karibu katika mafundisho haya ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo koo turudi tena kwenye mnakumbuka tumeangalia tukaona kwamba katika yohana 18 7 bwana yesu anasema kwa kusudi la kuwa mfalme ndio maana mimi nimezaliwa wapi duniani na kwa kusudi hili mimi nimekuja wapi duniani tuko sawasawa sawa. na katika luka mlango wa 4 mstari wa 43 anasema kwamba imenipasa kutangaza habari njema ya ufalme wa mungu katika miji yote kwa kusudi hili kwa sababu hii mimi nalitumwa ulimwenguni tuko sawasawa sawa. tuko sawa na katika luka 6 2 tukaona anasema akainua macho yake akawatazama wanafunzi wake akasema sio heri nis biblia ya neno alafu tunaweza kuingia kwenye mambo mazuri mwambia mwezit tunaingia kweny mambo mazuri sasa utangulizi umeisha anasema akawatazama wanafunzi wake akasema mmebarikiwa ninyi mlio maskini kwa sababu ufalme wa mungu ni wenu sasa hasawengine tukisema mmebarikiwa wengine wanadharau anasemasasakubarikiwa sso so mgoja so okay. nigusie kitu kidogo alafu usaposi lafu tuendelee ili, ili usio kadharau i sentensi ya bwana yesu kwa luga wingine anasema kwamba wo ukiingia ndani ya ufalme wa mungu maanake ni kwamba baraka inakuja juu yako baraka ya bwana na baraka ya bwana ikija kinaeleweka unasema mbona sioni uoni kwa sababu t kauonyeshe <laughs> tende, tende sehemu mbili chap chapo nikuonyeshe tuende wagalatia tatu 8 hadi tis tuone habari njema inavyozungumziwa anasema na andiko ama maandiko kwa vile yalivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote atabarikiwa katika wewe mataifa yote aa nini basi hawa walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliyekuwa mwenye imani o anasema wewe ulio wa umebarikiwa pamoja na nani na abrahamu alikuwa mwenye nini mwenye imani kwaho tunataka tuone yesu anasema mmebarikiwa ninyi mlio maskini kwa maana ufalumu wa mungu ni wenu kwaio tunataka tuangalie maisha ya mtu aliyebarikiwa yakoje bwana yesu asie <coughs> sawa si sawa haraka haraka mwanzo najua <coughs> mistari mnaijua lakini nabidi kurudi kuisikia kumi na, mitari, minayiju, kini, na Kumina, tatu hadi mstari wa kwanza hadi wa pili abraham akapanda kutoka misri yeye na mkewe na kile alichokuwa nacho na lutu pamoja naye mpaka kusini mbili naye abraham alikuwa ni tajiri sana kwa nini kwa mifugo kwa fedha na kwa dhahabu tajiri kiasi gani tajiri kiasi gani kwa kwao mungu akisema kwamba woo umebarikiwa maana yake nini eh? maana yake nini no, no, no, mwja. okay meja ni kuchallenge na maana tuna maana tuna sehemu ya kwanza utangulizi kuhusu ufalme tutajifunza habari ya imani baadaye tutajifunza habari ya gano alafu tutajifunza habari ya, ya ya baraka tuta, si kuna vitu ambavo unatakiwa uelewe kama mungu amesema wewe ni tajiri sana unatakiwa useme mimi nnini kngine okay, aelewi yeah? wangapi wanajua mungu ni roho ama mjui na kama mungu ni roho wangapa najua mungu ndo aliumba kila kitu pamoja na hapa ulipokalia eh? chuma iliotengenezea hivo viti ilitoka wapi nani aliumba hizo sponji iotengeneza viti nani ameumba eh? kwa hiyo kila kitu tunachokiona aliumba nani mungu ambaye ni roho kwao wanavyosema kwamba wale walio waimani wamebarikiwa sana ama wamebarikiwa pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye imani alafu ukaenda ukaangalia maanaake chochote ambacho mungu amemfanyia abrahamu ndicho ambacho amekufanyia wewe kwahio akisema abrahamu alikuwa tajiri sana maana yake wewe nini okay, wangapa najuu ya kwamba imani ni kuwa na uhakika wa mambo ya tarajiwayo ni kusadiki kabisa uwepo wa mambo yasio kwa hiyo katika ulimwengu wa roho wee ni tajiri kiasi gani tajiri sana lakini ili toke katika ulimwengu wa roho ije katika ulimwengu wa damu na nyama sio tu kwamba lazima ukubaliane nayo lakini lazima ufanili uiseme hebu mkodolee macho mwenzie umwambie mi ntajiri sana unasema unamaalisha didi <gibu> mwambie naangalia vile vicivyoonekana kwa sababu yanaonekana ni ya kitambo tu yasiyonekana ni ya milele na mimi nitajiri sana milele unajua wengine baada ya hii wakati huu kuisha kazi itakapoisha takapokua tumeshinda mauti unajua wengi mtalia sanamtaa nakutaga menomtapiga yoyamjawiualaa akachukuliwaga katika mwili akapelekwa mbinguni akaanza kupigishwa misele alafu wakati ameenda na malaika akaonyeshwa ka kijiji kamji akaangalia akamwuza malaika pale ni, kwa, pale ni wapi akamwambia ule ni mji wako akasema unamaanisha nini akaa ni mji wako kila nyumba unayoiona pale ni ya kwako na nakuhakikishia aikuwa mbinguni alikuwa anaonyesha maisha yake yalivyo katika umilele Misawa katika umilele hamna mda anasema nikaenda kwenye ile nyumba ambao ameambea nyumba kubwa ya kwangu nikawa shokti kila kitu ambacho moyo wangu unakipenda nikakikuta pale kama unapenda makocha ya rangi ya kijani na njano utayakuta kama unapenda makocha ya rangi ya bluu na nyekundu na nyeupe utayakuta oh haleluya yaani chochote ambacho ni haja ya moyo wako hiyo o kwa sababu ni tajiri vasiai S- tuendelee tuko mwanzo shina tende mwanzo ishi na nne mstari wa kwanza anasema basi abraham alikuwa mzee mwenye miaka mingi na bwana alikuwa amembariki abraham katika vitu vyote vitu vingapi nini maana ya kubarikiwa katika vitu vyote wangapi wanajua feso moja atatu inasema kwamba tumebarikiwa kwa baraka ngapi zote kawewe na abrahamu ngoma dr unasema mbona sivioni kwa sababu mmoja ulikuwa ujui lakini mbili hata ulivyosikia ukakataa kukubali kwamba hivyo ndivyo ulivyo na maana tunakufundisha ili ukubali biblia inasema mtu mwema kwenye akiba njema ya moyo wake utoa yalio nini mema sasa hivi maisha yako amejaa ukosefu upungufu na mchapiko kwa sababu kwenye oo wako kumejaa nini kwa ho tunataka tukuprogramu upya tene mstari wa 35 na 6 anasema hivi huyu ni mtumishi wa abrahamu anasema na bwana amembarikia sana bwana wangu amekuwa mtu mkuu amempa kondoo na ngombe na fedha na dhahabu na watumwa na wajakazi na ngamia na punda sasa unaeza usielewe fedha ni n nahitaga mshiko wa matumizi cash ndo maana ya fedha ela za matumizi liquidity dhahabu inawakilisha utajiri tuko sawasawa sawa sawa si sawa alafu watumwa na wajakazi ni wafanyakazi ngamia