karibu katika mafundisho haya yaneema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma agadi yakiwa na lengo la le kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo tene tujikumbushe habari ya yesu kama mfalme wetu tutasoma mistari mistarik okay. kwa wakati wako tena tutasoma yohana 1837 na luka 443 yohana 1837 anasema nimezaliwa kuwa mfalme nimekuja kuishuhudia kweli luka 443 anasema nimetumwa kuja kutangaza habari njema za ufalme wa mungu kwandaa twende kwenye samueli wa kwanza mlango wa nane na msari ulo wa 19 hadi wa ishini wana wa israeli wanasema hivi walakini hawa watu wakakataa kuisikiliza sauti ya samweli wakasema sivyo hivyo lakini tunataka kuwa na mfalme juu yetu ili yani huyo mfalme ili sisi nasi tufanane na mataifa yote tena ili mfalme wetu atuamue mwamuzi tena atoke mbele yetu na kutupigia vita vyetu okay moja oa kwenye lugha ya kiingereza aake kiswahili naona kina kjevnasema that we also may be like all the nations and that our king may judge us and go out before us and fight ourbattles kwao kazi ya mfalme ni kufanya hukumu na haki lakini pia kazi ya mfalme ni kuwa mchungaji wetu na kazi ya mwisho ya mfalme ni kupigana vita vyetu kupigana vita kwa niaba yetu bwanaes bwanaeswanaes ok tunafahamu yesu kristo akaja tenda wakolosai mlango wa kwanza no mlango, sai, mlango wa pili wakolosai mlango wa pili ntaanza mstari wa ntaanznianze mstari wa nane tutasoma mpaka mstari wa kumi na tano anasema angalieni mtu asiwafanye mateka kwa elimu yake ya bure na madanganyo matupu kwa jinsi ya mapokeo ya wanadamu kwa jinsi ya mafundisho ya awali ya ulimwengu wala si kwa jinsi ya kristo maana katika yeye yeye nani kristo unakaa utimilifu wote wa mungu kwa jinsi ya kimwili na ninyi mmetimilika katika yeye aliye kichwa cha enzi yote na mamlaka kwao yesu ni mkuu wa enzi yote na nini na mamlaka katika yeye mmetahiriwa kwa tohara isiyofanyika kwa mikono kwa kuuvua mwili wa nyama kwa tohara ya, ya kristo mkazikwa pamoja naye katika ubatizo na katika huo mkafufuliwa pamoja naye kwa kuziamini nguvu za mungu aliyemfufua katika wafu 1 na, na ninyi mlipokuwa mmekufa kwa sababu ya makosa yenu na kutokutairiwa kwa mwili wenu aliwafanya hai pamoja naye akiisha kutusamehe makosa yote sema tumesamewa makosa yote akizungumza kusamewa makosa yote anamaanisha nini anamaanisha aina zote za makosa lakini pia anamaanisha makosa ya wakati wote uliopita uliopo na unaokuja nanisikia a yanisikia bwana yesu asie dhambi yako ya kesho imesamewa tayari haipo hata ya wiki ijayo dhambi yoyote utakaenda kuifanya mungu alishaisamea sasa hapo ndo utajua kama we ni waiblisi ama ni wa mungu ukisikia kasema kwa hiyo ok a, hapo ndo utajua sasa kama ndani wewe ni uko sawa ama <laughs> kumi na nne akiisha kuifuta ile hati iliyoandikwa ya kutushtaki kwa hukumu zake iliyokuwa na uadui kwetu akaiondoa isiwepo tena akaigongomea wapi msalabani kwa anasema hati ya mashtaka nini torati ya musa amri kumi akaipigilia msalabani akaiweka nyuma ya mgongo wake akasema over my dead body akaiondoa isiwepo tena kabisa swali ni hili kama hati ya mashtaka haipo mwendesha mashtaka anatumia nini kushtaki hana na ndio maana ibilisi sio mshtaki wetu alishafutwa hiyo kazi kasome ufunuo kumi na mbili alitupwa toka mbinguni akanyiwa kuja mbele ya mungu kushtaki wateule na alivyofika huku chini hatiake mashtaka ikachukuliwa ikapigiliwa msalabani kwaio hanaga ishu unasema lakini nilidhania kwamba uh, bis anaishtaki akushtai nanin na akushtaki kwakutumia nini na asanafundishwa ambo ya kijingajinga sana na watumishi kwenye matelevishen najuausimpe blisi nafasi ataenda kustaki mbele za mngmungu yupi watu wataki tena kngoja okay. m- m- m- turekebishe hili swala hapa tutarudi hapa kwenye wakolosai kwa sababu ni muhimu sana ili baraka ytuingi m- m- m- m- enye habari ya baraka sasa hivi <laughs> kitu na boksi ufunuo kumi na mbili ikapigwa vita mbinguni tuanze mstari b- wa saba anasema kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka yule joka naye akapigana nao pamoja na malaika zake nao hawakushinda wala mahali pao hapakuonekana tena mbinguni maana nini mahali pao hapakuonekana tena mbinguni maana ake nini eh? anasema yule njoka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwaye ibilisi na shetani audanganyae ulimwengu wote akatupwa hata nchi na malaika zake wakatupwa pamoja naye kumi nikasikia sauti kuu mbinguni ikisema sasa kumekuwa wokovu na nguvu na ufalme wa mungu wetu na mamlaka ya kristo wake kwa maana ametupwa chini mshtaki wa ndugu zetu yeye awashtakie mbele za mungu wetu mchana na usiku kaondolewa ajaondolewa katupwa wapi chini kwao ametoka mbinguni amekuja wapi duniani tunakubaliana ama atukubaliani ok tene tupige hatua hmm. twende yohana ili <laughs> ukisemakama hibilisa ya meshitaki yohana 1ui 2 twanze mstari wa 3 yohana 2 sasa hukumu ya ulimwengu huu ipo sasa mkuu wa ulimwengu huu atatupwa nje biblia yako inasema hivi ama isemi hiv eh? eh? inasema isemi maana yake nini huu jamaa kule mbinguni kapigwa teke asiwepo tena alivokuja huku duniani yesu naye akaja yesu akafanya nini akamkongori teke tena asiwepo wapi duniani kwenye wakolosai kule mbili akaondoa nini hati ya mashtaka ha? mwana kaamnyelewi kauu okay, mnanyelewa kweli kwa sababu gani dhambi ndo inayozuia baraka ya, ya bwana isifanye kazi katika maisha ya watu kwao mungu nayo ok wangapa wanajua wakorinto wa pili t5 1 inavyosema yaani mungu alikuwa ndani ya nani ya kristo akiupatanisha nini ulimwengu na kitu gani na nafsi yake alafu asifanye nini asifanye nini asiwahesabie nini makosa yao na hata angetaka kuhesabia makosa wangapo najua hawezi kwa sababu hata ya mashtaka iposasa Sa. enyangalia namna enyes mnajua neema kwa na dhani kinachokusumbua wewe nini ukiomba kitu chako alafu kis, ki, kisije kitu cha kwanza kinachonyunyuka kichwani ni nini kuna mali nitakuwa nimefanya nini nimekosea nami nataka tumnyanganye ibilisi yoja daudi anasema kwenye warumi nne ukianza mstadi ulo wa sita wa saba na wanane amebarikiwa mtu yule ambaye mungu hamuhesabii nini makosa sema hakuna kosa lolote ambalo, ambalo. Linaweza, linaweza kuzuia, kuzuia. mimi, mimi. nisipokee Matunda, matunda ya baraka ya bwana kwa sababu makosa yote sababu makosa. yesu kristo ameyaondoa na hati ya mashtaka ameiondoa na mshtaki amepigwa kibuti, kibuti. kibuti. Okay. Okay. Okay. Okay. naenewekenda na kama utani yale ya, ya majamaa kule duniani kule unajua akianza kufanya biashara yake akiwa ngumu awazi kama ana dhambi huwa eh? hawazi kama ana dhambi wala hawazi kama kuna shetani anazuia mpendo akianza kufanya shughli yake akikwama anacheke wapi kama anayo nini dhambi akimaliza hapo anacheke kwa nani kwa ibilisi sema hakuna kitu chochote kinachoweza kuzuia baraka ya abrahamu ambayo ni baraka ya bwana kutenda kazi katika maisha yangu hakuna yani hakuna sema hakuna ok tunarudi kwenye wakolosai mbili tulichepuka kidogo lakini sio mbaya wangapi wapatapata kitu hapo kwa