karibu katika mafundisho haya ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la le kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo bana yesu asifiwe twende kwenye waibrania mlango wa wanne waibrania mlango wa nne kumbuka tuliona bwana yesu anakuja akihubiri habari njema inayohusu nini ufalme wa mungu akisema wakati umetimia buni kwa mana mengine balisheni mnavotazama balisheni mnavyofikiri namwamini nini habari nje mamwamini njili kwahiyo jana tulikwamia mahali ambapo tuliona kwamba bwana yesu anazumzia swala la imani lakini pia tuliona kwamba baraka inatenda kazi kwa nini eh? kwa njia, ya baraka inatenda kazi kwa njia ndiyo idio kwa njia ya imani chini ya nini yani niandike ya ya. <clears> hapo <throat> haleluya baraka inatenda kazi kazi kupitia nini kupitia imani imani sindio jamani chini ya nini chini ya uongozi wa nani eh? wa roho mtakatifu sindio <coughs> jamani uongozi wa roho mtakatifu bwana yesu okay wasifire katende wahibrania nne taanza mstari ule wa pili mpaka wa aa nanz mstari wa kwanza tu anasema basi ikiwa ikaliko ahadi ya kuingia katika raha yake na tuogope mmoja wenu asija akaonekana anekosa sasa tuna tuna tatizo kwenye lugha ya kiswahili neno ambalo kwa lugha ya kiingereza linaitwa rest kwenye kiswahili kulitafsiri linakuwa ni gumu kidogo eh? wakati mwingine wanasema kupumzika wakati mwingine wanasema kustarehe na ni kwa sababu ni ukweli yote hayo mawili yako ndani ya alio neno rest sawa kupumzika kustarehe sawa kwa lugha nyingine kula raha hioaasuusi eh? apa anasema raha yake o ni neno hilo wanajaribu kulitafsiri la neno rest sasa ni muhimu kwa sababu mungu aliumba mbingu na nchi kwa sungati sita siku ya saba kafanii akapumzika ukiwa anasoma kwenye lugha ya kiingereza anasema kwahiyo aka maana yake ni kwamba alipumzika maana yake ni kwamba alistarehe na kwa maana hiyo alikula raha sawa jamani sawa na chochote ambacho kimeandikwa kwenye bibilia na chochote ambacho mungu alifanya ama alisema siku zote anatuma ujumbe ndio maana ukiwa unasoma bibilia kana watu wengi hawajui kusudi la mungu kumuumba mwanadamu pamoja na kuumba hii dunia unapata katika kitabu cha mwanzo mlango wa kwanza na mwanzo mlango wa pili unapoingia kwenye mwanzo mlango wa tatu mwanadamu anafanya uasi anaasi serikali ya lali ya mungu anafanya uaini anapindua serikali ya mungu akishirikiana na ilisi kwa hiyo kuanzia ule mlango wa tatu baada ya mapinduzi kufanyika mungu anaingia katika mchakato wa kuhakikisha kwamba anarudisha kusudi lake kama ambavyo alikusudia na, na kwa maana hiyo unapofika kwenye kitabu cha ufunuo mlango ule wa ishina moja na mlango waishiina mbili inafanana na mwanzo mlango wa kwanza na mlango wa pili ni kwamba moja ni picha unaonyesha rohoni ufunuo shina moja shina mbili tuo sawasaawmema sawa na kwa maana hiyo basi kila unaposoma bibilia picha hii ya mwanzo mmoja mwanzo mbili utaiona throughout hata sherehe ambazo walipewa wana wa israel zote zilikuwa ni kuashiria picha iliyokuwepo ndani ya mwanzo mmoja mwanzo mbili hamna kitu yani kitu yaani ukisoma umetuliwa story inajirudia, inajirudia, inajirudia, inajirudia. Eh? kwa mfano mungu wana watengeneze mbilibbilikiwmetlnaauambanawawatengeneauaa wangapi wanajua mlango wa kuingilia ulikua upande wa mashariki ha? na wangapi wanajua njia ya kwenda kwenye mtu aujuz mema na mabaya ilikuwa wapi mashariki so wangapwanajua bustani ilikuwa wapi mashariki kuna vitu ambavyo vinajirudia hamnaga kitu kipya inabidi tuwe mlokole mlokoleli usione lakini kama umeokoka na unampenda yesu na uwezo wa kuona aua na kati ya nini unaijua tuko sawa kwa hiyo mungu alivyoumba kwa siku sita alafu siku ya saba akapumzika ama akastarehe ama akaamua kula raha na ile siku akaibariki ni picha ambayo alikuwa natupa bwanayesu kumbuka adamu aliumbwa siku ya ngapi ya sita na huwa anapenda kutania kwamba aliumbwa siku ya sita jioni si sidio na kwa maana maanayo siku yake kamilifu nzima iliotimia ambayo haina madoa wala maa ilikuwa ni siku ya ngapi ya saba ambayo ni siku yapani, ya yaanini ya kustarehe kwamba mngu akusudaashsa mwanadayote hdtfaaaatulwa tuleraa tuko sawa kwa hiyo lugha hiyo mungu ameendelea nayo ko hata alivyowampia wana wa israel mtafanya kazi siku sita na siku ya saba naasi <coughs> na maana bwana yesu anapokuja anakutana na washikatorati wa wameng'ang'ana na sabato kuliko mwanadamu wangapa najua yesu alikuwa mchokozi kasema biblia yako a kwenye mji alafu ananaaffaiwaathhatihheriakrist wa wa eh, alikuwa ni nini? ni nini sorry anasema mambo yote yaliyoandikwa katika gano la kale yalikuwa ni picha ni kivuli cha mambo ambayo ambayoyatakuwapo lakini uhalisia huko katika kristo kwao picha ile ya, ya rest ya sabato ukisoma kwenye kitabu kwa mfano cha cha lawi utaona kwamba mungu mwaka wa saba nafaanii unapumzisha shamba na akawaambia kabisa msipopumzishe nakula saani moja na nini tunafahamu ukisoma kwenye historia ya bibilia wana wa israel wakaacha kupumzisha shamba yani namaana sabato sabato saba kwa maana ake kwamba miaka saba saba hiyo ndani ya miaka arobaini na tisa hakuna mwaka a sita mwaa wa mwaka wa saba hiyo kwa muda wa miaka arobaini na tisa wakuaekupumzisha shamba kwa kuwa mmekataa kupumzisha sabato wote mnakwenda utumwani kwa wakakamatwa wote utumwani wakapelekatuman waka adhkabakia uzk kwa miaka <laughs> na maana saa nyingine najua mm-hmm. kuna hamsinioaanaayingeunavitu vingine mengine unapita ukame mwaka mzima na kt natoeakasababu