vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa napn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha nema na kweli paulo na timotheo watumwa wa kristo yesu kwa watakatifu wote katika kristo yesu walioko pilipi kwaho tunaposema watakatifu maana yake tunasema ni watu wa mungu kwaho tukisema takatifu mwanaake tunamaanisha mtu wa mungu tukisema mtakatifu wa mungu mwanaake tunamaanisha mtu wa mungu kwa lugha nyingine tunazungumzia watu ambao ama mtu ambaye ametengwa awe wa mungu sim sasa kuweka oda ya kitabu kipo cha mwalimu huruma gadi kilichoitwa nguvu ya ukimi kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tisa efu2aishr watu miatano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa lfu 2ia ishirin watapata punguzo la asilmia ishirini na tano ili kuweka oda yako piga simu sasa 724b au 6 saba tatu mia tano mia mbili arobaini na mbili na sifuri saba nane tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili badirisha maisha yako minene kwa kujipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimu huru magari anakuletea ufahamu sahihi wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyonayo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano yipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mketo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu hukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vilevile katika kitabu hiki cha ukiri mwenye mhuruma gadi anakuletea ukili utakaokuwezesha kufaidi mema iyo yaliyokusugiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa uponyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu ulioukili kabla ya tarehe moja mwezi wa tisa elfu mbili na ishirini ili upate punguzo la asilimia ishirini na tano piga simu sasa sifuri saba sta4 an 2 arobabii au sifuri sita saba tatu a2 arobabii na sifuri saba nan tisa Channel, if you know he's able, yeah, everybody say. Oh! popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu jinalangu naitwauumai ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa ya na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako u unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha utimliu ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo ufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uwezo kufikiri kama uwezekumaristo hunabudi kua wa kristo na wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na uchambuzi wa kitabu cha wafilipi ama waraka wa paulo kwa wafilipi na tumeksha kuangalia mambo mazuri kabisa kwa siku mbili hilizopita tulikuwa tunaangalia kwa nini paulo alijita kuwa e ni mtumwa wa yesu kristo tukaona ajiita mtumwa wa yesu kristo kwa sababu mbili kubwa moja kitu cha kwanza ni kwa sababu ya pendo la kristo lilikuwa linammiliki lilikuwa lina kutenda na lilikua linamtia nguvu katika kutenda kwake lakini pia mbili tukaona kwamba tukaonae ni mtuma wa kristo kwa sababu anasema kristo alipokufa alikufa kwa ajili ya watu wote na kwa sababu sasa watu wote walio hai wako hai sio kwa ajili ya nafsi zao wenyewe bali kwa ajili yake kristo alikufa akafufuka kwa ajili yao akfufua a al y leo tutasukuma kidogo tena tuangalie nyingine moja mbili tuangaliein ningine mojab hi akksha tus manae ntakuosha kitu ambacho kitakuacha na nat kita kita na utabakia mdomo wazi itakuondolea ita utata na ukakasi katika