wakolosai mbil tulikua kumi na nne anasema <coughs> akiisha kuifuta ile hati iliyoandikwa ya kutushtaki kwa hukumu zake iliyokuwa na uadui kwetu akaiondoa isiwepo tena akaigongomea wapi msalabani kumi na tano akiisha kuzivua enzi na mamlaka na kuzifanya kuwa mkogo kwa ujasiri akizishangilia katika msalaba huo bwana wesu ukisoma kwenye ya kwenda ini ksoma kwenye, kwenye luka kumi na moja nadhani ukaanza kwenye mstari kama, kama mstari wa ishirini ishirini kuendelea pale mbele anasema hivi mtu mwenye nguvu anapolinda nyumba yake vitu vyake vii salama lakini akitokea mwenye nguvu kushinda yeye yule mwenye nguvu kushinda huyu mwenye nguvu anamfunga huyu mwenye nguvu alafu anampora silaha zake zote kisha anapora vitu vyake vyote ndio kitu ambacho yesu alifanya alikuja akamkamata ibilisi akamfunga alafu akamvua silaha zake zote akamvua mamlaka yote sasa najua kuna wimbo mmoja wapendo wanaoimbaga lau wanaimba uongo uliacha enzi yako ukaja ulimwengu ni wasa huo ni uongo ajai kuacha enzi yake hata siku moja <laughs> na wanatoa huo wimbo kwenye huu mstari hapa wakolosai b15 aliyevuliwa enzi ni ibilisi yesu ajai kuacha enzi yake hata siku moja zaidi ya zile siku tatu alizoingia kaburini ukisoma kwenye ufunuo kbasea mtoto akazaliwa alafu akanyakuliwa mpaka mbinguni akaketishwa kwenye kiti cha enzi kwaio ibilisi amevuliwa sila ngapi amevuliwa silaa ngapi silaa ngapi amevuliwa kwaio hana uwezo wa kukugusa wala hana uwezo wa kubabaisha kwa hiyo yesu kama mfalme wako ambaye anapigana vita kwa niaba yako alikuja ulimwenguni akambamiza shetani akamfunga akamnyanganya silaha zote akamvua enzi yote pamoja na nini na mamlaka ndio maana matao ishiina nane kumi nane mwanaweza anasema mamlaka yote mbinguni na duniani nimepewa basi enendeni tazama nawapa mamlaka ya kukanyaga nyoka kukanyaga nge na nguvu zote na kazi zote za yule adui wala hakuna kitu chochote kitakachowadhuru wala hakuna kitu chochote kitakachowadhuru wadhuru hasa ukitaka kubamizwa fanya hiyo kitu i <laughs> nitoe <laughs> yeah, mfano tu mfano wa ujinga miaka hiyo mama naye akiwa na, na upakwa wa kuharibu mimba kua zinarebia wa sababu ya ujinga kwenye familia mimi sijui yye ya yajui lakini mungu akawa amezungumza nami mapema sana akasema kwamba wanawake wote wanaoharibu mimba ni wanapigiwa kwenye ndoto ataota ndoto mbaya alafu akiamka asubuhi na kataa najitenga na kufunga rika saa kataa e, mchungaji tupambane e, mama ngoja tuvudoza kichawi tunaondoa kwayo yule mchungaji mjinga kama huyu mama wanafanya maombi ya kijinga na wawili wakipatana hakuna wakulipangua kwa ho nikaa anawambia ukiota usifanye maombi usifanye chochote sasa wakati huo ndo ametokea dhehebu fulani iliku apo mwenge wanakata hao aoaise hey, hey, hey. alafu hujua ibilisi alivyo mtova nidhamu ana rafiki yake rafiki yake akamletea kitabu kimoja prayer kinaitwaanakijua cha olukoya do olukoya mountain prayer e siju kitugani faifaia maombi ya mlima ya moto kitu gani kao li kitabu likubwa namna ii lina maombi sijui m na ngapikifan al ukifanya yale maombi sijui spirit malikia wa pwani sijui kitu gani kwenye mto sijui kwenye milima kenyeutajua kazi zote ukitoka hapo naufunua kuhusu bs kuliko yesu maake kwa yesu tu katika jina la yesu alafu ufunua kazi za ibilisi katika jina la yesulakazi zab iman hujfanini kwakusikia kwa hio nikawambiage usisomi ikitu shetani alishashindwa miaka elfu bil iliyopita alivuliwa enzi zote hana lolote anaweza kulifanya kwani mwenzangu anasikia anasubiria nikisafiri anaangalia kshoto nakulia hakuna mtu anayemwona anakamata likitabu lile anaanza fyantu fyantu nikirudi toka safari nikimwangalia tunaambia umetumia kitabu cha ra anasema kweli siyatumia naambia umetumia baada ya wiki anakuja machozi anatoka nini mimba imeharibika ti mpaka siku moja akakubali kunisikiliza kwamba ibilisi hauwezi kuusa aiwezekani mungu atengeneze mifupa amuumbe mtoto tumboni alafu mungu ashindwe kumlinda huyo mtoto mpaka azaliwe ni impossible yes. alivyokubaliana na hilo tu akawa anapata mandoto ya kijinga kijinga anakauka aombi wala nimwambia usiombe wala usiadithie mtu yoyote yani hata ee mwenyee usijiaditie yaani ile ndoto yani kauka fanya kama ukuota manyelewa ndoanaona kuna hizo toto tatu ua zilivo na afya naya na karisa tofauti ya miaka kumi kwa nini kwa sababu ya ujinga hapo katikati ujinga upi tuikuwa tunaamini kwamba ibilisi hajashindwa kwamba ibilisi bado ni mshindani wetu bado anapigana vita na sisi bado anapambana sisi kwa hiyo sisi inabidi tupigane wenyewe kila siku nawambiaga watu hisi ibilisi nikawa umeenda nyumbani kwa mtu si ndio ukaingiamba tukae apo seleni alau ofikasei ukauta una jemba limekaaee natoka mbio kweikwelilaeiwao wa uyo awambia anasema huyu amepooza kwanzia kwenye shingo mpaka kwenye mguu <laughs> kinachozunguka ni kichwa tu <laughs> ndo iblisi alivyo ana maneno na mikwara na nini lakini hawezi fanya lolote ha? sisi unaonaga tukiwa tunafungua watu anasema ntamua mimi ntamnyonga unawambia mnyonge hawezi alishapigwa na yesu akavuliwa silaha zote mamlaka yote enzi yote ibilisi mwaupe hana lolote alichobakiwa nacho ni maneno ya vitisho na uongo basi hana kitu kingine chochote moja nikufundishe namna ya kushirikiana na ibilisi e, ya kushirikiananay unahitaji waufunuo kaa umemwomba mungu kitu chako alafu tarehe zinaenda alafu biongea kuambia ile hela aiji ule uponyaji Mm-mm. amna hujapona bado mbona uvimbe huko vile, vile nataka nikusaidie kitu mwambie shetani nashukuru kumbuke e anaona rooni kuliko unavoona kwa sababu sababuhu ndio ulimwengu wake kwao anaona kabisa uponyaji wako umekaribia kwao nabida ya nini haupo kaakekuambia haupo jua upo kwao mshukuru Mambila asante kwa taarifa yeah. mara mbili tatu arudi tena maakile akisema hamna unawambia unaingia kuanza kumshukuru mungu baba asante kwa uaminifu wako wa upendo wako neno lako ni kweli hata iblisi mwenyewe amekuja dakika moja uliopita kunyambea kitu kinakuja oh, aleluya tuko sawa kao kwakuwa amevua shetani enzi yote na mamlaka ibilisi ana kitu kwaho tumeingizwa kwenye maisha ya na namna gani kumbuka nilikwambia kwenye agano la kale unavyosoma edha iwe ni maisha ya mfalme ama maisha ya, ya, ya, ya nabii ama ya kuwani mkuu wote hao ilikuwa ni picha fulani ya kuhusu kristo kwao tuenda tukamsome sasa solomoni wafalme wa kwanza mlango wa tano mstari wa nne tumesheingia kwenye mambo mazuri sasa ko mwambie mwenziwa amna vita mwambia amna vita hmm? ibilisi ana adamwongo sana ti sikia wafalume wa kuanza tano nne kuhusu hivi ila leo bwana mungu wangu amenipa amani kila upande hakuna adui wala tukio baya sasa kiswahili haikai mzuri naomba nisome kwenye lugha ya kiingereza kwenye biblia ya new king james version alafu wenye kujua kizunye chao watatusaidia kutafsiri anasema but now the lord my god has given me rest on every side there is neither adversary nor evil occurrence anasema bwana wangu bwana mungu wangu amenipa kustarehe amenipa kupumzika kwa hiyo hakuna mpinzani