vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli unavuna kwelimaragaragua man kwahio ile fedha nimeibatiza jina nimeita nimesema mbegu hii ni kiwanja ama ni kwa ajili ya kiwanja na kwa manao ninaitoa katika ufalme wa mungu ninaamini nimepokea kiwanja cha shilingi milioni nne ukifanya hivyo toa den boanesana sema lazima o ruɗisiwe na engalai asema ona ruɗisiwa nini saasaivi kati ko wolo mongu wa sasa tuko sawa sawa oda ya kitabu kipa cha mwalimu huruma zadi kinachoitwa nguvu ya ukimi kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tia fu2 2shr0 watu mitano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa ti fu2 2sr watapata punguzo la asilimia ishirina tano ili kuweka oda yako piga siu sasa 724b au 6 7aa tatu mia tano mia mbili arobaini na mbili na sifuri saba nane tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili badirisha maisha yako milele kwa kujipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimu huru magadi anakuletea ufahamu sakiki wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano jipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkristo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vile vilevile katika kitabu hiki cha ukiri mwanimhuruma gade anakuletea ukiri utakaokuwezesha kufaidi mema yaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu yo ukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu2ilia 2 ili upate punguzo la asilimia 2shirini tano piga simu sasa sfuri sabast4 a2 4bb au sifuri sita saba tatu2 4obbi na sfuri 7aba 8 9 If you know it's able, yeah, everybody say popote pale ulipo rafiki ni katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo uh, kufikiri kwako rafiki kuna mchango moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri ukifikiri vibaya vibaya utaamini utaamini vizuri vizuri vizuri vizuri hivyo ya ya kufikiri vizuri. Na kufikiri vizuri ni kufikiri na kufikiri crystal, crystal, na crystal, na na ni kama kama kristo kristo kristo kristo kristo ili kuwa mwanafunzi mwanafunzi wa wa anasikiliza mafundisho kupitia vipindi vya neema na kweli tunahitimisha somo letu leo hii la a, a, a, kingdom agenda kwamba ufalme wa mungu kwanza ufalmwa ya ufalme wa mungu tumekusha kuzungumza mambo mengi kabisa tumeksha kuzungumza mambo mengi kabisa lakini leo hii nataka tumalizie na kuangalia swali ambalo petro alimuuliza bwana yesu akamwambia sisi tumeacha vyote tukakufuata wewe na ufalme wako tutapata nini hilo ni swali ambalo kila mkristo kila mtu aliyezaliwa mara ya pili anatakiwa amuulize yesu anatakiwa amuulize mungu kwamba nimeacha kila kitu nikaja kukutumikia kutumikia wewe nimeacha kila kitu nikaamua kusikiliza wewe napata nini nilikuwa na fedha mkononi mwangu nikaacha kupeleka kwenye shughuli zangu nikaitoa katika ufalme wako napata nini usiogope na kichaga ataahs <laughs> e, kupata ujasiri kumuuliza yesu ambaye ni mungu kwamba nimeacha vyote napata nini naitaja ujasiri lakini tumeandikiwa kwenye bibilia ili tuweze kujiuliza hilo swali k kabla htujalijibu naakatuende moja kwamoja asi nikukumbushe tama npnda kupata mafnoaaalmuutaofikukifika pa uto kwa njia a whtsap telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi ukasema niunge nawe utaunganishwa katika grupu hili namba ni 789 5242 789 5242 nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi nitoe shukrani za dhati dhati kwako