vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli ili uweze kupata hitaji lolote ambalo na kutoka kwa mungu ambao oleo neno ukova anatumia hasa inategemeana na maombi atakaofanywa maombi yanayofanyika ataka lakini pia na kile ambacho roho mtakatifu atakileta spl ya roho mtakatifu lakini pia na matarajio yenye shauku sasa so, watu wengi wana tabia ya kufanya maombi wasipokuwa na matarajio yenye shauku na watu wengi wanakosa matarajio yenye shauku kwa sababu hawajui kile ambacho mungu amesema ama hawaelewi labda mapenzi ya mungu nini kuhusiana na hilo jambo ama wengine ni kwa sababu ya mapokeo ambayo wa wameingiziwa na, yu, na kwa sababu hiyo yanawanyima kuwa nashauku mfano oda ya kitabu kipa cha mwalimu huruma zadi kinachoitwa nguvu ya ukimi kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tia fu2 2shr0 watu mitano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa ti fu2 2sr watapata punguzo la asilimia ishirina tano ili kuweka oda yako piga siu sasa 724b au 6 7aa tatu mia tano mia mbili arobaini na mbili na sifuri saba nane tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili badirisha maisha yako milele kwa kujipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimu huru magadi anakuletea ufahamu sakiki wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano jipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkristo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vile vilevile katika kitabu hiki cha ukiri mwanimhuruma gade anakuletea ukiri utakaokuwezesha kufaidi mema yaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu yo ukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu2ilia 2 ili upate punguzo la asilimia 2shirini tano piga simu sasa sfuri sabast4 a2 4bb au sifuri sita saba tatu2 4obbi na sfuri 7aba 8 9 If you know it's able, yeah, everybody say karibisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema la kweli jina langu naitwa huruma gade ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako uee well unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lua nyingine ufike mahali uweze uweze kufikiri kama kristo, uweze kuzungumza kama kristo kuzungumza maal uwez kufiku uwez kutndam ist kufikiri kwa kwa rafiki, kuna moja kwa moja, katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya lakini kama utafikiri vizuri basi ni dhahiri pia utaamini vizuri hivyo fanya maamuzi ya kufikiri kufikiri kufikiri kufikiri vizuri vizuri na na ni kama kama kristo kristo kristo ili uweze kuwa mwanafunzi wa aa a kufik affat mafundihoyaist kuitia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tuko katika mfululizo wa somo letu ambalo tunafanya uchambuzi wa kitabu cha wafilipi na tumekusha kuangalia mambo kadhaa na hii ni wiki yetu ya pili na kumbuka na wakati unamalizia kipindi hapo jana nilihaidi kwamba katika kipindi hichi tutazungumza mstari wa 19 hadi mstari wa isi ambao unazungumzia maombi namna ya kufanya maombi kwa usahii kuna mambo kadhaa ambayo nitayagusa pale ambayo na uhakika kabisa yatatusaidia katika namna ambavyo tunaomba na katika namna ambavyo tunasimama ili kuweza kupata matokeo yale ambayo tunayataka haswa pale ambapo tunekuwa tuna