karibu katika mafundisho haya yaneema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo matenda viume mlango wa tatu mstari wa ishirina tano mpaka shirna sit kama unaandika nataka tuangalie kitu kinaitwa sasa kiswahili kiswahili jamani lugha ya kiswahili bwana aibariki kitu atatangalikitikineitwa ovenance of love protection and provision walamkgevani <laughs> saidi la nini la ulinzi la upendo ulinzi na nini nini provision provision ni nini ukarimu mahitaji kitugane eh? hmm? ea of love protection and provision agano la upendo ulinzi tiji iite ukarimu tume kwenye kanisa na nimesoma kwenye tholoj historia ya kanisa kuna kambi nyingi ziko nyingi kuliko unavyoweza kufikiri in fact kanisa ilivyofika kwenye karne ya pili mgawanyiko ukaanza kila mtu akaanza kuja na aidi yake karne ya kwanza walikuwa wako okay walikuwa wanaamini sawasawa lakini baada ya pale imetokea migawanyiko mingi mno na kwa bahati mbaya asilimia kubwa ya wakristo jinsi ambavyo wamefundishwa na ambavyo wamekuwa wakifundisha wamekuwa wakifundisha kana kwamba sisi ambao ni wakristo tuna mkataba na mungu kwamba mungu anasema ukifanya i mimi nitafanya b usipofanya i mimi sitafanya b ndio mtizamo ambao tumejengewa ndio ndivyo ambavyo tumelelewa kwamba kuna uhusiano wetu na mungu ni uhusiano wa kimkataba na hasa kwa mfano ukienda ukasomais naoksomea uumbu lar8 anasema itakuwa utakaposikia sauti ya bwanamungu ako na kufanya maagizo yake yote na kutekeleza amri zake zote kama hi ndipo baraka hizi zitakapokuja na kufuata na usiposikia sauti ya bwana mungu wako kasheshe hizi zote zitakuja zitakuja zote juu yako uyaoo tumejengewa mtizamo wa uhusiano na mungu ama ni uhusiano wa mkataba mkataba wa kiutendaji kwamba ukifanya sehemu yako mungu naye anafanya usipofanya mungu afanyi sawa ama si sawa ndomana eh? kwa dereva anaendesha gari ukitoka kusimamishwa na traffic akakubana ukampa rushwa alafu ukaenda mbele ukagonga wala ushangai unasema kwa sababu nilitoa rushwa ndo mana nimegonga sisikii sisikia uh, minawala nini <laughs> yaani wala usumbuki kwenye akili yako unakubali kabisa ya. hmm? na ni naaaasbutumefundishwa mkat... kimkataba namna hiyo Hmm? nakuja kuja waikuja kama huko nyuma nilikuwa muuaji alafu nikaja nikaokoka alafu ikatokea watoto wangu mmoja ama wawili wamekufa wala hainisumbui nasema ni kwa sababu nilikuwa muuaji huko nyuma ndio maana watoto wangu wamekufa na hapo ndo inapoingia ile kanuni nyingine ya kupanda na kuvuna kwamba apandacho mtu ndicho atakacho pamoja na kwamba walikuwa wanazungumzia matoleo lakini watu wameleta kwenye tabia uzuri wa maisha ya jipya ni kwamba wewe ulipanda yesu akavuna mwambie jirani yako weo ulipanda yesu akavuna kwa lugha nyingine ulipanda dhambi yesu akavuna mauti mwambie kabisa ulipanda dhambi yesu akavuna mauti yesu akapanda haki weo ukavuna uzima wa milele sawa kwao huna mavuno mabaya unayoyatarajia yesu alishavuna yote pii sasa nataka tu lakini kimsingi ukisoma bibilia na ukafuatilia kwa undani na ukaangalia moyo wa mungu ulikuwa unakusudia nini katika kuhusiana na mwanadamu utaona kwamba katika ukristo tuna uh, i uhusiano wetu na mungu ni uhusiano ambao msingi wake ni agano la upendo Covenant of love na kuna tofauti kubwa sana kati ya mkataba na agano la upendo agano ambalo mungu ameingia na kanisa na watu wake ni agano la upendo nini maana ya gano la upendo agano la upendo maanaake ni hili kwamba leo hii ninajitoa kwako kukutendea mema hakuna kitu chochote kinaweza kikabadilisha mtizamo wangu na kunisababisha mimi nisikutendee wema kwa lugha nyingine msingi wake kine ni kitu kinaitwa unconditional love upendo usiokuwa na masharti hata shidaagia tumeenda kuwa mungu kama vile ni kama sisi wakina mama wanafahamu baba akichelewa kuja nyumbani umtengei chakula mezani umenuna kwa hio tunazaa na mungu naye tunaweza kamfanyia hivyo hivyo kwamba kikichelewa kitu kuja kidogo ulichomwomba basi unamnunia siombi kanisani siendi i si, huna baya unaloweza kulifanya likasababisha mungu asikutendee wema hakuna kwa sababu agano uhusiano naye ni uhusiano kia si, na wa kiagano sasa si nitakuonyesha muda sio mrefu kwa habari ya maisha ya israeli israeli hawakubarikiwa kwa sababu walikuwa wanajua kutunza nanii sheria ama wanatunza ame amna wajamaa walikuwa wavurugaji kama hao kwa hiyo uhusiano wa mungu na mkristo ni uhusiano ambao msingi wake ni upendo upendo usiokuwa na masharti klielewahili litakusaidia atakutta kwenye presha ya kusema hivi ninaimani ama bwana sinaimanibwan sasa tunavyoingia kwenye agano agaro nini kwenye agano maanake ni kwamba watu wanaingia kwenye makubaliano ambayo yanasababisha nini kwamba tunashiriki pamoja kile ambacho tuna mtu anani kila kitu nilicho nacho na kile ambacho nawakilisha kwa lugha nyingine mfalme anatafuta mke kwa mfano alafu baadaye wangape anakumbuka stori ya este kwenye bibilia alikuwa ni msichana duni msichana ovyo familia duni yuko kwa watumwa na kadhalika lakini siku alipochukuliwa na mfalme akaingia kwenye ndoa akawa akawamalkia wangape anajua stori ilibadilika eh? ghafla utajiri wote na kila kitu alichonacho mfalme maanaake ka mikononi mwanane