vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na natn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli lakini chumvi ikiwa imeharibika itatiwa nini hata ikolee haifai tena kabisa ila kutupwa nje na kukanyagwa na watu kwaa anasema wewe ambayo umekwenda kwenye kanisa kwenye huduma fulani ulitakiwa ushiriki katika kuujenga mwili wa kristo ulitakiwa ushiriki katika huduma makanisa mengi ama kwenye akili za wakristo wengi wanadhania wanakwenda kwenye huduma fulani ili kupata mafundisho pot pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa nahitwaurumagadi gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako ee unaisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumlifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kamast uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja, kwa moja katika kuamini kwako kwa kwa, ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukifikiri vibaya utaamini vibaya hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kujifunza mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kumbuka tumeanza somo jipya linaloitwa huduma ya upatanisho kama ukupata fursa ya kusikiliza sehemu ya kwanza ambayo tulifanya hapo jana na kushauri ufanye hivyo tulizungumza mambo mengi makubwa na ya muhimu na leo tutaendelea kusonga mbele na kuzungumza na kuangalia na kuchambua ili tuweze kufanya maamuzi sahihi na ili kuweze kujua namna ya kuenenda katika wajibu wetu kama wakristo lakini kabla ya kufanya hilo basi ningependa tu nikukumbushe tu kwamba mafundisho haya pia yanapatikana katika youtube channel yetu inaitwa mwalimu huruma gadi ukifika pale subscribe pia utakapoangalia video yote tunaomba uweze ku uh, like pamoja na kushare lakini pia usa kubonyeza kengele na kama ungependa kupata mafundisho ya njia ya sauti basi tunakushauri uweze kwenda katika uh, katika katika podcast zetu tuko katika google podcast katika apple podcast na katika spotify nako na tunapatikana kwa jina la mwalimu uruma gadi na ukifika pale usiache kusubscribe na utakaposikiliza mafundisho yoyote basi tunaomba uweze kulik pamoja na kushare lakini pia kama ungependa kupata mafundisho ya kwa njia ya whatsapp ama telegram basi eh, kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi ukasema ni unge nawe ukaunganishwa katika grupu hilo tuma ujumbe katika namba 7895242789242 nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo nitoe shukrani kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli lakini zaidi ya yote pia umekuwa ukihamasisha wengine ili waweze kusikiliza mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa kufanya hivyo umethibitisha wewe ni mwanafunzi wa kristo wa kweli kumbuka agizo la bwana wetu yesu kristo kwamba tukahubiri njini kwa kila kiumbe na kufanya mataifa kuwa wanafunzi hivyo kwa utii wako nakenda kuwashirikisha watu basi unatekeleza vilivyo agizo la kristo na kwa maana hiyo ndio maana furaha ya kristo inakuwa timilifu na kufurika katika maisha yako ni kushukuru pia wewe ambaye umekuwa ukifanya maombi maombi yako yanasaidia usiruhusu ibilisha ya kudanganya maombi yako yanaleta tofauti kubwa sana kwa nasema asante sana kwa uaminifu wako asante sana kwa upendo wako asante sana kwa kujituma kwako na mwisho nitoe shukurani za dhati kabisa kwako wewe ambao umefanya maamuzi ya kushiriki katika kuhakikisha kwamba injili kweli ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli inaenea kupitia redio kumbuka kuna watu ambao hawana njia nyingine wangeweza kufikiwa na injili isipokuwa kwa njia ya redio kwa sababu wako maeneo ya ya pembezoni sana sana ama ama ama ama wako katika maeneo ya mijini lakini kwenda kwenye makanisa wanaona wanaona wanaona aibu kuna kitu kiliwakera wengine wengine