karibu katika mafundisho haya ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo wa nataka tupige hatua kwaho tumeona imani inafanya kazi kama mbegu na ufalme wa mungu nafanya kazi kama mbegu na vinapandwa wapi kwenye moyo sindio imani ni mtumishi wako kaba ni fedha katika ufalme wa mungu sindio na ufalme wa mungu o kampuni inayoshughulika na ujenzi uƴensi kokuɗumia tuko sawa twende nnde marko nne sio marko nne twende ende marko kumna moƴa haf sarudi marko nne marko kumna moja, moja. sasantangiastori katikati Ah, nnikianzia no. katikati itakuwa ngumu tuanze marko kumi na moja nanze msari wa kumi na mbili mpaka kumi na nne marko kumi na moja kumi na mbili mpaka kumi na nne bwana yesu asifiwe asifiweeluya anasema hata asubuhi yake walipotoka bethania aliona njaa akaona kwa mbali mtini wenye majani akaenda ili labda aone kitu juu yake na alipofikilia hakuona kitu ila majani maana wakati wa tini maana ki si wakati wa tini kumi na nne akajibu akawambia tangu leo hata milele mtu asile matunda kwako wanafunzi wake wakasikia bwana yesu usio naomba nikuulize swali ha? ukiwa unapita mtu anaongea na mti utasemaje si napitanaongeanamtitasemaje kiha maneno an katika ufalme wa mungu tunazungumza na kila kitu angalia anasema akaujibu ulimjibu uliongea naye alitaka matunda hakuna kaujibu wantilieltaa matund nini akaujibu sawa pochi yako unawekaga hela uwe inakwambia ivi nani anajua hela inazungumza amjue hela eh? inazungumza mara marangapi umeshaingia kwenye duka umeona kitu ukazama chap alafu kakuta bei alafu la kakwambia thubutu alafu muzaja nikufungia himama nasemanlikuwa na tu <laughs> lakini ulivoinjia lengo nini kununua likuwa ninikununua baa ulivoutabei alafuele kakwambia uwezi ka vitu vinaongea bwana yesu aliongea na mti aliongea na bahari upepo aliongea mpaka na ma, ma, nini maiti zikamtii ko ndani ya ufalumu wa mungu kuongea na vitu ni jambo la kawaida sawa sawa wengine uwwamwongei lakini utaki uanze wa kuongea na kwenye kapu lako la chakula bibilia nasema kwamba ukimtumikia bwana mungu wako chakula chako kitabarikiwa kapu lako la chakula nini nini litabarikiwa maji yako atafanya yatabarikiwa hakutakuwa hakutakuwa na katika tienu, na katikati yenu wala wala mimba kuharibika kwa kule sukari sukari magonwakienda unafungua chombo angalia ulivobingwa <coughs> eh, sukari amna imeishe mtakiwa useme we chombo katika jina la yesu kristo mimi ni mbarikiwa wa bwana jana kufurika sukari tele mana mtakite sisi tulifanyaga majaribio wakati tunajifunzafunza bia majaribia na mke wangu kwamba akaenda kwenye ap lake na akaweka mkono akasema ka na kubariki kwa saabu sisi ni wa wabwana, lewuhi, kapu. Wiki kupata wageni hknat mgeni kama wanne niulize swali nikasema nani amejifungua kwasabu kila anakuja na sukari kilo kumi kilokumi natanokilo tano jamani hakuna mtu wala hakuna mtu labda kwenye kwenye msiba salamu ya kawaida lakini so, kila amebeba sukari ni bahati mbaya kuulize ukienda lijfdaniwala auna mtuli e alaakwikilanahkindwee unasemaje ukienda sehemu ambayo unahifadhia hela iwe ni m pesa tigo pesa chini ya mvungu kwenye akaunti ukakuta mshiko ya yale unayosema ya nani nataka ushike kichwani bwana yesu ameenda kwenye mtini matunda hakuna akaamua kuupa kitu adabu. Mimi chakula. na dabuatakwlshe ina chaula nzia auta ai marawa ishirini anasema na asubuhi walipokuwa wakipita waliuona ule mtini umenyauka toka shinani petro akakumbuka habari yake akamwambia rabi yani mwalimu tazama mtini ulioulaani umenyauka yesu akajibu akamwambia mwaminini mungu kwa kigreja anasema have faith in god kuwa na imani kwa mungu a anaendelea kuongea ishii na tatu amin nawaambia yeyote atakayewambia mlima huu ngoko ukatupwe baharini wala asione shaka moyoni mwake moyo ni nini shamba na aamini kwamba hayo ayasemayo yametukia yatakuwa yake sawa kwa hiyo shaka inafanya nini mwambie jirani yako shaka inafukua mbegu mwambie kwa msisitizo shaka inafukua mbegu yaani shaka haina tofauti na kware E, mkipanda mashamba nini mandege anakuja kuna mandege nanaujaamak hamna tatizo hio sindio mmepanda mbegu zenu vizuri wataalamu anakuja ko shaka ndnafanyahiv wo ukiweka mbegu yako hivi khinanmahv msaashina nsmamwamini mungu kuhusu nini kuhusu nini kuhusu nini kuhusu nini anasema amin nawambia yeyote atakeuambia mlima huu ngoko ukatupwe baharini wala asione shaka moyoni mwake ila aamini kwamba hayo asemayo hayo asemayo ametukia atakuwa yake kwa hiyo shaka anayozungumzwa hapa ni shaka dhidi ya nini kaufunuo kazuri utaka ukasahau anazungumzia shaka kitu gani na apandoarakai naokuashaisema shaka ya nini umo, shaka ni kujiondoa kutoka katika nafasi ya nini ya kupokea jamani sawa, sawa sawa tukasema shaka inaweza ikakuzuia usichukue hatua lakini pia tukasema shaka inaweza ikazuia imani yako isikamilishe kazi na shaka inayozungumziwa hapa ni shaka dhidi ya nini ni imani imanisawa kwenye moyo dhidi ya nini msponipa sitaki iiata wala staki hela laki no problem huyo <laughs> hmm? <laughs> anasema dhidi ya am- maneno yako niwezekana yes, ikawa ni point je tuanze <laughs> tena