aesa lakini pia mamlaka yote yaliyonayo mfalme iko mikononi mwa nane mwa esa kwa ho mnavoingia kwenye agano maanake ni kwamba mnabadilishana kila kitu mlichonacho na kila kitu unachokiwakilisha unakileta mezani na sababu ya kuingia agano mapatano ni kwa sababu gani ili kumeza udhaifu wa pande zote mbili sawa apacii sawa mfano unapenda kutoa ni huu chukulia una mmoja muuzaji mzuri sana mchuuzi mzuri sana na una mwingine ambaye ni mvuvi wa samaki mzuri sana kwa hiyo una mvuvi wa samaki anajua kuvua samaki sana lakini hajui kuuza na una jamaa ambaye ni bingwa wa kuuza lakini hajui kuvua samaki hawa wawili wakipatana wakaingia kwenye makubaliano wakaamua kushirikiana kushirikianamaanayake nini unazaa kitu kipya kwamba ni mabingwa wa kuvua samaki lakini pia mabingwa mabinga wakuuza kao udhaifu wa pande zote mbili unakuwa umemezwa na kinachoonekana ni ule ubora wao sawa jamani sao. ama si sawa okay kwao tunavyozungumza agano na mungu maana ake nini maana yake ni kwamba kila kitu alichonacho mungu kinakuwa ncha kwetu na kila kitu ambacho anawakilisha mamlaka yake yote na nguvu zake zote na uwezo wake wote unakuwa ni wa kwetu kwao ghafla hauendi mwenyewe tena unaenenda katika nguvu na uwezo wa mungu hatimaye ndugu zangu huene odare katika nini katika bwana na katika uwezo wa nini wa nguvu zake hiyo ni lugha ya agano satuiacho ataki kuzungumza habari ya agano leo kwaio hapa petro alikuwa anawambia wana wa israel kwamba ninyi ni sehemu ya maagano ambayo mungu aliingia na abrahamu swali linakuja vipi kuhusu sisi wa ndengereko hmm? vipi kuhusu sisi wa afrika wa bantu tende waefeso mlango wa pili naanza mstari wa kumi na moja anasema kwa ajili ya hayo kumbukeni ya kwamba zamani ninyi mlio watu wa mataifa kwa jinsi ya mwili mnaoitwa wasiotahiriwa na wale wanaoitwa waliotahiriwa yaani tohara ya mwilini iliyofanyika kwa mikono kwamba zamani zile mlikuwa hamna kristo mmefarakana na jamii ya israeli wageni wasio wa maagano ya ahadi ile mlikuwa hamna tumaini hamna mungu duniani Hmm? kwa lugha nyingine anasema kwa kuwa ninyi mlikuwa hamna agano na mungu kwa hiyo autotkal anasababisha kwamba ninyi mlikuwa hamna mungu duniani anamaanisha mlikuwa hamna mungu duniani maanayake anasema kwamba mungu ambaye ni roho alikuwa hawezi kuja kutenda mambo kwa niaba yako katika ulimwengu wa damu na nyama na hayaahubuti kuaminia hilo eh? mboa mmekaa kimya ghafla mnamwogopa siendo kasema neno lake sisi tunasoma tu <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> <coughs> wanaogopa radio wow. endo amesema kwao sio tu kwama umekuwa raia wa ufalme wa mungu lakini pia umekuwa nyumbani kwake nani mungu naja no, sisi huku huku kwetu huku tanzania hatuelewa hata uraia maanayake nini i si, kaka yangu wa kwanza ni raia wa uholanzi maana akiwa hapa tanzania ikatokea vita serikali ya uholanzi itakuja kumchukua imwondoe alafu sisi itatuacha pamoja na kwamba ni bro nasema ni kaka yangu nataka kenda nasemaga hamna tumetumwa kwa ajili ya raia wa serikali Neni, raia wwape wa, wa uholandi ko kawa na ndugu zako wako nje ya nchi wamekuwa raia wakija kusalimia hpakikinuka apo utaondoka nao unaachwa kwaona mimi na wewe tumekuwa raia wa mbinguni serikali ya mbinguni kwaio serikali ya mbinguni maanaake ufalme wa mungu unatakiwa kuhakikisha kwamba tuko salama bin salimini masaa ishiii na manne yes. pasipo kujalisha huko wapi najeii ndo kitu ambao wakristo hawaelewi <laughs> eh? zungumza na mtu ambaye ni mkristo aliyeokoka alafu akaghafilika aka akaenda kwa mganga wa kienyeji uliza kama aliweza kuaguliwa huwa aiendi jamaa wakipiga tochi mbwa hawaoni kitu wanasema mizimu ya kwendu mikubwa sana uali sio mizimu wanamwona holost ro mtakatifu amekaa pale ndum a mtumishi mmoja anaitwa karibleki shemeji yake anapenda kenda kwa waganga wa kyeji marekani kwao ameenda kwa wale wanao wanaopiga ramli kwao anapiga kwa nataka umwangalia shemeji yangu ma yani shemeji dada wa mke wake anataka kumsaidia shemeji yake. shemeji yake hapa ni kitu gani kinamfanya kituai kufanya biashara k sadie kumchekihujamaa kao jamaa jamaa ameanza gagul anacheki anasema Mm, mm, mm. anamwiza nini anasema simuoni ujama, kila nikiangalia naona msalaba mkubwa mkubwa kila nikiangalia naona msalaba sioni kingine zaidi ya msalaba ndio maana amna mtu anaeza kukuloga hmm? hawakuoni nilikuwa na kesi na wajamaa fulani alafu wakamloga me-jamaa alikuwa saidia kuangalia tumepakana shamba kafa alafu tukiwa mahakamakuu nikamfataamba fulani mnajua mmejaribu kuniloga mmejaribu kuniua mmeshindwa simnajua hilo akasema tumeambiwa wewe ni mtu wa mungu sana hawawezi kukuona namna pekee wanaweza kukuona ni ukipokea ushauri wa kijinga na kata wachawi na fyagea wachawi na wanyonga wachawi mwanamke mchaweasiikorobosho hii kasa lazima wakukamate the katika hali ya kawaida huo unalindwa masaa ishirini na manne sikiliza shuhuda za ile ilipotokea wanaita septembe 11 marekani wakati yale ma, majengo mawili yamepigwa ukisikiliza shuhuda za wapendwa utashangaa wengine waliamka asubuhi kila kitu kikakataa kwenda kazini kasimaleusiendi haum wala nini asale usiendi wengine anasema akachelewa mwingine