karibu katika mafundisho haya ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo kusudi la mungu adamu ni ile atawale na maadamu alikuwa anafanya kazi yake ya kutawala kazi ya ufalme kueneza ufalme wa mungu dunia nzima baraka ya bwana ilitenda kazi katika maisha yake tuko sawasawa alipoasi yale maono ya kuhakikisha kwamba ufalme wa mungu unakwenda dunia nzima akaondolewa ndani ya bustani ya eden maisha baraka. ya baraka akawekwa nje ya bustani ya eden maisha ya lana akawambiwa kwa kufanya kazi ngumu na kuvuja jasho utakula na kwa maana hiyo hayo madhara ya damu tangu miaka ile mpaka leo hii bado anatuasiri pamoja na kwamba tumeingia tuko chini ya kristo baadala ya kuwa na, na kipaumbele cha ufalme kama ilivyokuwa kwa kristo tuko kwenye kipaumbele cha mahitaji yetu kama ilivyokuwa chini ya adamu alilaaniwa ndio maana yesu akaja akasema tubuni badilisheni namna mnavyofikiri kwa sababu gani kuna mabadiliko yametokea ufalme wa mungu umekuja kipaumbele kimerudi ni ufalme wa mungu kwanza sio mahitaji yako tena baba yako wa mbinguni anajua kila kitu unachokihitaji lakini kipaumbele chako kiwe ufalme kama ilivyokuwa kwa adamu na hayo mengine yote utahudumiwa kama ambavyo adamu alihudumiwa katika bustani ya eden edsawa so mwambie jirani yako badilisha kufikiri kwako kwa. mwambie switch, switch. Yeah. nexttmt akija anakulilia matatizo mebana mfanyie namnaii swtch sindio anatakiwa faanini aswtch atoke kwenye ufalme moja kwenda kwenye ufalme mwingine saswali linakujaok okay. tumemwelewa bwana yesu anachosema goja nisome tena luka kumi hadi thelathini <laughs> anasema ninyi mstari wa shi a t ninyi msitafute mtakavyokula wala mtakavyokunywa wala msifanye wasiwasi kwao hajasema usijishughulishe lakini amesema usijishughulishe katika hali ya wasiwasi hmm? swali una mambo mangapi ambayo amekusumbuaga wakati mungu think about it yaani nina mara kibao nimekaa nna vitu nina mabili ya kulipa nna vitugani, nna vitugani uduma, mikuani, na vitu eh, gani na vitu gani ko kwenye huduma huko mikoani alafu anasema ehelelo lelo utafanyaje lilo nawambiaga sijui nitakachofanya kwa sababu yuko anayeshughulika alafu namgeukia ngu aambia mungu, mungu sijui umeweka gani lakini najua kitu kimoja itakapofika wakati wa kulipa hicho cha kulipa kitakuwepo ges almost mara zote isipokuwa tu mara ambazo lijichanganya mwenyewe nikaingia kwenye wasiwasi sasa kwenye bibilia habari njema anasema namna hii ishii na tisa hadi thelathina <laughs> mbili basi msivurugike akili mkiangaika juu ya mtakachokula mtahkumtakavyokula na mtakavyokunywa kwa maana hayo yote anaangaikiwa na watu wasiomjua mungu wangapo wangapaai lugha ni ngumu unakutana nampendwa nakwambia bwana yesu wasifiwe ninamskuza bwana yesu kwa kweli mungu ni mzuri ukimwangalia okay, kashati kachafu <laughs> ananuka kikwapa kavaa yeboyebo hapo iko mbovu anata na mshukuru bwana sana amefanya umekuwa mchafu na mnao watu wataki tena naongea ukweli sana siriasdaza tufike mali useme no mimi ni balozi wa ufalme wa mungu ninamwakilisha mungu na shida ya watu hawa ukijaribu kuwaelewesha watake kusikiliza wabishi wanatetea madhehebu yao wanatetea mapokeo ya kanisani kwao isi kanisa lako lilikuwa liko ong kabla ujaingia kwenye hilo kanisa kwa nini tusirudi kwenye habari ya ufalme kwanza kwa hio anasema uh, okay swali Tunge, tungefanya tungefanya sensa leo hii kwenye kanisa watu waliokoka niambie ni asilimia ngapi wanaangaikia mambo ya maisha kwenye skeli almost sindio asilimia t9 ni, ni he na tumeambiwa kwamba wanaoangaika ni watu wasiomjua nani okay kama sisi ambao tumezaliwa mara ya pili tunaangaika kama watu wasiomjua mungu kwa nini watu wasiomjua mungu waje kwetu sisi kutafuta kumjua huyu mungu why should they munguamb hmm? kwa nini waje alafu tunakaa na shuhuda zetu za kinafiki Oh, aa nazijua euh, jamani mungu ni mzuri huku ndani anasema yauizi leo usiku yaani mungu ni mzuri yaani mi nampenda bwana yesu nampenda mungu nimekulilia miezi mitatu janiponya yaani bwana yesu ni mzuri jamani ukitoka hapo kutoa ushuhuda wako ukienda ndani unaanza kulia maana yule mtu uliongea naye hageuke kwa sababu sababuni iokua unazungumza ni unafki mtupu umaanisho nachokizungumza ndani umejaa maswali kuliko kobe na kwa kwanini watu waliokoka wameamua kuwa wanafiki kwa sababu wanajua walitakiwa awena standard fulani ya maisha lakini wameshindwa kwau leo tunaangalia ufumbuzi moja tupige hatua haraka muda umeenda kwa anasema basi msivurugike akili mkihangaika juu ya mtakachokula na mtakachokunywa kwa maana hayo yote yanahangaikiwa na watu wasiomjua mungu baba yenu anajua kuwa mnahitaji vitu hivyo shughulikeni kwanza juu ya ufalme wa mungu na hayo mtapewa kwa ziada msiogope enyi kundi dogo maana baba yenu anapenda kuwapeni ufalme ko kama mungu anapenda kutupa ufalme ni dhahiri kwamba anapenda kukutana na mahitaji yetu lakini lakinibwana yesu amesema mpangilio unaenda kipaombele ni ufalme wa mungu kwanza okay hajasema infact hajasema haja mtafuteni kumjua mungu kwanza amesema ufa, eleweni ufalme wa mungu kwanza elewa namna ufalme wa mungu unavyotenda kazi kwa sababu gani mahitaji yako yote utahudumia kupitia ufalme wa mungu sio nje ya ufalme wa mungu mungu hana mfumo hana sistem nyingine yeyote ya namna ya kukuhudumia isipokuwa kupitia serikali yake hakuna nje nyingine yeyote hakunash kwaio kama ndio hivyo you better ubetano lazima ujifunze jinsi ambavyo ufalme unafanya kazi ili uweze kupata mahitaji yako yote kama haujui jinsi ambavyo unafanya kazi utabaki unashangaa mbona kaa mtaki tena ndo ana wataniaga watu nawambia sikiliza mimi nipeleke sehemu yoyote kama sina nauli nitasafiri tu siriasir huye nipeleke hata siu mwanza siu sumbaanga wapi ntasogea po stendi ntaanza kuangalia ntamwizar mtakatifu nadhanip anaela hapo atayambia yule pale ana tatizo gani atayambia laba mama yake mzazi ana matatizo ko ntasogea kwema kwema saidi sasiwapi ah. dayo eh. sawa <laughs> sawa hebu ah. niambie ndugu mama yake unaona amelela kitandani miaka mitatu sasa hilo tatizo la mgongo lilianza liniliaae ah, naona alicheleza siku moja akitoka nje akaanguka a, inche, a In fact, si mungu ananiambia kwamba mama ako lazima anyenyuke na ah, kitandani nami naelekea darsslam kwa bdanaenda lakiniuna mtuamsubiria anilete nauli wo manake na ufumbuzi wa uponyaji wa mama yako lakini sina nauli akwenda da kwaule mtu asipokuja utaondoka mwenyewemamayo ataendele kulala kitandani nilipie twende tukamnyenyiwe mama haleluya kama ndo maisha ambayo tumeitiwa mwana mtaki tea <laughs> sasa tupige hatua kwao bwanaaa shughulikeni