petro ameshangaa mtini umenyauka alafu wanaweza wambia mwaminini mungu alafu anasema amin nawambia yeyote atakambia mlima huu ng'oko katupwe baharini wala asione shaka moyoni mwake ila aamini kwamba hayo yametukia kwa yake naomba habari habari njema njema utaelewa tulisha anasema hivi nawaambieni kweli mtu akiuambia mlima huu ng'oko kajitose baharini bila kuona shaka moyoni mwake ila akaamini kwamba mambo yote anayoyasema yanafanyika atafanywa na nani hatafanyiwa eh? hilo jambo na nani eh? na mungu si sindio mungu anafanya hilo jambo kupitia nini kupitia ufalme wake tunakwenda sawasawa kwao shaka anayozungumza hapa ni shaka dhidi ya nini shaka dhidi ya nini ya uwezo wa mungu wa kutekeleza hilo jambo sio dhidi ya imani yako sio dhidi ya maneno yako je unaamini kwamba na uwezo wa kulifanya hili ndiyo bwana nini tunaamini sawa sawa na imani yenu mpate kuona kwa ioasema mwaminini mungu kwamba utakapozungumza na mtini utakapozungumza na mlima kwamba mungu anao uwezo wa kungoa huo mlima ukiamini kuwa mungu anao uwezo wa kungoa huo mlima basi mungu atangoa huo mlima kupitia nini ufalme wa mungu kwao shaka yako ni shaka dhidi ya uwezo wa nani wa mungu ama dhidi ya uwezo wa nini wa ufalme wa mungu tuko sawa mpaka sawapakap imeeleka jeleka imeeleka jeleka kwaiyo anasema nawaambieni kweli mtu akiuambia mlima huu kwa kwaiyo anasema mlima huu anasema zungumza na kitu huu hu. hu. haitoshi kuamini kwamba mungu ana uwezo wa kuponya magonjwa ama yesu ana uwezo wa kuponya magonjwa unatakiwa uamini kwamba yesu anaweza kuponya ugonjwa huu haitoshi yo kuamini kwamba yesu alishamaliza yote unatakiwa uamini kwamba yesu alishamaliza umaskini huu nlionao huu umaskini nlionao hili tatizo lilonalo huu ugonjwa nlionao yesu alishaushughulikia sawa okay. kwai anasema nawaambieni na kweli mtu akiuambia mlima huu ngoko kajitote baharini bila kuona shaka moyoni mwake shaka dhidi ya nini uwezo wa mungu ufalumu wa nani wa mungu ila akaamini kwamba mambo yote anayosema yanafanyika atafanyiwa jambo yanafanyika, yanafanyika yanafanyika wangapi wangaaaa ni sawasawa na wanavotia mbegu shambani pamoja na kwamba umeenda kulala nyumbani kwako unajua kabisa kuna kazi inafanyika kwenye nini ndani ya shamba ndani ya udongo si yanafanyika kwamba nimeshapanda udongo unafanya kazi yake najua baada ya siku saba hapa si dio ukiwa na huendi kulala ukiwa na maswali hivi ule udongo utaweza kuzalisha ile mbegu ama unajua kwamba shaka unajua kwamba uendi unajua. kulalauiaa masali hivule udongtaaisa leua imambo yotaa ini yaa sawasawliaa nini ulivyosema si jana e danieli mtu sana na nani na mungu mwanzo wa maombi yako maneno yako yalifanya nini yalisikiwa wapi mbinguni amri ikafanya nini ikatolewa nami nime kuja sawa sawa na maneno yako Amen. tuko vizuri mpaka hapo okay okay okay sasa moja nisome tena mstari wa ishina tatu na wa shirna nne anasema nawaambieni kweli mtu akiuambia mlima huu ngoko kajitose baharini bila kuona shaka moyoni mwake shaka kuhusu uwezo wa nani wa mungu ila akaamini kwamba mambo yote anayoyasema yanafanyika atafanyiwa jambo hilo kwa sababu hiyo nawaambia yoyote myaombayo mkisali aminini ya kwamba mmeyapokea nayo yatakuwa yenu mambo mawili tuzungumze hapa tunaangalia namna ya kupanda mbegu kwenye moyo wako sawa jamani sawa okay jambo la kwanza ambayo nataka tulioni yesu amezungumza na mtini mtini umenyauka wanafunzi wanashangaa bwana yesu anawambia mwaminini mungu kwamba yeyote mtakayoyasema mungu atayafanya kwa sababu hiyo yoyote myaombayo mkisani anasema nini kitendo cha yesu kuwaambia mtini tangu leo watu wasile matunda kwako tena anasema lili ilikuwa ombi na mtini ilikuwa ni ombi okay alivozungumza na mtini ilikuwa ni ombi niombiwengi hmm? eh? eh? eh, anazania ombinikamba baba katika jina la yesu kristo ni asubuhi njema tena mfalme wa amani na kutikuza uketie mali pajuupalipoinuka ninaunga ninaungamadamizamuzoote mtakatifu wa mungu ninemaitaji bwana yesu anasema mazungumzo ya kawaida tu kwamba mtini tangu leo mtu asile kwa hilo ni nini ombi sindio kwa lugha nyingine amepeleka nini order katika ufalme wa wanani okay wangapi wanajua hivi nimesikia imesikia hivi ni msimu wa mavuno si sindio baada ya hapa wangapi wangapianajua pia mtapeleka oda kwenye ardhi maombi kwenye ardhi si sindio mnapelekaje maombi mbegu mnaiambia ardhi nini nataka unzalishie nini mbazi nataka unzalishie nini mahindi nataka unalishie nini maharage na mungu amekwambia wa mungu unafanya kazi hivyo hivo si sindio maneno nini mbegu ko kila unavyozungumza unapeleka nini oda ukisema presue taniuwo mwaka huu umepeleka nini oda pressure ifanye nini ukisema umaskini utanimaliza umepeleka oda gani umaskini unatakiwa ufanye nini hebu wangali jirani yako uone amekuwa akizungumza nini huko nyuma ukiona ukimwangalia usoni utajua su mazungumzo yake jirani yako jiraniaona anatarajia mavuno makubwa sana bwana na naona umelima mazao mbalimbali tukosawa jamani kwaa anasema mazungumzo yako ya kawaida nini ni maombi sawa sawa swala hili la maneno kile kitabu nilichoambia nguvu