ni kwa kwa kwa sababu tu labda labda kwamba kwamba wamefanya dhambi wa kusoma mbele za mungu kujificha manyumbani hiyo hiyo kanisani hakuna msaada uchumi wameamua a mjini wata awaanaauakit tunapopeleka kwa njia ya redio tunawafikia na hawa walengwa ili nini hili siku ile ya mwisho wakati wa hukumu asiwepo mtu yeyote ambaye atakuwa na excuse ambaye atakuwa na kusema kwamba sikusikia injili sikufikiwa na injili o nakupa ongera sana rafiki kwa utii wako kwa kumueshimu mungu na mapato yako kwa kutembea katika roho ya ukarimu na kusababisha pendo la kristo na uweza wa mungu uweze kuwafikia watu wengi ko nakupa ongera sana rafiki nasema asante sana neema ya yesu kristo pamoja na amani yake pamoja na baraka yake viendelee kuzidishwa katika maisha yako amen baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na somo letu linalosema huduma ya upatanisho kwo moja kwa moja nataka kwenye waefeso waefeso mstari wa kumi na nne. Waifeso, wa nne. Kumi na moja, wa hadi kwamoja ta unda enye fesmstaraaf nitasoma chap chap tutajikumbusha mambo chache tutapiga hatua anasema naye nae yani yesu alitoa wengine kuwa mitume na wengine kuwa manabii na wengine kuwa wainjilisi na wengine kuwa wachungaji na walimu kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu hata kazi ya huduma itendeke hata mwili wa kristo ujengwe hata na si sote tutakapoufikia umoja wa imani na, ku, na kuwa na ufahamu kama wa mwana wa mungu hata kuwa mtu mkamilifu hata kufika kwenye cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo ili tusiwe tena watoto wa changa tukitupwa huku na huku na kuchukuliwa na kila upepo na elimu wa elimu kwa hila ya watu kwa ujanja tukizifuata njia za udanganyifu sasa kama ulisikiliza kipindi cha jana nilizungumza mambo kadha nataka niarejee chapchap chap, alafu tuendelee eh, kupiga hatua tulisema hivi sababu ya yesu kristo ama sababu ya kristo kutoa mitume manabii wainjilisti na wachungaji ambao ni waalimu kama zawadi katika mwili wa kristo katika kanisa ni ili hawa waheshimiwa waweze kuwakamilisha watakatifu wawajengee watakatifu uwezo ili watakatifu waweze kufanya nini huduma na kwa maana hiyo kuweza kushiriki katika kujenga mwili wa kristo na nikakwambia kwamba mtakatifu ni mtu aliyetengwa aliyeitwa ili awe mtu wa mungu na jana tukaangalia kwamba basi hizi ofisi nne kwa maana ya mitume eh, manabii eh, wainjilisi na wachungaji ambao ni walimu kwamba walioko katika hizi ofisi mwisho wa siku watakaposimama kwenye kiti cha kristo kiti cha enzi cha kristo swali ambalo watakaulizwa ni hili ulifanya wangapi wakuwe na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwamba ulijengea wangapi uwezo ili waweze kwenda kufanya kazi ya huduma na kwa maana hiyo kuujenga mwili wa kristo hivyo ndowakavyopimwa hawatapimwa kwa umati wa watu kuna watumishi watu, wengi sana sasa hivi sehemu mbalimbali mineni wana maelfu ya watu lakini mwisho wa siku itakuwa ni aibu mwisho wa siku hicho walichokifanya akitakuwa na uzito wwote nakumbuka stori moja kwa wale ambao wanajua wanafuatilia watumishi wa kimataifa watumishi wa nje sasa nimeisikia siku, siku nyingi kidogo kwaio kuikumbuka haswhaso kwa, kwa kwa usahihi sio rahisi lakini nitakuelezea kidogo kwa ufupi ili uweze kupata picha uweze kupata idea kuna mtumishi anaitwa benihini kwa wale ambao wanamfaamu benihini benhini anatembea na uwepo wa roho mtakatifu wa hali ya juu sana nguvu za mungu ambazo zinatenda kazi katika maisha ya benihini ni za hali ya juu na na kwa kweli kama kuna mtu alienda akafika viwango katika kutembea na kudhihirisha nguvu na uwezo wa mungu ni benhini kama kuna mtu ambaye aliweza kutembea na uwepo wa roho mtakatifu kwa kweli wa kutisha na wa kushangaza ni ben na nakumbuka miaka michache