vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli tunaanza kuangalia kile ambacho kimesemwa katika kitabu cha wafilipi ni barua sio ndefu sana ni fupi lakini ina mambo muhim ya muhimu sana ina mambo ya msingi sana kwayo ni moyo kwamba usikilize lakini amasisha na wengine pia waweze kusikiliza kwa sababu humu tutakapoanza kuangalia kuna mambo ambayo utaanza kuyaona ambayo yatakujenga wewe na kuufanya umfanania kristo zaidi kuna mambo ambayo utayaona yatakupa ujasiri sio tu ujasiri mbele za mungu lakini pia utapata ujasiri katika kuishi kwako hapa duniani katika kumiliki na kutawala kama ambavyo mungu atakusudia sasa kuweka oda ya kitabu kipyo cha mwalimu huruma gadi kilichoitwa nguvu ya ukimi kitakachotoka tarehe moja a mwezi wa tisa f2is watu ian wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa fu2ia isiri watapata punguzo la asilmia ishirini a tano ili kuweka oda yako piga simu sasa 724b au 67aa tatu na 7894vadirisha maisha yako minene kwa kujipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukiwi ambapo mwalimu huruma magari anakuletea ufahamu sahihi wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyonayo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo a gano ipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mketo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu hukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vilevile katika kitabu hiki cha ukiri mwenye mhuruma gadi anakuletea ukili utakaokuwezesha kufaidi mema iyo yaliyokusugiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa uponyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu ulioukili kabla ya tarehe moja mwezi wa tisa elfu mbili na ishirini ili upate punguzo la asilimia ishirini na tano piga simu sasa sifuri saba sta4 an 2 arobabii au sifuri sita saba tatu a2 arobabii na sifuri saba nan tisa The channel, the if you know he's able, yeah, everybody say. Oh. popote pale walipo rafiki ni na kukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikia kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango moja kwa moja, kwa moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo ambayo yanakuja kupitia ya vipindi vya neema na kweli leo rafiki tunaanza somo jipya e, uchambuzi wa kitabu cha wafilipi ama uchambuzi wa barua ya paulo kwa wafilipi na kuna mambo mengi mazuri ambayo tutayajadili Eh, barua hii imejaa eh, funuo nyingi sana imejaa mambo mazuri ambayo yanatueleza kuhusu nafasi ya mfalme wetu na bwana wetu yesu kristo mamlaka yake kuna watu wengi sana wakristo wengi sana bado hawajaweza kuelewa mamlaka ya yesu kristo ni kubwa kiasi gani bado wanadhania kwamba yesu kristo labda ana mamlaka tu rohoni n no, no, no, ana mamlaka kote ao kwenye barua hii ya, ya paulo kwa afilipi mambo yote hayo tutaangalia lakini pia sio hiyo tu tutaanza kuona jinsi ambavyo anafananisha maisha ya kuenenda katika roho na maisha ya kuenenda kwa kufuata rai lakini zaidi ya yote pia tuta, tutaona jinsi ambavyo watu wa kawaida kabisa walivyoweza kushiriki katika kuhakikisha injili ya kristo inasonga mbele wakishirikiana na paulo kwa hiyo kuna mambo mengi mazuri ya msingi ya kujifunza na hayo tuta kuangalia katika uchambuzi wa kitabu hichi cha wafilipi kwaho ni kitabu ambacho hutataka kukosa nauhakika kabisa mpaka tunapofika mwisho wewe pamoja na mimi sote tutakuwa tumekuwa tumefika kwenye viwango vingine katika kumjua mungu lakini zaidi ya yayote katika kuelewa kile ambacho kristo alikifanya