ya ukiri naelezea mle ndani kwamba mungu aliingia agano na wewe mwanadamu kwamba neno lako lolote lazima alifanyie kazi na shetani anajua kwamba mungu ameingia agano na wewe kuhakikisha kwamba neno lolote utakalolizungumza litafanyiwa kazi wo kazi ya shetani urubun uzungumze ujinga maanake anajua nguvu ya mungu mfano... <laughs> ibilisa anaga kitu kwa kwaio anatumia mamlaka yako wewe na nguvu yako wewe kukuangamiza tuendelee kwaio kuzungumza nini maombi tunakubaliana mpaka apo ama tukubalia. okay tukubalian tupiga hatua angalila mstari wa shiri na nne kwa sababu ya mungu ama ufalme wake kufanyia kazi maneno yako ambayo ni mbegu anasema kwa sababu hiyo nawaambia yoyote myaombayo mkifanya nini mkisali aminini yakwamba nini mnayapokea nayo yatakuwa nay yatakuwa nayo yatakuwaok okay. unapokea wakati gani unapokea wakati gani eh? swali bwanaesbwana esa Bwana mavuno yako unayapokea uo nayapokea limi moja nieetaratibu okay. nibadilishe kidogo kinachokupa uhakika kwamba utapata hayo mavuno ni? ha? nini mbegu nini liofanyanini iliopandotobadian labda kwenye eka maindi napata gunia kumi na tano tichukulia silio sawa ama si sawa heka mbili nagunia ngapi thelathini ko kinachokupa uhakika kwamba msimuu utapata gunia thelathini nini mbegu lioitia wapi ardhini okay kwa hiyo kwaohuwo uhakika unaanza lini unapoona mahindi yameota mavuno yako shambani kariba kuvuna ama inaanza siku ambayo natia mbegu siku uliopata uhakika kwamba unagumia thelathini lini siku kwa hiyo unapokea lini majibu yako siku ulioomba ama siku utakapokamata kile kitu mkononi siku sikuulio tuko sawa wangapa aana kuona kit ya kuongea na wakulima tunaelewana ingekuwa hapa mingi dot com siku ile unaozungumza ama unaokua umemwomba mungu ndio siku ambayo unatakiwa ukubali nini imani yako kuruhusu ufalme wa mungu mnguufaya kazi katika damu na nyama sawati sawa inaeleweka ama yeleweki? good od wagavona mungu tu hamna tofauti na kilimo eh? ukitaka mahindi unafanyaje unaenda dukani kununua nini mbegu sindio na kwenye ufalumu wa mungu ukitaka mavuno unafanyaje unaenda wapi dukani kununua nini mbegu nasema kivipi unaenda kwenye bibilia dukani kununua mbegu nini neno nafanya nini unapanda jamani njema kile kuzima nenoalauayaadojamaniakupbanjemaaeuanau shida yenu mmekariri mkaania mungu anamjibu tu mwalimu wa kasege mwalimuwakasege eh? na wale watumishi wengine wako kwenye redio kule lakini ninyi ninyaa n no, anajibu kila mtu ni kama kilimo kabisa sindio moja te tuangalie kwenye kilimo ninakaa sindio labda nimepita nimeona shamba la mtu shamba la andrea labda nimeangalia kapanda kitu nimekipendasindiosawa eh? si sawa labda amepanda mbaazi zimependeza kelikweli nasema namsimuu nami talima niibao naamua kitu ambacho nakitaka nikishaamua nakitakakishamutalima baaz swali linakuja tapata wapi mbegu naanza kutafuta nini nini naweza naweza naweza nikauliza kwa kwa watu ama nikaamua nikafunga nika safari nikaenda moja moja kwenye kwenye warumi, mbili, kwenye duka duka kama vile nikampigia simu nataka kuaminia kuhusu uponyaji unadhani okay. mzuri ataniambia bwana kutafta naaaa kusu ponyaji aa nyamne mbili nlia nyaanane kumina sabakwanza mbli bba naanza kuangalia ile mistari natafuta nini mbegu itakayonivaa kunipa mavuno ambayo nayataka sawasi sawa sawasi sawa Saati sawa sawak sawa. sawa. okay. tunaenda vizuri kwahiyo okay. kushachukua mbegu ile na ile mbegu unaipanda sawa sawa na mavuno unayoyataka ndo mkulima watu anaofana sendio kinachoamua mbegu kiasi gani itaenda ardhini ni kiasi cha mavuno anayoyataka ni sawa si sawa ni sawa si sawa labda kesho tutazungumza kidogo naotuwana masali anasemasasa mwalimu I, kina mwalimu wakasege na watu wengine wanafundisha habari ya kupanda mbegu hela na kuvuna hela kwanza hatupandi hela tunapanda n fedha unaitumia kama nini ha? nguvu jembe ukaenda wapi kinachoamua omuautatumia nguvu kiasi gani kwenye kulima na kupanda mbegu kiasi gani nini ni aina ya mavuno ainaya mavunounaoytaa sindio mbegu za kupanda kwenye eka moja ni tofauti na mbegu za kupanda kwenye heka kumi na kinachoamua eka moja ama eka kumi nini ni kiasi cha mavuno ambacho nakitaka nakitakasaa okay tunapiga hatua kwa hyo nimeenda nimeangalia kwenye duka biblia nimepata mbegu neno natakiwa nifaa nini okay imani naachiliwaje kwa kusema si sindio na ufalme wa mungu naachiliwaje kwa kusema tuko sawa mpaka hapo hata natakayokae kichwani kwanza kwa hiyo bwana waobwanaweza wanasema pale unapotia mbegu ardhini mbeguardinita amini kwamba nini umepokea mavuno yako manaake umeshapeleka order na naka naanza kuzungumza kama mtu mwenye nini mwenye gunia ni ni wale walamalima kwa mambo ya shekeli sidio nikipiga mbazi gunia yangu aa naanza kuzungumza nini mtu mtuadarajia mavuno si siio labda npanda katano labda adhi yangu ni nzuri na kila kitu napatapo gunia labda sitasita ama nanne nane, nane. sindio kama ni gunia sitasita tayari naanza kuzungumzia gunia zangu thelathini za nini za mbaazi alafu nikasikia bei imelipuka india wameanza kununua tena kwa hio gunia shilingi lakitatu ama