changamoto mbalimbali kwa hiyo tega sikio kabisa <coughs> waambie na wenzio kwamba leo mwalimu atagonga kidogo kuhusu habari ya maombi na kwa iyo, kama kala yakuendelea ikukumbshenakpata mafsho aa as uaatikaa tuoena a alaiauoa kengelel uekuat wakati posti mpya inapokuwa imewekwa kama ungependa kupata mafundisho ya kwa njia sauti basi tunapatikana katika google podcast katika apple podcast katika spotify eh, na, na, katika anca na, na, na castbox eh unaweza ukaenda pale uka, unapatikana pia kwa jina la mwalimu hurumagadi ukab lakini pia utakaposikiliza fundisho lolote basi usiache, usiache kuh na watu wengine kumbuka pia tumeanza utaratibu wa kuposti mafundisho marefu zaidi ya nusu saa katika podcast zetu kwa njia ya sauti kumbuka somo la nusu saa lina tariban mo somo la salmo nka linakwenda tariba ma o tunajaribu kupunguza matumizi ya data dat o ili watu wengi zaidi waweze kupata mafundisho haya na maisha yao yaweze kubadilika kama vile ambavyo baba yetu alikusudia e, kama ungependa pia kupata mafundisho haya kwa njia ya telegram basi ama whatsapp tuna, kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge In fact, sana kuhusiana na grupu la telegram telegram kwa kwa kwa sababu kwenye ukiingia kama umeingia no kwa mara ya ya ya ya ya kwanza basi mafundisho mafundisho yote ya audio yote njia utayakuta utayakuta nyuma namba ya kutuma ni za dhati kwako kristo gaishwashaui ana kuhusiaaaaaa yaana fndsho anwaeaaataandsho as as nufuatilia na, na zaidi ya yote pia umekwenda ukawafundisha na kuwashirikisha kile ambacho mwenyewe umejifunza najua watu wanasema mwalimu tunawashirikisha watu inakuwa changamoto watu wengine launaua changamotoinashenakat ni dhahiri sio kitu kipya kabisa hata yesu mwenyewe walimbishia hata mitume waliwabishia kwamba wakawaua kwa sio kitu kipya lakini uzuri ni kwamba wanapokubishia ina, wanakupa changamoto ya kuendelea kufikiri zaidi na ku, tega sikio zaidi kwa roho mtakatifu na kuamana weo unakuwa kwao usiogope kwenda kuwashuhudia watu watu wengi ni vipofu wako gizani ndio maana paulo akasema tuombe macho ya mio yao yatiwe nuru watu wengi wamefundishwa vibaya tangu kuzaliwa kwao kwa hiyo lazima wabishe sio, sio, sio kitu kigumu sana e, lakini leo hii mambo yanakwenda na kama unafahamu kwa wale watu watu watu watu wakati unaingia katika la tanzania walikuwa walikuwa walikuwa walikuwa wanapigwa magodoro maji wanachomewa nyumba afooan aawauwapgwaa wnaomwa ym ene aeye ashu aii mtu anaingia kwenye basi anawagonga injili injili mnataka kusikia kusikia anavua kofia <laughs> injili, na na na sadaka mnampa kwa kwa kwa sababu wa wa mungu unazidi kusonga mbele kwako umekuwa ukifanya maombi ajili ajili ya wasikilizaji wa kweli, kwa ajili ya wasikilizaji vya neema kweli ni aauunaaauon na timu yangu asante sana kwa maombi yako kama kawaida nikukumbushe unapokuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli basi omba waefeso mlango sawasana wafeso mlangowa nz msai na wakolosai mlango wa mstarilwa adi wa moja. tarudia tena tna wafes na wakolosai hadi lsa nitoe shukrani pia kwako wewe amba umefanya maamuzi ya kuwa wa vipidi vya neema umesema mwalimu ninaona umuhimu wa watu kufikiwa na