karibu katika mafundisho haya yeneema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo sasa wote kubalia, no sio lazima kukubaliana lakini kwasili, kubwa, kwa asilimia kubwa tunaweza tukakubaliana kwamba hali ya kanisa kifedha na kiuchumi sio nzuri ta msikuweka tabasamu huo ndio ukweli na nanadhani tutakubaliana wote kwamba fedha ina nafasi ya muhimu sana katika maisha ya kila mtu ue umeokoka haujaokoka in infact nadhani kwenye muubiri kumi kama siko sehe mubiri kumi kumina tisa anasema fedha ni jawabu la mambo yote na ukienda sehemu nyingine anasema kwamba ndhani kwenye kwenye nini kwenye kama m- nini uh, mithali kumi kumi na tano anasema kwamba fedha ni ulinzi lakini uharibifu uangamivu wa wa, wa, wa wa nini waiiwa maskini ni umaskini wake maskini umaskini unaharibu maisha una, una destro moja nikuambia kitu kimoja sina sina data kamili lakini asilimia kubwa naweza nika nika-, nika wanasema kuspekulate kwa lugha ya kiingereza siku inaitwa nini kwamba zaidi asilim ya asilimia sabini ya matatizo kwenye ndoa ni kwa sababu ya fedha sio kwa sababu fedha zimekuwa nyingi kwa sababu fedha hamna wakina mama mtakubalia eh? ugomvi kwenye nyumba ni nini fedha sasa kama fedha ina nafasi kubwa namna hiyo in infact fedha ina uwezo wa kusababisha familia ikakosa furaha watoto wakakosa furaha ndoa ikakosa furaha tafuta mwanaume ambaye hana hela huonekana njasiri ulizia tu ukiwezekana ulizia hatana uko nani kile chumba cha ndani kule kama nakwaga wa maana sasa menyangalia kitakatifu ho wanake ni kwa sababu fedha na nafasi kubwa katika maisha ya wa kristo yet tumefanya mchezo mchezo tu na akitokea mtu akaanza kufundisha watu na kuwaelekeza namna ya kuenenda katika ufalme wa mungu ili kile ambacho mungu amekikusudia kiweze kutimia watu wanaanza kumshambulia kumshambuliahuyu anataka hela huyu anataka nini kwani wewe unataka nini na tatizo tulilonalo ni kwamba watu wengi kwa sababu fedha imewanyuka imewagaragaza wana <laughs> wanaasira wana wana, wana, offense, wana, asira, wana chuki dhidi ya fedha ukishaanza kuzungumzia fedha tu so wanakasirika kama ambavyo baadhi yenu nawaona kwa sababu gani fedha imekutesa mno kiasi kwamba ukisikia <laughs> unaumia yaani unakosa raha kwa sababu inakuletea machungu baada ya kukuletea furaha wangapi wanajua kwa tajiri ukiongea abari ya fedha nafurahi lakini mtu ambaye amechapika hana fedha ukiongea habari ya fedha nakasirika ngoja nikwambie haiwezekani ukawa na matajiri wamekaa fedha zipo zinatiririka ukazungumza habari ya fedha na hata ukazungumzia habari ya kutoa tunataka kujenga jengo tunataka kununua kiwanja wao waune hamna wanaokasirikaga ni wale ambao wamechapika wanaoef kwenye magrupu ukizungumzia fedha ni nani ni wazee wakuchapika wataalam wakuchapika mchapio jamaa nazungumzia hela sana wakati yee mwenyewe zinamsumbua luka 6 2 najua sijaanza vizuri sana lakini acheekaa la hivyo hivyo ili watakaovuka hayo mazungumzo ya mwanzo alioyafanya basi watakuwa ndo walikusudiwa <laughs> luka 6 2s bwana yesu anaongea anapiga maubiri inaitwa em of the mountain ama maubiri ya pale mlimani nitasoma kwenye, kwenye biblia ya tafsiri ya suv alafu baadaye nitaenda no, kwenye bibilia ya bari nje bibilia nini ya ya neno tafsiri ya neno anasema akainua macho yake yaani yesu akawatazama wanafunzi wake akasema heri ninyi mlio maskini kwa sababu ufalme wa mungu ni wenu na unaweza ukaona hawa waliotafsiri jinsi ambavyo wako konfyusi na kama unaishia kusoma tafsiri moja tu kwenye bibilia wakati mwingine utadanganywa sana kwa sababu watafsiri waliotafsiri wengi walikuwa ni wataalamu wa lugha na wengine walikuwa wamejaa mapokeo kwa sababu zamani na kwa kanisa kwa asilimia kubwa ilikuwa kuwa maskini ndio dili kwamba ukiwa maskini unaonekana kwamba ufalme wa mungu ni wakwako utaenda mbinguni matajiri tu wanaenda jana n sitakaa ni sahau wakati nakuwa siasa za ujamaa na kujitegemea zilikuwa zinapiga vita matajiri wanaita mabepari mabeberu angnaumbuka watu wazima wanakumbuka na ilikuwa dalili mojaapo ya kwamba mtu ni bepari ama ni beberu ni kitambi na kwa bahatimbaya baba yangu alikuwa nakitambi alafu alikua nahela kwauko mtaani nilikuwa nakosa amani naambiwa mtotowabepari mtoto wa beberu alafu bado ukienda kanisani pia unaambiwa kwama matajiri wanaenda jan atakaela hmm? hela ambao ukiwa nayo mtaani unanyanyaswa lakini pia hata ukitokea umeenda upande wa pili unaenda jana hata hmm? papa tulienaye sasa hivi francis alisema anataka kanisa maskini kwa ajili ya watu maskini kwa hiyo kwa lugha nyingine umaskini naonekana ni kitu cha heshima thing k hawa walivyotafsiri wanatafsiri katika hilo neno wanavyosema heri hiyo tafsiri si kweli kwa sababu nitakusemea kwa lugha ya kiingereza halafu tanda kwenye tafsiri ya neno utaona inavyosema kwenye lugha ya kiingereza tafsiri ya new king james version anasema hivi then he lifted up his eyes toward his disciples and said bless are you poor for u you, is the kingdom of god kwenye tafsiri ya neno anasema hivi akawatazama wanafunzi wake akasema mmebarikiwa ninyi mlio maskini kwa sababu ufalme wa mungu ni wenu okay kwa wale wasiojua tafsiri mojawapo ya baraka mithali kumi ishini na mbili baraka maskinu, barikio, ya bwana uefanya nini hutajirisha kwa hiyo kama uwe ni maskini ukiambea umebarikiwa maanaake nii umetajirishwa kwao anachosema bwana yesu nini hapa anasema kwa wale walio wa maskini utakapoingia ndani ya ufalme wa mungu maisha yako anageuka kutoka kwenye maisha ya nini ya umaskini