vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli mungu anapomwangalia kuhani mkuu ambaye ni haruni ambaye anawakilisha taifa la israeli anaposoma kwamba mtakatifu kwa wa mungu holy God. basi anahesabu taifa zima la lasaelkuwa ni watakatifu sasa katika gano jipya kuwani wetu mkuu yesu kristo ameingia patakatifu patakatifu kwa niama yetu na kwa manao anaposimama mbele za mungu mungu akamwangalia yesu kwa kuwa yesu kristo ni mkamilifu kwa kuwa yesu kristo ni mtakatifu kwa kuwa yesu rist ni mwenye haki kwakuwa ana hatia wala mawa mbele za mngu ndivo ambavyo anakuona wewe adukipa cha mwalimu huruma zadi kinachoitwa nguvu ya ukimi kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tia fu2 20 watu mitano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa ti 22s0 watapata punguzo la asilimia ishirina tano ili kuweka oda yako piga siu sasa 76242 au 67a tatu mia tano mia mbili arobaini na mbili na sifuri saba nane tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili badirisha maisha yako milele kwa kujipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimu huru magadi anakuletea ufahamu sakiki wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano jipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkristo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vile vilevile katika kitabu hiki cha ukiri mwanimhuruma gade anakuletea ukiri utakaokuwezesha kufaidi mema yaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu yo ukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu2ilia 2 ili upate punguzo la asilimia 2shirini tano piga simu sasa sfuri sabast4 a2 4bb au sifuri sita saba tatu2 4obbi na sfuri 7aba 8 9, 9 mia talo bi hin arobain nammbi. pale paulio rafiki naukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia ya neema na na na kweli jina langu naitwa na kwamba kuungana nami kwa kwa mara nyingine nyingine tena ili ili kuweza kusikiliza kile ambacho wetu yesu kristo kristo kristo kumbuka tu mafundisho yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama kama huu yakiwa lengo la kujenga imani yako uweze uweze kukua na katika cheo cha kimo cha kimo wa lugha ufike kuitia inal jn anmfoiwaalengo kama kujengumarishamayaoun fikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri ukifikiri vibaya vibaya utaamini utaamini vizuri vizuri hivyo basi ukifikii vibayatminafi vizizuiifa maazauff zifufaffuaendelea na kufikiri kama kristo kristo kristo kristo na Christo, Christo, na Christo, na ili uweze kuwa wa wa mafundisho ya kupitia vipindi vya neema kweli tunaendelea uchambuzi wa kitabu cha wafilipi tuko katika ule mlango wa pili na kipindi kilichopita tuliona kwamba yesu kristo alikuwa ni mungu kwa miyamoja, na kwa na mwanadamu lakini akaamua kutokutumia asili yake ya Ungu, akaweka kando asili yake ya uungu ya na akaamua akaamuakuenenda katika asiliya binadamu akiwezeshwa na mtakatifu leo hii nataka tupige hatua naho utii wa yesu kristo una faida gani katika faidaa tiamaishaatu wengi sana hawajui kwamba utii wa kristo ndio tofauti kubwa kat a ukristo na dini nyingine zote kati ya ukristo na vitu vingine dini simu rafiki yako ingin zot tauist atnaaosaatandaosnsa ili kupata kupata kupata kupata mambo mazuri lakini lakini kabla ya ya ya kama ungependa mafundisho mafundisho kwa kwa kwa njia njia video basi basi tunapatikana tunapatikana katika Podcast, katika jina la pale tafadhali pia utakapoangalia tunaomba uweze pamoja usisahau kengele sauti uatamoundasenawatoaongenautafnoansaut ko tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi tafadhali