karibu katika mafundisho haya ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la le kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo tunaendelea tuko kwenye matayo shinmoj sawa kwa hiyo bwana yesu amelani mtini mtini umenyauka mara msari wa shinmoj anasema yesu akajibu akawaambia amin nawaambia mkiwa na imani msipokuwa na shaka mtafanya si hilo la mtini tu lakini hata mkiwambia mlima huu ngoka ukatupwe baharini ntatendeka sasa bwana yesu anaanza kutuonyesha namna ambazyo tunaweza tukaingiza imani yetu kazini sawa lakini pia anatuonyesha kitu ambacho kinaweza kikazuia imani yetu isiingie kazini sawa sawa kwa hiyo anasema yesu akajibu akawambia ami nawambia mkiwa na imani msipokuwa na shaka kwa hiyo anasema kuna uwezekano ukawa na imani na shaka kwa wakati mmoja unaelewana imani na shaka kwa wakati mmoja nalipata hap eh? eh? shaka ndio inayozuia watu wasichukua hatua ya imani na kama ambavyo tutaona baadaye shaka pia ndio inaosababisha watu waondoe imani yao kazini kwa iyo shaka inaweza ikakuzuia usichukua hatua ya imani lakini pia shaka inaweza kakusababisha ii ikazuia imani yako isikamilishe kazi na hili ndo watu linawaangusha kila siku bwana yesu wasifiwe bwana yesu wasifiwe tunaelewana ama tuelewa kwao anasema mkiwa na imani msipokuwa na shaka anasema mtafanya sio hilo la mtini tu lakini hata mkiuambia kanatonyesha kuna njia mbili ambazo tunaweza tukaachilia imani tukamtuma mtumishi wetu anaitwa nani imani aende kazini njia ya kwanza ni kupitia action vitendo kwa mfano kama naamini alichosema yesu kwamba utaweka mkono juu ya ugonjwa nao atapata nini afya nikikuta mgonjwa nitaweka nini mkono nikiweka mkono maana nini nimeachilia nini imani imeingia kazini kwa hiyo imani itafanya nini itaelekeza nguvu ya mungu ya uponyaji iliyoko wapi ndani mwangu yene kalete nini asya sawa. sawa ama si sawa sawa si sawa, sawa? sawa lakini pia anasema nikiwa na imani nitauambia nitasema kwa hiyo imani inaachiliwa kwa nini kwa kusema na in infact nikwambie kitu kwenye bibilia imani inaachiliwa zaidi kwa kusema kuliko kingine chochote sawa oja nikupitisha tuanhs ngalip shri namojashiri na moja anasema akawaambia am nawambia mkiwa na imani msipokuwa na shaka mtafanya siilo la mtini tu lakini hata mkiuambia mlima huu kuuambia nini kusema ya kwanza hiyo si okay tende tukaangalia ya pili twende luka kwanza lukakwanza no, kwa ua tuko matayo hapo hapo turudi kumi mbezi na saba bao umeona mda sio mrefu matayo kumi na saba ishirini anasema yesu akawambia kwa sababu ya kutokuamini kwenu kwa maana ami naambia mnawambia mkiwa na imani kiasi cha funja ya dadari kwa kwa sawa ukaaeluyampoupo mupo. mupo watendwa haleluya luka kumi nasaba sit anasema bwana akasema kama mgekuwa na imani kiasi ha chemb aradari mgeuambia mkuyu mara ngapi o tatu imani nachilovanini kwa kusema ukiona bwana yesu anasisitiza namna hiyo jua i kitu ni serious sidio paulo naye anakuja anatambia tenda wa korinto wa pili mlango wa nne mstari wa kumi na tatu anasema lakini kwa kuwa tuna roho ile ile ya imani kama ilivyoandikwa naliamina kwa, nali, nali kwa sababu hiyo nalinena sisi nasi twaamina kwa sababu hiyo twanena mara ngapi hiyo imani nini lakini pia anasema bali ile haki ipatikanayo kwa imani okay navaanini ktukasoma warumi kumi msara wa sit bali ile haki patikanayo kwa imani, okay, imani yanena hivi usiseme moyoni mwako ni nani atakayepanda kwenda mbingunin yani ni kumleta kristo chini au ni nani atakayeshuka kwenda kuzimuni kuzimu yani ili kumleta kristo juu kutoka kwa wafu lakini anenaje lile neno li karibu nawe katika kinywa chako na katika moyo wako yani ni lile neno la imani tunalolihubiri ngapi hiyo kwa