karibu katika mafundisho haya ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo tuende um, yohana 18 mstari wa 37 jana tulianza kuangalia mambo machache uhusiana na ufalme wa mungu lakini zaidi ya yote kuhusiana na kutokea kwenye engo ya yesu kristo kama mfalme kwa hiyo nataka twende kwenye bado tutaendelea na engo hiyo hiyo tuliona katika yohana 18 mstari a 37 neno linasema pilato akasema nasoma kwenye tafsiri anaitwa tafsiri ya kusoma kwa urahisi pilato akasema kwa hiyo wewe umfa, we ni mfalme yesu akamjibu uko sahihi unaposema kuwa mimi ni mfalme nami nilizaliwa kwa ajili ya hili eh, kuwaeleza watu juu ya kweli ni kwa sababu hii nalikuja ulimwenguni kila mmoja aliye wa upande wa kweli kunisikiliza sawa kwaa anasema kusudi la layeea duniani ni kwa ajili ya kushuhudia kweli lakini kabla ya hiyo kwamba amezaliwaawe mfalme mpad, hilo ndo kusudi la yeye kuja sasa jana tukaangalia ukisoma samueli wa kwanza nane ishirini kwamba kazi ya mfalme moja ni kuwa jaji ama jaji ama mwamuzi mbili ni kuwa mchungaji na tatu ni kupigana vita kwa niaba ya watu wake na jana tukaangalia kidogo swala la uchungaji na tukajikita tukaangalia zaburi ya ishiri na tatu kwa kina na kidogo nikawa nimeanza kugusia swala la yeye kama jaji sasa kabla ya kufika hapo yeso, kwa hio yesu anasema kwamba kwa kusudi la kuwa mfalme ndio maana nimekuja duniani ndio maana nimezaliwa na kwamba kila anaye kila aliye wa kweli anasikiliza na tukaona jambo lingine moja kwenye luka 6 mstari wa ishirini ntasoma kwenye tafsiri ya neno e, anasema akawatazama wanafunzi wake akasema mmebarikiwa ninyi mlio maskini kwa sababu ya ufalme wa mungu ni wenu kwa ho anasema ufumbuzi wa changamoto ufumbuzi wa masuala mazima ya maisha ni ufalme wa mungu tunakwenda sawa sasa tukaangalia jana kwenye wafalme wa kwanza mlango mlangow kum- malkia wa sheba alivyokwenda kwa slomon na nikakwambia kwenye agano la kale ilikuwa inatupa picha ama ni kimvuli cha uhalisia ambao uko katika garo jipya yesu kristo ni mfalme nagani unakwenda kwenye agano la kale alafu unaangalia wale ambao falme walifanya vizuri kwao unaanza kupata picha ya yesu ni mfalme wa namna gani na tukaanza kuangalia tukaanza kuona jukumu la mfalme nini sasa kama kama bwana yesu anasema kwamba dawa ya umaskini ni ufalme wa mungu na kwamba kama uwe ni maskini ukiingia kwenye ufalme wa mungu basi unakuwa umebarikiwa na kwa kuwa baraka ya bwana utajirisha maanayake ni kwamba tunatakiwa tuo na ufahamu sahihi jinsi ambavyo ufalme wa mungu unatenda kazi na usisahau tuliona pia kwenye zaburi ya mia moja kumi na tisa mstari wa soe zaburi ya mia na tatu mstari wa kumi na tisa kwamba ufalme wa mungu unatawala vitu vingapi vitu vyote sawa ufalme wa mungu unatawala vitu vyote sasa tukaona pia kwenye mtarisame napita kwenye mistari mingi kwa sababu wakristo wengi huwe ni wasaulifu <laughs> tukaona kwenye zaburi ya mia moja kumi na tano msariwa kumi na sita anasema kwamba mbingu ni mbingu za bwana bali nchi dunia amewapa nani wanadamu kwa lugha nyingine ufalme wa mungu unaotawala vitu vyote mungu akaweka mgawanyiko akaamua kwamba hapa duniani akakuwa mtawala na msimamizi ni mwanadamu na wala si mwingine yoyote tunakwenda okay hiyo shida ni kwamba suala la ufalme linaengo nyingi kweli na inazungumza na watu ambao hawana taidian <tipos> taratibu kwa hiyo kama wanakumbuka jana pia tukaangalia haburi ya nane tukaona ukianzia msaraula watatu sante sana anasema mtu ni kitu gani mwanadamu ni kitu gani umemfanya mdogo punde kuliko mungu umemtawaza juu ya kazi zako kazi za mikono yako kazi zote za nini za mikono yako kwa kalua ingini kakwambia kama ingekuwa mungu anakwenda likizo ambaye angekaibu madarakai mwanadamu kwaa anasema vitu vyote vimewekwa chini ya miguu ya mwanadamu ukenda pia kwenye ani wabrania mbili brania mlango brani wa pili mstare wa saba na wa nane anarudia kisu hicho hicho anazungumzia kwamba vitu vyote vimewekwa chini ya mwanadamu tuko sawa sasa niseme jambo moja hapa <coughs> alafu tapiga hatua moja niweka utangulizi huu alafu utatusaidia tuliona pia kwenye mwanzo mlango wa kwanza mstari wa ishirini na sita mungu anasema tufanye mtu kwa sura yetu na mfano wetu ama kwa mfano wetu na sura wetu na tuwape mamlaka ya kutawala vitu vingapi vyote kwa maana y samaki wa baharini ndege waangani kila kinachotambajuu ya nchi na nchi yote pia kwa ho tunaweza tukasema basi kusudi la mungu kumuumba mwanadamu ilikuwa ni ili mwanadamu atawale ndio kusudi sasa leo hii inatushinda kidogo kwa sababu unajua kah nchi kama, kama tanzania tanganyika wakati wa olona wanakuja tulikuwa bado tuko nyuma sana tulikuwa htatujafikia kwenye kingdoms kido tuko kwenye chief agapo nagumbuka historia tulikuwa tuna machiefu hatuna wafalme na saa nyingine inakuwa ngumu kidogo kwenye, kwenye isi kuelewa lakini kwa mfano ukaenda kwenye mashariki ya kati na ukisoma historia ukizungumzia mashariki ya kati unazungumzia kama uko siu siria e, iraki irani na kadhalika zamani walivokuwa wakifanya okay, siku hizi tunatengeneza masanamu labda sanamu sanam ya kiongozi wa nchi zamani kwa mfano kusoma kwenye ikubu cha danieli utaona kwamba walitengeneza sanamu ya nebukadnesa aapanakumbuka Eh? na ile sanamu ilikuwa imetengenezwa katika image katika sura katika sura ya mfalme na kwa maana hiyo ilikuwa ukipita mbele ya ile sanamu ni sawasawa na umepita mbele ya mfalme unatakiwa uipe ile sanamu heshima zote ambazo ungempa mfalme sawa so. na kwa maana hiyo maeneo yote yaliyokuwa chini ya utawala wa yule mfalme kwenye miji yote yilikuwa zinatengenezwa sanamu za mfalme na kwa manao unavoona ile sanamu maanayake ni nani mfalme unatakiwa uheshimu ile sanamu kama unavyomweshimu nani mfalme kwa sababu sanamu imetengenezwa katika sura ya nani ya mfalme tunaenda sawa yes? tunaelewana kwa hio mungu anavosana tufanye mtu kwa sura yetu na mfano wetu ni katika