vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli sio nyepesi kwa mtu kumgeukea kristo kumwamini kristo kumtegemea kristo kwa asilimia mia moja mpaka pale atakapofika mahali aone juhudi zake katika mwili wake ni kama mavi waone kwamba sv yake kuna watu wengine wanasikiliza wana anasema kwamba wee urupagari utajiambia nini mimi, mimi, mimi ni daktari kwao anajisifia elimu yake hajisifii kristo swala hpaje kristo unamjia wakiasiani sini sasa kuweka oda ya kitabu kicho cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu ya ukimi kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tisa efu biia ishiri watu itano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa fubii a ishirini watapata punguzo la asilimia ishirini a tano ili kuweka oda yako piga simi sasa 7b au furi 6 saba tatu Miachano miambiri arubaini ambiri na tsimui saba na ne miachano miambiri arubaini ambiri. badirisha maisha yako minele kwa kulipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimuhuru magadi anakuletea ufahamu sahihi wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyonayo mungu juu ya maisha yako yanatemia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano jipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkristo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vilevile katika kitabu hiki cha ukili mwalimhuruma gadi anakuletea ukili utakaokuwezesha kufaidi mema iyo tyaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa ulinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa uripaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu iyoukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu bila ishiri ili upate punguzo la asilimia ishirinia tano piga simu sasa fr7ab ab au sfuri sta sabatat2aob na 7aba 8 9 My channel, Bambini Aruba If you know he's able, yeah, everybody say, oh! rafiki nakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia iindi vya neema na kweli nakweli jinalangu naita uumaai ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu uist yana lengo la kujenga na na kuimarisha imani yako unayenisikiliza ili uweze uweze kukua kufika katika cheo cha cha kimo wa kristo kristo kwa lugha nyingine ufike mahali kufikiri kama akuena akumarisha man yakoasikiukuuufho kmo utmlua i kkufikiri kwako rafiki kuna mchango moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na naili uweze kufiiri kamakristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na uchambuzi wa kitabu cha wafilipi tuko katika katika ule mlango mlango wa tatu, e, jana tumeanza kuchambua tumeona tumeona mambo mazuri kabisa jinsi ambavyo mtume paulo anajaribu kusisitiza kwamba watu mungu katika roho na katika roho na tukaona jinsi ambavyo bwana yesu anapigilia msumari ala hilo la katika katika roho na na tukaangalia pia barua yake ile ya wa wagalatia mambo ni mazuri akuenenda tia ohotukanli ambo i mazui kikelnawambiai mmeanzatiaoho nataka kumalizia katika mwili anasema kitendo cha wao kujaribu kumalizia katika mwili anasema kwa sababu hiyo ninyi mmelogwa amna akili tena ni wajinga ni maneno makali sana ambayo paulo anatumia dhidi ya wagalatia na kwa maana hyo inakuwa ni fundisho kwetu sisi wakristo alei wa kuakiangalia kwamba tusije tukaacha kuenenda katika roho kisha tukaenenda katika mwili alafu tukakumbwa na maneno ya paulo kama ambavyo yalielekezwa kwa wagalatia leo tutaendelea tena na mlango wetu watatu kuchambua laaendelea mbai an ushefho a aat fdo