kuingia kwenye maisha ya nini ya utele anasema ufumbuzi solution dawa ya matatizo ya umaskini ukosefu upungufu ni ufalme wa mungu hakuna soluthen nyingine yoyote sasa tuache ulokole tuangalie neno oneno nasema okay kama ulikuwa unatafuta nafasi ya shule ya mtoto wako kwenye shule maarufu tuite aa sindio na ukawa umeangaika unajua mwanao akienda kule maisha yake atakuwa mazuri alafu ime, imeshindikana alafu kawa umemweleza mtu akasema nami nitajitaidi ku, kuangalia kama mwanao anaweza akapata fursa akija akaambia aise na habari njema kuhusu ile shule maana nini maanaake amepata aa kuna upenyo kuna namna ambayo mwanao ataingia si sindio sawa si sawa sawa si sawa kama tulikuwa tunatafuta usafiri labda wa kutoka upande mmoja kwenda upande mwingine alafu usafiri umetusumbua nikaja nikasema nina habari njema kuhusu usafiri manaake nini usafiri umepatikana tunakubaliana ama hatukubaliani kama nina mgonjwa ambaye anaumwa ana ugonjwa ambaye ameambiwa kwamba ugonjwa hauna dawa na tumekuwa tukiangalia kutafuta dawa nikaja nikamwambia nina habari njema kwako manaake nini dawa imefanya nini imepatikana tunaelewani ama hatuelewani Hey, kwao ukienda kwa maskini ukawambia nina habari njema nini maanayake hmm? hey, dawa ufumbuzi changamoto ya matatizo yako umaskini wako ukosefu wako upungufu wako umepatikana na hiyo dawa inaitwa ufalme wa mungu tunaelewan ama atuelewani sasa sasazingati aichokuwa naubiri yesu ni tofauti na ambacho tunafundishana na kuhubiriana leo hii hakuwa akizunguka akiwaambia watu nina habari njema mungu anaweza kuwatoa katika umaskini mungu anaweza kuwatajirisha akusema hivyo hakuwa akiprich god is able to bless you to prosper you alikuwa akiprch god is wilin god will wi ble yu i kwamba mungu sio anao uwezo mungu anataka kukutajirisha shauku na kiu ya mungu ni wewe utoke kwenye umaskini kwaio amekuja kukutoa kwenye umaskini amenituma ili nije nikutoe kwenye umaskini kwangapa nanyelewanisaidia hapo kama hii inaingiliana na huko unyembe niache kutumia kwa sababu meseji ni ya muhimu sana tunaelewana lugha mm-hmm. kwa kwaho kitu cha kwanza kabisa ambacho nataka tukielewe ni kwamba yesu anasema nimetuma kutangaza anasema kuhubiri na nilishafundisha habari ya kuhubiri ukiangalia kwenye lugha ya, ki, ya kigiriki neno kuhubiri anasema ni mpiga mbiu mwenye mamlaka iliyo rasmi ambayo mbayo nini anasema ambayo amepewa ujumbe mzito ambao ni lazima kuusikiliza na lazima kuutii hiyo Kuhu sio optional kwama anasema kama wewe ni maskini kama una upungufu kama una ukosefu kama una changamoto za maisha dawa ni ufalme wa mungu hakuna dawa nyingine yoyote hakuna uvunguzi mwingine wowote dawa ni ufalme wa mungu tunaelewana ama tuelewani majia tuongeze tena dosi kidogo tene matayo kumi na moja yoane uko gerezani kasikia habari za yesu anatuma wanafunzi wake mstari wa pili matayo 1 na moja bili tutasoma mpaka mstari wa tano ama mstari wa sita sio mbaya anasema naye yohana aliposikia huko gerezani matendo ya kristo alituma wanafunzi wake kumuuliza wewe ndiwe yule ajae au tumtazamie mwingine yesu akajibu akawaambia nendeni mkamweleze yohana mnayoyasikia na kuyaona vipofu wanapata kuona viwete wanakwenda wenye ukoma wanatakaswa viziwi wanasikia wafu wanafufuliwa na masikini wanahubiriwa habari njema halafu anasema naye amebarikiwa anasema naye heli awayi yote asiye Chukizwa nami namitaitakiwa mba amebarikiwa yeye asiyekwazwa na mimi amebarikiwa yeye asiyechukizwa na mimi amebarikiwa yeye ambaye atakua kuletewa habari njema ya ufalme wa mungu kwamba ni ufumguzi wa changamoto zake na asinune na kwa maanaye wote wanaosikia habari njema ya ufalme wa mungu kwamba imekuja kutatia changamoto za fedha na uchumi katika maisha ya binadamu alafu wakanuna wakakasirika wote wamelaaniwa sio mimi manake kama hujabarikiwa ana fanii ndiyo ukisikia habari njema mtu anafundisha analeta ufumbuzi wa kuwatoa watu kwenye changamoto za fedha na uchumi alafu ukanuna alafu ukaponda alafu ukalefti manaake umefanya nini umelaaniwa mwana wa nyoka wewe sio mimi nasema ni bibilia kwa sababu watu pekee waliokuwa wanachukia habari njema ya ufalme wa mungu na habari njema kwa masikini nani ni mafarisayo ni masadukayo ambayo kwenye matayo kumi na mbili yesu alieta uzao wa nini uzao wa nyoka na watu wengi sana wako makanisani ni manyoka lakini hawajijui kwa sababu tu ameajiriwa na kamshahara kake anaona amefika lakini kama tunaishi kwa kutegemea mishahara yetu kwa kutegemea juhudi zetu binafsi tumekwisha hmm? tumekwisha leo tu nilikua anaangalia kwenye taarifa habari ndani marekani wanasema biashara ambazo zimefungwa moja kwa moja hazitakaa zifunguliwe tena marekani biashara za watu weusi waswahili wa marekani weusi ni asilimia 4 b biashara zote za wazungu asilimia kumina saba unadhani kati ya awo waswahili na wazungu na anahitaji kusikia habari njema zaidi miaka hmm. mingi iliyopita nikawa na jamaa mmoja nilisoma naye shule ya ilboru of course nahani wakati iko fom siko fom 1 kitu cha namna hiyo halafu miaka ba, mingi baadae a tukakutana kwa, kwa sababu nafahamiana na wazazi wake kwaho walikuwa watu wa kwanza kabisa walionisaidia kurekodi mafundisho ya kwanza kwa video kwao wakati unazungumza na wazazi wake wameokoka mama ni mtumishi wa mungu ni mchungaji baba naye anamsaidia mama jamaa hatake kabisa kusikia uokovu infact ataki kusikia habari za mungu amekaa marekani wakati hua nani miaka kumi na saba kwaiyo nikamuuliza ambia kwa nini unachukia habari za mungu akasema na shida