vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli maana sharti nani kristo amiliki yeye hata awaweke maadui wake wote chini ya miguu yake iha 6t adui wa mwisho atakayebatilishwa ni mauti kwao bibilia inatueleza wazi kabisa kwamba mauti ni adui ni adui wa yesu kristo na kama mauti ni adui wa yesu kristo ali kadhalika basi mauti ni adui wa mungu sio rafiki wa mungu mauti sio rafiki wa mungu mauti sio mtumishi wa mungu mauti sio mtumishi wa yesu kristo mauti ni adui lakini kunyekanisa nasimaniiiaisaa oda ya kitabu kipa cha mwalimu huruma zadi kinachoitwa nguvu ya ukimi kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tia fu2 2shr0 watu mitano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa ti fu2 2sr watapata punguzo la asilimia ishirina tano ili kuweka oda yako piga siu sasa 724b au 6 7aa tatu mia tano mia mbili arobaini na mbili na sifuri saba nane tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili badirisha maisha yako milele kwa kujipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimu huru magadi anakuletea ufahamu sakiki wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano jipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkristo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vile vilevile katika kitabu hiki cha ukiri mwanimhuruma gade anakuletea ukiri utakaokuwezesha kufaidi mema yaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu yo ukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu2ilia 2 ili upate punguzo la asilimia 2shirini tano piga simu sasa sfuri sabast4 a2 4bb au sifuri sita saba tatu2 4obbi na sfuri 7aba 8 9 If you know it's able, yeah, everybody say popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo jina langu naitwa mwalim hurumagadi nafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo Uh, kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango moja kwa moja katika kuamini kwako kwa ukifikiri kwa kwa vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na ili huweze kufikiri vizuri huna kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na uchambuzi wa kitabu cha wafilipi Uh, siku mbili mbiliiopita ua tunaangalia nafasi ya matarajio yenye shauku kupata majibu yako e, kwamba atiakupata majibuyako mtaiahiam uza uenelea saa ounachambua kitaucha afiii akini i aidi tu mbele nitakuja takauleta fundisho kamili kabisa kwa ajili ya aina mbalimbali za maombi na namna ambavyo na namna ya kuomba hasa kwa wale ambao wamefanya sasa ya kuwa wanafunzi wa kristo maamuza na ufahamu sahihi Uh, lakini leo nataka tuchambue kitu kingine tunaendelea katika ule mstari wa ishirina moja na kuna mambo mazuri tu nitakuonyesha pale nataka nikuonyeshi jinsi ambavyo wewe rafiki una uhuru wa kuchagua kama unataka kuondoka hapa duniani ama kubakia hiyo mamlaka unayo na wakristo wengi sana hawajui kasaauwanaishifaangawaa aeetaaooaaoafia anaaoeshafapataoange na kama uh, unapenda kupata mafundisho aya kwa njia y sauti basi tunapatikana katika google podcast katika apple podcast katika spotify katika castbox katika anca eh, unaweza kwenda pale ukasubscribe lakini pia utakaposikiliza tunaomba uweze kushare na watu wengine na pia kama ungependa kupata mafundisho ambayo ni zaidi ya nusu saa basi unayapata kule kwenye podcast zetu hali kadhalika pia kama ungependa kupata mafundisho ya whatsapp ama telegram basi kuna a asi una wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi kasma niunge nawe ukaunganishwa ni kutie moyo pia kwamba kwenye telegram unapojiunga mafundisho yote ya nyuma utayakuta shida ya whatsapp ni kwamba ukijiunga unaanza kupata kupataasu akuendelea mbele lakini kwenye telegram mafundisho yote ya nyuma unayakuta ndio maana ndiomaananachagiza watu zaidi kutumia telegram kuliko kutumia whatsapp telegram ina fursa kubwa ina, ina vitu vingi zaidi ina uwezo mkubwa zaidi kuliko whatsapp lakini ni vile tu kwa sababu whatsapp imezoelewa lakini kwa nini usiweke telegram ikaa kama ni sehemu ya yawewe kujifunza kwahio kama hujajiunga na telegram nikakushauri uweze kufanya namna hiyo na pia security ulizi wa telegram ni wahali ya juu kuliko hata whatsapp tunaendelea za pekee kwako umekuwa ukisikiliza kufuatilia mafundisho ya kristo wengine ili waweze kufuatilia. asante pia endees zaekee osfatfnho ast aaasaeng l wawezkufatnahsa lmoefnusfa waaeaanaa aa waauumbsheofanya waa waa lan wa moja, lakini pia usisahau usisaau muombe mungu kupitia mtakatifu anda wakusanye watu katika kona nne za dunia ahakikishe kwamba wanakutana na mafundisho ya kristo iwe ni kwa njia ya redio ama iwe ni kwa mitandao ya kijamii omba pia atume malaika malaika ambao wanashiriki pamoja nasi katika kuleta mavuno kwamba waende waenda na watu kwenye usiku, na watu makazini, watu watu makazini wawahamasishe wawasogeze karibu enye nozo usikuaaawaakaii wawamasishe wat wawasogee ama waingie kwenye sehemu ambayo watakutana na mafundisho fanya hivyo basimefanya kazi njema hali kadhalika pia nawashukuru wale wote ambao kwa fedha zenu na mapato yenu meapisha kwamba injili ya kristo inasonga mbele kwamba watu wengi wanafikiwa wewe unashiriki thawabu exactly kama vile ambayo mimi nayezungumzaapataa yule anaenda kipindi kwa maana ya kurekodi anapata thawabu kama vile ambavyo eh, kila mtu thawabu sote tunashiriki kama tunashirika katika kupata thawabu sio kila mtu ameitwa simame matabauni lakini kila mtu ameitwa kuwa na, na mchango katika mwili wa kristo kwa hiyo nikupe ongera sana baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee na, na, na, na, na somo letu nataka moja kwa moja tuende kwenye wafilipi mlango ule wa Filipi, mlangu, kwanza nitaanza mstari wa shiri namoja leo eh, tuta, tuone tutafika wapi mstari mstariwa shirinamoja anasema hivi kwa maana kwangu mimi kuishi ni kristo na kufa ni faida aul anazungumza kwa maana kwangu mimi kuishi ni kristo na kufa ni faida o sawasawa alafu anasema hivi ila ikiwa kuishi katika mwili kwangu mimi taratibu kataati kwa maana kwangu mimi kuishi ni kristo na kufa ni faida ila ikiwa kuishi katika mwili kwangu mimi ni matunda ya kazi basi nitakalolichagua silitambui ninasongwa kati kati ya mambo mawili ninatamani kwenda zangu nikaye na kristo manake mbinguni maana ni vizuri zaidi sana bali kudumu katika mwili kwa hitajiwa zaidi kwa ajili yenu nami nikitumaini hayo najua jua ya kuwa nitakaa na kudumu pamoja nanyi ili mpate kuendelea na kufurahi katika imani hata mzidi kuona fahari katika kristo yesu juu yangu kwa sababu ya kuwapo kwangu pamoja nanyi tena sikiliza nachosema paulo anasema hivi sikiliza kwa upande mmoja natamani niende nikakae na kristo kwa sababu kwangu ni faida kubwa sana lakini kwa upande mwingine naona umuhimu na uhitaji wa mimi kuendelea kuwepo katika mwili hapa duniani kwa ajili ya yerunii anasema nnavutwa na pande mbili