vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli ahuwe ni mtume uwe ni nabii uwe ni mwinjilisti uwe ni mchungaji ambaye ni mwalimu kazi yako kwamba unamchukua mtakatifu unamfundisha unamjengea uwezo ili aweze kukomaa na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo sasa unapokuwa ukifanya hivyo unamjengea umemjengea uwezo ili aweze kufanya huduma ya upatanisho kama wewe ni mkristo na ujiulize swali hili sehemu ambayo unakwenda kuabudu sehemu ambayo unashiriki e, ibada je wanakufundisha na kukujengea uwezo opote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naita huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako woo unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa kwa nyingine mahali uweze uweze uweze uweze kufikiri kufikiri kufikiri kufikiri kufikiri kufikiri kama kama kama kama kama kristo uweze kama kristo na uweze kutenda kama kristo kristo kristo kristo kristo kuzungumza na na na na na kutenda kwako kwako rafiki kuna mchango wa wa wa moja moja katika kuamini ukifikiri ukifikiri vibaya vibaya utaamini utaamini vizuri vizuri vizuri vizuri hivyo vizuri, vizuri, kristo, basi basi fanya maamuzi ya ya ni ili kuwa mwanafunzi mwanafunzi anasikiliza kufuatilia mafundisho kupitia vipindi vya neema na kweli Uh, leo tunaanza somo jipya e, somo jipya ambalo linaitwa huduma ya upatanisho huduma ya upatanisho na, na kuhakikishia kuna mambo mengi makubwa na mazuri unajua tunapozungumza habari ya ukristo tunatakia tuangalie ama tumjenge na kumuimarisha mkristo katika maeneo matatu muhimu kitu cha kwanza ni kwamba mkristo aweze kumjua mungu pamoja na bwana wetu kristo pamoja na roho mtakatifu nnani na huyo naitwa uzima wa milele na jambo la pili mkristo aweze kujitambua yeye amekuwa nani amepata nini na anaweza kufanya nini baada ya kuzaliwa mara ya pili baada ya kristo kuja kukaa ndani mwake na jambo la tatu tumsaidie mkristo sasa aweze kumpenda mungu na kupenda wanadamu wengine ampende mungu kwa kumwabudu mungu pamoja na kumtumikia mungu lakini pia awapende binadamu wengine kwa kuwatumikia kama ambavyo bwana yesu kristo nimekuja kuwatumikia mwana alikuja kutumikia wasio kutu, wa kutumikiwa kwa kuatumkao mambo matatu ambayo sisi kama watumishi tunatakiwa kwa hiyo kuzungumza habari ya nio amao si awatumshualelea waist tuaanza kuzunguahabai yahuduma aupatanishofuukuuungu yes, alio na upendo wake kwetu pamoja na na, na, na kujitambua kuendelea kujitambua tumekuwa nani lakini zaidi ya yote tutapia pata fursa ya kuangalia namna ambavyo tunatakiwa kuendelea kumwabudu kumtumikia mungu na kua kumpenda mungu lakini pia kupenda binadamu wengine kwa kuwatumikia kwa hiyo jiandae tutakuwa tuna wakati mzuri kabisa kwa sababu lazima uwe bala habari tu ya kila siku upewa ufunuo kuhusu mungu alivyo na yesu kristo pamoja na roho mtakatifu alafu pamoja na kuee kujitambua umekuwa nani pasipo kukueleza upande mwingine kwamba wewe unavyotakiwa kumpenda mungu kwa kumwabudu na kumtumikia unavotakiwa kuwapenda binadamu wengine na kuwatumikia inakuwa sio mafundisho sahihi kwaho lazima tuwe balance kwao jiandaye tutakuwa balance lakini kabla ya kuendelea nikukumbushe tu kwamba mafundisho haya yanapatikana katika youtube na channel yetu inaitwa mwalimu hurumagadi ukifika pale subscribe na tafadhali utakapoangalia video yote basi usiache ku e, like pamoja na kushare bila kusahau kubonyeza kengele ili uweze kupata notification kila fundisho jipya linapokuwa posted na kama ungependa