nini? kwa kwa imani kusema Kuhu unapata picha gani kila mara unapoongea unapozungumza unaachilia imani kuhusiana na kile ambacho nakiamini yeah. na kwa kuwa imani ni mtumishi wako haijalishi ulichokisema nini yenyewe inatekeleza ukisema kia mungu umaskini utaniua imani inaingia kazini umaskini nashirikiaa na umaskini mpaka ufe ukisema watoto kwa pressure imani inatafuta pree wanaingia kazini wanakushughulikia mpaka ufe sitaka niweze kulipa madeni imani inaingia kazinikuakikisha kwamba madeni yanaongezeka hebu wangali jirani yako amukobi kwenye maisha yako yakomaisha yao anaonyeshan yani. iman umemtuma sanaau oh, <laughs> anasema unaamini kwa moyo kwa kuwa tuna roho ile ile ya imani naliamini na kwa sababu hiyo ndo maana ukiwa na asira ukiwa una uchungu ukiwa na uund usifungue mdomo yani, kama tafuta kanga nguo thtngata mpa maaa ukifungua mdomo ukifyatua imanianaenda kaini nayelewaanyele mpo mpo nwapeleke mali nkawonyesha ni okaona ni anachonga nao nachiyangu yaani mnacholimaliza nacho ni midomo tu Kusana, mchungaji mtumishi mnaita mtume nabii nani siunabiijingajing kama wewe, basi no, kabisa kabisawewe umelala usiku umaoto unakula chakula ukiamka namtafuta nabii naomba nyumbe usiku nalishwa chakula na wachawi okay ale, kwa mecho, chakula kwa wachawi ni nani kwani usione kwamba ni mungu ametuma wa malaika wakakulisha usiku ione jitu luvoaribia akili mi uwonakulaga na mbuzi kuku no problem na hata kama ni mchao amekuja kukulisha walo usikonde bwana yesu anasema hata mkila vitu vya kufisha haviwezi kuwadhuru kwa hiyo ukiamka asubuhi chukua mwiba hapo nje sikiliza onana kusaidie ukiamka asubuhi chukua chukuwa hapo nje simama anza kuchokonoa menosema yaani kuku za leo usiku tilikuwagomba kolikoli yani nakuakishia hawakulishi tena ni laini ukiamka eh, mtume nabii mchungaji limelisho nyama naomba uombe na mimi namba tokatoy kwa maneno yako usikuuo unaofuata wanaanza kukulisha lakini ukiamka aua kamwibakako hapo wanazule awezekaniki kwa sababu <laughs> <laughs> <laughs> yesu anasema hata ukila vitu vya kufisha haviwezi haijalishi umekula kwenye ndoto ama umekula huko macho mafundisho no mengine ni magumu sitaki kuongea lakini miaka mingi nikaenda kwa mtumishi mmoja maarufu kabisa kwenye tansania, kwenye kwenye tanzania enda ama nimeenda uwanjani wapendwa uwanja machomafunomenginmagnafniaend akasema nilikuwa nimekwenda uingereza nretua kwenye huduma kule alafu tutumefia enye temojuas hveno kanzkuiuokukaanza kumba nikakemea meno nikakataa ke- nika siku tatu nzima meno ananisumbua baadaye nikaingia kwenye maombi mbele za roho mtakatifu nikamuuliza kitu gani gani kuna shida akasema nyama nikamuulizakiishayamaulizolishwa enteli walikuwa wametolea matambiko kwa hiyo unatakiwa utubu anasema kuuma baba nini nini siku zote hizo yesu yesu kitu chukisha, si ukifikiri vibaya nini? vibaya vibaya vibaya utaamini na na ukiamini utatenda utapata matokeo mabaya usikubali hata ni kwaounatakiwa tbu a atbu aka yaani yani mateso ya siku tatu nzima we mm. oh, okay, hiyo ya yesu hata ngoma isogelei ama hiyo unateseka siku tatu alafu unaomba toba alafu ndonapona yes. hivi eh? yes. unaona ni digito hivi ni analogana analog, hmm? Ana, analog niaya tobatobabbba toba, toba. abini kilishokisema yesu ama? vitu ni ni very simple nani na nasema kwapi inaachiliwa nini kwa kusema na nikasema nkaseaoja tuangalie mifano michache tukidogo mi, mi, tu kwa sababu si kuanza topic ya shaka inafanyaje kazi nitawavuruga ka sabau stanikiaaashainafanyaje kaintawavuruga lakini daumeishalakini iope mifano ili leo ilimkiaanimchunge mdomo huo hmm. sindio sindiomamashida waj- za mianga hiko <laughs> <laughs> mwenzangu ngumu mbaya