vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli paul anasema kwamba mimi nilijitahidi sana nikategemea haki ya juhudi zangu binafsi haki inayopatikana kwa mie kutunza sheria torati amri kumi na kwa sababu hiyo sikuwa na hatia lakini nilipokutana na kristo na nilipoanza kumjua kristo nilipoanza kuona uzuri na utamu wa kristo ni-nilipojua kile ambacho amenifanya kwa niaba yangu kupitia msalaba nikahesabu mambo yote yale ni hasara nikahesabu kwamba hayakuwa na faida kwa sababu ya kumjua kristo oda ya kitabu kipyo cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu ya ukili kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tisa fu2 2hr watu miatano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa fu2a 2 watapata punguzo la asilimia ishirini a tano ili kuweka oda yako piga simu sasa 7424b au 6 7aba tatu mia tano mia mbili arobaini na mbili na sifuri saba nane tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili badirisha maisha yako milele kwa kujipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimu huru magadi anakuletea ufahamu sahihi wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yanayojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano jipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkristo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu kutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vilevile katika kitabu hiki cha ukiri mwanimhuruma gadi anakuletea ukili utakaokuwezesha kufaidi mema yaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa ulinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na ustawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu uliyo ukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa lfu2 s ili upate punguzo la asilimia 2shirin piga simu sasa sfi764524b au sfuri6t 7abtat524b na sfuri 7aba 8 9 mia tano mia mbili arobaini na mbili inakukaribisha katika kristo kupitia ind vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kila siku muda na wakati kama huu ikiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako we well, unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo ha utumilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kumbuka rafiki kufikiri kwako kuna mchango moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukiamini vibaya utatenda vibaya na ukitenda vibaya utapata matokeo mabaya ambao saishaumlalamikie mungu lakini kama utafikiri vizuri ni kwamba utaamini vizuri na ukiamini vizuri utatenda vizuri na hivyo kupata matokeo mazuri fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo kufirikama kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza waritanas mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na uchambuzi wa kitabu cha wafilipi tuko katika ule mlango wa tatu na leo hii nataka nikuonyeshe siri ya wewe kuweza kujua na kutembea katika nguvu ya ufufuo siri ya kujua na kuweza kutembea kuenenda katika nguvu ya ufufuo lakini kabla ya kuanza hilo basi nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya video tunapatikana katika youtube kwa jina la mwalimu hurumagadi ukifika pale tafadhali subscribe lakini pia utakapoangalia video yote usiach kulik pamoja na kushare hali kadhalika ususaa kubonyeza kengele kama ungependa kupata mafundisho haya pia kwa njia ya sauti kwa maana ya audio basi tunapatikana katikakatikana katika, uh, Google Podcast, katika, Apple Podcast, na katika nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale tafadhali lakini pia utakaposikiliza fundisho lolote basi tunaomba uweze kushare na watu wengine ili