injili katika maeneo yote sitaki kuwa mbinafsi nachukua kile ambacho mungu amenibariki nacho kushirikiana na wewe ili injili kwa njia radio iweze kusonga mbele kwa o nakushukuru sana nakupa ongera sana kwa maamuzi yako yaliyo mazuri basi baada ya kusema hayo nataka sasa tuendelee na somo letu <coughs> Uh, ni nyuma sana lakini ule, ule wa mpaka tukumbushane mambo of course, paulo wakati anaandika barua ya wafilipi kumbuka yuko, yuko gerezani na anaandikia na vifungo vifungo vyangu vimekuwa dhahiri watu tu ambao katika uzuguka, kwa katika jamii zaidi kizuri sana. Mba, kifungo changu di nyuaoa lea hofu na kwa sasa hivi wanahubiri injili kwa ujasiri msara wa kumina anasema hawa anaelezea sa wala wanahubiri sasa anasema hawa, hawa wanahubiri kwa pendo wakijua ya kuwa nimewekwa ili nitetee injili bali wengine wanahubiri kristo kwa fitina wala si kwa moyo mweupe wakidhani u ngeza dhiki za kufungwa kwangu k kwa anasema kuna makundi mawili kundi la kwanza wanamhubiri kristo kwa sababu wanasukumwa na upendo kwa sababu ksabwamedhibitiwa na upendo e, pendo la mungu limewadhibiti mapedo la kristo limewadhibiti hiyo linawasukuma na kuwawezesha kuhubiri njili lakini kuna wengine pia wanahubiri kwa sababu ya fitna sababu wananichukia kwa sababu wanafurahia mimi nimefungwa wanafurahia kukwama kwangu kwa hiyo wanaobiri njili hawahubiri kwa sababu kasauwanata kumhubiri wanahubiri kwa mashindano na kitu anachokizungumza po sio kitu kipya sana nimekiona katika maisha yangu ya utumishi kuna watu ambao nao nikawafundisha wakaelewa vizuri alafu baadae wakapata akili nyingi wakaamua kuondoka na sio tatizo so kuhubiri lengo la kuwafundisha na wao waende kuhubiri watu wengine lakini wakaondoka kwa kiburi na majivuno kabisa na kwa sasa hivi kila kitu anachokifanya wanafanya kwa ajili ya kushindana kushindanana urumagadi kitu ambacho ni, ni jambo ambalo la kukosa hekima kabisa kwa sababu huyo aliekuwanafundisha alikuwa nakufundisha ka uwezo ili na nawewe ukuenda kaifanya hii kazi kwa, kwa sababu ndilo agizo tuliopewa na bwana wetu yesu kristo kwamba tukahubiri njili kwa kila kiumbe lakini tukawakikishe mataifa yote wanakuwa wanafunzi kwao wewe utakapojifunza na kujua nakwenda kufundisha na na kitu mfano mdogo e, siku siku ngapi zimepita zimepita sasa ni ni kama kama nimekuwa mahali kwa, kwa ndugu ambaye tulianza naye wakati kumshirikisha mafundisho ya neema ilikuwa ilikuwa mwaka e, mwanzo lakini leo hii nadhani inabarikinafuraisha oaam ktaotsh mafnshoama lialwa anaoao anawashirika zaidi ya iatau na anawafundisha wanafunzi awa, na watu wamama wa, wa kimasai awat wa kimasai eh, na watu wengine wote anawafundisha anawaimarisha anawajenga sasa mimi kama, kama, kama mualimu, ama kama kama mtumishi ambaye nimeitwa na bwana yesu mbaeaauaengea wengine uwezo nikiona kazi kama ile inanifurahisha kazi kama ile inanibariki inapoona mtu mwingine labda ametokeza kwenye mtandao akaanzisha mafundisho baada ya kujifunza akaelewa akaanzisha yake labda kwa mfano kwenye o eneala ikawa na watu wengi ikawa ikawa na watu wengiaawau lako anawatu ilionimoa mimi nanifurahisha aona Yes, kuna matunda nafanyika. nakumbuka na kufundisha habari ya kwamba kwamba