vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli muu anaichukia dhafi lakini takuonyesha sehemu mstari mwingine lakini anampenda mwenye dhambi na ndio maana akamtoa mwana wake wa pekee afe kwa ajili ya ulimwengu mzima ili ili awe upatanisho ili awe ondoleo ondoleu alipie gharama ya dhambi alipie adhabu ya dhambi ili aiondoe dhambi na kwa mana kuusiwe na kitu chochote ambacho kisimama kati ya sisi na mungu lakini tende kwenye warumi nane nikuonyeshe hutu jinsi ambavyo mungu alivyoishughulikia dhambi pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo basi ni muhimu akasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu lenye kichwa kinachosema huduma eh, ya upatanisho tumekwisha kuangalia mambo mengi mazuri huko nyuma mambo ya kuch kufikiri kwetu mambo ya kuchn mweye endendo wetu na leo nataka tuendelee na kuangalia kitu kimoja kikubwa tu ambacho nataka tukiangalia kwamba mungu anachukia dhambi lakini hamchukii mwenye dhambi niseme hivi mungu anaichukia dhambi lakini anampenda mwenye dhambi sasa najua unaposikia sentence ya namna hiyo wengi mnaanza unasema haiwezekani mi nilidhania kwamba mungu anachukia mwenye dhambi si kweli hiyo sio sahihi na nafahamu watu wengi wamefundishwa hivyo kwamba mungu anamchukia mwenye dhambi hiyo si sahihi ufahamu huo nana hiyo mtizamo huo ni tofauti kabisa na vile ambavyo neno la mungu linaonyesha na ndio maana niko hapa leo hii kukuonyesha kupitia kipindi hichi kwamba mungu anaichukia dhambi lakini anampenda mwenye dhambi na ndio maana akamtoa mwanake wa wapekee yesu kristo ili aje ape msalabani aichukue aiondoe dhambi ambayo hiyo dhambi ilikuwa nasababisha mwanadamu kujitenga na mungu mwanadamu kumkimbia mungu lakini kabla ya kuangalia hayo basi twende tu nikakukumbushe mambo mawili matatu kwamba kama ungependa kupata mafundisho yayo kwa njia ya video basi tunapatikana katika youtube na channel yetu inaitwa mwalimu huruma gadi ukiingia pale tafadhali subscribe na utakapoangalia video yoyote basi tunaomba uweze kuik pamoja na kushare na kwa kufanya hivyo utakuwa umesaidia kusambaza injili ya kristo kwa kasi zaidi kupitia mtandao pia usisahau kubonyeza kengele ili uweze kupata alert, notification kila posti mpya itakapokuwa ikiwekwa pia mafundisho ao yanapatikana kwa njia ya sauti katika google podcast katika apple podcast na katika Spotify. naku tunapatikana kwa jina la mwalimuhurumagadi ukifika pale utakaposikiliza fundisho lolote basi tunaomba uweze ku pamoja na kushare pia na wengine ili eh, ilinli iweze kusonga mbele zaidi kumbuka eh, mafundisho yetu yamb ndogo sana ni mb a imb kwahiyo ebu fanya hivyo lakini pia ungependa kupata mafundisho ayo kwa njia ya ama tel- bas kuna groupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema ni nawe utaunganishwa namba ya kutuma ujumbe huo ni 78 t ta bin mbili sfui 78 t ta sbn mbili nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi nitoe shukrani za dhati wao wewe umekuwa ukifuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema kila siku lakini pia umekuwa ukihamasisha wengine nao waweze kufuatilia na zaidi ya yote umekuwa ukiwafundisha wengine na kuwashirikisha kile ambacho mbachoenew ejifunza ongera aafi nitoe kwako pia wewe ambao ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vya neema neema na na na kweli kweli kwa kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya na na ajili ya kwangu alza pamoja na timu yangu nasema asante sana kwa maombi maombi yako ama yako a ya aaytatofauti ubw kitu rafiki kusikiliza neno pasipo roho mtakatifu kuhuisha lile neno inasababisha