vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kama vile ambavyo yesu alikuwa dhambi ili situe haki ya mungu kama vile ambavyo yesu alikuwa laana ili baraka ya abraham katika maisha yetu ndivyo ambavyo yesu alikuwa masikini ili situpate kuwa matajiri kwaho anavyozungumza habari njema kwa masikini maana yake ni kwamba hiyo habari njema kwa masikini maanae ni kwamba utajiri umefika na utajiri unapatikanaje utajiri unapatikana moja kwa sababu ya kazi yake kamilifu ya pale msalabani kwamba katika mwili wake alimchukua umaskini na kwa kwahiyo mimi nawewe hatuna sababu ya tena okay, kama hilo umaskini tenamhilo pale msalabani na kwa maana hiyo utajiri ni halali yangu so, sasahivi utajiri ni halali kwa watu wote je na upataji huo utajiri kuweka oda ya kitabukika cha mwalimiherima zadi kinachoitwa nguvu ya ukemu kitakachotoka tarehe moj ya mwezwa9 220 watu 5 wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moj ya mwez wa9220 watapata punguzo la asimia 2r5 ili kuweka oda yako piga simu sasa 765242 au 675 iarobaini na mbili na sifuri saba nane tisa nia tano mya mbili badirisha maisha yako mimuno tukulipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukiri ambapo mwalimhuru magadi anakuletea ufahamu sahihi wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyonayo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukiri ni nini katika mtazamo wa agano lipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kadzi katika maisha ya mkristo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vile vile katika kitabu hiki cha ukili mwanimhuruma gadi anakuletea ukili utakaokuwezesha kufaidi mema yeyote yaliyokusudiwa na mungu a ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa urindhi ukili wa usonyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu piga simu sasa kabla ya tarehe moja ya mwezi wa 9isa 220 ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimhuruma gadi kinachoitwa nguvu iyoukili ili upate punguzo la asilimia 257945242 au 6 Tatu. Nya Nya saba tatu mia tano mia mbili arobaini na mbili na sifuri saba nanne tisa popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wee wow, unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimlifuwa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kama kristo uweze kutenda kuzungumza na kufikir ma krist n ufikiri kwako kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini ukifikiri vizuri utaamini vizuri vizuri vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri, na kufikiri vizuri ni kufikiri na ni kama kama kristo ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tuko tunaendelea na somo letu linalosema kingdom agenda ama ajenda ya ufalme wa mungu tumekusha kuzungumza mambo kadha wa kadha lakini leo nataka tuendelee na nitilie mkazo uh, uh, kati ya watu wawili kwa maana ya adamu pamoja na kristo kwa maana ya kwamba wote wawili tunaposoma katika bibilia walikuja kwa kusudi la kutawala walipewa mamlaka ya kutawala hpaduniani adamu akaamua kuasi akaamua kupindua serikali halali ya mungu akaiondoa madarakani na kristo ama yesu kristo akaja kurudisha serikali ya mungu madarakani kwa hiyo tunapoendelea kuangalia katika somo letu siku ya leo na siku ziizobakia tutaona je mimi ama wewe uko gani upandegani ko upande wa adamu ambaye ni mwasi ambaye alipindua serikali ya ya mungu madarakani ama uko upande wa yesu kristo ambaye alikuja kurudisha serikali ya mungu madarakani kwayo tutaangalia mambo kadhaa alafu we