sisi ni ni ni taifa taifa taifa la la la la la mungu mungu uzima siku mbili nimekwenda kwenye kwenye moshi kule uh, kanisa na, na wasema, taifa la mungu. Bwana yesu asifiwe kitu kitu ambacho tulianza mtu hata kipya kabisa lakini madhehebu kama aanay kemwamko umekuja manake tunapofundisha neno katika ulimwengu wa roho hali inabadilika na ile hali inavyobadilika kweli inaanza kutanda katika taifa na ule ufunuo kile ambacho mungu alikusudia kinakuwa ni chepesi zaidi kuwafikia watu wengi ndio maana tunakwenda kwenye redio tunazungumza katika redio tunafundisha katika redio saa nyingine hatujali eh, haijalishie okay, neka... lugha vizuri sa nyingine hatuangalii tu idadi ya watu wanaofikiwa katika kufundisha lakini pia tunaangalia atmosfia hali ya kiroho ambayo tunaitengeneza katika ulimwengu wa roho Si, tunapoachilia kweli tunavofundisha kweli tunavozungumza mawimbi yanakwenda h katika ulimwengu wa maneno ayo ya yanabakia kama unakumbuka wewe ni msomaji mzuri wa bibilia eh, mfano uh, yakobo wakati anaondoka nyumbani kwa, kwa, kwa bab laban. Laban anamfukuzia alafu wanaenda eh, wanampekua wake za, za, za yakobo alikuwa amebeba miungu ya, ya laban kwa ba kaoba amekua amepekua an baada wakaba kuweka makubaliano lakini wakachukua mawe wakasema haya mawe na yawe shaidi ambacho tumekifanya kil mbho maneno yote na kukubaliana yalirekodiwa na yale mawe mawe lakini bwana hivyo kuhusu kuta za kuhusu za kwamba kwamba kwamba kwamba kwa hiyo hiyo vitu tabia kuhifadhi kuhifadhi ukienda kwenye la eh, musa anamwambia wa wa israeli ama naita na na nchi mashahidi Kuhama nimeweka mbele yako uzima uzima mauti baraka chagua ni ulimwengu roho una uwezo maneno yetu neno kwenye redio tunajua tunachokifanya inawezekana urumagadi akawa hana mamilioni ya watu inawezekana urumagadi kwenye mikutano yake akawa hana, hana maelfu ya watu ambao wanakuja kukaa chini yake lakini maadamu anachokizungumza ni kweli hiyo kweli inakwenda katika ulimwengu wa roho inabakia pale nanaleta mabadiliko ko watu ghafla wanaanza kuona mambo ambao walikuwa hayaoni kanisa linaanza kugeuka kwao tunajua tunachokifanya rafiki kwa hiyo eidha watu wanahubiri kwa sababu ya upendo ama wanahubiri kwa sababu ya fitna hilo sio tatizo basi mstala wa kuti sasa anasema hivi asema yadhuru nini lakini kwa njia zote ikiwa ni kwa hila au ikiwa ni kwa kweli kristo anahubiriwa na kwa hiyo nafurahi nam, nami nitafurahi nafurahia kristo anapohubiriwa anasemanafurahia riso niongee na nawewe kaa ni mtumishi wa amungu meskiliza unapoona mtumishi mwingine anafundisha ama ameinuka mungu anamtumia kwa viwango vikubwa kuliko vya kwako badala ya kununa na kumchafua yule shangilia furahia furahia anza kuwambia na watu wengine usikawe unamkata miguu kwa moja asmoja mja kama huyo mtumishi aliyeinuka anafanya vizuri kuliko wewe a amekuzidi wewe uka unamshambulia hutakaumikie lakini pia kama huyo mtumishi ambaye mungu amemgusa ameanza kumwinua eh, na wewe uko zaidi yake kiviwango kuliko e ukaanza kumtandika na kumnyuka na kumkata miguu maanaake nini utasimamishwa kwanza yule mtumishi atakuja atakupita utabakia palpale pale. usie na tabia ya kuchukia kucuka usina hawa watu wote wanafanya