moja huyu mungu kwa nini alipeleka injili kwanza marekani na kuaupa kuileta afrika nikaambiwa una maanisha nini akasema nimeona matunda ya injili nimeona mabadiliko na mageuzi ambayo injili ukristo umefanya katika taifa la marekani ingeanza afrika umaskini ungekuwa umeisha lakini huyu mungu kapeleka kule kwanza kwa sababu hiyo mi simpendi nikasema walau anajua ukweli kuliko wakristo wengi kwamba injili inabadilisha na ni habari njema inahusu nini ufalme wa mungu tunakuana sawa ama hatuko sawa sasa samari nyingine nzuri ni matayo tisa mstari wa tutaingia tu kwenye siutangulizi wa ni mgumu siku zote matao 5 anasema naye yesu alikuwa akizunga katika miji yote na vijiji akifundisha katika masinagogi yao na kuihubiri habari njema ya ufalme na kuponya magonjwa yote na udhaifu wa kila aina sasa tuulizane swali kama yesu ni mwana wa mungu mungu na mungu muumba wa mbingu na nchi akamtuma yesu yesu amekuja anazunguka vijiji kwa vijiji miji kwa miji mitaa kwa mitaa nyumba kwa nyumba akiwaeleza watu kwamba ufumbuzi wa changamoto walionayo ni ufalme wa mungu kwa nini sisi kama wakristo wakristu hilo hiloswala kama sio tumelogwa ni nini hmm? okay tupige hatua moja hmm? nikupe mistari miwili twende luka mlango wa nne ama tufanye hivi tuanzie yohana kumi na nane alafu tutaenda luka nne yohana kumi na nane mstari wa 37aba bwana yesu amekamatwa yuko mbele ya pilato anakaribia kwenda mtalabani kusulubiwa mstara h 7 anasema hivi pilato anamuuliza bwana yesu basi pilato akamwambia wewe uu mfalme basi yesu akajibu wewe wasema kwa kuwa mimi ni mfalme mimi nimezaliwa kwa ajili ya haya na kwa ajili ya haya mimi nalikuja ulimwenguni ili niishuhudie kweli kila aliyewahio kweli huisikia sauti yangu sasa tafsiri kidogo huwe inanikera kwa sababu inakuwa kama bwana yesu anamjibu farao mi namjibunini pilato, pilato kwa kejeli jatuangali una tafsiri nzuri sasa kuna tafsiri moja inaitwa agano jipya tafsiri ya kusoma kwa urahisi na najua tafsiri ya biblia tku naomba nikusomea jinsi inavyosema pilato akasema kwa hiyo wewe ni mfalme yesu akamjibu uko sahihi unaposema kuwa mimi ni mfalme nami nilizaliwa kwa ajili ya hili kuwaeleza watu juu ya kweli ni kwa sababu hii nalikuja ulimwenguni kila mmoja aliye wa upande wa kweli hunisikiliza sasa nao wameanza vizuri lafu wakakata kona <laughs> bibilia anene anasema pilato akamuuliza kwa hiyo wewe ni mfalme yesu akajibu wewe wasema kwamba naona naonahivo mbaye eh, ko huko sahii kwamba anasema anamwambia pilato huko sahii kwamba yes mimi nimezaliwa kwa kusudi la kuwa mfalme kwenye lugha ya kiingereza nanhani kisoma nini nkjv anasema hivi uh, pilate therefore said to him are you a king then jesus answered you say rightly that i am a king for this cause i was born and for this cause i have come into the world anasema kwa kusudi hili nalizaliwa niwe nini mfalme na kwa kusudi la kuwa mfalme ndio maana nimekuja duniani hajasema kwa kusudi la kuja kuwaokoa ingawa sehemu ya kuokoa ni sehemu ya kazi yake lakini kusudi nililomleta ni niyeye kuwa mfalme na ukisoma hapa utuona inakubaliana kabisa kwa sababu unaposema mwanzo mlango wa kwanza mstari wa ishiri na sita kwa mara ya kwanza mwanadamu anapozungumzwa anazungumza mungu anasema na tumfanye mtu kwa sura yetu na mfano wetu tuwape mamlaka ya kutawala kwa lugha nyingine tumfanye mwanadamu awe nini mfalme juu ya vitu vyote kwahio yesu naye anasema nimekuja kwa ajili ya kuwa nini mfalme nimezaliwa niwe nini mfalme tunaelewana jamani ama tuelewani ukisoma matayo mlango wa pili uneonaja ya kwenda wakati yesu amezaliwa wamekuja maa majusi kutoka mashariki wanauliza wapi yuko mfalme wapi amezaliwa mfalme hawakusema wapi yes kwenye luka anasema amezaliwa mwokozileo amezaliwa mwokozi ndio wa ulimwengu ambaye ni kristo na bwana lakini yesu alizaliwa awe mfalme alikuja kwa kusudi la kuwa mfalme na hivyo tutakavozungumza habari ya ufalme wa mungu tutazungumzia kutokea kwenye engo ya tofauti maanake mara nyingi watu wamekuwa wakihubiri habari njema ya ufalme wa mungu wanajaribu kuuelezea kwamba sio kula si na kunywa bali ni haki na furaha katika roho nataka tuangalie habari ya ufalme wa mungu tukitokea kwenye engo ya yesu tukitokea kwa yesu kristo ili uweze kuelewa umeingia kwenye nini tuko sawa twende kwenye luka nne kwao yesu alizaliwa kusudi gani kwa nini alikuja duniani kuwa mfalme na kwa mwanayo kaa alikua amekuja kuwa mfalme twende luka 4 42 hadi43 hata kulipokucha alitoka akaenda mahali pasipokuwa na watu makutano wakawa tafuta wakafika kwake wakataka kumzuia asiondoke kwao akawaambia imenipasa kuihubiri habari njema ya ufalme wa mungu katika miji mingine pia maana kwa sababu hiyo nalitumwa sawa sawa sawak kwaiyo anasema kwa, kwa kusudi la kuwa mfalme ndio maana nimezaliwa na kwa kusudi la kuja kuwa mfalme ndio maana nimekuja duniani na aliyenituma amenituma nikatangaze habari njema za ufalme wa mungu habari ambazo ni lazima kuzisikiliza na ni lazima kuzitii una pion na tumeona karibu mistari mitatu minne anazungumza anasema kwamba nimetumwa kuja kuwatangazia maskini habari njema maskini habari njema maskini habari njema kwa hiyo mungu anasema ninasema dawa ufumbuzi wa changamoto za fedha na uchumi ni nini ni ufalme wa mungu sawa si sawa tunaelewana mpaka hapo ama htuelewani ngeogia rafiki yako mwambie una alio ya kimaisha ya kiuchumi kwa sababu uelewe ufalme wa mungu na akikuangalia kwamba anazo mwambie ungekuwa mbali zaidi kamaguo unaelewa ufalme wa mungu <laughs> tunaenda sawa