mwenyewe utapima kwa moyo wako na kwa akili yako mwenyewe alafu utajua uko upande upi lakini kabla ya kuanza hiyo nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho kwani aas tunapatikana ttakenda kaa a mwalaonge nimekuwa nikizitaja hizo tatu kwa hiyo naenda pale kasikilize mafundisho subscribe kwanza alafu pia sikiliza na utakaposikiliza usiache kushea na wengine ili eh, njili ya kristo izidi kusonga mbele kama ungependa kupata mafundisho ao kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 77 nawe utaunganishwa Aa, nitoe shukrani za dhati kabisa kwako kwako ambao ambao umekuwa umekuwa ukisikiliza na na na na na na na kufuatilia mafundisho ya ya ya kristo kristo kila kila siku siku kuhamasisha wengine waweze vipindi vipindi vya vya neema neema kweli kweli ili wazidi asante pia kwa kwa na kwa na pia kwa kwa kwa kuwashirikisha kile ambacho mwenyewe umejifunza kukisikiliza za dhati ukifanya maombi maombi ajili ya wasikiliza ja na kweli, kwa ajili wasikilizaji wa kwangu mimi pamoja timu yangu yako yanaleta ya tofauti kubwa sana kama ambavyo nimekuwa nikisema nitaendelea kao tena katika kuomba kwako usiache kuomba macho ya mioyo ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli yatiwe nuru ili waweze kumwelewa kristo na kazi ambayo yesu kristo alikuja kuifanya hapa duniani ili wawezidi sana kumjua mungu na yesu kristo na hivyo kuenela katika uzima wa milele lakini hali kadhalika pia usiache kuomba kwa roho mtakatifu kuwakusanya kwa, kwa nguvu zake na uweza wake na kusababisha mamia kwa maelfu ya watu kusikiliza mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kuomba mungu kwamba apeleke malaika wake waende njia panda na katika makutano na katika madaraja katika vijiji katika nyumba mbalimbali katika daladala ye, katika katika klabu za starehe mahali popote pale na kusababisha watu waweze kusikiliza kweli ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa hiyo ninasema asante sana kwa uaminifu wako na mwisho nikushukuru wewe ambaye umefanya maamuzi ya kuwa uh, kuwa wa vipindi vya neema na kweli na kwamba kila mwezi umekuwa ukichangia gharama za injili kwa njia a kwa redio kuhakisha kwamba habari njema za yesu kristo na kile ambacho amekifanya kupitia kazi ya kikamilifu ya msalaba pamoja na habari njema za ufalme wa mungu zinakwenda kusonga mbele na kufikia watu wengi zaidi asante kwa kuwa mwaminifu. asante kwa kwa kuwa kuwa mwaminifu kufanya maamuzi ya ya wa kristo thawabu yako mbele za mungu iwe ni tawadi, iwe ni utukufu, iwe ni taji utukufu a ufanya maazakuawaa uzima iwe ni taji ya haki na kuakikishia inaendelea kukua siku hadi siku baada ya kusema hayo basi rafiki nataka tuendelee na somo letu Aa, kumbuka tunaangalia kingdom agenda ama ajenda katika ufalme wa mungu tuliksha kuangalia mambo kadha wa kadha na kama hapo mwanzo katika katika mwanzo wa vipindi ni nikupe ni tu nikukumbushe tumeshazungumza mambo mengi na nataka haya nitakayoanza kuyazungumza sasa hivi nataka nizungumze na wale ambao watu miata ambao wamefanya maamuzi mwalimu nimeamua kuwa maauziaalimmimi na habari ya ufalme wa mungu nimechoka kuendesha maisha yangu kwa kujitegemea mwenyewe nimechoka kuendesha maisha yangu kwa kuwa mbinafsi nimechoka kuendesha maisha yangu pasipo kutegemea ufalme wa mungu kwamba naamua kuwa unguanaaua na mungu nataka niende ifie kwenye viwango vile ambao mungu alikusudia kuhusu maisha yangu kwamba najua mungu aliniumba kwa kwa kusudi kwa mani, kusudi hapa duniani na