vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli ni mungu ndiye atendaye kazi ndani yenu kutaka kwenu na kutenda kwenu kwa ajili ya kusulakiliilojema kwaiyo ni mungu ndiye anayekusukuma utake kufanya jambo jema lakini ni mungu huyo huyo ndiye anayetenda hilo jambo jema kupitia wewe kwa lugha nyingine ni mungu ndiye anayekusukuma kutenda alafu utakapofanya maamuzi ya kutenda mungu huyo huyo anaachilia nguvu ya kukuwezesha wewe uweze kutenda hilo jambo oda kita gali, ya kitabu kipyo cha mwalimu huruma gadi kilichoitwa nguvu ya ukimi kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu 2l a ishiri watu miatano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa lfu 2ilina ishirin watapata punguzo la asilmia ishirini na tano ili kuweka oda yako piga simu sasa 72 4b au fri 6 saba tatu mia tano mia mbili arobaini na mbili na sifuri saba nane tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili badirisha maisha yako minene kwa kujipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimu huru magari anakuletea ufahamu sahihi wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyonayo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano yipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mketo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vilevile katika kitabu hiki cha ukiri mwenye uhuruma gadi anakuletea ukili utakaokuwezesha kufaidi mema yyote yaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa urinzi ukili wa uponyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu ulioukili kabla ya tarehe moja mwezi wa tisa elfu mbili na ishirini ili upate punguzo la asilimia ishirini na tano piga simu sasa sifuri saba sta4 an 2 arobabii au sifuri sita saba tatu a2 arobabii na sifuri saba nan tisa your channel, the If you know he's able. yeah, everybody say, oh! popote pale ulipo rafiki nina katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe well, sikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja, wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na uchambuzi wa kitabu ama waraka wa paulo kwa wafilipi tulianza hapo jana na kwa kweli tumekuwa tuna wakati mzuri na kama nilivyokueleza kitabu cha wafilipi kimesheheni kama ulisikiliza kipindi cha jana najua utakuwa umekutana na mambo ambayo yamekuacha ukaduaa kidogo kwamba mambo ambayo hukuwai kuyaangalia hivyo na leo tutaendelea kusonga mbele tena nataka tukimalizie kile kipengele cha jana kwamba tuliona paulo anasema kwamba ni mtumwa wa kristo na tukaona kwamba anazungumzia pendo la mungu kwamba kwambalin pendo la kristo lina pendo la kristo linambidiisha na pendo la kristo linamtia nguvu na tukaanza kuangalia mambo kadha wa kadha na leo nataka tukazie kidog tumalizie hapo ili tuweze kupiga so, ili tu, nini ili tunapoendelea kusoma wa paulo arakaaaulo tuingie tu, kwenye akili ya paulo ili, ili, aulo ilikuwa inajua nini na alikuwa anazungumza alikua kwenye nye gani ili tuweze kuelewa kama vile ambavyo alikuwa naelewa. kumbuka tukitaka matokeo kama ya paulo naya timotheo basi ni nivyema tukajua kile ambacho ambacholi nakijua tuaifaham l hoaf leo tutaendelea kusogeza mbele kidogo alafu mambo yatakuwa mazuri kabisa kama kuskiliza somo la jana fanya hivyo lakini kabla ya kuendelea nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho yayo kwa njia ya video basi tunapatikana katika youtube uh, channel yetu