karibu katika mafundisho haya ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo kwaho tunaelewana mpaka hapo eh? sisore nimeweka utangulizi mrefu lakini ni muhimu na ndomana wanatakiwa uende ukasikilize na, na nini na nini okay kwa hiyo tumeona kwenye waibrania sit nitarudia tena ule mstari wa kumi na sit anasema maana mwanadamu huapa kwa yeye aliye mkuu kuliko wao na kwao ukomo wa mashindano yote ya maneno ni kiapo kwa kuyathibitisha katika neno hilo mungu akitaka kuwaonyesha zaidi sana warithio ile ahadi jinsi mashauri yake asivyoweza kubadilika alitia kiapo katikati ili kwa vitu viwili visivyoweza kubadilika ambavyo katika hivyo mungu hawezi kusema uongo tupate faraja iliyo imara kwaio anasema mungu ameapa katika kukubariki katika kuzidisha sema mungu ameingia agano na amekula kiapo kwangu kwa, kwa sababu mimi ni mzao wa abrahamu kwamba katika kunibariki atanibariki na katika kunizidisha atanizidisha okay neno kubariki labda linasumbua kile wangapi anajua baraka ya bwana utajirisha kwayo sema mungu amekula kiapo katika kunitajirisha atanitajirisha na katika kunizidisha atanizidisha zingati hajasema kukuongeza amesema kuzidisha kumi jumlisha kumi kumi mara kumi kwao unataka ivujumlisha amazidisha na amekula kiapo Kire mungu uma wa mbingu na nchi aliangekuwa na, na mkubwa angehapa kwa huyo lakini hana amehapa kwa nafsi yake manake ni kwamba asipotekeleze hicho kiapo chake maanake nafsi yake inaanza kuchafuka inakuwa na nakumbuka baraka napotenda kazi eh? Eh? mwanzo moja ishin nane ikiingia una haja ya kwenda okay ok so, tunataka tupige hatua kama ndio hivyo so, turudi, turudi kumbukumbu la torati tunapiga tunapiga safari chapchap tunaenda tutafika sasa hivi bwana yesu asifiwe asifiwe sana atukuzwe muno mwambia mm. mwenzie tunataka kuswitch tunataka tutoke kwenye laana tuingie kwenye baraka ndomaana tunaelekezana yote ili kuelewa hii vitu o vya kubahatisha ugu na tarati saba tatuangalia hi baraka hili a gano kidogo naanza mtero wa sita kwa maana wewe yani mungu anawambia israel kwa maana wewe huu taifa takatifu kwa bwana mungu wako bwana mungu wako amekuchagua kuwa watu wake hasa zaidi ya mataifa yote walioko juu ya uso wa nchi bwana hakuwapenda ninyi wala kuwachagua ninyi kwa sababu mlikuwa wengi kuliko mataifa yote maana mlikuwa wachache kuliko watu wote bali kwa sababu bwana anawapenda na kwa sababu alitaka kutimiza uwapo wake aliyowapia baba zenu ndio sababu bwana akawatoa kwa mkono wa nguvu akawakomboa katika nyumba ya utumwa katika mkono wa farao mfalme wa misri basi jueni ya kuwa bwana mungu wenu ndiye mungu mungu mwaminifu ashikaye agano lake na rehema zake kwao wampendao na kushika amri zake hata vizazi elfu naye huwalipa machukizo mbele dee kwa io anachisema ni hichi anasema mungu anasema nimewatendea mema ya kwa sababu nawapenda hebu ambiye jirani yako mungu ameapa kukubariki na kukuzidisha kwa sababu anakupenda esema mungu ananipenda sema kumanisha sema mungu ananipenda sema mungu ananipenda mno yani ikipita siku nzima hajaongea na mimi anakosaranagobaku sema mungu ananipenda sema mungu ananilavu sema mungu ananipenda sana ene mlango wa nane mlango wa nane kwa ajili ya kuokoa mda naaza kusoma mstari wa saba sawa anasema nawe uzishike amri za bwana muungu wako upate kwenda katika nchi zake na kumita, eh, sorry kwa kuwa bwana muungu wako yu kuingiza katika nchi nzuri nchi yenye vijito vya maji na chemichemi na visima vibubujikavyo katika mabonde ma na milima nchi ya ngano na shairi na mizabibu na mitini na mikokomanga nchi ya mizeituni yenye mafuta na asali nchi utakayokuwa utakayokula mikate humo pasipo shida kutapungukiwa Itu ndani yake nchi ambayo mawe yake ni chuma na milima yake ya shaba moja ni kuambi, anachokizungumza hapa tunapewa picha ya maisha ndani ya ufalme wa mungu kwa lugha nyingine ufalme wa mungu unapokuja katika eneo lolote iwe ni kijiji nini haya ndo mabadiliko ambayo okay story nani anatokeak mmesha segastori mojanormoja naitwa mirakosite mji wameujiza huko guatemala panaitwa amalonga na amalonga okay amalonga ilikuwa ni mji ambao mtu wa, mababu walikuwa na miaka ishiri na sita yani ukiwa na miaka shiri na sita uye ndo babu katika jamii kwa lugha nyingine watu wanakufa mapema mno wanasema ulikuwa ukipita hata kwenye mitaa wakati wa mchana jua linawaka kuna giza madawa ya kulevya yani huwetaja kila aina ya matakataka alafu wakristo wakaamua kuingia kwenye maombi jina lako litukuzwe ufalme wako uje mapenzi yako atimizwa pa duniani kama ilivyo mbinguni kwao akaomba kwa, kwa kumaanisha baada ya siku arobaini mungu akateremka sio tu kwamba watu waliokoka mamia kwa maelfu lakini ya malonga ikabadilika kilichofanywa akaanza kuita mirako site ni kwa sababu hata mazao yaliyotoka pale akawa anashangaza watu arot unakuta ni kubwa kama huu mkono boga kilomia kilo 7b5 kilo ndani ya miaka mitano wakulima wakawa