karibu katika mafundisho haya ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo unakumbuka tuliona uh, kusudi la mwanadamu kuumbwa ni nini ili atawale si sindio ama sio hivyo ni sawa si sawa na tukaona kwamba adamu alivyoumbwa ili atawale akabarikiwa kwa mwaneno mwingine akawezeshwa kwa uwezo wa kiungu ili aweze kutawala tuko sawa Aa, lakini baadaye baadayek okay. biblia inasema wazi kabisa nasema, nasema kwamba natufanyie mtu kwa sura yetu na mfano wetu ama mfano wetu na sura yetu tuwape mamlaka yakufanya nini ya kutawala kutawala nini kila kitu ndege wangani samaki wa baharini na kila kitu kitambaacho kinachotambaa juu ya nchi ni sawa ama si sawa kwenye mwanzo mlango wa watatu anatokeza nyoka ambaye anatambaa juu ya nchi badala ya eva kumtawala yule nyoka anafanya nini naye hstori na kwa maana hiyo eva anakubaliana na mawazo ya kiumbe ambaye ameambiwa yeye amtawale kaacha kumtawala amekubaliana na mawazo ya kiumbe kwa hiyo kinachotokea nini mwanadamu aliyeumbwa katika sura na mfano wa mungu anaanza kutawaliwa na kiumbe na kwa maana hiyo hiyo ni kejeli na kashfa kwa mungu na nayo kwa lugha nyingine sura na mfano wa mungu unaanza kutawaliwa na kiumbe tuko sawa kama vile ambavyo mimi na wewe huwa tunakutana na mazingira yanatuletea changamoto alafu yanazungumza tofauti na mungu alivyosema tunakubaliana na mazingira na hivyo mazingira yanatutawala kao sisi tuliba katika sura na mfano wa mungu tunatawaliwa na mazingira na hiyo yanaitwa uwasi niwongearaka ya sana naubiri injilia ama ina ukweli mu anasema tumpe mwanadamu mamlaka ya kutawala o mimi na wewe tunatakia kwa hiyo adamu akaasi alivyoasi akaacha kutawala chini ya ufalme wa mungu mungu anamwambia katika mwanzo tatu kumina saba hali kui na tisa kwa sababu umesikiliza sauti ya mke wako ukaacha kuamini maelekezo niliyokupa kwa kufanya kazi ngumu na kuvuja jasho utakula sawa Kana si sawa ndio maana ni mbaya sana kwa mzazi kufa bila kuacha urithi kwa mwanaye ni uthibitisho wa laana miaka mingi iliyopita sijui naye akakutana na nani na na, na, na wajinga fulani wakaanza kumshawishi kwamba you have to end your own unatakiwa ufanyie ufanyie kazi eh? sio ta ni spika hizo za juu nadhani tuko sawa nikamuuliza nay bibilia inasemaje bibilia inasema mwenye haki mtu mwema uwacha urithi kwa wana wa wanawake maanake ni kwamba unatakiwa uacha urithi mpaka kwa mjukuu na kimsingi ukisoma bibilia vizuri urithi ulitakiwa utolewe ekcal mtu akiwa hai sio amekufa naenda akasome story ya mwana mpotevu baba aligawa mali zake akiwa nini hai ili mwanao akichemsha apate fursa ya kuja kuongezewa mae ukisha mkabidhi umekufa alafu akachemsha anapata wapi nyingine eh? tuna watoto wangapi ambao wamerithi kwa baba zao ama mama zao baada ya wa wazazi kufa alafu hata hizo mali hazikumaliza miaka mitano tuiache eh? hayo kwa hiyo adamu na eva alivokataa kufanya kazi ya kueneza ufalme wa mungu kutawala serikali ya mungu kuenea hapa duniani wakaingia kwenye mfumo wa laana na kwa sasa hivi mahitaji yao yakawa yanapatikana kwa kufanya kazi ngumu na kuvuja jasho kwa lugha nyingine bwana yesu anakuja kutueleza tukisoma kwenye <clears throat> kwenye matayo sita bwana yesu anakuja akihubiri injili ya ufalme wa mungu akilokianza kwenye matayo nne kumi na saba anasema uh, baada ya yohana kutiwa gerezani dakijama changu hapa naona kimenigomea sasa sielewi kwani kimenigomea bibilia yangu haitaki kufunguka leo kisa na mkasa sielewi banaesoasiok mtu ansumee matayo nne kumi na saba wakati na hii korokoro hapa tubuni kwa maana ufalme wa mbinguni umefaa nini umekaribia kwa lugha nyingine anasema badilisheni namna mnavyofikiri badilisheni namna mnavyotazama mambo kwa sababu ufalme wa mbinguni umefika hapa duniani tuko sawa ama amaatuko safa kwa lugha nyingine huwezi ukaingia kwenye maisha ya ufalme wa mungu pasipokubadilisha namna ambavyo unafikiri na hata ukiingia kwenye maisha ya ufalme wa mungu huwezi ukafaidi hayo maisha yaliokusudiwa usipobadilisha namna ambavyo unafikiri sawa jamani kwaantaka tuende kwenye matayo sit sasa tuliiangalia jana na, na, e, jan matao sit ishia4n nitaanza kusoma tena mpaka mtaro wa thtat alafu kuna mambo kadhaa tutayangalia pale kwa hio anasema hakuna mtu awezae kutumikia mabwana wawili kwa maana atamchukia huyu na kumpenda huyu ama atashikamana na huyu na kumdharau huyu hamwezi kumtumikia mungu na mali kwo lazima ufanye maamuzi unataka kumtumikia nani ama unamtumikia mungu na kwa maana hiyo ufalme wake ama unatumikia mali fedha kwa maana ya kutafuta mahitaji yako hakunaga u hakunaga katikati huwezi ukachanganya uwezi uka either unamwabudu na kumtumikia mungu na kwa maana hiyo fedha na mali zinakuabudu na kutumikia wewe amathe unaipindua wewe unakuwa unaabudu na kutumikia fedha na mali na kwa maana hio unataka mungu akutumikie na wengi nikiwaangalia hapa na hata mnaosa kwenye mtandao shida yanu ni kwamba mmemgeuza mungu kuwa mtumishi wenu kwamba awatafutie hela kwa ajili ya matumizi yenu na maadamu mungu anakupa hela ya kulipa aada ya watoto siu kodi ya nyumba hela ya kujenga nyumba unamfurahia siku ikitokea kwamba hiyo hela haijaja unanuna tuna wangapi tulianza nao kwenye ukristo lehuo hatunao na wengine wamekuazika kabisa hata watake kusikia habari ya mungu kwa sababu gani kwa sababu kuna namna ambavyo waligrasilika katika akili zao wakadhania kwamba mungu ni mtumwa wao ni mtumishi wao wa kutafuta kusatisfy ku zao kusatisfy, nini kuridhisha nini Kukta. matakwa yao na kamano nampenda mungu tu atakapoweza kunyhudumia asiponyhudumia simpendi na in fact watu wengi wanaofikiri hivi ni watu ambao ni wavivu na hawataka wafike popote kwenye maisha ndio wanaongoza kwa kusema wengine vibaya Ha? na picha tulionayo kuhusu mungu ni picha ambayo sio sahii leo hii akitokea the so thesoi