anasema naenda kazini haikuwa kawaida yangu lakini lakiniikapata msukumo nikanunua kahawa nilivofika kwenye kaawa nikakuta kuna foleni kwo nikaswaati asubiria kikaumana ku yaani kuna shuhuda za kushangaza wengine alikuwa anaenda kanisani akagongwa gari yake ikachuguliwa k wakati mna mnabishana mnalumbana kule majengo yanaanguka anaanguka ufalme wa mungu utatumia mbinu zote kuhaikisha kwamba hauingii katika matatizo okay kwa hiyo bibilia inasemaje nasema sisi kupitia kristo tumekuwa ni sehemu ya maagano ambayo mungu aliingia na taifa la israeli tuko sawa mpaka hapo tuko sawa mpaka hapo sasa nataka tukaangalia maagano mawili chapchapu sasa kuna la mwanzo kumi na tano sitalizungumza sita zaidi ya kulipita tu maagano mawili yanayozungumzwa una agano la kwanza ni mwanzo kumi na tano ambako mungu aliingia agano na abrahamu abrahamu akisimama kwa niaba ya taifa la israeli na hili agano likaja likathibitishwa katika kutoka mlango wa 2shi 4 hilo agano alituusu sisi tuko sawa agano la pili ni agano ambalo mungu aliingia na abrahamu abrahamu akisimama kwa niaba ya kristo katika mwanzo kumi na saba ndio agano ambalo linatuhusu ta tukalisome mwanzo 17 mstari wa kwanza abraham alipokuwa mtu wa miaka tisini na kenda bwana akamtokea abraham akamwambia mimi ni mungu mwenyezi na anaposema mungu mwenyezi anasema mimi ni el shadai sawa kwa wale wasiojua maana ya el shadai course eli ni mungu sawa shadai maana yake ni kwamba ina maana kadhaa maana mojawapo maanayake ni kwamba motha eno kwamba mimi ni mungu niliye zaidi ya nini ya utoshelevu wako i am god of more mag mteno napendake watumishi wa wanasema yee ni el shadai siyo nchipo ana uwezo wa kukuhudumia kila kitu ambacho nakitaka hiyo ni tafsiri mojawapo ya jina la l shadai kwamba ni mungu aliye zaidi ya utoshelevu lakini pia shadai ina picha ya mama ambaye ananyonyesha maziwa mtoto mchanga sasa wangapi wanajua mama akishajifungua akishajipungua especiali kana mwezi mmoja miwili wangapi wanajua wengine amwezi kujua we? kwa wale wanaume wanajua ndo, ndo asara inapoanziaga hapa kwa sababu mmekaa sebleni mnapiga story alafu kugeuka mwenzi wayupo kwa sababu wote wakati anaongea na wewe masikio yako wapi chumbani akisikia <coughs> <coughs> kama jesi huyo kashawa akilala usiku halali moja kwa moja na ndo maana wanawakeama wana, wana wana, wakinamama wakinadada mtakia mweze kuomba usiku mmeumbwa hivo abingwa kuamkamka usiku sio wanaume wanaume ni ngumu mno si tukilala tumelala tumelalao oh, haleluya <laughs> lakini ninyi mmeekewa hicho kitu ndani mwenu kwamba una uwezo wa kushtuka usiku una uwezo wa kuamka usiku ukafanya maombi ukafanya nini lakini mwanaume akiingia kulala amelala kwahyo el shadai na hiyo picha kwamba mungu analeta picha kwamba yeye ni kama mama anayenyonyesha anayetunza mtoto mchanga kwa lugha nyingine anasema mimi ni mungu ambaye niko tayari kukutunza kukulisha kukuimarisha kama vile ambavyo mama mzazi anatunza mtoto mchanga anavyomnyonyesha anavyomjali na kuhakikisha kwamba mtoto iko salama muda wote kwamba ana afya njema na kwamba anakuwa kama ambavyo inatakiwa ndo mungu anavyosema mimi ndiko niko hivyo sawa lakini pia shadai maana yake nyingine ni mnyang'anyi kwa anavyosema el shadai anasema yee ni mungu ambaye uko tayari kunyang'anya wengine kwa niaba yako wewe naona amtae kuitikia kwao nahani kanani ilikuwa ni waisraeli alifukuza watu akufukuza mbonakaalifukuza kufukuza infacti mungu akenyeagano la kale kimeta sio tu kwamba alikuwa anafukuza anasema mkifika pale hakikisheni mnaua kila kitu mpaka watoto wachanga mnasema muungu yupyhuyuuwakwenu kwanini kwa nini kwa sababu mbili kubwa moja usipoangamiza adui zako wote kuna mawili azatokea ukiwaacha wanaweza wkugeuza ukaanza kuabudu miungu yao ama mbili ukiwaacha baadaye wataaka kuja kulipiza kisasi ndio maana walikuwa wakienda wanasieka yaani kama ni kijiji kama ni taifa wanafieka kila kitu kuhakikisha kwamba hakuna ambaye atakua kujenyuka miaka mingi baadaye kuja kulipiza kisasi kwao anasema mungu anamwambia mimi ni mwenyezi mwenyezmungu lshadai nenda mbele yangu ukawe mkamilifu ungekuwa na hii picha kwamba mungu wako ni bausa yuko tayari kupiga wtukarate na gujoruu kwa ajili no yako hiziunajua wakristo mnaamini shetani ni bausa alafu mungu ni watoto wangu nawopenda nawapenda sana wanangu nmuwe na amani wanangu hao ah, oh, oh, oh. hmm? aoyo miaka mingi iliopita nikiwa mbea nafanya sehemuna namalizia siku ya mwisho ukumbe ulikuwa mdogo wa watu mia na hamsini alafu ile siku ya mwisho akaingia ama kule nyuma nyuaalioinganask na nguvu za za giza jinsi zilivyoingia bingwa makanisa nikamwangalia sasa so alikuta tunamalizia kama dakika mwisho naongea wale wanataka zaizlivongia mtakatifu nitaomba alwanatau mtakatifuntaomba mtakatifu atakuja ataingia kwao nikasema weka mikono yako juu moja tusome mstari menye nyewe macho ule mama ayupo yani go alivotinga kwenye ukumbi ule mama naye akala kuona uhitaji wala kukemea kwa sababu gani bausa ameingia mstari wa pili o mungu, mungu anamwambia abrahamu nami nitafanya agano langu kati ya mimi na wewe nami nitakuzidisha sana sana agano lila nani