vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli henyi uzao wa nyoka mwanawezaji akunena mema ikiwa ninyi wenyewe ni waovu mioni mweno kao eidha wewe ni wa ukoo wakwa adamu ama wewe ni wa ukoo wa yesu kristo sasa adamu alipopewa hii kazi maono aliyopewa na mungu yalikuwa ni ya kutawala mwanzo moja ish6t hadi ishinn lakini bwana yesu pia naye anapokuja maono aliyopewa na mungu ni maono ya kutawala ufalme luka mstari wa na kwao heidha wewe ni waadamu waliotakiwa utawale ama wewe ni wakristo anatakiwa kutawala ote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi na kwamba ama kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuadhalia kumbuka tu aa, mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu ili kujenga imani yako unanisikiliza ili uweze katika cheo kimo cha kimo wa kristo kwa, kwa lugha nyingine mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na ili huweze kufikiri vizuri huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu kingdom kingdom agenda kingdom agenda ama ajenda ya ufalme wa mungu mungu na na na kwa kweli kuanzia kipindi cha jana tumeanza kuchanganyisha kidogo tunaenda kugonga vitu ambavyo ambavyo ni ni practical tu kitu kitu kimoja kwamba kulazimisha mtu kwenye chochote kama anasema uzima na mbeleako, na kuambia, uzima Sato, uzima baraka mbele yako yako mauti mauti laana chagua sasa ukichagua ukichagua sawa juu lakini pende shauku yake ni uchague hivyo katika zima la ustawi swala zima la mahitaji yetu yetu amesema okay mahitaji mahitaji yako na ufalme, yako yako yote yanapatikana ndani ya ufalme ufalme ufalme kwa chagua kwanza ukichagua mungu atakutana nayo usipochagua utakaa kwenye mfumo wa laana ni juu kivipi nitakuonyesha leo leo siku ya leo pia lakini tu kama ungependa kupata njia ya video basi tunapatikana katika youtube uh, channel kwa jina la mwalimu mwala ukiingia pale lakini pia utakapoangalia video yote tunaomba uweze kuik pamoja na kush pia usisa kubonyeza kengele namaunepeda na kupata mafundshowa njia ya audio kwanjia sauti, kwenye, eh, kwenye, kwenye, kwenye Podcast, Podcast, kwa njia ya sauti basi kwenda unaeza kuenda enyetaakatia nao tunapatikana kwa jina la mwalimu hurumagadi na utakaposkiliza fundisho lolote usiache ku pamoja tu kama ungependa kupata mafundisho mafundsho kwa njia ya telegram am kwanjia WhatsApp, Una, kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema ni unge katika namba sfu78 9 ta ss b4 bili sfui 7nn t tan ss b4 mbil nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo ni ni, ni nitoe shukurani za dhati kabisa kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli ninajua maisha yako yanabadilika kile itwapo leo lakini pia asante kwa vile ambavyo umekuwa ukihamasisha wengine waweze kusikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli ni kushukuru pia kwa wewe kwenda kuwafundisha na kuwashirikisha wengine kile ambacho wewe mwenyewe umejifunza na kukisikiliza lakini pia ni ni ni, ni, ku, ni kushukuru wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu kwangumii pamoja na timu yangu ambao tunakuandalia mafundisho haya asante sana kwa maombi yako asante sana kwa uaminifu wako kama nilivyosema nitaendelea kukumbusha tena endelea katika maombi yako omba macho ya mioyo ya wasikilizaji ifunguliwe macho ya rohoni yafunguliwe ili waweze kuiona kweli ya kristo hilo nila muhimu sana lakini pia omba roho mtakatifu nguvu zake na uweza wake kama upepo wa uwezawake ma upeo akia akusanye mamia kwa maelfu