mtu anaitwa mtumishi wa mungu mtu wa mungu na naanajua matapele wako wengi wanaenda kwa jina la yesu that much i know lakini akitokea amebarikiwa amestawi amefanikiwa na manyumba na magari na nini wanasema mwizi anakula sadaka hata kama mapato ya ilo kanisa hayafananii utajiri alionao ha mtumishi na ukiwaelezwa na kwambia basi huyo mtumishi alitakiwa achukue mali zake zote awagawie washirika wake kanisani nde namuuliza mbona bilgeti agawi utajiri wake kwa watu watu wa duniani wakiwa na nahela wakilimbikiza inaonekana okay lakini watu wa mungu wakiwanazo wanaambia ugawia watu mbao amekaa kimia sana kwa yo anasema uwezi ukamtumikia mungu na mali utampenda mmoja na kumchukia mwingine utamheshimu mmoja na kumdharau mwingine laba nikuulize swali wewe unamheshimu nani na kumpenda nani yule ambaye unafuata maamuzi yake ndio ambaye unampenda na kumheshimu kwa hiyo kwenye maisha yako unamheshimu nani mungu ama fedha muulize jirani yako we oh unaheshimu nii mwenye kauli ya mwisho kwenye maisha yako nani eh? umeambiwa mpende mungu kwa roho yako yote kwa nafsi yako yote kwa moyo wako wote na kwa nguvu zako zote uo mwegeko unapenda nini kati ya fedha na mungu nani anatumia masaa mengi kwenye akili yako una msafakari nani muda wote kwa kwao unaabudu nini na kama unaabudu fedha wangatpanajue ni ibada ya sanamu na mungu akasema kwamba ukiabudu kitu kingine nakuambia hivi leo utaangamia hakika utaangamia naenda akasomia kunkumbu la turati thelathini kuanzia mstari wa kumi wa na tano hadi wa kumi na nane anasema hakika utaangamia anayeamua uwe na furaha maunune nani mungu ama mshiko usijali weejibu tu kwa sababu mwisho leo nitatoa nafasi za watu kuokoka haleluya <laughs> Si, haya ni maswali ambayo tunasoma hivi vitu tunavichukulia vyepesi vyepesi lakini hivi vitu ni halisi vinaathiri maisha ya watu ya kila siku alafu baadaye tunasema kwamba tumekwamia wapi kumbe ndani ya moyo wako una vinyago una sanamu unaabudu sanamu na ukiambiwa unaabudu sanamu unakataa unasema si kweli bwana yesu siwe ok swali la haraka haraka kuna ibada inaanza saa moja kamili neno la bwana yesu la kukujenga na kutia nguvu na matumaini alafu wakati huohuo umeitiwa milioni kumi kibaa unaenda wapi unaenda wapi sasa haya mambo ni na lishasema huko nyuma nitaendelea kusema tena wangapi wanajua tukichukua top te ya watu wenye utajiri wenye uwezo katika taifa la tanzania hamna mkristo hata mmoja wangapi wanajua tukichukua top top watu laki moja tanzania ambao ni mamilionea hakuna hata mmoja aliokoka na ukikuta mlokoli anaela ni mwizi period way nenda kwa mwislamu swafi umeenda dukani kwake ni tajiri imefika saa ya kwenda kwenye swala alafu uone kama atakaa kuhudumia hata kama una milioni mia atakwambia njoo baada ya swala kama utaki nenda duka lingine anaondoka anaenda zake msikitini na kitu ambacho wakristo hawajui jana yani, linaanza kuhusia na mungu alivyoumba hii dunia hii dunia inaongozwa na sheria kanuni ambazo zinaongoza ulimwengu wa roho na ulimwengu wa roho ndio uliozaa ulimwengu wa damu na nyama kwao mungu ameweka katika ulimwengu wa roho kwamba yeyote atakayemheshimu mungu hata kama huyo mungu ni feki lazima afanikiwe ndo sisim inavyokwenda okay kama auamini nikuulize ukienda kwenye shamba okay naomba nikuulize swali ukienda kwenye shamba wuwe uliokoka na akaenda mtu ambaye hajaokoka ni mpagani mkaenda kupanda mahindi yanaota yaote eh? kwako wewe ataota alafu kwa yule mpagani atasema siote huyu ni mpagani amjui mungu ama yanaota kwa ajili ya yayote jua linawaka kwa nani wemana nini kwao tofauti ya wewe na hao watu ambao hawana yesu nini wewe una uzima wao hawana uzima hiyo ndo tofauti yetu kubwa lakini kwenye habari jingine ya maisha sio mbaya of course ukija kwenye baraka wao wanajumlishiwa sii tunazidishiwa okay. amasieleweki goja okay. tufafanue sisi tunazidishiwa si, wao wanajumlishiwa moja mara moja ngapi moja moja jumlisha moja ngapi mbili kao wao wanajumlishiwa wametuzidi ajatuzidi wametuzidi sindio moja mara mbili ngati mbili na mbili jumlisha moja ngapi tatu wametuzidi ajatuzidi wametuzidi mbili mara mbili nne na mbili jumlisha mbili ngoma droho sio ngoma droh okay turushe kumi mara kumi ngati yeah. kumi jumlisha kumi ngati yeah. wangapi yeah. wana tunavoendelea mbele tunazidi kuwaacha elfu jumlisha elfu elfu mbili elfu mara elfu milioni sisi tunazidishiwa wao wanajumlishiwa tutaangalia huko mbele hukombele nikwambie mungu alivyobariki baraka inafanya kazi kwa kila kitu hata vitu visivyofaa vinginevyo asingeanza kirusi viras wa corona pale wuhan china alafu leho amesambaa dunia nzima amesambaje kama baraka aifanyi kazi katika maisha ya kirusi <laughs> kazi ya baraka nini zalieni ongezekeni be fruitful multiply mwalimu nashangaa nini huo ndo ukweli <laughs> sinajua tumetengeneza hii zana kwamba baraka inafanya kazi tu kwa watakatifu kwa vitu vya kiu nononono no, no. mungu alivobariki alibariki vitu vyote alivyoviumba kwaio di sikiliza ukinena nyumbani kwako kwa using'owe majani usifagie huko nje usipalilie uone urudi baada ya miaka mitano utakuta nini mpaka ndani ya nyumba yenyewe utakuta majani ameota ukija baada ya muda kila kitu kimeteketea pori limechukua kwa sababu gani baraka ya bwana inafanya kazi kote anles kitokee okay, kitu kinasimamisha nini hiyo baraka isifanye kazi na kuna kitu kinasimamisha baraka ya bwana isifanye kazi katika watakatifu kitu gani hici ulokole naendelea ahi amtaki tena tuendelee niokoe muda haya kwa anasema mwezi kutumikia wa bwana wawili hamwezi kumtumikia mungu na mali mtampenda mmoja na kumchukia mwingine sasa mstari wa shirina taa anasema kwa sababu hiyo ya nini kwamba huwezi ukatumikia mabwana wawili kwa sababu hiyo nawaambieni msisumbukie maisha yenu mle nini au mnywe nini wala miili yenu mvae nini