wanaendesha masidisb si ndo wanapelekea mazao sokoni yani n kila kitu ufalme wa mungu ukiingia mahali kwao hii picha unaonyeshwa hapa ni ya picha ya ufalme wa mungu sasa twende mtara wa kuina moja jihadhari usije ukamsahau bwana mungu wako kwa kutozishika amri zake na hukumu zake na sheria zake zinazokuamuru hivi leo sisi tunaishi kwa kufuata nini imani sio sheria sio trate sio amri tunaata nini imani sema tunaishi kwa imani sema pasipo imani haiwezekani kumpendeza mungu mimi naishi kwa imani mstara wa sema angalia utakapokuwa umekula na kushiba na kujenga nyumba nzuri na kukaa ndani yake kiswahili akina wingi wa nyumba kiingereza anasema hauze nyumba ko shauku na kiu ya mungu ni kwamba si tuwe tuna nyumba sio moja wala sio mbili nyumba mwambie jirani yako baraka ya bwana katika maisha yangu inawajibika kunipatia nyumba kwa nasema angalia utakapokuwa umekula na kushiba na kujenga nyumba nzuri na kukaa ndani yake na makundi yako ya ng'ombe na kondoo yamtaongezeka hizo ni biashara si ndiyo na biashara zako zikafanya nini zikaongezeka na fedha yako na dhabiu yako ikafanya nini zitakapoongezeka na kila kitu ulicho nacho kitapofanya nini kitapoongezeka basi hapo moyo wako usiinuke ukamsahau bwana muungu wako aliyekutoa katika nchi ya misri katika nyumba ya utumwa aliyekuongoza e, katika jangwa lile kubwa lenye tishio lenye nyoka za moto na nge nchi ya kiu isiyokuwa na, ma, na maji aliyetolea maji katika mwamba mgumu aliyekulisha jangwani kwa maana wasioijua baba zako apate kukutweza apate kukujaribu ili akutendee mema mwisho wako kumi na saba sasa sikiliza vizuri hapo usiseme moyoni mwako nguvu zangu na uwezo wangu uwezo wa mkono wangu ndio ulionipatia utajiri huo bali utakumbuka bwana mungu wako utamkumbuka bwana mungu wako maana ndiye ya nguvu za kupata utajiri ili alifanye imara agano lake alilowapia baba zako kama hivi leo kwa o anasema kuna namna mbili ya kupata utajiri namna ya kwanza ni mstari wa kumi na saba namna ya pili ni mstari wa kumi na nane namna na ya kwanza msara wa kumi na saba ni wewe kutumia nguvu zako na uwezo wa, uwezo wa mkono wako namna na ya pili ni mstari wa kumi na nan wewe kutumia na kutegemea nguvu za mungu uosawa sawa hiyo msara wa kumina saba ni mfumo wa laana msara wa kumi na nan ni mfumo wa baraka oeb tuwami t biid taka mtu mmojamsitoke apo wote bayo kum, nane, nane kumi a saba nataka mtu mmoja akatusomee yeremia kumi na saba tano hadi sita yeremia kumi na saba msaru a tano hadi wa sita uh-huh. Uh-huh. Uh-huh. Uh-huh. Uh-huh sasa hiyo tafsiri huwa ni mbovu kidogo kwa kiingereza inasema vizuri amelaaniwa mtu amtegemeaye mwanadamu mtu ambaye anategemea nguvu za mikono yake ama nguvu zake mwenyewe kuwa kinga kiingereza tunayo ajiukiingereza King, King, ona kina wa m sarwatan se li na to ñimooo tam cap taten ne ñimbañ aana naneana amelaaniwa mtu amtegemeaye mwanadamu ambaye amefanya mwili wake kuwa ndio nguvu zake sawa ndicho kinachozungumzwa kwenye kumbukumbu la torati nn kui na saba utakaposema ni nguvu na uwezo wa mkono wangu ndo umenipatia utajiri anasema wee umeingia chini ya laana sawa ama si sawa ok kwana nasema hapo usiseme moyoni mwako nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndio ulionipatia utajiri huo utajiri upi amezungumzia nini nyumba amezungumzia fedha na dhahabu amezungumzia biashara amezungumzia mifugo amezungumzia kila kitu kilichochema sawa mstari wa kn nataka tusome wote mojambi tazu twende umefundishwaga vibaya dunia nzima hata mi mwenyewe huko nyuma nilishafundisha vibaya huu nilikuwa nafundisha kwamba sababu ya kwamba mungu anakupa nguvu za kupata utajiri ni ili atumie utajiri huo ili kwenda kuhakikisha kwamba mnahubiri injili ili athibishie agano lake na mi nishahubiri hivyo kwa sababu ndo tafsiri zinavyoashiria hivyo mpaka lipokuja kusema kwenye tafsiri ya good news catholic edition sikia anavyosema remember that it is the lord your god who gives you the power to become rich kwamba kumbuka kwamba ni bwana mungu wako ndie akupae nguvu za kuwa tajiri alafu anasema hivi he does this anafanya hilo ama anafanya hivi because kwa sababu he is still faithful today to the covenant that he made with your ancestors anakupa nguvu za kupata utajiri anafanya hivyo kwa sababu anataka kuthibitisha kwamba yeye bado ni mwaminifu kwa agano na kiapo ambacho aliingia na baba zako Amen. kwa hiyo sababu ya yeye kukutajirisha sio kwa sababu ya mambo atakaenda kutokea mbele ni kwa sababu ya kile ambacho alikiahidi huko nyuma hili mnaelewa akia mgu amjaelewa wewe ni mzao wa nani wa abrahamu kwa, Abraham kwa sababu ya nani abrahamu yu Abraham yu yuko wapi sa hivi abrahamu yuko wapi yuko mbinguni yuko na nani yuko na mungu sindio na mimi ni mzao wake kwa hiyo akiniacha mungu akiniacha nikawa maskini maanake nini abrahamu anamchaki mungu a uliniapia lakini kwamba mza wangu atakuwa tajiri naona skili