vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli utaratibu aliyoweka mungu ni kwamba tunapokwenda mbele zake tunakwenda katika jina la yesu na unapokwenda kuomba katika jina la yesu kristo maanaake ni kwamba unasema kwamba mungu ninakuja kusimama hapa mbele zako si kwa sababu ya utakatifu wangu mimi si kwa sababu ya ukamilifu wangu mimi si kwa sababu ya kitu chochote kizuri cha kupendeza ambacho nimekifanya bali kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo amekifanya kwa niaba yangu ninasimama mbele zako kwa ukamilifu wa jina la yesu Christo, kwa ukamilifu wa yesu kristo kwa utakatifu wa yesu kristo kwa matendo mema na as em Tchêmaia é esse o oda ya kitabu kipa cha mwalimu huruma zadi kinachoitwa nguvu ya ukimi kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tia fu2 2shr0 watu mitano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa ti fu2 2sr watapata punguzo la asilimia ishirina tano ili kuweka oda yako piga siu sasa 724b au 6 7aa tatu mia tano mia mbili arobaini na mbili na sifuri saba nane tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili badirisha maisha yako milele kwa kujipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimu huru magadi anakuletea ufahamu sakiki wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano jipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkristo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vile vilevile katika kitabu hiki cha ukiri mwanimhuruma gade anakuletea ukiri utakaokuwezesha kufaidi mema yaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu yo ukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu2ilia 2 ili upate punguzo la asilimia 2shirini tano piga simu sasa sfuri sabast4 a2 4bb au sifuri sita saba tatu2 4obbi na sfuri 7aba 8, 8 9, 9. If you know it's able, yeah, everybody say lioafiki nakaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi yanemaakeli jinalanu ango kuena kumarisha mayaok kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa, wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na Christo, na na na na wa wa wa kristo kristo anasikiliza mafundisho ya ya ya kupitia vipindi vya neema kweli tunaendelea tunaendelea uchambuzi wa kitabu cha wafilipi wafilipi ama ama waraka wa paulo kwa kwa kuangalia kuangalia mambo kadhaa leo tunaendelea tena kuchambua kile ambacho tulianza jana jana tuliangalia tulikuwa tumeanza uhusiano kati lugha nyingine mahitaji yako na maombi supply, ama ruzuku ya roho mtakatifu pamoja na matarajio yenye shauku na tukaona kati ya tatizo kubwa ambalo lina watu uku, ni kwa kwa kwa matarajio ni sababu hawana uhakika na na na majibu watapata kutoka mungu mtizamo unaleta shida sana kwa watu wengi ndio maana wanapoomba kuwa na leo, nitaendelea kufafanua kusitiza ili maombi yako wewe ukipiga tu tu yaweze kuleta matokeo matokeo sio unaomba mpaka uso, kontua alafu matokewe, na nzuri lakini kabla ya nikukumbushe kwamba kama ungependa kupata mafundisho haya aaaata shuwngshsenaufauaaku ya ukpaawekutaaokana basi tunapatikana katika youtube channel yetu inaenda kwa jina labo alimehuruma gadi na utakapofika pale tafadhali subscribe lakini pia utakapokuwa umeangalia video yyote tunaomba uweze kulike pamoja na kushare lakini pia usahau kubonyeza kengele ili uweze kupata alat pale posti mpya inapokuwa imewekwa kama ma ngependa kupata mafundishokwaniasautisfshooafshoaeffsu pia nadhani inaweka kind utaratibu of pia uh, yeah, niseme hivyo tu