ya watu waweze waweze waweze kusikiliza vipindi vipindi vya neema na kufuatilia mafundisho mafundisho ya ya kristo ili kufunguka angalia jinsi ambavyo yamekubalisha jua nataka ujue kwamba kuna mamia maelfu watu watu watu wako gizani ambao kusikia wanahitaji maombi yako kwa omba waende wawatokee kwenye ndoto usiku wawezkuska pin fatfas waweiifnstaiwande waatokee wat radio kwa njia ya mitandao na mwisho nitoe shukurani basi kwako kwa wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa yakua wa ipindi vya neema na kweli kila mwezi umeamua kushiriki ili kuhakikisha kwamba kuona mafundisho ya kristo injili ya ufalme wa mungu inasonga mbele asante sana kwa uaminifu wako nikukumbushe tu kwa kawewe ambao umekua kwa muda mrefu sasa tafadhali tumomba tutumie shuhuda wako tuelezee vile ambavyo mungu amefanya elezea nini maisha yako yamekuaje baada ya we kuanza ku, kuwa kua katika pindi vya neema na kweli Isi, hii kitu inalipa inalipa kwa maana gani kwamba unaingia unahudumiwa ama na ufalme wa mungu kama ambao kusimaga, kuna ndugu ambao tangu kuwa mafundisho na kazi. tangu kuwa na kumi na mafundisho kazi mwaka hawajawahi hata siku moja kwa kwa kwa sababu sababu gani inawalipa Ingeko, lakini, sabi, inawalipa ingekuwa inawakata lakini wamekuwa wameongezeka hiyo nitakueleza mbele nitakupa chache labda tutaona kwa hiyo nikushukuru sana ambao umefanya maamuzi unabadilisha maisha ya watu wakutumia kipato ambacho wa mungu amekupatia baada ya kusema hayo basi rafiki nataka nataka tuendelee tuendelee na somo letu letu kingdom agenda ama kipabe cha wa mungu na moja kwa moja nataka niende kwenye kwenye luka he, tisa, wa wa hadi baati ad ahabtakumbusha mambo machache tutaendelea na topic yetu jana nadhani ni muhimu tukaendelea nayo tu kwamba mungu si, auaendeleasan okay niseme hivi haraka haraka mungu anapoangalia hpa duniani anaona makundi mawili ya watu una kundi la kwanza ambalo bado wako ndani ya adamu na hawa ni watu wote waliozaliwa na mwanamke watu ambao hawajazaliwa mara ya pili alafu na kundi lingine wako ndani ya kristo hawa ni watu wote waliozaliwa mara ya pili kupitia roho na neno k hayo ndo makundi mawili ambayo yanaonekana yana, yana, kwao wewe eidha ni wa ukoo wa kwa adamu ama wewe ni wa ukoo wa yesu kristo hakuna hakuna familia familia mbili tu ziko hapa duniani ndio maana wakati katika mwanzo e, mlango ule wa tatu baada ya adamu kuasi mungu anatoa unabii anasema kwamba e, uzao wa mwanamke utakuponda we kisigido na uzao wa nyoka uzao mwanamke utakuponda kichwa na uzao wa nyoka utakugonga ninani uzao wa wanyoka ni wale wote ambao wajaaliamara ya pili ambao ikiwa ni pamoja na mafarisayo na masadukayo viongozi wa dini ule kipindi cha yesu ambilo, yesu nenda utaona enyi diniwalikipind chamuzaowayoka mawezaji kunena mema ikiwa ninyi wenyewe ni waovu mioni waomoni eidha wewe ni wa ukoo wa kwa adamu ama wewe ni wa ukoo wa yesu kristo sasa adamu alipopewa hii kazi maono aliyopewa na mungu yalikuwa ni ya kutawala mwanzo hadi kutawalaanz lakini bwana yesu pia naye anapokuja maono aliyopewa na mungu ni maono ya kutawala ufalme luka na kwao eidha wewe ni wa adamu waliotakiwa utawale ama wewe ni wa wakristo anatakiwa kutawala bahati mbaya adamu na kizazi chake wakaasi walipoasi wakakataa maono ya kuhakikisha kwamba ufalme wa mungu unasonga mbele katika dunia nzima hivyo mungu akawatoa katika maisha ndani ya ufalme ndani ya, ya bustani ya eden akawaweka nje na kwa sasa hivi manessahivi ili waweze kuishi ao inatogana