kupata mafundisho haya basi kwa njia ya sauti basi kunapatikana katika podcast tuko katika katika google podcast katika apple podcast na katika spotify nako tunakwenda kwa jina la mwalimuhuruma gadi ukifika pale subscribe lakini pia usiache ku unapokuwa umesikiliza fundisho olote basi tafadhali hebu liki pamoja na kushea na kama ungependa pia kupata mafundisho haya kwa njia ya telegram ama whatsapp basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 789524278522 nawe utaunganishwa niitoe shukurani za dhati na za kipekee kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza mafundisho ya kristo kupitia vindi vya neema na kweli kila siku na umekuwa ukihamasisha watu wengine ili waweze kusikiliza mafundisho mafundisho ya ya, wa ya ya ya ya ya ya ya ya na yangu ambao ya ya ya kristo kristo kupitia kupitia vipindi vipindi vipindi vipindi vya vya vya vya neema neema neema na na na na na na kweli kweli lakini zaidi yote umekwenda kuwashirikisha kuwafundisha kile ambacho kwa kwa kwa kwa hiyo sana sana rafiki pia kwako kwako ambao ambao umekuwa ukifanya maombi maombi ajili ajili wasikilizaji wa wa pamoja timu yangu tunakuandalia asante yako endelea uaminifu mno mno, mno, mno. mwisho umefanya maamuzi kuwa neema na kweli a i kwa kweli ya kristo inasonga mbele kuhakikisha kwamba watu wanafikiwa na hii kweli na kuwekwa huru na maisha yao yanabadilika asante kwa kushiriki kuchangia gharama za injili kwa njia ya redio nakuhakishia kila unachokitoa kinaleta mabadiliko katika maisha ya watu nami nakupa ongera sana sana sana kwa kutembea katika roho ya ukarimu kudhihirisha upendo wako kwa mungu na upendo kwa wanadamu baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na somo letu ukaa livyosema hapo awali katika utangulizi tunaanza somo jipya lenye kichwa kinachosema huduma ya upatanisho huduma ya upatanisho na kwa maana hiyo tutakuwa na vifungu sehemu mbili tofauti ambazo tutasimamia lakini tuanze kwanza na waefeso mlango wa nne mstari wa kumi na moja mpaka ule mstari wa kumi na nne waefeso mlango wa nne mstari wa kumi na moja mpaka ule wa kumi na nne neno linasema hivi naye alitoa wengine na anavyosema naye maana yake anamzungumzia yesu kristo kwa hiyo anasema ningeweza kuisoma pii naye yesu kristo alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wainjilisti na wengine kuwa wachungaji na walimu wa kusudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke hata mwili wa kristo ujengwe kumi na tatu hata na si sote tutakapofikia umoja wa imani na kumfahamu sana bwana wa mungu hata kuwa mtu mkamilifu hata kufika kwenye cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo ili tusiwe tena watoto wa changa tukitupwa huku na huku na kuchukuliwa na kila upepo wa elimu kwa hila ya watu kwa ujanja tukizifuata njia za udanganyifu sasa kwa kuwa leo ni mwanzo wa hili somo kuna vitu kadhaa nitataka tuviweke sawa kabla ya kuanza kuangalia hiyo anasema kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke kumbuka kaumbukaunachotakiwa kuangalia hapa tunataka tuangalie zima la huduma ya upatanisho lakini ngoja tuweke turekebishe mambo kadhaa wa kadha wakadhatuanl ognia mstari wa saba mpaka w1 wanza waefeso 711 anasema lakini kila mmoja wetu alipewa neema kwa kadiri ya kipimo cha kipawa chake kristo kanasema kila mtu amepewa neema kwa kadiri ya zawadi iliyotoka kwa kristo hivyo husema alipopaa juu aliteka mateka akawapa wanadamu vipawa akawapa wanadamu vipawa ama akawapa wanadamu karama ama