mi, mi, mi, miaka minine, mitatu, minine sasa alipata matatizo ya moyo na akiwa katika matatizo ya moyo akatoka aka katika mwili akaenda mbinguni mwenyewe anaeleza anasema ea mbinguni ng alikuta kuna ukumbi mkubwa sana kwa hiyo kwenye enyele ukumbi wakati anaingia kulikuwa kuna malaika anapiga anapiga piano hmm? piano na benine, anasema yule malaika malaika samu, malaika kuonyesha kabisa kwamba ananijua ananifahamu kwa anasema nikajisikia furaha saa lakini nilipogeuka nikamwangalia nikamwona bwana yesu naye alikuwepo anasema jicho ambalo bwana yesu alinikata nalo jicho ambalo bwana yesu aliniangalia nalo anasema nikajua nimeingia matatani sasa kumbuka benhini hapo maelfu ya watu wameokoka katika mikutano yake maelfu kwa maelfu ya watu wamepona kupitia katika mikuta, mikutano yake maelfu ya watu wamefunguliwa wamefungulia katika vifungo vvyaiblisi maelfu ya watu maisha yao wa yamebadilika kwa sababu ya mikutano ya ben yaani kazi alioifanya ya ni kubwa mno na mikutano yake ni maelfu ya watu wanahudhuria anasema jicho ambalo bwana yesu alinikata nalo nikajua niko matatani alafu bwana yesu akaambia nakupa nafasi ya mwisho rudi karekebishe maanaake nini maanake pamoja na yeye kufanya yote hayo bwana yesu alikuwa hajafurahia sio kwamba hajafurahia zile kazi kuna namna ambavyo beniini alikuwa akienenda haijamridhisha baada ya benini kuzinduka na kupona siku hizi hata ukiwa na kanisa mna watu kumi ukimwita anakuja zamani alikuwa hata mwe na maelfu ya watu wangati anasema bila kuweka kiasi fulani cha fedha siji kama mmemwita tanzania atasema nahitaji kiasi cha fedha labda dola la kitano iwepo lakini lazima mwakishie kwamba idadi ya watu atakwhudhuria wo maelfu ya watu kadhaa yeyote ile ameondoa siku hizi hatamtia watu kumi watano kisema bentnakuhitaji huku anakuja sasa maanake nini maana ni kwamba livofika mbele ya kristo kazi yake ikapimwa ilionekana tosnakwambia njia mojawapo ambayo mtume nabii mwinjilisti mchungaji na mwalimu atakavyopimwa mbele ya mungu ama mbele ya kiti cha enzi cha kristo wenginenaezekana hawajui sisi hatuendi kwenye kiti cha enzi cha hukumu sisi tunaenda kwenye kiti cha enzi cha kristo kupimwa kazi zetu na anasema tutakapopimwa sasa kumbuka katika wa katikaorin wzmlango wa watatu kazi yako ikiteketea umepata hasara rhayako itapona lakiniumekula hasara ikisavaivu ndeni unapata sababu yako unapata taji lako kwa hio utapimwa na swali mojawapo ambayo tutaulizwa watumishi ni kwamba watu wangapi uliwajengea uwezo watu wangapi uliwasababisha wakakuwa na kufika katika cheo cha kibo cha utumbilifu wa kristo hutaulizwa watu wangapi walimfanania musa hutaulizwa ulisaidia watu wangapi kuvunja madhabau hutaulizwa hivyo wala hutaulizwa ulisaidia watu wangapi kuomba rehema wala hutaulizwa ulisaidia watu wangapi kufanya toba ya kiti amatoba ya, ya mlango no way wala toba ya mzalia wa kwanza utakachoulizwa ni kitu hichi ulisababisha watu wangapi watakatifu wangapi wakakuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo ulichangia kwa kiasi gani kusababisha mkristo aweze kufikiri kama kristo aweze kuzungumza kama kristo na aweze kutenda kama kristo kumbuka nilikuonyesha kwenye wakolosai wa mlango wa kwanza mstari ule wa shiina saba hadi wa shirna nane jinsi ambavyo paulo anasema hasa ule mstari wa shir na nane paulo anasema kwamba kazi yangu mimi ni kuhakikisha kwamba na moja tukasoma a tukiongea tv haitoshe sinayarudia haya mambo kwa sababu ni ya muhimu tende kwenye wakolosai moja ishina nane wakolosai moja ishina nane wakolosai moj 28 angalia paulo anavyosema sasa kwenye bibilia h ya kawaida anasema sv anasema ambaye sisi yani wanazungumzia habari za kristo ambaye sisi tunamhubiri habari zake tukimwonya kila mtu na kumfundisha kila mtu