ana aaaaafasaweauk Mfupi tu pasema niunge katika namba 828 nawe utananishwa nitoe shukrani za dhati kwako wewe weweambao ua ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila siku na kuhamasisha wengine waweze kusikiliza asante pia kwa kwenda kuwafundisha na kuwashirikisha kile ambacho umejifunza kumbuka kama kweli wewe ni mwanafunzi wa kristo na unasema kweli yesu kristo ni bwana na mokozi wa maisha yako na kama kweli unamwheshimu utamtii kama haumtii yesu kristo basi nna walakini kuhusu wanafunzi wako na agizo la bwana wetu yesu kristo ni kwamba kila mmoja wetu aenda akahubiri injili kwa kila kiumbe na kuhakikisha mataifa yote wanakuwa wanafunzi kwaio ni kuchallenji wewe leo hii maisha yako amekuwa mepesi zaidi unaweza ukapeleka watu kusababisha tuua wanafunzi wa kristo kwa kuwapa linki kwa kuwaelekeza kwenda kwenye yutbe kwenda kwenye whatsapp kwenda kwenye vipindi vya redio njia nyepesi kabisa na ukawa umemtii yesu kristo bwana wako nitoe shukurani pia kwako wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kuangumi pamoja na timu yangu tunasema asante sana kwa maombi yako maombi yako analeta tofauti kubwa kubwa kubwa, kubwa mno ni kukumbushe tu kwamba unapofanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli waombee na waefeso mlango wa kwanza mstari wa 1sb hadi wa ishi natatu as mlango waa mstari wa saba, Ama pia pia na wa wa mlango kwanza mstari tunaomba macho ya mioyo ya watu yaweze kutiwa nuru wapewe roho ya na na ili wazidi kumjua mungu na yesu pamoja na yesu pamoja kazi ambayo awez kutiwau waewehoa hekiaafahli wa a mb uifanya aii nu ewafanawas pia tunaomba kwamba wapewe maarifa na ufahamu ili waweze kuelewa mapenzi yote ya mungu an Wawo, kila, siku ni mwenendo yesu kristo na kwamba waweze kuzaa matunda katika kila kazi njema ya yote, imarisho, kwa ya na kwa na ya ya ya ya ya kwa kwa kwa njia, kwa nguvu ufufuo baada kusema hayo basi kumwomba mungu pia pia njia garama, kwa njia roho mtakatifu na na malaika kukusanya watu kupitia shukrani za dhati kwako injili injili kuchangia redio mapato kuamatunda a ila ai neosha uaniloao sehemu tu na kuweza kusababisha mageuzi na mabadiliko ngoja mabadilikogoaikuambia kitu kimoja kila mtu ambaye ananisikiliza katika kupitia vpind vya kwa njia ya redio edioa kwa njia ya mtandao wa kijamii wote tungeamua serious na kila mwezi tutoe kiasi kidogo tu wala sio kiasi kikubwa tungeshapeleka nini katika taifa zima la tanzania kwa mfano wale ambao o kwenye magrupu ya whatsapp pamoja na telegram ninyi tugeamua kila mmoja akatoa kwa kiasi ambacho ameguswa katika mwo wake ki kila mwezi tungekuwa tuna fedha ya kutosha ya kupeleka injili katika taifa zima kwao kama hujafanya maamuzi hayo basi hebu fanya maombe muulize mungu kama ni sahihi we kuunga mkono injili ya kristo mafundisho ya yaneema na kweli basi akwambia ndio nawewe uchukue hatua stahiki kwa hiyo nakupa ongera sana kwa ka ulifanya na wewe ambae utaenda kufanya namna hiyo kumuuliza bwana yesu uonekana atakupa green light. baada ya kusema hayo basi rafiki nataka tuendelee na uchambuzi wa kitabu cha wafilipi ule mlango wa watatu na jana tulianza kuchambua ukan wa pili tena anasema aa na mbwa jihadharini na, na watendao mabaya jihadharini na wajikatao wajikatao ni wale wayahudi ambao walikuwa wanatumainia na kutegemea tohara kwamba wanasema usipo usielewe sana niangalie tafsiri ingine, semaje, tafsiri nasemaje ya habari njema kwama njema