kwanza na ufalme kwao kuna mambo kadhaa taka tuiangalie harakaraka kwa kumalizia kumbuka jana kitu ambacho tuliona tuliona kwenye samueli ya kwanza nane ishiini kwamba kazi ya mfalme ni kuwa jaji ni kuwa mchungaji sheard na kuwa ni kufaika wabs kupigana vitaveo tuko sawasawa tuko sawa tuko sawa tuko sawa, sawa. tuko, sawa, tuko sawa. sawa okay tukaenda tukaangalia kwenye samueli wakwanza, no, wafalme wa kwanza mlango wa kumi wafalme wa kwanza mlango wa kumi nadhani mstari wa tisa malkia wa sheba akatupa kitu kizuri sana kuhusu mfalme kazi ya mfalme anasema hivi na ahimiliwe bwana mungu wako aliyependezwa nawe ili akuweke juu ya kiti cha enzi cha israel kwa kuwa bwana anawapenda israeli milele kwa hiyo amekufanya kuwa mfalme ufanye hukumu na haki kwamba god has made you a king tuko sawasawa so that you may administer justice and righteousness ufanye hukumu na haki hukumu manaake nii hukumu maanaake ni usimamizi wa kuhakikisha kwamba sheria za nchi zina heshimiwa zinafanyiwa kazi tuko sawa hiyo ndo kazi mojawapo ya mfalme ukienda kwenye samueli wa pili inazungumzia habari za daudi mlango wa dhani wa mstari wa 15 samueli wa pili 8n anasema daudi akatawala juu ya israeli wote naye daudi akawafanyia hukumu na haki watu wake wote kwao kazi ya mfalme ni kuakikisha kwamba anasimamia haki katika taifa kuhakikisha kwamba maamuzi yake yanasababisha sheria za nchi zifuatwe tuko sawa tuko sawa ndio maana kwa mfano mfanoflet tumeanza kuona tangu mweshimiwa awamu ya tano imeingia madarakani mweshimiwa rais anaweza akawa mahali alafu akaja mtu analia nasema mweshimiwa rahisi wamenihulumushabalangu nimeangaika aje nabamwacheni ajngapesionaga hiyo alafu anasema nini anaelezea okay igp huyu mama ama huyu baba nakukabidhi na wewe na si mwanasheria mkuu hakikisheni kwamba kwambah mama anapata haki yake ndio kazi ya kiongozi kwamba kuhakikisha kwamba sheria na utaratibu sheria za nchi zinafuaswa na haki za raia zinapatikana kama ambavyo inatakiwa tuko sawa tuko sawa sasa nimekuonyesha kuhusu daudi kama mfalme nimekuonyesha kuhusu solomoni kama mfalme kazi yake kwaio nataka tende tukaangalia habari ya yesu isaya t mstari wa sita hadi wa saba anasema hivi maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa tumepewa mtoto mwanamume na uwezo wa kifalme utakuwa begani mwake naye ataitwa jina lake mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu baba wa milele mfalme wa amani saba maongeo ya enzi yake na amani yake hayatakuwa na mwisho kamwe katika kiti cha enzi cha daudi na ufalme wake kuuthibitisha na kuutegemeza kwa hukumu na kwa haki tangu sasa na hata milele wivu wa bwana wa majeshi ndio utakaotenda hayo sasa kiswaheli nachoa kina lugha ngumu aa tuangalie neno anasemaje alafu tasoma kiingereza moja kwani nini anasema kuongezeka kwa utawala wake na amani hakutakuwa na mwisho sasa unisikilize vizuri wangapi wanakumbuka kwenye kitabu cha kwa mfano kitabu cha danieli nebukadneza ameona lile lisanamu wangapa akumbuka lisanamu siju kichwa dhahabu siju fedha kitu gani kitu gani kitu gani alafu tafsiri ilivyotoka akaona kwamba jiwe limekatwa likaangukia ile sanamu likaponda ile sanamu ikawaunga alafu lile jiwe likawa kubwa likawa mlima mkubwa ukajaza dunia nzima kwa o anavotoa tafsiri anasema kwamba kipindi hicho cha wakati takapotimia kwamba mungu ataachilia ufalme ufalme wake ukija utajaza dunia nzima kwa hiyo ufalme wa mungu ulipokuja hapa duniani hauna mwisho na huo ufalme wa mungu unakaa ndani ya watakatifu ukiondoa watakatifu hapa duniani maanaake ni kwamba umeondoa ufalme wa mungu na mungu amesema ufalme utakapokuja kupitia kristo hauna mwisho tuko sawa kwa hiyo anasema kuongezeka kwa utawala wake na amani hakutakuwa na mwisho atatawala katika kiti cha enzi cha daudi na juu ya ufalme wake akiuthibitisha na kuifanya imara kwa haki na kwa adili ama na kwa hukumu tangu wakati huo kwa kwao maanaake anasema kwamba ufalme wa mungu msingi wake utendajikazi wake ni utendajikazi wake ni kwenye justice and righteousness hukumu na haki asa ngoja nifafanue kidogo tunapozungumzia righteousness ama tunapozungumzia haki maanaake tunazungumzia ni mapenzi ya mungu ni sheria ambazo zinaendesha ufalme wa mungu baba yetu uliye wapi mbinguni jina lako lifaya nini litukuzwe ufalme wako nini uje uje wapi hapa duniani mapenzi yako atimizi wapi hapa duniani kama ilivyo wapi kule mbinguni kwahio mapenzi ya mungu ambalo ni neno la mungu ndio sheria za ufalme wa mungu na hizo ndizo ambazo zinaongoza kila kitu kwaio mungu anapofanya maamuzi afanyi maamuzi kwa kuangalia sura anafanya maamuzi kwa kuangalia sheria mapenzi matakwa yake anasemaji ni muhimu tukaelewa hii kitu ukishaanza kuona serikali yoyote inasimamia sheria za nchi kwa kuangalia uwezo wa watu kwa kuangalia jinsia za watu kwa kuangalia makabila kwa kuangalia sijui gani then hiyo ni serikali ambayo imejaa rushwa thats a corrupt government rushwaa mbao okay moja ni nipozi hapa tutarudi hapa nifafanue kidogo twende kwenye waefeso mlango wa kwanza waefeso mlango wa kwanza niende msar wa... mstari w waefeso mlango wa kwanza msari wa kin moj anasema na ndani yake n yani ndani yake kristo sisi nasi tulifanywa urithi huku tukichaguliwa tangu awali sawasawa sawa, na kusudi lake yeye ambaye hufanya mambo yote kwa shauri la mapenzi yake kwa lugha nyingine unaweza ukaondoa neno mapenzi yake ukasema ambaye hufanya mambo yote kwa shauri la sheria zake sheria za nje hatuzungumzii torati ya musa hapa tunazungumzia sheria zinazoongoza na kutawala ufalme wa mungu kwa hiyo ufalme wa mungu una kanuni una sheria una utaratibu ambao umewekwa ambao ndo kila kitu kinatendwa kwa kufuata hiyo sawa jamani sawa. kwa nini nasisitiza hili kwa sababu wakristo wengi wanaaidia hii tumeenda kwenye sherehe ya harusi tumekula ngararumo wengia aa gararumo okay tumepewa pilau kwenye harusi ha? ngararumo ni maraga yalochanganywa na mahindi ambayo ajakobolea alafu yamesungwa inakuwa ni ngumu ukila alaya tuyachehayo kwa ho chukulia mmeenda laba kwenye harusi mmekula chakula kibaya na kwa maana hiyo mnaumwa mnaarisha wote kwahio mnaenda mbele ya mtumishi ili awahudumie kwa wakristo wengi wanavyowaza kama mlikuwa watu watano wanavyowaza wa kwa ni kwamba mmoja anaweza akapona wengine wanne wote mkaondoka na ugonjwa wenu kwa sababu gani kwenye akili yao ni kwamba mungu amekaa anaamua sasa ehe amekuja magdalena hajafanya dhambi hata moja mwezihuu wamenifurahisha kwelikweli anaondoka na uponyaji wake <hik- fulfillment> helena na musa hakuna wanaondoka na magonjwa ao tena nayazidisha