maisha je si zaidi ya chakula na mwili zaidi ya mavazi anasema kwa sababu hiyo msisumbukie ama msiwe na wasiwasi kuhusu mtakachokula mtakachokunywa na mtakachovaa o kama nina wasiwasi kuhusiana na maisha maanayake ni kwamba mimi natumikia nini mali na wala simtumikii mungu hivi e vitu ni vesmpl mungu alimifundishaja miaka mingi sana tubi exactly mwaka elfu a akanyambia hata ukijisumbua uongozi ubalishi kitu chochote tuendelee mstara waangalieni ndege waangani ya kwamba hawapandi wala hawavuni wala hawakusanyi galani na baba yenu wa mbinguni huwalisha hao ninyi je si naomba nikuulize swali una baba yako mzazi nyumbani unakaa nyumbani kwake alafu anazingatia mno kuhakisha kwamba ngombe na mbuzi wanapata malisho ya kutosha alafu ninyi wamzozo mnalala njaa huyo baba utamwonaji najua asiongee vizuri sana sanaaeluya tunaenda mawali pazuri usijali na- naeleza hayo kwa sababu huku tunakuelekea ni pamuhimu mno very important ukishaaminishwa vibaya tu umeliwa hmm? nikuulize swali uokovu ulioupata na ada ya mtoto wako kipi cha thamani zaidi okay, ili kupata uokovu ulifunga wiki ngapi eh? hivyi okovu kulazimishiwa okovu hakuna wote mlazimishiwa hapa kuigema alilazimishwa na watoto wake sebleni anasema hapana hapanahapa nadanganya akaambiwa piga magoti yesu leo alikuwa hataki kuokoka kiichokona mzuia bia <laughs> <laughs> wote hapa tulilazimishiwa okovu namna moja ama nyingine unaubiriwa kila siku utaki kila siku unaubiriwa utaki kila siku unaubiriwa utakii <laughs> pamoja na kwamba tulikuwa hatutaki wokovu lakini kwa sababu mungu anatupenda mno bado akaendelea kulazimisha akaendelea kutuma watu akaendelea kufuatilia mpaka siku moja ukaingia kingi hasa leo hii unakuja kwenye suala la kodi ama ada ya mtoto dheni unavuja jasho unaona kwamba mungu hataki jamani kati ya wokovu na ada ya mtoto ipi ghali kama alitumia mbinu zote kukulazimisha ili uokoke huoni kwamba leo hii bado anatumia mbinu zote kukulazimisha wewe ili uweze kupokea seta dhaabu hoteva kutoka kwake msaada kutoka kwake kwa nini kwenye upande huo tunaona isiokee okay, tukija kwenye upande wa mahitaji yakini nazima tujiulize tu kwa nini kwa nini inaona kwenye swala la okovu mungu alinifukuzia akalazimisha kwenye swala la uponyaji nabidi nimbembeleze mpaka nifunge Na? Yeah. something is wrong with this picture tunaendelea ni yupi kwenu ambaye akijisumbua aweza kujiongeza kimo chake hata mkono mmoja mwaka b9 mungu alinifundisha kitu mara cha sifanyi wasiwasi kuhusu kitu haso mambo yangu binafsi ndomaana ninyi mnanyiona hapa kila siku amjawe kujua kaa na changamoto ama sina changamoto jambo la kesho siliinui kichwani kwangu leo anles naweka mipango ya namna ya kulitekeleza lakini etu kwamba kwa wasiwasi kwamba itakuwaje itaendaje sifikirii leo sina huo muda naendaga hivyo hivyo alafu nikiamka asubuhi nawambia baba ile siku ndio leo nafanyaje hmm? na lilifundisha miaka mingi mwaka elfumbilina tisa imefikia mahali kodi ya nyumba imekaribia imebakia mwezi mmoja kichwa kimezima sijui nitapata wapi hiyola kila tunapoangalia sioni dalili ya ioela inapotokea nimeenda kulala saa sa, saba saa nane usiku usingizi umekata nimerudi sebleni nimekuta mke wangu naye amekaa kupata usingizi wa kwenda kitandaji tukaanza kuanza kwenye ujinga wote hapo sebleni ha? paukwa <laughs> pwagu na pwaguzi wamekaa hapo wanaanza kuja na mipango namna ya kuchomoka hmm? tumeongea mpaka saa kumi usingizi ukamwelemea akarudi kulala nikabaki mwenyewe na television. mipango elfu na nimekuja na mpango kabambe tunataka kutoka savei nimeamua kwamba saa na tukahamie kongoe huko ndani ndani takafute nyumba labda shilingi elfu ishirini kwa sababu tuna shamba karibu na huko alafumgu akaamua kuongea na mimi kanambiaanini unajisumbua akanyambia huku kwenu duniani mtu akitaka kufukuza kwenye nyumba uliopanga anatakiwa akupe notice miezi mingapi nikamwambia miezi mitatu akasema ukichukua miezi mitatu ambao natakiwa upewe notice na huu mwezi mmoja uliobakia kufika tarehe ya kulipo na miezi mingapi nikawambia minne kwa nini unakosa usingizi wakati bado na miezi minne wonge okay, mjimni akanyambia ili swala la kodi yako ya nyumba niachie na nitakuonyesha koo nikarelasi nikaanza kkula channel sky news alafu alivyobingwa ikafika tarehe ya kulipa akanyambia huyo huyo mwenye nyumba ulikuwa huwezi kusogeza hata masaa mawili kwacha siku na ukienda kama kodi yake ni milioni tatu na laki sita ukaenda na shilingi milioni tatu laki tano na tisinina tisa hapokei kwaho livofika tarie akayambia nenda akamwambia akupe mwezi nikasema hiyo mugu hii ni ngumu kwaho nikaena kata kaambi si sijapata ila nipe mwezi akasema hamna shida kwao nikakaa mwezi ukapita akanyambia nenda akamwambia tena akupe mwezi nikana kaambia mwezi umepita akasema amna shida usifanye wasiwasi wasi. anasema hata ukijisumbua unabadilisha nini unabadilisha nini kwanii usianze kumshukuru ukasema mungu wewe ndo uliumba viumbe vyote na hakuna kiumbe hata kimoja kilicholala njaa ambacho akikuhudumiwa hivi wangap nani amea na kichaa amelala njaa wangapi wanajua kichaa anakula jalalani wala aumwe sasa wee nenda kale jalalani huoni ya kuhusu mwimbili huyu mungu ameumba viumbe vyote anajua namna na kuvitunza sasa anaendelea anasema <laughs> oja na rodia tano msara shisb ni yupi kwenu ambaye akijisumbua aweza kujiongeza kimo chake hata mkono mmoja na mavazi ya nini kuyasumbukia hajasema utembee uche anasema tusio nausiwa sawa fikirini maua ya mashamba jinsi yameavyo hayafanyi kazi wala hayasokoti nami nawaambia ya kwamba hata solomoni katika fahari yake yote hakuvikwa vizuri eh, kama mojawapo la haya 3 basi ikiwa mungu huyavika hivi majani ya kondeni yaliyopo leo na kesho kutupwa karibuni je hatazidi sana kuwavika ninyi enyi wa imani haba koo shida wapi imani imefanyaje