la mungu sio la brahamu nami nitafanya agano langu kati ya mimi na wewe kwao agano lila nani kwao anayebeba zamana ya agano ninani anayewajibika kutekeleza mambo yote aliyoatika agano ninani gud asa nami nitafanya agano langu kati ya mimi na wewe nami nitakuzidisha sana sana lugha ya kuzidisha ni lugha ya nini lugha ya kuzidisha ni lugha ya nini lugha ya baraka, baraka si ndiyo anasema abraham akaamka kifudifudi mungu akamwambia akasema mimi agano langu nimefanya nawe nawe utakuwa baba wa mataifa mengi kwaio anawajibika kumfanya abraham awe baba wa mataifa mengi ni nani mungu wala jina lako hutaitwa tena abraham lakini jina lako litakuwa abraham kwani nimekuweka uwe baba wa mataifa mengi nitakufanya uwe na uzao mwingi sana lugha yaninio ya baraka nami nitakufanya kuwa mataifa na wafalme watatoka kwako sasa moja nikuambia kitu ambacho jinsi ambayo mungu anatenda kazi mpango wa mungu tangu mwanzo ilikuwa ni kutoka katika mtu mmoja amgeuze ile mtu awe taifa koa anawambia abrahamu ntatoa mataifa kutoka kwako tuko sawa sawa tuko sawa na wafalme kutoka kwako ambao ukija kwenye ufunuo mlango wa tano mstari wa kumi kuanzia wa tisa mpaka wa kumi anasema kwamba yesu kristo amechinjwa akamnulia mungu watu wa kila kabila kila jamaa kila lugha kila taifa ili wawe nini wafalme na nini na makuhani tuko sawa hasa mstari wa saba anasema agano langu nitalifanya imara kati ya mimi na wewe na uzao wako baada yako na vizazi vyao kuwa sasa kiswahili inakuwa ngumu ja niangalia tafsiri ya neno labda inaweza ikawa imekaa vizuri msara wa saba neno anasema hivi nitalithibitisha agano langu kama agano la milele kati yangu na wewe na wazao wako baada yako na vizazi vijan bado bbilia habari njema nitalithibitisha agano langu nawe wazawa wako na vizazi vyao vyote moja nisea kwenye kiingereza anavyosema aaitafsiri kiingereza anasema hivi and i will establish my mya between me and you and your descendants after you in he eneration kwamba nitalithibitisha agano langu kati ya mimi na wewe na vizazi vyako kiswahili nakuwaja na, na msaidie descendance in their generations na uzao wako ama wazao wako katika vizazi vyao kmoja okay, ni kuelewesha nachokizungumza tangu abraham mpaka leo hii takriban imepita miaka elfunne sawa na wanasema kizazi kimoja walao kibibilia unaweza ukahesabu miaka arobaini ama ukahesabu miaka mia kizazi tuko sawa kwa mungu anaingia agano na abrahamu anasema abraham agano linaloingia na wewe ni agano ambalo ni la milele kwamba popote nitakapomkuta mzao wako katika kizazi chochote nitamfanyia kama ambavyo nafanya na wewe tuko sawa na kama kizazi kimoja ni miaka mia nne ama ni miaka mia na imeshapita miaka elfu nne vimeshapita vizazi vingapi tangu abraham mpaka leo hii vizazi 4 na yeye anasema anashika agano lake kwa vizazi elfu moj kwa hyo naona mimi na wewe leo hii tukipata uthibitisho kwamba mimi na wewe tumekuwa ni mm, zao wa abraham basi mungu anawajibika katika kizazi hiki cha sasa kutuhudumia na kututendea exactly kama ambavyo alimtendea abraham na sawa sawa alivyoahidi kwa abraham <coughs> nataka na, na, ulielewe hili kumbuka ni agano la mungu sio agano lako anasema agano langu mimi kwaio anasema and and i will establish my covenant you between me imyat anu you annitathibitisha agano langu kati ya mimi na wewe na uzao wako katika vizazi vyao for an covenant kuwa agano la milele to be god to you and your after you kuwa mungu kwako na wazao watakaofuata baada yako wewe wengine okay, hawaelewi wewe unavyosema mungu wangu ni tofauti na mtu wa duniani anavyosema mungu wangu yule anasema mungu wangu kwa sababu mungu amemuumba wewe unasema mungu wangu kwa sababu mungu ameingia agano la milele ameahidi kwa nafsi yake mwenyewe ameapa kwamba lazima akutendee wema lazima akutunze lazima akulinde lazima ahakikishe kwamba yale mema yote aliyomwahidi abrahamu lazima ayafanye kwako vinginevyo asivyotekeleza yeye siyo mungu kwa ho unavyosema muungu wangu ni lugha tofauti kabisa na mtu ambaye sio mkristo mtu ambaye ajezelewa mara ya pili inaelewekaeleweke kaia anasema agano langu nitalifanya imara kati ya mimi na wewe na uzao wako baada yako katika vizazi vyao agano la milele kwamba nitakuwa mungu kwako na kwa wazao wako baada yako milele unajua ne amwelewi maanaake ukisema yule ni mtoto wa fulani anaake ni nafoseanoanaka le kaki jana um toto wa jems manakenen maramnamomuñe manakeneni uki semayu yule ni mbuzi wa nini jemsi manakenen ni mali ya jemsi nok balyan ama yuko chini ima ya imaya ya jemsi tunakubaliana mtoto wa jemsi mbuzi wa jemsi sindio okay tukisema yule ni mungu wa mnaogopa ninasema tukisema yule ni mungu wa jemsi maanake nini okay mea tueke lugha nzuri tukisema yule ni mfanyakazi wa itv maanake nini ama yule ni mfanyakazi wa coca cola ama yule ni mfanyakazi wa ikulu maanaake nini anafanya kazi wapi ikulu kwao anawajibika kwa nani ikulu sawa si sawa ok tukisema yule ni mungu wa fulani asante sana naona yaani amaraani anawashindani ake hawazi kilokole anaosema kwamba amekula kiapo kuwa mungu wako maanake nini anasema abraham nitakuwa mungu wako na kwa uzao wako maanake nini anaznavpota