nataka kuona la mungu katika maisha yangu na kupitia maisha yangu linatimia k kama wewe ni mmojawapo wa hao basi haya tutakanza kuyazungumza kuanzia leo hii yanakuhusu wewe tunakuwa na sawasawa kwa hiyo nikupeleka tu haraka haraka e, e, ili tuweze kuelewana kumbuka unaposoma mwanzo moj i6 mungu anasema anasema natufanye mtu kwa sura yetu na mfano wetu na tuwape mamlaka ya kutawala kwao tunaweza tukafikia hitimisho kwamba kusudi la mungu kumuumba mwanadamu ilikuwa ni aweze kutawala kutawala maana yake nini kumbuka unaposoma zaburi a ta msar wa 1iti anasema kiti cha enzi cha bwana kiko mbinguni na ufalme wake unatawala vitu vyote Ala lakisoma zaburi ya 15 mstariwa16 anasema mbingu ni mbingu za bwana bali nchi ama dunia amewapa wanadamu kwa hiyo hio nini maana yake ni kwamba ufalme wa mungu mamlaka kuu ya mungu serikali ya mungu inatawala vitu vyote na hapa duniani mungu ameamua serikali yake hiyo kutenda kazi kupitia mwanadamu ameamua kwamba utawala wa serikali yake mamlaka yake itende kazi kupitia mwanadamu na ndio kisa cha kumuumba mwanadamu katika mwanzo mwanzoo sasa baada ya kumkabidhi adam mamlaka ya kutawala maanaake ni kwamba baraka ya bwana ikaja juu ya maisha ya, ya ya ya adamu ili kumwezesha kutekeleza majukumu yake yakiutawala kutaalan kutawala dunia kutawala kila kitu ambacho mungu alikuwa amekiumba hapa duniani tunaenda a rafiki sasa tunafahamu a akapata wazo mbadala akaamua kuasi akaamua kupindua serikali halali ya mungu iliyokuwa madarakani na badala yake akamkabidhi shetani na ndio maana ukienda ukasoma luka mlango wa nne ama matayo mlango wa nne ukianza kwanzia ule mstari wa kwanza na kuendelea utaona kwamba wakati shetani anapomjaribu yesu kristo anamwambia kwamba akamchukua yesu kristo akampeleka juu ya mlima aka biblia inasema akamonyesha milki zote za ulimwengu na faari yake ama kwa kin anasema akamwonyesha falme zote pamoja na utukufu wake ama pamoja na utajiri wake alafu shetani akamwambia yesu haya yote hivi vyote viko mikononi mwangu nami humpa yeyote kama nipendavyo alimkabidhi ibilisi tunafahamu ni adamu alimkabidhi ibilisi alimkabidhije ibilisi kwa adamu kuamua kumuwasi mungu kutoka kuwa chini ya mungu na ufalme wa mungu na kwenda kuwa chini ya shetani na ufalme wake na kwa manayo, ufalme wa maanahiyo ufalme wa giza ukaanza kutenda kazi hapa duniani madhara yake akawa nini madhara yake ni haya katika mwanzo ukisoma na ta kiompaa mungu anamwambia kwa kwa kuwa kuwa umelifanya hili am sauti ya mke wako ukalifanya hil ardhi imelaaniwa kwa ajili yako kuanzia leo utakula kwa kufanya kazi ngumu na kuvuja kuvujaasho maisha mateso ya mateso yakaanza kwa sababu ya uwasi wa adamu. then adamunaaaayesu anakuja anasema katika mb, matayo, kati, mstari anasma anasema tubuni eh, kwa maana ufalme wa mungu umefika kwamba badilisheni namna mnavyofikiri kwa kuwa ufalme wa mungu umefika kwa hiyo tukaona kwenye kipindi kilichopita unaposoma luka napoom adib anasema msisumbuke basi msifanye wasiwasi msivurugike akili kuhusu mtakavyokula mtakavyokunywa na mtakavyokula na mtaka vyokula, na kulala kadhalika kwa nini anasema mambo hayo yote yanaangaikiwa na watu wasiomjua mungu watu wasiokuwa na uhusiano na mungu lakini baba yenu wa mbinguni anajua kuwa mnayahitaji k asema nyiye shughulikeni kwanza na ufalme wa mungu na hayo mengine yote mtazidishiwa sasa tupozi mpaka hapo kwahio ukienda kwenye luka 4 mstari ule wa 43 unaona bwanayesu anasema kwamba imenipasa kuhubiri habari njema ya