vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patnas wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli bwana yesu anatueleza uwazi kabisa kwamba inapokuja kwenye suala la kumwabudu mungu na kwenye swala la kumtumikia mungu tunatakiwa tumwabudu katika roho na kweli tumwabudu katika roho mtakatifu lakini tukiwa tumesimama katika kweli ndio maana najaribu kukuletea kweli kila siku na kwa kusoma neno la mungu sileti mawazo yangu mwenyewe mimi nakupeleka kwenye neno la mungu ili neno la mungu likuthibitishia wenyewe sifundishi falsafa sifundishi skolojia nachofanya mimi ni kukusomea neno la mungu ili neno la mungu lenyewe 孤独灭。 sini sasa kuweka oda ya kitabu kicho cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu ya ukimi kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tisa efu biia ishiri watu itano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa fubii a ishirini watapata punguzo la asilimia ishirini a tano ili kuweka oda yako piga simi sasa 7b au furi 6 saba tatu Miachano miambiri arubaini ambiri na tsimui saba na ne miachano miambiri arubaini ambiri. badirisha maisha yako minele kwa kulipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimuhuru magadi anakuletea ufahamu sahihi wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyonayo mungu juu ya maisha yako yanatemia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano jipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkristo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vilevile katika kitabu hiki cha ukili mwalimhuruma gadi anakuletea ukili utakaokuwezesha kufaidi mema iyo tyaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa ulinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa uripaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu iyoukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu bila ishiri ili upate punguzo la asilimia ishirinia tano piga simu sasa fr7ab ab au sfuri sta sabatat2aob na 7aba 8, 8, 8, 8, 8, 8, 8 9 My channel, Bambini Aruba If you know he's able, yeah, everybody say, oh! Ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kristo kristo kristo kristo kristo jina langu gadi ninafuraha kwamba kuungana nami kwa kwa mara nyingine nyingine tena ili ili kuweza kusikiliza kile ambacho yesu ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya yanakuja kwako kila siku muda na na na na wakati kama kama kama huu yakiwa lengo la kujenga kuimarisha imani yako uweze uweze uweze kukua kufika katika cheo cha cha kimo wa lugha ufike mahali uweze kama Cristo, uweze kama Cristo, na uweze kama kufikiri kuzungumza krist jalanu iafhu in iluwez kuskla kil amaho waemandaisyu nufiiao kwa, kwa namchangomoakwamoa katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo Uh, na Christo, na mwanafunzi wa anasikiliza mafundisho ya ya vipindi tunaendelea uchambuzi kitabu cha wafilipi leo na of course, kabla lakini kabla kuendelea nikukumbushe uh, yetu w mwalimu huruma gadi utakapoingia pale tafadhali lakini pia utakapoangalia video yote, tunaomba uweze kulike pamoja na kushare hali kadhalika usisahau kubonyeza kengele ili uweze kupata notification kila mpya inapokuwa imewekwa lakini pia kama ungependa kupata mafundisho ya ya sauti basi tunapatikana katika podcast mbalimbali katika google podcast, katika apple tiao tunapatikana kwa jina la mwalimuhuruma gadi pale tafadhali lakini lakini pia pia usiache na wengine ili waweze kujua uwepo hizi kumbuka MB, sana somo la MB lakini pia kama ungependa kupata mafundisho marefu e, zaidi ya haya, kwenaka, ya haya haya kila siku basi