akili yako swala gani swala la kuhusu mtakatifu ngoja sio kama vile ambavyo ueua ukifundishwa lakini kabla ya kufanya hivyo nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya video basi tunapatikana katika youtube channel kwa jina la mwalim huruma gadi ukifika pale lakini pia tafadhali utakapoangalia d yote tunaomba uweze uwezekuik pamoja na ku na kama ungependa kupata mafundisho kwa akwanjia sauti basi tunapatikana katika bali bali, katika mbalimbali podcast katia katika katia na, na na nyingine zinazofana na namna hiyo kwahiyo unaweza kwenda kule nako tunapatikana kwa jina la mwalimhurumagadi utakapo ingia humo tunaomba usubscribe lakini zaidi ya yote usiache kush baada ya e kusikiliza kwa kufanya hivyo unakuwa umewasogezia wengine kama nilivyokuwa nikisema natendela kukumbusha tena kwamba tumeanza utaratibu sahivi kuweka masomo ambayo ni marefu kama uwe ni mpenzi wa kupata masomo ambayo ni zaidi ya saalimoja ama zaidi ya nusu saa kama tunaweka katika redio namna hii basi ukienda kwenye podcast kule utakuta mafundisho tumeweka kwa kirefu na, na sasa hivi kila wiki kila baada ya ikimbi somo jipya ambalo ni sali kwasababu kwakweli na mafundisho yako mengi mengi mengi mno ambao ni marefu tulikuwa tua tunatafutanmna ya kuyachilia na, na tumefanya maamuzi ya kuanza kuyaachilia katika podcast zetu o kama wewe ni mpenzi basi basmafundisho marefu anza kutembelea kwenye kwenye hizi hizi podcast ama na utakuta mafundisho pia kama ungependa kupata mafundisho yao kwa njia ya whatsapp ama telegram basi tunapatikana kwa kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa krist unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba sfuisabanane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili sfsbnn ti tano sifui sifuri bili nne mbili nawe ukifika pale wewe basi utaunganishwa uta, uta, utakapokuwa umetuma ujumbe huo ni toe shukurani za dhati kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila siku lakini zaidi ya yote umekuwa ukihamasisha wengine waweze kusikiliza na umekuwa ukiwafundisha wengine kile ambacho umejifunza asante sana kwa upendo wako asante kwa kuruhusu pendo la kristo likubidishe asante sana rafiki na nikushukuru pia umekuwa mfanya maombi kwa kwa ajili ya ya ya wasikilizaji wasikilizaji wa vya neema na na na na na kweli asante pia kufanya kufanya maombi maombi maombi maombi kwangu pamoja timu yangu tunashukuru sana kwa maombi ya, kwa maombi ya, kwa sana yako yako tofauti kubwa kama ungependa kufanya maombi, tafadhali omba waefeso hadi hadi wakolosai usahau kuomba waajl aaeanu aaa auwakusaa watu na kuwafanya wafike katika redio mbalimbali mbali wakati vipindi vya neema na kuli viko hewani lakini pia aweze piaaweze kuamasisha a watua nye mitandao aam mlaiswatofanya ma kitabu cha wafilipi uchambuzi wa kitabu cha wafilipi wa na tuende moja kwa moja basi kwenye mlango ule wa kwanza wafilipi mlango wa kwanza ntasoma mstari wa kwanza hadi ule wa pili anasema paulo na timotheo watumwa wa kristo yesu kwa watakatifu wote katika kristo yesu walioko filipi pamoja na maaskofu na mashemasi kwao paulo pamoja na timotheo wanaandikia watakatifu wote katika kristo yesu walioko filipi pamoja na maaskofu na mashemasi sasa kuna kapointi hapa nataka ukaone anasema kwa watakatifu wote katika kristo kwa watakatifu wote katika