hakuna adui wala hakuna kujirudia rudia kwa mabaya hayo ndo maisha ambayo yesu amekuingiza si sindio angalia hapa anasema but now the lord my god has given me rest njooni kwangu ninyi yote wenye kulemewa na nini na mizigo nami nitavaa nini nitawapumzisha i will give you rest tuko sawa sasa ni muhimu ukaku, ukakubaliana na hili kwamba kwa kuwa uko ndani ya kristo umeingia kwenye resti na unajua dunia nzima wanajua kabisa kwamba tumeambiwa kwenye waibrania wa bania wa na na anasema nazungumziabda ya kuingia kwenye resti tutaenda kusema muda sio mrefu e estna amanao d nzanungi kwenye resti na wamejaribu wakashindwa kwaho wakasubiria siku wanasema rip rest in peace. Ni kwa sababu ukifa wanasemarca ungi kwenye rest sema bwana yesu, yesu. ameniingiza ameni katika kustarehe na kupumzika kustarehe, na, hivyo yangu, na hivyo maisha yangu hayana mpinzani yoyote, hayana mpinzani yoyote wala adui yoyote wala, wala kujirudiarudia kwa maovu kujirudia no, nataka isinkio. no isinkio novurrence neno hivo ukienda kwenye lugha ya kigiriki ni neno anasema poneros eos manayake ni kazi ngumu kero na kuvuja jasho sema kazi ngumu kero na kuvuja jasho wangapi wangapihpa mnam... okay. sinyoshe mkon kyosha ork wangapi una changamoto fulani fulani kila baada ya muda zinajirudia eidha watoto wanaumwa kila baada ya muda fulani ama kuna tatizo la fedha linatokea ama kuna wakati ikitokea tu naanza kuibiwa za akapita upepo kama mwezi mzima umepoteza umepotezacikimeibi biblia inasema hapa kwa kuwa uko ndani ya kristo amepigana vita kwa niaba yako ameshinda vita vyote amekuingiza kwenye resti kwenye pumziko anasema hakuna upinzani tena wala hakuna kujirudiarudia kwa mambo mabaya wanafunzi oye Wait. wale kwa no walmlokamataga kwaupmena nomendiskiaandiskia ah, uwezi ukashikwabetmesha eh? uwezi ukakamata umenary siukituganiwaf so yesu ameshinda kama si naka ugonjwa ka na rudia kuna wengine ikifika redi nini inaitwa ile ya macho mekundu redii naye anajiandaa kwamba se msimu wa redi, simu, simu, redi umekuja ikifika hmm? mafua naye yumo okay yumota tukasome mahali tutarudi kwenye hii kitu hapa tuende waibania mlango wa nn ntaanza mmstari wa kwanza mpaka mstari wa tatu hey. basi ikiwa ikaliko ahadi ya kuingia katika raha yake yani resti sema rest sema resti ni kustarehe katika hali ya kupumzika kupu kwa anasema basi ikiwa ikaliko ahadi ya kuingia katika raha yake yani resti na tuogope mmoja wenu asija akaonekana amekosa mbili maana ni kweli sisi nasi tumehubiriwa habari njema vilevile kama hao lakini neno lile lilosikiwa halikuwafaa hao kwa sababu halikuchanganyika na imani ndani yao waliolisikia maana sisi tulioamini tunaingia katika resti sema nikiamini ninaingia katika resti ni rest. sema tena nikiamini ni naingia katika resti na rest. bwana yesu alisemaje njooni kwangu ninyi yote msumbukao na wenye kulemewa na nini na mizigo nami nitawapa nini resti oke okay, swali umeenda kwa yesu ujaenda kwao unayo resti auna resti sasa kwa nini resti ni muhimu kumbuka adamu alipofanya uwasi akaamua kuwasi maagizo ya mungu akaingia kwenye kutokuamini nini kilitokea ikabidi aanze kujitafutia chakula chake mwenyewe mavazi yake mwenyewe ikabidi aanze kujitegemea mungu akawambia kwanzia leo utakula kwa kufanya kazi ngumu na kuvuja jasho kwa hiyo maisha ya adamu yakaja kazi ngumu Kero na kuvuja jasho lakini inapoingia kwenyee hakuna nini hakuna kazi ngumu hakuna kero wala kuvuja jasho <coughs> sawa, sawa. naona mtaki tena ka eh? anasema sisi tunauamini tunaingia katika rest sasarestnakusaidia nini angalia mstari wa t a wak basi imesalia raha ya sabato sabato manake ni resti kwa watu wa mungu kwa maana yeye aliyeingia katika raha yake yani resti amestarehe mwenyewe katika kazi yake kama vile mungu alivyostarehe katika kazi zake sasa tuei taratibu bwana yesu asioo kwa mara ya kwanza siku ya sabato inatajwa wapi katika mwanzo si sindio ilikuwa ni siku ya ngapi ya saba sawa ama si sawa kwaiyo nikiingia kwenye resituende k- kwenye mwanzo nikiingia kwenye resi nimeingia kwenye maisha gani mwanzo mbili anasema hivi naanza mstari wa kwanza basi mbingu na nchi zikamalizika na jeshi lake lote na siku ya saba mungu alimaliza kazi yake yote, yote aliyoifanya akastarehe rest hiyo siku ya saba akaacha kufanya kazi yake yote, yote aliyoifanya ta mungu akaibarikia siku ya saba akaitakasa kwa sababu katika siku hiyo mungu alifanya nini alistarehe akaacha kufanya kazi yake yote aliyoiumba na kuifanya biblia yako nasema hivyo bwana yesu asiuo kwa hiyo siku ya saba mungu akastarehe na hiyo siku mungu akaibariki kwa hiyo ukiingia kwenye sabato unaingia kwenye maisha ya nini ya baraka adamu aliumbwa siku ya ngapi ya sita kwa hiyo siku yake full day siku yake ya kwanza kamilifu ilikuwa ni siku ya ngapi ambayo ilikuwa ni siku ya faanini ya kustarehe siku ambayo nini imebarikiwa kwa hiyo napoingia kwenye rest maanake ili niweze kupumzika katika kazi zangu zote kuna namna fulani lazima baraka ya bwana itende kazi ili mimi niweze kupumzika bila hivyo siwezi kustarehe sawa si sawa sawa si sawa kwo siku ya saba ni siku ya sikufanya nini na ni siku iliyofanya nini iliyobarikiwa kwaio nikiamua kuingia kwenye kwenyeet maanaake nimechagua maisha ya baraka ambayo ni maisha ya busani ya eden na kwa mwanao nyimbo ya sandey skul inaondoka mahanga iko na maanga iko na shughuli za kila siku zinamfanya mwanadamu wa musa u mungu wakeimba maangaiko na maangaiko amkuimbagasandi sukulinye awa ni yazamani sana watu wazima zundo tu zunajua tuene taratibu sasa kwa hiyo siku ile mungu alivyoumba siku ya saba akapumzika rest ile siku akaibariki kwa hiyo adamu anavyoumbwa siku yake ya kwanza ni siku ya rest naye ana rest anapumzika kwenye kazi zake kama vile ambavyo mungu amepumzika katika kazi zake manaki sio siku ya kufanya kazi ok wengine wamnyelewe nachokizungumza ttaratib taratibu chukulia umepata kazi sawa so, umepata umefanya intevye ukashinda ukaitwa kwenye kazi sawa so, ukaambiwa ripoti kazini mapema iwezekanavyo kwa kwahio umesafiri ulikotoka ukaingia dare sslam siku ya jumaamosi jioni kesho yake ni jumapili unaenda kazini unaenda kazini auendi kwa nini auendi kwa sababu jumapili ni siku ya nini ya mapumziko kwa kwaho kama adamu ameumbwa siku ya sita jioni siku yake ya kwanza ni siku ya saba ilikuwa ni siku ya nini ya mapumziko kwa nini mungu aamue siku ya kwanza timilifu kwa adamu iwe ni siku ya kupumzika siku ya kustarea na kwa nini mungu aamue kuibariki siku ya saba ya kupumzika kwa nini akubariki hizo siku nyingine zote anatuma meseji gani anatuma meseji gani kwamba tumeitiwa maisha fahani? ya fanini ya resti ya kustarehe na maisha anini? ya nini ya kubarikiwaok okay. wangape wanajua kwamba mwanadamu apendi tabu laba mlokole lakini mwanadamu wakawaida mwenye akili timamu apendi tabu mlokole tundo anapenda aina wengine watu awapendi satupigi hatua baraka inafanya nini kazi ya baraka nini inatajirisha si sd inatajirishaje Wana twende