sio mwaminifu <laughs> wangapaa nyela anachokizungumza ameapa ameapa amesema nikikuta mzao wako mahali popote katika kumbariki nitambariki katika kumzidisha nitamzidisha na ninafanya hivyo abrahamu kwa sababu yako wewe isaka nitakubariki nitakuzidisha nitahakisha umekuwa tajiri sana kwa sababu baba yako abrahamu alikuwa mwaminifu kwangu kwa sababu baba yako abrahamu alinitii mimi sio kwa sababu ya chchoto unachokifanya inaingia ama ingi na anasema anakupa nguvu za kupata utajiri ama anakutajirisha ili kuthibitisha kwamba yeye bado ni mwaminifu sasa kama mungu muumba mimu na nchi amehapa etukasoma ye mstari mmoja alafu tutamalizia na pointi chache tere saburi lo lo lo 9 lhn mungu anasema hivi mimi sitalihalifu agano langu sitabadili neno nenelotoka midomoni mwangu mungu anasemaje hata halifu nini hata badili nini neno lake amesemaje katika kubarika tafa a nini na katika kuzidisha afaa nini okay tupige hatua swali linakuja okay kama mungu amesema hivyo vipi kama mimi leo hii nimeokoka nimezaliwa mara ya pili alafu sina kitu sina hata kianzio inakuwaje sina biashara sina kazi inawezekana hata sehemu ya kulala ni shida vipi kuhusu mimi je mungu anaweza akaonyesha huo uaminifu wake kwa abrahamu kwa isaka na yakobo uaminifu wake kwa kristo na akanitajirisha akanizidisha akanibarikije anaweza vipi kuhusu mimi vipi kuhusu mimi ambayo nimezaliwa katika ukoa ambao hata hata hata hujulikani elimu yangu sifuri vipi kuhusu mimi anaweza akafanya kitu anaweza akabadilisha maj... kumbuka imani nini ni kushawishika kabisa kwamba mungu nini mwaminifu na anao nini uwezo wa kutekeleza kile alicho kiahidi je vipi kuhusu mimi sina mtaji sina elimu sina historia yangu ya sio siyo nzuri tuende mwazo h9 tuna story ya yusufu kauzwa na ndugu zake kapelekwa misri kafika misri yuko uchi hana kitu mstari wa kwanza basi yusufu yusufu alikuwa ni nani mjukuwa nani ha? kwani aweza akawa mjukuu wa abraham kwani kitukuu atamwita atamwita nani? Nani, nani babu eh? mjukuu anasema huyu nani babu kitukua anasema huyu nani kilembo anasema huyu nani sasa mbao mnamumunya maneno kwa hiyo yusufu mjukuu wa nani wa abrahamu hiyo kwa baraka ya abrahamu anayo ama hana je mungu ameapa kuwa na mzao wa abrahamu ajaapa amesema nitakuwa na mzao wako katika vizazi vyao kwauo alikuwa na isaka baadaye akawa na nani na yakobo tuone jie uko na yusufu basi yusufu akaletwa mpaka misri naye potifa akida wa farao mkuu wa askari mtu wa misri akamnunua mkononi mwa hao wa ishmaili waliomleta huko bwana akawa pamoja na yusufu naye akastawi naye alikuwa katika nyumba ya bwana wake yule misri kwa nini bwana alikuwa na yusufu kwa sababu ya agano ambalo mungu aliingia na nani na abrahamu kwa nini bwana yuko na wewe leo hii kwa sababu ya agano hasa angalia mstari wa pili tusome mstara wa pili wote moja mbili tatu twende okay kitakachosababisha wewe ustawi kinachosababisha mimi na wewe tustawi nini eh? kwa kuwa bwana yuko pamoja sema kwa kuwa bwana yuko pamoja nami ni lazima nistawi ni lazima nifanikiwe katika mambo yote unajua watu wa duniani wanaita nini hiyo hiyo inasababisha kustawi wanaita ngekewa wanaitangekewa anzaji anangekewa kweli, kweli yani wanatafuta na manyio ya ngekewa alafu isingekewae sindio sasa unawezekanaje ukawa na bwana alafu usistawi okay. bwana unaye hauna kwa hiyo hiowo umestawi ama sita shida ni kwamba tafsiri yetu imevurugika ime tunadhania kwamba ustawi ni vitu bibilia inasema ustawi ni bwana kuwa na wewe sio vitu ustawi ni kwa sababu bwana yuko na nawewe ustawi nakufanikiwa ni kwa kuwa bwana yuko na wewe sema mimi nimestawi sana na kufanikiwa sana kwa kuwa bwana yuko pamoja nami mstari wa tatu bwana wake akaona ya kwamba bwana yu pamoja naye aya kuwa bwana anafanikisha mambo yote mkononi mwake aha kwa hiyo bwana akiwa na nawewe nini kinatokea anafanikisha nini ambayo utatia nini mkono wako kuyafanya kama sema bwana yuko pamoja nami na kwa sababu hiyo mambo yote ntakayotia mkono kuyafanya bwana lazima ayafanikishe bwana lazima yafanikishe bwana lazima ayafanikishe hata unajua watu wamwelewi kiwa kwenye maombi siku moja alafukaata kuzungumza na nawewe kitu shut akasema nyie mnaposoma bibilia mmetengeneza dhana na taswira ambayo haipo mnaposikia kwa mfano labda samson alikuwa ana nguvu anaweza akanyenyua geiti akatupa ama mnavyosikia kwamba siui daudi akakamata simba ama mnavyosikia sijui nabii elia mnavyosikia i ni... kuna zana ambayo mmetengeneza vichwani kwamba mtu roho wa bwana akija juu yake katika maisha yake kuna namna ambavyo huyu mtu lazima awe ajabu roho amefika na mbaya zaidi watumishi wakubwa nda ah, nasikia mkono wangu unawaka moto sasa bwana yuko tayari kuponya na weo oh, umeenda kuombea mgonjwa unasubiria mkono upate moto unazidi kuwa wabaridi <laughs> <laughs> kwahio unasema bwana yuko na mimi akasema ndani kufundishe kitu kwamba unaposoma bwana yuko pamoja na