karibu katika mafundisho haya ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo tunaendelea kumbuka tunaangalia fedha na uchumi katika ufalme wa nini wa mungu sawa tumeona ni nirejeshe ni, ni, kitu kitu cha kwanza tuliona kwamba ufalme wa mungu sio katika katikabl ni katika nini nguvu kwa kwaio nawana popoti nitakapokutana na nguvu ya mungu jua ufalme wa mungu amefana nini umefika sawa yeah. na tukaona katika matayo sita kuhusiana na mahitaji yetu hmm. hmm. tukielewana hapa yaani atatokea mageuzi hapo jawai kuona atoo 6 31j k tukaona bwana yesu amesema kwamba mungu ni baba yetu na anajua tunayoyhitaji kabla tujafana nini atujamwomba kwa o matao s1 anasema msisumbuke basi mkisema tule nini au tuye nini au tuvae nini kwa maana hayo yote mataifa huyatafuta kwa sababu baba yenu wa mbinguni anajua ya kuwa mnahitaji hayo yote basi utafuteni kwanza ufa wake na haki yake na hayo yote mtazidishiwa si sindio tukaona kenye bibliatafsiri ya ya ya ya habari njema ya, tu, ni ya ya tu narudia tuko hapa na na na najua ni nini lakini haya mafundisho kwa kwa hiyo hiyo mtu anaweza sehemu sehemu kwanza akasikiliza kanda, akalala kesho pili mlipotokea kidogo haleluya kwenye habari njema anasema hivi basi msiwe na wasiwasi tunakula nini tunakuywa nini tunakunywa tunavaa nini maana hayo yote yanaangaikiwa na watu wasiomjua mungu baba yenu wa mbinguni anajua kwamba mnahitaji vitu hivyo vyote bali shughulikeni kwanza juu ya ufalme wa mungu na matakwa yake na hayo yote mtapewa kwa ziada tukaona kwamba u- ufalme wa mungu na nini na matakwa yake tukaona matakwa katika ufalme wa mungu ili ufalme wa mungu ufanye kazi kwa niaba yangu matakwa yake nini ni lazima niiwe na haki ya mungu na haki ya mungu nini inapatikanaje kwa imani na mwenye haki anatakiwa aishi kwa nini kwa imani. siku ngapi sasa ngoja tupigie mstari hapo tuliona warumi moja kumi na saba anasema mwenye haki anatakiwa aishi kwa nini twende e? ninindabaukabauki mlango wa pili mstari wa nne tazama roho yake hujivuna haina unyofu ndani yake lakini mwenye haki ataishi kwa imani yake wame jirani yako mwenye haki ataishi kwa imani yake hataishi kwa imani ya jirani yake wala imani ya mjomba wake wala imani ya mme wake wala ya mke wake wala ya mchungaji wake mi kwenye lile kanisa pati matokeoaenakumtafuta tume na nabii mwenye ataishi kwa imani yanani imani ya nani okay hiyo ni mara yangati mungu nasema mwenye hake ataishi kwa imani ya yaumeona arumi moja kumi na saba mwenyeae ataishi kwa nini kwa imani na hapa man mwenye anfanumweee ataishi kwa nini kwa imani yake tualeana jamani wangapi wanaanza kuona kuonamuhimu wa imani okay imanik okay. tealatitatu ni dhahiri ya kwamba hakuna mtu ahesabiwae haki mbele za mungu katika sheria kwa sababu mwenye haki ataishi kwa imani mara ya ngapi mara ya ngapi mara ya ngapi tende wa hibrania 138 lakini mwenye haki wangu ataishi kwa imani naye akisita sita nafsi yangu haina furaha naye oh, oh. kusita sita banaake nini shaka Asa, lakini mwenye haki wangu ataishi kwa imani naye akiwa na shaka nafsi yangu haiwezi kumfurahia mara ngapi hiyo ukiona mungu amerudia jambo mara nne akirudia mbili msiitizo wa kutosha nn unadhani kwa nini ufalme wa mungu haufanyi kazi kwa niaba ya yako moja kwa sababu ya nini ujinga ujinga ni kuto kujua sio kituzugumu sana mm. sindio lakini mbili hata kwa wale waliojua kidogo wamekataa kuishi kwa imani sindio mm. sawa. sawa ama si sawa sawa, sawa si sawa, sawa. okay kwa hiyo tukasema imani ni nini imani ni kushawishika kabisa kwamba mungu anao uwezo anayo nguvu ya kutekeleza ya kufanya kile alicho kiahidi <tipanilika> sindio na katika gano jipya imani ni kushawishika kabisa kwamba yesu anao uwezo wa kutatua hicho ambacho nataka akitatue kwamba nishawishike kabisa yesu anao uwezo wa kuniponya yesu anao uwezo wa kunifungua sindio jamani yeah, okay. tukaenda tukaona wale vipofu sindio wa matayo tisa ishirina saba ada ishiri na tisa wakampata yesu hey, yesu mwana wa daudi akawauliza je mnaamini kwamba ninao