naezausieleweaona hivi jihadharini na hao watendao maovu hao mbwa <laughs> wao wanaosisitiza kujikata mwilini sikia biblia nena anavyosema anasema jihadharini na mbwa wale watendao maovu jihadharini na wale wajikatao miili yao wasemao ili kuokoka ni lazima kutairiwa ili kuokoka ni lazima kutairiwa anasema jihadharini na hao watu wanaosema ili kuokoka ni lazima kutairiwa ili kuokoka ni lazima kutairiwa sasa unazosilielewe hili ngoja tu, tu, tujimuvuzishe kidogo tuende kwenye matendo ya mitume mlango wa kumi na tano alafu utaona yalitoka mabishano makali kabisa kati ya paulo na barnabas kwa upande mmoja alafu na wanafunzi wafuasi wa yakobo mdogo wake ya na yesu kwa upande mwingine twende tuaaza ule mstari wa kwanza matendo ametume a mstari wa kwanza mpaka ule watano anasema hivi wakashuka watu waliotoka uyahudi wakawafundisha wale ndugu ya kwamba msipotahiriwa kama desturi ya musa hamwezi kuokoka nasikiwa kitu rafiki anasema basi baada ya paulo na barnaba kushindana na watu hawa na kuujana nao sana ndugu wakaamuru kwamba paulo na barnaba na wengine miongoni mwao wapande kwenda yerusalemu kwa mitume na wazee kwa habari ya swali hilo yani metoka farangati hapo kwamba bwana bila wee kutairiwa hakuna kuokoka ina maana leo hii watu wote waliozaliwa mara ya pili waliookoka kama unanisikiliza alafu ni mbaba ujatairiwa ungepelekwa yerusalemu angesema angesemaujaokoka ndo alichokuwa najaria kukisema alafu angalia anasema hivi msada wa tatu basi wakisafirishwa na kanisa wakapita kati ya nchi ya foinike na samaria wakitangaza habari za kuongoka kwao mataifa wakawafurahisha ndugu sana siki a nne walipofika yerusalemu wakakaribishwa na kanisa na mitume na wazee kwa kwaho wamekaribishwa na nini rafiki kanisa mitume na wazee anasema nao wakawaeleza mambo yote mungu aliyoyafanya pamoja nao tano lakini baadhi ya madhehebu ya mafarisayo waliowaamini wakasimama wakisema ni lazima kuwatahiri na kuwaagiza kuishika torati ya musa Kwayo, ficha, <coughs> kwa hiyo unaanza kupata picha kwamba anavyozungumza kwenye wafilipi mbil wafilipi mbilmbili anamaanisha nini <coughs> naana kwenye wafilipi mbilimbili tukisoma tuki sasa kwenye, kwenye, nisome kwenye, kwenye tafsiri ya ya ya tafsiri ya neno ingesomeka hivi Kwe, tuingize ho dhana ya kutairiwa na dhana ya torati ya musa kwaanasema hivi ingesomeka namna hii basi ikamilisheni, uh, ikamilisheni furaha yangu akuawafilipi owafilipi 2 ni sameeni uye radhi wa filipi 2so wafilipi 2 <clears throat> kwenye bibilia ya nene igsemeka hivi jihadharini na mbwa wale watendao maovu jihadharini na wale wajikatao miili yao wasemao ili kuokoka ni lazima kutairiwa na kuishika torati ya musa sasa kumbuka bibilia ikiwa nazungumzia torati mara nyingi pia ukienda kwa korinto wa pili mlango wa tatu ukaenda kwenye umbo la torati mlango wa nne na mlango ule wa kumi torati ya musa ambayo laia katika mbao mbili za mawe ni amri kumi kwaho wanawalazimisha watu kwamba kama wewe hujashika torati ya musa kama wewe hujashika sheria zote ukazitimiza amri ya kwanza mpaka ya kumi ukaitimiza kwa ukamilifu huwezi kuokoka na ukishafanya hivyo maanake ni kwamba unawaambia watu wautumainie mwili wategemee juhudi zao wenyewe na wala wasitie ujasiri wao na imani yao kwa kile ambacho yesu kristo amekifanya sasikia paulo anajibu nini mstari wa tatu anasema maana sisi tu tohara tumwabuduu mungu kwa roho na kuona fahari juu ya kristo yesu wala hatuutumaini mwili anasema sisi sissisi