mioyo ya wanadamu kuwa migumu kwa kila mara unapofanya maombi maanake kwamba unafungua mlango kwa roho mtakatifu kuambatana na lile neno na kutenda kazi katika mioyo ya watu na fahamu za watu na kuleta matokeo ambayo mungu ameyakusudia unaweza usione sana matunda kazi ya kazi yako lakini akini mbele ya kristo utashangaa jinsi ambavyo utaona mabadiliko makubwa ulivyoyaleta na mwisho nito shukrani kwako kwa wewe ambae umefanya maamuzi ya kuwa, eh, wa vya neema na kweli kwamba kila mwezi umekuwa injili eh, kwa kwa injili kwa inasonga mbele njia radio kumbuka kuna watu ambao waweze kufikiwa kwa njia nyingine yoyote isipokuwa hawataka radio ama kwa sababu za kijografia ama kwa sababu za kijamii ama kwa sababu pia za kiroho kwa maana ya kwamba wengine labda wametengwa wamefukuzwa makanisani wa kwamba ni marufuku kwenda na hawana njia nyingine na neno wengine labda wako pembezoni lawao hawana namna mbao mtu anaweza kwenda kuwapelekea injili n kwa kuwewe kushiriki na kusapoti injili kwa njia ya redio maanake ni kwamba unasababisha watu wengi zaidi kufikiwa kwa muda mfupi na kwa wakati mmoja na siku kua utakaposoma mbele ya kristo utaonyeshwa matunda ya kazi yako na utashangaa jinsi ambavyo maisha ya watu yamebadilika wa kweli kweli kwa sababu ya kutumia mapato yako kumpenda kristo na wao baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na somo letu uh, tuko kwenye tuli kipindi kilichopita ama wiki hii ya pili ma tumeanza yapili tunajaribu kuangalia mambo machache tu kuhusiana na huduma ya upatanisho na kikubwa ambacho tulikiona tuliona kwamba kwamba kwamba kwamba yes dhambi dhambi dhambi zetu zimetutenga na na na na uso wa mungu mungu ni ni ni kweli kabisa Dambi ilikuwa ilikuwa shida shida mtu, shida haikuwa mtu tukaona kama vile ambavyo ambavyo mashariki ilivyo mbali magharibi ndivyo ametutenga na dhambi zetu na kwa maana hiyo kabla ya kuendelea nataka ni, ni hapo mwanzo wa kipindi kwamba mungu anaichukia dhambi lakini mungu anampenda mwenye dhambi dhambi dhambi tena tena mungu zambi, mungu anaichukia anampenda mwenye zambi. okay labda unasema labo kwa konsensi, kwa kusema ngoja kwamba mungu anachukia dhambi hivi l- okay, mungu anampnda ujambazi lakini anampenda jambazi mungu anachukia uchawi lakini anampenda mchawi mungu anamchukia msengenyaji lakini anachukia usengenyaji lakini anampenda msengenyaji kwa hiyo kwa lugha nyingine dhambi haimsababishi mungu amchukie mwanadamu mungu ajawai kumchukia mwanadamu hata siku moja nilikuonyesha katika vipindi vilivyopita lakini pia nataka niende kusitiza ili jambo li liweze kukaa vizuri na naili uweze nazungumza nini twende nikakuonyeshe mfano mmoja tuangali tukaangalie e, warumi mlango wa tano. Warumi wa warumi mlango watano alafu ntaanza e, mstari wa ngapi mstari wa n moja kwa moja anasema bali mungu aonyesha pendo lake yeye mwenyewe kwetu sisi kwa kuwa kristo alikufa kwa ajili yetu yetutulipokua tungali wenye dhambi kwa hiyo biblia nasema azi kitendo cha mungu kumtoa mwana wake wa pekee akafa kwa ajili yetu sisi tulipokuwa tungali wenye dhambi ni kitendo kinachodhihirisha upendo wa mungu kwetu sisi si nataka loliingie vizuri rafiki kwamba mungu mungu pamoja na kwamba tulikuwa wenye dhambi pamoja na kwamba inawezekana wewe unanisa hivi ni mwenye dhambi inawezekana wewe ni jambazi inawezekana wewe ni mwizi inawezekana wewe ni mchawi inawezekana wwe ni msengenyaji nawezekana unafanya korokoro zote na matakataka yote ambayo anafanyika lakini bado mungu anakupenda vile vile upendo wa mungu haubadiliki hata siku moja na uthibitisho kwamba