mijitu ni mibisha takupumzisha shamba kwa kwo mngu ngoja gojanionyese inapita ukame a mwaka mzima lkitu shamba limepumzika ardhi iliumbwa kwa kusudi maalum wewe unatakiwa ufanya kazi siku siku upumzike yenyewe ifanye sitasuhlikuainyeespuzisha shamba lako mwaka mzima mambo safi sasa kwa nini hiyo kwamba utalima miaka sita mwaka wa saba hautalima hapa kwenye maelezo mengi kuelewana kwa hiyo mungu anauliza anasema mtaniuliza ukisema mwaka wa saba tusilime tutakula nini kwa kwahio mungu anawambia katika ule mwaka wa saba nitaamuru baraka yangu ije juu yenu na mavuno ambayo mtavuna mtavuna mavuno takawapa chakula chakula mwaka wa saba mwaka wa nane na mwaka wa tisa kwa lugha nyingine kwa sababu ya kutunza sabato kuingia kwenye resi baraka ya bwana inatenda kazi mara tatu zaidi tunaelewan tunaelewana mara ngapi na hiyo ni picha ya maisha ya ndani ya agano jipya kwamba tunapoingia ndani ya kristo baraka ya mungu inatakiwa itende kazi mara tatu zaidi ya kawaida mara tatu zaidi alivyotenda kazi katika maisha ya wa waisraeli yesu naipata pichatuko sawa mpaka hapo ama nimewacha okay sasa baada ya kusema hayo okay ni hayoiongee kitu kidogo kwa kwao wana wa irael wanavyoletwa kidogo kwamba mungu akawa anajaribu kutuma ujumbe huo huo kwa wana wa irael wa kuhusu kupumzika, kupumzika. jamani nataka tuusome nikusomee kamsari kadogo alafusk nasemanasemah na ukisoma kwa mfano kwenye kumbukumbu latrai kumi na mbili ntaanzia katikati kwa sababu ymstariwa nane nmpaka wa tis anasema msifanye kwa kufuata mambo yote tu tuyafanyayo tu, tu, tu, tu, tu, tu, tu, tu hapa leo kila mtu kama aonavyo vyema machoni pake t kwani hamjafikilia bado katika raha yani res na urithi akupaa bwana mungu wako kwa hiyo maana nini mungu alikuwa anazungumza ama kisoma pia kirudi kwenye kumkumbu la torati mlango wa tatu uh, wana wa israel 18disik anasema hivi musa anawambia wana waisrael nikawaamuru wakati huo nikawaambia bwana mungu wenu amewapa ninyi nchi hii muimiliki basi vukeni ng'ambo wenye silaha mbele ya ndugu zenu wana wa israel nyote mlio mashujaa lakini wake wenu na watoto wenu na wanyama wenu wa mji na wajua kwamba mna wanyama wengi na wakae katika miji yenu niliyohapa hata bwana awapumzishe ndugu zenu kama ninyi nao pia waimiliki nchi wapewayo na bwana mungu wenu ng'ambo ya yordan ndipo mtakaporudi kila mmoja aende katika milki yake musa hivi hawa wajamaa wakina rube akinaawa wameshapewa maeneo yao ng'ambo ya mto kabla ya yordan kwaho wanaambiwa sasa acheni mke na, na wanyama na watoto vukeni na ndugu zenu mwendo upande wa pili kupiga na vita mpaka ndugu zenu na wao wamiliki ardhi kama ninyi watakapomiliki watakuwa wamepumzika kwaio kwa mungu resi kupumzika kustarihi pale ambapo unamiliki kile ambacho amekupa kwa hiyo hiyo lugha alikuwa anairudia anairudia na hata leo hii anairudia ndo maana kwenye wahibrani ya nne ssatukisoma nahani tutaelewana sasa okay wangapi wanajua kwa kawaida kabisa bwana yesu asifi wakristo wengi na asa waliokoka maisha yao ameja masumbufu na mateso ikaushe ok nimwonya no, dute salijipeti tu wangape wangependa kufanyia ibada kwenye sehemu nzuri zaidi a apo kwanini amko kunywwe sehemu zuri kwanini kwanini kwanini awetewanji <laughs> ana ana uwezo ni ukweli adanganyi adanganyi aya tendeaibrani mstari wa kwanza anasema basi ikiwa ikaliko ahadi ya kuingia katika raha yaliilo neno rest pumziko raha yake yaani raha yake mungu na tuogope mmoja wenu asije akaonekana ameikosa kwaio anasema ogopa hukosa kuingia, kuingia kwenye raha ya mungu sabato ya mungu kwao naomba nitumie neno sabato itaeleweka sasa sindio sabato manake ni kustarehe kupumzika kula raha Amen. sawa Amen. sawa mwambie mwambe jirani yako hi ni sabato wa sio sabato asabato nayo sabato naosangine loya mtumoja akanipigiagatimu msabato ame, anatoka povu ana asira kweli anasema kwa kwania utunzi sabato nikamwambia nikamwambia sabato ni akasema jumamosi mositafanya kai aniajumapili mpaa uma jumamosiatfanya sku sitna siku, jumamosi, kazi siku sita na siku ya saba mtapumzika mi nimechagua kupumzika jumapili waislamu wamechagua kupumzika ijumaa ninyi wa sabato wasabatomechagua jumamosi mongwa ya nini amta ni mna ni mpaka kazi siku ngapi sita siku ya saba chagua mwenyewe unataka siku ya kwanza iwe ipi na siku ya saba iwe ipi na na mtu ha? wala uhitaji ufunuo message sema kwamba kila sabato sabato sabato sabato sabato sabato nikampigia simu ndugu sana u angmtualtaa kuitunza nikaambia moja nikusomea sabato navyosema inasema mtafanya kazi siku sita na siku ya saba mtapumzika na mtu yeyote atakaefanya kazi siku hiyo na auawe hii ndio sabato ya bwana nikamuliza mesha huwa wangapi kanisani kwelu akasema eh? nikaambia kanisani kwelu kuna watu ambao hawatuzi sabato na bibilia nasema kwamba wasiotunza wanatakiwa wa wauawe mmeshaua wangapi na kama hamja waua waliovunja sabato na ninyi mevunja sabato kwa hiyo usinipigie simu wala kunisumbua pama mtakapoanza kuua watu ambao watunzi sabato kwa sababu ninyi namini wote niwavunja sabato kupiga tena hmm? aj pi wa pili anasema hivi maana ni kweli sisi nasi tumehubiriwa habari njema vile vile kama hao yaani wana wa israeli lakini neno lile lililohisikiwa halikuwavaa hao kwa sababu halikuchanganyika na imani ndani yao waliolisikia k anasema israel walihubiriwa habari njema walionyeshwa nchi iliojaa sali na maziwa wakaelezewa kwamba ile nchi ni nzuri mno milima yake nafukuta shaba na mawe sijui kuna vijo wakaelezewa mambo