sijui kama nataka niende nikakae na kristo ama nibaki na ninyi lakini unajua nini naamua kwamba nitabakia katika mwili ili nikae niendelee kuwahudumia ili ninyi mwendelee kuwa na furaha mwendelee kujengwa na kuimarishwa katika imani Isi ili mweze kufurahi kwa sababu ya uwepo wangu kwa hiyo paulo anasema nini nachagua na uhuru anasema naweza kuchagua nikaondoka nikafa nikaenda ma nikalala kuita nikaenda upande wa nika pili na kristo ama naweza nikaamua kuchagua kubakia asoja nisikile nalolitaka najua mm, nini nadhani kubakia hapa inalipa zaidi nabakia kwa ajili yenu lakini mimi binafsi ningependa kakaa na kristo lakini kwa ajili ya kwenu ninyi kwa ajili ya kuwajenga ninyi kwa, kwa ajili ya kuwaimarisha ninyi nachagua kubaki katika na mwili kwo inakupa picha gani nasim amba nina uhuru. nina uhuru wa kuchagua kuisha makufa na wakristo wengi hawajazea wa kusikia hii wanasema oh, mwalimu umesemaje yes mkristo ana uhuru wa kuchagua kuisha can unaweza watu wataki teta <laughs> oja m- sitataka si- si- kufundisha sana kwenye ile eneo lakini nikuonyeshe mambo ntakuonyesha misari miwili mitatu chap chap ili uweze kuelewa paulo anazungumza nini kitu cha kwanza sana nikakuonyeshe kwenye, kwenye waibrania kitu cha kwanza ambacho nataka onisikiliz na rafiki nisikilize kitu hichi kwanz niseme kitu kimoja haraka raka, raka. labda kabla ya kuenda kwenye waibrai atee kwanza kwenye kwenye kwenye wakorinto wa kwanza tuongee kitu kidogo tu tuongee kitu kidogo wakorinto wa kwanza mlango wa kumi na tano alafu ntasoma mstari ule wa ishiri na sita nianze mstari wa hadi wa wa korintho kwanza 4 had waini tuweze kumwelewa paulo anazungumza nini paulo anasema hivi hapo ndipo mwisho atakapompa yaani kristo atakapompa mungu baba ufalme wake atakapobatilisha utawala wote na mamlaka yote na nguvu atakapobatilisha utawala wote na mamlaka yote na nguvu alafu anasema mstari wa mstaria maana sharti n kristo amiliki yeye hata awaweke maadui wake wote chini ya miguu yake ishina sita adui wa mwisho atakayebatilishwa ni mauti adui wa mwisho atakayebatilishwa ni mauti kwao bibilia inatueleza wazi kabisa kwamba mauti ni adui ni adui wa yesu kristo na kama mauti ni adui wa yesu kristo ali kadhalika basi mauti ni adui wa mungu sio rafiki wa mungu mauti sio rafiki wa mungu mauti sio mtumishi wa mungu mauti sio mtumishi, mtumishi wa yesu kristo mauti ni adui lakini kujiganisa tunasema nini majuzi hapa nimekwenda kwenye mazishi likua menda kwenye mazishi ya baba yangu mdogo alafu nasikia mchungaji anavyozungumza na wanazungumza na kila mtu anazungumza nasimaa nasema akisimama e, sma bwana yesu asifiwe eh, si tulimpenda mungu akampenda zaidi alafu nikaa najuuliza naangalia awa wakristo nasema hivi awa wakristo wanaakili timamu wanasema kwamba si tulimpenda lakini mungu akampenda zaidi wakati huo huo watoto wa marehemu wanalia ndugu jamaa wanalia kwa kwaho inamaana huyu mungu ni ana roho mbaya kuliko ibilisi yuko tayari awaumize ninyi ninyi mkilia mkiumia mkiteseka do mimi nimempenda zaidi kwa hiyo mungu akipenda anakunyanganyacmm mnazungumzia mungu, mungu mnagani, mna wa gani mungu wa namnagani u mnamzungumzia wapendwa wakristo hamkeni mauti ni adui mauti sio rafiki wa mungu anasema kwamba m- m- unaenda kwenye msiba una, una, una baba wa nyumba amefariki eh, ameacha watoto watoto wadogo laba mingine ya miaka saba mwingine ya miaka tisa mwingine a