ufalme wa mungu katika miji mingine ama katika vijiji vingine pia anasema kwa sababu hii mimi nalitumwa kao yesu kristo anasma lilitumwa hapa duniani na mungu kuja kutangaza ujio uwepo wa ufalme wa mungu kwa lugha nyingine yesu kristo alipokuja hapa duniani alikuja kuleta kurudisha serikali ya mungu ambayo ndio serikali halali ambayo inatakiwa kutawala hapa duniani tuko sawasawa adamu alipindua serikali halali ya mungu yesu kristo akaja kuirudisha serikali halali madarakani na kwa maana hiyo basi kila mtu ambaye anajiita ni mfuasi wa yesu kristo anatakiwa ahakikishe kwamba na yeye anazunguka akitangaza habari njema za ufalme wa wamungu akielezea watu ukweli ukisoma yohana8 mstari tariwa yesu kristo yuko mbele ya pilato pilato anamuuliza wewe huu mfalme yesu anaambia nam ni sahihi kama ulivyosema kwa maana kwa kusudi hili la kuwa mfalme mimi nalizaliwa duniani na kwa sababu hii ya kuwa mfalme mimi nalikuja duniani nami nimekuja kuishuhudia kweli na kila aliyewaio kweli huisikia sauti yangu kweli nini ukweli ni kwamba hii dunia na kila kitu kilichoumbwa kinatakiwa kiwe chini ya serikali ya mungu chini ya mamlaka ya mungu sio chini ya serikali wala mamlaka ya ibilisi tuko sawa sasa uwasi wa adamu wa kupindua serikali halali ya mungu kutoka madarakani ilimsababisha adamu aanze kujitegemea katika kujitunza kwa lugha nyingine akatoka kuishi chini ya baraka akaanza kuishi chini ya laana tunakwenda sawasaa rafiki kwao mwanzo kabla ya uwasi baraka ya bwana ndo ilikuwa inamuhudumia adamu baada ya uwasi wake baraka ikaacha kumuhudumia adamu adamu akaanza kuishi chini ya mfumo wa laana ikawa kila kitu chake ili akipate lazima afanye kazi ngumu na kuvuja jasho na ndio maana bwanawezi anasema msivurugike akili basi mkitafuta namna ambavyo mtakavyokula kukula na, mtaka na kunywa kwa nini anasema hayo yanafanyika na watu ambao hawamjui mungu ama watu ambao wamemwasi mungu lakini ninyi mnatakiwa mjue kwamba baba yenu anajua kuwa mnahitaji haya yote lakini shughulikeni kwanza na ufalme wa mungu sateni taratibu yesu anakuwa akizunguka akihubiri injili habari njema ya ufalme wa mungu kwanza nisome sehemu chache twende kwenye luka mlango wa nne mstari wa kumi na nane alafu tutaenda kwenye matayo najua nimepita me, ni spidi sana lakini jari kuweka samari tuweze kupiga hatua vizuri anasema bwanayesu anasema hivi roho wa bwana yuu juu yangu kwa maana amejitia mafuta kuwahubiri masikini habari njema kwahio bwanayesu anasema kwamba nimewezeshwa kwa nguvu na uwezo wa roho mtakatifu ili niwatangazie masikini habari njema shika hilo kichwani rafiki alafu nataka tuende tena kwenye matayo matayo <clears throat> mlango wa kuinamoja yohana amesikia habari za yesu tuanze mstari ule wa pili mpaka ule mstari wa, wa, wa, wa, wa sita anasema naye yohana aliposikia huko gerezani matendo yake kristo alituma wanafunzi wake kumuuliza wewe ndiwe yule ajae au tumtazamie mwingine yesu akajibu akawaambia nendeni mkamweleze yohana mnayoyasikia na kuyaona vipofu wanapata kuona viwete wanakwenda wenye ukoma wanatakaswa viziwi wanasikia wafu wanafufuliwa na masikini wanahubiriwa habari njema ama wanatangaziwa habari njema naye heri ama amebarikiwa awae yote asiyechukizwa nami kwa hyo bwana yesu anasiitiza pia kwamba amekuja kuwatangazia masikini habari njema sasa angalia vipofu wanapata kuona viwete wanapata kutembea wakoma wanapata kutakaswa viziwi wanapata kusikia masikini je inakuwaje masikini inakuaje kama habari njema kwa kipofu