haunishindi ujaaunishindi miminakwambia hey mambo ni magumu na hii corona imekuja hivi yaani corona mpaka mifukoni ani hmm. yani hata langu la mpesa lina corona ukitendelea okay, twenda hesabu tenda hesabu mlango wa kumi na tatu hesabu mlango wa kumi na tatu musa ametuma wapelelezi kwenda kanani nchi yenye ahadi nchi yenye asali na maziwa wameenda wapelelezi kumi na wawili alafu wakarudi kuja kuleta ripoti kanataka tuanze na hiyo stori msaruula wa ishirintano anasema wakarejea baada ya kuipeleleza nchi mwisho wa siku arobaini wakaenda wakafika kwa musa na kwa haruni na kwa mkutano wote wa wana wa israel katika jangwa la parani huko kadesh wakawaletea habari wao na mkutano wote wakawaonyesha matunda ya nchi wakamwambia wakisema tulifika nchi ile uliotutuma na hakika yake ni nchi yenye wingi wa masiwa na asali na haya ndiyo matunda yake lakini watu wanaokaa katika nchi ile ni hodari na miji yao ina maboma nayo ni mikubwa sana na pamoja na hayo tuliwaona wana wahanaki huko Tisa. ameleki anakaa katika nchi ya negebu na mhiti na myebusi na mwamori wanakaa katika milima na mkanani anakaa karibu na bahari na kando ya ukingo ya, ya, ya, ya, ya Ko, Kaleb, Kaleb wa yordan kwao kalebu kalebu mawasikilizo wale kumi anajua wanapoelekea sindio wanaona vikwazo badala ya kuona fursa sindio mm-hmm. sawa Sao. vijana wawe yeah. wanaona nini vikwazo badala ya kuona nini fursa najua mitizamo na athiri kampuni moja ya marekani ikatuma wajamaa waende nchi inaitwa australia australia kuna kabila moja wanaita a hao wajamaa ni wananywele kama za wahindi lakini ni wausi kulishinda mimi sawa alafu pua zao inaanzia kenye naaday langu hapa mpaka hapa kwao sura wala wajamaa awavai viatu kwa hao wauza viatu wameenda wawili wakaanza kuzunguka kwenda kutafuta soko la viatu wakwanza akatuma ujumbe marekani wakasema huku watu hawavai viatu biashara hakuna kwao narudi yule wapili akatuma akasema huku watu wa viyatu, viyatu watu hawavai hawavai hawavai viatu viatu viatu viatu viatu viatu nitumie mbili kuna biashara biashara kesho kwa kwa mmoja anasema anasema ya kuuza mwingine nasema, watu wa viyatu, soko ni kubwa mno mpaka iakaeawatuavt itue t iao auaat i wa o ma viatu wewe kiangalia unaonaje haya majamaa yameenda sema kweli nchi asali na maziwa lakini kuna miji tu kutazao zimefika mpaka mbinguni sindio sikiliza hii lakini watu wanaokaa katika nchi le ni hodari na miji yao ina maboma nayo ni mikubwa sana na pamoja na hapo tuniona wana huko 3 kal akawatuliza watu mbele ya musa akasema natupande mara ama tukai, tukaimiliki maana tuwaweza kushinda bila shaka anasema hamna kitu hapo twende chaphap sikia jamaa zako bali wale watu waliopanda pamoja naye wakasema hatuwezi kupanda tupigane na watu hawa kwa maana wana nguvu kuliko sisi hatuwezi kufanya kazii kwa maana ni kubwa kutushinda sisi hii kazi ni kubwa kuliko uwezo wetu si sindio ama bwana yeso sifiwe Amen. ukituambia tujenge ya matofali ya mawe na smenti hatuwezi hatuna uwezo sisi ni masikini ndo hawa wanasema aliyesema hatuwezi na aliyesema tunaweza wote wako sawa ukisema ukisemaauwezi haitawezekana ukisema naweza itawezekana kwa sababu gani alisema siwezi mn ameituma sababu imani inaweza kufanya mambo yote unasema nini amesema tunaweza bila shaka hao wengine hatuwezi wote wawili wameachilia imani alafu wanaendelea thelathina moja <laughs> maliawale watu waliopanda pamoja naye wakasema hatuwezi kupanda tupigane na watu hawa kwa maana wana nguvu kuliko sisi ththi mbili wakawaletea wana waisael habari mbaya sio habari njema habari mbaya ya ile nchi walioipeleleza wakasema ile nchi tuliopita kati yake ili kuipeleleza ni nchi inayowala watu wanaoikaa na watu