lakisita wangapa najua lakisita mara thelathini milioni kumi na ngati kumi na nane sindio kaa na milioni kumi na nane tayari nilikuwa nataka kile kiwanja pale nimeshaulizia nimeambia ni shilingi milioni moja anusu auzia shamba tayari naanza kuzunguma na jamaa sindoana shamba lako lini nikishavuna nikishavuna si si tu nakulipa kwa unaweza ukaamua shamba ukasubiri baada ya mavuno poa bwana utanipa unaanza kutembea lakini wakati nini niuziesa wangava si, inabadilisha mazungumzo yako inabadilisha mtazamo wako tunaenda sawa jamani hayabadiliki wakati umeshavuna yanabadilika siku lollivyo panda tende marco nne sasa no kabla marco nn sasa anasema yoyote myaombayo mkisali kubalimi kwamba nini mmeyapokea kwa sababu umeshapeleka nini oda nani mtapewa kwa hiyo kuna tofauti kati ya siku umepanda mbegu mpaka siku umefanya nini umevuna sindio huwezi ukawa na mavuno kama aukupanda mbegu sindio lakini unafahamu ukipanda mbegu kuna kusubiri mpaka siku ya nini kuna kasamsingi ka, ka, ka, ka, ka, hapo katikati hapo katikati akachesh ukicheza vibaya upate sio sindio kwa hiyo ukishapanda mbegu ili ili lile zao lako likue ile mbegu ichipuke iyote uweze kupata mavuno nini kinahitajika vitugani nahtawalanaangalia vitu viwili vikubwa nini na nini kinahitajika maji sindio na nini tena na palizi sindio kwa lugha nyingine nahitaji kumwagilia lakini pia nahitaji kuchunga magugu mimea mingine nsiyoitaka isivamie na kusonga tunakubaliana si sindo kazi ya mkulima okay najua siku hizi kuna kupiga na dawa pia na nini lakini kama npanga pale atakwambia wakati wanalima hapo hamna hamna hiyo wadudu wadudu wadudu wadudu wadudu nini ukula, wadudu nini si, kukua, amboleo, wadudu nini wamekula habari kitu kitu kitu gani anakamata mbegu yake anakwenda kwa akigonga mpaka mlipokuja na wadudu. Wadudu ha? Niko계a, na dot com kila siku mama mpendo anasema mahindi niliona nani ni mtama mtama akwambia owakiaa amma a tangu maindi aweze kushambuliwa tumeama chanel <laughs> kwao tangu siku nimetia mbegu mpaka siku naenda kuvuna kuna kazi hapa katikati nikizembea kipate kitu Amen. na bwana yesu akasema shamba linalotunzwa vizuri mavuno anaweza ukapata thelathini sitini mia kwao tunafahamu mkulima anayetunza shamba lake vizuri sana anakula nini mia aliyeanatunza mm, huku anapiga na kinywaji muda mwingi thelathini sindio eh? hapigi kinywaji lakini mchapakazi lakini sio sana anakula po stini lakini yule mwenye bidii anakula ngapi mia mulize jirani yako ee mkulima wa namna gani tuko sawa kwa hiyo tumesema tunatakiwa kumwagilia lakini pia tunatakiwa tutunze tuzuie magugu yasiingie bwana yesu na tunafahamu magugu maguguana kwenye shamba shamba na tunafahamu moyo nini shamba. Kwa nataka haya mambo mawili mawiliha sala la kumwagilia na sala la kuzuia magugu ama nini vwavv bwanayesuuankwanza na wiwakwanza mlano watatuwarinwa kwanza mlango wa tatu Kwa paulo anazungumza na kanisa la wakorinto umetokea ugomvi mwengine anasema mimi wa apolo wingine anasema mimi wa kefa wengine anasema mimi wa paulo kao mstari wa tano wa korinto wa kwanza tatu tano basi apolo ni nani na paulo ni nani ni wahudumu ambao kwao mliamini na kila mtu kama bwana alivyo mpa sita mimi nilipanda apolo akatia maji unaona hiyo kitwe eh? bali mwenye kukuza ni nani ni mungu hivyo apandae si kitu wala atiae maji bali mungu akuzae unadhani paulo alipanda nini paulo alipanda nini okay unadhani apolo alimwagilia nini neno tuko sawa tuko sawa tuko sawa kwao ninapanda mbegu neno sawa yeah. tuende nikupe mfano huu sasa chukulia nataka nina mahitaji ada ya mtoto sawa jamani sawa labda nahitaji na hitaji gani ingineima hey, sana kununua gari oh, haleluya sindio ko chukulie ada ya mtoto labda nimeambiwa anaenda sekondari kwamba ada ya shuleni pamoja na uniform kwa sababu anaanza mara ya kwanza itagarimu shilingi laki tatu sawa jamani na mimi lakitatu sina kipato changu ama akiba nilionayo kwa wakati huo labda na shilingi elfu ishirini ama elfu thelathini wangapa najua shilingi elfu thelathini sio shilingi lakitatu koio nafanyaje mfumo wa uchumi wa dunia unasemaje ka malizia basi ka kakope je mfumo wa uchumi wa ufalme wa mungu unasemaje tukwa sawa sawa kwahio na shida hiyo nahitaji laki tatu kwa ajili ya ada ya mtoto kwa maana ya mavazi siuifo uniform na ada na korokoro nyingine inahitajika na hela ni shilingi elfu ishirinishiingi elu naanza kupita kwenye neno nahitaji ada ya mtoto naanza kusoma sikuangalia mungu anasema nini kuhusu mahitaji tuko sawa uhtatauhi kwenye wa kwanza tatu wa tende kwa mfano wa filipi hivi hivn fi? tukiwa hapa paaa wakorintotatu sawa tukpporinwakwanza mbali sana wakorinto watatu, watatu kwa, kwa wa kwanza mlango wa tatu watatu kumbuka wa anazungumzia kuhusu wewe waapolo mimi wa kefa na n nasema sikiliza mimi paulo nimepanda apollo amefana nini aamwagia maji kule mstara ishiri na moja anasema hivi basi mtu yeyote na asijisifie wanadamu kwa maana vyote ni vyenu vyote ninini kwaho maanayake nini, nini? una kila una kila kao hiyo la kitatu unayo hauna kufuatana na neno la mungu unayo hauna