uwezo wa kulifanya hili wakasemaje ndiyo bwana nambwana nini tunaamini akasemaje sawasawa imani yenu mpate kuona walionawaun swali langu ni hili watu wengi wanadhania mungu anachaguaoja <todic> kipofuwalikipofuanatukana <singing> <todic singing> sana aponi leow <todic> utapona <singing> walipn anaeshindabahta sibu nd anayepona ambayeyashinda hp jamani <mikip> ndio tulivou ndo wengi mnavowaza hata mmekaapa mnawaza nasema ni siku mungu akinionekania amajari kupampu imaninayinainay hey, imeponyoka hey. hey, <mikip> <mikip> <mikip> wameenda vipofu wawili wameshawishika kwamba yesu anao uwezo wa kufungua macho yao akawauliza je mnaamini je mnakubali kwamba ninao uwezo wa kufungua macho yenu wakasema bwana akasema sawasawa sawa na imani yenu ngoja nikwambie kitu imani ya kweli kuamini kwa kweli nakasa na kiswahili chake moya nitumie nailewa ntanyelewa luga hii mbaya huwo naitafuta ndani ama ukasikia mbaya unatafuta wapi ndani nje rufumbaya unaanza kutafuta ndani Una ani ukisikia mbaya unaanza kuzungusha kuzunusha uaafunatokea si na imani ya kweli ni nje sio ndani wengi mnapima ndani mwelu kama mna imani moja nikupe nuku, nuku, sifa ya imani ya kweli mm. imani ya kweli inakupeleka kwa yesu ndo kazi yake kama unaamini kwamba yesu anao uwezo unaenda kwake sandio kitwaili nacho ni saasa na upendo sendio nikisema jamani niko katika mapenzi chukulia ni kijana na miaka labda ishiri na moja ishiina mbili mapenzi jamani mnategea skiosiio kuskia nini ameuliza vitunini kuna md usiogope na na nani hey, asante jini hey, uh, uh, ya suku la tano mbali si nikisema niko katika mapenzi kitu cha pili unataka so kujua na nani sindio uwezi kawa kwenye mapenzi na wewe mwenyewe unajipenda mwenyewe sindio niko katika mapenzi na nani nanii mwenyewe lazima <laughs> huwo na kitu kwao na imani nayo lazima na kitu sawa kwayo iman ndoa anasema ninaamini kwamba yesu ni kwamba yesu ana uwezo wa, wa kuondoa upofu sio ndani nje sawa yule mama alikuwa natatio la kwa nadamu aliposikia ushuhuda kuhusu uwezo wa yesu wa kuponya watu akashawishika kabisa akaamua kufunga safari kwenda kwa nani kwa yesu kwa sababu alishawishika kabisa kwamba yesu anao uwezo wa ile wakukaushelea sidio na alivo wala hakuhitaji kuongea na yesu ye nguvu nguvuimtoka nani nani mama anatea mini hapa anasema binti imani yako vakupona kwa hiyo unaweza ukao na yesu ndani mwako kama ambavyo ninyi ninyimnae alafu ujashawishika kabisa kwamba ana uwezo kutotoa changamotoako ndomaana bado unayo hmm. yamwangali jirani yako vizuri vizurias tumeelewana mpaka Kwayo, kwa hiyo ninaposhawishika kabisa kwamba yesu anao uwezo asome mstari mmoja mojapiga hatua toende waibrania enon matendo ya mitume nne kumi na tatu kumi na mbiri pétro anasema ivi nogoƴa ndudi nyuma kidog wamemumuliza tta wa saba matendo ya mitume nn saba pétro petro ameponya kiwete kwahio wazee wa mji wametaharuki wameweka kitimoto kulikoni mstari wa saba walipowaweka katikati wakawauliza kwa nguvu gani na kwa jina la na nani sindio kwa nguvu gani na kwa jina la na nani, na nani. ninyi mmefanya haya ndipo petro akijaa roho mtakatifu akawaambia enyi wakubwa na watu wa wazee wa israel kama mkiul, tukiulizwa leo habari ya jambo jema alilofanyiwa yule mtu dhaaifu jinsi alivyoponywa jueni ninyi nyote na watu wote wa israel yakuwa kwa jina la yesu kristo wa nazaret ambaye ndio nani ndio mfalme wa ufalme uu wa mungu ukiliitia jina lake mfalme unafanya nini unakuja tunaenda sawa ama hatuko sawa sawa si sawak saabas? okay. jueni nyote na watu wote wa israeli yaku kwa jina la yesu kristo ya nazaret ambaye ninyi mlimsulubisha na mungu akamfufua katika wafu kwa jina hilo mtu huyu anasimama ali mzima mbele yenu yeye amna beti ya ziada ya kawaida yeah? sibae naolise fale am na ɓete ekacac hope eta faña kaz allélouia sigñumamnaneski amamnisiki aya to some m stare wa kumi na mbili moƴa mbili tato twende digo njingin waricearhaleluya ekeco tna bebabet to annene tanotan allua aleluya yesu ni buono Okay. <laughs> kumi na mbili anasema wala hakuna wokovu katika mwingine awai yote kwa maana hapana jina jingine chini ya mbingu alilopewa wanadamu litupasalo sisi kuokolewa kwalo Kweo kwa hiyo kwa lugha nyingine imani yangu kwa yesu kristo ama imani yangu katika jina la na nani la yesu inasababisha nini ufalme wa mungu ingie kazini kwa nyaba yangu tukwa sawa anasema hakuna jina jingine sawa sio jina la gaspa jina la solomoni jina la yasini wala la mwamedi ni jina la yesu hakuna jina kwa lugha nyingine hakuna mwingine yeyote anayeweza kusababisha wewe ukahudumiwa na ufalme wa mungu ni yesu kristo pekee yake kwahyo usiweke imani kwenye imani yako wala usiweke imani kwa mtumishi weka imani kwa nani kwa yesu na ukitaka kwenda kwa mungu pasipo yesu umeliwa moja mrekebishi wa kitwu kidogo yohana <laughs> kumi n mbili anasema hivi yohana 24 naye yesu akapaza sauti akasema yeye aniaminie mimi haniamini mimi bali yeye aliyenituma tuko sasawa naye anitazamae mimi amtazama yeye aliyenituma kwaio huwezi ukasema unamwamini mungu alafu umwamini yesu hakunaga mwambia wzio akunaga kwao huwezi ukasema unaamini kuwa mungu ana uwezo wa kuponya lakini huna imani kwa yesu kwamba ana uwezo wa kuponya mungu ameamua kila kitu kinapitia kwa yesu yeye ndio nini njia kweli na uzima sawa baada ya kusema hayo sasa niliwaambia tuko kwenye agano agaro ya turudi kwenye matayo ile tisa ishiina nane bwana yesu anaongea na wale vipofu kumbuka hapa yesu ajafa msalaba sawa anasema naye alipofika nyumbani wale vipofu walimwendea yesu akawaambia mnaamini kwamba naweza kufanya hili mnaamini kwamba naweza kufanya hili mnaamini kwamba ninayo nguvu ya kulifanya hili hilo ndio swali si sindio sawa bwanae anaezo sie okay wengine mmesaaula bwana yesu anasema hivi kso kwa mfano luka 166 16. anasema tangu naaasema torati na manabii vilikuwako mpaka yohana mbatizaji tangu wakati huo habari njema za ufalme wa mungu zinafana nini kwa lugha nyingine kabla ya yohana mbatizaji kuja na kuletea habari za ufalme wa mungu mungu alikuwa anakutana na mahitaji kwa kufuata torati na sheria wafuata manabii wafuata manabii torati na manabii sio kwamba manabii hawapo leo hii lakini nabii alitakiwa kuelekeze kwa nani kwa yesu kristo ili ufalme wa mungu ufanye nini ukuhudumie inakujakuji inakuja ikuji okay kwa hiyo kabla ya yesu kufa msalabani ama tangu wakati wa yohana mbatizaji mpaka yesu kabla ya yesu kwenda msalabani swali lilikuwa ni hili uo msara wa ishi nane swaliuleta imani je mnaamini kwamba naweza kufanya hili ndo suali ilivyokuwa linaulizwa je unaamini kwamba yesu anao uwezo wa kuliondoa hili kwa hiyo ina maana kila mkoma aliyekwenda mwenyewe kwa yesu kutafuta uponyaji kipofu awe kiziwi awe bubu ameenda yeye ama amepelekwa wale watu waliamini walishawishika kabisa kwamba yesu anayo nguvu ya kuondoa lile tatizo na alipofika pale wakapata zawadi ya nini ya imani na ile imani ikaruhusu ufalme wa mungu ufanya kazi kwa niaba yao wangapa anapata mpaka sasa naomba nitumie mfano wa uponyaji hivi vi alafu baadaye muda sio mrefu tutapindua turudi kwenye mahitaji sawa sasa twende kwenye matayo nane mstari wa kumi na sita hadi kumi na saba anasema hata kulipokuwa jioni wakamletea wengi wenye pepo akawatoa pepo kwa neno lake akawaponya wote waliokuwa hawawezi akawaponya wangapi wote waliokuwa hawawezi kumi na saba ili nini ili litimie lile neno lilo neno na nabii isaya akisema mwenyewe aliutoa udhaifu wetu na kuyachukua magonjwa yetu sawa sawa sasa hili lilisemwa wapi kwenye isaya kt kwenye isaya bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe sana unajua kichekesho kimoja najua sikuwahi wala sikuwai kuota kwenye akili yangu kwamba siku moja watu kupita wakati nikusimamafundshaatktil wakina mabo wamekujaga arusha mwaka tisina mbili tiina moja tiina na mbili tiinatatu wanachemka wanaupak wanakaa hela nyingi niwajengee bonge la kanisa siku moja neva luyasaisaya 3 mstari wa nne hadi wa tano ndo ambako mataa alinukuu ali, ali, ali hakika ameyachukua ma, masikitiko yetu amejitwika ame huzuni