wote tulioona ndani yake ni watu warefu mno wanasema nchi nawala watu na ukisoma mlango wa kumi na nne anasema taifa zima la israel wakalia usikukucha mapumbavu kabisalweo yani uje unyambie ile nchi nimeenda kuipeleleza inakula watu nigekuliza swali moja tu umesema inakula nini nakula watu ningekwambia simama hapo hapo apoponoja kama fimbo, njipi, njipi. Njipi, njipi. Njipi, njipi. kama kuendelea ningezunguka hapo nyuma ya ya ya kichaka ningetafuta ile ile ningekuja umesema nini na watu watu hujawahi kuona inakula uko hapa wakati umeenda kuingia ndani hiyo nchi wangapo walokole walokole huwa wakiingiziwa uvumi tu ige a kuzungumza kweli ha eliaana ofauti naolokole sikile i kwenye maredio mesia utumbo tuko tukoko nabii nabii sugu tambie nini kimetokea mtumishi mungu mungumimi ni <laughs> ni kwanza sana kule kule kule kuzimu kuzimu kuzimu kuzimu kwa <laughs> apa, kwa hiyo sasa hapa hapa hapa kuja kweli kuna kubwa za mungu nime <laughs> <laughs> eh, mungu nimeshikwa yani, ukashikwa mtumishi wa si watumishi wote wote unaona Sisi, tunawachezea wanafanya kazi kule kuzimu. Yani, tu. <laughs> Kwoni, mimi, tunosik, kazi yaani tu tu mtumishi <tutu> alafu na washirika wake kwa kuwa ni wapumbavu na wajiga kama o wa mtumishi nao wanashangilia <tutu> wakina mama wanarusha makalioija na ushuzi juu wanashindagoja ni kwambeniko serious wanashindwa kujua wakati huo huyu yuko kwa mtumishi sugu kuna mwingine nao ipo kwa mtumishi chaupele na kuzimu na anasema kwamba watumishi wengine wote pamoja na yule sugu ni wakuzimu ila u chaupele peke yake ndo atumwezi na wale waka na wakati huo huo unaenda kwa mwingine nao mtumishi ukurutu naye amekamata kwa na anaa wanachezewa kwa hiyo wote mnashangilia utumbo na awatumia akili every day kila siku kwenye redio ndo utumbwa ambao watumishi wanaeleza eh, eh, kwao ili kanisa nikia eh, wa mungu hapa nikiba eh, mungu hapa eh, anatisha leo nitauza mafuta ya aupako shilingi laki mbilimbili utaona pumbafu kabisa wajinga ndio? Wow. si hawatumia taakili kidogo kujiuliza Okay, ukishasimama ukaponda hapa hawa ile inakula inakula watu okay, watu mbona nyama chumvi unajua wanajiita mtafiti na maswali kiskwauwatuekmonaeamkuwamanyam tunaendelea anasema tau ansanchin chi tulioipeleleza ni nchi nawala watu wanaoikaa na watu wote tuliwaona ndani yake ni watu warefu o nchi inakula watu wanaokaa ndani yake alafu wakaona watu hivi hyani u... e, watu ni warefu hawajaliwa yn yani nchi inakula watu <laughs> lakini wameona watu na wao wenyewe ni watu wawajaliwa wamerudi yaani wagavona ni ufugu tupu tu hapa kisha huko tuliwaona wanefeli wana waanaki anaki waliotoka kwa hao wanefeli tukajiona nafsi zetu kuwa kama mapanzi na ndivyo wao walivyotuona sisi ya panzi ilikuwa wapi ndani ya waisraeli alafu hiyo picha ya panzi ndo wakaiamishia kwa wale wa jamaa sa tukajiona kama mapanzi nafsini mwetu na ndivyo wao walivyotuona sisi sasa moja tunaangalia tukaona yesu alivyoenda nazareti akuweza kufanya miujizo ya mikubwa kwa sababu ya nini ya kutokuamini kwa yakutokuamini kwanazaretinakumbuka musa akuingia kanani kwa sababu ya nini ya kutokuamini wana waisrael wakuingia kwa sababu ya nini ya kutokuamini na sisi tukiingia kwenye kutokuamini maanaake nini atufaidi matunda ya yesu sasa kutokuamini kuto kuto ni nini moja nikupe taswiri nyepesi ya kutokuamini kutokuamini ni kuamini uongo kuhusu wewe mwenyewe kutokuamini ni kuamini uongo kuhusu wao wenyewe jamaa wameamini kwamba wao si wamejidanganya wameamini uongo kwamba wao ni mapanzi mapanzi na kwamba wanaona kama yaani wao na wale wanefei wanaonwaaonaaannwa je ehilo ni kweli mmoja tupozihapa tutarudip kitu tukaangalie wale upande wa pili