na wao kufanya kazi ngumu na kuvuja jasho kwao afla maono yakabadlika badala ya maono kuwa ni kueneza ufalme wa mungu hapa duniani maono yakawa ni survival kwamba kila kitu ni ili niweze kupata kuishi nachofanya maisha na huyo unaitwa ni mfumo wa laana lakini yesu anakuja anarekebisha hayo anayaweka sawa kwo tuende moja kwa moja katika, e, katika luka 129 12, hadi 32 luka 99hdi2 nitasoma kwenye bibilia ya habari n no, nisee biblia kawaida kwanza hasa ninyi msitafute mtakavyokula wala mtakavyokunywa wala msifanye wasiwasi wasi. biblia nasema tusifanye wasiwasi kuhusu mahitaji yetu ssa t nisoe wenye bibilia habari njema anasema hivi basi msivurugike akili ama kwa luga nyingine msichanganyikiwe mkihangaika juu ya mtakachokula au mtakachokunywa kwa maana hayo yote yanahangaikiwa na watu wote wasiomjua mungu baba yenu anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo shughulikeni kwanza juu ya ufalme wa mungu kipaumbele ufalme wa mungu kwanza na hayo mtapewa kwa ziada hayo mtapewa kwa ziada msiogope enyi kundi dogo maana baba yenu amependa kuwapeni ufalme satuene taratibu rafiki hajasema usifanye kazi hajasema usifanye kazi alichosema ni kwamba sababu ya wewe kwenda kufanya kazi sio kwa sababu unaenda kufanya kazi ili upate mahitaji yako unaenda kufanya kazi kwa sababu una kitu cha kuwabariki nacho watu kwa nini kwa sababu wewe umeitwa uwe baraka ndio bibilia inavyosema katika wagalatia tatu nn hadi tis wewe umeitwa uwe baraka kwao inapoenda kufanya biashara naenda kufanya biashara kwa sababu nina, nina kitu ndani mwangu ambacho nataka kubariki nacho watu ninapokwenda kuajiriwa edha nimeajiriwa kuwa mfiagizi wa ofisi msafisha choo nimeajiriwa kuwa meneja nimeajiriwa kuwa auntat kuwa mwanasheria kuwa polisi kuwa jaji kuwa mu, achim, it matter maanake ni kwamba nina kitu ambacho na, na, na, naweza kukitoa kwa ajili ya wengine Tisi, kila mwanadamu aliumbwa awe expression ya namna fulani ya mungu awe nini kiswahili yani a hlkila mwanadamu ameumbwa ili aweze kumfunua na kumdhirisha mungu kwa namna fulani edha iwe ni kwenye ukarimu ama iwe ni kwenye utuema ama iwe katika uongozi ama iwe katika upole kuna hizi K- tabia zote njema nzuri unazoziona katika wanadamu mbalimbali ni, ni, ni, ni, ni namna mojawapo ya kumdhirisha mungu kwa sababu kumbuka mungu tunakwenda sabaumbuka munguaoneani uanaaaafi asawambia anasema hivi kuhusiana na mahitaji yako usifanye wasiwasi usivurugikiwe akili na kuanza kuangaika ovyo kwa nini kwa sababu hayo yanaangaikiwa na watu wasiomjua mungu lakini wewe kwakua unamjua mungu na wewe kwakuwa umezaliwa mara ya pili basi baba yako atakupatia mahitaji yayo yote kivipi kupitia ufalme wake no maana shughulika kwanza na ufalme alafu haya mengine atakuja kama ziada sijui nisisitize kwa kiasi gani ili kunielewa rafiki sasa nikakueleza kipindi kilichopita nikasema okay, kwa nikasemaao linakwendaje nikakupa mfano nikakwambia maono ambayo mungu alinipa akasema na haya ni maono kwa ajili ya kila mkristo wote tunatakia tuhakikishe kwamba watu wote wanaingia katika ufalme wa mungu na wakishaingia wanafundishwa ili wakue na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo wamfananie kristo edha huko lutheran huko anglikana huko tag huko eagt huko sijui it itos matter hiyo ndio kazi yako wewe hili sio swala la itikadi la kidhehebu tunazungumza kingdom agenda tunazungumzia ajenda ya ufalme wa mungu sio ajenda ya madhehebu tunakwenda sawa sawa sasa na kinachosumbua sasa hivi kwenye