shida pepo za dini zinaenywuka maana ake ni kwamba mungu amekula agano amekula kiapo anasema kwamba mimi nitakuhudumia wewe abraham nitakutumikia wewe abrahamu na mzao wako nitakapomkuta mahali popote nitamtumikia sasan <gasps> misi nasoma biblia ama o unatafsirije o nadhani hii lugha ilipotokea mungu mungu wa wa, wa wa wa wa bushiri mungu wa TV joshua mungu wa nadhani imetokea watu kuna wengine mko hapa hata watu hawajui wa kama una mungu ha? kuna wengine tangu wamesemea kwamba wame mi ni mtumishi wa bwana yesu wamejipa navyoo mimi naitwa apostol kj mimi naitwa profeti eh, nasibu mimi naitwa mchungaji bishop dok apostol proet <laughs> lakini hata siku moja hatujawahi kuona dalili yoyote kwamba mungu yuko pamoja naye kwao mungu alivyoingia gana anasema nitakuwa mungu wako wewe abrahamu na katika vizazi vinavyokuja sehemu nitakapokuta nitakapokutamzao wako ninaahidi mii nitakuwa mungu kwake kwa mzao wako kwa luga nyingine nitakutumikia okay wangapi hapo wanajua kwamba yesu alikuwa mungu ni mwanadamu lakini pia ni mungu wangapo walisoma mungu akiosha watu miguu unadhani alikuwa anaosha nani kwa hiyo nazania yesu alipoinama kuosha miguu mungu akasimaa akasema tiinami inama mwenyewe mwenyeweunajua shida ni kwamba tumefundishwa kuhusu si, anafanya yote hayo ni kwa sababu ya upendo okay nikuulize swali kuna wazazi wangapi wanaenda kufanya kazi ambazo hata walikuwa hawataki kufanya tu ili tu wapate kitu cha kutunza watoto wao okay tukisema wazazi wanatumikia watoto wao tunakoteka kwa sababu lisipoingia hilo kwenye akili yako utamwaminije mungu sasa wee mwenyewe unamwogopa ukimwangalia kimtego mtego yani ndo maana ukiingia tu baba yetu ule mbinguni natubudhambi zangu zote kwa kwakuaza una kwa kutenda <coughs> kabla ujapigwa radi alafu kwa nini maombi yako j hayajibiwi kwa sababu ue ntapeli unaomba msamaha kwa sababu una shida ungekuwa hauna shida usingekuja kuomba msamaha na wengine mnaomba msamaha kabla ya kulala kwa sababu mnatarajia kufa zaidi usiku kuliko mchana kwa ho unaomba msamaha wa dhambi zako nkesi ukifa usije ukaende jehanam uwe na uzima wa milele kwao insuane kwao mungu amekula kiapo bwana yesu asie bwanayesu asie k okay. hey. tende kwenye mwanzo ni historia najua zaidi lakini nitakaa vizuri tu sahivi mwanzo ishii na mbili mstara wa kwanza ikawa baada ya mambo hayo mungu alimjaribu abrahamu akamwambia e abrahamu naye akasema mimi hapa akasema umchukue mwanao mwana wako wa pekee umpendae isaka ukaende zako mpaka nchi ya moria ukamtoe sadaka ya kuteketezwa huko juu ya mlima mmojawapo nitakao kuuambia mugu aiko strict anaambia mchukuwe mwanawako wa pekee hivi ni kweli abrahamu na mtoto mmoja vipi kuhusu ismaili ismaiismaili sindumaana sia neno mzao katika vizazi vyao kwamba alikuwepo ismaili mungu amtambui ismaili ama ismaili mwite vote navotaa kumita ishmal ismaili ismaili mungu amtambui ya najua ni mtoto toa katika viuno vya abrahamu lakini sio sehemu ya mapatano sio sehemu ya gano kufuatana na mungu kumbuka ismaili ni wa kwanza wa pili ni isaka ana mwana wako pekee umpendae sana ndiyo mana wako watoto wengi watu wengi watuwote mweubu wana mungu katika sura na mfano wa mungu lakini wewe ni mwana wake wa pekee anayekupenda sana hawaoni <laughs> <onya> hao wengine <laughs> nikaa hie kuena kwenye, kwenye familia nyingine nao zim, vimeta kweli yule mtoto anaefanya vizuri shuleni ndo anamwita kuja kusalimia wageni chokora ile chokorachokoraleamb fungia sto huyo <laughs> <laughs> ama wanamtuma naenda kwa shangazi yako itndi kwa sababu anajua kuna wageni wa maana wanakuja akionekani okay. kwaa anawambia akamtoe course story inaenda inaenda inaenda inaenda akawa amemweka juu ya kichanja anataka kumtoa mstari wa 1uitano malaika wa bwana akamwambia abraham mara ya pili kutoka mbinguni akasema nimeapa kwa nafsi yangu asema bwana kwa kuwa umetenda neno hili wala hukunizuilia mwanao mwanao wa pekee 17 katika kubariki nitafanya nini nitakubariki na katika kuzidisha nitafanya nini nitakuzidisha uzao wako kama nyota za wapi za mbinguni na kama mchanga ulioko pwani na uzao wako utamiliki malango ya adui zao na katika uzao wako mataifa yote ya dunia watajibarikia kwa sababu umetii sauti yangu kwa hiyo mungu anamwambia abrahamu kwa kwakuwa umetii kwakuwa umemtoa mwana wako pekee kwa ajili yangu mimi hakika umethibitisha kwamba unaniheshimu na kunipenda kwa maana hiyo naapa kwa nafsi yangu kwa sababu mungu hana aliye mkubwa kuliko e naapa kwa nafsi yangu katika kukubariki nitakubariki na katika kukuzidisha dafaa nini ntakuzidisha na uzao wako mahali popote watakapokuwepo watamiliki malango ya adui zao na kupitia uzao wako dunia nzima watabarikiwa nimeapa mimi mungu mwanzo 26 ikawa njaa katika nchi hiyo mbali na njaa ile ya kwanza iliyokuwa siku za abrahamu isaka akamwendea abimeleki mfalme wa filisti huko gerari bwana akamtokea akasema usishuke kwenda misri kaa katika nchi nitakayokuambia kaa ugenini katika nchi hiyo nami nitakuwa pamoja nawe na kukubariki maana nitakupa wewe na uzao wako nchi hizi zote nami nitakifanya imara kiapo nilichomwapia abrahamu baba yako nitazidisha uzao wako kama