walewaupandewapiliwaliaonaje miaka mingi baadaye musa ametuma wapelelezi wapelelezi wamekwenda wawili wamefika yeriko tende yoshua mlango wa pili wala wapelelezi wakafichwa na rahabu si sindio akawapandisha darini tuko sawa kwa uo nianze mstara wa sit yoshua mbili sit lakini yeye yani rahabu alikuwa amewapandisha darini akawaficha kwa ma, kwa mabua ya kitani aliokuwa ameyatandika juu ya dari basi hao watu wakawafuata kwa njia ile ienda yordan mpaka e, vivuko na mara wale watu waliowafuatia walipokwisha kutoka wakalifunga lango maanake askari walikuwa na watafutala wapelelezi wawili darini awajalala rahabu tisa akawaambia wale wanaume mimi rahabu yanazungumza kahaba mimi najua ya kuwa bwana amewapa ninyi nchi hii na ya kuwa hofu imetuangukia mbele yenu na ya kuwa wenyeji wote wa nchi wameyeyuka mbele yenu maana tumesikia jinsi bwana alivyokausha maji ya bahari ya sham mbele yenu hapo mlipotoka misri tena mambo hayo mliowatendea wafalme wawili wa, wa, wa wamori waliokuwa huko ng'ambo ya yordan yaani simoni na ogu mliyowaangamiza kabisa na mara tuliposikia hayo mioyo yetu iliyeyuka wala haukusalia ujasiri wo, wote katika mtu awae yote kwa sababu yenu kwa kuwa bwana mungu wenu yeye ndiye mungu katika mbingu na katika ha? nchi chini anasema nini rahabu anasema kwamba sisi wana wa yeriko hawa watu walikuwa upande huu wa ng'ambo kwamba tulivyosikia wakati mnatoka misri mungu akakausha bahari mkawapigwa wale wafame wa amori hakuna mtota mmoja alisaliwa na nguvu wote tukaingiwa na hofu wote tukalegea hakuna likua rasubutu kupigana haya mamapumbavu yameudi kula kasemaji wana kama mmoja maana hakuna hata mshale no ee kumi na tunamalizia tuone imani yao n mstari wa kwanza anasema hivi mkutano wote wakapata sauti zao wakalia watu wakatoka machozi usiku ule kisha wana waisrael wote wakamnungunikia musa na haruni mkutano wote wakamwambia ingekuwa ni heri kama tungalikufa katika nchi ya misri au ingekuwa heri kama tungalikufa katika jangwa hili kwao imani yao nini story ni joshua anawatuliza watu awamsikilizi angalia z se wa st na yoshua mwana, mwana wa nuni na kalebu mwana wayefune walikuwa miongoni mwao walioipeleleza nchi wakararua nguo zao wakanena na mkutano wote wwana waisa akasema nchi ile tuliyopita kati yake ili kuipeleleza ni nchi njema mno ya ajabu ikiwa bwana anatufurahia atatuingiza katika nchi hii atupe iwe yetu nayo ni nchi yenye wingi wa maziwa na asali Stop niwaambieni kitu wapendwa hakuna hata siku moja kwenye hii biblia mtu yeyote alitumwa na mungu kufanya kazi ambaye alitumwa kufanya kazi nyepesi utakupa hmm? mfano michache unaye nehemia ametumwa arudi yerusalemu kwenda kujenga ukuta hana hata shilingi sidi yeah? ukisema mungu amenipa maono maono gani amenambia kwamba nitembee kwa mguu mpaka mamir ajatoka kwa mungu ao maono niya kwako yeah. <laughs> siku zote mungu akiongea na wewe atazungumza kitu ambacho ni kikubwa kuliko uwezo wako ili fanini ili umtegemee na ndo kosa ambalo nikizunguka kwa vijijini nakuta watu wanafanya kila siku bwana yezozive jana nilipata fursa a kwenda kutembelea eneo lenu alalaya nikakuta mmetengeneza msingi sawasawa na saizi yenu aalaya na ka manao hamtaki mungu aingize mkono pale maanake ne mnamudu haleluya wa ni wazotu kwanazani mungu akujua kuna miji tu kwa upande wa pili wakati anawatoa misri bila hiyo mijitu mikubwa wangekutaje mashamba mazuri wale mijitu mikubwa kuwa ni vibarua wao wamemaliza kazi ya kuandalia wakati wa kuondoka kwa hiyo wenye mashamba wamekuja kuingia waekuawakagopauns anasema lakini msimuasi bwana wala msiwaogope wale wenyeji wa nchi maana wao ni chakula kwetu uhuli uliokuwa juu yao umeondolewa naye bwana bwanau