hsi kwenye akilio ni kwamba nikienda ki, ni mbele za mungu ndo anaamua kwamba ni mpe ama nisimpe na ufalme wa mungu hautendi kazi namna hiyo anasema mungu anafanya mambo yote angalia hapa mstari wa kuminamoja afeso moja kumi na moja anasema anasema na ndani yake nani kristo nasi tulifanywa urithi huku tukichaguliwa tangu awali sawasawa sawa na kusudi lake yeye ambaye hufanya mambo yote kwa shauri la mapenzi yake kwa hiyo inamaana kuna sheria ambazo zinaongoza nchi ama ufalme wa mungu alafu kuna kazi ya kuhakikisha kuna justice kuna kazi ya kuhakikisha kwamba hizo sheria zinatafsiriwa na zinakuwa fo zina, nini nisaidieni amna wanasheria wenye kiswahili to administer justice kutoa haki sawa si sindio maana unaenda mahakamani kama una, una, una, una mgongano hata saa nyingine kama unamgongano na serikali ulitakiwa uende mahakamani ili jaji akafanye akafanyaasiri ya sheria na jaji anapotoa hukumu yake anatoa hukumu kwa kuangalia sheria atoe hukumu kwa kuangalia sura maana bibilia anasema mungu hana nini upendeleo mungu hana kigeugeu ukienda kwenye bukumbu kum, kum la trati 1 sab anasema mungu hana upendeleo wala hapokei rushwa kwa sababu gani ukienda mbele zake sawa sawa na sheria yake unauwakika wa kupata haki yako twende isaya 33 bwana yesu asifi itaingia ita, ita tu hivi vizuri isaya 3322 kumbuka tunamzungumzia yesu kama mfalme wetu anasema hivi kwa maana bwana yaani yesu ndiye mwamuzi wetu judge bwana ndiye mfanya sheria wetu mtunga sheria bwana ndiye mfalme wetu ndiye atakaye tuokoa naomba nisoke kwenye lugha ya kizunyia alafu tarudi kenye kiswahili new king james aveson anasema for the lodes aur judge the lodes aurlaw giver the odes aur king he hee Oh yesu kristo anafanya mambo yote haya matatu neno la mfalme ni sheria katika katika ufalme wangapo kitu si atu, ufalme serikali ya kifalme auongozi kwa demokrasia hatuongozi kwa kupiga kura inategemeaa na mfalme ameamkia upande gani sawa <t- ama si sawa okay ukisoma bibilia yako kwa mfano yusufu ametolewa magereza akapelekwa mbele ya mfalme farao alipofika kwa farao akatafsiri ndoto ya farao farao akasema tupate wapi mtu kama huyu ambaye anarohaa mungu ndani yake akasema kuanzia leo hii yusufu ni nambari mbili mtu yoyote katika taifa la misri asinyenyiwe mguu isipokuwa kwa neno la ndani la yusufu sumisri yote pigeni magoti mbele bele yusufu walikataa hawakukataa kwoo neno lake lilikuwa nini sheria kwoo neno la yesu kristo nini sheria akikwambia ukimwomba baba lolote kwa jina langu atakupa hiyo nini sheria akikwambia ukiweka mkono juu ya mgonjwa atapata hafya hiyo nini sheria akikwambia akikwambiawangapa na nanyelewa sio pendekezo akisema kwamba katika mwamba huu ninalijenga kanisa langu na milango ya kuzima haiwezi kulishinda hiyo nini sheria sio pendekezo king amezungumza zote za mungu ndani ya kristo nini ndio hiyo nini sheria una lolote ambalo mungu ameahidi kwenye bibilia ambalo ukilitaka heti ufalme wa mungu usikupatie haiwezekani kwa sababu hiyo nini sheria kwa sababu neno la mfalme nini sheria hufanya mambo yote sawa sawa na shauri la nini la mapenzi yake kwoio lolote analotamka nini sheria nimeeleweka kwa kwao anasema yesu ni Mf- mfanya sheria kwa maana neno lake ni sheria ok wengine hawaelewi unya nikupe mpano mdogo atuaza soma kasaabu mnda unakwenda tuanze sehemu kama mbili yesu amekwenda kwenye, kwenye sherehe kana ya galilaya story kaingia na mama yake kaingia na wanafunzi alafu watu wamepiga sherehe kinywaji kimeisha na wangape anajua pombe ikiisha kwenye sherehe ni mbaya sana yaani sherehe inavurugika <laughs> kwahiyo mama anamfata yesu anawambia <laughs> wameishiwa na mvinyo sasa anajua wapendwa walokolo wanata kusema ilikuwa ni juisi sio juisi bwana yesu anasema mwanamke na nini nawe wakati wangu bado mama anageuka na wale wa jamaa lolote atakalowambia fanyeni kwa sababu gani neno la mfalme nnini sheria akisema lazima serikali ya mungu itekeleze hilo neno no. kama mna sindio alafu anagksemak okay, chukueni malansi mkajaze maji alafu mchote hapo kidogo mpelekee mkuu wa meza wajamaa wanaenda wanachota maji kwenye mabalansi ni mapipa kutawazia wanachota hapo kidogo wanampa mkuu wa meza wanganajua mpaka wakati wanachota ilikuwa ni maji bado na ingekuwa ni wewe na washa ngegoma ngesema nanani mi nipeleke maji gaonekane <laughs> kwayo mkuu wa meza anavyoonja anasema yaani watu uweka ile ile ile ovyovyo mwanzo ile iliyo kali inaekaga mwisho inaekwaga mwanzo alafu ile ilio ovyovyo naekwa mwisho sindio usi kwa walevi unawapa ile iliyo nzuri unawapa mwanzo wakishalewa baadaye hataukiwaletea mataputapu wanakunywa kunywa shida lakini weo umeweka iliyo nzuri mwisho nini kilitokea mama amesema lolote atakalowambia fanyeni kwa sababu nailo la mfalme nini sheria kwa hiyo naona kama mimi na wewe tungekuwa tuna changamoto ya eneo lolote loloteigekwenda ka... kutafuta mfalme ma nini alafu nigekuata hicho kwasababu hicho lichokisema nini sheria hakuna anayeweza kupinga sindio tunaenda kwenye luka mlango wa tano amekuja amemkuta petro na wenzake wamevua usiku kucha wameageka usiku kucha wamekosa walikuwa wako chini ya mfumo gani walaana alafu yesu anasema ok ni bosi anapewa boti anagonga injili kwaio petro ametoa boti yake kutumika katika kazi ya ufalme wa nini yesu anamaliza nandi oke okay, peleka boti mpaka kilindini tupa nyavu petro anasemaje bwana mkubwa tumekesha usiku kucha tumevua usiku kucha na hatukupata kitu mfumo gani huo laana lakini kwa neno lako tutashusha nyavu kwao wanaenda wanashusha nyavu kwa neno la nani la yesu ambaye ni nani mfalme samaki wanatokeza wajatokeza wakapata samaki mpaka boti ya petro ikataka kuzama boti ya yohana na yakobo wakashangaa biblia anasema wakaingiwa na mshangao wa mkubwa ay mfalme na ufalme wake alipotokeza yeye kazi yake ni kusema alafu ufalme unatekeleza mmesha kitu kwa hiyo kwenye changamoto ulionayo swali la ni hili mfalme anasema nini kuhusu kuhusuhilo nalolisema mbwona kaa mtaki tena inaeleweka kwa hiyo tukirudi kwenye isaa ile thelaha tat ishina anasema kwamba bwana ndiye jaji bwana ndiye mfanya sheria wetu na bwana ndiye mfalme naye atatuokoa manaake nini maana nini nini siza rakaraka kwanza amesema neno lake imekuwa sheria kwaho naangalia mazingira yangu hayafanani na kile ambacho sheria ambayo imesema ni haki yangu avfanani kwa mfano sheria ya ufalme wa mbinguni inasema kwamba kwa kupiga kwa yesu kristo mimi nilifaa nini nilipona sheria ya roho wa uzima ulio katika kristo yesu inasema kwamba niko huru kutoka katika sheria ya dhambi na nini na mauti kwa hiyo sitakiwi