karibu katika mafundisho haya yaneema na kweli kutoka kwa mwalimu huruma gadi yakiwa na lengo la le kuwezesha kufikiri kunena na kutenda kama kristo kristolatia mlango wa tatu nataka tumalizie leo kwa kujikumbusha mambo machache na kuongezea ufafanuzi wa mambo machache katika sehemu hii ya kwanza ya asubuhi alafu baadaye mchana tumpishe roho mtakatifu afanye kile ambacho anajua kukifanya bwana yesu asiwe k tuenda kugaratia mlango wa tatu tutaanza mstari wa saba mpaka ule wa tisa wagaratia mlango wa tatu mstari wa saba mpaka ule wa tisa haleluya yes. haleluya haleluya haleluya sema bibilia ni, ni neno la mungu mungu anazungumza na mimi mungu anazungumza. Mm-hmm. anasema fahamuni basi ya kuwa wale walio waimani hao ndio wana wa abraham wana wa nani najua imeandikwa ibrahimu si kweli takiwa iandikwe abraham, Najwe, Tekwe, abraham. <coughs> sawa eh? sayingine wanaotafsiri wa, wana wanatafsiri tunaovija wao Deo. kilimanjaro kingreza, kwa kiingereza naita kwanini na a kigereza kwasababu ndio jina lake si ndio kwa ko kama abraham ni abraham kkasiju ibrahimu si kwa kiswahili huo ni uongo mpotoshaji kwa sababu alikuwa anaitwa abram akaingia agano na mungu yahwe ama yehova wakachanganya majina ndo ikawa abraham ibrahimu unazungumza kitu kingine kwa ishasmabanazuuzaitu igins fahamuni basi yakuwa wa, wale walio wa, wa imani hao ndio wana wa abrahamu na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani lilimhubiri abraham habari njema zamani kusema katika wewe mataifa yote watabarikiwa basi hao walio waimani hubarikiwa pamoja na nani na abrahamu aliyekuwa mwenyee imani imani tunaipataje tunapataje imani eh? sijasema tunaachiliaje imani hapa imani tunaipataje wapendwa ujifunzaa yes, unaipataje wapendwasaba zote nimetonga aj kwenye kin nye watu kwa likuwa naongea na miti t tunapataja imani kumwamini nini kuamini nini neno la mungu kwa uwaislam na no, wanaamini neno la mungu kwa kwaawana imani tunaamini nini yesu wangu haya tuanze upya tena wagalatia mbili kumi na sita kweli kwelikweli hali tukijua ya kuwa mwanadamu hahesabiwi haki kwa matendo ya sheria bali kwa imani ya, ya, ya kristo yesu sisi tulimwamini kristo yesu ili tuhesabiwe haki kwa imani ya kristo swali tunapataje imani kwa kumwamini yesu kristo kao suku zote saba hpa naongea ni natonga maji enye kin nnkumucha mwalimu wangu wa sekondari alikuwa anasema jesus christ on a wooden bike anasema yesu kristo katika biaskeli yambao kweli tumekaa tunazungumza hapa siku saba nzima nairudia kila siku kila siku kila siku kila siku tunamwamini yesu tukimwamini yesu tunapewa yesu kristo imani ya yesu kristo inatupatia haki ya kupata kile ambacho tunakitaka hmm? kwa sababu hatahuyo mnasema imani huja kwa kusikia neno la mungu si kweli ayt tukaangalia kwanza hapo ma nyingine warumi k 7b basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo amaujumbe unaomuhusu kristo sio neno tu la mungu n no, no, no. ujumbe unao muhusu kristokwenye lugha ya kuna lugha moja inasema napenda gooanasema sot ait comes from heri thea and the message comes through christ kwamba imani nakuja unaposikia habari njema za kristo zimehubiriwa aa zimefundishwa sio neno la mungu Maseo kuna tofauti gani kuna tofauti kubwa sana kuna tofauti kati ya agano la kale na agano jipya sii tunaishi kwenye agano jipya kwayo imani yetu sisi kama wakristo inakuja e tunaposikia ujumbe wanamhusu nani yesu kristo Aaaa. aya trudi kwenye galatia tau <coughs> kwao anasema mstari ule wa nn na andiko kwa vile lilivyoona tangu zamani kwamba mungu atawahesabia haki mataifa kwa imani imani napatikanaje kwa kumwamini yesu kristo ilimhubiri abrahamu habari njema zamani kusema katika wewe matofautioan watabarikiwa basi hao walio wa imani hubarikiwa nani na naabrahamu aliyekuwa mwenye nini mwenye imani sikiliza rafiki hupati kitu chochote kutoka kwa mungu bila yesu forget it yesu ndio njia kweli na uzima nje ya yesu kristo hupati chochote ndio maana hata cornelio aliyekuwa mcha mungu aliyekuwa akitoa sadaka nyingi aliyekuwa akimwomba mungu daima bado mungu alishindwa kumsaidia ikabidi atume malaika ili ampelekee ujumbe kornelio kornelio akamwite petro ili petro haja mhubiria habari za kristo ndo mungu aweze kumsaidia cornelio simfanye yesu kuwa kawaida yesu sio kiongozi wa dini kwa anasema wale walio waimani hao ndio hubarikiwa pamoja na nani na abrahamu alikuwa mwenye imani na walio waimani wa ni wepi ni wale wanaomwamini nani yesu kristo tuko sawa mpaka hapo ama tuko sawa sawa, sawa si sawa, sawa. lakini tukapiga hatua tukasema kabla ya yesu kufa msalabani swali lilikuwa ni kwamba je unaamini yesu ana uwezo wa kulifanya hili sindio ukiamini unapewa zawadi ya nini ya imani ya kupokea hicho unacho sawa nakumbuka tukasema baada ya msalaba swali limebadilika swali sio tena