vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli vitende neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuni sasa inawezekana unanisikiliza wewe mwenyewe ndo una uwezo uwe wa kujikagua mwenyewe je unaifanya kazi ya mungu kwa kushindana ama unaifanya kazi ya mungu kwa sababu pendo la kristo linakumiliki pendo la kristo lina kubidihisha na pendo la kristo linakuwezesha kitu gani kinakuchochea huye kufanya hiyo kazi unayofanya je unafanya ili uonekane na watu je unafanya kazi ya mungu kwa kushindana ama unafanya kwa sababu pendo la kristo linakubidihisha adukipa cha mwalimu huruma zadi kinachoitwa nguvu ya ukimi kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tia fu2 20 watu mitano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa ti 22s0 watapata punguzo la asilimia ishirina tano ili kuweka oda yako piga siu sasa 76242 au 67a tatu mia tano mia mbili arobaini na mbili na sifuri saba nane tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili badirisha maisha yako milele kwa kujipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimu huru magadi anakuletea ufahamu sakiki wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano jipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkristo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vile vilevile katika kitabu hiki cha ukiri mwanimhuruma gade anakuletea ukiri utakaokuwezesha kufaidi mema yaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu yo ukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu2ilia 2 ili upate punguzo la asilimia 2shirini tano piga simu sasa sfuri sabast4 a2 4bb au sifuri sita saba tatu2 4obbi na sfuri 7aba 8, 8, 8 9 mia talo bi hin arobain nammbi. katika katika mafundisho mafundisho ya ya kristo kristo kristo kristo kristo kristo kupitia vya neema na na na na na kweli jina langu naitwa ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa kwa nyingine nyingine tena ili ili kuweza kusikiliza kile ambacho yesu kristo, kumbuka tu yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama kama kama huu yakiwa lengo la kujenga kuimarisha imani yako unanisikiliza uweze kukua kufika katika cheo cha wa lugha tufike mahali tuweze tuweze tuweze kufikiri kuzungumza kutenda kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kwa katika kuamini kwako ukifikiri ukifikiri vibaya vibaya utaamini utaamini vizuri vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri kufikiri kufikiri vizuri ni kama kama kristo na ili uwezo kufikiri kama kristo kristo kristo kristo na na na na ili kuwa mwanafunzi mwanafunzi wa kristo, wa anasikiliza mafundisho ya kupitia vipindi vya neema kweli tunaendelea uchambuzi wa kitabu chetu cha wafilipi katika mlango wa pili na kipindi kilichopita tulikuwa tunazungumzia umuhimu wa kuwa na ushirika na roho mtakatifu ili, ili tuweze kuenenda katika e, umoja wa akuwa na roho moja e, tuweze kunia mamoja lakini pia tuwe wenye mapenzi mamoja na pia tuwe wenye nia moja leo tutapiga hatua kidogo tutaongeza kidogo tutaangalia mambo namna ambayo tunaweza kutenda kazi ya mungu kwa ufanisi kama tutazingatia ushirika hua waro lakini kabla ya kuendelea ni, ni tu kwamba kama ungependa kupata ma, e, mafundisho kwa njia ya video basi tunapatikana katika youtube channel kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale tafadhali subscribe lakini pia usisahau ku, ku, sh, kulike pamoja na kushare lakini pia nakubonyeza kengele ili uweze kupata notification kila posti mpya inapowekwa kama ungependa kupata mafundisho hayo kwa njia sauti tunapatikana pia katika google podcast katika apple podcast katika spotify katika eh, castbox eh, katika anca woteka ukienda tunapatikana pia kwa jina la mwalimu huruma gari kumbuka kule unapata audio ambazo mb zake ni ndogo kabisa takriban mb a kwa kila somo na pia kama ungependa kupata mafundisho ambayo ni marefu zaidi ya haya ambayo tunayaweka ya nusu saa basi ukienda kwenye podcast hizi utapata kule utaweza kudnad na utaweza kusikiliza offline kama ungependa pia kupata mafundisho ayo kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma uj- upi tu ukasema niunge katika namba sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili sifuri saba nane tisa tano sifuri sifuri mbili nne mbili nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo nitoe shukrani za dhati kwako kwa ewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vya neema na kweli na pia umekuwa ukihamasisha wengine waweze kusikiliza na kufuatilia asante pia kwa kwenda kile ambacho umejifunza kumbuka agizo la bwana wetu yesu kristo ni kwenda kuhubiri injili kwa kila kiumbe na kufanya kufanya mataifa hili ni ni agizo amri kila anayeliitia jina la bwana ameagizwa jambo huna kia mufayaalii ai ii i anata jiaa agiwaaagafanya a hii. lakini pia ni kushukuru na umekuwa mbaakfana maombi kwa kweli, kwa ajili ajili ya ya wasikilizaji wa vya na pamoja kwajlawalzaj ina nasema asante sana kwa maombi yako na unapoombea wasikilizaji wa vya tafadhali omba ukisimamia mstari wa msta was macho ya mioyo yao yaweze kutiwa nuru ili waweze kupata hekima na ufahamu wa Ifeso, moja, e, moja, wa rohoni lakini pia mlango kwanza mstari li wa hekia hadi wa nawaaan s mrango wa kwanza mstari wa tisa hadi wa, wa kumi na moja pia Musisao kuomba kwamba mtakatifu aende sisaaukuomba amakatifuane akuaa Malaika, waende watembelee watu kwenye njozi usiku waende wawape ndoto wawatokee wawelekeze tumeshaona katika huduma hii watu mbalimbali mbali, wakitokewa na malaika usiku wakipewa maelekezo ya kusikiliza vipindi vya neema na kweli kwa hiyo na nawewe usiache kuomba ukalitia hilo mungu wetu anaweza kufanya mambo ya ajabu mno kuliko tuya wazawe a tuyaumbayo kwa kadiria umbayo ama tunavyofikiri na mwisho shukrani kwako kwa ambao umefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli kwamba kwa, kwa mapato yako kila mwezi umeamua kushiriki kuchangia gharama za injili injili kwa kwa kwa njia njia ya ya ya ya kumbuka wako watu ambao hawana namna nyingine kufikiwa na isipokuwa wewe, kwa wewe sauti ya mungu na kuchukua hatua unakuwa umefanya jambo zuri sana na anauaa maisha ya watu baada ya kusema hayo basi na somo letu tuko kwenye wafilipi enye wa mlangowali na tulishaona kipindi kilichopita nianze labda mstari wa la kwanza mpaka wa, wa, wa pili kwanza alafu tutaendelea nasema basi ikiwako faraja yoyote katika kristo yakiwako matulizo ma, ma, ma yoyote ya mapenzi ama faraja ukiwako ushirika wowote wa roho ikiwako huruma yoyote na rehema ijalizeni furaha yangu ili muwe na nia mmoja wenye mapenzi mamoja wenye roho moja mkinia