inawakilisha nini usafiri lexs punda wanawakilisha magari ya mizigo kwa hyo sio tu kwamba abrahamu alikuwa ana keshi ya kutosha lakini alikuwa ana utajiri wa kutosha alikuwa na watendakazi wa kutosha alikuwa na usafiri wa kila aina na kuakikishia angekuwa na ishi leo hii sio tu kwamba angekuwa na magari na boti angekuwa pia ana ndege kwa hiyo bwana bwanayes anasema mmebarikiwa masikini kwa maana ufalme wa mungu ni wao maanaki i kwamba ukiingia ndani ya ufalme wa mungu utakapoingia tu ndani ufalme wa mungu unaanza kufanya kazi ukiwezeshwa na baraka ya bwana kuhakisha kwamba maisha yako yanafanana exactly kwa picha ambazo tunaona katika biblia hiyo, sasa hiyo tutakuja kuangalia mbele baada ya kusema hayo bwana bwanayesu anasema amezaliwa ili awe mfalme amekuja duniani ili awe mfalme sasa nataka tuanze kuchambua hpo tuende samueli wa kwanza mlango wa nane sasa skiliza hii israel walikuwa walivyotoka misri ofose waliongozwa na musa mpaka kwenye mpaka baadaye joshua ndo akawaingiza katika misri sawa aii katika kanani sawa ka sabbu mekunywa nini u ltaka ninywe nini mtumishi wa ubwana ulitakiwa maji najua na mimi pia naelaawan ok walivyoingia kanani baada ya joshua kufa mungu akanyenyua wa watu wanaitwa j waamuzi majaji majaji ndo wakawa wanaongoza taifa la israeli baada ya muda taifa la israeli wakagoma wakasema na sisi tunataka kuwa na mfalme kama mataifa mengine tumechoka kuongozwa na jaji mfalme amini nabii samweli akakasirika sana mungu akawaambia usikasirike hawaja kukataa wewe wamenikataa mimi nisio mfalme wao kwa kwahio waambie nitawapa mfalme lakini huyo mfalme atawashikisha adabu hasa nataka tusome samueli wa kwanza mlango wa nane mstari wa kumi na tisa hadi wa ishirini tutapata kazi ya mfalme ni nini tukisoma hapo tutajua basi kazi ya bwana wetu yesu kristo ni nini katika maisha yetu bwana yesu wasifiwe kumbuka ilikuambia tunataka tuchangue habari za ufalme wa mungu tukitokea kwenye kumwangalia yesu kristo na sio kutafsiri tu ufalme ufalme ufalme kwa sababu nadhani watu wengi sana wanafundisha habari ya ufalme wa mungu pasipo kutokea kwenye engo na wajibu wa yesu kristo kama mfalme tuko sawa anasema hivi walakini hao watu yani waisraeli wakakataa kusikiliza sauti ya samueli nabii wakasema sivyo hivyo lakini tunataka kuwa na mfalme juu yetu ili sisi nasi tufanane na mataifa yote tena ili mfalme wetu atuamue tena atoke mbele yetu na kutupigia vita vyetu naomba hasanaomba mstari hua wa ishirini kwenye lugha ya kiingereza kidogo like, aataa kusma kwenye kiswaili n nakuaji bibilia ya b- na, nena anasema kisha tutakuwa kama mataifa mengine yote tukiwa na mfalme wa kutuongoza na kwenda mbele yetu na kutupigania vita vyetu bibilia habari njema anasema ili nasi pia tuwe kama mataifa mengine mfalme wetu atatuhukumu atatuongoza na kutupigania vita vyetu kwenye new king james ves nasema that we also may be like all the nations and that our king may judge us and go out before us and fight our battles kwa hiyo tunapata tafsiri ya mfalme ko yesu kristo anaposema kwamba kwa kusudi hili mimi nalizaliwa hapa duniani niwe mfalme na nimekuja kuwa mfalme hapa duniani kazi yake ndiyo hii iliyotajwa hapa kwamba kazi ya mfalme moja ni kuwa mwamuzi jaji mbili ni kuwa mchungaji kutoka mbele ya watu na tatu ni kupigana visa kwa niaba ya watu wake hiyo ndio kazi huo ndio wajibu wa yesu kristo katika maisha yako siku ulipoingia ndani ya ufalme wa mungu bwana yesu anatakiwa kuhakikisha kwamba hauonewi kwa namna yoyote ile anatakiwa kuhakikisha kwamba yeye ndo mchungaji wako na anatakiwa ahakikishe kwamba vita yako yoyote yeye ndo anapigana na habari njema ni kwamba alishapigana akamaliza sawa sawa kama unaandika andika hivi yesu kristo kama mfalme wangu ana wajibu wa moja kufanya haki na hukumu kwa niaba yangu mbili kuwa mchungaji wangu na tatu kupigana visa kwa niaba yangu tuko sawa tuko sawa ama tuko sawa sinaenda rakaraka sasa vitu vingine tavitaja hapa alafu tukimaliza tunavyoendelea kesho taendelea kuchambua hivo hivo ba tukavmaliza lakini lengo ni hilo ulielewe sawa sawa hata nianze na nafasi ya yesu kama mchungaji kwanza sasa ulisikilize vizuri anaziwasie unaposoma agano la kale agano la kale ni kimvuli ama ni kama mifano ya kile ambacho yesu kristo alitakiwa awe katika maisha ya watu kwa hiyo kwa mfano unaposoma habari ya mfalme kwenye agano la kale inajaribu kukuonjesha picha ya namna ambavyo mfalme yesu atakavyokuwa unaposoma habari ya jaji mwamuzi inajaribu kukupa picha ya jinsi ambavyo yesu kama jaji anavyotakiwa kuwa unaposoma habari ya mchungaji katika agano la kale nakupa picha ya jinsi ambavyo yesu a, kama mchungaji atakavyokuwa kwa lugha nyingine ilikuwa inakuonjesha lakini uhalisia huko ndani ya kristo tuko sawa kao nataka tuanze na nafasi ya yesu kama mchungaji katika maisha yako kabla ya kwenda hapo tuende kwenye hesabu mlango wa shi saba kwa sababu kumbuka kumbukapo amesema mtu ambaye atatoka mbele yetu sindio atakayetutoa na kutuingiza kwa lugha nyingine kwaio tunaenda kwenye hesabu ishii na saba tutaanza mstari wa kumi na tano musa ameambiwa kwamba utawaingiza wana wa israeli katika kanaani kwao musa anaanza kuzungumza na mungu hesabu ishii na saba ndaanzamsauli wa tano musa akanenda na bwana akisema bwana mungu wa roho za wenye mwili wote na aweke mtu juu ya mkutano atakayetoka mbele yao na kuingia mbele yao atakayewaongoza watokapo na kuwaleta ndani ili mkutano wa bwana wasiwe kama kondoo wasio na mchungaji tuko sawa kwa muda wowote utakaposoma kwenye bibilia ikazungumzia mtu ambaye anatoka mbele ya watu anawaingiza ama, anawatoa na kuwaingiza maanake inazungumziwa nafasi ya huyo mtu kama mchungaji kwa hiyo musa anasema mimi ndo nilikuwa mchungaji wa taifa la israeli sasa hivi naomba utafute mtu mwingine ambaye atachukua nafasi yangu ambaye atakuwa mchungaji kwa taifa la israeli na tunafahamu baada ya hapa nani aliyekuwa wenyeo nafasi yoshua na yoshua mwanaake nini mwaana ni jesus sawa hey, yesu saharatibu kwa kiibrania ni yeshua sawa wagiriki walivosikia yeshua ikawashinda kutamka kwa wao wakasema