mtizamo huo kwa waibrania walikuwa wanaelewa nini kinazungumzwa kwamba mwanadamu ameumbwa katika sura na mfano wa mungu kiasi kwamba uumbaji wote unapomwona huyu uli mwanadamu ulitakiwa umpe heshima ile ile ambayo wanampa mungu monakaa mtaki te na alipewa hiyo kazi wa kwanza kabisa alikuwa ni adamu tunafahamu adamu akachemsha mungu akajaribu na nuhu Eh, nuhu naye ikawa vituko si sindio adamu adamu akashirikiana na na wake wakamuwasi mungu eh? muda ka amefanya amjui tukaenda kwa nuhu nuhu naye akapewa kazi hiyo hiyo kitu cha kwanza alichokifanya akatengeneza mvinyo akalewa akaanza kutembea uchi wangaa najua ikusaidia sana na ukaenda kwa abrahamu naye vituko hmm? mpaka baadaye miaka mingi baadaye anakuja yesu yesu anasema ukiniona mimi umemwona nani mungu wala sasa amepatikana mwanadamu ambaye anaweza kumwakilisha mungu kwa asilimia mia moja kwamba ukimwona maanake umemwona kwa, kwa lugha nyingine mwanadamu alikuwa amepewa kazi ana sura ya mungu lakini pia amepewa wajibu wa kuwakilisha mamlaka ya mungu katika uumbaji kwa hiyo hio inamaanake ukimwona mwanadamu umeona mamlaka ya mungu tunaenda vizuri mpaka hapo tuko visawa mpaka hapo sasa kwa hiyo ilikuwa tunachambua mwanzo moa ishi sita kwa lugha nyingine anavyosema na tumpe mtu mamlaka na ya kutawala vitu vyote maanaake anasema tumkabidi huyu mwanadamu serikali ya mbinguni tumfanye awe sehemu ya mamlaka na sehemu ya utawala wa ufalme wa mungu ili huu ufalme uwenee katika dunia nzima tunaenda sawa ama tuko sawa na ukisoma mwanzo moja is 8 ili huyu mwanadamu aweze kutawala ili aweze kutiisha vitu vyote na kuviweka chini ya serikali ya mungu mungu akambariki akamwezesha kwa uwezo wa kiungu tuko sawasawa sawa. ili huyu mwanadamu aweze kutiisha na kudhibiti kila kitu na kutembea katika mamlaka kwa kiingereza anasema replenish mplypissd and have dominion o mwanadamu aliumbwa ili atembee awe ni mkuu atembee awe ana mamlaka juu ya vitu vyote sawa lakini nachotaka ukione ni kitu hichi kwamba mamlaka ilivyotengenezwa haswa hiyo ya ufalme wa mungu haifanyi kazi pasipokuwezeshwa na baraka hii mamlaka ya mungu serikali ya mungu siku zote inatenda kazi ikiwezeshwa na baraka ndio maana kila mtu ambaye mungu aliingia naye makubaliano iwe ni adamu iwe ni nuhu iwe ni ni abrahamu iwe ni isaka ni yakobo kitu cha kwanza alichofanya ilianza kwa kuwabariki kwa kfani kwa kuwawezesha kwa uwezo wa kiungu ili serikali ya mungu iweze kutenda kazi hapa duniani tunaelewana mpaka hapo na kwa sababu hiyo mwanadamu yeyote ambaye kipaumbele chake ilikuwa ni kuhakikisha ufalme wa mungu serikali ya mungu inaenea hapa duniani baraka ya bwana ilitenda kazi katika maisha yake tunaenda sawa mpaka hapo najaribi kuleta usamari labda tunaelewana tuko sawa mpaka hapo sawa kwa lugha nyingine tungeweza kusema hivi papa kusudi la mwanadamu kuumbwa ilikuwa ni kutawala sawa assignment yake kazi yake ilikuwa ni kuhakikisha kwamba ameitwa awe baraka kwamba kila kitu kinapokuja kukaa chini ya huyu mwanadamu kilitakiwa kistawi kinawezeshwa kwa uwezo wa nani uwezo wa mungu uzima wa mungu baraka ya mungu na wema wa mungu unafanya kazi juu ya vitu vyote ambavyo viko chini ya huyu mwanadamu na kwa hiyo alikuwa akilala akiamka anatakiwa afikirie habari ya ufalme hakuwa na kazi nyingine yote kwamba amewekwa ndani ya bustani ya eden anatakiwa ahakikishe kwamba hii serikali ya mungu huu ufalme wa mungu ustawi ulioko bustani ya edn ilikuwa ni kwa sababu bustani ya eden iko chini ya ufalme wa mungu na kwa mana yyo alitakiwa aeneze o ustawi uende dunia nzima kwao baraka aliyokuwa amepewa ilikuwa ni nguvu ya uwezesho ya kuhakikisha kwamba dunia nzima inabadilika na, na kufanania bustani ya edn tunafahamu mwanzo mlango wa tatu adamu akashirikiana na yule mama wakaasi sawa walivoasi maanake ni kwamba wamekataa serikali halali wameamua kupindua serikali halali ya mungu iliyowaweka madarakani na kwa maana hiyo wameamua kuingiza serikali haramu ya ibilisi katika utawala na walivoamua kuingiza serikali haramu ya ibilisi katika utawala kinachotokea ni kitu gani kumbuka mwanadamu amepewa mamlaka ya udhibiti kitu alichofanya ni kwamba akachukua ile mamlaka akaipeleka chini ya himaya ya ibilisi kaiondoa kutoka kwenye himaya ya mungu mungunaeleweka akaipeleka kwenye himaya nani ya ibilisi kwa lugha nyingine amefukuza serikali ya mungu akaiondoa apa duniani alafu akaingiza serikali ya ibilisi aliofanya hivyo mungu anakuja anasema okay umefanya nini ukienda mwanzo mlango wa tatu ukaanza kusoma mstara wa kumi na saba mungu anamwambia adamu kwa sababu umesikiliza sauti ya mke wako ardhi imelaaniwa kwa ajili yako kwa lugha nyingine ardhi haikulaaniwa sio mungu alilaani ardhi ni mwanadamu ndo anaesababisha ardhi kaa alafu mungu anasema hivi sasa nakupa kwa, kwa samari ukisoma kwenye tafsiri ya ya neno napenda ilivyoweka vizuri zaidi anasema kwamba kuanzia leo utakula kwa kufanya kazi ngumu na kuvuja jasho tunaenda sawa mpaka hapo tuko sawa mpaka hapo inakuja kuja ama ikuja okay kwa hiyo mwanzo wakati ana yuko ndani ya bustani ya eden kazi aliyokuwa amepewa assment yake ilikuwa ni kwa kuwa yeye ni mtawala kuhakikisha baraka ya bwana inaenea duniani mote na kwa habari ya mahitaji ya adamu mungu ndo aliyekuwa anawajibika kuhakikisha kwamba kila mtu ana kitu anachokihitaji ama adamu ana kila kitu anachokihtaji ili aweze kuishi maisha yake ya kutawala adamu alivyoumgwa siku ya kuumbuka adamu ameumbwa siku ya sita nasemaga siku ya sita jioni na kwa maanao siku yake ya kwanza kamilifu ilikuwa ni siku ya ngapi ya saba siku ambayo mungu alikuwa nini ameibariki kwa sababu ni siku ya kupumzika kwa hiyo adamu hakuwahi kulima wala kutafuta chakula chake kila kitu alikikuta kipo kazi iliyokuwepo ni kwamba tawala kwa lugha nyingine alipewa vision alipewa maono ya kuhakikisha kwamba serikali ya ufalme wa mungu inaenea dunia nzima ikiwezeshwa