kanisa ni umaskini eidha unakubali ama amakubali na hata ninyi ambao mnajidai vibosile vi, vi, vi ambao mnasema mna ajira mmejaa mikopo hilo unalijua unalifahamu kabisa sasa wakati mungu ananiambia kwamba inenda kwenye redio hizi za kukava tanzania nzima nikakwambia tukahesabu tukakuta una redio kumi na tatu na jumla inahitajika milioni ishiina moja kila mwezi na hizi fedha haziko mbinguni hizi fedha ziko duniani na kwa maana hiyo mungu anatafuta watu ambao watajikomiti wao na biashara zao pamoja na kazi zao ili mungu atumie hizo biashara na hizo kazi kupitisha hiyo fedha na nikakwambia ili milioni hm iweze kuja mikononi mwa urumagadi alipia vipindi vya redio maanake ni kwamba lazima ufalme wa mungu uprous utengeneze milioni mia 2ilna kumi ili milioni ishimo ikishaenda kwa urumagadi hiyo nyingine milioni i19 ibakie mikononi mwa watu inasababisha uchumi kukua Ndibu, ndo, sisi hivyo okay dunindoinakwenda hivyoa mfano mdogo serikali ya jamhuri ya muungano wa tanzania ilipoamua kujenga nini e, nini kituo cha kuzalishia umeme kule rufiji kama unafahamu hiyo story megawat zaidi ya nini manmaanaake ni kwamba wameamua tunataka kujenga kituo cha kuzalisha umeme na kwa maana hiyo ikabidi watafute wakandarasi wa kujenga kile kituo kwaio chukulia serikali ya tanzania ndio serikali ya ufalme wa mungu na yule mkandarasi aliotafutwa chukulia ndio urumagadi kwa anaetakiwa kulipa nani kwao serikali inatakiwa ilipe wale wakandarasi lakini ile hela inavyoenda kwa wakandarasi kumbuka pia kuna watu wengine pale wanatakiwa kushughulika kuna watu watafikiwa na ile hela kuna watu ambao watapeleka vyakula kuna watu atapeleka nondo kuna watu tapeleka meti kuna watu watapeleka mbao kuna watu watatoa magari kuna watu watatoa ujuzi si ile pojekti ndogo tu inagusa maeneo kibao ya uchumi wa nchi kwao na utaratibu wa mungu ni hivyo hivyo serikali ya mungu ndivyo ilivyo si hela haiwezi kuena mali kama hamna kazi si tunapojenga serikali inapojenga labda reli ama inatengeneza barabara ama inavyojenga shule inapojenga zaanati hospitali sinapotoa hiyo tenda maanake kwamba watu wanaenda kufanya hi kazi watu wakifanya hiyo kazi wanalipwa na ufalme wa mungu unafanya kazi hivohivo hivo, rafiki uwezi aniletee milioni tano okay, unafanya nini, nini? <laughs> unashiriki kwenye kazi gani ya ufalme kuna watu wamekaa wanaomba wanafunga usiku na mchana kwamba mungu aaletela utasubiri sana haiji tafuta mahali ambako ufalme wa mungu unafanya kazi nenda kwenye hayo maono kwenye hiyo et ambayo mungu ameweka eza ni kwa mtumishi ama kwenye kanisa kanisathenn ingia pale sema semanami nataka kushiriki usikae tu unasema nimefunga wengine wanaenda mlimani unafunga mpaka tumbo limegusa mgongo nategemea nakuja haiji hakuna serikali yoyote iwe ni ya duniani iwe ni ya mbinguni ama hiyo ni ya kuzimu ambayo inatoa fedha bure hakuna always inatoa kwa makusudi fulani always inatoa kwa malengo fulani kwaio nakumbuka wakati mungu ananiambia okay natakiwa uende ziko elio kumi natatu jumla ni shilingi milioni shimoja kila mwezi nafanyaje akasema nataka utafute watu mia tatu waalike wee waambie mimi nishawachagua wee watangazie waambie wao wanajijua utakapotangaza wao wakisikia watajua kwamba mimi ni mmojawapo kati ya hao mia tatu akasema alafu nitachukua sehemu ya roho iliyoko juu yako ama anointing mafuta yaliyoko juu yako nitaaamishia juu yao nanasea nikifanya hivyo kuna mambo kadhaa yatatokea ili wao waweze kutekeleza hili jambo kitu cha kwanza mamlaka yangu