akawapa wanadamu zawadi t anasema basi neno hilo alipaa maana yake nini kama sio kusema kwamba yeye naye alishuka mpaka pande zilizo chini za nchi naye aliyeshuka ndiye yeye aliyepaa juu sana kupita mbingu zote ili avijaze vitu vyote kwao anasema yesu krist ama kristo alikuja maanayake ni kwamba alikwenda mpaka kuzimu na alivyokwenda kuzimu kama umekuwa ni msomaji wa neno utaona kwa mfano mfanoku kwenye matayo mlango ule wa s unaona kwamba bwana yesu alivyokwenda kule wakati siku anafufuka anatoka kwenye kaburi alifu, na watakatifu pia walifufuka wakatoka kwenye makaburi maanaake nini ukisoma kwenye petro pia anasema alikwenda kule kuzimu akaenda kuwaubiria injili na pamoja na wale ambao walikufa katika garika alienda akawagonga injili kwao nao. kwa kwao walioamini akatokanao kwaoanasemaalienda mpaka pande za chini za nchi kisha alipotoka akapaa alipopaa juu akapaa akaenda nao lakini pia anasema kwamba sasa hivi amejaza kila kitu dunia yote imejazwa na kristo kila kitu kimejazwa na kristo kila kiumbe kimejazwa na kristo ndicho ambacho anasema anasema angalia mstari wa, wa, wa, wa, wa naye alishuka naye aliyeshuka ndiye yeye aliyepaa juu sana kupita mbingu zote ili vitu vyote ili avijaze vitu vyote sasa sitaki kuzungumzia sana hapa kwa sababu uh, kuna mambo mengi kuzungumzia habari vitu vyote lakini hiyo mstari wa sanahabarihiapakasbua anasema hivi naye yaani yesu kristo ama kristo naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wainjilisti na wengine kuwa wachungaji na walimu kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke hata mwili wa kristo ujengwe satani taratibu anasema kristo baada ya kupaa ametoa wengine amewatoa a kumbuka pale mstari wa, wa, wa, wa, wa, wa nane anasema alipopaa juu aliteka mateka akawapa wanadamu vipawa kwa anajaribu kuelezea vipawa ambavyo ameviachilia vipawa vilivyoachiliwa ni kwamba anasema kuna mitume kuna manabii alafu anasema kuna wainjilisi na wachungaji ambao ni walimu hawa ndio vipawa ndio zawadi ambazo zimetolewa katika mwili wa kristo katika kanisa na unaweza ukasema kwa ujumla pia katika dunia kwa ajili ya nini kwa ajili ya kazi ya huduma ya upatanisho kuakikisha kazi ya huduma ya upatanisho inafanyika na kazi ya huduma ya upatanisho inafanyikaje inafanyika na watakatifu saskiliza nafahamu kwa wale watumishi wanansikiliza na waliokwenda vioni mlifundishwa kwamba huduma ni tano katika hu mstari lakini ukisoma utaona kwamba huduma ni nne sio tano kwa nini kwa sababu anasema naye alitoa wengine kuwa mitume moja na skiliza neno wengine nataka utilie mkazo naye alitoa wengine kuwa mitume moja na wengine kuwa manabii mbili na wengine kuwa wainjilisti tatu na wengine kuwa wachungaji na walimu nn ajasema na wengine kuwa wachungaji na wengine kuwa walimu kwa hiyo tomtkal inatarajiwa kwamba mchungaji awe ana uwezo wa kufundisha mchungaji ambaye hana uwezo wa kufundisha huyo sio mchungaji mzuri huyo ni mchungaji ambaye ataleta matatizo mchungaji anatakiwa aweze kuwafundisha watu kao anasema hizi ofisi zinaitwa ofisi ambayo ya mitume manabii wa, ni wainjilisti pamoja na wachungaji ambao ni walimu mmetolewa kama zawadi katika mwili wa kristo katika kanisa na anaweza kusema pia katika dunia kwa ujumla na anasema wametolewa kwa kusudi maalum anasema wametolewa anasema naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wainjilisti na wengine kuwa wachungaji na walimu kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke hata mwili wa