kuumwa haiwezekani mimi kuumwa kwa kwahio ugonjwa ambao umeninyemelea ni hautakiwi kuwepo kwenye maisha yangu kwa hiyo natakia niende wapi mahakamani nikatafute hukumu ambayo italazimisha haki yangu ya kuwa na afya iwe nfoe kiswahili asemai sijui eh? kwama nipatiwe haki yangu ya kuwa na afya niseme hivyo si sindio kwahio naenda kwa jaji jaji nani ni yesu huyo huyo ambaye ni nani sheria ama ni mungu nini mtunga sheria nikifika pale naanza kumwelezea nawambia mungu sawasawa na warumi nane mlangnani mstari wa pili na ambayo inasema sheria ya roho wa uzima imeniweka huru mbali na sheria ya dhambi na mauti na sawasawa na petro wa kwanza mlango wa pili mtaru wa ishiina nne kwamba kwa, kwa kupigwa kwa yesu mimi nilipona kwa sababu hiyo maumivu haya kansa hii kisukari hichi ugonjwa huu ukimwi huu hauna uhalali kuwa katika mwili wangu hivyo naamini sasa hivi napokea uponyaji wangu katika jina la yesu kristo kwa hoja anasema ja tiki yeye kama jaji anaamua kwa kuangalia nini sheria sio sura yako sio umri wako hawaangalii rekodi yako kama nnao ukienda mahakamani kufungua kesi hawaangalii rekodi yako jaji anakuuliza wee mama unashingapy kwenye akaunti yako utajua ni mla nini mla rushwa nlikuwa na kesi moja alafu jaji akasema haiwezekani wewe utoke nani hii umetoke huko kilimanjaro alafu uje upate aridhi huku daressalamu ka wazaramu haiwezekani kungekuja kule kwenu kilimanjaro tungeweza tukapata nikaambia mweshimiwa jaji oh, kwa huo unafanya maamuzi kwa kuangalia ukabila jaji anafanya maamuzi kwa kuangalia sheria anatafsiri sheria kwahiyo nikienda mbele za mungu sheria inasemaje inasema kwa kuwa mimi ni mali ya kristo niko huru kutoka katika nini dhambi na mauti na kwa kupigwa kwa yesu kristo miifaaini nilipona kwayo afya ni haki yangu afya ni alali yangu maamuzi yanatoka ndani alafu yesu huyo huyo ni mfalme mahakama ikishaamua utekelezaji wa hukumu ni kazi ya nani ya serikali kwao kama mtu amekopa alafu anakataa kutoka kwenye nyumba wakaamua nyumba inauzwa mahakama ikishaamua kwamba ile nyumba iuzwe wale wanaopewa kazi ya kuuza wanaenda na nani na polisi kusimamia uuzaji wa nini wa nyumba ni kazi ya serikali kusimamia sheria zitekelezwe mahakama ina tafsiri serikali inatekeleza kwa hiyo kazi zote hizo tatu anazifanya eza tuko sawa mpaka hapo sasa twende kwenye haraka haraka karibu tunamaliza waaraka wa kwanza wa yohana mlango wa tano mstari wa kumi na nikakuonyeshe lugha ya kimahakama bwanaesi so wasie kwa wale ambao wamewai kukwenda mahakamani kusa baada ya mahakamani kusikia sentence hii kuhusu mahakama kwamba ehe kesi labda uh, john selemani ama jamhuri ya muungano wa tanzania dhidi ya john selemani kesi namba mia tatu ishi mbili ya mwaka elfumbili na ishirini joni selemani hupo nipo mwendesha mashtaka anasemaje mweshimiwa akima mweshimiwa jaji kesi imekuja leo kwa ajili ya kutajwa maana nini inapigwa kalenda sindio si, upelelezi haujakamilika ama siu kuna udhuru gani lakini mwendesha mashtaka nasema mweshimiwa jaji kes si imekuja kwa ajili ya kusikilizwa maana nini maana ni kwamba itasikilizwa ushahidi utaanza kutolewa pe sawa jamani ni luga ya mahakamani hasa tuende kwenye wafalme wa kwanza, eh, kwanza anatan kui na ne hadi kumi na tano anasema na huu ndio ujasiri tulionao kwake ya kuwa tukiomba kitu sawasawa na mapenzi yake atusikia lugha ya wavyo ya mahakamani na kama tukijua kwamba atusikia tuomba chochote twajua kwamba tunazo zile haja tulizo mwomba wangap wanaona o ni lugha ya mahakamani yeah? nimepotea njia tusikuelewana hapa hatufiki okay naomba nikuulize swali nimekwenda mahakamani sawa so, nimeenda nimevamia shamba la selina nikaanza kuweka kibanda pale selina akaenda akanishtaki mahakamani kwamba mimi nimevamia mahakama ikapokea ile kesi selina akachukua dokumenti zake zote zinazoonyesha jinsi ambavyo alinunua shamba na jinsi ambavyo amepata titodidi hati ya kuhumiliki alafu mimi nakuja nasema hapana unajua nini ili shamba nilipewa na didas karatasi sina nani anashinda selina, selina anashinda kwa sababu nini ana vielelezo na sheria iko nini upande wake kwaio na wewe kama unakwenda mbele za mungu umepita kwenye neno unajua neno linasema nini kuhusu ma, ma, mambo yako maisha yako hedha kuhusu fedha kuhusu afya uponyaji kufunguliwa kama unajua neno sheria inasema nini ambalo ni neno la mungu si sindio unavyokwenda mbele za mungu unatakiwa uwe na uhakika wa matokeo kwa sababu lazima akusikilize sawa na kama amekusikiliza lazima atoe hukumu kwa kupatia wewe haki kwayo sio swala la kubahatisha naelewekamasiaeleweka okay unasema ntajuaje anavyosema kwamba ngali hpa na huu ndio ujasiri tulionao kwake ya kuwa tukiomba kitu sawasawa na mapenzi yake kuomba kitu kitusawasa na mapenzi yake ni kuombaje huh? context anavyozungumzia hapa azuum sawasawa na neno lake anazungumzia kuomba sawasawa na utaratibu uliowekwa ambao ni kutumia jina la nani jina la esu amin utakuwa una wazimu kwenda mbele zamgombe baba katika jina la yesu kristo nina wiki tatu sijavuta bangi naomba unyenyiwe mtu anletee bangi bunia moja uo utakuwa unavuta bangi yae uwezi ukaomba maombe ya kijinga namna hiyo kwa hapa anavozumzia kuomba sawasawa na mapenzi yake maraake nikufuata utaratibu ambao umewekwa mbele zake na utaratibu huo tuliambiwa na yesu kwamba kwa mkiomba lolote kwa jina langu mtafanya nini mtapewa mtafanyiwa tuko sawa hasa twende tupige hatua twende kwenye marko kumi na moja nimewakimbiza eh? kabla tujasoma marko kumi namoja nachotaa tukisome nikazie ni, ni, ni, ni, ni kitu hichi bwana yesu asi bwana yesu asie ufalme wa mungu kama nilivyosema unaongozwa na sheria kuna sheria ambazo zinatawala na kuendesha ufalme kama vile ambavyo unaona katika ulimwengu wa damu na nyama kuna sheria ambazo na kanuni ambazo zinaongoza ulimwengu wa damu na nyama okay sen taratibu bwana wesu wasiwe nani hapa amewahi kufunga siku ishii na moja ili giza liingie ama ili papambazuke yupo okay nani amewahi kulima edza mahindi maarage ama mtama ama mpunga ama chochote god wangapi hapa wakati wanatia mbegu shambani ilibidi mfunge siku tatu ili mbegu zi, ziote kwa nini ukufunga kwa nini ukufunga kwa nini zinaota ha? kwa sababu kuna law of l kwa kakiswahili inaitwa nini misaidi enu wazungu nini <coughs> e, sheria ya kuotesha aya ita yvo yvo. Law of hivo kuna law of inasema kila kitu inasema ukitia mbegu ya mahindi labda baada ya siku saba itachipuka si sindio kwamba kuku akiatamia siku ishiri na moja anapata nini vifaranga tunakwenda sawasawa labda mwanadamu anabeba ujouzito miezi tisa hizi L- ni sheria ambazo zimewekwa