vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli fundisho la kristo linapofundishwa ama linapohubiriwa alafu mtu akawa anaona halielewi maana yake ni kwamba huyo ni mtu aliyepotea sasa wewe uliezaliwa mara ya chini wewe ni unaamini unamwamini yesu kristo kwao wewe sio mwana wa uasi ama mwana wa kuasi wewe ni mwana wa mungu na huyu mkuu wa anga mfalme wa uwezo wa anga anatenda kazi ndani ya wana wa kuwasi inawezekana unamesikiza nasemarafiki na mi nataka mbingu zangu zio wazi masaa ishirii na manne es njia ni nyepesi kabisa ya mbingu zangu kuwa wazi masaa ishirini na manne kivio popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema la kweli jina langu naitwa hurumagadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako woo unaenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahadi ufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli Uh, rafiki tunaendelea na uchambuzi ama somo letu inalosema huduma ya upatanisho tumekuwa tukiangalia mambo kadha wakadha jana nilikuonyesha jinsi ambavyo urafiki na mungu ni katika kufikiri na uadui na mungu ni katika kufikiri na tulikuwa tumeangalia mambo kadha wa kadha lakini nikukumbushe tu kwamba kama wakristo sisi kama watakatifu tumeitwa katika kazi ya huduma ya upatanisho k nataka moja kwa moja tuka tena tukajikumbushe tena tukasome wa wapili wakorinto wa pili tano kumi na saba wakorinto wa pili tano kumi na saba hadi kumi na tisa wakorinto wa pili tano kumi na saba hadi kumi na tisa halafu baada ya hapo tutaenda mahali anasema hata imekuwa mtu akiwa kiumbe akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale amepita tazama yamekuwa mapya lakini vyote pia vyatokana na mungu aliyetupatanisha sisi na nafsi yake kwa kristo naye alitupa huduma ya upatanisho yaani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake asiwahesabie makosa yao naye ametia ndani yetu neno la upatanisho na kipindi kilichopita iikuwa najaribu kwamba uadui na mungu ni katika katiaui na tukaenda tukasoma uh, wakolosai mlango wa kwanza na waefeso mlango wa pili kwao nataka twende kwenye waefeso mlango wa pili kuna mambo machache nataka tuangalie pale lafu tutasonga mbele kwa kwahio kwenye waefeso mbili moja hadi tatu wanasema hivi nanyi mlikuwa wafu kwa sababu ya makosa na dhambi zenu kumbuka mshahara wa dhambi ni mauti kwao dhambi adamu alivyoingiza dhambi duniani automatikali kasababisha mauti kwa nasema nanyi mlikuwa wafu kwa sababu ya makosa na dhambi zenu ambazo mliziendea zamani kwa kuifuata kawaida ya ulimwengu huu na kwa kumfuata mfalme wa uwezo wa anga roho yule ataendaye kazi sasa katika wana wa wasi sasa ngoja tufafanue kidogo hapa kwao tuliona katika kipindi kilichopita kwamba wasi maana ake ni kutokuamini na lakini tukaona pia kwenye waraka kwanza wa araka kanzayo anasema kwamba dhambi ni uwasi kwao wasi ni dhambi ni kutokuamini kwao maanaake ni kwamba nnakutana na habari njema hasa habari njema na uhusiana na, na yesu kristo alafu nikakataa kuipokea nikakataa kuiamini maana ni kwamba mimi ninafanya wasi na kwa kuwa ninafanya wasi basi nakuwa nimekaa katika dhambi sasangalia ule star wa pili anasema hizo dhambi dambizkiz okay, mlikuwa wafu kwa sababu ya makosa na dhambi zenu ambazo hizo nini dhambi ambznu makosa na dhambi zenu mliziendea zamani kwa kuifuata kawaida ya ulimwengu