unaamini yesu anaweza kulifanya hili swali je unaamini yesu kristo amekwisha kulifanya ukisema ndio basi unapewa zawadi ya imani hiyo ndo tofauti kati ya gano la kale na gano jipya hiyo ok tendewa efeso mo tt kwa sababu ya kazi ya kristo ya msalaba anasema atukuzwe mungu baba wa bwana wetu yesu kristo aliye wakati gani wa? uliopita aliye tubariki kwa baraka zote za nini za rohoni kwa nini rohoni kwa nini rohoni eh? kwa nini anakubariki rohoni na sio mwilini kwa sababu wewe ni roho kilichozoelea kwa mwili ni mwili na kilichozoelea kwa roho ni roho na... rohoni ka anasema tu... ngapi, ngapi? ukisema zote zote ngapi zote si sindio unazozijua na usizo? good okay sandaa tuangalie kidogo ambao tayari ni ya kwako kumbuka kabla ya yesu kristo kufa msalabani ili kubarikiwa na mungu l sawa au au mtoe sadaka ya kuteketezwa sadaka ya amani sadaka ya dhambi s sadaka ya upatanisho alafu ndo mungu aje kuwabariki tuanze mwanzo mlango wa kwanza mstari wa ishirini utasoma mpaka ule mstari wa muu akauanyangumi wa wakubwa na kila kiumbe chenye uhai kiendacho ambavyo maji yalijawa navyo kwa wingi kwa jinsi zao na kila ndege arukae kwa jinsi yake mungu akaona ya kuwa ni vyema mungu akavibarikia akisema zan mkaongezeke mkayajaze maji ya baharini ndege na wazidi katika nchi ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya gwede wanaweziwasul kwaio mungu anabariki samaki anabariki na ndege uangani anasema zaeni mkaongezeke mkajaze tunaanza kupata picha ya jinsi ambavyo baraka inatenda kazi kazi yake nini kuzalisha kuongeza kujaza sawa? sawa ama si sawa sawa, sawa si sawa, sawa. na nilikwambia siku zile za mwanzo mwanzo baraka ya mungu iko juu ya kila kitu na nahiindo watu wengi kukubali na nankakupa mfano kwambia kile kirusi cha korona baraka ya bwana iko juu ya kirusi cha korona najua hamtaki lakini kweli ndio huo ndio maana vinazaliana vikazidi kuongezeka vikaanza kujaza dunia unadhani ni shetani alikuwa nishetannaviani shetani ameleta kimeta na na na kwanza umbi. wanadamu wa achokono, lakini baraka ya ya ya bwana inatenda kazi juu kila kitu kitu kitu kwa kwa kwa maelezo haleluya tafuta kile kitabu nguvu kwamba kwamba kwamba utaelewa kwa mungu anapoumba anaumba kusudi fulani anaingia hicho hiyo ibilisi anajua kabisa nikileta shida hapa kwa kuwa mungu ni mungu anaangalia gano lake wala hawezi kulialifu hichi kitu lazima kiongezeke okay unadhania viroboto ameumba nani shetani eh? nani ameumba okay unadhania mapepo na majini na mizimu ameumba nani shetani nani ameumba unasema kwa nini naye muulize muulizem sijui lakini kila kitu ambacho amekiumba kimebarikiwa automatica kinafanya nini kinazaliana kinaongezeka mpaka kinajaza huu kanda mliokaa hapa tukiwahamisha wote hapa baada ya miaka mitano tukirudi hapa hapa ni msitu mneno mnenujawai kuona nenda kwenye shamba lako usilime usipalilie ukiliacha miaka miwili kinatokea pori kwa nini baraka ya bwana iko juu ya ya ya nini ardhi kwa hiyo tukaona baraka bwana inatenda a ia aaawaamale takapoingiliwa mwanadamu sawa jamani sawa si sawa sawa si sawa sawa si sawa. sawa si kwao inafanya kazi mpaka ingiliwe na nani na mwanadamu ndio hicho kirusu cha corona watu wanapambana nacho hivi huku tanzania tukapiga tukakunguta maombi oh, haleluya si nchi nyingine wanaangaika na kwamba lazima mwanadamu aingilie baraka ya bwana ili isifanye kazi kama mwanadamu hajaingilia inafanya kazi na ibilisi alijua adamu na heva walivyoumbwa tutaona muda sio mrefu alivyobarikiwa alijua hapa sina namna lazima niingilie naingiliaje naingilia kwa kumrubuni mwanadamu atoke upande wa mungu aje wapi upande wangu aanze kuleta uharibifu aanze kwenda kinyume na hiyo baraka kuisimamisha na nipata nanipatap kwa hiyo wanyama wote wame, kila kitu unachokiona t9 mwanzo 9 sormwanzo8 anasema mungu akawabarikia wanadamu sasawa 6 amesema tuumbe mtu kwa suruetu na mfano wetu anasema hivi mungu akawabarikia mungu akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha mkatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi unaweza ukaona samaki pamoja na ndege wa ngani waliambia zaeni mkaongezeke mkajaze hawakuambia wakatiishe wala wakatawale aliambiwa wakatiishe na kutawala nani mwanadamu ndio maana mwanadamu ana uwezo wa kuingilia iwe ni samaki iwe ni ndege wa ngani iwe ni wanyama waporini iwe ni mimea na akasimamisha baraka a kazi hata shetani awezi kusimamisha baraka ya mungu isende kazi katika maisha ya mwanadamu ama katika maisha ya kitu chochote mpaka apate ushirikiano wa mwanadamu sawa sawa si sawa menyeelewa mejanyelewa minye gudu satunenitaratibu jia tuangalie hizi chake zimeotambaoaeluya kwa hiyo kazi ya baraka kazi ya nini ya baraka moja kufanya nini kuzalisha sawa, sawa. mbili kufanya nini kuzidisha sawa si sawa tatu kufanya nini kujaza sawa si sawa nne