kristo upate kujengwa kwa hiyo kwa lugha nyepesi wajibu wa kujenga kanisa ama kujenga mwili wa kristo huo wajibu wamepewa watakatifu kazi ya mtume nabii mwinjilisi mchungaji ambaye ni mwalimu ni kuhakikisha anawajengea uwezo watakatifu ndio kazi yake kuhakikisha anawajengea uwezo wa wtakatifu ili watakatifu hawa ndio waende wakafanye kazi ya huduma na kupitia huduma yao wanaoifanya watakatifu wasababishe mwili wa kristo kujengeka ama kujengwa kwa hiyo mtume nabii mwinjilisti mchungaji ambaye mwalimu sio kazi yake yeye kufanya huduma ya upatanisho yeye atafanya huduma ya upatanisho kama mwamini mwingine kama mtakatifu mwingine lakini sio kwamba anatumia ofisi yake ya mtume nabii mchungaji eh, ambaye ni mwalimu ama mwinjilisti kufanya nini kufanya huduma ya upatanisho nonono non. huduma ya upatanisho kwa utaratibu wa kibibilia inatakiwa ifanywe na mtakatifu na kama mtume atataka kufanya kazi ya huduma upatanisho maanake ni kwamba atakwenda kama mtakatifu wa kawaida maanake ni kwamba haendi katika ofisi ya Otherwise, kazi yake ilikuwa ni kuhakikisha kwamba mtakatifu anapozaliwa mara ya pili ama mtu anpokua amezaliwa mara ya pili amekuwa mtakatifu na tunavyotumia neno mtakatifu mtakatifu maanake ni kwamba mtu aliyetengwa ili awe wa mungu ni mtu aliyeitwa kwa jina la mungu kwa hiyo tunavosema kwamba mtakatifu manake ni mtu aliyetengwa na mungu ametengwa kuwa mtu wa mungu kama ambavyo taifa la ael walivoingia agano na mungu akawa ni watu wa mungu kwao tunavyosema watakatifu kwa lugha nigine tuza kusema watu wa mungu tuelewane kwanza na hilo kidogo okay kama kama nahilo ngoja uneleweoatupozi hapa kidogo rudi kwenye mlango wa kwanza kwenye mlango ttakatfu vicha vinaruka uh, angalia ule mstari wa kwanza anasema paulo aul efeso moja moja paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu kwa watakatifu walioko efeso wanao mwamini kristo yesu sasa ngoja nikusomee kwenye bibilia nani ya habari njema makabayo ameweka vizuri sana anasema hivi anasema uh, mimi paulo mtume wa kristo yesu kwa mapenzi ya mungu nawaandikia nyinyi watu wa mungu huko efeso ninyi watu wa mungu kwa ile neno mtakatifu katika tafsiri ya suv limegeuzwa na kuwa ninyi watu wa mungu bibilia ya neno naye anatumia neno watakatifu hiyo unaposikia neno mtakatifu mtakatifu maanaake ni mtu wa mungu ni mtu aliyetengwa kwa kazi maalum kwa ajili ya mungu ni mtu aliyeicwa kwa jina la mungu aliyeicwa kwa jina la mungu kwamba ametengwa na mungu na kwamba mungu anasema huyu ni mtu wangu huyo ndio mtakatifu na kwa hiyo unavyosema mtakatifu haina maana kwamba sasa mtakatifu ni kama vile watu tunavofikiria na wala huhitaji kusubiri mpaka mtu amekufa ndovomwite mtakatifu ma kuna watu wengine wanasubiria mpaka umekufa wa miaka miamoja mia mbili mia tatu baadae ndo wanatangaza kwamba fulani alikuwa mtakatifu kila mtu ambaye anamwamini yesu kristo na amezaliwa mara ya pili na analiitia jina la bwana ameitwa kwa jina la bwana huyo mtu ni mtu wa mungu na kwa maana hiyo ni mtakatifu sasa turudi kwenye waefeso nne pale tulikuwa tuko msaula wa 11 p1b kwao anasema naye alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wainjilisti na wengine kuwa wachungaji na walimu kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke hata mwili wa kristo ujengwe kwa kakaa alivyokueleza hapo awali kwamba hawa mitume mwanabii wainjilisti wachungaji ambao ni walimu walitakiwa wawajengee uwezo wa wtakatifu kwaho ukiona unaenda kwenye kanisa ama kwenye kusanyiko