miaka kum, kumi laa mwingine ya miaka kumi na mbili alafu una mama analia kwa sababu alikuwa ana kazi ana biashara ni baba baba amekufa hayupo mama analia anasema sijui ada watoto nitatoa wapi sijui ela chakula itatoka wapi mama amelia amechanganyikiwa kila akiamka anazimia watoto wanaona alafu wewe mchungaji unakuja bwana yesu asifiwe sisi tulimpenda lakini mungu amempenda zaidi huyu mtoto mdogo unamwambia nini rafiki kwamba huyu mungu anarombaya mno huyu mungu hajui kwamba mimi nahitaji kwenda shule huyu mungu hajui kwamba nahitaji kuwa na mahali pakokaa huyu mungu zi, ku, kuna watoto wangapi leo hii ilibidi waache shule wakatafute kazi ili kutunza wadogo zao kwa sababu tu baba na mama wamefariki katika familia alafu woo unakuja kusimama unasema mwakilishi wa mungu unasema kwamba mungu amempenda zaidi akamuua baba yake na mama yake unarombaya kiasigani kaas aa narombaya kuliko ibilisi lazima atokee mtu awaeleze ukweli najua mtakashirika mtanuna mtakasirika mtanunangi asema ametokea come on mta mta ametokea mpinguni come on, man. use your brain for once sikiliza bibilia inasema kwamba mauti ni adui mauti ni adui mauti sio rafiki sio rafiki wa mungu sio rafiki wa yesu kristo wala sio rafiki wa mwanadamu mauti ni adui na ukitaka kujua mauti ni adui tena kakuonyesha tenda kwenye brania mbili uyanajua tuzungumzaga vitu hivi tune keyebranimbil kakuonyeshe ili mwelewe paulo alikuwa mweleu pauubni mlango wa pili nitaanza mstari mstari wa wa wa waebrania mlango pili ntaanzamsarlan anasema basi kwa kuwa watoto wameshiriki damu na mwili yeye kristo yani naye vivyo hivyo alishiriki yayo hayo ili kwa njia ya mauti yani kifo chake yesu kristo hamharibu yeye aliyekuwa na nguvu za mauti yani ibilisi awaache huru wale ambao kwamba maisha yao wote kwa hofu ya mauti walikuwa katika hali ya kutumwa kwa hiyo anasema ni kinachosababisha watu kufa sahivi ni kwamba yesu amekuja amemwaribu ibilisi alikuwa na nguvu za mauti akamsambaratisha kabisa na baada ya hapo alivyofuka oja akosh alioufuka anasema nitende kwenye ufunuo ufunuo moja kunn ufunuo moja kuin nn funuo mlango wa kwanza mstarawa kumi n nn sikia anavyosema anasema hivi anasema Huru, anasema naye aliye hai nami nalikuwa nimekufa yesu anamwambia anawambia yohana, yohana mtume yohana natazama ni hai hata milele na milele nami ninazo funguo za mauti na za kuzimu kwao yesu anasema anazo funguo za mauti na za kuzimu unasema mwalimu unaona kwa hiyo ufunguo za mauti hana ibilisi anazo yesu kwa hiyo yesu naneua nn yesu umeshaambia kwamba mauti ni adui wa yesu yesu amekuja kuyaribu mauti na ngoja ni kuhusu yesu anasema nini tende kwenye yohana 11 Okay. yohana k mi sinaja vitu ingine nabidi tutumie akili kidogo tu yohana kumi kumi. yohana km mstari wa kumi anasema hivi anasema mwivi haji ila aibe achinje na kuharibu mimi yn yani yesu nalikuja ili wawe na uzima kisha wawe naotele o yesu anafungua za kuzimu na mauti lakini yeye anatoa uzima tu hatoi kitu kingine chochote kwa hiyo maana yake nini huwezi kufa kwa hiyo swali nakuja kwa nini watu wanakufa mwalimu watu wanakufa kwa sababu mbili kubwa sababu ya kwanza ni kwamba wana hofu ya mauti kwa sababu wamedanganywa hilo ni jambo la kwanza jambo la pili linalowaua ni mdomo yao wenyewe kwa vinywa vyao wenyewe wanachagua tende kwenye no kabla ya hapa hapa si, sababu la torati habari za paulo nawe unafiti vipi ndenye miaala panz