wanaessi ngoja gasome misari miwili mitatu hapa chapchap tuna konkludi hivi kipande hichi Si, leo, leo nitaongea na ninyi yani mpaka nimalize unajua kwa nini nyumbani kwangu watoto wamenifukuza koo sina kwenda pakwenda kwahio kuwa kwenda tutaongea hapa mpaka wakiniambia rudi ktende okay, tuanze kwenye mwanzo tatu kuna, kuna maneno nataka nikuonyeshe mwanzo tatu kumi na saba hadi kumi na tisa baada ya adamu kuasi sasa naomba nitasoma kwenye bibilia ya kiingereza kuna maneno nataka kuyapigia nyundo nasoma niv asma anasema to adam hi said because you have listened to your wife and et fruit from the tree about which icommanded you, you you must not eat from it anasema uumesia sauti ya mke wako naukanda matunda kutoka katika mti ambao nilikuamuruusile cast is the ground because of you ardhi imelaaniwa kwa sababu yako wewe kwa nini ardhi imelaaniwa kwa sababu ardhi ilikuwa chini ya adamu kwao alisababisha laana ingeninani adamu alafu anasema painful toil you will eat food from it all the days of your life kwao anasema utakula kwa kwa nini ufanya kazi ngumu panul toil utakula kwa maumivu utakula kwa taabu ndio ile neno ambayo liku nalitafuta hasa ukiwa na hilo neno kichwani twende kwenye mithali kumi ihina mithali kumi shina mbili anasema hiv baraka ya bwana hutajirisha wala hayachanganyi huzuni nayo naomba nisome kwenye niv anasema hivi uh, the blessing of the lord brings without brinsa toil for it wangape wanaona toil kuf, kazi ngumu na kuvuja jasho ni matokeo ya laana sawa jamani kwa hiyo anasema nina uwezo wa kutafuta utajiri kwa kufanya kazi ngumu na kuvuja jasho ama nina uwezo wa kupata utajiri kwa kutumia nini baraka ya bwana sawa si sawa sawa, sawa si sawa, sawa. kwa hiyo angalia anasema the the blessing of the Lord brings thetheoir baraka ya bwana huleta utajiri without painful for it bila kufanya kazi ngumu kwa hiyo manake nini maanake ni kwamba ninao utajiri hapa katikati ninaweza nikaupata kwa kufanya kazi ngumu na kuvuja jasho ama ninaweza nikaupata kwa kutegemea baraka ya bwana woo unachagua nini ambonizi jirani yako unachagua nini ha? unachagua nini unachagua mbao najibu kwa wasiwasi unachagua nini Si, unaweza ukasoma kwa wale wanafunzi ukasoma ikabidi usikutumbukize miguu kwenye karai uli usilale usingizi ama ukategemea baraka ya bwana ukasoma kwa ulaini ukielezewa jinsi mi livosoma cho kikuu unaeza ukasema itno fair kwa sababu aikuwa fe huyo mama pomulizeni ratiba yangu ilikuwa ni mbovu kuona kuonao eh. umewae kuona hatu wanafunzi tunaamka saa kumi mbili asubuhi naoga nasiza bbc saa moja kamili saa moja na robo mpaka na nusu nimewai ni kwenda kwenye chai walikuwa natupa chai mkate na mayai iua kizuri sana cha katoliki uganda tunaenda darasani saa nne na nusu tuna tukia tunapewa chai Yamaziwa, na karanga ya maziwa sio ya rangi na mda wote kujitaidi nio wakwanza kwanzaauya tunaingia tunagonga chai saa tano tunarudi darasani mpaka saa saba saa saba tukitoka unapiga msosi mi nilikuwa nakula chakulai kwa nini maisha yangu yote tangu so, mzote zote boarding imekulaga chakula special hata lilivyoendaga magereza alikuwa nakula chakula speia kwa sababu mii ni specia wehe unataka ma utaki mungu baba yangu ananipenani hata ukinipega kwenye mazingira magumuspecia magereza walikuwa unakunywa uji saa kumi na mbili asubuhi unapiga ugali na maraga yenye wadudu mchana mpaka kesho yake mi napiga napigahuj saa kumi mbil asubuhi wenye bl saa moja na nusu napiga chai na mkate mchana napiga walinyama alafu jioi namalizia na walinyama napiga milo yote aelua <laughs> ilikuwaja baba yangu wa mbinguni tukirudi kwenye habariya chokiukuonyesha kitu kutokuvuja jashwa kwaho tukitoka saa saba tukienda tukilele saa saba my friend saa nane mara nyingi nilikuwa sirudi darasani usingizi umelemea kwa sababu nimeshiba sana saa kumikumi akati tu anatoka saa kumi nanusu auta nimekaa chini ya, ya mwembe karibu naii kwa sababu saa kumi nanusu mpaka sajan ua ni muda wa chai jioni ko siwezi kukosa hiyo baba yangu amelipia oh haeuyakwio naenda nagonga chai yangu nikitoka po nasubisubria da tunapiga stoi naenda naoga alafu jioni asikiliza na bbc nasubiria saa moja dining, chakula Kupa samaki misamaki victoria kipande cha samaki yani samaamaama welinapiga msosi mpaka saa bil tumemaliza narudi na swaki alafu napigapiga stoi kuleuko tunapolala kwenye vyumba saa mbili nachukua vitabu vyangu nakuja naanza kusoma az naangalia pale ikifika saa tatu kamili nafunga narudisha vitabu kwenye chumba changu alafu naenda naendab napiga bia mpaka kwenye saa nn na nusu saa alafu nalala siku yangu imeisha ba na? <muchia> <Bobu> nangalia namna <muchia> ndo maisha yangu alivokuwa chuoni alafu mulizeni likuwa nakua wangapiwangapi usioni aibusema tu nilikuwa nakua wa kwanza etra ya masomo yakiwashinda masl yakiwashinda inabidi wamtafute urumagadias kwenyeaun na finance na nanini na, naitani auditing wanakuja kwa kifaru mwenyewe nakaaa so. baraka ya sasa mbona kama mtaki anasemeleza usote utumbukize miguu kwenye karai uweke tu spiki kwenye macho ili usisinzie unasoma unajandaa na mitiani ama uonekiulaini sasa wanafunzi kwani mnanuna kaona kwenye maisha nayo ni hivyo hivyo edha nitategemea baraka ya bwana iniletee mafanikio na ustawi ama nitategemea juhudi zangu binafsi kutegemea kazi ngumu na kuvuja jasho ili niweze kufanikiwa wo unachagua hiki tuko sawa mpaka hapo eh? ama htuko sawa mpaka kwahio nataka tupige hatua baada ya kusema hayo kumbuka tumeingia kwenye rest. sema tumeingia kwenye rest tumeingia kwenye kustarehe kwa sababu tuko ndani ya kristo kwayo anayesimamia ulinzi wako nani kristo anaakikisha unakaa kwenye resi nani sasa unajua iblisi atakachofanya wakinamama wakina mama oye mambo akiwaga magumu mnafanyaje mnafanyai <laughs> mama mnaongoza kwa wasiwasi muwe mna changamoto labda ya fetha ama ishu fulani alafu mwanaume umelala tunakuroma eh. anakugonga wembona we, we unalalad <tutu> <tutu> <tutu> kwanini unalala aanakuta ah. ah, amekaa seemdeni anaangalia tv anaangalia mpira amekunja nneaniangaba ajagamaisha nani nuna changamoto kila mtu ashiriki changamoto yake kiona watu wanacheka wanafurahi nakuuma azo mnajikausha jamani unaongea tu unadhani anayekusukuma nakwambianani unadhani ni yesu yee amesemaje njooni kwangu ninyi yote msumbukao nakulemewa na nini na mizigo nami tavaanini ntawapumzisha s nini faida ya kuingia kwenye rest ambayo yesu amekuingiza baada ya kupigana vita kwa niaba yako twende walawi mambo ya walawi mlango wa 2 mungu anawaambia israeli mtafanya kazi mtalima mashamba yenu miaka sita na mwaka wa saba mtapumzisha shamba itakuwa ni sabato ya bwana kwa hiyo ardhi sawa mtafanya kazi miaka mingapi mtalima shamba miaka mingapi sita na mwaka wa saba mtafanya nini tuende taratibu na sisi tukaambiwa tutafanya kazi siku ngapi na siku ya samba tutafanya nini unadhani kwa nini wazungu wanaishi muda mrefu kuliko waswahili wangapo anajua wazungu wengi siku ya wa saba wanapumzika thes sisi