huu kwa kuifuata kawaida ya huu na kwa kumfuata mfalme wa uwezo wa anga roho yule atendae kazi sasa katika wana wa kuasi roho yule atendae kazi sasa katika wana wakuasi kumbuka kuasi ni kutokuamini nikutokuamini nataka tupozi hapa tund kenye orint pili mlango wa mstari hadi wa mstariwa wakorinto wa p mlango wa nne. mstari watt hadi wa, wa angalia anavyosema anasema hivi lakini ikiwa injili yetu imesitirika imesitirika kwa hao wanaopotea ambao ndani yao mungu wa dunia hii amepofusha fikra zao wasioamini ambao kutokua ni uwasi wasioamini isiwazukie nuru ya injili ya utukufu wake kristo aliye sura yake mungu tuongee mambo machache hato kumbuka urafiki na mngu ni kwenye kufikiri na uadui na mgu kwenye kufikiri tuko sawa sasa anasema hivi anasema kwamba kama injili anazungumza anaz injili inayoubiri kama inaonekana imesitirika imefichika haieleweki anasema gl ara tatu anasema lakini ikiwa injili yetu imesitirika imesitirika kwa hao wanaopotea kama injiliyetu imefichika na ndio maana watu wengi wanaosikiliza mafundisho ya kristo kwanza kitu cha kwanza wanakuwa sht wanashtuliwa wanasema hivi vitu vilikwepo kwenye biblia kweli alafu wakipita kwenye bibli wakiangalia wanakuta ndivyo vilivyo then anajiliza kwa nini sikuwai kuviona angali mstari wanne anasema ambao ndani yao mungu wa dunia hii amepofusha fikra zao wasioamini kwa nini watu hawakuona kwa sababu fikra zilikuwa zimepofushwa kwao hata leo hii tunavyofundisha mafundisho ya kristo kuna watu wengi sana wanatusikiliza wanatubeza wengine wanaingia kwenye labda magrupu ya wasafu alafu akisikia kitu kidogo tu ambacho kimekaa tofauti na kuamini kwake na dhehebu alilolizoea analeft anatoka kwa asira lakini ukweli ni kwamba anaingia kwenye kutokuamini kwa sababu mkuu wa anga roho yule atendaye kazi ndani ya wana wa kuasi hivi amepofusha fikira zake ndio maana huyu mtu aamini kwahio ndomana injini ndio maana wengine angalia nenda angalia kwenye youtube kwenye youtube tumeweka mafundisho naai na, na, kuna video zaidi ya, ya mia saba tunafundisha watu kweli ya kristo lakini angalia watu wangapi wanakwenda kufuatilia na kuangalia hayo mafundisho kwa nini hawaendi kwa sababu fikra zao zimepofushwa fikra zao zimepofushwa na kumbuka blisi analijua hii kwamba urafiki na mungu ni katika fikra na uadui na mungu ni katika fikra kwa hiyo ibilisi pia anajua kwamba akipofusha fikra yako usiweze kuona basi amepata fursa ya, ya kukudhibiti wewe kwahiyo manake maanake nihii katika kufanya huduma ya upatanisho tunapowaendea ndugu jamanarafiki na kuwajaribu kuwaletea injili ya kristo kwa kuwa injili ya kristo iko tofauti sana na kile ambacho wamezoea kukisikia kumbuka kanisa kwa asilimia kubwa na haswa kanisa letu la tanzania limelelewa katika misingi ya <laughs> kuna kitu anaitwa judocristianit kwamba kwa misingi ya kiyahudi zaidi Tume, t, kanisa limelelewa katika torati torati ya musa na kwa maana hiyo mtu anapoleta mafundisho ya kristo yanaonekana ni tofauti mno badala ya watu kuingia kwenye kuamini wanaingia kwenye kutokuamini nini kwa, kwa sababu mungu wa dunia hii roho yule atendae kazi mkuu wa anga amepofusha fikira zao ili wasiamini na kwa maanayo watu wanagoma hiyo rafiki kama unataka kumshirikisha mtu mafundisho ya kristo kitu cha kwanza ambacho ulitakiwa ukifanye ulitakiwa ufanye maombi kwa ajili