hezus sawa kwa kigiriki wazungu walipokutana na neno hezus ikawashinda kutamka wakasema jisas ilivokuja kwa waswahili wakashindwa kusema jesus wakasema yesu kwa hiyo unavyosema yoshua maanaake ni kwamba unasema yesu tuko sawa kwa hiyo joshua alikuwa ni mchungaji wa taifa la israeli anawaingiza na kuwatoa taifa la israel kwa hiyo alikuwa ni picha ya nani ya yesu kristo na tunafahamu kazi mojawapo ya yoshua ilikuwa ni kuhakikisha kwamba wana wa israeli wanamiliki urithi wao kile ambacho mungu amewapa wa wanaweza kumiliki kwa hiyo ukiwa na hilo kichwani yesu kristo anasema mwenyewe tende kwenye yohana kumi tuaze mstari wa kwanza anasema hivi yesu aliwaambia amin amin nawaambieni yeye aingiae mlangoni katika zizi la kondoo lakini akwea penginepo huyo ni mwivi naye ni mnyang'anyi aingiaye mlangoni ni mchungaji wa kondoo bawabu humfungulia huyo na kondoo humsikia sauti yake naye huwaita kondoo wake kwa majina yao na kuwapeleka nje anasema naye watoapo nje kondoo wake wote huwatangulia na wale kondoo humfuasa kwa maana waijua sauti yake mgeni hawatamtambua kabisa bali watamkimbia kwa maana hawazijui sauti za wageni mithali hiyo yesu aliwaambia lakini wao hawakuwaelewa na mambo hayo aliyowaambia na israeli watakiwa waelewe kwa sababu wanajua habari ya mchungaji basi yesu aliwaambia tena amin amin nawaambia mimi ndimi mlango wa kondoo kwaio yesu ni mchungaji lakini wakati o ni mlango wa kondoo tuko sawa yeye ndo anawatoa kondoo na kuwaingiza ndani bwana yesu asisiwe kwa kuwa yesu ni mchungaji sawa jamani wangapo anakumbuka pia unabii ulipotoka kuhusu yesu katika malake anasema nitampiga nani mchungaji na kondoo watavaa nini watatawanyika kao kwa kuwa yesu ni mchungaji nini sasa wajibu wa mchungaji sunday school sunday sul angaa a sunday school bwana ndiye kwao inamzungumzia nani bwana ndiye nini mchungaji wangu sitapungukiwa na nini na kitu kwao kama umepungukiwa inabidi tukuuliza swali yesu ni mchungaji wako ewe muulize jirani yako yesu ni mchungaji wako anasemaji ah, muulize alafu huko hivo eh? yesu ni nani wako ayushua ah, sure? tunasema tu je unatarajia kwa kuwa yesu ni mchungaji wangu sita pungukiwa na kitu haiwezekani mimi kufungukiwa na kitu kwa sababu yesu ndiye mchungaji wangu haiwezekani nikakosa chochote anachokihitaji kwa sababu yesu ndiye mchungaji wangu kama jamani amna kondoo anayejilisha kondoo kazi yake ni kuongozwa anapelekwa kwenye malisho alafu anarudishwa mchungaji ndo anayeamua leo akalishe upande upi nani amewai kuchunga mifugo hapo watu wachache wengine wote amjai kuchunga si wakati wakatimi nakuwa tulikuwa mwaunduli tu kwa tulikuwa tunachunga ng'ombe tulikuwa tuna mbuzi wanajichunga wenyewe kama nawaonaga hapa mbeli <laughs> tulikuwa tuna beberu moja kubwa jeupe linaitwa naita lina ri jeupe kubwa namnaii alafu lina ndevu mzuzu wa kutosha alafu sikumoja mtu akawaiba wakapelekwa karibu kilomita arobain kris akatoroka akitoroka tuye mbuzi wengine te wanafuata nyuma baada ya siku tatu wakarudi ni mbuzi ambaye alikuwa matata sana mzee wangu alikuwa anampenda kweli mzee alikuwa akitoa kazini mbuzi anakimbia kwenye mlango wa gari anaruka ni anampokea n alafu hapo nji wakati anakunywa chai chairi analala hapo pembeni anapewa maindi yake anatafuna basi anakaa mzee anaskiliza taarifa habarna anasikilizaendelea hasa huyu aikuwa ni mbuzi akua wa kawaida lakini kwa kawaida ya kuondoa anaongozwa kwao kama yesu ni mchungaji mimi nawewe nini kondoo ko kati ya kondoo na mchungaji nani anamwongoza mwingine kati ya kondoo na mchungaji nni anatakiwa na kumtunza mwingine kati ya kondoo na mchungaji nai anatakiwa na kuangalia usalama wa mwingine nani anatakiwa kumtafutia malisho kondoo mbao mnajibu kinyonge nani okay ukikuta kondoo amekondeana kuna mawili si sindio E eidha mwenye kondoo hajui kuwachunga vizuri ama awa kondoo ametoroka hawana mchungaji hasa mgeokie rafiki yako muulize wewe ni yupi mchungaji wako ni mbovu ama umemtoroka mchungaji wako tunachosema nini hebu tutoke kwenye hadihi tuingie kwenye uhalisia kwamba tunaona the bible kwamba mtu anapochaguliwa kuliongoza taifa la israel bibilia inasema wazi kabisa kwamba mungu amemweka kuwa mchungaji wafalme wote na viongozi wote wajibu wao ilikuwa ni kuchunga kuusaidia kuwaingiza na kuwatoa kwa kuhakikisha kwamba ustawi wa watu unapatikana masaa ishirini na manne kwao wajibu wa ustawi wako wajibu wa afya yako wajibu wa mafanikio yako wajibu wa furaha yako haki yako kila kitu chako chema ni wajibu wa yesu kama hawezi kukutunza astahili kuwa mchungaji anles umemtoroka hebu <coughs> mgeukie rafiki yako tena muuliza umesema mchungaji wako ni nani vile <coughs> <coughs> <coughs> na shida ni kwamba tumesoma tangu sunday school tunaimba bwana niye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu katika maisha majani mabisahii hivi mumewayo kutamka ukimaanisha ukaamka asubuhi kwenye kikapu cha sukari hakuna kwenye sijui kibuyu cha maharage hakuna sijui kwenye mchele hakuna alafu kitu kimekauka hivi mumewayo kitu cha kwanza kaja kasema haiwezekani kwa sababu yesu kristo ni mchungaji wangu yeye ndi anayenichunga yeye ndi anayenitunza haiwezekani sikiliza bwana ndiye mchungaji wangu nini sitapungukiwa na kitu unajua maana sitapungukiwa na kitu manake ni ukaanza kuzunguka ukasema haiwezekani mi kufungukiwa na kitu haiwezekani kwa sababu yesu kristo ndiye mchungaji wangu ni imposible ama unaogopa naye shida ya ukristo hatujui namna ya kusimama wengine wanataka kwamba ukishaenda ukishaendaakuta kaplina sukari una, una sukari kilo hamsini eh, unamchele kilo mia tatu na hamsini alafu una nyama kilo 4nn kwenye friji alafu una samaki tiyo, una kila kitu ndo naanza bwana ndiye mchungaji wangu s inact ngojawaakusema bwana ndiye mchungaji wangu sitapunkiwa na kitu ni wakati hauna kitu hey, hey, hey. wangava nanyelewa yeah. wakati hauna wasaaugari unachofanya unatumia neno la mungu kubadilisha mazingira yako watu wengi wanataka kutumia mazingira kubadilisha neno la mungu linavyosema no piga presha mazingira yako sema bwana ndiye mchungaji wangu sitafungukiwa