kufanya nini kutiisha na tano kufanya nini kutawala hiyo ndio kazi ya baraka katika maisha yako ndivyo ambavyo iliumbwa kazi yake ni kuzid, kuzalisha kuzidisha kujaza kutiisha kutawala sawa ama si sawa sawa si sawa tunaelewana ama tuelewan tunaelewana tuelewani mnakumbuka jana tulikuwa tunaangalia habari ya, ya mbegu na shamba mnakumbuka ama mkumbuki mbegu ukiiweka shambani inafanya nini inaota si ndio swali kati ya mbegu na shamba ama ardhi nani anamtawala mwingine nani bosi tupige kura nani bosi eh? Yeah. Eh? Yeah. kati ya mbegu na ardhi nana namtawala mwingine okay wangapi wanasema mbegu mikono juu okay wangapi wanasema ardhi mikono juu okay wangapi wanasema miata siju naongea nini <laughs> <laughs> ukweli ni kwamba kinachotawala ardhi chenye mamlaka ni mbegu uwezi ukatia mbegu ya mahindi alafu arii kasema unajua nini nii naotosha maharage leo sawa sawa sawa kazi ya udongo ni kuzalisha lakini kazi ya mbegu ni kuamua nini kitatoka ukiweka mahindi anatoka nini ukiweka maharage anatoka nini swali aliyeumba mahindi nani nani mungu aliyeumba maharage nani okay nani hapa alishawai kupanda mahindi alafu akavuna marage na, na. Eh? Na, na. Eh? Na, na. ukapanda maboga alafu ukavuna ndizi kwa nini kwa nini eh? unapanda unacho unavuna unacho na. sawa si sawa na. okay wangapi wataanza kunielewa sasa kwamba aliyetengeneza mbegu ndio huyo huyo alitengeneza baraka sindio hmm? kwao mbegu ukiitia kwenye ardhi mbegu inajua kazi yake na udongo nao unajua nini wangapi wataanza kukubali kwamba baraka inajua kazi yake eh? yeah? sawa si sawa sawawa sawa si sawa okay nikitaka baraka itende kazi katika maisha yangu nafanyaje okay sio gu... tumejifunza jana kilimo hapa hapati okay nikitaka mahindi nafanyaje nachukua nini ya nini naenda yann naendakupandawap nikitaka maharage ya nini naenda kupanda marag nikitaka baraka kwenye maisha yangu nafanyaje nachukua nini mbegu ya nini mbegu ya nini ya baraka toka kwenye nini neno naenda kupanda wapi sindio wapi kwenye moyo kwa sababu moyo ni nini shamba so mbegu tunaenda kununua wapi dukani tunaa kupanda wapi shambani na si mbegu yetu tunaipata wapi kwenye bibili tunakuja kupanda wapi shambani shambniambayo ni wapi moyoni ni hivyo hivyo moyonihoho ana uponyaji naenda kutafuta mbegu wapi kwenye bibilia alafu nikipata napanda hiyo mbegu wapi kwenye moyo nikishaipanda nafanya nini namwagilia alafu nafanya nini nazuia magugu ya nini yasiingie sawa si sawa namwagiliaj namwagiliaje kwa kusikiliza neno tena, neno. Na, tena neno. na tena na tena na kuakisha nasoma neno muda sindio alafu nakaa katika nini kukuza kumshukuru mungu na kufanya nini na kumsifu nikifanya hivyo mavuno lazima wakati wa mavuno unafikaje pale mbegu itakapofanana eh? taaofannanamataona kwamba kile kilicho wenye fann ile mbegu kwenye ardhi najua wakati wa mavuno umefanya nini ko ninavyosikiliza naposoma neno ninapokea nikimshukuru mungu na kumsifu mungu anakuza kitu kinakwenda itakapofika picha iliyoko ndani ya moyo wangu inafanana na nini na picha iliyoko katika neno udhihrisho nje nakumbukaytunyoaaadenyeoota ofanya kazi inafanya nini alainaanya iniala inaanya iala inafanya iniaalivosema kazi sio kazi nseme utendaji kazi utendaji e, utendaji kazi wa nini wa baraka utendaji kazi wa nini hivo ndivo abaoarakainatenda kai sa sasa ngoja nikupe mambo mangapi matatu makubwa ambayo baraka huwa inafanya hii ni ndi kazi wa baraka sasa tukaangalie kazi ya baraka sawa niandike yani naona huko nyuma mamoni aniandike eh? ah! tunamalizia leo bado nipe mji bwana yesu asiu kuona ani kuonyeshe kwamba ili, ili tujue kwamba nikichukua mbegu inayoitwa nini baraka nikapanda wapi tulisa tunapandaje kwenye moyo tunaoteshaje tunaoteshaje yo mbegu kwenye moyo shambani nachukua jembe ndio naena na kifurushi changu cha mbegu napiga shimo anavugia okay neno tunapandaje kwenye moyo moyonaa niach wakati mnafikiria tuiache hapa twende kwenye mwanzo 2hi9 haleluya umwanzo isin msarwatatu na wann mwanzo isinne wa watatu na wanne anasema na mungu mwenyezi akubariki akuzidishe na kukuongeza ili uwe mkutano wa makabila ili uwe nini mkutano wa, mkutano wa nini kwao kazi ya kwanza ya baraka ni nini inakufanya uwe nini mstara wa tatu tusome wote moja ya mbili tatu <muchanye> ili uwe mkutano, mkutano wa nini wa kwa lugha nyingine huo umati wa watu sawa mnaelewa mwelewe akiamka mjaelewa wal oja nikueleweshe bwana yesu asifiwe unisimama wengine wakujui sura hebu ebagiokiakoni mnamwona huyo huyo eh? eh? ndo amesababisha wote mko hapa hivi kwaho huku ndo alikuwa wa kwanza yeye na rafarafaeli Rafa, ajejele rafaeli wa inga ameingia m suhizi sioa kidogo bwana akurejeshe aeua <laughs> sindi walikuja wakasikiliza gideon akaanza kuchemka akajaga huku akaanza kupambana akakamata nyinjiist sindio nwnst weli pambana namwinjilisi