vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli yesu kristo hakutoa asili ya malaika wakati akiwa hpa duniani alitoa asili ya mzao wa abrahamu na kwa kuwa mwenyewe aliteswa alipojaribiwa aweza kuwasaidia wao wanaojaribiwa kwa anasema yesu aliishikaa bwanadamu wa kawaida pamoja na kwamba alikuwa ni mungu hakutumia asili yake ya uungu alikuwa anaishi na kutumia asili yake ya ubinadamu akiwezeshwa na kuongozwa na roho mtakatifu oda ya kitabu kipa cha mwalimu huruma zadi kinachoitwa nguvu ya ukimi kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tia fu2 2shr0 watu mitano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa ti fu2 2sr watapata punguzo la asilimia ishirina tano ili kuweka oda yako piga siu sasa 724b au 6 7aa tatu mia tano mia mbili arobaini na mbili na sifuri saba nane tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili badirisha maisha yako milele kwa kujipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimu huru magadi anakuletea ufahamu sakiki wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano jipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkristo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vile vilevile katika kitabu hiki cha ukiri mwanimhuruma gade anakuletea ukiri utakaokuwezesha kufaidi mema yaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu yo ukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu2ilia 2 ili upate punguzo la asilimia 2shirini tano piga simu sasa sfuri sabast4 a2 4bb au sifuri sita saba tatu2 4obbi na sfuri 7aba 8 9 mia talo bi hin arobain nammbi. popote pale ulipo rafikinakaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na na na na kweli jina langu naitwa na kwamba kuungana nami kwa kwa nyingine nyingine tena ili ili kuweza kusikiliza kile ambacho wetu yesu kristo kristo kristo kristo kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama kama kama huu yakiwa lengo la kujenga kuimarisha imani yako uweze uweze uweze kukua katika cheo cha wa lugha mahali kufikiri kuzungumza na uweze mfowango kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uwezofikiri kama kristo wa hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na uchambuzi wa kitabu cha wafilipi tuko katika ule mlango wa pili tumeshaangalia mambo mengi mazuri na kipindi kilichopita tulikuwa tunaangalia mambo mazuri kabisa kwamba bibilia inatuonya tusifanye kazi kwa kushindana wala kwa majivuno na kwamba kila mtu amhesabu mwingine kuwa ni bora kuliko yeye na tuangalie mambo wengine zaidi kuliko kuangalia mambo yetu yenyewe na ntaendeleza mambo machache kisha leo tutaingia kuangalia kitu kizuri kabisa kuhusu ukuu na mamlaka ya yesu kuhusu sana kwa kiasi maisha kwata kuwa kama vile alivyokuwa lakini kabla ya kufanya hivyo basi nikukumbusha tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya video basi tunapatikana katika YouTube channel kwa jina la Mwalimu Huruma Gadi ukifika pale tafadhali subscribe lakini pia utakapoangalia video yoyote tunaomba uweze ku like pamoja na kushare lakini pia usahau kubonyeza kengele ili uweze kupata notification kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya audio sauti basi tunapatikana katika Google Podcast katika Apple Podcast katika Spotify katika Castbox katika Anchor unaweza kwenda pale kwa jina la mwalimu huruma gadi utatupata na utakapo eh, pakua hiyo basi tafadhali tafadhalibsbe na ukisikiliza fundisho lolote tunaomba uweze kushare na watu wengine na pia kama ungependa kupata mafundisho ambayo ni zaidi ya nusu saa yanapatikana katika podcast hizi kao wewe tu