na baraka ya bwana na kwa habari ya mahitaji yake pro vision kila kitu mungu alikuwa ameandaa tuko sawa alipoasi kushirikiana na yule mama aliyekuwa naye pale bustani ya eden mungu anawambia kuanzia sasa sitakuhudumia tena kwa kazi ngumu na kwa jasho utapata chakula chako kwa hiyo bibilia inasema akamtoa adamu ndani ya bustani ya eden akampeleka nje ambako adamu aliumbiwa kwa hiyo inamaana nje ya bustani ya eden kulikuwa kuna hali gani haligani mbaya sawa si sawa, sawa. na kwa maana hiyo maono ya adamu yanabadilika badala y maono ya adamu kuwa ni kueneza serikali ya mungu ufalme wa mungu hapa duniani maono yake anabadilika yanaanza kuwa ni survival anatafuta namna ya kuake ii eh, kuishi ambatainogi sana yaani kao ghafla adamu anaanza kuwaza nile ni nini ninywe nini nivae nini kumbuka baada ya kuwasi ghafla wanashtuka wako uchi kwao kabla hapo ke kuna namna ambavyo mungu alikuwa amewavika si yeah. sindio ya, najua walikuwa wako uchi lakini anasema haikuwasungua kwa kwao inamanaeza kwa kuna utukufu ama kuna nuru ama kuna kitu ambacho kuwa kinawazunguka si mm-hmm. sindio lakini baada ya uwasi ghafla wanaenda kutafuta ma- majani ya mtini wanaanza kujivesha kwa lugha nyingine kwa sababu ya uwasi wao wameambea wjitegemea sawa si yeah. tuko vizuri mpaka hapo inaeleweka mpaka hapo Ko ama unaishi kwa kuwa chini ya baraka na ili uweze kuishi kwa kuwa chini ya baraka unatakiwa kipaumbele chako kiwe ni kueneza na kupeleka mbele ufalme wa nani wa mungu utakapoacha kupeleka ufalme wa mungu ukaanza kuwaza mambo yako mwenyewe maanake ni kwamba umetoka kwenye mfumo unaotenda kazi chini ya baraka na umeingia katika mfumo unaotenda kazi chini ya laana sawa kwa lugha nyingine umetoka kwenye kutekeleza maono ya mungu unaanza kutekeleza maono yako mwenyewe na kwa bahati mbaya maono yako hayana maana kwa sababu maono yako yanawaza nile nini ninywe nini, nini nivae nini mpo ampo mmekaa kimiaannatisha tuko sawa mpakahpo mpaka. na ukienda masayo nne kumi na saba anavyoanza kuhubiri anasema hivi tokea wakati huo yaani baada ya yohana kutiwa gerezani yesu alianza kuhubiri na kusema tubuni kwa maana ufalme wa mbinguni umekaribia tafsiri a ni kwamba kwa maana ufalme wa mbinguni umefika kwa hiyo bwana yesu anavyoanza ametejeka anasema badilisheni namna mna mnavyotazama mambo kwa sababu ufalme serikali ya mbinguni imerudi tena tuko sawa ama tuko sawa okay ey nijaribu kuelezea tena mungu wa mbinguni okay sisi tumekuta stori katikati taifa la israel walikuwa wamefundishwa na katika maandiko walivyosoma kwamba kuna wakati unakuja atakuja masihi mpakwa mafuta wa bwana huyu masihi atakuwa ni mwana wa mungu atakapokuja utawala wa shetani utafikia mwisho ufalme wa giza na utawala wa mungu utaanza kutenda kazi ufalme wa mungu na kipindi hicho dhambi itakoma na haki itaanza kukuwa katikati ya maisha ya watu mauti itakoma na uzima utaanza kuenda katikati ya watu kipindi ambacho roho mtakatifu akae ndani ya watu milele ataanza kukaa ndani ya watu milele kwao yesu anavokuja anasema tubuni badilishee namna mnavyofikiri anasema maanayake nasema ufalme ule mliokuwa mnausubiri umefika lakini ili uweze kuishi na kufaidi maisha ndani ya huu ufalme lazima ubadilishe namna ambavyo unafikiri tunakona sawa tuko sawa bila kubadilisha namna ambavyo tunafikiri huwezi ukaishi ndani ya huu ufalme wa mungu huwezi ukafaidi matunda ndani ya huu ufalme wa mungu tuko vizuri mpaka hapo apa tuko vizuri tunaelewana kwao tupige hatua kwao mlango wa sita mstari ulo wa ishii na sasa tunaanza kusoma mpaka theathi tatu bwana wesu anasema hivi hakuna mtu awezae kutumikia mabwana wawili kwa maana atamchukia huyu na kumpenda huyu ama atashikamana na huyu na kumdharau huyu hamwezi kumtumikia mungu na mali ok tunafahamu stori ya adamu na i lemonam ke wake nani xi e eh. si ndi yo yaataxum ta jaji nee nakuwa ngum kwamba wamewekwa watawale wamewekwa wawe wasimamizi wawe wawakilishi wa mungu watekeleze serikali ya mungu hapa duniani ama waeneze serikali ya mungu hapa duniani alafu adamu na huyu na wake akapata aidia ya kis kwamba tunaweza tukala matunda ya mtu waujuzwa mema na mabaya tukatumikia mapenzi yetu wenyewe na wakati huo huo tukamtumikia mungu sindio kwenye akili yao walijua kwamba tutakula mtu yaujuzi wa mema na mabaya tutakula matunda yake alafu tukila tutaendelea kupeta ndani ya bustani ya eden na bwana yesu anasema hilo haliwezekani edha huko ndani ya bustani ama uko nje huwezi ukatumikia mabwana wawili huwezi ukamtumikia mungu ukatumikia na mali ama fedha ama mambo yako mwenyewe kwa lugha nyingine anasema haiwezekani sawa unaweza ukamuuliza mpaka hapo jirani yako h unamtumikia nani wengine si kweli moja nikwambie kama kinachokufanya uamke asubuhi uende kazini ni ili upate ada ya watoto upate hela ya kununua kiwanja upate hela ya kununua gari upate sijui hela ya kufanya nini siu upate nini wewe haumtumikii mungu unamtumikia nani wachagawe wachaga bora yeah? mongezi natumikia nini <laughs> si badala kumtumikia si tuliungwa tumwabudu kusudi la kutawala unapotawala manaake ni kwamba unamtumikia nani mungu sawa si sawa ok tupiga hatua kondardara sh hakuna mtu awezae kutumikia mabwana wawili kwa maana atamchukia huyu na kumpenda huyu ama atashikamana na huyu na kumdharau huyu amwezi kumtumikia mungu na mali ishina tano kwa sababu hiyo ipi ya kwamba huwezi ukatumikia mabwana wawili lazima ufanye maamuzi unamtumikia nani yoshua akasema chagueni hivi leo mtamtumikia nani mimi na nyumba yangu tutamtumikia nani bwana ninyi mnamtumikia nani okay mpendwa amejibu vizuri amesema bwana ngoja tupime maeneo mawili ya maisha yako twende kwenye muda wako una masaa ishii na nne katika siku mungu anapata masaa mangapi katika o masaa shii na nne hilo ni la kwanza kwenye mapato yako mungu anapata kiasi gani nani hapa alishawai kuwaza nafungua biashara ili nipate fedha za kuakisha