katika hekima yote tu, tupate kumleta kila mtu mtimilifu katika kristo mtimilifu katika kristo hiyo ni esvindi vinavyosema bibilia nena anasema yeye yaani kristo ndiye tunayemtangaza tukimwonya kila mtu na kumfundisha kila mtu kwa hekima yote ili tuweze kumleta kila mmoja akiwa amekamilika katika kristo bibilia habari njema anasema hivi kwa sababu hiyo tunamhubiri kristo kwa watu wote tunawaonya na kuwafundisha wote kwa hekima yote ili tuweze kumleta kila mmoja mbele ya mungu akiwa amekomaa akiwa amekomaa katika kuungana na kristo kwayo anasema lengo ni kumwakiisha kwamba tunaleta kila mtu akiwa amekomaa akiwa amekuwa mtu mzima kwa lugha ya kiingereza nikisoma anasema machua anasema ngoja uh, nisome nisome good uh, news Catholic dice, so we preach Christ to everyone with all possible uh, wisdom. We warn and teach them in order to bring each one into God's presence as a mature individual in the union with Christ, as a mature. Kwa tunatakiwa kama watumishi twatiche kila mtu tunamleta katika uwepo a Mungu akiwa amekomaa, amekuwa mtu k hivyo ndivyo ambavyo wachungaji a mitume manabii wainjilisi watakavyopimwa sasa nikakwambia kwamba shia tulionayo sahivi tuna watumishi wengi haswa katika katika makanisa yanaitwa makanisa ya kiroho a huduma za kiroho kwamba wachungaji na mitume na manabii na wainjilisi kazi yao kubwa wanaofanya ni kuaikisha kwamba watu wanawazunguka na watu wamekuwa tegemezi kwao utakuta leo hii kuna mtu amekaa kanisani miaka i mkristo na bado akipata tatizo bado lazima akimbilie kwa mchungaji kuombewa naye anapanga foleni folenikakwambia kuna huduma nyingine unakuta ukifika kuna mabenchi yamewekwa viti vimewekwa watu wana foleni ya kwenda kumwona mtumishi na of course kwenda kumwona mtumishi umwoni bure lazima utoe kitu kidogo za unalipa elfu tano ama elfu kumi wengine wanauza mafuta shilingi lakitatu na hamsini elfu siju shilingi lakitano wanauza na chumbi imekuwa ni biashara leo hii kwa nini imekuwa hivyo imekuwa hivyo kwa sababu hawa wakristo hawajajengewa uwezo hawajafundishwa ili waweze kukamilika na kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo sasa najua ninavyosema hivi kuna watumishi wanaofanya haya mambo wanamchukia urumagadi kupita maelezo na by the way i don't care kwa sababu sio ulinyita kazini na wala sizungumzi maneno yangu mwenyewe mimi nazungumza kwa kusoma kile ambacho kimeandikwa katika biblia hatukuitwa kwa yesu kristo tufanye biashara anasema mmepewa bure toeni bure sasa hawa wanafanya hivyo mitume michu, wachungaji manabi wanafanya kwasabu, kwasabu, kwa sababu watakatifu wenyewe ndio wanaoendekeza kwa hiyo nikakuliza swali lingine wewe mtakatifu nikasema je kanisa ambalo upo huduma ambayo upo je wanakufundisha na kukujengea uwezo ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo je wanakujengea uwezo ili uweze kufanya kazi ya huduma ili uweze kushiriki katika kuujenga mwili wa kristo kama unasema hawafanyi hivyo swali langu niili wewe unafanya nini hapo unafanya nini hapo kwa sababu mwisho wa siku na wewe utasimama kwenye kiti cha enzi cha kristo na utaulizwa utaulizwa kwamba ulishiriki kwa kiasi gani katika huduma katika kuhakikisha kwamba unaujenga mwili wa kristo utaulizwa utasema awa oh, sikufundisha sikujengea uwezo atakuuliza kwa nini hukuja kwangu hukuja kuniuliza wapi ni sehemu sahihi ili nikupeleke sehemu ambayo ni sahii atakuuliza tuna watu ambao nimeshakutana nao nasema nilikaa nilikuwa nilika, nasema kwamba nimejiuliza maswali hivi ukristo ndo kitu hichi hchi nikaingia kwenye maombe mungu akanielekeza sehemu <coughs> sahii ya kwenda kuabudu sehemu sahii ya kwenda kusikiliza mafundisho kwaio nakuuliza wewe unafanya nini kwa nini urudi kwa kristo kwenda kumuuliza kwa nini ueni