w- w- wala hatumizi kichwa hakuna mama ambaye anabeba hujauzita katik miezi mitano ametokeza hospitali anafika kwa manesi nini nimekuja kujifungua hujauzitaonaagani eh, na miezi mitano Nime... manesi wanafanyaje wanakwambia njo huku sindio alafu anakunyuka sawasnaa da nyumbani e, inaeleweka hakuna mtu mwenye akili simamu akiwanujauzita miezi mitano ataenda hospitali kujifungua hakuna lakini ikianza kukiwa kwenye miezi nane nane kuelekea tisatisa anaanza kuwaza tuko sawa hamna kuku ambaye anaatamia siku tano anaatamia siku ngapi ishinina moja na siku ya ishina moja lazima kifaranga kifanyaje kifanyaji okay, aliyeumba hiyo kitu ni nani mungu watu leo hii wanaweza wakafata sheria sijuu nguvu ya uvutano siju sheria law of li wakachukua chombo hapa wakipeleka mwezini wakasema kinaondoka leo sijuu baada ya muda fulani siku fulani saa fulani na dakika fulani na sekunde fulani kitakuwa kinatoa kwenye mwezi na inakuwa hivyo hivyo kwa sababu hizo sheria na kanuni ametengeneza mungu hazibadiliki yeah. sawa si sawa sawa si sawa mchicha ukiupanda siku ngapi wiki mbili ukipanda papai miezi nane miezi tisa unaanza kuchuma kao kila kitu kimewekewa sheria kanuni na utaratibu ndivyo ambavyo mungu ameumba na ufalme wa mungu umewekewa utaratibu hivyo sio kitu ya kubahatisha ukifuata utaratibu lazima upate matokeo kila wakati okay okekoja tuisukume tena kidogo bwana yesu wasifiwe kwa wale waliowahi niliokuta mnafanya maombi hapa bwana yesu wasifiwe na maombi yenu niliyafurahia maanake kwa wale ambao mmechelewa nilikuja nikawakuta wapendo hapa wanaomba kwa kuvuja jasho wanaomba kwamba tazi wake kwenye u kumbi kwanimi naishanga haiwezekani si sindio kwa sababu tunajua ukitaka tazi wake tunasifanyaje naenda kwenye switch okay wangapi wanajua solomoni na hekima yake ote alikuwa nakaa kwenye giza anatumia kibatari daudi pamoja na kwamba alikuwa kipenzi cha mungu alikua naa anatumia kibatari yesu mwenyewe pamoja na kwamba alikuwa ni mungu alikuwa anaenda kwenye gizahluya oh, kwa nini kwa sababu wakati ule walikuwa hawajui law of hawajuiectrici inapofanya kazi sheria inayoongoza umeme inapofanya kazi wakatokea watu wakagundua sheria ya umeme inavyofanya kazi akatokea mtu anaitwa edison akatengeneza balbu alivyotengeneza balbu then tukaanza kuwasha taa kwa baada ya watu kujua sheria ya umeme inavyofanya kazi wakaanza kufundishana hiyo kitu ikasambaa na leo hii si tuko hapa tanzania afrika tunawasha taa kwa sababu kuna mtu huko nje alijuaga sheria ya umeme inavyofanya kazi akatufundisha na sisi na leo hii tunaitumia hiyo nikijua sheria za ufalme wa mungu kazi nina uwezo wa kurudia hicho kitu kile mara na na uwezo wa kusambaza ilo wazo hiyo idea nka na mtu yeyote atakayejifunza yoyote atakaejifunzainayofanya kazi akatumia akapata matokeo sawa na si <coughs> <Endio? tos> yeah. tunawasha taa saaiunaahtnaia alau baadae inawaka inawaka ala ala finawaka, inawaka inawaka ala ala finawaka, inawaka inazima inazima baadaye mzungu ndivyo mzununaaambia ndivo afrika tofauti na ulaya ndivyo ilivyo no jinsi inavyowaka hapa ndio hivyo ho inavyowaka marekani ndio hivyo ho inavyowaka wapi ujerumani kwa sababu tumejifunza sheria inayoongoza na kusimamia umeme inavyofanya kazi kwa hiyo inamana mimi na wewe utakavojifunza sheria zinazoongoza na kusimamia utendaji kazi wa ufalme wa mungu inamana tutakuwa na uhakika wa kupata matokeo yale yale kila mara kila wakati pasiko kosa kwa lugha nyingine majibu yatakapokuja ya na kudhirika haitakuwa muujiza tena ni muujiza kwa mtu ambaye hajui lakini kwa huyo unaijua sio muujiza kama nna vitu vingi ambavyo vinaita nimeujiza saivi sio meujiza wangaananyelewa hmm? naume wakati najaribu kuombeaga wagonjwa nilikuwa naangalia jamaa fulani anasema e, kuna mtu yuko apa nauma aje alafu akija wanamgusa kichwa anapona naangalia kwenye tv nasema sasa amejuaje kwamba kichwa kitapona ni mungu amemwambia ameona ame alafu moja kaja dada mmoja tuna mgonjwawapo nyumbani m- m- shuguli ingiautebea amekaa mke barazaimkea wa- wa- ndugu yangual aklala kicha kinamuma konenye loaaavichaaki wa- na nakushuuuaa nakushukuru dadaakasema kichwa kimepona kweli keli mtumishi wa mungu oya kasemai oh, yeah. ni mtumishi wa mungu mtaweka mikono juu ya wagona na watapata nini tangu sikuomza akiwa naua na, na kichwa no problem nashika tunasema baba asante kichwa kinapona ama amekuja watu wengine siu mguu mmoja mfupi mwingine mrefu nikiishikaga tuile miguu inaanza kuota yenyewe si unaweza ukarudia kitu hicho tena na tena na tena kwa sababu ni sheria ndivyo ufalme wa mungu unavyofanya kazi ukishajua jinsi unavyofanya kazi ndomanaa sema shughulikeni kwanza na ufalme wa mungu tafuteni kujua jinsi ambavyo ufalme wa mungu unafanya kazi kwao hiyo habari ya mahitaji yenu no aitakua ngumu tumeelewana mpaka hapo tuende marko kumi na moja mstara wa kumi na mbili hadi wa kumi na nne hata asubuhi yake walipotoka bethania aliona njaa akaona kwa mbali mtini wenye majani akaenda ili labda aone kitu juu yake na alipofikiria hakuona kitu ila majani maana si wakati wa tini kumi na nne akajibu akawaambia tangu leo hata milele mtu asile matunda kwako wanafunzi wake wakasikia kwa lugha nyingine ameushughulikia mtini mstari wa ishirini na asubuhi walipokuwa wakipita waliuona ule mtini umenyauka toka shinani ishirina moja petro akakumbuka habari yake akamwambia rabi tazama mtini ulioulaani umenyauka yesu akajibu akamwambia mwamini mungu kwa kiingereza anasema have faith in god mwamini mungu kuhusu nini tunamwamini mungu kuhusu walau mambo mawili moja kwamba mungu anao uwezo wa kutekeleza maneno yangu na mbili mungu ni mwaminifu kwamba nitakaposema lazima mungu atekeleze kwa hio tunaanza kupata picha namna ambavyo ufalme wa mungu unafanya kazi kwahio ishini na mbili bwana yesu anasema yesu akajibu akamwambia mwaminini mungu ishini na tatu amin nawaambia yeyote atakayeuambia mlima huu ng'ooka ukatupwe baharini wala asione shaka moyoni mwake ila aamini kwamba hayo asemayo yametukia yatakuwa yake ishini na nne kwa sababu hiyo nawaambia yoyote mnayo myaombayo mkisali aminini ya kwamba mnayapokea nayo yatakuwa ya yenu teni taratibu bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe koo naye bwana yesu anapita anasikia njaa anakwenda kwenye mtini anataka matunda mtini unaonekana kama vile una matunda anafika pale hola matunda hamna yesu kwa kuwa ni mwanadamu kama sisi anakasirika tangu sasa mtu asile matunda kwako tena petro anasikia kesho yake wanapita mtini umwenyauka petro anasemau uh, bosi ule mtini umenyauka yesu anasemaje