mungu anaanza na mtu mmoja alafu nafanya nini baraka nafanya nini, alafu nini? Na ukanda naaahuku alizalisha mmoja ambaye ni nani gideon nini nini nini nini ikazidisha kwenye kuzidisha mpaka kujaza. Alafu nini? mpaka mpaka kujaza kutiisha neema na kweli naniaaaya aya maka ujaa alaaautshaaitutuweli hiyo picha ko hata wakipinga hata wakikataa baraka iko upande wetu bwana anaendelea kuzidisha anaendelea kuzalisha mpaka tufanini tutiishe tujaze tutiishe tutawale Amen. na unajua uzuri mmoja kitu nampenda mungu eh? kama alivyofanya kwa gideo maanake ni kwamba na wewe pia anavyokuangalia wewe anaona makutano ya watu ko kila mmoja hapa na namngu anavyokuangalia nakuona nini makutano ya watu kwa lugha nyingine kuna makutano ya watu mamia kwa maelfu wako nyuma yako hapo mwambie jirani yako wewe hapo mwambie wee hapo mwambie wewe hapo yeah. yeah. yeah. beti mesha betmeshak hey aeluyainaeleweka ko kazi ya kwanza ya baraka ni kufanya nini kuwa makutano ya nini tusome msarawa tatu mwanzo t mobde akubarik akuzidish nakuongea kunifanya kuu mkutano wa nini wa ama umati wa nini mkutano wa makabila sawa sawa zamani alikuwa anazungumzia ni kwamba mtu mmoja ameanza alafu anazaliana uko wake unapanuka unapanuka unapanuka siku hizi ni katika kristo tunazaa katika kristo tunazaa katika kwa hiyo ni kazi ya kwanza ya baraka bwana yesu wasifiwe d mstari wa nne anasema akupe mbaraka wa abrahamu wewe na uzao wako pamoja nawe upate kuirithi nchi ya kuishi kwako mungu aliompa abrahamu upate kumiliki nini ko kazi ya pili nini kunimilikisha nini ardhi kunimilikisha unamilikisha nchi si sindio aka ardhi sawa? sawa ama zi sawa kazi ya ngapi hiyo ya pili umewao kujiuliza kwa nini kila mahali injili inapoingia bila kujalisha dhehebu ikishaanza kuwakolea watu lazima lile kanisa ilipewa ardhi kwa nini utaratibu ni uu Nayula na yule anayetoa ardhi kwa ajili ya kazi ya mungu iyo baraka hapo juu yake usipime hata hmm? kaa ni serikali ya kijiji kijiji kinabarikiwa kwa sababu ya maamuzi sahihi ya ule kiongozi wa kijiji kijijimanakaa mtak k kazi ya pili nini kunimilikisha imeandika ni kunimilikisha eh, kuni nini nchi ama ardhi hiyo inaweza ikawa nyumba inaweza ikawa enda na list bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe tuende kwenye nyingine mithali haeluyahaeluya mnanisikia onakaa sauti imekuwa chini leo sijuimaskangu ah, eh? haluya mithali k 2hmb haeluya anasema hivi baraka ya bwana hutajirisha wala hachanganyi huzuni nayo kwao baraka kobarakafai ko kazi yingine ambadaka nini nnn knfany nnkunifanya nini bwaayesu wangap wanaja makili wangava ju umaskini ni dhambi wengine amjui mgeukie jiraniako mkodoleemachowambe umaskini ni dhambi ndio maana yesu alikuwa masikini sisi tuwe nini Kiyo. na kuondoa umaskin aliuondolea wap kaiyo mungu alisulubisha nini kwanini Kwa mungu amesulubisha umaskin alafu unakaanao eh? chuki ya mungu dhidi dhambi haina tofauti na chuki ya mungu dhidi ya umaskini na laana sio kwa ajili ya mwanadamu na mimi na wewe hatuwezi tukatoka kwenye maisha tukawa huru mpaka itakapofika tuchukie dhambi kwa nguvu zetu zote tuchukie umaskini kwa nguvu zetu zote tuchukie laana kwa nguvu zetu zote. bila hivyo uchomoke uchukie magonjwa kwa nguvu zako bila hivyo uchomoki anasema yesu alikuwa amepakwa mafuta ya shangwe kuliko ndugu zake wote kwa sababu nini alichukia nini alipenda haki akachukia nini uovu uovu ni nini ni umaskini ni dhambi ni magonjwa ni vifungo vyote hivyo ni uovu mlizijiraniak mm-hmm. unachukia nini asa namchukia jirani yake mwambi nguo sio sahii unajua wakati meenda kwenye nanihii miliendaga nanihii naeta nini golki imara eh? eh, na kwakeli likuwa kipa imara kwelikweli wakati tunakula kata sawa so, siku ile anatubariki tukaulizwa je unamkataa shetani na kazi zake zote na mambo yake yote kama ndivyo sema ndivyo kwa msaada wa mungu tukasema ndivyo kwa msaada wa mungu wangapa walisemaga kitu ama ni mii mwenyewetu kitu awa mwenye wa jamaa wananitia kichefuchefu sijui kwania wakupanua je unamkataa shetani na kazi zake zote na mambo yake yote na dhambi zake na umaskini wake na magonjwa yake na maradhi yake na mauti yake lakini wazia, kazi zake na nguvu nguvu zake tukisikia kazi zake na gu aambodhambi ni, ni, ni kazi zake na nini na mambo yake matendo ya. tulikuwa nini nini dhambi dhambi si ambao ni uzinzi kwenda kwa mganga wa kienyeji kunywa pombe nanini nakuvuta sigara ndo dhambi zimeishia hapo nyingine zote <coughs> hakuna mtu alitwambia kwamba tunateke tukatae nini umaskini hakuna alitwambia kwamba unate tukatae nini magonjwa hamna litwambia laito angetwambia unikaenda mahali nikasikia oh, nikasikitikano kwenye mazishi nimekaskia nduyaan no, waskhuzi wanaombea wafu nimesikia kwenye turugia live bila chenga tunamwombea na ndugu yetu alitangulia huku kasema