kristo sasa kuna pointi mbili hapa po kuhusu mtakatifu lakini pia kuhusu katika kristo kwa hiyo bibilia ya habari njema wamekamata dhana vizuri sana napenda walipoiweka ko naomba nikasoma kwenye bibilia ya habari njema alafu tutachambua mambo kadhaa hapo kadhaapo alafututakuwa tumepiga hatua angalia bibilia ya habari njema anavyosema nasema mimi paulo na timotheo watumishi wa yesu kristo tunawaandikia nyinyi watu wa mungu huko filipi ambao mmeunganishwa na kristo yesu pamoja na viongozi na wasaidizi wa kanisa kanisaatiu anasema tunawaandikia nyinyi watu wa mungu huko filipi ambao mmeunganishwa na kristo yesu kwa kwahuo unaposoma anaposema katika kristo yesu katika kristo maanaake anazungumzia kuunganishwa na kristo wewe kuwa mmoja na kristo kumbuka kristo ni bwana harusi na kanisa ni bibi harusi alichokiunganisha mungu mwanadamu asikitenganishe kwa ho anaposema katika kristo maanaake anazungumzia waliounganishwa na kristo sasa takuja kulizungumza ili huko mbele niliachia hapo lakini kitu ambacho nataka tu, tu, tu, tu, tujikite nacho leo ni hii watakatifu angalia kwenye suv anasema kwamba kwa watakatifu kwa watakatifu eh? kwa watakatifu angalia ule mstari wa kwanza anasema paulo na timotheo watumwa wa kristo yesu kwa watakatifu wote katika kristo yesu walioko filipi kwenye bibilia habari njema iloneno watakatifu angalia habari njema anaoabiblihabar habari njema anasema hivi Uh, anasema eh, tunawaandikia nyinyi watu wa mungu huko filipi maanaake nini kwa hiyo tunaposema watakatifu maanaake tunasema ni watu wa mungu kwa hiyo tukisema mtakatifu maanaake tunamaanisha mtu wa mungu tukisema mtakatifu wa mungu maanaake tunamaanisha mtu wa mungu kwa lugha nyingine tunazungumzia watu ambao ama mtu ambaye ametengwa awe wa mungu mtu ambaye ametengwa awe mtu wa mungu ama ametengwa kwa ajili ya mungu ama ametengwa kwa ajili ya kufanya kazi maalum ya mungu ama ametenga ametengwa kwa ajili ya kutumiwa na mungu kwa ajili ya kutimiza makusudi fulani kwa hio rafiki tunaposema kwamba watakatifu tunasema watu wa mungu ama tunavyosema mtakatifu tunamaanisha mtu wa mungu mtu wa mungu ambaye ametengwa kwa kazi maalum sasa shida ni kwamba kwenye kanisa kuna dhana ambayo imejengeka kwamba tunaposema neno mtakatifu basi tunamaanisha ni kwamba mtu ambaye hana kasoro ya aina yeyote ana dosari ya aina yeyote si tunaposema kwamba mungu ni mtakatifu hatuzungumzii ni kwamba mungu hana dhambi mungu aaunafama mungu ajai kuwa dhambi wala takaawe nadhambi hiyo tunavyosema mtakatifu mtakatifu mtakatifu manaken tunasema kwamba Manake, mungu ni niwapekee mungu ni wapekee yuko kwenye klasi ya kwake mwenyewe yaani yuko kwenye kundi lake mwenyewe kwamba ni wapekee kuna vitu ambavyo mungu anavyo ambavyo watu wengine wote ama viumbe vingine vyote ama chochote kilichoko duniani hawana tunaosema mungu ni mtakatifu maga ni kwamba tunasema asili yake ni tofauti na asili yetu sisi tunasema kwamba ukuu wake uweza wake upendo kila kitu cha kwake kiko ui kiko peculia kiko cha kipekee maana tunasema mungu ni mtakatifu in fact ukisoma uki, uki kwenye kwenye uchambuzi hata kwenye historia akwenye no, agano la kale ukisoma kwenye ma, maandiko ya, ya, ya, ya, ya waalimu wa, wa kimrania wanaita wa marabi amarabai wanaelezea kabisa kwamba neno unavyosema mtakatifu ni kwa sababu wale walioko