kuyapata katika pia kama ya, ya, ya, ma, ma, ya katika taoingia al tafaaainiasiakuawengwao n aa jumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 85bb 82 b nawe utaunganishwa nitoe shukrani za dhati kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila siku na kuhamasisha wengine kumbuka tu amba mwanafunzi wa kristo ni mtu anayekubaliana kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo na agizo la bwana wetu yesu kristo ni kwamba tukahubiri injili kwa kila kiumbe na kwenda kufanya kuwa wanafunzi na mungu amekurahisishia njia nyepesi kabisa ili <laughs> kutii agizo la bwana wetu yesu kristo leo hii unaweza kwa, kwa mtu aweze kuingia kungiaafiki yako najua ukampigia simu sikiliza hivi ukaabsiliza mwanafunzi wa kristo unaweza ukainia, ukapata mafundisho ya kristo unaeza vitu vingi unamfanyia unamueleza kwanza nawelezawanzaaauunanishe una si mtu bila kupenda bila ridhaa yake mwenyewe unaweza ukafanya ukafaya faya h umetii kwa vitendo na, na kwamba kwa kwa kweli yesu hezekani, yesu ni ni bwana bwana ukasema nakuthibita wa maisha yako alafufuai kile ambacho amekuagiza nitoe shukrani za pekee pia kwako we ambaye umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya vipindi vipindi vya vya neema neema na wa kwa ajili ya pamoja timu yangu nasema asante sana kwa maombi yako asante sana kwa uaminifu wako na unapofanya maombimafaya akisimaaafs naalosa1aomba macho ya ya mioyo watu waweze moo awatuawee kutiwanuru wawe kupatarhaheinafahamlajunrist amoja na owa s ulio na katika wakolosai hadi atialsa unaomba watu waweze kupata maarifa na hekima ili waweze kujua mapenzi yote ya mungu ili wazidi sana kumpendeza yesu kristo katika kumpendezayeskrist wao kila siku na wazidi sana kuzaa matunda katika kila kazi njema hali na nguvu ya ufufuo ndani mwao ili waweze maisha ya ya ya ukristo na kwako kwa ambaye umekuwa ukichangia umeamua kuwa wa vya vya neema kwamba vipindi redio redio vinakwenda katika mbalimbali mbali, kufikia watu wengi kipindi kilichopita leo pia kama unanisikiliza unatokea na mkoa ambao mafundisho ya kristo hayajafika wewe unataka kuchukua hatua gani manake ni kwamba anayewajibika kwa kwamba kwamba mafundisho ya ya ya kristo katika wa kwenu, katika wilaya, kwenu, katika mkoa kijiji ni wewe hapo wala sio mwingine unaweza kwa kwamba injili, kwa kuaminia kusema kazi injili njia redio katika ukanda mwingine mungu nikiamini kwamba utafungua mlango vipindi hivyo hivyo redio vije katika katika wilayesu, katika kijiji chetu wilaya yetu mkoa wetu na ukifanya hivyo basi unakuwa umeleta mageuzi kwa ndugu zako mabadiliko mabadiliko ya kweli kumbuka yanaanzia ndani kwenda nje mabadiliko laayet nje kuja ndani huwa a ayo hiyo tunaita msisimko lakini baliko linaloanzia ndani kwenda nje huwa lina siku zote <coughs> moja kwa moja basi rafiki twende kwenye wafilipi mlango ule wa pili na nataka tuanze mstari ule wa kumi na nne tumalizie topapaulo anasema hivi yatendeni mambo yote pasipo manunguniko wala mashindano nadhani linajieleza aliko wazi kabisa mpate kuwa wana wa mungu wasio na lawama wala udanganyifu wasio na ila kati ya kizazi chenye ukaidi kilichopotoka ambao kati ya hao mnaonekana mna, mna kuwa kama mianga katika ulimwengu kwai anasema msishindane msifanye kazi kwa manunguniko na nahii ni changamoto ambayo tunayo hasa kwenye makanisa yetu mengi na makanisa ya kiroho kwamba watu wanafanya kazi kwa manunguniko na katika hali ya mashindano wanafanya kazi katika manunguniko na hali ya mashindano lakini pia wamejaa lawama wanapenda kulaumiana na kushutumiana na wengine wanafika mahali hata