ni niyeye kuona kwa kiziwi ni niyeye kusikia kwa kiwete ni yeye kutembea kwa mkoma ni yeye kutakaswa kwa mtu aliyekufa ni kufufuliwa je habari njema kwa masikini ni nini nikuulize suali sasahiv masikini hivi kitu ambacho kingemfurahisha sasa hivi ni kitu gani ukaenda kwa mtu ambaye ni masikini hana mahali pa kulala hana nguo za kuvaa chakula chake ni duni afya yake ni aenaani habari njema kwake ni nini ni kwamba umasikini nini umeondoka tunakwenda sawasawa na utajiri umeingia kama uamini ngoja nikuonyeshe sehemu moja kwenye <coughs> nikuonyeshe kazi kamilifu ya msalaba ya yesu kristo wakorinto wa pil 89 ili bibilia ijijibu yenyewe wakorinto wap 9 angalia paulo anavyosema anasema maana mmejua neema ya bwana wetu yesu kristo jinsi alivyokuwa masikini kwa ajili yenu ingawa alikuwa tajiri ili kwamba ninyi mpate kuwa matajiri kwa umaskini wake kama vile ambavyo yesu alikuwa dhambi ili situwe haki ya mungu kama vile ambavyo yesu alikuwa laana ili baraka ya abrahamu je katika maisha yetu ndivyo ambavyo yesu alikuwa masikini ili situpate kuwa matajiri ka anavozungumza habari njema kwa masikini kwamba hiyo habari njema kwa masikini, ni kwamba utajiri umefika na utajiri utajii unapatikan ajunapatikana moja sababu ya kazi yake kamilifu ya pale msalabani kwamba katika mwili mwiliwake alichukua maski ao na mimi nawewe hatua saue a kama hilo ndilo alifanya pale msalabani na kwa maana hiyo utajiri ni halali yangu sasa hivi utajiri ni halali kwa watu wote je je utajiri utajiri unakujaje katika maisha yangu kwenye luka yanene luka 6 mstari ule wa ishirini lakini nitaomba nisome kwenye bibilia ya tafsiri ya neno kwa sababu ametafsiri vizuri awa wengine wanasema heri sio tafsiri nzuri kwa hiyo bibilia ya tafsiri ya neno anasema hivi luka 6 ishini anasema akawatazama wanafunzi wake akasema mmebarikiwa ninyi mlio masikini kwa sababu ufalme wa mungu ni wenu kwa ho anasema basi huo utajiri ambao ulipatikana kupitia yesu kuwa maskini pale msalabani unapatikana kwa u, kupitia ufalme wa mungu kwambaa mmebarikiwa ninyi mlio masikini kwa maana ufalme wa mungu ni wenu kwa lugha nyingine masikini atakapoingia ndani ya ufalme wa mungu baraka ya bwana inakuja juu yake na mithali 1b anasema baraka ya bwana hutajirisha tuko sawasawa okay oktuene taratibu baraka ya bwana hutajirisha labda etukasomapale asema hivi hivi shika hiyo shika luka 6 ih0 alafu tende mithali kb mithali k 2 inasema hivi baraka ya bwana hutajirisha wala hachanganyi huzuni nayo moja tuangalia kwenye bibilia habari njema anasema nini huo mstari bibilia habari njema nasema baraka za mwenyezi mungu ndizo zilietazo fanaka juhudi za mtu haziongezi hapo chochote eh? sasa ni in, in, in, tafsiri inakuwa ngumu kidogo nikisoma kwenye, kwenye good news bible catholic edition nasema hivi it is the lost blessing that makes you oath or can make you no richer sikia ni anavyosematafsiinaemahivtheeo anasema, anasema baraka ya bwana huleta utajiri pasipo kufanya kazi ngumu na kuvuja jasho saa tunafahamu kufanya kazi ngumu na kuvuja jasho ni matokeo ya uwasi wa adamu pale bustani yae kwao maana yake ni rafiki maana ni kwamba anasema amebarikiwa yeye aliye maskini kwa maana ufalme wa mungu ni wa kwake maana nini kwamba kwa, kwa maskini yoyote atakapokwenda kuhubiriwa na kutangaziwa habari njema ya ufalme wa mungu alafu akamwamini yesu kristo na kuupokea huo ufalme wa mungu huyu maskini ataingia ndani ya uu ufalme wa mungu akiingia ndani ya uu ufalme wa mungu baraka