sasa yesu anasema nimetumwa kuja kuzungumza habari za ufalme wa mungu na anasema kwamba maskini wamebarikiwa kwa sababu wame ufalme wa mungu ni wao kwa lugha nyingine masikini atakapoingia ndani ya ufalme wa mungu maanake automatikali baraka ya bwana inakuja juu yake na maisha yake lazima abadilike sasa sasa hivi hatuoni kwa nini kwa nini hatuoni o pamoja na kwamba umezaliwa u kwa ndani ya ufalme wa mungu ndipo tunapowazima usemi wa waswahili sindio Us- jambo silolijua ni sana sana usiku wa nini wambie mwenzie kutoka gizani seriously ndio mana ukisoma waefeso 4 unaja yakwenda kwenda kumi na saba hadi 1ui 8 anasema tusienende katika ubatili wa nia zetu wa fikra zetu kama watu wa mataifa kwa sababu wao akili zao zimetiwa giza na wametengwa na uzima wa mungu ko giza ambayo anasema ujinga ignorance dio ambayo imewatenga na uzima wa mungu kwa hiyo kinachotutenga sisi na ufalme wa mungu kinachotutenga sisi na baraka ya mungu isifanye kazi katika maisha yetu ni nini giza ambalo nini ndio maana mwalimu nyerere akasema tuna maadui watatu ambao nini ujinga umaskini na maradhi vitu ambavyo vyote vitatu vinakumbatiwa kwenye kanisa na no? oya oh yeah ningekuwa nimetangaza kwamba njoni jamani mkanyage mafuta na kuna mafuta spesho ukikalia na makalio maisha yanabadilika watu angeja pa usingeamini kwa sababu kila mtu anataka shotat kwa watu wengi kuliko umwambie afikiri nibora umwambie afe wengi yule jamaa tunapata shi, shida injili yake lazima ufikiri sana kwadali kwa ya kwa kuambia kwamba kwenye ufalme wa mungu utakie kufikiri ni nnani mini zani si ni kondoo kondoo tunaufikiria peleka kondoo kwenye shimu aonekaa atafuka tunaendelea kwaho kama mungu anasema dawa ya umaskini ni ufalme lazima tutege sikio sasa haraka haraka kidogo kuhusu ufalme nitakupa dondoo kidogo alafu sutashii utarudi kwa yesu kwa sababu upsta ni yesu ukishaanza kuelewa nafasi ya yesu kama mfalme na ukaanza kuelewa wajibu wake ambao alipewa na kuhakikishia ya maisha yako lazima abadilike sasa hivi unasota kwa sababu kila kitu unajaribu kufanya mwenyewe unajaribu kutumia akili zako unajaribu kutumia nguvu zako unajaribu kutumia maarifa yako unajaribu na ndomaana maana mambo yamekuwa mazito moja nikupe dondoo kidogo sifa ya ufalme wowote na mfalme wowote ni ustawi wa watu wake ndio maana malkia wa sheba alipokuja kwa solomoni kati ya vitu ambavyo anavisifia ni wafanyakazi wanaosimama kumhudumia solomoni na kilichomshangaza ni pamba nyepesi wala wafanyakazi waliokuwa wamepiga yaani wafanyakazi walikuwa wamepiga pamba nyepesi kali mno kuliko hata ya huyo mama sindio ama mjasomaka stori mama akafurahia alivyoyaona mpaka akasema kiondoki mwenyewe akitendelee nanyelewa nongea raka sana kwao tunavozungumzia ufalme wa mungu tunazungumzia nini sasa kabla ya kuangalia kwamba ufalme wa mungu ni haki amani na furaha katika roho mtakatifu twende mahali kwanza zaburi zaburia i itakaa vizuri sasa hivi hiviunajua hey, hey, hey. hey. oh, oh, oh, aya mambo haya sanyingine oh, n- ni saasana au sigali aliotoka kijijini akajatn oh, haleluya sindio apa ah, sio ukimpa eh? okay, maelekezo anafanya kama ameelewa kumbe hajaelewa ninadaakuwa nanyeeleza sukumbuke alinipigia adithi mama akaacha maagizo kwa mchana wa kazi akaambia utapika hizo ndizi na nyama hizo na hizo samaki si na maarage sina kitu gani dada akasema sawa karudi ao kazini aakuta sufuria ndani na nyama ina samaki ina ndizi ina maarage umezaa nipike mgine anyedisia ameambiwa dada ameambiwa apike ndizi mama amerudi anakuja anatafuta mkungu wa ndizi aoni wapi binti amepika mkungu mzima wa ndizi koiona sii tunavokuja kwenye ufalmu wa mungu saa sangine ndo haleluya wangapa naeleo kwa sababu hujui mgine akaambia mama ake ametoka kijijini akaja hapo kibaa kumtembelea mwanaye alafu akaeka television watu wanapigana kaanza kuita njomuwaamue hawa wanaumizana nyamuoni wanaumizana waamweni tend saburia mia moja natatu msara wa kumi <laughs> na tisa anasema bwana ameweka kiti chake cha enzi mbinguni na ufalme wake unavitawala vitu vyote wangapi wanajua kwamba yesu ni bwana wa mabwana na mfalme wa wafalme mfalme kwawe nawana ufalme ambao yesu kristo anausimamia ni ufalme ambao unatawala vitu vingapi vitu vyote mbinguni duniani na wapi na kuzimu ndio maana wewe ukienda kuzimu hivi wewe ni bosi wewe hapo ni sijui kwani watu wanaogopa wewe ukitumbukia kuzimu sahivi kuchu ibilisi anakaa chooni mpaka uondoke kila sanaliz ameondoka anaambiwa bado yupo anas akiondoka mje mnyambia yeah. no maana unahitaji unavuta bangi kidogo umechangana na kinyesi uanze kushinda unapigana na usiku usikukucha kwa sababu unapigana vita ambayo haipo that is stupidity ni wo, hayelewe, krita, okay, ni kumulise, wo, na nitakuonyesha kwenye maandiko ni kwa sababu hatu hawelewi yesu kristo a kufanya nini k nikuulize o unaepigana usikukucha nini nili kilibadilika unakumutana usiku kucha ukiamka asubuhi weo umenyolewa nywele na watoto wamenyolewa nywele <totva> unaamka saanane usiku unapiga unapiga unapiga napiga ukilala asubuhi nywele za nyeti zimenyolewa alafu tukikwambia acha tukufundishe namna iliyo bora unakataa si mwalimu alishnletaga mama mmoja miaka mingi iliyopita sijui siukaa anamkumbuka huyu mama sta kumtaja jina ni mama wakichaga mama wakitaga amekuja ameamini kwamba kuna jirani zake wanamtumia ee kama kachumaulete na kwamba sasa wamemchezea mno wamemloga kwa hiyo koo lake wameligeuza kuwa shimo la choo kwao anataka kutoa majini yeye yatoke kwenye koo lake koo