pamoja nasi msiwaogope lakini mkutano wote wakaamuru apigwa kwa mawe ndipo utukufu wa bwana ukaonekana katika hema ya kukutania mbele ya wana wa israeli wote bwana akamuuliza musa je watu hawa watanidharau hata lini wasiniamini hata lini kwa kwau kutokumwamini mungu nafanya nini sema ukutokumwamini mungu nafanya nini hmm? anaendelea anasema nijapokuwa nimefanya ishara hizo zote kati yao nitawapiga kwa tauni na kuwaondolea urithi wao nami dee saa nataka tuende mbele mstari wa ngapi nitafuta mstari wa ishirin a ishirini musa akaombea rehema msamaa bwana akasema mimi nimewasamehe kama neno ni lako lilivyokuwa lakini hakika yangu kama niishivo tena kama dunia nzima itakavyojawa na utukufu wa bwana kwa sababu watu hao wote ambao wameuona utukufu wangu na ishara zangu lizozitenda huko misri na huko jangwani pamoja na haya wamenijaribu mara hizi kumi wala hawakusikiliza sauti yangu hakika yangu hawataiona hiyo nchi niliyowaapia baba zao wala katika hao wote walionidharau dharahu hapana atakayeiona sawa Saba. ama sita. kisha bwana akanena na musa na haruni na kuambia je nichukuane na mkutano umweovu huu unungunikao hata lini sikia hapa nimesikia manunguniko ya wana wa israel walinungunikiao waambieni kama niishivyo asema bwana hakika yangu kama ninyi mlivyonena masikioni mwangu ndivyo nitakavyowafanyia niyi kama mlivyonena nini ndivyo naafaa nini joshua na waliachilia imani yao wakasema tunaweza kupanda na kupigana bila shaka hao wengine at wakasema tutakufa bila shaka kwa hiyo mungu anasemaje nawafanyiasasaanaayensia n wal valieajwatakufa na, na imani ya wale wawili walisemaje najua eh? angalia mtaroa mimi bwana nimekwisha nena hakika yangu ndilo nitakalokutenda mkutano mwovu huu wote waliokusanyika juu yangu wataangamia katika nyika hii nako ndiko watakako kufa walisemaje bora tukafia wapi misri ama tukafia wapi jangwani kwa anwania walichagualiamea mungu tumechagua kati ya kurudi kwenda kufa misri na kufia wapi misri mbali sana kwa nini mchezo hapa hapa aiianaalimeoapahp kisha hao watu ambao musa aliwatuma waipeleleze nchi waliorudi na kufanya mkutano wote wkumnungunikia waliyoleta habari mbaya juu ya nchi watu hao walioleta habari mbaya ya nchi wakafa kwa tauni mbele ya bwana lakini yoshua mwana wa nuni na kalebu mwana wa wayefune wakabaki hai miongoni mwa wale watu waliokwenda kuipedeleza nchi pale pale wawili wakabakia hai paleal jirani yako muulize imani yako anaeachilia kwenye nini kwenye uzima baraka na mema au kwenye mauti la na mabaya laba swali angeteremka yesu hapa hapa akaanza kuwekea mikono kila mtu alipokaa akasema na na <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> A, seme, na na iwe iwe yako yako yako wangapi hai kupita ladaniulisi angeterem yesuakait aka kuke mikonokiliok akane maaka yako bwana yesu wasifiwe bwana yesu wasifiwe kwa nasema mkiwa na imani utafanya nini utasema hebu eema ukiwa na imani utasema na mimi nikiwa na imani nitasema sema kwa kwakuwa tuna roho ya imani kama ilivyoandikwa naliamini na kwa sababu hiyo nalinena mimi nami naamini nami, nami, nami. nami nanena kwaho kwa, kwa lugha nyingine kila unapofungua mdomo kuongea uwe unaongea ambacho unakiamini sasa sallangu ni hili uw unaongea nini ukitaka kujua unaamini nini sikiliza maneno yako hmm? ukitaka kujua unaamini nini sikiliza maneno yako ndo utajua ndani ya moyo wako kuna nikumbuka imani ni force ni nguvu ukisema wakati unaamini maana yake ni kwamba nguvu inatoka ndani mwako yakwenda kusababisha hicho kitu chokisema kitokee na wengi mmekuwa mnazungumza matatizo yenu badala ya kuzungumza majibu maana jana nakuwambia kwenye karatasi andika kile ambacho unakitaka sio kile ambacho kinakutatiza andika kwamba naamini nimepokea uponyaji ama afya naamini nimepokea ustawi naamini nimepokea furaha naamini nimepokea amani kwenye ndoa yangu naamini mwanangu ameokoka naamini naamii mmewangu ameokokasandik si kile ambacho unakitaka usiandike kile ambacho kinakutatiza nakitandi okay, kil mch kiandi wangu ni kwenye karatasi nakuja na kwamba wako aokoke wa unadhani kazi ya loenez mewaaie nani anasauti juu ya wa mme wako wewe hapo nahani mapenzi anayatatimizwa unadhani imani ya nani itafanyiwa kazi kwa kwao unashangaa mme wako bado cha pombe tu unasema mbona abadiliki domo hilo bwana wesu akasema yale utakayosema utakaosema atakokuwa atakakuwaya nani kwako kwa nini kwa sababu kila unavyosema unaachilia nini imani bwana yesu wasifiwe bwana yesu wasifiwe mpo mpo inaeleweka sasa fikiria imani juhye, imani juhye, imani juu juu ya ya kila mdomo huu inaelewekeleweki tutakufa nao tu huu akiaukifyatumdomomaskini tutakufanaumaskini tutakufanao baba yangu alikuwa maskini babu yangu alikua maskin. maskini wenyewe ni umaskini ni wakoti lazima halafu unakuja unataka mdomo tu siku makinaskiiwaaaufyat mdomosikumojabadlike aasinaua no, wakris wanazungumza vibaya l <laughs> ndoa w- alikwambia mwinjilii m- naandika kitabu nakimalia kinatoka tarehe moja kinaitwa nguvu ya ukiri tunataka tusaidie tusaidia wakristwabalishamna anapoongea <laughs> si hata ukaombewa na tb joshua ama amayesu mwenyewe akaja akiachilia lile lipawa li la mungu lile lipawa li linaingiwa kazini na imani imani ya nani ya kwako na imani yako unayachiliwaana nini kwa kusema. Una nini Ni kwa kusema unasema nini nini kuhusu wako nimeenda mtumishi amenyekea mkono lakini bado naumwa yaani yaani uvimbe <laughs> yani kama i, i, u, uvimbe umeongezeka kama huu nguvu nguvu ya najua nakufa tu imani inafanya inaelekeza ile iliyotoka kwkusema unasemanini ahasa oaek le nguu inaelekezwa wapi badala ya kukuponya inakumalizia bibilia inasema atukuzwe mungu awezaye kufanya mambo ya ajabu mno kuliko tuyaombayo ama tunayoyafikiri kwa kadiri ya nguvu ya mungu inayotenda kazi wapi iblisi ana, ana nguvu ya kukudzuru anajua kwamba kuna nguvu ya ufufue huko ndani mwako anachofanya ni kucheza na akili yako na kusababisha uzungumze maneno ambayo yataachilia imani na kuelekeza hiyo nguvu kukuangamiza ndo maana maneno mabaya ya mtu aliokoka yana nguvu kuliko maneno mabaya ya mtu ambaye ajaokoka watu waliokoka kila siku wanasema sisi tuliokoka ni maskini ni duni atufanikiwe lakini watu wa duniani wanafanikiwa maisha yao ni mazuri kwa hiyo wanajilaani wao wanabariki watu wa duniani kwa hiyo watu wa duniani wanastawi na kufanikiwa kwa imani za watu sasa kwa nini tu ninyi ndo mnaobariki watu wa duniani kumbuka umeitwa kuwa nini baraka baraka kwa bariki, mtia, kwa ukiwabariki mungu mungu ujanja kwamba kwamba wao wao wao wanafanikiwa wanastawi umeachilia wana nini nini nini imani na na anawajibika kutekeleza ambacho ambacho umekisema sababu mwisho wa siku lake ilikuwa ni ni kupitia wewe za dunia nini? wabarikiwe kitu ni kwa ba, ukigeuka mwenyewe kuwa kwbaki anwwfts na nawee uemlani wewe, wewe. nabid akulani sias talinakuntaeeuemlaiee nataka ngu fanejealyttautaani tali bahatimbay lmlani weenaniee knabid mlninani wewe ni mfumo tu umeweka katika ulimwengu wa roho kwani kwamba kwamba kwa mungu mungu mungu mungu amekaa sana sana nambariki yule mfumo mfumo kama vile yeyote yeyote yeyote atakayechukua mbegu kwenda shambani nini nini nini nini nini zitaota mara ya pili atafanya atambariki ukianza ukianza kujibariki anafanya anafanya anakubariki kujilaani kazi o sikitika turekebisha mdomo uliotengenezwa <laughs> no, wengine mungu amekaa fulani fulani fulani