kama mungu alisema lima shamba miaka sita mwaka wa saba pumzisha shamba lako maanake anajua kwamba ardhi inahitaji kupumzika na ukiendelea ukusoma story hii hapa anawaambia hivi na ikitokea mkakaidi msipumzishe shamba nitawashughulikia na ukiendelea kusoma hapa israeli wakakaidi baadaye mungu akawachukua akawapeleka utumwani kwa muda wa miaka hamsinino mi, miaka sabini kwa maana ya kwamba kila kila no ilikuwa ni saba mara saba miaka bt kila mwaka ambao walikataa kupumzia shamba utumwani kwao shamba mashamba yakapumzika kwa miaka hamsini unasemaji bwanayesos kwa hio kwa mtizamo huo huo maanayake ni kwamba utafanya biashara kwa siku sita na siku ya saba utapumzisha biashara yako kasheshe <laughs> na wangapi wanajua kama hiyo biashara sio yakwako uwezi kufunga kwa sababu sio ya kwako na ndio maana wana wa mungu wote wanatakiwa wamiliki biashara zao wenyewe uwezi ukawambia bosi wako sasa aja jumapili tunafunga ha. katafute kazi lakini kama ni ya kwako unafunga kwa sababu gani hiyo siku mungu ana, anajua yee ndo ameumba kila kitu kwao anajua hakuna kitu kinaeza kikafanya kazi siku saba mfululizo unafanya kazi siku sita siku ya saba unapumzika kama ni shamba uuwa tunalima kwa misimu utalima miaka sita mwaka wa saba utapumzisha shamba ndio maana kuna kitu watu wazungu wanaita mtu anafanya kazi, anafanya kazi kazi kazi vibaya anaitaa tu anafaya aaangaha mwaka mzima kue utakulia shinikz a mtu amefanya kazi sana amejichosha pia usipotoka ukajitenga sa eh wenye utushi miayot a mnachaa kwasabbu na sura mbaya ama kwa sababu niende sa mweli ama katikati <laughs> bila kwenda kupumzika bila kwenda faraga ukapumzika na kuhakishia ufiki hata wewe mwenyewe ulitakiwa siku nyingine siku moja mbili wkend fulani tafuta nenda mahali kajifungie kaa mbele za bwana usifanya kitu kingine chochote rilax kaa mbele zake lala hapo chini kwenye apet kama ni nyumbani kwako funga blango lala hapo chini rlax mbele zake sikiliza nyimbo za, za kuabudu kaa soma neno lax usifanya kitu chochote usukurie biashara usukrie maisha chochote umwambia bwana nimekuja hapa kukaa na wewe kukaa mbele zako kupumzika basi nuakisha ukitoka hapo akili yako iko shap ya idia za zi biashara zimeongezeka uwezo wa kutenda kazi umeongezeka tende kwenye point kwao tuko la ishi na tano kwao mungu anaamba mtalimashamba mwaka wa saba mtalipumzisha mstari wa ishirini kwaomungu anauliza swali kwa niaba ya israeli na kama mkisema je mwaka wa saba tutakula nini anasema angalieni hatutapanda mbegu wala kukusanya maongeo yetu ndipo nitawaamria baraka yangu iwe juu yenu mwaka wa sita nayo utazaa matunda hesabu ya miaka mitatu na mwaka wa nane mtapanda mbegu na kuyala yale matunda akiba hiyo ya zamani hata mwaka wa kenda hata matunda yake yatakapoletwa ndani mtakula hiyo akiba ya zamani a taratibu ingine ajaelewa amesema nini anasema hivi utakapopumsia shamba mwaka wa sita amini mwaka wa saba kwenye ule mwaka wa saba nitaamuru baraka yangu itende kazi mara tatu juu ya shamba lako kwamba mavuna ambayo utavuna kwenye mwaka wa sita yatakuwa ni mavuna ya kutosha kukulisha mwaka wa saba kukulisha mwaka wa nane na kukulisha mwaka wa tisa unajua maanaake ninini moja nikupe hesabu rahisi hesabu yake maanake ni hii kama ilikuwa kila mwaka navuna gunia kumi na kwa maana hiyo gunia sita na chakula gunia nne nauza mwaka wa sita ni kilima maanaake ni kwamba navuna gunia ngapi theathin sawa kwa gunia mwaka wa saba nitakuwa na gunia sita za kula gunia nne za kuuza si sindio mwaka wa nane ninapanda sindio na mwaka wa tisa panda wangavo wnaanza kuona utajiri unakuja hapo hasa nisikilize kitu hichi kwa lugha nyingine mungu alivyokusudia ni hivi kwa mkristo ambaye amezaliwa mara ya pili ambaye yuko ndani ya kristo kwa sababu kristo amepigana vita kwa niaba yake akashinda ya na huyu mkristo ameingia kwenye rest ameingia kwenye pumziko mungu ameamuru baraka ya bwana itende kazi mara tatu ya jinsi ambavyo inatenda kazi katika maisha ya kawaida sasa tunarudi kwenye point tulisema pasipo imani aiwezekani lakini ukiwa na imani yote aiwezekani kwa hiyo tukasema kazi tulionao nini ni, ni kuhakikisha kwamba tumeshawishika tumeshawishikaka swali ni hili je umeshawishika kabisa kwamba mungu ameamuru baraka ya bwana itende kazi mara tatu katika maisha yako hilo ndo swali je umeshawishika je umeshawishika maanae kumbuka ukiona haiwezekani maanake imani yako haipo kazini ukiona inawezekana imani yako iko wapi kazini kwao hivi kibarua tulichonacho mimi nawewe ni kwamba nini kuona inaweze na ukiona inawezekana kwa kuwa mungu ameamuru maanake ni kwamba biashark okay ntansome pfilemone moiasita filemoni mojacita inasemanini filemone moiacita He, anasema hivi ninapokuwa nina ujuzi na kukiri kila kitu chema kilichocha kwangu kwa sababu ya yesu kristo inasababisha imani yangu kufanya kazi ninapokuwa nina ujuzi na kukiri kila kitu chema kilicho changu kwa sababu ya kristo yesu kristo alichokifanya inasababisha imani yangu itende kazi kwahyo ninajua kwa sababu ya yesu kristo kama mfalme wangu kupigana vita kwa niaba yangu na kuniingiza katika ufalme wa mungu nimeingia katika resti na kwa kuwa nimeingia katika resti mungu muumba wa mbingu na nchi ameamuru baraka ya bwana itende kazi mara tatu katika maisha yangu naeleaatuelewaoa nikupe picha hii kuna si, vitu vii tuvirekebishe kichwani bwana yesu asiwe nataka na upige picha hii kwamba imetokea kuna dhahabu imepatikana nyingi sana katika taifa la tanzania na kwa maana hiyo kilo moja ya dhahabu labda inauzwa shilingi laki moja ni mfano tunatoa na kwa maana hiyo mweshimiwa rais amesema wananchi waende wajinunulie ili wajiwekee akiba kwa sababu inavyoonekana muda si mrefu gharama ya dhahabu duniani itapanda na kwa maanahiyo hiyo dhahabu itakuwa ndo kipimo cha utajiri cha wananchi sawa sawa ama si sawa okay kwa kwahio una rafiki yako mnashindanaga mnapenda mnakatabia kakushindana kwenye maendeleo kwa kwaio anakopitia anasema twende alafu njiana nakwambia yani namshukuru kweli rahis nina milioni yangu moja yani nakwenda kununua kilo zangu ngapi kumiyn <laughs> kilo kumi gold yn sawa alafu wewe kwenye begi una milioni hamsini lakini ujamwambia mko kwenye sakenda kununua gold ukimwangalia unamwonaje na w unajisikiaje yeye anashangilia ana milioni ya kununua kilo kumi w una milioni hamsini unaanza uchokosindiosiu ah, tutapata usafiri wa kubeba anakwambia hey, iko bajajiiloan yani e bajajand satasaaaskuna ah, hey, ah, kan au ah, fuso kaskani unachomekea una kwa, una kwa sababu unajua kilo ambazo unaondoka nazo bajaji aibebi yee hajui yani kuna karaa fulani unako kuna mtizamo fulani unaangalia tofauti nayanavyoangalia sawa si sawak okay. kama una baraka ya bwana katika maisha yako na unajua umeshawishika kabisa kwamba mungu ameiamuru itende kazi mara tatu katika maisha yako ukienda kwenye biashara na mtu mwingine ambaye hajui hiyo siri mtizamo wako nakuaja aa mtazama wako unakuaja anakuajamoja ha? okay. tupozi hapo