ya huyu ndugu kwamba nini macho ya moyo wake yatiwe nuru bila hivyo amtu akaa bila hivyo ataendelea kukupinga bila hivyo ataendelea kuutukana bila hivyo ataendelea kukusema vibaya bila hivyo atakuja anang'ang'ania kitu ambacho yeye kwenye akili yake anaona kuwa ni sahihi lakini kimsingi kabisa hicho anachoking'ang'ania kinapingana kinakinzana na kazi ya kristo rafiki okay. kumbuka yastalangowatatu ki ku, ku, okay. tu alafu tuende wa kwenye, kwenye mstari ule wa nianze mstari wa ngapi wa kumi na mbili kumbuka kwenye wakorinto wa pili mlango wa tatu anafananisha huduma ya agano la kale torati huduma ya musa ama torati ya musa na huduma ya roho mtakatifu kwa ho mstari wa kumi na mbili nanafananisha utukufu unaotokana na agano la kale na utukufu unaotokana na agano jipya utukufu unaotokana na torati na utukufu unaotokana na roho kwa hyo anasema hivi Wakurinto wa anasema basi kwa kuwa mnataraja la namna hii twatumia ujasiri mwingi nasisi kama musa alivotia utaji juu ya uso wake ili kwamba waisraeli wasitazame sana mwisho wa ile iliyokuwa ikibatilika wanazungumzia wakati musa alikuwa anaenda kuzungumza na mungu katika katika mlima ama il alipokuwa akitoka alikuwa anatoka paji lake la uso linangaa na kitu ambacho musa alikuwa anafanya inabidi afunge kitambaa ili wana wa wasione utukufu ambao anawaelwasiona utufu kwaho anasema e, kumi na nne anasema ila fikra zao yaani watu wanaosomewa torasi ila fikra zao zilitiwa uzito naona suala la fikra linakuja tena rafiki ila fikra zao zilitiwa uzito kwa maana hata leo hivi wakati lisomwapo agano la kale utaji huo huo wakaa yani haikufunuliwa kwamba huondolewa katika kristo kwa kwaho anasema giza katika fikra utaji ama kitambaa kinachofunika akili za watu na mioyo ya watu kinakuja kwa sababu ya kusikiliza torati kwa sababu ya torati ya musa anasema lakini mtu atakapogeuka na kuanza kusikia injili ya kristo utaji lile giza ilu, ule upofu unaondoka tunakanda sawasawa alafu anaendelea anasema namna hii uh, anasema tena anasema ila fikra zao zilitiwa uzito kwa maana hata leo hivi wakati ilisomwapo agano la kale na utaji huo huo wakaa yaani haikufunuliwa kwamba huondolewa katika kristo ila hata leo torati ya musa isomwapo utaji huikalia mioyo yao kwao anasema torati ya musa ama agano la kale ama amri kumi inaposomwa mahali inasababisha giza na kupofuka kwa fikra na inasababisha mioyo kutiwa utaji ama kuingiwa na giza <laughs> nisikilize vizuri ndio maana unapoanza kujifunza mafundisho ya kristo ukaanza kuona mwanga ukakimbilia kwa mtumishi ambaye yeye ni mwanafunzi wa musa na anafundisha torati ya musa kitu cha kwanza atakachofanya aakuletee mistari ya torati kukubana nayo na wewe ukiwa ni mjinga ukamsikiliza maanayake nini gafla giza linaingia katika fikra yako mmoyo wako unaingiziwa utaji alafu afa ile furaha uliokuwa nayo kwa sababu ya umesikia kweli ya kristo inaondoka I, i, ile ule uhuru uliokuwa unasikia unaondoka ghafla unaingiwa na mkangajiko unaingiwa na uzuni unaingiwa na uzito na wanajua maana wanatumia torati nenda nenda nenda kwa, kwa mtu ambaye ni mfundishaji wa torati ya musa alafumweleze e, ufunuo uliopata kuhusiana mafundisho ya kristo mweleze kile ambacho kristo amefanya kwa niaba yako uone kama atakuletea mistari inayounga kazi ya kristo ataleta mistari inayozungumzia habari ya torati