tun, tunaomwabudu mungu katika roho tunaomtumikia mungu katika roho sisi ndio tumetairiwa kweli kweli moja ni kusomea mistari miwili uweze kuelewa kwe, kwe, vizuri tuanze na, na, na warumi mbili warumi mlango apili, wa pili nitaanza a mstari wa 8 npaka wshina tis anasema hivi basi ikiwa yeye asiyetahiriwa huyashika maagizo ya torati je kutokutahiriwa kwake hakukuhesabiwa kuwa kutahiriwa na yeye asiyetahiriwa kwa asili aishikaye torati je hata, hata, hata, hata kuhukumu wewe uliye na kutahiriwa ukamilifu wa torati kwaana ianza msara sa shnanan ns maana yeye si myahudi aliye myahudi kwa nje tu wala tohara sio ile ya nje tu katika mwili anasema bali yeye ni myahudi aliye myahudi kwa ndani na tohara ni ya moyo katika roho si katika andiko anasema tohara ni ya moyo katika roho si katika andiko katika andiko anazungumza ni torati ya musa anasema ambayo sifa yake haitoki kwa wanadamu bali kwa mungu k paul anasema tohara ya kweli ni katika moyo a tunapataji tohara ya moyo ukienda kwenye wakolosai mlango wa pili wakolosai mlango wa pili wakolosai mlango wa pili alafu tukaanza mstari kama wa kumi na ngapi naanza mstari wa, wa kumi na moja anasema katika yeye yaani kristo mmetahiriwa kwa tohara isiyofanyika kwa mikono kwa kuuvua mwili wa nyama kwa tohara ya kristo mkazikwa pamoja naye katika ubatizo na katika huo mkafufuliwa pamoja naye kwa kuziamini nguvu za mungu aliyemfufua katika wafu kumi na tatu na ninyi mlipokuwa mmekufa kwa sababu ya makosa yenu na kutokutahiriwa kwa mwili wenu aliwafanya hai pamoja naye akiisha kutusamea makosa yote kwaio anasema kwamba mimi na wewe tuliozaliwa mara ya pili tumepata tohara ya mioyo na hii tohara imefanywa na mungu mwenyewe na tumetahiriwa kupitia tohara ya kristo na Kufa na kufuka kwake sisi tumesamehewa makosa yote skubai mtu akaja kupiga shinikizo kuhusiana na na torati ama kuhusiana tohara ambacho anajaribu turudi kwenye wafilipi tena naa mstari wa hoe okay, kwa hiyo anasema basi maana sisi tu tohara mungu kwa roho kwamba tunazungumzia kumwabudu mungu katika roho na kumtumikia mungu katika roho tukaona mwanatu anasema kwamba mungu ni roho nao wamwabuduo imewapata kumwabudu katika roho na kweli na tukaona katika yohana mlango watatu huwezi ukamwabudu mungu katika roho mpaka huo umezaliwa katika roho na tukaona kuzaliwa katika roho maanaake ni kuzaliwa mara ya pili unazaliwa mara ya pili kwa mbegu isiyoharibika dumia tabileli ambao ni neno la mungu kwa wa petro, kwa kwanza wa kwanza petro munguaraazwapetro mlan pamoja na roho mtakatifu tito ta a hadi saba na kwa maana hiyo sasa kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa roho ni roho ko hakuna huwezi ukasea mi na mwabudu mungu katika roho na kweli kama hujazaliwa mara ya pili na tukaona paulo anakuwa mkali kwa kanisa la wagalatia anasema ninyi wagalatia mmeanza katika roho kwa kwanini mnataka hivi kukamilishwa katika mwili <coughs> tuko sawa sawa rafiki sasa kuna mambo mengi yakuzungumza hapo lakini niachi apo mstari wa nne ntasoma tena moja soe mstari wa, wa, wa, wa pili watatu na wanne asajihadharini na mbwa jihadharini na watendao mabaya jihadharini na wajikatao ama jihadharini na wale ambao wanalazimisha kushika torati na kushika kkutairiwa ili kuokoka maana sisi tu tohara tumwabuduo mungu kwa roho na kuona fahari juu ya kristo yesu wala hatuutumainii mwili walakini mimi ningeweza kuutumainia mwili mtu yeyote akijiona kuwa anayo sababu ya kuitumainia mwili