mwenyewe na muda wako nenda pale jiunge na usikilize kama ungependa kupata mafundisho hayo kwa njia ya kwanjia, telegram ama whatsapp basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba nawe swa nitoe shukrani za dhati kwako kwa we ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vya neema na kweli lakini pia asante kwa kuhamasisha wengine na asante kwa enda kufundisha na kushirikisha wengine kile ambacho mwenyewe umejifunza hakika unatimiza kwa kwa kwa vitendo vitendo unatekeleza kile ambacho kristo alisema alituagiza tukahubiri injili kwa kila kiumbe lakini pia mataifa yote kuwa wanafunzi kwa weo, unafanya vizuri kabisa nasema asante sana nikushukuru pia na wewe ambaye umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wasikilizaji wa wa vipindi vipindi vya neema na kwa kwa kwa ajili ajili ya ya kwangu pamoja timu na yangu nasema asante sana maombi maombi maombi yako maombi yako yanaleta tofauti kubwa kabisa kumbuka kama ada, unapofanya askaaa na na na kweli kweli kweli ya kristo basi simamia wa Efeso wa wa wa mlango mlango kwanza kwanza mstari wa saba, wa tatu, na wa kwanza, mstari hadi hadi haya ni maombi ni maombi ambayo muhimu sana kama unataka mtu aweze kuona ya kristo kumbuka watu wengi na wakristo wengi ast wn a wamepofushwa fia zao na ibilisi na na kwa wanashindwa kuamini kuamini injili ya ya kristo wanaamini zaidi kwenye torati ya musa na dini, kwenye torati musa dini injili ama kweli ya kristo kwa hiyo unapofanya maombi saasana waefeso mlango wa kwanza mstare wa 1i7ab dta wa na wakolosai mlango wa kwanza mstariwa tia11 basi unasababisha wao waweze kuona kile ambacho kinazungumzwa na kutamkwa ni kukumbushe pia usiache kuomba roho mtakatifu aende na ku kuhakikisha kwamba kwamba kwamba kwamba anawasogeza watu watu watu watu na radio, na na fundisho, na video, video. na na na na kwenye redio redio katika vyombo mbalimbali waweze waweze waweze haya mafundisho pamoja malaika pia pia kufanya vivyo hivyo mwisho ni kushukuru umefanya maamuzi ya ya ya ya ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli na kweli kila mwezi kwa kwa kwa mapato yako unajitoa na kwamba injili kristo kristo inasonga mbele kwamba watu wengi wengi zaidi kumbuka kumbuka kuna ambao kutana njia radio. Kumbuka pia, njia radio inatuwezesha kufikia watu wengi kwa wakati mmoja naweza nikafanya mkutano wa nje crusaid tukaenda labda wakaja watu mia tatu mia nne mia tano lakini njia ya redio redio stathen nyingine zinakuta zinaruka mikoa mitatu minne mitano mpaka sita saba na kwa maana hiyo kwa kwa kwa, kwa, kwa, kwa fedha kidogo kabisa tunaweza kufikia watu wengi zaidi kwa hio nikupa ongera sana wewe ambao umeona umuhimu wa kupeleka injili kwa njia ya redio baada ya kusema hayo basi rafiki tuendelee na somo letu moja kwa moja tuende kwenye wafilipi wa mlango ule wa pili na tulikuwa tuko katika ule mstari wa nne ikamia pale ko nitaanza pale tena ili tuweze kuendelea wafilipi bl mstari ule wa wanne anasema hivi paulo anasema hivi kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe bali kila mtu aangalie mambo ya wengine sasa jana nilizungumza kwa kirefu sana lakini oja nikumbushe pia vitu viwili vichache na hapa mimi ningependekeza zaidi kwamba kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe bali kila mtu aangalie mambo ya wengine na zaidi yes mambo ya wengine ni katika kuhakikisha kwamba ufalme wa mungu unasonga mbele ukifanya hivyo unakuwa umepiga ndege wawili kwa jue moja moja unakuwa s yes, umetekeleza kile ambacho mekizungumza kupitia poo lakini pia mbili unakuwa