asipone flani a, a, a, nani afanikiwe fulani asifanikiwe wenginme hiyo kitu huyo sio mungu ayuko hivyo mungu alivosema imekwisha maanake ameponya watu wote maana watu ku... Tengen, tunafanya tu basi mapepo yenu w wow, ulishaponywa okay mwenya nikusaidie kitu bwana yezu chukulia hapo mlipokaa ni gereza mm-hmm. sindio mmefungiwa mm-hmm. hapo mlikuwa mmenyimwa chakula mmenyimwa maji sawa mm-hmm. hamwezi kutoka sawa sawa sawa, sawa. sawa. sawa. sawa. okay akaja yesu akawaweka huru kwa kufanyaje kwa kubomoa kizuizi cha mbele yenu sawa so, kwa ho yesu ameweka nini mkiendelea kukaa hapo ndani msitoke nje sehemu ambayo hakuna maji hakuna chakula wangapi wanajua kwamba pamoja na kwamba mmewekwa huru mtakuwa hamko huru utakuwa huru wakati gani utakapotumia nini Uko huko kuwekwa kwako huru uamua utoke na utembee saa swali ukibatia humo ndani na hauna maji ala chakula utakufa autakufa utasema ni mungu alikuwa utasema ni mungu alikataa kuja mngu huru ulitaka afanye nini zaidi ya kubomo, ukuta mbele anasema anasema kwa kwa Christ, anasema we we zon, eh? anasema mko huru kutoka unataka unataka unataka afanye afanye nini nini nini kwa kwa kwa kupigwa yesu ulishapona ni mzima unakataa umebarikiwa kuboaukut mlnonsm aupigwa kwayeisulishan anasani miaebarikwa aarakagapi nini tajiri hutaki unataka nini ukikubali kuwa ni tajiri utajiri utaanza kudhirishwa na hiyo imani katika damu na maadamu unakataa katika wa roho yesu Amen. bwana utabakiakukata ulimwenguwa roowaawasuwasimuliz mwenzieo ni mkristo wa galatia ama wa efeso anasemaje mm. eh? enyi wa galatia wajinga msio na akili ni nani waloga kwao jamani tukubali kile ambacho kristu aefanini amekifanya tukikubali tunapewa zawadi ya nini ya imani tukipata imani tukipataimani nini tunasema tunasema sawa, sawa na kristo alivyo fanya hebu sema kuanzia leo nachagua kusema sawasawa sawa. na kristo alivyofanya kristo aliniponya kwa hiyo mimi ni mzima kristo alinikomboa kutoka katika laana ya torati kwa hiyo mimi nimebarikiwa kristo alikuwa masikini ili mimi niyo tajiri kwa hiyo mimi ni tajiri hivyo nacil imani yako namayana imani yako imani yako <coughs> nyepesi livonyepese laini ukizungza le nyingine kama kawa umekunya dadi ukuamna dadie mnakuyga nini buza naega nini mtama buza buza na edarabuz jirani yako buza amekunywabuzamaanake <laughs> ni mlevi vitu sasa mlevituanogea umebarikiwa e baraka ngapi zote atorati, baraka nani? ya ya torati nani abraham yesu alikuwa nini tajiri kwa aupiga kwake ulifanya nini ulipona amebaria a mikono yako alau nazugumzaje mimi niliye maskini na dhaifu na kuzaliwa katika hali ya dhambi wanaachilia nini wanaachilia nini wanaachilia imani na nando maana karibu kila jumapili kuna nini tanzia hii ni habari njema kwa wakazi wa jiji la dare ssalamsasa mwelimu hurumagadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio youtube google podcast apple podcast spotify telegram pamoja na whatsap anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa drimlendi uliopo mbezibichi bondeli jijini darubuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu huruma magadi atafunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vipungo watapunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezu itakayoanza saa km za jiuni hadi sa mo na dakika h ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dimlend uliopo mbezibichi bondeni jijini dare ssalam ah. au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari 76424 na au 789524b au 6724 kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kama una ushuhuda ama maswali ama unahitaji kuombewa tupigie simu namba 7645242 au 67242 au tuandikie barua pepe info neema na kwelirg