ina, inatosha na MB, mb ni ndogo sana za, za, za, za mafundisho ambayo yako mle na kama ungependa kupata mafundisho ya kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 789524b24b nawe utaunganishwa nitoe ni shukrani za pekee kwako umekuwa umekuwa ukisikiliza na na na kufuatilia kufuatilia mafundisho ya ya kristo kristo kila kila siku lakini zaidi yote ukihamasisha wengine wengine ili waweze kusikiliza waendelee kwa kwa kwa kufanya kufanya hivyo unakuwa umefanya kazi yako njema kabisa asante pia kwenda kuwashirikisha kile ambacho kumbuka agizo agizo la bwana wetu yesu Cristo. ni tuende tukahubiri injili kwa kila kiumbe mataifa wanafunzi Hili, agizo, ni wajibu wa kila mtu ambaye l ni mkristo ni wajibu a wa mtu ambaye anasema kwamba nataka kwenda vinguni ni wajibu wa kila mtu ni wajibu wa kila mtu si unajua watu wengine mmekuwa kwamba mmeokoka kwa, tu kwa, ili msiende jehanam baada ya hapo hamna faida yoyote kwa ufalme wa mungu totally useless mnakula hewa ya bure hapa hamna matunda yoyote kwa mungu na bwana yesu alisema kwamba sio ninyi mlionichagua ni mimi nimewachagua mwende mkazae tunda ama matunda na matunda enu apate kukaa usikubali ukawa mtu useless hopeless huna faida mbele za mungu huna faida kwa wanadamu wengine yaani weo umepita tu huko yaani ukiwepo sipokuwepo ni poa no wewe ni zaidi ya hapo ya kwa wewe sana wewe ya agizo yesu pia wewe maombi kila i n mlango wa kwanza, wa hadi nizungumze na wewe ambao unaenda kushia na kufundisha wengine kabla ya kwenda kumfundisha mtu na kumshirikisha fanya maombi juu yake sawasawa sawa, na wafeso mlango wa kwanza, wa mah na waolosai hadi1 alafu ndo uenda ukamwambie ukifanya maombi ukisimamia ukisimamiamsari na kuhakikishia lazima akubali kwao niseme asante sana kwa hilo niwashukuru wale wote ambao wamefanya maamuzi yakua wa vipindi vya neema na kweli kwa mapato yenu mmeamua kuleta tofauti kuleta mageuzi katika, katika, katika nchi yetu ya tanzania katika dunia nzima kwa ujumla umbuka kama livyoeleza hapo jana kwamba kila tunapokwenda kufundisha neno yes tunalenga kufikia watu lakini pia tunalenga kubadilisha hali, hali ya kiroho katika wa roho mandhari mandhari ya kiroho kiroo katiaulimwenguwaoomeny nikabiarafiki naweza ukaona ni, ni, ni, ni jambo labda dogo dogos bodogo ushiriki wako wewekuwa na fedha yako inaleta mabadiliko makubwa mno unajua tunapoanza kufundisha kweli kumbuka kweli ndio inayoweka watu huru kweli ambayo watu wameijua na kuifanyia kazi ndio ambayo inaweka watu huru na kwa maana hiyo huduma yeyote inayosimama na kuleta kumbuka kweli ni kristo yohana hey, mimi ni njia kweli na uzima mtu aj kwa nj sau ni njia kweli na uzima kwa kweli ni kristo msingi wa kweli ni kristo wa efeso smawaefeso inasema kweli iko katika yesu ko nje ya yesu kristo hakuna kweli unasema vipi kwenye agano la kale kwenye agano la kale mtafute kristo utamwona hiyo tunapoleta kufundisha kweli kuna mabadiliko makubwa sana tunayaleta ndio maana watu wengi huwa wanapinga kwenye redio nyingi napata shida kwa sababu watumishi wananyanyuka wanaenda kuzungumza na wenye redio wanasema hatumtaki hurumagadi kumbuka kipindi cha mafundisho ya kristo ni nusu saa saatu tena lakini tauw aii inawapa shida mno kwa sababu wanaanzaga wanafundisha wanashambulia wanatukana hurumagadi wana majina yote. lakini mwisho wa siku kweli kweli inabakia kuwa kristo hahitaji na mtu yeyote sisi tuna mpresent, tuna kristo na kristo anafanya kazi yake mwenyewe nini