kwako kwa ambaye umekuwa umekuwa umekuwa umekuwa ukisikiliza na na na na na na kufuatilia mafundisho ya ya ya kristo kila siku ukihamasisha watu wengine ili waweze kusikiliza na kuyafuatilia sana sana sana rafiki nikushukuru pia ukifanya maombi maombi kwa kwa kwa, za kwa kwa kwa kwa kwa ajili ajili wasikilizaji vya neema kweli kwangu pamoja timu yangu asante asante upendo wako yako mwisho nitoe za kabisa ukishiriki mapato atitafassawnufamshotoea kuhakikisha kwamba wanachangia gharama za injili ili injili iweze kusonga mbele uh, tuendelee basi na somo letu kama nilivyosema hapo mwanzo katika utangulizi nataka tukaangalie story hii ya jinsi ambavyo petro aliacha mambo yote alafu akamfata yesu no Falman, na ufalme wake anaoliza inakuwaji lakini tuanze mwanzo wa histori iko katika marko mlango wa kumi tutaanza mstari ule wa kumi na saba tutakwenda mpaka mstari ule wa thelathini na moja e, yako mambo kadhaa tutaangalia pale kwa siku ya leo wakati tunahitimisha kwenye kingdom agenda basi msarul wa 1uiasaba bwana yesu anasema hivi stori inasema namna hii hata alipokuwa akitoka kwenda njiani mtu mmoja akamjia mbio akampigia magoti akamuuliza mwalimu mwema nifanye nini nipate kuurithi uzima wa milele yesu akamwambia kwa nini kuniita mwema hakuna aliye mwema ila mmoja ndiye mungu wazijua amri usiue usizini usiibe usishuhudie uongo usidanganye waheshime baba yako na mama yako akamwambia mwalimu haya yote nimeyashika tangu utoto wangu yesu akamkazia macho akampenda akamwambia umepungukiwa na neno mmoja enenda ukauze ulivyo navyo vyote uwape masikini nawe utakuwa na hazina mbinguni kisha njoo nifuate taratibu kumbuka katika somo letu hili la kingdom agenda tuliona bwana maana amenipaka mafuta mafutakuaubiri maskini habari njema lakini pia tukaona akasema mmebarikiwa ninyi mlio maskini kwa maana ufalme wa mungu ni unaweza naeakaona jinsi ambavyo ambao msthoenye saa la kuhudumia wa maskini kuhu, ana, mbeo, logo, kauze kila kitu gawia abogo kisha kilakitu unifuate kishaunifuate sasa unana nasema mstari wa b alakini yeye yule yani kijana akakunja uso kwa neno hilo akaenda zake kwa huzuni kwa sababu alikuwa na mali nyingi tatu. yesu akatazama koce kote, kote akawaambia aka wanafunzi wake jinsi itakavyokuwa shida wenye mali kuingia katika ufalme wa mungu wanafunzi wakamshangaa kwa maneno yake yesu akajibu tena akawaambia watoto jinsi ilivyo shida wenye kutegemea mali kuingia katika ufalme wa mungu 25 ni rahisi ngamia kupenya katika tundo ya sindano kuliko tajiri kuingia katika ufalme wa mungu nao wanafunzi nao wakashangaa mno yani mitume wakimwambia ni nani basi awezaye kuokoka 7 yesu akawakazia macho akasema kwa wanadamu haiwezekani bali kwa mungu sivyo maana yeyote, yote yawezekana kwa mungu petro akaanza kumwambia tazama sisi tumeacha vyote tukakufuata wewe yesu akasema amin amin nawaambia hakuna mtu aliyeacha nyumba au ndugu wa ume au ndugu wake au mama au baba au watoto au mashamba kwa ajili yangu na kwa ajili ya injili ila atapewa mara mia sasa wakati huu nyumba na ndugu wa ume na ndugu wake na mama na watoto na mashamba pamoja na udhia na katika ulimwengu ujao uzima wa milele lakini wengi walio wa kwanza watakuwa wamwisho na wa mwisho watakuwa wa kwanza kwenye hii histori kuna mambo kadhaa sasa sasapanataka tuyazungumze jambo la kwanza nataka uone jinsi ambavyo huyu kijana tajiri