mbele ya kiti cha enzi kwa chaniano tunafahamu kuna makerubi kuna maserafi maserafi kuna wazee of course wako wako juu ya ya ya kiti cha cha enzi enzi hapo mbele chini marafi aawao ohunawazee wal ataabibli ukisoma kwenye ufunuo kwa mfano mlango wa wann unaona kwamba mda wote anasema kwamba wako mbele zake wakimwabudu na kumsujudia wakisema mtakatifu mtakatifu mtakatifu sasa ukisoma uchambuzi commentators wale ambao wanachambua wana anakuambia kwamba neno mtakatifu ni kwa sababu limekosekana neno sahii la kuzungumza unavyosema holi maanake ni kwamba neno ilitakiwa sahii hasa litakiwa liwe wao neno la kushangaa ni wao maanake ni kwamba hawa ma, makerubi ma, ma, na wazee ishirini na wanne wanapoinama kumsujudia mungu ni kwa sababu wamemwangalia mungu alafu wakaona mungu amefunua asiri fulani ambao walikuwa hawajawahi kuiona amefunua uzuri wake fulani ambao walikuwa hawajawahi kuuona kwahio walipoona wanapigwa na butwa wanapigwa na ushangao wana wow. kwa wanasema waw ambao ndo imetafsiria kwa kiingereza holi ambao kwa kwais tunasema mtakatifu maanake ni kwamba unaona kitu ambacho hata kukielezea uwezi nini wanasujudu alafu wanavyosujudu wakija wakiamka wakimwangalia mungu tena amebadilika wanaona asili nyingine ambayo ni nzuri kuliko le walioiona mwanzo wanasema woa maanake mtakatifu kwoholi kwao wanarudi wanasujudu tena kwao ndomaana wanaseaaashi kwao muda wote wako hivyo kila unavyoinama ukimwangalia mungu amebadilika na hiyo ni milele yote hasa niambie unaweza kukutana na, na nini ambacho kila ukinama ukifumba mbacho kifumbua kimebadilika maonekano kila ukifumba macho, Siko, na mungu ni mtakatifu manae o kwenye asili yake ya pekee sasa lugha hiyo hiyo mungu anaetumia katika watu wake anaposema kwamba huyu nataka awe mtu wangu kwa ajili ya kazi yangu maalum maanake kwamba anasema huyu namtenga awe mtakatifu namtenga awe mtakatifu kwa ajili ya matumizi abcd tunakwenda sawa sawa kwa hiyo unaona ndio maana na kitendo cha sikutengwa ili tuwe watakatifu ndo kitendo kinachoitwa kutakaswa kutakaswa kwa hiyo unaweza kusema watakatifu ni watu waliotakaswa na mungu kwa ajili ya kusudi lake ama unaweza kusema watu wa mungu ni watu ambao wametakaswa na mungu kwa ajili ya kusudi lake fulani kwa hiyo inahusiana zaidi na kutengwa kwa ajili ya kazi maalum kuliko kuhusiana na tabia sijkawa naenyelewa nachokizunguza kuliko kuhusiana na tabia okay ngoja nikupe ni, ni story moja hatuna atu, muda kwenda kusoma kwenye bibilia lakini unafahamu ukisoma kwa mfano eh, eh, samweli mlango wa kwanza takpeea wenye maandiko baadaye samweli mlango wa kwanza mlango wa kumi una, una nabii ana, ana eh, anakuja kutembelewa na sauli sauli alikuwa anatafuta punda wa baba yake na wakati huo israel wamesema kwamba hawataki kuongozwa na jude na waamuzi tena wanataka kuongozwa na mfalme kwa hiyo mungu akawa amemchagua sauli ili aweze kuwa mfalme wa kwanza juu ya taifa la israel kwa hiyo katika samueli wa kwanza mlango wa kumi tunaona samueli akichukua e, chupa, aki chupa ya mafuta na kumpaka mafuta sauli ili awe mfalme juu ya taifa la israeli alafu tunafahamu unavyoendelea kusoma hapo kwamba baada ya muda sauli anaanza kuwa na tabia ambazo zinakinzana na maelekezo ya mungu asa ukisoma kwa mfano kwenye samueli kwanza wa kwanza mlango wa kumi na tano na kwa maanao mungu