karibu katika mafundisho haya ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la le kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristotay kumi natatu kumi hadi kumi na mbili wana yesu wasifiw anasema hivi wakaja wanafunzi wakamwambia kwa nini kwanini maanaake wanafunziwamoja kwa yesu wakamwambia kwa nini wasema nao kwa mifano akajibu akawaambia ninyi mmejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mbinguni bali wao hawakujaliwa ninyi mmejaliwa kujua nini siri za ufalme wa mbinguni bali wao hawakujaliwa kwa maana yeyote mwenye kitu atafanya nini atapewa naye atazidishiwa tele lakini yeyote asiye na kitu hata kile alicho nacho atanyang'anywa bwana yesu asifiwe tuende kwenye pointi kama mbili hivi kwanza kabla sijaanza ku- kupiga lile hitimisho sawa eh? bwana yesu asifiwe asifiwe kweli kweli kwa hiyo bwana yesu alikuwa anapenda kuzungumza kwa mifano mara nyingi anatoa mifano na lengo la yeye kutoa mifano ilikuwa ni ili ku- kujaribu kuleta hoja ama kueleza kweli ya rohoni ambayo watu hawaioni ili kuwapa urahisi wa kuweza kuifuatilia na kupata mantiki basi anatoa mifano ya kila siku linaotozunguka lakini mitume wanamfata baadaye wanawambia kusema kwa kwa mifano na watu kwa na wambia, akajibu akawaambia ninyi mmejaliwa kuzijua siri za ufalme wa mbinguni bali wao hawakujaliwa ko kama wewe ni umezaliwa mara ya pili na wewe ni mwanafunzi wa kristo na sio mwanafunzi wa musa wanafunzi wa musa hawezi kuelewa siri za ufalme wa wa mungu ni wanafunzi wa kristo yao jamani mm-hmm. na kwa bahati mbaya kwenye kanisa asilimia tisina tisa pointi ngapi tistisa ni wanafunzi wa nani wa musa wala sio wanafunzi wa kristo kwa hiyo bwana bwanawesu anasema kama wewe ni mwanafunzi wake basi uwo umejaliwa kuzijua una uwezo wa kujua una uwezo wa kuelewa siri za ufalme wa mungu sasa kwa bahati mbaya ili neno ambalo wamelitafsiri kwamba siri tafsiri yake ni mbovu maanake sio siri kwa kiingereza ama anasemaama ni kitu ambacho hakielezeki huwezi ukaelezea na kwa maana hiyo kama ambavyo ntakuonyesha muda sio mrefu ufalme wa mungu unavyofanya kazi unafanya kazi ni serikali kamili ambayo ina kila idara kama ambavyo serikali za duniani zinavyofanya kazi lakini tofauti yake ni kwamba serikali za duniani zinafanya kazi eh, nini kwa maana unaenda kuna jengo fulani kuna ofisi dada lakini hii serikali ya mungu inafanya kazi kutokea ndani ya moyo wako Kuhu ni mystery. sasa aa hapa lakini nataka kwanza kidogo tuangalile mstara wa kumi na mbili <clears throat> anasema kwa maana yeyote mwenye kitu atapewa naye atazidishiwa tele lakini yeyote asiye na kitu hata kile alichonacho atanyang'anywa sasa watu wengi wanaangukia kuwa hapa bwana yesu vw ukisoma kwenye kuna mstari ambao umezoeleka sana miesale a anasema aonavyo mtu nafsinu wake ndivyo alivyo paulo anasema najua tena nimehakikishwa sana katika bwana yesu kwamba hakuna kitu kilicho <coughs> najis bali kwake yeye akionaa kile kitu kuwa ni ajis basi kwake mtu huyo kitu hicho kimekuwa nini najis mfano bwana yesu mfanowaaye wanap wanakula nyamaya okay. wa ngombeaauawagsa wa wanpwanaula itimoto wangapa wanajua kwa <coughs> wasabato na waislamu wagusi gusi kitimoto ni haramu tuko sawa na kwa maana hiyo basi kama mtu ameona kile kitu kuwa ni najis basi uoal hicho kitu kinakuwa najis kimeathiriwa na nini kimeathiriwa na mtazamo wake kimeathiriwa na jinsi ambavyo anaona sawa jamani ama si sawa sawa si sawa kwa hiyo ndo maana akasema ambavyo na nini bwan kasemashanan ambaoafanyanini afasaangaliau starwa kumi na mbili kwa maana yeyote mwenye kitatafayataewasaa atazidishiwa tele lakini eyote asie na kitu hata kile alicho nacho atanyang'anywa mfumo wa ufalme wa mungu ni mfumo wa kibepari sema haleluya najua ninyi ni kwa hamtaki mfumo wa mungu ni kwamba yule kito, anapewa tele yule ambaye hana hata kile alicho nacho alichonahoaondo mfumo wa kijamaa wa kikomunisti unasema mnyanganye tajiri gawia maskini maskini ambaye hajui kuzalisha ambaye hata ukimpa baada ya muda atakuwa maskini tena kwa sababu sawa na nando maana nchi zote duniani ambazo zilifata mfumo wa kibepale capitalist ama capitalism zimestawi na nchi zote... ni swali lilikuwa ni kwamba je kuhusu yesu je Ye unaamini kwamba anaweza kulifanya hili je unaamini kwamba na uwezo wa kukuponya je unaamini kwamba na uwezo wa kukufungua je unaamini kwamba na uwezo wa kukustawisha kwa, kwa lugha nyingine baada ya, ya yesu kwenda msalabani kila kitu ni cha kwako sasa hivi chochote unachokitaka tayari mungu na nini kitu hicho kidogo cha kuninyang'anya kinatoka wapi asa naomba nikupe ufafanuzi mfano mzuri ni huu mzuri shilingi milion moja kwa uo unatofauti ya shilingi ngapi laki tisa kwao hela unayohitaji ni shilingi ngapi badala ya kushukuru kwa ile laki moja alionayo kwa huo anaanza kutazama kile ambacho hana badala ya kutazama kile kidogo alicho nacho el ama eh? na hata ukikutana naye kwenye mazungumzo yake hatazungumzia laki moja alionayo atakuwa akilalamika na kuhugumia namna ambavyo amekosa ile laki tisa kama angepata laki tisa ingemsaidia na hata akienda mbele za mungu kama amefanya maombi ili hiyo laki tisa ipatikane ili, ili aweze ipatika, kufika kwenye milioni moja badala ya kukaa mbele za mungu akimshukuru kwa ajili ya laki moja alionayo nayo atakuwa ko mbele za mungu akilalamika kwa sababu ya laki tisa nayo so, nayomnifata vizuri izunnifata vizuri vizuri kwa kwa lugha nyingine huyu mtu anatuma message kwamba nini hana shilingi laki la ngapi bwana anasema ukishaona kuwa hauna Siliu. basi laki moja nayo inaondoka naelewe kama sielewe lakini ningekuwa nnashukuru namshukuru mungu kwa ajili ya laki moja nilionayo anasema itasababisha ni zidishiwe tena nizidishiwe tene nanyelewa aa eh? menyeelewe eh? kweli menyeelewa wangapi hawajanielewa wangapi wamenielewa na hii ndo shida ya wakristo wengi badala ya kushinda akiangalia kile ambacho anacho na amshukuru mungu na nakikuifurahia anakwenda mbele za mungu muda wote kulalamika wak kile ambacho hana na neno linasema kwamba ukishaanza kuona ndani mwako kwamba hauna basi inasababisha hata hiyo kidogo ulionayo iondoke lakini ungeona kuwa ndani mwako kuwa unayo na kwa mwaneo ukawa namshukuru kwa ajili ya hiyo kidogo basi utazidishiwa kisha utazidishiwa tele muulize jirani yako wewe ni wakulalamika ama wakushukuru na ukimwangalia unaonaje wakulalamika si ndiyo aeluya sawa <laughs> kwayo anasema nini anasema ufalme wa mungu unavyofanya kazi hii ni siri mojawapo ya ufalme wa mungu unavyofanya kazi kwamba ufalme wa mungu kazi yake ni kuhudumia wale ambao wana kitu tena kazi yake ni kuwazidishia tele lakini wale ambao hawana kitu basi hata kile kidogo alicho nacho kinaondoka banaws wangapa naleala o kitu inakuja kuja aikuja eh? wangapanajnyepesi sana ukishinda unalalamika kwa sababu matatizo yanayokuzunguka ya zaidi ya asilimia tisinina tisa ya mazungumzo ya mwanadamu nini malalamishi sina hichi sina kile sina kile sina kileina woo umekuja umeombewa kwa mfano ulikuwa una maumivu makali sana maumivu yamepungua kwa asilimia thelathini na ukisikiliza kabta unaona maumivu yamepungua hayajaondoka lakini yamepungua badala ya kuanza kumshukuru mungu na kushangilia kwa ajili ya ile thelathini ilioondoka unakaa ukilalamika na kuangaika kwamba sabini imebakia mpoampo nanyangalia kaupolesanambaa mnamtisha ama mmeanza kusafiri rudini msiende kwa kila mtu naea kusafiri kwenye maisha yake anamele, ile pale ile, pale kurekebisha ndile, ndile. Kwa, anasema, Sata, kwa, kwa kwa ufalme wa mungu unafanya kazi namna hiyo sawa sasa hii nataka ajili ya kuokoa twende maishayake nangliafnanyawa kumi na nane wanaendelea kuongea na, na mitume anasema basi ninyi sikilizeni mfano wa mpanzi kila mtu alisikiapo neno la ufalme sema neno la ufalme sema neno la ufalme sema tena neno la ufalme anasema eh? kila mtu alisikiapo neno la ufalme asilielewe asipate ufahamu anasema basi huja yule mwovu ambaye ni nani ibilisi akalinyakua lililopandwa moyoni mwake sawa sawa sawa sasa twende tukate mtaa twende kwenye marko nne nataka tufungefunge mambo hapa uaeua marko nne kumi na tatu bwana yesu so, anafanua mfano wa mpanzi stori ile leosoa kwenye matayo kumi na tatu kumi na tisa anasema hivi akawaambia hamjui mfano huu basi mifano yote mtaitambuaje mpanzi huyo ulipanda neno hawa ndio walio kando ya njia hapo neno nao wakisha kusikia mara huja shetani akaliondoa lile neno lilopandwa mioyoni mwao bwana yesu asiwe sema neno ni, ni, ni mbegu na moyo ni shamba okay tunaenda vizuri kwa hiyo anasema neno la mungu ama neno lolote ni mbegu na moyo wa mwanadamu ni shamba sawa shamba ni kitu kizuri lakini pia shamba nalo lina vituko sawa nlikutana na jama yangu mmoja akawa ananielezea kituko cha shamba lake anasema mmoja aliamka tu akajisikia kwaa akaamua kupanda bangi kwenye heka mbili alafu shamba likakataa kuotesha likasema siwezi kuotesha kwa sababu serikali imekatazwa a nini kwa hiyo amedanganya awanyambea ukweli kwamba shamba limegoma limegomasamisioteshi bangi imekatazwa na serikali eh? kule nyuma mnasemaje hapana ah, nah. kipi aya nimedanganywa eh? ko mwaana yake nini shamba halichagui mbegu ukiweka bangi ukiweka maindi ukiweka mchicha ukiweka maembe maembea koo na moyo wako nao hauchagui ukirusha mbegu yoyote humo ndani moyo unaotesha sawa sawa anasema na hawa ndio waliopanda aa walipolisikia lile neno kwa hiyo maanaake tunapanda nini kwa kusikia na kama kuna kitu moyo wako unaheshimu ni sauti yako mwenyewe kwa hiyo maneno yako unayoyazungumza kila siku huko biza ukipanda sasa kama ni maneno mazuri au ni mabaya hiyo ni juu yako sawa, sawa. ama si sawa sasa tuliona anasema neno la ufalme ne, si sindio kwa hiyo maanaake ni kwamba ufalme wa mungu unatenda kazi kama nini kama mbegu inavyopandwa kwenye shamba tunaelewana tule okay tuleinaisimamisha hapo tn tuachanganya na hoja nyingine ya pili nichukue sehemu moja tu twende twendetwende matayo 7 haleluya mitume mamulita bwana yesu mbona si hatukuweza kumtoa pepo msara ishirin anasema yesu akawaambia kwa sababu ya kutokuamini kwenu kwa maana amin nawaambia mkiwa na imani kiasi cha punje ya haradali mtauambia mlima huu ondoka hapa uende kule nao utaondoka wala halitakuwako neno lisilowezekana kwenu sasa kweli tunafahamu punji ya radari ni ndogo mno nilishaletewa a ukiishika kwenye kidole si, nane amayokamata vumbi jembamba umekuja kwenye meza imechafuka alafu kale kale. Kale kale kale. sasa bwana bwanayesu alavyosema kwamba imani ni kama punji a radari hakuwa anazungumzia zaidi ukubwa alikuwa anazungumzia jinsi ambavyo inafanya kazi kwaa anasema imani inafanya kazi kama mbegu na ufalme wa mungu unafanya kazi kama