tutarudi hapo tuko kwenye mwanzo mwanzotuende mwanzo mmoja tuangalie baraka inavyotaja kwa mara ya kwanza wajibu wake nini katika maisha ya mwanadamu mwanzo moja ishnnan anasema mungu akawabarikia mungu akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha mkatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na kila kiumbe chenye uhai ikiendacho juu ya nchi kwa lugha nyingine baraka imetengenezwa na mungu ili ikusababishe wewe uwe mzalishaji mzuri uwe una maongezeko uwe una utele mpaka uweze kutiisha na kutawala hivi mnaelewa apa mwelewe mwanawezi akasema ufalme wa mungu ni kama mtu amechukua amira akaingiza kwenye unga wa ngano nini kinatokea eh? unga wote kwa kwaio baraka ya bwana ilivokuja katika maisha haijui eh, haijuiz eh, mnanyelewa okay, mna mnanyelewa yes. akiamgwa okay, mnielewi mungu wangu tena naapaniape kichaga mungu vile mnanyelewa chokizungumza yes. k okay. wengine amwelewi nani hapa anaweza akatenganisha maji na kuloa eh? nani anauwezo wa kutenganisha maji na kuloa tukimwaga maji mahali lazima nini kitokee eh? tukikuta nguo imeloa maanayake nini maji amepita hapo tukimwaga maji hapo lazima nguo fanya nini na baraka nayo imetengenezwa hio kwamba inapoingia mahali pap inaanza kusababisha uzalishaji fruitfulness inaanza kusababisha maongezeko inaanza kusababisha utele inaanza kusababisha utiisho inaanza kusababisha mtu atembee katika ndio kazi yake wala uhitaji kuomba wala uhitaji kufungana sijeelewekamnanyeelewa jamani isi ni muhimu sana mwelewe kwa sababu kesho kesho tunaingia kwenye kitu kizuri yani lakini nataka leo tuelewane hivyo sasa hivi ndivyo bavo baraka inafanya kazi hiyo ni katika agano la kale katika agano jipya kwa sababu mko ndani ya kristo mungu ameamuru hii baraka ifanye kazi maradufu kwaio haiwezekani wee uwe na duka na huu jamaa duniani ana duka alafu mwende sambamba ni mposible aiwezekani kwa sababu wewe baraka ya bwana anafanya kazi mara tatu katika maisha yako nani ananyelewa katika hali ya kawaida tu ingetoshaok okay, goja tusaidiani <laughs> sikia mstari wa ishirini mpaka a mwanzo m- mlango wa mla- mla- kwanza mstarahiii mpaka wa mbili anasema mungu akasema maji na nayajawe kwa wingi na kitu kiendacho chenye uhai na ndege waruke juu ya nchi katika anga la mbingu mungu akaumba nyangumi wakubwa na kila kiumbe chenye uhai kiendacho ambavyo maji yalijawa navyo kwa wingi kwa nj- uh, jinsi zao na kila ndege arukaye kwa jinsi yake mungu akaona yakuwa ni vyema mungu akavibarikia akisema zaeni mkaongezeke mkajaze maji ya baharini ndege wazidi katika nchi ikawa hivyo kule serengeti nani huwa anafanyaga maombi ya kufunga ili nyumba waongezeke kitu pekee kitasababisha tembwo asiongezeke ni waindaji haramu athers ukiwaacha katika hali yao ya kawaida baraka ya bwana iko katika maisha yao lazima wazaliane na kuongezeka tunaelewana naomba jamani hebu tutoke kwenye habari yameujiza twende kwenye kitu cha kawaida kabisa ok nikichukua punje moja ya muindi nikaipanda kwenye ardhi ikaota ikamea ikazaa mahindi unadhani nitapata punje ngapi nyingine nilikuwa nafanya isechi ya mapapai mapapai ya kisasa mapapai ya kisasa yanazaa mapapai kuanzia sabina t 5 mpaka mapapai mia moj na hamsini kwenye mti mmoja kokaa nimechukua mbegu moja punje moja mbegu moja ya papai nikaipanda ule mpapai ukaota alafu ule mpapai ukanipatia mapapai mia moja wala, wala tusiende beki za mapapai mia na kwenye kila papai kuna mbegu mia moja unadhani ile mbegu moja imesababisha mbegu ngapi za mapapai mia mara mia ni ngapi eh? elfu kumi kutoka kwenye mbegu ngapi hiyo ndio baraka inavyofanya kazi wala uhitaji kufunga yani imetengenezwa automatikal kwa hio baraka ikija juu ya kitu chochote lazima kizaliane kizalianeama imani ni kushawishika kabisa Amen kwahyo unachotaka tufanye hapa ni kwamba ushawishike kabisa kwamba baraka ya bwana iko katika maisha yako kwa sababu ya kristo nayo imeamriwa itende kazi mara tatu na kwa kuwa uko ndani ya ufalme wa mungu anasema sio tu kwamba uko kwenye resi lakini hakuna advesari hakuna yeyote atakeekuja kupinga hiyo baraka isifanye kazi wala hakuna maovi yoyote ya kujirudiarudia hakuna kazi ngumu hakuna kero wala kuvuja jasho jaso shi sabi... ok bado hatuelewani goa taa koja ingine bwana yesu asifiwe kwa wale walio wenyeji wa zamani zana wageni wageni siaamefundishwaga lakini mnafahamu kabla mjajuaga kweli mlikuwa mnaamka saa saba usiku mnafanya maombi ya vita mii mwenyewe ilishashuhudia sijawai kufanya hiyo maombi lakini ishashuhudia huyo mama mamapo alikuwa anapiga maombi ni mtaalam akalete garafi yake kutoka iringa piga maombi ya, ya vito wamefundishwa kanisani niliona ah, mambo bwana wanafunga mashetani na majini nguvu za jiza alafu wanazifungia kwenye mfuko wa rambo alafu wanachimba shimo <laughs> wanafukia majini oh, haleluya nikauliza mnafanya nini sikuo nikawapiga darasa huyo mama wa kijini akanifurahisha kweli akasema hey, sasa baba kama wasomi wenyewe ndio hawa nao wamekubali ahivi ok tuendelea <laughs> pointi yangu ni hii ulikuwa unamka usiku unafanya maombi ya vica na ukirudi kulala wanapita na wewe kama ni watoto nywele zinanyolewa alafu ukienda kwa mchungaji mchungajiwa kamba inafanya kazi si wamekasirika sasa endelea ongeza bidii unaongeza bidii unakuutwa kweli, kweli. yaani ukiamka asubuhi yaani mpaka hata ujitambui i yani. sindio ukaja tukakufundisha tukasema sikiliza bibilia inasema wewe ulikufa na uhai wako umefichwa pamoja na kristo katika mungu bwana asipoulinda mji yeye aulindae akesha bure malaika wa bwana amefanya kituo akiwazungukia kuwaokoa wale wa mchao kwao unao malaika masaa ishirini na manne kwao ukienda kulala usiku hu hachana habari ya kutubu dhambi maake dhambi zako zimeondolewa milele mshukuru tu mungu kwa kuwa yeye ndio ulinzi wako anafu nchapa usingizi infakti wengi nikawaaribia maombi ya usiku amfanyagi tena nanawaona po hua usiku wa mombe sindio na oquiingeonajitupa m kuanchul ukishtuka asubuhi wamawe kukuvuruga usiku hapana ulipokuwa na ujasiri kwamba ulinzi unao ule ulinzi ukaanza kufanya kazi wale wa kristo ambao wanajaribu kujilinda wenyewe nini natokea wanashambuliwa kwa hio baraka ya bwana unayo na amesema kwamba umeingia ndani ya ufalme wa mungu baada ya kristo kukushindia vita anasema hakuna adversary dvesa u hakuna adui wala kujirudiarudia kwa maovu katika maisha yako baraka ya bwana inatenda kazi mara tatu na hakuna kitu chochote kinachoweza kuzuia hiyo baraka ya bwana azi mara tatu imetumwa kwenye maisha yako kusababisha uwe mzalishaji sana maongezeko sana utele sana kutiisha mno kumtawala umepitiliza aenachokizungumzaok <laughs> okay. moja nikusaidia kitu si wengi tunafanya makosa wengine mnatoka asubuhi unaenda kazini kwenye biashara yako <laughs> Ah, kumekuchauuekucha jirani kumekuchahnamakucha eh, eh, akenda oh, kazini kkskoronaimetotafuna eh, watejeamna kuchkacha mwaka u tusipokufancasiju mm, <laughs> yani nakwambia kashehe nyumbani navimeo apo nada za watoto