kweli mungu anakupenda ni kwamba alimtoa mwana mwanawake wa pekee akafa kwa ajili yako wewe na kwa ajili yangumimi tulipokuwa tungali wenye dhambi kwao yesu kristo akufa kwa ajili ya watakatifu alikufa kwa ajili ya wenye dhambi kwa ni kwamba mungu anapenda kila mtu ikiwa ni pamoja na wenye dhambi kwao mtu yeyote kuja kukueleza kwamba mungu anakuchukia sasa hivi kwa sababu umefanya dhambi labda kwa sababu sijui uliiba ama kwa, uli nyumba, ama kwa, uli mimba, ama kwa sababu uliua huko nyuma ama ama kwa kwa sababu sababu ulitoa mimba uli uli ulienda kwa mganga wa ama kwa sababu uo ni mganga wa huo ni uongo si iko kabisa yes mungu anachukia dhambi lakini anampenda mwenye dhambi kiasi kwamba aliamua kumtoa pekee kwa peke ajili ya huyu mwenye dhambi na kwa maana hiyo leo hii anataka urudi nyumbani naye rafiki dambi nanho lei d akakwambia kwamba kwamba mungu kwa mungu kwa umefanya dhambi anapiga no no wazi kabisa mstari wa, wa tena bali mungu aonyesha pendo lake mwenyewe kwa kwa kuwa kristo alikufa ajili tulipokuwa tungali wenye dhambi angalia mstari wa tisa. basi pno lakeee zaid ana tukiisha kuesabaa tdamuyake tutaokolwaaaaaa alikuwa anakupenda ulipokuwa mwenye dhambi na sasa hivi kwa kuwa umempokea yesu kristo wewe umekuwa mwenye haki umehesabiwa haki kwahio anakupenda zaidi anakupenda mno si okay tekakupa uthibitisho mwingine huyu alikuwa ni paulo anatueleza mambo haya tukiangalia kwenye waraka wa kwanza wa yohana waraka wa kwanza wa yohana mlango wa nne alafu ntatafuta kuanzia mlango wa ngapi e, tuanze mstari ule wa mstari wa kumi aanzenianze tuanze, tuanze, tuanze, tuanze, mstari wa nianze mstari wa wa, wa wa nane mpaka wa, wa, wa kumi anasema hivi wa, uh, anasema yeye asiyependa hakumjua mungu kwa kuwa uh, kwa maana mungu ni upendo tisa waraka wa kwanza wa yohana n nimeanza mstari wa 8n snnda mstariwa tisa katika hili pendo la mungu lilionekana kwetu kwamba mungu amemtuma mwanawe pekee ulimwenguni ili tupate uzima kwa yeye mstari wa kumi hili ndilo ndilopendo si kwamba sisi tulimpenda mungu bali kwamba yeye alitupenda sisi akamtuma mwanawe kuwa kipatanisho kwa dhambi zetu mstari wa kumi namoja wapenzi ikiwa mungu alitupenda sisi hivi imetupata nasi kuwapenda wengine Tukosawa. kwa mstari wa-mstari wa wenginesawsakomstarwakuansema hili ndilo ndilopendo si kwamba sisi tulimpenda mungu bali kwamba yeye alitupenda sisi akamtuma mwanawe kuwa kipatanisho kwa dhambi zetu siu kawa unaiona wo rafiki tae nkakuonyishe mlango wa pili wawaraka wa kwanza wa yohana hiyo hiyo mlango wa pili navyozungumzia upatanisho wa dhambi zetu uh, mlango wa pili waaaraka wa kwanza wa yohana, uh, yohana mlango wa pili nitasoma mstari wa kwanza mpaka ule wa pili anasema watoto wangu wadogo nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi na kama mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi kwa ama mtetezi kwa baba yesu kristo mwenye haki mbili naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu wala si kwa dhambi zetu tu bali na kwa dhambi za ulimwengu wote ko yesu kristo alipokufa maanayake ni kwamba alikufa akashughulikia dhambi za ulimwengu mzima Kwanini? kwa nini kwa sababu mungu anapenda watu wote mungu alikuwa anapenda ama bado anapenda ulimwengu mzima kwo lazima hilo tuweze kuzielewa ama tuweze kulielewa hilo eh, tunapokuja kuhusiana na mungu na hasa kwenye swala zima linapokuja katika swala katikatunapofika katika, katika swala zima la dhambi kwa waho nimekuonyesha wazi kabisa kwamba mungu anaichukia dhambi lakini i utakuoneshasaemstari mwingine lakini anampenda mwenye dhambi na ndio