mtu huyu mtu alikuwa ni, alikuwa, alikuwa ni alikuaaliua inymbema anakuwa ni supenatural natural nisaidie Ha? kwa lugha wengine anakuwa na uwezo wa kiungu ambao unatenda kazi katika hali ya kawaida hutasikia huta kwamba sasa najua nini mnaonaga e, nikihudumia hapa hamna hata siku sikumeja nimewaza nini roa bwana amekuja juu yangu njot nyombe ni nomo yuko sehemu yako akanyambia mfano mzuri ni huu karama ya uwalimu niliokupa watu wengi wakikusikiliza wakikuangalia wanadhania kwamba wewe ni una akili tangu ukiwa mtoto kwaio ndomana wunaweza ukafundisha hivyo hawajui kwamba ni mimi natenda kazi kupitia wewe kwa kuwa wanaona hii ni kawaida mno kwa sababu wengine nasema kama angekuwa ni roho mtakatifu maneno yake yote angenyoka vibomu vibomu visingetoka kwenye mdomo Ha? akija hauhauyi haiba yako personality yako haiyaribu anaitumia personality yako kutenda kazi vizuri tuko sawa na kwa maana hiyo maana yake ni kwamba akishakuja ukawa kitu kimoja naye unaponyoosha mkono sio mkono wako tena huu ni mkono wa roh mtakatifu ni mkono wa bwana angalia ule mtara wa tatu tuee tsomi wa tara watatu tena moja mbili tatu tuende mambo yote wapi mkononi mkono mwake bwana anafanikisha mambo yote wapi mkononi mwake kwao lazima uwe na shughuli ya kufanya lazima uwe unafanya kitu ili bwana aweze kufanikisha unaelewana akafanikisha mambo yote wapi kaio kama mkono mwake. amuna wagapa anakumbuka story ya mkate na samaki watu elfu tano samaki wawili mikate mitano bwana yesu akaipokea akamshukuru baba akaibariki ile mikate ikaama ufalme ikatoka kwenye ufalme wa giza kaingia kwenye ufalme wa mungu alafu bibilia nasema akawapa mitume wafanyaji wagawe ile mikate na samaki unadhani iliongezekea wapi mikononi mwao ngoja niichomekee hapapa wengine mnavyotoaga sadaka mnatoa sadaka kijinga kweli Hallelujah. sadaka yako kabla ujaitoa matoleo yako ulitakiwa ukamati ile le uweke mkono uibariki hua mnafanyaga <laughs> hivou mnafanyagahivoulitak si, bwana yesu akachukua mikate ile si sindio akaibariki unachukua una sadaka yako huko nyumbani huko wapi unaweka mkono juu yake unaibariki ukiibariki maanaake nini unaihamisha ufalme inatoka kwenye ufalme wa ulimwengu huu inaingia kwenye ufalme wa mungu na ukishaibariki lazima fanya nini multiplication abundance subduing ini unapoibariki ile hela maanaake nini unaiachilia uwezo wa kiungu wa kusababisha iongezeke wengi huwa mnatoa eh? mpo, mpo. mpo. a na naacha iingia kidogo namna hiyo akafanikisha mambo yote wapi mikononi no, mwake kwa hiyo kuanzia liohi ukiwa unatoa chochote hata kama ni shilingi hamsini ama mia weka mkono juu bariki hiyo kitu sema baba katika jina la yesu kristo asante kwa ulichonipa sasa sasahivi nabariki na fedha nabariki kiasi hichi mnapoenda kukitoa katika ufalme wako hiyo itaanza ku Si, yesu alishukuru akabariki miaka mingi iliyopita mungu alinifundisha namna hiyo na alinifuma malipabaya kweli ai maana ilikuwa nimetoka kulipa kitu alafu nimenuna hujawahi kuona na nayo nyeeuwa mnuni ukiwa na milioni ya kutumia alafu ikaporomoka ikayo mabakia elfu thelathini na alafu toto kaja akambia mama kiatu kimechanika ndiashone shiingi elfu tano unachekelea embetu ishmakali nakat wakatirio unamia kutumia mba mama kiatu kimechnikasematanachotupa tanuna kingine oh haleluya lakini <laughs> ilipobakia sat kwaio namia ilikuwa ni kitoa na mungu akaambea usifanye namna hiyo ukifanya hivyo hela inakata kuanzia leo hii ukilipa ukitoa chochote kile shukuru kushukuru ndio kubariki na kubariki ndio kushukuru ukishukuru baraka ya bwana inakaa juu ya ile hela kwao ile hela inazidishwa kwao haitakaa ikate kwangu mi nikinunua kitu cha buku nikinunua kitu cha milioni na shukuru kinasababisha l tuko sawa bwana yesu the bailee kabla siya sau nani kwenye gari yake ana vile vikaratasi vya kisasa vya kufutia kamasi vitishu vile vya unayo kinatoka ama kimekwamia kinaweza kinabebeka naomba nilete aeluya tuwekane somo leo hapo iliambiwakitunjianfnikasawak tuendelee tuko sawa eh? k msarasaa anasema bwana wake akaona ya kwamba bwana yu pamoja naye na ya bwana anafanikisha mambo yote mkononi mwake sema anafanikisha mambo yote mkononi mwangu unajua wakati nakuwa sijui kama skuhizi bado ipo kunanes ulikua ukimwona umpelekee ikalio bado wanachomaga wenye makalio sh amnaga suivi e, zamani sa wakichoma sindano kwa sababu tuko kama kule mwonduli mm. ilaani kwao kwa, kwa, karibu manesi yote unawajua yani kuna ambaye akuchoma ukitoka hapo wiki nzima ani kitu <laughs> na uvimbe jui nabidi ukande na maji wangapo wanajua hiyo na kuna mngine akuchoma hata um naka a kitu kimekufinya tu namna hii kwahio ukienda unachungulia cha ubaya mm maana ni huyu mmoja bwana anafanya kazi na mikono yake ndomana akuchoma yumi huyu mwingine ha? seriously hata kwa kina dada wasusi wangapa najua kuna msusi mwingine akikusuka vipele maumivu ama mjuhyo na kuna mwingine akikusuka inakuwa