kazi ya yesu kristo sasa shida nyingine za nyingine tumekuwa tunamigongana na nini katika madheebu lakini tuyaacha hayo kwao tunaenda msara wa kumi na tisa anasema maana najua jua ya kuwa haya yatanigeukia kuwa uokovu wangu kwa sababu ya kuomba kwenu na kuruzukiwa roho wa yesu kristo ishirini kama vile nilivyotazamia sana na kutumaini kwamba sitaaibika kamwe bali kwa uthabiti wote kama siku zote na sasa vivyo hivyo kristo atadhihirishwa katika mwili wangu ikiwa ni kwa maisha yangu au ikiwa ni kwa mauti yangu hasa kuna mambo kadhaa ambayo nataka ninyofoe ni pale mstari ule wakmati na waishirini alafu kwa paulo anazungumzia habari ya wake okovuwake chiu ni kutoka kifungoni kwamba yuko kifungoni na kwa maneo anajua kwamba kuna wapendwa ambao wanafanya maombi kwaio anasema kwamba uokovu wangu unategemeana na mambo matatu uokovu wangu ama kufunguliwa kwangu kutoka kwangu gerezani na nn hili jambo ni zuri rafiki kwa sababu anasema uokovu eh? anazungumzia uokovu wake anasema kuna mambo matatu kitu cha kwanza una una, una, una, una una maombi ya watakatifu una maombi ambayo anafanywa na watakatifu na jambo la pili anazungumzia kuruzukiwa na roho mtakatifu ambayo ni spli ya roho mtakatifu kiswahili ni kigumu Sup... na karibu watoto anaelewa mananeno pli eh, ya roho mtakatifu kwaio anasema splai ya roho mtakatifu pamoja na, na, na, na maombi ya, ya, ya, ya watakatifu yatasasausha ukovu lakini anasema maombi yanavyofanyika ya na supply ya roho mtakatifu itakuja tu sasa na nini na matarajio yake yenye shauku matarajio eh, matarajio matarajio yenye shauku matarajio yenye shauku sasa kwa, kwa wale kwenye redio mnanaskiliza lazima ujawae nini naandika ubaoni kwaio leo nimepata fursa ya kutumia ubaoni matarajio yenye shauku eh, matarajio yenye shauku isi ko neno wokovu rafiki oja nikuabe neno wokovu eh, ni, ni neno ambalo ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni pana kidogo ngojatongali <coughs> ah, kuenye lugha ya ki ya kigiriki mara moja nataka kigriiaraoanataka mambo matatu kwamba neno kwa paulo ni anazungumzia okovukali ya kufunguliwa kutoka katika kifungo ne, na uhitaji wewe ni uponyaji inawezekana ikawaokovu nahitaji wewe labda nikulipiwa madeni inawezekana naezekana kawaokovuahitaji wewe labda ni kupata mtaji ikupata mtaj naaho hilo okovu ni neno, neno soteria kwa lugha ya kigiriki ambalo linamaanisha inaweza vingi inamaanisha kufunguliwa eh? kufunguliwa eh, inamaanisha uponyaji tuko sawasawa rafiki eh, eh, inamaanisha ulinzi eh, inamaanisha kupatiwa riziki na kadhalika kwa, kwa lugha mingine in, inamaanisha hitaji lolote ulilonalo inamaanisha hitaji lolote ulilonalo hitaji lolote kwa kwaho anasema ili huweze kupata hitaji lolote ambalo unalihitaji kutoka kwa mungu ambao ndoleo neno okova anatumia inategemeana na maombi atakaofanywa maombi yanayofanyika lakini pia na kile ambacho roho mtakatifu atakileta pl ya roho mtakatifu lakini pia na matarajio yenye shauku sasa tuzungumze mambo kadhaa hapa maanake hapa ndo watu wengi wanakuangukia pua um, kabla ya kwenda kwenye habari a ya, ya, ya kuzungumza habari ya, ya maombi na ya lahbaamtakatifu nianze ni kwanza na hili neno matarajio yenye shauku