ya bwana itaanza kutenda kazi katika maisha yake tunakona sawasawa na baraka ya bwana inaleta utajiri pasipo nini pasipo nini pasipo pasipo ninipasipo pasipopasipo nini pasipo, pasipo kuvuja jasho pasipo kufanya kazi ngumu na kuvuja jasho na kwa maana hiyo basi ina maana dawa ya umasikini ni huyu mtu aingie ndani ya ufalme wa mungu ili baraka ya bwana baraka ya abrahamu ije juu ya maisha yake na kwa kuwa baraka ya bwana huleta utajiri huyu mtu anakuwa amerudishwa kwenye maisha ya bustani bustaniaede lakini paulo anasema wata aminije wasipohubiriwa kwenye warumi arum alau anasema watahubiriwaje wataubiriwaje pasipokuao mubiri na mhubiri ataubirij asipopelekwa na ambayo tunaijua kila siku Manake nini Manake ni hii kwamba lazima tufike mahali tuanze kwenda mmoja kuwahubiria watu habari njema za ufalme wa mungu ili waweze kujua kwamba ndio ufumbuzi wa changamoto ya umaskini wao lakini mbili tuwafundishe jinsi ambavyo ufalme wa mungu unavyotenda kazi sasa hiyo ndio kazi ambayo watumishi wa mungu ameitiwa ndio kazi ambayo umeisikia urumagadi akiifanya kila siku anafundisha kila siku vipindi vinakuja kila siku kufundisha watu ili nini ili watu waweze kumwelewa kristo alifanya nini na waweze kuelewa wanawezaji kuingia na kushiriki kwenye yayo maisha ambayo kristo aliyafanya nakanda sawa sawa kwa hiyo maana yake ni kwao mimi ambaye nimejitoa na ubiri na kutangaza habari njema za ufalme wa mungu na kufundisha watu pamoja na watu ambao wanaunga mkono hizi juhudi ambazo zinafanyika maana yake ni kwamba sisi tunawasaidia masikini tumechukua harakati za kuwasaidia wamasikini kutoka katika umasikini wa wao matunda yake ni nini matokeo yake ni nini ta so nikakuonyeshe kwenye kwa sababu watu wengi wanasema mwalimu nafanya biashara biashara lakini yangu wanasemamwalinafanya biasharaai biasharayangu aendi ojauli ali ho biashaa uliumfunguaauua kusudi la kuona ufalme wa mungu unasonga mbele je hiyo ndo kiu yako na shauku yako kwamba kuona ufalme wa mungu unasonga mbele ama kitu gani aalanasonambla nafanyaje fanyaje basi baraka ya bwana ianze kutenda kazi katika kazi katika ya mikono yangu katika uchumi wangu katika biashara yangu nafanyaje fanyaje kwenye ta eh, iashaaan nitaanza mstari kama wa a ntaanza mstari wa saba nitasoma na wanane alafu nanda ule wa kumi eh? kumbukumbu la torati kumi na tano mstari wa saba wa nane alafu na ule wa kumi anasema hivi kama akiwapo mtu masikini pamoja nawe nduguzo mmojawapo ndani ya malango yako mojawapo kati katika nchi yako akupayo bwana mungu wako usifanye moyo wako kuwa mgumu wala usimfumbie mkono wako nduguyo masikini lakini mfumbulie mkono wako kwa kweli umkopeshe kwa kweli yatoshayo haja yake katika ahitajio ama umpatie katika haja yake ale ahitajio kumi mpe kwa kweli wala moyo wako usisikitike utakapompa kwa kuwa atakubarikia bwana mungu wako kwa neno hili katika kazi yako yote na katika kila utakalotia mkono wako kwa anasema nini anasema kwamba kama kuna masikini katikati yenu na masikini akaja kwako anauhitaji ndeni msaidie huyu masikini mpe usimnyime na utakapokuwa unampa mpe kwa moyo mkunjufu usimpe ukiwa na huzuni wala usimuone huyu maskini kuwa ni kero anasema utakapofanya hivyo basi bwana atakubariki na atabariki kazi ya mikono yako na atabariki yale yote ambayo utatia mkono kuyafanya kwa hiyo maanaake nini kwa hiyo manaake ni kwamba njia mojawapo ninapohakikisha kwamba ninakwenda kuwahubiria maskini habari njema maanake ni kwamba yesu ametuambia katika