umeshiriki katika kutekeleza agizo la bada wetu yesu kristo la kuhakikisha kwamba injili nla ufalme wa, wa mungu inaubiriwa na inasonga ina mbele kwa hiyo kumbuka unaweza ukatoa kipaumbele kwenye maombi kamba nyingine badala ya kuanza na maombi yako mwenyewe unaweza maombi kwa maombi unaezakanzammb ya mwingine labda umekutana na ndugu amekueleza changamoto ambazo anazipitia na wewe kweli una changamoto lakini ukisikiliza unaona changamoto yake ni kubwa zaidi kuliko ya yakwako ktia kipaumbele ab ndugu nasimama na wewe naingia katika maombi tutasimama pamoja tutaomba pamoja mpaka wwe uweze kupata upenyu alafu ndobi tashuhulikanayakwangu tukifanya hivyo ni kwamba nimetembea katika upendo sayelea kitu ambacho rafiki na yes hivyo ndivyo wa kristo tuende kwamba tusiangalie mambo yetu wenyewe lakini pia tuangalie wengine a kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe bali kila tu aangalie ukamilifu ni pendo la kristo pendo la kristo laist sisi tutembee katika ukamilifu na utimilifu nikawa naeleza pia kwa habari ya kwa mfano Uh, kama unakumbuka hapo nyuma nilikuwa nimesema e, e, kwamba nahitaji watu ambao watasimama na sisi katika hii kazi ya kupeleka injili kwa, kila mtu anini ana, ana, ana, ana, ana vipaji mbalimbali kuna watu mnanisikiliza mgeweza kuwa wa msaada sana katika kuakikisha kaziii ya kristo inasonga mbele exactly wewe unanisikiliza una, una, uta, una utaalamu una ujuzi eh, una hekima ya namna ya kufanya hi kazi ya kristo ikasonga mbele kuna namna ambavyo unanisikiliza alafu labda unashangaa unashanga mbona huyu urumagadi eneo fulani hajaenda ajaenda mbonaurumagadi aiko kwenye platform fulani wewe unaijua na kwamba wewe ungeweza kunifikisha huko na ungeweza kufikisha hii kweli ya kristo kwa kufanya hivyo na kwa mpano, nazungumza tunahitaji ya ya ya kwenye zote katika nchi ya That is super kuna labo una katika unaushawishi radio radio station radio station ni ya kwenu ya ndugu yako ya rafiki yako rafiki otuauataegieaikasaish aeau yao aai yaoaaonwee inawezekana lakini mwingine unanisikiliza hapa labda una ushawishi kwenye kanisa unafahamu kuna kanisa ambalo wee una ushawishi wako watu thelathini ishirini hamsini mia mbili mia tatu elfu moja elfu mbili elfu tatu na kwamba unajua kabisa wangeijua kweli ya kristo maisha yayo angebadilika na wee una ushawishi pale ungeweza wee ukawa ndo mlango wa kufungua kweli ya kristo ikafika katika hilo kanisa kziko namna nyingi sana ambazo unaweza kushiriki na wengine mnanisikiliza leo kwenye aisilawenye ma group ya WhatsApp, na Telegram. Next time kama uko tunaandika mwalimu kuna jambo gani unadhania kwamba naweza naweza nikawa na mchango nalo katika unaania kazi ya mchangoaza inaenda mbele sio lazima fedha inaweza inaweza inaweza inaweza ikawa ikawa ikawa ikawa maombi connection idea Uka idea ukaja na nzuri ambayo sijaiona hiyo ukaisema maomb naeza hii idea ni nzuri tukaifanya na injili ya kristo ikafikia watu wengi zaidi hiyo nini ni kutokuangalia mambo yako mwenyewe unaangalia mambo ayo wengine isi wengine mnasema mimi nimeitwa kwenye huduma kwa huduma supa kabisa labda kabla ya kutoili na kuvuja jesha kuangalia namna ya kupeleka huduma yako mbele kwa nini usisaidie hii kazi ambayo tayari iko imeshaanza na katika kufanya hivyo ina, ina nini unakuwa umepanda na kwa utavuna wepesi zaidi itakapofika sasa kazi yako kuanza fule k yako mambo mengi kuzungumza hapa lakini nadhani unaweza kunielewa o na wale walioko ne ya chi nawasitiza tena ninyi mna, mna mchango mkubwa sana mna uwezo wa kuleta mageuzi mna taasisi ziko huko mnaweza kuzungumza nao mnaweza atafuta taasisi rafiki zikaikisha kwamba tunasaturate mataifa ya afrika ukanda wa maziwa makuu tanzania uganda uganda labda hawazungumzi kiswahili sana lakini tanzania kenya eh, rwanda burundi drc congo eh, na injili ya kristo ikaenda kwo yako mambo ambayo mnaweza kuyafanya usikae tu ukaona wwe hauna mchango mchango huo unao baada ya kusema hayo basi nipigi hatua tuende kwenye ule mstari wa tano saa tunaingia kwenye mambo mazuri sasa maakewataalam mnapenda, mnapenda ufunuo kuliko ku, kuambiwa mshiii kwenye kazi ya yesu <laughs> kwa hiyo wafilipi mlango wa pili tunaanza mstari ule wa tano ntasoma mambo machache moja nisome mstari wa tano mpaka wa kumi na moja alafu tutarudi nyuma tuanze kuchambua ule mstari wa tano anasema hivi iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu ambayo ilikuwamo pia ndani ya kristo yesu ambaye yeye mwanzo alikuwa yu na namna ya mungu naye hakuona kule kuwa sawa na mungu kuwa ni kitu cha kushikamana nacho <laughs> bali alijifanya kuwa hana utukufu akatoa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa wanadamu tena alipoonekana ana umbo kama mwanadamu alinyenyekeza akawa mtii hata mauti na mauti ya msalaba Yani mpaka kwanza ametokea ametokea kwenye mstari wa kwamba kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe bali kila mtu aangalie mambo ya wengine nasma kwa sababu hiyo basi iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu ambayo ilikuao pia ndani ya kristo yesu ambaye yeye mwanzo alikuwa u na namna ya mungu naye hakuona kule kuwa sawa na mungu kuwa ni kitu cha kushikamana nacho bali alijifanya kuwa hana utukufu akatoa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa, wa wanadamu tena alipoonekana anaumbo kama mwanadamu anyenyekeza akawa mtii hata mauti na mauti ya mtalaba kwao anasema yesu katika kutia mbele maslahi ya wengine pamoja na kwamba alikuwa yeye ni mungu lakini naomba nisome u mstari wa tano kwenye nani kwenye kwenye bibilia ya e kin asomoa aoaasf2mss niya hili ilioko ndani ya kristo ndani yopo ndanihei afumsari was anasema hivi huu yeye ambaye being in the form of god kwamba alikuwa na mfano wa mungu kwamba yeye ni mungu it not Robert to be thouht god kwamba alikuwa, alikuwa ni mungu ama na mfano wa mungu na wala hakuona kwamba ni unyanganyi kuwa sawa na mungu hakuona ni mbaya kuwa sawa na mungu kwa sababu nini kwa sababu yeye alikuwa ni mungu kwao anasema basi muwe na nia hiyo hiyo iliyopo ndani mwenu kumbuka sisi tumezaliwa ni wana wa mungu tumeumbwa katika sura na mfano wa mungu sio mungu mungu ndiye aliyetumba sisi ni viumbe yeye ametumba lakini ametumba kwa sura yake na mfano wake na kwakuzaliwa mara ya pili tumekuwa wana wa mungu kila siku hua anasema mwanadamu anazaa mwanadamu mbwa anazaa mbwa paka anazaa paka nyoka anazaa nyoka kwa hiyo mungu anazaa nini mungu kwa sababu gani sisi tumeomba katika sura na mfano wa mungu ndio ndomana anasema baba yangu uliye mbinguni baba yesu uliye mbinguni anasema nini mungu ni baba yangu kwa kwao anasema yesu pamoja na kwamba alikuwa yeye ni mungu hakung'ang'ana na uungu aliamua kutoa aina ya utumwa na hapa nataka nieleze kidogo kabla ya kuendelea isi watu wengi wanavyosoma katika kitabu cha matayo marko luka na yohana wakaona yesu anazunguka akiponya na kufungua watu watu wengi wanaazania kwamba yesu alikuwa akizunguka kama mungu ama kama, ya kama mungu ukweli ni kwamba yes, pamoja na kwamba yesu kristo niseme hivi yesu kristo ni mungu kwa asilimia mia moja lakini pia alikuwa ni mwanadamu kwa asilimia mia moja na kwa maana hiyo katika utendaji wake kazi hapa duniani ile asili ya uungu aliamua kutokuitumia na kwa maana hiyo akaamua kuenenda kama mwanadamu ambaye anawezeshwa na uwezo ama nguvu ya roho mtakatifu maanake kama kila kitu alichokifanya angefanya kama mungu nisingekuwa na sababu ya kujaribu kufuatisha na kuiga mwenendo wake kwa sababu nisingeweza yeye ni mungu ni mwanadamu lakini habari njema ni kwamba yeye ali, akutumia asili yake ya uungu ya alitumia asili yake ya binadamu na akawa anaishi kwa kumtegemea roho mtakatifu maana tulivoangalia pale mwanzo katika huu mlango wa pili tulianza kuona kwamba ni muhimu tukawa na ushirika na roho mtakatifu bwana yesu alikuwa akimaliza kazi yake ya huduma ya lazima aende kajitenge ili akafanye akafanye ushirika na baba katika roho mtakatifu kama vile ambavyo mimi nawewe tunatakiwa u tunafanya ushirika na baba katika roho mtakatifu kwa sababu bibilia inasema wazi kabisa ukisoma wkorinto wa pili mlango wa kwanza mstari wa tisa anasema mungu ni mwaminifu ambaye ametuita katika ushirika wa mwanaye tumeitwa katika tumeitwa kuwa na kuwa na ushirika na baba kwaho bwana yesu alikuwa anafanya ushirika kama mwanadamu na tunapozungumza f tunapozungumza ushirika moja nikuambie kitu huwezi ukafanya feloshi na mtoto mdogo wewe kama ni mtu mzima huwezi ukafanya felosi na mtoto mwaka mmoja na nusu miaka miwili miaka mitatu jaribu uone kama na wewe hujawa kama kama mtoto mdogo na we tunaweza kusema njnjuli nj hiyo sio fellowship <laughs> manaake ni kwamba mnakaa mnaongea na mungu ametuita katika katika ushirika wa kwake yeye pamoja na mwana kwao tunaingia tunakaa tunazungumza mambo ya maana unawambia baba tanzania inakwenda katika mwenendo huu mimi napendekeza katika taifa la tanzania tulete mabadiliko ufalme wako uingie mambo yaanze kwenda namna hii hiyo ndo inaitwa kitu kinaitwa Fellowship. baba tumeambiwa kwamba nzige wanakuja kuvamia tayari wameshafika katika taifa la kenya wanataka kuvuka na kuingia katika mipaka y tanzania mimi nasema hao nzige wasije katika taifa la tanzania kwa maana hiyo baba asante kwa kwakuwa umenipa mamlaka katika jina la yesu kristo natoa tamko nzige hamtakaa mvuke mpaka wa tanzania, mpaka kuingia wa tanzania si hiyo ni feloship kwamba nasema baba nasikia kuna uwasi unaendelea labda uwasi unaendelea kule congo ama uasi unaendelea sijui rwanda unasema baba hapana yule kiongozi nataka aabnia unaendeleasuana madarakani aondoke ama kuna mtawala katika nchi fulani sioni kama vizuri naona kwamba anatesa, baba, kwamba anatesa na baba baba yule aondoke nakubaliana kama umeona hivyo mwanangu na nakubali toa tamko vizurinaona amanatesanakuanaendekea ondokio hicho kitu kinaitwa lakini yote hayo naitwaainiyote aowaye kwapia aliyafanya kama moja kwenye webrania, mlango wa waaa waibrania mlango apili, anza, wa pili alafu daanza ule mstari wa kumi na nne tena tulisha usoma lakini nataka tusome tena tunaenda mpaka mstari wa kumi na nane anasema basi kwa kuwa watoto wameshiriki damu na mwili yeye naye yani kristo vivyo hivyo alishiriki yayo yayo ili kwa njia ya mauti amharibu yeye aliyekuwa na nguvu za mauti yani ibilisi awaache huru wale ambao kwamba maisha yao yote kwa hofu ya mauti walikuwa katika hali ya utumwa kumi na sita maana ni hakika hatwai asili ya malaika ila atwa asili ya mzao wa abrahamu hiyo bibilia inasema yesu kristo hakutoa asili ya malaika wakati akiwa pa duniani alitoa asili ya mzao wa abraham, abraham. kumi na anasema hivyo ilimpasa kufananishwa na ndugu zake katika mambo yote apate kuwa kuhani mkuu mwenye rehema mwaminifu katika mambo ya mungu ili afanye suluhu kwa dhambi za watu wake na kwa kuwa mwenyewe aliteswa alipojaribiwa aweza kuwasaidia wao wanaojaribiwa kwaio anasema yesu aliishi kama binadamu wa kawaida pamoja na kwamba alikuwa ni mungu hakutumia asili yake ya uungu alikuwa anaishi na kutumia asili yake ya ubinadamu akiwezeshwa na kuongozwa na roho mtakatifu angalia kwenye mlango wa wan waibrania mlango wa nn taasaol wa ki nan hadi wa kui natan waibrania n kumi nann hadi kumi natano anasema hivi basi iwapo tunaye kuhani mkuu aliyeingia katika mbingu yesu mwana wa mungu na tuyashike sana maungamo yesu moja niseme kitu kimoja hapo kila mara utakapokuta kwenye nyaraka za paulo Eh, ama za mitume niseme wanazungumza habari za yes. ukiona yesu ukiona ameanza kutaja yesu jua anasisitiza ubinadamu wa yesu kristo ukiona ameanza kutaja kristo jua anasisitiza uungu wake kwa lugha nyingine akisema yesu maanake ni kwamba anazungumzia mwana wa adamu ama bin adamu ukiona anasema kristo jua anazungumzia mwana wa mungu ki anasistiza uungu wake kwao hapa anaposema kwamba basi iwapo tunaye kuhani mkuu aliyeingia katika mbingu yesu kanasiza ubinadamu wake alafu amoja anakwuambia mwana wa mungu natuyashike malake anasema yesu kristo anasema natuyashike sana maungamo yetu kumi na tano kwa kuwa hamna kuhani mkuu asiyeweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu bali yeye alijaribiwa sawasawa na sisi katika mambo yote bila kufanya dhambi anasema yesu kristo alijaribiwa katika mambo yote sawasawa sawa, na sisi pasipo kufanya dhambi na kwa kuwa alijaribiwa basi yesu kristo anaweza kuwa kuhani wetu mkuu wa kutuwakilisha mbele za mungu kwa sababu anajua kasheshe na changamoto ambazo tunazipitia wakati tunapita katika majaribu uzuri tu ni kwamba yeye hakufanya dhambi uo sawasaa wewe ulianguka kwenye dhambi anaelewa <laughs> umeanguka anaelewaa enye amsabu anajua maisha na kwa naamao anauwezo wakukuwakilisha mbele za mungu vizuri ana anauwezo wakutetea na ndio maana ule mstari mstari wa anasema tueni ndiomaana l kwa kuwa yesu kristo ni binadamu kama sisi alijaribiwa kama sisi pasipo kutenda dhambi na yeye hivi ni kuani wetu mkuu basi na nini atukikaribia kiti cha neema kwa ujasiri ili tupewe rehema na, kuyafata, na kupata neema ya kutusaidia wakati wa mahitaji majaribu unasema yesu yesu alijaribiwa kama adamu alivyojaribiwa alijaribiwa katika nini kwenye mambo matatu maeneo matatu ukisoma waraka kwanza wa yohana kwa mlango wa pili mstari mstarewa 16 anasema tamaa ya macho tamaa ya mwili na kiburi cha uzima havitokani na baba vinatokana na dunia na tunafahamu dunia yote ko chini ya ibilisi kwa kwao tunea kusema tamaa ya macho tamaa ya mwili na kiburi cha uzima inatokana na ibilisi Adam naik bol jadi ya ya bukan ni ada. bibilia nasema mwanamke alipona atunda kuliwa kamaho chakula tena taeta maarifa akatoa akala bwana yesu aa wanaye kaaribiaoma matayo nne na luka nne. anaambia ikiwa kiwa ni mwana wa mungu geuza mwanawanu amaamkat mamwili akapelekwa mpaka juu ya mlima fahari yote na enzi yote iwe mali yako tamaa tamaa ya ya macho akapelekwa juu jitupe chini imeandikwa katika T- nini kiburi cha safaataaaho akla u aat china imeandikwa kao alijaribiwa kama sisi katika mambo yote katika maeneo yote na kwa maana hiyo hakufanya dhambi na kwa sababu huyo ana uwezo wa kusimama mbele za mungu kama kuani wetu mkuu na kutusaidia sijui kama unaonyeelewa kitu ba azua rafiki lakini aliyefanya yote kama binadamu na kwa maana hiyo yesu kristo amekuja kuwa mtumishi wetu amekuja kututumikia sisi kwao anasema nia hiyo hiyo, hiyo aliyokuwa nayo yesu kristo ndio ambayo sii na sisi tunatakiwa kuwa nayo na watu wengi sana tukiwaambia hapa inakuwa ni shida anasema bwana mimi nimetafuta nimetafuta nimetafuta nimetafuta mungu uh, hapana haiendi namna hiyo tuko sawasawa rafiki angalia katika matayo ishirini nianze mstari wa ngapi nianze mstari wa ishiina nne hadi wa ishiri na nane matayo ishirini ishiina nne hadi ishiinanane kumbuka anazungumzia habari ya kristo kwamba pamoja na kwamba alikuwa mungu hakuona ni kitu cha maana kushikamana na uungu wake bali aliweka kando asili yake ya uungu akaenenda kama mwanadamu ambaye anawezesha na roho mtakatifu sasikia matayo ishirini ishianne hadi shinne anavyosema na wale kumi waliposikia of os tunafahamu watoto wale wa, wa, wa, wa nini ii yakobo pamoja na yohana walitaka mmoja akae mkono wa kushoto mwingine mkono wa kulia tatu ya ache kwahio wanafunzi wengine waliposikia wakasirika msara wa ishinan anasema na wale kumi waliposikia waliwakasirikia wali wale ndugu wawili yaani yakobo na yohana lakini yesu akawaita akasema mwajua ya kuwa wakuu wa mataifa huwatawala kwa nguvu na wakubwa wao huwa mkisha lakini haitakuwa hivyo kwenu bali mtu yeyote anayetaka kuwa mkubwa kwenu na awe mtumishi wenu na mtu yeyote anayetaka kuwa wa kwanza kwenu na awe mtumwa wenu nane? kama vile mwana wa adamu asivyokuja kutumikiwa bali kutumika na kutoa nafsi yake iwe fidia ya wengi kaio anasema mwana wa adamu amekuja kutumika ajja kutumikiwa na paulo kwenye wafilipi b anasema iweni na nia hiyo hiyo iliyokuwa ndani ya kristo yesu nini kwamba pamoja na kwamba alikuwa na asili ya ungu akaweka kando ili aje kututumikia na yesu kristo mwenyewe kwa kinywa chake anarudia pasma mimi sikuja kutumikiwa nimekuja kutumika nimekuja kutumikia i did not come to be served but i have come to serve sasa nikuulize wewe rafiki wewe kazi yako ni kutumikiwa tangu umeingia kwenye kanisa ama na wewe unatumika kazi yako tu ni kuvaa vizuri jumapili unaenda pale unapiga na makofi pale kama kama kitambi kimekuzidi eh, unaona aibu alafu unasikiliza hapo uhudumiwa ufundisho unaondoka ama umeenda pale ili uweze kutumika paulo anakuchallenji labda nikuuze swali hili wewe, wewe ndani ya hiyo iliokuwa ndani ya kristo tangu umeokoka umezaliwa mara ya pili ukaingia ukawa sehemu ya mwili wa kristo umetumika kwa kiasi gani kuhakikisha ufalme wa mungu unasonga mbele umetumika kwa kiasi gani kuhakikisha kweli ya kristo inasonga mbele ama wewe tangu umeokoka unatumikiwa tu umekaa huko biz huko nini vaiplonje eh, unasubiri kwenda mbinguni unatumika kwa kiasi gani na ni swali ambalo nami natakiwa nijuulize ninatumika kwa kiasi gani je hivi ninavyotumika inatosha ama ningeweza kutumika zaidi ningeweza kutumikia zaidi hili ni swali ambalo linamwacha nalo kila mtu wewe ukijipima leo hii kama ungekuwa umesimama mbele ya kristo leo hii je angekwambia unge, unge, vyema mtumwa mwema ulikuwa umwaminifu katika aliyo madogo sasa nakuweka usimamia makubwa ama atakuangalia alafu atasikitika atasema mwanangu nasikitika hukutumia talanta yako vizuri niliwekeza mambo mengi ndani mwako nikategemea ufalme wangu utaenea kupitia wewe nikategemea watu wangu atafikiwa na kweli na ujuzi wa kweli na kufikia wokovu lakini mwanangu ulikalia hujafanyia chochote nilikuja duniani nikakuonyesha mfano na namna ya kutumika namna ya kutumikia wengine lakini mwanangu inaonekana ulivyosoma matao margolika na yoana kujifunza lolote wewe ni wa namna gani mtumishi kama yesu au la jina langu unaitwa huruma gadi kesho muda na wakati kama utukutane yesu ni kristo na bwana