poa kabisa kanza kujifunza akikusuka ikiwa poa najua mkono wa bwana yuko na mkono wake ukna amekusuka inauma ha? Ha. tena ngoja, ngoja niliongea hapa kabla eh unaona hii unaona hivyi hii box imetengenezwa in such a way ingekuwa imejaa walitengenezwa ukivuta moja nyingine naenyuka juu ndiyo ukivuta nyingine anatokeza juu ukivuta nyingine anatokeza juu sasa nataka upige picha huo ndo ufalme wa mungu huko ndani mwako na ufalme wa mungu ndani mwako una kila kitu usipotoa iliyoko chini ya hiji juu sindio Asa kwa wale wanaofanya neno ukitaka kufanya unabii neno la maarifa usiposema neno la kwanza ambalo mungu amekwambia mengine ayaaji lazima lama nliacire nikilitamka nikilitamkalnatengeneza nafasi nyingine kupanda alafu nyingine kupanda ko na uspotowa usipotoa tengenezi nafasi nyingine kupanda a ufalme wa mungu ndani mwako huko nje ndaanimako au konje monaka amtaki tena seviet hoye niliambia nikiwa njiani akasemalazima nilisema okay te tumalizie mstari wa nne yusufu akapata neema machoni pake yaani pontifa akamtumikia naye akamuweka pontifa naye akamweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na yote yaliomo akayaweka mkononi mwake kwa hiyo yu misri yule akaakisha kwamba amechukua vitu vyote ameviweka mikononi mwanane mwa yusufu ili yusufu avisimamie kwa sababu gani bwana anafanikisha nini mambo yote mikononi mwanani mwa yusufu mstara wa tano ikawa tokea wakati alipomweka awe msimamizi juu ya nyumba yake, yot, nyumba yake na vyote vilivyomo bwana akabariki nyumba ya yule misri kwa ajili ya yusufu mbaraka wa bwana ukawa juu ya vyote alivyokuwa navyo katika nyumba na katika mashamba akayaacha yote aliyokuwa nayo mkononi mwa yusufu wala hakujua habari za kitu chochote chake ila hicho chakula alichokula tu satuelewani pontifa anamwangalia yusufu huu jamaa kila anachotia mkono kifanya kinaeleweka kamwamishia akasimamia mradi wa kuku, kuku wa mayai wakati yusufu anaenda kuokota mayai na kutunza wale kuku wanakusanya mayai mia kwa siku yusufu alivyoingia mayai mia tatu na poncifa mama yake sio akuza mjinga anasema kuna kitu hapa hebu yusufu nataka kuanzia hivi utasimamia ngombe wa maziwa ndo wajibu wako hii mayai acha huko nani karumanzira inaenda kwenye mayai karumanzira ameingia kwenye mayai yanashuka kutoka mia tatu wala sio mia te yanatoka mayai sabini kwenye ngombe kule ua maziwa akikamliwa yanatoka lita ishirini hivi yusufu anasimamia kule anatoka lita s nini anasema yu nani yusufu utakuwa unaenda kuuza vitu vinavyotoka hapa unapeleka sokoni yusufu akiondoka saa moja asubuhi saa tatu anarudi kuja kuongeza mzigo akienda saa tatu ankuja kuongeza mzigo ikifika saa saba stok yote imeisha kauza yote yani kwa potif anasemaje yusufu Uh, kuanzia leo hii kila kitu katika hii nyumba weendomsimamizi sindio <laughs> kwa sabu mpige sabu mwona jinsi inavyoenda utasimamia kumbuka yusufu ni nani wa waabrahamu na hiyo ndio picha ya maisha yako alivyotakiwa kuwa lolote unalotia mkono kulifanya kwa sababu itatsau mungu ameapa kwamba yee ni mungu wako kwamba atakuwa na wewe katika kubari aai yeah. na katika katiauidiha aaini kiasi kwamba okay. kwa hata mtu akikosea kitu chake akakiweka mkononi mwako lazima akistawi yeah. okay. kuna ndugu mmoja wengine mkongo tulimfunguaga ile mkongo alikuwa na majini ndio anampatia mali utajiri whatever lakini ukikosea ukampa yule mkongo elake wakushikia inapotea yaani hata ukimpa ukachukua laki ukaambia nanii simn shikahii hebu niekee alafu akachukua akaeka mfukodi kasema lakini koja ebulete nimpe nani yule nipeleke nyumbani akiingiza mkono mfukoodi hivilaki aiko yaani kitendo tu cha kuingiza kwenye mfuko wake hivi inapotea majini anachukua kwao siku huyo amekuja kwenye semina tuko kwa mchungaji wana waana mianzini nikasema oja niwambea watumiriako umane kwaio nikamtamkia zikaingia dola elfu kumi kwenye akaunti yake usiku alivyorudi nyumbani majini akamtokea wakasema kwa nini umepokea hizo hela akasema sikuziomba yule mtu amenitamkia zikaingia kwaio mimi sijamuomba yendo amenipa tutazipoteza tutaziondoa akasema kuchukua kaaidanikuchukua zi zichukueni tumekwambia mrudishie kwa kwadi anasema irudishiwe awawezi kuzichukua ja akasema hapana zichukueni tuwe zikawaidaninazichukuazawatu chukueni na zi hizi azichukuliki baraka akishaingia mahali amna akachumaulete my ren amna kachumaulete ili ele ikakaaga mle nani jamaa akanunua daladala akajega si watu vikindu kule na kadhalika swali ni mojatu nani yuko na wewe sema bwana yuko na mimi ameingia agana na amekula kiapo katika kunibariki atanibariki na katika kunizidisha atanizidisha hasadaa tuzugumze pointi chache hapa zakuongezea nataka upige picha yusufu ni picha ya kristo si sindio yesu alikuja kwa walio wake awakumpokea yusufu naye alikataliwa na alikata ndugu zake wangap nakumbuka hiyo wakamtupa shimoni kaburini baadaye akatoka akaja kaenda magereza Utubi, yesu