watu wengi wana tabia ya kufanya maombi wasipokuwa na matarajio yenye shauku na hili ndio kosa ambalo wanalifanya na watu wengi wanakosa matarajio yenye shauku kwa sababu hawajui kile ambacho mungu amesema hawaelewi hawa labda mapenzi ya mungu nini kuhusiana na hilo jambo ama wengine ni kwa sababu ya mapokeo ambayo wameingiziwa nakwa sababuhio yanawanyima kuwa na shauku kwa mfano kama unaingia kwenye maombi rafiki kwa kwa sababu kumbuka maombi maombi maombi yako yako nini unamwombea mtu apate wakovi, na ama ama ama ama unaomba unaomba unaomba unaomba mwenyewe ili ama unaomba ili kuponywa, ama unaomba ili ili uweze uweze uweze uweze uweze uweze kufunguliwa kuponywa kupata kupata kupata kupata ulinzi ama unaomba ili kupata mtaji ama kupata mtoto kupata kawaida unapofanya hayo sasa ni kwamba mungu kujibu atakujibu kumruhusu roho mtakatifu akuletee hicho kitu, akulete kitu ambacho unakihitaji mtakatifu lkuponwaauata ni kwamba akta hini sawa saana maombi yako uliyoomba kuhusiana na hilo jambo ambalo nahitaji hokovu lakini sapla ya ro mtakatifu itategemeana na matarajio yako kwenyesha huku itategemeana na matarajio yako kwenyesha huku na watu wengi sana wanavoingia katika maombi matarajio yao yako sfuri sasa monja gupe mfano mdogo watu wengi wanashindwa kuwa na matarajio kwa sababu kuna kuna mapokeo mafundisho ambayo wamefundishwa ama wame, wameele, okay, niseme hivi eidha kupitia uzoefu wao kwamba huko nyuma waliomba hawakupata matokeo na kwa maana hiyo kwa sababu ya kutokupata matokeo ikaanza kuwaletea mkanganyiko tuko sawasawa kumbuka bwana yesu anavyosema kwa mfano ukisoma kwenye matayo e, sab mstari wa nane anasema kila aombae upokea kila aombae hupokea kila aombae hupokea kila aombae hupokea ukisoma kwa mfano yohana 16 anasema hata sasa hamjaomba neno lolote ombeni kwa jina langu nanyi mtapokea ili furaha yenu iwe timilifu kwahio haiwezekani ukamwomba mungu alafu asikujibu ni nimsib ni imposible ni anasema kila aombae hupokea sasa bwana yesu ndivo anavyosema hivyo sasa ngoja nikuonyesha kitu rafiki kwaho kuna mafundisho kwa mfano yameenea kwamba wameambiwa na, na kwa bahati mbaya kwa kuwa yalifundishwa na, na, na, na, na watu wenye, wenye wenye ushawishi mkubwa katika kanisa watu wenye mamlaka kubwa katika kanisa kwa maneo imechukuliwa kama vile ni neno la mungu lakini ha, inakinzana kabisa na kile ambacho neno la mungu linasema kwa mfano nadhani hu mwenyewe unaweza unaezawa ameshasikia kwa mfano naambia kwamba ukimwomba mungu tarajia majibu matatu tarajia ndio au hapana au subiri kwa huo anakwambia unavyoenda una, una kumwomba mungu kuna majibu matatu utarajie kwamba ndio hapana ama subiri sasa ngoja nikulize kitu kitu cha kwanza tuchambue tu kidogo tuzungumze hapa ili tuweze kuweka kueka tueka, tueka, tueka, tueka bwana yesu amesha kuambia, kila aombaye hupokea kila ao mbaye hupokea na kwa uhakika tunajua kwamba mtu yeyote mkristo yeyote mwenye akili timamu anapataa kwenda kuingia kwenye maombi mbele za mungu lazima awe amepita katika neno la mungu na kujiridhisha kwamba hicho kitu ambacho anakitaka kiko katika neno sawa afanoaaaomoalaini tutaligonga tutafika tuende kenye aa wanza a yoa mlango