ya musa ataleta mistari ya agano la kale kwa sababu anajua akishaleta hapo anaingiza giza katika moyo wako na kwa kuwa we hujui unaingiziwa giza tunakwenda rafiki na ibilisi anapenda sana kutumia torati anapenda sana kutumia sheria kitu kimoja rafiki torati ya musa ilitolewa kabla ya kuja yesu miaka elfu moja na mia tano kabla ya kuja yesu kwa hiyo tangu bwana yesu amekuja amepaa mpaka leo hii takribani miaka elfu mbili imetimia ama inakaribia kutimia kwa hiyo tunaona tukasema kwamba una miaka elfu mbili baada ya kristo kuja alafu una miaka elfu moja na mia tano kabla ya kristo kuja na ukisoma wagalatia mlango wa tatu anasema kwamba torati ilikuwa ni kiongozi kutuleta kwa kristo ili kristo atakapokuja tuingie tuoishi kwa kufuata imani kwa kwahiyo inamaana leo hii mwaka elfu mbili na ishirini kama kuna mtu ambaye anaishi maisha yake kwa kufuata na kujifunza na kuongozwa na torati ya musa inamaana huyu mtu yuko nyuma kwa miaka elfu tatu na mia tano yaani huyu mtu ni mtu wa kale ni kikongwe hektali ni mzimu 3, 3, years sasa jiulize kitu hichi inakuwaje torati sheria ambayo haikutolewa kwa kanisa ilitolewa kwa taifa la israel leo hii watu bado wanaikumbatia naenda rafiki wala usichukue maneno yangu tu nenda kasoma bibilia yakoojaambie okay. tuzu kidogosabutunazugumzia hudumauptanish ua ao lazimatuyagonge tuaweke sawasawa nisikilize kitu hichi bwana yesu mwenyewe naomba unisikilize vizuri sana bwana yesu mwenyewe hakuwai akiwa katika mwili katika damu na nyama hapa duniani hakuwai kuzungumza na mkristo hakuwai kumfundisha mkristo watu wote walikuwa wanawafundisha walikuwa ni watu ambao bado wako chini ya agano la kale kumbuka ukristo umekujaje ukristo umekuja baada ya damu ya yesu kristo kumwagika pale msalabani agano jipya likaanza na roho mtakatifu alipokuja siku ya pentekoste ndo watu wakaanza sasa kuingizwa na kuwa katika mwili wa kristo na kuwa kanisa kama tulivyoona na kwa maana hiyo basi kanisa ni baada ya kumwagika kwa damu ya yesu kristo na ujio wa roho mtakatifu maana ake bibilia anasema mtu asipokuwa na roho wa kristo huyo si wake na roho mtakatifu hakumwagwa duniani mpaka yesu kristo alipotukuzwa naenda akasomia matenda ya mitume mlango wa pili na kwa maana hiyo maisha ya ukristo yalianza baada ya roho mtakatifu kuja duniani na kwa sababu hiyo ukitaka kuelewa maisha ya mkristo na ukitaka kuelewa maisha ya kanisa lazima ukasome nyaraka za mitume huwezi ukasoma kitabu cha hezekieli ukasoma sijui kitabu cha cha maombolezo ukasoma kitabu yesu utapata hekima ya mungu lakini ha, ha, vitabu vile havikuandikwa kwa ajili ya kumhudumia mtu alizaliwa mara ya pili isipokuwa nyaraka za mitume utakapoanza kuzisoma hasa kuanzia kitabu cha warumi barua ya paulo kwa warumi ukaenda mpaka ile ya mwisho ambayo ni barua ya yuda hizo ni nyaraka ambazo zimeandikwa kwa watu ambao ni wakristo na nenda kazisome kanza rumi mpaka yuda alafu niambie watu umesoma umeona wakisisitiza watu kurudi kwenye agano la kale nenda akasome huone hata ilipotokea malumbano katika matendo ya mitume kumi na tano paulo na barnabas wakaenda kwa kanisa na wazee wa kanisa na mitume kwa habari ya watu kushika torati nenda kasome uone maamuzi ya kanisa yalikuwa nini hawakuwamuru watu warudi wenye rat ya musa hawakuwamuru sasa jiulize inakuwaje leo hii miaka elfu tatu na