ya kubadilisha mioyo ya watu watu watu na watu watu wa Filipi, dasiba, upendo, na na kwa, kwa kwa kwa fitna, kwa kwa kuwa wanabadilika wengi ndio wale ambao tunaangalia kwenye kwamba kwamba anasema wengine wengine wanafundisha wanafundisha upendo nini hila kwahio watu wanaofundisha kwa fitna na hila hawaipendi kweli kwaho wewe mbao umefanya maamuzi kwa fedha yako kuaksha kwamba kweli ya kristo inakwenda na watu wa wamungu wanajua nakupa ongera sana basi tunaendelea na somo letu tuo kwenye wafilipi na nilikuwa tumeanza kuchambua ule mstari wa mstai afili e, mlango wa kwanza mstari wa zs hadi wa 20, 21. ntasoma harakaraka lafu nimalizie ni kipointi fulaniuupihatua maanando kwanza tuko mlango wa kwanza tuko wiki ya pili siku ya pili paulo anasema hivi maana najua jua ya kuwa haya yatanigeukia ya kuwa wangu kwa sababu ya kuomba kwenu na kuruzukiwa roho wa yesu kristo sasa neno kuruzukiwa hapo ah, neno ugumu kidogo moja niangalie kenye biblia neno anasemaje huo mstari wa 19 tafsiri ya neno anasema hivi kwa maana najua kwamba kwa maombi yenu na kwa msaada unaotolewa na roho wa yesu kristo safi kabisa msaada unaotolewa na roho wa yesu kristo yale yaliyonipata mimi yatageuka kuwa uokovu wanguk okay. nani anasema biblia barijia anasema kwani najua kwamba kwa sala zenu na kwa msaada wa roho wa yesu kristo nitakombolewa kwao kwa, kwa lugha nyingine paulo anasema kwamba maana najua kua haya yatanigeukia kuwa uokovu wangu kwa sababu ya nini ya kuomba kwenu na msaada wa roho wa yesu kristo msaada wa roho wa yesu kristo anasema kama vile nilivyotazamia sana na kutumaini kwamba sitaaibika kamwe bali kwa uthabiti wote kama siku zote na sasa vivyo hivyo kristo ataadhimishwa at, at, at, katika mwili wangu naomba mstari washiitani usome kwenye bibilia ya neno na tafsiri ya, ya, ya, ya biblia abare njema alafu tuone hen tutapiga hatua anasema ninatarajia kwa shauku kubwa He, ninatarajia kwa shauku kubwa na kutumaini kwamba sitaaibika kwa njia yoyote bali nitakuwa na ujasiri wa kutosha ili sasa kama wakati mwingine wowote kristo atukuzwe katika mwili wangu ikiwa ni kwa kuishi au kwa kufa kwao paulo anasema care edha watu ataniua unajua vitu vingine unajua watu wengine wanaogopa bure unajua una, ukienda ukienda ukienda ukaubiri njili mahali watu wakakuokoka wakapokea supa lakini pia ukiwa katika harakati za kuhubiri injili wakakuua pia paulo anasema haijalishi kwa sababu mwisho wa siku kristo atatukuzwa na tunafahamu fozi mwisho wa siku paulo kichwa kiliondoka eh, lakini anasema kwa kwaho anasema sasa otrudi lizungumza li, li, li hapo jana nikumbushe tena kwao anasema uokovu nilikwambia neno uokovu ni neno soteria kwa lugha ya, ya, ya, ya, ya kigiriki ya kiunani na nikuwambia neno uokovu maanake linamaanisha kufunguliwa inamaanisha uponyaji namaanisha we kulindwa inamaanisha kupachiwa rizikiinamaanisha eh, eh, chochote kile ambacho unakihitaji kutoka kwa mungu akasema ili, ili hayo mahitaji yako basi uweze kuyapata unahitajika m- nini kombinethen ya maombi pamoja na msaada wa roho mtakatifu supply ya roho mtakatifu msaada unaotoka kwa roho mtakatifu lakini tukasema maombi haya ye, lazima yawe yana matarajio yenye shauku matarajio yenye shauku ya hali ya juu ili nini ili kwa sababu msaada utakaoletwa na, na roho wa yesu kristo utategemeana na, na matarajio yako yenye shauku matarajio yako yenye shauku na nikasema jana kwamba watu wengi wanafanya maombi lakini hawana matarajio yenye shauku