haba ndo tatizo tulilonalo wa kristo kayo anasema msisumbuke basi mkisema tule nini au tunywe nini au tuvae nini kwa maana hayo yote mataifa huyatafuta kwa sababu baba yenu wa mbinguni anajua ya kuwa mnahitaji yote bali utafuteni kwanza ufalme wake na haki yake na hayo yote mtazidishiwa kwaho anasema hakikisha umeupata ufalme wa mungu kwenye tafsiri ya biblia ya habari njema anasema shughulikeni kwanza na ufalme wake na hayo mengine mtazidishiwa hapa anasema tafuteni kwanza ufalme wa mungu ajasema tafuteni ufalme wa mungu tu ufalme wa mungu kwanza kwamba ufalme wa mungu uwe na kipaumbele katika mida yetu katika maombi yetu katika utendajikazi wetu wa kila siku katika mapato yetu bwana yesu akasema m- m- kwenye mlango huu mstara wa ishiri na moja hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo shida ni kwamba tumeingiliwa na lugha ya duniani pamoja sana pamoja pamoja wangapa najua o lugha pamoja pamoja huwezi ukaniambia pamoja sana wakati moyo wako auko na mimi o huwezi ukasema ufalme wa mungu ni kipaumbele chako wakati moyo wako hauko ndani ya ufalme wa mungu unaopelekaje moyo wako ndani ya ufalme wa mungu amesema hazina ya mtu ilipo ndipo na moyo wake ulipo kwao kama mapato yako yanakwenda kwenye ufalme wa mungu kipaumbele ni ufalme wa mungu ni dhahiri kwamba moyo wako uko ndani ya ufalme wa mungu na ufalme wa mungu unahitaji moyo wako wewe kama ambavyo tutaona ili uweze kukuhudumia lakini kama moyo wako huko nje ufalme wa mungu hauwezi kukuhudumia kama nna wuadhani mungu atake kukutunza kuna vitu viwili ambavyo vinamzuia mungu asikuhudumia hofu na kuamini vibaya haya ndo mambo mawili ambayo anamzuia mungu asionekane katika maisha yako katika kiwango ambacho we menyewe ulikuwa anatarajia sawa ama wagapa amaya kumkemea mungu hapa umebakiwa na elfu kumi yako ya mwisho aafuakuambia mpe yule jamaa unasema naenda nyuma shetani kwa sababu gani inanyunyuka hofu ndani mwako unajua hivi vitu mungu anaenza kunifundisha mapema sana wakati ule tuna hali ngumu kwa kwao ukiwa na msimbazi mfukoni fogo lakini ukitumia hapo elfu tano ikabakia elfu tano sauti inaanza inaisha utaishije ukiwa na laki ukaanza kuitumia ikibatia kwenye thelathini wimbo unaanza lelo inaisha utaishije mungu akanyambia nataka nikufundishe siku nyingine ikiongea ifungishe mdomo nikamuliza kivipi akasema mtu unayekutana naye hapo mpe kwasababu nikaga siendi kanisani wakati huo niko nyumbani ananifundisha kwoo akija mpendo labda amekuja namfundisha hapo naambia ste kanywe soda sindo elfu kumi yangu ya mwisho imeondoka hivi hiyo ile kelele inakuwa haipigi tena maanaake sasa aipo wakapa najua ile eh? naungea eh? ama naani amawa kupita kwenye duka ukaona nguo nzuri ukazama ndani ya duka ukasema yaani nilikuwa natakaga nguo kama hii ukaenda ukanyenyua wakati umenyenyua tu ukakuta bei shilingi la like kitatu na hamsini alafu na wakati huo mwenye duka amefika dada itakupendeza hii nikufungie nilikuwa naangalia tu ulikuwa unaangalia tu ama uliingia kununua alafu ukaambiwa lakitatu na hamsini na mfukoni na shilingi elfu ishini na tano <totipos> najua nyee ajae kuwakuta aleluya nazungumzia wale kule kwa anasema ufalme wa mungu saa tuene taratibu anasema ufalme wa mungu na haki yake wangapi wanajua ufalme wa mungu uko ndani mwetu luka si sindio ufalme wa mungu uko wapi ndani mwetu na ukisoma kwenye marko 115 anasema unapoupokea ufalme wa mungu kama mtoto mdogo basi unaingia ndani ya ufalme wa mungu isi ukikubaliana unaingia kwenye uo uhalisi wa ufalme wa mungu lakini shida iliyoko ni kwamba anasema utafuta vitu viwili ufalme wa mungu na haki ya mungu haki ya mungu inapatikanaje haki ya mungu inapatikanaje inapatikanaje inapatikanaje achaga ah. wanasemaje mungu nyive haki ah, ya mungu inapatikanaje kwa imani iliyokuwa nani kwa yesu kristo kwa huo ukienda ukasoma warumi moja kumi na sisa hadi kumi na saba anasema hivi anasema sionei haya injili ya kristo kwa maana ni uweza ni nguvu ya mungu iletaa uokovu kwa kila aminie kwa myunane kwanza ama kwa uyahudi kwanza, kwa kwanza na kwa myunani pia kwa maana ndani ya injili haki ya mungu inafunuliwa inadhihirishwa toka imani hata imani kama ilivyoandikwa mwenye haki ataishi kwa nini kwa imani kwao akiwambia utafute ufalme wa mungu kwanza na haki yake maanaake anasema ukishapata hiyo haki lazima uanze kuishi kwa imani kwao mgeukee jirani yako umwambia ufalme wa mungu haufanyi kazi katika maisha yako kwa sababu ya imani ya imani. imani yako ni haba tuliona jana juzi ufalme wa mungu serikali ya mungu inatawala vitu vingapi vitu vyote hakuna kitu ambacho hakiko chini ya utawala wa serikali ya mungu lakini hapa duniani akaamua kwamba hiyo serikali ya mungu inatenda kazi kupitia mwanadamu kama vile ambavyo serikali ya ibilisi nayo inatenda kazi kupitia mwanadamu sasa kwa hyo inamaana imani ni ya muhimu sana katika kusababisha ufalme wa mungu ufanye kazi kwa niaba yako ama kwa niaba yako bila imani ufalme wa mungu awezi kufanya kazi nitatumia lugha ya kiingereza afuarudi kwenye kiswahili neno moja kwa lugha nyingine ili ufalme wa mungu uwe na kitu kinaitwa jurisdiction imani inahitajika na ili ufalme wa shetani uwe na na nini uweze kufanya kazi katika maisha yako jurisdiction inahitajika yaani kutokuamini jurisdictien maanaake ni mamlaka ya kiutawala kwamba ufalme wa mungu hauwezi ukafanya kazi katika maisha yako wewe wala maisha yangu mimi pasipo imani na ufalme wa shetani hauwezi kufanya kazi katika maisha yako wewe wala maisha yangu mimi pasipo kutokuamini imani ni force ni nguvu na kutokuamini nayo ni nguvu sawa sawa kwa hiyo tukipata namna tukaelewa imani inavyotenda kazi kwa kushirikiana na ufalme wa mungu maanake ni kwamba na kwa kuwa ufalme wa mungu unatenda kazi kwa kufuata sheria kumbuka tuliona hicho kitu