leo hii artit tuendelee kwao mithali kumiasaa baraka ya bwanafanini utajirisha wala achanganyi huzuni kwa hiyo anachosema ni kwamba baraka inapokuja sio tu kwamba kazi yake ni kunifanya niyo mkutano wa makabila sio tu kwamba kazi yake ni kumilikisha nchi ama ardhi lakini pia ni kunitajirisha hiyo ndio kazi ya baraka ha, hai, haifanyi kitu kingine chochote na inaofanya hivyo yote haya yanafanyika inazalisha inazidisha mpaka inajaza kisha inatiisha hayaanatisakis kutawala k haitulii mpaka niwe tajiri nambari moja katika kijiji haitulii mpaka niwe mmiliki ardhi nambari moja katika kijiji haitulii mpaka iakishe kwamba imekuwa mkutano katika kijiji huhitaji kufunga huhitaji kukesha unachohitaji nifanya ninina eh? eh? eh? ili ifanye kazi unahitaji ufanya nini eh? unafanyaje eh? unamshukuru mungu kwa sababu ya nini unachotakiwa kufanya ni kukubaliana na kile kilichosemwa kwamba huo umefanya nini umebarikiwa kwa baraka ngapi zote kwa kwahuyo maanayake nini unajua sasa hivi baraka inafanya nini inafanya kazi ya kufanya yo kuwa nini mkutano inafanya kazi ya kumilikisha nini ardhi na inafanya kazi ya kufanya nini ya kutajirisha hiyo kazi yako ni kukubaliana anasema unaamini unazungumza na kutenda sawasawa sawa na baraka inavyosema ndio kazi yako sawa sawa sawa sawa sawa tunaleana si ukaaza sema sasa huyu mwalimu naye anasema tupande kukavu kwanza umeshamwona nani mwingine amefanya hivyo okay swali swswsw Swa? umebarikiwa kwa baraka ngapi lini miaka elfu sidio ndo iliwezeshwa si sindio, no, ili, sindio? kwao inamaana hii baraka imekuwa ikitenda kazi katika ulimwengu wa roho tangu lini miaka elfu ngapi iliopita kwayo nadhani katika ulimwengu wa roho ro unafananaje tajiri kiasigai tajiri kiasigali tuanze okay. kuangalia tetaratibu bwana yesu wasifiwe sasa kama unapenda umasikini nenda nyumbani usikae hapa maasi tunazungumza mambo ya maana yaani nikwambie kitu nina sio tu kwamba nikisema naamini nitakuwa labda nachemsha yaani nina, nina uhakika mpaka nimepitiliza sindio kuhusiana na baraka ya bwana yaani ninajua kwamba ninajua kwamba ninajua kwamba nina lazima baraka ifanye kazi yake ukanda ukandauu twende mwanzo 6 no labda tumeanzia katikati sana tuanze mwanzo kb tufanye ziara kidogo kiduchu, kiduchu. mwanzo hadi 12 anasema bwana akamwambia abraham toka wewe katika nchi yako na jamaa zako na nyumba ya baba yako uende mpaka nchi nitakayokuonyesha nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa ama makabila si na kukubariki na kulikuza jina lako nawe uwe nini baraka poeche namba nn nikua nimesahau namba ni nini kazi ya baraka ni kunifanya nini kunifanya niwe nini kunifanya niwe baraka niwe <laughs> niwe baraka sawa msalimie baraka hapo msalimia baraka mzima nami nitawabariki wakubarikio naye akulaanie nitamlaani na katika wewe jamaa zote za dunia watabarikiwa kumbuka tuliona wale walio waimani hubarikiwa pamoja na nani na abrahamu alikuwa mwenye nini mwenye imani Kuhu chochote ambacho mungu anamwambia anamwambia abrahamu abrahamu nani Mimimibum. wewe hapo kwa mungu kuambia, toka, mungu amesema nini toka toka uende nchi kama vile ambavyo alikuja akasema katika jamaa yako ukazaliwa mara ya ukatoka katika ufalme wa nini wagiza ukaingia katika ufalme wa nani wa mungu na kwa kuwa umeshazaliwa mara ya pili umeama mungu anawajibika kufanya nini kutimiza kiapo alichokula anasema nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa nani yeah? nani Anamuambia nani Anamuambia nani Anamuambia nani anasema anasema anamwambia anamwambia anamwambia nnamaianee mungu anasemaje nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa asipofanya anakuwa nini mwongo na kwa maaneo hastahili kuitwa nani mungu radi haishuki hapa nasubiria anipigi radi anipigi kao akikuangalia wewe anakuona nini taifa kubwa makabila mkutano wa nini wa makabila ndo maana akakuokoa hmm? wengine wadhali mliokorea ilimvuge mbuzi tuendelee haleluya nami nitakufanya wewe kuwa taifa kubwa na kukubariki umeshabarikiwa hujabarikiwa na kulikuza jina lako nawe uwe baraka kwa hiyo mungu anasema nakufanya uwe mkutano wa mataifa ninakubariki ninalikuza jina lako ili wewe uweze kuwa nini baraka sasa niongee kidogo hapa pointi chache wonayossiviwe no shida ya watu waliokoka hapa ndo palipo na problemua hapa pana matatizo mwambie jirani yako wewe umeitwa kuwa baraka mwambie tena umeitwa kuwa baraka Acha kutafuta, acha kutafuta baraka toa baraka, toa baraka. na ilo shida ilipo kwa watu wengi waliokoka wanatafuta kubarikiwa ukishaanza kutafuta kubarikiwa maana yake ni kwamba chombo chako kinakuwa kina itilafu wangapo ananyona kue nyuma mnanyona bwana yesu asifiwe mnanisikia e? e? natumia chombo tunazungumza si ndio jamani sauti imepungua kwa nini imepungua eh? Simaki ni simakini hapa nimeshika eh? nimegeuza ndomaana