nini mbegu na neno la mungu linafanya kazi kama nini mbegu mfati iko hivi <clears throat> neno neno lolote neno ni kontena kibebeo sawa ninaweza nikatumia maneno nikakufurahisha ukacheka kwelikweli lakini naweza nikatumia maneno hayo nikakuekea huzuni na maumivu makali kwelikweli kwenye moyo wago kwa maneno hayo ayo, ayo inategemeaa nimekusudia nini kwo kazi ya maneno ni kubeba kile ambacho kiko ndani ya moyo wangu na kukisafirisha kukipeleka sehemu ambayo anataka kiende sawa so, kwa hiyo tuliona imani ili iachiliwe unaweza ukaachiliwa ani kwa kusema au kwa kutenda kwao unapozungumza unaachilia nguvu ya nini ya imani Amen. na ufalme wa mungu nao unaachiliwa kwa nini kwa kuzungumza maneno kwa hyo imani na ufalme vinaachiliwa kwa kusema na tuliona kwamba imani ni mfanyakazi wako ambaye anaweza kufanya mambomangapi okay. yote tuko sawa tuko sawa okay. na kwa mnakumbuka tukaona hivi yule story ya yule mama alikuwa na tatizo la kutoka wanadamu bibilia anasema aliposikia habari za yesu sindio akasema nitakwenda nitapita kwa nyuma nami nitashika pindo la vazi lake nami nikishika tu nitapona na kweli akaenda akafanya nini akashika akafanya nini akapona bwana yesu akageuka akasema nani amenigusa kwa maana nimesikia nguvu zimenitoka nakumbuka nakumbukasori alafu akaangalia yule mama akaja akasema ni mimi bwana yesu akawambia imani yako mefanya nini imekuponya kwa hiyo mambo mangapi aliingia kazini kumponya yule mama mambo mawili nini na nini imani na nguvu ya mungu lakini tukaona kwamba wakorintho wa kwanza nne ishirini ufalmu wa mungu ni katika nguvu kwa badala ya kusema nguvu tungaweza kusema nini imani na ufalme wa nani wa mungu na tunaona hapa kwamba imani pamoja na ufalme wa mungu vyote viwili vinafanya kazi kama mbebu Amen. na sehemu ya kuchanganyia ni wapi kwenye moyo sawa ama si sawa tunaelewana mpaka hapo tuko pamoja pamoja sana tunatenda vizuri kwa kwahyo inamana imani inafanya kazi kama mbegu na ufalme wa mungu nao unatenda kazi kama mbegu sawa pendwa haya turudi marko nne haleluya mtanisamee tu nimeshima mchele kwa kweli haelua koo nikisinzia msimaindie haelua ndooraaakuƴegni asatakameshipa boakuñogoka ena yeusha aleloua tedele bana yessu asifi we twende marko sasa nne ishirini na sita n twanze ya nikianza apo nyuma nitaongea sana taniati <laughs> marco nne ishirina sita mpaka ishirin na tisa akasema huu ni bwana yesu anaongea ufalme wa mungu mfano wake ni kama mtu aliemwaga mbegu juu ya nchi kwa hiyo ungeeza akasema pia imani mfano wake ni kama mtu alimwaga mbegu juu ya nini ya nchi akawa akilala na kuondoka usiku na mchana nayo mbegu ikamea na kukuwa asivyojua juwa yeye maana nchi huzaa yenyewe kwanza nini jani tena nini suke kisha ngano pevu katika suke hata matunda ya kiiva mara atapeleka mundu kwa kuwa mavuno yamefika sawa jamani sawa satanzatena taratibu watu wengi hawajui kwamba imani inafanya kazi kama mbegu kwao wametengeneza hii zana mbovu kichwani hawajui kama ufalme wa mungu unatenda kazi kama mbegu na kama kuna watu wanatakiwa waelewe u mfano ni sisi watu ambao tuko vijijini kwa sababu sii ni wakulima eh? sii tunaokaa mjini ni shida kweli watoto wetu wanafundishwa kilimo darasani sio, sio, sio, sio kulima wanafundishwa kwa vitabu yan yaani hawana hata sehemu yakwenda kufanyia zoezi ya kwamba walime hata ni kweli kwelikweli hmm? sasa sikiliza tasklisa tumona moyo ni nini shamba, shamba. na mbegu ni nini neno la nini la ufalme ama neno llobela nini imani <coughs> sawa si sawa <coughs> anasema okay. ili neno ama mbegu hii ufalme wa mungu ama imani ni sawa sana mtu aliyetupa mbegu shambani kapanda kisha aenda zake kulala usiku na mchana mbegu inaendelea kumea asivyojua yeye sawa jamani sawa si sawa sawa si sawa sawa si sawa sasa kuna mambo matatu apa una neno unaimani una, una ufalme sawa swali kati ya udongo na mbegu ni nani anayeamua zao gani litoke nirudia tena swali kati ya mbegu na shamba nani anayeamua kwamba zao fulani litoke mbegu tunakubaliana ama tukubaliani ukipanda mahindi unavuna nini ukipanda marage unavuna nini kwao kinachoamua nini kitoke kwenye ardhi ni nini mbegu tunakubaliana okay kati ya mbegu na shamba anayeamua mavuno yatoke mengi kiasi gani nani ama niseme hivi kati ya mbegu na shamba mzalishaji nnani shamba unaelewana mpaka hapo ama tulewana. okay wangapi wanajua mungu alivyoumba udongo ameumba udongo kwa ajili ya kuzalisha ndio maana ukichukua kitu chochote ukakweka kwenye udongo udongo unaanza kumengenya kile kitu kwa kwanii unamengenya unamengenya ukitafuta kiini chenye uhai ili uweze kuzalisha ndio maana ukiweka chuma kinapata kutu sindio ukiweka mti hapa huu apa mti mlioeka hapa baada ya inalika inaanguka wala hata sio ya kwa sababu udongo m-umetengenezwa kuzalisha kwa hiyo chochote kinachoenda ardhini udongo unaanza kusaga wanalalamika wana kuhusu mifuko ya plastiki ni migumu mno udongo umetengenezwa kwamba unaozesha alafu kama kuna uhai ndani hicho kitu kinaota kama hakuna uwai hicho kitu kinaeyuka kinaisha kabisa tunaelewa wala uhitaji kuufundisha udongo lakini moyo wako umeshaambiwa ni kama nini udongo kwa kwao moyo wako unajua kazi yake neno likishaingia ndani ya moyo moyo unaanza kazi ya kufanya nini ya kuzalisha hicho kitu kieka okay mbegu ya nini nini ukiweka okay marage eh? okay yamindiafaadonaaaaag neno la mungu ni mbegu ukipanda mbegu ambao ni neno la mungu inalohusiana na uponyaji ndani ya moyo wako moyo unafanya nini unaanza unakuwa kuzalisha huo uponyaji ilo neno la uponyaji kwa kupigwa kwa yesu yesukristmi nilipona iwe li, nini huwe halisi itokeze katika damu na nyama tunaenda sawa ama zendi sawa tunaenda sawa zendi sawa muko wa muko munanipata na munipate ndo okay. maana wewe utaenda utalala utaamka moyo wako unashughulika utakuwa huko kazini huko shambani huko sijui wapi moyo wako huko bisa unazalisha kile kitu sawa eza natibu mtumie lugha hii sitaki kuchanganya lakini nikueleweshe kitu kazi ya akili yako ni kuamua sema kazi ya akili yangu ni kuamua, ya yangu ni kuamua. na chochote ambacho kinaamuliwa na akili moyo wako lazima utekeleze sawa nasema kazi ya moyo ni kutekeleza kazi ya moyo ni kutekeleza kile kilichoamuliwa na akili kili tunakona sawa na mwili wako ni chombo cha moyo wako chombo cha kutekeleza kile ambacho moyo unataka kwa o ungeweza kasema moyo ni mtumishi wa nini wa akili na mwili ni mtumishi wa nini wa moyo sawa sawa sawa moja najua naongea vitu vingi akiteleshanetu wakinamama woye unakumbuka mara ya kwanza ugali siku ya kwanza eh? nakumbuka alivokuwa mbiche wengine wanajikausha wangapo na nakumbuka livotengeneze ama kama ukuwa mbiche ukatoka una maf- nini ile mafundo ya unga anaetwa nini nini mnetaganiibandu eh, eh, banu <laughs> tunaenda sawa kwao mara ya kwanza wakati unafundishwa kupika ugali ulikuwa hujui namna ya kutengeneza ugali kusonga ugali si sindio wengine walibahatisha wakapatia wengine wakakosea lakini kitu kinachofanana kwa wote walioanza kusonga ugali kwa mara ya kwanza ni kitu hichi wote walikuwa makini akili yao yote nguvu zao zote umakini wao wote l uliko... hata ukimsemesha a unamchanganya sindio baada ya muda ukazoea kusonga ugali t unaskilizaga na redio unapiga story na mtu mwingine akili yako hata haiko pale lakini ugali ugali ugali nani ni kwamba moyo moyo wako ulishautengeneza kwa kwa hiyo hiyo tayari unajua namna ya akili akili kwa yako yako tunakula unaingia kazini hata aiko palyowshtnua vitu vingine vyote lakini moyo unaenda rere utachukua utachukua sufuria moto unga unga maji utaweka unafanya vitu vyote akili yako t ama ni waulizi wala wanaonyeesha vyombo ya lakini sasa hivi unaendesha pikipiki unaweza ukaamua niende babati babati mjini ukitoka hapa ukafika katikati nini ukumbuki unajua kwa nini ukumbuki kwa sababu akili yako haiko barabarani unawaza vitu vyako vingine unawaza fl ile kitu ile ingefanya hivi ile kitu ningefanya hivi na ukienda kwenye shim utasimama kwenye eema kukwepa utakwepa ay anaendesha moyo wako sio akili yako nini nini sio okay. simama kitu. simama ni akoikaeshoimam ninyeshekitminakunyakoka ndiyo sio mbaya hisi ndo mfundishaji ebu tuketi sawa sasa andatufanye zoezi la pili nliwambia msimame mkanikubalia vizuri na ile la pili tanikubalia nataka wote msimame alafu mvue nguo mwaze kugaragara chini kwa nini mmecheka si, ile ya kwanza akini nini nilisema ndio kwao moyo ukaamsha nini mwili hii ya pili akili ukasema inaanza kuja, kuja? kukuonyesha nini kwamba moyo wako ukishapata maelekezo kutoka kwenye akili yako unafanya kazi yake bila kusimamiwa ukiwa umelala nikuulize swali unadhani kinachokufanya kupumua sasa hivi ni nini nimevuta nimevuta nje nje na ukiingia kulala usiku uwazi kaapumua metlasoofo nani anafanya kila kitu kinatembea naembe eh? kamani sijumaji machafu kwa njia ya mkojo yanakusanywa kama ni chookinakusanywa unaweza ukapumua ni moyo wako unafanya kazi moyowako moyo wako ule, ule, pum laau tunazungumzia mtu wako wa ndani bwanawewai na nandio huo ambao bwanawesu anazungumza anasema kwamba neno la mungu neno la ufalme imani ikiingia pale huo moyo wako unajua kitu cha kufanya hauhitaji kufundishwa sawa sasa shida inakuja hapa chakufanya uhitaufundshwaahida nakuja hpalimna kwenye, kwenye moyo wako ili imani na ufalme ifanye kazi shida ni kwamba watu wengi wakishapanda kwa kuwa hawajui kwamba imani ufalme wa mungu na neno la mungu linafanya kazi kama mbegu baada ya siku moja mbili wanaenda kufukua kuangalia kaa imeota ama ijaota sindio ukapanda mahindi alafu baada ya siku mbili ukaenda shambani tukakuta andrea vipi Haase poa nini naangalia kaa mahindi ame alafu unapita kwenye mashima unafukua unafanya nini wangapa najua unaaribu sindio unaharibu auharibu wa okay swali siku unapanda mbegu chini kwenye shamba mpaka ije ichipuke inachukua muda gani mbegu ya mahindi siku ngapi siku saba okay sababu kwamba umeenda siku ya nne shambani kwako unaangalia kwenye shamba halafu uone kitu chochote kilichotokeza swali ina maana hiyo mbegu ayoti ama inaota umejuaje Eh? okay siku ile baada ya siku saba inakuwa imetokeza sindio ndo siku iliota ilianza kuotali ilianza kuota lini lim sasa vnomtiani navokuja ima anasema kwenye siku ya tatu nne nini nima anasema hivyo okay moyo ukiuliza moyo utakwambia ulianza kazi ya kuotesha hiyo mbegu lini siku livoitia mbegu wapi chini shamba likaanza kumengenya lile gamba la nje na kuozesha si sio naozesha ikifukuzia nini kiini wapi kwa hiyo ilianza kuota lini siku ilipoingia kwenye udongo si sawasi sawa si sawa sawa si sawa si kwa hiyo na wewe majibu yako yanaanza yanaanza kufanyiwa kazi dini siku ulivyopanda nine siku ya kwa mfano bwana yesu alisema mkiweka mikono