kwamba anasema ufalme wa mungu unathibitishwa unatenda kazi katika nini katika hukumu na haki justice and righteousness haki maanake nini ni kile ambacho sheria mapenzi neno la mungu imesema kwamba hichi ndio na ahadi zote za mungu katika maisha yetu ni nini ni ndio kwa sababu ya nani ya yesu kristo kwaho sheria za ufalme wa mungu zinasemaje zinasema kila mtu aliyeumbwa katika sura na mfano wa mungu anastahili kuponywa anastahili kuwa tajiri anastahili kuishi katika baraka anastahili kuwa na furaha anastahili kuwa na amani anastahili kuzi... lakini pia sheria hizo zinasema kwamba ni marufuku huyu mtu kuumwa ni marufuku huyu mtu kuchapika ni marufukuhuyu mtu kuwa maskini ni marufuku bwanawesi wasiwe naomba niulize swali usinyoshe mkono lakini nani hapa baada ya kuokoka mesha wai kwenda kufanya dhambi ya makusudi na wakati unaenda kufanya hiyo dhambi ya makusudi kwa vyovyote vili ajarishi ni kitu gani ndani palikuwa panavurugika unasikia vibaya yaani kila kitu kinakataa yaani unaenda tu lakini kila kitu pamechafuka yaani ya unajua kabisa hii sio kunyosha, Watu kunyosha <coughs> <coughs> okay kwa nini ndani mwako palichafuka wakati unaenda kufanya hicho kitu ni kwa sababu ndanimwako umesha seto umesha kubali umesha amua kwamba dhambi ni mbaya sasa kwa nini wengine magonjwa yakija hamsikii hiyo ali ndani mwenu ukaanza kuchemka ukaaza kupata asira ukasikia kichefuchefu ukajisikia vibaya ukasema no this is not right kwa nini ukosefu na upungufu mchapiko unapokuja kwenye maisha yako ndani hupati shida kwamba mi kukosa ila sio right raiti kwanini husikie kichefuchefu kama vile dhambi kwa nini hukasiriki na kukataa kwenda kushiriki kwenye maisha ya upungufu na ukosefu maisha ya umaskini kama vile ambavo unakataa kwenda kushiriki maisha ya dhambi kwa nini huna mtizamo huo huo hmm? kama mungu anasema mpenzi naomba ufanikiwe naomba ustawi katika maeneo yote nakuwa na afya kama nafsi yako inavyofanikiwa ina maana mapenzi ya mungu juu yetu ni sii tuishi katika baraka katika ustawi na katika nini mafanikio na kwa mwaneo kama naishi kinyume cha apo wangape anajua nakuwa niko kinyume na mapenzi ya mungu eh? nakuwa kinyume na mapenzi ya mungu inaitwa nini dhambi ambayo nini usijali leo ntatoa nafasi ya kuokoka mpo a mpo ok tupige hatua kwauo ufalme wa mungu unatenda kazi kwa sheria ama kwa kanuni na sheria ili iwe sheria nzuri sheria haiangalii sura sheria haitakiwi kubagua sheria haitakiwi kupendelea lakini pia wangapi wanajua kutokujua sheria sio nini sio sababu hmm? sio nini <tipi> waweke kibao wapo waandike kilometa hamsini kwa saa alafu pita na mia na ishirini alafu uambia jana nilipita mia na ishirini kukuwa hamna tatizo nakwamia hiyo likuwa ni jana lakini leo tumeweka kibao asubuhi ntakiwa ukioni unasema nilikuwa sijui trafiki anakuambiaji sasa unajua nenda nasuku hizi na luga nzuri a naomba nikuandikie faini skumoja walinshika alafu noba nikuandikie fan ba noba usinandikie tuendelee <laughs> <Okay. laughs> kwahiyo ina maana kuna msemo moja anasemaga anasema usicho kijua kinakuua m kusikamsema eh, what you donkno is killiny s si, tene taratibu umeme huu tunaotumia hapa wangapi wanajua umetupa mwanga unatupa baridi ya ondtndoinaita ubaridi si sindio unakusaidia kunyoosha nguo unapika chakula wangapi wanajua hiyo hata vitu tulivyovikalia hapa vimetengenezwa kwenye viwanda ambavyo vinatumia umeme kwa kwaio umeme una manufaa lukuki lakini wangapi wanajua umeme huo huo usipojua kushirikiana nao ukapata wazo ukaenda ukashika waya zile pale nje nini kinatokea kifo naa sekondari moja tuliokuwepo huko monduli kuna mtumishi mwonduli mlinzi moja twa kawasaki akaambia apunguze matawi ya mti aaliwambia hi badalaua atu aes kwao wakati anakata tawi moja likaenda likaangukia zile nyaya alafu zile nyaya insulated hazijafunikwa kawasaki akapata la like tawi aya hazijaahaziafuniaokpataa ion hiyo tukakusanyika nyumbani kwake wenye msiba <laughs> umeme ule uliokuwa ule mzuri kwa manufaa yesu umegeuka umekuwa nini hatari kwa hiyo kuna sheria ambazo zimetengenezwa katika ufalme wa mungu tukizijua tukashirikiana nazo tutaishi maisha ya juu tusipojua hizo sheria zinatuua sizungumzii torati ya musa hapa nazungumzia kanuni zinazoongoza hii dunia kuna mzee mwingine alikuwa hapo monduli anambwa moja mkubwa aikuwa aitwa mzee musa na bonge la jibwa mle jiba alikuwa korofi kweli dakapo mbele ya duka alafu siku moja wawo wa umeme ukaanguka yule mbu akapita akakanyaga kwa sababu tusioijua umeme ukampiga shoti ukamtekenya mbw anaasira akanguruma ee. agauka akagusa tena akashituliwa akaona kitu akina dabu kwoa akaamua kuung'ata ule waya mbw alinyinyuka alivoshuka chini mkaa moshih ayupo o jambo usilolijua litakuletea shida kwa tukijua sheria na kanuni na ufalme wa mungu zinaofanya kazi hatutabahatisha tena tusiende mbali sana bwana yesu so, anatuambia kwamba ufalme wa mungu unafanya kazi kama vile shamba linavyofanya kazi hmm? nataka upige picha umekuja kunitembelea msimu wa kilimo ukabisha odi jioni kwenye saa mbili usiku ukaauliza watoto baba yuko wapi waakwambia yuko shambani anafanya nini yuko anafanya maombi unakuja shambani nakuta nimefunika blanketi niko bihe na rikoskontor vatashinki kramoshoikasakata unanyuliza mtumishi vipi nasema unajua nimepanda hizi mbegu leo sasa nakamua hapa ili ziweze kuota maanake nisipoombo hpa zichipuki sindio utanyuliza umepanda mbegu za kampuni geni nakwabia nimepanda mbegu za globo sasakawa kama za kwako kwamba ndo unahitaji maombi ukinishawishi niondoke kwamba zitaota zenyewe nikakukatalia unafanyaje utaniacha sivio utarudi nyumbani kwangu ukawaulize mzeeama uutafanya hivo alafu ukiona sieleweke utaa utafuta watu wazima kama wewe usema jamani kule kuna shida hatufanyi huo ujinga kwa sababu tunajua kanuni na sheria