ambalo limefanya kuwa shimo la choo ukiwa na mama hivyo nani nakuaja kwa na ndani ya nyumba hivi ile mama bado <laughs> nikajaribu kuongea naye mama anisikilizi anaamini kabisa kwamba koromelo lake ni shimo la chomo yani ya unahitaji huo umefundishwa vibaya umekutana na na na malizia tu mwenzio <laughs> alafu leo hii ukweli unategemea kwamba mtu ni mfanyabiashara mtu ana nafasi yake katika jamii edha ni, ni ofisa serikalini ama ni nani ni mtu maarufu anaelazae namaha alafu unategemea aokoke ili aja awe kuwa mjinga kama wewe kwamba mtu anamoja akuambia ukiokoka ukishaokoka lazima ufilihiwe mali zako zote nani aokoke subiri wakati nakaribia kufa wiki moja kabla njo ndi watu walivyofundishwa kwamba kwa kwakuwa mali ulizipata duniani kwao lazima zichukuliwe zi, zi, zi zote kwanza ufilihiwe uanze upya nani umevuta bangi ya wapy huyo kwamba ibilisi anampora mungu mali na kila kitu kwa nini mungu asimpore mnani ibilisi ok soma bibilia yako kaangalie wana wa wais walivyokwenda kupigana na maadui zao mungu akawapa ushindi walipora wakupora naenda kwenye nyakati wa pili mlango wa ishirini walipora siku tatu nzima wanateka nyara alafu tunakuja kwa ibilisi huku mtu alikuwa tajiri amekaka kwanii ayacha hela kule unamwachia nani sikliza popote ulipo kama umepata hela kwa sababu ya ulete si umeenda kwa mizimu si umeenda kuingia kwenye maagano unahela nyingi huju namna ya kutoka njo kwa urumagadi yani hata sekunde kumi hazifiki na kufungua na mshiko wako unaondoka nao wote na haipotei hata shilingi na unaweza tufike mahali tu serious amtaki tena naongea too much lazia tuongee vitu ukweli nadhani kwani watu wenye maana zao wenye shughuli zao watake kuokoka nani anataka kuja kuwa chizi kila siku ni kupiga makofi tuna tu vigelegele ukirudi nyumbani matatizo mpaka kwenye vitigino watoto wako wanakuangalia wanasema kama uko ukovuenyee ndiohu no, no, i watoto wengi wapendi kuokoka wakiangalia wasasi vituko vitupu unaambia nojia ukiokoka utaenda mbinguni utaepuka jianam kuna jianamu nyingine kubwa zaidi ya ii ambayo sasa hivi hapa duniani mke wangu ule pale shaidi nilisha si ulazimishi watoto kuamini kwangu akitaka kuja kanisani faini asipotaka kuja kanisani faini wacha yeye mwenyewe wa akutane na yesu ampende yesu mwenyewe amwelewe mwenyewe afanye maamuzi yake mwenyewe sio shinikizo la mzazi kuna watoto wangapi wamelazimishwa na wengine wanaimba kwaya na wengine wako mazabauni lakini ukiwakuta mtani ni wabaya kuliko ibilisi, ibilisi wanafanya vitu ambavyo ibilisi mwenyewe anasema hata mimi io nsingeza kufanya wacha mtoto wamue mwenyewe wa, ajifunze aangalie atafute atafiti aseme yesu nakuja huyo na wa hivyo hata kaa aondoke tumefikaje huko zaburi mmoja natatu msara wa kui tis kwanza bwana ameweka kiti chake cha enzi mbinguni na ufalme wake unavitawala vitu vingapi vitu vyote sema vitu vyote sema ufalme wa mungu unatawala vitu vyote inawezekana amjui maana yake kama bwana yesu anasema wamebarikiwa masikini kwa maana ufalme wa mungu ni wao maanayake nini kwamba mungu anakupa ufalme wa mungu ili ufalme wa mungu ukuhudumie katika mahitaji yako yote ufalme ambao una mamlaka juu ya vitu vyote hakuna kitu ambacho utakuwa unahitaji alafu ufalme wa mungu ushindwe kukuletea hakuna mwanya nikusaidie listen marekani kwa nini naugopwa a sababu ni taifa lenye nguvu kwa nini marekani ni taifa lenye nguvu kwa sababu ni matajiri donald trump akitoa tamko hivi ulimwengu mzima anaztemeka wanachanganyikiwa ok hebu nikuulize swali mara ya mwisho hyo rais wa somalia alisema nini okay hiyo nguu sana rais wa somalia anaitwa nani nani nani? kwa nini ujui rais wa somalia somali anaitwanani hivyo hmm? wanafanya uchaguzi lini ha, yani hatujui chochote kwa nini kwa sababu vile vinchi vimaskini havina nguvu havina uwezo okay swali sinyoshe mkono wasia wakuoni ningekuja hapa nna fursa akasema jamani nina habari njema nimetoka kuongeana na, Ni kuongea na, na, na, na balozi wa marekani kuna nafasi mia tatu za familia mia tatu ambazo zinataka kwenda marekani zikaanze maisha upya na wakifika marekani watasaidiwa na serikali ya marekani kuanza maisha wangapi wangependa kwenda <laughs> kwa hiyo nimekuja hapa pakasema balozi wa marekani yule pale kuna nafasi za familia mia tatu kusaidia kuadikuanza maisha waende pale na pale kuna balozi wa somalia kwa wanaotaka kwenda somalia kwa alshababu upande ule kule kwa nini unaenda marekani ni kwa sababu unajua ukishaingia kwenye lile taifa umaskini wako ya najua kuna maskini marekani wako ni wale wamarekani weusi ambao ni wavivu watae kutumia akili ha waafrika wote wanaenda wakifika marekani wanatoboa hata kama niakusafisha madirisha wale wengine kazi ni kufunga suruali chini ya makalia kutembea yoyo yo. na nimeona vijana wetu wanaiga leo nilikuwa nimesimama le, mahali naangalia nje kwenye barabara napita nje nyumba na kijana iko kwenye simu siju anaongea na nani sasa nananitarajua mwenyewe alafu anamwimbiakisuruali kiko ku chini yyo yache kwa hiyo bwana bwanawesu anavyosema kwamba wamebarikiwa masikini kwa sababu ufalme wa mungu ni wao anamaanisha kwamba utakapofanikiwa kuingia ndani ya uu ufalme wa mungu huu ufalme unamiliki na kutawala vitu vyote kwao lazima maisha yako yabadilike kumbuka baraka ya bwana inafanya nini inatajirisha ndoao anasema na tafuta namna ya kuingia ndani ya uu ufalme sawa si sawa sawa si sawa ko hu nona saka falmamu ngu kasinɗoko letta ni serikali kama serikali nyingine angalia ya mtaru mpaka wa ishirina moja