inaitwa mwalimu huruma gadi ukifika pale tafadhali subscribe na ikitokea umeangalia video yoyote basi tutakuomba uweze ku like pamoja na uwezekumoa unapofanya hivyo unakuwa umesaidia kwamba video zetu ziweze kupanda juu katika search engine ile ya youtube na kwa maana hiyo unasababisha injili iweze kuenea kwa haraka kupitia yako tu mambo ni mazuri kabisa katika karne karne hii hii nafurahia sana sana ya teknolojia ingawa najua wakristo wengi wanachukia hatuwezi no, no, no, kumwachia ibilisi akafanya ujinga wake kupitia mtandao kijamii kijasisi tunatumia queneza ingili o oh, haleluja um ni kukumbushe pia kwamba mafundisho haya yanapatikana e, nyingi kwa njia ya sauti unaeza kutupata platform a basi tafadhali io lakini pia utakaposikiliza tunaomba uweze kushare na wengine ili waweze kujua upatikanaji na uwepo wa mafundisho haya si kama kwenye kwenye whatsapp na uko telegram ungependa kupata mafundisho marefu ambayo ni zaidi ya ya nusu saa basi kwenye kwenye podcast nenda kwenye podcast na tumeanzisha utaratibu kule tunaingiza kila, kila, kila baada wiki wiki mbili tunatia mbo uanzishatarati tunaingiailaadaya wkikib tunaweka series ya mafundisho ambayo ni zaidi ya sali moja kama ungependa kupata hayo basi kwamba umesubscribe kwenye podcast zetu baada ya kusema hayo ni ni ni, ni, ni, ni, ni kukumbushe tu pia kama ungependa kupata mafundisho ya kwa njia yasa ama Telegram basi tunapatikana kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo nawe unaweza ukajiunga katika grupu hilo kwa kutuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 852 nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo shukrani za dhati kwako kwa ambao umekuwa na ww mafundisho ya kristo kila siku lakini pia umekuwa ukihamasisha wengine pia nitoe shurani za dhati kwako kwa ati ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wa wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli lakini pia kwa ajili ya kanu mimi pmojanatimu yangu na mwisho nitoe shukurani za dhati kabisa kwako kwa wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa na yauana kushirkt kwamba injili ya kristo injili ya ufalme wa mungu inasonga mbele kupitia vipindi vipindi vya vya neema neema na kweli mafundisho ya kristo mbele kupitia vipindivyaeemaelimafundishoyistason blupitpidli sana kwa uaminifu wako na ni kushukuru kipekee wewe ambao umeshiriki kwenye maeneo yote matatu kwamba kwenye kuhamasisha watu humo kwenye kufanya maombi humo na kwenye kuchangia umo kwamba neema ya yesu kristo izidishwe mara tatu oh, haleluya basi baada ya kusema hayo nataka tuendelee na sumu letu tuko katika uchambuzi wa kitabu cha wafilipi Mm-hmm, tchambuza kitabu cha wafilipi na kuangalia tumeangalia mambo kadha wakada wa mambo ambayo ni mazuri mazuri mazuri mazuri kabisa na na kwa kwa kwa sababu hiyo basi nataka nataka tuendelee moja kwa moja tena wafilipi wa Filipi, wa kwanza na tulikuwa, wa kwanza tulikuwa tumeanza kusoma mstari tu hapo jana tukaanza kuchambua chambua pale kwa pale twende siku ya leo mazuriazmoa oa eh? kumbuka kumbuka rafiki eh, mungu alisema siri ya kufanikiwa na siri ya kustawi E, katika joshua mlango ule wa kwanza mstari wa nane ni kutafakari neno lake usiku na mchana nini maana ya kutafakari kutafakari ni kama hivi ambavyo tunafanya tunachambua tunafikiria hatuna haraka lakini tunajifunza tuko radi tuchukua kamoja tukaangalie kwa kina na kwa undani ili tuwe na uelewa wa kutosha ili kuruhusu hicho ambacho mungu mungu amesema kuleta matunda katika maisha yetu kumbuka neno la mungu ni kama mbegu na moyo wako wewe ni kama shamba shamba siku zote ukiingiza mbegu ikakutana na maji basi kazi yake lazima nini? lazima msa, nini nini ile mbegu maji maji mwalimu pia ni neno wa na asaiaa mungu anafananisha neno lake na mvua neno mua takalolingiza ndani ya moyo wako ni mbegu alafu maneno mengine ama uchambuzi mwingine tunaendelea kuwachilia maanake ni kwamba tunamwagilia hiyo mbegu katika moyo wako na biblia inasema ikisha mea inakuwa mti mkubwa inaanza kuleta mabadiliko kwa hiyo ndio maana pia tunaleta vipindi vya neema na kweli kila siku kila s s tunafanya kazi ya kumwagilia anasema anasma eh, wafilipi a wa moja, kwanza anasema hivi paulo na timotheo watumwa wa kristo yesu kwa watakatifu wote katika kristo yesu walioko filipi pamoja na maaskofu na mashemasi kwaho tukasema jana tukaanza a kwamba kwanini paulo aseme eye ni mtumwa yeye na timotheo kwanini wajiite kuwa ni watumwa tukaenda tukaangalia katika wakorinto wa pili nataka tuende pale wakorinto wa pili mlango ule wa watano He, na mstari ule wa kumi na nne wakorinto wa pili tano kumi na nne hadi kumi na tano wakorinto wa pili mlango wa tano mstari ule wa kumi na hadi wa kumi na tano paulo anasema hivi maana upendo wa kristo watubidisha maana tumehukumu hivi ya kwamba mmoja alikufa kwa ajili ya wote basi walikufa wote tena alikufa kwa ajili ya wote ili waliohai wasiohai tena kwa ajili ya nafsi zao wenyewe bali kwa ajili yake yeye aliyekufa akafufuka kwa ajili yao na tukaangalia sasa hapa anasema maana upendo wa kristo atubidiisha tuliposoma kwenye tafsiri ya bibilia ya neno yeye anasema upendo wa kristo unatutia una nguvu tuliposoma kwenye tafsiri ya bibilia ya habari njema akasema upendo wa kristo unatumiliki hiyo tukasema tuchanganye basi hayo hizo hayo maneno yote matatu yanaohusiana na uu upendo wa kristo tukasema kwamba kwa kifupi kitu ambacho paulo na timotheo wanazungumza wanasema kwamba kwa pendo la kristo moja linatumiliki mbili linatubidiisha ama linatusukuma kutenda linatusukuma kutenda na tatu linatutia nguvu na hichi ndo kitu ambacho nampenda mungu si mungu anapokwambia ufanye kitu maanaake ni kwamba sio tu kwamba anakuambia ufanye lakini pia anakusaidia okay kumbuka angalia anamsema anasema pendo la, la kristo moja linatumiliki mbili linatubidiisha ama linatusukuma kutenda na tatu linatutia nguvu hiyo ni lugha gani unaposoma kwenye wafilipi b hadi1 wa mbili, kumina, mbili, tato, msara, mbili, anasema utimizeni uokovu wenu basi kwa kutetemeka alafu anasema kwa maana kwa sababu ni mungu ndiye atendaye kazi ndani yenu kutaka kwenu na kutenda kwenu kwa ajili ya kusulallojema kao ni mungu ndiye anayekusukuma utake kufanya jambo jema lakini ni mungu huyo huyo ndiye anayetenda hilo jambo jema kupitia wewe kwa lugha nyingine ni mungu ndiye anayekusukuma kutenda alafu utakapofanya maamuzi ya kutenda mungu huyo anaachilia nguvu ya kukuwezesha wewe huweze kutenda hilo jambo na, na ndowala mi napenda sana injili n na, na wakristo wengi sana hawaelewi hili jambo wakristo wengi sana okay kwa mfano oja nkupe mfano mdogo kwa akizungumza mfano umekwenda ume, ume labda umekwenda kutembelea hospitali ama ama umekwenda umekwenda kwenye nyumba familia unatembea pale umeenda kusalimia kuna labda labda umefika ni sehemu wapendwa wapendwa na hata sio ndugu zako shangazi babu bibi ume umekaa unauliza wapi unaambia chumbani amelala vipi unasema haji, haji vizuri anaumwa wiki ya pili sasa anaumwa hangai kitandani alafu ndanimwako unasia kamsukumo kwamba unajua nini ngoja nikamwombee alafu unasema lakini vipi asipopono? si unaanza kusita ngoja nikwambie kitu lile wazo la kwanza lililoingia ndani ya akili yako ndani ya moyo wako kwamba ngoja nikamwombee na paulo anachokizungumza hapa likua ilikuwa ni pendo la o ndio linakubidisha ma uende ukaweke mkono na ungechukua hatua ya kwenda kuweka mkono basi nguvu ya mungu ingeachiliwa ya kuwezesha huo uponyaji uweze kudhihirika kao hawezi akakwambia ukaweke mkono juu ya mgonjwa kuponya o oh mwenyewe unafahamu huna chochote kinachoweza kuponya mtu rafiki get it over your head si naogopa kuweka mkono juu ya wagonjwa sasma nikiweka mkono usipotokea tangu lini lishai kuponya mtu kama sio unajidanganya una, una, una <laughs> nikuulize okay wewe well, unadhania mtu ambaye bila bila mungu kuwa pamoja naye bila mungu kuwa pamoja naye unazania kuna mtu yote nju ya mgonjwa kapana tunafahamu kinachoponya watu ni nguvu ya mungu Ko, ili nguvu ya yamngu ezkuoya mgonwnake ono u a mgonwanaoeka nenda kaweke mkono juu ya unapoweka mkono juu ya ya mgonjwa ya mgonjwa nguvu mungu inayotoka kwa kwa kwa roho mtakatifu inapita na na yule lakini shida nini nini tunaogopa tunaogopa kuwaombea watu ambao kuwahudumia changamoto sababu pendo la kristo bado katika namna ambayo sasa na uwezo wa kutusukuma tukaanza kutenda sawa sawa na mapenzi ya mungu n tukaanza kufanya kwa niaba ya mungu Mbuka. mungu ana mwili mungu ni roho ro kusomayoa mungu, mungu ni yawana... ni kwa maana hiyo mtakatifu ufunuo mkubwa niro anaomtakatifu <laughs> ofun ub lakini ili aweze kutenda kazi katika ulimwengu wa damu na nyama anahitaji body anahitaji mwili wako anahitaji mwili wako mimi na timotheo tumelielewa hili pendo la kristo kwamba kristo alitupenda mno kiasi kwamba akatoa uhai wake akafa kwa ajili yetu okay nikuulize unadhania maiti Una maiti inaweza inaweza unadhani ikaona aibu kwa ya ya ya watu na kama tulikufa pamoja kristo na kristo anasema anasema tumehukumu mmoja alikufa basi walikufa wote ukisoma warumi wa yourself dead mmekufa najihesabu kuwa nimekufa sababu la kwamba niweke mkono juu tuko oja lakini kuna wengine anakaa mahali labda labdahedha amekwenda yuko, yuko mahali amekwenda kwenye familia ama amekwenda kanisani ama amekwenda mahali labda ulese umeingia kanisani alafu umekaa kanisani unamwangalia labda zungumzie e, z amamzdi alafu unavomwangalia huyu mama zedi ama baba babazedi ndani mwako unapata msukumo kwamba elfu tano ulionayo mfuko wako wa kushoto umpatie mama mamazedi ujui kwa nini unaambia lakini unasikia huo msukumu wengi mnakataa wengi mnaogopa ili hali ungeweza kukuta kwamba huyo mamazedi sio tu kwamba hana nauli ya kurudi nyumbani kwake lakini pia hata akirudi nyumbani kwake hana kitu cha kuwapa watoto kwao ungempa hiyo shilingi elfu tano sio tu kwamba ingempatia nauli ya, na ya kurudi nyumbani kwake labda angeenda akanunua sukari akanunua na majaniachai akanunua na mkaa na mkate alafu akatengenezea watoto wakala kitu lada lada labda kununua mafuta maftataa akawacha jiko lake la mchina akanunua na mkate na majani ya chai na sukari akatengeneza chai pamoja na mkate watoto wakala siku hiyo ikaa imepita kwa ajili ya riziki aliyoandaliwa na mungu kesho yake lakini tunaogopa tunakuwa wagumu kwa sababu gani kwa sababu pendo la kristo bado halijatumiliki bado halijaanza kutusukuma atujaliruhusu litusukume tuweze kuchukua hatua na bado hatujaliruhusu liweze kututia nguvu tuko sawa rafiki na ili tuweze kufika hapo tuliona kwamba paulo akawaombea waefeso akasema kwamba wapewe ufunuo sio tu kwamba kwanza waimarishwe utu wao wa ndani na roho mtakatifu ili kristo aweze kukaa katika mioyo yao kwa imani ili hawa waefeso wawe na shina na msingi katika pendo ili waweze kupata ufunuo wa jinsi upendo wa kristo ulivyo mrefu ulivyo mpana kimo chake pamoja na kina ili waweze kuelewa hili pendo la kristo linalopita fahamu zote kwamba ukielewa ile pendo la kristo linalopita fahamu zote maanake ni kwamba kuna asili ya mungu inakaa ndani mwake mojaakusomee tarudi hapa kwenye wakorinto wa pili tnikakusomee kwenye, kwenye, kwenye waefeso hiyo tatu lakini nataka nikusomee kwenye tafsiri ya bibilia habari njema feso msarl wa1 alafu tusome kwenye tafsiri ya bibilia habari njema alafu sk jinsi ambavyo inasema inasema inasemaje hivi habari njema nasema neamana mpate kujua upendo wa kristo upitao elimu yote mjazwe kabisa utimilifu wote wa mungu mungu mungu mjazwe kabisa utimilifu wote wote wa mungu. Ama wa ama ukamilifu nikisoma kwenye mngotoe tukisoma hiyoiyo lakini kwenyeoeitio anasema hivi yes may oanasema nam na mfikie kulielewa ama kulijua pendo lake yani la kristo although it can never be fully ingawaje sio rahisi kuielewa katika utimilifu wote huo upendo and so be completely filled with the very nature of god ili mjazwe na asili yote ya mungu a asili yote ya mungu nauduka no, no petna alizungumza nasema kwamba uweta wake wa kiungu umetupatia atupatia vitu vyote na ahadi zake of his divine znafan kwao anasema kwamba nitakapolelewa pendo la kristo sio ile pendo la kristo litasababisha mimi nijazwe na asili yote ya uungu na kwa maana hiyo sasa nki nimejazwa si najua maana ya kujaza wengine hatuelewi maana ya kujaza ama kujaa maa ni kwamba kitu kime kama, kama kama kama unachupa maji alafu ukaanza kuekea maji sisi, unaona unaonaak unachupa ya kokakola kuna chupa ya maji maji ya uhai s maji ya kilimanjaro <laughs> zile chupa hzijaja kwa sababu bado zina nafasi juu kitu kilichojaa ni kile ambacho kil mcho wfwagika kwao nawewe ukipata kulielewa pendo la kristo anasema asili yote ya mungu utimilifu wote wa mungu unajaa mwako unafurika alafu unaanza kudhibiti naua likuonyesha kwenye yohana Kutadiku, yohana 15 angalia wakati bwana yesu anazungumza yohana 5 anawaeleza kwamba wakawe katika pendo lake eh, anasema msarula 1 yohana 15, 11, anasema anawambia mitume hivi hayo nimewaambia ili furaha yangu iwe ndani yenu na furaha yenu itimizwe sawa kwa lugha nyingine ukisoma kwenye kwenye mambo that my furaha yangu ndani yenu ibaie daniyenua amba ili furaha yenu ifurike fikiria umefurika na asili ya mungu umefurika na furaha ya mungu ama furaha ya risto lakini pia umefurika na upendo wa mungu ukifurika sasa baada ya kusema hayo turudi upendowamungu ukifurikaahibitaaao nimeeleweka wa pili tano, ne, na tano, tumalizie hichi kipengele hapa kupiga hatua anasema hivi maana upendo wa kristo watumiliki watubidiisha na na na, na, na kutupatia nguvu maana hivi ama tumefanya maamuzi yafuatayo kwamba mmoja alikufa kwa ajili ya wote basi walikufa wote wot tena alikufa kwa ajili ya wote ili walio hai wasiwe hai tena kwa ajili ya nafsi zao wenyewe bali kwa ajili yake a aaa akafuka kwa ajili yao kwa sio tu kwamba paulo na timotheo wanasema kwamba wao ni watumwa wa kristo kwa sababu pendo la kristo linawamiliki linawasukuma kutenda na kuwatia nguvu lakini pia wanasema kwamba kristo alipokufa basi watu wote walikufa na kwa maana hiyo sasa wa, hivi watu wote walio hai wako hai sio hai kwa ajili ya nafsi zao wenyewe wako hai kwa sababu ya kristo kwa lugha nyingine anasema hivi kumbuka sisi tulikufa pamoja naye na tukafufuliwa pamoja naye usisahau ukisoma kwenye kwenye warumi sita, ukaanza ukaanza mstari mstari mstari ule ule ule wa wa ukaenda ukaenda mpaka watano, ukaenda wa mbili, watano, mpaka waefeso tumekufa pamoja na kristo na pa na kristo. Ukwale, mba, sisi, kristo na na tumefufuliwa pamoja kwa hiyo hukiom wenye au anasema kwamba ukendap alipokufa kristo na a tulikufa sababu kwamba mungu ametufufua sasa hivi saau ama mimi nawewe tuko hai ni kwa kwa kwa sababu tunatakiwa tuishi ajili ajili ya kristo hatuishi kwa ajili yetu ataiaush wenyewe na kama natakiwa kuishi kwa ajili ya kristo na sio kwa ajili yangu mwenyewe maanaake ahiv mimi ni mali ya kristo ndiomanaeneori wakanz mlango wa wa st ukiendaraihi anasema ninyi si mali yenu wenyewe mmenunuliwa kwa damu ya thamani roho zenu na miili yenu sio mali zenu wenyewe ni mali ya mungu ni mali ya kristo na kama ni mali ya kristo maanakeamabasi mimi ni mtumwa wa kristo ukisoma kwenye bibilia kwenye agano la kale watumwa walipokuwa wanamilikiwa na mtumwa kawa amejitoa kwa iari kwamba amekamatwa labda katika vita vimetokea na amepewa katika ile familia kutumika labda ladataatumikie miaka saba miaka saba imeisha ya utumwa kwao anatakiwa aende huyu mtumwa anasema hapana nimependa hii familia o, nimeamua nitabakia kuendelea kufanya kazi katika hii familia kwa hiari walikuwa wanatobolewa masikio ai walikowa aesh am wanamilikiwa nchzungzaazaaa ni mtumwa wa waa ni mtumwa ambaye na mbae anasa a ametambua kwamba kristo alikufa kwa sababu yake mshahara wa dhambi ni mauti kwamba kristo alikuja akachukua dhambi ya paulo dhambi ya timotheo of course na dhambi za kila mtu katika ulimwengu huu akafa akalipia na alipofufuka amefufuka sasa na kufanya wale aliofia kwa ajili yao wawe hai lakini hawa watu wako hai sio kwa ajili yao wenyewe wanakuwa hai kwa ajili ya kristo sasa ni kuulizie swali rafiki wewe uko hai kwa ajili ya nani okay nikuulize wewe ni mtumishi ni mtumwa wa nani kati ya mipango yako ya maisha na yesu kristo nani anasauti katika maisha yako aliye na kauli ya mwisho katika vipaumbele ambavyo unavitengeneza kuhusiana na maisha yako hapa duniani ni nani okay kama rafiki kabla ya kuokoka ulikuwa unajiongoza mwenyewe ukitumia ushauri wa ibilisi ukuwai kujali mtu mwingine yyote ulikua unajiangalia wuwe mwenyewe ilikuwa ni kuhusu wewe upate nyumba nzuri upate gari nzuri uwe na watoto wasome vizuri uwe na maisha mazuri uwe na mashamba uwe na mali uwe na fedha na sasa hivi umeokoka umezaliwa mara ya pili kipaumbele chako akijabadika bado unasukumwa na mambo yale yale kwamba nyumba nzuri gari nzuri watoto wasome shule nzuri uwe na mahela then wewe umeokoka kweli najua ni luga ngumu nazungumza lakini umeokoka el wama vipaumbele vyako havijabaia yani, vipaumbele vyako ulivokua navyo kabla ya kuzaliwa mara ya pili na vipaumbele ulivonavyo baada ya kuzaliwa mara ya pili my hapo kuna shida na, na kimsingi akimsingi anachonga kuuumagaanachonga badaukasirika labda uanze kushtuka useme hivi kweli kabla ya kuokoka nilikuwa nimeenda kutafuta kazi nipate hela kwa ajili ya kujikimu nikawa natafuta kupanda cheo natafuta kuwa mtu maarufu na baada ya kuokoka bado nafukuzia mambo ya kipaumbele chao sio kwamba kuwa na nyumba nzuri na magari na vitu gani kitu kibaya no lakini kipaumbele chako nnini nini ni nambari moja sasa hivi kwa sababu ilitakiwa baada ya kuzaliwa mara ya pili kwa kuwa yesu kristo amekuwa bwana na mwokozi wa maisha yako na kwa kuwa alikufa akafufuka kwa ajili yako na kwa maana hiyo wewe hauishi kwa ajili yako mwenyewe unaishi kwa ajili yake kristo ulitakiwa uwe mtumwa wake kwa hiyo vipaumbele vyako vitakiwa vibadilike kama anatafuta fedha ilitakiwa ni kwa ajili ya nini ya kuhakikisha anakwenda kuhubiri injili kwa kila kiumbe na kuhakikisha mataifate wanakuwa wanafunzi hilo ndo agizo la, m, la, la bwana wangu ambaye ni yesu kristo mimi ni mtumwa wake Nataku, kwa kwa kwa kama kama nataka biashara ni ni ajili ajili ya kutekeleza nzuri, mzuri, ajili ya kutekeleza kutekeleza hilo alilosema kazi nzuri yenye mshahara mzuri sasa sio yes, dhalimu awezi akachukua kila kitu huko mtupu <laughs> alisema ukijishughulisha na ufalme wa mungu kwanza kama kilakit atnhoaisa kihusaafl then an atashuu na mahitaji yako Kwao rafiki kama kipa chako, kama kipaumbele chako changu baada ya ya kuzaliwa mara pili wa, watu wao na wetu wa wewe mwenyewe unatakiwa na walakini kuhusu okovu wako lazima uwanza kushtuka hivi hivi nimeokoka kweli kama nikilala nikiamka nafikiri kama kama kama kama watu wa na na na mambo ya ya ya ya ya maisha kipaumbele changu sio sio kumtumikia yesu kwamba kwamba ufalme ufalme wake unasonga mbele kwa kwa kwa kwa kwa kwa kwa kwa maana injili ya injili ya mungu kuhubiriwa ma, mataifa kuwa wanafunzi wanafunzi sishiriki namna yoyote ile maombi kwa matoleo ama mwenyewe kwenda kuhubiri kuwafanya then ajili ya kama naishi kwa ajili angu, mimi, kwa ajili nani naishi naishi yangu kristo ni sijafa sijafa nasikiri ni kwamba kristo hakunifia na kama tijafa, aknifia ni ngali katika dhambi zangu na kama ni ngali katika dhambi zangu maanake ni kwamba nakwenda jena sasa wewe mwenyewe pima pima maisha yako pima maisha yako leo hii unaishi kwa ajili ya nani leo hii ukaenda ukasimama mbele ya kristo akakuuliza kwa miaka mitano iliyopita tangu umeokoka ulikuwa unaishi kwa ajili ya nani ulikuwa unaishi kwa ajili ya kwangu mmi ama ulikuwa unaishi kwa ajili yako ajiliyao mwenyewe utamwambia nini jibu lako litakuwa nini wengi mnaonisikiliza jibu leu kwamba nilikuwa naishi kwa ajili yangu mii mwenyewe kwao leo umesikia habari njema una fursa ya kurekebisha badilisha badilisha acha awe nambari moja ewe uwe mtumwa wake kama ujaokoka nakupa hiyo fursa fanya maumbi yafuatayo ya kumaanisha sema bwana yesu nimesikia habari njema leo hii nafanya maamuzi ya kukupokea kama bwana na mwokozi wa maisha yangu ninaamua kukupa kauli ya mwisho katika maisha yangu kuanzia siku hiya leo asante kwa kunikubali kama umefanya mafupi nakupa ongera na ukabidhi konani waroa mtakatifu ambako ni salama jina langu naitwa huruma gadi tukutane kesho muda na wakati kama huu yesu ni kristo na bwana