anazungumzia habari ya yafanye nini aweze kuurithi uzima wa milele alafu mwana yesu anamweleza kitu cha kufanya huyu kijana anashindwa alafu waayesu anasema ni vigumu kwa wenye kutegemea mali kuingia katika ufalme wa mungu maana nini bwana yesu anasema unapozungumzia uzima wa milele ama unapozungumzia ufalme wa mungu unazungumza kitu hichohicho manngani kwa maana hii mamlaka aliyopewa mwanadamu inapotenda kazi chini ya uzima wa mungu inaitwa ufalme wa mungu inapotenda kazi chini ya mauti inaitwa ufalme wa giza tuko sawasawa rafiki kwa kaho bwanawezi anasema ni vigumu sana kwa mtu ambaye anategemea fedha anategemea mali kuweza nini kuweza kushiriki katika maisha ya ufalme wa mungu kwa lugha nyingine kama umeamua kutegemea fedha usitegemee mahitaji yako utaletewa na ufalme wa mungu tuko sawasawa sawa. kama umeamua kutegemea mali kama umeamua kutegemea kazi yako umeamua kutegemea biashara yako umeamua kutegemea mshahara wako usitegemee ufalme wa mungu ukuhudumia katika mahitaji yako kwa nini kwa sababu imani yako haiko katika ufalme wa mungu imani yako na ujasiri wako uko katika biashara yako katika kazi yako ya mkono kwa lugha nyingine utoshelevu wako sio mungu tena utoshelevu wako ni biashara yako ni kazi yako kwa lugha nyingine haumwabudu na kumtegemea mungu tena unaabudu na kutegemea kazi yako na biashara yako na hiyo inaitwa ibada ya sanamu unasema kwa mwalimu tusifanye kazi kaziifanye biashara no sicho tunachokisema tunachokisema ni kwamba siku zote hakikisha kwamba mungu ndio utoshelevu wako then hakikisha ufalme wa mungu kwanza alafu hayo mengine yote yanakuja kama ziada kwa lugha nyingine kwamba lazima niwe na ujasiri katika ufalmu wa mungu kiasi kwamba hata kama ningepoteza kazi leo bado ningekuwa na ujasiri wa kuendelea kuishi kwa sababu gani mungu na ufalmu wake ndiye chanzo changu na utoshelevu wangu okay story miaka miaka mingi iliyopita mingi iliyopita tulikuwa tuna wakati u niko nimechapika nimepitiliza kata hali wakati ile tunaanza maisha na uduma, na na na kuanza habari ya huduma huduma nikazungumza kwamba kazini nitabaki kwenye ikabidi aanze kutafuta kazi nakumbuka kazi kazi nakumbuka nakumbuka akaipata mshahara mshahara ulikuwa ni ni ni ni mzuri sana kwa ya, mbina, tisa, kwa kwa hiyo mwaka tunazungumza kama vizuri nadhani almost milioni milioni siku nyingi kidogo. Na ilikuwa ni nyingi kidogo ilikuwa hela kweli za mwisho wale naanza maishaaanaaiya kazi wakaja wawaikawai mawazo na <laughs> na na kuhakikishia ilikuwa kama kama kazi kazi tumeshafurahi huzuni kweli kweli kiasi kwamba hakuna mtu aliweza kuongea na mwenzake nakumbuka nikiwa nimekaa nje ya nyumba saa mungu inakuwaji. mungu swali moja very simple ni kwa nini namna hiyo karibu nimjibu alivyojibu kwani nakuakkishia ilikuatumefa ai tmbasafuahsawennmka katika nyumba hii hujui aliotokea <laughs> nikaambia mungu unafahamu kilichotokea ile kazi ambayo tulikuwa tumeipata wale watu mawazo ilikuwa ni project ya ya benki kuu pamoja na university of london london kikuu cha mawazo kwa kwa hiyo hiyo inauma swali moja kesho milele kwa nini umehuzunika namna hiyo kwa sababu tu mmepoteza hiyo kazi mmehuzunika kwamba mmempoteza mto wa kazi yes kazi mmeipoteza lakini mtoa kazi bado mnaye kwa nini unahuzunika namna hiyo kama ungekuwa umempoteza mtoa kazi ndo ulitakiwa uhuzunike kiasi ambacho unahuzunika lakini wee