la wakristo ambako ukakuta kwamba kiongozi huyo eidha awe ni mchungaji we, we, we, ambaye ni mwalimu ama awe ni mtume ama awe nabii ama awe mwinjilisi ukakuta kwamba badala ya kujengea watu uwezo ili waweze kuwa wakamilifu anaangaika kusababisha watu wamwangalie yeye na wamtegemeeyeye maana yake ni kwamba jua huyo mtu hatendi huduma sawasawa na utaratibu wa gano jipya unavyosema ntarudia tena kwamba kwenye kanisa lolote ama kusanyiko lolote la wanaojiita wa kristo ukikuta kiongoz wa mahali pale hawajengei watu uwezo ili waende kufanya huduma ili wakasababishe mwili wa kristo kujengwa na badala yake anawasababisha wale watu wao wanamwangalia yeye na kumtegemea yeye huyo mtu hafanyi kazi ya mungu sawasawa ama katika mtizamo wa gano jipya kwa mfano kuna manabii wapo Sasijuka tanzania wapo lakini naangalia nikiangalia kwenye televishen huko nawaona nabii ambayo kazi yao siku ya jumaa labda kwenye ibada yes watu wanakuja pale ili wakatolewe unabii ili watu wakaombewe ili watu waka, inu, wakafunguliwe watu wakaponywe ambayo yote ni kazi njema yote ni kazi njema lakini nabii hawajengee hawa watu uwezo ili hata baada ya huyo mtu kupona ama huyo mtu kufunguliwa aweze kujitegemea mwenyewe anawatengenezea mazingira kiasi kwamba hao wa watu inabidi wae wanarudi tena na tena kwa hio anaambia kwamba leo meona kicofayika jumapili ijayo usikose jumapili ijayo itakuwa al sana jumapili ijayo tutakuwa tutakatunafyagia magonwa kila mtu anonue ufyagio ajenaufyagitufyagie magonjwa ajumapil tunaita ni, ni magonwa ni, ni michezo ambayo sio sahii katika gano jipya ambayo ndioana anasema kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke hata mwili wa kristo ujengwe hata nasisi zoti tutakapofikia umoja wa imani na kuwa na ufahamu kama wa mwana wa mungu hata kuwa mtu mkamilifu hata kufika kwenye cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo ili tusiwe tena watoto wa changa tukitupwa huku na huku na kuchukuliwa na kila upepo wa elimu kwa hila ya watu kwa ujanja tukizifuata njia za udanganyifu kwao nakuta watu wameingia kwenye kanisa tangu mtu aidha ameokoka ama ameamia kenyelo kanisa badala ya kujengewa uwezo aweze kusimama kwa miguu yake mwenyewe anageuzwa kuwa tegemezi kwa kkama ananze kumtegemea mchungaji ama aanze kumtegemea nabii ama aanze kumtegemea mtume na hii sio sahihi sasa najua watumishi wengi weng anataa kumtupia mawe ukienda kwenye huduma nyingine na makanisa mengine kuna mambo ya kusikitisha kabisa unakuta kwamba kuna foleni me, watu wamekaa kwenye mabenchi ama kwenye viti wanasubiri kwenda kumwona mtumishi wa mungu na ili uweze kwenda kumwona wa mungu lazima ulipe hela edha shilingi elu an ama shilingi elui huu ni utapeli bwana yesu anasema kwamba mmepewa bure toeni bure en akasome matayo mlango i hicho ambacho unakwenda kukitafuta kwa huyo mchungaji mtume nabii ni kitu ambacho yeye mwenyewe amepewa bure na yesu kristo na kwa yesu ysu kissem mmepewa bure toeni bure sasa nenda kahudumiwe baada ya kuhudumiwa kama umefurahi katika moyo wako na kama wewe ni mkristo kweli uliojaa upendo utatoa shukrani kwa mungu wako sema mchungaji ama mtumishi ama mtume nakshukuru sana tuzo langu limeisha naomba nitoe sadaka yangu utatoa sadaka lakini sio uwekewe sharti kwanza kwamba bila kumi mtumishi bila shilingi k uoni tushiashingi etano n kitu ilinikuta mwaka wa na na na nimeenda kwenye kwenye kwenye kanisa moja mtumishi mwenyewe ni maarufu sana wakati tumekwenda tukaambiwa kwamba sasa