maana akamtoa wake pekee afe kwa ajili ya ulimwengu mzima ili ili awe upatanisho ili awe ondoleo ondolew alipie gharama ya dhambi alipie adhabu ya dhambi ili aiondoe dhambi na kwa maana n kusi na kitu chochote ambacho kisimama kati ya sisi na mungu lakini twende aini enye aun uonesh kuhusu jinsi ambavyo mungu alioshughlikia dhambi warumi nn eh, nikaanza mstari ule wangapi nianze mstari wa kwanza ili tuweze kuelewa mpaka ule mstari wa nne tutasoma anasema sasa basi hakuna hukumu ya adhabu juu yao walio katika kristo yesu hakuna hukumu ya adhabu juu ya wale walioko ndani ya kristo yesu Kwa kama wewe rafiki huko ndani ya kristo yesu hakuna hukumu ya adhabu juu yako hakuna Aronke, hakuna biblia imesema hakuna maadamu umezaliwa mara ya pili maadamu huko ndani ya kristo hakuna hukumu ya adhabu alafu anasema anakupa sababu kwa nini kwa sababu sheria ya roho wa uzima ule ulio katika kristo yesu imeniacha huru mbali na sheria ya dhambi na mauti tatu maana yale yasiyowezekana kwa sheria kwa vile ilivyokuwa dhaifu kwa sababu ya mwili mungu kwa kumtuma mwanawe mwenyewe katika mfano wa mwili ulio wa dhambi na kwa sababu ya dhambi alihukumu dhambi katika mwili ili nini ili maagizo ya torati yatimizwe ndani yetu sisi nenda kwa kufuata mambo ya mwili bali mambo ya roho sasa ntaka nirudie tena nirudie umstari watatu eh? mstari wa tatu angalia anavyosema mgoja nitafute ni, ni kwenye biblia ya neno anasemaje tafsiri ya neno anasema nini tuone tafsiri ya neno anasema hivi kwa maana kile ambacho sheria haikuwa na uwezo wa kufanya kwa vile ilivyokuwa dhaifu katika mwili anasema, sheria torati amri mwlih ni dhaifu katika mwili mwili na kwa wale mafundisho huko nyuma tumeona kwamba unaponyenyua sheria unapoleta torati mezani inafufua dhambi dhambi inahuisha ndani ya mwili wa mtu kasome warumi utaiona hiyo a kwa maana kile ambacho sheria haikuwa na uwezo wa kufanya kwa kwa kwa vile ilivyokuwa dhaifu katika mwili mungu kwa kumtuma mwanawe mwenyewe kwa mfano wa mwanadamu mwenye mwili ulio wa dhambi na kwa ajili ya dhambi yeye alihukumu dhambi katika mwili alihukumu dhambi katika mwili sasa tunavyosema kuhukumu dhambi katika mwili kwa kwa lugha nyingine kiswahili kiswahili inashindwa inashindwa uh, nini inashindwa kukamata vz eye bibilia ya habari njema naona biblia habari njema amempata vizuri biblia habari njema warumi tt sik bibilia habari njema anavyosema anasema mungu ametekeleza jambo lile ambalo sheria haikuweza kutekeleza kwa sababu ya udhaifu wa binadamu mungu alimtuma mwan, mwanaye akiwa mwenye mwili sawa na miili yetu sisi wenye dhambi ili aikabili dhambi na kwa mwili huo akaiangamiza dhambi naona okit eh? ko dhambi imeangamizwa thats what the word says ndivyo ndeno ambayo nasema anasema mungu alifanya hivyo kusudi matakwa ya haki ya sheria yatekelezwe kikamilifu ndani yetu sisi ambao tunaishi si kwa nguvu za kibinadamu bali kwa nguvu ya roho mtakatifu yaani ukifika patamaniena ukapata u ukapate soda ukapate maandazi ama nini mwindo wa kuchoma mwindo wakuka eme skkita so sema ra fiti goƴanere o this is too good sasa najua kwa wale ambao wapenda wapendarat wapenda sheria ambao wanapenda kulinginiza wenzao hii kwao ni habari mbaya ya kichefuchefu lakini kwa wale ambao wanampenda mungu na wamekuwa waki wakiangaika wakisumbuliwa na na, na na matendo ya mwili this is good stuff. hii ni habari njema sikia ule mstari watatu mpaka wanne tena anasema mungu ametekeleza jambo lile ambalo sheria haikuweza kutekeleza kwa sababu ya udhaifu wa binadamu o sheria ama torati ama amri kui yes ililetwa na bibilia