watu wengi zaidi waweze kufikiwa na kama ungependa kupata mafundisho a kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 792279bb nawe utaunganishwa um, nitoe shukurani za pekee na za dhati kwako wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila ilicwapo leo lakini pia umekuwa ukihamasisha wengine waweze kusikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo na zaidi ya yote umekuwa ukifundisha wengine kile ambacho we mwenyewe umejifunza ongera sana rafiki nitoe shukurani pia kwako wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa, wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu tunasema asante sana kwa maombi yako kumbuka tu unapoombea wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli omba sawasawa na waefeso mlango wa kwanza mstari wanz mstariul wa na wakolosai mlango wa kwanza mstari wa hadi tarudia wa tena waefeso mlango wa kwanza mstari wa wa tatu, wa kwanza mstari mstari wa wa wa hadi hadi na wakolosai mlango nasmlangowa usisahau pia baba kwamba kwa njia ya mtakatifu basi apeleke upepo wake awakusanye watu waweze kuwa katika sehemu sahihi kwa wakati ili sahihiilia na mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli lakini pia usisahau kumwomba baba pia apeleke malaika ambao watakwenda kuwahabarisha watu na kuwaleta katika sehemu ambayo watu watakutana na mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli nitoe Ni shukrani dhati za, pia kwako wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli E, sadaka yako ya upendo ya kila mwezi inaleta mabadiliko kabisa katika maisha ya watu e, maisha ya watu yanabadilika kwa sababu ya kukutana na injili e, nilikuwa kwenye ziara katika kanda ya kaskazini na kwa kweli se, maeneo mbalimbali ambayo nilikwenda limekutana na shuuda jinsi ambavyo watu ambao wa, maisha yao yameguswa maisha yao yamebadilishwa na vipindi vya neema na kweli jinsi ambavyo baada ya kupata ufahamu wa kama mamwanafunzi wa kristo baada ya kuanza kumjua kristo jinsi ambao maisha yao ameanza kugeuka kwa hiyo kwa kweli ni kushukuru kabisa wewe ambao umefanya maamuzi kusema kwamba hapana kila mwezi nitahakikisha sehemu ya kile ambacho mungu amenibariki nacho lazima niakikishe kuna maisha ama na, na, maisha ya mtu ama watu yanaguswa na kubadilishwa na kuzidi kumjua mungu kuzidi kumjua yesu kristo kuzidi kumjua roho mtakatifu na wao wenyewe kujitambua kwamba wamekuwa nani baada ya kuzaliwa mara ya pili ko nikupe kupe ongera sana kumbuka tu kwamba ni sadaka yako ya upendo nio inawezesha kulipia gharama za injili kwa njia ya redio Eh, kwamba tunapokuja na vipindi kila siku tuna gharama ambazo tunazilipa na lazima zilipwe uh, radio stations si hizi ni kwamba hawataweza kufanya kazi yao kwa uthabiti kama vile ambavo natakiwa kao nitoe shukurani baada ya kusema hayo basi nataka na hayotatuendeenasomoletu uh, tunaenda tuki nachambua kitabu cha wafilipi afilii tuoule mlango wa, Filipi, mla, wa tatu, tulimalizia kuangalia jinsi watatu alikuwa amezungumza mambo kadha wa kadha wakadha nitasoma kidogo uh, tuanze naule mstari wa tatu tuangalie sivia paulo lakini safari tutakwenda mpaka ule mstaa mstari wa kumi mpaka wa kumi na moja aniseme e, wafilipi tatu mstari ule wa tatu mpaka ule mstari wa kumi na moja anasema hivi anasema maana sisi tu tohara tumwabudua mungu kwa roho na kuona fahari juu ya kristo yesu wala hatuutumainii mwili na hapa habari ya kutumainia mwili panazungumzahabar yakutumainia hapo kuna watu walikuwa wanajivunia li ya kutairiwa na kushika torati ya musa Azawa, lakini mimi ningeweza kuutumainia mwili mtu yeyote