watu waje sadaka zao chombo mnamkamata mkono mkono elfubinangpiati menda wenye isa moaa mo tumishienewe imaaufu anaene kn sha ooatushaaoaimi nikaunga fleni sasa kabla ya kumfikia mtumishi wa bwana yule kuna jamaa mmoja amesimama hapo an, ana hujawahi kuona amefungia ura katikati ya tumbo kuonyesha kwamba chakula kinaenda vizuri kwa hiyo ukifika pale anakuuliza anakwambia onyesha elf k misikua najua kwamba kumshika mkono mtumishi mtumishimpaal nam likua na shilingi elf b sl a ononiaaul nilikuwa nayo mfuko mwingine ambao ndio bajeti yangu ya wiki kwa aili nisiumbuke nisi mbele ya watu ikabidi nichukue nichukua tatu yangu b ruishe mfukoi nikatoe kwa hiyo nikaondoka pale nimesikitika kweli kwelikweli amba inamaana si, mkono wa mtumishi ili niweze kuushika nahitaji kulipa shilingi elfu kumi. na maana kwa wale watu ambao wananifahamu mimi haijalishi una hali gani ya kiuchumi ya kimaisha ya kinini ki ukitaka kuniona kama na nafasi tutakaa tutazungumza wala hela yoyote ukitaka kuhudumiwa na wengine wanafaam hata nikishakuhudumia kuchukua hela yako pia nakwambia nenda mpaa nikufundishe ne uwe kuhusu matoleo nitaweza kupokea kile ambacho unataka kutoa u tunachosema ahoma kwamba anasema kwamba tulitakiwa tuwajengee watu uwezo tuwafundishe watakatifu ili waweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo ili nini, ili wasiwe mateka wa mafundisho mabaya ili wasiwe mateka wa kufikiri vibaya hiyo londo kusudio la mungu na kwa maana hiyo basi mtume E, nabii e, mwinjilisti na mchungaji ambaye ni mwalimu mwisho wa siku atakaposimama mbele ya kristo atapimwa atauliza wangapi uliwafanya waweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo hivyo ndivyo ambao waza watapimwa sikiliza, sikiliza mtume paulo anavyosema katika katika wakolosai wakolosai mlango wa kwanza alafu nitasoma mstari ule wa ishina saba mpaka, mpaka wa shina paka wa 8 wa kolosai mlango wa kwanza mstari wa i7 mpaka ule wa h9 kwenye bibilia habari njema naomba niisome kwa sababu imekaa vizuri anasema hivi mungu ametaka kuwajulisha hao yani watu wa mataifa jinsi siri hiyo ilivyokuu na utukufu ambayo ina ene, imeenea kwa watu wa mataifa nayo ndiyo hii kristo yuko ndani yenu na jambo hilo lamaanisha kwamba nyinyi mtaushiriki utukufu wa mungu 8 kwa sababu hiyo tunamhubiri kristo kwa watu wote tunawaonya na kuwafundisha wote kwa hekima yote ili ili sikiliza hapo rafiki ili tuweze kumleta kila mmoja mbele za mungu akiwa amekomaa katika kuungana na kristo akiwa amekomaa akiwa amekuwa mtu mzima akiwa amekomaa amekuwa mtu mzima kwa hiyo paulo anasema hiyo ndio kazi ambayo eidha huwe ni mtume uwe ni nabii uwe ni mwinjilisi uwe ni mchungaji ambaye ni mwalimu kazi yako ni kuhakikisha kwamba unamchukua mtakatifu unamfundisha unamjengea uwezo ili aweze kukomaa na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo sasa unapokuwa ukifanya hivyo unamjengea ua umemjengea u mtu uwezo ili aweze kufanya huduma ya upatanisho sasa leo hatutaaza kuzungumza huduma tutaanza kesho lakini nataka ulielewe kwa hiyo hiyo ndio kazi kwa hiyo sasa na, kwa nini nazungumza kwa sababu hii kama wewe ni mkristo nanisikiliza nataka ujiulize swali hili sehemu ambayo unakwenda kuabudu sehemu ambayo unashiriki e, ibada je wanakufundisha na kukujengea uwezo je wanakukamilisha kama mtakatifu na kukujengea uwezo ili ukuwe na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo je wanakujengea uwezo wa kwenda kufanya huduma ya upatanisho je wanakujengea uwezo wa