mimi zaidi nalitairiwa siku ya nane ni mtu wa taifa la israeli wa kabila ya benyamini mwebrania wa webrania kwa habari ya kuishika torati ni farisayo kwa habari ya juhudi mwenye kuliudhi kanisa kwa habari ya haki patikanayo kwa sheria sikuwa na hatia kwao paulo anasema svi yangu mimi ni nzito kwenye habari ya kushika torati mimi ni nambari moja kumbuka mwalimu wa paulo alikuwa ni mtu anaitwa gamalieli gamalieli ndo alikuwa ni kigogo wa torati yaani ilikuwa kama mnamabishano yote kuhusu torati kipindi hicho basi unakwenda kwa gamaliel ukifa kwa gamalieli akiongea ukoma mavishano paulo alikuwa ni mwanafunzi wa gamalieli na anasema sikiliza kama ni habari ya kujisifia kwa sababu mambo ya mwilili mimi ni orijina mimi ni myahudi wa wayahudi angalia hmm? angali nasema lakini mimi ningeweza kutumainia mwili mtu yeyote akijiona kuwa anayo sababu ya kutumainia mwili mimi zaidi nalitariwa siku ya nane anasa nimetariwa siku ya nane Ha? sio ukubwani lalitairiwa <laughs> la siku ya nane ni mtu wa taifa la israel wa kabila ya benjamini mwebrania wa ebrania hmm? anasma kwa habari ya kuishika torati ni farisayo alafu anasema kwa habari ya juhudi mwenye kuliudhi kanisa kwa habari ya haki ipatikanayo kwa sheria ama torati sikuwa na hatia saba anasema lakini mambo yale yaliyokuwa faida kwangu nalihesabu kuwa hasara kwa ajili ya kristo hasa naam zaidi ya hayo nayahesabu mambo yote kuwa hasara kwa ajili ya uzuri usio na kiasi wa kumjua kristo yesu bwana wangu ambaye kwa ajili yake nimepata hasara ya mambo yote nikiyahesabu kuwa kama madhi ili nimpate kristo tena nionekane katika yeye nisiwe na haki yangu mwenyewe ipatikanayo kwa sheria bali ile ipatikanayo kwa imani iliyo katika kristo haki ile itokayo kwa mungu kwa imani sasa hasa kunakda ya kuzungumza hapa rafiki fikiria paulo anakwambia kwenye habari ya haki ipatikanayo kwa kuishika torati sina hatia eh? kwa habari ya kutunza torati mimi ndio mwenyewe eh? angalia aasea mtaro wa tano Asa, asanalitariiwa siku ya nane ni mtu wa taifa la israel wa kabila ya benjamini mwebrania wa wahebrania kwa habari ya kuishika torati ni farisayo kwa habari ya juhudi mwenye kuludhi kanisa kwa habari ya haki patikanayo kwa sheria sikuwa na hatia kwaa anasema kwenye kushika torati mimi ni farisayo kwenye haki patikanayo kwa sheria sina hatia alafu mbele anaoja nakwambia lakini sihivi yote hiyo juhudi yote hiyo ya kuishika torati ya kuitunza sheria anasema baada ya kumjua kristo nahesabu juhudi zote hizo kuwa ni mavi sio mimi rafiki nayosemaoja okay, nikuso gine kasema walimu anasemaninioa angalia anasema hivi anasema naitaanzaaatano nalitairiwa, si, na nalitairiwa siku ya nane ni mtu wa taifa la israeli wa kabila ya benjamini mwhebrania wa hebrania kwa habari ya kuishika torati ni farisayo kwa habari ya juhudi mwenye kuliudhi kanisa kwa habari ya haki ipatikanayo kwa sheria sikuwa na hatia lakini mambo yale yaliyokuwa faida kwangu naliyahesabu kua hasa hasara kwa ajili ya kristo na zaidi ya hayo nayahesabu mambo yote kuwa hasara kwa ajili ya uzuri usio na kiasi wa kumjua kristo yesu bwana wangu ambaye kwa ajili yake nimepata hasara ya, tatu habari ya hasara nimepata hasara mambo yote nikiyahesabu kuwa kama mavi ili nipate kristo kwaho anasema juhudi zake zote za kutunza torati za kuhangaika na haki patikanayo kwa sheria anasema juhudi zote hizo nilipokutana na kristo nikaanza kuangalia vitu ambao lika navyoona kwangu ni faida nikaja