anasema bwana ameweka kiti chake cha enzi mbinguni na ufalme wake unavitawala vitu vyote mhimidini bwana enyi malaika zake ninyi mlio hodari mtendao neno lake mkisikiliza sauti ya neno lake muhimidini bwana enyi majeshi yake yote ninyi watumishi wake mfanyao mapenzi yake mhimidini bwana enyi nini enyi matendo yake yote mahali pote pa milki yake e, nafsi yangu mhimidi bwana anamaanisha kwamba katika ufalmu wa mungu kwanza watumishi wa uma ni wakina nani watumishi wa umma ni, ni, ni nani malaika mstari wa ishirini anasema kwamba unao malaika ambao kazi yao ni kufanyia kazi neno la mungu au mapenzi ya mungu ambao kutun, kwa lugha nyepesi naongapa kumsikia jamaa anaitwa gabrieli ni raia gabrieli ni raia sio mpiganaji alafu mstari wa ishirin moja nawazungumzia wakina mikaeli malaika wa vita ynaeza una mara kibao malaika amekuja ameongea na kuletea ujumbe kujua ukujua umepata ufunuo usema bibilia ko malaika alikuja pembeni ako akanongona jamaa wanafanya mambo ya ajabu mno kuna vitu vingine wanafanya akili naweza ikasimama mfano naokumbuka kuliko wote miaka hiyo ndonaanzaanza huduma elfu mbili na ngapi elfu mbili na kumi mwishoni nadhani nikaenda kwenye familia moja mbezi bichi nimeelekezwa hapo nikaenda hapo nienda niko na bwana moja tjos niko na dada dadao viki naja viki kwenye, yule mze alikuwa amepoza tukaingia pale kwenda kumhudumia tu tumekaa sebleni mke wake akapigiwa simu nini watoto wake watoto walikuwa wana gari wanaenda mbea wamefika iringa katikati porini hapo gari imeharibika tangu saa sita mchana wanaangaika na ile gari sa so, hio wamepiga simu saa kumi na pointi mama akasema hamna shida na watumishi wa bwana yesu wako apa ntawambia waombee wapa naju ibariki sasa <laughs> wewe gari imeharibika tangu mchana wamangaa kutengeneza imegoma alafu nawambia uombe unaombaje alafu akanigeukia mkuu wa msafara nikasema hamna shida ngoja tuombe ya kung'ata mena wala tasikua naimani nikasema baba asante kiticha namna i baba asante kwakuwa unawapenda asante kwa ajili ya malaika ambao anakwenda sasahivi na kutengeneza ile gari ili waweze kuendele na safari katika jina la yesu kristo amen nlivyosema amen nikakaa kakaa kod kakaa akasema mwambie apige simu gari tayari huungepige yaani umemaliza kuomba umesema amen umekaa gari ambao tangu sasa mchana imearidika haifanyi kazi mpaka saa kumi imepigwa simu umemaliza kuomba tu umekaa anasema waambie wambie ni gari metengamaa uungepiga miskupiga nikafaya skusikia kkaukapokea uai alivokua akiongea namii ikaa nazi sautikuongea na ule mama baadae bwanayesu akambana viki viki akaja kaifatakasemabwana yesu anasmaie mama apige simu gari mepona nezibisha tena nikaambia mama piga simu kwanza kwa binti zako uangalie akapiga simu mama asante tunashukuru gari imepona tunalea na safari kumbuka sikuwa naimani hata ya hivyo lakini hawa jamaa wapo ndo kazi yao wanafanya hivyo k kwa sababu kazi yao ni kutana mapenzi ya mungu na story story nyingine alikuwa alikuwa mchungaji wa marekani huyu jamaa anapiga kama vile hivi siku moja anasema kwamba amelala akiwa chumbani akaanza kuona mwanga wa wana unapita chini ya mlango kwa kabisa nimeziacha zinawaka ikabidi ashuke kwenye ngazi kwenda chini chini kuangalia na amangoe story akawauliza kuna nini akasema kuna mashambulizi alikuwa amepangwa na adui dhidi yako kwa kwao tumekuja akasema aa natafuta nini nyumbani kwangu sende mkashughulikia wakawambia tumeshashuhulikia tumemaliza unaona wale kule nje jamaa saa nilivyoangalia nje nikaona malaika vipande vya malaika yaani wakubwa ujawee kuona wana mapanga makubwa na wanapiga sori wanacheka wameshamaliza kazi yni muda mrefu ndio ufalme ambao umeitiwa wewe nadhani ukitembea unatembea mwenyewe sasa tutayazungumza hayo baadaye kwaho nikueleze tu kwa kifupi mfalme ni yesu kristo alafu unaye roho mtakatifu ndo kama waziri mkuu alafu unao watumishi wa umma ambao ni raia wakinn wakina, wakina gabrieli siu na wakina urieli na wakina nane alafu unao vikosi vya ulinzi na usalama ambao ni wakina mikaeli alafu unao mawaziri ambao ni naitwa n ninyi ndo mawaziri wenyewe kaoi ninye cabinet serikali ya mungu easeikaliya mungusindioamje ndoaakuta mngine mzuri kwenye uponyaji zaidi mngine mzuri kwenye akikuombea kuhusu ela habari ya mshiko lazima ut- utoboaani anaupako ni waziri wa mshiko nao gine ie waziri wa afya nao mngine mulize jirani yako waziri wa nini najua atakwambia amna okay. kwa io unachosisitiza ninini ufalme wa mungu ni serikali kama serikali nyingine yoyote kwaho usiiangalie kama vile sio ni kitu gani ni hewa no ni ufalme wa mungu ambao una mamlaka ambao unatawala ambao una ushawishi sio katika ulimwengu wa roho mbinguni tu lakini hata katika ulimwengu wa damu na nyama una ushawishi mahali koote mpaka na kuzimu anza kuweka ilo kwenye kicho chako kwa lugha nyingine mmebarikiwa ninyi mlio maskini kwa sababu gani kwa sababu mungu ameagiza serikali yake ije iwahudumie na kuwatoa katika umaskini na kwa maana hiyo sifa na ustawi wa taifa lolote ni nini ni utajiri wa watu wake sawa, si sawa sawa sawa sawa, si sawa. Sata, kautangulizi kadogo tu shida ni kwamba somonipanakitu tafika tunafahamu kwenye warumi kumi na nne kumi na saba anasema ufalme wa mungu siokula na kunywa ni haki amani na furaha katika roho mtakatifu sawa ukiangalia neno haki kwa lugha ya kiibrania ni neno sadiki wangapajua neno sadiki? Ila sadiki sadiki sadiki sadiki sadiki kama jina sadiki ni sadiki saqi sadiki maana nini mbali ya kwamba kusema kwamba kuwa