ulichopoteza ni kazi na wala haujampoteza mtoa kazi sasa ni kuulize na wewe rafiki ujasiri wako huko wapi uko kwenye kazi ambayo umeajiriwa nayo ama ujasiri wako huko kwa mtoa kazi ujasiri wako huko wapi kwenye biashara ambayo unayo ama ujasiri wako kwa mtoa biashara ujasiri wako huko wapi tegemeo lako liko wapi liko kwenye biashara ama kwenye mtoa biashara ambaye ni mungu tegemeo lako liko wapi kwenye kazi ambayo unaifanya sasa hivi ama mtoa kazi ambaye ni mungu je leo hii kazi ulionayo ikiondoka biashara ulionayo ikifa je na wee utavurugikiwa akili je utavurugikiwa akili kama watu wasiomjua mungu ama utakua na kwamba najua mungu wangu munguwangu oupandewangu najua ufalme wake unatenda kazi kwa niaba yangu kazi hii imefikia mwisho lakini najua kazi kaiatakonipa ni kubwa zaidi kwa sababu mungu kwenye kiwango kimoja cha maisha katika kiwango kingine kwa a ashango kinii mngu je ujasiri wako wapi je utatoka ukimwabudu na kushangilia akumtukuza mungu na kumwambia kazi kazi niliyokuwa nayo najua ndiyo kazi nyingine Mlangu, najua nyingine ambayo utanipatia mlango mlango utanifungulia mwingine nauwambi kupeleka ufalme wa mungu je ujasiri wako hivyo ama ukipoteza kazi tunajua kutembelea hospitali prese imepanda umetundukiwa ujasiri wako huko wapi hili ndo swali ambalo nataka tujiulize rafiki sasa petro petro nampenda petro etro story kwanza mitume wakapaniki wakasema kama ndo hivo nai ataokoka kama ni vigumu kwa tajiri kuingia katika ufalme wangu nani atakayeokoka ka sababu gani mitume walikuwa ao hawa jamaa hawakuwa wamechoka na kwa maana hiyo petro anamuuliza yesu swali ambalo ni legitimate swali ambalo ni halali nane. marko nane. petro akaanza kumwambia tazama sisi tumeacha vyote tukakufuata wewe yesu akasema amin amin nawaambieni hakuna mtu aliyeacha nyumba hiyo au ndugu waume au ndugu wake au mama au baba familia au watoto familia au mashamba mali hiyo kazi ya mikono biashara si nyumba inawakilisha kujikimu hawa watu waliotaja hapa inamaanisha ndugu jamaa lakini mashamba inawakilisha biashara kazi ya mikono yako kwa ajili yangu na kwa ajili ya injili injili gani injili ya ufalme wa mungu ila atapewa maramia sasa wakati huu nyumba na ndugu waume na ndugu wake na mama na watoto na mashamba pamoja na udhia na katika ulimwengu ujao uzima wa milele swali langu ni hili je una ujasiri rafiki wakuchukua ukasema mungu ninachukua hichi kiasi nilicho nacho mkononi mwangu kwa sababu wewe ni utoshelevu wangu na ninafanya maamuzi leo hii ya kutegemea ufalme wako ninatoa katika ufalme wako ninaamini kuwa ninapokea unaweza ukafanya ujasiri sasa anavyosema atarudishiwa mara mia lugha nyepesi mara mia maanaake ni kwamba sio sio sio not necessarily lazima kwamba imekuwa ni shilingi elfu moja kwao utapata laki moja not necessarily that anavyozungumzia mara mia maanaake tunazungumzia asilimia mia moamaanaake ni kutosha kwa ukamilifu kutosha kwa asilimia mia moja siu aa rafiki kwa hiyo ho maana unaweza ukawa na mtihani una maswali saba bado ukapata mia na ukawa na mtihani una maswali ishirini bado ukapata mia manake ma kwamba umepata yote kwa hiyo anavyosema mara mia ama asilimia mia maanake ni kwamba anazungumza yeye kukutana na mahitaji yako katika utoshelevu kwa hiyo tuchukulie kwamba nahitaji labda kitu gani nahitaji fedha fulani labda nahitaji kununua kiwanja nahitaji labda kununua shamba