kwa kristo nakuambia bwana yesu nimekaa katika kanisa hili katika huduma hii sijajengewa uwezo wa kufanya kazi ya huduma sijajengea uwezo wa kushiriki katika kuujenga mwili wa kristo na kwa maanao naomba unielekeze sehemu si sahihi ili, ili yakuelekeze nini ujaenda kwake hiyo ni kwa upande mmoja lakini kwa upande mgine nikakuliza pia wewe ambaye huko katika huduma na kanisa ambalo linakufundisha linakujengea uwezo wa kuweza kufanya kazi ya huduma linakujengea uwezo wa kuweza kushiriki katika kuujenga mwili wa kristo je umechukua hatua sasa nakwenda kufanya kazi ya huduma je umechukua hatua na kushiriki katika kuujenga mwili wa kristo na kama ujafanya hivyo uu ni unafanya nini kwenye kanisa hustahili kuwepa hapo wewe ni msumbufu wewe ni mzururaji infact wewe ni tatizo kwenye hilo kanisa kwa nini kwa sababu wewe umeitwa uwe chumvi moja oshimao bwanayes anasema manake ema mwalileo natugonga sana no n no, no. tunapiga story tu tene kwenye matayo tano matayo tano <coughs> <coughs> mstari wa kumi na tatu sikia bwana yesu anavyosema anawambia mitume ambao ni watakatifu kama sisi ninyi ni chumvi ya dunia lakini chumvi ikiwa imeharibika itatiwa nini hata ikolee haifai tena kabisa ila kutupwa nje na kukanyagwa na watu kwayo anasema wewe ambayo umekwenda kwenye kanisa kwenye huduma fulani ulitakiwa ushiriki katika kuujenga mwili wa kristo ulitakiwa ushiriki katika huduma sasa kwa bahati mbaya kanisa alijafundishwa vizuri makanisa mengi ama kwenye akili za wakristo wengi wanadhania wanakwenda kwenye huduma fulani ili kupata mafundisho ukiwaza kwamba unakwenda pale ili uweze kuhudumiwa wwe bado unafikiri kidunia hufikiri sawasawa na ufalme wa mungu katika ufalme wa mungu tumeitwa tumeitwa kutumikia tumetua kuwa baraka tuaaao apokenda wenye hua flan anae ninakwenda kwa lengo la kutumikia nakumbuka naumbuka na a wakati mungu abentoaba nikaenda kwenye kanisa la huyo mtumishi ambaye nilikwambia alinchaji shilingi l kumshika mkono na nakumbuka nnakumbuaakati nimekwenda kwenye lile kanisa lengo langu na kusudi langu ilikua niende nikatumike nikatumikie pale sio kwamba nimekwenda ili ni kufundishwa ilikuwa ni nda ni jambo la pili lakini jambo la msingi kabisa lilikuwa ni kwamba niende pale niweze kushiriki katika kazi ya mungu na nakumbuka akatoa nafasi akasema kwamba anataka anatakauutaa na mba, watu ambao tayari kuwa mashemasi watu ambao tayari kufyagia nje kusafisha vyoo nini nakumbuka nilikwenda kwa kusudi la kutaka kwenda nipangiwe kazi ya kusafisha cho kwenda kutumika kwenda kutumikia sikwenda pale ili ilinnde nikapewe cheo sikwenda pale ili cheo nilikwenda pale nikiwa na lengo nataka kutumika na nilikuwa niko tayari kupangiwa kwenye kazi ya kuanza kusafisha choo sasa kama baadaye bwana angeamua angeauakunipe kwenye nafasi ingine ni juu yake lakini mimi niko tayari kutumikia wakristo wengi le wanakwenda kwenye huduma wanakwenda kwenye makanisa hawaendi kwa lengo la kutumikia wakifika pale kila mtu anataka apewe ahabauaubiri haiendi hivyo unatakiwa uende kutumikia sasa nikuulize wewe kwenye kanisa uliloko kwenye huduma ulioko ambao umefundishwa na unajua -umeenda hapo umeenda kufanya nini ndio maana leo hii tabaaba tunaongea tu kiupendo unajua lazima niongee kwa uhuru kwa sababu kwa wale wapya ambao amnijui urumagani mezea lakini kwa wale ambao mnajua mnajuawacha niseme ukweli wengi wamekuja kwamba kwenye kwenye enye nasema hey, mafundisho ya neema na kweli mafundisho ya kristo nasliza mafundisho ya wa kristo wako kwenye whatsapp wamejiunga wengine wameenda kwenye youtube wengine wanaskiliza kwenye redio kila siku awakosi vyema kabisa lakini eye nikuulize swali moja unashiriki vipi katika kuujenga mwili wa kristo unashiriki vipi katika kufanya huduma