lakini iko wapi katika ulimwengu wa na nawoo unaitaka wapi katika damu na nyama Kuo ili itoke rohoni ije katika damu na nyama inabidi uwachilie nini imani ili nini ikuletee katika damu na nyama ufalme wa mungu ikuletee katika damu na lakini ili imani na ufalme wa mungu vifanye kazi inabidi ufanye nini upande nini neno mbegu katika nini moyo wako sawa jamani kwao ningeombaje nigesema baba katika jina la yesu kristo asante kwa maana ya vitu vyote ni vyangu wakorinto wa kwanza tt 2m ninaamini ninapokea shilingi lakitatu kwa ajili ya ada ya mtoto kumbuka marko yoyote myaombayo mkisali aminini ya kwamba mnayapokea nayo yatakuwa mnapokea umepanda nayo yatakuwa yee nu mavunu hiyo nasema baba asante kwa maana vitu vyote ni vyangu sawasawa na wakorintu wa anzt moj hivyo naamini ninapokea ama nimepokea shilingi laki tatu kwa ajili ya ada ya mtoto asante inakopasifa shukrani na utukufu amen, amen. nimefanya nini hapo nimepanda mbegu sawasawa na wakorinto wa kwanza tatu ishirini na moja sawa. Sawa. sawa sawa sawa na ili kuonyesha sasa kwamba niko serious na kwamba naamini ufalme wa mungu unaweza kusanda kazi kwenye bangu nasema baba natoa shilingi elfu thelathini napanda shilingi elfu thelathini katika ufalme wako ikiwa nikiashiria kwamba naachilia imani yangu nakosa neno la kishlilfu thelathiniavotoa nasema nikitu ambchoktlhipanda kta fle wanu naitumia kuachilia imani yangu macho yangu hayaangalii elfu thelathini yanaangalia wakorinto wakwanza tatu ishirini na moja na ndio maana ni muhimu ukaandika tarehe ya siku ambayo ulifanye lombi ikiwezekana andika na saa saa kumi amangapisaa kumi na moja kamili ili bilisi akija kukuletea shaka umwambia nilishapanda neno nilishaachilia imani yangu nilishapokea shilingi lakitatu tarehe ngapi tarehe kumi na tano mwezi wa nane saa kumi na moja k mili na mungu wangu ni mwaminifu ninajua hii hata sasa hivi ufalme unashughulika kuleta shilingi yangu akie iaa naanzakuwa wangau nimeshapanda kwa hiyo anasema anasema nimepanda Doi umepanda sasa lakini anamwagilia maji natakiwa miaag maag mai namwagliaje maji kwa kusikiliza mneno taekangalia isaa hamsini na tanombakiza daika tisa na muda sijamaliza tunafanyaje eh? saaambayo mnachelewa aamkopaa leo eh? napata bada kitu ama iji isaa hamsini na tano haleluyaaelua tuanze mstari wa kumi sikia mungu anavyosema mpaka kumi na moja mungu anasema hivi maana kama vile mvua ishukavyo na theluji kutoka mbinguni wala hairudi huko bali huinywesha ardhi na kuizalisha na kuichipuza ikampa mtu apandaye mbegu na mtu alae chakula ndivyo litakavyokuwa neno langu litokalo katika kinywa changu halitanirudia bure bali litatimiza mapenzi yangu nalo litafanikiwa katika mambo yale niliyo kwayo mungu anasemayasana neno langu linafanya kazi kama mvua si sindio anasema mvua inavyoenda juu ya ardhi eh? lazima ifanye nini lazima ifanye nini lazima izalishe ichipuze na kumpa mtu mbegu za kupanda tena pamoja na nini na mkate mavuno chakula bwanawez wai bwanawezasiw kwao natakiwa nifanye nini ndio maana tunawambiaga watu tene kwenye marko sasa nne ishirini na nne mpaka ishiri na tano anasema akawaambia angalieni msikialo kipimo kile mpimacho ndicho mtakachopimiwa na tena nini mtazirishiwa kwa maana mwenye kitu atapewa naye asiye na kitu hata kile alicho nacho atafanya nini atanyang'ani kwahio nikishapanda neno langu kama ni kwenye eneo la fedha naanza kutafuta mafundisho yanayozungumzia baraka ustawi fedha uchumi na. naanza kusikiliza mara ngapi yeah. tena na nini na tena na nini na tena na nini na tena na nini na tena nanini. na nini na nini na nini Mare. okay sasa tuipozi hapo tutarudi tena hapa twende endemal hiyo ilikuwa ni kumwagilia kadi navyosikiliza lile neno maanake nini namwagilia ile mbegu yangu liliokisha kuiachilia sasana wakorinto wa kwanza tatu ishirini na moja ambayo liliipanda lini tarehe kumi na tano mwezi wa nane saa kumi na moja kamili jioni inakuja Ama ikuji inakuja ni ninakujakuji imani huja ufaaninisindioonamwagiwagnawagiikwa kwenye swala la maji nimeshajua lakini kuna magugu nazuiaje magugu pia asingie shambani lazma nichunge si sindio nikiona magugu nikapalilie nikiona si kuna wadudu gani waduduganiameingia labda si nikaunuda nyingine haleluja wangape yeah. na vatavata teende mithali sema moyo ni shamba yeah. moyo wangu ni shamba na lazima lilete mavuno moyo wangu lazima ulete mavuno yeah. hmm. mithali nne msari wa ishiinatatu anasema linda moyo wako kuliko yote uyalindayo maana ndiko zitokazo chemichemi za uzima linda nini ukitoa moyo angesemaje linda nini shamba lako kuliko yote ulalindavyo sindio unalindaje moyo mstari wa ishirini mpaka wa ishirina moja mwanangu sikiliza maneno yangu tega sikio lako uzishike kauli zangu zisiondoke machoni pako sawa uzihifadhi ndani ya moyo wako maana ni uhai kwa wale wazipatao na afya ya mwili wao wote kwa hiyo sio tu kwamba natakiwa kusikiliza neno lakini pia natakiwa kusoma sindio kwa io ntachukua fundisho ntaliweka ntakaa na bibli yangu nikisikia mtumishi nasema fungua sehemu fulani nafungua nasimamisha