zinazoongoza habari ya mimea tunafahamu ukipanda itaota In fact, very interesting juzi ni juzi. no juzin juzie yeah juzi jana kapo karibu na napokaa ni nimekuta kunakona moja ukikata ikakuta vimchicha vimepandwa ndo kwanza vinaanza hivi jioniii nimepita kitu kiko huku inaota yenyewe kwa hiyo ufalme wa mungu nao bwana bwanae sema ufalmu wa mungu nao unafanya kazi hivyo hivo satupigi hatua kwa hiyo ufalme wa mungu unatenda kazi pamoja na imani sasa imani ni nini Imani, imani ni nini nilishawapa tafsiri tena imani nikakwambia kwamba imani ni kushawishika kabisa kwamba mungu ni mwaminifu na tena anao uwezo wa kutekeleza kile ambacho ameki nataka niongezee neno hapa kwa niaba yangu <laughs> maanayo wengine wanaamini kwamba mungu anaweza kuponya watu wote lakini hata hapa ningeuliza hivi unajua kitekeesho kimoja nikija nikasema mungu ameahidi kwamba watu wote watapona isipokuwa mmoja nani anadhani hapa ni huyo mmoja ambaye atapona wote mtanyosha mikono juu kwa sababu gani haujashawishika bado kwao imani ni kushawishika kabisa kwamba mungu ni mwaminifu na tena anao uwezo wa kutekeleza wa kutenda kile kitu ambacho amekiaidi kwa niaba ama kufanya kwa niaba yangu sasa nini maana ya kushawishika nini maana ya kushawishika wangapi hmm? wanajua hii hapa hii tunaiangalia hapa hii hapa ni rangi ya njano ndio ukiingia kwenye guogle naenda kwenye inteneti kaangalia hichi tunachokiangalia hapa ni rangi ya njano eh? na walikufundisha wamekufundisha uongo najua walikudanganya kwambia ni nyeusi sio nyeusi hiyo ni njano mlija jirani yako eh? eh? ah, ah, o nasemaji kivipi o umejoje ni nyeusi na sio njano unajua kwa nini ukushtuka unajua kwa nini ukubabaika eh? kwa sababu umeshawishika kabisa hiyo ni rangi gani ko hiyo ndio maana ya kushawishika ukishawishika kabisa na neno la mungu kwamba mungu ndio wako kwamba hutaka upungukiwe na kitu bwana ndiye mchungaji wako hutaka upungukiwe na kitu chochote maana kwa kwambia kwamba kwa api maanayke utapatati hiyolitakua kesh takutupia vyobo nj unamwangalia unacheka sababu umeshawishika unajua mungu lazima atokeze sindio daktari kwa aekuambia kwamba mm, naangalia esrai yako una siku tatu za kuishi eaata hizotatu zenyewe ni bahati ndugu nenda kaage watu weka nyumba yako kwenye wada wunaondoka unamwangalia kwa kuwa umeshawishika kabisa kwamba sheria ya roha uzima ulio katika kristo yesu imekweka huru mbali na sheria ya dhambi na mauti unatabasaba unacheka nasema daktari najua unamaanisha vizuri najua unasema sawasawa na utaalamu wako lakini nikwambie kitu ninayo taarifa iliyo bora kuliko ya kwako kwa. sitakufa ishi na nashukuru kwa na huduma yako lakini no, ukiambiwa alafu pu- unatoka <coughs> waponjale kusindikiza nishike <coughs> nini daktari kufa baada ya sukutatutuaji tuombe mchungaji wangapo wanajua mtu anamnae huwezi kumsaidia utakachomwambia tunawambia ndugu hebu tulia tulia tulia kidogo tulia tulia tulia geneza lako unataka mbao ya namna gani maanaake hoyo ni lazima upe huyu hata mkifanya maombi lazima ape kwa sababu ameshawishika kabisa na ripoti ya daktari Okay, t nikakuonyesha kitu sisiku ya leo leo ulikuwa ni utangulizi tu kidogo manake nimekaa kushoto kushoto twende kwenye warumi kumi mstari wa kumi na sita hadi wa kumi na saba anasema lakini si wote walioitii waliokubaliana na ile habari njema kwa maana isaya asema bwana ni nani aliyeamini habari zetu sikia kwa kiingeleza anavyosema anasema but they have not all obeyed the gospel for isaiah says lord who has believed our report wee unaamini ripoti hipi alafu anaendelea anasemaje mtaru unaofuatia anasema siowote waliamini ile ripoti yetu basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo whose ripoti wiliyu believu ripoti ya nani unaamini ripoti ya nani unaamini ya nani yule ambaye ripoti yake unakubaliana nayo mpaka inagusa hisia zako ripoti ya huyo mtu ndo itakayothibitika katika maisha yako nakudhirika jirani mulizjiraniao unaamini ipi kuhusu uchumi wako unaamini ripoti ipi kuhusu afya yako unaamini ripoti ipi sasa mara nyingine tutakutana na tukio alafu tutatikisika kwa sababu ndani palikuwa pako tupu na bila imani mungu hauwezi kutenda kazi kwa ndio maana anazungumzia mstari wa kumi na sita habari ya ripoti alafu ripoti hiyo hiyo anaiunganisha na habari ya imani mstari wa kumi na saba kumbuka imani ni kushawishika kabisa kwamba mungu ni mwaminifu uwezo wa kutekeleza wa kutenda hicho ambacho amekiaidi yuko tayari kutumia nguvu zake na uwezo wake kwa niaba yangu mimi kushawishika kabisa na shida ya wa wakristo wengi huwa hawajashawishika wanaropoka ropoka, ropoka tu wanazungumza pa mdomoli lakini ndani ya mioyo yao bado hawaja sasa <coughs> moja niende mbele nirudi nyuma nitajuaje limeshawishika kuna mistari miwili kwenye bibilia nataka tuitumie kwa kiswahili huwa inakuwa kidogo kutamka lakini tenda hivyo hivona moja sita anasema pasipo imani haiwezekani kwa maana wale wanaomwendea mungu lazima waamini kuwa yuko na kwamba huwapa sawabu wale wa mtafutao kwa bidii pasipo imani haiwezekani sema pasipo imani haiwezekani sema tena pasipo imani haiwezekani rudia mara ya tatu pasipo imani haiwezekani kwa hiyo maana yake nini kama una jambo mbele yako alafu kaa unaona haliwezekaniki maana ake nini eh? maana yake hapo imani yako ni sufuri ndiyo anasema ndani ya injili haki ya mungu inadhiirika toka imani hata imani kama ilivyoandikwa mwenye haki ataishi kwa nini kwa imani imani ya kwanza ni ya kupokea wokovu imani ya pili ni kwa ajili ya kuishi maisha ya uokovu kwao una, kama unaona haiwezekani pasipo imani haiwezekani pasipo imani haiwezekani maanaake ni kwamba imani yako haijafikia viwango vya kukuwezesha wewe kushinda hilo jambo ndio maana kwenye akili yako unaona haiwezekani tuko sawa mimekaa kimya sana tuko sawa tuko sawa