wanaleta shutuma zenye udanganyifu ili tu agenda yao ili kufanyika msifanye hivyo msienende kama kama kizazi kizazi kizazi kizazi chenye chenye ukaidi ukaidi usienende ambacho ki mepotoka, kizazi ambacho kimepotoka kinapotea lakini ninyi ninyi ni ni nuru ni mwanga hapa duniani tofauti na wao wanavyofanya siku ingeondoka ndani vikundi ka ama katika katika za wakristo makanisa mbalimbali watu ls iai ambaho kimoo o aoanaofayat aiabalmbaann ambapo paulo anasema okay. mstari wa kumi a 6 anasema mkishika neno la uzima eh, mkishika neno la uzima nipate sababu ya kuona fahari katika siku ya kristo ya kuwa sikupiga mbio bure wala Kujitabisha bure kujitabisha shikeni neno la uzima shika ya uzima shika ya uzima maana wale tunapokutanika sika uzima anafaham tunaokutanika unasalmiana uzimaadio mpango mzima kwa kasa tumeamua kushika m ya uzima 1 naam hata nikimimi, nikimiminwa juu ya dhabihu na ibada ya imani yenu nafurahi tena nafurahi pamoja nanyi nyote nanyi vivyo hivyo furahini tena furahini pamoja nani pamojaa nimejaa furaha kwa sababu ya imani ma jinsi ambavo naenda katika imani nimeja furaha naoboika kwa furaha kwa kwamba imani imaniyenu ni habih ni ibada nzuri ya imani anasema niko safi na nanini mfurahi pamojana nasemalakini natumaini katika bwana yesu kumtuma timotheo afike kwenu karibu nifarijiwe na mimi nikijua hali yenu maana sina mtu mwingine mwenye nia moja nami atakaiangalia hali yenu kweli kweli anasema sina mtu mwingine ambaye namtuma kwenu wa kumtuma kwenu kumtuma anaweza kawa na nia moja akawa katika hali ya kukubaliana na mimi ambaye hana agenda yoyote kwamba moyo wake ni mweupe hauna mawa wala uchafu ndani mwake kwa maana mwengine hana hila ni timotheo pekee yake anasema maana wote wanatafuta vyao wenyewe vya kristo kristo kwa sioa kwamba watu wengine nikiwatuma wakija huko ni kwamba hawatafuti kristo hawatafuti kumkuza kristo hawatafuti kuwapia atu uwezo lakini wanatafuta kujitengenezea viutukufu vyao wenyewe wanatumikia nini matumbo yao nii matumoaw maana wote wanatafuta vyao wenyewe vya kristo yesu ila mwajua sifa yake ya kuwa ametumika pamoja nami kwa ajili ya injili kama mwana na baba yake basi natumaini ku mtuma huyo mara hapo nitakapojua yatakayonipata nami naamini katika bwana ya kuwa nitakuja na mimi mwenyewe hivi karibuni ammin unawezajia ukatumika chini ya paulo alafu ukawa na agenda yako mwenyewe lazima umeingiliwa na ibilisi kichwani Hmm? a anasema lakini naliona ime kumtuma kwenu epafaradito ndugu yangu mtendakazi pamoja nami askari pamoja nami tena ni mtume wenu na mhudumu wa mahitaji yangu kwa kuwa alikuwa na shauku kwenu ninyi nyote akahuzunika sana kwa sababu na mlisikia ya kwamba alikuwa hawezi yani alikuwa mgonjwa kwa maana alikuwa hawezi kweli kweli karibu na kufa lakini mungu alimhurumia wala si yeye peke yake ila na mimi pia nisiwe na uzuni juu ya huzuni kwa hiyo nimefanya bidii nyingi zaidi kumtuma ili mka m- mtakapomwona tena mpate kufurahi nami nipunguziwe huzuni yangu mpokeeni basi katika bwana kwa furaha yote mkawahesabu watu kama huyu kuwa watu wa kuheshimiwa anasema maana kwa ajili ya kazi ya kristo alikaribia kufa akaponza aka roho yake ili kusudi ayatimize yaliyopungua katika huduma yenu kwangu anasema kwa sababu ya kazi ya kristoi si, paulo alikuwa anakwenda kai alikuwa anapiga kazi usiku na mchana kwayo pafaradito wakati ameambataa na paulo manake ile kasi na spidi ya paulo ikamshinda na kwa mwanao akaingia katika hali ya kuugua katika hali ya kuumwa course bibilia inasema wazi kabisa kwamba mungu alimponya kwa hiyo usijo ukasingizia kwamba namii nauma