luka s ishii kwamba maskini amebarikiwa kwa sababu ya ufalme wa mungu ni niwakwake k anasema dawa ya umaskini ni ufalme wa mungu kao napokwenda kuwatangazia watu habari wa njema ya ufalme wa mungu maanake ni kwamba nawasaidia maskini na kwa kuwa ninafanya hivyo basi bibilia imegarantii kwamba sio tu kwamba mungu atanibariki mimi lakini ataakikisha kwamba kila nitakalotia mkono kulifanya lazima lifanikiwe na lazima listawi unakuwa na sawasawa rafiki ndio maana bwana yesu naye sio tu kwamba alikuwa anatangaza habari njema za ufalme wa mungu ukisoma kwenye yohana kumi na tatu wakati yuda anatoka wa, bibilia inasema mitume walidhania kwamba yuda anakwenda kuwagawia maskini mahitaji kwa sababu ilikuwa ni kawaida ya yesu kuwahudumia masikini kwa hiyo tunapopata fursa kama hii tukaambiwa kwamba kuna injili inaenda kupelekwa mahali watu wanaenda kufundishwa habari za ufalme wa mungu watu wanaenda kuhubiriwa habari za ufalme wa mungu na tukapewa fursa ya kushiriki kwa mapato yetu kusaidia kuwezesha kufadhili gharama za kupeleka hiyo injili hiwe ni mkutano wa nje hiwo ni vipindi vya kwenye redio ama vipindi vya kwenye television na nikatoa kwa azma hiyo kwa kukusudio hilo bibilia inasema kwamba ninakuwa nimemsaidia maskini na kwa maana hiyo mungu anasema kwamba nitahakikisha baraka yangu inakuja juu yako na kazi zako zote za mikono yako lazima zifanikiwe Isi, ka, kila utakalotia mkono kulifanya l msara wa kumi anasema mpe kwa kweli wala moyo wako usisikitike utakapompa kwa kuwa atakubarikia bwana mungu wako kwa neno hili katika kazi yako yote na katika kila utakalotia mkono wako kwa hiyo wewo unainesikiliza sababu kwamba haufanyi vizuri katika kipato chako kazini sababu kwamba haufanyi vizuri katika biashara yako ni swali nikuulize je hiyo biashara yako unaitumia una kuhakikisha ya kwamba kuna mapato yanakwenda kusapoti injili habari njema kwa masikini kama haufanyi namna hiyo then ndo maana umejifungia mlango uwe mwenyewe umezuia baraka ya bwana ya, ya biashara yako isije ju ya kazi ya mikono yako unasema ya lakini mwalimu tulibarikiwa kwa baraka tumebarikiwa kaarakapozolewa mara ya pili true lakini kumbuka ukienda katika waibrania sita anasema katika kukubariki nitakubariki na katika kukuzidisha nitakuzidisha baraka hiji mara moja tu go and read your bible gb ii l bless you kwa kwahuo umepata blessing ya kwanza lakini vipi hizo blessin zinazofuata i <coughs> na kama unaamini umebarikiwa kwa nini unaogopa kutoa ulicho nacho unaogopa kwa sababu kwenye akili yako unaona kuwa hauna na naaonavyo mtu nafsiniwake ndivyo alivyo kwakuwa umeona hauna ndio maana unaendelea kuwa hauna tunakwenda rafiki sasa ni kuuliza uko kambipi unaspoti injini kwa kuhakikisha kwamba habari njema inawafikia masikini ama unaona kuwa hauna kwamba bado huko kwenye laana kipindi lakini unanisikiliza na hujampokea yesu kristo bwana hatamda maisha yako hiyo ni hatua ya kwanza ya muhimu kabisa kwa kwawewe kuingia na kufaidi maisha ndani ya ufalme wa mungu kwa maombi sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema ninaamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili zot niwe mwenye haki na akiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu inakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika umefanya maombi mafupi nakukaribisha katika familia ya mungu na ukabidhi mkononi roho mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu unaitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana