karibu katika mafundisho haya ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la le kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo bwana yesu nataka kristoakumi na moja tatu moja kwa moja tunatafuta nanna ya kuingia kwenye kwenyees kupumzika na kupokea na kufaidi na ni kukishangilia kile ambacho yesu kristo amekifanya kwa kwa moja, tasu, hivi, kwa niaba yetu kwenye njema anasema hivi imani sisi tunafahamu kwamba ulimwengu uliumbwa kwa neno la nani la mungu vitu vinavyoonekana kutoka katika vitu visivyoonekana na nadokuwa tunaangalia mfano wetu hapa picha ya ugali picha ya pilau na kadhalika tuko sawa bwana bwanaeswas sasa nataka niache u hapa ukining'inia namna hiyo kwanza twende na swala la imani kwanza tuene na la nini la imani wangapi wanakumbuka jana tuliona kwamba imani ni mfanyakazi kwenye luka ndiyo na tukaona kwenye luka k-luka kwamba imani ni mfanyakazi si ndiyo pale lakini kwenye matao 17, pia tukaona kwamba ni mfanyakazi ambaye ni mwaminifu ambaye anaweza kufanya mambo yote kitu pekee kinachoweza kumzuia kazi ni wapi nyumbani mamboyote kituekee kazi nyingine asawa si sawa, sawa, si sawa. sawa, si sawa. sawa. na jana tukamalizia nikakwambia kwamba shida ya watu wengi wana imani lakini hawaingizi kazini ndo tulichoanza kuangalia lehi anasema lakini walipoisikieli habari njema haikuwafaidia kitu kwa sababu haikuchanganyikana na imani ndani yao imani kuchanganyikana na amaneno kuchanganyikana na imani ni pale ambapo unachukua hatua sawasawa na neno lilivosema edha kwa kusema ama kwa kufanya sawa jamani sawa si sawa sasa jana tukakwamia kwenye twende kwenye matao ishirina moja utarudi hapasasa nisikilize kitu najua nimezungumza mambo mengi na nandomaana tunasemanga tuna rekodi mafunssiiliza tena na na nasunajua nyiwe mna faida watoto wa nyumba hii mnapata bure hayauzwi hata hao mtaani mtani siwauzii nawapaga lakini haya kama haya siaweki kwa kila mtu wale walewaleoko kule nawapaga loshoro kupitia kwenye redio nyumbani wanakula rost oh, kama hivi mnavokula ostela kuna tofauti jamani kati ya watoto wa nyumbani na watoto wamtani na hasa ukizingatia kwamba mama tofauti <laughs> <laughs> baba ni mmoja kweli lakini mama tene matayo tukate mzizi wa fitna matayo kumi na moja eh, imeamataa kumi na moja ishirina moja sasa mii nimetolea api kumi na moja eh? aleluya matayo ishirina moja yaani mnakarafu siju kanini an kaupako matayo ishiri moja ishii na moja mnakumbuka bwana yesu amezungumza na mtini mtini umenyauka si sindio sasa hapa kaa mkao yaani kama ulikuwa umekaa akusinzia kaa ya kukaa machu maaki nataka nikufundishe kitu ambacho ukikiona imani haitakaa itusumbue tena sawa matayo ishiri na moja ishii na moja anasema yesu akajibu akawaambia amin nawaambia mkiwa na imani msipokuwa na shaka mkiwa na imani msipokuwa na shaka mkiwa na imani msipokuwa na nini na shaka bwana yesu anasema nini anasema inawezekana kabisa ukawa na imani na shaka kwa wakati mmoja sawa kwa lugha nyingine anasema kinachosababisha imani ulionayo ambayo ni imani ya yesu kristo ambayo uliipata ulipozaliwa mara ya pili isikuletee matokeo isikupe matunda ni kwa sababu ya shaka sawa lugha nyepezi ya shaka tutaona muda sio mrefu ni njia mbili sawa kwaia anasema mkiwa na imani msipokuwa na shaka mtafanya si hilo la mchini tu lakini hata mkiwambia mkuyu huu ngooka ukatupe baharini mtatendeka kwa luga ningine anasema mkiwa na imani msipokuwa na shaka mtachukua hatua mtachukua nini hatua oja nikupe mfano miwili ya rakaraka ya binafsi labo tanyelewa miaka hiyo ndo naanza kujifunza maneno hii mwaka elfu mbili na tisa nikajifunza neno nasoma neno nasoma neno ikafika mahali nikafika kwenye warumi kumi na tatu i mstari wa nane anasema usiwiwe, usidaiwe na mtu kitu chochote isipokua upendo eh? usidaiwe na mtu kitu chochote isipokuwa nini upendo kuina tau n He? sasa wakati ua na usoma huo mstari mwenzangu haleluya mimi nilikuwa ni fundi wa kukopa aaanajua fundi wa kukopa yaani mta ni mtaalam nimeshakopa ndugu wakiona simu wapokee dukani huwa kuna maduka mawili hapo napokaa kuna moja likwa upande wa chini na nigi likwa upande wa juu wachaga wawili nimeshawakopa nikienda nikienama nipe mchele inabidi abiwatafuti ule wa chini wenye mawe mchafu kwa sababu silipi ha? siku wachiniukuigine nikituma mtoto na mtu date akifika wakijua ametoka kwangu Harudi na kitu kwa kwa nini wamepata fursa ya kukata ela yao hiyo ukipata inabidi umtume mtoto aende mtaa watatu ambako wakujui wakati wa kukopa maduka ya jirani ukiwa nakesh, Ala, na kesh unaenda kufanya manunuzi nvaajuakaol kwaio na hali ni ngumu alafu nivosoma umstari nikana kutafaka hivawekana l kwamba nafanyia kazi naimani usipokuwa ukiwa na na imani usipokuwa nini utafanya siku hiyo moja nikaamka likuwa lini jumamosi nikasema atukopi sasa kilichosaidia na mungu ni ae aju kusaidia sana watuwake wakati na mtoto mmoja tu binti yangu akawa ameenda kwa shangazi akemaanake dada yangu siku ya ijumaa kenda kusalimia dada yangu angu seamlete fulani nataka aje huku kwa hiyo akawa ameenda Kuhu nyumbani nyumbanimebakia mimi mke wangu msichana wa kazi naye kusalimia mjomba wake eneo tumeamka asubuhi tuko wawili Walifu wawili waalifu ndani ya nyumba na tumeamua kwamba hatutakopa siku hiyo kwa bahati mbaya nilipiga hesabu vibaya chai aka aka sema, jikoni, chai akacheka akasema jikoni ni majani ya tu hamna sukari hamna kitu chochote wanaanabari njema na umeme kule tunatumia luku kabla matumizi na na na kitu nzuri sasa sasa tumekaa hapo hapo nimekaa nasoma neno inabidi utafakari nimeingia kwenye ghafla oh, haleluya muda unaenda kwa hiyo tunachofanya pale namwangalia na na tunachosubiria nini nani atakuwa wa kwanza kutoa pendekezo si tukakope tu upya kesho anajua wanaume tuna majivuno sana kingi haraka ko nakauka sanaugikienda uaaosataasaa tisa kumi saa kumi na moja chai ya rangi moo amekuja nani mchaga akasoma mazingira haraka kwa dingi hapa leo si akapiga piga akasema bwana mdogo tegesa huko hebu mpulizie mshiko aiadogo imetokeaghoagwaanaongea aelfu ishirini kalete chai chai chai kwanza anunua umeme tukala ndo siku nliojua kwamba mungu ni mwaminifu lakini nataka uone kitu kimoja anasema ukiwa na imani usipokuwa na shaka kitu kinachozuia watu wengi kuchukua hatua nini shaka sio imani imani unayo kumbuka jana nilikwambia kufuatana na wagalatia mbili ishirini anasema maisha unayoishi sasa katika mwili unaishi kwa imani ya mwana wa mungu nikakwambia ina maana mbili maana ya kwanza ni kwamba ile imani umepewa ili kristo aweze kuishi maisha yake kupitia wewe ama maana ya pili ni kwamba umepewa ile imani ili wewe uweze kuishi maisha ya kristo Diyo, matokeo ni yale na ili uweze kuishi maisha ya kristo taavoiangalia kristo aweze kuishi maisha yake kupitia wenye eo kwenye neno unaangalia neno linasema nini alafu unafanya maamuzi na kuchukua hatua sawasawa na neno linavyosema okay hiyo ilikuwa ni parti moja siku nyingine nimekaa tuko nyumbani siku ya jumapili tumeamka asubuhi kuna wageni mfikia, mfikia na kama na mgeni amefikia siku tatu jumapili tuna kawaida kwamba tunataka mgenijumaaplituatuna kapilau kidogo nyama na nini tuanamaasando elfu kumi ya zinakuja tukisema tunapika pilau elfu kumi yote ateketea tungekuwa wenyewe sawa huyu mgeni tunavyo mweshimu inakua kwaokauliza vipi nikasema kanunui nyama tunakula pilau Io, e, pilau hiyo ya kesho ilakala mzurilofika jioni yule mgeni wetu akasema jamani moja nitoe kidogo ya sukari akatoa dola habari njema tangu siku hiyo hofu na shaka ya kwamba nikitumia haitakuja nyingine atakja ingine vile eh? sasa na neno anasema ukiwa na imani usipokuwa na shaka kwao wote tunayo imani unaposoma neno la mungu neno la mungu linasema kwamba hichi ni kwa ajili yako kwa hiyo kama umeshawishika kabisa utachukua hatua saaa neno lilivyosema ukichukua hatua maanayake ni kwamba umechanganya hilo neno na nini na imani ambayo umepewa a yesu kristo na imani ya yesu krist aijai kushindwa hata siku ndo maana tunasoma bibilia ili kujua kuna habari gani njema hivyo mle ndani anasema ile habari njema haikuwasaidia kitu kwa sababu lile neno lilolisikia halikuchanganyikana na imani ndani mwao imani tayari unao ya yesu kristo kwa hio napoenda kusoma bibilia nakuta kitu fulani kimesemwa kwa hiyo manake nachukua hatua sanasana ilivyosemwa sawa kwayo kinachotuzuia tusichukue hatua ya imani sio kwamba hatuna imani kila mtu aliezaliwa mara ya pili anayo imani kinachotuzuia nini shaka. shaka tunaenda sawa Yawa. kwao shaka itakuzuia usichukue hatua lakini nataka nkakuonyesha sehem nyingine tutarudi hapa nikakuonyesha sehemu nyingine kwamba shaka itakuzuia pia usiruhusu imani yako ikakamilisha kazi unaiondoa kazini sawa lakini hapa natueleza kwamba imani inaachiliwa kwa nini eh? imani inaingizwa kazini si sindoo mfanyakazi wetu jamani inaingizwa wapi kazini si sindio ai hey, kwa kusema sawa nabii kwa kutenda ama kuchukua nini hatua kwa kuchukua hatua sindio aka kutenda bwana yesu aifiwe bwana yesu asifiwe bwana yesu wasifiwe kwai wote mna imani hapa wote imani ni kama misuli sawa kadi unavyotumia misuli ndi inavyozidi kuimarika usipotumia nasinya sawa ama si sawa sawa si sawa, sawa. sawa unajua wangapi wanajua nyumba isipokuwa na mtu ndani na chakaa eh? ama chombo chochote usipokitumia kina chakaa vipi kuhusu imani satuende nikakoisha stori nyingine moja twende matayo tunaye jamaa anaitwa betro matayo 15, 22. mara yani bwana yesu akawalazimisha wanafunzi wake wapande chomboni na kutangulia mbele yake kwenda ng'ambo wakati yeye alipokuwa akiwaga makutano naye alipokwisha kuwaga makutano alipanda mlimani faragani kwenda kuomba na kulipokuwa jioni alikuwako huko pekee yake na kile chombo kimekwisha kufika katikati ya bahari kinataabika sana na mawimbi maana upepo ulikuwa wa mbisho hata wakati wa zamu ya nne ya usiku yesu akawaendea akienda kwa miguu juu ya bahari wanafunzi walipomwona akienda juu ya bahari wakafadhaika wakisema ni jini sawa walizania nini najua biblia anasema kivuli wanaogopa tu walizania ni jini baharini hu watembee vivuli vinatembea jini wakapiga yowe kwa hofu mara yesu alinena akawaambia jipeni moyo ni mimi msiogope petro akamjibu akasema bwana ikiwa ni wewe niamuru nije kwako juu ya maji kwaingi asema kama niwewe kweli yesu niamuru nije nikitembea juu ya maji mwazani yesu angesemaji akisema usije marake anamombea petro nani mimi sio yesu kwaya akasema nini njo akasema njo petro akashuka chomboni akaenda kwa miguu juu ya maji ili kumwendea yesu sawa sawa te n taratibu yesu anasema njo maana ni kwamba ndani ya neno la yesu njo kunayo nguvu ya kumwezesha petro kutembea juu ya maji sawa sawa na kwa kuwa alivyomwamini ni yesu akapewa zawadi ya nini kwa hiyo anayo imani na ameambiwa njoo lile neno njo limeachilia nini nguvu kwayo petro anapochukua hatua kuanza kutembea juu ya maji anatembea juu ya maji kwa sababu ya nini ya imani nini na nguvu iliyoko katika lile neno Amen. sawa kwa sababu neno lolote lilotoka katika kinywa cha mungu lina nguvu no, maana mariamu akawaambia wale wa, wa kwenye harusi lolote atakalowambia fanyeni maanaake ni maneno neno la yesu ama la mungu lina nini lina pawa kinachohitajika nini imani lakini imani ambayo haina hatua tunaenda vizuri akasema njo petro akashuka chomboni akaenda kwa miguu juu ya maji ili kumwendea yesu alikuwa anatembea juu ya nini lakini alipouona upepo akaogopa akaanza kuzama akapiga yowe akisema bwana niokoyi sawa kaacha kumwangalia nani yesu anaangalia nini mazingira kaacha kuangalia neno la nani la yesu anaangalia nini mazingira kaacha kuangalia neno la nani la yesu anaangalia nini mazingira sawa sawa sasa nikuulize hivi upepo uwepo usiwepo watu wanatembea juu ya maji naaja saingine napetanayekuwa navuta bangi kidogo yaani upepo uwepo usiwepo kuna mtu anatembega juu ya maji yani alitakiwa atembee atembea tabasame nawangalia upepo u atabasanavinaenda juu ya maji lakini anajua akili yake alipoipeleka akaitoa kwenye neno akaangalia mazingira sindio aya theathi na moja no thelathini lakini alipoona upepo akaogopa akaanza kuzama akapiga yoe akisema bwana niokoe sasa niokowe asshi bwana niokoe mara yesu akanyosha mkono wake akamshika akamwambia ewe mwenye imani haba mbona uliona shaka kwao kilichofanya imani ya petro isikamilishe safari yake kwenda kwa yesu nini shaka kwao sio tu kwamba shaka inakuzuia usichukue hatua saa nyingine itakuacha ukijitahidi ukafurukuta ukachukua hatua inatokeza katikati na kama haujashawishika kabisa una panic unaingiwa na hofu sawa sasa moja niongeze kitu hapo tueleweshane kidogo kuhusu shaka alafu nayafunga hivi anakaa mzuri kwa hiyo tumesema shaka itazuia usichukua hatua ya nini ya imani lakini pia shaka itazuia imani yako isifanye nini isikamilishe kazi uliyoituma aa tuangalie shaka kidogo yakobo moj mstari watano hadi wanane anasema hivi lakini mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima na aombe dua kwa mungu awapae wote kwa ukarimu wala hakemei naye atapewa kwahio anasema ukimwomba mungu iwe ni iwe ni hekima iwe ni fedha iwe ni uli, chochote anasema mungu atakupa kwa ukarimu wala hakukemei kwanasaa ukiomba utafanya nini utapewa kila ambayo fanya nini kila ambayo ufanya nini na ugomvi ugombi lionao nakanda kazkazini mliuziwaga mbuzi kwenye gunia mkaambia ukiomba tegemea majibu matatu ndio hapana au subiri hiyo ni banki ya mchana kwa gani neno linasema imani ni kuwa na nini na uhakika utakuwaja na uhakika unatake, fonte, na uhakika ujika, mbio, apana, Uo, uhakika matatu na na wakati kama utaambiwa utaambiwa utaambiwa ama ama hapana huo yesu anasema kila ombae hupewa ombeni nani nini mtapewa si sinio na kila ombae upokea huyo ni yesu amesema kati ya yesu na mwanadamu unaenda naenda sawa kwaiyo anasema omba hekima utapewa sita sasa anakueleza namna ya kuomba ila naaombe kwa imani pasipo shaka yoyote ila naaombe kwa imani pasipo shaka yoyote maana mwenye shaka ni kama wimbi la bahari lililochukuliwa na upepo na kupeperushwa huku na huku maana mtu kama yule mwenye nini mwenye shaka asidhani ya kuwa atapewa kitu kwa bwana mtu wa nia mbili husitasita katika njia zake zote mtu wa nia mbili husitaita katika njia zake zote sasa ngoja tende mstari wa saba nikuonyeshe kitu soma mstari wa saba moja mbili tatu tende ulia tena mtu gani huyo asihani nini sasa ni kusaidia kitu akiliyako inavyosoma najua akiliyako inavyosoma umesema sawasawa ulivyosema lakini akili yako natafsiri tofauti akili yako nasema hivi maana mtu kama yule asidhani ya kuwa atapewa kitu na bwana na kuna wengine wengina aanganna tofauti gani hapo hajasema hivyo Ha? akili yako inasema maana mtu kama yule asidhani ya kuwa atapewa kitu na bwana biblia hujasema hivyo anasema maana mtu kama yule nini mwenye shaka asidhani ya kuwa atapokea kitu kutoka kwa bwana saa nisikilize vizuri shaka aiathiri utayari na uwezo wa mungu wa kutoa shaka ina athiri utayari na uwezo wa wewe kupokea shaka yako haimzuii mungu, ya mungu, mungu, ya mungu kutoa kwa nini haiwezi kumzuia mungu kutoa kwa sababu mungu alisha alishakubariki alishakuponya alishakufanikisha alishakustawisha kwao shaka haiwezi kumzuia mungu kutoa kwa sababu alishatoa itakuzuia wewe kupokea imani kazi yake ni kupokea kile ambacho tayari mungu amekwisha kukifanya kupitia yesu kristo mekaakimia sana watu watu wa mungu bwana yesu wasiviwe bana yesu wasifiwe kweli kweli hiyo shaka haimzuii shaka haimwathiri mungu hata siku moja petro alipoona shaka aliyezama ni petro sio yesu kwa hiyo shaka nani kumbuka lile neno lilikuwa lina nguvu ya kumfanya petro atembee juu ya nini na hatuoni yesu kwamba alibadisha mawazo akasema petro angalia utazama hamna neno lilikuwa lina nguvu kabla petro hajaanza kutembea juu ya maji wakati akitembea juu ya maji na hata wakati akizama alivyoingiza shaka akaondoa imani yake kazini kwa hiyo kupokea ile nguvu akaanza Aka kuzama kwa hiyo shaka kakata na nani woshaanamwaiianwe sio petro etrousema mimi hapatunaenda <laughs> sawa tuko vizuri tuko vizuri na kitu ambacho ibilisi atajaribu kukusumbua nacho atakwambia we uko kwenye shaka mungu awezi kukupa ndo uongo mkubwa anakwambia hauna imani kwa huwezi kupata hapo sasa angalia pia anasema hivi kwa hiyo tafsiri nyepesi ya shaka shaka ni kujiondoa kutoka katika nafasi ya kupokea sema shaka ni kujiondoa kutoka katika nafasi ya kupokea kwa lugha nyingine shaka ni kuondoa imani yako kazini sema shaka ni kuondoa imani yangu kazini kwaio kama shaka ni kuondoa imani yangu kazini anayeweza kuiondoa hiyo imani nani ni mimi shetani au mungu ni wewe sindio kwa sababu imani ni ya nani bosi wa hiyo imani ni nani kwa hiyo maana yake nini shetani hawezi kuathiri imani yako wala mungu awezi kuathiri imani yako ni wewe mwenyewe unaweza kuathiri ukimsikiliza shetani na mazingira unaenda sawa tuko sawa sasa angalia mstari wa nane mtu wa mia mbili usitasita katika njia zake ngapi zote njia zake ngati sasa nikueleweshe kitu nabo tutanielewa natuwaga u mfano oja niutoe tena tutaelewana lugha miaka mingi iliyopita nina eneo fulani kule dar daresslam tukamwomba mungu tupate mteje fanya maombi ya mapatano tupate mteja kiasi fulani mungu ilikuwa kama elfu mbili na kumi na tatu mwezi wakma watano hvwanne watano mwezi wa saba nikiwa kwenye maombi sakila nikamiza mungu vipi kuhusu ile eneo akasema nataka upime viwanja okay kaambia sina hela mwezi wa tisa akanikutanisha na mtu wakushirikiana naye ili kupima viwanja kwaio tukaanza kupima viwanja tukamaliza elfu mbili na kumi na nne mwezi wa tisa wakati ndoooei limeisha la kupima akatokea mtu akasema shamba lile nila kwake Kuo kesi kuu njema sana shamiyokabidi tuingie kwenye maombi tumwombe bwana aondoe ile kesi kwa sababu itazuia dili. kitu tunataka kula sawa o tukapiga maombi kesi iondoke elfu mbili na ngapi na kumi na nne hiyo elfu mbili na kumi na tano elfu mbili na kumi na sita elfu mbili na kumi na saba sawa na kabla hata hiyo makaratasi ya mahakamani siyapata mungu alinipa mstari akaniambia kwamba kuna kesi inakuja na nitakupa mwana sheria lakini pia akanipa na mstari wa kusimamia kweli kusimamialo elfu mbili na kumi na saba nikiwa kwenye maokaambia mungu mbona si kawaida yako kila siku tunakuomba hapa uondoe kesi na ukitujibu unasema supa naiondoa alafu uiondoi kulikoni mbona sio kawaida yako akasema huko kwenye shaka nikaambia kivipi akasema maombi unayoniomba mimi niondoe kesi ili eneo lako liuzike hayo maombi ni shaka nikaambia kini ni maomba sawasawa na neno akasema najua una njia mbili unataka nini shamba lako liuzike ama niondoe kesi nataka vyote mtu mwenye njia mbili unataka nini shamba lako liuzike ama niondoe kesi nataka vingapi nataka kesi iondoke shamba liuzike mtu mwenye njia njia ngapi ngapi katika njiangati. na sasa nikuulize ni sasaniui meshafanya maombi mara ngapi huko kwenye njia mbili wangapa na nyerevu ama mnyerevu petro alipoona mawimbi alifanya nini aliogopa alivyoogopa akaleta ombijipya bwana niokoe sidi kaambiwa njo kaona upepo akaanza bwana niokoe njia ngazi hivi naelea kama seev inakuja kuja Ha? kwa hiyo nilivoambiwa hivyo kasema wezi amini nikapiga goti mbele ya bwana yesu nikaenda mbele za mungu nikapiga goti nikasema baba ni nilikuwa katika shaka niko katika njia mbili narudi kwenye nafasi ya imani amen nilivonyenyuga kanyambia nabadilisha jaji unajua vitu atokea ndani ya miezi mitatu kesi ikaisha na nikashinda kwa ushindi wa kishindo kwaiyo miaka minne yote imepotea kwa sababu ya nini kwahiyo inawezekana jambo ambalo umekuwa ukilisubiria kwa kwawana limetelewa kwa sababu ya nini haujalikamata kwa sababu ya nini una njia ngapi wengine kila mkisikia ha? mkisikia mtumishi mpya town anaombea mesia amekuja mtumishi mpya ubwono anaupako kutoka marekani na twende huko napeleka tatizo lile lile kila mara tatizo lile lile Kwa mko kwenye njia ngapi ampo inaeleweka eleweke inakujakuja ikuja ukiwa na imani usipokuwa na koo ni nini shaka ndo naleta shida na nanoja shaka inafanyaje kazi mfano mzi tulikuwa tunasoma naani sijana juzi wana wa israel wametoka wanaenda wame kanani mwambie farao mimi nimeokoka sitarudi nyuma na kwenda zangu kanani yuyu <laughs> sindio yeah. alafu wkutana urimkasheshe njiani walivoona majitu hey. Hey. bora hey. no, si hey. na eh? Eh? Oh, heyu, burato, mba, shaka boratukakaa paninawa nzna tikamapanishaka ikishaingianaa inachitokeabojoambeshaka ikishakuingia kitu cha kwanza kinachokuja narudi nilipotoka niliotoka oh, jamaa wote wamegeuka kurudi wapi misri mshaka ikishakuja tu tena Eh? ulihapo uliapo sitaka sitakanikope tena katika jina la yesu bwana kristobwana ndie utoshelevuwanguroumechukua hatua <laughs> ya imani oh, haleluya siku zinakwenda mtoto anatakiwa anatakiwakurudi shule na walikwambia mtoto asirudi bila na ibinisi alivo mshenzi wa tabia anaingia kwa mtoto wako mtoto mtotokambia baba naenda zieni yaani yani eno, na kuna mitiani sasa itakuwaja shaka narudi wapi kukopa always <laughs> lnoshaka naafanya kazi saigie nakuwaza na ngumu nakumuka mara ya kwanza najitsubuti kusimamia neno nimesoma mstari kwenye 33, inasema anasema wote abili aa watakuwa wamesamewa dhambi za zao zote na hakuna hata mmoja mgonjwa zt ni kwamba wote walioko sayuni ni watakatifu hakuna hata mgonjwa kumbe bora napiga wakati huu haipiti miezi miwili bila na malaria malaria inanisumbua iiwaakaiu kuona nikasikiliza ile nikasoma nikatafakari nikasoma nikatafakari nikasoma nika nika nika nika malaria kila siku kila silabada <coughs> nikashawishika nikasema sasa malaria ije maaia <coughs> ije naisubiriaamt asubiria ugonjwamlangai <coughs> na isivyokuwa na adabu ikaja <coughs> nikachukua jagi yangu ya maji pibi a maji naangalia tv kitu kinachemka si utani kila kukicha nafuya jana oh aeluaangapo ha? najo kila kukicha siku ya kwanza siku ya pili siku ya tatu yo yaani ukisimama hta ukitembela ushike mlango kwanza maanake ngaponajo malele navogongaji kwenye kwenye ni nihoi siku ya nne kitu kinikamata niko kwenye kodo nkionga akanifuma nasema kkupiga ka yesu kristo mi nilipona nakaa nilipona mini mzima sheria yroa uzima, uzima. akanza vipi unaume nakasema hapana nafanyia mazoezi neno nenoaeluya oh, <laughs> ianta si, kuntega na maneno yangu nikaenda kulala kila kitu kinasema ndugu nunua apanado yaani ununua atapana zi uteremshe uma wee unaondoka yaani kila kitu kwakweli nami nikialanasema hata najua yaani ni, yani, ni noma nikaenda kulala apa kuchi nikaamka kishoake asubuhi eh, nimepona nii eh, malaria imeondoka unajua uo ni mwaka gani mwaka elfu mbili na tisa haijawai kujwa wanajawai kubisha odi sawa hasaoja nikuambia kitu dawa za malaria hazitibu malaria zingekuwa zinatibu malaria watu wangekula zile dawa wasingeumwa na malaria tena nangape nayeleaacho kizugumza wangapnyele na dawa za malaria zinashughulika na dalili za malaria zinatuliza lakini haziendi kwenye mwili na kutengeneza tatizo akama malele, malele kuna tatizo katika mfumo wako wa kinga na kitu pekee kinaweza kwenda kurepea mfumo wako wa kinga ni neno la mungu ambalo doliuumbaweoannawambiaga watu kama imani yako kamaimaniyako haijaifanyia mazoezi gonga dawa huku unasimamia imani siwasilianasema kazi na nini na dawa nami nini imani na nini na dawa usile dawa hivihivi tugonga dawa na imani yako kwamba in fact itafanya kazi haraka zaidi ya. neno linaponya na dawa oh, haleluya si. e, usipime shaka. kwa sababu dawa inashughulika na dalili neno la mungu na kiini nikwambie ni nyepesi sanakuaminia kichwa, kichwa kinagonga ko anza mazoezi unagonga dawa na imani sawa sawa si sawa halafu e, utafika utakuwa umefanyia imani yako mazoezi utafika mahali saa so, utaanza kurusha siku mbili hujagonga kitu kiko poa unarusha tatu unarusha nne lakini mwalimu amesema sasa katika jina dawa kule kukutembelea hospitali imani na dawa hiyo ni hekima nzuri saaaielialatupigehatuasasa akitaka kuingiza kwenye kwenye marko shaoekwenyemarktano mɓar ko tano boana yesou asifi wen hmm. maar kom lango a tanu ndaman ndudi ñuma kidogu tede kwenye marko mpaka hata yesu alipokwisha kuvuka kurudia ng'ambo katika kile chombo wakamkusanyikia mkutano mkuu naye alikuwa kando ya bahari mbili. akaja mtu mmoja katika wakuu wa sinagogi jina lake yairo hata alipomwona akaanguka miguuni pake akimsii sana akisema binti yangu mdogo yu katika kufa na kuomba uje uweke mkono wako juu yake apate kupona na kuishi naosikia mzee alivozungumza anasema yesu naomba uje kwangu uweke mkono juu yake apone na kuishi hilo ndo ambalo ameachilia imani yake hivyo kumbuka alisikia habari za yesu kwamba yesu anafaa nini anaponya na nakashaishika kabisa kwamba yesu kumponya nani binti yake imani yake imani kwa kusema sawa jamani kwamba njo uweke mkono juu ya binti yangu naye atafanya nini Atapona. na kuishi akaenda pamoja naye mkutano mkuu akamfuata yesu akaanza kwenda na nyumbani kwake yule mama la damu sawa Story inaenda kama tulivyoiona thelathi na tano hata alipokuwa katika kunena wakaja watu kutoka kwa yule mkuu wa sinagogi yani kwa yairo wakisema binti yako amekwisha kufa kwa nini kuzidi kumsumbua mwalimu unatafuta shshafuthada ya kumrudisha mtoto shule kumpeleka mtoto shule au inakua a mwalimu tena <laughs> wagapaa inakataga huku <shut> <shut> kwaanasema hata walipokuwa katika kunena wakaja watu kutoka kwa yule mkuu wa sinagoge wakisema binti yako amekwisha kufa kwa nini kuzidi kumsumbua mwalimu thathia6it lakini yesu aliposikia lile neno likinenwa akamwambia mkuu wa sinagoge usiogope tu usiogope endelea kushawishika kwamba kile ulichoniambia ndo itakuwa vile kwa nini anamuai uamba usiogope we amini tu alijua huu jamaa angeanza ombi jingine yesu naomba mtoto mtoto naombajutotowaa w angekuwa na njia ngapi na mtu mwenye njia mbili kufanya nini kupokea kitu bwana wo anamuai anamwambia usiogope amini wangava wanakumbuka wana wa israel kilichowafanya wakasema ni mapenzi ilikuwa nini waliogopa siio kilichofanya eto akasema ilikuwa nini aliogopa tuko sawa sawa tunaenda vizuri mpaka hapo tunaenda vizuri mpaka hapo sa swali ni hili nimeachilia imani yangu nimeaminia kitu fulani halafu imekuja taarifa tofauti na kile nlichokiaminia na ukisikia tu ile kitu cha kwanza wangapa una inachoma kwenye moyo unafanyaje zamani unafanya nini nimeanza na yesu tulikuwa tuna kampuni ka usafi kadogo odo hela pekee tunayoipata kwa mwezi auhatuna At, kitu kingine yani. kingineliuaanaingiza laki na thelathini kila mwezi mke wangu ana kazi mimi sina kazi nimekaa niko hapo nyumbani nasoma soma simu ikaingia alafuynua tumeanza mwaka na kila mwaka kwenye hiyo kampuni ambayo tua tunafanyia usafi wanatoa ka- kandarasi mpya wanakupa mkataba pawanakp ataba yule kijana b ua kwenye ile ofisi kule kufanya usafi kwa, kwa-, kwa kampuni yetu akakutana na lda kwamba mwanasheria wa ile kampuni anataka kumpa tenda ya usafi mama yake mzazi kwayo anataka kutuondoa sisi na kwa ameshaanza kutengeneza mkataba wa kumpa mzazi kwa akapiga akapiga simu kwa simu kwa simu simu kampuni ni mke mke wangu wangu akamwambia kwenye akatoka nje na alikuwa k- k- kukata wakumpa mamaakeaakapiga imulia keakeau alyokiu akatoka nje kuanza kuomba niko njo ni nini Unafaya nini Nikabia, Nikabia, nyereze, nini unafanya nikamwambia moja tu kwako ulikuwa una mpango wa kuomba kuomba ulikuwa una mpango wa niko nikamskia nikaambia kinachokufanya uingie kwenye maombi ni nini ni neno la mungu limekwambia ama ni shetani amekwambia akasema sio iuiyo imu hiyo okay, taarifa aliealifanya mkakati otaarifaaufikawaniani nikaambia ulikua hu Nika na mpango kuomba nikamwambia nakuhakikishia ukifanya hayo maombi huo mkataba upati acha na shughuli zako akaambia tukipoteza haina shida akarudi na shughuli zake baada ya masaa kadhaa simu ikaingia yule kijana ule kampuni mama tumeshapewa mkataba tunao angeomba na kuhakikishia ule mkataba ulikuwa unaota mbao sasa nikuulize swali una maombi mangapi wewe umesukumwa na hofu uliomba vizuri ukaaminia ukawa unaenda vizuri zikaja taarifa tofauti na kile ulichokiaminia alafu ukai maombi mangapi fany na kwa maana hiyo ukaiondoa nini imani yako kazini hmm? e? maombi mangati kwa hiyo bwana yesu anawambia jairo usiogope amini tu kumbuka unapokuwa huko katika kuamini una zawadi ya nini ya imani kwa kwahiyo inamaana imani yako inaendelea kufanya nini kuchapa kazi bwana yesu wasiwe Yesu bwana yesu asifiwe eh. bwana yesu wasifiwe wangapa anabatabata kitu hapo ap ha? tuna maombi mengi sana tumerudia tunayafanya tuna kila siku tunafanya ombi kazi inaenda vizuri inakaribia kuiva kabisa tunasikia taarifa tofauti unafyatuka tunaomba tena alafu tunashindwa kupokea unsema mungu ikoje mbona ajibu nimefunga nimefungua nimekesha nimelala nimetoa nimetolewa sioni kitu <laughs> kumbe shida iko api hmm? bwana weza sio kumbe umeondoa imani yako wapi sasa tunashughulikaje na hilo shida ni kwamba watu wengi wanaingizwa kwenye shaka kwa sababu hawajui kuamini kwa moyo ni kitu gani ama hawajui nini maana ya kuamini sawa kwana taka tutumie dakika chache lizobakia tuangalie kuamini kwa Zobakia, kuwa kuwa moyo tunavozungumzia kuamini kwa moyo maanaake nini sawa kwa sababu imani inayoleta matokeo ni ile tu inayotenda kazi kupitia moyo sio nje ya moyo bwana bwanaeu aswana esu asie kwaiokumbuka tulikuwa kwenye, kwenye Kwa tarudi, matayo ishirina moja sindio tuli wenye matao ishiri na mojanwambia tutarudimatayo ishii na moja matayo ishiri na moja msarulo wa ishiri na moja eluya yesu akajibu akawaambia amin nawaambia mkiwa na imani msipokuwa na shaka mtafanya silo tu la mtini lakini hata mlima huu ng'oko katupe baharini litatendeka sawa? Sawa? Sawa? Sawa? sawa sawa hii ni habari njema kwa wakazi wa jiji la dare ssalam sasa mwalimu hurumagadi ambaye amekuwa akikulitia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio youtube google podcast apple pdcast spotfy telegram pamoja na whatsap anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dimlendi uliopo mbezibichi bondeni jijini dbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu huruma gadi atapunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa 11 za jioni jiuni had ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dlnd uliopo mbezibichi bondeni jijini dare ssalam au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari 7 stini na nne mia tano mia mbiri arobaini na mbiri au sifuri saba nane tisa mia tano mia mbiri arobaini na mbiri au sifuri sita saba tatu mia tano mia mbiri arobaini na mbiri kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma hurumagadi kama una ushuhuda ama maswali ama unahitaji kuomewa tupigie simu namba 7645242 au 675242 au tuandikie barua pepe info at neema na kweli org