nahitaji labda kununua gari nahitaji labda kulipa ada ya mtoto nahitaji labda kulipa kodi ya nyumba na vitu nishafundishaga sana lakini leo hii nataka nikuoishe namna ya kufanya marko kituamarko kinamoj kwao maanaake ni kwamba utachukua hiyo fedha ulionayo utachukua hicho kitu ulichonacho ambao ni mbegu yako sd yako alafu angalia marko kuinamoj shina navyosema okay kumbuka kwenye hii story yesu alikuwa amelaani mtini alafu wanafunzi wakashangaa akawaeleza jinsi anavyofanya kazi msari wa2 anama akawaambia mwaminini mungu nawaambia na yeyote atakaeuambia mlima huu ngoko katupwe baharini wala asione shaka y mwoni mwake ila aamini kwamba hayo asemaametukia atakua ake kwa sababu hiyo nawaambia yeyote mmbayo mkisali aminini ya kwamba mnayapokea nayo yatakuwa yenu Kuhu chukulia labda nataka kulipa e, nataka kulipa nini nataka kulipia shamba ama kiwanja nimeenda nimeona kiwanja kiwanja nimekuta ni shilingi labda milioni nne na mkononi mwangu na shilingi lakitatu theni la definitely sio shilingi lakinne kwahio maanaake nini maanaake ni kwamba ningechukua shilingi lakitatu ningesema baba katika jina la yesu kristo hii shilingi lakitatu leo hii naita kiwanja hii mbegu yangu naiita kiwanja ninapanda ninatoa shilingi lakitatu katika ufalme wako ninaamini sawasawa na marko 1m4 nimepokea shilingi milioni nne kwa ajili ya kiwanja nimepokea kiwanja chenye thamani ya shilingi milioni nne amen na anasema ukishafanya hivyo jua hakika angalia ule mstari wa wa anasema anasema anasema namna hii arasema, arasema, kwa sababu hiyo nawaambia mnayo mna, mna, mkisali ya ya kwamba mnayapokea anaosmaamaamaasabau ionawambia yenu ayaoktaua mbegu yangu nimeipa jina jina gani kumbuka ukipanda unavuna unavuna mahindi mahindi jinajiaai ile fedha nimeibatiza jina nimeita nimesema mbegu hii ni kiwanja nikianja ni kwa ajili ya kiwanja na kwa naa naitoa katika ufalme wa mungu ninaamini nimepokea kiwanja cha shilingi milioni amen ukifanya hivyo toa then mwanaezi anasema lazima urudishiwe na angalia sema unarudishiwa nini sasa hivi katika ulimwenguwa sasa tuko sawasawa hiyo inawezekana labda una changamoto ya ada ya mtoto si. <coughs> watu wengi wanataka mungu awahudumie wa vyema kabisa ndio maana amekupa ufalme wako lakini suala ni kwamba huo ufalme uwezi kukuhudumia wewe pasipo imani yako na imani pasipo matendo hiyo imani imekufa kwao tunapotoa ni kitu tunaita point of contact for releasing tunaitainof faith ile mbegu tunaetumia kuachilia imani kumbuka nimekwambia unasema sawasawa na marko kumi na moja ishirina nne naamini nimepokea fedha kwa ajili y nimepokea kiwanja cha milioni nne sawa sawa na marko kumi na moja ishii na nne naamini nimepokea ada ya watoto labda y shilingi milioni mbili ama shilingi lakitano sawasawa na marko nmoh namini nimepokea mtaji wa shilingi lakisita ama shilingi milioni tatu mala shilingi milioni tano na baada ya hapo kinachonipa ujasiri kwamba hicho kiwanja ama hiyo fedha ya kiwanja itakuja ama hiyo ada y mtoto itakuja ama hiyo yakodi ya kodi ya nyumba itakuja ni kwa sababu nimeomba na kutamka sawasawa na marko kuinmoa sha4 kwa sababu yesu alisema nikifanya hivyo ndivyo itakavyokuwa kwao macho yangu hayaendi kwenye hela tena akili yangu haiendi kwenye hela tena nikiuliza kwa kwanini unauhakika kwamba utapokea milioni nne kwanini unauhakika kwamba milioni nne ya kiwanja chako itakuja