wewe kushiriki katika kuujenga mwili wa kristo na kama wanafanya hivyo je weo umechukua hatua gani manake tuna makundi mawili kuna kundi moja la watakatifu hawafundishwi hivyo na bado wanaendelea kukaa hapo na kuna kundi lingine la watakatifu wanafundishwa hivyo lakini hawaendi kufanya kazi ya huduma ya upatanisho na hao ambao wanataka kuzungumza nao kwa kwaho wako tu ko kama huko kwenye kwenye kanisa ama kwenye huduma ambaye haikujengei uwezo wa wawee kwenda kufanya kazi ya huduma na kwenda kujenga mwili wa kristo ndeni na wewe kukua na kufika katika cheo cha kimo ttimfa wa kristo ina maana kwamba hiyo huduma ilo kanisa sio sahihi lakini wakati huo ho kama umekaa katika kanisa na huduma ambayo inakujengea uwezo kukamilisha kama mtakatifu ili uweze kufanya kazi ya huduma na kushiriki katika kujenga mwili wa kristo na haufanyi hiyo haufa kazi wewe haufai kuwa katika hilo kanisa kwa anasema ko mwalimu niende wapi chagua edha huende makaburini ama urudi you are useless kwa nini kwa sababu anaweza na sema chumvi ikishindwa kufanya kazi yake itathiwa nini inasema haifai tena inabidi itupwe nje na katika kanisa katika mwili wa kristo waiaa ushiriki katika kujenga mwili wa kristo wewe ni hopeless wewe ni wwe ni chundis, yo, na na maana utupe unasema kwa namna hiyo hiyo ni sasa nasema du hii nachotaka kusema kwamba nataka unanisikiliza je kundi lipi kwenye huduma na kanisa yo wanakujengea uwezo ili uende ukafanye kazi ya huduma na kushiriki kujenga mwili wa kristo na kwa maana hiyo unafanya hiyo kazi ama huko katika kanisa na huduma ambayo hawakujengee uwezo ili uweze kwenda kufanya kazi ya huduma na kujenga mwili wa kristo kama knye huduma namna hiyo unatakiwa ujipime kwa sababu na wewe mwisho wa siku utakaposimama mbele ya kristo atakuuliza ulishiriki kwa kiasi gani katika kufanya huduma ya upatanisho ulishiriki kwa kiasi gani katika kujenga mwili wa kristo ndo masoali ambao utakutananao mbele ya kristo utamwambia nini utawambia kwamba sikufundishwa utawambia kwamba sikujua na wewe ulefundishwa utaulizwa kwa nini ukwenda yesu ni bwana wa maisha yako ni bosi wa maisha yako kuona nataka wote tutafakari mambo jina langu naitwa huruma kesho muda gari na ankeshumuda nakatiabau yesu ni kristo hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu hurumagari ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio youtube google podcast apple podcast apple youtubegl telegram pamoja na asapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hivi zitafanyika katika ukumbi wa balba. uzima u uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza mna dakika thaathin za jionihadi saa kumi na mbili na dakika tharathini za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa babuzima hausi uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari sifuri saba 6ta nn tan 2 4aa mbili au sfuri saba 8n ta iaan i2i na mbili au sfuri 6 st524 kumbuka ni kweli unaoijuwa ndiyo itakayohuweka huru, huru. umekuwa ukisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kipindi hiki cha nema na kweli kinakujia kila siku ya jumatatu hadi jumamosi kuanzia saa tatu kamili usiku mpaka saa tatu na nusu usiku na siku ya jumapili kinaanza saa mbili na nusu mpaka saa tatu kamili usiku hapa hapa radio habari maalum 977 97, fm 97 kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na google podcast. kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 76522 au 789522 au 67524 Se fuori saba si ne, tano si bili bili bili