msad naneka sidio alafu naangalia ule mstari unasema nini nausoma kwa macho yangu na tafakari kama dakika moja narudia kuusoma tena ama yenye hivi umesikia mtumishi mstari kusomahfln i chukua bibiliafungua pale ukikuta ule mstari umesema anasema kwa kupigwa kwa yesu kris ninyi mlipona msoma mara tatu vile vile tu kwa kupigwa kwa yesu kristo mimi nilipona kwa kupigwa kwa yesu kristo mimi nilipona kwa kupigwa kwa yesu kris mimi nlin mhoyangrain aisaidii yeah, utakiwa ukae nini chini unasikiliza akisema mstari unapozi unafungua unaangalia kwa macho yako soma mara tatu kwa sauti alafu play endelea akisema mstari mwingine kwa hiyo unaweza kukuta message moja umeesikiliza my friend masaa matatu manne uwezi ukafanya hivyo wiki nzima alafu ukabatia vile livokuwa inakuja kuji kwa hiyo nikishapanda neno linatakiwa lisiondoke wapi kwenye macho yangu lisiondoke wapi kinywani mwangu lisiondoke wapi masikioni nilihifadhi wapi moyoni nikifanya hivyo maanake nimelinda moyo wangu ninamwagilia kwao ninajua kwamba nnajua mavuno lazima yaje tuko sawa sasa twende turudi kule kwenye nilikwambia mm. marconilikwambia kabla ya marko nne tende zaburi ya stina saba tuliona kwamba paulo anasema aliyepanda ni paulo anayemwagilia ni apolo anayekuza ni nani mungu kwahiyo zaburi ya stina saba ntasoma msari wa sita na wa saba sema sasa kiswahili imechapia ime, ime, ime chapia, chapia namna hii kwa hiyo wa tano mpaka wa wa wa zaburi ya kiswahili anasema hivi watu na e, mungu watu wote nawakushukuru nchi imetoa mazao yake mungu mungu wetu ametubariki mungu yote e. ya ya dunia itamcha sasa naomba nisome kwenye kwenye lugha kiingereza new king james anasema let the praise you oh god kwamba watu na wakusifu, ama ametubaikiungu atatubakiata let all the praise you watu na wakusifu ama watu wakushukuru then ndipo then ndipo then the earth shall yield her increase ndipo nchi itakapotoa maongezeko kwao napomshukuru mungu na kumsifu mungu inasababisha nini maongezeko sema ninapomshukuru mungu na kumsifu mungu nchi inatoa maongezeko wao maana yake nini wakati nimepanda sio tu kwamba nitakuwa nasikiliza neno sio tu kwamba nitakuwa nasoma neno lakini pia nitakuwa na vipindi vya kumshukuru mungu kwa ajili ya uaminifu wake sawa naanza kukumbuka yale yote ambayo ameyafanya lakini pia na kwa sababu ya uwezo wake na hukuu wake soo tukaangalie abrahamu alivyofanya warumi mlango wa nne bwana yesu afifiwe warumi rumi nne wakati abrahamu anaaminia habari ya mtoto ameahidiwa mtoto naanza mstari wa ishirini hadi wa ishiri na moja anasaa lakini yaani abraham <coughs> akiona ahadi ya mungu hakuo, sita kwa hakusita eh? lakini akiona ahadi ya mungu hakusita kwa kutokuamini wangapi wanajua kusita ni shaka ukisoma hilo neno ni, ni ni neno la kigiriki inaitwa maana yake ndo shaka kwamba mtu mwenye njia kwa anasema hakusita kwa kutokuamini kutokuamini kuto, kuto kunasababisha nini kusita kwa anasema hakusita kwa kutokuamini bali alikiwa nguvu kwa imani akimtukuza mungu. akimtukuza mungu akimtukuza mungu akimtukuza mungu anasema huku akijua hakika ya kuwa mungu aweza kufanya yale aliyo yaaidi sawa Ama akijua hakika mungu anaweza anaea nini kufanya yale aliyo ya aidi tuko sawa bwana yesu asifiwe huku akijua hakika ameshawishika kabisa kwamba mungu anao uwezo wa nini wa kufanya kile ambacho ameaidi ufalme wa mungu unafanya kazi neno la mungu kumbuka asemaji yeyote atakaombea mlima huu ngoka asione shaka tukasema shaka kuhusu kuhusu ni uwezo wa nani wa mungu anasema nasemaabraham alikuwa akimtukuza mungu abraham alikuwa akimsifu mungu alikuwa akimshukuru abraha alikua kimshukurungumfanonaopendao kulikowote wadada oashazunaa ni wakanisa ningine kanisa hilo ni zuri kwa kwa kweli ustawi kwa kwa na na na nini yule bishop mama akajifungua baadaye kwao kanisa kule dar hata arusha udada na na sukari kwayo nikaanza kumfundisha kuhusu kupokea uponyaji na nini akasema akasema tunapiga nikupe ushuhuda wangu sasa na uzungumze, nita uzungumze tena ili kunielewa tuapigaaushuhdwanguu dada alikuwa na maduka mawili kariako. na akawa sasa anatakiwa kulipa kodi inatakiwa shilingi milioni tano na laki saba zimebakia siku zimibakia siku, zimibakia siku siku tatu atakapotoka anasema nikawa nimeingia ofisini kwangu dukani kwenye duka moja mojawapo nimekaa ofisini anasema nimewaza na kuwazua natoa wapi milioni tano na laki saba biashara haiendi iyoelaia na wameambia kisiisa hizo skutatuna kiachiale sehe kupata sehem nyingine nzuri kama hiyo anasema nikakaa kwenye kit ofisini nikaanza kusema mungu wewe ulipasua bahari ya yaha milioni tano na lakisaba ni kitu gani mbele zako wewe ambaye ulilisha wana wa israeli maana jangwani milioni tano na lakisaba ni kitu gani wewe ambaye ulijaza wana wa israeli fedha na dhahabu wakati wanatoka misri milioni tano na lakisaba ni kitu gani wewe amba ulisababisha mto mtukarudi nyuma milioni tano na laki kitu gani lakisaba n kitugani blta wakala siku thelathini nzima milioni na nikaanza kusema hivyo nikapotea nikapotea yani ni, anasema yani anasema kwenye