itaanza kutenda kazi juu yao katika namna ambayo sio ya kawaida kitu cha pili baraka yangu itaanza kutenda kazi katika maisha yao katika maishayao katia nana aayoiokawaida kitu cha tatu akanyambia kwamba hekima yangu itaanza kutenda kazi katika namna ambayo sio ya kawaida kitu cha nne akanyambia kwamba aiv kibandi changu cha upendeleo kitaanza kutenda kazi katika maisha yao katika namna ambayo sio kawaida na tano nitaanza kuwatukuza katika jamii zao zaokwo mambo nitafanya mambo matano katika maisha yao ili waweze kutekeleza kazi yangu ambayo iko mbele yao Ko my friend manake ni kwamba ili uweze kwenye kwenye kwenye kwenye hiyo hiyo ni ni kwamba lazima lazima lazima uende uende nyingine nyingine ya mamlaka mamlaka, mamlaka ushawishi influence biashara yako itoke iliyoko hapo na inafanya inafanya na ile kazi nani inafanywa ufalme wa mungu kwa yu, <naya> okay Me, kitu hesabu hesabu kidogo mwalimu sana mchaga kwani uez kusashnde ni mchaga iasharayako kila te kene o kwa hiyo maana ni kwamba kama una, una shilingi milioni mia mbili na kumi ambao ndinatakiwa kila mwezi kwa ajili ya hiyo kazi ukagawanya kwa mia tatu ingawa haiwezi ikawa exactly maana ni kwamba kuna shilingi laki saba ya kupita kwa kila mmoja kila mwezi na kwa maana hiyo ukatoa elfu sabini ndeni hao watu wanabakiwa na shilingi lakisita na thelathini kila mwezi lakini tunafahamu watu watatoa tofaut, tofaut, tofaut, tofauti kusabu, anawwezo, tofaut, tofauti watashiriki tofauti tofautitofauti kwasababu uwezo na viwango tofautitofauti utakapochukua biashara yako kazi yako mwa yesu ambao ni chini ya ufalme wa mlango twende ma kaiyao twa t uaun a sanikupelekeka ili uweze kuona Izi, ukifanya maamuzi fanya maamuzi sababu umekuwa sababumekua angalia anasema hivi hata kulipokucha alitoka akaenda mahali pasipokuwa na watu makutano wakao wakimtafuta tafuta wakafika kwake wakamtaka kumzuia asiondoke kwao 43 akawaambia imenipasa kuihubiri habari njema ya ufalme wa mungu katika miji mingine pia maana kwa sababu hiyo nalitumwa kwa hiyo sasa nimetumwa vision yangu kipaumbele changu ni ufalme wa mungu agenda yangu kuu ni ufalme wa mungu period mungurigd sasa ukiwa na hilo kichwani tende mlango wa tano mstari wa kwanza anasema ikawa makutano walipomsonga wakisikiliza neno la mungu kumbuka ni njira ya ufalme hiyo yeye alikuwa amesimama kando ya ziwa la genesareti akaona vyombo viwili vimekaa kando ya ziwa lakini wavuvi wametoka wanaosha nyavu zao akaingia katika chombo kimoja ndicho chake simoni akamtaka akipeleke mbali kidogo na pwani a akaketi akawafundisha makutano ali chomboni kwa hio amechukua boti ya petro amewambia petro angaweza kukataa awambia unafanya nini kaliu napenda ni kwenye hiyo boti we uoni kwamba tunaosha hizi boti petro alikubali kwa hiyo yesu akaa kwenye ile boti akatubia hiyo kwa lugha nyingine kumbuka boti ndio ambayo akina petro anatumia kuvua ama mashua ita vivyote navyotaka kuita sindio ndio ofisi yake yakek okay. mstari wa, wa, wa, wa nne hata alipokwisha kunena alimwambia simoni tweka mpaka kilindini mkashushe nyavu zenu mvue samaki t5 simoni akajibu akamwambia bwana mkubwa tumefanya kazi ya kuchosha usiku kucha tusipate kitu lakini kwa neno lako nitazishusha nyavu tunaenda sawa rafiki st basi walipofanya hivyo walipata samaki wengi mno nyavu zao zikaanza kukatika wakawapungia mikono washirika wao waliokuwa katika chombo cha pili waje kuwasaidia wakaja wakavijaza vyombo vyote viwili hata vikataka kuzama simoni petro alipoona hayo