baada ya kujifunza na kufikiri kwako kukabadilika ama ndo umekaa tu kama eh, kama bepari ama lug chkwenye siasa kama umekaakabwanyenye kwa kwamba wo kazi yako ni kufundishwa na kutumikiwa na haushiriki katika kazi yoyote kwa namna yoyote, yoyote ile katika kuujenga mwili wa kristo kweli umeisikia ya kristo umechukua hatua gani kwenda kuwashirikisha wengine o kweli ya kristo umefahamu sehemu ambayo inafundisha mafundisho ya kristo vipindi vya neema na kweli je umechukua hatua gani kwenda kuwahamasisha wengine ili na wao waweze kukutana na hiyo kweli je umechukua hatua gani ya kuingia kwenye maombi nimeenda nimewaambia wamekataa wamekataa okay mambinasma wamekata, wamekataa kwa sababu fikra zao akili zao zimetiwa giza na ibilisi na ibilisi amegeuza ya mioyo yao wasiamini injili je umechukua hatua gani ya kuingia kwenye maombi kwa ajili ya huyo ndugu ama kwa ajili ya hao watu ili kuomba macho ya mioyo yao yatiwe nuru ili waweze kugeuka na kubalikuia nii kuna watu wengine wanakubishia wana sio kwa sababu ni wao wanakubishia ni kwa sababu ya mapepo ya ndani mwao yaliyoo ndanimwao na aw ujui je umechukua hatua gani ya kuingia kwenye maombi usiyambia tu kamba nimewambia hawataki nilimtumia linki alafu akaingia akatoka baada ya siku moja ulichukua baada ya kutoka ulichukua hatua gani uliingia kwenye maombi ukaamua kufunga siku moja siku mbili tatu ukaamua kuomba kwa mzigo kwa ajili ya huyo ndugu alafu baadae ukamfuata tena ndugu kwa nini ulitoka nataka ujiunge tena kweli utaslatas ulichukua gani je jirani yako umechukua hatua gani yule unayefanya naye kazi moja umechukua gani kumshirikisha hiyo hiyo kweli kweli na na na wala sio ngumu kuna mafundisho haya, mafundisho mafundisho haya naamini naamini ni ni ni sahihi jinsi ambavyo yamebadilisha maisha maisha yako mpe ushuhuda kwanza nilikuwa hivi hivi hivi matokeo matokeo yangu yangu yangu yalikuwa sifuri baada ya ya kujifunza nimeanza nimeanza kuamini hivi, na yangu ni mazuri kwa kwa tangu kusikiliza kristo kupitia vya neema yamebadilika ndugu usikilize uafaa nuaafndihoaafniho i sai leze ini ba abadsha aishyohaokeyaiuais aada yakujifuna imazakuaini utaingia katika aflwautnau jabu ambao kristo alituletea je umechukua hatuagari kwenye hilo kanisa uliloenda unashiriki kuna watu wengine wanakuja wanasema ah, nimekuja kwenye kanisa eh, mchungaji hajanipangia haja, kazi haja, pang cha kufanya wewe ni mvivu mchungaji kama anaakili timamu hawezi akampangia mtu ambaye ajasema kwamba anataka kufanya kazi kwa mkristo yoyote ambaye anaakili timamu amekwenda kwenye kanisa amekwenda kwenye kusanyiko ameingia ulitakiwa uchukua enda tafuta kiongozi kama uwezi kumwona kiongozi wa tafuta kiongozi mwingine wote sema mtumishi nimekuja mungu ameleta kwenye li kanisa hapa n- nataka nisaidie vipi kuna shughuli gani ya kufanya alafu utaambia kitu cha kufanya unaweza ukaambiwa uwe mhudumu siku ya jumapili kwenye ibada ama unaweza ukaambiwa kwamba kuna nafasi ya ushemasi ama kwamba kuna nafasi ya usasi, unaweza ukaambiwa kuna sehemu ya maombi unaweza unaweza tunatafuta watu wa, wa kuabudu kuna kazi nyingi ambazo kanisa kwamba tunataka watu ana kushuhudia watu kwenda kupeleka habari njema watu na ua peperushi unahitana ku kuna kazi nyingi sana za kufanya katika mwili wa kristo lakini w umekaa unasubiri unasubiri mpaka uambiwe kwa nini umekaa mpaka uambiwe kwa sababu ndani mwako bado una kiburi cha uzima bado umejaa majivuno bado umejaa maringo unajiona kama vile wewe sasa ndio mungu mwenyewe kwamba wewe sasa mungu mwenyewe anatumikia watu anaetaa kutumikiwa bila kutumikia wengine ni ibilisi blisi yake ibilisi atumiki watu ibilisi anatafuta kutumikiwa muda wote lakini angalia mungu wetu alivyo mungu wetu sio tu kwamba yesu