inasma katiagalati ililetwa kwa sababu ya makosa lakini torati sheria haimsaidii mtu kushinda dhambi inamuonyesha tu kwamba wewe umefanya dhambi na inasababisha hiyo dhambi ihesabiwe dhidi ya huyo mtu na inasababisha adhabu ije juu ya huyo mtu lakini sheria torati amri kum haiwezi kumsaidia mtu kushinda dhambi kwao anasema kwa sababu hiyo mungu akasema mungu ametekeleza jambo lile ambalo sheria haikuweza kutekeleza kwa sababu ya udhaifu wa binadamu mungu alimtuma mwanaye akiwa mwenye mwili sawasawa sawa na mili yetu sisi wenye dhambi ili aikabili dhambi na eh, kwa mwili huo akaiangamiza dhambi stop kwa hiyo si, si, si kama unasikia this is good siu kumbuka nilikwambia kwambia kwamba mungu anaechukia dhambi lakini anampenda mwenye dhambi anampenda mwenye dhambi kiasi kwamba mungu akamtuma wake wa pekee yani yesu kristo akaja katika mwili akapewa mwili mwili ambao unafanana na miili ya watu wenye dhambi ulivyokuwa ili kwa njia ya mwili yesu akiwa katika mwili mwanae akiwa katika mwili biblia nasema aweze kuikabili dhambi anaikabili dhambi kwa niaba ya nani anaikabili dhambi kwa niaba yangu mimi na kwa niaba yako wewe kwa nini kwa sababu wewe umeshindwa kuikabili dhambi kwao mungu ameamua kukuletea msaada na huo msaada nani yesu kristo ko yesu kristo akachukua mwili amekuja kuikabili dhambi kwa niaba yako kao kama unanisikiliza na dhambi inakusumbua naona strago chirap sabasau changamka furahi kwamba unaye yesu kristo mwana wa mungu alitumwa kuja kuikabili dhambi nje aliifanyao kazi ya kuifanya angalia anavyosema anasema mungu kwa kumtuma kwakumtumasema uh, uh, mungu alimtuma alimtuma kia, wakati uliopita mungu alimtuma sio atamtuma mem- mungu alimtuma mwanawe akiwa mwenye mwili sawa na miili yetu sisi wenye dhambi ili aikabili dhambi na kwa mwili huo akaiangamiza dhambi kwaiyo yesu alikuja na akaiangamiza dhambi in infacti unaweza ukasoma mstari huu sambamba na na, na, na waraka wa kwanza wa yohana tat n waraka wa kwanza wa yohana tat anasema hivi anasema atendae dhambi ni waibilisi kwa kusudi hili kristo alidhihirishwa ama mwana wa mungu alidhihirishwa ili aziharibu kazi za iblisi ili azivunje ili aziteketeze kazi za zaiblisi na kazi mojawapo ya bisi ilikuwa ni ile swala la dhambi kwao biblia inasema wazi kabisa kwamba dhambi imeangamizwa katika mwili dhambi imeangamizwa na kwa maneo sasa hivi maagizo yote ya haki ambayo inatokana na torati na sheria yametimizwa ndani yako wewe unaenenda kwa nini soma tena Hii kitu ni kizuri mna nianze tena mtari a tat wa di wan najua anasema mwalimu narudia sana ya ili iweze kuingia vizuri nasoma bibilia ya habari njema warumi 8 tt hadi n anasema mungu ametekeleza jambo lile ambalo sheria haikuweza kutekeleza kwa sababu ya udhaifu wa binadamu mungu alimtuma mwanaye akiwa mwenye mwili sawa na miili yetu sisi wenye dhambi ili aikabili dhambi na kwa mwili huo akaiangamiza dhambi wapi pale msalabana tunafahamu nne mungu alifanya hivyo kusudi matakwa ya haki ya sheria yatekelezwe kikamilifu ndani yetu sisi ambao tunaishi si kwa nguvu za kibinadamu bali kwa nguvu za roho mtakatifu sasa nikuulize swali kuna mambo mawili hapa rafiki rafikutaka kushinda dhambi mambo yako mawili jambo la kwanza kwanza ukubali matatu jambo la kwanza manne jambo la kwanza ukubali kwenye akili yako kwamba mungu anaichukia dhambi lakini hamchukii mwenye dhambi hilo ni jambo la kwanza kabisa rafiki ambalo unatakiwa uliruhusu liingie katika akili yako na liwe litulie kwamba mungu anachukia dhambi lakini anampenda mwenye dhambi na kwa sababu hiyo mungu akamtuma mwanawake wa pekee