kama pafaradito nikuulize moja ue unahubiri njili ama unaumwa kwa sababu basi tuingie kwenye mlango wa tatu sasa sasa mlango wa tatu hapa ndo nataka ukae mkao kwelikweli malake tunaingia katika uwanda mzuri mambo mazuri kwelikweli mlango wa tatu anasema hivi hatimaye ndugu zangu furahini katika bwana kwahiyo nikana anapiga hitimisho hatimaye ndugu zangu furahini katika bwana kuaandikieni mambo yale ay hakuniudhi mimi bali kutawafaa ninyi kutawafaanii anasema mimi kurudia meseji ile ile kurudia ujumbe ule ule uleulesio ha, mzigo kwangu sio tatizo kwangu in anasema kunawafaa ninyi kuna watu wengine kama unarudia vitu vile vile vituvilvil ule ya tunarudia kwa sababu gani ili iwafae ninyi ambao mnasikiliza sasa wa pili anasema hivi anasema jihadharini na mbwa jihadharini na watendao mabaya jihadharini na wajikatao tufanue kidogo anaposema jiadharini na mbwa eh, kwa sisi a tusielewe sana lakini kipindi kile cha, cha kina bwana yesu na mitume maanaake ni kwamba walikuwa wana usemi wao kwamba mtu ambaye sio myahudi mtu ambaye sio mibrani walikuwa anamwita mbwa ndio maana yule mwanamke mkananayo alipokwenda kwa bwana yesu akawa anaomba bwana yesu aenda katoe pepo kwa binti yake bwana yesu akaambia si vyema kuchukua chakula cha watoto ukawapa mbwa ndio ilikuwa lugha yao ya kawaida alikuwa hawaoni shida ya kumwita mtu ambaye sio myahudi sio misraeli kumwita mbwa ilikuwa ni lugha ya kawaida kabisa oous sku hizi ukimwita mwingine mbwa unapeleka napelekwa mahakamani unaita nitusi lakini uo ndo likuwa lugha yao ya kawaida kwa hiyo paulo anasema jihadharini na mbwa jihadharini na watendao mabaya kwaho na makundi mawili unambwa alafu na watu wanaotenda mabaya alafu anasema jihadharini na wajikatao wajikatao maanaake ni kwamba wale wayahudi ambao walikuwa ujasiri wao huko katika tohara kwamba walikuwa wanasema kwamba usipotahiriwa wewe sio mkristo usipotahiriwa maana yake ni kwamba hauna uhusiano na mungu kanasema waepukeni jihadharini nao hasa msari tatu anasema, epu, anasema hivi maana sisi tu tohara tumwabuduo mungu kwa roho na kuona fahari juu ya kristo yesu wala hatuutumainii mwili sasa ngoja mstari wa tatu kidogo ni, niende kwenye tafsiri nyingine e, ya nene tafsi kwa maana sisi ndio tulio tohara sisi tumwabuduo mungu katika roho tunaona fahari katika kristo yesu ambao hatuweki tumaini letu katika mwili habari njema anavyosema anasema watu waliotahiriwa kikwelikweli ni sisi si wao kwani sisi twamwabudu mungu kwa njia ya roho wake na kuona fahari katika kuungana na kristo yesu mambo ya nje tu hatuyathamini sasa neno nalitafuta hapa uh, naomba ikaa kwenye bibiliaan e, ya kiinei waechtaka kassi ndio toaaakeli hi siit sisi tunaomtumikia mungu kwa roho wakeui tunamwabudu mungu katika roho aaezakasema kamba sisi ndio tohara ya kweli sisi ambao tunamwabudu mungu katika roho na sisi ambao tunamtumikia mungu katika roho tunakwenda sawasawa hicho ndicho ambacho nilikuwa nakitafuta kwa hiyo anasema kwa hiyo nikileta hiyo aidia anasema msara watatu maana sisi tu tohara ama sisi ndio tuliotairiwa kwelikweli tunaomwabudu mungu kwa roho na kumtumikia mungu kwa roho na kuona fahari juu ya kristo yesu wala hatutumaini mwili sasa sikiliza hii hili swala hapa kuna vitu vingi vya kuzungumza lakini n, n, tu vitu vichache kwamba kwa bahati mbaya watu wengi sasa hivi mkazo umekuwa ukitiliwa na kusisitizwa katika mambo ya mwilini kuliko rohoni kumbuka kuna, kuna vitu kadhaa hapa nivielezee ni, ni, ni, ni chapuchapu labdahpa alafu sio mbaya nakumbuka kwenye wagalatia paulo wakati anazungumza na wagalatia alikuwa anahuzunika