alianguka magotini pa yesu akisema ondoka kwangu kwa kuwa mimi ni mtu mwenye dhambi bwana maana alishikwa na ushangao yeye na wote waliokuwa pamoja naye kwa sababu ya wingi wa samaki walioupata na kadhalika yakobo na yohana wana ukua, wa zebedayo waliokuwa washirika wa simoni taratibu kwaho unaye petro ana biashara yake ya uvuvi pamoja na yohana na, na, na, na, na ndugu yake yakobo wamevua usiku kucha biashara ni asara ni asara ju aiingizi chochote yesu anakuja kumbuka anahubiri njili ya ufalme anaa petro hebu niazime boti yako alafu isogeze kidogo kwenye maji niwahubiria watu habari za ufalme wa mungu petro anakubali yesu anatumia boti nini kimetokea petro alipyokubali ile boti itumike na yesu kristo maanake ni kwamba biashara ya petro iliama ufalme ikatoka kwenye ufalme wa giza ikatoka kwenye mfumo unaotenda kazi chini ya laana ambao aliangaika usiku kucha ya kupata kitu ikaingia chini ya ufalme wa mungu ikaingia kwenye mfumo unaotenda kazi chini ya baraka Come on. good revelation kwao yesu anaprichi baada ya kumaliza anawambia petro ngalile mstari wa nne anawambia hata alipokwisha kunena alimwambia simoni tweka mpaka kilindini mkashushe nyavu zenu mvue samaki maanaake nini maana ni kwamba roho mtakatifu kupitia yesu kristo akawapa neno la maarifa akawaelekeza kina petro mahali ambapo samaki wapo na una mbia mbia na unapoanza ndio kuna mambo matano nilikwambia mungu atafanya juu yako hii unaona kabisa inakuja kwenye hekima ni matumizi ya maarifa na unapoanzaamboaa unaposema biashara yangu kuanzia leo leo hii kazi yake ke, kazi yake yangu kuanzia kwa ya kwamba kwamba injili ya ufalme wa mungu inasonga mbele nikiwa nitahakikisha kwamba nashirikisha watu habari wa za ufalme wa mungu nikiwa kwenye biashara yangu nitahakikisha kwamba nashirikisha watu habari wa za ufalme wa mungu na ikiwa kuna maono ambayo yanapeleka injili ya ufalme wa mungu leo mbele nitayaaoti ndeni mungu anasemaa hii biashara na hii kazi sasa hivi imeingia imeama ufalme imetoka kwenye ufalme wa giza chini ya mfumo wa laana wa kazi ngumu na kuvuja jasho na imeingia chini ya ufalme wangu chini ya mfumo wa baraka na kwa kwamanao kuanzia sasa hivi ufalme wa mungu unatenda kazi kwa niaba ya huyu mtu sasa nikuulize swali vipi kama petro angekataa kutoa boti maana ni kwamba hii ofa ya kupata samaki asingepata lakini angalia wao wenyewe walipokuwa wanatumia nguvu zao na kuvuja jasho wanasema usiku kucha wameangaika wakupata kitu angalia ule arar no, anasema simoni akajibu akawambia bwana mkubwa tumefanya kazi ya kuchosha kucha tusipate kitu lakini kwa neno lako nitazishusha nyavo sasa nkuuliz biashara yako how good is it kazi ni kwako vipi ama ndo kile kazi madeni yanaongezeka biashara yako vipi imefika biashara mpaka sabu unaichukia hata kwenda kufungua unajua shida ilipo rafiki ni kwa sababu biashara umefungua yes kazini yes kazini lakini hiyo biashara iko chini ya mfumo wa laana chini ya ufalme wa giza wagi iamishe kwa kujikomiti kwamba mungu tumia biashara yangu mimi kupeleka injili mbele mungu tumia kazi yangu mimi kupeleka injili mbele sio tu kwamba kazi yangu na ruhusu itumike kwa ufalme wa mungu na mapato yangu pia naruhusu ya kwa ufalme wa mungu na mungu sio halimu kumbuka nimekwambia kazi ya kukusanya helo za kupeleka injili ni za ufalme wa mungu lakini anahitaji mahali pa kupitishia si samaki walikuwepo baharini rafiki bila petro kufuata maelekezo ya yesu wale samaki wasingetoka kule chini angalia boti ya petro ikajaa samaki