mazuri mno wakapeleka na wapelelezi waka rudi, wapelelezi wakarudi wakarudi unajua wale fikiria wapeleleaewardwaadwaem ki, ki, ki, kishada kimoja cha zabibu ama kichane ihan eh? watu wawindobidwabebewamehukua mti alafu wakaning'iniza ile zabibu tunda moja yaani ile kishada inaitwa kwenye begi aana na watu wazamani hawakuwa wafupi kama mimi walikuwa ni watu kwa kwaiyo inamaana labda tunda moja la zabibu ilikuwa ni zaidi ya hii ngumi lakini anasema hawakuweza kuingia kwa sababu hiyo habari njema walioisikia haikuchanganyikana nini naimani mwao ilikuwa ni nzuri mno lakini hawakuichanganya na imani na kwa maana hiyo hawakuingia kama vile ambavo mimi na tunaka, tunasikia gospel tunasikia injili mambo yanakwenda vizuri unachemka mpaka ukitoka hapo chochote jirani yako unachnachampaka mank alau vipi mezea okay kwa hyo anasema maana ni kweli sisi nasi tumehubiriwa habari njema vile vile kama hao lakini neno lile lililosikiwa halikuwafaa hao kwa sababu halikuchanganyika na imani ndani yao waliolisikia maana sisi tulioamini tunaingia katika sabato kwao ukiamini unaingia katika sabato ukiamini unaingia katika rest unaingia katika raha unaingia kupumzika unaingia katika kustare. ukiamini kustarehukiaminunani sasa hapo no ni mziki unapoanza kuja oh haleluyashakiilianguka <laughs> ah, bwana yesu asewi asiifiwe asifiwe sana je yes, niandika upande huku anasema nikifaa nini nikiamini nakuamini nini nikikubaliana si sindioe ninafaa nini ninaingia si sindio Eh? katika nini katika sabato ambayo sabato ni nini kupumzika kustarehe kula raha infacti wengi hamjui tu neno eden maana yake ni maraha kwa hiyo tunavyosema bustani ya eden maana ake ni bustani ya nini ya maraha kwa hiyo mwanzilishi na mwasisi wa maraha nnani mungu mungu anapenda watu wake wastarehe Eh? wangapi wanakumbuka yesu alivoenda kwenye harusi kana ya galilayo kwenye harusi wangapi wanakumbuka kwa nini aliwaongezea mvinyo na ili waendelee kula nini raha kwa sababu baba ni baba wa wanini wamaraha watu pekee ambao hawapendi raha ni nani walogole lakini kwa watu wanamjuwa mungu wanakula nini raha kwa sababu hicho ndicho ambacho mu... ya yesu yesu, yesu alikuwa anakula anakula mpaka bwana yesu mwenyewe a nalaauenama yohana alikuja hali wala mkasema ana any kasema anaeo amekuja anakula na kunywa mmesema mlai na mlezi huyu rafiki zake watoza ushuru alikuwa niko kwenye ushurulia kwa ni kenye nikiamini ninaingia katika nini sabato sawa ambayo sabato nini kupumzika raha kustarehe ndo maisha ambayo umeitiwa sasa nitafanua uskonde usikonde usikonde tuko sawa sasa anasema nikiamini ninaingia katika sabato sabato manayake nini raha, raha kupumzika si sindio mm. eh? kupumzika kupumzika si sindio kustarehe ndio ama kula raha swali linakuja nikiamini nini nikiamini nini sasa anaendelea anasema maana sisi tulioamini tunaingia katika rahahili ama katika sabato kama vile ilivyosema alivyosema kama nilivyohapa kwa hasira yangu hawataingia rahani mwangu kwamba wana wasralvoasi wa wakakataa kwenda kutamala kile nchi mungu akaaawarudisha akasema hawataingia kwenye kwenye nini wenye yake sawa ijapokuwa zile kazi zilimalizika tangu kuwekwa misingi ya ulimwengu ijapokuwa kuumbwa kwa mashamba na hiyo ardhi hiyo kazi tangu kuwekwa misingi ya nini ya ulimwengu kwa maana ameinena siku ya saba mahali fulani hivi mungu alistarehe siku ya ngapi ya saba akaziacha kazi zake zote hakustarehe kwa sababu amechoka alistarehe kwa sababu amemaliza unaelewana kuna, kuna tofauti ya kupumzika kustarehe kwa sababu umechoka na kupumzika ukastarehe kwa sababu umemaliza sawa sawak okay. na, na hapa napo hawataingia rahani mwangu basi kwa kuwa neno hili limebaki kwamba wako watu watakaoingia humo katika nini raha kustarehe ndiyo na wale waliohubiriwa habari ile zamani walikosa kuingia kwa sababu ya kuasi kwao sawa sawa hawakuingia kwa sababu ya nini kuasi nini nnini mm-hmm. kuasi ni kutokuamini sawa kama uamini mgoja tupozi hapo angalia mlango wa tatu hapo mistari ile mstari wa kumi na nane na wa kumi na tisa tena ni akina nani aliyoapia ya kwamba hawataingia katika raha yake ila wale walioasi basi twaona ya kuwa hawakuweza kuingia kwa sababu ya kutokuwamini wow. kwao kwahio kuto kutokuwamini nini uasi na na na mungu atusaidie kama kuna eneo limejaa waasi ni kanisani najua bora mtu wa duniani hajui hili wala lile uko na hamsini zake mwingine anaabudu nyoka mwingine anaabudu mti mwingine anaabudu jue lakini kuna watu wameokoka wamekuja kanisani wanasema bwana yesu asifiwe alafu hawamwamini mungu hata na biblia anasema kutokumwamini mungu nini uwazi pale truditukua mlango wa wanne ule wa t basi kwa kuwa neno hili limebaki kwamba wako watu watakaoingia humo na wale waliohubiriwa habari ile zamani walikosa kuingia kwa sababu ya kuasi kwao ama nini kutokuamini aweka tena siku fulani akisema katika daudi baada ya muda mwingi namna hii leo kama ilivyonenwa tangu zamani leo kama mtaisikia nini sauti yake msiifanye migumu nyooyenu nani maana kama yoshua nakumbuka yoshua ni picha ya nani okay oktea taratibu yyosa ipicha ya nani ya yesu in infakti moja nikuambie kitu yesu ten taa taratibu kwa kiibrania yesu anaitwa yeshua ama unaweza wakasema yehoshua ko yeshua sawa ilivyofika kwa giriki wakashindwa kusoma yeshua wakasema hezus jinsi inavyoandikwa wlivyofikwa kwa wanaozungumza wa kiingereza wakasema jesus ilivokuja kwetu afrika tukashindwa kusoma jesus tukasema yesu, yesu. kumbe tungeweza kusema