naenda mdogo mdogo ili tufike kwa hiyo wewe mwenyewe unaweza ukajua inayopendega kuliko yote kwenye ile eneo ni mzee oedepo bishop david edepo kwa wale wanaomfahamu makanisa ya winnes this mzee isfanastic kwa kweli yaani huu mzee ameshawishika kabisa kuhusu ambacho mungu amesema siku moja uko nyumbani kwake anafanya kazi anaandika kwenye kompyuta alafu akaja mshirika wa kwake ambae ni daktari alivoingia akamwona mtoto wa avdeo nay anaitwa david, na david jur alivyomwangalia mtoto macho ya njano mpaka ngozi imekuwa ya njano oma ya manjano akawambia bishop mtoto wako anaoma manjano aedepo anaandika akasema mtoto wangu hawezi awezikuwa naoma manjano kwa sababu gani kwenye akili yake ameshawishika kabisa maovu wala mabaya hayawezi kukaribia ema ya yangu akasema bishopu hujanielewa nasema hivi mtoto wako anaoma manjano akasema mtoto wangu hawezi kuwa manjano na akasema bishop geuka uangalie mtoto wako anaoma manjana akasema sina sababu ya kugeuka jaha akasema bishop mwa eh. imeondoka wala akuomba siku nyingine miaka mingi baadaye niko afrika kusini alafu naongea na, na, na maman akaniambia mtoto vipele vijipu vidogo vidogo vilikuja mara ya kwanza alafu vmerudi taa awndaaya u nikiwa hapo chumbani wakati anampaka mafuta na hiyo dawa ni message naangaa kwamba ulisema hawezi kupata nini na hii nini? Kuhunke, ni nnini la ahitaji kuongea ni jicho tu ni message nimess nikamwambia nimekwambia hivi mtoto wangu hawezi kupatwa na majipo unajua kilichotokea sio baada ya siku mbili tatu ale majipo yalinyauka kabisa hayakurudi tena Asa, nyi, unasema siwezi kusema changamoto imefika lazima <laughs> uongo kihaingnaaieiuanaotiaiuongo kile ambacho na mungu nimesema hiyo yeah, yeah, yeah. inaeta kushawishika kabisa kwamba hata kama ataau ugonwa umefika ni umepotea njia umeingia nyumba ambayo sio yeah, yeah. siku ingine eeo akarudi mkewake alikua mimba miezi mitano kaja akafungua, mla, amegonga, mlango, mama akafungua mama analia mlangoni bishop kamza kuna shida gani akasema nimepata msri mimba imeharibika imetoka waodepo wakawambia hacha ujinka weka chakula mezani kwao wakakaa mezani hawakuwai kuzungumza tena habari ya mimba kutoka wakala wakaenda wakalala miezi tisa baadaye mama akajifungua mpo amampo hiyo inaweza kushawishika kabisa Oh, hasa wee umeshawishika kiasigani koo anasema pasipo imani nini haiwezekani isi pasipo imani haiwezekani ukienda kwenye matayo kumi na saba msari wa ishirini mstari wa kumi na tisa mitume wanamuuliza bwana yesu mbona sisi hatukuweza kumtoa yule pepo mstari wa ishirini kwa kiingereza aasema kwa sababu ya kutokuamini kwenu ami nawaambia ungekuwa na imani kama punja ya radari ungeuambia mlima huu ngooko kapande baharini nao ungekutii kwa sababu hiyo ukiwa na imani yote all all things things are are if you have faith all things are possible kwaio ukiwa na imani Uki, pasipo imani haiwezekani ukiwa na imani inawezekana sindio pasipo imani haiwezekani ukiwa na imani yote yanawezekana kwa hiyo mwanaake ninaweza nikawa na tukio langu nikaanza mwanzo kwamba sioni jinsi ambavyo inawezekanika hilo jambo linaonekana ni psible yani ni gumu haiwezekani usikonde wala usikate tama hiyo ni habari njema cieema wala omaƴi na kwa kuwa ani warumi kumi hapa kumi na sita kumi na saba amesema kwamba imani inakuja kwa kusikia ripoti na hiyo ripoti inamuhusu kristo na kile ambacho amekifanya kuaona nafanya nini naenda naanza kusoma ripoti ya mungu kuhusiana na jambo langu naanza kusoma narudia tena nasoma narudia tena kama kuna meseji zimefundishwa na naziisikiliza huku napita kwenye ripoti ya mungu ambayo ni bibilia naendelea imani huja fana nini kwa kusikia kusikia nini ujumbe wa kristo narudia naisoma na tafakari nasoma naomba nasoma na tafakari nasoma narudia nasoma narudia nasoma baadaye nafika nini natoka kwenye haiwezekani naingia kwa nini inawezekana nikisaingia kwenye inawezekana ndeni niko tayari kutumia imani yangu kabla ya hapo hauko tayari bado miaka hmm? okay. mingi iliyopita nikawa nimepata changamoto shenyumba nayokando apop tunafanyia ibada alafu watoto wenye wa nyumba wakaamka sij wameshukwa wame na kideri cha nini nilikuwa nimechelewa kulipa kodi mwezi moja ikuwa ni mwaka elfu mbili na kumi na tatu wakanipa notisi jumatatu wakasema ikifika aliamisi huu umeondoka nam nikamchukua mwalimu kuigema lusi viki mchugaji uh, litns nikaambia tandani kwenye maombi kimenuka hapa tukana nye mambilika siku ya juma no, ni ufmchauaaa tumekuja kumbuka maombi ya siku tatu ondeja aonambia mwalimu nimejibiwa tuli amba, na tulisimamia mstari ambao anasema sitaruhusu mwenye haki wangu aondoshwe nadani sano zabumbl na wafilipi 1ati kwamba ndo atalile alikuwa inatakiwa nakumbuka mwalimu alivyonyuuliza kwahuo nikaambia tumeshajibiwa tunatakiwa tuondoke akanyambia unauhakika alba yliza ambayo ni sali zuri kabisa nikaambia nauhakika na jibu kuliko navyokuona yaani ninyi hapa nikiuangalia ninyi nifeki kufannisha najs bnaaka najibu kwa sababu mungu akikujibu unajua kwamba unajua kwamba unajua kwamba unajua kwamba unajua kwamba una kwa umejibiwa na mtu akiwa nakubishia anakuambia kwamba kwa hujajibiwa uh, unamuona kama chizi vile kwahio nikaambia mwalim nauakia akasema sawa lakini kwashingo upandekukaa tukapigapiga stori apo tumshukuru mungu kesho tuondoke wakati unataka kuingia kuanza kumwabudu mungu kuimba mama naye akapiga simu akasema nimetoka kuongea na Akasaya, ni mwenye nyumba nikaambia anasemaje amesema hataki tuondoke nikaambia lakini vipi kuhusu watoto wake akewa ni mtu mzima anasema amegombana na watoto watotowake wala waelewani saii watoto walikuwa wanataka tuondoke lakini mwenye nyumba hataki kwaho utakapoingia ndo maana ukiwa na changamoto alafu ukawa unaona haiwezekani usipanikio ni nzuri ni wakati zinazzinazozungumzia