ukifika pale sbsribe utakaposikiliza fundisho lolote usiache kushare pamoja na watu wengine kwa kufanya hivyo unakuwa umeeneza injili kwa kupitia vidole vyako pia kama ungependa kupata mafundisho ya kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo tuma tu ujumbe mfupi sema ni unge katika namba sifui sabaane tis tano sifuri sifuri mbilinne mbili sifuri 7 ab 8 tano sifui sifuri mbili 4 mbili nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi nitoe shukurani za dhati kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila itapo leo lakini zaidi ya yote umekuwa ukihamasisha wengine wa waweze kusikiliza na kufuatilia na zaidi ya yote umekuwa ukiwafundisha na kuwashirikisha kile ambacho mwenyewe umejifunza na ukisikiliza niseme asante sana rafiki na kumbuka tu umetimiza kwa vitendo agizo la yesu kristo kwamba tukahubiri injili kwa kila kiumbe na tukafanya mataiayote kuwa wanafunzi na kama unanisikiliza na haujafanya hayo ambayo nimeyasema nataka ni kuchallenji leo hii ni kwamba wewe bosi wako bwana wako na kiongozi wako ni yesu kristo amekupa agizo kwa nini unakataa nitoe shukrani za dhati pia kwako ao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya ajiliya pamoja na timu yangu nasema asante sana kwa maombi yako maombi yako ni sehemu ya muhimu sana katika kuhakikisha kwamba ufalme wa mungu unasonga mbele kumbuka unapofanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji fanya maombi ukiwa umesimamia waefeso mlango wa Efeso, wa, kwanza, wa, wa, tatu, wa kolosai mlango wa kwanza. Kwanza, wa tis hadi ule wa kum tarudia tena waefeso mlango wa kwanza mstariwa 17 ta na wakolosai mlango wa kwanza mstari wa tisa hadi ule wa ku na 1 pia usisahau kumwomba mungu kwa njia ya roho mtakatifu akikishe kwamba anawakutanisha watu na mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli pia a, kupitia malaika awakutanishe watu na mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli na mwisho nitoe shukurani za dhati kwako kwa wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli mafundisho ya na kweli aflmaua kwa kwamba injili ya kristo iweze kwa watu kwa njia ya atu kumbuka rafiki kuna watu ambao hawana njia nyingine ya kufikiwa na kweli kufikiwa na neno hili kwa njia kwa njia nyingine ya radio ka nia ngieio a alisema mtu ataishi kwa mkate tu bali kwa kila neno linaotoka katika kinywa ama pumzi ya mungu kwa ni kwamba kama sisi tuna chakula kila siku maanayake ni kwamba neno la mungu tunatakiwa tulisikilize kila siku ndio maana vipindi vya neema na kweli vinakuja kila siku ili kukuletea mafundisho ya kristo ili uweze kupata mkate wako wa uzima na kwa maana hiyo basi ni muhimu watu wengi wakafikiwa na kweli kahio anasema ongera sana rafiki moja kwa moja twende kwenye wafilipi mlango wa pili ntaanza ule mstari wa tano tena mpaka ule mstari wa tisa kwanza anasema hivi Aa, anasema ama nianza le ustari wa4 mpaka wa tis wafilipi 24 hadi t anasema kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe bali kila mtu aangalie mambo ya wengine iweni na nia hiyo hiyo ndani yenu ambayo ilikuwamo pia ndani ya kristo yesu ambaye yeye mwanzo alikuwa yu na namna ya mungu naye hakuona kule kuwa sawa na mungu kuwa ni kitu cha kushikamana nacho ab bali alijifanya kuwa hana utukufu akatwa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa wanadamu tena alipoonekana ana umbo kama mwanadamu alijenyekeza akawa mtii hata mauti na mauti ya msalaba sasa kumbuka kipindi kilichopita kitu ambacho nilikwambia rafiki kwamba bwana yesu aliweka kando asili yake ya uungu akaamua kuenenda na asili ya ubinadamu na kwa mana mwengine kuna, sasa kuna somo of os hatuwezi kujifunza wakati huu lakini kuna kitu kwenye bibilia tunavozungumza tunazungumzia kitu kinaitwa incarnation, incarnation maana yake ni mungu kufanyika mwili ama mungu kuja kukaa katika mwili ama mungu kuishi katika mwili kwa hiyo tunaita incarnation kristo ambaye ni mwana wa mungu ambaye ni mungu akaja akachukua mwili kumbuka unaposoma katika yohana mlango ule wa kwanza anasema hapo mwanzo alikuepo neno naye neno aen aliun mungu, mungu na pasipo neno hakuna lolote lilofanyika kila kitu kiliumbwa na kufanyika kupitia huyu neno alafu mstari ule wa kumi na nne anasema naye neno akafanyika mwili naye neno akafanyika mwili neno nani neno ni mungu kwa hiyo mungu akafanyika mwili kwa hiyo yesu kristo alikuja akachukua umbo kana na mwanadamu akafanya kitu kinaitwa tion kwa lugha nyingine alichukua umbo la mwanadamu akawa mtumwa akatumikia wanadamu tuko sawasawa rafiki kwa hiyo anasema tarudia tula mstari wa <clears throat> Wa, wa sita mpaka ule mstari wa tisa anasema ambaye yeye mwanzo alikuwa yu na namna ya mungu naye hakuona kule kuwa sawa na mungu kuwa ni kitu cha ja kushikamana nacho bali alijifanya kuwa hana utukufu akatoa namna ya mtumwa akawa ana mfano wa wanadamu tena alipoonekana ana umbo kama wanadamu alinyenyekeza akawa mtii hata mauti na mauti ya msalama kwahio yesu ambaye ama kristo ambaye alikuwa ni mungu alikuja akatoa mwili kwa hiyo akawa ni yesu wa nazareti yesu wa nazareti na kila kitu ambacho yesu kristo alikifanya hapa duniani katika mwili alikifanya kama mwanadamu hakufanya kama mungu alifanya kama mwanadamu mara kadhaa ukisoma utaona yeye mwenyewe alikuwa anajiita ni mwana wa adam ngoja tena tukaangalia sehemu mbili hivi ambayo bwana yesu alajizungumzia mwenyewe tuende kwenye matayo matayo 16t alafu ule mstari wa kumi na tatu labda mpaka wa kumi na nne matayo wa kumi na sita mstari wa kumi na tatu mpaka wa kumi na nne anasema basi yesu akaenda pande za kaisaria filipi akawauliza wanafunzi wake akasema watu hunena mwana wa adamu kuwa ni nani ule watu usema mwana wa adamu kuwa ni nani ko yesu kristo alikuwa anajiita mwana wa adam. mwana wa adam yes ni mwana wa mungu lakini pia ni mwana wa adam ndo kitu ambacho nikuonyesha ni, ni, ni ni na anaposema kwamba mwana wa kwamba kwa damaaumama mwana, kwa mwana, kwa wana wamungu wa saroho mtakatifualia mekua uu amezaliwa kwa roho twende kwenye yohana mlango yoaa mlanule wayoana mlango wa tano alafu mstari ulta mstari wagapi washia ishina sita had ishiasaba yohana mlango wa tano msar wa a sit had shiasaba anasema maana kama vile baba alivyo na uzima nafsini mwake vivyo hivyo alimpa na mwana kuwa na uzima nafsini mwake ishiinasaba naye akampa sasa kiswahili nasema akampa amri ya kufanya hukumu kwa sababu ni mwana wa adam sasa kama huo mstari wa ishiri na saba anaposema akampa amri ilo neno sio amri kwa sababu kwa lugha ya kiunani lugha ya kigiriki ni neno exocia ambao kwa lugha ya kiingereza ni neno authority maanayake ni mamlaka kwa kwahio tafsiri sahihi goja niagaaa wenye bibilia ya neno amepatia bibilia neno anasema anmnama anasema, anasema, anasema, anasema uh, okay biblia ya habari njema anasema anasema ane kayamepatia nayamsema biblia ya habari njema anasema kama vile baba alivyo asili ya uhai ndivyo pia alivyomjalia mwana kuwa asili ya uhai ishnsaba tena amempa mamlaka ya kuhukumu kwa sababu yeye ni mwana wa mtu ama mwana wa adam amempa mamlaka ya kuhukumu kwa sababu yeye ni mwana wa adam katika kuna bibilia inaitwa agano jipya tafsiri ya kusoma kwa urahisi agano jipya tafsiri ya kusoma kwa urahisi yenyewe inasema hivi inasema hivi uzima huja kutoka kwa baba mwenyewe na pia baba amemruhusu mwana kutoa uzima ihina na baba amempa mwana mamlaka ya kuwahukumu watu wote kwa sababu yeye ndiye mwana wa adamu kwao yesu kristo anasema nimepewa mamlaka ya kufanya hukumu kwa sababu mimi ni mwana wa adamu mimi mwana wa mungu nimepewa mamlaka ya kufanya hukumu hapa duniani kwa sababu mimi ni mwana wa adam kwao yesu mwenyewe alikuwa najizungumzia kama bin adam bin totunapata neno binadamu ukienda katika m- matendo ya mitume 1 3 h 8 tusikie okay, petro ambao wamekula na kunywa na na yesu yesu yesu kristo wanasema nini matendo matendo ya ya ya mitume mitume mitume kitu kitu gani rafiki natujaribu hapa ni kwamba kila kitu ambacho bwana alikifanya alikifanya alikifanya kama mwanadamu, hakukifanya kama mungu. Alikifanya kama mwanadamu mwanadamu hakukifanya mungu ambaye alikuwa anawezeshwa roho mtakatifu sikia katika ambavyo petro anasema anasema habari habari za wa za yesu wa aa kumbuka aa anapoanza na jina yesu ana itiza ubinadamu wa yesu anapoanza na neno kristo anasitiza wana wake kwamba ni mwana wa mungu ama wa uungu wake kwao anasema habari za yesu wa nazareti jinsi mungu alivyomtia mafuta kwa roho mtakatifu na nguvu naye akazunguka huko na huko akitenda kazi njema na kuponya wote walioonewa na ibilisi kwa maana mungu alikuwa pamoja naye kwa lugha nyingine petro anasema hivi kwamba yesu wa nazareti alikuwa amewezeshwa amepatiwa uwezo wakuponya na kufungua watu kwa sababu roho mtakatifu pamoja na nguvu yake alikuwa juu ya yesu kristo kwa lugha nyingine rafiki ni kwamba kama o mtakatifu asingekua katika maisha ya yesu wanazareti yesu anazareti asingeweza kufanya chochote kwa sababu gani yesu anazareti alikuwa ni mwanadamu wa kawaida kama vile mimi na wewe tulivyo wanadamu wa kawaida hivi umezia mara ya pili then kristo anakaa ndani mwetu ni habari nyingine lakini nazungumzia kwamba yesu anazareti alikuwa ni binadamu wa kawaida mpaka alipo nini pakwa mafuta kwa roho mtakatifu na nguvu ndo akaweza kufanya ishara maajabu na miujiza kabla ya roho mtakatifu kuja katika maisha yake kabla ya roho mtakatifu kushuka juu yake pale mto jordan ukusoma katika katika matayo mlango wa tatu ukasoma luka mlango wa watatu kaena ukasoma yohana mlango wa kwanza utaona kwamba wakati anabatizwa mbingu zikafunguka roho mtakatifu akashuka juu yake anabakia infacti yohana mbatizaji anasema hivi yeye aliyenituma kubatiza alinyambia yeye ambaye utaona roho mtakatifu anashuka juu yake na kubakia huyo ndiye kristo huyo ndiye mwana wa mungu anasema nami nimemwona tena nimeshuhudia kwa hiyo kwa lugha nyingine yesu kumbuka alivozal alikuwa, alikuwa, alikuwa ni mtoto kama watoto wengine wote usisahau ile rafiki aliishi akakua kazi aliokuwa akiifanya s alikuwa nifundiseremala alikuwa anatengeneza stuli anachonga makocha anatengeneza meza anatengeneza kabati <laughs> na inawezekana siku anaanza sikuambaoanaanza utumishi wake alikuwa ajamaliza kazi za watu ama inawezekana pia kuna watu aliwatengenezea makochi baadae akaleta shida ama stuli zikawa baadae zimevunjika mguu waliokutan anasema wewe mubiri we stuli yangu tunasahau sa nyingine ania kwamba yesu alikuja kama nonono, kama mwanadamu wa kawaida lakini kila kazi ambayo alifanya, alifanya kwa sababu amewezeshwa na na na roho roho roho roho roho mtakatifu mtakatifu mtakatifu mtakatifu kwa kwa kwa lugha nyingine ungeenda pale ukamwondoa juu juu juu yake yake yake yake yesu angekuwa angekuwa angekuwa ni just an person, ni ni ni ni wa wa kawaida just person mtu kama vile ambao binadamu wengine wako kilichomfanya akawa akawa special sio sababu ya ya katika maisha akaja sasa habari njema kwamba kwamba tuliozaliwa mara pili tukabatizwa tuna uwezo kufanya mambo yale yale ambao yale ysu kristo aliyafanya ndiomaana paulo anasema iweni na Iwe nia hiyo hiyo katika afilipi 2 iweni na nia hiyo hiyo ambayo ilikuwa, n- alikuwa nayo kristo ya nini ya kuwa mtumishi ya kutumika lakini utumishi wako na utumishi wangu mimi uwe unategemea nguvu na uwezo wa roho mtakatifu k hilo nalisitiza na kulirudia tena natena ili na tuweze kulielewa na kwa sababu hiyo kumbuka pia jana tulisoma kitu kimoja oja nikakuonyeshe nika maanake kumbuka tuliona kwamba tuende kwenye ibrania nne kwanza waibrania 4 msari ule wa 4 hadi askuonyesha kitu hapa kitu hapa aibania 4 waibrania mlang wa4hada anasema basi iwapo tunaye kuhani mkuu aliyeingia katika mbingu yesu mwana wa mungu natuyashike sana maungamo yetu na hapa anavyosema neno maungamo azungumzi ungamo la dhambi anazungumza kitu kinaitwa homologia ama homologeo maana yake ni kwamba kusema katika hali ya kukubaliana na mungu kile ambacho amesema mungu anasema nini kuhusu wewe na kuhusu mimi tuliozaliwa mara ya pili anasema kwamba sisi ni wenye haki sisi ni watakatifu hatuna hatia hatuna mawaa wala lawama mbele zake na zaidi ya yote tumetukuzwa kwa anasema hicho ndicho ambacho natakiwa usema nasema wakati gani mwalimu ntarudia hapa lakini moja nikuonyeshe kitu anasema basi iwapo tunaye kuhani mkuu aliyeingia katika mbingu yesu mwana wa mungu na tuyashike sana maungamo yetu kwa kuwa hamna kuhani mkuu asiyeweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu bali yeye alijaribiwa sawasawa sawa na sisi katika mambo yote bila kufanya dhambi ko anamaanisha nini moja nigusie kidogo hapa ili tuweze kuelewana yesu kristo kama kuhani wetu mkuu watu wengi sana hawajui kazi ya kuhani mkuu kazi ya kuhani mkuu kazi yake alikuwa ni kwa mfano kwenye agano la kale kazi ya kuhani mkuu ilikuwa ni kuwawakilisha wana wa israeli mbele za mungu na ukisoma kwenye kitabu cha kutoka very e nadhani kama sikosei kwenye mlango kama wa thahit ezahah7ba thht bibilia inasema kwamba musa akaambiwa na mungu mwambie haruni atakajifunga kitambaa kwenye paji la uso wake alafu hicho kitambaa atakuwa man, kimeandikwa holy honto god mtakatifu kwa mungu kwa nini anaambiwa ile andikatmbao kwenye pajila wake anaposimama mbele za mungu kwamba mungu anapomwangalia kuhani mkuu ambaye ni haruni ambaye anawakilisha taifa la israeli anaposoma kwamba mtakatifu kwa mungu holy Ant god basi anahesabu taifa zima la ael kuwa ni watakatifu sasa katika agano jipya wetu mkuu yesu kristo ameingia patakatifu patakatifu kwa niaba yetu na kwa maanao anavosimama mbele za mungu mungu akamwangalia yesu kwa kuwa yesu kristo ni mkamilifu kwa kuwa yesu kristo ni mtakatifu kwa kuwa yesu kristo ni mwenye haki kwakuwa hana hatia wala mawaa mbele za mungu ndivyo ambavyo mungu anakuona wewe ndio maana anasema kwamba uwe na ujasiri kwenda kwenye kiti cha neema kwa sababu gani kwa sababu yesu kristo ambaye ni kuani wako mkuu yuko pale na mungu anakuangalia wewe na kushughulika na wewe sawa saa na ambavyo anashughulika na yesu kristo kwao kwa, kwa lugha nyingine unakubalika mbele za mungu kwa sababu yesu kristo kuani wako mkuu amekubalika haukubaliki kwa sababu ya chochote ulichokifanya my frendi hati asikiliza kaio anavyosema homologio anasema basi iwapo tunaye kuhani mkuu aliingia katika mbingu yesu mwana wa mungu na tuyashike sana maungamo yetu kwa kuwa hamna kuhani mkuu asiyeweza kuchukuana nasi katika mambo yetu ya udhaifu bali yeye eye tushike sana maungamo yetu manake ni kazi yangu mimi ni kusema sawasawa sawa na ambavyo mungu amesema kuhusu mimi kwa sababuani kwa sababu mimi nakubalika mbele za mungu kwa sababu ya yesu kristo utii wa yesu kristo niunasababisha mimi ni kubalike mbele za mungu sio kwa sabu tungine nichokifanya sijui kawa unanyelea kitu nichokizungumza rafiki si ngoja nikuambie kwa wale wanaofahamu somo la imani tunapo tunapokuwa labda mtu anaumwa hatumwambie azunguke kila mali akisema jamani naumwa jamani naumwa eh, wapendwa jamani naumwa eh, naumwa kwen yaani naumwa naumwa nauma ujawahi kuona hatuseme hivyo tunawambiaunaambia aseme, aseme kile ambacho neno la mungu linasema neno la mungu linasemaje linasema kwa kupigwa kwa yesu kristo mimi nilipona na kama mimi nilipona maanaake mimi ni mzima katika jina la yesu kristo maumivu toka katika mwili wangu okay hiyo ni mtu ambaye anaumwa vipi kama mtu ambaye anapitia aligumu ya kifedha kiuchumi umaskini unasema nini katika jina la yesu kristo yesu kristo alikuwa maskini ili mimi niwe na utele hivyo ukosefu na upungufu toka katika maisha yangu supa kabisa tunasema kile ambacho yesu kristo alikifanya ama kile yesu kristo ametufanya kwamba yesu kristo alikuwa maskini ili mimi nio tajiri na kwa sababu ho mimi nimbarikiwa bwana yesu kristo alikuwa laana ili mimi niwe baraka kwahio mimi sasa hivi nimbarikiwa bwana okay. kwa nini napofikia mtu ameanguka kwenye kitu tunaita dhambi amekunywa pombe ameiba amefanya uzinzi ama amegombana ame amepigana kwa nini tunawambia kwamba aende akaseme akasema mi ni mzinzi mimi ni mwizi kwa ni kwa nini nini tunamwambia aseme hivyo afanye kama kwenye uponyaji aende kaii baba asante katika jina la yesu kristo yesu alikuwa dhambi ili mimi niwe haki ya mungu hivyo natamka kwamba mimi ni mwenye haki mimi ni mtakatifu mimi sina hatia sina mawa, wala lawama mbele za mungu nasema kwa nini hivyo kwa sababu warumi kuma mstari wa ti hadi wa waku anasema kwa moyo mtu huamini hata kupata haki na kwa kinywa mtu hukiri hata kupata uokovu kwa hio badala yawewe kukiri kuwa wewe ni mwenye dhambi kwamba wewe ni mchafu aufai badala ya kusema mimi ni mwizi mimi ni mzinzi mimi ni mbabaishaji nini usianze kusema kile ambacho mungu amesema unapoanza kusema kile ambacho mungu amesema kuhani wako ambaye ni yesu kristo nini pale mbele za mungu anaachilia neema na rehema ya kukusaidia ili uweze kushinda changamoto yako a rafiki kwa hiyo anasema alijaribiwa katika mambo yote pasipo kufanya aaa nikaja pa angal marawa 15 anasema kwa kuwa hamna kuhani mkuu asiyeweza nasi katika mambo yetu ya udhaifu bali yeye alijaribiwa sawasawa sawa na sisi katika mambo yote bila kufanya dhambi sli so linakuja hapa yesu alijaribiwa katika mambo yote kama sisi kwa lugha nyingine kama kuna jaribu linakusumbua inawezekana ulev na kusumbua alijaribiwa kumbuka yesu alikuwa anakaa na walevi ndo wana wakasema yeye ni mlafi na, na, na, na mlevi huyu rafiki zake nini watoza ushuru kwaio naye alikaa na hawa majamaa kumbuka e ni kwamba tengene siu nasomaja bibilia unakumbuka story yesu amekaa nyumbani kwa simon mkoma ambaye alikuwa, alikuwa ni, alikuwa ni, ni, ni, ni farisayo akiwa wamekaa pale akaja mwanamke akafumua nywele zake sasa wengine amwelewi hii yule bibilia nasema yule mwanamke alikuwa ni kahaba simon yule, yule farisayo akasema huyu mtu kama angekuwa kweli ni, ni, ni, ni, ni nabii wa mungu ni mtu wa mungu angejua huyu ni mwanamke wa namna gani alafu bwana yesu akasikia mawazo yake sio akasema simon nataka nikuulize swali sasa tuyaacha ayo ya simon lakini a kunyesha habari ya huyu mama huyu mama amekuja mbele za yesu katikati ya watu kwa utamaduni wa waibrania wa wayahudi wa mwanamke anafumua nywele zake zinaning'inia tu wakati ameingia chumbani na wakati anakwenda kulala na namme wake sio, sio katikati ya watu kwaou mama amefumua minywelele katikati ya watu lakini zaidi ya yote amekwenda akapaka mafuta miguu ya yesu akaanza kuibus mwanamke anamshika mwanaume wanaume mnalea anazungumza nini akatokea mwanamke anakuguswa na kupapasa miguu muda wote nini kinatokea siri yako usiambie mtu kweyo yesu naye alijaribiwa katika mambo yote pasipo kufanya dhambi aliwezaje naweza kuambia kwamba aliweza kwa sababu bibilia inasema yesu wa nazareti alipakwa mafuta kwa roho mtakatifu na nguvu kwaio nguvu ya roho mtakatifu ndio ilimwezesha kushinda dhambi bila roho mtakatifu mimi nawewe hatuwezi kushinda dhambi ndio maana wafilipi mlango wa pili anaanza kwa kusisitiza ushirika katika roho mtakatifu ndio maana na mimi najaribu kusisitiza ushirika katika roho mtakatifu kwa sababu roho mtakatifu peke yake ndiye anayeweza kutusaidia kuyafisha matendo mafu ya mwili moja te kauonyeshe kumalizia tn kenye mlango mlan warum n alafu ntaanza mad anasma nsma basi e, anasema basi kama ni hivyo ndugu tu wadeni si wa mwili tuishi kwa kufuata mambo ya mwili kwa maana kama tukiishi kwa kufuata mambo ya mwili mwatafuta kufa bali kama mkiafisha ama mkiyaua matendo ya mwili kwa roho mtaishi kao anasema roho mtakatifu ndio anaeweza kutusaidia kuua matendo ya mwili matendo ya mwili ni niyepi ukiendaama kwenye mlango garatiamlango wabsi matendo ya mwili ni dhairi uzinzi ashirati wizi ulevi fitna uchawi na kadhalika kwa kadalika nasemasad eh, anasema, anasema basi kama ni hivyo ndugu tu wadeni si al wa eh, tuishi kwa kufuata mambo ya mwili kwa maana kama tukiishi kakufuata mambo ya mwili mwataka kufa bali kama mkiyafisha ama mkiyaua matendo ya mwili kwa roho mtaishi Kuminane. kwa kuwa wote wanaongozwa na roho wa mungu hao ndio wana wa mungu kwa roho wa wamungu anatuongoza roho anatuongoza katika kuyasisha katika kuyaua matendo ya mwili k kama unatabia fulani fulani za mwili kama na sasanawagalatia hadi basi dawa yake ni dawa ni kujitiisha chini ya roho mtakatifu kutegemea nguvu na uwezo wa roho mtakatifu na ili uweze kufanya hivyo lazima uwe na wakati mzuri uweze kuwa na uwe na ushirika na roho mtakatifu mkae mbele zake ili uhakikishe kwamba mda wote ume Ja, katika roho ndio maana waefeso ndomaanaamsilewe kwa mvinyo bali mjazwe kwa roho mtakatifu ni roho mtakatifu yake ndo anaweza kusaidia ukashinda dhambi yesu kristo alijaribiwa katika mambo yote pasipo kutenda dhambi kwa sababu gani roho mtakatifu alikuwa anamwezesha roho ro, aliwezaje kumwezesha aliweza kumwezesha kwa sababu yesu kristo alikuwa amejitiisha chini ya roho mtakatifu swali mtakatifuasalinalokuuliza ni hili na swali mimi ni hili je umejitiisha chini ya roho mtakatifu maana ake ukijitiisha chini ya roho mtakatifu roho mtakatifu atakuongoza kuyafisha kuyaua matendo ya mwili wale wote wanaoongozwa na roho wa mungu nini kuyafisha kuyaua matendo ya mwili hao ndio wana wa mungu anazungumzi kwamba roho anakuongoza kwenda sokoni na kwenda dukani dukanioo anazungumza roho kukuongoza katika kuyafisha kuyatiisha ua kuyasambaratisha kuya matendo ya mwili ambayo nini ni yale ambayo nataa katika galesia tao kuinti hadi hm jina langu naitwa huruma gadi yesu ni kristo na bwana