uh, haki kwa lugha nyepesi ni kuwa kama vile mungu anataka uwe ama haki ni kile ambacho mungu anasema ni sahii kwa lugha nyingine kwa kuwa tunazungumzia habari ya ufalme maanaake ni kwamba neno la mfalme ndo linalaamua nini ni haki na nini sio haki lakini ukiangalia tafsiri yake nyingine anasema kwamba ni prosperity of the people ustawi wa watu sawa ukija kwenye neno amani ni neno la kibrania shalom si sindio shaom maanaake ni nothing missing, nothing missing broken kwamba hakuna kilichofungua wala hakuna kilichoharibika ni maisha ambayo ni poa maanaake yamejaa ustawi yamejaa afya yamejaa ukamilifu yamejaa amani yamejaa wema yana kila kitu lakini zaidi ya yote anasema pia ni furaha katika ufalme wa mungu ni ufalme ambao umejaa furaha kwa hiyo kwa lugha nyingine kama sina furaha kama sina amani kama sina ustawi unatakiwa ushtuke kwa sababu wewe una haki kama raia wa serikali ya mbinguni sawa kama si sawa sawa si sawa unaenda vizuri ama tuko vizuri saaswanga kwa huo ndo unataola vitu vingapi vyote sehemu ambayo ukiingia ndani mwake ustawi ni lazima yesu akuwa analeta mapendekezo anasema amebarikiwa aliye maskini kwa maana ufalme wa mungu ni wa kwake kwa nini kwa sababu ufalme wa mungu serkali ya mungu inayotawala vitu vyote na ikiingia katika maisha ya mtu lazima huyo mtu awi lazima huyo mtu akae katika amani kitu kilichopungua kilichoharibika lakini lazima maisha ya huyu mtu pia yajae furaha hayo ndo maisha ambayo umeitiwa sasa kama hauna hivyo ndio maana kuna mahakama ndio maana kuna serikali kwamba unapeleka malalamiko yako unapeleka shutuma zako kwa viongozi usika kwamba kitu hichi na hichi na hichi ni halali yangu lakini sasahivi sina kwa nini sawa si sawa aa tukiangalia mstari mmoja zaburia nimalizia naeopointafu taingia kwenye pati t zaburia 6 saba zaburia 97 msara wa kwanza hade wa pili anasema bwana ametamalaki nchi naishangilie visiwa vingi na vifurahi mawingu na giza vyamzunguka haki na hukumu ndio msingi wa kiti chake haki na hukumu ndio msingi wa kiti chake haki nini tukiweza kusema haki ni sheria za akiutawala zinazoongoza ufalme wa mungu hukumu manake nini maanake ni maamuzi yanayofanywa saw sawasawa na sheria zinazoongoza ufalme wa mungu kwa mfano sheria ya roho wa uzima ulio katika kristo yesu imeniweka huru mbali na sheria ya dhambi na mauti kwahio kama wewe unashambuliwa una na ugonjwa maradhi umaskini una haki si sindio ya kwenda mbele za mungu ukamweleza kwamba kuna ugonjwa na umaskini umekuja katika maisha yangu anaangalia sheria inasemaje sheria inasema kwa kuwa wewe ni mali ya yesu kristo huko huru hauruhusii kuguswa na sheria ya dhambi na mauti kwa hiyo umaskini magonjwa marufuku kwa hiyo nini malaika wanaagizwa wanaingia kazini kuleta nini uponyaji sawa o msingi wa kiti cha enzi msingi wa mamlaka ya kristo msingi wa kiti chake ni haki na hukumu kwahio nitarudia tena ufalme wa mungu ni serikali serikali hazijianzia duniani serikali zimeanzia katika ulimwengu wa roho na mwanzilishi wa serikali ni mungu na serikali yake inatawala vitu vingapi vyote shida tu ni kwamba katika utekelezaji wa hiyo mamlaka ya serikali ya mungu duniani hapa amewapa nani amewapa wanadamu pea tusome sehemu mbili chapu tatu misari mitatu alafu takuwa tumehitimisha sehemu ya kwanza ngiwa sehemu ya pili mwanzo moja ishiri na sita <clears throat> anasema mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege waangani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaacho juu ya nchi k kusudi la kuumba mwanadamu nnini kutawala. kutawala sawa ishii nane mungu akawabarikia ama akawawezesha mungu akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha mkatawale samaki wa baharini na ndege waangani na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nini juu ya nchi tuko sawa okay kwa lugha nyingine zaburi ya mia m na 1i mstari wa k t5 hada wa k6i kwa lugha nyingine mungu alikusudia nini anasema hivyo nambarikiwe ninyi na bwana aliyezifanya mbingu na nchi mbingu ni mbingu za bwana bali nchi amewapa wanadamu kwa hiyo inamaana serikali ya mungu mamlaka ya mungu inatawala vitu vyote lakini ameamua hapa duniani mtawala ni nani wewe hapo kwa huyo inamaana una nafasi una wajibu katika kuhakikisha hiyo serikali ya mungu inafanya kazi hapa duniani tuko sawasawa twende zaburi ya nane tuanze mstari wa tatu mpaka mstari ule wa wa nana. daudi anasema nikiziangalia mbingu zako kazi ya vidole vyako mwezi na nyota walizoziratibisha mtu ni kitu gani hata umkumbuke na binadamu hata umwangalie umemfanya mdogo punde kuliko mungu umemvika taji ya utukufu na heshima sasa nisikilize kwa lugha nyingine daudi anashangaa anasema huyu mwanadamu kwa nini umempenda huyu mwanadamu mno anasema umemfanya mdogo punde kuliko mungu maana ake ingekuwa mungu anaenda likizo nani angekaimu <coughs> kao baada ya mungu anafuata nani wewe <coughs> hapo we, ka malaika wako chini ya nani wewe <coughs> hapo we, makerubi na maseraki wako chini ya nani wewe hapo we, mashetani na maibilisi na mapepo na majini na vinyamkera wako chini ya nani <coughs> yeah? fremaso ni mpinga kristo na metani na saa6it na sabasabasaba nann na at wako chini ya nani nane alioko juu yako nani ni mungu ambaye io katika utatu mtakatifu vingine vyote wengine wote wako chini yako yakoewe ionanyelea nacikizungumza nemana daudi anashegswana damu kuyuli mungu koanini kasika wote fikirya waulizaololo tokeogana malaika malaika weingineni wakumbwa weingineni mahendi sam weingine sijuananini lakini