karibu katika mafundisho haya ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la le kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo tunaendelea na somo letu fedha na uchumi katika ufalme wa mungu tuende wagalatia mlango wa tatu tutasoma kuanzia mstari ule wa nane alafu tutakwenda kidogo mpaka mstari ule wa, wa kumi na nne waghalatia tatu hadi hadiuine anasema na andikwa kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abraham habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa <laughs> sawa jamani sawa. neno habari njema tuliliona wapi Eh? neno habari njema tuliliona wapi hapimaro mojakui ne hata baada ya yohana yayoaku gerezani yesu alianza kuhubiri habari njema ya mungu wakati akisemawakati nini umetimia tubuni na kuamini nini injili ama habari njema kwa hiyo tunaweza tukasema basi kinachozungumziwa hapa yes, kuna habari njema nayohusu kristo lakini pia kuna habari njema inayohusu ufalme wa mungu kwaiyo anasema na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa bwana yesu wasifiw katika nani katika wewe mataifa yote watafaa nini watabarikiwa sawa alafu t anasema basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abraham aliokuwa mwenye imani hao ao nini waimani hubarikiwa pamoja anani. na nani na abrahamu aliokuwa mwenye imani yes. asandaa tuanze tuchambue kidogo hapa mstari wa nane alafu tutateremka wa tisa alafu tutakata kna eh? tutakata kona tutaenda kwenye agano la kale alafu kwenye agano jipya alafu tutaenda na kile ambacho tuliuwa tunakizungumza juuzi na jana anasema na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa anasema na andiko kwa vile lilivyo ona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa sawa abasi sawa asaoa tuchabue kipengele kidogo hapa tuende agano la kale alafu tarudi p tuende kwenye <clears throat> maeneo mawili nianze kwenye nianze mwanzo nitakia nianze mwanzo kumi na mbili lakini nataka nianze kumi na nane kwanza alafu tarudi kumi mbili. na mbilihoja tunataka tuijengepokea hmm. wageni watatu si sindio hmm. na katika hao wageni watatu kukuwa kuna malaika wawili na nane na, na mungu si si sindio sawa Sao, na tunaona abraham anampatia mbogu. kwa hiyo baada ya kula ameshiba hstori inaanza mstari wa kumi na tit kisha watu hao wakaondoka huko wakaelekeza nyeso zao sodoma abrahamu akaenda pamoja nao awasindikize kuinsyambo nilifanyalo akiwa abrahamu atakuwa taifa kuu hodari na katika yeye mataifa yote ya dunia watabarikiwa kwahyo mungu anasema nini anasema huyu abraham nimeingia naye agano tumepatana na sina muda wa kuzungumza lakini kupitia maisha yako na mimi mungu ndonawajibika kuyafanya kwahiyo baada ya mungu kuingia mapatano agano na abraham la upande mmoja anasema kwamba yako uende mpaka nchi nitakayokuonyesha nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa na kukubariki na kulikuza jina jinamlaani na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa mstari wa pili watatu watatuwna wa kwanza bwana akamwambia abraham toka wewe katika nchi yako na jamaa zako na nyumba baba yakotokea abraham kwa wale wasiojua abraham walikuwa ni kabila la wakaldayo wakaldayo walikuwa anakaa sehemu inaitwa na wakaldayo sio tu kwamba walikuwa wanaabudu mwezi lakini pia walikuwa wa kipapai sawa kwa walikuwa <coughs> wenyewe sawa na kimsingi abrahamu alikuwa astahili hata kuwa nanamungu kwa sababu sio tu kwamba wanaabudu mwezi sio tu kwamba wao ni waganga wa wakienyeji wachawi kama uami naenda kasome kwenye kwenye kitabu cha danieli utaona wakati mfalmenabea anaita watu wakumshauri kwa ajili ya ile ndoto aliita na waganga na wachawi ambao nini wakada wakuwepo ndani yake lakini pia abrahamu alikuwa ameoa dada yake bibilia ansai ni marufuku kujamiiana na ndugu yako awe ni ndugu wa tumbo moja ndugu wa baba mmoja ama ndugu wa kufikia ni marufuku ni chukizo la uharibifu mbele za bwana na kwa maana hiyo kwa sababu ya abraham kumwoa sara sara ni mtoto wa abraham wa kufikia wakati mama yake na sara anakuja tayari sara ameshazaliwa zaliwa kwahiyo anavoolewa na baba na abraham maanaake ni kwamba sara anapata baba mpya aka baba wakambo na kwa ya anakuwa ni dada yake na na na nani na na kwa nani kwa alioa dada yake na ele za mungu nini chukizo la lakini mungu akaamua kwa sababu ni mungu mungu ni mwingi wa waa ni wa nini Sawa. kwa sababu ya kusudi lake akasema hapana abraham na agano anasema anasema nani nani mungu nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa na kukubariki na kulikuza jina lako nawe uwe baraka kwayo mungu anasema mimi nitakufanya wewe uwe nini baraka alafu anasema nami nitawabariki wakubarikio naye akulaanie nitamlaani na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa Tuko sawa. ama ua hmm? stori inayoendelea mstari wa saba bwana akamtokea abraham akasema uzao wako nitawapa nchi hii naye huko akamjengea madhabau bwana aliyomtolea twende mwanzo ishiri na mbili mwanzo ishiri na mbili tuna ka hapa tasoma rakaraka mungu ana, ana, ana, ana, anampa jaribu abrahamu la kirafiki tunaanza mstari wa kwanza ikawa baada ya mambo haya mungu alimjaribu abraham akamwambia e abrahamu naye akasema mimi hapa akasema umchukue mwanao mwana wako wa pekee umpendae isaka ukaendezako mpaka nchi ya moria ukamtoe sadaka kuteketezwa huko juu ya mlima mojawapo nitakao uambia mwanawake wa nini okay soai abraham alikuwa na mtoto mmoja t isaka ni wangapi wa kwanza nnane inakuwaje mungu anasema mwanawake wa pekee asante sana kwa kuwa ni mtoto wa nini lakini pia ni kwa sababu isaka ni mtoto wa rohoni na naishmaili ni mtoto wa mwilini na mungu atambui vitu vya mwilini, vya mwiliniambvyar maana <laughs> ukisoma kwenye magalatia nne misj wakristo wengi sana hawajui wangape wanajua mungu ni baba yetu shida ni kwamba tuna baba mmoja katika wakristo lakini mama tofauti Yes si ukija ukanda huu wote huku ninyi watu wanaemana kweli mama yenu ni tofauti na wakristo wengine wote bawa ni mmoja ni mungu lakini mama tofauti si sisi mama yetu ni sara au wakristo wengine mama ao ni ajira ile mjakazi togelatin inavosema kwa maana ni watoto wa wamwilini wako kwenye torati na si tuko kwenye neema ni watoto wa rohoni na anasema kama ilivokuwa wakati ule wa isaka na ismail yule wa wamwilini ishmaili alinyanyapaa yule warohoni kama ambavo anajaribu kuwanyanyapaa huku o cheka tu na biblia nasema kwamba mtoto wa mjakazi hata rithi na mwanangu ndowa mkizungumzia uzima wanachanganyikiwa kwa sababu wamechagua mauti luokoosine <laughs> ukutaa nakupigia kileamb sishangai sababu mama yako na mama yangu ni tofautindio <laughs> <laughs> ya? matawasaambia nakupenda ndugu laini shida ni kwamba mimi ni mtoto wa mama halali ni mtoto wa maana waus tu niliweke hilo kao abraham anaambi akamtoe mwanawake wa pekee ampendaye sana hata lugha ya bibilia nina makusudi ati anavofanya hivi naandika ina batndovana yoana kwa maana jinsi mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawake wa hey. io hmm. sawa wow. na mwanawake wa k adamu aehabiki anaesabika nani e h oo abraham akaenda kumtoa na nini na nini na nini stori inaendelea pale si sindio baadaye akwata yamwweka juu ya kichanja msara wa kumi abraham akanyosha mkono wake akitwa kisu ili amchinje mwanawe ndipo malaika wa bwana akamwita kutoka mbinguni akasema abraham abraham naye akasema mimi hapa akasema usimnyoshee kijana mkono wako wala usimtendee neno kwa maana sasa ninajua jua ya kuwa unamcha mungu iwapo hukumzuilia mwanao mwanao wa pekee iwapo hukumzuilia mwanao mwanao wapekee iyo lugha umesi ao iyo hukumzuilia mwanao wa wapekee tusemenini basi mungu akiwapa upande wetu ni nani anayeweza kuwa kinyume chetu yeye ambaye hakumzuilia mwanawake wa pekee bali alimtoa kwa ajili yetu sisi sote atakosaje pamoja naye kutukirimia na mambo yote Awa, biblia yotemobbandha kumi natatu abrahamu akainua macho yake akaangalia na tazama kondoo mume yuko nyuma yake amenaswa pembe zake katika kichaka basi abrahamu akaenda akamtoa huyo kondoo akamtoa awe sadaka ya kuteketezwa badala ya mwanawe kumbuka hapa ni mlima unaitwa mlima moria mlima moria ndo baadaye kwenye agano aganojipe panaitwa golgota kwa hapa hapa ambako aenda kumtoa isaka ndoesua kutolea kwenye mlima huu kwenye biblia amna kitu chuandikwa kwa mbaya kila kitu kina maana kila kitu kinaungana ungana hmm? kwa sababu biblia iliasisiwa na roho mtakatifu sio mtu ambaye alikuwa ajuu kusoma na kuandika katokea na malaika Mbongar. sawa uinane abraham akapaita mahali yapo yehova ire bwana atafanya nini atatoa kama watu wasemavyo hata leo katika mlima wa bwana kitapatikana katika katika katika katika mlima mlima mlima mlima mlima wa buana, mlima wa eh? mlima wa buana, itap- itap- itap- mlima wa bwana bwana bwana bwana nini nini ndio wengine kwa haijapatikana kwenye kitafanya kwenye mlima kama hukujumtuka malaika wa bwana akamwita abraham mara ya pili kutoka mbinguni akasema nimeapa kwa nafsi yangu asema bwana kwa kuwa umetenda neno hili wala hukumzuilia mwanao mwanao wa pekee anapiga mstari kweli mwanao wa pekee katika kukubariki nitakubariki na katika kukuzidisha nitauzidisha uzao wako kama nyota za mbinguni na kama mchanga ulioko pwani na uzao wako utamiliki mlango wa adui zako na katika uzao wako mataifa yote wa dunia watajibarikia kwa sababu umetii sauti yangu sasa huu mstari wa kuminananlikuwa naulenga na ulenga na kwa bahati mbaya kwenye bibilia za kiswahili moja kiswangi niangalie kama wamepatia wame wame wame wame bado bado bado bado bado wote wamechemsha wote wanasima katika uzao wako tafsiri sahii litakiwa iwe katika mzao wako M- sema mzao anazungumzia wangapi mmoja sema tena mzao anazungumzia anazuumziansema katika mzao wako nini eh? na katika mzao wako mataifa yote ya dunia watajibarikia kwa sababu umetii sauti yangu kwaio anasema abraham kwa kuwa umetii sauti yangu basi mimi mungu ninaapa kwa nafsi yangu ninaamua kupitia zao wako dunia nzima watabarikiwa Amen. na sababu ya dunia nzima kubarikiwa kupitia zao wako ni kwa sababu wewe abrahamu umenitii sio kwa sababu wao wamenitii bali kwa sababu wewe abrahamu umenitii uena zawak okay. kwana wasema zao e tunapiga hatua t kwenye matendo ya mitume alua yesu ni bwana yesu ni bwana matendo ya mitume mlango atatu petro ameponya kiwete alafu anagonga gospel kwa watu amemzunguka anamsikiliza mstara wa ishintan had ishi sit matenda mtumetat hita hdishi sit peto anasema hivi ninyi anawambia waisraeli ninyi mmekuwa watoto wa manabii na wa maagano yale agano ambalo mungu aliingia na abrahamu kwenye mwanzo kumi na tano na ambalo aliingia katika mwanzo kumi na saba kumi na tano aliingia kwa niaba ya taifa la israel mwanzo kumi na saba kwa niaba ya kristo kwa nasema ninyi mmekuwa watoto wa manabii na wa maagano yale ambayo mungu aliagana na baba zenu akimwambia abrahamu katika uzao wako kabila zote za ulimwengu zitabarikiwa ameuda kwenye kosa lile lile litakiwa katika nini katika m mm, zao wako nini kabila zote za ulimwengu zitabarikiwa katika mzao wako wa iraki wote watafanya nini katika mzao wako wa wamang'aki wote wafiomi wote la kwangu hujataja kabila alipo twende kwenye alioauende wenyeogelatitatu kwao huyu mzao anayezungumziwa mzao huyu wa galatia tatu kumi na sita huyu mzao maagano mzao maanaake nini anasema mstara wa kumi na sita wa tatu kumi na sita basi ahadi ya nini ya kwamba kupitia mzao wako dunia nzima tamanini watabarikiwajwako yani kristo sawa jamani kwa mzao wako ambaye ni nani kwayo dunia nzima watu wanabarikiwa kwa sababu ya nani ya msao wa abrahamu ambaye ni nani kristo tuko sawa ama tuko sawa kwaho tukirudi pale juu tena kwenye wagalatia tatu nane sa utaielewa anasema basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye imani kwa maana wale wote walio wa matendo ya sheria oh sorry sheriaeruk na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa kwa hiyo inamaana wale sasa ili mtu wa mataifa aweze kubarikiwa kupitia mzao wa abrahamu ambaye huyu mzao ni kristo lazima huyu mtu wa mataifa apate haki ya imani lazima apate haki inayopatikana kwa nini kwa imani anaipataje tunarudi mlango wa pili tunaenda kamstari ka kumi na sita pale mambo yanakaa mzuri mzuri mzuri kabisa anasema hivi haleluya anasema hali tukijua ya kuwa mwanadamu ahesabiwi haki kwa matendo ya nini ya sheria bali kwa imani ya nani ya kristo yesu sisi tulimwamini nani kristo yesu ili tuhesabiwe haki kwa imani ya kristo wala si kwa matendo ya sheria kwa maana kwa matendo ya sheria hakuna mwenye haki atakahesabiwa hakuna mwenye mwili atakahesabiwa nini haki kwa hio anavyozungumzia kwamba haki ya imani haki ya imani tunaipata kwa kumwamini nani yesu kristo ninapomwamini yesu kristo napewa zawadi ya nini ya imani imani ya nani ya kwayo bila yesu hakunaga bila imani yako kuwa kwa yesu hakunaga kwao namwamini yesu nikimwamini yesu napewa zawadi ya imani imani ya nani ya yesu kristu na siku sikula lilivyokwambia kuhusu imani ya yesu nikasema ni sawasawa sawa. okay bwana yesu asiiwe wangapa alisha iona ispik ten hispikpo wangapa alisha kuiona tena kabla <laughs> lea mikono juu mliona nani akiitumia nitwali nani ona akitumia mwinjilisi tomas mliona <laughs> nani akitumia yona makitumia nae kwanta alionekana makitumia sidio okay ulivomsikiliza wakati anaitumia ilikuwa inatoa sauti kama inavotoa sauti leo ndio kwahiyo manake nimeazima spika nani yaima na inafanya kazi kwangu kama ambavyo anafanya kazi kwake kwa hiyo na nawewo ulivyomwamini yesu ukapewa zawadi ya nini ya imani ya yesu ambayo itafanya kazi kwako kama ilivouwa ikifanya kazi kwa nani kwa yesu huhitaji kupampu Rakos. Uh-uh. ni imani ni zawadi imani zawadi kwa lugha nyingine yesu amekuja akaitumia akaifanyia majaribio hapa duniani akaijaribu kwenda kwenye kufanya nini kutuliza kiburi cha bahari imani ikafanya kazi akaenda akazungumza akazungumzanao kupitia wagonjwa imani ikafanya kazi akaenda kwenye kwenye kwenye kwenye, kwenye kuzungumza na maiti maitiwahii mani imejaribiwa ikou umepewa kitu original sawa bwana yesu asiio bwana yesu asiio kwaho tunapataje haki ya imani kwa kumwamini nani yes. yesu kristo sasa turudi mlango le watatu mtaanza mstari wa saba sasa wagiratia tatu saba fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abraham anavosema wale walio waimani ni wakina nani wakina sisi ambao tumefanya nini tunamwamini nani yes. sisi ambao tunamwamini nani yes. yes. faamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika uwewe mataifa yote watabarikiwa sawa basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na nani na abrahamu aliyekuwa mwenye imani kwaio kumwamini kwangu yesu kristo kulisababisha nipeo zawadi ya imani na kwa sababu hiyo mimi nimebarikiwa wewe umebarikiwa umebarikiwa kwa sababu ya kumwamini nani yesu kristo kwa sababu umempokea nani yesu kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yako sawa? sawa ama si, sawa? Sawa. Sawa, si sawa? sawa sawa si sawa sawa si sawa na kwa sababu hiyo baraka inafanya kazi kwa imani chaki mlipeleka hapi mlizitafuna shie eh? kama mlikuwa mna simgesema tukaja nazo eh? <laughs> wapendwa katika bwana eh? baraka inatenda kazi kwa nini kwa imani, kwa imani. sawa jamani ama si sawa sawa, sawa si sawa sawawapenda mkumbuke tunuo bosi nzima yachaki kesho sasa ikwati tuwaletee boxi mbili <laughs> <laughs> okay tuendelee kwa hiyo unataka uone baraka inatenda kazi kwa nini kwa imani sawa pasipo imani baraka haiwezi kufanya kazi tunaelewana mpaka hapo tunaelewana mpaka hapo sasa h anasema fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abrahamu na andikwa kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa sasa kumbuka kauli ya bwana yesu katika luka 20, kwenye tafsiri ya biblia ya neno mmebarikiwa ninyi mlio masikini kwa maana ufalme wa mungu ni wenu kwa hiyo maanake mtu aliyebarikiwa ni mtu ambaye ufalme wa mungu unatenda kazi kwa niaba yake ni mtu ambaye anahudumiwa na ufalme wa mungu na tunapozungumzia habari ya ufalme wa mungu tulione kwamba ufalme wa mungu unatenda kazi katika pawa katika nguvu sindio wa korinto wa kwanza nne ishirini sawa hamna kitu kinaboa kama ukimkuta mtu anahubiri njili alafu anapawa ha? ndo maana hua wanapiga kelele tu ni sawa ni mindo nachokonoa ni yesu ni bwana aeluya mm-hmm. na tukaona pia kwamba ufalme wa mungu maanake tunazungumzia ni serikali ya nani ya mungu sawa ambaye mfalme ndani ya hii serikali ama mfalme mkuu ni nani yesu kristo na waziri mkuu kwenyeu ufalme wa mungu ni nani roho mtakatifu na baraza la mawaziri linatengenezwa na nani na watakatifu na watumishi wa umma raia pamoja na wavita wanatengenezwa na nani na malaika Amen. Sawa? sawa ama si sawa sawa si sawa okay. sasa nipaacha hapa kidogo ntaparudia taende msari wa, wa kumi na tatu li a kumi na nne ama tuendelee tu kwani ninialeluya utuendelee msari wa tatu na wakumi anasema basi hao walio waimani wakina nani hao hubarikiwa pamoja na nani na abrahamu aliyekuwa mwenye imani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye imani hubarikiwa pamoja na abraham aliokuwa mwenye imani hubarikiwa pamoja na abraham aliokuwa mwenye imani hubarikiwa pamoja na abraham hubarikiwa nikisema nilikwenda mjini na jems tukanyeshewa na mvua manake nii tulikuwa pamoja na nani aliloa nani ambaye akuloa eh? wangapi waliloa kwaio tukisema wale walio wamani hubarikiwa pamoja na abraham manaake nini manaake nini sio soli gumu jamani sali jepesi tu nikisema tulikuwa na james mjini tukanyeshiwa na mvua maanaake nini tuliloa wangapi kwasabu matokeo ya mvua ni nini nikuloa ndo bana umeenda kwenye omao yubariwamatokeo ya kubarikiwa matokeo ya kubarikiwa nini jamani ah, ah. <laughs> nikisema mimi na james tulinyeshewa na mvua maana nini nasema wote tuliloa wote mliloa si sindio mimi na abraham tumebarikiwa nini okay I- ili tuweze kujibu hilo sio mbaya no? <gibu> tuijibu tuijibualuya hubarikiwa na abraham nani na, na, na, wale walio waimani hubarikiwa pamoja nani hubarikiwa hu, hu ama wamebarikiwa tafsiri nyingine ingine ekatukapata nzuri zaidi msome kwenye tafsiri ya neno <coughs> aeluya anasema hivi kwa sababu hii wale wote wanaoamini wanabarikiwa pamoja na abrahamu mtu wa imani wanabarikiwa sawa basi wale walio wa imani wanabarikiwa pamoja na abrahamu aliyeamini sawa ama si saw? sawa sawa si saw? sawa aya naulize swali wangapi wanajua mungu ni roho ha? okay kuna wengine amwelewi wangapi wanajua hichi unachokiona hapa kimeumbwa na mungu ambaye ni roho ulimwengu wa roho ni halisi zaidi kuliko ulimwengu wa damu na nyama sawa na kama mungu ni roho wangapi wanajua kwamba mungu anaishi milele sawa tunaposema milele manaake nini haina eh? mwisho lakini na mwanzo eh? milele manaake nini haina mwanzo wala haina nini mwisho kwao kama haina mwanzo haina mwisho manaake nini haina jana wala haina nini kesho kwaho mwanaake naishi wakati gani sasa sindio haina haina jana wala haina kesho kwao wakati wote kwenye umilele huko wakati gani sasa kwa lugha nyingine kila kitu unachokiona katika ulimwengu wa roho unakiona kama vile ambavyo vinatakiwa kuwa sawa kwao anavyosema wale walio waimani wanabarikiwa ama hubarikiwa pamoja na abraham aliyekuwa mwenye imani maanaake nini kabla ya kuwekwa misingi ya ulimwengu mungu alikuunganisha na nani na abraham kwao lolote ambalo alimfanyia abraham ndilo ambalo alikufanyia wewe si ndio maanayake jamani tulinyeshewa na mvua kwa o tuliloa wote kwa hiyo kama nilibarikiwa pamoja na abraham maanaake nini tumebarikiwa wote na kwa manaye alichokipata abrahamu ndio mimi nimekipata Amen. Amen. Sawa. Sawa. Sawa. sawa si sawa sawa si sawa kwa hiyo nikitaka kujua katika ulimwengu wa roho nina kitu gani inabidi niangalie maisha ya nani ya abrahamu si sawa wa? ama si sawa ama utaangalia wapi eh? kwa sababu nimebarikiwa pamoja na abrahamu inamana chochote so ambacho so wema wowote ambao mungu amemtendea abrahamu ndio wema ambao amenitendea na mimi kwa sababu mungu anakaa katika umilele kwa hiyo maanake chochote alichopata abraham na mimi nimepata sindio ndio asema mmebarikiwa kwa baraka ngapi zote za zaru... tukizungumza hivi mahali kwanza waefeso tuliangalia waefeso na nini nasemaje waefeso moja tatumojatatu nasemaje mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliyetubariki kwa baraka ngapizarlpalietubariki kwa baraka ngapi sentence hii basi abraham alikuwa mzee mwenye miaka mingi na bwana alikuwa amembariki abraham katika vitu vyote inafanana inafananfann kwani kuna tofauti kati ya kubarikiwa kwa baraka zote na kubarikiwa katika vitu vyote ni i sawasiio kwa hiyo wangap watakubalian na mimi kwamba mpaka hapa sisi na ngoma abrahamgomad na bibilia imekuwa wazi kassa umebarikiwa kwa baraka zote maanake katika ulimwengu wa roho kwa kuwa wewe ni roho ilibidi ubarikiwe katika nini roho biblia yangu inasema katika yaobo mbili ishirina sit kama vile mwili pasipo roho mwili umekufa vivyo hivyo imani matendo imekufa wawa anasema mwili pasiporomefanii ndio maana wa ukichomoka kwenye o mwili wako hapo tunasema mwili wa fulani hatusemi fulani huyo hapo amelala tunasema mwenzetu ametutoka ametangulia mbele ya haki tionani aradiso oh. ameenda wapi kipande ya pili maana nini roho yake imechomoka ndani ya nini ya mwili kwa hio tunavosema mwili wa marehemu ama tunavosema ametutoka ameenda huko wakati mwili tunao hapa tunachosema nini kwamba fulani halisi ni yule alienda upande wa pili sio huyu alelala hapa na kwa mana hyo huwezi ukabariki nguo wakina mama woe mtoto wako amekukosea unasema huyu ukajosea na adabu leo ntamkunguta ntamnyuka hey. ngoja tu unaingia ndani alafu unachukua unaenda ennafunga kwenye mtu unachukua kiboko unaanza kuchapa watakupeleka wapi si na mungu naye akaja akaanza huku umebarikiwa kwa baraka zote za rohoni kwa sababu wewe nini ni roho ambaye una nini una nafsi unakaa ndani ya nini ya mwili kwahiyo anasema abrahamu alikuwa amebarikiwa katika vitu vyote na sisi tumebarikiwa kwa baraka zote za rohoni ngoma y droo siyo draw? okay kwa hiyo maanake nikisoma chochote ambacho abrahamu anacho manaake namii ninacho sawa ama si sawa sawa si sawa sawa si sawa, sawa, si sawa? sawa, si sawa. sawa, si sawa moja tujitahidi kidogo kwa aua hiyo ilikuwa nimekusomea amebarekiwa kwa, kwa baraka zote ni mwanzo ishiri na nne mstari wa kwanza tuende mstari wa thelathini na abraham ametuma mjakazi akamtafutie mke mtoto wake sawa kwayo bwana akaandaliwa musosi tuanze mstari wa thelathini na nne hade thelathini na tano sawa mwanzo ihi 44 hadi5 sikia mfanyakazi wa abrahamu anavyosema akasema mimi ni mtumwa wa abrahamu na bwana amembarikia sana bwana wangu amekuwa mtu mkuu amempa kondoo na ngombe na fedha na dhahabu na watumwa na wajakazi nangamia na punda hasa ngoja tuzungumze lugha ya leo hili tuweze kuelewana bwana yesu asiiwe hasa bwana amembarikia sana bwana wangu kwao na wewo nini sema mimi nimebarikiwa sana sema bwana amenibariki mimi sana kwa kuwa mimi nimebarikiwa pamoja na abrahamu kwa sababu ya imani yangu kwa yesu kristo na bwana membarikia sana bwana wangu amekuwa mtu mkuu kao nawe umekuwa nini sasa na nawe umekuwa nini hmm. anasema amempa kondoo na ngombe twende kwa lugha nyepesi biashara ya abrahamu ilikuwa ni ya kufu, ufugaji kondoo na ng'ombe kwa hiyo inawezekana leo unachokifanya wewe ni mkulima hiyo ndio kazi ya mikono yako abrahamu alikuwa anafuga kondoo na ng'ombe inawezekana wewe una duka leo hii hiyo ndio kazi ya mikono yako sindio inawezekana unafanya biashara ya kutoa mazao upande mmoja kupeleka upande mwingine hiyo dio kazi ya mikono yako tunaelewana ama tuelewani tunaelewana unaelewana kwa hiyo hapo utaingiza mwenyewe unachokifanya anasema na bwana amebarikia sana bwana wangu amekuwa mtu mkuu amempa kondoo na ngombe maanaake biashara sema biashara sema tena biashara maanake ni kwamba kila mtu hapa amepewa biashara unasema lakini sijui y najua kwa nini haujui hujauliza unajua <laughs> ni vizuri sana kumshirikisha mungu ambaye anaetwa so roho mtakatifu tutaenda kuora sasahivi umuhimu nafasi ya roho mtakatifu katika hii baraka inavyofanya kazi kuna mwaka mmoja mi taa kula hasara tukwa tuna kaeneo tunauza na, na mke wangu tukajadiliana tukasema sasa kale kaeneo kale yule jamaa yule anaetaa kununua tumwambie milioni kumi na nane halafu tukivutana vutana akikwamia kwenye tisa tunakumi na kwenye saa nafanya maombi maombi kwenye saa kumi <tipa> <nafanya maombe, tipa> na mbili baba leo naenda kukutana fulani kwa ajili ya yalile eneo nalouza nimwambie shili ngapi akasema mwambie milioni thelathini na sita nkasema umesemaji akasema mwambie thelathini na sita sema okay milioni nilikuwa nataka tisa mungu ntaka nimwambie kumi na nane ili tukivutana iwe tisa nawambia mungu namuuliza mungu anasema mwambia thelathini na sita as yes, nikatoka hapo kwenye saa tatu nikaenda ofisini kwa jamaa tukakutana akasema hey, nasemai mchungaji nitakupa ofa moja akasema sema akasemamakaambia milioni thelathia sit alikua amekaa kwenye kiti akasimama akanyosha mkono akasema kwa hiyo akasemaynamaana kuna idea za biashara biashara tayari mungu ameshawaandalia hauijui kwa sababu hujamuuliza natujaribu kusema tena eh? jario anasema na bwana amembarikia sana bwana wangu amekuwa wa mtu mkuu kwa hiyo amempa kondoo na ngombe kwa kwahiyo mungu akikupa biashara atahakisha kupitia hiyo biashara umekuwa mtu mkuu sawa, sawa. sawa si sawa, sawa. alafu anasema amempa na nini na fedha na dhahabu taratibu fedha inawakilisha nini inawakilisha hela za matumizi za kila siku huwa anapendaa kuita mshiko wa matumizi sawa ile fedha ambayo unaitumia kwenda kununua chumvi sukari unaweka mafuta unalipa ada ya watoto sijui unahitaji siui kitu hiyo hela matumizi ya kila siku kwenye uendeshaji kwenye wa makampuni kampuni inawezekana ikawa ina mashamba ina viwanda ina magari kama kampuni haiwezi ikalipa madeni yake madogo madogo kulipa wafanyakazi mishahara kulipa siu hela za matiri wameletewa hela ya matumizi hakuna ile kampuni na tangazo imefilisika pamoja na kwamba ina mamali pamoja na kwamba una shamba tena pamoja na kwamba ulikuwa una mazao na unatarajia kuvuna vizuri lakini ukawa una shida alafu hiyo una hata shilingi na ukashindwa kufanya uchokaakifanya nimii mwenyewe <coughs> sionebotnyosha mkono Siongofe, nyosha siogope nusaidi maanae n maanaake ni kwamba ulikuwa una fedha za nini za matumizi na kwa maana hiyo kisheria wewe nim flisika ndio maana mungu anahakisha kwamba mda wote unakuwa una fedha za matumizi kwa kiingereza wanaita liquidity kwamba rafiki yangu mmoja iko kwenye wingu lwa mashahidi anaitwa george alikuwa anasema umatemate tunaendelea dhahabu inawakilisha mali na utajiri ulionao kama vile mashamba nyumba sijuu pikipiki gari na kadhalika na kadhalika kwa hyo lengo la mungu anavyoleta hii baraka yake sio tu kwamba anataka akupe biashara uwe mtu mkuu lakini pia anataka siku zote huwe na fedha za matumizi ili ikitokea kwenye kazi ya ufalme wa mungu huweze kushiriki ili ikitokea jirani ana shida fulani huweze kushiriki tunaelewana lakini pia anataka uwe na mali na utajiri anaendelea anasema pia amepewa na watumwa na wajakazi kwa kwao inamaana ana kazi wa kila aina sunajua kuna watendakazi wengine kimeta unamwajiri mtu akija anakaa siku mbili pa meingia mitini mgine akikaa miezi mitatu anakuibia mgine anakaa haibi wala haondoki lakini ni mvivu kuliko maelezo kwa hiyo yeye akikupa wafanyakazi anakupa shupa alafu anasema na ngamia na punda sasa zamani usafiri waliokuwa wanatumia ilikuwa ni ngamia ngamia ilikuwa vyombo vya usafiri leo hii tungesema gari pikipiki piki, ndege meli na kadhalika punda ndo walikuwa wanaleva mizigo kwao tungesema wakina fuso wakina skania wakina leland eta wangapo naona abraham alikuwa wamekamilika na kwa maana hiyo nini maana yake ni kwamba kwa kuwa wewe ni waimani na kwa kuwa umebarikiwa na abraham katika ulimwengu wa roho wewe tayari una biashara una fedha za kutosha kwa ajili ya matumizi yako ya kila siku tayari una mali na utajiri una watendakazi wa kutosha una vyombo vya usafiri vya kila aina unasema naseabnaivon y kwa sababu kuvitoa katika ulimwengu wa roho na kuvileta katika ulimwengu wa damu na nyama unahitaji nini Mani. naelewana mpaka p ama tuelewani inakuja e kuja kuji mnanipata vizuri mnanipata eh? yeah, no. okay koo tuna tukapoi kidogo tukarudi kwenye wagaratia tatu aleluya tutafika tu <laughs> tukua mtarwa tisa sindio wagaratia tatu tia kwa kwah anasema hivi basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye nini mwenye imani kwa hiyo nikitaka kujua ni na nini naenda kuangalia maisha ya nani hmm? kumi anasema kwa maana ama kwa sababu wale wote walio wa matendo ya sheria wako chini ya laana maana imeandikwa amelaaniwa kila mtu akidumu katika yote yaliyoandikwa katika kitabu cha torati hayafanya ya kwa hiyo anazungumza kuna mifumo miwili ya kuishi mifumo miwili ya kiuchumi mfumo wa kwanza ni wa imani ambao utasababisha baraka itende kazi kwa niaba yako sawa na mfumo wa pili ni wajuhudi binafsi kutegemea nguvu zako mwenyewe ambao huo ni mfumo ambao unatenda kazi chini ya laana muulize jirani yako nataka nikuulize mgeukie am nataka nikuulize lakini tina haja ya kukuuliza kwa sababu unavyoonekana najua mfumo unaotumia kwa hiyo ama nitatumia imani baraka itende kazi kwa niaba yangu ama nitatumia juhudi binafsi kujitegemea na kwa maana hiyo laana itatenda kazi kwa niaba yangu Ha? mpo ampo tinaisukuma mdogo mdogo tuelewane kwaiyo mifumo mingapi mingati maana watu wa duniani hawatumii imani hawategemei baraka ya bwana baraka ya abrahamu wanaangaika wanasharika na nguvu zao wenyewe ndo maana mtu anatafuta hela anapata alafu siku amekuwa tajiri anaumwa sijui mwyo umekuwa mkubwa kwaiyo oh, hawezi kulala kulala anakaa kwenye kiti usiku kuche hawezi kula chakula chenye mafuta wala chenye chumvi anakula kabichi za kuchemsha na ndizi ya kuchemsha na maji na alisota kweli kupata eh, mwingine nikaambiwa kosehemmoja apo sanajuu apo anahela kweli lakini unajua anapolala eh? choni ndo masharti anavyosema kwaio anapiga shughuli zake na nini akishafunga duka jioni ikifika anazama kitu na godoro yake hamna kwa ya kitandachon ha? ujawe kuona mwingine amenyimwa ku hamna kuvaa viatu hamna kuvaa ni, ni masharti kibao sio siofreao reo babu wanaishi vizuri kweli kweliamnaga fremao huku vijijini amna freemao wanamshiko kweli kweli babu mpaka wamepitiliza yani huku tanzania kama wapo wapowavuki watatu amnaga hukuu yobo yobo <laughs> <laughs> tanzania vaayeboyebomatauaeanzaniawavuki watatu huku mnaoneana tu mtu akimaakapikipiki fremaon mtu anampita anaeboebo matako yako inji ana sema rmaonach kwa hiyo edha nitapata nacho kitaka kwa kutegemea baraka ya bwana na ili baraka ya bwana ifanye kazi kwa niaba yangu nabidi mitumie nini imani ama nitapata kwa kutegemea nguvu zangu juhudi zangu binafsi sawa ama si sawa? sawa si sawa sawa si sawa, sawa, si sawa? sawa. moja ni kupitisha sehemu mbili tutarudi tena hapa sikia kwanza anasema kwa anasema mstari watita, wa tisa basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na abrahamu aliokuwa mwenye imani si sindio kwa maana wale wote walio wa matendo ya sheria wako chini ya laana maana imeandikwa wamelaaniwa kila mtu asiedumu katika yote yaliofanya katika kitabu cha torati mstari chaayafanye iaiaoj ni dhahiri ya kwamba hakuna mtu ahesabiwa haki mbele za mungu katika nini sheria kwa sababu mwenye haki ataishi kwa nini kwa imani na torati ai kwa nini kwa imani bali ayatendae hayo ataishi katika ataaseeyingieteuuua moja wa kumi kumi na moja na kumi na mbili tena nikusomee kwenye tafsiri ya bibilia ya neno anasema kwa maana wote wanaotumainia matendo ya sheria wako chini ya laana hiyo ni neno kwa kuwa imeandikwa alaaniwe kila mtu asiyeshika asiyeshikilia kutii mambo yote yaliyoandikwa katika kitabu cha sheria sheria siko ngapi mia sit kumi na tatu kumi na moja asa basi ni dhahiri kwamba hakuna mtu ahesabiwae haki mbele za mungu kwa kushikilia sheria hakuna kwa maana mwenye haki ataishi kwa imani lakini sheria haitegemei nini imani juhudi binafsi hazitegemei nini imani kinyume chake mtu atendaye matendo hayo ataishi kwa hayo ko eweza utegemee nguvu zako na juhudi zako kustawi na kufanikiwa ama utie imani kwa nani kwa yesu kristo baraka ya bwana ifanye kazi kwa niaba yako ansa ni dhahiri hakuna mwenye mwili atakahesabiwa haki kwa sheria na anasema sheria torati amri kumi haikuja kwa imani kwa hiyo kama sheria torati amri kumi haikuja kwa imani na we ukajaribu kuishi kwa hiyo torati ambayo akuja kwa imani bibilia yangu inasema kwenye warumi kumi na nne ishiri na tatu kila tendo lisilo la imani ni dhambi kwa hiyo watu wote wanaoishi kwa kufuata amri kumi wako kwenye dhambi ni watenda mi, nini na mshahara wa dhambi ninini ndio maana wanatetea kufa kwao unaishi kwa kufuata mfumo upi sataani kupitisha chapuchapo kuna mifumo miwili imani kwa yesu kristo baraka ya mungu baraka ya bwana ifanye kazi kwa niaba yako ama utegemee nguvu zako mwenyewe huwe chini ya laana kama auamini angalia hii yeremia kumi na saba yeremia kumi na saba mstari wa tano mstari wa tano anasema bwana asema hivi amelaaniwa mtu yule amtegemeaye mwanadamu si ndiyo sasa tafsiri imekuwa mbovotakwe afanyaye nguvu zake kuwa kinga yake na moyoni mwake amemwacha bwana kwaa anasema kama unamtegemea mwanadamu umelaaniwa lakini pili kama unafanya nguvu zako biashara yako kazi yako si sindio juhudi zako elimu yako kuwa ndo kinga yako kwamba itakupatia kula na kukutunza anasema wewe umelaaniwa sawa, sawa. mstari wa saba anasema amebarikiwa mtu yule anaye amtegemea anayemtegemea nani bwana ambaye bwana ni tumaini lake sindio sawa si sawa sawa si sawa neno anasema hivi lakini amebarikiwa mtu ambaye tumaini lake ni katika bwana ambaye matumaini yake ni katika bwana bibilia habari njema anasema abarikiwe mtu anayemtegemea mwenyezi mungu mtu ambaye mwenyezi mungu ndiye tegemeo lake na mungu kuwa tegemeo lako mwaana ni kwamba unaishi kwa nini kwa imani Sawazi sawa si sawasawa si sawanwa kumi na saba na wa kumi na nane anazungumza baada ya huyo kuwa na nyumba kuwa na fedha kuwa na dhahabu kuwa na biashara na kadhalika anasema hapo kumi na saba usiseme moyoni mwako nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndiyo ulionipatia utajiri huo huyo yuko chini ya nini huyo yuko chini ya nini yalana, yalana. anasema bali utamkumbuka bwana mungu wako maana ndiye akupae nguvu za kupata nini utajiri ili alifanye imara gano lake alilowapa baba zako kama hivi leo sawa so. lakini itakuwa kama ukimsahau bwana muungu wako na kuiandama miungu mingine na kuitumikia na kuiabudu na washuhudia leo hii ya kuwa mtaangamia bila shaka kuandamia miungu mingine ni nini Ha? kuitumikia miongu mingine ni nini bwana yesu alitusaidia akasema hakuna mtu anaweza kutumikia mabwana wawili uwezi ukamtumikia mungu na nini na mali ukiitwa mahali kuna milioni tano na ukaitwa mahali uende kwenye ibada kuna huduma unaenda wapiho oh, haleluya naam milioni ka unaabudu nini mungu anasema hakika utaangamia kwa gani unajiweka chini ya nini ya laana tunaonaga watu wanakuja makanisani tunaanza mtu amechoka unamfundisha na nini mambo anaanza kuchanganya al nyingi alafu anaazakatkati ibada katikati ya wiki haji kwenye maombi haji yuko busy jumapili anatokeza akitokeza na haraka alafu baadaye anapotea pyu alafu anaenda anapigwa mitama kule na lana sio mungu amemlani yee mwenyewe ndaajiveka kwenye lana alafu anarudi mtumishiwa mungu nimerudi naomba unyombe <coughs> oh, oh, oh. oh, oh. kwa hiyo ama itoke kwenye baraka ya bwana kwa imani ama utegemee nguvu zako na uwezo wako mwanake mkono wako mwenyewe unataka vipi edha utajirike na kufanikiwa kwa mkono wa bwana ama utajirike na kufanikiwa kwa mkono wako mwenyewe uamuzi ni wakwako ukienda na kono lako mwenyewe lazima ufike mahali mali litie usaaaelua oh, lakini ukienda na mkono wa bwana utaenda nini ukiimarika na kuimarika na kuimarika nimeeleweka hapo turudi kwenye sasa twende tatu tena lakini safari hii hadi anasema kristo alitukomboa kutoka katika laana ya torati kwa kuwa alifanywa laana kwa ajili yetu maana imeandikwa amelaaniwa kila mtu aangikwae juu ya mti ili kwamba baraka ya abrahamu iwafikilie mataifa katika yesu kristo tupate kupokea ahadi ya roho kwa njia ya imani sawa niongezee kitu hapa baraka inatenda kazi kwa nini kwa imani sawa chini ya uongozi wa nani wa roho mtakatifu sawa sawa si ukitaka ku ndo maana kule anasema usije ukasema ni nguvu zangu na uwezo wangu ndio umenipatia utajiri huu bali utamkumbuka bwana mungu wako kakwendea kupa nguvu za kupata nini utajiri zakaria n sit anasema si kwa nguvu wala kwa uweza bali kwa nini kwa roho wangu wasema bwana wa majeshi tuko sawa kwa anasema kristo alitukomboa alitukomboa alitukomboa imeshatokea ijatokea tayari siyo tayari. tayari kwa kuwa alifanywa nini laana kwa ajili yetu alifanywa laana kwa ajili yetu sema kristu alifanywa, alifanywa laana kwa ajili yangu jana si juzi nikakwambia yeyote anayekwambia njo tuvunje laana anakudanganya ni kama vile ambavo pia mtu anakwambia njoo tuvunje maagano anakudanganya uwezi ukavunja laana wala uwezi ukavunja agano maagano <totus> watu wataki tena najua wamesha kula hela zenu oh, saba sabasaa mtu haina shida wajinga mlipeleka <totus> hey, <vile> wenyewe kuna <totus> watu wazima wachache hapo niwaulize swali huku kwenu siuanako huko o najua nywe ni wakristo kwani si mna si ondoa kuna unakuta ukoo na ukoo si sindio jamii na jamii inaingia agano si okay labda mnataka kufanya walokole sana fine twende twende kazini agano la ndoa linasemaje ili agano la ndoa unavokula kiapo kanisani agano la ndoaani mpaka nini najua tuko kwenye neema na nakula tsemi mpaka kifo lakini kule wanasemaje shida na nini sindio wanaenda kanisani halafu wanaeza kutoa unabii kuhusu ndoa yao mimi nakuchukua wewe kiruka njia kwa mke wangu katika shida na katika raha katika ugonjwa ugonjwaiti anatoa unabii kuhusu na na yule mwingine naye akipokea asema wewe kierere kiruka njia na kupokea kama mme wangu wa ndoa tukaewote mpaka milele katika shida na raha katika uzima na ugonjwa katika matatizo na mateso mpaka kifo kitutenganishe alafu namchungaji anasema basi wawili hawa wametolea unabii maisha yao na kwa mamlaka niliopewa na mungu natamka kwa mana iwe hivo hivyo, hivyo. mkitoka hapo usiku ule ule wafungate mnaanza kuumutana humo ndani a alafu amwelewi ugomvi umetokea wapi kivuruguu vurugu, vurugu, vurugu. yaani vurugu kweli kweli kama hujafuta kiapo auo uvumbavuako shauri yako mi nilifuta <laughs> <laughs> na nataka ngumi kila siku <laughs> <laughs> sio sinaj vengie mnanuniana tasa ujuu kwanii menunianakube kiapo cha kanisani wanandoa wee habari nno <laughs> mliatafuta wenyewe namkana na chakula cha kiapo pointi yangu ni nini kufuatana na vile inavyofungwa maanake ilo agano alivunjiki mpaka mmoja nini ase kwa hiyo huyu leo leoi anayekudanganya kwamba mliingia siju maagano ya kichawi siju maagano ya nini notuvunj aivuniki inavunjika kwa kufa maana mungu alivyoingia agano na taifa la laisrael ili aweze kuvunja agano aliloingia na taifa la israel aj aingie agano na watu wengine wote ilibidi aje katika mwili alafu somaai mungu afe kupitia yesu kristo ili aondoe lile agano la kwanza aje asimamishe agano jipya asiaish yeyote anaykuamiahashelaunn na hapa bibli inaonyesha wazi anasema yesu yesuist alifanyika lana na alivyokuwa laana kabidi nini afe ili iyo laanaiondoke laana iondoke laana kwa kuvunjwa laana inaondoka kwa, kwa kufa agano aliondoki kwa kuvunjwa agano linaondoka kwa kufa maanake ukivunja agano adhabu yake nini mauti ndio maana lazima umwamini nani yesu ili uunganishwe katika mauti yake tuko sawasawa ndo maana alikuwa laana uwe nini baraka alikuwa dhambi weuwe nini haki sawa kwahio anasema oh, aleluya kristo alitukomboa kutoka katika laana ya torati kwahiyo anasema torati yenyewe ambayo ilianza na amri kumi naenda akasomi anani waru... kubkubwa la torati mlango wa nne ikaongezeka mpaka sheria mia sita kumi na tatu anasema torati yenyewe ni laana laana ya torati ndo maana watu wote wanaoishi chini ya sheria chini ya amri kumi maisha yao ni magumu ni mabaya hujawahi kuona karibu kila jumapili tanzia usharika unasikitika kutangaza kifo sisi nasi tungali safarii tujiunga kwa kuimba wimbo namba kwawote mnakubali mko wapi zimbali zimbal unadhania mauti zaondoka leo hii duniani ha? mauti ztaondoka lini maakumbuka uzima na mauti ziko katika uwezo wa nini na kila siku tunatamka nini mauti haleluya kwao anasema kristo alitukomboa sema nimekombolewa siko chini alaana tena wala hakuna agano lolote inaloweza kuniathiri kwa sababu niko ndani ya kristo ninala agano moja tu na ilo agano ni agano jipya lililoingiwa kwa damu ya bwana wangu yesu kristo kwa hiyo mimi ni mbarikiwa wa bwana nimebarikiwa kwa baraka zote nimebarikiwa katika vitu vyote kazi za mikono yangu zimebarikiwa sana kila nalotia mkono kulifanya lazima lifanikiwe lazima listawi kwa sababu imani yangu iko kwa yesu na hivyo mimi ni mbarikiwa wa bwana nimebarikiwa pamoja na abrahamu aeluya na baraka hii inafanya kazi kwa nini kwa imani ambayo sasa nataka tuingie kwenye pati tu tuanze kuangalia imani inavyofanya kaziusmamakidogotupiga hatua kidogo, so, kidogo tuanze kuangalia imani inapopiga mzigo man oh, kwa hiyo sehemu iliyopita pointi kubwa nayo ni kwamba wale walio wa imani hubarikiwa pamoja nani na abrahamu aliyekuwa mwenye imani tena baraka inatenda kazi kwa nini kwa imani chini ya uongozi wa nani kwa rovi, hii ni habari njema kwa wakazi wa jiji la dareh ssalam sasa mwalimu huruma gari ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio google podcast apple podcast applepdcasttify telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dmlembe uliopo mbezibichi bondeni jijini buka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu huruma gadi atapunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo funguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza saa 11 za jiuni ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dlend uliopo mbezibichi bondeni jijini dare sslam au kwa mawasiliano zaidi piga <laughs> simu nambari 7 sitini na nne mia tano mia mbili arobaini na mbiri au sifuri saba nane tisa mia tano mia mbiri arobaini na mbiri au sifuri sita saba tatu mia tano mia mbiri arobaini na mbiri kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una ushuhuda ama maswali ama unahitaji kuombewa tupigie simu namba 764524b au 675242 au tuandikie barua pepe info t neema na kweli org