na kitu aa lakini mbona hatuna sukari nasema hivi bwana ndiye mchungaji wangu sitafungukiwa na kitu lakini hatuna mchele bwana ndiye mchungaji wangu sitafungukiwa na kitu lakini amnada ya mtoto wa shule bwana ndiye mchungaji wangu sitafungukiwa na kitu lakini hatuna kodi ya nyumba bwana ndiye mchungaji wangu you your mkiisha kufanyatekusimama basi simameni <laughs> <laughs> <laughs> wengine bwana ndiye mchungaji wangu mnawaza mnawaza nini nini mnawazani wengi wenu mmekuwa mkisema hata mwazi chochotemi nishatumiaga umstari wa kwanza na mstari mingine enye saburi ya th4 nilikuwa kwenye hali tete nimeenda kwenye maombi kukamua sena vitu tu miaka hiyo bak miaka saba nane imepita sasa alafu mke wangu akapiga sima akasema kodi ya nyumba tumeambiwa tunaondoka tuondoke tumeshindwa kulipa ngapanaju habari njema sana nikachukua u mstari na mstari mngine zauria h mstari wa kumi anasema bwana hatamnyima mtukitu kilichochema wao mchao nikaanza kutandika hii mistari nazunguka io kwenye maombi anasema katika jina la yesu kristo bwana ndiye mchungaji wangu sitakaa nipugukio na kitu bwana hata nizuia kitu kilichochema kwa sababu mi ninamcha hizo katika... narudiataaenda kwa luga, luga alafu narudia si nianza nilikuwa na sesheni asubuhi na sesheni mchana na sesheni jioni siku ya kwanza siku ya pili siku ya tatu usiku saa tisa akanyambia umevuka alafu akanyambia jubilii ilikuwa ni mwezi wa tia nakumbukalfumbili na kumi a tat exactly, ilivofika tarehe ngapi tareh tare... diemiliofika dicemba sio tu kwamba nilisign nilisii na mtu lakini pia hiyo piahiyo nilivyosaii ya mamilioni ya hela alafu nikapewa la kifutajacho milioni shiia mbili na nusu kzinyambivitavywezekani mbona ama mtaki tenaamanyangaliajvibayanamnaio pia msimamo kama yesu ndio mchungaji wako yeye ndo anawajibika kukutunza kwa hio anasema bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu katika malisha ya majani mabichi unilaza kando ya maji ya utulivu huniongoza huniuwisha nafsi yangu na kuniongoza katika njia za haki kwa ajili ya jina lake kwa hiyo inamaana yesu akiwa mchungaji wangu hata swala zima la haki ni yeye ndo ananiongoza sio mi najiongoza mwenyewe anasema ananiongoza katika njia za haki kwa ajili ya jina lake sio jina langu mimi yaani kwa maneno mengine ana masilai ni kwa masilai yake kuhakikisha kwamba siendi kwenye dhambi ni masilai yake kuhakikisha kwamba sijichafuii si, yeye ndo anawajibika kazi yangu mimi ni kufuata ole weenu mafarisayo na masadukayo wenye kerere mnaomba rehema kila dakika adusiacheyezo anakuongoza anaendelea anasema <coughs> nam nijapopita kati ya bonde la uvuli wa mauti sitaogopa mabaya kwa maana wewe upo pamoja nami gongo lako na pimbo yako vyapaa nini siju atakanasema vyanifariji takiwa eo zaidi kao ukipita kwenye kaseshe yoyote auko mwenyewe unitakiwa uanze kushangilia useme yesu asante huko pamoja na mimi najua ashi mtu kwenye matatizo kuna <laughs> wakati fulani miaka hiyo bada fulani wakawa wananisumbua na watu kama watatu wanne wananisumbua wanandai wengine ni mabiashara ya zamani nikaambia bwana yesu kitu inakuwaje siku hiyo nimelala karibu na asubuhi akanipa njosi akaonyesha hiyo nyumba inayokaa nimekaa nci asubuhi nimeweka meza alafu nimewekewa chai na kunywa alafu wale watu wakaja kugonga kwenye katika geiti mimi nagonga na, na beakfast ilikuwa ya nguvu sikulishwa na shetani ilitoka mbinguni alafu ilivyozinduka ikawambia nini akasema watesti wako watu akawa waje tena ndo ikawa mwanzo na mwisho ami kuwaona hao watu sikiliza hivi nam nijapopita kati ya bonde la uvuli wa mauti ita ogopa mabaya kwa mana... pamoja nami gongo lako na fimbo yako vyanifariji waandaa meza mbele yangu machoni pa watesi wangu umenipaka mafuta kichwani pangu na kikombe changu kinafurika hakika hakika wema nafadhili zitanini zitanifuata siku zote za maisha yangu hakika eosema hakika. hakika wema nafadhili zitanifuata siku zote za maisha yangu sema kwa kuwa yesu ni mchungaji wako hakika yaani hakika weme utakufuata hakika unajua maana ya hakika shwale imani ni kuwa na nini na uhakika hakika wangapa naona tuizaburu unamsambaratisha ibilisi na kashi zake zote mpaka usiisema skulu okay niambie kama yesu ndiye mchungaji wako na wajibu wake huu hapa kwenye zaburi ya ishirini na tatu wewe unaweza ukapungukiwa na nini okay wengine mmesahau twende taratibu so unaye yesu tutaangalia kope akii goja nigusie tu kaja kwa petro petro amevua usikukuu cha mna samaki akasema oyo anipe boti yako nataka kupiga gosa ya, ya ufalme akapewa akaongea hapo maeza ambi ok peleka boti vilindini yabaji tupa nyavu petro anavua anavuaama bibilia anasema alivua samaki karibu boti yake izame na boti arafkizee karibu zizame mchungaji ameingia tauni ama aokuil kusosa kwenye biashara nini fanini okay ameenda kwenye mkutano wa injili amefundisha wako fikiria yesu ameongea siku tatu nzima watu hawajalala hawajala wajaenda chooni th days alafu baadaye anasema ah nataka watu waende manyumbani lakini msosi inakuwaja aye mtulizie mtoto kidogo tuko sawa ah. nini kinatokea anasema wapeni ninyi chakula wanaume elfu tano ukichanganya wanawake na watoto almost elfu ishirini elfu thelathini kutoka kwenye samaki wawili na mikate mitano walikula wakashiba ama wakula walisaza wakusaza kwaoa mchungaji wako anakuletea kiasi gani e msade kufiriza mtoto huu ama mumpe kitu ale tuko sawa bwana ndiye mchungaji wako sema bwana ndiye mchungaji wangu sitakaa nipungukiwe na kitu chochote ko kama una upungufu hivi nenda nyumbani kwako nenda huko sto na kuweka vyakula tafuta akaunti zako kadi za benki ziweke mezani tafuta sijui nini una, una v za watoto zimeletwa unadaiwa sijui una mikopo si umedaiwa panga mezani anza kusema sikiliza bwana ndiye mchungaji wangu sitakaa nipungukio na kitu si anza kusema rudia tena na tena hakika hakika hakika wema na fadhili za mungu zinanifuata zio za maisha yangu ripiti si kirudia tena na tena na tena mpaka nini mpaxa ki ɓoyu ki pastu ke welega ni yesu stsnam sugum siya ok oginan oƴa ŋoƴa ne konjecsheg doog unamjia yesu ni nani hmm? wengine amnayedia na yesu ni