siatakanteza kulipa ku siku vipi ungeamka ukasema baba asante kwa upendo wako asante kwa kuwa umeniita nimeingia ndani ya ufalme wako na kwa sababu hiyo baraka ya bwana iko juu yangu umeiamuru inapiga kazi mara tatu asante kwa maana mauzo yangu leo hii ni mara tatu zaidi ya wote wanaonizunguka baba asante kwa maana faida yangu ni mara tatu zaidi ya wote wanaonizunguka leo kibali cha upendeleo kunatenda kazi katika maisha kwa sababu baraka ya bwana ipo naenda kazini mambo naenda kufanya leo hii hata bosi wangu atashangaa kwa sababu baraka ya bwana inatenda kazi katika maisha lazima utarajie utarajie kama vile mbao natarajia bwana ni ulinzi wako tarajia kwamba baraka ya bwana ina uwezo wa kufanya kile ambacho imeambiwa kufanya wala uhitaji kufunga kuwa na hiyo atide okay, vipi kama nimeenda nimefanya biashara ikatokea sara cheka <laughs> alafu ibilia unacheka nini unasema sikiliza hakuna hasara katika biashara yangu hakuna kujirudiarudia kwa maovu yesu kristo ndiye mfalme wangu amenyiingiza ndani ya ufalme baraka ya bwana iko juu yangu hii hasara uliotaka kuileta yenyewe inatenda kazi sai sio mara tatu tu tukimpata mwizi inatenda kazi mara saba amn oh, lakini nimepata hasara n shida ya wakristo iko hapa mmekuwa wakristo yoyo ok umefanya biashara mepata hasara sasa ça, mwalimu bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe sana mwalimu wangu sasa mbona mbonami nimepata aer- hasara o useme noway niko ndani ya ufalme wa mungu maovu wala mabaya hayawezi kukaribia biashara yangu baraka ya bwana inatenda kazi katika maisha yangu baraka ya bwana inatiisha vitu vyote ambavyo vinasimama kinyume na mimi katika jina la yesu kristo wewe baraka ulioko katika biashara yangu akikisha hakikisha unafanya kazi yako kama ambavyo umeamriwa kufanya kazi yako umeamriwa kuja kuleta faida ni faida anategemea zitegemee si kitu ingine chochote katika jina lak tukasome okay. mstari mmoja cho tende nyumbani twende nehemia <coughs> <coughs> bwana yesu asifiwe nachotaka kusema nini wapendo wa mungu nachotaka kusema kwamba lazima tutengeneze attitude mtazamo tofauti sikia hii matendo ya mitume eh, nehemia, nehemia tatu naanza msara wa kwanza mpaka ule wa pili nehemia kumi na tatmesematanehemia si, kumi na tatuso si naja limefurahi sana n sasa mpaka nehemia mlango wa kumi mstari wa kwanza mpaka ule wa pili anasema hivi siku hiyo walisoma katika kitabu cha musa masikioni mwa watu na ndani yake yalionekana maneno haya yameandikwa ya kwamba mwamoni na moabi wasiingie katika kusanyiko la mungu milele sasikia mstari wa pili kwa sababu hawakuwalaki wana wa israel kwa chakula na maji bali walimwajiri balam juu yao ili awalaani lakini mungu aligeuza ile laana kuwa baraka Oui, oui. asara ni nini ninikufuatan wangapawajua asara ni laana kamaukipoteza kitu angaaaja ni laana laanalaa nini laana maanaake ni uwezesho wa kushindwa kitu kimekuja ili kikusababisha e usifanikiwe ili wewe usishinde ndio kazi ya laana laana kazi yake ni kuleta upungufu katika maisha yako laana kazi yake nikuleta uharibifu katika maisha yako sindio na bibilia anasema hakuna uganga wala ulozi juu ya kwako wewe anasema kwamba walipo laani mungu akageuza ile laana kuwa baraka kwa kuwa wee ni mwana wa mungu na baraka ya bwana natenda kazi mara tatu alafu ikaja hasara ya shilingi laki moja. kwa kwani usianze kushangilia kwamba hii hasara ya shilingi lakimoja bwana anaegeuza iwe baraka kwao baraka napiga kazi mara ngapi ko la kimoƴele o potena leta ngarte kamon kamonamoamon kamon wason artitudi o mmeenda na mwenzio mmechukua mzigo kutoka kona moja meenda kona nyingine imeangukia me, puwa imeingia hasara jamaa nanuna anasikitika umekaa oh, unachekasa mungu wangu nakutukuza yaani kama sio wewe kunyiingiza katika kristo kama sio wewe kunifanya mi kuwa mbarikio wa bwana asante kwa maana hasara hii baraka yako inageusa inagelaana ni nataka <tod-> natakain anasema laana jamaa wakatulani wakamwajiri balaam alaani israeli alipoalaani israeli bwana akageuza laana ikawa baraka kwa kwahuo mtu amekutegeshea upate hasara hasara ni laana bwana anageuza ile hasara inakuwa faida mara tatu kamaoni kwa sababu baraka yabao memria tae kazi mara tatu utashindwaje utashindwaje utashindwaje hebu ni said tu unashindwaje yaani ibilisi akija ya ikobiz ili yakuangusha akusambaratisha kila anachogeuza kiwe laana bwana anafanya ni baraka mara tatu kiasi <coughs> kiasikama unamka sugu unasema ibilisi wapi huko siku nyingi sijakusikia njo lete shida basi kwenye biashara yangu kidogo kwa sababu akileta ngoma inageuzwa laana inakuwa nini baraka lakini safari hii baraka natenda kazi mara ngapi mara tatu anza kuzungumza namna hiyo anza kuongea na watu wa sikiliza uwezi ukashindana na mimi kwenye biashara wewe uwezi kitu nilicho nacho mimi wewe hauna uwezi ukafikia hata theuthi moja ngoma nilionayo mimi ni hatari yae atitudi yako ikoje najua wengine aeua kama mbaba alichanganyikiwa anazunguka nyumba nzima anatafuta funguo anafokea watoto funguo zangu zikuapi ntakumutawoteambia babafunguo sizpokiunoni eh? na nawewe baraka unayo muda wote unamlilianimina nanyelewa angalia ulivyoamini kuwa ulinzi unao ulinzi ulitenda kazi akutenda kazi uwo unaamka unaomba ulinzi unatenda kazi si sindio ukibadilisha mtazamo wako attitude yako ukajua kwamba laana inakuwa baraka kwa hiyo mwanake nini manake automatikale ikitokea hasara yeyote baraka ina kikin ngoma inarudi mara tatu mwanzo unnabidi ujikumbushe kumbushe manaake bado unafikiria kimisri, misri lakini baada ya mdu awa umezoea anakujanauambia sasaani mama ama baba tumeleta ule mzigo enye ule mzigo katoni mia zimepoteanabana shid zningie mia tatu kitu kingine anasema kivipi kesho kutwa mnaenda huko mnakonunua mizigo yajumla anasema mamamababa umekuwa mteja wetu mwaminifu sana tumeona mimi na wenzangu tukuongezee ni mia tatu bure amfanyakazi asema bosi akiongea lazima itimie yes. yes. ama unaishije fema iwezekani ni kupata hasara kwa sababu kila hasara ni faida kwangu Think man. na ukishaanza kuwa na atitude hiyo wale malaika ambao wameamriwa watende kazi kwa niaba yako kwa kuwa wanajua sasa wewe ni mbarikiwa mbarikio bwanaana wanafanya nini utaajenyeambia huyu hapa nehemia anaeleza balaamu ameajiriwa lani alivolani nga ngoma ikawa baraka wamekuja <mets> wamevunja <mets> <How are> siu <you>? kiduka chako siuduka lako wameiba <mets> siuenyepawameiba <mets> alafu alu sema nambaana naona bwana amenifungulia mlango mkubwa sana wakupata faida hawajui unaongea kutokea kwenye engo gani wanasema mtu vipi vivi mana yake aotofa tofauti na matoke ake aoofanaelee uliamini kwamba hawawezi kuloga naweza hawawezi ukaamini kwamba hawawezi kugusa usiku ka sababu una ulinzi wanakugusa hawakugusa ukiamini hivi kwamba asare anageuza kuwa faida laana anageuza kuwa baraka kwamba utashindwaje kwa nini uogope kushindwa amesema umeingia kwenye resti hakuna adversary hakuna mpinzani wala hakuna kujirudiarudia kwa mambo mabaya kwa nini kwa