kwa sababu nilipotoa katika ufalme wa mungu nimetoa sawasawa na marko kumi na moja ishirini na nne unaona hiyo kitu nachokizungumza rafiki hivyo ndivo ambavo tunatakiwa kufanya uh, si watu wengine wakishatoa akili yao yote inaenda kwenye e kwa nini unaamini kwamba milioni nne itakuja kwako kwa sababu nilitoa shilingi lakitatu nilitoa mbegu ya shilingi la kitatu ukifanya hivyo maana ni kwamba umeitia imani yako kwenye nguvu zako mwenyewe unatakiwa imani yako ijikite katika neno la ufalme neno la mungu o inawezekana huko nyuma ulishatoa lakini kosa ulilofanya imani yako uliielekeza kwenye nini kwenye kile ulichokitoa baada ya kuelekeza katika neno kumbuka ile fedha uliotoa ilikuwa ni nikitu ki, ki, ulichokitumia kuachilia imani yako point of contact for releasing your maniyako imani yako haitakiwi iwe kwenye kile ambacho si, kwenye, kwenye ile nguvu nguvuulioitumia imani yako inatakiwa iwe kwenye kwenye lile neno neno la la mungu mungu kitu ambacho neno limesema sijui enye o una changamoto gani lakini una fursa ya dimu hapa ya wewe kuweza kushiriki katika kueneza ufalme wa mungu na wakati kuweza kupata kama ulionayo la ulionayo haitoshi kufanya ile kazi nataka kuifanya maana yake hio ni mbegu sinanelewa rafiki nachokizungumza hiyo ni mbegu unatakiwa leo ili usubirie mavuno siu kawananelewa kwao kama una, una changamoto yote nataka nifanye maombi kwa ajili yako <coughs> na kwa maana nkwamaanao andae hicho ambacho apafanya maamuzi hicho ambacho unataka kukitoa kwa ajili ya hicho kitu ambacho kiko mbele yako unasema mwalimu huko nyuma nilitoa lakini sijaona matokeo nitakueleza shida yako ilipo ulichukua mbegu yako ukapanda ukasimamiasaaneno la mungu kweli alafu baada ya hapo umesema hivi sitakaa nitoe tena mpaka ile nliotoa in mekuja uliofanya hivo maanake kwamba umeingia kwenye shaka Isi, na kwa aaanao ume, ume, umezuia imani yako usilete matokeo kama kamamba natakiwa aona ataiwa urudie tena uendelee kutoa uaminie kwenye kitu kingine kumbuka mkulima anaweza akapanda anaeza kapanda marageanaza kapanda maindi anazakapanda e, mbaazi akapanda chochote kile kwa na awwe usipan kitu kimoja tu ukapanda vitu vingi wakati wakati unasubiria mavuno ya mahindi huku pia umepanda maharage unaendelea una maharage huku pia unasubiria maindi uzivune si hupani kitu kimoja tu kitu kingine nani kufanya namna hiyo rafiki na kosa lingine ambalo watu wengi mnafanya katika kupanda maamuzi ya kupanda hamwangalii mavuno mnaotarajia mnaangalia mbegu zenu hiyo ndio shida ilipo uangalie mavuno ulitaki uangalie mavuno si mavuno ndotamua ulima ngapi kama unataka magunia gunia miamoj maneama guni itamua ngapi labda utahitajika kulima kulimaeka ngapi eka tano na ukiamini kwamba kwenye kila heka utapata gunia ishirini kwaio maana yake ni kwamba unapanda eka tano kama ungekuwa unasema kwamba nataka kupata gunia elfu mbili maana yake ni kwamba lazima ubadilike lazima ulime heka mia o kiwango cha mavuno nachotaka ndi itachoamua mbegu kwa nataka nifanye maombe kwa ajili yako e mwenyewe utaangalia unataka kuvuna nini unataka kupata nini kutoka katika ufalme wa mungu uachilie imani yako na kwa maanayo fedha yako itatumika katika kuhakikisha kwamba injili inasonga mbele kwa njia ya redio na kwa matoleo yako ataku mebadilisha maisha ya watu ngoja niombe kwa ajili yako baba katika jina la yesu kristo asante kwa ajili