sa anazungumza kupitia musa anasema hivi nazishuhudiza mbingu na nchi juu yenu hivi leo kuwa nimekuwekea mbele yako uzima na mauti baraka na laana basi chagua uzima ili uwe hai wewe na uzao wako kwayo mungu anawaambia wana wa israeli wachague uzima na ndio maana akatuletea yesu ili tuje tujtupaanini uzima na kisha tuwe nao tele kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwana wake wa pekee ili kila mtu amwaminia asipotee bali awe na uzima wa milele yesu akuja ili tufe tende mbinguni yesu alikuja ili tuwe na uzima kisha tuwe nao tele telem na akaharibu nguvu za moto akamwaribu ibilisi aliyekuwa na nguvu za motu. kwa nini kwa sababu mauti ni adui adui wa mungu adui wa yesu kristo na adui wa mwanadamu kama mwamini kwamba mauti ni, ni, ni, ni, ni adui kwanini huwa mnalia kwenye msiba mungu mungu mungu mungu mungu amempenda marehemu tulimpenda lakini usishangilie kwa, marehe, limpenda, kwa, kwa, kwa na na kwamba umefanya jambo la maana sana ni mzuri umempenda umemchukua tunakuja mnalia mnaanza wakati kitu kwa wakati unatokaaamaa gumempenda ahe uinlishan aii alikut iau uache uaieu weealiofia wa, kwa, a, a, a, wa mkristo kwa sababu alilia kwenye kaburi la lazaro h kwa sababu msiba unauma na ndio maana mungu akamtuma yesu kristo aje amwharibu yeye alikuwa na nguvu za mauti ili atuweke huru sisi wote ambao tulikuwa tuna hofu ya mauti ndio mana s tunaishi hatuna hofu na hiki hi kitu ndogo sana rafiki lakini angalia anasema nimeweka mbele yako uzima na mauti baraka barakanachagua uzima ili wewe uwehai na uzao wako sasa tunachaguaje huo uzima twende kwenye mitali 1n mithali 8mithali 8 anasema hivi mauti na uzima huwa katika uwezo wa ulimi na wao waupendao wa watakula matunda yake kwa hio maanayake nini kwa kuwa yesu amekuja akamwharibu ibilisi aliyekuwa na nguvu za mauti na akachukua funguo za mauti na kuzimu na yesu alikuja tuwe na uzima kisha tuwe nao tele na mungu amesema tuchague uzima tunachaguaje uzima kwa maneno yetu ko tunazungumza nini uiikiwa kwenye mtu anasema anasema mchungaji mungu utujalie na mmoja wetu yetu amen Come on maana ovyo kama viroboto stand kataa kata, mojawetu takfuat sema yesu alishinda mauti yesu aliyekuwa ali na nguvu za mauti yesu amekuja niwe na uzima kisha nao tele si mpaka mpaka siku siku ishi fine go unaondokaje unaenda unalala yako auswsiondoi ya sh snaonduenalaakobbiyaowliyoondo nnda kasma kina yaobo alivoondoka nda kina daudi alivoondoka nda musa livoondoka hakufa na ugonjwa hakufa na ajali hakufa na alifika amechoka kuisha ami naondoka akalala akapumua puni yake ya mwisho sio unakufa na ugonjwa ugonjwaasiju kansa sijui kisukari sijui ukimwi sijui kifaduro kitu gani sijui kideri alafu nasema kwamba ni mungu alimpenda akamchukua ugu aliaahnaleta magonjwa tangu lini mungu akawa ni mwasisi wa magonjwa k paulo anasema kamba sikiliza natamani kwenda kukaa na kristo kwa sababu kwangu ni faida sana tuko kuna ama labda nikibakia itakuwa kwa faida yenu lakini na nini nachagua naoichagua siliunia n nachaguakubakia niwahudumi ndio maana kule mwisho anasema wakati wangu wa wanu umefika nimemaliza mwenendo wangu nimemaliza kazi yangu nimeitunza imani imeitunza aae niko tayari kuondoka sasa sio kwamba wale ndio paulo paulo mwenyewe ae kwamba kazi liofanya imetosha nimemaliza nataka kuchapa zangu no ae na kristo ojaikuonyeshe mstari wa mwisho ambao tunasoasene mazishi tuende kwenye