kusifu kule sikujua wapi kilichonishtua nikasikia nikasikia pumzi inapumua sikio langu langu sauti jina fulani milion nikaangalia sioni sn Azani na wadadake. Wadadake na na shughuli zangu kesho yake yake anasema akaja kijana kijana kijana ambaye alikuwa ameoa mtoto dada dada lakini yule yule yule yule alishafariki kwa kwa kwa maana hiyo binti binti binti binti wakati anaolewa alitokea nyumbani huyu huyu mama mama mkwe akafariki maisha aan aa kiana e la a mtoa mkwe analewa kusalimia mama mamaa siku nyingi anasema hey, hey, hey. nipo hey. nimekuja na nime mama haraka lakini nimesema nimekansa kidogo ya mafuta kwa akampa baasha yule mama mama akachukua baasha akaeka mezani akatoka akasindikiza akaenda kwenye duka lake lingine Bale, akumbuka, kuna baasha nimepewa hey, hey, nime meza Azale, vio. kuchukua ile baasha anasema inginebaabasmaikafunua ile baasha nikakuta ndani ya baasha kuna dola li kwa wakati ule ni dola moja shilingi elfu moja na mia tano kwao amepata milioni kumi na tano unapomshukuru na kumsifu mungu maongezeko kama maongezeko si inazuia imani yako itetereka anasema abrahamu hakuwa dhaifu wa imani bali alitiwa nguvu katika imani hakusita kwa, kwa kuto kuamini bali alitiwa nguvu katika imani huku akimtukuza mungu akijua hakika anao uwezo wa kutimiza wa kutekeleza kile ambacho amekisema kwaio hakuangalia mazingira inakuja hi kwayo nikisikiliza neno namwagilia nikiwa nasoma neno nazuia magugu yasiingie ndani ya, ya moyo wangu nikiingia katika kushukuru na kusifu nasababisha nini maongezeko kutoka kwenye mavuno ya thelathini kwenda kwenye lini mia tunaelewana ama sasa tunaenda okay. vizuri bwana turudi marko vizuriaayeaiturudimaronn sasa yaani hivi tunavyowafundisha mi imenchukua zaidi ya miaka kumit vijua alafu unapata kwenye mkao mmoja tu nawonea whivyo yaani mebidi nifungage nikalala porini yaani nimeangaika kweli yani alafu umekuja nne tu mwenzangu nakula labda yani, labba maana wengine amfanyii kazi kwa sababu mepata kwa ulaini mno yaani turudi marko nne tulikuwa shi na nne kwao anasema akawaambia angalieni msikiano kipimo kile mpimacho ndicho mtakachopimiwa tena mtazidishiwa kumsifu kwa ajili ya vile ambavyo ninavyo namshukuru kwa vile ambavyo tayari mesha lakini pia namsifu kwa sababu ya uaminifu wake na uwezo wake Uku wake ukuu ama ikai sasa ule angalia akasema ufalme wa mungu mfano wake ni kama mtu alimwaga mbegu juu ya nini ya nchi akawa akilala na kuondoka usiku na mchana nayo mbegu ikamea na kukua asivyojua yeye maana nchi yani moyo huzaa yenyewe kwanza jani tena suke kisha nganopevu katika suke hata matunda ya kiiva mara atapeleka mundu kwa kuwa mavuno yamefika sasa kwa mavunoyamefik wana yesu si asifiwo kumbuka mchakato wote woteuu unaendelea ndani ya moyo wako sawa okay nikipanda mwindi mbegu ya mahindi si sindio kinachoniambia kwamba sasa hivi ni wakati wa kuvuna nini nnini mahindi kukauka ni naatua moja He, nyingine maindi kukauka inaashiria nini ukisema imeiva maanaake nini ukisema mavuno tayari manaake nini mbona inapiga hiyo sana shu shuhu kwanini shindo kwa jina laeso maanaake nini kusema kukusema inakauka mmaanaake nini nini kinakufanya uvune imefika waka, wakati wake vizuri unajua aje imefika wakati wake nn eh? eh? unaona unaona nini kwa hiyo kauka inaashiria nini Ma, maguno manae ni? yameiva nini maanaake imekuaji ni? e eh? taratibu mgoja nikwambie kitu kinachokufanya huende kuvuna ni pale ambapo punje iliyoko kwenye muhindi inaeta ni lebunzi itakapokuwa inafanana na mbegu iliyowekwa ardhini sindio jamani ndo unasema sasa hii iko tayari ndo maana hatuvuni mabichi sawa si sawa sawa si sawa, sawa, si sawa. tunasubiria mpaka kwenye bua tukienda tukaangalia inafanana na ile mbegu iliyoweka ardhini imekauka inafanana nasema sasa wakati wa kuvuna umefaa nini umefika Ae. sawa si sawa sawa, sawa si sawa kwahiyo manake mpaka picha ya punje iliyoko kwenye gunzi ifanane na nini na picha ya mbegu iliyoingia ardhini kwahiyo ina maana unafananisha picha ngapi si. sawa jamani sawa, sawa si sawa sawa si sawa, sawa. wakitenda hatua kwaio nimechukua nimepanda neno ndani ya moyo wangu sawa ninavyosikiliza nini namwagilia ninavyosoma nazuia nini magugu yasiingie nitava mungu na kumtukuza mungu nasababisha nini maongezeko kumbuka mimi sijui kinachoendelea ndani mwangu lakini ndani ya moyo wangu ambako ni shamba kuna inaota jani suke anasemaje anasemaji anasema akasema ufalme wa mungu mfano wake ni kama mtu aliyemwaga mbegu juu ya nchi akawa akilala na kuondoka usiku na mchana nayo mbegu ikamea na kukua asivyojua yeye maana nchi uzaa yenyewe kwaiyo mmoya unafanya nini unazalisha wenyewe kwanza nini jani tena nini suke kisha nini nganopevu katika nini suke hata matunda ya kiiva mara hupeleka mundu kwakuwa mavuno yamee kwao ninavyosikiliza ninavyosoma ninavyokaa katika kushukuru na kusifu ndani mwangu kuna kazi inaendelea kuna kazi nini itakapofika picha iliyotengenezeka ndani ya moyo wangu inafanana na picha iliyoonyeshwa na neno la mungu en madhihirisho yanatokea nje menyelemamjele Menyelema. eh? kwa