akaja akachukua mwili mwili ambao unafanana na miili yetu sisi wenye dhambi ili kwa njia ya huo mwili yesu kristo aikabili dhambi na kuiangamiza dhambi kwahio lazima ukubali pia ufike mahali ukubali kwamba huna ubavu wa kushindana na dhambi pekee ambaye ana ubavu wa kushindana na dhambi ni yesu kristo ambaye alikuja katika mwili ili aikabili hiyo dhambi na habari njema ni kwamba aliikabili hiyo dhambi na akaiangamiza akaiangamiza kwa dhambi miangamizwa hilo i jambo la pili ambalo utakiwa ulijue na jambo la tatu unatakiwa ukubaliane na huo ukweli kwamba dhambi imeangamizwa haina haina nguvu tena juu ya mwili wako haina nguvu tena katika maisha yako sasa hivi huko huru dhambi imeangamizwa yesu alikuja kukuokoa kutoka katika dhambi zako alivokutoa kutoka katika dhambi zako akaiangamiza unasema sasa hii mwalimu i inaiona nini mbona inakuwa wakati mwingine kidogo kidogo ee, kidogo kidogo ya ni kwa sababu hujaijua kweli na bado unatakiwa uendelee kukubaliana na huo kweli uruhusu hiyo kweli ya kristo ipite katika moyo wako ibadilishe kufikiri kwako ianze kubadilisha na mwenendo wako lakini kama bado utaendelea kupinga kwa sababu ya unataka kupima neno la mungu kwa kutumia mazingira yako na uzoefu wako utaendelea kuchemsha yes hata kama umetoka kufanya dhambi sasa hivi kubali kwamba kristo alikuja ameiangamiza dhambi katika mwili ameiteketeza dhambi katika mwili kwamba dhambi haina nguvu tena katika maisha yako lazima ukubaliane na huo ukweli ni jambo la tatu na jambo la nne ufanye maamuzi sasa badala ya kutia juhudi binafsi ili uweze kuishinda dhambi kutegemea nguvu zako mwenyewe uanze kutegemea nguvu na uwezo wa roho katika maisha yako ukiamini kwamba itakuwezesha wewe kushinda dhambi sasa nisikilize pointi namba tatu na namba nne vinahusiana kidogo sawa okay tulisema nini Araka araka. moja harakarakamoj kwamba mungu anaichukia dhambi lakini anampenda mwenye dhambi mbili tukaona kwamba mungu amemtuma mwanawake pekee akaja akachukua mwili ulio wa dhambi ili aia, aikabili dhambi kwa niaba yako wewe na kwa niaba yangu mimi na alipokuja akaiangamiza dhambi katika mwili na tatu lazima nikubali kwamba dhambi imeangamizwa katika mwili lazima niwe mnyenyekevu niwe mpoli niache kiburi niache majivuno na nikubali kwamba mimi mwenyewe kuikabili dhambi siwezi lakini yesu kristo alikabili dhambi kwa niaba yangu yang hiyo nakubaliana na ukweli wa biblia unaosema kwamba dhambi imeangamizwa dhambi imeangamizwa ipo tena hichi nachokiona nikiinimacho nikubaliana na huo ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni ni ukweli nikikubaliana na huo ukweli inaruhusu jambo la nne kwamba sasa roho mtakatifu ataleta nguvu zake kuniwezesha mimi kuishi maisha ya uhuru kutoka katika madhara ya dhambi na sitategemea nguvu zangu tena mwenyewe bali nitakuwa nategemea nguvu za mungu na hivyo ndivyo hivo ndivo ambao natawakuishi rafik stnachokizungumza si kwa hiyo hiyo ni habari njema sasa hii ndio habari ya upatanisho hii ndio habari njema kwamba mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake asiwahesabie watu makosa yao tena kwa hiyo tumeona yes amekuja kumbuka hii dhambi ambayo inaazungumziwa hapa ukisoma warumi mlango ule wa watano mstari ule kwanzia wa kumi na mbili utaona kwamba hii dhambi ililetwa na mtu mmoja ambaye ni adamu jan yani some chapchapo tawa tunamalizia warumi tano kumi na mbili paa1 anasema hivi kwa hiyo kama kwa mtu mmoja dhambi iliingia ulimwenguni na kwa dhambi hiyo mauti na hivyo mauti ikawafikia watu wote kwa sababu wote wamefanya dhambi kwa kwahiyo kabla ya adamu kufanya