juu ya gonjwa atapata nini kwaiyo ukija hapa nikakuwekea mkono juu yako nini kinatokea afya inasinio moyo unaanza kushughulika na kilichofanyika ili kuleta huwo uponyaji wako udhirike yes. sindio waohuhitaji kuona mbegu ya huhitaji siku ya tatu ama ya nne uone jani limechipuka ili usewe ya kweli mahindi yanaoza huhitaji unajua kwamba unajua kwamba unajua shamba linafanya kazi yake na mbegu ni nzima haiharibiki na wewe kila neno la mungu ni mbegu isiyoharibika inayodumu hata milele Amen. na moyo wako unajua kazi yake inaweza kuja kuja ama tunaelewana tunaelewanatuelewani sasa niongeze ni kaatua kingine kadogo neno la mungu ni ramani sawa kama ramani ya nyumba najua kijijini hamna ramani haina shida mijini wakitaka kujenga jumba wanachora ramani sawa na ukienda kwa mtu anakuonyesha ramani anakwambia bwana hii hii ndo ramani ya nyumba yangu bwana najenga nyumba hii itakuwa ina vyumba vitano vi vya vi kulala itakuwa ina sebule sijui ina sehemu ya kuogea sijui semi... na wajenzi watakapokuja wanatakiwa wajenge hiyo nyumba sawa na sawa, na ramani inavyosema ndani ya neno la mungu kuna ramani ya hicho kitu ambacho unakitaka kuna maelekezo ya hicho kitu ambacho unakitaka kama ramani ya nyumba inasema kwamba msingi ni wa gorofa moja huyu anayejenga akatengeneza msingi wa nyumba ya kawaida ambayo haina gorofa na kuhakishia hilo gorofa likijengwa hata mwaka lote kama ramani inasema paa la nyumba liwe ni basi alafu mjenzi akaamua kuweka vile wanaeta vigae ni vizito na hiyo nyumba lazima ianguke mbao zote zinasambaratika kwaiyo mjenzi ni lazima afuate sawa nini ramani inavyosema tunaenda vizuri ama hatuko vizuri swali unapokuwa na ramani vinavyojenga nyumba viko wapi vikwapi viko nazungumzia ramani ya nyumba vinavyojenga nyumba viko wapi av viko duniani si sindio ramani ndilinaamua sasa waje watu wa kuchimba msingi kwa kwahio watu watatoka huko waliko watakuja watapata kazi ya kuchimba nini msingi ramani linaamua sasa mawe yaje saiti kwa ajili ya kutengeneza msingi ramani nd linaamua sasa zege lianze kumiminwa ramanindo inaamua sasa kwamba matofali tunayotumia sio matofali labda ya, ya bloku ni matofali ya kuchoma sindiokwo ramani ndo inaagiza vitu ambavyo viko duniani vije pale kwa ajili ya kufanya ile kazi na neno la mungu nalo lina ramani ndo linaamua nini kije saiti? sawa sawaama si sawa sasa ili mawe yaje saiti ama wachimbaji waje kitu kinaitwa nini pesa shekeli mshiko franga sindio tuko sawa na katika ufalme wa mungu tunahitaji kitu kinaitwa imani imani ndo inaanza kuleta hivyo vitu sawa na wajenzi nani ufalme wa mungu ndo mjenzi kwahio ufalme wa mungu serikali ya mungu itahakikisha inafanya kila kitu kama ramani inavyosema lakini ikiwezeshwa na nini na imani kama vile ambavyo mfundi mjenzi anafanya kila kitu kama ramani navyosema akiwezeshwa na nini na fedha za kununua material. inakuja ama mfano umekuwa mgumu sana tunaelewana mpaka hapo eh? tuko saa, tuko saa. tuko sawa sawa sawa tuko sawa wao kama huo ndio ukweli inamaana kazi yangu mimi ni kuhakikisha naangalia neno la mungu linasemanini sindio kuhusiana na changamoto yangu ama na kitu ambacho nakitaka alafu naliingiza hilo neno ndani ya moyo wangu nalipanda nikilipanda ili neno lina vitu viwili kwa wakati mmoja lina nini imani Nanini? na nini na ufalme sindio na na kwa maneno natakiwa nikishapanda niwe na uhakika hata kama sioni kitu kinachotokea kwa wakati huo nijue kwamba huu ndani ya moyo wangu kwenye shamba kuna kazi inaendelea kwa sababu anaweza anasema ukishapanda unaenda unalala angalia