sababu unapopanda mbegu mwanzo neno ni kawaida tu picha hamna bado kwa lugha nyingine ndo nikakwambia imani pasipo imani haiwezekani lakini ukiwa na imani yote anawezekana kwao utakapotoka kuona haiwezekani alafu ukaona nini inawezekana kwa kawaida wala siku tatu aivukiaiuki sasa kuna wakati mwingine utaachilia imani tayari umeona inawezekana kuna wakati mwingine mnginetachilia imani ulikuwa hauoni ni hitaji limetokea umeangalia mungu amesema nini umeomba umetoa tamko na neno la mungu sema, lakini nusema akiniumepanda nini mbegu ndani ya moyo wako uende kufanya nini uimwagilie uitunze si uendelee kumshukuru ni kwamba kum... kuna kitu kinaendelea kuota ndani mwako sawa sawa picha iliyoko ndani ya moyo wako itakofanana na kile ambacho neno la mungu linasema udhihirisho sasa inaweza ikawa siku moja inaweza ikawa masaa mawili inaweza ikawa wiki inaweza ikawa miezi inategemeana na wewe jinsi ambavyo unatunza na kuhudumia shamba lako sindio sawa si sawa swali la mwisho kati ya mungu na mwanadamu nani anaamua mavuno yapatikane eh? eh? ni mwanadamu si sindio ama ni mungu mwanadamu okay kati ya mungu na mwanadamu nani anaamua lini mavuno yaje mwanadamu kwa maana kwa kupanda nini na kutunza nini shamba si sindio sawa si sawa sawa si sawa okay vivi kunikuta niko mlimani nafunga namlilia bwana wa majeshi nimekwenda kwenye mlima wa bwana nipate majibu yangu unanyuliza mtumishi unaomba nini nasema nafunga niko wiki ya tatu nina, nina buwana, shamba langu pale bondeni ninamwomba bwana nipe mahindi kupitia lile shamba nipate mavuno makubwa sana utanyulizaji ulisha panda nasema mtumishi wa mungu sihitaji kupanda namlilia bwana namlingana bwana ni mwaminifu maminifu najuatanipa mavuno taema mimi nashidageaidio eh? Chie, je watu waliokokawafanya hivyo kila siku enye wakati hawajapanda kitu na hajapanda kitu kwenye moyo wake alafu anategemea mavuno yuko busy anaomba amefunga mpaka suruari suruainaguagusa magoti lakini hajapanda kitu kwenye shamba lake shamba limejaa nini magugu akifungua mdomo akiongea hapa huwezi ni mkristo hatukani ila ni kutokuamini tu yaani hamna sentensi hata moja inayokubaliana na, na kile ambacho mungu amesema sindio kulima kala mbegu anataka kutuananja mkulima wangapo wanaona shida ilipo mungu kupitia kazi kamilifu ya yesu kristo alisema imekwisha kila kitu kinachohusiana na uponyaji wako kiko tayari kinachohusiana na fedha na uchumi kiko tayari kufunguliwa kwako tayari in infac anaenda mbali zinasema kila kitu u nacho unacho wapi katika ulimwengu wa roho ili ukujua nchuna kitu gani unaenda kwenye nini kwenye bibilia unaangalia alichosema unachukua hilo neno kama mbegu unalipanda nini kwa kutamka ama kufanya maombi baada ya hapo una kazi ya kutunza nini shamba lako swali shamba huwa linachagua linasema weye ni mmeru sikupi mavuno weye ni mchaga sikupi mavuno sendio linampa mavuno kila anayepanda sasa kwenye shamba lako umepanda nini umepanda nini kwenye shamba lako ipi umepanda mbegu hipi na umeomba kweli na umefunga kweli wangapo amenyelewa wangapo wamejua saa jinsi ambavyo imani ufalme neno la mungu mnavyoshirikiana kuleta matokeo na vyote vinafanyia kazi kwenye nini moyo kuna haja yasikuwa maskini kwa sababu yesu alikuwa nini maskini sisi tuwe nini na kwa sababu hiyo sisi nini sawa sasa kesho nitapigia mstari hapo msumari tazugumzia hapa kwenye pawa ya kupata utajeri sawa ili utakalolisikia uchanganye na ile ambalo umelisikia siku ya leo na juzi na jana ndiyo mnakumbuka bado mfano wa ugali picha ya ugali halafu bizebize ndiyo bie kila kitu unachofanya na kuzungumza ni kwa ajili ya kutengeneza nini ugali sasa niambie kwa nini ushindwe egeukie jirani yako muulize kwa nini ushindwe muulize tu kwa nini ushindwe kwa nini muulize kwa nini hauna maisha unayoyataka kama mtu ana mavuno maanaake nini ajapanda sindio sindio sindio na mtu ambaye hajapanda maanake ni kwamba ajachikwa na njaa sawasawa so kama umechikwa na njaa vizuri utafanya nini utapanda hata kama ukupanda msimu huu msimu ujaa utafanya nini sasa uo una mpango ganinaoma hii ni habari njema Wakazi asasa, Ambae, wa wakazi wa jiji la dares salam sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio google podcast redioyoutubegogle Apple pdcast applepdcastfteegam pamoja na watsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa dmlend uliopo mbezibichi bondeni jijini dar es bu ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu huruma gadi atapunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo funguliwa na, na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa kmin moj za jiuni hadhadisa moja na dakika h ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa drim lemdi uliopo mbezibichi bondeni jijini salaam au kwa mawasiriano zaidi piga simu nambari 76424 au78924 au 6724 kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayokuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi kama una oshuhuda ama maswali ama unahitaji kuombewa tupigie simu namba 7645242 au 675242 au tuandikie barua pepe info neema na kwelirg