wa tano alafu tuende mstari wa kumi na nne na 5 anasema hivi na huu ndio ujasiri tulionao kwake ya kuwa tukiomba kitu sawasawa sawa na mapenzi yake yatusikia sasa tunavyozungumzia kuomba kitu sawasawa sawa na mapenzi yake kuna mambo mawili hapa jambo la kwanza kuomba sawasawa sawa na mapenzi yake ni kuomba katika jina la yesu kuomba katika jina la yesu hicho Hi, ndo ambacho kinazungumzwa hapa zaidi ndio msingi anasema tukiomba lolote saa sala na mapenzi yake kwamba utaratibu alioweka mungu ni kwamba tunapokwenda mbele zake tunakwenda katika jina la yesu na unapokwenda kuomba katika jina la yesu kristo maanayake ni kwamba unasema kwamba mungu ninakuja kusimama hapa mbele zako si kwa sababu ya utakatifu wangu mimi si kwa sababu ya ukamilifu wangu mimi si kwa sababu ya kitu chochote kizuri cha kupendeza ambacho nimekifanya bali kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo kwa niaba yangu ninasimama mbele zako kwa ukamilifu wa jina la yesu kristo kwa ukamilifu wa yesu kristo kwa utakatifu wa yesu kristo kwa matendo mema na kazi njema ya yesu kristo kwa maana hiyo kwa lugha nyingine mungu mungumaombi anayoaleta unijibu kwa sababu ya msingi wa yesu kristo na kile ambacho amekifanya aekifanya nomaana nasema tukiomba sasana mapenzi yake ko mapenzi ya mungu nini amba watu wote waombe kupitia jina la yesu lakini jambo la pili la kuzingatia hapa ni kwamba mapenzi yake ni kwamba hicho unachokiomba lazima kiwepo katika neno lazima ikiwepo katika neno kwa nini ni kwa sababu ndivyo ambavyo mungu alisema moja nikuisha kitu ambacho bwana yesu anasema katika uh, yoana 15 halau tutarudi hapa yoaa imeing enye somo la hapa lakini hvoho tutafanyaje <laughs> yoaasabu t anapata tuombeje yoana mlango wa 15 mstariula wa saba sikia ambavyo bwana yesu anasema anasema ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu ombeni mtakalo lolote mtakaa lololote kwa hiyo anasema kabla ujaingia kuomba lazima ukae ndani yake ukaa ndani yake nini manaake ndio unaomba kwa jina la yesu napoomba kwa jina la yesu manake ni kwamba nimekaa ndani ya yesu kristo nimekaa ndani ya kristo na neno lake ukaa ndani yangu manake nini manake ni kwamba nimesoma nikaridhika kwamba kwa mfano nahitaji uponyaji nimeenda nimesoma kwenye bibilia nimeenda uta kwa mfano kwenye petro wa kwanza eh, mlango wa pili t anasema kwamba kwa, kwa kupigwa kwa yesu kristo mimi nilipona ama nimesoma matayo 8 kwamba yesu kristo alichukua madhaifu yangu na magonjwa yangu na kwa kama alichukua madhaifu yangu na madhaifuyaguna magonne ba hayo magonjwa sina sistahili kuumwa tena ko nakwenda mbele za mungu kwa ajili ya uponyaji wangu k siwezi nikaenda mbele za mungu alafu anyambie subiri hapana ni impossible. kwa niasababugani kakyesha wa pil mlango ule anz wa korinto wa pili mlango wa kwanza alafu tutaanza uh, mstari wa ngapi nianze nkia mstari wa ishirini labda naweza ikapendeza anasema sikia paulo anavyozungumza anasema maana ahadi zote za mungu zilizopo katika yeye yani, nngoja naze mstari wa 1ati mpaka waishirini anasema maana mwana wa mungu kristo yesu aliyehubiriwa katikati yenu na sisi yani mimi na silwano na timotheo hakuwa ndio na sio bali katika yeye ni