ifanyi sawa sawa kaio nikirudisha hivi kao baraka lipea ili nini ubariki sio ubarikiwe naeleweka masieleweke uliitwa uwe nini baraka sio ili nini ubarikiwe mnaanza kunyelewa ama mnyelewe ulibarikiwa uli ili uwe nini baraka nasio ili nini ubarikiwe ukisha ukishaanza kuwaza tu kwamba natafuta kubarikiwa unaisimamisha baraka inaacha kufanya kazi inakuja kuja, kuja? wangapi wanatumia baraka yao namnahii wote <laughs> wangapi wanaitumia namna hii labda mmoja ama wawili inaanza kueleweka kwahuwo umeitwa uwe nini na kazi ya ibilisi atakudanganya weuwe unatafuta kubarikiwa na watu anayekubariki wewe ni nani mungu ambaye alikwisha kukubariki kwa sababu ya nini ya kristo tuko sawa mabetria ameisha amkukumbuka kununua wapendwa katika bwani naishi kardne gali bet ni mpya mik imefanyaje moja mbili tatu haleluya <coughs> tuendelee mnanipata apa umeitwa uwe nini sio utafute nini anaekubariki nani mungu ili uende kwa nini ukabariki sawa so? sasa sasana vitu vingi vya kuzungumza hapa tujitahidi kama tutafika bwana yesu bwana yesu asiiw tulisema imani tunaiachilia kwa kufanya nini kwa kusema au kwa kutenda kuchukua hatua nakumbuka ko kama naamini kuwa nimebarikiwa nachukua hatua gani ha? nimebarikiwa ili nini ili niwe nini kwao kama naamini nimebarikiwa bark vipi nji mbili kwkusema na kwa kucukuahat m git le bint alikuwa ni wakiislam akaja akasema ah, nimeelekezwa na mchungaji fulani shida gani natak nataka kazi wapi nimeomba ni kazi kazi kwenye kampuni fulani ya wanasheria nimesomea sheria nikafanya makosa sikumuuliza kiwango gani cha elimu mkono juu yake nikasema nakubariki lewe, kazi katika ile kampuni naenda nondok alipopeleka makaratasi yake akapewa ile kazi baada ya yawki akaja nilisahau kkwambia kitu kimojammimi elimu yangu ni kiwango cha diploma kwa ni kiswahili anasema na ile kazi iopewa niya mtu mwenye mbili d hata matd moja si kiyo imenishida nimekimbia nikaambia nikamngekuja uniambie kwamba ile kazi ni kubwa kuliko ningekubariki tena na ubongo ambao ungepiga kazi kwa watu watu wenye sijui sijui moja siju phd akapewa so, sababu kwamba hajui Amona kazi ni nzito hawezi angekuja nikambariki tu baraka baraka baykuacha kwa nini wa maneno mbaya wengi hatubariki seio eh? mtumishi wa bwana we ujui tu wanatupinga sana wanatuchukia sana unafanya nini hapo unalaani Una kazi ya mungu mwenzio amefungua kibana kibaa iole ah, wapi hiyo hiyo atafunga sasa hivi hamna kitu pale sio sehemu nzuri ya biashara ile hmm. unafanya nini Una na nawo nini Hmm. wengine amtaoyatusarudiapa nikoyesha mstari mmojachapeaaeluya mm. mwambie jirani yako chunga, mm. chunga domo chunga domo chunga domo petro wa mlango wa tatu sikia petro anasema mstari wa nane adi wa tianenola mwiso muwe na nia moja wenye kuhurumiana wenye kupendana kama ndugu wasikitivu wa nyenyekevu ts watu wasiolipa baya kwa baya au laumu kwa laumu bali wenye kufanya nini wenye kubariki kwa sababu hayo ndio mlioitiwa ili mrithi baraka anasema kufanya nini nini kubariki ili urithi kanuni ya kupanda mrithibaraka ukibariki unafanya nini ukibariki unafanya nini sawa ukiwa si sindio ukibariki unafanya nini umepanda umembariki yule mtu lakini umepanda nini baraka wapi kwenye moyo wako si sindio na mbegu ikishaingia kwenye moyo inafanya nini si sindio alafu inaanza kupiga mchakato kuzalisha kuzidisha kujaza kutiisha kutawala kwao ninapomtamkia mtu maneno mazuri yuko mbele yangu ama hayuko mbele yangu nnapotamka maneno ya kuwezesha ya kubariki maana ake ni kwamba nnapanda baraka na napeto anasema ntarithi nini baraka nitavuna nini baraka muulize jirani yako weo unapanda nini muulize unapanda nini unasemaje kuhusu mmeo ambao ni mlevi ama mtoto wako ambaye anavuta bangi nakunywa gongo unasema nini unasemaje kuhusu majirani waliokuzunguka ambao anakufanyia vituko kila siku unatamka maneno ya kuwabariki ama unawalaani ukiwalaani unavuna nini na ukiwabariki unavuna nini unadhania kwenye maisha yako umekuwa ukivuna nini usiseme usiji unajua mwenyewe n kwa kwa, kwa kwa rafiki yako ndugu yako jama yako ukaanza kulalamika kuhusu kuhusu tukio flani, flani, unafanya nini nini Una nini nini nini nini nini na uwe uwe baraka baraka unapata ukibariki, unapata Ukilani, unapata ukibariki tumesema unaiachilia kwa kusema au pia ufana nini kwa kuchukua watu hatua kutoa sindio ama sio hivyo sawa si sawa sawanga si sawanga mupo amupo naona watu wameanza kununa hapo soma walitaki hapo manake mmekoroga maisha hujawahi kuona kuonai hmm? angalia kwenye matendo ya mitume isi 35 matendo ametuma ii 35 sasa nikwambie shida anayopata kwenye bibilia ya kiswahili neno baraka kubarikiwa mara nyingi wamelitafsiri kama heri na hiyo sio tafsiri ya kweli tafsiri mbovu inayopotosha ya, ya kijinga kabisa kwa sababu inayousha lile neno la mungu lilokuwa na nguvu anasema