angalia tena ni oja nikusomee mstari wa 19 na wa ishiini kutokea kwenye bibilia ya tafsiri ya neno alafu tupige hatua eh? wafilipi 1 tafsiri ya neno biblia fitafonasema kwa maana ninajua kwamba kwa maombi yenu na kwa msaada unaotolewa na roho wa yesu kristo yale yaliyonipata mimi yatageuka kuwa uokovu wangu ninatarajia kwa shauku kubwa na kutumaini kwamba sitaaibika kwa njia yoyote bali nitakuwa na ujasiri wa kutosha ili sasa kama wakati mwingine wwote kristo atukuzwe katika mwili wangu ikiwa ni kwa kuishi au ni kwa kufa kwao anazungumzia bada ya matarajio yenye shauku pamoja na tumaini matarajio yenye shauku pamoja na kitu kinaitwa tumaini eh? tumaini tuko sawasawa sasa kwa wale ambao wamea nikifundisha kwa neno tumaini pia tumaini ni, ni, ni, ni picha unayoitengeneza kutoka katika neno la mungu ikiambatana na matarajio yenye shauku kwamba tumaini ni picha unayoitengeneza kutoka katika neno la mungu ikiambatana na matarajio yenye shauku sasa jana nikasema hivi kwamba watu wengi wameshindwa kuwa na matarajio yenye shauku maanake bila matarajio yenye shauku hakuna majibu hakuna supply, hakuna msaada kutoka kwa roho mtakatifu na, na, na hii ndo imekuwa shida na, na ibilishi analijua hili analijua kwamba shauku ya moyo wako ambayo kwa luga ya kingereza wanasema desire ni ya muhimu sana katika watu kujibiwa na watu wengi wanakuwa hawana hii shauku moja ukiangalia kwa mfano eh, ukisoba kwenye marko 1 lakini kwenye bibilia ya kiingereza king james anasema whatsoever things you when you pray, believe that you receive them and you shall them. desire maanake ni matarajio yenye shauku kwa hiyo jana nikakuambia kama umefundishwa vibaya ama kwa sababu ya, ya uzoefu ulioupata huko nyuma kwamba uliomba haukujibiwa ama ametokea mtu akakufundisha vibaya maanake ni kwamba itaaribu italeta shida katika matarajio yako yenye shauku na tukaangalia pokeo mojawapo ambalo limesambaa lime sana kwenye kanisa ni kwamba unapoenda kumwomba mungu kwamba anakwambia uh, subiri anakwambia ndio ama anakwambia hapana kwa hiyo anasema tarajia ya majibu matatu na hii inapingana kabisa na kile ambacho yesu kristo amekisema tone kwenye matayo, matayo saba nikuonyeshe kenye matayo saba, saba. ntaanza mstari ule wa, wa, wa saba mpaka wanane bwanayesu Ana, anasema hivi ombeni nanyi mtapewa ombeni nanyi mtapewa hajasema ombeni nanyi mtapewa ama mtakataliwa Asa, ombeni nanyi mtapewa tafuteni nanyi mtaona bisheni nanyi mtafunguliwa kwa maana kwa sababu kila aombae hupokea kwao anasema ombeni nanyi mtapewa kwa nini kwa sababu kila anayeomba hupokea kwa sababu kwamba wewe matokeo huna matokeo kya maombi ama unafanya maombi bila kupata matokeo ni kwa sababu unaenda kuomba mungu anatoa alafu wewe unakataa kupokea si ni sana sana hivi rafiki kwaa umeniomba labda unaambia mwalimu naomba elfu tano hapo alafu nikakupa elfu tano alafu usipokee na mimi nikaa nimeiachilia nini kinatokea elfu tano inadondoka chini kwa hyo maana ni kwamba l a itakuwa haiko mikononi mwangu mimi lakini pia wakati huo u la itakuwa haiko mikononi mwako na itaendelea kubakia hapo chini mpaka utakapoamua wewe kuiokota hiyo shilingi elfu ta na ikitokea kama vile nilikupa elfu ta alafu nikageuka nikaenda zangu labda nilikuwa napita na gari nikatoa mkono je nikaachilia alafu usiiokote hiyo elta itabakia hapo chini alafu wewe utaendelea kulalamika utasema kwamba nilimwomba mwalimu shilingi ela akaninyima kiukweli ni kwamba ulipoomba elfu tan ilitoka