oataasa umesomwai ioneshaaaliotokeao mstawa hita hisit bwanayesu anaongea na namasa lada tuanziemsta le waturudi nyuma kidogo mpaa sas yoana sho has anasema basi martha akamwambia yesu bwana kama ungelikuwapo hapa ndugu yangu hanga likufa anasema ungekuwepo lazaro asingekufa shin na mbili lakini hata sasa najua ya kuwa yoyote utakayomwomba mungu mungu atakupa ko a anasema najua bwana yesu ngekuwepo zao asingekufaza amekufa kwa sababu sababuukepo ni kosa lako lazaro amekufa kama wapenda napnda kulaumu anasema lakini najua ukimwomba mungu lolote atakupa sikia bwana yesu anavyomjibu ishina <laughs> tatu yesu akamwambia ndugu yako atafufuka maana yake nini mmesema nikimuumba mungu lolote atanipa ko nachotaka kushughulika niongee ni na mungu ndugu yako afufuke sikia martha anavyojibu siasa yaani huu ni mlokole original martha akamwambia najua jua ya kuwa atafufuka katika ufufuo wa siku ya mwisho ishina <laughs> tano yesu akamwambia mimi mimi ndimi huo, huo ufufuo na uzima yeye aniaminie mimi ajapokufa atakuwa anaishi narudia msara ishi na tano yesu akamwambia mimi ndimi huo ufufuo na uzima yeye aniaminie mimi ajapokufa atakuwa anaishi anasema yeyote ananiamini mimi ikitokea kwamba amekufa amechagua kufa upande wa pili ataendelea kuishi yeyote ambaye ananyamini hivi akachagua kwamba anataka kufa kama ambavyo paulo alivyomaliza kaziaa akachagua kaa anataka kwenda upande wa pili anasema atakuwa bado anaishi sikia mstari wa shirina sita mstari wa shiri na sita anasema hivi naye kila aishie na kuniamini hata kufa kabisa hata milele je unayasadiki hayo anasema na kama unaishi na unaamini mimi hata kufa kabisa hata milele je unasadiki hayo je unasadiki kwamba una uwezo wa kuishi milele hapa duniani kama mungu alivyokusudia kwa sababu yesu kristo ameshinda mauti na ameyaribu mauti je unasadiki hilo sikia matha alivyojibu mlokole original ih 7aba <laughs> matha anasema akamwambia nam bwana mimi nimesadiki ya kwamba wewe ndiwe kristo mwana wa mungu ule ajae liuliza akuuliza unasadiki mimi ni kristo mwana wa mungu ah, ameulizwa kwamba je unasadiki kwamba unaweza ukaishi milele hapa duniani kama unaniamini kaogopa kujibu nma nasadiki wee ndiye kristo hajaulizwa unasadiki ni kristo kwaho tuna makundi mawili hapa aaa unaniamini ukachagua kufa upande wa pili utakuwa unaishi kama unaniamini ukachagua kuishi utaishi milele hapa duniani swali ni moja tu je unasadiki labda ilineno kusadiki nakuwa ni ngumu mojasomia mstari wa ishi a sit alafu tunamalizia ili sikuya mstari wa shia sit huo niso kwenye tafsiri yaneno anasema nini tafsiri ya neno anasema hivi nay anasema unasadiki biblia habari njema anasema hivi na kila anayeishi na kuniamini hata kufa kamwe je waamini hayo mwanaume yesu hye anakuuliza leo hii na mi nataka nija hapo kwako nikuulize yesu anasema kama wewe unamwamini hautakufa kamwe swali ni moja tu je unaamini unasema mwalimu mbona watu wanakufa sana kwa sababu hawaamini <laughs> kwa nini kwa sababu warubi na, wa, wa, wa maro nsma na yote yawezekana kwake aaminie mambo yote yanawezekana kwake kakeminie na yesu amesema kwamba kama unaniamini hautakufa kawe swali so, ni moja tu je unaamini siku binadamu siku kristo tutakapoanza kuamini tutaanza kuishi milele lakini sasa hivi atuhubutu kuamini kwa sababu gani tumekuwa waoga kama mbwakoko tumetia mikia katikati ya miguu tunaogopa mauti wakati yesu alimwaribu alikua