nani tene <coughs> so kakuonyeshe mahali wakolosai <coughs> ah, wakolosai moja ndaanza kumi na tano mpaka kumi na sita inazungumzia habari za yesu anasema naye yaani yesu ni mfano wa mungu asiyeonekana kwanza wa viumbe vyote anasema kwa kuwa katika yeye vitu vyote viliumgwa vilivyo mbinguni na vilivyo juu ya nchi vinavyoonekana na visivyoonekana ikiwa ni viti vya enzi au sultani au enzi au mamlaka vitu vyote viliumgwa kwa njia ya, yake na kwa ajili yake vitu mwa kwa ajili ya yesu na huyo yesu ndio mchungaji wako vitu vyote viliumbwa kwa ajili yake na huyo yesu ndio mchungaji wako na anasema hutakaa upungukiwe na kitu kwa sababu vitu vyote viliumbwa kwa njia ya yeye na vyote viliumbwa kwa ajili yake ili aweze kutekeleza majukumu yake kama mchungaji kwako swala ni kuamini tu ambayo do utakuwa upati tu ya siku ya keshe ga naona kuna vitu vingi bado siavizungumza jatuone oja kambia kuna mtumishi mmoja nampenda naitwa andre napendaga hstori yake sana uko south africa alafu akawa ameweza kwenye huduma alafu ana mahitaji ya kutosha alafu akawa anapanga anasema hii naenda kufunga ishii na moja bwana antokezee rakasakata alafu mgu akamuuliza andre lini utaanza kuniamini kuhusu mimi kukuhudumia kama mchungaji wako akasema next wiek ndnategemea we'll aende kunyaa maombi mungu akaamba ani usianze leo kunyamini wy not tuday akasema leo mleo ilikuwa ngumu kidogo maana utaanzaje kumwamini mungu pasipo kufunga na utaanzaje kumwamini mungu pasipo mkesha utaanzajepasiokufanya maombi marreu kafarisayo andre akafikiria akasema okay mungu nimeamua kuanzia sasahivi nakuamini wende mchungaji wangu na kwamba tunaletea hela za huduma mungu akamwambia u jamaa akaenda kulala anasema mitaa sa, sa, ya saa olumo saa tisa saa kumi mlango ukagongwa nyumbani kwake ya vurugu ikabidi aende kufungua akamkuta jamaa moja ni tajiri wa mtaani kaja anabegi akasema sikiliza sikubaliani na nawee unachokifundisha sikiamini ambacho unakifundisha lakini mungu amenyeambea nikuletea iela akatupa begi chini ndani ya begi kuna randi milioni tatu kitaka kujua randi milioni tatu ni shingaifanya mara mia moja na themanini mara mia mbili ya, ya tanzania kwoio nikaa shilingi milioni mia sita kaletewa saa tisa alfajiri um. alafu ande akamuuliza kwani mungu amekwambiaje akasema mungu aninyamsha akayamba nikuletea hiziela nsiokuletea hiziela ananiua usiku huu sasa najua kuwa kenye neema unazema inakuwaje ukuta na mungu muulize kwa nini kwa sababu kitu ambacho unashinda kuelewa vitu vyote vimeungwa kwa ajili ya yesu watu wote wameungwa kwa ajili ya kumtumikia yesu vitu vyote vimeungwa kwa ajili ya kumtumikia yesu ko kama kuna mtu amekuwa tajiri kama kuna mtu amepewa ujuzi ni kwa ajili ya kumtumikia yesu ko muda wowote atakapohitaji kitu chochote ama kumhitaji yoyote hakuna anayeweza kumzuia kwa maana mamlaka ya ufalme wake inatawala vitu vyote he can call anyone ndio maana aliposikiliza mungu weo, wakati yesu anazaliwa maandiko anasema anazaliwa wakati mariamu anakaribia wa kujifungua kuopo betlehemu kwao mungu anafanyaje anamwambia herode ama augusto nini itisha sensa nchi nzima alafu hii sensa watu waende wakahesabiwa kule walikozaliwa walikotokea kototiali anasabisha yesu le kijijini kwao akazaliwa kijijini kwao ko huyu mungu huyu yesu anauweza wa kubadilisha sheria na uwezo wa kuondoa watu kwenye nafasi zao alimradi tu mahitaji yako ya hmm. acha kuwa na imani kwenye imani yako anza kuwa na imani kwenye mamlaka kwenye ukuu na nafasi ya yesu kama mchungaji wako pia konfidensi yako kwake kama mchungaji wako usiweke husiweke konfidensi huwezi kwa... ukajitunza we kondoo huna uwezo wa kufikiri wewe mara ya mwisho ulivoachiwa ufikiri angalia ulivojiingiza angalia kwenye matatizo livoj kadisikubali kuongozwa hamtaki tena kwa kwayo ulikuwa anakuonyesha yesu kama mchungaji wako anasema hakika hebu sema hakika hebusema hakikaa o- o- mungu zinanifuata siku zote za maisha yangu nikiwa mjini ama nishambani niki nikiwa nyumbani ama niki uwema wa mungu unanifuata siku zote za maisha yangu inajua wingine hata maana ya uwema wa mungu tuna sababu nyingi sana kuhusu uumbaji wa mungu lakini naenda akasoma bibilia mwanzo mlango wa kwanza kila kitu alichokiumba anasema akatazama akaona ya kuwa nini sida ni kisoeli natuvurugamechema mara waseme vyema mara waseme wema neno hilo good goodness <laughs> lakini k- ni kana kwamba mungu alikuwa anaumba wema wake kufunua wema wake ko kila kitu alipokiangalia kikamkuuna akasema ya yeah kwao ukianza kuwa na ujasiri kwamba uwema wa mungu unanifwata haiwezekani nikae kwenye nini ni, ni, ni, ni, kilini nini kukosa kazi anza kutia prese anza kutia presh uwema wa mungu anza kutia preshe kwa yesu kristo there is no heisno matatizo akajikita kwangu kwa sababu kwa hakika uwema wa mungu unanifata zzoe za maisha yangu bwana ndiye mchungaji wangu it is mi kupungukiwa na, na kitu chochote haiwezekani mi nikakosa kitu chochote sitakaa nipungukiwe na kitu hivyo na vitu vyote nani ya yesu kristo viliumbwa kwa njia ya yeye na kwa ajili yake wee unatia presha kwa yesu yesu anaamuru vitu vije kwako on najua vitu vingie ni simple namkumbuka mzee bishop david e funuo simple akasema nimesoma kei bibilia mimi ni bibi harusi mke wa yesu tena bibi arusi mbichi ndo kwanza tumeingia kwenye ndoa nasanikiwa na mahitaji nachofanya navaa suti vizuri naoga safi napiga suti yangu nyeupe safi mpaka mafuta vizuri naweka na afyu alafu anasema naenda nakaa kwenye meza listi, na list yangu anasema bwana yesu ue ni mme wangu sasa matumizi nlionayo ni haya hapa itakuwa jambo la ajabu sana bibi bibiarusi kwenda kutafuta wakati uwe bwana rusi hupo alafu asia natulia i anasema hii msee ajae kunyangusha hta siku moja siku zote anahudumia hasa shida ni kwamba kina mama mnaangalia waumeze wa wamwilini au ni maawara zi hawana lolote mwangalie kristo orijina ana gozigozi huyo ni mwaminifu nde amejaa upendo nde anauwezo <laughs> ku... <laughs> la wakupu... wa kufanya yote kimwangalia mwanadamu atakutengua tunanij wenye somo la ndoa lakini unadhani kwani ndoa nyingi za akristo zina