mkononi mwangu na ikaja mkononi mwangu bahatimbaye ni kwamba wewe aujapokea angalia ule mstari wa saba na wanane sikiliza ombeni nanyi mtapewa angalia mstari wa, wa na anavyosema mstari wa nane na anasema na kwa sababu kila aombae hupokea ombeni nanyi mtapewa nianasema hivi mwanadamu anapomwomba mungu anapewa na mungu ukiomba mungu atakupa na wewe unatakiwa upokee ukiomba mungu anakupa na wewe unatakiwa upokee wakristo wengi wanaomba lakini hawapokei na kwa nini hawapokei kwa sababu wamefundishwa vibaya wameambiwa kwamba ukimwomba mungu tarajia jibula ndio hapana amasubiri na bwana yesu anasema kila aombaye anapewa na kila aombaye anapokea sasa unamwamini nani unamwamini yesu aliyekufa msalabani akakupatia wokovu ama unawamini hao ambao wamekufundisha vibaya hata kama ni maarufu lazima <laughs> ufike mahali huwe serious kama mtu amekosea anakupeleka shimoni unaenda tu kwa sababu iye ni maarufu no you have to u about it yesu kristo ambaye ndio mwokozi wako ambaye amekufa msalabani kwa ajili yako anasema kila aombaye hupewa na kila aombaye hupokea ngalia ombeni nanyi mtapewa tafuteni nanyi mtaona bisheni nanyi mtafunguliwa kwa maana kwa sababu kila aombaye hupokea kila aombae kahio anasema ukiomba utapewa lakini pia lazima upokee na watu wengi mnaomba lakini hampokei kwa sababu hamjui namna ya kupokea na kwa baatimbaya kwenye wafilipi asiwezi kufundisha namna ya kupokea dabda kufundisha somo huko mbele halafu kitu kitakaa sawa kabisa kwao nitaka ilo ulioelewa na tukaona kumbuka jana tuliona pia kwamba bibilia inasema kwamba tukitaka kuomba t nikakuonyeshe kwenye yohana intan yohana 1in a mstari wa saba anasema ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu ombeni mtakalololote nanyi mtapewa mtatendewa nikakwambia njia moja apo ya kukaa ndani yake katika maombi ni kuomba kutumia jina la yesu ninapoomba kutumia jina la yesu mana yake ni kwamba nimekaa ndani ya yesu kristo sio ngumu sana It's not a rocket science kukaa ndani ya yesu kristo katika maombi ni kwamba ninapoomba nikitegemea jina la yesu nikitegemea kile ambacho yesu kristo amekifanya kwa niaba yangu pale msalabani najua moja nikuambia kitu rafiki na ndio maana tunafundishana na muda unakuwa hautoshi lakini niseme kitu hichi kwamba hata kwenye agaro la kale sio mara moja sio mara mbili kwa mfano ukipata nafasi nenda kasome kumbukumbu la torati mlango wa tisa mungu anawaambia israel nawaingiza katika nchi ambayo niliwaahidi nchi yenye asali na maziwa mmesikia kwamba kuna majitu makubwa mmesikia kwamba watu wana nguvu kuta zimekwenda mpaka mbinguni nitaingia nitawapiga nitawasambaratisha natangulia mbele yenu kama moto teketezao anasema mtakapoingia mkawa mmemiliki hiyo ardhi ya awa wageni angalia msije mkaseme mwaonimwenu kwamba ni haki yangu mimi ndio imenifanya nikapata nikaweza kumiliki anasema hasha sio haki yenu ninyi anawambia moja ni kwa sababu ya uovu wa hawa watu lakini mbili ni kwa sababu ya kiapo na agano ambalo linaingia na baba zenu kwao mungu akuwai kuwajibu israeli kwa sababu ya kile ambacho kwa sababu ya tabia yao na mwenendo wao alikuwa anawajibu kwa sababu ya agano ambalo aliingia na abrahamu isaka na yakobo na katika agano jipya mungu anatujibu kwa sababu ya agano ambalo ameingia na yesu kristo anatujibu kwa sababu ya kile ambacho kristo amkifanya kupitia msalaba na wakristo wengi sana hawaelewi hichi kitu kwa sababu ukienda mbele za mungu ukadhania kwamba anakujibu kwa sababu ya