nikakuta kwamba kube nimepata hasara na anasema mambo yote hayo ambayo yalinipa cv mimi nahesabu kama maji ili nimpate kristo kwao kwa, kwa lugha nyingine tunapata picha kwamba sio nyepesi kwa mtu kumgeukea kristo kumwamini kristo kumtegemea kristo kua asilimia mia moja mpaka pale atakapofika mahali aone juhudi zake katika mwili wake ni kama mavi aone kwamba sv yake kuna watu wengine wanasikiliza wana, wana anasema kwamba wee urumagari utaniambia nini mimi, mimi, mimi ni daktari wa thiolojia kwao anajisifia elimu yake hajisifii kristo siuko tanyeelewa mgine anajisisia anasema kama mimi natokea na, na, na, natokea nimekaa suala je kristo unamjua kwa kiasi gani umempokea na kumkubali kristo gani paulo anasema mimi nilikuwa na juhudi kwenye habari ya torasi mimi nilifikia kuwa farisayo kwenye habari ya haki patikanao kwa sheria sikuwa na hatia ya aina yeyote kama ni kuhusiana na watu wa mungu mimi ni wakabila ya benjamini mimi ni mwisraeli wa waisraeli mimi ni mibrania wa waibrania anasema kuhusu kuitunza torati nimetairiwa siku ya nane kama amvayo torati inasema anasema utaniambia nini lakini nilipokutana na uzuri wa kristo nilipokutana na uzuri wa kristo nilipokutana na utamu wa kristo nilipokutana na maisha ya kristo hakika nikaona mambo yote ambayo nilikuwa najivunia mambo yote ambayo nilikuwa natia juhudi kuyatenda nikaona kwangu yamekuwa hasara anasema kwa sababu hiyo nimefika maali ili niweze kumpata kristo na hesabu juhudi zangu zote kama mali kama kinyesi sio mi nasema ni paulo anasema maneno mazito kwelikweli maneno mazito kwelikweli na nikuulize swali rafiki unanisikiliza kwenye ukristo wako unajivunia nini je unajivunia kristo ama unajivunia juhudi zako mwenyewe unajivunia nini rafiki unajivunia nini je unajivunia kile ambacho kristo amekifanya ama unajivunia mwenendo wako na tabia yako tukikuuliza leo hii uliwezaje kupata uponyaji wako utatuambia ni kwa sababu ya kristo na kile ambacho alifanya msalabani ama utatuambia kwa sababu ulifunga wiki tatu tukikuuliza leo hii umewezaje ukatoka kwenye vifungo ulivyokuwepo utatuambia kwamba ni kwa sababu ya kristo ama utatuambia kwamba lilikuwa nahela nikasafiri nikaenda kwa mtumishi fulani nje ya nchi unajisifia nini hivi tukikuuliza inakuaje nyumbani kwako kuna amani familia yako ina amani ndoa yako ina amani utatuambia nini utajivunia kristo ama utatueleza kwamba ulikwenda ukafanyiwa aneing kwenye scolojia na kwa kwakuwa ulifanyiwa ni hivi mambo yako yako vizuri utatuambia nini tukuita imekuwaje ndugu maisha yako yamestawi una mafanikio umejenga nyumba nzuri sijui una magari una nyumba na naaao nasema shule nzuri utatuambia nini utatuambia ni kristo ama utatuambia ni kwa sababu ya elimu yako utatuambia kwa sababu ya kazi yako na position na nafasi yako wewe unajivunia nini unajivunia kristo na uzuri wake ama unajivunia juhudi zako mwenyewe kitu gani ambacho kinakupa ujasiri kitu gani ambacho kinakupa uhakika je ni kristo ama kuna kitu kingine unakitegemea wewe ndo unaweza ukapima rafiki sio mimi naweza kupima ukikaa leo hii ukaangalia maisha yako inategemeana na na gani una una una miaka miaka miaka miaka miaka miaka miaka miaka a ukarejea ukaangalia maisha yako yaliyopita msingi wako ulikuwa Christo, ulikuwa nini? Ye, ulikuwa ulikuwa nini nini nini unamtegemea kristo ama ama ama ama juhudi zako unajisifia unajisifia vyeo ambavyo umevipitia unasema kwamba nilikuwa hichi hichi na serikalini kwenye kwenye