nyota za mbinguni nami nitawapa uzao wako nchi hizi zote na katika uzao wako mataifa yote ya dunia watajibarikia kwa sababu kwa sababu abraham alisikia sauti yangu akayahifadhi maagizo yangu na amri zangu na hukumu zangu na sheria zangu isaka kaa katika gerari kwa hiyo mungu anamwambia isaka nitakutendea mema nitakubariki nitakuzidisha nitakustawisha kwa sababu ya abraham sio kwa sababu ya chochote ulichokifanya wewe sio kwa sababu ya tabia yako sio kwa sababu ya mwenendo wako noono kwa sababu ya abrahamu kwa sababu nilikula kiapo kwa abrahamu kwao dini nini ni kutafuta namna yakuwa mzawa nani Abraham. wa abrahamu ili mungu akinikuta mahali popote atimize kiapo chake ka kwao isaka akakaa akalima tani mstaro wa kumi na mbili hmm. ntasoma mtaro wa kumi na mbili kumi na tatu na kumi na nne kwenye bibilia ya neno tafsiri ya neno anasema isaka akapanda mazao katika nchi hiyo kwa mwaka huo huo akavuna maramia kwa sababu bwana alimbariki isaka akawa tajiri mali zake zikaendelea kuongezeka mpaka akawa tajiri sana akawa na mifugo ya kondoo na ngombe na watumishi wengi sana kiasi kwamba wafilisi wakamwonea wivu nini akia Aki mgu hivi itatokea nini tukiamua kuamini mungu anataka huwe tajiri kiasi gani kwa nini anataka huwe tajiri okay kwa nini alitaka isaka awe tajiri kitu gani kilimsukuma na kumchochea mungu amtajirishe isaka kwa sababu ya gano ambalo alimwapia nani atakawe tajiri kiasi gani sasa una ya yakungangania ngombe nakondoo wehuko tauni maainkhasomasema nakondoo k- na na mbuzi sawa good lakini we huko town inawezekana labda unahitaji kuwa na viwanda vya nguo amaama eh? Ama viwanda kutengeneza vya kutengeneza chochote vyakula kwao si ukangangania kwamba baba katika jina la yesu kristu mimi ntajiri wakuondo na mbuzi nachikia kuondo na mbuzi lakini a umesema hivyo hivo tuntawapokea katika jina la yesu kristo utakaponipa ntawabalisha wao hela katika jina la esu. no unaweza ukaondoa mbuzi na kuondoa ukaingiza biashara unaoitaka na ukitaka kujua mtu amejiandaa kuwa tajiri naweza nikafanya zoezi hapa lakini nitawaumbua nikimsimamisha mtu nakwambia wewe nikikupa milioni mia hivi utaifanyia nini nitafungua biashara biashara gani ziko nyingi tu nyingi tu nyingi tu nyingi tu yaani naweza nika- nyingi tu naweza nikasafiri nikafanya biashara ya mazao mazaohuyo U- mtu ukimpa milioni mia inaisha yote hajawai kukaa hata siku moja akatafakari na mtu anamnayoela itakaa imtikie wayaatusome tena wa mstari wakkofu <laughs> anasema isaka akapanda mazao katika nchi hiyo kwa mwaka huo huo akavuna maramia mwaka huo huo msisitizo mwaka huo huo si wakristo zwengine wakisoma i mistari yawaelewi amesema mwaka huo huo mwaka huo huo kwa lugha nyingine naweza nikaanza na mtaji wa shilingi labda shilingi elfu moja kwa sababu ya mazungumzo tu baraka ya bwana ikaanza kuzungusha hii shilingi elfu moja kiasi kwamba tukifika mwisho wa mwaka utakuta hii shilingi elfu moja mtaji wangu umeongezeka mara mia kwa akusema trip ya kwanza tu ametaa mwaka huo huo sawa Hamati, huyo ni mzao wa nani wa abraham sasa moja nipige shotcat twende kwenye wagalatia tatu tujitumbukizi hapo halafu tutarudi mahali wagalatia tatu tutaanza mstari wa kumi na tano mpaka wa kumi na nane alafu tutarives tutarudi mstari wa kumi na tatu mpaka wa kumi na nne waghalatia tatu kumi na tano mpaka wa kumi na nane anasema ndugu zangu nanena kwa jinsi ya kibinadamu lijapokuwa ni agano la wanadamu hata hivyo likiisha kuthibitika hakuna amtu alithibitishae wala kuliongeza neno anasema hivi hata kwenye maagano ambayo ni ya kibinadamu agano likishaingiwa damu ikamwagika hakuna mtu anayeweza kuongeza kitu kwenye lile agano wala hakuna mtu anaeweza kupunguza kitu kwenye lile agano tuko sawa na mungu aliingia agano na abrahamu katika mwanzo kumi na saba ikatumika damu ya kibinadamu kwenye mwanzo kumi na tano aliambia chukua ng'ombe mbuzi kondoo na kuku jogoo na hisura alipokuja kuthibitisha ile agano katika kutoka ishii na nne wakatumia damu ya ng'ombe na mbuzi katika mwanzo kumi na saba damu iliyotumika ni damu ya abrahamu mwenyewe akaambiwa tairiwa alipotairiwa damu ikamwagika damu ya binadamu kama nnao alafu yesu anakuja kuthibitisha anapokufa msalabani anathibitisha lile agano kwa damu yake mwenyewe na kwa sababu hiyo anasema agano likishaingiwa hakuna mtu anaweza kuongeza kitu wala hakuna mtu anaweza kupunguza kitu sawa jamani kumi na tita basi ahadi zilinenwa kwa abraham na kwa m- zao wake hasemi kwa wazao kana kwamba ni wengi bali kana kwamba ni mmoja kwa m- zao wako yani kristo tuko sawa kwa kwao mungu aliweka ahadi na hiyo ahadi ilikuwa ni kwa kristo sawa anasema ni semalo ni hili agano lilothibitishwa kwanza na mungu ra liotokea miaka baadaye halitangui hata kuibasia ile ahadi kumbuka anasema kiapo ambacho mungu alifanya kwa abraham kilikuwa ni miaka 4 kabla torati sheria ya kwa hiyo aijaja sheria ra sheriaku imekuja miaka na baadaye kwa hiyo haiwezi ikavunja ikatangua ikabadilisha agano ambalo mungu aliingia na kristo ama na abraham kwa niaba ya kristo na aaham kwa niaba ya taifa la haiwezekani inaeleweka inaeleweka maeleweke ngoja nikufafanulie