nini yoshua ukisikia mtu anaitwa yoshua maanayake ni yesu sawa maana kama yoshua angaliwapa raha yaani israeli asinge linena siku nyingine baadaye basi imesalia raha ya sabato kwa watu wa mungu hemu ambaye jirani yako kuna raha ya sabato kwa ajili yako mungu alikuumba ili ustarehe alikuokoa ili ule raha sawa kwaio tisa anasema basi imesalia raha ya sabato kwa watu wa mungu sasikia msero wa kumi anasema kwa maana yeye aliyeingia katika raha yake yaani sabato ya mungu amestarehe mwenyewe katika kazi yake kama vile mungu alivyostarehe katika kazi zake kumi na moja basi natufanye bidii kuingia katika raha ile ili kwamba mtu yeyote asija aka, akaanguka aka kwa mfano huo huo, huo wa kuasi sasa inisomoa mstari wa kumi na wkumi na moja la tuangalie namna ya kuchanganya habari njema na na nini na imani, kum... <laughs> so, sema, ya nini ya imani. Nakini, nini imani imani imani moja tulipoishia tulisema shaka shaka kuchukua ya ya lakini pia yako kazi tunaelekea njemauchanganyanainualaa taubiblia habari njema anasema hivi maana kila aingiae mahali pa pumziko la mungu atapumzika kutoka katika kazi yake kama vile pia mungu alivyopumzika kutoka katika kazi yake basi tujitahidi kuingia katika pumziko hilo ili asiwepo yeyote miongoni mwetu atakaye kataa kutii kama walivyofanya wali waisraeli kwao kuingia katika sabato katika kuresi, katika kupumzika si hari ni lazima ukiingia kwenye kutokuamini unakuwa nini mwazi na kwa maneo unastahili kukatiliwa mbali wapi jangwani entaratibu hata mwoja nitoe mfano alafu tutaanza kuchangua kitu ttanyielewa nikupe mfano mdogo kwa wale watu wazima watanyielewa labda oja niongee naima hapa chukulia kuna ndugu mmesoma naye shule ya msingi mlivyomaliza kila mtu akapita na njia yake halafu baada ya miaka kama ishirini hivi ama thelathini anakutafuta ana simu inaita unapokea huyu jamaa alikuwa james anasema hapa gani wote story kibao unamuuliza uko api anakwambia ni suzi niko china anasema nimekupigia ndugu yangu china mambo chinamambo mazuripametakata China. <laughs> no. joo china ata njoo utapata kila kitu unasema asema anaaaskilza mimi, well, mimi ni, ni tajiri kweli njoo utapata shida yoyote anakwmabasino katembea kwa kwaio mnakubaliana anakulipia tiketi ya ndege unaenda unafika china ukifika china unakuta jamaa na viwanda zaidi ya tano vitano viwanda viwanda sio viwanda bi, anda bubu viwanda alafu anakwambia ima hichi kiwanda hapa ni kiwanda cha viatu na hichi kiwanda ni nambari tatu kwa kuuza viatu hapa china nataka na ni kukabidhi hichi kiwanda kiwe cha kwako unavamia china usipate shida kwao ameshia familia yako china na hichi kiwanda nataka kikutunze ima wafanyakazi nilioweka hapa wanajua namna ya kuendesha kiwanda na mimi mwenyewe kama mwenyekiti wa kiwanda nitakuwa niusaidia kusimamia kwaoaao kwa kazi yangu nini kazi yako wewe ni kupokea hizo hela na hiyo faida na kutumia kama unavyotaka unavyotakat maana yake ni kwamba aliyefanya kazi ya kuanzia kile kiwanda ni nani james kiwanda kinatengeneza faida kwa sababu ya ya nani ya james kwao amekianzisha amekiimarisha kiko kwao sasa sasa hivi hivi inawezekana alianza anafanya kazi mwenyewe. Sasa, sabi, kazi mwenyewe ana ana ana manini manini yake ni kuangalia hesabu tu anakula mshiko kwao aanan anavomwitama alafu anampa kiwanda naye anaingia kushiriki kwenye kazi ya nani? ya nani james sio kufanya kula kwa sababu jemsi amesha maliza kazi yake ile kula ndo kitu ambacho mungu amepitia yesu kristu alifanya kila kitu alafu sii tumeitwa tushiriki kupumbua na hapa ndo ugumu unapokuja <laughs> hapa ndo palipo na kasheshe unasema sasa mbona kama mbona wewe na maana nikaetu ivivfany ata lisema hivyo angalia mstara wa kumi anavyosema anasema natufanye bidii kuingia kwenye kuingia kwenye u sabato wangato wanajua ili ima akafaidi hicho kiwanda china kuna mambo lazima ayafanye ili aweze kufika china sindio yeah? lazima kuna kutafuta s si, kuna kutafutia watoto si, kitu gani si, sktuganiakufanya si, nini yaani kuna shughuli ambazo utazifanya ili mpaka aende sasa akaingie china na kuanza kustarehe ndo bidi ya kuingiatairekebishawayesu si. nakumbuka nilikwambia pale mwanzo unapoingia kwenye sabato baraka ya bwana inatenda kazi mara tatu juu yako sawa jamasawa si salwa lakini anasema ili uingie humo lazima ufaanini uamini tunaenda vizuri eh? tunaenda vizuri sasa mnakumbuka nikiamini natokee niamini nini kabla nahapa, bamba, spoilua, na hapa tunarudi napatunarudiyani tusipoelewana tusipoelewattarudi tena kwenye emna mwezi ujao unasema amina kwamba utaki kuelewa haya <laughs> nisikilize wangapo wanakubwa tuliona kwamba ninapomwamini yesu kristo ninapewa zawadi ya nini ya imani imani ya nani ya yesu kristo alafu hiyo imani ya yesu kristo ndo inayotumia kupata haki ya kuokoka ya kupona ya kupata chochote kutoka kwa mungu sawa jamani sawa. na tukaenda tukaangalia kwenye matayo tisa ishiri na saba d ishiina tisa wale vipofu wawili si sindio wakamfata e yesu mwana wa daudi bwana yesu akawulizaji kwa mnaamini kwamba naweza kulifanya hili wakasemaje na bwanayesu akawambiaje sawasawa na imani yenu mpate imani ya nani ya kwao lakini waliitoawapi kwa yesu nakumbukakitu na tukasema imani nini ni kushawishika kabisa kwamba mungu anao uwezo waufanya nini wakufanya lakini tafsiri hiyo ilikuwa ni kabla ya yesu kwenda wapi salabani tukasema baada ya msalaba tunasemaje imani nini ni kushawishika kabisa kwamba yesu kristo tayari amekwisha kufanya ndomana