mia tano baadaye baada ya kutolewa torati na miaka elfu tatu takriban elfu tatu baada ya ujio wa roho mtakatifu duniani ambaye ndo wanatakiwa kuliongoza kanisa bado watu wanakumbatia torati ambao imepitwa na wakati kama vile ambavyo bania 1t inavyosema jiulize tu sababu pekee ni kwa sababu mungu wa dunia hii roho yule atendaye kazi ndani ya wana wa kuasi ndiye ambaye anapofusha fikra za watu waliookoka na wasiookoka ili wasiamini injili ya kristo Angali ule wa nne tena kristoanr wa anasema lakini ikiwa injili yetu imesitirika imesitirika kwa hao wanaopotea kwa lugha nyingine fundisho la kristo linapofundishwa ama linapohubiriwa alafu mtu akawa anaona halielewi maanaake ni kwamba huyo ni mtu aliyepotea okay kwa kwaho anasema lakini ikiwa injili yetu imesitirika imesitirika kwa hao wanaopotea ambao ndani yao mungu wa dunia hii amepofusha fikra zao wasioamini isiwazukie nuru ya injili nuru ya injili ya utukufu wakikristo aliye sura yake mungu anasema kwa maana hatujihubiri wenyewe bali kristo yesu kuwa ni bwana na sisi wenyewe kuwa tu watumishi wetu kwa ajili ya yesu kwa kuwa mungu aliyesema nuru itang'aa toka gizani ndiye aliyeng'aa mioyoni mwetu atupe nuru ya elimu ya utukufu wa mungu katika uso wa yesu kristo na kama umekuwa msikilizaji wa vipindi vya neema na kweli na kufuatilia mafundisho ya kristo tumejikita katika kusababisha ama kumfundisha na kumjengea mtu uwezo imani yake ijikite kwa yesu kristo ndicho ambacho sisi tunafanya hatufundishi skoloji hatufundishi psykolojia ndo maana tunavyofundisha usktashatufanyi kanseling tunafundisha na kumjengea mtu uwezo imani yake iwe kwa yesu kristo na kile ambacho yesu kristo amekifanya kwa niaba yake kwa sababu hayo ndo mambo mawili tu yanayomfanya mtu akubalike mbele za mungu kwahiyo mtu yeyote anayepinga na kukataa ni kwa sababu fikira zake zimepofushwa na nani na mungu wa dunia hii ambaye ni roho yule atendae kazi sasa katika wana wakuwasi kwa hio turudi kwenye waefeso mbili kuna kitu ata tena kwa sababu najua tunazungumza na watu wenye wako kwenye viwango tofauti tfaut, tofauti kwaa anasema wa efeso mbili moja ten anasema nanyi mlikuwa wafu kwa sababu ya makosa ya dhambi zenu ambazo mliziendea zamani kwa kuzifuata kawaida ya ulimwengu huu na kwa kumfuata mfalme wa uwezo wa anga roho yule atendae kazi sasa katika wana wa kuasi moja tuzungumze kitu kidogo kwa sababu tunazungumzia huduma ya upatanisho anasema huyu mkuu wa anga ama anasema ngoja nisome ma anasema roho yule atendae kazi katika wana wa kuasi anasema e, mfalme wa uwezo wa anga huyu mfalme wa uwezo wa anga katika duru za watu waliokoka makanisa ya kiroho anaitwa mkuu wa anga na ukienda kwenye makanisa ya kiroho kila wanapokusanyika na wakifanya maombi yoyote lazima washughulike na mkuu wa anga hata kama wameenda anafanya ibada nyumbani ama wanafanya ibada kanisani huo m- wanashulika na mkuu wanaita mkuu wa anga ambao huyu anayezungumzwa hapa anaitwa ni mfalme wa uwezo wa anga roho yule atendae kazi sasa ndani ya wana wakuasi na malikia sasa <laughs> silia kitu kimoja nataka uangalia mstari wa pili uone huyu mkuu wa anga ama huyu mfalme wa uwezo wa anga anatenda kazi wapi anasema ambazo mliziendea zamani kwa kuifuata kawaida ya ulimwengu huu na kwa kumfuata mfalme wa uwezo wa anga roho yule atendaye kazi sasa katika wana wa