na nguvu za mauti ili atuweke huru Tukutua katika hofu ya mauti atutoka katika utumwa kuna watu wangapi leo wana hofu ya mauti wakipanda kwenye magari wanaogopa kufa Waki, yesu yesu na maria yesu na maria yesu na maria a e, kwanini mna hofu ya mauti namna hiyo kilichosababisha gonjwa la nini ligonjwa la, la corona virus likaacha kusumbua hapa tanzania nini ni kwa sababu mwheshimiwa rais alisimama akaweka msimama akasema mnatangazatangaza nini habari ya, ya watu kufa hapa kaii amtangazi habari ya watu wanaopona walipoacha kutamka geswa hofu ya mauti ikaondoka ya watu kufa na korona angalitulichotokea korona imeota mbawo kwa nini kwa sababu ilikuwa inaenezwa na hofu angalia marekani angalia ulaya usiku na mchana wanashinda wakizungumza idadi ya watu waliokufa na korona idadi ya watu walioambukizwa na korona angalia jinsi ambavyo wanaendelea kufa kwa sababu imani huja kwa kusikia na weo umefundishwa kufa ukienda kwenye msiba unafundishwa kufa unaandaliwa kufa hujawahi kuelezwa hata siku moja kwamba yesu kristo alishinda mauti kwa niaba yako wewe akushinda mauti kwa niaba yake yakeeye yesu kristo ni mwana wa mungu yesu kristo ni mungu hakua anahitaji kushinda mauti kwa ajili yake mwenyewe eye mwenye hafi lakini amekuja kuishinda mauti kwa ajili ya kwako wewe kwa ajili ya kwangu mimi swali ni moja tu je unaamini mungu anasema tazama nazishughudiza mbingu na nchi leo hii nimeweka mbele yako uzima na mauti baraka na lana chagua uzima ukaishi weo na uzao wako we unachagua nini ndugu nanisikiliza kwa sababu utakachokichagua ndicho takachokupata yale unayoyasema ndio atakayokuaa kwako kwa sababu uzima na mauti viko katika uwezo wa ulimi ndo mana anasema najua nini makaka na kristo itakuwa faida sana kwangu lakini ikibakia hapa itakuwa faida kwenu kwon nachagua kubakia kama ni huo ndo ukristo hayo ndo maisha ambayo tuliitiwa hayo ndo maisha ambayo tumeitiwa katika kristo nilikuwa ilikua ifundishinazungumza tu habari za paulo na kuleta habari za paulo hasa nawee ukiwa na, na ujasiri wa kuamini kama hivyo unakaribishwa maatu ana kila siku nasema siwezi kuumwa siwezi kufa si, why? kristo alishinda kwa niaba yangu kwanini ni umwe aliumwa ili mii nisiumwe alikufa ili mimi ni sife alikuwa maskini ili li nisiwe maskini kwa nini nishiriki kwenye vitu vya kijinga vivoletwa na ibisi wakati krist alishavyaribu akavyondoa sasawo oh, unachagua nini rafiki paulo alichagua kubakia ili awahudumie watu na alipomaliza kazi akasema sasa niko tayari kuondoka hakuondoka ka sababu kuna ibilisi mshinikiza kufa aliondoka kwa ana sema sasa na yesu wakati wangu wa kuondoka umefika nikuulize je wewe una ujasiri ua rafiki wa kusema kwamba najua nini sifi mpaka nitakapomaliza kazi yangu na wengine hata amjui mko kwa nini ni mko hapa duniani ndio mana na nabidi mfe tu unajua <laughs> mungu amekuitia nini hapa duniani amekupa kazi gani kazi yangu sijaimaliza bado siondoki mpaka nimeimaliza na kama na unataka kufanya namna hiyo hatua ya kwanza ni kumpokea kwa bwana nikumpokeasbwaamkozi wa maisha yako kama yesu hajawa bwana hajaaaoi wa maisha yako fanya maombi yafuatayo ili uweze kuwa nau ushirika mzuri na roho mtakatifu sema mungu aingoni nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera na ukabidhi mikononi mwaroho mtakatifu ambako ni salama basi tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa urumagadi yesu ni kristo na bwana