pale msalabani akasema ime kwisha nini umaskini wa mwanadamu amefanya nini kwisha magonjwa na marahi ya mwanadamu amefanya nini kwisha laana kwisha mauti kwisha huzuni kero mateso sasa hapa ndo palipo na mkorogo hapa ndo palipo na nini na mkorogo bwanaes sio kwa sababu ni nyepesi mno mpaka kicho kinavurudika hasa juzi tulimalizia nikakuuliza kitu nikauliza kabla mjaanza kujifunza mafundisho ya kristo sindio nikauliza wangapi mlikuwa mnafanya maombi usiku maombi ya vita kwa ajili ya kujilinda mkaweka mikono juu sindio kabla ya kulala unaosema katika jina la yesu kristo na acili ya upanga waro mtakatifu huko nje nanyuniza kisusio ya damu ya yesu kristo kwenye pensi na tuma na malaika wangapi nambuka hizo mbwembwe hizo upumbavu mtupu alafu ukilala wanakushughulikia ukienda kwa mchungaji anakwambiaj inafanya kazi kwa yaani umeenda dowanakuuasechoonoa mzinga wa nyuki umengata a uevimba mahi a jaalu kuendelea kuchokonoa Alaafuna, oh, una ndugu mmoja ulikua naye pale arusha anatokea kenya makanisa ya kupiga vita kukatakata maombi ya kukatakata mizimu ake na kitu gani na kitu gani <laughs> akaja hata aoniani macho amevimba ngeu kila mahali mali naaa mu alja kumpiga ngumi yaani amelalaliamka asubuhi an aoni amevimba kila mahali uko hoi nikaambia ndugu yesu umbavuaeamachomaatiaayeuasiiw naona mapepo ya dini amenyenyuka mnataa kulingata ni skili zetu ni sikili zetu biblia yangu inasema tuguze hulo eneo kidogo ukisoma kwa mfano kwenye luka kumi na moja bwana yesu anasema hivi of oou akuwa amefukuza pepo pepo la ububu na kiziwi na nini mtoto amepona alafu mafarisayo wakaanza kusema anatumia nguvu za giza belzebulaambukso alafubwana akaanza kuwashanga akasema ufalme ukigawanyika utasimamaje alafu akasema kitu hichi akasema mtu mwenye nguvu anapolinda nyumba yake vitu vyake viko salama lakini akitokea aliye na nguvu kushinda yeye ndipo anafungwa alafu anapokonywa silaha zake zote alafu yule mwenye nguvu zaidi yake anateka nyara kila kitu story yesu alikuwa anazungumza nini alikuwa anazungumza kwamba yeye alivokuja amemkuta ibilisi analinda nyumba yake ambayo ni hii dunia akaja yesu mnazareti ambaye ni nana nguvu zaidi kwa alichofanya akfanya nini akamfunga shetani wakolosai mbili kumi na tano inasema yesu kristo pale msalabani alizivua enzi na mamlaka akazishangilia kuwa mkongo katika msalaba huo haizungumzii kwamba yesu alivua enzi yake na mamlaka anazungumzia kwamba alimvua shetani enzi mamlaka silaha nguvu zake na kazi zake zote kayo sio tu kwamba alimfunga ibilisi pale msalabani lakini pia aliteka silaha zake zote akamnyang'anya mamlaka yake yote akamfunga ibilisi hana uwezo wa kufanya kitu chochote sasa ni mpaka ukutane na watu wakudanganye kwamba ibilisi hakushindwa na mapepo yake alafu akuambia huanze kupiga maombi ya vita ukianza kupiga maombi ya vita umekataa kuingia kwenye sabato ndo maana mapepo yanaanza kukupiga usiku kwa mama mnafahamu hata wanaume mwingine kwenye redio tunafundisha kila siku tunapigiwa simu na wanaume wanaamka wanaume wanafanya maombi maombiaia wanaamka wana mbegu za kiume kwenye makalio wanalia wanawake wanaingiliwa wanaume wanaingiliwa alafu namfundisha mtu naambia sikiliza yesu kristo alishamaliza hii kazi kuanzia leohii nataka uamini kwamba bwana asipoulinda mji yeye aulinda kesha bure nataka uamini kwamba malaika wa bwana umefanya kituo kwa ajili ya kukuokoa nataka uamini kwamba wewe ulikufa uhai wako umefichwa pamoja na kristo katika mungu kwahio wakati wa kulala mwambie baba asante kwa ajili ya usiku huu naingia kujilaza kama mtoto mdogo alafu usinipigie simu mtafute baada ya sikutatu baada ya o anapiga so simu anasema bwana yesu asio mtumishi nawambia poa e <gibli> namb iepotnafanya kazi yeekzungumza <gibli> hasa nini kimetokea hapo kwamba huyu mtu alipofanya maamuzi ya kupumzika kustarehe kuingia kushiriki kwenye kile ambacho ile kazi ambayo yesu kristo alikwisha kuifanya kwa niaba yake ndeni akaanza kuonja matunda ya hiyo kazi angap naanza kuakuja na shida ya mwanadamu ana kiburi na majivuno nawaurizaja watu niambie ninyi yote mlenda mkafanya toba ya kukomboa ardhi kuvunja laana ardhi fanya toba ya mzaliwa wa kwanza toba ya stuli na kiti eh? na toba gani nyingine iko mzaliwa wa kwanza maisha yeno yamebalika yamebalika alafu ukisema wanamchukia namchukia kwamba wamba anampinga na nini na nanininazungumza neno la mungu kaa neno la mungu linampinga mtu na mafundisho yake unachagua upande alafu wala ngumu ngume mwenyewe huna matokeo umeshaliwa hela mpaka ni very simple nikakwambia ni kwamba wa kwanza no utamwangaliaje aba wa kwanza ataizowenuutawangalije mzlwakwanzawe eh? nikaanza kufundisha kwamba hufanikiwi kwa sababu ya mzaliwa wa kwanza unamwangaliaje ndugu yako okay na wewe ambaye ni mzaliwa wa kwanza umeambia kwamba wewe ndo unasababisha matatizo kwenye familia unajisikiaje okay unajisikiajek unazalia yesu anaweza akamtuma mtu akafundisha hivyo ndomaana biblia ikasema jiadharini na mafundisho yaliyo mapokeo kawaida ya ulimwengu huu elimu ya bure madanganyo matupu wakolosai mbili n ena na wala sio kwa jinsi ya kristo kwahio tunachojifunza hapa tunaangalia kristo amefanya nini alafu tunasema na napokea kile ambacho kristo amefanya then naingia kwenye sabato sabatoaelewaio kwa wale mnaofahamu mlivoanza kuamini kwamba ulinzi mnao tayari na kwamba hakuna kitu chochote kinachoweza kuwagusa alafu mkaachaga kuomba habari ya ulinzi wala kutafuta kujilinda wenyewe mliwa