anasema, anasema mwaminini mungu yeyote atakayezungumza na kitu chochote bila kuona shaka mooni mwake hicho kitu lazima kifanyike na kwa sababu hiyo basi mtakapoingia kwenye maombi aminini ya kwamba mnapokea kile ambacho mmekiomba kwa lugha nyingine anasema kitendo cha mimi kuwambia mtini tangu sasa mtu asile matunda kwako tena mbele ya mungu inaitwa ni maombi nam nirudie tena nirudie kitendo cha yesu kuzungumza na mtini kwamba tangu sasa mtu asile matunda kutoka kwako tena yesu anasema hiyo ni hayo ni maombi unapotia mkono kwenye kichwa unasema maumivu ya kichwa katika jina la yesu kristo toka yesu anasema hayo ni maombi sa menyeangalia hivyo sinachosema hapa nyewe maombi ni nini baba yetulie mbinguni nimekuja kwa spidi ya ajabu tena mchana leo wow, wow. uwaowao nnaomba ulisambeendambi zangu zochi nsekatifu nizizifanya kukuoza na so, kukunena wakutenda ninakuomba msamaa kwa sababu ina uitati kwa hiyo maombi yangu ya msamaa siyo dhati ni kwa sababu sabu shida nsike na shida nsige kuja no mwana yake anasema unavyoongea maneno yako unaongea kila siku ni maombi geswa akija kuigema na ndai nikawambia kuigema njoo jumatatu asubuhi mbele ya mungu hayo ayo nini maombi watu wataki tenak okay. mwenyesomi msara wa shiri na tatu kwenye bibilia ya habari njema itakaa vizuri na hapa ndo kama una usingizi jipige kofi amka na kufundisha ufalme unavyofanya kazi anasema hivi bibilia ya habari njema nawaambieni kweli mtu akiuambia mlima huu ng'oka ukajitose baharini bila kuona shaka moyoni mwake ila akaamini kwamba mambo yote anayoyasema yanafanyika atafanyiwa jambo hilo mambo yote anayo yasema akaamini kwamba mambo yote anayo yasema yanafanyika atafanyiwa jambo hilo sawa napendaga mfano wangu maarufu sindio oyao naomba yochupa eh mpelekee mwalimkuigema sikia mrudishie selim sema nini labda umpe nani nanii kila ikila nachokizungumza kuhusiana na na maelekezo kwa rosi inabidi afanye kwa kwaho umemwomba mungu baba katika jina la yesu kristo ninaomba shilingi lakitano wiki hii alafu malaika wanatumwa wanaanza ua naleza lakitano alafu nakutanasa nakuiza vipilelakitano uliipata sijapatala siu itatokea wapi malaika wanageunga a naza kurudisha lakitanomanaae haina mwenyewe shunaingia kwenye maombi tena baba kitano, yme, chaleo, malaika wanaambia pelekeni pelekeni wanaanza kuja tena umekutana na mara ulishapata <laughs> mungu suide, ajibu maombi umekutanana <laughs> la kwa hiyo malaika baadaye wanasema ni wanangaadnaenajua nini hatuchukui hatua yoyote mpaka aamua anachokitaka hasanikuulize mambo mangapi umemwomba mungu malaika walikuwa wanaleta alafu ukabadilisha usemi ikabidi malaika warudishe mwangalia jirani yako iza ya mangati mwingine anaanza asema baba katika jina la yesu kristo ninaomba shilingi milioni mbili mwa juu kirasakata ke alafu siku zimeenda anasema baba unajua hata milioni moja na nusu itasaidia kwaho malaika wakuwa ni waaminifu inabidi warudi warudishe laki tano ili walete milioni moja na nusu wakati wanaleta tena wanasema baba eh. laki sab has tasukuma sukuma kwahio unaendelea ukibadilisha anasema mambo yote anayoyasema aamini kwamba mambo yote anayoyasema yanafanyiwa kazi atafanyiwa jambo hilo kwa hio msani unaofata nasema kwa sababu hiyo kwamba nini mambo yote unayoyasema katika maombi yanafanyiwa kazi basi amini unapoingia kwenye maombi unajibiwa sawasawa na maneno uliyoyasema mbele ya mungu sasa leo naweka utangulizi kesho tutaanza kuangalia habari ya imani inavyotenda kazi katika ufalme wa mungu sasa tuende taratibu kwao tukiwa na hii hapa kichwani nataka twende kwenye danieli tutasoma danieli tisa na danieli kumi okay tufanye hivi twende zaburi ya mia na tisa kwanza ili uweze kunielewa zaburi ya mia na tisa bwana yesu asifiwe mpo a mpo nimezungumza mengi sana ndo wao natakiwa wamrudia kusikiliza tena na tumewawekea kwenye podcast ili uende ukarudie kuisikiliza tena na tena na tena danloadi kaasikiliza she na watu wengine wazidi kujua bari ya ufalmu waafanya kazi zaburi mia oja a tatu mstari wa ki a ti mstari wa ishia ishimoj anasema bwana ameweka kiti chake cha enzi mbinguni na ufalme wake unavitawala vitu vingapi vitu vyote na kama unakumbuka jana tuliona yesu kristo ni mfalme na vitu vyote viliumbwa kwa njia ya yeye na kwa ajili yake yeye vitu viliumbwa tuko sawasawa na tukasema mungu amefanya hivyo ili lolote utakalolihitaji kutoka kwa mfalme wako yesu kristo aweze kukutekelezea kwaia anasema kiti cha enzi cha mungu kiko mbinguni na ufalme wake unatawala vitu vingapi vitu vingapi wangapo anajua ufalme wa mungu na uwezo wa kusababisha sheria za nchi zibadilishwe <tos imagen> ntakupa story moja ya zamani miaka hiyo nimekaa semleni kwangu alafu mungu akanyambia aa, huko mbele unapoenda unatakia hua uwe na ndege kwa ajili ya kuhubiri njili nikaambia ni wazozuri lakini siju kuendesha ndege akanyambia nitakupa akanyonyesha mzungu akesho namkumbuka kavaa kofya nyekundu akaambia huyo apo upiloti wako nikaambia tuna shida nyingine tanzania hatuna viwanja vya ndege vingi viko vichache akasema nitaisukuma serikali ya tanzania ianze kujenga viwanja kwenye kila mkoa nikaona kama utani geswa serikali iko bize kweli inaimarisha na, na kujenga viwanja vya mikoani unajua ni kwa ajili ya nani unaona shida yenu sasa unasema aiwezekaniani mwalimu wewe mwenyewe hata gari ya maana una apa zugumzia ndege ndo mungu alivyo kwao oh, serikali ya tanzania inarekebisha viwanja vya ndege kwa ajili ya nani ya uruma gadi <laughs> lazima ujifunze kufikiri hivyo kwamba wewe ni wamuhimu mno kwamba mungu iko tayari sheria za nchi zibadilishwe kwa ajili yako wewe hatawataki okay kaa anasema bwana ameweka kitu chake cha enzi mbinguni na ufalme wake unatawala vitu vyote ishirini muhimidini bwana enyi malaika zake ninyi mliohodari mtendao neno lake mkisikiliza sauti ya neno lake kwaa anasema malaika wanasikiliza sauti ya neno la nani la mungu awa ni wakina gabriel messengers dini bwana enyi majeshi yake yote ninyi watumishi wake mfanyao mapenzi yake hawa ni wakina mikaeli kwamba gabrieli anapokwenda mahali kutekeleza neno la mungu kile ambacho mungu amesema alafu akakutana na upinzani inabidi waje wanajeshi ambao ni wakina mikaeli wahakikishe kwamba mapenzi ya mungu sheria ya mungu inafanyika pale ndio maana anapokwenda kiongozi wa serikali awe ni katibu kata awe ni mtendaji ni mkuu wa wilaya alafu watu wakaanza kufanya vurugu linakuja jeshi la nini la polisi na jeshi la polisi likilemewa anakuja nini wanajeshi inaeleweka na ufalme wa mungu unafanya kazi hivyo hivyo kwa tukiwa na hilo tende kwenye