marko hadi aendeleaandaau na chana nayo mbegu ikamea na ikameanauuaoua e unaweza usijue nini kinaendelea lakini nakuhakikishia kama neno umelipanda ndani ya moyo wako imani yako inapiga kazi na ufalme wa mungu unapiga kazi sawasawa na neno lilivosema sawasawa na ramani lilotolewa na neno hata kama hauoni kitu maana ndomaanauwezi ukapanda mahindi mahindi kibo nini, mtama ukipanda unakuta unakuta nini Marado, nini maharage neno kama umepanda neno la uponyaji ama umepanda neno linalohusiana na, na mahitaji yako na kuhakikishia ndicho ambacho kitakuja hutaletewa kitu kingine kama umepanda neno la mungu ukaaminia gari haitakuja pikipiki kwa nini kwa sababu jana tulijifunza tukaona kwamba kwenye ufalme wa mungu malaika wanapewa amri kuja duniani na mungu sawasawa na maneno ya nani maneno yako wewe hiyo haiwezekani umeomba gari alafu mungu akasema amina toyo amnaga hiyo sawa ama si sawa utapewa kitu tofauti na shida ya watu wengi wakati wanaomba huwa hawatoi maelezo yanayoeleweka baba mchakatifu ukinibariki ukanipa kazi nitashukuru kazi gani iyoyote mtumishi wa mungu kazi namna hiyo lazima ueleze exactly wamungu nini ni hmm? napendaga mama mmoja marekani mco wamtumishi wakati mtumishi kwa chuoni akaamua kuomba kazi wakati o mteketiko wa uchumi marekani ni mkali kweli kweli makampuni yote anapunguza wafanyakazi huyo mama anaitwa veronica yee akaamua kuomba kazi akasema mungu unaomba kazi moja iwe inahusiana na mambo ya kompyuta mbili iwe mwendo wa dakika kumi kutoka nyumbani kwangu tatu wanipe gari na nne mshahara wangu huwo kiasi fulani kumbuka watu wanapunguzwa kazi ungeambiwa ungesema corona siwezi kuomba ni mbaya waajiri wa wanapunguza watu lakini angalia alivyoomba anasema dakika kumi kutoka nyumbani kwangu kazi hiyo na kompyuta nipewe na gari Alasu na weke wake, na rafiake, rafiake na mshahara moja yake yake veronica ile kazi garilnamshaaa heasaweailaiumeshaat No, akasema akasema nimeshapata nimeshapata jamaa akamuuliza iko wapi sijui sijui lakini kwa tabu, nia, kuangu, nimesha, okay. sijui, ilipo, lakini kwa sababu inakuja inakuja ni ni ya kwangu nimeshapokea ilipo ya kwangu nimeshapata jaaauaamaaayelewa hey. wiki chache baadaye akapata kazi dakika kumi kutoka nyumbani kwake inahusiana na kompyuta akapewa na gari na mshahara aliopewa ukawa unanyongeza dola elfu tano kila mwezi sasa aliwezaje tukisikia namna hiyo si tunaona ni muujiza huo sio muujiza uja hivondio ambao hapa kwamba ufalme wa mungu wanzoaaaafauafaya kazi kama mbegu na imani natenda kazi kama mbegu na ufalme na imani huwa vinashirikiana kuleta nini majibu katika damu na nyama lakini vinachanganyikiwa wapi kwenye moyo kwa hio natakiilo neno upande wapi moyoni hii ni habari njema kwa wakazi wa jiji la dar sasa mwalimu huruma gari ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio youtube google podcast apple podcast spotfy teregramu pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dim lemdi uliopo mbezibichi bondeni jijini dmbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu huruma gadi atafunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa kn m za jioni hhadi saa moj na dakika 3 ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa drimland uliopo mbezibichi bondeni jijini es salaam au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari 76424b au 789524b au 67524b kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kama una ushuhuda ama maswali ama unahitaji kuombewa tupigie simu namba 7645242 au 6735242 au tuandikie barua pepe info a neema na kweli org