kampuni fulani kristo na kama unajsifia e ulikuwa haumtegemei kristo na haujisifii kuhusu kristo na tumaini lako na ujisiri lako wako auko katika kristo je una mpango gani leo hii je uko tayari kugeukia uzuri wa kristo umkumbatie kristo usimame naye je uko tayari kuhesabu vitu vyote kuwa ni hasara kwa ajili ya kumjua kristo je moyo wako umejaa shauku lewii kwamba unataka na watu wengine wajue kristo alivyo mzuri kwamba alipigwa ili wewe uweze kupona kwamba alichukua dhambi ili wewe uweze kuwa mwenye haki kwamba alikuwa chukua mauti ili wee uweze kupata uzima je uko tayari kujisisia kwa hilo kufurahia katika hilo na kuwaambia watu wengine kwamba mnakubalika mbele za mungu kwa sababu ya kristo ama unadhania unakubalika mbele za mungu kwa sababu ya maombi yako ya rehema ama unaania nakubalika mbele za mungu kwa sababu ya kufunga kwako ama mbele za mungu nakbalika mbelezamgaauambeako kitu gani kinakupa ujasiri mbele za mungu je ni kristo na kazi yake kamilifu ya msalaba ama ujasiri wako kwenye kitu kingine je ujasiri wako o kwenye taasisi labda taasisi fulani kwa kuwa kwenye hiyo taasisi mko wengi na kwamba basi unajisifia una wingi mlionao unajisifia uwezo mlionao unajisifia ushawishi mlionao unajisifia umaarufu mlionao ama ujasiri wako huko kwa kristo ndicho ambacho paulo anazungumza hapa paulo anasema kwa habari ya cheo mimi ni farisayo kwa habari ya juhudi binafsi nambari moja kwenye kuliuzi kanisa lakini kwenye haki ipatikanayo kwa imani kwa habari ya taifa tafa kwa habari ya taifa lililo kubwa mimi ni misraeli kwa habari ya kabila ambalo lilitoa mfalme wa kwanza katika taifa la israel benjamini mii ni wa benjamin kwao mimi nav zote lakini unajua nini sikiliza baada ya kumjua kristo mambo yote haya ambao likua anajivunia nahesabu kuwa ni hasara na ya hesabu kama madhi sasa nikuulize kuna kitu gani ambacho umekikumbatia ambacho kinakunyima fursa kumwona kristo na uzuri wake hicho kitu ambacho kimechukua nafasi ya kristo na uzuri wake paulo anasema kitu hicho ni kama madhi kitu gani hicho ambacho umekikumbatia ambacho utaki kuiachia ili umgeukie kristo kwa asilimia mia moja hata inawezekana unanisikiliza una changamoto ya afya nataka niombe kwa ajili yako tia mkono wako kwenye kifua ama shiika icho choma ambacho unakitumia una kusikiliza alafu nitaomba kwa ajili yako na katika jina, katika jina la yesu kristo hu ugonjwa utaondoka katika jina la yesu kristo wa nazaret ninaamuru kila aina ya kifungo na kila aina ya ugonjwa ndani na katika maisha ya nduguhuyu kuondoka sasa hivi ibilisi unaondoka na kazi zako zote wala usirudi tena toka katika jina la yesu kristo wa nazaret ndugu ninakubariki katika jina la yesu kristo ninakupatia uponyaji wako sasa hivi ninakupatia uhuru wako sasa hivi yes nilicho nacho ndicho ninachokupa katika jina la yesu kristo wa nazareth inuka hapo kitandani kwako uwe mzima kuanzia sasa hivi naamuru uzima kuanzia kwenye utosi mpaka kwenye unyayo baba asante kwa ajili ya uponyaji wa huyu ndugu tunakushangilia kwa kile ambacho kristo alikifanya pale msalabani na leo hii kwa pamoja mimi na huyu ndugu tumepokea uponyaji amepokea uponyaji na uhuru wake amen rafiki wakeamnrafikianza kufan abacho likuwa awezi kufanya tuandikie tujulishe yesu kristo amefanya nini cheki utaputa maumivu yameondoka angalia tatizo tota limeondoka basi imefika mwisho jina langu naitwa huruma gadi usisahau tukutane hapo kesho kumbuka tu yesu ni kristo na bana