sababu asara yeyote yo itakuwa nini faida upotevu woote utakuwa nini faida hamna lolote ambalo adui anaweza kulifanya lisilete faida kwako kwao kwa sana sana, sana atakacohitadi kufanya nini hata kusumbua tena maake anajua kile akibonyee unapata marangati na mama yake yakuzaa mjinga kwa sababu hataki ufanikiwe kwa hiyo ili usiendelee kufanikiwa namini akae aka wapi mbali mnane menyelewa <laughs> na hapa ndo napokuja tofauti kati ya mtu alishawishika kabisa na mtu ambaye anasema uh, aiwezekani ok endelea kwa o ukitoka asubuhi nataka ukitoka toka na attitude kwamba baraka ya bwana inatenda kazi katika maisha yako lolote loloteaangalia utakal... kesho lolote utakalotia mkono kulifanya lazima lifanikiwe kwa gani asara yoyote kuwa baraka mara tatu kwao habari ya yaweo kushindwa ni imposible angalia yusufu amemchukua akampeleka magereza w amekaa ha kule kwenye kifungo baraka ikaendelea kuan ikaendelea kuespand mpaka jamaa akawa mkuu wa magereza magerezayani mkuu wa magereza amwachia jamaa kusimamia gereza ngoma ikaendelea kuepand na farau sio mjingi akasikia kuna mwibrania noma anayo kitu specia amepelekwa kwa pointifa nyumba nzima ikastawi amepelekwa magereza gerezaiakastawi farao mama yake sio mjingi kasema mleteni uyamaa asimamie misriyote istawi misri listawi kustawi hasa ngoma hiyo hiyo unayo katika maisha yako anza kuwa na attitude kuwa na mtizamo mtizamokpoint <laughs> <Okay>. <rzeczywiście> <laughs> <baixo> ya mwisho tukalale kama hasara inageuzwa kuwa baraka maanake ni kwamba ibilisi awezi kukufilisi kwaili uongo awezi kukufilisi k okay. kama umeelewa baraka inayofanya kazi unashindwaje una kuwa mwema kwa watu wengine unashindwaje kuwa mwema kwa watu wengine kwa nini umekaa umepata laki tano yako alafu mungu anakwambia hiyo lakinn lete mpe yule mtumishi kazi yangu kafanyike alafu nasema nenda nyuma shetani <laughs> wy kwa sababu kwenye mtizamo wako bado haunini tunasema consciousness yako ya blessing utambuzi wako asini wa baraka bado hauko vizuri ungekuwa uko vizuri ungeona ni fursa kwa sababu gani every time inapotoka kitu baraka inarudisha mara tatu t tim yasindo nasemaji mpaka morowechekawangava nayeelewa isi ukishaanza kuelewana ni ufalme wa mungu s <laughs> unatenda kazi masaa masah umerudi kwenye maono kwenye se ambayo mungu alikupa alikuumba uwe mtawala kwa sababu baraka inapokuja naokujam ukiingia kwenye yoyote ya biashara lazima uwe kichwa care kichwahuyu utaangalia kesho lazima ndo baraka livotengenezwa aa ukiingia kwenye lini yoyote ya biashara lazima uwe kichwa lazima miaka mingi iliyopita nikataka kuacha huduma mingi tu kabla nya hamjazaliwa katika kristo alafu nikiwa nimelala usiku mungu akasema nami kwenye ndoto akanichukua akanipandisha kwenye nyumba moja ya gorofa lapu kaambia enye kochi nikakaa akasema taa nikuulize swali <coughs> wapi huwe uliwahi kwenda ukaacha kuwa namba moja nikaambia kwa asilimia kubwa siku zote nimekuwaga namba moja akasema kwa unataka kuwacha kazi yangu nimekuleta huku uwe namba moja na hiyo ni kazi ya nini ya baraka ndo kazi si anasema watakuwa kichwa sio nini mkia watakuwa juu sio nini hini problem ni kwamba hatuelewi baraka inavyofanya kazi kwao matarajio yetu yana shida matarajio yetu yana shida sikiza aliyeumba mwili wako ndio aliumba baraka wangav wanajua ukichukua chakula ukikingiza kwenye mdomo tu nwa kiswahili kumengeywa umengenyaji unaanza inaanza kwenye ulim kinachomengenywa kwenye ulimi kitamengenywa kita kitakachomengeywa kwenye koo hivohivo kwenye tkila Automa- kitu kinajua kazi yake na baraka nayo inajua kazi yake kaziyakesla so, ojamsadimwalii si lazima utambue yani jikumbushe asubuhi ukiwa kwenye biashara jikumbushe kwamba i biashara imebarikiwa kwa, ime kwa sababu iko chini yangu kazi za mikono yangu zote zimebarikiwa iko chini si kuwa na hiyo attitude ndo maana kwa mtu ambaye ni mwana wa mungu mtu ambaye ni mbarikiwa bwana hakuna mtaji mdogo hakuna mtaji mdogo mdogoni mtaji mdogo nikuwa nasema story moja jamaa ameachishwa ame kazi katafuta kazi maisha ame, kila kitu kimekwenda vibaya imefika wale wazungu weztu wanaita ni mogenata ikwa kiswahili zile nyumba ambazo za mkopo kwamba fosi tunalipa kodi za nyumba kwenye nyumba lakini ungekuwa unalipa benki alafu baada ya miaka ishiri na saba thelathini nyumba inakuwaya kwako kwa kwa. si naitwa nikwa kiswahili kwa kwao jamaa hana kazi imefika mahali amevusha miezi ya kulipa kwa hiyo amebakiza wiki moja wanakuja kumwondoa kwa hiyo katika kujifunza habari za ufalme wa mungu na baraka ya bwana amfanya kazi akaenda kwa mtumishi mmoja anaitwa gari kisii akasema mtumishi nimekuja hali yangu ni ninafukuzwa wala siju kitu cha kufanya akasema ela ilionayo ya mwisho nidolaa naomba niipande katika huduma yako kwenye ufalme wa mungu alafu nimwaminie bwana kwamba atanipatia kitu cha kufanya lakini pia atansaidia kulipa na hiyo nani deni la nyumba wakaomba kesho nitakuonyesha takuonyesha mambo alafu jamaa jamaliwarudi nyumbani wakati amekaa akakumbuka kuna nini moja hu anaenda akiingia pale wanauzaga kuna, kuna keki ambazo wanauza alafu zile keki sio nzuri anakulaga yani, anasikitika akasema bona mii mwenyewe na keki na biskuti nzuri natengeneza kwani kwa ni nikitengeneza alafu nikaenda kawapelekea pale waonje alafu labda wanaweza akubali kuweka k kwenye nani ke yao pale itakuaji kwao akajipa moyo konde akatengeneza sapo kadhaa akachukua wakati ameingia pale anaongea na yule mtu wapo mapokezi hapa kwenye wauzaji wale akatokea jamaa akasema kuna nini hapa akasema huyu ndugu ameleta nani keki zake na, na biskuti hapa kama kamasampo anasema anaamini kwamba za kwake ni nzuri zaidi kuiko za, za kwetu yueaseae nionje akapewa keki akaonja hmm. Hmm. akasema kweli unachosema ni point najua nini huyu jamaa anayeonja ndio mmiliki waayo mae yote marekani akasema njua ofsini akaitwa mwanasheria tengeneza contract huyu ata ceki na bisi katikaket zote marekani maijao nzuri bado mpe na advance unahitaji advansi kiasiganiwo na mashine za kisasa akaondoka na milioni kadhaa za dola ndani ya hiyo <laughs> ndio baraka onekana waza laana <laughs> tumda wote tusimame hii ni habari njema kwa wakazi wa jiji la dar es salaam sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio youtube google podcast apple podcast spotify telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa drimlendi uliopo mbezibichi bondeni jijini darkumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu hurumagadi atafunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa 11 za jioni hadi, hadi. saa 1 na dakika 30 ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa drimlandi uliopo mbezibichi bondeni jijini dar es salaam au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari 7645242 au 7895242 au 6735242 kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kama una ushuhuda ama maswali ama unahitaji kuombewa tupigie simu namba 7645242 au 6735242 au tuandikie barua pepe info na kweli