kuhusiana na, na wagalatia labda kabla sijana wagalatia kwanza tuende sehemu moja kwamba ku, ku, kutumika kumwabudu mungu katika roho na kutumika katika roho tuanze kwanza na yohana mlango, mlango wa nne alafu tuangalie mazungumzo kati ya bwana yesu na ule mwanamke msamaria pale kisimani kwaio itaanza yohana nne eh, alafu tutaanza mstari ule wa ishirini mpaka mstari wa ishi na nne yule mwanamke e, e, anamwambia yule mwanamke msamaria anamwabia bwana yesu vi mstari wa ishirini baba zetu waliabudu katika mlima huu nanyi husema ya kwamba huko yerusalemu ni mahali patopasapo kuabudia kwa mama anasema kwamba sisi tunaabudu kwenye hii milima lakini ninyi wayahudi na mtaki wa kuabudu katika yerusalemu kumbuka wasamaria walikuwa ni machotara na walikuwa ni machotara maanake wamechanganya uyahudi ama uisraeli na mataifa mengine na kwa maanaho wanaonekana wao ni wachafu ni najisi mbele za mungu ka anasema sisi tunaabudu katika mlima huu lakini ninyi wayahudi mnasema kwamba sehemu ya kuabudia sahihi ni kule yerusalemu nauu na, na, na, na na angaliya bnanavojiba nasema yesu akamwambia mama unisadiki saa inakuja ambayo hamtamwabudu baba katika mlima huu wala kule yerusalemu stop kuna kuna mambo yanayoendelea hivi hata ukiangalia kwenye televishen za nje televishon stthon kubwa kubwa za kikristo kule nje na hata hapa hapakotu tanzania kuna watu wameaminishwa kwamba ukitaka kubarikiwa ukitaka kustawi ukitaka kufanikiwa lazima uende israeli na kwa manao kila mwaka kuna watu wamejitoa kwa ajili ya kukusanya na kuwapeleka watu israeli kwamba wakienda kule watuenda kubarikiwa kwanza niseme mambo mawili jambo la kwanza niseme hivi ni vizuri sana ukipata fursa ya kwenda israeli ukienda ukitembea maanaake ni kwamba utakuwa umepanua jiografia yako na utakapokuwa ukisoma bibilia bibilia itakuwa tamu zaidi itakuwa halisi zaidi maanake utakuwa ukisoma ukisoma galilaya kwamba kweli ulifika galilaya ukisoma kapernaum utakuwa kweli ulifika kapernaum ukisoma sijui nazaret tael lifika nazaretinapa kwao bibilia itakuwa alive itakuwa hai zaidi kwaiyo ni jambo zuri na nalitia moyo kwa mtu yeyote kupata fursa ya kwenda kutembea israel lakini jambo la pili ni hili kwamba kuwaambia watu kwamba wakienda yerusalemu ama israeli kwamba watafanikiwa kustari na kubarikiwa si kweli si sahihi na bwana yesu mwenyewe anaonyesha hapa ko tuwapeleke watu israeli kwa ajili ya kupanua jiografia zao ili uelewa wao wa biblia uweze kupanuka lakini tusiwaingizie kitu ambacho si kweli watu hawabarikiwi kwa sababu ya kwenda sehemu unabarikiwa kwa sababu ya kumpata kristo Si, mimi na wewe tumebarikiwa anasema mmebarikiwa kwa baraka zote za rohoni nini baada ya kuzaliwa mara ya pili mimi na wewe tunafanikiwa kwa sababu tuna kristo ndani sio kwa sababu tumesafiri apa tukaenda taifa la israeli kwahio kama wewe ni mmojawapo wa wale ambao umekuwa ukichanga hela kwama unaamini kwamba siku utakaposafiri kwenda israeli utabarikiwa myfrendi unatonga maji kwenye kinu kwa sababu yesu anasema wazi apaangalia yesu akamwambia moja naazi msara wa ishirini tena anasema baba zetu waliabudu katika mlima hu, nanyi huu nanyi husema ya kwamba huko yerusalemu ni mahali patupasapo kuabudia yesu akamwambia mama unisadiki saa inakuja ambayo hamtamwabudu baba katika mlima huu wala kule yerusalemu shiina mbili ninyi mnaabudu msichokijua sisi tunaabudu tukijuacho kwa kuwa uokovu watoka kwa wayahudi ama uokovu umeanzia uliletwa kwanza kwa wayahudi alafu wayahudi wakaukataa asilimia kubwa alafu mungu akaamua kuuleta kwa watu wa mataifa kama tanzania kenya uganda na kadhalika