kuguswa mliwae kuguswa usingizi ukoje skui si wengine usiku paa mesawatakuomba usikutuko aatuko okay twende okay. taratibu tukaja tukawafundisha kwamba kwa habari ya dhambi yesu kristo alichukua dhambi za ulimwengu si ndiyo jamani akaondoa dhambi zilizopita zilizopo na zinazokuja na akakutakasa mii ulivyokubali ukaanza kutia ujasiri kwenye hilo jambo katabiakako kakoja zawani zilikuwa kila siku ni kujikwaa kuanguka kuvilingita kila siku kila siku wai huwanano tunawafundisha watu ukweli taratibu mwalimu na miezi na tatu si pombe pombe kwa sababu alivyosikia taratibulioskiakristamesha ameshafanya wewe ni mkamilifu wewe ni mtakatifu hauna mawa hauna doa hauna dosari si. hiyo kukubaliana na kile ambacho amekifanya ambayo kwenye kanisa hivyo sasa ni ho kama ulivokubali kwamba dhambi zako zimeondolewa milele kwa sababu ya yesu kristo ukaacha kusunguliwa na tabia chafu na ulivokubali kwamba yesu kristo alimaliza kazi hiyo na kwamba ni mlinzi wako kwa sababu ya yeye wewe uko salama na ukaacha kushambuliwa swali langu ni hili vipi utakapoamini kwamba wewe tayari umekwisha kubarikiwa na kwa sababu ya umaskini wake wewe umekuwa tajiri nini kitatokea na ktatokenaaini kitatokea heumulize jirani yako asumuliz ani nii kitatokea kama uliamini yesu ameondoa dhambi zako milele na ikaondoa tabia chafu chafu na ulipoamini kwamba iye ndo ulinzi wako ukaacha kushughulika na ulinzi wako alafu ukapata ulinzi vipi ukiamini kwamba alikuwa masikini na sasa hivi uo ni tajiri kwa sababu ya eani nini kitatokea unaingia kwenye nini rest bwanawetu asiwe sikiwa na hilo a wenye feso moja tatu imekujakuja najaribuanza taratibu kwasababu ni eneo ambalo linasumbua kweli e moja tatu anasema atukuzwe mungu baba y bwana wetu yesu kristo alie wakati uliopita huo alie maanaake nini hicho nini nini tayari nini? kutokea hichkitnhosemanin tubariki kwa baraka zote za rohoni sawa anasema katika ulimwengu wa nini wa roho ndani yake kristo tuenitaratibu aajsa nyingine uona hiyozozivi I mean. watu wengi hawajui okay hawajuik mojatende hivi hivi wangapo anasema katika ulimwengu wa roho sawa na nanikiliza si mtaendetueee hey, lakini sidhani mnajua moja sidanikaa mnajuah mbali wangapo kwa wanajua kwamba ulimwengu wa roho ndio uliozaa ulimwengu wa damu na nyama watu wengi hamjui wengi hamjui kwamba ulimwengu wa roho ni alisi zaidi kuliko ulimwengu wa damu na nyama kila kitu unachokiona kinaumbiwa na kutengenezwa kwanza katika ulimwengu wa roho alafu kisha ndo kinakuja katika ulimwengu wa damu na nyama nataka yeah. yeah. yeah. nilete kitu hapa hii ndo shida yaani wengi wenu nadhania hii unayoiona hapa ukiangalia ukiangalia lipua lako ukaangalia na vidoli na mikodo na miguu ukaangalia na mashamba na watu kusuku, basi imeisha tarudia tena ulimwengu wa roho ndio unaozaa ama unaoumba ama unaotengeneza ulimwengu wa damu na nyama okay hapa hapa tutarudi nyamajatuoapa tutarudiapaatuelewai kidogo tendewenye a kumi na moja mstari wa tatu Heee. wana yesu wasii sikia wahibrania kumi na moja tatu sasa nafahamu ta, biblia y tafsiri ya suv swahili Union version ina matatizo walivyotafsiri wametafsiri kwa lugha luga ngumukweli kwa hiyo naomba nikasome kwenye biblia ya nini niangalia ya, ya... naomba nisowe kwenye bibilia habari njema tafsiri ya bibilia habari njema makabayo wametafsiri vizuri sikia wanavyosema waibrania 1 anasema kwa imani sisi tunafahamu kwamba ulimwengu uliumbwa kwa neno la mungu vitu vinavyoonekana kutoka vitu visivyoonekana mesk eh? vitu vinavyoonekana kutoka katika nini vitu visivyo onekana hiyo havionekani lakini vipo si sindio ama sio hivyo havionekani lakini vipo sikia tena kwa imani sisi tunafahamu kwamba ulimwengu uliumbwa kwa neno la mungu vitu vinavyoonekana kutoka vitu visivyoonekana Manake manake kwa yo nini maana ni kwamba uumbaji unaanza kwanza kwenye kusiko onekana alafu kupitia imani hivyo ambavyo havionekani ndo vinakuja kufanya nini kuonekana okay nisikupeleke mbali sana nikusaidi il atiliaweza kufanya kazi bwana yesu si asifiw wangapi wanajua kwamba mawazo yako ni ulimwengu wa roho mawazo yako yako katika ulimwengu wa damu na nyama Ha? okay ok si, snnapicha kichwani ngoja naenza kushirikisha kicha katika ulimwengu wa ro haleluya aleluya mbwa mbwa u mbwa sawa kaio picha ya mbwa kichwani nikisema mbwa wote mnaona mbwa kila mtu anaona mbwa anamjwaee sawa mbwa mweusi ambaye anabaka jeupe katika jicho la kushoto amekatwa mkia naona navyoelezea nini natokea picha inaanza fa nini si sindio sasa hiyo nimekupa mfano wa mnyama lakini ningiweza kuzungumza nyumba ukaja kwangu nikakwambia kwamba nataka kujenga nyumba kwa mfano kiti ulichokikalia kuna mtu alikaa akakitengeneza kwenye akili yake kwanza ulimwengu wa roho baada ya kukitengeneza katika akili yake ndo akachukua hatua sasa ya kukifanya kwa hata angekuelezea yakukifanyawa kuona angekueleeaangine uieauna no hmm. angeza kuonyesha kwa kmaalkshategeeaema atunaumba wapi kwanza rohoni ambako ni, ni wapi kwenye mawazo alafu baada ya apo hicho kitu inaa kudhirika katika nini dam na nyama kwao kama haujaona kwenye akili yako utatengenezaje katika damu na nyama wakinamama weo nikikwambia nataka ugali nini kinapita kichwani kwako linapita lipicha la ugali kwanza ndu sindio kwahio unaanza na picha ya ugali kichwani kwamba ugali unafananaji w kishangalia ile picha unasema okay nahitaji unga nahitaji maji nahitaji sufuria nahitaji moto si si sawa si sawa nikisema nataka wali kinapita du sindiosaiiiitiohitajika nini mchele mafuta maji moto kitu chai ya maziwa nini kinapita picha picha picha kwanza ba ile unaanza kuchukua na kituithwiil ndoachtuf Tawasi sawa Tawasi sawa na na piche, dengo, kwa hiyo kila kitu utakachokifanya kinaongozwa na nanini na pihaio naapamungu yanasema hivow mungu anakueleza jinsi ambavyo hali ilivyo katika ulimwengu wa roho anasema umebarikiwa kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho kwa lugha nyingine hivi ndivyo ulivyo katika ulimwengu wa roho kwa hiyo anapokupa ile picha anataka nini anataka mwenendo wako si sindio udhibitiwe na nini na picha ulionayo sawa, sawa. sawa. ama si sawa. sawa nani anakwega na picha ya ugali kichwani wa mahindi alafu nda utafuta mchelo unapika naulisa nini unapika napika ugali mtamwambiaje huyo mtu amechanganyikiwa si sindio sawa si sawa sawa si sawa kwa hiyo inaona picha iliyoko kichwani ndo inayodhibiti inayo matendo yako yote maamuzi yako utendaji kazi wako na kuzungumza kwako mtu akija kuuliza unapika nini unasema unapika nini ugali sindio sawa. sawa wa- wamjini na-nainjeka nainjika nainjika ugali mara moja unasema nainjika ugali mi nachokiangalia naona unachochea moto sioni ugali sindio nikikaa hapo baadaye unaona umechukua lisufuria ume maji umebandika sioni ugali umewekamajieoni uali baadaye unaweka unga inakuwa uji sioni ugali lakini mda wote mwanzo kusema sijui unafanya nini ni unafanya, na ugali. Kwa una nini na ugali kwa kwa sababu maana hiyo kuzungumza kwako na picha kunadhbtw kichwani kutenda kwako na picha tunaenda sawa sawa tnaenda sawa tweli sawa sasa baraka ya bwana inafanya nini baraka ya bwana inafanya nini inatajirisha tunakubaliana na anasema umebarikiwa kwa baraka ngati una upungufu gani nikuulize swali wo unazungumzaji kwa nini auzungumzi sawasawa na hiyo picha na kwa nini auchukuu hatua sawasawa na hiyo picha okay swali wangapi mnaamini mnakubali kabisa saasanana neno la mungu lnavyosema kwamba ninyi ni matajiri usiogope tu mkono okay mkonoksup kabisa kwa sababu ndo neno linavyosema kama utakubaliaa na hiyo picha huye ni mwasi tauliza tena wangapi mnakubaliana mungu anasema umebarikiwa kwa baraka zote baraka ya abrahim iko juu ya maisha yako wale walio waimani hubarikiwa pamoja na nani na abraham alikuwa mwenye nini mwenye imani na kwa kuwa baraka ya bwana inafanya nini inatajirisha na yesu alikuwa maskini weeuwe nini tajiri kwa kwa hiyo ni nini tajiri. swali wangapi wangapi matajiri bwana bwana yesu bwana yesu hapa kila mwesi, kwa anajua, kila mwezi mwezi wale wanaojua wao weweia hakuna hata mmoja kwa nini amchangii kwa sababu hamna kwa nini hamna kwa sababu natea ninyi ni maskini kao mnapicha gani kichwoni mmeitoa wapiwapicha mmeitoawapi moja nikupe story hii miaka mingi iliyopita mwaka elfu mbili na kumi na moja kutubiaa tumeenda na mtumishi masaki masaki siku hizi ni ni prophet sio tena panda nabii na kwa wale wale mchungaji tukaenda tukaenda e, msumbiji kuhubiri vizuri salaam yaani ngumu hakuna hakuna hata hata mtu mtu nini wapenda mwnlii nidlaaaaena kilimanjaro kwao mimi nikamua kupanda base, kwenye maombi kwenye ya na shoka. nikaanza kaambia mungu Nika mungu ali ni ngumu umeita kwenye huduma lakini hamna watu wa kufundisha hakuna watu wa kuhudumia yani vitu haziendi yani watu hawapokei kile ambacho nakisema nimebwabwaja kaaika na nani amekwambia akasema ni neno langu limekwambia ni mimi nimekwambia nani amekwambia shetani <laughs> kwa hiyo umefunga safari kutoka dares salaam umekuja mpaka hapa mlimani kuja kunyeleza habari za shetani <laughs> wangapo nani ilikuwa ni aibu ya mwaka <laughs> <Ha? laughs> <laughs> yaani niliona aibu hujawahi kuona nikaamua kutafuta kimbwanga kingine nikaanza mikwara mingine nikasema mungu we uoni kwamba watu wanapotea wako kwenye torati hali zao ni ngumu wanafundishwa vibaya wanatapiliwa hela kwa nini huwajali watu wako kwa nini wahudumii watu wako akasema nani amekwambia kula kikaambiaauonia umechukua gani kuwasaidia akasema nimekutuma maombi yangu mafupi atua mlimani He? nikaondoka ushiata, mkia, naona aibu hujawahi kuona kwa kwa hiyo masaki ya ya ponlipo, masaki masaki akaja hapo nilipo naye huko imeuk kin kwmekua ngumu mtu mtu hakuna anataka kuongea naye kwa hiyo ni ni ni ni mtumishi tangu ali mbaya hata chakula nyumbani imekuwa yani, ngumu yani, kazi yani, kila kitu kibaya ilikuwa yangu nikamwambia nani amekwambia <laughs> akasema nikamwambia nani amekwambia ikabidi aweze kucheka sasa si. swali na nawewe alikwambia kwamba wewe ni maskini huwezi kuchangia garama kwene vindu vyaredio nani alikwambia wewe ni maskini kwamba huwezi ukachangia kwenye semi ama kwenye kazi ambayo inafanyika hapa ni nani nani amekwambia nani amekwambia ojankue mfano mwingine ili uweze kunyelewa mpendwa mwingine tukakutanaga miaka mingi ana eneo lake anauza salaam wakati huduma anasema darsslam atanahdmaeneoea aliuziki aitakuuza eneo akaja akanichukuaga tukaenda eneo eneo nikaliangalia nikafanya najua anapewa milion tano shilingi milioni ngapi na mtu akishaidi arudi kwaio tukaomba pale nivomaliza kuomba kaambia ndugu mungu anaongea na mimi amenyambia eneo utaliuza na sio tu kwamba utauza utauza shilingi milioni mia moja na arobainiajamaaazad fs sasa nkufndshe kabla haijatokea haina mda mrefu haiwezi haatokeatao damref utakapopata hiyo hela nataka ufanye mambo mawili makubwa kitu cha kwanza tenga fungu la kumi la mungu weka pembeni sawa sawa saaa tenga fungu