anakasirika anasema kwamba unajua nini ngoja nitafute mfalme mwingine kwo katika mlango wa kumi na sita mungu anamtuma nabii samueli aende nyumbani kwa yese kwa sababu katika nyumba ya yese amejitwalia mfalme huko ndheni ukisoma ule samueli wa kwanza mlango wa kumi na sita samueli anakwenda na of course baada ya watoto wote wa yese kuja mbele zake karibu wote then anasema sio huyu baadaye daudi akiwa machungani anaenda kuletwa mungu anasema huyu ndiye mpake mafuta kwa mungu musamueli anampaka mafuta daudi kuwa mfalme juu ya taifa la israeli badala ya sauli na ukisoma anasema biblia nasema kwamba siku ile roho wa mungu akaondoka kutoka kwa sauli akaenda kwa daudi na kwa of course nani akaanza kuingiwa na mapepo sauli na kadhalika lakini nataka uone kitu hiki pamoja na kwamba mungu alikuwa amemkataa sauli na amemchagua daudi aingie kwenye nafasi ya sauli bado sauli aliendelea kuwa mpakwa mafuta wa bwana si sahau hilo bado sauli aliendelea kuwa mpakwa mafuta wa bwana na kama unakumbuka wakati wakati sa, sa, sauli anatafuta kumuua daudi kwa sababu akili yake aikuwa mzuri wakati eh, anatafuta kumuua kumua kumuukumua daudi daudi alipata fursa mara kadhaa kumuua sauli mara tatu ich alokusoma bibilia lakini daudi hakuthubutu kwa nini akuthubutu kwa sababu daudi alikuwa anajua kwamba sauli ni mpakwa mafuta wa bwana maanake kwamba ametengwa kwa ajili ya kazi maalum ya mungu kwamba sauli alitengwa kwa ajili ya kuwa kiongozi wa taifa la mungu na kwa maana hiyo daudi hakuthubutu hata siku moja e, ili ili, ili, ili kumgusa kumgusa kumgusa kumgusa sauli hata siku moja akuw kuthubutu sasa nataka twende tukasome tuka kwenye samueli wa kwanza mlango wa a nauatoneshunapopakwa mafutamtakaswa u aalu wa aa aannoktmh kwa watakatifu wa mungu waliokuwa waliaa a kitu waltah kwamba hawa watu wametakaswa wakatengwa kwa kazi maalum sasa angalia katika wa kwanza kwanzamlango a a anasema akafa e, no sor goja ttende bere kidogo natafuta ngoja utanisame kidogo e, nani sorry kwenye samuel wa kwanza mlango wa thelathine na moja utanisame samuel wa kwanza mlango wa thelatine na moja bibili anasemav asa basi wafilisti wakapigana na israeli nao watu wa israel wakakimbia mbele ya wa wafilisti wakaanguka wamewawa wame katika mlima wa gibon wafilisi wakamfuata sana sauli na wanawe wafilisi wakawaua yonathan na abinadab na malkishua wana wa sauli tena vita vilikuwa vikali sana juu ya sauli na wapiga upinde wakampata hata akafadhaika sana kwa sababu ya, ya, ya, ya, ya wapiga upinde ndipo sauli akamwambia yule mchukua silaha zake futa upanga wako unichome nao wasije watu hawa wasiotairiwa wakanichoma na kuni na kunisimanga kwa hiyo kwa luga ngini anasema chukua upanga ni ue ili hawa maadui zetu wasija waka na kunisimanga okay kwa hiyo ni sauli ndo amesema hivyo lakini huyo mchukua silaha zake akakataa kwa sababu aliogopa sana basi sauli akatwaa upanga wake akauangukia na mchukua silaha zake alipoona yakuwa sauli amekufa yeye naye akauangukia upanga wake akafa pamoja naye ko mbeba silaha wake yuko pale hajaumia sauli ameumia chukua upanga ni uwe <laughs> jamaa anaogopa kwa sauli ni m- ametakaswa ametengwa ni mtakatifu wa mungu ni nia mafuta wa bwana ni mtu wa mungu pamoja na ushenzi wake wote sauli aliofanya ukisoma huko ukisomahuko nyua akapiga ramli akaenda kwa waganga w wa