tabia yako njema na mwendo wako kuwa mwema ama anakataa kukujibu kwa sababu ya tabia yako imekuwa mbaya eni wewe humjui mungu hilo ni kitu cha kwanza kwa sababu daudi anasema kama mungu angehesabu maovu yetu ni nani angesimama mbele zake unapoenda mbele zake kwa dhania kwamba ni kwa sababu umefunga wiki tatu ni kwa sababu umekesha umekeshan sisemi usifunge mi mwenyewe huo anafunga lakini usitegemee usiingize cv yako mezani kwa hiyo hio bwasema ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu maanake kukaa ndani yake ya ni kwamba nakwenda mbele za mungu ninachokitegemea ninachotia ujasiri wangu katika ni kile ambacho yesu kristo amefanya ni usafi utakatifu lakini zaidi yote ni lile agano ambalo mungu ameingia na yesu kristo na kwa kwamanao leo hii nikitokeza katika jina la yesu kristo lazima mungu anijibu hanijibu kwa sababu ya mimi nna stahili hanijibu kwa sababu ya mimi ni mtakatifu sana hanijibu kwa sababu mimi ni mwimbakwaya ni mzee wa kanisa ni mchungaji ni mwinjilizi ananijibu kwa sababu nimetumia jina la yesu jina ambalo ni jina lilipitalo majina yote jina ambalo limebeba ukamilifu limebeba utakatifu limebeba utoshelevu jina ambalo lina kosha na kumsuuza moyo wake na nafsi yake kwamba anapostia jina la mwanaye mpendwa anafurahi kwao anakujibu kwa, kwa sababu ya hilo jina kwa lugha nyingine tumie jina langu maanake ni kwamba kwa, kwa lugha ya kiingereza na lugha ya, ki, ya kisheria tunasema umepewa power of si, kwamba umepewa nguvu ya kisheria kutumia hilo jina kwamba hilo jina umeruhusiwa kutumia mahali popote kwao ukitokeza ukaonyesha hilo jina lazima uhudumie exactly kama ambavyo ingekuwa ni yesu mwenyewe anamwomba mungu sasa nikuulize swali lini yesu alishamwomba mungu baba yake mungu akasema hapana hakuna siku hata moja na unasema mwalimu umejuaje najua kwa sababu katika yohana kumi na moja wakati bwana yesu amekwenda kumfufua lazaro aliposimama mbele ya watu mbele ya kaburi akasema baba asante kwa kuwa siku zote wanisikia na kushukuru kwa kuwa siku zote wnanisikia lakini nafanya haya maombi ili hawa waamini wa wajue kwamba wewe ndio ulinituma kwao yesu alikuwa anasikilizwa siku zote alikuwa anajibiwa siku zote na kamano kama yesu alikuwa anasikilizwa siku zote na anajibiwa siku zote na baba yake leo hii unapotumia jina la yesu maanake n kwamba lazima mungu akusikilize alafu tukaona pia jana kwamba katika wakorinto e, wa, wa pili mlango wa kwanza mstari uli kumi na tisa hadi wa ishirini mstari wa kuinatisa anasema kwamba yesu tuliemhubiri kwenu mwana wa mungu tulimuhubiri kwenu hakuwa ndio na hapana mstari wa ishini anasema ndani yake yeye katika yesu kristo ahadi zote za mungu ni ndio na sisi tunasema amen na iwe hivyo milele kwa ajili ya utukufu wa jina la mungu kwao neno lake kukaa ndani mwako manake ni ahadi za mungu kukaa ndani ya moyo wako na ahadi zote za mungu kwa sababu wewe sahivi huko ndani ya yesu kristo kwakuwa umetumia jina la yesu kristo basi ahadi zote za mungu ni ndio iwe ni uponyaji iwe ni kufunguliwa iwe ni kupata mtaji iwe ni kupata kodi iwe ni kupata ada ya mtoto iwe ni kitu chochote iwe ni kupata kazi iwe ni chochote ambacho nakitaka tayari mungu amesema jibu ni ndio sasa kama umeshajua hivyo ndeni tunaenda kumalizia kwenye waraka kwanza wa yohana 5 14 alafu ukiomba unaomba kwa ujasiri kabisa angalia waraka kabsa ngalia warakakwanza yon wa anasema hivi hadi 5 kwayo anasema na huu ndio ujasiri tulionao kwetu kwake ya kuwa tukiomba