dhambi biblia natosha wazi kaia kwamba dhambi ilikuwa haipo ulimwenguni kwao adamu ndiye aliyesababisha dhambi ikaingia ulimwenguni na hiyo dhambi ilivyoingia ulimwenguni ikasababisha mauti kwa watu wote hata wale ambao wakufanya dhambi kama adamu lakini wakahesabiwa watuwote kuwa wamefanya dhambi na kwa maana hiyo kama dhambi iliingizwa na mtu mmoja ambaye ni adamu basi ikabidi mungu amtume adamu wa mwisho ambaye ni yesu kristo ili aje kuiondoa dhambi warumi moja ishiina tisa na sio tu kwamba aliondoa dhambi lakini aliichukua dhambi katika mwili wake pale msalabani ukisoma kwenye petro wa kwanza alafu baadaye akaiangamiza dhambi ikaangamizwa katika mwili wake na kwa maana hiyo wewe unenesesa hivi uko huru sababu dhambi bado inakusumbua eidha ni kwa sababu haujakubali kwamba yesu ameishinda dhambi ama mbili bado unakubaliana na uongo wa adui tunakwenda lakini hata hata siku moja kwamba dhambi ina nguvu kushinda ulizaliwa mara mtu tunakenda pili dhambi haina nguvu juu yake ni kwa sababu tu hajaujua ukweli na ndio maana ndiomaanauata tuende tukawapelekea watu habari wa njema sasa kuwambia kwamba mungu anachukia dhambi na ameangamiza dhambi katika mwili lakini mungu anampenda mwenye dhambi wenye no amemleta yesu ye ili tupate kuwa haki mbele za mungu tupate kuwa tupatkua na kwa mana kama unanisikiliza mwalimu this is good news hii ni habari njema mno mimi hii nataka kupokea kile ambacho kristo alikifanya kwa ya niaba yangu nataka kufunguana mashati na dhambi leh basi fanya maombi yafuatayo yatoe katika vilindi vya moyo wako ili uwez kuingia katika familia ya mungu sema, mungu sema wa mbinguni nimesikia habari njema naamini mungukua yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili il niwe mwenye haki Nakiri kwa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera karibu katika familia ya mungu ninakukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama anaweza kutunza mpaka siku ile ya bwana tuandikie tujulishe mahali ulipo tuweze kufurahi pamoja na wewe vinginevyo tumefika mwisho tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi kumbuka tu yesu ni kristo na bwana hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu huruma gai ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya nehema na kweli kwa njia ya radio, YouTube, google podcast apple podcast apple redioyoutubegle telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hivi zitafanyika katika ukumbi wa baba uzima hau uliopochama tengero jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwepwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifo pamoja na maumbezi itakayoanza saa kumi na dakika hahi za jioni hadi ha. saa kumi na mbili na dakika hahi za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa bao bao. uzima haui uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga si nambari 76 b aba mbii au sfri 7 8 t tan bii arobainina mbii au sifri 6t saata a b aba b kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kipindi hiki cha neema na kweli kinakujia kila siku ya jumatatu hadi jumamosi kuanzia saa tatu kamili usiku mpaka saa tatu na nusu usiku na siku ya jumapili pili kinaanza saa mbili na nusu mpaka saa tatu kamili usiku hapa hapa redio habari maalum fm kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache usiacha katika youtube channel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na nagleas kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya mbali, bilisi tupigie simu namba 764 5242 au 789 242 au 67 Se forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse forse