danieli mlango wa tisa kwanza daniel anafanya maombi kwa ajili ya watu wake israeli maanake amesoma maandiko alafu ameona sasa muda mwingi umepita na mabadiliko ambayo alikuwa anaasubiria hayajatimia sawa sawa si sawa kwao nitaanza mtara wa ishirini danieli 9i anasema basi hapo nilipokuwa nikisema na kuomba na kuiungama dhambi yangu na dhambi ya watu wangu israeli na kuomba dua yangu mbele za bwana mungu wangu kwa ajili ya mlima mtakatifu wa mungu wangu naam nilipokuwa nikinena katika kuomba mtu yule yaani gabrieli alika gabrieli niliemwona katika njozi hapo kwanza akirushwa upesi alinigusa panapo wakati wa dhabihu ya jioni akaniagiza akaongea nami akasema e danieli nimetokea sasa ili nikupe akili upate kufahamut kufa, mwanzo wa maum- bi yako ilitolewa amri nami nimekuja kukupasha habari maana wewe umependwa sana basi tafakari habari hii na kuyafahamu maono haya ilitolewa gabrieliilitolewa mbinguni shika hiyo twende mlango wa kumi mlango wa kumi danieli anafanya maombi tena alafu anatokewa tena na na, na, na na gabrieli kwa ajili ya kuokoa muda ntanza mstari wa kumi na moja danieli kumi mstari wa kumi na moja kwa ho gabriel anamwambia danieli hivi akaniambia e, danieli mtu upendwae sana yafahamu maneno ni kuambiayo ukasimama kiwimawima maana kwako nimetumwa sasa na aliponiambia neno hili nalisimama na nikitetemeka ndipo akaniambia usiogope danieli kwa maana tangu siku ile ya kwanza ulipotia moyo wako ufahamu na kunyenyekeza mbele za mungu wako maneno yako yalisikiwa nami nimekuja kwa ajili ya maneno yako tusikilizane bwana yesu wasifiwe tusikilizani nikichukua kilichozungumzwa mlango wa tisa na mlango wa kumi gabrieli anamwambia danieli hivi e, danieli mtu upendwae sana na mungu mwanzo wa maombi yako maneno yako yalifikiwa mbinguni amri ikatolewa na mungu nami nimekuja duniani sasa kwa sababu ya maneno yako hivi nimeeleweka kweli eh? nanipata nachizungumza mwanzo wa nini wa maombi yako maneno yako yalisikika wapi mbinguni amri ikatolewa wapi mbinguni nami nimekuja duniani kwa sababu ya maneno ya nani ya kwako sawa si sawa okay kwa hio unaye yesu anapita anaona mtini unafanania kama una matunda anakwenda pale labda atapata matunda anafika hakuna matunda anasema tangu sasa mtu asile tena matunda kutoka kwako kwa. alafu anageuka anavyogeuka maanaake alivyosema tangu sasa mtu asile tena wakati anazungumza maneno ya yesu yakasikiwa mbinguni amri ikatolewa na mungu malaika wakatumwa kuja kuhakisha kwamba anaunyoufua huo mti mtini kwanzia kwenye mizizi unanyauka inakuja kuja inakuja eh? e, ikuja kwa hio bwanawezi anasema aha unataka kujua kilichotokea hapa mwamini mungu kwamba nini anao uwezo wa kufanya kile ambacho wo umesema kwamba ukisema mtini usizae matunda mungu ana uwezo wa kuzuia mtini usizae matunda kwa hiyo wakati unatamka imani yako ujasiri wako huko kwenye uwezo wa mungu na sio kwenye imani yako wewe tutaiangalia kesho zaidi kwa hiyo kama mtu angekuja ananidai na nilisha kwenye tutaangalia kesho na nimeshasoma nimetafakari neno najua kwamba mungu ni mwaminifu ana uwezo wa kunilipia ndeni nawambia sikiliza njo jumatano wiki ijayo saa saba mchana nitakulipa hela yako unavyosema hivyo kufuatana na maelezo ya yesu hayo ni maombi na kufuatana na maelekezo kwenye danieli maanaake ni kwamba ulivyosema hivyo maneno yako yalifikiwa wapi mbinguni amri ikatolewa kwa malaika waende wapi duniani kuhakikisha kwamba fedha inapatikana kwa ajili ya kulipa ilo deni lako siku ya jumatano mchana inakujaikuja si, ma- majuzi hapa nikiwa arusha mamanaye aka najua apendi nsmkimoja niseme akapatapata changamoto za wasichana wa kazi mara wanaondokaondoka wana hivyovyo alafu ikawa imemsumbua alafu akawa amemtumia meseji flani nikaisoma nilikuwa niko kwenye shule nyingine maanae kasema anii kitnaleta shida nikapiga magoti nikawambia mungu baraka ya abrahamu iko katika maisha yangu abrahamu ulimpa watendakazi walio wazuri waaminifu kwa hio unaomba utupatie mtendakazi aliye mzuri mwaminifu amejaa upendo anapenda kazi yake anaifurahia ambaye atakaa muda mrefu katika jina la yesu kristo naamini nimepokea nilivyosimama nikamtumia meseji nikaambia kabla ya wiki ijayo ijumaa mungu ambaye namtumikia mungu ambaye ameniita atakuwa amekupatia msichana wa kazi ambaye ana upendo ambaye anapenda kazi yake ambaye ni mwaminifu ambaye degedeeee nikamtumia alipomtumia akasema nadhani kesho yake ama kuto ake akapigiwa simu akaambia kuna mdada yupo taratibu <todimia> na kwangu kumbuka na wale watoto wadogo mara nyingi wasichana wa kazi wakija kipimo changu ni aasaule mtoto mdogo nikishaanza kuona analia najuau msichana akai wangapa wanajua watoto wadogo wanaona rooni seriously yaani kipimo kizuri ni mtoto mdogo theni huu dada alipokuja nikatokea kwamba wakati da amefika nikakuta watoto watoto watotowatoto yani wanae yani wanaona gani kitugani wangapanaju likua ni present mwanzo wa maombi yako maneno yako yalisikiwa unapotamka tuchapu ufalume wa mungu na kisha maneno amekwenda kwenye kiti cha enzi mungu anasikiliza kile ulichokitamka anachukua maneno yako anaweka kwenye kinywa chake alafu anayatamka kwa malaika malaika wanakuja kwa sababu ya maneno yako wewe sio kwa sababu ya maneno ya mungu si maneno ya mungu yametoka kwenye maneno yako wewe maneno yako wewe yanafanya mungu atoe maagizo kwa malaika sasana so maneno yako wewe Ko nani bos mtakayoyafunga duniani atakuwa amefungwa wapi gu duniani dunian taapuguli wapi mbinguni kwaio anayeruhusu nani wewe anayekata nani wewe hivyo <laughs> ndivyo ndivo wa mungu navofanya kazi kwa hiyo wakati aeka bwana hawai wala chelewi anakwambia lisha miaka elfu mbili iliyopita nachosumbilia ni wewe utoe tamko na wewe hautoi tamko kila siku ukienda mbele zake umaskini huu maskini huu maskini huu lini. yo yo yo amekwambia yale unaoyatamka ndio yanayokuwa yako unasema nini kuhusu biashara yako kwamba baba katika jina la yesu kristo biashara yangu ni biashara iliyobarikiwa kupita biashara zote katika taifa la tanzania natamka wateja wanakuja kutoka kaskazini mashariki magharibi na kusini katika jina la yesu kristo wanaokuja hapa hawaji hawajinaela nyepesi nyepesi ukisema hayo maneno yako yanasikiwa wapi mbinguni malaika wanapewa amri wanakuja kwa sababu ya maneno yako hivi mnaelewa ama mwelewi lakini nasemaji haki <laughs> ya mungu akita kwenye biashara ndatoka kichomi kitupui biashara ai amna biashara inatesa kama <laughs> nakwambia kama sio shida tusinge ifanya hii Puu! nuksi tupu biashara inakuaja nuksi nuksi <laughs> wote tunafanya makosa sesehemu ii nimefika nasemaka kabisa