alikuenda kuzima si sindio baadaye akatoka yesu akaenda mkono wa kuumi wababa akawamtawala wa vitu vyote si sindio yusufu naye akaenda misi akawamtawala wa vitu vyote ukimtoa farao wangapana ni story hiyo inafanana oktene okay, taratibu sasa kwa hiyo kama yesu ni nafasi ya yusufu mimi nawe yesu naua kwenye nafasi ya nani ya ponsifa sawasi sawa sawa si sawa ok ponsifa alikuwa anafanya kazi gani alikuwa ni mkuu wa usalama wa taifa sindio mlinzi wa farao ndo kazi yake sawa si sawa sawa si sawa okay okay na taka usome mstari wa tano no soma mstari wa nne najua ni ndefu soma mstari wa wann soma mstari wa nne kwanza moja mbili tatu twendekwo yusufu akapata kibali mbele ya nani ya potifa kwa hiyo pontifa akamruhusu yusufu afanye nini amtumikie sawa si sawa yeah. naomba nikuulize swali yesu kristo amepata kibali mbele ya macho yako yeah. wagai anaezasema kwamba yesu kristo amepata kibali mbele ya macho yangu okay swali la pili kwa nini umruhusu akutumikie pontifa alipata kibali machoni pa yusufu akamruhusu yusufu amtumikie na weo unanyambia yesu amepata kibali machoni pangu pa swali swalilangu nili kwa nini aumruhusu wakutumikie akaingina okay, yesu hawezi kunitumikia ok stop moja tuende mahali alafu tutarudi hapa twende matayo chap alafu tutarudi hapa twende matayo ishini mstari wa ishi a nan bwana yesu anaongea na mitume ama tuanze mstari wa ngapi ileza kupata context tuanze mstari wa ishiri na tano mpaka wa ishirina nane anasema lakini yesu akawaita akasema mwajua ya kuwa wakuu wa mataifa huwatawala kwa nguvu na wakubwa wao huwatumikisha lakini haitakuwa hivyo kwenu bali mtu yeyote anayetaka kuwa mkubwa kwenu na awe mtumishi wenu na mtu yeyote anayetaka kuwa wa kwanza kwenu na awe mtumwa wenu isnnane kama vile mwana wa adamu asivyokuja kutumikiwa bali kutumika kwao yesu anasema japaa nini wakingelia anasema amekuja nini kutumikia nia niangalia nena anasemaji nena anasema asema... kama vile ambavyo mwana wa adamu akuja ili kutumikiwa bali kutumika sindio an biblia barijea anasema hivi Uh, anasema jinsi hiyo hivyo mwana wa mtu hakuja kutumikiwa bali kutumikia na kutoa maisha yake kuwa fidia ya watu wengi kao e swali yesu amepata kibali ajapata kibali kwa nini umruhusu akutumikie hee muulize jirani yako kwa nini aumruhusu yesu akutumikie anasemaje hokikana okay, kwamba hujashawishika twende kwenye petro wa kwanza mlango wa tano kabla ya kurudi kwenye mwanzo kule ntaanza mstari wa sita hadi wa saba basi nyenyekeeni chini ya mkono wa mungu ulio hodari ili awakweze kwa wakati wake huku mkimtwika yeye fadhaa zenu zote kwa maana yeye hujishughulisha sana kwa mambo yenu amepata kibali hajapata mbona umkabidhi kazi yako mbona umruhusu wakutumikie muulize jirani yako mbona umruhusu yesu akutumikie oke turudi kwenye mwanzo kule sasa mwanzo thelathii na tisa tunamalizia mstari ule kwanza tulikuwa mstari wa ngapi wa nne yusufu akaona neema ama kibali machoni pake akamtumikia naye akamweka awe msimamizi juu nyu ya nyumba yake na yote yaliyomo akayaweka mkononi mwake kwahio manake kama yesu kristo amepata kibali katika maisha yako utafanya nini utamruhusu wakutumikie kwa kufanyaje kwa kukabidhi vitu vyako vyote chini ya nini kuweka chini ya mamlaka yake hey. sawa si sawa. Sawa. sawa sawa si sawa sawa si sawa, sawa. sawa. sawa. sawa. sawa. sawa. alafu anasema mstari wa tano ikawa tokea wakati alipomweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na vyote vilivyomo bwana akabariki nyumba ya yule misri kwa ajili ya yusufu mbaraka wa bwana ukawa juu ya vyote alivyokuwa navyo katika nyumba na katika mashamba hasa nikuulize swali kuna eneo gani katika maisha yako ambalo yesu hana mamlaka nalo na Yuhu! Eh? bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe eneo eh, gani hilo eneo eh, ambalo baraka ya bwana haitendi kazi katika maisha yako ni eneo ambalo haujalitiisha chini ya mamlaka ya yesu kristo na miaka mingi iliyopita hstori nimesahau kidogo lakini mpendwa mmoja amechapika kwelikweli wakati huo kwao anaangaika namna ya kutoka ndo tumeanza kufahamanafahamiana tu kwao ulivyomwangalia nikaambia sikiliza ndugu mungu anazungumza na mimi ananiambia kwamba alikuambia uchukue kifaa kimojaapo cha biashara yako ambao umeifunga ukiuze na akanyambia kwamba hofa ambayo umekisha kupata mpaka sehivi ni laki mbili na hamsini na akakwambia uuze hicho kifaa kwa hiyo laki mbili na hamsini uchukue laki mbili na hamsini uitoe kanisani lakini umekataa kufanya kwa nini asema ni ni kweli lakini <laughs> sasa mi nataka kufungua biashara yangu tena alafu nianze kupunguza vifaa <laughs> nikaambia ndugu sikiliza labda mungu ana aja na hela yako labda anataka apate udhibiti katika maisha yako labda yumkini ukikubali kutoa hicho kifaa ukasema utakiuza ukaenda kambia niko tayari kwenda kukiuza labda ata kaba ujakiuza mahali yako itageuka akawaza baada ya siku mbitatunaama vizabado