matatizo woo unatafuta mwanadamu akupende ambaye hata atae mwenyewe ajipendi unatafuta mwanadamu akuheshimu ambaye atae mwenyewe kujiheshimu awezi oo ivitu Mi ni unaweza okay. oh, no, ukambadilisha so mwenzio watu okay. utafanya maombi continue kwa nio usimwangalie kristo kwanio usifuate mchungaji wako anachokisema ambaye ni kristo anajua mmewango anatakiwa nipendemi natakiwa nipende, ni mweshimu no <laughs> amri mpya nawapa amri mpya nawachieni pendaneni ninyi kwa ninyi kama nilivyowapenda ninyi alitupenda kiasi gani kufatupende mwenzio kiasi gani kiasi cha kuf na mauzi yake yote na mauzi yake yote mpende tu si ni maamuzi kupenda ni maamuzi maamuziosalaisia Honuudi. tunataka mdauto bling bling. usikie turudi hapa najaribu kuwasaidia watu mtoke kwenye matatizo so, au mna, mnatarajia mambo makubwa ambayo hata huyo mtu mwenyewe hawezi kukupa okay una njemba nyingine kama mimi hurumagadi maisha yangu yote mmelelewa na babangu sielelewa na mama alafu nategemea nipende najaje na kupenda zaidi ya upendo unaojifunza kwa kristo uwo upendo wengine wa kibinadamu naotolea nimezoea kukaa mwenyewe watoto mwenyeweatawaookona pale i miezi mitatu baadaye kta nimekaa kwenye kona wala sina shida bui kabisa n kukaa sddodivolivokuwa sina hiyo nikiona watoto wa alia siu mama sijui nawashangaa hivoa na mazizo gani kwani washinda kujitegemea alafu juu uambeli njemba kama hilo lije lianza likupenda na upendo wa wahold nnatolea wapi hamtaki tena tuendelea kwayo yesu ndiye mchungaji wako hakikisha kwamba unatia mkazo kwenye hilo kuanzia leo hii ukienda saburi ya ishirini na tatu hiyo yakwako kabla ya kulala ukiamka na hapo katikati mambo yake kuvuruga yanye nywa ya ishiri na tatu isome kwa ujasiri kuna sababu ya kushindwa sasa muda umeisha naona sijamaliza okay hiyo ilikuwa na kuonyesha nafasi ya yesu kaya mchungaji zaburi ya ishirini na ngapi anaweza kuhudumia vitu vingapi anaweza kupatia mambo mangapi oke kufuatana na nafasi ya yesu kama mchungaji wako unatakiwa upungukiwe na kitu chochote kama umepungukiwa ni kwa sababu ya nini malizia basi kwa sababu ya nini sema tu kwa sababu ya ujinga wangu muda umeisha tunafanyaje nimalizia kipointi kidogo tuanzishe afta nayo kesho wangapi anaweza kupatapata kitu si lazima anzi kuwa na ujasiri huwezi ukasimama na zabudi ya ishirii tatu ukiingia ukitoka kila siku wiki nzima mambo asibalik ni mposible yesu amekufa na nakuakishia mara ya mwisho livoangalia ajapa hmm. mwalim kigema atakuwa najua kuna kitu kimoja inaitwa zuza s kule marekani kulewalikuwa wanaomba wanaomba rambalfu siku moja mtu akaropoka akasema mugu umekufa nakuomba usu kiliteremka kitu jego likatikisika alafu moto ukaanza kushuka na kupanda mpaka zima moto ikabidi wau wakizania nyumba inaungua umwabudu mungu aliyekufa ana sababu kusema mungu aliye hahivaungu aliye hai te na me ko ƴin te kona sia mu g ale xaay mana kene komanago kwaho kama yeye ni mungu aliye hai maanake vinyago vina macho havioni vina masikio lakini havisikii vina mdomo havizungumzi vina mikono haviweze kusaidia vina miguu haviwezi kutembelea lakini yeye mungu ana macho na anaona ana masikio na anasikia ana mdomo na anazungumza ana mikono na anapiga shughuli ana miguu na anatembelea kwa nini kwa nini tunashindwa kuwa na tofauti watu wanaabudu vinyago wanaonekana wanaauweni kuliko sii tunamwabudu mungu aliye hai a Hmm? na mwaliugema nakmbuab tukanisha kambi kule arusha maombi tukaenda kuingia watu anapiga maombi ya mnyororo amna wakati ulikua mgumu kama huo jioni saa kmoj nawakusanya wote nauliza mungu na mungu amesemaje amesemaje watu wanaangalia chini nauliza watu wanaangalia chini naambia haiwezekani mmetoka kumwomba mungu ambaye ana mdomo anaongea ana masikio anasikia ana macho alafu mnambia ajasema kitu mungu gani naomba kinyago kila siku kwa muda wa wiki mbili kila akija mungu amesemaje hamna kitu na nyamaza kesho yake akija mungu amesemaje unajua ambayo ikafika mahali ikifika ke jioni darasani watu wananuna wasai kwenda nimanata mungu amesemaje baada ya wiki mbili mungu akaanza kusema pufu iwishi vokuwepo hiyo siku kila mtu aka ni unabii kwenye kordo mtu akienda bafuni akiwa kwenye chumba cha maombo yani unabii kila kila kuona kila kuona lakini baada ya kutia amsomama kwamba haiwezekani tukamwamudu mungu ambaye azungumzi hasa weo unamwomba mungu kila siku aongei na wewe wo ni sisong ameshasema kondo wangu wanaisikia nini sauti yangu wala sauti ya mgeni hawazijui unasema lakini nikiomba akinjibu shetani amesema sauti ya shetani huijui kwanii usimwamini ingiasema bwana yesu asante umesema mi ni kondoo wako wewe ni mchungaji wangu umesema sauti yako naijua wala sauti ya mgeni siijui kwa hio inavyokuomba unavyonijibu najua so chochote takachonijibu ni wewe akumalizia twende kwenye nafasi ya pili yesu kama jaji kama mwamuzi yesu kama mwamuzi ntaeka introduction ndogo tu bwana yesu i kumbuka nilikwambia agano la kale linatupa picha ya kristo kwanza hata tukaangalie tukaangalia wafalme wa kwanza mlango wa kumi kuna stori hapa ya solomoni na malkia wa sheba tutasoma mstari wa kwanza mpaka ule mstari wa tisa anasema na malikia washeba aliposikia habari za solomon juu ya jina la bwana alikuja ili amjaribu kwa maswali ya fumbo akaingia yerusalemu na wafuasi wengi sana na ngamia wachukuao manukaso na dhahabu nyingi sana na vito vya thamani alipomfikilia suleimani akazungumza naye mambo yote aliyokuwa nayo moyoni si, angapo anajua kwa mfalme kwa malkia huendi mponomtupu weingi amjui asabu metokea kwenye mchapiko oh. Ha? wale vigogo wanapeana zawadi hata vitu ambavyo awavihitaji kwa sababu uendi kwa mkuu mkono mtupu na zawadi unaoichagua unaichagua ukimwangalia huyo ninaenda kwake ukoji wakati wanajua hata mahakamani kama umeenda umefungua kesi ya, ma- ya madai labda mtu amechafua jina lako amekudhalilisha la na nini ukamshtaki mahakama wakati namtia namtiale jamaa tiani na kumwamuru akulipe wa fidia wanaangalia na nawewe kipato chako haiwezekani weo kipato chako ni shilingi elfu tano kwa mwezi alafu mahakama iamuru ulipo milioni thelathini utalaza mwimbili