kuasi sasa wewe ulizaliwa mara ya pili wewe ni unaamini unamwamini yesu kristo kwa ho wewe sio mwana wa uasi ama mwana wa kuasi wewe ni mwana wa mungu na huyu mkuu wa anga mfalme wa uwezo wa anga anatenda kazi ndani ya wana wa kuasi kwa hiyo kitendo cha wewe uliezaliwa mara ya pili ukaanza kuomba unapambana na the so thesld mkuu wa anga ili aachilie anga lako na aachilie maisha yako na familia yako isi umepumbazwa akili kwa sababu gani huyu roho anatenda kazi ndani ya wana wa kuasi hajasema anatenda kazi ndani ya wana wa mungu wewe ni mwana wa mungu kwa ho ukiomba iliombi ni batili halikupi matokeo lakini ungekuwa unatumia iliombi kuomba kwa ajili ya mtu ambaye siyemwamini mtu ambaye amekataa kuamini injili ya kristo huyo ni sahii ukatumia mamlaka ya jina la yesu kristo ukafunga hiyo roho ya uwasi ukamfunga huyo mkuu wa anga katika maisha yake ili asiendelee kupofusha fikira zake na kumsababisha huyu ndugu aendelee kutembea katika kutokuamini moja nipozi apo niingize wazo lingine la pili anazungumzia ambazo mliziendea zamani kwa kumfuata kawaida ya ulimwenguu na kwa kumfuata mfalme wa uwezo wa anga wakristo wengi na haswa makanisa ya kiroho na haswa kaskazini kilimanjaro arusha na manyara wana tabia ya kufungua anga sikiliza ndugu wewe hauko kwenye agano la kale anga lako alijafunga yesu kristo alipokuja duniani siku roho mtakatifu aliposhuka naenda kasome marko mlango wa kwanza anga lilivyofunguka halijawahi kufunga tena hiyo jambo la kwanza jambo la pili biblia inasema kwamba waefeso mbil sit wewe ulifufuliwa pamoja na kristo umeketishwa pamoja naye juu sana yaani hilo anga unalojaribu kulifungua wewe huko juu yake sasa juu unafungua ufanye nini urudi chini ama unafanya nini lakini pia anasema huko mkono wa kuume wa mungu baba kwa huo unavyosema unafungua anga ili nini unafungua anga ili ukazungumza na mungu ambaye ni baba yako wakati mungu ambaye ni baba yako tayari naye mkono wa kuume yuko mkono wako to tusoma feso bl st anasema hivi ama nianze mstari wa nne anasema lakini mungu kwa kuwa ni mwingi wa rehema kwa mapenzi yake makuu aliyotupenda hata wakati ule tulipokuwa wafu kwa sababu ya makosa yetu alituwisha pamoja na kristo yaani mmeokolewa kwa neema akatufufua pamoja naye akatuketisha pamoja naye katika ulimwengu wa roho katika kristo yesu kwao tumeketwi pamoja na nani na kristo wakolosai tuenda mstari wa mstarw wakolosai t mstari wa wakolosai wanzwakolosa mstari wa wanza anasema hivi anasema basi mkiwa mmefufuliwa pamoja na kristo kumbuka pamoja meketishwapoj kristo ikiwa mmefufuliwa pamoja na kristo, kristo yatafuteni yaliyo juu kristo aliko ameketi mkono wa kuume wa mungu oo, umeketi wapi rafiki umeketi mkono wa kuume wa mngu k unapofanya maombi yako amba, hana ambayohanakichwaalamgu akufungu kwenda wapi wakati tayari umeketi mkono wa kuume wa mungu pamoja na yesu kristo kwenda wapi unasema danieli alifanya danieli alikuwa ni mtu wa agano la kale danieli alikuwa hajazaliwa mara ya pili danieli alikuwa hana mamlaka ya jina la yesu wewe sio tu kwamba anga limefunguka lakini pia uko mkono wa kuume wa mungu baba kwahio unafungua anga la kwenda wapi unaja ya kufungua anga anga liko wazi siku zote kwako kwa rafiki lazima uelewe hilo hmm? lazima ulielewe hilo ah. unanipata rafiki mpaka hapa ta nikakuishe kwenye marko mlango