boti ya yakobo na yohana ya zikajaa samaki zikataka kusama unadhania uchumi wao kwa kiasi gani kama walikuwa wanahitaji ada za watoto shule walipata ama wakupata kama walikuwa wanahitaji mtaji nahani walipata ama wakupata angalia jinsi ambavyo uchumi wao ulibadilika baada ya biashara zao baada ya biashara yake kubali kwamba ikatumika katika ufalmu wa mungu ndomana kakuambia jana kipindi kilichopita unatakiwa ufanye maamuzi quality decision sio nasema hamna na, na habari ya kujaribu hapa you make a decision unasema kuanzia leo nachagua kutumika chini ya ufalme wa mungu kazi yangu ama biashara yangu itakuwa ni conduit itakuwa ni channel itakuwa ni njia ambayo ufalme wa mungu itatumia kuakikisha kwamba fedha zinapatikana mali zinapatikana injili ya ufalme wa mungu eze kusonga mbele wengine mna maduka ambayo ni ya kwenu hamjawai kuhubutata suoaea mafundhos eneg nyumbani kwenu kuweka mafundisho ya kristo unategemea vipi ufalme wa mungu kutumikie kivipi na yeu amesema jishughulishe kwanza na ufalme wa mungu uelewe jinsi nayofanya kazi na matakwa yake na na ndio habari mdogo mdogo mpaka tuta tuta banana, tuta banana, mpaka tutabanana tutabanana tuelewane kuwa watu kazi na ya, He? mwana wa mungu baba yako tajiri anamiliki dunia na vitu vyote fedha fedhana sina lazima tuimalize hiyo lakini hatua ya kwanza ya kwa kuachana na umaskini kuingia ndani ya ufalme wa mungu fanya <laughs> mambo ya yafuatayo sema bwana yesu nimesikia habari njema nataka kuingia ndani ya ufalme wako na kukaribisha uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu leo hii asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama kabisa tuandikie tuweze kufurahi pamoja na wewe vinginevyo tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na nikukumbushe tu kwamba yesu ni kristo na bwana kwa nini usifanye maamuzi sasa ya kuwa patnaw mwalimhuruma gadi katika kueneza injili kwa njia ya lidio kupitia vipindi vya neema na kweli ungana na mwalimhuruma gadi ubadilishe maisha ya maelfu ya watu kwa kuwa patna wa vipindi vyeneema na kweli katika redio kwa kutuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari 7624 au 67524 au 78 A, mi è mi ambiri a rubare gli ambiri. kila unapotoa sadaka yako ya upendo tambua kwamba bwana atakufanikisha katika mambo yako yote unayoyafanya mungu ataachilia kibari cha upendeleo katika maisha yako na hivyo kufungua milango yote iliyokuwa imefungwa bwana ataachilia neema maalumu ambayo itasababisha utoshelevu katika maeneo yote ya maisha yako ili wewe uzidi sasa katika kila kazi njema mungu ayemtuma mwalimu hurumumagadi kupitia yesu kristo atawajibika katika kuhakikisha kuhatikishaanak mahitaji yako yote sawasawa na wingi wa utajiri na utukufu wake katika kristo yesu utafaidika na maombi maalum yanayopanywa na mwalimu huruma gade pamoja na timu yake kwa ajili ya patnas na watu wote wanaochangia vipindi vya neema na kweli ili baraka ya bwana izidi kutenda kazi kwa ufanisi katika maisha yako fanya maamuzi sasa yakuwa pati na wa mwalimu huru katika vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio ili uweneze njili ya ufalume wa mungu na kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo kama bwana yesu alivyoagiza ushiriki wako ni muhimu sana katika kufanya wengine wa mjiwe yesu kristo tuma sadaka yako ya upendo sasa kupitia nambari sifuri saba sitini na nne mia tano mia bili arobainambii au sifuri sita saba tatu atan a bii aobabii au sifuri saba 8ane tisa miatan ia bili aobainia mbili