wewe tanasaa mahakama inaweza ikaamuru kwamba amekuchafua kipato chako shilingi elfu kwa mwezi kwao kwa, kwa, kwa mwaka ni shilingi elfu stini kwa maana hiyo kwa muda wa miaka mitatu yote ambayo amekuwa akichafua jina lako ni shingapi laki tatu lakimoja na ngapi na themanini kwao mahakama inaamuru ulipo lakimoja na themanini ili hali wakati huo huo akitokea tajiri leste kama pao tanzania kama si ea muhamed deuji ama sibakresamanani akishtaki wanasema wanaangalia kipato chake nazania ataamuru walipwengapi to ataki tena kwao na malkia anavyokwenda kwa, kwa solomoni anaangalia anakwenda kwa nani kwao zawadi unayoipeleka unaangalia unakwenda kwa nani mbona hata ni mambo ya kawaida hapa duniani dunianiaa ha? wangap najua hey. hata hey. ukienda kijijini lei akija mtu apo kijijini amekutembelea unampa chai ya rangi labda na mwindo wa akija mtu ametoka tauni ambaye unamheshiheshimu namchinjia jogor ama mtetea akija ule ioo kabisa unachinja mbuzi angp naju inaendanna hii vitu ni vya kawaida kabisa sasa woo unaenda kwa yesu mfalme wa falme uo unaenda nanini sasa eh? najitikisa nini unajisikia vibaya huo unampelekea nini <laughs> eh? kwenye upatu unapeleka laki kwa yesu unampelekea jero kwa hio maanake ni unaheshimu upatu zaidi kuliko nini tunaendelea namalizia sasa hivi naye solomon akamfumbulia maswali yake yote wala hakukuwa haku na neno alilofichwa mfalme amwambie naye malkia wa sheba alipoona hekima yote ya, Tulema, ya solomoni na nyumba aliyokuwa ameijenga na chakula cha mezani pake na watumishi wake walivyokaa na, na kusimama kwao wangoje wake na mavazi yao na wanyoeshaji wake na daraja yake ya mpaka nyumba ya bwana roho yake ilizimia isi neno kuzimia amemzimia ilianzia kwenye bibilia ndio wana mtu anayemzimia mtu aliechapika simwelewi sinaona hapa ni solomoni mama aliangalia anasema ameangalia mavazi ya wahudumu akaangalia msosi mezani akaangalia ngazi akaangalia wale ambao wananyesha ngamia na punda na kondo yaani alivoangalia yani anasema mama akazimia ndo anampendele mama ange akansemawengine wanansema vima wanasema vima nimevanguashilingi la kisaba lakisaba gani milioni tanoii naalamika la, la kisaba wapi tano hii <mum> eh? koo mama ameona mambo ambayosi kumbuka solomoni ni picha ya kristo ko solomon kama mfalme ambaye alikuwa amebarikiwa sana na mungu amestawi mno watu wake wako vizuri kwa sababu mfalme yuko vizuri mfalme akiwa vizuri watu anakuwa vizuri mfalme akiwa ovyo watu anakuwa nini ovyo angapo najua yesu akasema aliye mkuu kuliko solomoni yuko hapa saangalia dezo mrefu bwanayesu asiana yesu wasi alafu anla anasema hivi st akamwambia mfalme ndizo kweli habari zile ilizozisikia katika nchi yangu na mambo yako na za hekima yako lakini mimi sikuzisadiki habari hizo hata nilipokuja na kuona kwa macho yangu tena tazama sikuambiwa nusu wewe umezidi kwa hekima na kufanikiwa kuliko habari nilizozisikia nane heri ama wamebarikiwa watu wako na heri watumishi hawa hii ndo problemu ilivyo kwa kiingereza ama anama tafsiri ya neno nasemaji anasema na, heri heri heri eri aina shida okay heri watu wako heri watumishi hawa wako wasimamao mbele yako siku zote wakisikia hekima yako tis na ahimidiwe bwana mungu wako aliyependezwa nawe ili akuweke juu ya kiti cha enzi cha israeli kwa kuwa bwana amewapenda israeli milele kwa hiyo amekufanya kuwa mfalme hufanye hukumu na haki kwao anasema nini anasema solomon mungu kwa ajili ya watu wake amekufanya wewe uwe mkuu uwe mfalme watawale israeli ili uweze kuhakikisha kwamba unafanya haki na hukumu kwa niaba yao kwa lugha nyingine solomoni ametukuzwa kwa ajili ya watu kwa hiyo tunapata picha gani yesu naye ametukuzwa akapewa jina lipitalo majina yote kwa sababu ya watu wake kwa sababu ya wewe amepewa mamlaka kuu kuliko vitu vyote amepewa nguvu kubwa kuliko vitu vyote ameritishwa vitu vyote kwa ajili yako wewe hiyi yeah. mnanyelewa achia yeah. mungu tena amnyelewe yeah. mungu wangu amnyelewe wa yeah. eh, pomoja nikusaidie kitu kristo kabla ajaja duniani kumbuka kristo ni mungu alichukua mwili kwa ajili yako wewe amekuwa mfalme akamilikishwa vitu vyote akapewa mamlaka yote kwa ajili yako wewe ili utakapofika mahali unahitaji kuhudumiwa kwa namna yoyote kusiwe na kitu chochote cha kumzuia kikamfanya akashindwa kukuhudumia amnyeelewe akiama amyeelewa moja nikupe picha kidogo alafu tawa tumemalizia pakeshotaendelea na hii point manake mda umeisha tende so, wafalme wa kwanza hiyo hiyo mlango wa tano wafalme wa kwanza atano alafu nikuonyeshe mstari wa nne sikia solomon anavyosema solomoni anasema hivi ila leo mwanamungu wangu amenipa amani kila upande hakuna adui wala tukio baya hasa naomba nisowe kwa lugha ya kiingereza awaigazadiy na kutafsiri awkin ams anasemavbut now the lord my god has given me rest on every side there is neither adversary nor evil occurrenc anasema mungu wangu amenipa kupumzika amenipa kupumzika pande zote hakuna adui wala kujirudia rudia kwa maovu gila <coughs> okay, mwelewe hatu kinachozungumzo koyanikutafsirie ni hivi kwa sababu ya solomoni mungu akahakikisha taifa la israeli halina vita yoyote mungu akahakisha taifa la israeli halina adui yoyote mungu akaakisha kwamba taifa la israeli hakuna maovu ya aina yoyote ambayo anaruhusiwa juu ya taifa la isael kwa sababu ya nani ya solomoni lakini solomoni alipaa kwa sababu ya nani kwa sababu ya watu kwa hiyo watu wakaishi kwa miaka arobaini kipindi cha solomoni bibilia inasema kwamba dhahabu na seza ilikuwa kama vumbi ama mjasoma. amjasoma hamjasoma bibilia cha kipidchaolo anasema dhahabu ilikuwa kama dust ilikuwa kama vumbi dhahabu fedha yani ilikuwa ni awa ah, watu walikuwa wamesawi mno kwa sababu ya solomoni nao yesu ni zaidi ya nani ya solomoni unazani kwamba tunaustawi yes, yes. kiasuani navonyangalin anasema umeingia kwenye umeekusumbuliwa umeekuwa na mtu ni kero katika maisha yako edha anakudai ama uu mna ugombi ama mna kitu gani kila siku anakusumbua kila baada ya wiki tatu nne amekutobzea ajua nakera kiasi gani hiyo anavyosema kwamba solomon anasema hakuna vita hakuna uadui hakuna kujirudia kwa