wa kwanza mstari wa tisa nimekuambia siku yesu alipobatizwa ndo manga lilifunguka <laughs> angalia marko moja tisa anasema ikawa siku zile yesu alikuja kutoka nazareti ya galilaya akabatizwa na yohana katika jordan mara alipopanda kutoka majini akaona mbingu zinapasuka na roho kama ua akishuka juu yake na sauti ikatoka mbinguni wewe ndiwe mwanangu mpendo wangu naependezwa nawe siku ile alipobatizwa mbingu zilipasua a m oasu aaaiufunaaoazi kitu angalia bwana yesu anavomweleza ana anamweleza nathanieli angalia yatuanze msaro 49 anasema nathanieli akamjibu rabi wewe huu mwana wa mungu ndiwe mfalme wa israeli 50 yesu akajibu akamwambia kwa sababu nilikuambia nilikuwa chini ya, ya, ya, ya, ya mtini waamini utaona mambo makubwa kuliko haya anasema kwa kwa kuwa sasa sasa hivi hivi unaamini utaona utaona mambo mambo makubwa makubwa kuliko kuliko haya haya na rafiki yesu kristo akamwambia nawaambia taona mbingu zimefunguka na malaika wa mungu wakikwea na kushuka juu ya mwana wa adam. kwa kuwa yesu kristo ambaye ni mwana wa adam yuko ndani mwako mbingu zimefunguka na kwa malaika wanapanda na kushuka hitajikufanyao maombi ya kutokuwa na akili ya kufungua anga la wapi kwa wewe nenda kashughulike na huduma ya upatanisho huna tatizo wewe kawasaidia wengine watoke chini ya huyu roho wa uasi ili waweze kuja chini ya kristo ili mbingu zao ziendelee kuwa wazi masaa ishirna mann na ukifanya hivyo ssa huduma ya upatanisho nakuwa nyepesi inawezekana unaniskiiza nasema ah, rafiki nami nataka mbingu zangu ziwe wazi masaa ishirna manne s yes, njia ni nyepesi kabisa mbingu zao kuwa wazi masaa ishir na manne kivipi hachana na uasi njo upatanishwa na mungu kwa kumpokea yesu kristo yes kis amwokoz wa maisha yako yesu akija ndani mwako mbingu zako zimkuwa zio wazi masaa a fanya maombo yafuatayo sema bwana yesu ninaamini kuwa wewe ni mwana wa mungu ninaamini ulichukua dhambi zangu pale msalabani na ukafufuka kutoka katika wafu ili mimi niwe mwenye haki nina kiri kwa kinywa changu ya kuwa wewe ni bwana ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera karibu katika familia ya mungu na kabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu nawita huruma gadi yesu ni kristo na bwai hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara asa mwalimu huruma gari ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vyenehema na kweli kwa njia ya redio youtubegl Podcast, Podcast, telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa bao bao. uzima babauzimah uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza saa daiha za jionisaa ha, kumi na mbili na dakika therathi za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa baba babauzima hausi uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari sfri 7ab6ta 4n a 2 4a mbii au sri 7ba 8n 9 a2 4ambii au sfri 6 st524b kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekua akisikiliza kipindi cha nema na kweli kutoka kwa mwalimuuru magadi kipindi hiki cha nema na kweli kinakujia kila siku ya jumatatu hadi jumamosi kuanzia saa tatu kamili usiku mpaka saa tatu na nusu usiku na siku ya jumapili kinaanza saa mbili na nusu mpaka saa tatu kamili usiku hapa hapa radio habari maalum 977f kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya vyabilisi tupigie simu namba 76 522 au 789 522 au 6752 si