jkuulizia na, na lakini sifa ya kwamba ametengwa kwa ajili ya bwana haijaondoka aijaondoka kwaio mbebasila asema sikogusi ko sauli alivolalia upanga kafa na yeye mbebasilah naye akalalia upanga kafa okay tuko sawa anasema uh, tuko mstari wa, wa, wa tano na mchukua silaha zake alipoona yakuwa sauli amekufa ya yeye naye akauangukia upanga wake akafa pamoja naye hivyo sauli akafa na wanawe watatu na wachukua silaha zake na watu wake wote pamoja siku hiyo hiyo kisha watu waisrael waliokuwa upande wa pili wa bonde la ile na ngambo yandani, ya ndani walipoona watu yakuwa watarael wamekimbia wame na yakua sauli na wanawe wamekufa wakaiacha miji yao wakaingia story ina inakwenda ina, ina, ina, ina, ina, ina namna hiyo jamaa ame, amekufa tunakwenda sawa sawa sasa ukiendelea ukisoma mbele utaona kwamba kuna mtu akaenda kupeleka taarifa nataka kuokoa muda sasa akaenda kupeleka taarifa kwa, kwa daudi kwamba bwana unajua nini kwamba jamaa amekufa teetene kwenye tamweli wa pili mlango wa kwanza ikawa baada ya kufa kwake sauli hapo daudi aliporudi katika kuuoua ameleki naye daudi amekaa siku mbili katika siklang. hata siku ya tatu ikawa tazama akaja mtu kutoka kambi ya sauli nguo zake zimeraruliwa tena na mavumbi kichwani mwake basi ikawa alipomfikia daudi akaanguka chini akamsujudia kao huyu mtu ametoka kwa sauli kumbuka sauli siku zote alikuwa anatafuta kumuua daudi okay sasikiliza hi daudi akamwambia umetoka wapi akamwambia nimeo, nimeokoka katika kambi ya israeli daudi akamwambia yalikwendaje tafadhali uniambie akajibu watu wamekimbia vitani tena watu wengi wameanguka wamekufa hata sauli naye na yonathani mwanawe wamekufa daudi akamwambia yule kijana aliyempa habari umejuaje yakuwa sauli na yonathani mwanawe wamekufa yule kijana aliyempa habari akasema nalikuwapo eh, kwa nasibu juu ya kilima cha gilboa natazama sauli alikuwa ameegemea fumo lake natazama magari na wapanda farasi wanamfuatia kwa kasi naye alipotazama nyuma akaniona akaniita nikajibu mimi hapa akaniambia uh, nani wewe nikamjibu mimi ni mwameleki akaniambia tafadhali simama karibu nami ukaniue maana shida imenipata kwa sababu roho yangu ingali hai ndani yangu basi nikasimama nikasimamaa nikamuua kwa sababu nalijua hakika ya kuwa hawawezi kupona baada ya kuanguka kisha nikaitwaa ile taji iliyokuwa kichwani mwake na kikuu iliyokuwa kichwani mwake na kikuku kilichokuwa mkononi mwake nami nimewaletea hapa kwa bwana wangu nimeleta hapa kwa bwana wangu ndipo daudi akashika nguo zake akazirarua na kadhalika watu wote waliokuwa pamoja naye wakaomboleza wakalia waka funga hata jioni kwa ajili ya sauli kumbuka sauli alikuwa na nadu yake na kwa ajili ya yonathani mwanawe na kwa ajili ya watu wa bwana na kwa ajili ya nyumba ya israeli kwa sababu wameanguka kwa upanga naye daudi akamwambia yule kijana aliyempa habari watoka wapi wewe akajibu mimi ni mwana wa mgeni mwameleki daudi akamwambia jinsi gani hukuogopa kunyoosha mkono wako ukamwangamize masihi wa bwana ndipo daudi akamwita mmoja wa vijana akamwambia mwende ukamwangukie m- mwendee ukamwangukie basi akampiga hata akafa daudi akamwambia damu yako na iwe juu ya kichwa chako mwenyewe maana umejishuhudia nafsi yako ukisema nimemuua masihi wa bwana kwa hiyo daudi anasema pamoja na kwamba sauli alikuwa ni mfalme mbovu alikuwa anapiga ramli alikuwa