ufalme wa mungu unasonga mbele kwoo kipaumbele chako koo unamtumikia na kama unatumikia mali maanake uko chini ya mfumo wa nini walaana ndo maana aitoshi hata siku moja unajua unakimbizana aitoshii ukipata milioni tano sasa hivi wangapa anajua haita tosha ikifika milioni kumi pia wangapa najua haita tosha eh? ukienda ukafika ishirini wangapa najua haita tosha taendelee ishiri na tano kwaa nasema kwa sababu hiyo nawaambieni msisumbuke ms- ms- msisumbukie maisha yenu mle nini au mnywe nini wala mili yenu mvae nini maisha yaji si zaidi ya chakula na mwili zaidi, zaidi ya mavazi okay anasema msisumbukie maisha yenu adamu alianza kusumbukia maisha yake wakati gani alipoasi alipoasi akaondolewa ndani ya bustani ya eden akawekwa nje ya bustani ya eden ghafla akaanza kukw, kila anapoamka asubuhi mpaka anapokwenda kulala anasumbukia maisha yake na kwa maana hiyo kama kama hauna vision huna maono kgoja okay, nitoe mfano hu afutaapiga hatua mfano anaopenda kutoa sahivi ni nani hii kumbuka tunazungumzia serikali ya mungu serikali ya mungu ina e ina miradi wangapi wanajua hiyo ni kama serikali ya duniani sio kitu cha ajabu no, anaweza akaja akasema okay nataka mjenge kanisa pale sehemu fulani hiyo ni e ya mbinguni ama nataka mkaubiri injili mwende kwenye tanzania nzima mkafundishe kitu fulani hiyo ni et ya mungu kama vile ambavyo tunaweza unazakazungumzia serikali ya tanzania ikaamua kati fulani kwamba tunataka kuzalisha umeme kule rufiji naitwa nini goj sindioe eh? kwamba umeme wa megawati elfu mbil siju na miamoja walivyofanya yale maamuzi serikali kilichofuatia nini ilibidi watafute mkandarasi sindio kwa hio na mkandarasi mkuu wa kujenga yale maporomoko ya maji na uzalishaji wa umeme lakini pia una wakandarasi wadogo wadogo ambao wanaspl pale ili kuakkisha ile pojet inakamilika wajibu wa serikali ni kusupply hela sawa jamani na wajibu wa ile kandarasi maaake ni kuhakikisha kwamba anafanya ile kazi ifikie kama inavyotakiwa wangapo tu, tu, tu, tukienda na picha hiyo tunaweza kuchukulia kwamba ile p chukulia ni urumagadi akikisha nenda kaubiri njili kafundishe watu watu wote waingie katika ufalme wa mungu na kufanana na kristo nimetumwa na serikali ya mbinguni alafu mnaowapendwa ninyi mnashiriki kwa namna moja ama nyingine kuhakikisha kwamba hiyo kazi ya ufalme wa mungu inaendea lakini ili hiyo kazi ienee lazima kuwa kuna fedha kwaho anayeleta hizo fedha ni nani serikali ya mungu sio wewe sindio kamambona kama mtaki tena sindio na mnafahamu kila mkandarasi awe mkubwa ama mdogo anayespli kwenye ule mradi wa umeme analeta vitu kwa bei fulani lakini hela atakayolipwa ni zaidi ya hela aliyoingiza sidonyamani biashara inavyoenda hivyo ama sio hivo akileta nondo kutoka viwandani inawezekana nondo moja amenunua shilingi elfu 1ui8n pale kwenye mradi labda analipa shilingi elfu ihtatu kwahio kuna faida ambayo anatengeneza kwahio kama na mungu naye ametupa kazi ya kufanya kwa ajili ya kueneza ufalme wake maanake ni kwamba ufalme wake ambao unatawala vitu vyote lazima uhakikishe kwamba kuna fedha za kutosha ya kuhakikisha hiyo kazi inasonga mbele ndio maana adamu alipewa kila kitu tuko sawa ama tuko sawa okay kwa kuwa nimeichomekea pamoja nielezee kidogo le pizavwelele tunavoendelea mbele tuweze kuelewana ngoja nikupe mfano mdogo kwa mfano sasa hivi tunazungumza sasa hivi tunahitaji milioni sita kila mwezi ili injili iende kwa sasahivi sawa kwayo nikupe maelezo mafupi bibilia inasema hakuna askari anayekwenda vitani kwa gharama zake mwenyewe wa korinto wa kwanza ti saba kwa hyo inamaana serikali ya ufalme wa mbinguni inatakiwa isuplai hizo fedha sawa lakini nazungumzia lugha nyepesi vili tuweze kuelewana wangapi wanajua kwamba mungu alisemaga asilimia kumi ni ya kwangu tisini ya kwako kwa huyo inamaana ninyi mlitakiwa mletee milioni sita kwa sababu milioni st ndo hela ya mungu inakuja kwenye kazi yake Sawasi sawa si yeah. sawa lakini kama milioni sita ni asilimia sita ni asilimia sita ya shiingapi eh? ili hubakiwa na milioni sita ni asilimia kumi ya shiingapi yeah. milioni st kwa hiyo ina maana kwenye hii hiit mungu anaachilia milioni ngapi st ambazo zipite mikononi mwenu kwaio tuchukulie ingekuwa na mtu mmoja ni kuigema ameamua kwamba mwalimu hiyo milioni sit ntatoa mimi kwa yo inamaana ufalmu wa mungu unawajibika kumpa kuigema milioni ngapi stini ili alete milioni ngapi kwangu sita yeye anavakiwa na milioni ngapi hamsina nne ufalme wa mungu mpo amampo ta souki frayi saana anasakamuakasema wo mungu <muchas> ni mzuri mno sibakiwi na anne goƴani ongesie pare si ta peleka milion sit nda peleka milion 1umi ko wana peleka extra lakini agawaisraela minimamamba natakiwa ailete ni milioni sit shida inakuja pale ambapo tumepewa maono ya ufalme kwamba tukahubiri injili kote kote kuna shilingi milioni stini ambayo iko wazi en urumagani nasema jamani mchangie vipindi vya redio na nini na nini alafu wote mnavuta kwa sababu gani mnaangaika kujitunza wenyewe baadala ya kuangaika na ufalme wa mungu kwanza ungijichulisha na ufalme wa mungu kwanza hiyo hiyoel ingeanza kupita mikononi mwako siasikia yes, yeah, amina kubwa i enima en tunaanza kuelewana lugha kusabu ni mesali lichomeke mbele lwa kusenda tundire tusome hafu taona kwa otu kwa msaru wa shina tena anasema hakuna mtu awezae kutumikia mabwana wawili kwa maana atamchukia huyu na kumpenda huyu ama atashikamana na huyu na kumdharau huyu hamwezi kumtumikia mungu na male kwa sababu hiyo nawaambieni msisumbukie maisha yenu mle nini au mnywe nini wala miili yenu mvae nini maisha je si zaidi ya chakula na mwili zaidi ya mavazi waangalieni ndege waangani ya kwamba hawapandi wala hawavuni wala hawakusanyi ghalani na baba yenu wa mbinguni huwalisha hao ninyi je si bora kupita hao anasema unao ndege waangani hawalimi awapande wala wavuni mungu anawatunza wa je yes, si zaidi sana wuwe