katika mambo yote nimewaonyesha paulo anazungumza nimewaonyesha ya kuwa kwa kushika kazi hivi imewapasa kuwasaidia wanyonge na kuyakumbuka maneno ya bwana yesu jinsi alivyosema mwenyewe ni heri kutoa kuliko kupokea kuna vizuri kwa vzrstari wote wanasema heri ni jina <laughs> ah, ile bibilia agano jipya tafsiri ya kusoma kwa urahisi wamepatia vizuri tku anasema daima niliwaonesha kwamba mnapaswa kufanya kazi nilivyofanya na kuwasaidia wadhaifu niliwafundisha kukumbuka maneno ya bwana yesu aliyosema ni baraka kuu kutoa kuliko kupokea baraka kuu kufanya nini kutoa kulikofaya nini kupokea sawa mpaka amtake tena mambe jirani yako shushadee ya sasa turudi hapa tunaenda vizuri umebarikiwa kwa baraka ngapi wale walio wa imani amefanya nini wamebarikiwa pamoja na nani na abrahamu aliokuwa mwenye nini mwenye imani, imani. kwa hiyo katika ulimwengu wa roo ukoje unafanana exactly na nani namati in biblia inasema kwamba umebarikiwa ili jamaa zote za dunia wabarikiwe kupitia nni kwahio una uwezo wa kubariki watu wangapi wote duniani yan baraka iliowekwa ndani mwako ina uwezo wa kuhudumia dunia nzimaun washabikwamalia tunajitataia ubwawengiwadogol tauana kwa sababu iye ni yanga na inafungwa tasi atae simba anyway kwao wewe sio tu kwamba ni taifa kubwa lakini uwe ni dunia kubwa mwambie mwenzio mi ni dunia kubwa nina uwezo wa kubariki dunia nzima kwa sababu baraka ya bwana iko ndani mwangu swali ni moja tu umeshawishika kabisa, kabisa? ndosoli tu yani we ukishawishika mungu naamesema nami ntakufanya wewe nami ntakufanya wewe nami ntakufanya wewe anachotaka wee ushawishike ukishawishika anaingia mzigoni usiposhawishika nabake anakushanga hey, hey. sawa si sawa okay sawak kay ni amezungumza na tturudi kwenye mwanzo ishina sit alikua amezungumza aungaihmwanz tu w tuone barak navyopi turudi nyuma kidogo turudi mwanzo kui tau ile kuiambii sobwa yesu wasiiwbwanawaiiw ngamstari wa, misari wa saba. mwanzo 2 bwana akamtokea abraham akasema uzao wako nitawapa nchi hii si sindio yeah. naye huku akamjengea bwana nini madhabau bwana aliyemtokea kwa hiyo anasema uzao wako manake tayariameshamaambia abraham utakuwa una uzao mwingi si sindio kama mkutano kama kama wapi na wa nitawamilikisha nini d unaona kitu kitwa uioni umeona ujaona k okay. wengineanasema z iko wapi <laughs> kumi na tatu mstari wa pili naye abraham alikuwa ni tajiri sana kwa nini kwa mifugo kwa fedha na kwa dhahabu sawa si sawa sawa si sawa kwa hiyo unaona sio tu kwamba ali ta, amekuwa taifa kubwa sio tu kwamba amemilikishwa ardhi lakini amekuwa tajiri na kupitia abrahamu jamaa zote za dunia amefanya nini te mwanzo 9 anasema akiwa abrahamu atakuwa taifa kuu hodari na katika yeye mataifa yote wa dunia watabarikiwa o sisi hapa tumebarikiwa kwa sababu ya nani sio tu kwamba mungu alikuwa mwaminifu wakati abrahamu akiwa hai hata leo hii miaka zaidi ya elfu nne imepita bado mungu ni mwaminifu kwetu Amen. bado mungu ni mwaminifu kwa abrahamu bado anaendelea kuzalisha bado anaendelea kuongeza bado anaendelea kumilikisha uzao wake ardhi anaendelea kutajirisha uzao wake tukamwangalia mtoto wake isaka d mwanzo mstare wa kwanza basi abrahamu alikuwa6 eh, anasema ikawa njaa katika nchi hiyo mbali na njaa ile ya kwanza iliyokuwa siku za abrahamu isaka akamwendea abimeleki mfalme wa wafilisti huko gerari bwana akamtokea akasema usishuke kwenda misri kaa katika nchi nitakayokuambia Kaa ugenini katika nchi hiyo nami nitakuwa pamoja nawe na kukubariki maana nitakupa wewe na uzao wako nchi hizi zote kaa wapi kaa wapi ugenini. nami nitafanya nini ntakumilikisha kaa wapi ugenini. nami nitafanya nini yani nakuhakikishia nikiamua kuamia huku mtuka nikaja nikakaa hapa nikaba kuwa mkazi wa hapa yaani baada ya muda mfupi watu wote ambao ardhi yao yote ya kwangu na wanunua piu kwa nini ndio mpango wa mungu kaa ugenini nami ntakumilikisha hiyo nchi sifa ya baraka si ndio kunimilikisha nini ardhi kunimilikisha nini nchi kaa ugenini mtu akijichanganya akakupangisha kwenye nyumba yake ukaipenda imekula kwake modakaamtangit <laughs> ndivo ilivyo swala tu je umeshawishika kabisa kwamba umekwisha kubarikiwa na je unajua baraka anavyotenda kazi anasema kaugenini nitakubariki nitakumilikisha hiyo nchi kaugenini kwao ukiwa na baraka ya bwana haijalishi kama umezaliwa mara yavili haijalishi umekwenda wapi lazima kichanganye mbwana kaa mtaki tena o zani umepewa nini na wengine naonanga mnaenda waganga hapa e wotoamepanikimsarawtatu Kaa ugenini katika nchi hiyo nami nitakuwa pamoja nawe na kukubariki maana nitakupa wewe na uzao wako nchi hizi zote nchi ngapi zote nchi ngapi kwao sio kijiji hichi tu anazungumzia na vijiji vya jirani <coughs> e, muuliz jirani yako uo na mpango gani vijiji vya jirani vinakusubiri uendo ukamiliki ardhi na unajua hutumii nguvu