anatafuta kumuua daudi alikuwa amekaidi maelekezo ya mungu kwa sababu alikuwa ametengwa kwa kazi maalum na alitengwa na mungu sio kwa sababu ya tabia yake daudi akuthubutu ya kumgusa mbeba mbebasilaha ake akuthubutu ya kumgusa sauli huyu kijana mwameleki kwa kuwa hajui utaratibu alivoumbwa na sauli nisogezea upanga uniuwe akamuua hiyo naye anauawa kwa, na kwa sababu amemgusa mtakatifu wa bwana mtu aliyetengwa kuwa wa mungu aliyetengwa kwa kazi maalum sasa rafiki mimi na wewe tuliozaliwa mara ya pili tumetengwa na mungu kwa ajili ya kazi maalum tumetengwa kuwa watu wa mungu je unajitambua hilo je unatambua kwamba wewe kama mtakatifu wa mungu wewe kama mtu uliyetakaswa uwe wa mungu hakuna kitu chochote na hakuna yeyote anayeruhusiwa kukugusa eidha kwa ulimi eidha kwa vidole vyake eidha kwa mkono wake haruhusiwi kukugusa kwa namna yoyote ile iwe ni binadamu ama iwe ni ibilisi maana yake utakapomgusa mtu ambaye ama kitu ambacho kimetengwa maalum kwa ajili ya kazi ya mungu unatafuta shida kwao nataka upige picha hii wewe ambaye huko bihe kazi yako ni kusema watakatifu wengine ambao wametengwa kuwa masihi wapakowa mafuta wa mungu sio viongozi nnazungumzia wakristo wa, wa kawaida wewe ambaye huko bihe kazi yako ni kuchafua watumishi wa mungu kuwasema kwa namna moja ama nyingine kwa sababu tu unajiona o ni kijogoo unajua sana hmm. eh unatafuta shida unasema tuka agano na kale tuka agano jipya kwa hiyo kwenye agano, agano jipya watakatifu wa mungu waheshimiwi kwenye agano jipya watumheshimu mungu nonono non. i si, ni marufuku ni marufuku ni marufuku kumgusa kumgusa kumgusa mpaka wa wa wa wa wa wa bwana bwana mtu mtu mtu mtu awe mtakatifu mtakatifu mtakatifu mungu mungu mungu kwa mtu wa mungu. ni ni mtumishi mtumishi ama sio huna ruhusa ya ya aina yoyote kwa namna yoyote namna ulipozaliwa mara pili rafiki no siku ambayo ulitangazwa kama vile ambavyo ambavyo hauruhusiwi kuguswa kuguswa na mtu na na na na kitu kitu chochote chochote huyo mwingine katika haruhusiwi ikiwa pamoja na waahaba huna tt wa kumsema huna Huna wala maoni yako swali. wakati mungu anampaka mafuta sauli awakumshtumu una ualali uruhusla maniyao l aaat u anampaa afutasajtalafaat nguaaakugusa aasma uyu atakuwa ni mtu wangu mtu aliyeisa kwa jina langu unadhani mungu alikuwa hajui kwamba kwamba huyu ndugu atakuja kukosea mbele aaa uyudguataauosbel a ajutaene njia ambazo sizo lakini bado akaamua akaua kama mungu aliona yote na bado akamchagua huyu mtu ayot aa kupinga warumi 19 nasema karama za mungu na mwito wa mungu hauna majuto mungu akishakuita akakutenga uwe wakwake wewe ni wakwake tu hata nani angesema nini na wewe unanisikiliza uwe ni mtakatifu wa mungu kwayo hakuna ketu chochote wala mtu yeyote anayeweza kubadilisha uwo ukweli na kama unanisikiliza na bado nabadaujafanya maamuzi kuwa mtu wa mungu leo fanya maamuzi mtu wa mungu kwa kumpokea yesu kristo kuwa bwana na angu aumpokeaesaaozwa maisha kivipi fanya maombi yafuatayo ya wako sema yesu kristo leo nimesikia habari njema nami nataka kuwa mtu wa mungu nataka kutakaswa niwe wa mungu hivyo nakupokea katika maisha yangu uwe bwana na mokozi wa maisha yangu asante kwa maana sasa ni mwana wa mungu amen rafiki nakupa ongera kwa wagombe mafupi na ukabidhi mkoneni mwarau mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana