vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli kumbuka rafiki agizo la bwana wetu yesu kristo amesema neneni ulimwenguni mote mkahubiri injili kwa kila kiumbe na mbili neneni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wangu maana ake ni kwamba yesu kristo anatutuma sisi tuende tukawa tukaubiri injili kama vile ambavyo alitumwa yeye kwenda kuubiri injili ya ufalme wa mungu hayo ndo maisha ambayo mimi nawwetumekiwa sasa nikuulize hapa mimi labba nikuulize rafiki unashiriki kwa kiasi gani katika kuwakisha injili naeneo adukipa cha mwalimu huruma zadi kinachoitwa nguvu ya ukimi kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tia fu2 20 watu mitano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa ti 22s0 watapata punguzo la asilimia ishirina tano ili kuweka oda yako piga siu sasa 76242 au 67a tatu mia tano mia mbili arobaini na mbili na sifuri saba nane tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili badirisha maisha yako milele kwa kujipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimu huru magadi anakuletea ufahamu sakiki wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano jipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkristo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vile vilevile katika kitabu hiki cha ukiri mwanimhuruma gade anakuletea ukiri utakaokuwezesha kufaidi mema yaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu yo ukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu2ilia 2 ili upate punguzo la asilimia 2shirini tano piga simu sasa sfuri sabast4 a2 4bb au sifuri sita saba tatu2 4obbi na sfuri 7aba 8 9 mia talo bi hin arobain nammbi. popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako woo unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kwako kwa rafiki kuna mchango moja moja kwa moja, katika kuamini kwa kwako kwa ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri ukifiir basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri nakufi vizuri ni kama kristo na ili ikufirimarist niliuezfmaristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza anafuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na na kweli tunaendelea uchambuzi letu ama kitabu chetu ya tumeshazungumza mambo mengi mazuri kwa kweli vipindi kama vinne vilivyopita vyote tumejikita tu kwenye mstari wa kwanza na leo nataka tupige hatua tuende tusogee tupige hatua hatuatund mbele zaidi ili tuweze kuona kitu kinaitwa matunda ya haki matunda ya haki matunda ya haki matunda matunda ya haki. Matunda ya haki haki haya ni muhimu sana mimi nawewe tunaitwa miti ya haki ndio bibi tunaitwa miti ya haki sasa tumeitwa ili tuweze kuzaa matunda sasa, sio matndaionii oichagua mimi iachagua i eaaatunda aaatua tunda, tunda kukaa tunda la haki ni nini ama tunalipataje pataje ama tunalioteshaje basi ili liweze kupatikana hayo ndio ambayo tutaangalia siku ya leo lakini kabla hatujaanza kuangalia hilo nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho ayo kwa njia ya video basi unapatikana katika youtube chaneli yetu inaitwa mwalimu huruma gadi ukifika pale subscribe utakapoangalia video yote tunaomba uweze kulik pamoja na kusha hali kadhalika uuonza kengele ili tuweze kupatia notification tunapoweka upatiauaoekapost mpya kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya sauti kwa maana ya audio eh, basi kuna, katika udias unapatikana katikatt na Anchor na nyingine kwa jina la mwalimu huruma gai ukifika pale na utakaposikiliza utakaposklafundsho uh, uh, uh, lolote tunaomba uweze tuambuwezku wengine ili iweze kwenda mbali zaidi lakini pia kama ungependa kupata mafundisho ambayo yako ni zaidi ya nusu saa basi tunakushauri uweze kwenda kwenye h zetu ambako utakuta mafundisho yako unaweza ukasikiliza unaweza ukadownload na ukasikiliza offline na kama ungependa kupata mafundisho haya basi kupitia whatsapp yako ama telegram amakuna p linaitwa mwanafunzi kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi ukasema niunge katika namba nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi nitoe shukrani za dhati kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila itwapo leo lakini zaidi ya yote umekuwa ukihamasisha wengine waweze kufuatilia vipindi vya neema na kweli asante pia kwa kwenda kuwafundisha na kuwashirikisha kile ambacho mwenyewe umejifunza nitoe shukrani za pekee pia kwa ajili yako wewe ambao umekuakufanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi ya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi lakini pia kwa ajili ya timu yangu ambao tunakuletea mafundisho aya kila leo. Asante kwa maombi yako maombi yako nd yanayogusa na kufanya watu wengi zaidi wasogee katika redio zao waingie katika mitandao ya kijamii na kuweza kusikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo nakueza kupata injili ya kristo asante sana kwa maombi yako kumbuka kila unapofanya ombi usisahau kuomba saa sawa sna waefeso moa s na wapolosai wakolosai tha kwa ajili ya wasikilizaji wote lakini pia usisa baba kwamba kwa njia ya mtakatifu aweze kukusanya na kuwasogeza watu waweze kusogea katika redio na mitandao ya kijamii ili waweze kutana naya na mafundisho na zaidi ya yote pia malaika waweze kuingia kazini na kuwaelekeza watu kuwa ili wakutane na mesei hii ili basi waweze kuigeukia kweli ya kristo na mwisho sra ao wewe imekuwa p wa vipindi vya neema na kweli na kila mwezi kwa mapato yako umehakikisha kwamba unachangia gharama za injili kwa njia ya yaredi ninasema asante sana ninakushukuru sana endelea na moyo huo <clears throat> endelea na mwamko huo matoleo tofauti kubwa sana katika maisha ya watu unaweza usijue leo hii lakini siku inisutao mbele ya kiti cha enzi cha kristo utaonyeshwa mamia kwa maelfu ya watu ambao maisha yao yalibadilishwa kwa sababu tu uliamua kuchukua sehemu ya mapato ambayo mungu amekubariki nayo ukasema nataka na watu wengine waweze waweze kubarikiwa kubarikiwa kwa sababu mungu mimi kuwa baraka hivyo nataka nataka na na watu wengine baada ya kusema hayo basi tuendelee sasa tuko kwenye tunachambua kitabu wawezekubawngu meitaawatuwniwaweuba moja kwa moja bila kupoteza wakati <coughs> tuende kwenye wafilipi mlango wa kwanza nitaanza mstari ule wa kwanza nitasoma mpaka ule mstari wa pili alafu badaye tuendelea na watatu aa paulo na timotheo watumwa wa kristo yesu kwa watakatifu wote katika kristo yesu walioko filipi pamoja na maaskofu na mashemasi neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa mungu baba yetu na kwa bwana yesu kristo nakumbuka kati ya vitu ambavyo vilinigusa vikaanza kunifanya nianze kutafiti kuhusu habari ya neema ni jinsi ambavyo mitume walivyokuwa wakianza nyaraka zao vilinigusa. na wanavyomalizia salamu zao zilinigusa na jinsi ambavyo wanamalizia baada ya kuandika barua Angalia sema neema na iwe kwenu na amani zitokaz kwa mungu baba yetu na kwa bwana yesu kristo nikaanza kujiuliza swali kwanini wanaanza wa kusema neema na iwe kwenu ama neema izidishwe kwenu hii neema ni kitu gani ina umuhimu gani kwa nini karibu mitume wote lazima wataje inema? hii neema hii neema ina nini na kutafuta kwenye makanisa yetu ya ndani kwa kipindi hicho ni mwaka sio zamani sana skuwai si kukutana na mtu ambaye anafundisha m amba neema there was nobody inawezekana walikuwepo lakini kukutana naye na kamana nikawa na maswali nikaanza kusema kwamba siku nikijua kwamba kwa nini mitume wanasiza sana habari ya kuanza wanaanza salamu wanasema neema na iwe kwenu neema naizidishwe na, na wanapomalizia nyaraka zao wanamaliza pia neema ikae nanyi neema bwana kwa kwa nini why this grace kwa nini hii neema ndo ilionianzishia safari yangu nikaanza kupiga hatua siu kaa tunakenda sawasawa rafiki kwa hiyo na wewe labda siku ukipata nafasi hebu ukaa picha kwenye nyaraka za mitume anza kuangalia jinsi ambavyo mwanzo wa salamu zao wanavozungumza kwamba neema na iwe kwenu neema na amani vizidishwe aafuz uza swali kwa nini tuko sawasawa okay. tene mstari wa tatu wa philipi um, mlango wa kwanza mstari wa tatu ntasoma mpaka mstari wa kuminamoja anasema namshukuru mungu wangu kila niwakumbukapo siku zote kila niwaombeapo ninyi nyote nikisema sala zangu kwa furaha k anasema sala zangu na maombi yangu napoyafanya mbele za mungu ninapowakumbuka ninyi alafu nikawaombea ninaomba kwa furaha dhahiri kuna jambo ambalo hawa wafilipi wamefanya ambalo limemfurahisha paulo kuna namna ambavyo wafilipi wanaenenda mbele za mungu ambayo inamletea paulo furaha kiasi kwamba kila anapowaombea na kila anapowataja mbele za mungu inampa kububujika na furaha anaendelea anasema hivi tano kwa sababu ya ushirika wenu kwa anaelezea kwa nini anasema kwa sababu ya ushirika wenu katika kuieneza injili ojaa aro watatu mpaka ule watano anasema namshukuru mungu wangu kila niwakumbukapo siku zote kila niwaombeapo ninyi nyote nikisema sala zangu kwa furaha kwa sababu ya ushirika wenu katika kuieneza injili tangu siku ile ya kwanza hata leo hivi moja <laughs> nirudie ni tena safi kabisa namshukuru mungu wangu kila niwakumbukapo siku zote kila niwaombeapo ninyi nyote nikisema sala zangu kwa furaha kwa sababu kwa sababu ya ushirika wenu kwa sababu ya kushiriki kwenu katika kuieneza injili tangu siku ile ya kwanza hata leo hivi kwao anasema nnapoingia kwenye maombi ninapomshukuru mungu ninapomtukuza mungu ninakuwa nimejaa furaha kwa sababu gani kwa sababu ya kushiriki kwenu katika kuieneza injili kwa sababu ya ushiriki wenu katika kuieneza injili kumbuka tumwona pale juu anasema paulo mimi ni mtumwa wa yesu kristo kwa nini kwa sababu pendo la kristo lina nimiliki linanisukuma linaniwezesha kufanya ni kuhubiri injili na hapa anasema wafilipi inapofika kwenye wakati wa mimi kuingia kwenye maombi na haswa inapofika kwenye mimi kufanya maombi juu yenu nafanya maombi nikiwa na furaha kwa sababu ya ushiriki wenu katika kuieneza injili kumbuka rafiki agizo la bwana wetu yesu kristo amesema neneni ulimwenguni mote mkahubiri injili kwa kila kiumbe na mbili neneni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wangu na kama mtu amekuwa mwanafunzi wa kristo kweli kweli na yesu anasema kwamba kwa kusudi la kuja kuhubiri injili ndiyo maana habari njema za ufalme wa mungu ndio maana nalitumwa luka 443 alafu ukaenda kwenye kwenye yohana 2 2b anasema kama baba alivyonituma mimi mimi nami nawatuma ninyi maanaake ni maana ni kwamba yesu kristo anatutuma sisi tuende tukawa tukahubiri injili kama vile ambavyo alitumwa yeye kwenda kuhubiri injili ya ufalme wa mungu lakini pia anasema nendeni mkawafanye mataifa mataifakua wanafunzi mataifa watakapokuwa wanafunzi watakapokua wanafunziai watakuwa kama mwalimu wao mwalimu wao mwalimu wao yesu kristo yesu kristo alikuwa anahubiri nini alikuwa anahubiri habari njema za ufalme wa mungu na akihubiri na nini naambatana na kuponya watu wote kuponya magonjwa yote maradhi yote na kutoa mapepo na kuwafungua katika vifungo vyote hayo ndo maisha ambayo nayo iaouma hayo ndo maisha ambayo mimi nawe tumeitiwa sasa nikuulize hapa labda nikuulize rafiki unashiriki kwa kiasi gani katika kuakisha injiri inaenea unashiriki kwa kiasi gani inawezekana m- okay iko hivi mimi sinaanini sina ujasi, si, si, si, si, sina, sina, sina, ni, sina karama sina sina kipaji cha kufundisha eh, kama hu unavyofundisha okay inawezekana kweli hauna lakini unaweza ukatoa ushuhuda kuhusu maisha yako kitu ambacho yesu kristo amefanya kupitia maisha yako unaweza ukawaelezea iveresi mpo unaweza ukawaelezea ukatoa ushuhuda wa kile ambacho yesu kristo amefanya katika maisha yako na huo ushuhuda wako ukawa ni uponyaji wa mtu mwingine sijui kawa unanipata hapo rafiki inawezekana hujui kufundisha inawezekana hujui mistariuezi ukaseasmatay nn siu inawezekana kabisa lakini ushuhuda wakwao utahutshinda kulea jinsi yesu kristo alikuokoa jinsi ambavyo alikutoa kwenye changamoto fulani jinsi ambao katika giza a katika nuru ulikuwa katika imaa ablis a tia katika ufalme wa baba ake mtu ushuhuda utashindwa kuelezea jisi ambavyo ufalme wa mungu ulikuja ukakuopoa kutoka katika makucha ya ibilisi na sasa amekuingiza katika raha ya milele mikononi mwa baba yako huwezishindwa rafiki sababu haujafanya ni mambo mawili ama hutaki ama mbili hujaona umuhimu wa kueleza watu habari wa njema za ufalme wa mungu kwako kwa wewe unadhania kwamba baada ya kuokoka kwa kuwa sasa una tiketi ya kwenda mbinguni kwa kuwa una bima ya moto kwamba utaenda kwenye moto wajda basi umemaliza maisha kwa kwaho unachofanya sahevi unajichunga usijichafue lakini vipi rafiki kama hujui maandiko kwanio usiwaelezee watu jinsi ambavyo uliokoka alafu uamini kwamba huo ushuhuda wako unaozungumzia kuhusu kile ambacho yesu kristo alikufanyia kwamba roho mtakatifu atapigia muhuri atasema amen utakapokuwa umeelezea kwa kuachilia nguvu zake na kumwokoa huyo mtu na kumfungua huyo mtu shida ya wapendwa wengi shida ya wapendwa wengi na namtanisamee nasema kwa heshima na taadhima shida ya wapendwa wengi ni waongo mnapenda kukuza mambo mnapenda kui mnapenda kushindana kwao wapendwa wengi shuhuda zao ni za uongo na kwa roho mtakatifu izi kupigia muhuri akasema amen ukimsikia mwenzi jana anlioba masaa matatu unasema <laughs> yaani niliomba masaa saba wakati juzi ulikuwa umelala umekula nani, ugali na maragi umevimbiwa kushindana tu na kwa maana ushuhuda wako ukiutoa unaotoa mashindano hautoi wa upendo na kwa maana roho mtakatifu kutumia si unge, ungetoa ushuhuda wako kwa dhati sio kwa hali ya kushindana lakini umesukuma na upendo roho mtakatifu atatumia ushuhuda wako usuudawaoubadisha mwingine kwa hiyo paulo anasema ninapoingia kwenye maombi ninafanya maombi kwa furaha ninafanya sala kwa furaha kwa sababu ya ushiriki wenu katika kuieneza ndio injii ulia nashirikia kiasigani kueneza injili ya ufalme wa mungu kueneza habari njema za kristo tuzungumze oja uzuz eaenye reio na nizungumze wale ambao mnafuatilia mafundisho mafundishoedha kwa telegram ama unafuatilia kwa whatsapp wewe una marafiki wangapi ambao ungeweza kuwahamasisha ukawaelezea umuhimu wa mafundisho ya kristo na ukaanza kuwaelezea kwamba wao sio wa musa wao ni wa kristo na ukafanya maombi juu yao alafu ukawahamasisha nao wajiunge waweze kupata mafundisho moja kwa moja kama ambavyo unapata imajini hivi naangalia kwa mfano kila grupu la whatsapp lina watu mia mbili na, na, na, na kama na hamsini na nne hivi maximum There. watu kila kila mtu angeweza, angeweza ukachukua ambao unawafahamu ukaanza firawatu iatunwafaamb u yao aas mlanowaukf mbnkuasisitiza uuhiuwamafundishoaris uknkuaelewsha ene jumuiya ya mungu wewe hivi ni sehemu ya mwili wa kristo wewe sahivi ni sehemu ya hekalo la mungu na mungu ana makusudi ya kufanya mambo hapa duniani kupitia watu wake ambao ni kanisa rafiki unahitaji kujifunza ili uelewe uelewewe umekuwa nani ndani ya kristo unatakiwa ujifunze uanze kuelewa nafasi yako lakini pia uanze kujua kwamba kristo kupitia roho mtakatifu anatendaje kazi kupitia maisha si, ukaanza ukitaka kujua zaidi ngoja kwenye mafundisho yako tofauti kwa sababu rafiki maishaknt fundishwa tumelelewa kuwa wanafunzi wa musa ili hali tuliitwa kuwa wanafunzi wa kristo na umpe shuhuda wako mwambie mii mwenyewe unanifahamu rafiki mimi nilikuwa ni farisayo mafarisayo torati ndo ilikuwa kwangu hapa lakini mungu aliponifungua macho yangu nikaanza kujua kwamba mimi ni mwanafunzi wa krist nasi mwanafunzi wa musa nikaswitch nikaama nikatoroka nikatoka upande ule warai nikaja kwenye upande wa kristo mafundisho ya neema ama nikaja kwenye kweli ya kristo na kwa sababu hiyo leo hii nasikia na kuona mambo tofauti kabisa na kwa zamani na tangu nimeijua kweli maisha yangu yamebadilika maisha yangu yamepiga hatua uhusiano wangu na mungu umeimarika mznmtazamo wangu mtazamo wangu kuhusu mungu na kuhusu utendaji wake umebadilika leo hii umebadilikaleohiinajisikia aidi najisikia nna furaha zaidi najisikia ujasiri zaidi katika uhusiano wangu na mungu kwayo ningependa na wewe rafiki yangu nawe ukaingia ukayaonja haya o nayaonja mwanzo haya mafundisho ya kristo yalikuwa magumu kidogo kuyaelewa kwa sababu muda mwingi likuwa nimepafushwa fikira zangu kwa sababu ya torati lakini baada ya siku mbili tatu nn ni nikaanza kuelewa nanakwambia siwezi kuishi bila mafundisho ya kristo sikiliza ukaanza kumtia moyo ama ukasema ngoja nitakuja tusikilize wote pamoja kwa unachukua simu yako unaenda pale unaweka una play. Una pale unaweka na na na anaanza kusikiliza unakaa naye kama hajaelewa hapa hapa anachosema ni kitu hichi hao ah, watu, watu watu na watu watu watu kwenye group lenye kila mtu unajua nini ndani ya mwezi mmoja tumefika tumeongeza tumeongeza bkiaukna kumtiayoyaoana aa kuakaaaelwaahaeaeeaaas katika kumjua kristo kumbuka agizo neneni mkaubiri injili kwa kila kiumbe na mkafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wa kristo sio wanafunzi wa musa kwa hiyo kuhubiri injili tu haitoshi rafiki lazima uhubiri injili yes na udemonstti ufanye udhihirisho wa ufalmu wa mungu katika dalili za ro mtakatifi na nguvu lakini pia lazima uhakikishe umefanya watu kuwa wanafunzi wa kristo kwa hiyo inawezekana kufundisha ujui lakini una uwezo wa kuhamasisha una ushawishi wa kuvuta watu wakaingia kwenye group na mafundisho kama haya mafundisho ya neema na kolu mafundisho ya kristo wakasikiliza wakawa wanafunzi wa kristo kama wewe ulikubali na weo ulivokuwa mbishi hivyo leo hii ni mwanafunzi wa kristo je huoni kwamba mungu huyo, huyo huyo naro mtakatifu huyo huyo ambaye alidili alishughulika na moyo wako ana uwezo wa kushughulika na wengine hivi kuna kazi nyepesi leo hii ya kuhubiri njiri kama kipindi hichi hivi kwenye redio tupo kwenye mitandao ya kijamii mafundisho yapo ni swala tu la kubanana na mtu kwenye maombi na kwenye mwaliko ukakaa naye chini akasikiliza wala uambie ufundishe chochote Just kumfanya htu asikilize huku kiwa umeachilia yako ukiamini kwamba anavyosikiliza roho mtakatifu na nguvu zake atabadilisha moyo wa huyu mtu awe mwanafunzi wa kristo kumbuka agizo la kwenda kuhubiri njili kwa, ama habari njema ya ufalme wa mungu kwa kila kiumbe na kwenda kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi hilo hiyo ni amri sio pendekezo wewe sio mali yako mwenyewe umeamb umtukuze mungu kwa roho yako na kwa mwili wako wewe ni mali ya kristo ambaye alikufa akafufuka kwa ajili yako na wewe hivi hauishi kwa ajili ya nafsi yako mwenyewe unaishi kwa ajili ya kristo na kristo amekwambia kaubiri injili kwa kila kiumbe na nenda kafanye mataifa yote kuwa wanafunzi na vipindi vya neema na kweli vimekurahisishia maisha vimekurahisishia maisha kama huwezi kumpeleka mtu kwenye redio chukua simu yako ya kisasa nenda akawambia asikilize mpeleke kwenye youtube yaani hakuna kipindi imekuwa kuhubiri injili so ize so nyepesi kama kipindi hichi and yet watu wengi hawafanyi hapo ndo inapoumiza hapo ndipo inaposikitisha kuna wengine tangu mmeingia kwenye magrupu haya hamjawai kushawishi hata mtu mmoja hata mtu mmoja hata mtu mmoja rwili really? na wengine mko zaidi ya mwaka kwenye haya makundi rwili really? kweli kabisa kweli kazi yako unasikiliza hatu halafu rwineusifanye really? namnayorafik usifanye namna namnayo rafiki na okay. tendele imea vyakutosha kwaio anasema namshukuru mungu wangu kila niwakumbukapo siku zote kila niwaombe hapo ninyi nyote nikisema sala zangu kwa furaha kwa sababu ya ushiriki wenu katika kuieneza injili kwa sababu ya ushiriki wenu katika kuieneza injili tangu siku hili ya kwanza hata hivi leo nami ni tamanilo ndilo hili ya kwamba yeye yaani mungu aliyeanza kazi njema mioyoni mwenu ataitimiza hata siku ya kristo yesu vilevile vile kama ilivyo wajibu wangu kufikiri haya juu yenu nyote kwa sababu ninyi mmo moyoni mwangu kwa kuwa katika kufungwa kwangu na katika kazi ya kutetea injili na kuithibitisha ninyi nyote mmeshirikiana nami neema hii kwao anasema ninyi mmeparticipate mmeshiriki katika ambayo iko katika maisha yangu neema ya kupeleka na kuhubiri injili ya ufalme wa mungu neema nini kusuguka paulo anasema kwamba kinachomwezeshea kuhubiri injili ni, ni, kuna hii neema maalum kuna neema moja kakuonyeshe tupozi hapa twende tutarudi hapa twende kwenye wefeso mlango watatu tausadiamlango watatu wa kwanza anasema kwa sababu hiyo mimi paulo ni mfungwa wake kristo yesu kwa ajili yenu ninyi mataifa ikiwa mmesikia habari ya uwakili wa neema ya mungu niliopewa kwa ajili yenu ya kwamba kwa kufunuliwa nalijulishwa siri hiyo kama nilivyotangulia kuandika kwa, kwa maneno machache knsa nilipewa neema maalum ili nipate kuwa wakili wa siri ya kristo angalia ule mstari wa saba anasema injili hiyo ambayo nalifanywa muhudumu wake kwa kadiri ya kipawa cha neema ya mungu niliyopewa kwa kadiri ya utendaji wa uweza wake kwao anasema hii neema ambayo ni zawadi nilipewa kwa ajili ya kuhubiri injili ya mungu injili ya ufalme wa mungu injili ya kristo nilipewa hii neema kupitia nguvu maalum nguvu maalum ikaniwezesha mimi ili kuweza kuhubiri injili kwahio kule kwenye wafilipi sa tukirudi kwenye wafilipi tukirudi kwao anavozungumzia kwamba mmeshiriki neema hii eh, wafilipi ile mlango wa kwanza pale tuikuwa tuo kwenye, kwenye mstari wa saba nda somie mstari wa saba tena anasema hivi anasema vilevile vile, kama ilivyo wajibu wangu kufikiri haya juu yenu nyote kwa sababu ninyi mmo moyoni mwangu kwa kuwa katika kufungwa kwangu na kat, e, katika kazi ya kutetea injili na kuithibitisha ninyi nyote mmeshirikiana nami neema hii kaianasema kwa kuwa mmeamua kushiriki katika kazi ya kueneza injili pamoja nami hii neema maalum hichi kipawa cha neema ambacho kiko juu yangu hii special grace uwezesho wa kiungu juu yangu ambao umeachiliwa na nguvu ya mungu nao unatenda kazi pamoja nanyi na ninyi mnaweza kushiriki katika hilo kwa lugha nyingine haya maono na hii kiu na shauku ambayo mungu ametia ndani mwangu ya kwenda kuhubiri injini kwa kila kiumbe na kwenda kufanya mataifa yote kuwa wanafunzi kwa kwakuwa mmeamua ku na mimi mmeamua kushirikiana na mimi neema ile inayotenda kazi juu ya maisha yangu hiyo neema hivi na ninyi mnaishiriki inatenda kazi katika maisha yenu ndicho ambacho paulo anasemak okay. kwa hio matokeo yake nii ni mstari wa nane anasma maana mungu ni shahidi wangu jinsi nilivyowaonea wa, huku ninyi nyote katika moyo katika moyo wake kristo yesu na hii ndiyo dua yangu kwamba pendo lenu lizidi kuwa jingi sana katika hekima na ufahamu wote kwayo anawaombea sasa hivi anasema pendo la mungu lizidi kuwa jingi sana katika hekima na katika ufahamu wote kumi anasema mpate kuyakubali yaliyo mema ili mpate kuwa na mioyo safi bila kosa mpaka siku ya kristo kwao anawaombea anawaombea ninasema na hii ndiyo dua yangu kwamba pendo lenu lizidi kuwa jingi sana katika hekima na ufahamu wote pendo linazidi kuwa jingi kivipi ku, linadhihirikaje pendo linadhihirika katika kuhubiri injili katika kuhakikisha mataifa tamekuwa wanafunzi si ukiwa na pendo lazima lipate mahali malupate pa pa, pa, pa, maali pakulitapikia niseme hiyo kao anasema pendo la mungu anawambia pendo la mungu lizidi kuwa jingi pendo la mungu lizidi kuwa jingi ili waendelee katika njili katika hii njili angalia anasema na hii ndiyo dua yangu kwamba pendo lenu lizidi kuwa jingi sana katika hekima na ufahamu wote mpate kuyakubali yaliyo mema ili mpate kuwa na mioyo safi bila kosa mpaka siku ya kristo hali mmejazwa matunda ya haki kwa njia ya yesu kristo kwa utukufu na sifa ya mungu hasa yako oh, yako mambo mengi sana ya kuzungumza hapa lakini paulo anichosema kitu hichi kwamba nataka mungu awajalie wa pendo lizidi kumiminika katika mioyo yenu na ili pendo liwe katika ini katika hekima eh? na ili pendo liwe katika hekima li, na ufahamu wote mkiwa na hekima katika ufahamu wote litawasababisha ninyi mwendelee kuwa na mioyo sati mtakuwa hamna makosa mtasimama bila ya lawama mpaka ile siku ya kristo yesu lakini sio hivyo tu itawasababisha nyii mjae matunda ya haki yanayozalishwa na kutengenezwa na kristo yesu mwenyewe ambaye yuko ndani mwenu lakini ili kristo aweze kuzalisha hayo matunda lazima mjawe na upendo mwingi lakini muwe na hekima na ufahamu ili hekima hiyo na ufahamu imruhusu kristo aweze kutenda kazi ndani mwenu sasa kesho nitakuonyesha a ufahamu wako ni muhimu sana katika ya ya ya matunda ndio haya amekuombea hekima na ufahamu maana pia watu kwa watu ya kulipa, wa kwa kwa ajili sema sema unanisikiliza hii dua kama ujazaliwa mara pili utoe maisha yako yesu yesu kristo Fanya sema amingoni, yesu kristo maombi yafuatayo mungu nimesikia habari njema naamini ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe aonoea zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera na ukabidi mkononi mwaroo mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu unaitwa huruma gari na yesu ni kristo na bwana