kwa niaba yetu na zaidi ya yote pia tutakuwa tume tume tumekuwa na kukomaa katika kuenenda kwetu hapa duniani kama watawala lakini kabla ya kuendelea basi na uchambuzi huo ni kukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho aya kwa njia ya video basi tunapatikana katika youtube kwa jina la mwalimu huruma gadi utakapofika pale tafadhali subscribe na ikitokea umeangalia video yoyote basi tungekuomba kwamba uweze kulike pamoja na kushare na hali kadhalika usisahauku bonyeza kengele ili uweze kupata notification kila post mpya inapokuwa imewekwa. Kama ungependa kupata mafunisho haya pia kwa njia ya sauti basi tunapatikana katika platforms mbalimbali, tuko katika Google Podcast, katika Apple Podcast, katika Spotify, katika Castbox, katika Anchor. Huko e, huko tunapatikana, wewe tu unaenda kuandika jina la Mwalimu Huruma Gadi, ukiandika Mwalimu Huruma Gadi basi utatukuta pale na usiiache kusubscribe na tafadhali utakaposikiliza fundisho lolote basi și ați ce, cu share. na nikumbushe tu kwamba nilishafanya sema hapo nyuma ya kuhusiana na ufalme wa mungu katika maisha ama katika uchumi wa mkristo na tumeweka katika hizi podcast mafundisho nadhani kuna, kuna, eh, kuna mafundisho nadhani kama saba, kama saba, kama hivi sb nadhani soseisba namna hiyo ambao kila fundisho moja sio chini ya sali moja ni sali moja na point. kwa hiyo kuna mafundisho marefu kabisa tunazungumza kwa undani kabisa kwa unaweza ukaenda kule download kwa wakati wako ni kushukuru kukumbushe pia kwamba kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya, ya whatsapp ama telegram basi kuna kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo naweza kutuma ujumbe mfupi ukaomba kuungwa na namba ya kutuma ni, ni nawe utaunganishwa nitoe shukrani za umekuwa ukisikiliza na ukihamasisha watu wa na wa kupitia vipindi vya lakini pia asante kwa kwa na kwa kile ambacho in utanaishwa fut neuafnsh n ya wasiilizaji wavipindi ya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu nasema asante sana kwa maombi yako, asante sana sana kwa kwa kwa maombi maombi maombi yako uaminifu wako kumbuka unapofanya maombi, fanya maombi sawasawa pia pia na moja, saba tasu, na moja, moja. na waefeso waefeso mstari mstari mstari mstari wa hadi hadi hadi wakolosai wakolosai tena ule hali kadhalika usisahau kumwomba mungu kwamba kwa kupitia kazi ya roho roho mtakatifu nasma asaaaom aalhalaaamuwakusanyawatu nakuwasababisha wao wamefika redio waweze kufungua na kusikiliza kwa wakati lakini pia na kwenye mitandao ya kijamii waweze kufika, kwenye YouTube, kwenye whatever, waweze labda kwenye kwenye na Christo, vini na mafundisho ya ya kristo vya zaidi yote pia ia mungu kwamba aagize malaika waende waka, watu kumbuka malaika walitumika sana katika kuwafanya watu waweze kupokea injili matendo matendo mlango mlango wa wa utakuta utakuta hivyo ukisoma kwamba kwamba malaika walitumika katika kuhakikisha habari njema inawafikia watu kivipi kwa kuwaelekeza watu kwenda kwenye sehemu sahihi ambapo watasikia injili kutoka kwenye kinywa cha mwanadamu kwa hiyo wanavyomwomba mungu basi atahamasisha malaika malaika watakwenda wataanza kuhamasisha watu, alafu watu kwa, wa kwa kwa namna moja ama na mafundisho ya ya ya ya baada kusema kusema hayo hayo shukrani ulefanya maamuzi asante sana sana ushiriki wako unaleta tofauti kubwa nataka tusonge mbele kumbuka tu kwamba leo tunaanza tunaanza uchambuzi wa barua ya paulo, barua ya paulo paulo kuangalia kile wataanzakuamasisha watuauntfnhasno uaa uhambui ak kitabu cha wafilipi kina mlango nne minne tu ni barua sio ndefu sana nifupi lakini ina mambo ya muhimu sana ina mambo ya msingi sana kwa hiyo ni moyo kwamba usikilize lakini hamasisha na wengine pia waweze kusikiliza kwa sababu humu tutakapoanza kuangalia kuna mambo amba ambayo utaanza kuyaona ambayo yatakujenga wewe na kufanya umfananie kristo zaidi kuna mambo ambayo utayaona yatakupa ujasiri sio tu ujasiri mbele za mungu lakini pia utapata ujasiri katika kuishi kwako hapa duniani katika kumiliki na kutawala kama ambavyo mungu amekusudia kumbuka E, waraka huu wa paulo paulo aliuandika akiwa magereza akiwa gerezani kwa hio akawa ameandikia wafilipi na ili kanisa la wafilipi ni kanisa ambalo lilikuwa la kwanza kabisa ambalo paulo alilipanda katika bara la ulaya kwa hio wafilipi ni kanisa la kwanza ambalo lilipandwa na paulo katika bara la ulaya na kanisa hili lilikuwa katika jimbo la makedonia jimbo la makedonia na makedonia ilikuwa iko ni, ni ni ni ni ni ni upande wa kaskazini mwa ugiriki e upande wa kaskazini mwa nchi ya ugiriki leo hii ndio kanisa la wafilipi lilipokuwapo na kwa maana hiyo paulo alilipanda pia wakati amekuwa katika ziara yake ya pili wakati anazunguka katika kueneza injili hiyo katika mzunguko wake wa pili basi paulo alienda as alakapandahili kanisa na hili kanisa lilikuwa linampenda paulo hili kanisa ia limejidoa kwa paulo ili kanisa kwa kweli lilikuwa linamthamini sana mtume paulo pamoja na kazi ambayo amepewa na kristo naye paulo mwenyewe pia alikuwa anawapenda hao watu wa filipi maana hata ndiomaanata alipokuwa, alipokuwa magereza akaona kwamba awaandikie barua baruawas vunjike mmoyo wasijawakasinyae kwa sababu tu wamesikia kwamba yuko magereza kwa hiyo akawa amewaandikia barua kuwatia ku, ku, moyo kuwajenga lakini pia na kuwapa dondoo chache chache kuhusiana na kile ambacho wamekiamini kuwaelezea jinsi ambavyo amefurahishwa aliposikia imani yao na kukua katika kristo lakini pia upendo wao na matunda yao ya haki ko kuna mambo mengi tutaenda kwa hiyo baada ya kuweka utangulizi huo mfupi basi uh na kama unakumbuka ukisoma kwenye matendo ametum kmi asi amb mkwa awaiwa gerezan na hapa ndipo pale ambapo walifanya maombi usiku wak wakimwimbia mungu na kumsifu milango ya gereza gereza ikatikiswa wazi unakumbuka yule mkuu wa paulo akasema katkiswa wakaenda nyumbani kwake wakala mkuu wa gereza akaokoka pamoja na familia yake yote hapa hapa kuna mambo kuna mambo hapa kwa aao kwa hiyo, kwa hiyo kuna mambo hapa kwa kwahiyo tutaangalia tuta, tuta uh, kwa kina alafu tutajifunza amwachache basi baada ya kusema hayo sasa tuende moja kwa moja katika mlango wa kwanza kwanzatuende moja kwa moja katika mlango wa kwanza na nitaanza kusoma anasema uh, uh, wafilipi mlango wa kwanza kwanzastari wa kwanza anasema paulo na timotheo watumwa wa kristo yesu kwa watakatifu wote katika kristo yesu walioko filipi pamoja na maaskofu eh, na mashemasi kwa hiyo anasema kao inamaana barua hii imetoka kwa, kwa kwa paulo na timotheo nayo inakwenda inakwenda kwa watakatifu kwa hiyo uh, kwenye bibilia barjeva anasema mimi paulo na timotheo watumishi wa yesu kristo tunawaandikia nyinyi watu wa mungu huko filipi ambao mmeunganishwa na kristo yesu pamoja na viongozi na wasaidizi wa kanisa sasa kuna mambo kadhaa nataka tuiangalia hapa katika huu utangulizi tu ka anasema paulo na timotheo watumwa wa kristo yesu kwa kwanini kwa anajita kwanini paulo anajiita mtumwa wa kristo yesu ama kwa nini paulo anasema yeye na timotheo ni watumwa wa kristo yesu kwamba kitu gani ambacho kinamsukuma paulo aseme ni mtumwa kumbuka kila mtu aliyezaliwa mara ya pili ni mwana wa mungu lakini anavyozungumza hapa kumbuka pia hata mitume wakati walikuwa wanaomba wa, wa, wa, kusoa kwenye ne matndo mlango wa nne, wanasema uh, unyoshe mkono wako kuponya kwa jina la mtumishi wako yesu kristo sasa kwanini paulo na timotheo wajiite watumwa wa kristo kitu gani kilikuwa kinazunguka katika akili yao kwamba wao ni wana wa mungu lakini a wajite watumwa sehemu ambayo ambotunaeza tukapata hii tunaweza kwenda tuchipuke kidogo kwenye wakorinto wakorinto wakorinto wa Korinto wa, wa, wa mlango ule wa tano, ule nitaanza mstari, wa nne, eh, mstari wa na wa mlango wa tan mstari wa k4 na w5 paulo anasema hivi maana upendo wa kristo watubidisha maana tumehukumu hivi ya kwamba mmoja alikufa kwa ajili ya wote basi walikufa wote tena alikufa kwa ajili ya wote ili waliohai wasiwe hai tena kwa ajili ya nafsi zao wenyewe bali kwa ajili yake yeye aliyekufa akafufuka kwa ajili yao bibilia ya tafsiri ya neno anasema hivi ua tafsiri ya neno fu tasoma na bibilia habari njema alafu nitakuelezea kitu anasema hivi kwa kuwa upendo wa kristo unatutia nguvu kule kwenye suv anasema unatubidiisha hapa anasema unatutia nguvu kwa sababu tunasadiki ama tunaamini kuwa mmoja alikufa kwa ajili ya wote kwa hiyo wote walikufa naye alikufa kwa ajili ya watu wote ili kwamba wote wanaoishi wasiishi tena kwa ajili ya nafsi zao wenyewe bali kwa ajili yake yeye aliyekufa na kufufuliwa tena kwa ajili yao bibilia habari njema anasema hivi maana mapendo ya kristo yanatumiliki sisi koo anasema pendo la kristo linatumiliki pendo la kristo linatutia nguvu na pendo la kristo linatubidisha kwanza maana Christo, Christo ya pendakristomapenda kristo yanatumiliki sisi ambao tunatambua ambao tunatambua ya kwamba mtu mmoja tu amekufa kwa ajili ya wote na hiyo ina maana kwamba wote wanashiriki kifo chake alikufa kwa ajili ya watu wote ili wanaoishi wasiishi kwa ajili yao wenyewe bali kwa ajili yake yeye aliyekufa akafufuliwa kwa ajili yao tatena taratibu rafiki kwa hiyo sababu ya paulo kujiita mtumwa na kujiita mtumwa yeye na timotheo kusema kwama mimi ni mtumwa wa yesu kristo ni kutokana na dhana hii kwamba unajua nini kwamba kwanza anaanza anasema pendo la kristo pendo la kristo upendo wa kristo upendo wa kristo upendo wa kristo upendo upi huo upendo wa kristo anazungumzia latubidisha pendo la kristo latubidisha pendo la kristo latubidisha sasa kuna mambo kadhaa nataka tuyagonge tu, tu, tu, tu hapa tuyaweke hapa sasa najua nimesema tuende wa korinto wa pili tano alafu nataka kuambia te tuame tena ya namaana moja ikakuonyeshe mahali alafu tutarudi tenapa ili pendo pendo ambalo k linambidiishamaak sema pendo la kristo linatumiliki na, li anasema pendo la kristo linatutia nguvu na pendo la kristo linatubidiisha ama linatusukuma linatupa msukumo ko pendo la kristo linatumiliki pendo la kristo linatutia nguvu na pendo la kristo linatubidiisha sasa nikuulize pendo la kristo na nafasi kiasi gani katika maisha yako pendo la kristo, ina nafasi kristo wengi, na nafasi kiasi gani katika maisha yako wakristo wengi tumeshindwa hatudhibitiwi na hili pendo hili pendo halitumiliki hili pendo halitubidiishi halitusukumi kwa sababu gani kwa sababu kuna namna mmoja ama nyingine hatujapata ufunuo bado hatujaweza kuelewa hili pendo la kristo ni zito kiasi gani katika maisha yetu na hili ndo limekuwa kosa maana tuna wakristo wengi ama wanamtumikia mungu kwa sababu ya hofu ya jehanamu hofu ya kupigwa na mungu hofu kwamba asipomtumikia mungu atapewa magonjwa labda sijui atapata ajali atapata nini atapata nini atapata nini na una wakristo wengine ambao ni wachache eh? wachache ambao wamepata ufunuo kuhusu neema ya mungu sasa hivi hawajali tena kumtumikia kumtumikia kwenye neema mungu nikimtumikia na ni nasaenye eemauhtakutmia mngukiaoaaikeli ukimtumiia nakupenda lakini kama umepata ufunuo kama umepata revelation kama umepata ufunuo wa pendo la kristo kwako kwakowe ili pendo litaanza kukumiliki ili pendo litakutia nguvu ili ilipendo litakubidisha pendo litakubidisha lita lita litakusukuma wakati ltakubisha kusukuma kufanya mambo kwa niaba ya kristo pia ili pendo litakutia nguvu lakini kama hauna revelation kama hauna ufunuo kuhusu hili pendo then maana watu wengi wanakuwa kwamba akishaanza kujua neema kwamba amekubalika na mungu kwa sababu ya kile ambacho kristo amekifanya kanisani haendi tena hashiriki kwenye maombi ukimwambia atoe kuchangia kazi ya mungu hataki huyu mtu amekuwa binafsi kuliko hibilisi nahaya ni matatizo ya kutokuelewa pendo la kristo sasa hapo kidogo maana hapa hapa kwenye kwenye kwenye wa wa wa wa wa wa pili sio twende twende paulo paulo akaomba waefeso waefeso waefeso waefeso waefeso mstari mstari mstari mstari nitasoma mpaka hadi hadi anafanya maombi kwa ajili ya kanisa la waefeso anavyosema anasema kwa hiyo nampigia baba magoti ambaye kwa jina lake ubaba wote wa mbinguni na waduniani unaitwa awajalieni kwa kadiri ya utajiri wa utukufu wake kufanywa imara kwa nguvu kwa kazi ya roho wake katika utu wa ndani kufanywa imara kwa nguvu kwa kazi ya roho wake katika utu wa ndani ama mtu wa ndani anasema kristo akaye mioyoni mwenu kwa imani mkiwa na shina na msingi katika pendo mkiwa na shina na msingi katika pendo ili ili mpate kufahamu pamoja na watakatifu wote jinsi ulivyoupana urefu na kimo na kina cha nini cha upendo wake kwayo anasema kwamba anamwomba kwamba mungu awaimarishi hao watu katika utu wao ndani au waefeso katika utu wao wa ndani ili kristo aweze kukaa mioyoni mwao katkkwa imani na kwa maana hiyo hao watu wawe na shina na msingi katika upendo wawe na shina na msingi katika upendo halafu anaomba kwamba mungu aweze kuajalia hao watu waweze kuelewa upana waweze kuelewa urefu waweze kuelewa kimo waweze kuelewa kina cha pendo la kristo Alafu, anasema mstari wa afanasemar nakujua upendo wake kristo upitao ufahamu kwa jinsi ulivyo mwingi na kupata ufunuo na kuelewa upendo wa kristo eh, jinsi ulivyo mwingi upendo huu unapita unapita ufahamu ili, ili mpate kutimilika kwa utimilifu wa mungu utimilifun kwa anasema kwamba anawaombea hawa watu sio tu kwamba mtu wao ndani aimarike sio tu kwamba kristo aweze kukaa miooni mwao lakini hawa watu wawe na shina na msingi katika pendo waweze kuelewa urefu waweze kuelewa upana waweze wawul waweze kuelewa kina waweze kufahamu hili pendo la kristo jinsi lilivyo upendo wa kristo ulivyo mwingi upendo huu ambao unapita fahamu zote anasema utakapouelewa basi utimilifu wote wa mungu utimilifu wote asili yote ya mungu inakuja kukaa ndani ya maisha yako na ndani ya maisha yangu mimi. okay unaanza kuelewa hiyo kitu inamaana paulo na timu yake walikuwa wanaili pendo wamepata ufunuo, wamepata wameelewa upana urefu kimo kina cha pendo la kristo kwao pendo ambalo huwezi ukaliezea kwa maneno unalielewa kwa kuli kwa kulionja kwa ndomana anasema pendo la kristo linatumiliki pendo la kristo linatubidiisha pendo la kristo linatutia nguvu Nikuwa nanyelewa rafikinahaliwezi si, likakumiliki ili pendo haliwezi likakubidiisha ili pendo haliwezi likakutia lika nguvu ilipendo kama haujapata ufunu haujapata sio ufunua wakawaidatu si, ufunuo kwa maana ya okay kuk ikupe fano oja nikuulize swali rafiki we unanisikiliza kwa sababu sisote natanzania mwindi unalaza gani hebu nielezee laza ya mwindi chukulia kula mwindi wa wa wa kuchoma wa kuchoma wa kuchoma gani, kwelezea, siku siku moja na umekula mwindi mwindi nakwambia huu gani utajaribu kuelezea lakini hutaweza kwa unajua sikiliza ngoja nikupe mwindi wa kuchoma kula mwenyewe alafu utasikia hiyo aautaskaoaza sina maneno ambayo naweza la kristo nalo huwezi ukalielewa kwa kuelezewa lazima ufike mahali uweze uweze uweze kulionja uweze kulifurahia ni pendo gani hili Tende kwenye yohana sasa kumi na tano ni kianzio cha kutafakari mali pakuanzia kutafakari yona kumi na tano alafu ztutaanza mstari wa, wa wa ne, mstari wa tisa, mstari wa Johana, Injilia, Johana, wa tatu, mstari hadi hadi yohana injili ya ule wa anasema kama vile Uini, wa kama vile vile baba alivyonipenda anaongea nami nilivyowapenda ninyi kaeni kaeni kaeni katika katika katika katika pendo pendo pendo pendo langu langu langu langu upendo mwingi ufahamu mkizishika amri zangu mtakaa wa l aa aloipenda ilowanda iishia azanu tka a no lanu l shia aya o a na mlango wa tatu mstari wa ishiri mbili hadi wa ishiri na tatu utaona amri ni mbili tunazungumza anasema kuliamini jina la yesu kristo jina la mwana wake yesu kristo na kupendana sisi kwa sisi kwaiyo anasema mstari wa kumna mstara wakum anasema mkizishika amri zangu mtakaa katika pendo langu kama vile mimi nilivyozishika amri za baba yangu na kukaa katika pendo lake kumi na moja hayo nimewaambia ili furaha yangu iwe ndani yenu na furaha yenu ifanyaje ifurike na furaha yenu ifurike kumi na mbili amri yangu ndiyo hii mpendane kama nilivyo wapenda ninyi alafu s 1ta anavyosema anasema hakuna aliye na upendo mwingi kuliko huu wa mtu kuutoa uhai wake kwa ajili kwa nini, Christo, kwa paulo, ya rafiki zake kwao anasema nini pendo la kristo ambalo liliwagubika na kuwakamata paulo pamoja na timotheo ni pale walipogundua kwamba unajua nini yesu kristo alinipenda kiasi kwamba akatoa uhai wake kwa ajili yangu mimi sasa baada kwa lugha nyingine kifo cha msalaba kifo cha msalaba ambacho kinafunua pendo la kristo sisi kwetu sisi tuko okay. sasa turudi kwenye wakorinto wa sawasawardwene turudi kwenya wa korinto wa pili ule mlango wa tano tulikuwa tuko mstari wa, wa kumi na nne pale mpaka wa kumi na tano tunamalizia anasema hivi maana upendo wa kristo watubidiisha na tuliona kwamba kwenye tafsiri ya biblia habar tungesema hivi upendo wa kristo moja unatumiliki mbili unatubidiisha tatu unatutia unatutia nguvu nguvu unatutia nguvu, nguvu, nguvu, nguvu. maana tumehukumu hivi ya kwamba mmoja alikufa kwa ajili ya wote basi walikufa wote tena alikufa kwa ajili ya wote ili waliowasiohai tena kwa ajili ya nafsi zao wenyewe bali yake yakeee alikufa kafuka kwa ajili yao sasa nikuulize swali rafiki pendo la kristo linakumiliki kwa kiasi gani pendo la kristo lina kwa kiasi gani ndio swali ambalo nataka ujiulize kwa, kwa lugha nyingine nikuulize hivi pendo la kristo lina nafasi gani katika maisha yako kwapaulo na timotheo lilikuwa limewamiliki limewadhibiti linawasukuma linawabidilisha linawasukuma kufanya kazi ya mungu kiasi kiasibaba akasema sisi tumefika mahali kwa sababu ya upendo wetu kwa kristo sisi tumekuwa ni watumwa wa kristo sasa ni kuulize wewe na natakiwa fukuzi nami najiuliza pia je mimi na wewe tumekwisha moja je tumeshapata ufunuo tumeshalielewa lielewa pendo la kristo na na kama pata ufunu, pendo la kristo je yeah. hivi moja b ama tumshapata mimi nawewe tumshalielewa endo laumshalionalpedolaistma tumeliona li endo la kristo ili pendo la kristo Manake, kama tumelionja la kristo, then tutakuwa tumegeuka kuwa watumwa wa kristo kuhakikisha kwamba chake ristkuakkiaama nini he ni kuhubiri injili habari njema ya ufalme wa mungu kuhakikisha ufalme wa mungu ufalme wa baba unaenea hapa duniani na kama huo ndiyo ukweli basi na kama pendo la kristo limenigubika limenika mata maanake ni kwamba na mimi liviokuwa linanisukuma kwa sababu yesu kristo nay anasema kwamba kwa sababu ya upendo wake kwa baba yake maana anashika amri za baba yake na ukisoma kwenye yako utaona kwamba kwa mfandu, kwa kwa mfano tulikuwa tunasoma ile somo la la unaona anasema kusudi hili kwa sababu hii mimi nalitumwa kuja kuja hapa duniani kuhubiri kuhubiri kutangaza habari habari njema njema za za ufalme wa alpokua, ujiwa, za kuhubiri, njiri, ufalme wa wa wa mungu mungu mungu kila mahali yesu yesu kristo alipokuwa anakwenda alikuwa hafungi mdomo anatangaza ujio kitu gani ambacho kinamsukuma bwana ya ni pendo baba yake yesu kristo pendo la baba yake ilialina msukuma yesu kristo pendo la baba yake ambao likuwa linamtia nguvu ili aweze kuhubiri injili kumbuka hatujapokea roho ya uoga ara ya nini ya upendo nguvu na kiasi yakili timama kwao mimi natakea tujuulize je tunalielewa pendo la kristo kwa namna gani je tumeshalielewa pendo la kristo na kulionja kiasi kwamba sasa hivi limetugeuza sisi kuwa watumwa wake kama bado yatujaa watumwa wa kristo tukaanza kujitoa kristo ndo akawa nambari moja katika maisha yetu maamuzi yetu yote tukayafanya yakijikita na kumzunguka kristo na kile ambacho alituagiza alituagiza nini mambo mawili makubwa mbali ya kupendana lakini alituagiza mawili makubwa tukahubiri injili kwa kila kiumbe na tuende tukafanye mataifa yote kuwa wanafunzi sasa nataka ujiulize mwenyewe na, na mimi of course nitajiuliza je nimeshalielewa pendo la kristo je nimeshaliruhusu liruhusu pendo la kristo kiasi kwamba ssahivi linanimiliki kwama ndio ambalo linanisukuma linanibidihisha lina, lina, na je nimeshaliruhusu liruhusu pendo la kristo lipate kunitia nguvu ili katika mwenendo wangu wa kila siku niweze kutekeleza maagizo ya bwana wangu yesu kristo niweze kuwapenda wengine kama vile ambavyo yesu kristo aliwapenda kiasi kwamba akatoa uhai wake kama sijafikia hapo maanaake nina kazi ya kufanya lakini pia kama unanisikiliza na unasema huyu anazungumzia kitu gani hatua ya kwanza ya kuanza kuelewa pendo la kristo pendo la mungu ni kumpokea yesu si kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yako kama wee haujazaliwa mara ya pili haujaokoka haujampokea yesu si kristo kama bwana na wa maisha yako fanya maombi yafuatayo yato katika vilindi vya mwe wako sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mii niwe mwenye haki akii kwa kiwa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu inakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera nakukaribisha katika familia ya mungu tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana