karibu katika mafundisho haya ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristooma wenye a kwenye, niandike kwenye misali kumi ishiri na mbili mnakumbuka anasema baraka ya bwana ufanya nini utajirisha wala ichanganji nini uzuri sawa kwa hiyo naweza pata utajiri kwa kutumia kwa kutegemea nini naweza kupata nakumbuka utajiri sio kama umelimbikiza koro, koro utajiri kwa kutegemea nini baraka sindio utegemea nini baraka sawa au kwa kutegemea nini kwa kutegemea kwenye, kwenye kumbukumbu la torati nn kumi nsaba anasema useme nguvu zangu na uwezo wangu ndio umenipatia nini utajiri huo sindio hao kwa kutegemea nguvu na nini na uwezo na uwezo wangu bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe sawa eiza napata utajiri si sindio utajiri kwa kutegemea baraka ya bwana si sindio au kwa kutegemea nini nguvu na uwezo wangu sawa na tukaona kwenye yeremia kumi na saba tano nikitegemea nguvu na uwezo wangu kazi yangu cheo changu mshahara wangu niko chini ya nini ya lana sawa sawa si sawa ambayo inaitwa maisha inaitwa nini laana mfumo wa nini wa laana sasa nataka turudi hapa kidogo tunachanganyisha mambo twende kwenye kumbukumbu la torasi tuliiona nn kumi na nane sasa huu mstari umetafsiriwaga umetafsiriwagan hata mi mwenyewe ishafundisha vibaya huko nyuma alafu siku nipoja kusema tafsiri nzuri nikaona aibu oh haleluya nikaingiza kichwa chini ya meza kwanza nikasaga meno anasema hivi bali utamkumbuka bwana mungu wako maana ndiye akupae nguvu za kupata utajiri ili alifanye imara agano lake alilowapa baba zako kama hivi leo sasa huko nyuma tulikuwa tunafundishana na watu na mpaka watumishi wakubwa mpaka leo hii wote yaani wote wanafundisha kwamba sababu ya mungu kukupa nguvu za kupata utajiri ni ili mungu alifanye agano lake imara kwa maana ya kwa kwamba unjili a ufalme wa munguufalme wa mungu usonge mbele hiyo tafsiri si kweli si nini angali biblia abari njema kama amepatia kama hajapatia nitaenda kwenye ya kiingereza alafu nitajaribu kuileta kwa lugha inayoeleweka anasema kumbukeni kwamba mwenyezi mungu mungu wenu ndiye awapae uwezo ama nguvu za kupata utajiri anafanya hivyo ili kuimarisha agano alilolifanya na baba zenu mpaka leo kwa lugha nyingine iko hivi tu hiiaumbuka tuliona sehemu iliyopita baada ya abraham kuamua kumtoa isaka mungu akawambia usimguse mwanao unakumbuka alafu mungu, mungu akaaseman na kwa nafsi yangu katika kukubariki nini nini nitakubariki na kuzidisha nafanya ukisoma kwenye yanuairaia mlango wa sita anasema msadi ule wa kumi na na pin anasema mungu alitia kiapo katikati kwa ajili ya mzao wa abraham na wagalatia tt inasema wagalatia ti kwa kuwa sisi ni mali ya kristo sisi tumekuwa ndo nini mm-hmm. zao wee ndo mzao wa nani wa kwa hiyo mungu aliapa kwa ajili yako mungu aliapa nini aliapa akamwambia abraham hivi na hapa kwa nafsi yangu bwana inafanya nini baraka na faya nini inatajirisha na hapa kwa nafsi yangu mahali popote nitakapomkuta mzao wako lazima nimtajirishe kwa hiyo anasema mungu anavyokupa nguvu za kupata utajiri ni kwa sababu bado anataka kuonyesha kwamba yeye ni mwaminifu kwa kiapo ambacho aliingia kwa abrahamu yaani wala hata haihusiani na wewe maadamu wewe unasema kwamba mimi ni mzao wa abrahamu kwa sababu ya imani yangu kwa yesu kristo mungu ameapa kwa nafsi yake popote atakapokukuta lazima lazima akupe nguvu za kupata utajiri Amen hayo wengine manzania utali mwaka jana sii yani nifikirie nyuso zikinishawishi tutafanya mwaka jana ngoja nikwambie mwaka jana huo mstari huo nikawa nausoma ikua mwezi wa tano mpaka mwezi wa sita pale nimeutafakari nikaenda mbele zamuambe mungu watu wao wote nawagalikina abrahamu isaka yacobo nani nani wote uliwatokea ukawapa nguvu ya kupata utajiri kwa hiyo leo natarajia unitokee unipe nguvu ya kupata utajiri kwa hiyo usiku akaamua kunitokea atishiwagi nyau huko ndani apakutosha akanipatia mbwa yangu angukavi lakini likula mwereka <laughs> haleluya kwahio nikakaa nayo mwezi wa nane salaam nikawambia wapendwa jumapili hii inayokuja nataka niamishei nguvu ya kupata taji marake nilipewa nataka niwape kwao mjiandae kao wakajiandaa kwao jumapili ikafika nikawafundisha alafu tukapeana natabani ungekuapa siku hiyo ilikuwa ni noma sasa unajua noma noma n unajua noma ni nomaani eh? eh? yani nataka upige picha hapa tumemaliza ibada su saa kumi na moja saa kumi na mbili kwaio nabidi sasa tuwaende nyumbani manake ukumbi tua tumekodisha sawa bahatimbaya wakinamama wamekata moto kwaho wakinababa ikabidi wabebe wakizaa mgongoni watoa ni noma <laughs> nataka upige picha mke wako ameelewa chakari itaupige icha umebeba mkewakomgongoni ala ameelewacaakatiunawengine <laughs> aana gari kweli kweli kidadaoeeaikik Hello. Hello. Hello. wengine wakafikishwa manyumbani kwao wanacheka yaani hapatoshi oui. an ya. kwao ndugu zao wa sasa awaju nini kimewapata kwaio wanapiga sema ilo kanisa limewapa nini wengine wampiga simu tayari hospitali wengine wanasema hapana tunawapeleka polisi hii kitu gani imewafanyia endele hiyo ineta nguvu kupata nini sijui lakini tulikuwa tumemka vizuri labda jumapili nakumbuka dada mmoja sikaa nakumbuka vizuri alikuwa na bajaji yake imepata ajali kazunguka bei ofa amepewa la kisita akalambwa na hiyo power jumaapili jumatatu akapigiwa simu skumbukilebe milioni mbili laki akaja akaliakitua milioni mbili na laki sita h fom laki sita tulion mbili na yee mwenyee anasema bajaji yenyewe ni scrap yaani imeharibika ifai yaani hatay laki sita nikuwa analalia wapi sasa imepata milioni mbili na laki sita okay najua hamtaki haina shida wala iwalaimi mi, mi naongea tu aza nitawalazimishaje kwa sababu hamtaki haina shida najua wengine mnapata mawazo kwamba sasa matatizo akiishi ya kishia, mchungaji ntaishije na mii nimezoea matatizo <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> tuendelee haleluya kwahyo anasema utakumbukat utak kumbukeni kwamba m- nasema aamimi mungu ndiye akupae nguvu anapozungumzia nguvu ya kupata utajiri maanake ni kwamba ndani mwako inaingia pawa sasa hii pawa ni pawa ya namna gani kumbuka pale msaraa kumi na saba anasema usije ukaseme ni nguvu zako na uwezo wako ndo umekupa utajiri bali utakumbuka kamba ni mimi mungu ndiye ambaye nimekupa nguvu za kupata utajiri ili kuonyesha kuwa bado mimi ni mwaminifu kwa kitu ambacho nlimwapia abrahamu do maana w loan so alauwa ajianawamba una rsaumu mwingine mngine anima mwalimu mbona huku ah, isaac mbona huku ni kama mbozi mbozi, mbozi. Kawa, tamizi, ya, watu, na na mbozi mbona sasa watu wana hmm? nini kwenye eh? s nikmbami nini aaouayshinini lakini huu ukambausinonenda mpaka singida eh? unajua kuku karibu wote tunaokula dar s salamu wanatoka wapi singida na siku hizi mwheshimiwa kiduma na chama chake <laughs> amewapelekea makao makuu dodoma kwaiyo dodoma sio mbali ni hapa tu kwao matumbo na midomo ya kule imeongezeka kweli kufuga kuku kibiashara kweli Chakula, ni na chakula ni watu tuendelee kwenye kuelekea hapa kwa hiyo studenyeiwhyoanasema kumbukeni si sindio bad utamkumbuka bwana mungu wako maana maanandi kupae nguvu za kupata utajiri nguvu za kupata nini nguvu za kupata nini okay ukiwa na nailo kwenye sikio kwenye kichwa zakaria tuendezakaria nikuonyeshe mambo hapa wamba kaa mkao kuchapika sio sifa zakaria nne sita anasema hivi akajibu akaniambia akisema hili ndilo neno la bwana kwa zerubabeli kusema si kwa uwezo wala kwa nguvu mungu alikwambia usiseme nini utanyiri napata kwa nini kwa nguvu zangu na nini na uwezo waku wansema sio kwa uwezo wala sio kwa nini kwa nguvu Ehe? E? bali nini bali ni kwa roho yangu asema bwana wa majeshi kwa roho yangu asema bwana wa nini okay kwa kwaya anasema naweza kupata utajiri kwa kutegemea baraka ambayo ni nguvu ya nani nguvu ya nani nguvu ya mungu si sindioe sawa e? na hii nguvu ya mungu imepewa jina ingine inaitwa nini roho mtapokea nini mtapokea nini atakapokuja nani roho mtakatifu wapi juu yenu ufalme wa mungu sio ni katika nini katika bla bla ni katika nini pawa katika nini nguvu kwao tunazungumzia pia ufalme wa nini ufalme wa mungu sawa ama si sawa sasa angalia uo mstar anasema nani amesema hayo aliesema hiyo kauli ni nani zakaria nesit aliesema hiyo kauli ni nani aliyesema hiyo kauli nani aliyesema hiyo kauli nani aliyesema hiyo kauli nani aliyesema hiyo kauli, kauli, kauli, kauli, kauli nani asante sana mungu wakupe tano aliyesema hiyo ni bwana wa majeshi jifunzeni mungu akitokeza akasema kwamba mimi ni, ni yehova hire ni mungu ndiye ninayekupatia akasema mimi ni yehova rafa mimi ni mungu ni kuponyae akasema ii ni yehova nisi anamaana anavyotaja jina lake kwa namna fulani maanake anasema kwamba hii kazi haifanyiki kawaida hii kazi ni vita kwaio mimi bwana wa majeshi nasema nakuja na roho mtakatifu na nini na ufalme wangu maanaake naingiza malaika wa vita kazini maana wewe kuwa tajiri katika ulimwengu ambao ibilisa akiwa ameukalia si nyepesi hiyo hii ni vita tunaipiga anasema no, asema, asema bwana wa majeshi na wakristo awaelewi hiki tu na karibu mara zote anapozungumzia anasema habari ya fedha na uchumi anazungumzia bwana wa majeshi kama uamini moja nikuonyeshe twende malaki tatu atuzungumzie fungu la tu usianze kupanic maraki tatu nianze ule na msara wa kumi anasema hivi leteni zaka kamili galani ili kiwemo chakula katika nyumba yangu mkanijaribu kwa njia hiyo asema bwana wa majeshi kwa nini anapofika kwenye eneo la uchumi fedha na uchumi anajitambulisha kama bwana wa majeshi kwa nini kote ikifika kwenye eneo la fedha na uchumi asema bwana majeshi sababu ni vita ulimwengu unakuchukia na kama ulimwengu unakuchukia mfumo wa fedha na uchumi wa ulimwengu unakuchukia kwao lazima huja na serikali ambayo ina nguvu ina mamlaka kuliko hiyo iliyoko ili uweze kufanikiwa na inapokuja maanae a malaika wa vita watatangulia mbele kutengeneza njia hivi niwe mnasomaje bibilia okay tenda kutoka kutoka kutoka ishiri na tatu ishirini angalia anavoambea ana waisrael to... <laughs> kuhusu to... kuingia kanani anasema tazama mimi nimemtuma malaika aende mbele yako ili akulinde njiani na kupeleka mpaka mahali pale nilipokutengezea jitunzeni mbele yake mwisikie sauti yake wala msimtie kisirani maana hata wasamee makosa yenu kwa kuwa jina langu limo ndani yake lakini ukisikiliza sauti yake kweli na kuyatenda yote ninenayo mimi ndipo mimi nitakuwa ni adui wa adui zako na mtesi wa hao wa kutesao si kutesaa sindio eh? kwa kuwa malaika wangu atatangulia mbele yako na, kufiki, na kukufikisha kwenye mwamori na mhiti na mperezi na mkanani na mhivi na myebusi nami nitawakatilia mbali sindio ao baadayake naseanakupa malaika aende akakugie kwenye chi enye asali nini zile nyumba alizozikuta ambazo hawajajenga wao zimeja vitu vizuri na yale mashamba ambayo alikuwa hawajalima wao wakati wa mavuno yote ile ilibidi vita ipigwe. okay nikuulize swali umewe kujiuliza mungu anawambia israeli zungukeni ukuta wa yeriko siku saba alafu zungukeni staki mtu aongee chochote nyie amwelewi miji ya zamani miji ya zamani ilikuwa imezungushiwa kuta zile kuta zilikuwa ni pana ili jengo mlilokaa hapa fanya mara nne ndo upana wa ukuta kule juu sio tu kwamba kuna watu wana upinde na mishale sio tu kwamba kuna watu wana mikuki walikuwa wanatumia mabomi ya lami zamani lami inachomekwa an yani matambara yanachomekwa kwenye lami alafu moto mnarushiwa alafu unao israel wanazunguka siku ya kwanza hawa watu wa wayerio hawatupi mshale hata mmoja inawezekanaw na wakati wanajua kabisa hizrole wamekuja kuwanyanganya nchi yao siku ya kwanza siku ya pili siku ya tatu siku ya nne siku ya tano siku ya sita siku ya saba ule ukuta wanasema ukuta ukaanguka lakini ukisoma kwenye historia ule ukuta ukuanguka ukuta ulizama chini mwanadhani nini kilizamisha ufalma wa mungu yule malaika unaumwe malaika mmoja naenda kwenye ile jiwa iliokuwa imezuia kaburi ya yesakana akachomua akapiga kule kwaiyo nawa wateremka vijeba toka mbinguni wakakalia ile ukuta ukuta ukateremka pya sijuu kaa nanyelekuzungumza ka anasema usitegemee nguvu zako wala uwezo wako tegemea nguvu zangu ambaye ni roho mtakatifu tegemea na ufalme wangu ufalme wangu ukija habari ya kuwa tajiri ni uhakika tu kwa sababu hii ni swala la vita <tipulis> inayaleweka, inayaleweka. Ala, baada ya kusema hayo turudi hapa baraka inatenda kazi kwa imani chini ya uongozi wa roho mtakatifu tulisema imani ni nini ni kushawishika kabisa mnakumbuka yeah. eh? yeah. imani ni nini kushawishika kabisa mm. kwamba nini bwana yesu anaonanetukaanzi ttuikumbushe nikimwamini yesu napata zawadi ya nini yeah, imani. zawadi ya imani nanipatia nini haki haki ya nini ya kumiliki hicho ambacho nakitaka si sindio jamani yeah. sawasi sawa yeah. sawasi sawa yeah. sawasi sawa yeah. nakumbuka li kuambia neno wokovu ni neno la kiunani linaitwa soteria na wakati mingine daakuta wanazungumza wanatumia neno sozo lakini yote hayo maneno mawili yanamaanisha kuponywa kufunguliwa kuokolewa kukombolewa yani chochote unachokihitaji kutoka kwa mungu anavyokupatia ndo hayo maneno na kamata na nabibilia inasema dani katika matendo ya mitume nne mstari wa ngape wa kumi na tatu anasema ha, kwa maana hakuna jina lingine chin, chini ya nini ya mbingu tupasao kuokolewa kwalo isipokuwa jina la nani kwa hiyo kwa jina la mtu mwingine yeyote jina la abrahamu alikuokoi jina la yakobo alikuokoi wala jina la isaka ndio maana katika agano jipya ukisoma katika nyaraka za mitume hakuna sehemu hata moja walisema kwa mungu wa abrahamu isaka na yakobo hiyo ni lugha ya gano la kale hukutana na mtumishi asema nakwambea mungu wa abrahamu na mungu wa isaka na yakobo juo huyo amepita iko nyuma ya wakati zaidi ya miaka elefu nne sisi tunasema mungu na baba wa bwana na mwokozi wetu yesu kristo kwa sababu sisi tumeingia katika uhusiano na mungu kwa agano la nani la yesu kristo sio la abrahamu saka na yakobo lakini kwa kasa sisi ni wa kristo then haki zote za kristo kutoka kwa nani abrahamu tunazipata kitu nabos kwa yu, kama ndiyo hiyo kama ndio hivyo na sisi tunafanya makosa makosanani hey, vipi anasema yaani n- n- n- annamwangalia na- mungu namtumainia mungu ambao ni sahii ambao hata nani kwa waganga u... wa kenyeji unajua waganga kenyeji na no, wanamtaja mungu asante silio silio hata wale wengine awafanyaga mazoezi wanamtaja mungu sana naye naam lakini mungu amesema umawa kujua kwa nini ni wakristo tena wakristo waliokoka ndo wanaweza kuponya wagonjwa wanaweza kukuza mapepo na sio wengine wote duniani wayahudi pamoja na kwamba wanatorati awezi kutoa pepo na nawa wakitaa kutoa pepo wanaanza oh, matomola kaja mwenye oh, matomola kajamenye <coughs> <coughs> hapa tukija tunasemaje katika jina la nani chapa nini halafu anafaya nini miaka hiyo naanza kufkuza pepo toka katika jina la yesu mapepo mapeo kaniachahy kwa mara ya kwanza nikayaonea huruma yakasema haya bana tunaenda bana yani yaani kwa kweli karibu niambie kaeni kidogo ab <laughs> kwa kwao anasema hakuna jina jingine tupasalo kuokolewa kwalo caskia tuliona hivi matayo tishisaba hadimepotezada hia ti akini japotea a kitu yesu alipokuwa akipita kutoka huko vipofu wawili wakamfuata wakipata sauti wakisema uturehemu mwana wa daudi sindio naye alipofika nyumbani wale vipofu walimwendea yesu akawaambia mnaamini kwamba naweza kufanya hili sawa wakasemaje naam na, bwana akasemaje ndipo alipowagusa wagusa macho akasema kwa kadiri ya imani yenu mpate macho ayo yakafanya nini yakafumbuka nini kimetokea pa wakapewa nafumbuka Ayol... mnaamini naweza kufanya hili wakasemaje ndiyo wakapewa nini zawadi ya imani imani ya nani ya yesu kristo hiyo imani ya yesu kufanya nini kufungua macho yao lakini tunafahamu ili muujiza ama mat... kizirika, katika damu na nyama lazima wa wa vitu vingapi nini nini nini nini na nini? Imani na nini? na na na imani nguvu nguvu ya mungu na wa mungu ufalme ni katika nini? Nguvu. Na ili na wewe utajiri ambao mungu amekupa ni wa kwako uweze kudiia katika damu na nyama unahitaji nini imani pamoja na nini na nguvu ndiyo nguvu ambayo tayari unayo umeshapewa sema inachapa usingizi humo ndani mwako ngoja nikufundishe kitu moja nitafute luga ya kuelezea vizuri chukulia nataka nguvu ya mungu iende kwenye hii spika kusudio langu kwamba ndani ya moyo wangu nasema y kwamba nataka nguvu ya mungu iende pale sawa ilo kusudio langu ndio litakalobeba imani sawa kwa hiyo kusudio langu nd nasafirisha nini imani kupeleka wapi sawa na imani ndio inayosafirisha nguvu ya mungu kwa hiyo usafiri wa nguvu ya mungu ni nini imani na usafiri wa imani nini kusudio langu ndio yeah. maana nikiekea mkono mtu hapa alafu yangu ikaamia kwa yule jamaa kule pawa iendi hapa itaenda kule ambako akili yangu imeamia anlesi yeah. ndani mwangu ndio nimeamua kwamba naachilia pawa hapa naachilia na napawa kule sawa yeah. sawa si sawa kwa hiyo waliposema naamini kwa hiyo imani tukasemanni imani ni kushawishika kabisa kwamba mungu anao nini uwezo wakufanya nini wa kufanya hilo jambo ambalo nataka alifanyi na kwa safarihii kwa katika nini imani ni kushawishika kabisa kwamba yesu anao nini uwezo wa kufanya hilo jambo tuko sawasawa lakini pia tukaona kwamba hiyo lugha hiyo tunaesoma hapo ilikuwa ni lugha kabla ya nini kabla ya msalaba baada ya msalaba wa yesu kristo lugha imebadilika sio kwamba naujiuliza naamini kwamba yesu anaweza kulifanya hili swali linakuwaje je naamini kwamba yesu kristo amekwisha kulifanya ninapoamini kuwa yesu kristo amekwisha kufanya napewa zawadi ya nini ya imani je naamini kwamba kupitia yesu kristo nimekwisha kukombolewa kutoka katika laana ya tarati ndiyo je ninaamini kwamba nimekwisha kutolewa katika umaskini je ninaamini kwamba nimekwisha kuponywa nikikubali kwamba tayari nilishapona napewa zawadi ya nini ya imani itakaosababisha nguvu ya mungu itowe uponyaji katika ulimwengu wa roho ilete katika damu na nyama mnyama tunaelewana ama tuelewana inakuja kuja ama ikuji eh? ndio maana lazima na- lazima ukubali kwanza kwa kupigwa kwa yesu kristo mimi ni nil, wakati uliopita nilipona lazima ukubali lazma ukubalbaamaumivukaa na maumivu yako mpaka unakufa kubali kwanza ndo utaratibu wa ganojipe unavyosema sawa Amasi, okay sawamoja nikueleze bwana yesu wasivie bwana yesu wasifie okay sababu so, akatuletea spike apa sindio akaleta na mike alafu ananipa naambia staki mike tatumia chupa kwakola kuongea kwa anaambia tumimi naambia staki mik ya nini chupa kwa kwakola inatosha wangapi wanajua hata nikifunga miaka mitano kwa kakola, ungele, yo speak up. kwa na sasa na nawee mungu anakupa utaratibu anasema katika gano jipya kubali kwanza tayari ulishaponywa alafu ukikubali kwanza utapewa imani itakaosababisha nguvu ya mungu ilete uponyaji katika ulimwengu wa roho uje katika damu na sitaki nasikia hivi siwezi kukubali okay endelea naliniauaieiwabid no problem aendelea ndo utaratibu ambao mungu ameweka bwana yesu asifie unajua ili uweze kutumia umeme lazima ufuate kanuni zinazoongoza umeme usipofuata kanuni zinazoongoza umeme upate matokeo napeleka sori mbili kuliko zote moja inahuzunisha ningine nachekesha tukiwa nasoma shule ya sekondari morige sokoine kule mwondui kuna mlinzi mmoja wa shule a kawasaki kawasaki akapata ufunuo ni tanesco akaenda kukata matawi ya mti kupunguza kwenye nyaya za umeme zile kubwa lingine kwenye nyaya akapata kwa kesho yake wote tukua tumekusanyika nyumbani kwake kwenye msiba ni tanesco ndio alimua naani amemua ujama ujinga wake nmevaa nini umemuua mzee mngine apapo mwondultwa mzee musa fanya biashara alikuwa analimbwa ukiliona kama simba alafu waa waumema ukaanguka yule mbwa akapita siku hiyo akakanyaga anajua mwenyewe alivyokanyaga umema ukamtekenya hey. mbwa ana akapiga <coughs> akagusa <sena>. hii ah, <coughs> kitu ujinga akaamua ukamtekenyambwa nasia bgkonma kugatwuiski <coughs> <Tuliskiatu. tose> mbwa akapa ju alivoteremka chini anatoa moshi kwenye mdoma ayuo nani ameua mbwa tanesco kilichohua mbwa ni nini ujinga tunaweda sawa kwao na mungu naye amekupa utaratibu anasema katika agano jipya kila kitu kinapatikana kwa mchanganyiko wa imani na nguvu yangu nguvu yangu ambayo inapatikana kupitia roho mtakatifu kupitia ufalme wa mungu na nimekupa pia nguvu ya kupata utajiri lakini hii nguvu ilioweze kutenda kazi kwa niaba yako hii nguvu inaingizwa kazini na imani na imani iko hivi imani lazima uamini ukubali kwanza sindio lazima ukubali kwanza kwamba tayari kupitia yesu hicho unachokitaka kilishatendeka ukishakubali unapewa zawadi ya nini ya imani alafu hiyo imani sasa unaingia kazini inaeleweka eleweki inaeleweka eleweki okay ok jatona kaa nanyelewa kweli yaani tutafurugana hapa furugana hapa wapendwa mpaka tueliwani eh. sawa hmm. haleluya haleluya <laughs> <laughs> tediagaletia mbili ishirini mambo mazuri haya mefika karibu tunamaliza wagalatia eh? <laughs> mm. mbil ishi0 anasema hivi paulo nimesulubiwa pamoja na kristo lakini ni hai wala si mimi tena bali kristo yu hai ndani yangu na uhai nilio nao sasa katika mwili ninao katika imani ya mwana wa mungu paulo anasema kwamba sasa hivi sisi tuliozalewa mara ya pili tunaishi kwa kutumia imani ya mwana wa mungu sawa sawa si sawa sawa, sawa si sawa. sawa sawa si sawa ntafutantafuta yn ntafuta engo yani ili liweze kuelewana okay tende hivi kwa <tipa> kwoo naishi kwa imani ya nani kwa imani ya nani kwa imani ya nani unayo imani ya nani kwa nini umepewa hiyo imani ni zawadi kwa ajili ya nini uweze kuishi unajua ili uweze kuishi nini ninapotumia imani unaweza ukaizungumza kwa sura mbili sura ya kwanza kwamba hii imani ni ili imruhusu kristo alioko ndani mwangu waishi kupitia mimi au hii imani i kwa ajili ya kuniruhusu mimi niishi maisha ya kristo hapa duniani nipate matokeo ya kristo hapa duniani sasa wewe una tatizo la imani imani unayo biblia inasema wazi petro anasema imani yenye thamani imani moja na sistim watu wote waliokabidliwaomvitu hivi jesome hrakaraka tuingize tuingize top topgia hapa petro bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe sana asifiwe kweli kweli bwana yesu tede petro wa pili malango ya kwanza petro wa pili mlango wa kwanza mstari wa kwanza anasema simoni petro mtumwa na mtume wa yesu kristo kwa wale waliopata imani moja na sisi yenye thamani katika haki sio hali katika haki ya mungu wetu na mokozi yesu kristo kwa kwaiyo petro anasema watu wote wamepata imani moja na siti yenye thamani mwambe jirani yako imani yangu ni kama imani ya petro na imani ya petro ni kama imani ya yesu na imani ya paulo ni kama imani yangu mimi mwambie jirani yako huna tatizo la imani mwambie huna tatizo la imani twende tendeyuda yuda mlango wa kwanza mstari wa tatu anasema wapenzi nilipokuwa nikifanya eh, bidii sana kuwaandikia habari ya uokovu ambao ni wetu sisi sote naliona ime nilazimu kuwaandikia ili niwaonye kwamba mishindanie imani waliokabidhiwa watakatifu mara moja asa imani mara marangapi mara moja kwa hiyo kwa kuwa unamwamini yesu kristo wewe unayo imani ya nani ya yesu kristo na kazi hiyo imani ya yesu kristo nini ni kuelekeza nguvu ya mungu kule ambapo unataka iende sawa sawa sawa si sawa sasa asanahata ananing'inia apo nitayafunga sahivi apeemahal asamoja nikuelezee kidogo kuhusu hii imani kidogo tu kidogo tu kiduchu mwenzie mwenzimoja ueleziwe kiduchu kuhusu imani luka kmi nsba mitume wamemuuliza bwana yesu swali la kizushi wanasema natakiwa ni ndugu yangu mara ngapi marangapi sindio eh? bwana yesu akawaeleza akawaambia msamehe saba mara saba ndani ya siku kwa lugha nyingine msamee mara arobain na tisa ndani ya siku moja akikosea akikuomba msamaa msamee akirudi eka kumi baadaye ako aomba msamaa msame akirudi masamawili baadaye akakosea akaomba msamaa msame mpaka mara arobaini na tisa ndani ya siku moja mitume kwa kuwa walikwa kama sisi wakasema bwana tuongezee imani sindio maanake na, na kuna watu wengine ni kero kweli kwelikweli kwao wakasema bwana tuongezee imani mstari wa mstarwatan mitume wakamwambia bwana tuongezee imani anamwambia sit bwana akasema kama mngekuwa na imani kiasi cha chembe ya radali mngeuambia mkuyu huu ngoka ukapandwa wapi baharini nao nini a sasa kwa bahati bahatimbayo mstari wa saba tafsiri za kiswahili zimepotosha zime kidogo sawa kwa ki kwa sababu kwenye ya kiingereza mfano new king James version huo sabaukkwenye wa oaa saba unaanza na neno neno end na na na na na tuko sawa kwa ya ya kuanza lakini tuanze na nini hivi na. mitume bwana bwana tuongezee imani buwana, na imani akasema kama kiasi chembe radari mani baharini geambia ungewa na na ni nani, na, ni nani nawayo inamana entensi bado nini naendelea na ni nani kwenu mwenye mtumwa alimae au wachungae ng'ombe atakaye mwambia mara arudipo kutoka shambani njo upesi kesi ule chakula je hata mwambia nifanyie tayari chakula nile jifunge unitumikie hata nikiishe kula na kunywa ndipo nawe utakapokula na kunywa bwana yesu nini anasema imani ni mtumwa wako imani ni mfanyakazi wako kazi yake ni kwenda katika ulimwengu wa roho kushirikiana na nguvu ya mungu na kuleta hivyo vitu vije katika ulimwengu wa damu na nyama kwahiyo anasema usiruhusu imani yako ikakaa bila kazi na wala usiionee huruma ukiifatika kazi moja pachika na kazi nyingine pacika na kazi nyingine sawa sema imani ni mfanyakazi wangu wa kuniletea vitu kutoka katika ulimwengu wa roho kuja katika ulimwengu wa damu na nyama nikihitaji kitu katika ulimwengu wa roho natakiwa ni mtume imani sindio kwa mfano tuliona umebarikiwa kwa baraka ngapi zote za rohoni lakini pia unahitaji baada ya hivyo vitu na vihitaji wapi sindio unajua hela ulionayo rohoni haikusaidii mwilini aleluyaama tumwangalie kidogo huyu imani ni mfanyakazi wa namna gani si mfanyakazi wangu wa namna gani na uzuri nauzurihuyu jamaa anajuwa mitaa yote ni mfanyakazi wa namna gani sasa kabla ya kuzungumza hapo kwanza mstari owanzaapomsarwa sita anasema bwana akasema kama mgekuwa na imani kiasi cha chembe yaradari mngeuambia nini ngoka ukapandwa api baharni na nini toka okay. toka nenda kule kama uwezo wa baharini ukaenda wangapi wanaona naweza naweza nikaita ukaje tunakubaliana tunakubaliana tunakubaliana okay good bwana yesu ai bwana yesu ase elfu kumi imetengenezwa na nini ah, yes, na karatasi tunakubaliana ama sio karatasi karatajio aleluya yesu ni bwana sikuwa nimeita upepo niliuwa natoa tu haleluya ha? haleluya wanafanya vitu vyao yesu ni bwana moja mbili tatu tunajaribu tunajaribu tunajaribu tunajaribu haleluya haleluya hapa bwana tapingtuendelee bwanaesoi kwa hiyo elfu kumi imetengenezwa na nini na karatasi na karatasi inatokana na nini na mti kwa hiyo kama unaweza ukawambia mti go ukago je unaweza ukaambia karatasi inaenda eh? okay karatasi karatasi karatasi karatasi itaenda itakutii kama kama naweza naweza naweza nikaambia nikaambia nikiambia ikaenda je iiil kumi nyaaa naamka asubuhi nasema katika jina la yesu kristo baba naeua kwaajili mwangu sasa hivi uta fedha popote pale lio naamuru shilingi laki tano e kwaa ambaye na kuonekana chizi no problem lakini yesu alizungumza na nini alizungumza na mtini akazungumza na upepo akazungumza na bahari akazungumza na maiti vyote vikamsikia vikamtii kwahio kwali unashangaa mi nikizungumza na mshiko weona aibu tu hmm? pesa jo u aiji <laughs> alisema anonyonea ivu mbele ya wanadamu si imani ni force ni nguvu ni kama vile ambavyo ni nguvu ya mlipuko danamabaruti sindio sawa nikichukua baruti nikatega watu wakanyona wakati natega baruti hapa alafu ichochoi nikakisambaratisha baadaye ukija ukijaaoa serikalia naniamebomoo watasema gali, si sindio hivi ni mimi ama ni baruti barutinamebomo si? kwao ulipewa imani hiyo fosi ya kuleta mambo yatokee kwa anasema ukiwambia mlima ngoka nangoka mti toka unatoka hata moja tuangalie huyu huyu imani huyu huyu huyu ambaye ni force ni nguvu ni nguvu ya hatari kweli kweli tumeambiwa ni mtumishi kwao yendo nayemtuma kubomoa kazi ambazo nikimeta na mtumao oh, haeluya sendio zile ngumu ngumu za ajabu jabuajabu naambia endio ama seivu imani hiyo wewe unayo na mimi ninayo labda tofauti kati ya mimi nawuyo mimi natumia ya kwangu ya yakwaku kwa umeipaki chini ya kitando ndo maana imechoka kwelikweli wangapo wanajua huu mkono nikiuweka kwenye weyenikiuning'iniza kwenye kitambaa nisiutumie baada ya miezi mitatu unakuwa auna kazi imani yako ndani ya wako kazi oaaako eanio wakatiumeikakuaa mani yakotee matayo kumi na saba tuna story hapa wanafunzi walijaribu kutoa pepo ikagoma mbona bwaumbona mbona tuweza kumtoa msar wa e ishirini yesu akawambia kwa sababu ya kutokuamini kwenu Najua tafsiri tafsiri nyingi zinasema sababu ya upungufu wa imani tafsiri ni mbovu pungfuwaanibwezi ukasema kwa sababu ya upungufu wa imani halafu halafu kwa kwa kwa imani ndogo sababu sababu ya ya ya ya nini ya upungufu. Ya nini upungufu kutokuamini because of your anasema hivi kwa sababu amin nawaambia mkiwa na imani kiasi cha punje ya haradali mtauambia mlima huu ondoka hapa uende kule nao utaondoka wala halitakuwako neno lisilowezekana kwenu kwao mwanawazi anatuambia imani ni mfanyakazi wa namna gani anasema imani ni mfanyakazi ambaye anaweza kufanya mavo mangati mambo yote sindio ndiyo anasema wala hakutakuwa na jambo lisilowezekana kwenu likupa mfano hapa nikitia baruti kwenye watauliza nani chookisabaratika wataulizanani yameboa tanni yebomoa ya urumaa lakiniukeli alibomoa nani na yesu anasema ukiwa na imani yote atauwa nafanya nini kwa sababu gani imani na uwezo wa kufanya mambo yote sawa sawa si sawa sawa saasaa si sawa, sawa, si sawa. sawa, si sawa sasa shida inakuja hapa na naanza kuchanganya gia sasa anaezasi watu wengi wakituma imani yao kazini hawaipi muda wa kutosha imalize ile kazi huwa wanaiondoa kazini kwa sababu anakwambia imani inaweza kufanya mambo mangapi ukiachilia imani mgonjwa wapone maanaake ni kwamba imani haiwezi kutulia mpaka hu mgonjwa wapone sababu pekee itamsababisha mgonjwa imani simponye ule mgonjwa ni utakaita mfanyakazi umwambia rudinakhita hukuidiobnjukaa namfanyakaz na umemtuma shambani anapalilia alafu ukamwita ukaambia hiyo kazi sidio njo tedo ukanyweshe maji ng'ombe wangapa ukifika kuskajenu kuta shamba alijamalikakulima utapiga kelele kwasababu no ulimwabia ache nakupiga kelele akwambia nyambeani ache kwaio na ni ninyi huo mnatuma imani yenu kazini ikiwa iko biza inashughulika mnaiondoa kazini hamuipi muda wa kutosha ikamilishe ile kazi sema imani ni mfanyakazi wangu mfanyakazi anayeweza kutekeleza mambo yote hakuna jambo lolote ambalo mfanyakazi wangu anayeitwa imani ambaye hawezi kulifanya anafanya kila kitu hakuna ambalo hawezi kulifanya everything chochote kile doesn't matter chochote kile yaani nakuakishia unaweza ukasema katika jina la yesu kristo ule mlima na uamuru usambaratike inaweza isitokee leo usiku ala kesho asubuhi alafu ukakaa miezi mitatu minne mitano baadaye mora mna mlima Brrr, jeshi, wae, filo, mmm, mmm, badai, mlima unataka uondoke kwani unaondolewaje wae baadae ukashangaaataaadamboekaa kngoya okay. tuchanganye gia sasa sasa tunataka kuingia ko tukiamini kwamba tayari yesu alikwisha kulifanya hilo jambo tunapewa zawadi ya nini ya imani kwa hiyo imani natakiwa itumike ni mfanyakazi natakiwa itumwe iende wapi kazini kwa sababu gani kwa sababu tea yakobo mbili ishirini tutafika tu mbili ishirini anasema lakini wataka kujua wewe mwanadamu usie kitu kwamba imani pasipo matendo haizai kumbuka alikwambia imani ni kama punje ya nini ya radali kazi ya mbegu nini kuzaa sawa si sawa sawa si sawa kao anasema imani usipoitia kazini mbegu ukiichukua ukaitia ndani ya ndoo ukaweka st nazalisha esigei ukitaka ialisha unaipelekawa na we ukitaka imani yako wapi naipelekawapi je baba yesu abrahamu hakuhesabiwa kuwa ana haki kwa matendo yake. matendo hapo alipomtoa isaka mwana, mwanawe juu ya madhabahu waona kwamba imani ilitenda kazi pasipo pamoja na nini na matendo yake na ya kwamba imani ile ilikamilishwa kwa njia ya nini yawa anasema imani inatenda kazi pamoja na nini na matendo yako na hiyo imani inakamilishwa na nini na matendo yako kwa lugha nyingine unapomwamini yesu kristo imani uliopewa ndani mwako inahitaji ipate action ipate matendo ili iingie wapi kazini na ili iweze kukamilishwa ikomae iweze kufanya kazi yake vizuri bila kuiachiria ienk okay. taratibu nikupe mfano mmoja si sindio chukulia nimedondoka pup mkapepea daktari anakuja naangalea anasema urumagadi ananja hajala wala hajanywa maji sawa no. mpepeeni atazinduka lakini asipopata maji ndani ya sali moja anaondoka mnanipepea naamka nika mtuka nasema ate umeambiwa unywe maji usipokunywa maji moja likipita tunakupoteza mnanipa maji nasema urumagadi unaamini kwamba ukinywa maji utaishi nasema nasema naamini kabisa nitaishi yani, tena tena ngoja ni ni ushuhuda yani, kuna jamaa changamoto changamoto kama hii. Alafu, changamoto kama hii maji tena haya, ni yani, maji haya mengi hapo kidogo yani, akaishi akaishi mpaka leo yuko yuko, yuko yani, yani, mungu mzuri muna. unajua pia katika yakobo, nale, pia katika katika yakobo unafahamu kunywa basi nitakunywa m- ngoja m- kmai ni kabisa ko na chonga saa limepita sipo swali niliamini kuwa nikinywa maji nitaishi ama sikuamini boda nimekufa eh, eh, kama niliamini kwezak nifaa nini nichukua atoa nini ya kuchukua maji nini message hapa wapamnajifunzaoabibiliamainanyeyukanachemkanwktaytweguaoawsema imani inachemka oh unawaka moto sasa oh wengi huwa mnaogopa kuchukua inaanza kwa imani inafanya kazi na nini na matendo na hiyo imani inakamilishwa na nini na matendo imani ambayo haijaingizwa kazini haina faida mfano mwingine mzuri ni huu huko babati mjini njaa imekuuma kweli kweli si sindio alafu unaenda sokoli mfukoni una shilingi lakimoja unasema moja, moja niangalie labda siju nile maembe hapana ni machungwa nile ndizi ama, ama kuna mtu anauza mandazi apa kwahio unaangalia kuna mandazi ndizi chapati samaki wamekangwa vitug unazunguka pale palewee alafu unaondoka ukifika mbao unadondoka unazimia ai ile laki moja imekusaidia kitu kwa sababu hujaitumia si lakimoja imekusadia laki moja ambao hauitumii haina aina faidani karatasi tu inaanza kuwa na thamani pale ambapo unaitumia kama uitumii ni karatasi na nawewe imani ambao auitumii niakusadi sawa sawasi sawa, si sawa sasa sawa. sawaasa ntachomeka tumetaka kuona kwenye matayo kumi na saba ishirini ansema ukiwa na imani mangape anaezekana yote anasekana. Semani, na imani? yote, yote sikiliza kitu anawezekankwa naawanpwanajuabraia kumi na moja s anavyosema inasema pasipo imani haiwezekani kumpendeza nani mungu kwa maana wale wanaomwendea lazima waamini kuwa yuko na kwamba uwapa sawabu sasa swali linakuja nitajuaje kwamba niko kwenye imani ili niweze kuchukua hatua maake idinawasumbua hapo sawa nataka nikupe formula nyepesi kabisa sema pasipo imani haiwezekani rudia tena rudia tena okay sema nikiwa na imani yote anawezekana rudia tena okay kwa hiyo maanaake nini pasipo imani kama imani yangu haijachemka vya kutosha nikiangalia jambo nitaona aliwezekani sindio nikiangalia ona aliwezekani ali labda vipi kuhusu si kufufua mai eh? kuombea mgonjwa nanani sindio sawa sawa si sawa lakini ikitokea nikaona naweza kunyenyuka maanake imani iko tayari kuingia kazini pasipo imani haiwezekani nikiwa na imani yote anawezekana kwao nikitoa kwenye kuona haiwezekani nikaingia kwenye kuona inawezekana e ni wakati wa kuachilia imanu yeah. sawa ndio maana nitaenda kwenye bibilia kusoma neno la mungu nitaanza kurudia mafundisho kama haya nitaanza kusikiliza tena ntarudia tena ttautamafundisokama ayatua ruia tnodtnesha norudia kuna kitu kuna kitu natengeneza na ajenaua ituatengeneza ngoma inawezekana gaba na nanyelewa mm. sawa si sawa? sawa okay sasa baada ya kusema hayo twende matayo tunamalizia malizia kwa siku ya leo eleo bado muda mwingi tutaimba pambio nini hmm. matayo ishiri na moja haleluya tuanze msara wa kumi na nane hadi wa ishiri na moja matao ishirinamoja msaro wa kumi nanane hadi wa ishirina moja anasema hivi hata asubuhi alipokuwa akienda mjini aliona njaa wengine wamekuwa wa mjuagi kama es anasikia njaa kao mwheshimia alisikia nini njaa sawa akaona mtini mmoja kando ya njia akauendea asione kitu juu yake ila majani tu akauambia yasipatikane matunda kwako tangu leo hata milele kwa hiyo nikija kwako ngakuta chakula hamna amna mii kaampaka mafuta wa bwana <laughs> de kwa akasema yasipatikane matunda kwako tangu leo hata milele anasema mtini ukanyauka mara wanafunzi walipoona walistaajabu wakisema jinsi gani mtini umenyauka mara tuko sawa tuko sawa tuko sawa koa wameshangaa sasa bwana yesu anawelezea imekuwajekuwaje mpaka mtini ukanyauka ishi moja yesu akajibu akawaambia amin nawaambia mkiwa na imani msipoona msipokuwa na shaka mtafanya si hilo la mtini tu lakini hata mkiuambia mlima huu ng'oka ukatupwe baharini litafaya nini litatendeka sawa ama si sawahii ni habari njema kwa wakazi wa jiji la sasa mwalimu huru magadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio google podcast apple podcast apple youtubegl caspcastegam pamoja na whatsa anapenda kukujulisha kuwa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dimlendi uliopo mbezibichi bondeni jijinidbuk ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu huruma gadi atapunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa huru na, na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbelu itakayoanza saa 11 za jioni hadi, hadi. jiuni h ibada hizi zitafanyika katika ukumbi walnd uliopo mbezibichi bondeni jijini dar dares slam au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari au 78 t a bi arobainina mbiri au sifuri 6t saa tat ta bi arobaini na mbiri kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma hurumagadi kama una ushuhuda ama maswali ama unahitaji kuombewa tupigie simu namba 7645242 au 675242 au tuandikie barua pepe infoat neema na kweli rg