zetu lakini tulimdhania ya kuwa amepigwa amepigwa na mungu na kuteswa tano bali alijeruhiwa kwa makosa yetu alichubuliwa kwa maovu yetu adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake na kwa kupigwa kwake sisi tumepona sema na kwa kupigwa kwake sisi tumepona rudia tena kwa Ehhe. rudia tena kupigwa kwa nani sisi tumefanya nini sasa hii lugha ni kabla ya kwenda yesu msalabani Sawa. sawa kwa lugha nyingine yesu alikuwa anaponya kwa mkopo sawa manake alikuwa hajapigwa hajapigwa alikuwa japigwa iio alikuwajapigwawaaashuguliwa ni kwamba anaponya watu kwa, kwa makubaliano kamakubaliankwamb taenda kukugutwa o kwa kupigwa kwake sisi tumepona kwa wana kwa hiyo ni kwamba alikuwa anawaponya watu kwa makubaliano ko kwa manakeikwamba ili alipie hiyo kao watu walikuwa wanaponywa kwa mkopo sindio ama waani alipigwa wakati gani alivozaiwa msalabani sindio wakati anaenda wapi kwa kwao watu walikuwa wanaponywa kwa nini kwa mkopo sawa sema kwa kupigwa kwake sisi tumepona kwa kupigwa kwake sisi kwa kwa tumepona sasa twende tukaangalie baada ya yesu kufa na kufufuka nini kimetokea lugha imebalika ijabadlika petro wa kwanza lango wa pili mstari wa ishiri na nne anasema yeye mwenyewe yaani yesu yeye mwenyewe alizichukua dhambi zetu katika mwili wake juu ya mti alizichukua dhambi zetu alizichukua dhambi zetu ali ni wakati uliopo uliopita, uliopita. Ehe. anasema yeye mwenyewe alizichukua dhambi zetu katika mwili wake juu ya mti tukiwa wafu kwa mambo ya dhambi tuwe hai kwa mambo ya nini ya haki na kwa kupigwa kwake mliponywa wakati gani wakati gani wakati gani kwa nini miakati uliopita kwa sababu yesu ameshaenda msalabani akapigwa kwa hiyo sasa hivi leo hii tunapona sio kwa mkopo Amen. kabla ya yesu kwenda msalabani watu walikuwa wanapona kwa nini kwa mkopo ndomanasema kwa kupigwa kwake mme pona sasa hivi anasema kwa kupigwa kwake mli sawa sawa, sawa. kwa kwahiyo msalaba umeleta tofauti sawa se ndio kwa ho ku kona soilel lo qui kable am salaba na baada ya salaba ni tofauti se dio koñima ta tisa shinanane toruɗitan se di o inamaana yeso arosadiale fi poof e eh? umna amini sindio ninao ama ninaweza nini kuwaponya sindio sindo swali iawauliza je yeah. yeah, mnaamini ninao uwezo ninaweza kuwaponya sawa <laughs> baada ya msalaba swali linabadilika sawa yeah? je mnaamini mli ponywa amjenyelewa vade kabla yesu kwenda kufa msalabari ni kwamba ye unaamini kwamba yesu anao uwezo wa kukuponya ukisema ndiyo bwana naamini unapewa zawadi ya nini ya imani alafu navaa nini unapona baada ya yesu kufa na kufuka baada ya msalaba swali limebalika je unaamini kuwa yesu alikwisha kukuponya akangu yes. mtipoelewana hapa maanake hapa ndo kanisa lilipokwamia kwa wakristo wa msalaba hauna kazi yoyote hauna matunda yoyote baada ya msalaba maanake wagapa na hivi hivi tu tumetoka kusoma kwenye petro hapa sindio mbili ishiri na nne tunaa tukaenda tukasoma wote moja mbili tatu twende petro wa kwanza mlango wa pili mtara wa ishiri na nne aya tuanze moja mbili tatu twende anasema yeye mwenyewe alichukua dhambi zetu juu ya nini ya mti na kwa kupigwa kwake sisi tulifanya nini tuli kwao anazungumzia mti gani msalaba twede tukaangalie msalabani kwa hiyo ina maana yesu alichukua dhambi juu ya mwili wake wapi yesu alichukua laana juu ya mwili wake wapi yesu alichukua magonjwa juu ya mwili wake wapi yesu alichukua umaskini juu ya mwili wake wapi tunakubaliana ama tukubaliani yesu alichukua mauti juu ya mwili wake wapi sindio aya te yoana kumi na tia yesu yuko juu ya mti ananing'inia tuanze mstari wa ishina nn hadi mstari wa thathi 19, baada ya hayo yesu hali akijua ya, ya kuwa yote yamekwisha kumalizika ili andiko litimize akasema naona kiu kulikwako huko chombo kimejaa siki basi wakatia sifongo iliyojaa siki juu ya ufito wa isopo wakampelekea kinywani basi yesu alipokwisha kuipokea ile siki alisema imekwisha akainama kichwa akasalimu roho yake imekwisha nini umaskini ume kwisha magonjwa yame kwisha laana kwisha mauti kwisha ukosefu kwisha upungufu kwisha <todiculia> je unaamini magonjwa yako yalikwisha kuondolewa je unaamini umaskini wako ulikwisha kuondolewa je unaamini laana ilikwisha kuondolewa kama unasema ndiyo yesu anasema na iwe kwako sawasawa na imani yako <coughs> <coughs> agaa najelewa inaanza kuja kuja ha? ulivyokubali kwamba yesu najua ngoja wako anajuangoja maangalia niniaimfukaenakerereaa tawapiga upofu na hapa kambi bwana yesu tupigekambituelewanehapa abwana yesuaiie alivyosema imekwisha manayake ime kila tatizo kila shida ambayo ililetwa na dhambi ya adamu yesu kristo alichukua pale mtalabani akava nini kwayo swali ni moja tu je unakubali kwamba yesu aliondoa ugonjwa wako je unakubali kwamba yesu aliondoa umasikini wako je unakubali kwamba yesu aliondoa laana je unakubali kuamini maana kuamini ukisema nakubali maanaake nini anasema unapewa zawadi ya nini ya imani ya nani ya yesu alafu anasemaje na iwe sawasawa na imani yako kwa ho ufalm a mungu nini unaingia kazini nini kudhihirisha hicho ambacho tayari ni chakwako saatetaratibu hey! la alivoondoa laana akaondoa magonjwa akaondoa siju maskini akaondoa mauti ulipata nini twende kwenye waefeso mlango wa kwanza afeso mlango wa kwanza tuanze msara wa tatu ule bwana yesu asifiwe wangapo wanakumbuka tuliona kwamba bwana yesu anawambia nikodemos mtu asipozaliwa kwa nini kwa neno na kwa roho hawezi kuingia ndani ya ufalme wa nani wa mungu kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho si sidio jamani na sisi tumezaliwa kwa nini kwa roho kwa kwao tunatakia tueneende katika nini roho mungu ni nini roho na sisi tumezaliwa na nani mungu ambaye ni nani roho kwa kwao sisi nini roho kwa hiyo kama tunatakiwa kupewa kitu napewa kitu katika nini roho kwa sababu ee ni <No. tas> nini roho sawa maana ndomaanada alivyokuja apaiabiiakwea mshiko kwenye mfuko wala kwenye kenye meza alinikabidhi mkononi alau nikapeleka kule kwenye mfuko Ava? vingineagimilea pua maswali tele kwa kwahio na mungu naye kwa kuwa yeye ni roho na wewe ni roho akitaka kukupa kitu anakupa katika nini roho kwa hiyo waefeso moja yatatu wanasema hivi atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliye aliye tubariki kwa baraka zote za nini za rohoni katika ulimwengu wa roho ndani yake kristo umebarikiwa kwa baraka ngapi baraka ngapi kwa lugha nyingine majibu ya umaskini tayari unayo majibu ya magonjwa tayari tuviseme v badala ya umaskini umepewa nini utajiri badala ya laana umepewa nini baraka badala ya magonjwa na maradhi umepewa nini afya swali ni moja tu je unakubali je unakubali kwamba yesu alishakupatia wengine yeah, no. wanaenda kwenye kiwa anasea bana zioni <laughs> zioni zioni sawa hatua kwa ufahamu mpya kulionao kwa sababu ya kazi ya msalaba kwa sababu ya kazi ya msalaba turudi tena kwenye matayo st 31 hadi 32 adi3 sawa sawa sawa anasema hivi haleluya msisumbuke basi mkisema tule nini au tunywe nini au tuvae nini sawa sawa sawa namba naulize swali ukiwa na kiu ya maji unatafuta nini nii eh? ukienda nyumba ya kwanza wakuambia hatuna unaenda nyumba ya ngati wakikwambia hatuna wakwambia hatuna. hatuna ukikuta nyumba nne kuna maji ukishakunywa unasumbuka kutafuta maji tena komaw thelathi na moja tena moja bili hao wanasumbuka anasema nini hawana awana ba anatafutana kitu kizuri sindio kama hauna auna utana kusumbukanatafuta kama una subrica, na kazi ya msalaba unayo unayo unayo unayo unayo unayo ama ama ama ama ama ama okay vizuri vizuri kuftanakata malauaau aa ukiendaa kwa mungu munguunawambiaji siunaendaga so kumwomba mungu sinikausha usilete usilet, usilet, upendwa ukiendakosi unaendaga kuomba kwa nio unaendaga kumwomba kwa sababu auna sidio na kama unasema hauna haukubali kwamba yesu so alimeza msanamani haunavya mtu nafsiri mwake yeah. ukiona hauna haona yeah. mm. ukiona hauna no. na kwa maana hiyo ufaluma wa mungu hauwezi kudirisha chochote kwa sababu umesema hauna haunabt kufungua mekaa me kinwnasubiriakufunguajeeamwagalie maiti <laughs> <laughs> anasema mmebarikiwa mmebarikiwako baraka ngapi baraka ngapi kwa lugha nyingine mmewezeshwa kwa uwezo wote wa watu si warooi okay. wengine wenginea anapata shida bwana yesu wasii yeah. kanasema msisumbuke basi mkisema tuleni tuvae nini i ni, kwa maana hayo yote mataifa uyatafuta kwa sababu baba yenu wa mbinguni yanajua kwamba mnahitaji vitu hivyo vyote bada utafuteni kwanza ufalmu wa, wa mungu na haki yake na hayo mtafanya nini kwa hiyo kufuatana na kazi kamilifu ya msalaba swali ni moja tu je ninaamini kwamba yesu alikwisha kunipatia hili je ninaamini kwamba yesu alikwisha kuniponya je ninaamini kwamba yesu alikwisha kushughulikia ada ya shule ya mtoto wangu je naamini yesu alikuisha kushughulikia kodi ya nyumba okay nyumbak najaaa a kuia pagumu kidogo bwana naana ykuwapeleka okay oja niwambia kitu kimoja na hii naja nimeanza kuchea doi kubwa sasa vicha vinafanya wanayesuasfir tulianza tukaangalia moja taratibu ni kupitia kwenye kozi haraka haraka mungu kuna kitu tunaita sifa na tabia ya mungu sifa na tabia nini kama vile ambavyo tunazuzia maji lazima lazima lazima nini nini yaloanishe sio sio na maji maji maji ambayo hayo kama vile moto lazimaaaini nini unguze hiyo ni sifa na tabia nini ya moto ukikaa ma ukikakana mtoto anachezea moto karibu na majani makavu wazazi wote mnapiga mnakimbia kwa mna kwa sababu ile ikisambaa namna hii kijiji imegeuka sababu kazi ya moto ni nini kuunguza nakazi ya maji mai nini sifa na tabia kuna vitu ambavyo mungu munubadii biblia nasema malakitst mungu habadiliki sawa jamani sawa, sawa. ukienda kwenye yakobo mo b inasema mungu hana kigeugeu u sawa ukienda kwenye warumi bil m anasema kwamba mungu hana upendeleo in fact napenda anavyozungumza katika kumbukumbu la larati b anasema mimi mungu sina upendeleo wala walasipokee rushwa oh, haleluya mwambie mungu, mungu apokee kitu kidogo na wenginewamejaribu kumpa mungu kitu kidogo unafunga unakaa na una upande upande njambaknatembea yaani. labda mungu ataona mungu achukui rushwa <laughs> sa, sawa jamani sasa kwa sababu hiyo ina maana kuna mambo fulani fulani nikiona kwa kuwa mungu hana upendeleo kwa kuwa mungu habadiliki kwa kuwa mungu ana kigeugeu kuna mambo fulani fulani nikiona wali, alifanya na watu fulani fulani najua lazima afanye na mimi sawa sawa kwa mfano labda mimi ni mama natafuta mtoto tumbwo wenyembe wa wamesiriba ayesibea mtoto naenda kwenye kitabu ya mungu na naasapekwa na naangalia sara ilikuwa iko tusu si ndiyo ina miaka sitini na tano hamuna mtoto sindio imeenda ikiwa na miaka tisini mungu ikafungua tumbo ikapata mtoto sawa rebeka nayo ilikuwa tusu ikalia kwaenda kwa mungu ikafunguliwa tumbo sindio re na aeli nayo ilikuwa nini tusu ikalia tumbo tum nini ikafunguliwa sawa si sawa sawa aai sawa ana nayo ilikuwa tusu ikalia tumbo ikafanya nini ikafunguliwa elisabet nayo ilikuwa ikalia ilikuwa tusu tumbo tumbo ikafanya nini kwa kama mungu ilifungua zote hizo napelekea namji ya kwago ifanye nini afungue kwa sababu yiye abadiliki hana upendeleo hana kigeogeu naambia mungu nimesoma uaminifu wako na uwezo wako umefungua tusu zote fungua nahii tusu hapa wala uhitaji kufunga wala uhitaji kukesha kwa sababu hiyo ni sifa na tabia yake kazi ake dufana nini kuloanisha na moto kazi yake dufana nini kuunguza na nimesoa nimetoa kubiata kazi ya mungu ndifanya nini kufungua nini matumbo kwaiyo nikimpelekea tusu inaondoka tunakubaliana ama tukubaliani mmenyelewa vizuri ama mnyenyelewa kwayo kama nilipita kwenye biblia makuta aliponya huyu akaponya akaponyanikaenda hapa vipofu wawili wakaona akaja kipofu mmoja batelemayo akaona wakaja vipofu mamia wakaona kwao kaa namii kipofu tapelekea macho bwana yesu najua ninaamini uwezo wa kufungua tena kupitia msalaba alikisha kufungua macho yangu kwa hiyo niko hapa kupokea uponyaji wangu nafungua jicho shie ni hey, hey. hey, hey. hey, sawa sasa unaona akilia asema nyepesi h ndomana inaitwa injili habari njema ingekuwa ngumasi geea injili ukiona nakwamia inabidi ufunge nupone, yu, siyo, Hasta, na upone hiyo sio injili sasa nisikilize kitu hichi kuhusiana na mahitaji wakati adamu anaumbwa aliumbwa siku ya ngapi ya sita siku yake ya kwanza kamilifu ilikuwa ni siku ya ngapi ya saba siku ambayo mungu alikuwa amefanya nini amepumzika na amebariki siku ngasi, siku ngapi hiyo si bustani mnguliaa alikuta kila kitu kwa ajili ya maisha yake kipo tayari kwa lugha nyingine mungu alianza alia kaumbasamai wanyama wa aiuni akapanda ida yote ya miti na matunda kh kila kitu kwa ajili ya adamu kiko, ta-yari. Alafu kwa adamu tayari akamuumba anakuta kila kitu kipo sawa zi sawa sawa zi sawa okay tenda tukaangalia wana wa wakati wanatoka misri tumwani wanaingia kanani kama walikuta kila kitu kiko tayari ama kiko tayari tende nehemia bwana yesu wasifiwehaleluya hey. hey. yesu ni bwana tunampenda haeluyatuanz uanan nehemia tisa nianze ni mstari wa ishiri na tatu wanazungumzia wale watoto ambao walikuwa miaka chini ya miaka ishirini tunajua wazee awakuingia kwa sababu ya kutakuamini kwa kwaenge msara wa ishi na nne Tatu. watoto wao nao uliwaongeza kama nyota za mbinguni ukawaingiza katika nchi ile uliowaambia baba zao kuwa wataingia kuimiliki n basi wale watoto wakaingia wakaimiliki nchi nawe ukawatiisha wenyeji wa nchi mbele yao ndio wakaanani ukawatia mikononi mwao pamoja na wafalme wao na watu wa nchi wakawatende kama wapendavyo sik hawa waisraeli waliingia nchi ya kanani wakaitwaa miji yenye boma na nchi yenye neema wakazitamalaki nyumba zilizojaa vitu vyema si sindio birika zilizochimbwa mizabibu na mizeituni na miti mingi yenye matunda hivyo wakala wakashiba wakanenepa wakajifurahisha katika wema wako mwingi mesikia hiyo wakajeleweka okay, vizuri twende kwenye kwenye kumbukumbu kumbu la toratst stori hiyo hiyo mstari wa hadi hadi wa kumbukumbu admojd anasema hivi tena itakuwa mtakapokwisha bwana mungu wako kuleta katika nchi aliyowaapia baba zako abrahamu isaka na yakobo ya kuwa hata atakupa miji mikubwa mizuri usioijenga wewe na nyumba zimejaa vitu vyema vyote usivyojaza usivyojazaee na visimba vimefukuliwa usivyofukua wewe mashamba ya mihabibu na mizeituni usiyopanda wewe nawe utakula na kushiba adamu alikutakila nini e yeah. wanavoingia kaani wanakuta nini nyumba zimejengwa na nani na wageni hawajajenga wao mashamba yamelimwa tena wameingia sio palizi ya kwanza wala alizi ya pili wameingia mavuno visima tayari vimekisha kuchimbwa mifugo tayari imekuisha kunenepa na mingine imebeba adamu alikuta kiko tayari isrel wakuta iko unadhani wewe ulivoingia ndani ya ufalme wa mungu ulikuta vitu viko tayari ama viko tayari kwanini kwa, kwa sababu mungu abadii abadi alimwandalia adamu akuta kila kitu kiko tayari kwa wana wa wairaelta kila kitu kiko tayari wao namaana na sisi kila kitu kiko tayari shida tulionayotu ni kwamba hivyo vitu ambavyo viko tayari viko katika ulimwengu wa roho, roho. kwa sababu sisi ni roho wale walikuwa ni katika mwili sisi ni katika roho kwa hiyo tunatakiwa tutumie imani kuvihamisha kutoka katika nini roho kuvileta katika mwili <laughs> sawa sawa na hauwezi ukaamisha kutoka katika ulimwengu wa roho yaani ufalme wa mungu na kuvileta katika ulimwengu wa damu na nyama pasipo kushawishika kabisa kwamba hivyo vitu vipo tayari kwamba yesu alivyosema imekwisha ili kwisha nini kazi ya kukuandalia kila kitu chema ndomaana sema umebarikiwa kwa baraka zote unajua Si, tunaitwa viumbe vipya kwa sababu gani kwa sababu yesu alikuwa anafanya kazi ya kuumba upya kwa sababu ya dhambi ya damu mungu aliumba kwenye mwanzo mlango wa kwanza siku ya sita siku ya sab akapuzamemaliza kazi yake yesu naye akaja kuumba kupitia kazi yake kamilifu ya msalaba naye akasema imekwisha maanayake amemaliza kazi ya kuumba kwa hiyo tulivoungwa tumeungwa tuna kila kitu <tune> inaanza kuja kuja ama ikujikuji inakuja. inakuja ikuji kwaio kazi yetu sisi hivi ni kuangalia kuhusiana na afya kuhusiana na fedha na uchumi kuhusiana na ulizi. okay bwana yesu asifire ie nimalizie na pointi i afutaendelea kesho muda umeisha bwana yesu asifir wangapi kabla ya kupata mafundisho ya kristo kupitia neema na kweli mlikuwa usiku mnapiga maombi ya vita na mlipokuwa mnapiga maombi ya vita mnaomba ulinzi katika cina la yesu kristu nasungusha upanga warao mtakatifu nanyinyiza damu ya yesu kwenye fensi ikara nandawangabnakmbuka hiyo alafu ukilala wanakugonga si si sindio sawa si sawa alafu ukafundishwa kwamba bwana asipo ulinda mji yeah, yaulinda ya kesha bure kwamba wee ulikufa uhai wako umeficha pamoja na kristo katika mungu kwa lugha nyingine ukafundishwa ulinzi unao tayari ulivyokubali unao hata ulinziwalikusogelea waesha kusunuta skuoj asabauekuba taya unaoama aa nautafuta aupatianakugonga uliokubali kama ninao kwa sababu no, ya yesu kitu kimetulia ndiyo kwo kama nilikubali kwamba tayari nnao ulizi ulinzi ukaanza kufanya kazi vivi ukikubali kwamba tayari nilisha kupojwa vivi nikikubali kwamba tayari nilishasajirishwa vivi nikikubali kwamba tayari mungu alishanihudumia pesa za watoto ada ya shule caji e vivi takuwaji agapna kitu angaa kitu kwenye kwenye likizo siku siku hata usiku naona yaani ukifika tu wanaii kenye likioido ye tbsnnukivika klkini kaba yao likwa inikelilizozifanya ka kuaa kwa kuwa kwa kunena kuawanamaabi ndiyo kuomba kama sidio alafukutinapakma kmaonanaikaaiani lakiomaanaukama sibuakmbaabaaiozivanya wakati ni milala katika dotoaotateneza lakini ukafundishwa kwamba kupitia kazi kamilifu ya yesu pale msalabani dhambi zako zote zoai zimeondolewa zilizo pisa zilizoko na zinazokuja ulivyokubali ndani pakoje shwari na hata ukilikoroga u unafanyaje unajikumbusha si oh, haleluya alishaondoga hata na nau mkorogo alishafanya nini unasema aeluyahaeluya tatu alafu mamo panatulia ndani sindio kwa sababu kama tulikubali kwenye dhambi tayari lishaondolewa sindio ulivyokubali kwamba mauti imeshindwa na kwamba uzima umekuja unaogopa mauti tena zamani sasa unaonaje tukiongezea tukakubali na haya maeneo mengine kwamba ndiyo yaani naongezea yani kidogo tu shida ni muda umeisha na mambo eh siku sikubaro nyingi a nishiambamasaa kumi namoja aumoja na nusu iliambiwa mnakaa mbalia <laughs> <Hello, yeah. laughs> <laughs> lakini mnaeza kufatapata picha wangapi wanaanza kuona sasa imani na ufalum muaetenda kazi kabla a yesu kufa msalabani swali lilikuwa ni tofauti na baada kabla ilikuwa mnaamini mnaweza baada mnaamini nilisha unaamini na uwezo wa kuponya ndio naamini saasana imani yako bum ufalme unaingia unapona baada ya msalaba je ye unaamini yesu alikwisha kukuponya ukisema ndio bum imani ufalme wa mungu unaingia kazini uponyaji wako unatoka ulimwengu wa roho unakuja katika daru na nyama kwa lugha nyingine baada ya yesu kufa kuvaskaiao ni kushukuruu baba asante kwa ajili ya yesu kristo mwanao kwa kupigwa kwake mii niliponda na kwa sababu hiyo mimi ni mzima hivyo sasa hivi naachilia imani yangu napokea uponyaji wangu so sasa hivi katika jina la yesu kristo alafu nazunguka na nasema vidonda vya tumbo katika jina la yesu kristo ktoka yani nyiye mtakuwa matawi kuliko watu wa wataune zakushtuka akiamgushikuwafundisha vizuri namlatwatauniaipitilia upako wenu mepitiliza anihaeluya uko sawa kwa kwaio moja kuachia pauzkaribuhii ni habari njema kwa wakazi wa jiji la dari sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio youtube google podcast apple podcast spotify telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dilendi uliopo mbezibichi bondeni jijini dbuk ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu huruma gadi atafunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa k 1 za juni hadihadi sa m na, Hadi. Hadi. na dakika h ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dimland uliopo mbezibichi bondeni jijini dar dare salaam au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari 76424 na au 789524b au 6724b kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayokuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kama una oshuhuda ama maswali ama unahitaji kuombewa tupigie simu namba 7645242 au 675242 au tuandikie barua pepe infoa neema na kwelirg