kaasema ninyi mnaabudu msichokijua sisi tunaabudu tukijuacho kwa kuwa uokovu watoka kwa lakini saa inakuja nayo sasa ipo ambayo waabuduo halisi watamwabudu baba katika roho na kweli kwa maana baba awatafuta watu kama hao wamwabudu kwao mungu anatafuta watu akwamwabudu katika roho na kweli Kwanini? kwa nini kwa sababu mungu ni roho nao wamwabudu yeye imewapasa kumwabudu katika roho na kweli kwao bwana yesu anatueleza uwazi kabisa kwamba inapokuja kwenye swala la kumwabudu mungu na kwenye swala la kumtumikia mungu tunatakiwa tumwabudu katika roho na kweli tumwabudu katika roho mtakatifu lakini tkiwa tumesimama katika kweli ndio maana najaribu kukuletea kweli kila siku na kwa kusoma neno la mungu sileti mawazo yangu mwenyewe mimi nakupeleka kwenye neno la mungu ili neno la mungu likuthibitishia wenyewe sifundishi falsafa sifundishi saikolojia nachofanya mimi ni kukusomea neno la mungu ili neno la mungu likuhudumie paulo wkd aema sisi ni tohara ya kweli kwenye kenye kwamba tunaomwabudu mungu kwa roho kwa nini kwa sababu mungu anatafuta watu anatafuta sikiliza anatafuta anatafuta watu watakaamwabudu katika roho na kweli kumbuka wakati wanaeuanuma saa inakuja na sasa ipo manake kabla ya yesu kristo kuja watu walikuwa hawamwabudu katika roho na kweli na hauwezi ukamwabudu mungu katika roho na kweli kama haujazaliwa mara ya pili my friend bila kumpokea yesu kristo ambaye ndiyo njia kweli na uzima ambao mtu kwa baba mungu ambaye ni roho bila yesu kristo awezikenda ni kwamba lazima uzaliwe mara ya ya pili na na na maana maana basi basi tukienda kwenye yohana mlango wa wa wa nyuma kidogo tu pale wakati nikodemo bwana yesu hii anasema hivi basi, palikuwa na mtu mtu mmoja mafarisayo jina lake mkuu wayahudi alimjia usiku akamwambia rabi ya kuwa mwalimu umetoka kwa mungu. kwa maana, hakuna mtu hizo, zoewe, mungu hakuna ishara hizi yailioa ukinda ena gou t mojaafaisajaakuuaa alimjasiwawaoa nana aweaekuifanaaaa abimm nakuambia mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuona ufalme wa mungu nikodemu akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamae mara ya pili akazaliwa yesu akajibu mimi nakuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia katika ufalme wa mungu sita kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho anasema usistajabu kwakuwa nalikuambia hamna budi kuzaliwa mara ya pili upepo uvuma upendako na sauti yake waishikia lakini hujui unakotoka wala unakokwenda kadhalika na hali yake kila mtu aliyezaliwa kwa roho kwa hiyo yesu anasema bwana yesu anasema kwamba kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni roho maanake nini watu wote waliozaliwa na mwanamke hapa duniani maanake ni kwamba wamezaliwa katika mwili neni watu wote waliozaliwa mara ya pili kupitia neno la mungu mbegu isioharibika hata milele pamoja na roho mtakatifu hao maana yake ni kwamba wamezaliwa kwa roho Si ukisoma pepe, petro ukisomapetro wakwanza mlango wa anz tumezaliwa mara ya pili kwa mbegu isiyoharibika idumuyo hata milele ukienda ukasoma kwenye tito mlango wa watatu ukaanza mtadulo wa mpaka wa wasaba utaona pia kwamba na nasisi tumezaliwa mara ya pili kwa roho kwao unahitaji mchanganyiko wa neno pamoja na roho mtakatifu kumbuka yesu alikuwa nini naye neno akafanyika mwili maanaake ni maamnaai mariamu atakuja roho mtakatifu nguvu za mungu aliye juu ma aliye ha zitakufunika na taachozalia kita kitakuwa kitakatifu jina lake utamwita yesu kwa ko manake yesu alizaliwa kwa kombinathen ya nini neno pamoja na roho na sisi tunazaliwa mara ya pili kwa mchanganyiko wa nini neno pamoja na roho kwa hiyo watu wote waliozaliwa mara ya pili wamezaliwa kwa roho na kwa sababu hiyo kwakuwa tumezaliwa kwa roho sasa ndio maana paulo anakasirika anasema katika wagalatia tatu nianza ule mstari wa kwanza mpaka watatu wa, wa pale watano wa, wa anasema enyi wa galatia msio na akili ni nani aliye waloga ninyi ambao yesu kristo aliwekwa wazi mbele ya machoeni ya kuwa amesulubiwa nataka kujifunza neno hili moja kwenu je mlimpokea roho kwa matendo ya sheria au kwa kusikia kunakotokana na imani je mmekuwa wajinga namna hii baada ya kuanza katika roho mnataka kukamilishwa sasa katika mwili anasema ninyi mmeanza katika roho mmezaliwa mara ya pili katika roho badala ya kuendelea kumwabudu mungu katika roho na kumtumikia mungu katika roho mnarudi katika mwili mnaanza msiguse msionje ms, ms, ms, ms. anasema mmekuwa wajinga na namnae wagalatia anasema wgalatia sio tu tua nini ni wajinga lakini anasema pia wagalatia hamna akili zaidi unzdie mmelogwa paul anataka pa, pa, pa, tuishije kwenye wagalatia wagalatiaa anasema hivi sasa a u anasema anasema basi nasema enendeni kwa roho wala hamtazitimiza kamwe tamaa za mwili kwa, anasema, zna, kwa sababu mwili uta, utamani ukishindana na roho na roho hushindana na mwili kwa maana hizi zimepingana hata hamwezi kufanya neno lolote lakini mkiongozwa na roho hampo chini ya sheria alafunsema basi matendo ya mwili ni dhahiri ndio haya uasherati uchafu ufisadi ibada ya sanamu uchawi uadui ugomvi wivu asira fisina faraka uzushi husuda ulevi ulafi na mambo anafanana na hayo katika hayo nawaambia mapema kama alivyokwisha kuwaambia ya kwamba watu watendao mambo ya jinsi hiyo hawatauriti ufalumu wa mungu anasema kama utake kufanya haya mambo dawa yake ni kuenenda katika roho kwa sababu wee umezaliwa katika roho kwa huo unamwabudu mungu katika roho na kweli na unamtumikia mungu katika roho ukifanya hivyo anasema tamaa za mwili haya mambo machafu na mabaya aliyotajwa hapa hayatakugusa lakini ukitaka kukamilishwa katika mwili ukasema ngoja nikafunge nikae na njaa ngoja nikaombe rehema ngoja nikakeshe ngoja nikafanye hivi ili niweze kushinda changamoto zizonazo my friend utaendelea kusota sana utasumbuliwa sana na matendo ya mwili ambayo yanaitwa ni dhambi lakini kawa utakubali kwamba mimi ni roho nimezaliwa mara ya pili kwa mimi ni roho na natakiwa kumwabudu mungu katika roho natakiwa nienende katika roho na kwa sababu hiyo basi kwa kuwa mimi ni roho na rohoni mwanguenye i takaf aha walamaw basi nasema kamba mimi ni mwenye haki mimi ni mtakatifu sina hatia sina mawaa wala laoma tena nimebarikiwa kwa baraka zote za rohoni ukianza kusema hivyo na kuenenda hivyo ni kwamba unaeenda katika roho si kitu rafiki kwa hiyo nataka nikupe na hiyo fursa na wewe uanze kuangalia kile amba likisema, kile ambacho bwana bwana yesu yesu alikisema alikisema uanze nawe utaweza utaweza utaweza utaweza vizuri kabisa kabisa kabisa utaweza katika ote, utaweza mungu katika roho, utaweza mungu katika katika katika wote mungu mungu roho roho roho kumwabudu ungependa kufanya hayo maisha ya katika roho na katika roho, fanya ya sema iluteudaatutenfaa afatayoaunguai nimeshikia habari njema naamini yesu kristo naainyesai mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki inaakii kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera naukaribisha katika familia ya mungu ninaukabidhi mkononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama naye anaweza kutunza mpaka siku ile ya bwana basi tumefika mwisho tukutane pesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gari na yesu ni kristo na bwana