natafakari alafu siku moja akapiga vagti asma mungu nimekubali uchonyelekeza ukiniletea mteja nauza i kitu ilikuwa ni dry ya saluni baada ya kufanya hivyo sikumulikana ni jioni yake ama kesha yake asubuhi akapata simu hata fulani w sukuegwa na salunie eh, mbona ujafungua ah, unajua nilipata shida yanii nikaifunga kwa hiyo hela ya chumba imekuwa ni shida akasema tukutane saa tano wakakutana akasema twende kuna sehemu akamfikisha akasema ile eneo nalionaj akasema zuri kwa biashara tafali tafali. Tafali. okay mwenyewe huyu hapa oja nilipie ko ikalipiwa chumba mwaka mzima wakati ametoka hapo jioni akapigia simu na rafiki yake mwingine shoga shost ukapi njo nini sikiliza saluni yangu lemistaki tena nataka nikukabidhi uendeshe weo kwao paka kufika jioni anaenda kulala na saluni mbili na draya alikuwa ajausa aliporuhusu yesu awe na mamlaka kwenye hilo eneo abrahamu alivyoambiwa atoe mtoto alimtoa sialenda alikubali kumtoa lakini alimchica alikuwa anafanya nini mungu anajaribu aone aoneje sasa ni kuulize kuna eneo gani katika maisha yako ni no fly flyzone mungu aruhusii kufika shika dabu yako <laughs> kitu nimekisotea namnae alafu naambia gani je ni shamba je ni nyumba je ni mke je ni mtoto je ni mme eneo gani lo anaetafuta kuyokuwa nafsi yake nini na ambaye hka tayari kupoteza nini koo eneo gani la maisha maishao yesu anahuru ana mamlaka maanaake vitu vyote vilivyopelekwa mikononi mwa yusufu bwana akafanya nini akafanikisha mambo yote mikononi mwa nani mwa yusufu ko kila kitu kikienda mkononi mwa yesu bwana anafanya nini atafanikisha ho vitu mikononi mwa nani mwa yesu eneo gani hilo ambalo ana uhuruksiene okay. mbali sana bwana yesu sie kwa wale wa, wanaofaa wengine mlikuja hapa kazie ni kutwanga vita usiku na mapepo na mashetani ulinzi katika jina la yesu kristo nanyunyiza damu ya yesu kristo kwenye fensi naachilia upanga wa roho mtakatifu kule nje naweka malaika walinde kule kerenzended rudini rudini rudinirudini ondokeni rudini, ondokeni ondokeni korobosho ikakakaraaafu kilala usiku wanapita na wewe alafu kafikas asema ukaija ukafundishwa unajua nini bwana yesu weo usipoulinda mji yeye aulindae akesha bure kwanzia leo hii ulinzi wangu na usalama wangu huko mikononi mwako ulivotia nini katokea vurugu zikaisha kwa hiyo kwenye eneo la ulinzi umekabidhi chini ya mamlaka yake vipi amgiok jirani yako muulize vipi hapa ana sauti ama hana sauti umekabidhi mikononi mwake akufanikisha ama bado anasema na jitaiditaidi kidogo na sa ingine io shsia sio lazima kutoa kutoan kwamba uende siria zile kwa wakati wako ufate umwambie bwana yesu sikiliza wewe ndio bwana wangu na mwokozi wangu leo hii maeneo yote ama eneo la fedha na uchumi leo hii nalitiisha chini yako naliweka mkononi mwako utakaponiambia chochote kile ambacho nataka niko tayari kufanya lakini nataka leo hii mbingu ijue dunia ijue na kuzimu ajue kwamba leo hii wewe ndiyo mkuu wa biashara yangu ndio mkuu wa kazi yangu <coughs> biblia anasema bwana alipoona mungu alipoona ya kuwa pointifa amekabidhi vitu vyote mikononi mwanani mwa yusufu mbaraka wa bwana ukaenda wapi juu ya vitu vyote sasa mbaraka wa bwana unawezaji ukaja juu ya biashara yako wakati biashara yako yesu anwambia kaa mbali anawezaje akaja kwenye kazi ya mikono yako sehemu ulioajiriwa ofisini wakati umwambia yesu kaa mbali hmm? anahitaji ruhusa yako anahitaji kibali chako wewe somolesariwaanenee teena moƴa mbil satu fende im lisama moise e sese na tisanne tena malaigier seɓaa ke a nɗeka nane safi naeleyokase eleyo ke me fika moƴa mbil satu wengine eneo la afya amjakabidhi mjakabidhi mkononi mwa yesu bado ndo aa bado nasoto hivi ninavyozungumza na wewe hapo roha anazungumza na wewe kafika kwenye mweo wako unajua ni eneo gani kidogo ambalo wanamkuu waambiwa kajitegemea huko kafunge robikafunge akauntiletea kusikia sasauti yake nabidi uanze kuimba weweni hafa ma ukinyamaza anaongea na naongea nanaeuta kumsikia naomega twaka budu bwana wasaniwasani <muchas> <muchas> ok so figi a suwa so mem sero a tano moƴa mbiri ta so mele znasoma nini ebu mtu mmoja tukiwakumbuka tulianzia kwenye matendo ya mitume tatu tukasoma mstari wa ishiri na tano na wa ishiri na sit ebu mtu aenda akasomea pale kwenye biblia ya kingereza imekamata vizuri tunamalizia anasema, anasema wakati mnatafuta anasema tokea wakati alipomweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na vyote vilivyomo bwana akabariki nyumba yule misri kwa ajili ya yusufu kwa ajili ya yusufu kwa ajili ya yusufu kwa ajili ya yusufu laban alibarikiwa kwa ajili ya nani ya yakobo kwa ajili ya yakobo tunaena sawasawa ehe nasemaje wa kiingereza5 na Hey, kwamba mungu aliingia gana na baba zenu akamwambia abraham na katika mm, zao wako wewe jamaa zote za dunia atafana nini watabarikiwa basi mungu amemtuma nani yesu mtumishi wake aje afanya nini awabariki amemtuma yesu ametumwa aja