tunamwabudu lakini mungu wetu pia anatumikia watu angalia alichukua mwili akaja katika damu na nyama angalia ambavyo ngaliambaojt mbayo wanayeu aliosha watu miguu migu unamwangalia tu kwamba yesu wanazareti aliosha mitume miguu lakini ungemwangalia pia kwamba kristo mwana wa mungu ambaye ni mungu alipiga magotiak naosha watu miguu sasa kama mungu aliweza kuosha wengine miguu akaweza kuwatumikia wengine na akatuagiza kwamba yeye amefanyana sisinata tufanye nikuuliza tangu umeingia kwenye ilo kanisa tangu umeingia kwenye hilo huduma na ukafundishwa ukajengewa uwezo je unashiriki kwa kiasi gani kuhakisha kwamba unajenga mwili wa kristo kwamba unaakisha hiyo huduma inasonga mbele na kuweza kufikia watu na hiyo meseji ambayo huyo mtumishi amepewa ama na weo umeingia kwenye ile ukarisa umeingia na maono yako i haya ndo matatizo tulionayo na wakristo siku hizi kwamba umeenda hujamuuliza mtakatifu kwa nini umenipeleka kwenye kanisa a hey. kwa nini umenipeleka kwenye huduma hudumab muulize na ukienda pale maanake ni kwamba anataka umsapoti huyo mtu kiongozi alioko pale ma kuna kazi ambayo ufanye utaifanya kwa muda gani ye mungu anajua kuna watu wengine wanaenda kwenye kanisa wanakaa miaka miwili mitatu baadae bwa anasema imetosha kazi yako niliokuitia hapa imeisha songa mbele na wanasonga wanasongabel na wengine wanakuja na anaenda ujiulize wanakua kiasi gani katika unashrsa mwili wa kristo na kama kwenye kanisa ambalo alikujengea uwezo kushiriki katika kazi ya kujenga mwili wa kristo unafanya nini hapo kwani kwa bwana yesu a kumuuliza na kama we ni mtumishi mtume nabii mchungaji na mwalimu okay walinamwilsi unafanya kazi gani katika kuwajengea watakatifu uwezo ili waweze kujitegemea wenyewe ili waweze kushiriki katika kazi ya kujenga mwili wa wa kristo unawajengea uwezo wa kiasi gani inawezekana mwalimu m- m- nimekusikia haanaezekananaala a ngu hatua ya kwanza ni kumpokea yesu kristo maisha yako maombi fnya fat katika vn vya moyo wako sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo kuwa ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dzambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na nakiri kwa kinwa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera karibu katika familia ya mungu na ukabidhi mkononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu kristo na bwana hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya nehema na kweli kwa njia ya redio youtubeg Podcast, Podcast, telegram pamoja na watsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hivi zitafanyika katika ukumbi wa baba uzima hau uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza saa kumi na dakika thahi za jioni hadi ha? saa kumi na mbili na dakika hahi za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa bao bao. uzima hausi uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga si nambari 76 ta i mbii arobainina mbili au sifuri saba 8an mia tan ia mbii arobaini na mbili au sifuri 6ita saba tat itan i bii arobaina mbii kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayokuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kipindi hiki cha nema na kweli kinakujia kila siku ya jumatatu hadi jumamosi kuanzia saa tatu kamili usiku mpaka saa tatu na nusu usiku na siku ya jumapili kinaanza saa mbili na nusu mpaka saa tatu kamili usiku hapa hapa radio habari maalum 977fm 97, 97 kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusbsibe katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika Apple podcast pamoja na google nae kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764522 au 789522 au67524 Se fuori saba sita, ne, tano si fuori si fuori, bili, nebili. Ao si tano si bili, nebili. Ao si tano si bili, nebili.