ya ndugu ambaye ananisikiliza umetupa fursa umezungumza nasi kuhusu suala la ufalme wa mungu na sasa hivi unatupatia fursa ya kuweza kufanyia mazoezi imani zetu baba watoto wako wana changamoto mbalimbali na changamoto walizonazo maanayake ni kwamba wanahitaji mkono wako wenye nguvu pamoja na ufalme wako uingie katika maisha yao ili uwasaidie kuweza kutatua kwa sababu wewe ndio utoshelevu wao na mikononi mwao wamekamata kile ambacho wanaamini kabisa kwamba kiwango hichi mbegu hii itakapokuja katika mikononi mwako itakapoingizwa katika ufalmu wa mungu baraka yako itakuja juu ya hii mbegu na itasababisha maongezeko kama vile ambavyo samaki wawili na mikate mitano toshakulisha wanaume la ndivyo ambavo wanaamini pia kwamba hichi wanachokitoa katika ufalmu wako kitazidishwa na baraka yako na kitakuwa kina uwezo wa kukutana na changamoto na hitaji ambalo alilonalo la neno lako ays wawili wanapopatana duniani juu ya jambo lolote yesu kristo naye anakuwa ameshiriki na kwamba watafanyiwa k kwa mimi nnakubaliana napatana na huyu ndugu sawasawa na hitaji lake kwamba hiyo mbegu anapoiachilia katika mikono yako na kuingiza katika ufalmu wa mungu kwamba baraka yako itakuja juu ya hiyo mbegu na italeta maongezeko na kwamba atapata exactly atapatakile kitu ambacho anakitaka na kwa tarehe ile ambayo anaitaka katika jina la yesu kristo wa nazareth ninasema asante tunaamini tumepokea baba asante babaasantekwajl malaika ambao wanaingia kazini sasa hivi na kusababisha hayo mavuno kuja mikononi mwa huyu ndugu katika jina la yesu kristo ibilisi ninafunga kazi zako zote ninakukemea kukemea ninakuamuru toa mikono yako katika fedha na uchumi wa watoto wa mungu hutakaa huweze kuzuia hicho ambacho anakitaka kutoka kwa mungu katika jina la yesu kristo wa nazareth kazi zako zote nimezifunga baba tunakushangilia baba tunakutukuza tunasema tunaamini tumepokea tunasema asante kwa maana w ni mungu ni mwaminifu wewe unajishughulisha sana na maisha yetu asante kwa ajili ya neema izidio ambayo umeachilia katika maisha yetu nayo inatupatia riziki za kila namna wakati wote na kuleta utoshelevu katika maeneo yote na kutusababisha tuzidi sana katika a kazi iliyo njema baba pia asante kwa maana mkono wako wenye nguvu unagusa afya zetu katika jina la yesu kristo naamuru uponyaji hivi naamuruponyajianzia kwenye utosi wako mpaka kwenye unyayo kila kiungo ambacho akifanyi kazi nakiamuru kifanye kazi sasa hivi katika jina la yesu kristo wa nazareti. amen rafiki ongera sana fanya basi kama ambavyo abasiambtaatiu amekusudia na kwa wale ambao naaalmba changamoto, ya asia, kukagua mwili wako, amba changamoto nayo nayo imeondoka. tuandikie tujulishe mungu nini, mungu amefanya nini nini amesema na kama labda unahitaji kufanya maombi ya ziada basi tuandikie tutaweza kufanya maombi kwa ajili yako kuendelea kusimama na aayaoaaawew imani yangu nimeitia kazini na na imani yako yako tukiamini kwamba ufalme ufalme wa mungu ufalme wa mungu mungu una uwezo kukutana mahitaji yote kwa sababu hiyo kuingia katika ni kwamba aaniyaoew wa bwana umekuja juu yako umeamriwa nao unatenda kazi na ina lazima upate ushuhuda basi mpaka hapo tumefika mwisho tukutane kesho muda na wakati kama huu kumbuka tu kesho tutaanza somo jipya kwao jiandae kwa ajili ya somo jipya jina langu naitwa huruma gadi na nikukumbushe tu kwamba yesu ni kristo na bwana