kitu sawasawa na mapenzi yake anatusikia na kama tukijua kwamba anatusikia tuombacho chochote twajua kwamba tunazo zile haja tulizomwomba kwa ko anasema kama umomba sawasaan mapenzi yake jua kwamba mungu anakusikia na kama mungu anakusikia mungu amekubali kukusikiliza basi jua kwamba kile ulichomwomba tayari unacho o hamna sehemu kwamba yoyotenema kwa mungu atasema ndio hapanamasubiri hakuna hayo ni mapokeo ya wanadamu ambao paulo anasema nini kwenye kwenye anasema nini paulo anasema kuhusu ninioj namaini uhusuayo ambo tnd kweye lsa b paulo anasema hivi angalieni mtu asiwafanye mateka kwa elimu yake ya bure na madanganyo matupu kwa jinsi ya mapokeo ya wanadamu kwa jinsi ya mafundisho ya awali ya ulimwengu wala si kwa jinsi ya kristo kwa sababu sni kwa, kwa sababu ndani ya kristo hadi zote za mungu ni ndio sasa huyo anaafundisha a mungu anasema hapana subiri ama ndio huyo mtu maanaake ni kwamba haelewi maagano anaofanya kazi haelewi agano ambalo mungu aliingia na abrahamu wala haelewi agano ambalo mungu ameingia na kristo kwa niaba ya kanisa haelewi na ndio ndio unaweza nd lakini wewe ulizaliwa mara yafili wewe ambae uko ndani ya kristo wewe ambae uko ndani ya a ufalmungu unapoomba katika jina la yesu risto manake umekaa ndaniya yesu kristo na manake umeomba sawasawa na mapenzi ya mungu na unavyoomba sawasawa na neno la mungu linavyosema mbao ni ahadi ya mungu mungu amesema munguunu amesemajibuni ndio hiyo basi lazima uwe na matarajio yenye shauku shaukuo ukienda kuwa na matarajio yenye shauku Masa matarajio shaukunasemamatarajne shauku ndo nini utakupa mfano mdogo chukulia wewe unaishi labda arusha una dugu jamaana rafiki anatokea darsslam na ni rafiki rafikiyao wamda mrefu sana amekupigia kupigiasaa kesho na basi la kilimanjaro aondoka nabasi la saa saau na wamenambia kwenye mitaa saaefika ausha nakuhakikishia ukiamka kesho ake asubuh wakat unafanya shughuli zao aunazunua naniwako aakua afaya haa saa jamaa amekaribia unasikia rana. kama mkawasiliana unapiga simu simu mko wapi hivi unasema safi kabisa ya ya kumuona rafiki yako shauku hiyo hiyo uwe nayo mungu mungu kitu kitu fulani kwa sababu kila kila ulipoomba ulipewa na ulipokea. na kama ulipokea ulipokea unakaa katika hali furaha ukiwa unatarajia kuiona mtu sikiliza aniletee mpya gani amenipa naju inakuja yani, haleluya mungu ni mzuri mno unakuwa una furaha unakuwa una kicheko unakuwa unakua una shangilio kasaan kwasababu unauhakika kwamba roho, roho atakuletea hicho kitu sasana maombi yako ulivyoomba na kwa maana hiyo kwa kuwa una matarajio yenye shauku basi lazima kitu kijipe hivyo ndivyo mbavo tunaomba rafiki asa hii ni kitabu cha wafilipi tunachambua tunachambua kuhusu maombi wafilip kuzungumza habari ya maombi lakini kawa nanisikiliza anasema do nami nataka nio na uhakika wa kujibiwa masaa ishirna manne wakati wote napoomba hatua ya kwanza ni kukaa ndani ya yesu kristo na ili uweze kukaa ndani ya yesu kristo basi inabidi umpokee awe bwana na mwokozi wa maisha yako fanya maombi ya kuatai sema bwana yesu nimesikia habari njema leo hii ninakukubali na kukukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika umefanya maombi mafupi kabisa ninakupa ongera ninakukaribisha katika familia ya mungu ninakabidhi mkononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama anaweza kukutunza mpaka siku ile ya bwana basi tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gade nakumbuka yesu ni kristo na bwana