maovu nimepewa rest nimepewa pumziko maanaake utomati kale na watu wake pia wanaingia kwenye hiyo ndomana bonaeza wa sema njooni kwangu ninyi wote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapa nini rest rest inayozungumziwa panihii mimi nawewe baada ya kuokoka na, na kuzaliwa mara ya pili hakutakiwa kupate kero ya aina yoyote yeah. kwa sababu gani yesu ndiye mfalme wangu na nimeingia ndani ya ufalme wa mungu na ndani ya uu ufalme ni ufalme unatengezwa nini haki amani na nini Napuraha. na furaha na anayewajibika kuhakikisha kwamba ninakaa katika haki mda wote mnani yesu ambaye ananyongoza katika njia ya haki kwa ajili ya jina lake anatakiwa kuhakikisha nakaa kwenye amani nani yesu anatakiwa kuhakikisha kwamba nimekaa katika furaha nani yesu nnani yesuozungmza unajua hivi vitu jamani sipo miaka mingi iliyopita nikasoma kwamba mungu anamwambia abrahamu nitambariki atakaekubariki na nitamlani atakaekulani gesa nikajuaga kwamba hakuna mtu anaeza kuniloga asbasi sijawa kufanya maombe hata siku moja siju ya mchawi afanyeje sifanyan yani najuatumchaguamposibemposibeimposible kama wamini katafuta waganga wote wachau wote vigogo waambia wamloga wa urumagati ni mpossible kwa sagani mungu amesema hivyo lakini ikaja nikasoma kwamba shetani mwenyewe anatoa evidence kuhusu ayubu anasema woo kumzingira kwa ukigo pande zote na wanyumbani kwake na kila kitu alicho nacho nilivyoonage nkasema that sihitaji kuamka sui baba katika jina la yesu kristo ninaomba ulinzi ninaweka malaika wanizunguke mimi wazunguke na watoto wangu wa korobosho ikad ndarandaadad unitangulie mbele uende nyuma yangu watf at mnaombaga hivo bado mnabamizwa koniusikubali kwama unajua nini nina ulinzi pande sote sio mimi tunawa nyumbani kwangu na kila kitu nilicho nacho mwinzini mke wangu anajua msimamo wangu oh tu naambia kama mungu hawezi kulinda hicho kitu sina analoweza kulifanya kama mungu hawezi kunipa sina naoweza kulifanya ili nipate kama mungu hawezi kunipeleka sina anachoweza kufanya ili niende hasa nikuulize woo umeingia ndani ya ufalme wa mungu yesu kristo ni mfalme wako kwa nini unakubali kuzungukwa na kero katika maisha yako yakontakuja kuonyeshai kesho kishokutwa maisha ya resti yalivyo mara chache saatasikia labda kwenye hudumauasimaga watu waombe lakini hatahivo sipende kushirikisha ni huyo mama panantegea preshue za nyingine sasa s uliza na atakwambia sibabainatea sch naambe imekusikia tasi ndozimemaliza alafu bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa azipoleta sasa muulize jirani yako mchungaji wako nani muulize tu mchungaji wako nani mwambie nini unakubali kupungukiwa kama yesu ni mchungaji wako kayo oh yesu amekuja kuhakikisha anafanya haki na hukumu sasa unaweza usielewe hiyo lugha kwanzia kesho taweza kufundisha ufalme wa mungu unapofanya kazi hii leo ilikuwa ni utangulizi introduction tuweze kuelewa lakini nastaa kubwa uondoke nayo leo hii kwamba yesu ni mchungaji wako Kisi lazima hakikishe haki nini, ni sheria ambazo mungu ameziweka hukumu mwanaake ni kufanya hukumu ili zile sheria alizoziweka kwa manufaa yako akikishe kwamba i zinafanya kazi kwa manufaa yako ndio wajibu wake wangap najua ukipungukiwa na hela ni masumbufu Eh? Yeah. wangapi wanajua kwamba ni uadui lakini anasema kwamba unapumzika pande ngapi zote hakuna nini adui wala kujirudia rudia kwa nini kamaovu rest on all side no adversary no eveo uren kuna wengine mna matokio apanajirudia kila siku eh? kila baada ya miezi miwili hospitali kila baadaya miezi mitatu siu gari imepata ajali kila kilaad wakati yesu ni mchungaji wako kila mara umeitwa shuleni siu mtoto amefanya nini niniy wakati yesu ni mchungaji wako anasema no hivo kila baadaya si wiki ngapi megomba na majirani y wakati yesu ni mchungaji wako wakati yesu ni mfalme wako wakati amekuingiza katika rest resti asa nayangalia namna hiyo haya basi mnaona mmepata asira sana tukiri zaburi ya shiri na tatu kwa kumalizia maya muda umeisha tumeenda sana tume kwa sababu tumechelewa kwanza aya tende tukasikiri zaburi ya ishiri na tatu kwa kumaanisha na ninyi mnawangalia mmefika ama mjefika moja mbili tatu twende ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu katika malisho ya majani mabichi unilaza kando ya maji ya utulivu uniongoza huniuisha nafsi yangu na kuniongoza katika njia za haki kwa ajili ya jina lake nam nijapopita kati ya bonde la uvuli wa mauti sitaogopa mabaya kwa maana wewe upo pamoja nami gongo lako na vimbo yako vyanifariji waandaa meza mbele yangu machoni pa watesi wangu umenipaka mafuta kichwani pangu na kikombe changu kinafurika hakika wema na fadhili zitanifuata siku zote za maisha yangu nami nitakaa nyumbani mwa bwana milele haleluya <laughs> nataka upige picha hii malkia washeba anasema anawangalia watu wanaosimama nyumbani mwa solomoni walikuwaje nenda kasome matayo sita kuanzia mstari wa ishiria 4 mpaka wa hathi bwana yesu anasema aliye mkuu kuliko solomoni yuko hapa kwayo ana uwezo wa kukulisha kukuvesha kukutunza vizuri kuliko solomoni alipotunza watu wake enendeni kwa amani ya bwana hii ni habari njema kwa wakazi wa jijira darehs salamu sasa mwalimu huruma gari ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio YouTube, google youtubeggle pdcast applepdcastptfy telegramu pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dlende uliopo mbezibichi bondeli jijini bu ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu hurumagadi atafunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo tfuguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa 11 za jioni na dakika had ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dlend uliopo mbezi bichi bondeni jijini salaam au kwa mawasiliano zaidi piga <tipu> simu nambari7 stina nne mia tano mia mbii arobaini na mbiri au sifuri saba 8 tisa mia tan mia mbii arobaini na mbiri au sifuri sita saba tatu mia tan mia bii arobaini na mbiri kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda ama maswali ama unahitaji kuombewa tupigie simu namba 7645bb au 67524b au tuandikie barua pepe infot neema na kwelirg