kitu angalia wana waiel nilikwambia kwamba wana wae walikuwa wanabarikiwa na takoyesha muda io mrefu sio kwa sababu ya tabia ya yao kuwa njema walikuwa wanabarikiwa kwa sababu ya kiapo ambacho mungu aliingia na abrahamu sio kwa sababu ya tabia ya yao njema ama sieleweke oja tupozi hapa tutarudi hapa hii sehemu ya kwanza ni utangulizi ha, ha, ha, ha, ha. tuende kwenye kumbukumu torati tutarudi hapa mlango wa tisa <laughs> angalia mungu anavyowambia israeli wakati anaingiza kuwamilikisha kanani naanza mstari wa kwanza sikizayee israeli hivi leo nataka kuvuka yordan uingie kwa kumiliki mataifa yaliyo makubwa na yenye nguvu kupita wewe miji mikubwa iliyojengwa kuta hata mbinguni watu wakubwa warefu wana wa anaki wao uliokuwa ukisikia eh, wakitajwa hivi ni nani awezae kusimama mbele ya wana wa anaki tatu basi jua siku hii ya leo kuwa bwana mungu wako ndiye atanguliaye kuvuka mbele yako kama moto tekete zao atakayewaangamiza tena atawaangusha mbele yako ndivyo atakavyowafukuza na kuwapoteza upesi kama alivyokuambia bwana nne usiseme moyoni mwako bwana mungu wako atakapokwisha kuwasukumia nje mbele yako ukasema ni kwa haki yangu aliyonitia ya bwana ni miliki nchi hii kwani ni kwa ajili ya uovu wa mataifa haya bwana awafukuza nje mbele yako si kwa haki yako wala kwa unyoofu wa moyo wako hivi ni eh, hivi uingiavyo kumiliki nchi yao lakini ni kwa uovu wa mataifa haya bwana mungu wako awafukuza nje mbele yako tena apate kuliweka imara hilo neno bwana alilowaapia baba zako abrahamu isaka na yakobo umesikia alichosema anasema basi jua ya kuwa bwana mungu wako hakupi nchi hii nzuri uimiliki kwa ajili ya haki yako kwa maana huu taifa lenye shingo ngumu kosiokanza kujisisia jamani hey, mpendwa haleluya haleluya jamani ulipataje ulipataja rehema wiki tatu na hapa <laughs> wangatakaakinasizumzapa oh, mpendwa nilisimamia nyumba yangu nikasimamia ndoa yangu kila siku sanaona usiku likuana mkonopiga maombi pkasakumu na moja manakebibii nasema ndio mlizi wa nyumba yake kama sio maombi yangu munguatingengiza mkono kwa hiyo kwa hiyo nawe weamka usiku i hii nimefunga arobain upako wa namna hii sio wa mchezo huu ni upako wa mlima kilimanjaro nilifunga siku arbain mungu anasema sio kwa sababu ya unyoofu wa moyo wako wala sio kwa sababu ya aki yako mambo mawili moja kwa sababu ya kiapo alichoapa kwa abrahamu isaka na yakobo na mbili kwa sababu ya uoovu wa awa watu ndio maana amekumilikisha mali zote hizi sio sababu nyingine yoyote kwao woo unavyokwenda mbele za mungu una shida sijui hela ya mtoto sijui hela ya kizugeadi mungu wangu baba wa mbingini nimekuja kwa heshima na taadhima ninalitukuza na kuladzimisha jina lako keta mali pajuu ninaomba unisamee zazagfanya k zakuliakuteda alafu nimekuja ndo mwana huo ujibiwi kwa sababu unazania unajibiwa sawasawa na unyoofu wa moyo wako unajibiwa saasawa na matendo yako na huo sio msingi mungu anakujibu kwa sababu ya yesu kristo sio kwa sababu ya upumbavu wako wewe bibilia inasema matendo yetu yote ya haki ni kama matambara mabovu ni sawasawa na kitu kilichotiwa unajisi ok moja nikusaidia kama matendo yetu yote ya haki isa a s ta ishi n kama matendo yetu yote ya haki ni uchafu no sio sttan isaa ngapi stia sit msari wa nne kama matendo yetu yote, yote ya haki ni uchafu nikuulize swali swaliok okay. wangape wanajua matembere linguo lichafu li, li, li, li, li, lichafu laovyoovyo ok nikichukua linguo lichafuchafu libunia lichafu, lichafu lichafu nikalitia kwenye omo nikalilweka usiku kucha alafu nikalifua asubuhi nikaweka nika na shampuu alafu nikanukia vizuri nikiliweka hapo nje linakuwa nini bunia lisembele lilo lisafi aibadilishi ii kitu kingine kwa hiyo na nawewe matendo yako ya hati ambayo mungu amesema ni unajisi ni tambarabovu ukisafisha ukaomba rehema ukalia utakaso ukalia nini ikiwa safi inakuwa nini unajisi ulikuwa msafi naona mapepo wa dini anavyopata shida moja <laughs> nikwambie kama kama unachokiomba na kukiamini kinafanya kazi ya endelea nacho ila kama upati matokeo labda unatakia ubadilishe ukishaanza kusema mungu ananijibu na kunitendea wema sawasawa na mwenendo wangu na tabia yangu wangape anajua ibinisi atapiga kambi nyumbani kwako atahakikisha kila sekunde anakusababisha umekosea kwa namna moja ama nyingine ili nini ili usio na ujasiri wa kupokea mbele za mungu lakini akijua kwamba unajua kwamba unajua kwamba unapokea mbele za mungu kwa sababu ya kristo na gano ambalo mungu alimwapia abrahamu hana chakutega nacho tena awezi acakutega na nini ha? no anawambiaga watu na watu wazaniaga utadi wewe njo nikuti napigana ka okay. agogtua gonwa wakuupaaadae ntageuka tamhudumia mgonjwa alafu tukshamalia uendel haihusiani alafu baadae ntawambia jamaa nisamee lsh keek kdogae tnasema yesu akaingia ekaluni sindio akakuta jamaa wanafanya biashara akasema tokeni jamani kwenye nyumba ya baba yangu kwa pango la kanini alifanya hivyo soma bibilia yako anasema alienda besani akaenda kuchuma boko akaenda akamata hkichapio alafu kesho yake akarudi yaani amewangalia akasoma ramani akasema wangoja b kesho yake akarudi tuendelee turudi kwenye wagalatia tatu kwa hwo anasema