiyo rehema ikakuruhusu wewe ukapata utakaso na huo utakaso umeupata milele na mungu anatamka kwamba anasema kwamba katika ula mstara wa kumi na saba kwamba dhambi zako na uwasi wako haukumbuki tena kabisa kwa hiyo unapoenda mbele za mungu na kuanza kuomba rehema na kulia kwamba mungu sasa naomba unisamee hey, baba nimekosa nimekuwa mchafu nimekuwa vile e, tole mungu anakushangaa anasema dhambi hipi na uwasi upi maomvu yako hayakumbuki dhambi zako hazikumbuki uwasi wako haukumbuki anasema aukumbuki tena kabisa na kumbuka hizo dhambi uwasi maovi yako yaliondolewa kupitia damu ya yesu kristo kupitia mwili wake sadaka ya mwili wake ambayo ilitolewa pale msalabani takriban miaka b iliyopita na hiyo kazi ilikuwa kamilifu maana ulitolewa mwili wa yesu na damu ya yesu kristo mara moja tu unasema sasa kwa nini basi mwalimu tunaomba msamaha wa dhambi ama tunaomba msamaha wa makosa yetu moja ni kwa sababu ni ungwana lakini mbili ni kwa sababu ya dhamiri yako wewe Si makosa yako hayaharibu uhusiano wako na mungu mungu anakupenda vile vile kumbuka alikupenda wewe ulipokuwa ungali mwenye dhambi lakini unapokosea kwa swala la uungwana unajisikia vibaya ndani mwako ili hiyo hali ya kujisikia vibaya iondoke ndio maana unamwomba mungu msamaa msamaha ni kwa ajili yako wewe sio kwa ajili ya mungu msamaha ni kwa ajili ya kukupa wewe ahueni na kukupa uhuru sio kwa, su, kwa sababu ya kumfanya mungu akukubali ama akupende mungu anakukubali na kukupenda kwa sababu ya yesu kristo na kile ambacho yesu kristo alikifanya kupitia kazi yake kamilifu ya kufa na kufuka kwake kwaho kukubalika kwako mbele za mungu ni kwa sababu ya yesu sio kwa sababu siokaho unavyoomba msamaha wa kile ambacho imekosea sio kwa sababu ya mungu ni kwa sababu ya dhamiri yako wewe ili isiendelee kukunyuka nua umekomaa katika neno ungweza ukadunda tu unakosea unamwambia mungu baba asante, baba asante asante asante asante kwa milele, asante kwa kwa kwa maana maana maana hata nalo kupitia damu ya ya yesu kristo ulishaliondoa hivyo ajili wangu nimetakaswa milele mwenye haki ala unachapa mwendo unasonga mbele asona ukifanya namna hiyo utaanza kupunguza kufanya makosa lakini ukikaa kila siku unasema kwamba naomba naomba rehema sio daudi daudi alikuwa mara umezaliwa mara kwa huwezi, ya ya pili pili umezaliwa huwezi ukatumia ukikaakila sikuamaaombaeamaa sasa nitakuonyesha kipindi kinachokuja kwamba wewe tayari una rehema masaa ishirini na manne kupata utakaso wa milele utakaso wa milele dhambi zako na maovu yako na makosa yako yako yote kuondoka milele na mungu mungu tena dawa ni kumpoke wa minguni, ni kumpokea yesu yesu kristo maisha maombi yafuatayo sema wa mbinguni nimesikia habari njema naamini mwanao alikufa aondoe dhambi zangu zote kisha kuondoa il dao mwenye haki bwana yesu nakaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera na ukabidi mikurani mwa roho mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi kumbuka tu yesu ni kristo na bwana kwa nini usifanye maamuzi sasa ya kuwa patna wa mwalimhuruma gadi katika kueneza injili kwa njia ya lidio kupitia vipindi vya neema na kweli ungana na mwalimu huruma gadi ubadilishe maisha ya maelfu ya watu kwa kuwa patna wa vipindi vyeneema na kweli katika redio kwa kutuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari 76242 au 675242 au 78 24 kila unapotoa sadaka yako ya upendo tambua kwamba bwana atakufanikisha katika mambo yako yote unayoyafanya mungu ataachilia kibari cha upendelewo katika maisha yako na hivyo kufungua milango yote iliyokuwa imefungwa bwana ataachilia neema maalumu ambayo itasababisha utoshelevu katika maeneo yote ya maisha yako ili wewe uzidi sasa katika kila kazi njema mungu aliyemtuma mulimu hurumumagadi kupitia yesu kristo atawajibika katika kuhatikisha anakujaza mahitaji yako yote sawasawa na wingi wa utajiri na utukufu ake katika kristo yesu utafaidika na maombi maalum yanayofanywa na mwalimu huruma gadi pamoja na timu yake kwa ajili ya patnas na watu wote wanaochangia vipindi vya neema na kweli ili baraka ya bwana izidi kutenda kazi kwa ufanisi katika maisha yako fanya maamuzi sasa ya kuwa pati na wa mwalimu huruma gadi katika vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio ili ueneze njili ya ufalume wa mungu na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo kama bwana yesu alivyoagiza wa ushiriki wako ni muhimu sana katika kufanya wengine wa mjuwe yesu kristo tuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari sifuri saba sitini na nne mia tano mia mbili arobainna mbii au sifuri sita saba tatu mia tano mia bii arobainina mbii au sifuri saba 8 tisa mia tan mia bili arobainina mbili