ambaye unalima kupanda na kuvuna inaeleweka kama elewoke eh? anasema ni yupi kwenu ambaye akijisumbua aweza kujiongeza kimo chake hata mkono mmoja na mavazi ya nini kuyasumbukia fikirini maua ya mashamba jinsi yameavyo hayafanyi kazi wala hayasokoti nami nawaambia ya kwamba hata solomoni katika fahari yake yote hakuvikwa vizuri kama mojawapo la haya basi ikiwa mungu huyavika hivi majani ya kondeni yaliyoleo na kesho hutupwa yakaaribika hoteva je hatazidi sana kuwavika ninyi enyi waimani haba kwa kwaio anasema kwamba maua ya kondeni yanavalishwa vizuri kuliko solomoni lakini ninyi mnavalishwa vizuri kuliko nini maua ya kondeni kwa hiyo maanaake ni kwamba mungu amekusudia sisi tupige pamba nyepesi nzuri zaidi kuliko solomoni anasema shida tu kwamba mmevaa marapurapu ni kwa sababu ya imani haba gonge rasi yako ambia unavaa ovyohivyo kwa sababu ya imani haba <laughs> wagapa <laughs> naanza kuona kitu hapo imani gani kwamba imani kwamba mungu ana uwezo wa kunitunza kwamba nitakaposhughulika na ufalme wake na mambo yake kwanza mungu anao uwezo wa kunitunza ana uwezo wa kunitunza kuliko alivyomtunza solomoni Siliu jana tuliona tukaona kwamba malikia washeba alivofika kwa solomoni akasema alivyoangalia wafanyakazi pamba nyepeso walizopiga alivyoangalia vyakula vilivyoko mezani alivyoangalia nyumba ilivyojengwa biblia asema akazimia ko luga kuzimia ilianzia kwenye biblia kamzimia okay. theathi moj anasema msisumbuke basi mkisema tule nini au tunywe nini au tuvae nini kwa maana hayo yote mataifa huyatafuta kwa sababu baba yenu wa mbinguni anajua kuwa mnahitaji hayo yote bali utafuteni kwanza ufalme wake na haki yake na hayo yote mtazidishiwa tuko sawa sasa nataka nisome msara wa thathi moj theathina mbili na thelathina tatu katika bibilia habari njema sikie bibilia habari njema anavyosema basi msiwe na wasiwasi tutakula nini tutakunywa nini tutavaa nini maana hayo yote yanahangaikiwa na watu wasiomjua mungu alafu aaendelea anasema baba yenu wa mbinguni anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo vyote bali shughulikeni kwanza juu ya ufalme wa mungu na matakwa yake na hayo yote mtapewa kwa ziada kwao anasema kumbuka tunarudi ya eden eidha maono yako ni kuakisha ufalme wa mungu unasonga mbele unatawala ama umeasi na maono yako yamekuwa saii ni kutafuta chakula ule nini unywe nini uvae nini kwa hyo anasema kama wewe unakuwa na wasiwasi kuhusu namna ambavyo utakula utakunywa utavaa nyumba ya kuishi gari ya kuendesha na anasema kwamba hayo mambo ni muhimu baba yenu anajua kwamba hayo mambo ni muhimu na mnayahitaji anasema kama anakusumbua unapata wasiwasi kuhusu hivyo vitu wewe umeingia kwenye kundi la watu wasiomjua mungu wewe unaangaika kama watu wasiomjua mungu kama maisha yako amejaa wasiwasi ili tuisome vizuri tende kwenye luka <clears throat> bato amenunia haina shida luka 12 9 hadi 32 ntasoma <coughs> kwenye biblia habari njema huwa inanibariki sana <laughs> anasema hivi basi msivurugike akili mkihangaika juu ya mtakachokula ama mtakachokunywa msivurugike nini msivurugike nini ukimwangalia jirani yako bwana yesu wasiwe usivurugike nini kwaa anasema usifanye wasiwasi wala usivurugikiwe na akili alafu ikakusababisha ukaangaika bwana yesu wasiwe za miangaiko nauliza za miangaiko ulikuwa nimetoka kwenye niko basi nikawa nimetoka kwenye miangaiko yangunona bwana sasa wakati natokea kwenye miangaiko yangu wanaoangaika ni wakina nani watu wasiomjua mungu ni watu ambao hawana uhusiano na mungu kama una uhusiano na mungu huwezi ukaangaika na woo ananyambia mbona wakristo wanaangaika wakristo wanaangaika kwa sababu wameacha maono kusudi waliloumbiwa waliumbwa kwa kusudi la kutawala na wakapewa kazi ya kuwa baraka kwa dunia nzima wameacha hiyo kazi wanaenda kama adamu alivokuwa anaenenda ameasi na kwa maana hiyo inabidi maono yamebadilika sio kutawala tena sio ufalme wa mungu huenee tena bali ni survival mi si k naitwa ni niko kiswahili wengi mnafanya kazi mnazichukia mngekuwa mna uwezo wa kuacha mngeacha lakini nasema nikiacha watoto wangu watajisaidia wamesimama amjui hiyo lugha maana ya mtoto kujisaidia amesimama manake ni kwamba hajala kitu kwao amna cho kikubwa kwa hio unaenda kuangaika kwa ajili ya mahitaji ya kila siku wangapi wanaona haya ndo alikuwa maisha ya adamu baada ya kuacha wangapi wanaona kwamba bado kanisa leo hii pamoja na kwamba tumezaliwa mara ya pili bado kipaumbele chetu agenda yetu kuu maono yanayotuongoza sasa hivi sio ufalme wa mungu kwanza tunaongozwa na nini na savaivo tunaongozwa na kutafuta nile nini ninywe nini nivae nini, nini na maadam kufikiri kwako ndo kuko hivyo na mchakato wako wa kufanya maamuzi uko hivyo bado utaendelea kukaa chini ya laana adonkea huywa mbaka tutakapofika mali tufanye maamuzi ya mana seme no kuanzia leo kipaumbele changu nitakwenda sawasawa na kusudi la mungu kuniumba mimi mungu alimuumba adamu ili atawale nakuwa baraka katika dunia hii na adamu akaasi lakini yesu kristo akaja akasema mamlaka yote mbinguni na duniani nimepewa akasema nendeni mkaubiri injili ya ufalme wa mungu kwa kila kiumbe mkawafundishe watu wote kuishi na kuenenda ndani ya ufalme wa mungu kwahio kipaumbele changu kitakuwa ni ufalme wa mungu kufanya kwangu maamuzi ntang- akuna watu mko hapa bwana yesu sie ukiambia kwamba njo mwanza utapata milioni kumi kila mwezi wala huwazi mara mbili unaondoka unaenda mwanza kwao maamuzi yako yanaamuliwa na fedha na wala sio ufalme wa mungu, mungu, li na mungu tena na kwa maana hiyo lazima maisha yako yaangaike yajae maangaiko mwonekana mtaki tena naj nimefundisha vizuri yani mpaka bariki mwenyewe lakini nikiwaangalia kwenye sura ni naonakaatu huo ndio ukweli okay nikuulize swali angalia bwonao anavyosema anasema yaanianze tenahangalia bwanao anavyosema bwana yesasi basi msivurugike akili mkihangaika juu ya mtakachokula au mtakachokunywa kwa maana hayo yote yanahangaikiwa na watu wasiomjua mungu sikiontensi yani yanahangaikiwa na watu wasiomjua mungu kama wewe una wasiwasi akili yako imevurugika kuhusu ule nini unywe nini uvae nini kama umejaa mchapiko katika maisha yako wewe umeingia kwenye kundi la watu wasiomjua mungu <laughs> anasema kwa maana hayoyote anaangaikiwa na watu wasiomjua mungu baba yenu anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo shughulikeni kwanza juu ya ufalme wa mungu na hayo mtapewa kwa ziada kwa kwao kipaumbele chako kiwa ufalme wa mungu kwanza ndeni mahitaji yako atakuja kama ziada hivi naelewekamaeleweki naona ieleweki moja niweke koka unajua maanayake kama ningeenda kufungua biashara kipaumbele changu ikiwa ni ni hela zipite kutoka kwenye ufalme wa mungu ili ziende kwenye kueneza kazi ya ufalme wa mungu anasema hela itakapokuja kwa ajili ya kueneza ufalme wa mungu na hela nyingine zitakuja za ziada kwa ajili ya kukutana na mahitaji yako fokas ya ki yako kipaumbele chako sio mahitaji yako kipaumbele chako ni ufalme haa yeah. ha, sijuu lini wakristotalielewa ili kimwangalia jirani yako naona kama anaelekeaelekea hata kusikia sio kuelewa this is serious stuff. kwa huo bwanayesi anasema sikiliza watu ambao hawamjui mungu watu ambao hawana mahusiano na mungu ndo wanaangaika yaani plani zao mipango yao ya kila siku inaamuliwa na kuhusu iv mahitaji yao lakini watu wanaomjua mungu mipango yao na maamuzi yao yote yanaongozwa na nini na ufalme wa mungu kwanza kwamba kuona serikali ya mungu inaenea dunia nzima agizo la mwanasu nendeni mkaubiri njili kwa kila kiumbe hicho ndo cho ambacho kin akifungua biashara ni kwa ajili ya fedha ya kupeleka gospel akiamua kwenda mahali anaangalia oke okay. lile eneo hakuna mtu yoyote ambaye anajua habari za ufalme wa mungu hakuna balozi wa ufalme wa mbinguni kwahio nakwenda kwenye lile eneo wai nakwenda pale ili serikali ya mungu yote uingia mahali pale inawezekana faida inaonekana hakuna tafaidnaonekana hakunaamaa pa pamekauka pamenyauka lakini nitakwenda pale ufalme wa mungu uingie ufalme wa mungu ukiingia bustani ya edeni imeingia bustani ya yeah. edeni ikiingia wa mungu umeingia ulisha kuchei na mungu kuhusu biashara ambayo unataka kuifanya kama itakuwa na maslahi kwa ufalme wa mungu ama ukapigia uliwaik alikuleta <laughs> ukapiga kachakacha ukaangalia na mahitaji yako kuchu kuchu kuchu kuchu kuchu ku kuchu ku ukafanya maamuzi kwa kuangalia mahitaji na ndio maana biashara inakukoroga mpaka leo hii okseni okay, taratibu bwana yetas inakuja ina kuja ama ikuji kama anafanya maamuzi kwa kusukumwa na mahitaji yangu maanayake ni kwamba hayo maamuzi nitakapofanya kitakachojia kukaa juu ya hayo maamuzi ama hiyo biashara ni nini eh? Eh? no no no lana si sindio tunaye adamu jamani kaambiwa sikiliza adamu bustani hii hapa nimekupa mamlaka ya kutawala vitu vingapi vitu vyote nimekubariki kukuwezesha ili mamlaka ya mungu serikali ya mungu iende dunia nzima kila kitu kwenye bustani unaweza ukala isipokuwa mti mmoja tu wa ujuzi wa memba na mabaya mengine wote kula katika kutekeleza wajibu wako adamu anamwangalia nani hii na nani hii anatembea nje anazungumza na shetani kwa ho wanawasi serikali ya lali ya mungu mungu anawatoa ndani ya bustani ya eden kwa lugha nyingine anawatoa kutoka katika ufalme wa mungu anawapeleka nje ndio maana sisi tunapozaliwa mara ya pili yohana tatu tano tunairudishwa ndani kama Amen. sawa si sawa, sawa. kwao anavyoenda nje anaambiwa kula yako sasa hivi itatokana na wewe kufanya kazi nini ngumu na kuvuja jasho saa sikuambia umshike jirani yako mikono uangalie sikuambie hivyo kufanya kazi ngumu sio sifa unafanya kazi ngumu kwa sababu ya uwasi nakumbukaile stori isaa siku nyingio liisoma mama wa nyumbani akasikia habari za ufalme wa mbinguni marekani kwamba kwenye ufalme wa mungu kuna idea zote za kufanya uwe tajiri ili ufalme wake uzidi kusonga mbele hapa duniani si kitu ambacho watu hawaelewik mwana yesu wasiwe wangapi wanajua kwamba kila kitu kinachohitajika kwa ajili ya kuhubiri injili kutangaza habari njema ya ufalme wa mungu kiko hapa duniani akiko mbinguni watu wako wapi duniani fedha ziko wapi duniani magari yako wapi duniani kumbi ziko wapi kila kitu kiko wapi hapa duniani lakini anahitajika mwanadamu ambaye atakubaliana na kushirikiana na ufalme wa mungu ili ufalme wa mungu unaotawala vitu vyote utende kazi kupitia mwanadamu na kuakisha hivyo vitu vyote vinavutwa na kuja kwenye kazi ya mungu sikiliza serikali ya mungu ina fedha dunia na vyote vijazavyo ni mali ya nani dunia na wote wakaao ni mali ya nani fedha na dhabu ni mali ya nani lakini tuna problem yesu anasema enyi wenye imani haba okay mwangalia jirani yako muulize wewe ni mtoto wa adamu ama mtoto wa kristo anasemaje kama wa kristo muulize mbona kipaumbele chako ni mahitaji yako kama adamu na wala sio kipaumbele chako sio ufahi ka mbona kaa mtake eh? I, inakuja kuja ama ikuji sasa hapa ndo inapokuja suala la imani ambao tutakuja kuzungumza mbele kwamba sasa mwalimu He, sasa <laughs> nikiamua ni kwamba ndo ufalme wa mungu kwanza yani sasa naishije sindio maanaake ni kwamba hujaelewa kitu hata kimoja alichokisema yesu yesu amesemaje shughulika kwanza na nini na ufalme wa mungu na mahitaji yako atakuja kama ziada kwa lugha nyingine akwa nakuambiaje toka kwenye mfumo wa laana ingia kwenye mfumo wa nini wa baraka mpoampo mpo? mpo. mm? unadhani kanisa kwa asilimia kubwa na wakristo wako chini ya mfumo gani mfumo wa nini walana alafu wanashangaa kwa nini wao ni maskini tatupige hatua niweke ni, ni, pointi kidogo unakumbuka bwana yesu anasema baba neno lile l- ulilonipa nimewapa nao wamelipokea ulimwengu umewachukia kwa sababu wao sio wa ulimwengu kama vile mimi nisivo wa ulimwengu wangapa nakumbuka o eh? sawa si sawa kwa lugha nyingine ulipompokea yesu kristo uraia wako ulibadilika i