yako ni baraka ya bwana unajua kwa nini huiaminii kwa sababu unatafuta kubarikiwa badaa ya kutafuta fanya nini na kwa maana hiyo tombo akifanyi kazi tuendelee nn nitazidisha uzao wako kama nyota za wapi za mbinguni nami nitakuwa nitawapa uzao wako nchi hizi zote na katika uzao wako mataifa yote ya dunia tafanini watajibarikia kwahio tunaona pointi namba n tunasema tiki kwa isaka si sindio jamani kumilikisha nchi tiki kuwa mkutano ameambia uzao wake utakua kama nyota za wapi za mbinguni kwa hiyo nao nini tiki nabakia swali moja tu je yeah, alitajirishwa mstare wa 12 sawa naomba nisome kwenye tafsiri ya bibilia ya neno mlango wa 26 12 p14 sikia biblia neno anavyosema kuhusu isaka isaka akapanda mazao katika nchi hiyo kwa mwaka huo huo akavuna mara mia kwa sababu bwana alifanya nini alimbariki isaka akawa tajiri mali zake zikaendelea kuongezeka mpaka akawa tajiri sana akawa na nini na mifugo ya kondoo na ng'ombe ndokuwa biashara yake hiyo na watumishi wengi watendakazi wengi sana kiasi kwamba wafilisti wakamwonea wivu bwana yesu si? asie bwana yesu si? asie sasa ni, ni vile tu muda autoshi na haraka haleluya Eh. na kifaduro ha? wakati wanapiga wana lfitnapo tumalizie ohaleluya kwa hio unaona baraka ilivyofika kwa abraham ikafanya nini eh? ikafanyay mambo manne kwa kufuata nini utendaji kazi wa baraka kwa isaka eh? kwa yakobo wangapo nakumbuka yakobo alienda kwa, kwa labani ana kitu naenda akasome si sindio eh? naye akawa nini taifa kubwa makabila si sindio jamani kabila kumi na mbili za nini za israel akamilikishwa nini ardhi akawa nini tajiri akawa nini baraka vipi yusufu vipi kuhusu yusufu yusufu alienda misri iko uchi nini nini baraka baraka kupiga kazi akawa akawa akawa mtawala mtawala mtawala kwenye nyumba ya nani? ya nani pontifa akapigwa akaenda magereza Aka wa mtawala wapi? magereza Aka magereza wapi akatolewa kwa farao Aka wa wa misri unaona mzigo eh? na baraka hiyo hiyo magerezatare unayo unachotakiwa tu ni kuipanda kwenye nini kwenye moyo wako mungu ana upendeleo wala mungu apokee rushwa uu na mpango gani aleluya yeah! takiwa uwanje kaa masa yani hii baraka umeipata kwa sababu ya nani ya yesu kwa sababu ya utii wa nani wa yesu kristo tumalizie na hii sihii baraka inafanya kazi kwa wazao wanani wa abraham wagalatia tatu <laughs> naye imeanza kuimba abaok <laughs> okay. wagalatia 3u 2shi9 anasema na kama ninyi ni wakristo yaani wewe ni mali ya kristo basi mmekuwa nini uzao wa abrahamu na warithi sawasawa na nini ahadi kwamba mungu ameapa kwa nafsi yake kwa kuwa wewe ni nini mzao wewe ni mrithi sawasawa na ahadi mungu ameapa ameapa akasema nini twende kwenye waibrania 6t waibrania 6 bwana yesu asiviwe bwana yesu asifiwe kumi na tatu anasaa kwa maana mungu alipompa abrahamu ahadi kwa sababu alikuwa hana mkubwa kuliko yeye mwenyewe wa kumwapa aliapa kwa nafsi yake akisema hakika yangu kubariki nitakubariki na kuongeza nitakuongeza na hivyo kwa kuvumilia akaipata ile ahadi maana wanadamu huwapa kwa yeye aliye mkuu kuliko wao na kwao wa mashindano yote ya maneno nikiapo kwa kuyathibitisha katika neno hilo mungu akitaka kuwaonyesha zaidi sana warithio ile ahadi wakina nani sema mimi hapa sema mimi hapa jinsi mashauri yake yasivyoweza kubadilika alitia kiapo katikati ili kwa vitu viwili visivyoweza kubadilika ambavyo katika hivyo mungu hawezi kusema uongo tupate faraja iliyo imara sisi tuliyokimbilia kuyashika matumaini yale yawekwayo mbele yetu anasema mungu akaingia agano kwamba popote atakapomkuta mzao wa abrahamu ambaye ni nani sema mimi hapa atamzidisaataaani atambariki katika kumbariki atafanya nini atambariki na katika kumzidisha atafanya nini atamzidisha kwao anasema aliingia agano na akala kiapo kwa hayo mambo mawili mungu hawezi kugeuka mwambie jirani yako swala la baraka kutenda kazi katika maisha yangu ni uhakika ni habari njema kwa wakazi wa jiji la dares salam sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio youtube google podcast apple podcast spotify telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa drimlandi uliopo mbezibichi bondeni jijini dar darekubuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo mwalimu huruma gadi atafunua kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maombezi itakayoanza saa 11 za jiuni hadi hadisaa 1 na dakika 30 ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa drimlandi uliopo bichi bondeni jijini dar es salaam au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari 7645242 au 7895242 au 675242 kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayokuweka huru umekuwa ukisikiliza mafundisho ya neema na kweli kutoka kwa mwalimu hurumagadi kama una ushuhuda ama maswali ama unahitaji kuombewa tupigie simu namba 7645242 au 6735242 au tuandikie barua pepe info na kweli org