yakufanyia kazi wewe aja akutumikie wewe kama ambavyo yusufu alitumika nyumbani kwa pontifa ndivyo ambavyo na yesu naye ametumwa na baba aje katika maisha yako ukutumikia wewe lakini hawezi kufanya lolote mpaka umkabidhi mpaka utiishe kila kitu katika nini chini ya mamlaka yake na mkono wake sasa angalia kitu hichi okay tene taratibu mstari wa sita anasema ntasoma watannawanzo na st wa ikawatokea wakati alipomweka awe msimamizi juu ya nyumba yake na vyote vilivyomo bwana akabariki nyumba yule misri kwa ajili ya yusufu mbaraka wa bwana ukawa juu ya vyote alivyokuwa navyo katika nyumba ya uh, nyumba na katika mashamba akayaacha yote aliyokuwa nayo mkononi mwa yusufu wala hakujua habari za kitu chochote chake il, ila hicho chakula alichokula tu ne taratibu kabla ya yusufu kuja pointifa sio tu kwamba alikuwa anaangaika na kazi ya kumlinda farao lakini pia alikuwa anaangaika na biashara zake mwenyewe sawa yusufu alipokuja akakabidhiwa kila kitu bibilia inasema kwamba pointifa hakujishughulisha na kitu kingine chochote isipokuwa yeye kukaa mezani na kula kwa hiyo ilimruhusu pointifa kufanya nini kufanya kazi yake ya ulinzi sindio ambapo mungu alikusudia mimi nawewe tutakapomkabidhi yesu kristo mamlaka ili atutumikie inatuwekea titi tuwe huru tuweze kutumika katika kazi ya ufalme wa mungu habari ya tutakula nini tutakunywa nini na tutavaa nini anayeshughulikia nani ni yesu kristo na ufalme wake ni baraka ya bwana katika maisha yetu kwa sababu tumejitiisha chini ya nani ya yesu kristo na sisi tunashughulika na kile ambacho tumeitiwa nini kutawala umiliki kutawala <laughs> ni kuuliza huo na mpango gadi ivitu ni vempl leo leo lleo a mtatoa mta, mta mkiwa mnatoa nataka utoe tu kwenye m fanya maamuzi ukishindwa leo hapa nena nyumbani fanya maamuzi angalia maeneo ambayo unajua kabisa kwamba yesu hana uhuru hujamkaribisha na kumkabidhi ili yakutumikia katika hilo eneo nasema yesu anantumikia yee menyewe amesema nasema hakuja kutumikiwa amefana nini kutumikia ni walokole tu n wamemgeuza kwamba wao wanataka kumtumikia yesu wakati yesu hataki hatumikiwe na wewe hana shida ya kutumikiwa nawewe wa aa nimekuja kutumikia sija kutumikiwa unasema lakini lakini nini lakini kitu kitugei maaka hiyo kuhubiri njili yenyewe ulitokia umruhusu aishi maisha yake kupitia wewe sio mimi ninayishi bali kristo yu kwao naenda akaangalia maeneo ambayo unaona kabisa hapa sijamkabidhi alafu mkabidhi inawezekana natafuta biashara ya kufanya kufanyaeeananatafuta kazi umewai kumkabidhi kawambia bwana yesu habari ya kutafuta kazi mimi meshinda lakini najua wewe unaweza kao leowi na kabidi jukumu zima nitatafuta kazi nitaandika barua maeneo ambayo wee utanyielekeza kutafuta wateja si kutafuta nini bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe nimeeleweka sieleweka je tunaweza tukamkabidhi sasa yesu, tuka yesu alafu si turudi kwenye nafasi yetu ya ufalme kuhakikisha kwamba ufalme wa mungu kwanza ndiyo kipaumbele anasema tutaingia wakati huo bwana alipoona ya kuwa puntifa amekabidhi vitu vyote mikononi mwa yusufu mbaraka wa bwana ukaja juu ya nyumba ya pontifa na vitu vyote alivyokuwa navyo bwana akafanikisha na kustawisha ni agana abalo mungu ameingia amemtuma kristo aje katika maisha yako kwa sababu mungu anataka kukubariki lakini hawezi kukubariki mpaka wewe utakapokabidhisha kila kitu chini ya kristo bila kukabidhisha kila kitu chini ya kristo mbaraka wa bwana awezi kutenda kazi katika maisha yako thats simple ndivo ilivyo <pause> banaesof meñelewa am jañelewa meni sikiam jani sikia meni lysenam si, jani si, lysen yanggalyato eneo gani konengeene koñekutoxelawana ciɗa lakini kwenye eneo lao la muda lamda sei basi uh, kwa kuwa leo tunahitimisha ligi inabidi tumalize tu mapema kutakuwa kuna vilio na vicheko jioni haleluya okay, kengine a tunazungumza nini yi bwana alibariki neno lakehii <laughs> ni habari njema kwa wakazi wa jiji la dari sasa mwelimu hurumagadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio youtube google podcast apple podcast spotify telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa drimlandi uliopo mbezidichi bondeni jijini dkumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu huruma gadi atapunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa 11 za jioni jiuni ha ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dlnd uliopo mbezibichi bondeni jijini dar daressalam au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari 7 sitini na nne mia tano mia mbiri arobaini na mbiri au sifuri saba 8 tisa mia tano mia mbiri arobaini na mbiri au sifuri sita saba tatu mia tano mia mbiri arobaini na mbiri kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayokuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda ama maswali ama unahitaji kuombewa tupigie simu namba 7645242 au 675242 au tuandikie barua pepe info at neema na kweli org