ndio maana ahadi zote za mungu zilizopo katika yeye yeye e akristo mwana wa mungu ni ndio tena kwa hiyo katika yeye ni amini mungu apate kutukuzwa kwa sisi kwo anasema ahadi zote zilizoko ndani ya kristo ni ndio ni yes na ahadi zote za mungu z unazipata kwenye bibilia kuna ahadi zaidi lsaba ko anasema kama mungu ameahidi hicho kitu kama mungu amezungumza katika neno lake basi jibu jua ni ndio sasa mtu anapokuja kwakufundisha akakwambia kwamba ukiomba tarajia majibu matatu kwamba uambie ndio uambiwe hapana ama uambiwe subiri hey, my hiyo haiko katika neno la mungu haiko katika neno la mungu huo ni mkanganyiko tunaingiziana na kwamba kama umefundishwa umefundishwa hivyo maanake ni kwamba hutakaa uwe na matarajio yenye shauku unapoenda kumwomba mungu kwa nini wakati utarajia wakatiasubi maj matatu lakini pia ukisoma katika waibrania 1m mstari ule wa kwanza anasema kwamba imani ni kuwa na uhakika Eh, imani ni kuwa na, ni, na uhakika sasa hapa naika utangulizi tu kipindi kijacho nitarudi mwanzo mwisho nianze kuzungumza ili tuweze kuelewana maanake shida kwamba watu wamekuwa hawapati matokeo kwa sababu wamefundishwa na basi bas, imani ni kuwa na hakika ya mambo ya imani ni kuwa na uhakika wa mambo yataaaa akiaa amoatarajwo ukawa na matarajio yenye shauku kama hauna uhakika na hauwezi ukaa na uhakika uhakikakama umeambiwa kwamba ukimwomba mungu anaweza uambia ndio anaweza hapana anaweza hapananaezakuambia subiri kidogo saingie tunamgeuza mungu kama baba wakambo vile mungu sio baba babawakambo rafiki <laughs> eh? ameshasema ahadi zote za mungu ni ndio tukiomba sawasawa na mapenzi yake anatusikia na ukirudi sema, na kama anatusikia manake zile haja tulizomwomba tayari tumekusha kuzipata kwao kabla ya kukurupuka ukaenda kufanya maombe mbele za mungu hakikisha neno la kristo limekaa kwa wingi ndani ya moyo wako ndivyo anavyosema kwenye akolosa itatu sasa hiyo akuambiana kwamba ndio hapana subiri kidogo hayo sio mafundisho kwenye bibilia that is human wisdom hayo ni mapokeo ya kibinadamu hiyo ni elimu ya, kidanda, ya, elimu ya kibinadamu kusema wakolosai bili nn anasema hayo ni madanganyo matupu kwa sababu yanakuvunjia ujasiri wewe mbele za mungu sasa inawezekana inaezekana anasikia wanasema moto wa kuomba ume, umeamka lakini uja nikuambia kitu ombi kubwa kabisa na la muhimu lahimu unaweza kulifanya ni kitu cha kwanza kupokea wako, yesu kristo maisha yako kwa kama unanisikiliza na haujatoa maisha yako ama hauja yesu maisha yako, maisha yako yesu kristo kwa bwana maisha maisha maombi vilindi yaoaokea ayafataaat aao aumaaish mungu a mbingui nimesikia habari njema ninaamini kua yesu ist mwanao kwamba alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili m niwe mwenye haki nakiri na kwa kinywa changu yakuwa yesu ni mwana bwana yesu naukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mokozi na mponyaji mstawishaji mlinzi na mpaji wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera naukaribisha katika familia ya mungu e, naukabidhi mkononi mwa mtakatifu ambapo ni salama anaweza kutunza mpaka ile siku ya bwana basi ukutane kesho muda nawakati kama huu jinalangu naitwa uumaai na yesu ni kristo na bwana