wa filipi tatu ishi inasema uraia wako ni mbili, wa mbinguni wa efeso 2 mstari wa kuminati inasema wewe sio mgeni wala mpitaji tena wewe ni mwenyeji citizen of heaven lakini pia ni mwenyeji wa nyumbani kwake nani mungu ko sio tu kwamba wewe ni mwanafamilia ya mungu lakini pia wewe ni raia wa ufalme wa mbinguni mm-hmm. si sawa no. zawa na kwa sababu hiya anasema neno ni lile ulilonipa nimewapa ulimwengu umewachukia kwa sababu mimi sio ulimwengu kama wasio wa ulimwengu naomba nikuulize swali kama ulimwengu unakuchukia unadhania mfumo wa fedha na uchumi wa ulimwengu unawezawakupenda unadhania mfumo wa fedha na, na uchumi wa ulimwengu unaweza ukwakutunzao eh? eh? naomba nikuulize swali hivi leo balozi wa kenya ama balozi wa marekani ama balozi wa, wa malawi ambaye anawakilisha serikali za hizo nchi hapa tanzania akaamua kufunga siku ishirini na moja ili serikali ya tanzania iweze kumlipa mshahara na kumhudumia mahitaji yake anapata kwa nini eh? aende wapi in fact raia wap serikali hailipi mishahara a wafanyakazi wake lakini inalipa mishahara wafanyakazi wa balozi nyingine nchi nyingine mtasemaje mtashangaa si sindio okay naomba ni swali wewe unafunga siku ishirin na moja unaomba nini uhudumiwe na mungu saa eh? alafu wewe ufanyi kazi ya kuwakilisha wa mungu kwa nini akupe wakati wanafanyia kazi ulimwengu sieleweke okay seni okay, taratibu umechaguliwa kuwa mkuu wa mkoa sisemi dare sslam wala arusha lakini rais amekuamini amekuteua kwenye hizo nafasi alafu umefika arusha labda badala ya kufanya kazi yako wa mkoa unapiga siasa unaenda kijiweni unacheza bao nakunywa kaawa na wazee kaini ufiki uwe kwenye mikutano huendi kwa lugha nyingine shughuli ulioteuliwa uli kuifanya hauifanyi nini raisi a eni... madarakani kwa nini hakulipe mshahara uke okay. wangapi wamesoma kwenye gazeti leo watia leowaandika kwamba wasilipehmwezi wa saba nini hawakuwa kazini walikuwa wameenda kutia nini nia sasa weo umeenda kutia nia kwa mahitaji yako ya kwa duniani kwa nini serikali ya mungu ikulipe okay ni unadhania hawa wajamaa waliambiwa kwamba wasilipwe mishahara wakifunga hata wiki tatu hizoela zitakuja wee uoni ndivo watu walivookoka wanavofanya amesema shughulika kwanza na ufalme wa mungu hayo mengine yatakuja kama ziada in aukishughulika na ufalme wa mungu kufuatana na wakorinth wa pili ta i wewe umekua balozi wa kristo umekuwa balozi wa ufalme wa mungu na wewe kama balozi maanake ni kwamba una kinga una immunity mahali popote wewe ulipo maanaake ni serikali ya mbinguni iko hapo hakuna kitu chochote hakuna ibilisi anarehusiwa kukugusa tuliona jana kwenye wafalme wa kwanza mlango wa tano mstari wa nne anasema kwamba nimeingia katika amani resi. hakuna nini adversary wala evocares. hakuna walaaun Zani, wala hakuna kurujirudia rudia kwa mambo mabaya hayo ndo maisha ulioikiwa lakini hiyo kazi huifanyi sasaniinakuwaje kipaumbele chako nini eh? ukapita mahali ukakutana na milioni moja imeshangashanga ikakutembelea kitu cha kwanza kinachopita kichwani ni nini nniniwatu awawezi kusema lakini mi milioni simu mgine siu milioni imepita ikabalii kulipia kiwanja changu kitu cha kwanza kinachopita kichwani ni nini mahitaji yako na kama ni mahitaji yako maanake unajitegemea na kama unajitegemea unaishi maitaa moja totukasome yeremia kumi na saba mtaru wa tano inasemaje amelaaniwa yeye amtegemea nani mwanadamu mtu ambaye anategemea nguvu zake mwenyewe yuko chini ya laana yeremia kumi na saba tano mpaka sita anasema hata jambo jema likitokea huyu mtu atakaa aweze kuona huyu mtu ni sawasawa na mmea uliopandwa kwenye chundi bora mmekaa kimia sasa w- wangape wanaanza kuona matatizo ya wakristo yalipo tumemnunia mungu tunamlilia tunafanya hivi lakini kipaumbele chetu kiko wapi usiende mbali sana bwana yesu siwe unapoingia kwenye maombi kipaumbele chako naombea nini kwanza tukichukulia tangu siku umeokoka mpaka leo hii asilimia ngapi ya maombi ulioyafanya yanashughulika na mahitaji yako na asilimia ngapi ya maombi yanashughulika na ufalme wa mungu kuenea muliza jirani yakoi sasa tafsiri ya, ya, ya, ya kichannini ni kufanya jambo lile lile tena na tena ukitegemea kupata matokeo tofauti pamoja na kwamba unapata matokeo yale yale wo Uo huoni wa kristo nda wamekuwa hivyo leo mmekaa kinya eh? yani mmekaa kimya kweli okay kmoja tumalizie nirudi ni kwenye ile pointi yangu ile unajua exie imenyonyesha niki niki- kwenye huduma nikiwa na vitu vya kufanya labda nikaamua mwezi huu labda nitakwenda kuku--kwenda ku, ku, labda nitaenda mkoani kwa ajili ya kufanya moja mbili tatu nne na kufanya na vitu vyote vinahitaji hela huwa siamui kwa kuangalia hela naamua kwa kuangalia mahitaji ya ufalme Guess what fedha zinazoingia zinaongezeka zinazo very alafu tukipunguza zile activity zile kazi fedha inafanya nini unaweza ukapata wazo la kgs ukasema sasa hii hela hii sehevi inaingia milioni tano sasa tukiondoa moja na mbili tutakuwa tumeseevu hapo milioni moja alafu hii milioni moja tutaipeleka sehemu fulani ukiondoa ile activity ukiondoa ile kazi mezani na hiyo milioni nayo inaingia mitini a hiji kwahiyo mwanaake nini maanaake ni hii kama mungu anakuagiza ufanye kitu maanaake anasema nini Okay. mungu akaja akwambia nataka utoe laki moja kila mwezi maanake anakwambia nini serikali yangu iko tayari kupatia milioni moja kila mwese. na woo oh, ukiambiwa hivo unafanyaje una panic unasema nitatoa wapi alafu nasema sasa so hii hi nilionasitaisha tuende taratibu ok tulikuwa tuko kwenye luka 12t 32 kuonda soma mstari wa 1 na 32, 32. anasema shughulikeni kwanza juu ya ufalme wa mungu na hayo mtapewa kwa ziada alafu anasema msiogope enyi kundi dogo maana baba yenu amependa kuwapeni ufalme teni taratibu naomba unisikilize vizuri anavyosema anasema usivuruhikiwe na akini usiwe na wasiwasi ukaanza kuangaika kwamba nitakula nini t nita, nita nini ivi na umru wote husina nyumba na umru wote husina gari na umru wote sina udizigididi anasema mambo hayo yote anaangaikiwa na watu wasio wa mungu lakini ninyi shughulikeni kwanza na ufalme wa mungu na hayo mahitaji yenu mtapewa kwa ziada kwa sababu baba yenu wa mbinguni anajua kwamba mnayahitaji hayo mambo yote tena anajua kwamba ni muhimu alafu anasema msiogope baba yenu ameona vema it gives him pleasure inamfurahisha kuwapa ninyi ufalme maanake okay kama inamfurahisha mungu inampa ameona ina, vema na inamfurahisha yeye kunipa mimi ufalme na yesu akasema nikipata ufalme mahitaji yangu nitapewa kwa ziada maanake ni kwamba mungu anafurahia inamfurahisha yeye kukutana na mahitaji yangu kunipatia maitayangu, it gives him pleasure inamfurahisha anainjoy kukutana na mahitaji yako monangamtake lakine amequa be weka utaratibu taratibu sawa saawa utaratibe sawasawa nin kipaumbele chako ni ufalme wa mungu kwa sababu gani rafiki hilo ndio kusudi ambalo mungu alikumba adamu alipewa hiyo kazi akaikoroga yesu kristo alipokuja akasema kipaumbele changu mimi ni ufalme kwanza wewe ni mwanafunzi wa yesu kristo kabla ya kuonoa akasema peleka ufalme kwanza kwa nini wewe unafanya kitu tofauti na hapo wakati fulani akawatuma wanafunzi wake kumi na wawili baadaye akawatuma sabini waende wawili wawili akasema msichukue kitu chochote cha ziada don't donke anything usichukue sendoz ya ziada kanzu ya ziada wala chochote wala usichukue hata shilingi akasema nendeni alafu wakaenda baadaye wakarudi akasema mlivyoenda mlipungukiwa na kitu chochote wakasemaje kama walipungukiwa na kuhakikishia tomas angesema <laughs> na wanajibu wanajibunini wanasema hatukupungukiwa na kitu chochote kwa nini kipaumbele chao ilikuwa ni ufalme wa mungu kwanza sasa kama ni yesu ndo amesema hivyo na yesu alisema mbingu na nchi zitapita lakini maneno yangu atakaa yapite kamwe lazima yatimie amekuambia ukishughulika na ufalme wa mungu kwanza mahitaji yako lazima yaje kwa nini hui kwanini huiboldi kwanini hauijasiri nakusema yes ta kwanzia leo hii kipaumbele changu ni ufalme wa mungu mweingine akiambia asima sasa mwalimu ngoja ngoja hey, ngoja ngojangojaoae sasa kipata changu mimi shilingi laki tato. kwa hiyo hivi mwalimu koo unanyambia kabisa kwenye akili yako wewe na wako naambia nitoe laki kabisa nimpe mungu kwenye kazi ya ufalme nibakiwe na shilingi laki mbili wakati mii mwenyewe hiyo <laughs> lakitatu wenyewe kizungumkuti ok tentaratibu kinachokufanya uogope kutoa hiyo laki nini hofu imetoka wapi wakati unazungumza nataka twende kwenye matayo kumi na tatu kumi na mbili kinachokufanya usite kutoao shilingi laki lakimoja nini kinachokufanya huwe na hofu ya laki ukitoyo kati ya hiyo laki lakitatu nini nam haitoshi kwa sababu unaona nini haitoshi okay matayo kumi na tatukui na mbii nasemaji yeye aliye na nini Ehe. yeye aliye na kitu atapewa naye atazidishiwa tele naye asiye na kitu hata kile kidogo alichonacho atapaa nini atanyang'anywa kwao kinachokufanya uogope kutoa ile laki ni kwa sababu ndani mwako unaona nini hauna na ukiona hauna aonavyo mtu nafsini mwake ndivyo kwa hio kwa nini hela haziji kwako kwa sababu hauna na kwa kuwa hauna hata ile kidogo la kitatu ulionayo inapata nini zoruba sindio mara mtoto amepata jipu kwenye kalio la kulia eh? mara umetoka nje kiatu kimevunjika kisigino sindio umepita unaruka mtaro simu imedondoka kwenye maji wangapa laki najua lakitatu ndoimeisha <laughs> hizi kila mwezi hela yako ni kasheshe sio kwa sababu mungu anakupa adhabu kwa sababu nafsini mwako umeona kwamba haitoshi hauna na kwa kuwa hauna basi anasema hata kile kidogo ulicho nacho kinaondoka lakini ungeambiwa laki nasemano ninao ufalme wa mungu unanihudumia kama mungu anahitaji laki moja kwa ajili ya kazi yake najua ufalme wa mungu utanihudumia kwao mtumishi kamata kama si yesu ndo amesema ok unawezaja ukamwamini yesu na hatima ya maisha yako kwamba atakupeleka mbinguni kwenye bling blinbling alafu uwezi kumwamini ya akuhudumia hapa duniani si bora umtesti hapa duniani ikishindikana umwambi bwana yesu nikuambia kitu sizani hata kama yo mbingu unayo kama umeshindwa kunitunza hapa labda <laughs> nimwangalie muhamadi <laughs> iriazinikositani yeah. yeah. kwani upoteze miaka yako yote unamwaminia huyu yesu yesu atakupeleka mbinguni alafu afa tikumefika bwana yeah. esosie ufalme wa mungu wangapaomenyelewa yeah. kwa hiyo kinachotafuna kanisa ni nini kipaumbele kiko sehemu ambayo sio sahihi ukijishughulisha na ufalme wa mungu baraka ya bwana inafanya kazi katika maisha yako ukijishughulisha na mambo yako mwenyewe unatoka kwenye mfumo ulioko chini ya baraka unaingia kwenye mfumo ulioko chini ya nini ya yalaana sio mungu amekuingiza ni wewe mwenyewe umejiingiza sasa tunaingiaje na kuanza kupokea katika huu ufalme huu ufalme unatendaje kazi katika kukutana na mahitaji yetu hilo ndo swali ambalo nataka tujiulize hii ni habari njema kwa wakazi wa jijira dares salamu sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya, ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio google podcast Apple podcast redioyoutubegle telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa drmlemd uliopo mbezibichi bondeli jijini ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu huruma gadi atapunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo fuguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza saa 11 za jiuni hadi, hadi. ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa lnd uliopo mbezibichi bondeni jijini dar salaam au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari 7 a itan ibi arobainna mbiri au sifuri saba 8n tsa itan bii arobainna mbiri au sifuri 6 saba tatu tan bi arobainina mbiri kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda ama maswali ama unahitaji kuombewa tupigie simu namba 764524b au 675242 au tuandikie barua pepe infoat neema na kweli org