mamoja sasa mstari wa tatu anasema hivi msitende neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuno bali kwa unyenyekevu kila mtu na amhesabu mwenziwe kuwa bora kuliko nafsi yake nizungumze kidogo ubustari, kwa sababu kwenye makanisa mengi na kwenye huduma nyingi kuna hili tatizo watu wana tabia ya kushindana watu wamejaa majivuno unakuta mfano mdogo labda miwili mitatu ili tuweze kuelewana kwa mfano kama roho wa mungu anaanza kutembea ndani ya kanisa na watu baadhi ya watu wanaanza kutumiwa na roho wa mungu katika kutoa unabii shida ni kwamba hawa wanaotoa unabii sayingine wanajaa kiburi wanaweka majivuno kiasi kwamba ukitaka kumsaisha a kitaa kuelekewaanine na nakataamasaaubuka bibili nasema unabii unabi, unabi. lakini pia kila unabii unaotoka tuupime auaua na neno la mungu tuauima na sifa na tabia ya mungu na watu wengi nimeona katika unabii ukitaka kupima kile ambacho kisema, ama wanaamini kupitia wao wanasema na ambao mungu aasaa anakasirika wanatengeneza kiburi lakini wengine sio hivyo wanaa kutengeneza majivuno hata kutembea yake inabadilika anaanza kujna e ni spesho zaidi yeye ni wamuhimu zaidi na kwa maana hiyo sasa kila kitu anachokisema hata kama amekula ugali na maharage akavimbiwa akaongea ujinga anataka mkubali sasa hiyo ni hale ya majivuno lakini pia nimeona wengine wa wanashindana mgine anashindana kwa sababu fulani ametoa unabii watu wakaufurahia basi na mimi ntalazimisha nitoe unabii mkali kuliko yule nitoe ujumbe ambao ni mkali kuliko yule hilo ni eneo moja lakini imeona pia katika kufundisha neno kwa kuwa mtu fulani amesifiwa labda amefundisha akasifiwa theni mwingine inamuuma ko naye anatafuta kusifiwa ko anaanza kuleta mashindano kao paulo anasema msitende neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuno bali kwa unyenyekevu kila mtu na ahesabu mwenzake kuwa ni bora kuliko nafsi yake na hapa nizungumze na watumishi ambao mmeitwa kwa lugha nyingine mna huduma ambazo mungu amewahitia akawaweka kuna tabia pia ya watendakazi wa yesu kristo kufanya kazi ya huduma kwa kushindana kwamba anafanya ili aonekane ana huduma kubwa kuliko mwingine anataka anadhania kwamba idadi kubwa ya watu namfanya ee mbele za mungu ama anadhania kuwa na gari kubwa ama kuwa na kanisa jengo kubwa basi namfanya awespeh kuliko mwingine Isi kwa hio wanaacha kuangalia kile ambacho kristo amewaitia wanaanza kutafuta utukufu wao mwenyewe ndicho kitu ambacho anakizungumza hapa na haya mamo nimeyaona sana kiasi kwamba leo hii kama wee una watu kumi ishirini eh, ukaenda kwa mtumishi mkawa mnazungumza haheshimu neno lako nalolisema kwa sababu huna watu wengi ana watu b 4 kwa hiyo hawezi kukusikiliza lakini vile vile nimeona watumishi wengine pia kwamba kama kanisa lako lina watu wachache lina watu kumi watu watano sita ukimwalika haji kwa sababu gani kwa sababu moja hakuna watu wengi lakini mbili hata ao wa watu wako wachache walioko hawana hela ya kutosha kwa hiyo haji haya <laughs> mataizo nimeyaona hichi ndicho ambacho pa n msifanye kwa kushindana asa msitende neno lolote kwa kushindana wala kwa majivuno sasa inawezekana unanisikiliza wewe mwenyewe una we mwenye, uwezo wa kujikagua mwenyewe je unaifanya kazi ya mungu kwa kushindana ama unaifanya kazi ya mungu kwa sababu pendo la kristo linakumiliki pendo la kristo lina na pendo la kristo linakuwezesha kitu gani kinakuchochea wewe kufanya hiyo kazi unayofanya je unafanya hili huonekane na watu si nina, nina, nina wapendwa fulani ambao tulikuwa nao katika huduma na matokeo yake ni kwamba wakaamua waka kujimega na kuama kwa sababu anasema kwamba mwalimu urumagadi hatupi nafasi sisi wala hatusifii isi anasifia tu watu ambao wanatoa hela kwa sababu tu kuna kijana mmoja wa shule alikuwa anakusanya hela kwa wenzake kwa ajili ya injili katika redio nikamsifia siku moja hawa wandugu wakanuna kwa hio anasema urumagadi anapenda hela na kinachokasirisha ni kwamba sikuwapa sikuwa nafasi na sikuwapa sifa wanaoitaka wao kwa hiyo kwa lugha nyingine walikuwa wamekuja katika kanisa ili wasifiwe na kwa kwamanao kila kitu anha nakifanya ni kwa ajili ya kushindana wanafanya ili kujionyesha sasa wewe mwenyewe una uwezo wa kujipima rafiki je unafanya kazi ya mungu kwa kushindana ama unafanya kwa sababu pendo la kristo linakubidisha lakini pia anasema usifanye kitu kwa ju usifaekitu kwa majivuno usi kasi kwamba umeenda maali kwa e, mtumishi wa mungu bwana yesu si unajua mungu amenyita mimi kuwa apostol ama kuwa mchungaji okay karibu mtumishi alafu nasema ndugu hebu tusaidie kusogeza vile vilemagunia yale pale ema tusaidie kufyeka pale nje anasema mii siwezi kufanya ho i ni mtumishi wa mungu mpako mafuta wa bwana siwezi kufyeka we nenda kamtumikia ibilisi you are not notmbl unafanya vitu kwa majivuno yesu anasema anataka kuwa mkubwa bwana yesu anasema mtu anataka kuwa mkubwa amtumikie mwingine kwa haya ndio mambo ambayo paulo anayaeleza na ambayo sisi kama watumishi tukiyazingatia yatatusaidia alafu anasema hivi uh, kila mtu na nasanasema uh, hivi moja ud tmar watatu msitende neno lolote kwa kushindana wala kwa kujivuna bali kwa unyenyekevu kila mtu na amhesabu mwanzake kuwa bora kuliko nafsi yake na suala lingine naloiona ni hili kwamba yes wewe umepata kweli ya kristo unakwenda unajaribu kumfundisha mwingine alafu mwingine hakuelewi usibishane wewe tayari unajua kuliko yee unabishana nini ngoja nikuambia rafiki nami nilikuwa nafanya makosa wakati mwanzo miaka kama kumi, kumi na moja, no sio a miaka moj na mbili iliyopita na nafanya makosa hayo hayo kwama nikienda nikikutana na watu ysu nawasikiliza na wanazungumza haikubaliani na kweli ya kristo kwo tunaanza malumbano lakini siku hizi nimekuwa smart nakutana na watumishi sa nyingine marafiki zangu ni na watumishi nakaa wanaongea mwanzo mwisho i mekaa natabasa mtu nawasikiliza nikijaribu kuleta kweli nikiona nanyelewi sina haja ya kushindana naye sina haja ya kubishana naye hmm? Siko na na kwa sababu gani nasema ngoja nimpe nafasi nimbariki kwa kumsikiliza na nikiona anaelekea mali ambapo sipo nitatafuta namna ya kumwaga tuachani ama namna ya kubadilisha tuache kuzungumza mambo ya imani ni bora tukazungumza mambo iwe ni siasa ama iwe ni mpira wa miguu asabagani yeye anajiona anajua zaidi kwa, na nikijua kinajua zaidi wote tutakuwa tumepanda ju hakuna mnyenyekevu mnyeyekevu katikatiyetu tunaishia kuwa na malumbano tunaishia kuwa tuashana mabishana kwanini usiwe na hekima kama mimi ninajua zaidi mwacha ongee mwacha ongee alafu utasikiliza katika mazungumzo yake akizungumza kile kipengele ambacho unaona hichi kinakubaliana na kweli ya kristo na nawe unga mkono pale sehemu nyingine ambazo anazungumza pumba ana, usiseme ndio sawasawa sawa. no mwambia tu nakusikia na nakusikia nakusikia sioukisma nakusikia haina maana unakubaliana naye usemi nakusikiliza unasema nakusikia Yes, alafu akizungumza kipointi ambacho kinakubaliana na kweli ya kristo unaingia unasema ya hapo nasemaaoko sahii kabisa mtumishi hapo safi kabisa na unaongezea mawili matatu kwa namna hiyo mtakuwa mnajengana utamjenga eye nagoa nikupe siri nyingine kama utaanza kumsikiliza na akiwa nazungumza vitu boo vinyume na kweli ya kristo ndani mwako, kyo, kimi, ndani ukiwa anza kuvipangua vipangue ndanimwako tunasema hiyo si kweli bila kufungua mdomo ndani mawazo daniwake hiyo si kweli kwa sababu wafilipi nasema hivi na hivi hiyo si kweli kwa sababu wa nasema hivi na hivi hiyo si kweli hiyo kelosi kl umemsikiliza labda dakika atano itakapofika zamu zamuyako kuongea hawezi kukatisha kwa sababu ulimsikiliza na akitaka kukatishaa ndugu mimi kwa dakika nzima achana mimi niongee yesu akasema iweni wajanja kama nyoka lakini wapole kama ua kwao mstari wa nne anasema hivi kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe bali kila mtu aangalie mambo ya wengine anasema kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe bali aangalie mambo ya wengine na sa nyingine ili ni kosa ambalo naliona katika kanisa moja nikuambia kitu kimoja rafiki umewahi kujiuliza kwamba wewe umepata fursa ya kuijua kweli je umewahi kuwaza kwamba kuna wengine hawajaesikia kweli na kwamba na wao wanaitafuta kweli kama vile ambavyo ulikuwa ukiitafuta kweli lakini bado haujakutana nayo yesi ni muhimu na nawewe tukaijua kweli lakini tusije tukasahau kwamba kuna watu wengine hawaijui kweli na wao wangependa kuijua kweli kama vile ambavyo mimi nawewe tunaijua na kwa maana hiyo basi kama na wahesabu wengine kuwa ni bora kuliko mimi lazima nianze kutafuta namna ya kuhakikisha kwamba kweli ya kristo inawafikia njia mojawapo unaweza kufanya ni maombi nikaanza kuomba nikasema roho mtakatifu najua sam katika taifa letu la tanzania duniani kuna mtu anatafuta kuijua kweli ya kristo na mimi sijui mahali alipo lakini wewe roho mtakatifu unajua tunarudi tena kwenye ushirika wa roho wewe roho mtakatifu unajua hivyo naingia kuomba napoingia kuomba katika kunena kwa lugha ninaamini kwamba roho mtakatifu utaomba kupitia mimi utaomba sawasawa na mapenzi ya mungu utanielekeza na kuniongoza na kunisaidia kuomba ili huyo mtu anayetafuta kujua kweli aweze kukutana na hiyo kweli alafu naanza kuomba baba kwa ba, asante kwakuwa ni mapenzi yako watu wote wapate uokovu na wafikie ujuzi wa kweli kwaio najitoa mikononi mwa roho mtakatifu hivi nikiomba katika roho nikiongozwa nikiwezeshwa na roho mtakatifu nikiamini kwamba huyo ambaye anatafuta kuijua kweli atakutana nayo siu kaa nanyeelewa rafiki lakini pia kama mungu amenijalia kipato cha fedha dheni ntaakisha kwamba nachangia ama naakisha injili inakwenda na kuna wengine mna uwezo mna teknolojia mnajua unaweza unaakaa kujirekodi mwenyeweaenye kunye... kunye... anza kupeleka mafundisho unajifunza ili ukafundisha wengine ndio maana mafundisho haya tunayaweka wazi tumeajeza kwenye youtube tunaweka katika o zote kwa telegram kwa kwasa kwa kila kitu na wala hatulipishi tunayatatunayagawa bure liini Il, ili watu wengi zaidi waweze kujua kama alivyokuwa nakueleza mwanzo wakati wa, wa, wa, nanza ilisomowakati so, no, nanza hii wikii nikawa nakueleza kwamba nilikwenda kwa, kwa ndugu ambaye nilianza kumfundisha na kumshuhudia habari za neema mwaka 11 na, na nilivyokwenda nikakuta ana watu zaidi ya mia tatu lakini pia akawa nanyeeleza idadi ya watu ambao wamewahudumia anasema tangu wameanza mwaka wameanzamwaka mpaka sasa hivi wameshahudumia wagonjwa ambao wamepona wagonjwa zaidi ya ia 8 sasa huyo ni mtu mmoja ambaye alijifunza kweli ya kristo alafu akaenda akafanyia kazi i tukawa tuna watu mia kama hawo na kwa aliweza kufanya kufanya hivyo kufanya hivyo ameweza sababu amejihesabu kwamba wengine ni bora kuliko aiia o mengie amejnyima kuna maeneo mengine alikanana kuna maeneo kuna maeneo hivi nikupe mdogo wakati mungu anaanza kunifundisha kweli mwaka ebti na naanza kuona haya mambo katika biblia. wakati huo kwa bibilia wakatihuo kaalwanaa hitoiakwan iia nilikuwa sina kazi wala mke wangu anakazi. na sisi ote niwasome graduates nini kinitokea ibilisi alipumulia upande uo hukomambo akaenda vibaya kwahio tukaenda flat lakini tukawa anajifunza katika neno wakati uo nimetoka maake mungu amentoa nini mwezi wa tisa elfu mbili na nane ndo amentoa ba akanleta katika ufalme wake kwa hio nikajua kabisa dawa ya miekopiga hatua ni kujifunza manake anakumbuka mwanzo kabisa mwaka elfu mbili na tisa namuuliza mungu kwamba kwa nini nikiangalia kwenye televishen nikiangalia wakristo walioko marekani na sehemu nyingine wanaonekana wamengaa wamependeza lakini nikiangalia wakristo watu waliookoka katika taifa letu la tanzania wanaonekana wamechoka mifuko ya plastiki wamevaa ndala yani wako ovyo yeboyebo yebo aaai akaambia tofauti o katika kufikiri warumi waumi wa pili akasema utakapobadilisha namna unavyofikiri atotkali na maisha yao atabadilika kao nikaanza kuzikatia hilo nikatiahali ya kujifunza lakini moja nikuambia kitu nilivyoanza kujua hii kweli na ikaanza kuniingia nakumbuka wa, wa, wanafunzi wa kwanza ambao mungu alinletea ilikuwa januari mwaka elfu mbili na kumi akaletea wandugu wawili nikaanza kuwafundisha wao ndio jinsi ambavyo nilivyoanza hii huduma lakini baadae nikaenda nikifundisha nikifundisha elfu bili na kumi na moja nikakutana na watumishi wengine sasa nikueleze iu tuika kinatokea maana ake ni kwamba kwa fedha kidogo tulikuwa tukiipata mimi na familia yangu nilikuwa na mega hapo sa nyingine natoa nauli natoka dares salaam nakuja kilimanjaro ama nakuja arusha kwenye maombi ni hela hiyo hiyo kidogo tulikuwa tunaipata ndani ya nyumba lakini mwaka elfubili na kumi na moja nikaanza kufundisha watumishi kanda ya kaskazini kao wakati mingine nabidi niwalipie nauli watoke kanda ya kaskazini ili waweze kuja kuaaa na, na, uli, kutuma na ya kita itume alaaauamatumie na akija akikaa nikimfundisha labda amekaa wiki mbili anapoondoka lazima aondoke na shilingi laki moja na na hiyo naitoa wapi kwenye kile, kile kipato kidogo ambacho tunakipata ili kwamba kwa injili inakwenda na mmoja wapo ambaye namzungumza ni huyu ameweza kufikia zaidi ya watu aataa na watu anaoaaoa ana na waepata a mikorani mwake kwaio sikupoteza nguvu wala sikupoteza wakati na kwa nini niliweza kufanya hivyo niliweza kufanya hivo kwa sababu nilihesabu kwamba wengine ni bora siangalia anasema mstari wa nne anasema kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe bali kila mtu aangalie mambo ya wengine ilikuwa si, naona ni muhimu huyu ndugu ni mtumishi anawezo, ana anauwezo na kubwa anaweza akafikia watu wengi zaidi na akiijua hi ni kwamba watu wengi zaidi watakuwa wamepona o ngoja nijiminye ili kazi ya mungu iweze kwenda si, mimi nimeanza kufanya kazi ya mungu hatukuwa na watu labda wanatoa sadaka wala wanatoa nini kwa wale walewanaonifahamu mimi mpaka hata leo hii ukija kwenye makanisa ambayo nayoongoza kwanza sadaka ni moja hamna sadaka ya a sadaka ya b wala sadaka ya C. hamna rambe hamna chochote unafanya naa sababu naamini kwamba katia kujitoa k maanayake ni kwamba kwa hata makanisa anayokwenda na sasa hivi unavoskiliza vu una wiki hii namalizia na na na na na na wapi uh babati na sehemuotnaoknda sili hela makanisa yote am nafanya na shilingi tafuta watu wote arusha ishafanaashl kuna makanisa mengine nimeenda nimewasaidia wachungaji nimefanya semina mwezi mzima mwezi mzima kwa gharama zangu mwenyewe maanaake ni gharama ya, ya, ya kwenda pale kufanya semina gharama ya watu wangu kila kitu na kibewe mwenyewe na wala sijawai kuwachaji hata shilingi moja kwa sababu inawahesabu wengine kuwa ni bora kuliko mimi sa swali ambalo nataka kukuuliza wewe ni hili tangu wewe umemjua kristo na pendo la kristo limeingia ndani mwako je umeshafika mahali ukaona kwamba labda ni muhimu wengine wakasikia injili kuliko wewe kupata shati jipya je umeshafika mahali ukafika mahali ukaona kwamba hii fedha inaweza ikasaidia kugusa watu wengi zaidi kuliko mimi nikapata kiatu cha ziada viatu tayari unapea saba alafu bado anataka kuongeza pea ya nane hiyo pea ya nane usiitumie hiyo hela kuakisha injili nakwenda mbele ndicho ambacho paulo ajaribi kukizungumza hapa ama umerudi unasikia umechoka lakini roha anakugusa anasema kwamba nenda akaongee na jirani yako nenda akamuhudumia jirani yako nenda akamwombea jirani yako je umeshaa kusema okay pamoja na kwamba nimechoka wacha niende nikafanye kile ambacho roho wa mungu ameniagiza ndicho ambacho paulo anajari kutueleza hapa siui kawa unanyelea rafiki nanichokizungumzai si, sa nyingine unatafuta una ada ya mtoto labda ni shilingi laki laki laki laki laki natakiwa umeangaika umepata shilingi shilingi shilingi shilingi shilingi unakutana na na na na jirani yako anasema kwamba kwamba shule inanisumbua nikipata tu mtoto mtoto wangu nyumbani je najua nini lakini ngoja nichukue ya wake wake bwana wema ataniletea lakitano natakiwaan rafiki medi hujawai kufanya kwa sababu gani haujafika mahali ukaanza kuhesabu wengine kuwa ni bora kuliko wewe tuko sawa okay nizungumze kidogo kuna watu wengi sana wanazosikiliza najua kuna watu wanasikiliza wako australia wako sweden wako uingereza wako marekani saudi arabia lebanon eh, wako, wako south africa wengine wako kenya wengine wako pomoja naulizesonywe mlioko mabara ya ulaya nji ya afrika najua kwamba vipato vyenu sio vikubwa kiasi hicho lakini hivi ndugu umewahi kuwaza kwamba wewe unaweza ukaamua kwa mfano ukatenga dola ishirini kila mwezi ama dola thelathini kila mwezi ukawa unatuma kwa ajili ya kuakiisha injili na kwenda inawafikia watu wengine umewahi kuliwaza hilo rafiki na kwamba ukatuma paundi yako ishirini dola yako ishirini australia dola si wanatumia australian dola dola ishirini ama whatever umewahi kuwaza hivyo ama canadian dola umewaikuwaza h kama ngoja nichukue sehemu ya mapato kama vile ambavyo unachukua fedha unatuma kwa ndugu zako kuwafaidia vile vile ambavyo ungeweza ukachukua sehemu ya mapato yako ukaikisha kwamba injili kwa njia redio inakwenda lakini labda sio hivyo tu inawezekana oo huko nje ya nchi unanisikiliza labda ungeweza kuzungumza na watu ukazungumza na makanisa makubwa ukasema jamani kuna mtumishi huko kule tanzania anafundisha injili ya neema na kweli anafundisha watu kweli ya kristo unaonaje tukahamasia ili kanisa ilikawa ili rafiki na ile huduma tukalipa gharama ya kwenda kwenye redio zote ukahamasia kanisa ya kule nje tuka, wakaja tukakusanya tuka, zile redio zote tukakusanya mikataba alafu wakawa wanalipa ela strit ungeweza ukafanya hilo ungaweza ukazunguka kasema mimi kwa injili hii nataka ifike tanzania nzima kwa watu wote wanazungumza kiswahili waweze kufikiwa iwe ni diarasi congo iwe ni rwanda iwe ni burundi eh, ungaweza ukafanya namna hiyo umewae kukuliwaza hilo nea kutumia ushawishi wa wa kwa nchi ndicho ambacho paulo anazungumza na na na mipango ya ya maisha yako na na yako ni ni ni kitu gani yes, ni muhimu lakini lakini nini katika katika muda wangu na kujituma kwangu kwamba pia nahakikisha hii kweli ya, yule mtumishi wa mungu inahitajika kupeleka taifa zima la tanzania ni tukasema tunapanua mipaka kenya wanazungumza kiswahili nho kuwafikishia pia na wao kauneakuafikiain kongo wanazungumza kiswahili tungeza kuafikisha na wao injili rwanda wanazungumza kiswahili injili na baadhi ya maeneo ya burundi pale kama bujumbura wanazungumza kuwafikishia injili lakini yote fedha wakina nani wangeweza kazi ni ninyi watu mlioko nje ama inawezekana yot unanisikiliza huko hapa tanzania lakini una ndugu zako wako nje na wana uwezo wa kushawishi taasisi zikashirikiana injili kaenda mbele ndivyo tunaifanya kazi ya mungu rafiki zkazkashikianaasnabel iondio bufanya anasema kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe wakati umefika wewe kuanza kuangalia mambo ya wengine kwa maana ya injili ya ufalme wa mungu kusonga mbele nadhani dhani kitu ambacho najaribu kukizungumza rafiki na kila mtu ana uwezo wa kuleta tofauti wengine ungeweza kufanya kwa maombi wengine kama hivo ulivyozungumza habari hiyo wengine geeza kusema hapana mwalimu rumagadi mimi naamimi na, na utaalam na kwenye mtandao amba kuna vijana walikuja mwalimu walikua ksmam kutengeneza a si tunajitolea kutengeneza apu bure o utalipia tu zile garama ambazo nihusika si gharama za ufundi si a ni sadaka yetu kwa mungu ni shukrani yetu kwa mungu inawezekana inawezekana unanisikiliza huko huko labda una kamera inawezekanaaska una naezekanaadna za kisasa na za kisasa Ungeza sema mwalimu na kompyuta kompyuta kisasa hizi ama nzuri, wafa, ama kuna kuna kamera nimeziona nzuri nzuri zitawafaa kila mtu kama taza kujihesabu atutaakuhesaii wenyewe kwanza tukaanza kuangalia mambo wengine na kuweka ufalme wa mungu kwanza huo ndio ujumbe wangu na hicho ndicho ambacho paul anakizungumza jina langu naitwa huruma gadi tukutane kesho muda na wakati kama yesu ni kristo na bwana