wagifika pane full stop kadogoo ok wanaume oyo okay. yaani fikiria aoligonasur a tata namnaio lakini okojuwa malaika yaani hata wwe mwenyewe ukijiangalia kwenye, kwenye kioo unaguna <laughs> <laughs> lakini ndo mungu ameamua hivyo ameamua kwamba wewe ni top top na hii ndio nafasi ambayo adamu alipewa lakini unajua kitu alichofanya adamu akaamua kupuuza hii nafasi badada ya kuithamini si anasema amemvika taji y heshima na utukufu shida ni kwamba atustai kujitambua naani siju na na na ni jana sijui leo nilikuwa namkumbusha nani mke wangu kwamba kuna wakati mmoja alikuwa amechukua ame mkopo benki ya akiba alafu ameenda kwenye system za kompyuta siu kadi haionekani ule mkopo niliomba mkopo umefutwa kwao hamna kinachojulikana kwaho kwa, kadi inabidi akaitafute makao makuu lakini ha, maake mwenyewe anajua kwamba alikuwa dao zaidi ya milioni mbili na hajailipa lakini kwenye system hata jina lake alipo oh, haleluya on kwaana anaipataje nikaanza kumfundisha nikaambia sikiliza wewe umevikwa taji heshima na utukufu kama ambavyo kristo amevikwa tajiya heshima na utukufu kesho unapokwenda kwenye hiyo benki ingia ukitambua kwamba umevikwa taji heshima na utukufu namna ambavyo angepokelewa yesu kama angeingia kwenye ile benki ndivyo ambavyoutapokelewa sasa siku hizi afadhali afadhali enzizo tumechoka kwelikweli anachunusi ana kila, kila engo yaani ukimwaghaloa ametoka magereza jusi koio kaenda msicheke sis hata stk alikuwana amna amna wanja amna cichote jsiukuwa tumechoka utanua t amachakula <laughs> nikuulize wo utanua nini msosi <laughs> kwa hiyo lakini kwa sababu ya kujitambua kuwa conscious kwamba yeye amevikwa taji heshima na utukufu kwamba heshima ile ile anayopewa yesu ndo heshima hiyo hiyo alionayo yeye alivyoingia pale mkuu hicho kitengo akampokea akasema mama tukusaidia nini akasema nimefata kadi yangu ya gari umemaliza kulipa mkopo siku nyingi jaza fomu akajaza wakaambia tumekaribia christmas siu dcemba tunaomba tukutafute baada ya, ya christmas akasema amna shida akaondoka baada ya chrismas tai saba akapiga ama nisamee yes. siu tunalipa sielas kitugani gani za watu mishanni naomba nikutafute kesho no problem kesho yake akapiga ya simu kenye raatano mama njo uchukue kadi yako sasa wewe ukienenda ukitembea unatembeaje je unatembea kama ambavyo baada ya mungu anayefuata ni wewe adamu akauza hii nafasi kwayo yesu kristo ikabidi aje ili kuturudisha katika hili nafasi kwa sababu adamu alichosababisha kwa sababu ya ujinga wake okay biblia inasema kwamba eva ndi alidanganywa lakini kosa la adamu pia alimsikiliza mke wake ndo mungu anavyosema sio maneno ya urumbagadi kwa kuwa umemsikiliza mke wako ardhi imelaaniwa sisi tukaingia kwenye dibeti okay wangapi wanajua mungu anawambia adamu nita m- tumtengeneze nini msaidizi anaefaa nini hakuna anayefanana nawaekabia <laughs> tafsiri hizo ni mbovu nenda akasomi kwenye king james anasema msaidizi wa kukufaa sitaki msaidizi anayefanana na mimi What for inamana kama mii ni taira na yeye anakuwa nini unataka msaidizi wa kukufaa amtaki tena maayake kama huye ni mjinga na msaidizi wako ni mjinga wajinga wawili kuwachanganya unapata nini ujinga nkweni towataki tena amesema msaidizi wa kukufaa na kwa bahati mbaya yeva akashindwa kumfaa jamaa kwa akatuingiza utumwani kwa hiyo ibilisi akapata mamlaka kutumia mamlaka ambayo sio ya kwake na ndo haya matatizo yote tunaoyaona lakini ashukuriwe mungu akutuacha hivyo akamtuma yesu kristo yesu kristo akaja ili kumnyanganya shetani yo mamlaka ukisoma matayo ishin 8n mtoro wa 1i baada ya bwana yesu kufuka anasema mamlaka yote wapi mbinguni na wapi na duniani nimepewa nani mimi basi enendeni ndomaana siyee kuelewa mtu anakeika na pepo masaa matatu toka sitoki oka oh, katika jina la yesu kristo toka mwenyewe una nguvu ngapi na nguvu saba au mwene pawazuliwehu s sinejaakamuliza au mene pazulweu pepo ikasema atkandakeensa ujambia upige stori na mapepo fukuza meambiayaasu kwa sababu una mamlaka wapi mbinguni na wapi na duniani na wapi na kuzimu ksema ee I I I am. I am <coughs> hey, ni mfalmeaii ni malkia akudaga choo cha malikia kwenye bibilia wewe ni mfalme kwa sababu umeungana na kristo kristo ni mfalme na wee umekuwa nini kama vile ambavyo wanaume wote ni mademu wa yesu relax tunaelewana mpaka hapo ko hiyo ulikuwa ni utangulizi mfupi kuhusiana na habari ya ufalme wa mungu ko mungu anasema ufumbuzi wa changamoto ufumbuzi wa umaskini ukosefu na upungufu nini ni ufalme wa mungu hii ni habari njema kwa wakazi wa jijila dareh sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio podcast podcast apple podcast, youtubegle telegram pamoja na nawhatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dlend uliopo mbezibichi bondeni ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu huruma gadi atafunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo funguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa 11 za jioni Hadi. Hadi. na dakika ha ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa lnd uliopo mbezibichi bondeni jijini dar daresslam au kwa mawasiliano zaidi piga si nambai 7 sitini na nne mia tano mia mbiri arobaini na mbiri au sifuri saba nane tisa mia tano mia mbiri arobaini na mbiri au sifuri sita saba tatu mia tano mia mbiri arobaini na mbiri kumbuka ni kweli unayojua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda ama maswali ama unahitaji kuombewa tupigie simu namba 764524 au 675242 au tuandikie barua pepe infoat neema na kweli rg