wala mii nimeanza safari kama tulikuwa tunakwenda arusha kilometa mia sita walao nimeshatoka niko kibamba saasijue mwenzangu huko wapi unajua msimuu ni msimu wa korona watalii hawawezi kuja okay watalii hawatakuja malaika wanasema hatuelewi kwa nini hataki watalii waje lakini ndo maagizo aliotoa kwa hiyo akisha watalii hawaji kwaho watalii wote wata walikuwa wamepanga kuja wana naelewa ama wamwelewi sasa nisikilize kwamba ufalme wa mungu unaendeshwa kwa maneno na neno la mfalme ndio sheria na ndio maana katika wa inaitwa nini, nini katika ufunuo mlango wa tano mstari hule wa kumi anasema mungu ametufanya tuwe wafalme na nini na makuhani nasi tunamiliki juu ya nini juu ya nchi warumi tano kumi na saba inasema tunatawala pamoja na kristo juu ya nini juu ya nchi tunatawala katika nini katika huzima kwa hiyo kwa lugha nyingine weo unamiliki na kutawala wapi hapa duniani ndo maana maneno yako unapoyatamka ni sheria hasa ni kuulize bwana yesu wasiiwe utokee meujiza yesu waingie hapa ndani sasa hivi kakacha alafu anaanza upande huku anakwekea mkono juu ya kichwa chako anasema sawasawa na maneno yako na iwe hivyo sawasawa na maneno yako na iwehiwosaaswa na maneno yako na iweh unadhani nini kitatokea kwenye maisha yako Eh? <laughs> wanaweza wakabakia watu watatu tu wako wazima hapa wengine wote fla wamekufa wengine wataondoka na presha hapa wengine wataondoka na visukari hapa yaani mungu hizi chai tunakunywa tu lakini itazitaika visukari hii na iwe sawasawa na wulivosema <laughs> yaani hawa watoto wataniua pressure pressure na iwe na naulivyosema pressure imepanda yaani yani hmm, hmm. yaani yale mazingira anayofanya kazi sipopata korona naiwe saasawa ulivyosema walau mweshimiwa rahis wetu akawa na akili akasema hamna corona koronatumuombe mungu hamna corona tanzania na iwe sawasawa mlivyosema nchi nyingine anasema korona imejaa tanzania nami duniani kwenye nchi yetu na iwe sawasawa mlivyosema kwa hiyo ulaya wanaangaika sawasawa walivyosema malawi wamepata akili nao wameanza maombi corona iondoke haleluya wangapo wanalewa ufalme wa mungu nafany wangapo wanaona kwamba kio kitu cha kubahatisha kwa hiyo inamaana kila siku unavyozungumza ama unaachilia ufalme wa mungu uingie kazini kwa niaba yako ama unaachilia ufalme wa shetani uingie kazini kwa niaba yako weo unazungumza nini kwahyo nawana kama ningekuwa na mahitaji bwana yesu anasema usifanye wasiwasi wala usiangaike maana yake nini ukienda kwenye tumaliza na mstari huo a nini wafilipi inaitwa wafilipi mlango wa nne bwana yesu wasifiwe wafilipi 4 mstari wa sita hmm. anasema msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu nazijulikane na mungu na amani ya mungu ufalme wa wamozote itawahifadhi miona zenu katika kristo yesu kwa kiingereza ndani anasema be for wagaponpana alivhoksema yesu kuhusiana na ufalme kwah anasema ukiwa na mahitaji usiumize kichwa kazi yako ni kutamka unapotamka maana ake alikuaa umefanya maombi sikumoja nikaenda nio niko niko nimeenda ni kwenye maombi porini nina ni kigajeti kimoja tuna kitumia cha kurekodia nimeenda knasikilizia mafundisho fulani nimefika kikachanganyikiwa yaani nini na kikachanganyikiwanafanyanininkodo kwanza nimeingia siku ya pili bado na siku kadhaa nikakamata kasema katika jina la yesu kristo ninakuamua nyakazi sawasawa na hakuna kusumbua tena nikakaweka kandla na shughuli zangu baadae nivokakamata kifaduru kimha mpaka leo aijaisumbua sasa wee unasema nini kuhusu situation yako ndo bwana bwanasi akasema ongea na mlima wako wengine mna changamoto mna matatizo unauambiaje una huo mlima haja kuambia uzungumze na mungu zungumza na mlima wako unapozungumza na mlima wako inaitwa ni maombi mbinguni unaposema labda kwa mfano nni kikozi katika jina la yesu kristo jina lipitalo majina yote na kuamuru toka katika maisha yangu ukisema hivyo anasema mbinguni wanasikia malaika wa uponyaji wanatumwa kuja kuakiisha kwamba kikoozi kinaondoka hmm? nauma dada moja tukafanya maombi arusha alikuwa na uvimbe kwenye tumbo sijui sijunna kadhalika na, na, na, na kadhalika alafu akapokea lile neno siku wiki moja i si mwezi moja baadaye akiwa amelala usiku akapata ndoto ameingizwa sieta malaika wanampasua geswa alivyoamka asubuhi uvimbe auko mwanzo wa maombi yako maneno yako alisikia wapi amri ikafanya nini ikatolewa nami nimekuja kwa sababu ya maneno yako naomba ni kuuliza swali maneno yako yanavuta malaika kuja kutenda kazi katika maisha yako ama yanavuta mapepo kuja kutenda kazi katika maisha yako wangapi wanaanza kumwelewa yesu anasema jishughulishe kwanza na ufalme wa mungu na hayo utazidishiwa maanake nini ufalme wa mungu ukiwa kipaumbele kazi yako ni kutamka tu na ukitamka amekwambia mahitaji yako utaletewa na wanaoleta oke okay. wangapi wanajua kusoma muda umeisha waibrania moja kumi na nne inasema kwamba malaika ni watumishi waliowekwa kuhudumia kufanya kazi kwa niaba yako wewe ambaye umerithi ukovu ni wafanyakazi wako bwana yesu asisiyoe nineleweka mmeipata pata mjaipata sasa kesho tutaingia tutapiga hatua zaidi maanake anasema mwaminini mungu tutaanza kuangalia jinsi ambavyo imani inatenda kazi katika ufalme wa mungu lakini wangapo wamepata picha kwamba ni nini na wala sio nini mboa mnamuunya na wala sio nini hasa uamuzi ni wakwako nilikumbuka nilikwambia mhubiri wa injili maanayake nini anasema ni mtu ambaye ni mpiga mbiu mwenye mamlaka iliyo rasmi ambaye ana ujumbe mzito ambao ni lazima kuusikia na lazima kuutii mkitii na kukubali tagula mema nci naomba kutoa hoja hii ni habari njema kwa wakazi wa jiji la salaam sasa mwalimu huruma gari ambaye amekuwa akikulitia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio google podcast apple podcast apple youtubegle telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa d mlembe uliopo mbezibichi es jijinibu ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu hurumagadi atafunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watapun- funguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za juma ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa kn mo za juni saa Hadi. Hadi. mo na dakika h ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dimland uliopo mbezibichi bondeni jijini es salaam au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari 76424 na au 7895242 au 67242 kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayokuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu kama una ushuhuda ama maswali ama unahitaji kuombewa tupigie simu namba 7645242 au 675242 au tuandikie barua pepe infoa neema na kwelirg