agano ambalo mungu aliingia na abrahamu haliwezi likabadilishwa na torati ya musa sheria amri kumi zilizokuja miaka mia 4 a theathini baadaye haiwezekani mungu amekula kiapo katika kukubariki atafaya nini atakubariki na katika kuzidisha nini atakuzidisha swali ni moja tu je umeshawishika je umeshawishika mstariw 8gat8 anasema kwa maana urithi ukiwa kwa sheria hauwi tena kwa ahadi lakini mungu alimkirimia abrahamu kwa njia nini ya ahadi kwa hiyo ahadi yenyewe ni ipi mstari wa 13 hadi wa kumi na nne wagalatia tthadi kristo alitukomboa kutoka katika laana ya torati kwa kuwa alifanywa laana kwa ajili yetu maana imeandikwa amelaaniwa kila mtu angikwai juu ya nini ya mti ili kwamba baraka ya nane ya abrahamu iwafikilie mataifa katika yesu kristo tupate kupokea ahadi ya roho mtakatifu kwa njia nini ya imani kwao mungu anaingia agano na abrahamu anasema popote nitakapokuta mzao wako lazima nihakikishe baraka hii ya kwako baraka ya bwana inakaa katika maisha ya huyu mtu na lazima nimwachilie roho mtakatifu kwa huyu mtu kwao Kuhu roho mtakatifu pamoja na baraka ya abrahamu vinapatikana kwa imani na vinatenda kazi kwa imani na imani nini ni kushawishika kabisa tuko sawa tuko sawa hasa mstari wa ishiri na tisa anasema na kama ninyi ni wa kristo yaani kama wewe ni mali ya kristo basi umekuwa mzao wa abraham na mrithi sa sawa na ahadi sema mimi ni mzao wa abraham na mriti sawa sawa na ahadi okay kama hujashawishika sio mbaya twende kwa galatia nne mstari wa 2 na 8 sawa mpaka mstari wa thelathi ama mpaka mstari 3moja alikuwa anafananisha na maagano mawili anasema agano la kale ni nisaasawa na hajira na agano jipya ni sawasawa na sara ko wagalatia ishiia sh, e, nane anasema basi ndugu zangu kama isaka sisi tu watoto wa ahadi sema mimi ni mtoto wa ahadi kwa kuwa mimi ni mzaa wa abrahamu kwa sababu ya kristo aliyoko ndani mwangu asa lakini kama vile siku zile e, ma siku zile yule aliyezaliwa kwa mwili alivyomuudhi yule aliyezaliwa kwa roho ndivyo ilivyo na sasa lakini lasemaje andiko mfukuze mjakazi na mwanawe kwa maana mwana wa mjakazi hata riti kabisa pamoja na mwana wa muungwana ndipo ndipo saa ndugu zangu sisi si watoto wa mjakazi bali ni watoto wa huyo aliye muungwana kwa kwaiyo anasema kwamba wale wanaotafuta kurithi ahadi za mungu kwa juhudi binafsi kwa kwa kutegemea mwili wao hawatakawarithi ni wale tu wanaotumia imani wakiamini kwamba wao ni mzao wa nani wa abraham kwa sababu ya kristo mwanawezo wasie mwanawezo wasiye k wewe ni mzao wa nani wewe ni mzao wa nani sema mimi ni mzao wa abrahamu kwa sababu ya kristo kwoo popote bibilia inapozungumzia mzao maana yake ni kwamba inamzungumzia mimi <coughs> twende waibrania waibrania sita waibrania mlango wa sita naanza msaro wa kumi na tatu chap chap anasema kwa maana mungu alipompa abrahamu ahadi kwa sababu alikuwa hana mkubwa kuliko yeye mwenyewe wa kumwapa aliapa kwa nafsi yake akisema hakika yangu kubariki nitakubariki na kuongeza nitakuongeza na hivyo kwa kuvumilia akapata ile ahadi kumi na sita maana wanadamu huapa kwa yeye aliye mkuu kuliko wao na kwao ukomo wa mashindano yote ya maneno nikiapo kwa kuyathibitisha akia mungu tena vile misi aliokoa nyama mwisho wa nini wa mabishano kumi na saba kwa anasema katika neno hilo hilo mungu akitaka kuwaonyesha zaidi sana warithio ile ahadi wakina nani hao sema mimi hapa yeah. jinsi mashauri yake yasivyoweza kubadilika alitia kiapo katikati ili kwa vitu viwili visiyoweza kubadilika ambavyo katika hivyo mungu hawezi kusema uongo tupate faraja iliyo imara sisi tuliokimbilia kuyashika matumaini yale yaliyowekwa mbele yetu anasema hivi kwamba mungu alitumia mambo mawili kuthibitisha kwamba amemaanisha kwamba katika kukubariki atakubariki na katika kukuzidisha atakuzidisha mambo gani hayo mawili moja anasema mungu ambaye aseme uongo moja ni agano ambalo aliingia na abrahamu mwanzo 17 alafu mbili ni kiapo ambacho alimwapia abrahamu katika mwanzo ihin bi agano kiapo kwa hiyo mungu ameingia to- ame agano na amekula kiapo kwamba lazima akubariki lazima akuzidishe je umeshawishika hilo ndo swali je umeshawishika je umeshawishika sinaasema nitakuwa mungu wao kamai mungu ameapa kwamba nitakuwa mungu wako lazima nikubariki lazima ni kuzidishik anasema mungu aweiusema uogohii ni habari njema kwa wakazi wa jiji la dar es salam sasa huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio youtube gogle podcast telegram pamoja na nawatsap anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dilendi uliopo mbezidichi bondeni jijini ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu huruma gadi atapunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa kn m za juni hadihadi saamo hadi na dakika hh ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa drimland uliopo mbezibichi bondeni jijini dare sslaam au kwa mawasiliano zaidi viga simu nambari 7645242 na au 789524b au 67524b 公仆啊，你管理我们员工，你有资格挥卡呼噜？ umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma hurumagadi kama una ushuhuda ama maswali ama unahitaji kuomewa tupigie simu namba 7645242 au 6735242 au tuandikie barua pepe infot neema na kweli org