habari ya afya mambo sana unataka u anza kuzuasema katika jina la yesu kristo imeandikwa sheria ya ro auzima ulio katika kristo yesu imeniweka huru imeniwekaurubali katika jina la yesu kristo kwa kupigwa kwa yesu neno linasema kwamba kwa kwambakoti mistari yesu aliwamwa imeandikwa imeandikwa imeandikwakl unaeza ukachukua mstari ukausoma kama ulivyoandikwa kwenye bibilia imeandikwa bwana ndiye mchungaji wangu sita imeandikwa sita mnyima mtu kitu kilicho kilichoyeye amcha bwana imeandikwa wanaweza kukosa malisho kaaimeandikwa imeandikwa. Imeandikwa. imeandikwa imeandikwa mamlaka mbinguni si na duniani mamlaka mamlakasisoba tu imeandikwa imeandikwaamba mmoja aadi akanipijiaga sima akasema baba na shida Ni dukani kwangu baba hata nashidaemadukani kwanguta nikaambia mama nani amekwambia hivyo nakasema e? nikaambia alikwambia kwamba watu awatake kununua watu awapite dukani kwako ni nani ni neno la mungu hapana ni mungu mwenye ame... ana baba nani amekwambia shetani baba kuniambia Koum... habari za shetani nikaambia nataka nikupe kazi nikamtumia misari mitatu nikaambia nataka kila siku asubuhi unavoamza kufanya maombi yako alfajiri nataka hii misari hapa uisome uirudie imeandikwa imeandikwa imeandikwa nataka uisome kwa muda wa dakika kumi na tano mpaka nusu saa isome tu isome ilivyoandikwa wala isomehivh livoandikwa ala somehivilivoandikwa chukua biblia yako isome ama iandike kwenye karatasi uisome ukimaliza kuisoma nena kwa luga nataka ufanye kwa siku tatu alafu unipigie simu akafanya baada staza akapiga simu bana yesu asikiwe baba nikaambia ee mama vipi nzuri baba bapa e, hey, dukani vipi nauza baba unauza gani nauza sana baba kwa na kwoo ulikuwa unamsikiliza nani lik namsikiliza ibilisi baba na sasa na hivi unamsikiliza nani naninamsikiliza mungu baba bapa muuzajirania ko unamsikiliza nani unafanyia kazi ripoti gani hasa ukienda najua hivi vitu ni very serious o tukumaliza na pointi moja wangapi najua kwamba malaika ni watendaji katika, watendakazi katika ufalme wa mungu si sindio tumesomajani na juzi aa tukusoma hivyo tuliisoma sindio angalia nisome mstari wa matayo nne mstari wa saba tutasoma mpaka mstari wa kumi na moja jaribu la tatu la yesu yesu akamwambia tena imeandikwa usimjaribu bwana mungu wako kisha ibilisi akamchukua mpaka mlima mrefu mno akamwonyesha miliki zote za ulimwengu na fahari yake akamwambia haya yote nitakupa ukianguka kunisujudia ama kunitumikia ndipo yesu alipomwambia bwana mungu wako wakoyeye peke yake kisha ibilisi akamwacha na tazama wakaja malaika wakamtumikia kwa hiyo ukishawishika kabisa kuhusu kitu ambacho mungu amesema na ukaanza kukitamka nani wanakuja kukutumikia ibilisi aondoki mpaka umwambie imeandikwa wangapi avo wanajua kusema nakuandika wote si sindio angalia changamoto ulionayo katafute kwenye bibilia mungu anasema nini kuhusiana na hiyo changamoto alafu iandike kwenye karatasi sehemu ambayo iko karibu naweza kusoma usiandike mistari mingi andika mistari miwili mitatu ukiamka asubuhi isome sema imeandikwa alafu unasoma alafu usiku kabla ya kulala isome sema imeandikwa eanalafu nalala ukiamka hivyo hivyo kama unaweza kuomba kunena kwa luga isome isome, isome isome nena kwa luga isomaa gaaalugasoo nda kwa lugha ibilisi lazima akimbie akishaondoka wanakuja malaika wakila stahili kama ni uponyaji watakuja malaika wa uponyaji kama uliku wanahitaji ustawi watakuja malaika wa ustawi kama a nahitaji upako wa biashara watakuja malaika wa biashara malaika walikuja kumhudumia yesu apazaa kumhudumia kitugani u eh? eh? alikuja kumletea chakula huyu jamaa alikuwa porini na suku arobaini yajala unasema inawezekanaje wangapi anakumbuka elia alilishwa na malaika kwaio walikuja kumletea rosti kwa sababu ndo kitu ambacho walikuwa anahitaji kwa wakati huo kao wewe hivi kwa, kwa wakati huu unahitaji nini chaga amesema hela <laughs> kwaiyo ndo mambo ambayo tunajifunza hapa tutaendelea kujifunza bahatibaa tu mdawetu meliwa leo lakini tutaangalia si kesho tunafanyaje tutapanga hapa namna ya kufanya I, ili tuingie tuanze kuangalia imani inavyoshirikiana v- wangap hkuzungumza wangapi wanaanza kuona imani wa lasio kitu cha ajabu sanashikatu niende kwa didas alafu nakutana didas naambia Aa, amisi za siku amisi najua atakachofanya atageuka ataangalia nyuma ntaambia amisi mboo unajikausha bwana amisi amssmisi bacho we, we amisi ialafu tasema mimi naangape najua atakuncha uso kwa sababu anajua naita nani asna ameshawishika sa- sa- sa- kabisa kwamba ninani naambia amisi acheamsi mnyani yani, yani, tangu tumetoka hija basi ndokunsalimia be- aasema we nikiendelea kungangania anaanza kupandisha sauti na kwa kuwa anauhakika kuwa anaitwa idas atafani asema fulani hebu njo hebu msikilize huyu mjinga hebu mwambie huyu mjinga mi naitwa nani kwanini anafanya hivyo kwa sabufanini sskhi so ni habari njema kwa wakazi wa jijila daressalamu sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio apple redioyutubepa pamoja na nawasapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa drim lemdi uliopo mbezibichi bondeni jijini dar du ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu huruma gadi atafunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea Kunya, wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezu itakayoanza saa 1m za juni hdhadi saa moj na dakika h ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dimlend uliopo mbezibichi bondeni jijini es salaam au kwa mawasiliano zaidi pigia simu nambari 76424 na au 78924b au 6724 kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayokuwika huru kama unaoshuhuda ama maswali ama unahitaji kuomewa tupigie simu namba 7645242 au 6735242 au tuandikie barua pepe info at neema na kweli org umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi