karibu katika mafundisho haya ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma hurumagadi yakiwa na lengo la le kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo kristowa bwana yu juu yangu kwa maana amenitia mafuta kuwahubiri masikini habari njema kao bwana yesu anasema amepakwa mafuta amewezeshwa kwa uwezo wa roho mtakatifu ili aje kuwatangazia masikini habari njema sawa jamani sawa sawa, sawa. tuende kwenye matayo kumi na moja kuna mtu anaitwa yohana mbatizaji yuko munganda ama magereza kwa sababu aliamua kuwa mwanaharakati kaitwa awe mtangulizi aubiri njili ya ufalme wa mungu akaamua kuingilia mambo ya domestic affairs mambo ya nyumbani kwa herode kwamba kwanii umechukua mke wa kakaako kwayo kamlazimu kwenda jela matayo kumi na moja tuanze mstari ule wa kwanza ikawa yesu alipokwisha kuwaagiza wanafunzi wake kumi na wawili alitoka huko kwenda kufundisha na kuhubiri katika miji yao kufundisha na kuhubiri katika miji yao kufundisha na kuhubiri katika miji yao mbili na yohana aliposikia huko gerezani matendo yake kristo alituma wanafunzi wake kumuuliza wewe ndiwe, ndiwe yule ajae au tumtazamie mwingine yesu akajibu akawambia nendeni mkamweleze yohana mnayoyasikia na kuyaona vipofu wanapata kuona viwete wanakwenda wenye ukoma wanatakaswa viziwi wanasikia wafu wanafufuliwa na masikini wanaubiriwa habari njema naye amebarikiwa awaye awayeyote asiyekwazwa na mimi sawa okay wengine hawajui historia yohana mbatizaji ndo alikuja akibatiza mto yordan na yeye ndio alituambia kwamba yesu wa nazareti ndio kristo tulikuwa tukimtarajia ndio masihi tulikuwa tukimtarajia ndio mpako mafuta tulikuwa tukimtarajia anasema nami nimeshuhudia nami nimemwona na sasa anashuhudia huyu ndiye kristo mwana wa mungu watu wakashangilia andrea na petro wakaanza kumfata yesu kwamba huyu ndiye kristo wakina filipo wote wakaambatana naye na walikuwa wanajua kwamba yesu akija anakuja kuleta ufalme wa mungu na ufalme ufalmewalivokuwa wa anawazaa ufalme maanaake ni kwamba atapindua serikali ya warumi ambayo ilikuwa na watawala wayahudi kwa nguvu na kwa maana maanaiyo yesu atakuwa mfalme na yohana yohana alikuwa anajua kwamba kwa atakuwa waziri mkuu amekamatwa amekaa miaka miwili yesu yoatauwamoamekamatwa kumtoa wala yesu ajaenda wa ikulu safari ya matumaini safaamatumai eisaa kwa hiyo anaanza kupata shida sawa kumbuka yohana alilelewa jangwani alikaa na wazee anaitwa wazee wa jangwani desert fathers ama baba wa mababa wa jangwani kao amesoma Dorati na manabii kiundani anajua habari za ujio wa kristo anajua jinsi ambavyo akija ufalme wa mungu utakuja duniani jinsi ambavyo mauti itashindwa jinsi ambavyo wafu watafufuliwa roho mtakatifu atakuja anajua mambo yote na amesoma ndani nje na anajua ishara ambazo kristo atakuwa anazifanya ili kuthibitisha kwamba yeyendio kwaa amekaa miaka miwili hatolewi shaka inaingia hivi yule niliesema kwamba ndiye kristo ni mwenyewe ama nilichemsha na kama ni kristo mbona ameniacha magereza bado kunitoa kani aija kumtoa anatuba bwana wewe ndiye kristo tulikuwa tunamtarajia ama tusubirie mwingine yesu anasema isiyo tabu asa neneni ukisoma kwenye luka naipenda anasema saa ile ile yesu akaanza kuponya watu wengi vipofu wakaanza kuona viwete wakaanza kutembea viziui wakaanza kusikia alafu aga akawambia wanafunzi wa yohana wa nendeni mkamwambia yohana na kuisikia naye amebarikiwa asiyekwazika kwa, kwa sababu ya mimi an anafanya hivyo kwa sababu kwenye isayathatia inazungumza habari za kristo kwamba akija vipofu wataona mabubu wataanafanya kwa, kwa vitendo kama anajua ikifika kwa Johana, Johana tajua kwa yohana yohana yohana yohana kwamba kweli ndiye nani kristo sasa kosa la nini? kosa la la ni ni nini ambavyo wakristo wengi wanafanya badala ya kuangalia yale yale ambayo ambayo mungu kufanya, mungu huwa wanaangalia hajafanya na maana hiyo wanakuazika Bwanezo, si. na bwana yezu anasema amebarikiwa ye asiekwazwa na mimi maana ake ni kwamba kama kamakkwazika kwa sababu ya mungu na neno la mungu anasemanini umelaaniwa mwangalia jirani yako uona anafanania nini amekwazikaa ajakwazika na kristo lakini hmm? nachotaka ukione ni kitu ichi hapa mstari wa ta vipofu wanapata kuona viwete wanakwenda wenye ukoma wanatakaswa ziwi wanasikia wafu wanafufuliwa na masikini wanatangaziwa habari njema kwa nini bwana yesu anasisitiza mara kwa mara kwamba masikini wanatangaziwa habari njema masikini wanatangaziwa habari njema tende kwenye luka mlango wa sita ni kuonyeshe sababu mojawapo sio sababu pekee lakini ni sababu mojawapo mstari wa ishirini Nitaomba, okay kwenye bibilia ya, ya ya kawaida ya tafsiri ya kawaida ya suv anasema akainua macho yake huyu ni bwana yesu akawatazama wanafunzi wake akasema heri ninyi mlio maskini kwa sababu ufalme wa mungu ni wenu sasa hii tafsiri ni mbovu hii tafsiri inapotosha kwenye tafsiri ya bibilia ya neno amepatia vizuri anasema hivi bwana yesu asifiwe anasema akawatazama wanafunzi wake akasema mmebarikiwa ninyi mlio mliomaskini kwa sababu ufalme wa mungu ni wenu mmebarikiwa ninyi mlio maskini kwa sababu ufalme wa mungu ni wenu mmebarikiwa ninyi mlio maskini kwa sababu ufalme wa mungu ni wenu biblia bibliasema heri maskini huo ni ujinga bwana bwana bwanaesas bwanaesasie kwa huyu ni yesu anasema na inkezi umesahau yesu kristo ndiye vitu vyote viliumbwa kupitia yeye na vitu vyote viliumbwa kwa ajili yake yeye kwao anakuchungulisha anasema dawa ya umaskini ni ufalme wa mungu kwa nini ukiingia ndani ya ufalme wa mungu na ufalme wa mungu ukija ndani mwako baraka ya bwana inaanza kufanya kazi na baraka ya bwana inafanya nini inatajirisha amani hii sio hadithi miaka mingi iliyopita kuna kijana mmoja sai ni mtu mzima wakati nasoma shule ya sekondari hapo arusha inaitwa ilboru elboru naani ikiwa iha fomu ama fom s iko form o alafu baadaye na nadani alivyomaliza fom akaendaga aeka a akakaamiaka kwa hiyo huyu kijana ni mzuri kwenye kamera kamea wakatnas kuanza kurekodi kueodi mafundisho kwa kwa video kwa hiyo nikaongea na naye tukakutana tukakutana tukaanza mamaakeaaongeatutaka krekodi kwa, naa, tuka kutana, tuka kutana, tuka putigia, kwa, kwa ya sababu heshima na kwa sababu pia tulisoma tulisomafaha lakini katika mazungumzi akanyambia huruma kwanza mungu simpendi kwa kifupi tu ni kwamba namchikia nngamuiza kwa nini akaambia <laughs> mi nimekaa marekani ile nchi imeendelea kwa asilimia kubwa watu wake wamestawi maisha yao ni mazuri sana kaambia okay akaambia unataka no, kujua sababu kwa nini wameendelea niambie nkaambia niandie umekaa huko bwana akasema ni kwa sababu neno la mungu liliwafikia injili liwafikia mapema kaambia okay akasema nimefanya utafiti injili ilivyokwenda kwa waisraeli wayahudi wakatajirika ilivyokwenda kwa wamarekani pia wakatajirika kabiasa kinachokuuzia hapo nini akasema asira yangu ni kwamba kwa nini mungu akuanza na hiyo injili afrika kwanza kwa sababu najua inafanya kazi kwa hiyo chuki yake kwa mungu ni kwamba hakuanzia afrika ndo ugomvi wake tu nikajaribu kumshawishi hapa sukuweza mm-hmm. kaio niimwachaga hivyo hivyo lakini walao wanaufunua kwamba njini inafanya kazi kwa kwahio mwenezo wanasema mmebarikiwa ninyi mlio maskini kwa sababu ufalme wa mungu ni wemu sawa sasa neno baraka tumaona kwamba of course ni kuwezeshwa kufanikiwa maana neno baraka ama baraka ni maneno ya uwezesho yanayotamkwa juu ya mtu au kitu ni maneno ya uwezesho yanayotamkwa na mungu juu ya mtu au kitu wwanaezi wasiiwe na baraka imetengenezwa katika namna ambayo inatenda kazi tu ndani ya ufalme wa mungu sasa ngoja niweke mambo machache hapa katika utangulizi alafu tinaenda vizuri bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe mpo a mpo, mpo. ko dawa ya umasikini nini ufalme wa mungu sasa tunapozungumzia ufalme wa mungu hakuna ufalme pasipo mfalme na hakuna mfalme pasipo ufalme sawa jamani sawa ok tu, tuangalie kidogo ufalme wa mungu ni nini alafu tutapiga hatua matayo kumi na mbili mstari wa ishinne bwana yesu anasema hivi lakini mimi nikitoa pepo kwa roho wa mungu basi ufalme wa mungu umekwisha kuajilia anasema mbali mimi nikitoa pepo kwa roho wa mungu jua ufalme wa mungu umekwisha kuajilia kwa, kwa nyingine anatuambia kwamba anayebeba ufalme wa mungu anayeshikilia ufalme wa mungu anauendesha ufalme wa mungu ni roho mtakatifu tuko sawa kwaho ukisikia habari za roho mtakatifu popote roho mtakatifu alipo ufalme wa mungu upo na popote ambapo ufalme wa mungu umefika ni dhahiri roho mtakatifu amefika kwa sababu roho mtakatifu na ufalme yeye ndio mwendeshaji mkundi anayetia uhai kwenye huu ufalme sawa, sawa. tende tuongeze warumi kumi na nne msarawa7 neno linasema maana ufalme wa mungu sio kula wala kunywa bali ni haki na amani na furaha katika roho mtakatifu kwa io anasema ufalme wa mungu ni haki amani na furaha ndani ya roho mtakatifu ama katika roho mtakatifu kwayo unapata picha tena kwamba ufalme wa mungu na roho mtakatifu vinaambatana pamoja kwamba roho mtakatifu ndi anayebeba na kushikilia ufalme wa mungu roho mtakatifu ndi anayesababisha ufalme wa mungu huweze kutenda kazi bila roho mtakatifu ufalme wa mungu hauwezi kutenda kazi sawa jamani sawa sawa, sawa. sawa. ama si sawa tuongeze kakitu wa korinto wa kwanza mlango wa nne mstari wa kumi na tisa paulo anazungumzia kuhusu jamaa wanajidaidai hivyo wanaweka makidai makidai alafu anasema hivyo lakini nitakuja kwenu upesi nikijaliwa nami nitafahamu si neno lao tu nao bali nguvu zao maana ufalme wa mungu hauwi katika neno katika maneno bali katika nguvu anasema ufalme wa mungu ni katika powa hao jamaa wanachonga sana kwa kwaio nitakuja huko alafu tukija huko tunapiga show ya powe ani alafu tutajua kwamba nani ni nani yani kwa sababu ufalme wa mungu sio maneno maneno tu ufalme wa mungu ni katika powa sawa Hey. maawengine maazania ufalme wa mungu ko kwenye fungua fungua fungua fungua hapa no, hapa ufalme wa funufunguaufalungu katika pa <laughs> kwa hiyo ufalme wa mungu tumeona kwamba roho mtakatifu ndiye anayeshikilia ndio mtendaji mkuu roho mtakatifu ndie anayefanya ufalme wa mungu utiki ufanye kazi na ufalme wa mungu ni katika nini katika nguvu na ufalme wa mungu sio kula na kunywa bali nini haki amani na furaha katika Rome, okay wangapi wanajua roho mtakatifu haonekani kwa macho na kwa maana hiyo pia ufalme wa mungu huwezi ukauona kwa macho kama vile ambavyo bwana yesu anasema kwamba usisaajavu na likuambia huna budi kuzaliwa kwa roho sindio anasema upepo uvuma kokoto upeendako haujui unakotoka wala unakokwenda ndivyo hmm. ilivyo na hali yake mtu kwa ro. kwa ro, mta, kwa alialewa kwa war ufalme wa mungu utendaji kazi wake ni kama upepo utaona matokeo utaona miti ikifanya hivi ona vumbi likiruka juu lakini utajua kuna upepo unapita na unaweza ukaangalia sa nyingine upande ambapo vumbi, uchafu unaelekea miti na ukajua naelekeamiti naojtoka upande huku upepo unaelekea upande uku. sawa na ufalme wa mungu nao utaujua uwepo wake kwa kuona matokeo yake katika maisha bwana bwana bwana bwanaebwanaewanae kwa mfano kwa mfano kwa mfano twende luka mlango wa nne luka nne tuanze mstari wa ishirini luka 4 ishirini anasema hivi nimesema luka nga nimewahi mno sio ishirini arobaini yaani nimewahi mistari ishirini kabla arobaini tutasoma mpaka arobaini atatu luka n arobaii mpaka arobaiita Najua, likichua, na jua lilipokuwa likichwa wote waliokuwa na wagonjwa wenye maradhi mbalimbali waliwaleta kwake akaweka mikono yake juu ya kila mmoja akawaponya pepo nao waliwatoka watu wengi wakipiga kelele na kusema wewe huu mwana wa mungu akawakemea asiwaache kunena kwa sababu walimjua kuwa ndiye kristo hata kulipokucha alitoka akaenda mahali pasipokuwa na watu makutano wakawa tafuta wakatika kwake wakataka kumzuia asiondoke kwao akawaambia imenipasa kuihubiri ama kutangaza habari njema ya ufalme wa mungu katika miji mingine pia maana kwa sababu hiyo nalitumwa kwa hio tunaanza kupata picha hapa sio tu kwamba bwana yesu anatuambia kwamba ufalme wa mungu ndiyo dawa ya umasikini lakini pia tunaona kila mahali alipokwenda na ufalme wa mungu ulipoingia magonjwa maradhi yaliondoka sawa watu walikuwa wana na mateso walifunguliwa sawa si sawa sawa, sawa si sawa, sawa. Okay. tende matayo t <laughs> matayo 935 anasema naye yesu alikuwa akizunguka katika miji yote na vijiji sema miji yote na vijiji, miji yote na vijiji. sema miji yote na vijiji naye na yesu alikuwa akizunguka katika miji yote na vijiji akifundisha katika masinagogi yao na kutangaza habari njema ya ufalme kwamba umefanya nini umefika na kuponya magonjwa mangapi yote na udhaifu wa nini wa kila aina hasa moja tuweke hitimisho zuri hapa tuliona kwenye marko moja kumi kumi tano bwana yesu amekuja akitangaza habari njema ya ufalme wa mungu alafu anasema tubuni balisheni namna mnavyo fikiri apa nasema naye yesu alikuwa akizunguga katika miji yote na vijiji akifundisha akifundisha kwa nini anafundisha ha? ukiambia kwenda shule unaenda shule kufanya nini ambao fundisho nakusaidia nini unafuta nini kwa kwao yesu alikuwa anazunguka nawasaidia tukufuta nini sawa si sawa sawa si sawa kwao alikuwa anafuta ujinga lakini pia anaponya magonjwa mangapi na maradhi aina ngapi sindio sawa lakini pia amtwambia injili ni ndawa ya nini ya umaskini wangapi wanaona lugha ya bwana yesu mwalimu nyerere tunao maadui watatu wakubwa ujinga maradhi na umaskini eh? unadhani kati ya nyerere na bwana yesu na alimkopi mwingine nyerere alimkopi mwingine kwaho mnaanza kujua gano jipe injili amamjuinyerere <laughs> e, kuwa anasema na vitabu viwili natembea navyo siku zote mwongozo wa azimio la arusha na agano jipya maj kizungumzaalikuwa eh? e, nazungumza wakati mmoja iko kilimanjaro hoteli wanamuuliza nzile ndo mremaaema litnliatonga kweli alafu akaongea kidogo na watu alafukata kuongea akachomekea akasema siku moja bwana yesu alikuwa na wanafunzi wake alafu akasema ni vigumu kwa tajiri kuingia katika ufalme wa mungu ni nyepesi kuangamia kupenya kwenye kuliko tajiri kuingia katika ufalme wa wa mungu wanafunzi wanafunzi wake akasema sasabu, Alafa, akasema sasa bwana ataingia walikuwa malofa malofa watupu. malofa wote hiyo injili huyu mzee kwa hiyo mze. katika kutafakari akagundua mpango wa injili kwamba ufalme wa mungu ukija utaondoa maadui watatu wakubwa ujinga maradhi na umaskini ukiondoa hii hali ya wananchi imebadilika imebadilikata hmm. <laughs> ndio maana akasema nendeni mkautangaze injili kwa kila kiumbe na mkafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mana nini kuondoa maradhi pamoja na umaskini inaanza kwa kuondoa nini ujinga hapo vipi hapo vipi ijaandika siku nyingi sindio ufalme wa nani wa mungu ni dawa ya nini ujinga sidio jamani maradhi na nini na umaskini na umaskini hmm. sawa si sawa hmm. eh? hmm. kwao huchomoki magonjwa yataka yakuachilie mpaka uelewe ufalme unavotenda kazi umaskini autakaa ukwachilie mpaka uelewe ueleweufalnavotenda kazi e in fact uwezi ukawa sharp utaendelea kuwa mjinga kama utafungua na masharti na umaskini ufalme wa mungu ufalme wa mungu kwanza ufalme wa mungu kwanza ndio ndomanaa no, kuhusu mahitaji yenu ufalme wa mungu ufalme wa mungu bwana wa yesu bwana bwanayesu si. asiwe inakuja kuja ama ekuji kuji inakuja ekuja okay ok tende luka kumi na saba era taratibu tuwelewane kumi na saba hadi anasema na alipoulizwa na mafarisayo ufalme wa mungu utakuja lini aliwajibu akawaambia ufalme wa mungu hauji kwa kuchunguza kwa kuuchunguza wala hawatasema tazama upo huku au kule kwa maana tazama ufalme wa mungu umo ndani yako ama ndani yenu ufalme wa mungu ukowapi ufalme wa mungu ukowapi mfalme wa mungu kwa wapi kao ndani yako kuna nini kuna ufalme wa mungu tuko vizuri mpaka ha? kwa lugha nyingine dawa na ufumbuzi wa ujinga maradhi na umaskini ndani mwako na huu ufalum wa mungu sio tu kwamba uko pale kwa ajili ya kutatua changamoto zako lakini pia na changamoto za wanaokuzunguka a lugha nyingine wakristo wamekuwa ni kama mbaba ambaye amerudi nyumbani anapokea mke na watoto anatafuta fungua zioni zion likeli nama mtalala nje wote leo funguu zangu wapi baadaye baba mepeleawap nini kumbe namunnma meninga kiunoni ah o na wakristo nao wanatafuta ufumbuzi wa afya changamoto ya magonjwa maradhi umaskini bila kujua kwamba jibu analo ndani mwao sema ufalme wa mungu humo ndani mwangu na ufalme wa mungu ndio dawa ya ujinga dawa ya maradhi na dawa ya umaskini bwana esi wasie bwana wesu sio sasa kwa anasema dawa ya umaskini ni ufalme wa nani mm-hmm. twende kwenye marko sasa leo naenda taratibu kabisa tuweke hoja marko kumi tuanze msarulo wa kumi na tano bwana wesu anasema hivi amin nawaambieni yeyote asiye ukubali ufalme wa mungu kama mtoto mdogo hata uingia kabisa yeyote asiye ukubali ufalme wa mungu yeyote tafsiri nyingine inasema yeyote asiye upokea ufalme wa mungu kama mtoto mdogo hata wengine amwelie maana mtoto mdogo sio moja nikupe picha nzuri wagap anajuwa mtoto mdogo ukamchukua ukampanisha juu ya spika hapa alafu kimwambia ruka anaruka kwamba umdake mwambia ruka anaruka wala ajiulizi sindio hata akiwa juu ya pala nyumba ukimwambia ruka atakudaka anaruka yani anaga shida shidani <laughs> sasa ngoja kakuekue kaonjeonje ka dhambi alafumwambianamwambia ruka Namabia ruka mwenyewe <laughs> <laughs> sindio eh? mtoto mdogo na maswali hmm? ukimwambia mtoto mdogo sasa hivi ukaja ukarudi nyumbani ukaambia sikiliza kesho naenda kunulia mpira kakitoka hapo kanaambia rafiki zake wote kwamba kesho baba ama mama enda kunulia mpira kesho na usiku akalali yani kanatarajia apakuchi kanajua kesho kabla kulana aaenda kulaanaa kesounaenda angai unawambia saa tatu anaema saa tatu ni tukiamka tu baada ya chai ama kabla ya chai unamwambia baada ya chai kanaela kanalala macho asubuhi kama, kama a saa kumi na mbili saa kumi na moja kalisha kanawambia mama tengeneza chai tunaenda kununua mpira baba akaniache haulizi haulizi kama baba ama anaelamanaela hiyo i- wala ipiti kichwani baba amesema kesho tutanua mpira mwisho wa mjadala na naanajiandaa kwa ajili ya kwenda kunua mpira sasa baba anaela hanaela hiyo baba atajua mwenyewe sindio ndicho ambacho anasema hapa lakini sisi tukiambiwa tunasemaje tuikuta kwenye neno tumeambiwa kitu tunaanza sasa <laughs> naelewa kwa hiyo inamaana mtu asifanye kazi tunaanza maswala ya tu Ha? ugoro kichwani tu yaani maswali yote tunayojiuliza ni maswali ya kutufungia mlango sio maswali ya kutuwezesha unawambia mtu ndugu dzambi zimeondolewa zote zilizopita zilizoko na zinazokuja badala ya kuuliza kivipi tutende ambi wa zimeondoka yaani korobwi tu kujua kivipi ahiyo siku moja tuko kwenye kwenye daladala daradala salaam niko na mtumishi munuo tumeingia munua anachemka na ufunuo yaani tumeenda sehemu fupi kutoka kwa wala wanaojua tumepandia basi maeneo karibu na mlimoni sita tunaenda tunaenda kimara kwenye basi jamaa ameshachomeka vitu kadhaa mojawapo kikubwa alichochomeka ni ichi mauti imefutwa na ni kweli kwa aka nsema sitakufa aa kaishi bila kufa ha, mimi waislamu wakristo wapa gani wacha kumshambulia babu babu babu yako wapi wapi akasema amekufa unasema nini kwa mimi, sasa, kwa sasa pamoja nachomekea na nasema si mmesikia amesema okay, utaishi utakufa yake kaaagaisaaaojkaaae <laughs> alafu nakaa <kimyali. laughs> wa wameshambulia baadaye nikasema jamani ki nikasema huyu ni ndugu miaau nimemsikia vizuri amesema kwamba mauti imefutwa kwamba mtu anaweza akaishi bila kufa huyu amesema namna hio nikaambia sasaaswali wangapikwendedaaaapenda kufa mikono juu ju waaeanapenda kufa vipi <laughs> <laughs> nikaambia sasa kama ampedi kufa mbona huyu anawaeleza habari za kutokufa kwa kwanii simsikiliza akasema hivi kweli tumekuwaje bahatimbaya ka tunashuka kituo chatu hapo hapai <laughs> <laughs> <laughs> akini mwanadamu iko ovyoovyo tu baada ya kuuliza maswale ya mtoto mdogo ana maswale ya kijika Bwana kwa kwao anasema kwamba msipo msipoukubali usipoupokea ufalme wa mukaa mtoto mdogo ukiacha maswali ya kijinga kijingajinga hmm? ah? ya hey, kujikwamishamoja kunasari mingine kenye bibilia ni tata anasema aliyezaliwa na mungu hatendi dhambi wala hawezi kutenda dhambi kwa sababu uzao wa mungu nakaa ndani yake watumishi wote duniani wanapiga chenga u wa mstari wengine tafsigi za bibilia zimetafsiri kwamba aliyezaliwa na mungu hawezi kuwa katika hali ya kuendelea kutenda dhambi haijasema hivyo imesema hivi aliyezaliwa na mungu hatendi dhambi wala hawezi kutenda dhambi kwa maana uzao wa mungu unakaa ndani wake mungu mungu sasa kitu akasema akasema hiyo hapa nini kwa ni una shida gani watu djtdak shdt lkasema kija kufundisha katika ufalme wako unakubali kwanza alafu ndi unashiriki kubaliana nlichokisema kwamba alizaliwa na mungu hawezi kutenda dhambi ukikubali utaona matokeo yake usipokubali utaendelea kutenda dhambi unapiga mm. kwaiobadalaya kuzungukazungukaunapiganaemainakuajkua kama mtoto mdogo ukubali tu kwamba mimi nimezaliwa na mungu na siwezi kutenda dhambi wengine hatakaa ha? umetoka kilabuni oh yeah mi nimezaliwa <coughs> na mungu siwezi kuteita ntendea <gibu> alafu umeelewa <wale> <gibu> yeah, namna hiyo naenenda katika roho <gibu> sio katika mbhi. si ukianza kusema anasema kwa moyo mtu uamini ukubali hata kupata haki na kwa kinywa mtu ukiri hata kumiliki lazima ukubali alafu useme sawa sana ulivyo kubali ndo ualisia uje kwa hyo anasema msipo ukubali usipo upokea ufalme wa mungu huwezi kuingia huwezi kushiriki kwenye maisha ya ufalme wa mungu na kila kitu kinafanya kazi namna hiyo katika ufalme wa mungu unakubali kwanza ndio unaingia kushiriki kwenye kichu ambacho kimesemwa kwaho mungu akisema wee umebarikiwa unatakiwa kufanya nini ukubali ndo utaingia kwenye kushiriki maisha ya nini ya baraka akisema wewe ni mtakatifu unatakiwa kufanya nini ukubali ndo utaingia kushiriki maisha ya nini ya utakatifu haendi haiandi aendi ktofauti nizipoona matuamisumbari nakushika ubavu wake siwezikamini so, kama wa amefufuk yesu akatokeza mpyam tom nishike nipapasepapase akasema mungu wangu na bwana wangu baada ya kuona bwana yesu akasemaji amebarikiwa sidael anasema heri sio heri amebarikiwa anayeamini pasipo nini kuona kwa hiyo maana ake nini amelaaniwa anaefanya nini anaetaka kuona kwanza ndo aamini si ndio yeah. amaio hvyo ukisma kutembea kwenye maisha ya baraka kubali kwanza ukikubali unaanza kushiriki mwambie jirani yako ukikubali unaingia ndani ya ufalme wa mungu na hivyo utashiriki maishani ya ufalme wa mungu kati ya vitu vilisaidia mi nikaenda spidi na mungu maswali, murumali, ni hiyo nihio simaswali akisema ni mhurumani mweusi i naona <laughs> <laughs> siendi kwenye kioowangabkazi <laughs> ya kioo nini kujiangalia <laughs> si sindio unaenda kujiangalia kwenye kio amnochawasiwati teetukawaida ili ujione unaenda kujiangalia kwenye kio wasababu kuna namna ambavyo huwezi hiviviuwezi kwa koio ukienda kwenye kioo na si sidio nywele ywelekita kuangalia kama una afro kama kama mfano hii ya kwangu kuiangalia imekaa vizuri <laughs> inabidi kanawnuaabide kwenye nini kwenye utaona hii afro kama imechanwa mzuri mzuri minalau ukishaangalia kwenye i unaanza kurekebisha nywele zako aline wene i kwenye nini kwenye kiyo. kwenye yakobo mlango wa kwanza anasema neno la mungu ni i kuna mambo ambayo huwezi ukayaona mpaka uende kwenye kioo ambacho ni neno lafu itakueeza kwamba hivi ndivyo ulivyo pamoja na kwamba uoni na kioo kishakwambia nini oo hakuambia nolijchanonachua nukatai io kuta ol imenyenyuka unafanya nini unarekebisha kwa sababu kioo kimekuambia mambo rekebisha na neno la mungu kazi yake ndio yeah. yeah. okay, kwenye marco ao bwana yesu a bwanaesu wasieu <laughs> bwanaesuwasieu kwa ho anasema amin bwana yesu amesema amin maanake amekula kiapo watu wa wazamani wayahudi walikuwa wakiapo wanaweka mikono juu ama wengine wanafanya kama makabila mana makabilanaanya <laughs> ameapa kumbuka asemi uongo lakini akiweka kiapo manake hichi kitu ni serious kwa kwao anasema amin nawaambieni yeyote asiyeukubali ufalme wa mungu kama mtoto mdogo hata ingia kabisa hata shiriki maisha ndani ya ufalme wa mungu kabisa tuko sawa twende wa satende ara a 7b ofkozwaanasema akawakumbatia akaweka mikono yake juu yao hiyo kawabarikia aaa yu. nikiukubali mungu manaake nini yesu anafanya nini ananikumbatia alafu anafanya nini anaweka mkoro juu yangu alafu anafanya nini ananibariki nasema tulishabarikiwa ndio lakini katika kukubariki nitafanya nini nitakubariki na katia udsha nini nitakuzidisha hmm? meiona hiyo eh? ukiukubali unaingia kushiriki yale maisha alafu yesu mwenyewe anakuja anaweka mkono juu yako anakubariki bwana yesu atifiwe <laughs> kumi na saba hata alipokuwa akitoka kwenda njiani mtu mmoja akaja mbio akampigia magoti akamuuliza mwalimu mwema nifanye nini nipate kuurithi uzima wa milele wangapi wanaona hili ni swali la kijinga kwa nini kwa sababu urithi aupatikani kwa kufanya kitu chochote urithi unapatikana kwa kuzaliwa ah sunakumbuka abraham naambia mungu anaambia utanipa nini wakati mii sina mzao atakaerithi mali zangu ni huyu mgeni mdemeski mungu akaambia akunaga nakupa kipya kwako mwenyewe toka kwenye tokunyewekiuno hapo kwa urithi ni kwa kuzaliwa sio kwa kufanya kazi sawa sawa sawa sawa, sawa. sawa. sawa. sawa. k okay. tunaendelea yesu akamwambia kwa nini kuniita mwema hakuna aliye mwema ila mmoja ndiye mungu a sijui haikusaidii kitu kwenye uzima wa milelo taendelee kumi n tis ka yesu anamwangalia jamaa anawambia sazakcha kufanya nifanye nini nifanye nini yesu anaanza umeshawahi kufunga siku arobaini umeshawahi kutoa fungu la kumi no sheria hizi hapa namaiza wazijua amri usiue usizini usiibe usishuhudie uongo usidanganye waeshimu baba yako na mama yako akamwambia mwalimu haya yote nimeashika tangu utoto wangu tangu utoto yesu akamkazia macho akampenda akamwambia umepungukiwa na neno moja enenda ukauze ulivyo navyo vyote uwape masikini nawe utakuwa na hazina mbinguni kisha njoo unifuate walakini yeye akakua auso kwa neno hilo akaenda zake kwa huzuni kwa sababu alikuwa na mali nyingi dogo ikauma amri ya kwanza inasemaji mimi ni bwana mungu wako usiwe na miungu huwezi ukamtumikia mungu na nini na mali dogo alichagua nini mali kwa kwao alikuwa anaabudu nini mali kwa kwao amevunja amri ya ngapi ya kwanza kwa kaliowambia ye ameshika uongo ama ni ongo tapeli sio kama baadhi ya hmm. tunaendelea ishina mbili walakini sorry yesu akatazama kote kote akawaambia wanafunzi wake jinsi itakavyokuwa shida wenye mali ama wenye mali kuingia katika ufalme wa nani wa mungu wanafunzi wakashangaa kwa maneno yake yesu akajibu tena akawaambia watoto jinsi ilivyo shida wenye kutegemea mali kuingia katika ufalme wa mungu kwa kwao bwan anasema ni shida kwa wenye kutegemea fedha fedha kushiriki maisha ndani ya ufalme wa mungu ni nini ni shida ama nini vigumu kwa wenye kutegemea fedha kutegemea mali kutegemea vitu kuweza kuingia ndani ya ufalme wa mungu na kushiriki maisha ndani ya ufalme wa mungu vigumu ni vigumu hajasema iwezekani ni vigumu ndomana paa il akasema isiolezekana kwa wanadamu kwa mungu kwanza ni vigumu sasa asatunaanza somoletu wewe mii katika kupambana na kutafuta kutoka katika umaskini kutoka katika ukosefu kutoka katika upungufu kutoka katika hali duni ya maisha tulionayo kwenda kwenye hali bora zaidi kutoka kwenye hali tulionayo sasa hivi ya kifedha na kiuchumi kwenda kwenye ngazi nyingine tunategemea nini tunategemea nini Ha? katika kupambana na ujinga tunajifunza nini habari za ufalme wa mungu ama tunajifunza mambo gani Le- leo ilikuwa anasema kwenye kichwa cha, cha cha habari kwenye gazeti kuna jama eh? anaitwa amfikishwa mahakamani jana kitu anaita up up kwenye mtandao simu za kiganjani kaa wanajita mcuku sikumbuke vizuri lakini kuwa ni kwamba ukiingiza uki n shilingi sijui lakinne baada ya muda mfupi unakuja ile hela inazaa inaongezeka kwa asilimia sabini baada ya miezi miwili alafu baada ya apo inaongezeka tena kwa asilimia tiini k watu wakipita kwenyebewkutnalile kwenye tangazo na nakwakuwa watu wanapenda wakaanza kutuma kwaho jamaa amefikishwa mahakamani jana amekula hela za watu bilioni kumi na saba alafu najua anaumdigani ana miaka ishini na tisa tu dogo janja kayafiekasie kao <laughs> watu wameenda kujifunza habari ya upatu baada ya kujifunza habari ya ufalme wa na na sitashangaa kukuta wapendwa katika bwana wako wa wakutosha eh? kwenye u waliwaubumiaka mingi jina kwa hiyo mtume na nadi akasema mliocheza upatu wote hiyo udesio wangapi mle, mle, kwenye desi hapa yaani aminuiamin asilimia arobaini ya washirika wake akasema ninyi mchezo wa kuzimu akasanauumpendooa ahdakaema niniote eanauimu akasema ninyi nimejiunganisha na kuzimu na kuzimu akasema mtume tumekuelewa lakini fungu la kwa hiyo kumi oahudumanakuajiwao <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> ufalme wa mungu ndio kutaka kuondoa ujinga ondoa ujinga kwanza kwenye mambo yanayohusiana na, na ufalme wa nani shughulikeni kwanza ukishauelewa mambo mengine yote kwenye maisha yatakaa sawa wanaeza ukitaka kushughulika na maradhi magonjwa ni nini ufalme wa mungu umaskini saswali linakuja anasema ni vigumu kwa wenye kutegemea fedha kwa wenye kutegemea mali huweza kuingia ndani ya ufalme wa mungu na kushiriki maisha ndani ya ufalme wa mungu swali linakuja wewe unategemea nini wewe kama mkristo kama mwana wa mungu hutakaa uchomoke kutoka kuja umasikini usipotegemea ufalme wa mungu vinginevyo na wewe ukawa mwizi kama wata duniani kwanini kwa sababu nilikuonyesha nambii naonyesha wazi katika yohana kumi na tano kuanzia kumi nanane mpaka ishirini anasema anasema ninyi mko ulimwenguni lakini sio sehemu ya ulimwengu nimewachagua kutoka katika ulimwengu na kwa sababu hiyo ulimwengu ukiwachukia jua kwamba umenichukia mimi kwanza mlango wa kumi na saba yohana mstari wa kumi na nne had wa kumi na sita anasema baba neno lako lilonipa nimewapa ulimwengu umewachukia kwa sababu wao sio wa ulimwengu kama vile mimi nisivyo wa ulimwengu kwaio kama ulimwengu unakuchukia na kuhakikishia wanasemaja eh, utuwa mjini mnamtume sindio lahibilai mfumo wa uchumi na wafedha wa ulimwengu unakuchukia haiwezekani ulimwengu kama unakuchukia alafu mfumo wa fedha na uchumi usikuchukia nakuakisha unakuchukia ndio maana ukienda ukafungua biashara na mtu akafungua biashara ya kwako ina dorora kwake inakwenda msijikaushe kama msijikaushesimnajuaaa toka na mahindi yako hapa nenda babati mjini kuuza alafu atoke na mtu wa duniani aende na mahindi babati maindbabati paa kifika jioni napiga mayo nauliia beishinnaa wkij ke akaaa maia mpagai huko sisemi ni wewe nini kwa nini ukienda ofisini unampendwa yuko pale mtu ameokoka yuko pale anachukiwa ofisini ananyanyaswa anasengenywa wanaopanda vyeo ni wapagani huyu mpendo apandishishi na akifanya mchezo anafukuzwa kazi wa kwa sababu ulimwengu unakuchukia na mfumo wa fedha na uchumi nao unakuchukia nna wewo ulivyozibwi baada ya kutegemea ufalme unategemea mfumo huo huo nani amevuloga inaanza kuja kuja hmm. amakujkuja hmm. tunategemea nini nafuga hmm. story ya ndugu mmoja ni mtumishi huka marekani anasema nilikuwa nimechapika hujawahi kuona anasema nafanya kazi ya kuuza wanauza nini bima za maisha kule marekani wanauza so ankua kuzia labda bima ya nyumba sijui bima ya gari sijui bima ya afya kwao wanatembea manyumbani sio kama hivi inabidi uende ukatafute wao katafute waondanakua kukuletea kaho anasema nauza lakini nina madeni kama umeme maisha ni magumu hujawahi kuona anasema magodoro tunaolalia mimi na watoto wangu nimeenda kuyaokota jalalani jalalalipi jalala ya nyumba ya kutunzia wazee yaani akaenda kuokota anasema sebleni nalotumiabl barabarani anasema nikienda kumpelekea mtu insurance gari yangu inabidi nipaki mtaa wa pili kwa sababu nikiiwasha mgogoro moshi mara imezima mara imefanya nini nininaaalau anasema, anasema na madeni usiku na mchana na kimbizo ujana simu zinaingia kila siku anasema siku moja kwa sikumoja knasema lokuanfanya piga kalenda kipiga simunaaanafika mali halipi kote kwa hiyo melemea agaponajuameji alafu siku moja hela anadaiwa mteja akapiga simu mwanasheria jamaa anaidai hela akasema nakupa siku tatu ujalipa hiyo hela mahakamani jamaa anasema chumbani kwangu nikadondoka nikapiga yowe nikaambia mungu nisaidie mungu akawambia shida yako wewe hujajifunza kutegemea ufalme ndio maana una hali ngumu ya maisha akapiga akasema nifundishe basi bwanae so okay. miaka miwili baadaye sio tu kwamba alikuwa amelipa madeni yote lakini kwenye akiba yake alikuwa na zaidi ya dola laki moja kama milioni mia mbili na hamsini hivi ufalumu wa mungu sio tu kwamba ulimtoa kwenye madeni lakini ukamwingiza kwenye ziada sawa kuna hmm. vitu vingine ukiamua kutegemea fedha uwendi hmm? mwaka jana nemana kweli kubwa kivyo na uz- uzuri ama bahati haleluya watu wengi ndani ya waliokua ndanianemana kweli sio wote lakini wengi asilimia kubwa kuliko upate shilinginia kwazo da ukatafute damu kwenye jiwe oh, haleluya lakini tuliwezaje kwa mfano mwakajana kutumia zaidi ya milioni hamsin nne kupeleka injili milioni hamsi nne redio moja tu pekee yake tulilipa milioni hathisit kama ningeamua kutegemea mshiko hmm? mara ya mwisho nilituma ujumbe tu kwamba kila kituo kitoa shilingi elfu kumikumi mungu alisema yaona ya hukoataba el kumi tu yani mungu aliwahurumia watu wake akasema kasema natakakanisa zima watoa elfu kumi darslamu watoa elfu kumi arusha watoa elfu kumi baba chukulu watoa elfu kumi mbea elfu kumi sasa wameshinda ilal <laughs> <laughs> so, so, nasema kwamba naenda kwenye redio alafu macho yako yote yanaangalia washirika na no? nini <laughs> kwa hiyo ina maana changamoto nazo iwe ni kwenye afya iwe ni kwenye fedha na uchumi ni kwa sababu atujejifunza kutegemea ufalme wa mungu hmm? mumu sawa na ni tatizo na iloon ni nini to soaɗil linakuja na utegemeaje tegemeaje tegeme ufalme wa mungu ufalmoamungu u ofalmoa mug una tendaje ka si u ofolmoa mug una fañaje kasi banees o sifeu banee so sieu tene to na miƴana tatu Apu, alafu, tutaanza kwenye kitabu cha mwanzo tutakuja tukitiririka mpaka kwenye mambo hapa hapa kwa sababu wa mungu umekuja kukutumikia bwana so, kabla hiyo alau twende tu kwenye nani twende kwenye matayo kani nini twende matayo kwanza sit matayo sit tusome mambo machache bwana yesu asie bwana yesu asiue twanze mstari wa tano matayo sita mstari wa tano bwana yesu anawafundisha mitume namna ya kuomba anasema tena msalipo msiwe kama wanafiki kwa maana wao wapenda kusali hali wamesimama katika masinagogi na katika pele za njia ili waonekane na watu ami nawaambia wamekwisha kupata sababu sita bali wewe usalipoingia katika chumba chako cha ndani na ukiisha kufunga mlango wako usali mbele za baba yako aliye sirini na baba yako aonaye sirini atakujaza nanyi mkiwa katika kusali msipayuke payuke, payuke kwa lugha nyingine msiwe na maneno mengi kama watu wa mataifa maana wao udhani ya kuwa watashikiwa kwa sababu ya maneno yao kuwa mengi anasema ukiingia kwenye maombi usichonge hmm? usichonge mstari annasema basi msifanane na hao maana baba yenu anajua mnayo yahitaji kabla ninyi amjamwomba eh? anasema mungu ambaye ni baba yako anajua kila kitu unachokihitaji kabla hata ujamwomba narudia tena mungu ambaye ni baba yako anajua kila kitu unachokihitaji kabla hata ablahata ujamwombajs nasema mungu ambaye ni baba yako anajua mzazi mzuri mzazi anayejitambua anayejua wajibu wake anajua mahitaji ya watoto wake kabla kablahata awajamwomba mzazi ambaye hajui mahitaji ya watoto wake huyo sio mzazi mzuri bibilia inasema kwamba mtu asiyetunza wanyumbani mwake ni mbaya kuliko asiyeamini tena ameikana imani kwa hiyo kama mungu hawezi kutunza watoto wake kwa kwao bwanat anasema baba yako wa mbinguni anajua kila kitu unachokihitaji kabla hata hujamwambia haskia mtari unaofuata anamwambia basi ninyi salini hivi baba yetu uliye mbinguni china lako litukuzwe ufalme wako uje mapenzi yako yatimizwe hapa duniani kama huko hapi mbinguni alafu anasema utupele riziki etu nda amemaliza hivyo utupele riziki etu yani kwa habari ya mahitaji amemaliza wewo unaendaje baba katika jina yesu kristu jina lititio macina yyote nimekuja mezako baba nahitaji mbegu kwa ajili ya kupanda nahitaji ada kwa ajili ya watoto nahitaji hela kwa ajili ya kodi ya nyumba ninahitaji nguo suruali ya kwenda kalisani ninahitaji navivinia anasema baba yako anajua yote unahitaji unawhitaji kada ujiamomba. kwa nini unakuwa na, na maneno mengi kwa nini unakuwa na, na maneno mengi kwenye maombi kwa sababu hauamini kama mmoja kama mungu ni baba yako na mbili kama unaamini mungu ni baba yako huamini kuwa anajua kila kitu unachokihitajimwanazi na nasema kwa kuwa mungu ni baba yako anajua kianahhitaji ukifika tumwambie baba nipe leo riziki yangu anasema poa najua kila kitu kitahoihitaji mwanangu mpelekee kitu fulani fulani fulani kitu flani, kitu flani, kitu baba kuwaarisha ujui tu lile shamba nilishalipia shilingi, shilingi laki n imebakia shilingi lakistna nadaiwa na anasema ni kabla ya jumatatu lile linapotea na na yangu inapotea nikuelezee kuhusu jamaa jamaa <laughs> anajua yote la jumtau lie shambaaote breaking news mtaparudia hapa pende hhmj kwa sababu hiyo kwa kuwa baba yako anajua unayoyahitaji kabla ujamwomba ththi moja sithh moja msisumbuke basi mkisema tule nini au tunywe nini au tuvae nini kwa nini kwa sababu baba yako anajua yote unao kabla ujafanya nini aujawmb anasema kwa maana hayo yote mataifa huyatafuta kwa sababu baba yenu wambinguni anajua ya kuwa mnahitaji mna hayoyote bali utafuteni kwanza ufalme wake na haki yake na hayo yote mtazidishiwa nasema shughulikeni kwanza na ufalme wa mungu tafuteni kujua kuuelewa ufalme wa mungu tafuta ufalme wa mungu utende kazi kwa niaba yako ufanye kazi katika maisha yako ukifanya hivyo huo ufalme wa mungu utakuhudumia mahitaji yako yote kwa sababu utaratibu ambao mungu ameuweka ni kwamba kila hitaji lako linakutana mungu anakutana o kupitia nini ufalme ufalme sema ufalme, ufalme. ufalme. Eh si mwenye nikupe picha hii mwheshimiwa raisi anaposimama na kutoa ahadi anasema tutajenga daraja pale tutatengeneza njia kule barabara kule tutatengeneza zaanati nini anazungumza yeye lakini anayetekeleza ayo ma, ma, maneno ni nani serikali kao na mungu naye anapotoa matamko kwamba abcd anayetekeleza ayo matamko nani serikali ambayonaitwa nini ufalme wa mungu a anasema jifunze tafuta kuwa na uelewa namna na ambavyo serikali ya mungu inavyofanya kazi jua namna na ambavyo haki zako zinapatikana katika ufalme elewa jinsi ambavyo hii serikali inatenda kazi bila hivyo banas inakuja kuja kuja inaelewekaeleekaelewek sindio sawa. sawa ama si sawa sawa, sawa. sawa si sawa, sawa. miaka mingi iliyopita ilikuwa kupata kitu kinaitwa passport ilikuwa ni shida lazima utowe rushwa utoe nini wakati huo wa mambo ya ndani dninltongaatona akaenda pale wizara ya mambo ya ndani akaandika ukija na viambatanisho vifuatavyo unatakiwa upewe passport ndani ya siku tatu usipopewa baada ya kuleka maombi yako panda gorofani yake ilipo njo niambie kwounaenda unasoma pale viambatanisho unaenda unaviandaa una vyote unakuja navyo unawakabidhi pale unalipa baada ya siku tatu unapata passport rushwa kpata mbawa baada ya watu kujua mahitaji moja mbili tatu nne usipojua nini kinahitajika inabidi uweza kutoa rushwa hmm. sindio wengine yeah. yeah? simeena mkatoa rushwa nida na mnida nahtamjapata <laughs> ela wamekula lakini vikiwekwa wazi kao na bwana yesu naye anasema kila kitu ambacho mungu ni baba yako anakuhudumia kupitia serikali yake kwao elewa jinsi ambavyo hii serikali inavyofanya kazi kwao ili uweze kuishi maisha ya kutegemea ufalme wa mungu maanake ni kwamba lazima ujue ufalme wa mungu ambao ni serikali jinsi ambavyo unafanya kazi ili uweze kujua unavopeleka oda yako iweze kushughulikiwa hii ni habari njema kwa wakazi wa jiji la sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio google podcast apple podcast apple youtubeg pcastapplepcasttelegam pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dlem uliopo mbezibichi bondeni jijinibu ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu huruma gadi atapunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo fuguliwana kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa 11 za juni had ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dmlendi uliopo mbezibichi bondeni jijini dar daresslam au kwa mawasiliano zaidi piga si snbai 7 na nne mia tano mia mbiri arobaini na mbiri au sifuri saba 8 tisa mia tano mia mbiri arobaini na mbiri au sifuri sita saba tatu mia tano mia mbiri arobaini na mbiri kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda ama maswali ama unahitaji kuomewa tupigie simu namba 7645242 au 6735242 au tuandikie barua pepe info at neema na kweli org