la kumi walipe mabroka broka ataa wamekuletea huyo mteja sawa Alafu, nataka uchukue milioni mia moja uende kwenye account ya muda mrefukaatmiezi siamiezi mungu lipa mabroka wako alafu chukua mia kapiga kwenye akaunti hata mwaka mzima uisahau kabisa alafuyo naobakia safisha jina kula vizuri siku siku ya siku la mbaya zaidi zaidilile eneo kabla hajauza na na na barabara akaja mtumishi sasa sasa hata kile kipande cha nyumba vile se, nikasema mungu alisema kuna watu wamekuja nimeambiwa baagwaathemamia narobai kwaiyo akapata kaingia siku hiyo Ka moja naomba kutafuta kamera, kutafuta kamera vitu sina. na mafundisho nini sina sina hela alivopata sikumsikiatediafdhsinaelawo nje naomba akaniambia nikufundishe kitu nikamambia nikamambia fulani lile eneo ameuza milioni mia na hiyo na alitakiwa kuletee milioni kumi na nne hata laki naona akaambia ngoja ni kueleza shida ilipo sauti ambayo imemshawishi atitoi ulo fungu la kumi milioni kumi na nne ndo sauti hiyo hiyo itaendelea kumshauri akanyambia kabla mwaka huu haujaisha atakuwa hana hata shilingi atokea kabla mwaka ujaisha maanaake kila mradi aliyoeleza alipoenda kuwekeza hela zilizama nani amekwambia wanaweza sio wanaweza si In- inakuja kuja ama ikujikuji eh? sindio kama nina picha ya ugali na tumekubaliana kupika ni ugali ama tumekubaliana tunapika palau sindio pilau kuna sherehe na natalaa ikaanza kupika pilau mambo akakorogeka ndakachofanya nini saaskawaga lile feki lile nikaanza upya sitaacha mpaka pilau Sidiw. na naweo mungu amekupa picha kichwani kwa nini hauzungumzi saasa na hiyo picha okay anasema kwa imani sisi tunafahamu kwamba ulimwengu uliumbwa kwa neno la mungu imani inafanya nini inaamini kicha inafaya nini inasema si sindio kwao inaamini nini neno la mungu alafu inasema nini neno la mungu tunakubaliana ama tukubaliani eh? kwaio inamaana mazungumzo yangu na kutenda kwangu kunakontroliwa kunadhibitiwa na nini na picha nilioipata kutoka katika neno la mungu si jamani ama sio hivyo kwahio inawezekana ikawa nazungumza hata sioni mdogo okay. tunapotoka huko chini babati kuja hivi kabla sijaingia kwenye gari nikaanza kusikia maumivu maumivuasabau nilikuwa nimekaa vibaya hapa nimeingia kwenye gari bado anaiskia kitu na mama yangu akuzaa mnyinga nikasema baba asante kwa kupigwa kwa yesu kristo mimi nilipona na kwa maneo mimi nimepona kutoka katika maumivu yalio katikanaiwan si. baba anapokea uponyaji wangu alafu nikasema maumivu kwenye joint yangu toka katika jina la yesu kristo alau nimepiga wapenda wa kwenye gari wala nimepiga kitu oh, waulize kama kwenda jamaa no baada inaumano aijaponano baada haijapona no bada inauma aambia funga mdomo una adabu miaka elfu mbili iliopita amesema nikipokea inakuwa ya kwako nimeshapokea mimi hmm? kabla hajafika kwenye ile kibao hapo chini shule, get, ya shule kitu kiko indshuleamtuka unaona Si. sawa, eh? sawa. unatakiwa ufanya nini uzungumze sawasawa na picha ulioipata kutoka katika neno la nani la mungu na utendaji wako wote uwe ni sawasawa na hiyo picha ambayo ulionayo sawa jamani ama si sawa sawa, sawa si sawa, sawa. wangape wananyelewa kwahiyo kwa lugha nyingine ile picha ndio inaonyingiza katika nini katika sabato kile ambacho mungu amesema kama anasema mimi nimepona maana ake mii nimefanya nini nimepona kama anasema mimi nimebarikiwa maana yake nimefanya nini nimekwisha kubarikiwa kama anasema kwamba mimi nimejaa ni, ni furaha maana nimejaa nini sawa imani nini nikushawishika kabisa kwamba yesu kristu alikwisha kumaliza huna lolote ambalo unalitaka sasa hivi ambalo mungu akulishughulikia kupitia yesu kristo alafu tunaimbaga nyimbo hata tutafakari ai ndomana sangile mlokola nanipa shida pale kalivari yote yamekwisha ama waimbaga ya hivo awasema yamekwisha ama yalikwisha yamekwisha iyo <coughs> tungesikilizaga tunaimba nini bwana yesu kwa hiyo sasa tuna hii changamoto kwa kwahio nikiamini ninaingia katika sabato kupumzika kustareherah na shida wengi tunaangaika kwa sababu bado tunaongozwa na milango mitano yafahamu sasa nataka kabla ya kuendelea nataka tuzungumze nini maana ya kuamini kuamini kwa moyo sawa eh? maana ya nini eh? kuamini kwa nini kwa moyo ndo jama banza tulizungumze ili nini ili tufike mahali tuanze kuzungumza sawasawa na picha tuliopewa katika neno la mungu tuanze kutenda sawasawa saw na picha bwana wez elewa nanyeleaele kama mungu anasema uwe ni mtakatifu unasema niniasema ni nini ha? akisema ni mwenye haki unasema nini akisema wee hautakufa bali utaishi usimulie wemawa bwana unasema nini lakini wakrist anasemai wezi kasema hivowakinarama wamekufa wakina micongoma wamekufa wakinakajeaamekua hivi hii ni habari njema kwa wakazi wa jiji la sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio youtube google podcast apple podcast spotify telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dm lembe uliopo mbezibichi bondeni jijini drumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu hurumagadi atafunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezu itakayoanza saa k m za jiuni hadi saa moja na dakika h ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dimland uliopo mbezibichi bondeni jijini dar es salaam au kwa mawasiriano zaidi piga simu nambari 764524b na au789524b au 6724 b kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kama una oshuhuda ama maswali ama unahitaji kuombewa tupigie simu namba 7645242 au 675242 au tuandikie barua pepe ino neema na kwelirg