akijiona kuwa anayo sababu ya kuutumainia mwili mimi zaidi na naalitairiwa siku ya nane ni mtu wa taifa la israel wa kabila ya benjamini Mwebrania wa waania kwa habari ya kushika torati ni farisayo kwa habari ya juhudi mwenye kuliudhi kanisa kwa habari ya haki kwa sharia, na atia. kwa sheria hakpatao ka heria ska aha inapokuja kwenye suala la kuishi kwa kufuata amri kumi hakuna mtu anaweza kunifikia anasema mimi ni farisayo kwa habari ya torati lakini kwa habari ya kushika maagizo ya sheria mimi sinahatia kwa haki inaupatikana kwa sheria mimi sinahatia kwao anasema hakuna na, na nataka usikilize ili rafiki huyu ni mtu ambaye ni ni mwibrania kama anavyosema mwenyewe kwamba angalia navyosema anasema kwamba yeye anasema ni, ni, ni, ni, nalitayiriwa siku ya nane ni mtu wa taifa la israel wa kabila ya benjamini mwebrania wa ebrania kwa habari ya kushika torati ni farisayo kwa habari ya juhudi mwenye kurudhi kanisa kwa habari ya haki patikanayo kwa sheria sikuwa na hacia kaanasema mimi ni original sisi ndio watu ambao tulikusudiwa na hizo sheria torati ya musa ama amri kumi na kwa katika kushika torati ya musa ama amri kumi sikuwa na hatia sikuwa na dosari sikuwa na kasoro ya aina yoyote kwa lugha nyingine anasema kwamba niliishika na kuitekeleza inavyotakiwa lakini angalia msare wa saba anasema lakini mambo yale yaliyokuwa faida kwangu na liyhesabu kuwa hasara kwa ajili ya kristo kwa lugha nyingine sasa nilipokutana na kristo nikaja kagundua juhudi zote, zote zinaikuwa zimezifanya na, na ma, vitu vyote ambavyo nilikuwa navitegemea katika sivi yangu kwamba ilikuwa ni hasara na nane na, anasema na, naam zaidi ahayo, na, ya hayo nayahesabu mambo yote kuwa hasara kwa ajili ya uzuri usio na kiasi wa kumjua kristo yesu bwana wangu ambayo kwa ajili yake nimepata hasara ya mambo yote nikiyahesabu kuwa kama madhi ili nimpate kristo tena nionekane katika yeye nisiwe na haki yangu mwenyewe ipatikanayo kwa sheria bali ile ipatikanayo kwa imani iliyo katika kristo haki ile itokayo kwa mungu kwa imani kwao anazungumzia kuna haki mbili hapa anazungumzia haki ya ya kibinadamu ambayo ni haki inapatikana kwa juhudi binafsi kwa kutegemea torati sheria kile ambacho nakifanya katika kutafuta kumpendeza mungu na kuna haki ya mungu inapatikana kwa imani yangu iliyoelekezwa kwa yesu kristo kwa lugha nyingine haki ambayo naipata kwa sababu ya kile ambacho yesu kristo amekifanya kwao paulo anasema kwamba mimi nilijitahidi sana nikategemea haki ya juhudi zangu binafsi haki inayopatikana kwam kutunza sheria torati amri sheriatrark na kwa sababu hiyo sikuwa na hatia lakini nilipokutana na kristo na nilipoanza kumjua krist nilipoanza kuona uzuri na utamu wa kristo lipojua kile ambacho amefanya kwa niama yangu kupitia msalaba nikahesabu mambo yote yale ni hasara nikahesabu kwamba hayakuwa na faida kwa sababu ya kumjua kristo anasema kwa maana hiyo nimefanya maamuzi sitaki kutegemea haki yangu mwenyewe haki hak kibinadamu inayopatikana kwa kushika amri kumi bali nataka nitegemee haki ya mungu inayopatikana kwa imani iliyo kwa yesu kristo sasa nikupe kitu kidogo tu hapa na wakristo wengi hawajui hili swala kumbuka haki ni kuwa na uhusiano na mungu usiokuwa na dosari wala kasoro ya aina yeyote hilo ni jambo la kwanza jambo la pili nataka ujue hili kabla ya yesu kristo kuja kufa msalabani tayari amri kumi ilikuwa imekwisha kutolewa kwa taifa la israeli na swali nataka ujiulize ni hili kama amri kumi ilikuwa inatosha kama amri kumi ilikuwa inaweza kumpatia mtu haki isiyokuwa na dosari mbele za mungu kumpatia uhusiano na mungu usiokuwa na dosari aina yote kwa nini mungu apate tabu ya kuchukua mwili aje hapa duniani kama yesu wa nazareth na afe msalabani nataka ujulize hilo swali kama kumbuka amri kumi zilikuwepo kabla miaka elfumo na miata kabla kristo ajaja kwa nini baadaye baada ya amri kumi kutolewa mungu aje amtume yesu kristo aje afye msalabani ili tupate haki inayotokana kwa imani kwa yesu kristo na badala ya kutegemea haki inayopatikana kwa amri kumi ilonitjuulize kitu kimoja sababu bwana bwanayesu sema tukawe wanafunzi ilikuwa ni ili tujifunze na tubadilishe kufikiri leo asubuhi wakati nimeamka r akaanza kuyiambia kitu akaanza kuambia kawaambie watu mwasisi wa uokovu ni mungu sio mwanadamu chimbuko la uokovu ni mungu sio mwanadamu alieleta mpango mzima wa uokovu ni mungu sio mwanadamu kwao uokovu haujaanzia kwa binadamu uokovu umeanzia kwa mungu ni wazo la mungu na akayambia kama uokovu ni wazo la mungu anayeweza kutekeleza hilo swala la uokovu ni mungu mwenyewe na anayeweza kumfanya mtu akaingia na kupokea uokovu ni mungu mwenyewe kazi ya mwanadamu ni kukubali lakini kwa shi sababu moja ama nyingine wa, binadamu tumegeuza swala so zima la uokovu tumelifanya kazi ile nila kwetu sisi kwamba linategemeana na sisi na nakuhakikishia kitu kimoja kama uokovu ungekuwa unategemeana na mwanadamu mungu amekula hasara kama uokovu ungekuwa unategemeana na mwanadamu mungu amekula hasara lakini habari njema ni kwamba uokovu wa utegemeani na mwanadamu uokovu unategemeana na mungu unategemeana na kazi ambayo mungu alifanya kupitia yesu kristo kwa hio ni kuacha na hilo swali kwenye hile wapo sitaongea sana ataoja kuongea labda wakati unachambua kitabu cha warumi lakini nataka niseme kitu hichi kwamba nataka ujiulize swali hili kama amri kumi zilikuwa zinatosha kumfanya mtu awe na uhusiano na mungu usiokuwa na, na kasoro dosari wala mapungufu ya wa aina yote kwa nini miaka elfu moja na mia tano baadaye mungu amemtuma yesu kristo aje afe msalabani ili sisi tupate haki inayopatikana kwa imani iliyo kwa yesu kristo kama amri kumi ilikuwa inatosha kwa nini yesu kristo alikuja kufa msalabani ndicho kitu ambacho labda ikuonyesha ndio kitu ambacho paulo alisema katika wagalatia 2 mstariule wa wagalatia hmoj wa galatia a anasema hivi anasema nimesulubiwa pamoja na kristo lakini ni hai wala si mimi tena bali kristo yu hai ndani yangu na uhai nilionao sasa katika mwili ninao katika imani ya mwana wa mungu ambaye alinipenda akajitoa nafsi yake kwa ajili yangu siibatili neema ya mungu maana ikiwa haki hupatikana kwa njia ya sheria ama amri kumi basi kristo alikufa bure anasema kama tunaweza tukapata uhusiano na mungu usiokuwa na kasoru wala dosari ya aina yoyote kwa kutegemea sheria torati ya amri 1 basi kristo alikufa bure sasa nimekuacha na hilo swali kau mi nirudi tu kule kwenye wafilipitatatafakari utatafakari tu na nitakuakishia ukiweza kuleta jibu lolote zuri kuliko ambacho mungu ametuambia kwamba sisi tulikuwa hatuwezi maana akatuletea yesu kristo kwamba haki tulikuwa tunapata kwa torati sheria ilikuwa haitoshi ndio maana akamleta yesu kristo basi ntakupa ongera namaana wewe utastahili kwenda kukaa kwenye kiti cha enzi mbinguni na mungu itabidi haja akae huko duniani awe mwanadamu kama wewe hilo tuliachia hp kwa hiyo tunaenda mstari wa mstarawa kwa hiyo wa, wa filipi ts anasema lakini mambo yale yaliyokuwa faida kwangu naliyahesabu kuwa hasara kwa ajili ya kristo naam zaidi ya hayo nayahesabu mambo yote kuwa hasara kwa ajili ya uzuri usio na kiasi wa kumjua kristo yesu bwana wangu ambaye kwa njia yake nimepata hasara ya mambo yote nikiyahesabu kuwa kama madhi ili nipate kristo t tena nionekane katika yeye yeye na kristo nisiwe na haki yangu mwenyewe ipatikanayo kwa sheria au torati au amri kumi bali ile ipatikanayo kwa imani iliyo katika kristo kwa sababu ya kile ambacho kristo amefanya msalabani haki ile itokayo kwa mungu kwa imani kwa hiyo kuna haki inayotoka kwa mungu inayopatikana kwa imani iliyo kwa yesu kristo na kuna haki ya kibinadamu inayopatikana kwa juhudi binafsi kwa kutegemea sheria torati au amri kumi as in niende wa mpakawakuinamoj tena nionekane katika yeye yani kristo nisiwe na haki yangu mwenyewe ipatikanayo kwa sheria bali ile ipatikanayo kwa imani iliyo katika kristo haki ile itokayo kwa mungu kwa imani ili nimjue yeye yeye nani kristo na uweza wa kufufuka kwake nguvu ya ufufuo hiyo na ushirika wa mateso yake nikifananishwa na kufa kwake ili nipate kwa njia yoyote kuifikia kiama ya wafu poa hivi kwamba namna pekee naweza nikaelewa naweza nikamjua yesu kristo nikaweza nikaelewa nguvu ya ufufuo nikaweza nikaelewa e, nini ushirika wa mateso ya kristo pamoja na mimi kufanana naye kwa asilimia katika moyni kuunganika na kufanana naye katika mauti yake na hivyo kufuzu kupata ufufuo wa wafu ni kupitia haki ya imani sio juhudi binafsi sio kufunga na kukaa vichakani sio kukesha sio kupigana na shetani ukitaka kumjua yesu kristo kwa kina ukitaka kuielewa nguvu ya ufufuo na nguvu ya ufufuo iweze kutenda kazi kupitia maisha yako anapozungumzia ushirika wa mateso ake ni anazungumzia kazi ya msalaba ukitaka kuielewa kazi ya msalaba huna budi rafiki huna budi kuf, nini kugeukia haki inayopatikana kwa imani ntarudia tena kama unataka kumjua yesu kristo kwa kina kama unataka kuelewa nguvu ya ufufuo na kuiruhusu iweze kutenda kazi ndani na kupitia maisha yako kama unataka kuelewa kazi kamilifu ya msalaba ya kristo njia pekee ni wewe kugeukia haki inayopatikana kwa imani ndicho ambacho paulo anatueleza tunakwenda sawasawa rafiki msara wa 12 anasema si kwamba nimekwisha kufika au nimekwisha kuwa mkamilifu la bali na kaza mwendo ili nipate kulishika lile ambalo kwa ajili yake nimeshikwa na kristo yesu kwa hiyo kwa lugha nyingine anasema kwamba kuna jambo ambalo kristo alilipata kwa niaba yangu na sasa hivi amekuja kunishika ili ilo jambo alilolipata kwa niaba yangu na mimi aweze kunipa kwaa anasema ndugu sijidhani nafsi yangu sijidhanii nafsi yangu kwamba nimekwisha kushika ila natenda neno moja tu nikiyasahau yaliyo nyuma nikiyachuchumilia yaliyo mbele na kaza mwendo niifikilie mede ama nini tuzo ya thawabu ya mwito mkuu wa mungu katika kristo yesu kwaa anasema mimi kristo alinikamata kwa ajili ya kusudi fulani na kusudi hilo ni mwito wa mungu katika maisha yangu sasa kusudi hili nilipi kusudi hili nilipi anasema sijafikia lakini na mwendo nachuchumalia najitahidi ili niweze kufikia nikapokee hicho ambacho kristo alikipata kwa niaba yangu ambacho anazungumza sio kwamba anafanya kazi ya kukipata anafanya kazi ya kujitahidi kujitaidkucumalia ili aweze kwenda kukipata kile ambacho alishakipata kwa kwa kwa niaba niaba yake nikupe mfano mzuri uweze kuelewa ni unakimbia una mbio za za za za mita mita kuzunguka uwanja hiyo yesu kristo amekimbia ile yako amepata tuzo zawadi zawadi ya ya ya nini nini dhahabu amekuwa mshindi wa kwanza kwa anakuita sasa uende kwenye jukwaa ukakamate ile zawadi ya mshindi wa kwanza usimame ama ana we uende ukavishwe ile nini ile ile tuzo nini, nishani ama tuzoanaishan si nini medali yes medali ya dhahabu ukaipate wewe pamoja na kwamba yesu kristo ndiye aliyekimbia pamoja na kwamba yesu risto ndiye aliyeshinda lakini unapewa fursa wewe ya kupokea hiyo medali ya dhahabu kwa kuwa wewe unatangazwa kuwa ni mshindi umekuwa nambari moja na unatakiwa upate medali ya dhahabu sasa shida ya watu wengi wanakiburi na majivunianasema siwezi kwa nini nipewe medali ya dhahabu wakati mii sijashindana na ndio wapo anaporudi kwenye torati sheria amri kumi lakini kristo alifanya kila kitu kwa niaba yako na kwa niaba yangu mimi na akashinda akashinda mauti akashinda dhambi akashinda ulimwengu akashinda magonjwa akashinda maradhi akashinda umaskini akashinda laana na kila kitu kibaya ambacho kililetwa na dhambi ya adamu na baada ya kushinda anatuita mimi na wewe tuende kwenye jukwaa ili tukapokee medali ya dhahabu tuzo ya ushindi lakini watu wengi wanakataa sasa anasema angalia anasema kwa ajili ya mwito tulioitiwa nitagusia kitu tu hapa alafu ntaachia hapo hewani kwa sababu sio sehemu yake angalia yaka agalnasema na kaza mwendo nifikirie mede ya thawabu ya mwito mkuu wa mungu katika kristo yesu mwito mkuu wa mungu ni upi mwito mkuu wa mungu ni upi moja tuchipuke kidogo te kwenye wa, wa, wa, wa, wa, nini timotheo wa pili mlango wa kwanza ntaanza ule mstari wa nn nitakusomea tu kwenye bibilia ya, ya, mstari wa nane mpaka ule wa kumi alafu nitakuja kusoma kwenye bibilia ya bari njema ili uweze kusikia anasema hivi basi usionee haya ushuhuda wa bwana wetu wala usinionee haya mimi mfungwa wake bali uvumilie mabaya pamoja nami kwa ajili ya injili kwa kadiri ya nguvu ya mungu ambayo alituokoa akatuita kwa mwito mtakatifu ile swala la mwito linakuja akatuita kwa mwito mtakatifu si kwa kadiri ya matendo yetu sisi bali kwa kadiri ya makusudi yake yeye na neema yake neema hiyo tulipewa katika kristo yesu tangu milele na sasa sasa inadhihirishwa kwa kufunuliwa kwake mwokozi wetu kristo yesu aliyebatili mauti na kuufunua uzima na kuto kuharibika kwa ile njili naomba nikusomee kwenye bibilia y habari njema utaweza kuelewa kinachozungumza sikiya biblia habari njema anavyosema biblia habari njema anaisema hivi anasema basi usione haya kumshuhudia bwana wetu wala usione haya kwa sababu yangu mimi niliyemfungwa kwa ajili yake lakini shiriki katika mateso kwa ajili ya habari njema kadiri ya nguvu unayopewa na mungu yeye alituokoa akatuita tuwe watu wake yeye mwenyewe si kwa sababu ya mastahili ya matendo yetu bali kwa sababu ya kusudi lake na neema yake alitujalia neema hiyo kwa ajili ya kristo yesu kabla ya wakati lakini imefunuliwa nini? iyo neema yasikuitwa katika mwito mtakatifu aa sana na kusudi la mungu anasema lakini imefunuliwa eh, kwetu sasa kwa kuja kwake mwokozi wetu yesu kristo yeye yeye nani yeye yesu kristo amekomesha nguvu za kifo na kwa njia ya habari njema akadhihirisha uhai usio na kifo kwao paulo alivokuwa anazungumzia mede anpokua nazungumzia sawabu ambao anachochumalia nakufukuzia ni kwamba ni uzima ni uhai usiokuwa na kifo ambao yesu kristo alitupatia na leo hii tunatakiwa mimi na wewe tuende tuupokee kwa imani tuuchukue kwa imani ndicho ambacho nakizungumzia sasa sitaki kupiga kambi sana hapo niacha tu inaning'inia hivyo hivo alafu nitakuja kuleta somo kamili kwa ajili ya hiyo na kuhakikishia baada ya hapo utakuwa ukiona kifo unakicheka hutakikumbatia kama ambavyo watu wanakikumbatia hivi watu sasa hivi wanapenda kifo kuliko kumpenda mungu Hei mtu yoyote akifa katikati yetu watu wanasema kwamba mungu amempenda zaidi wakati bibilia inasema kwenye wkorintho wa kanzakut5hsta kifo ni adui mauti ni adui Eh, yesu alikuja kwa njia ya mauti akamharibu yeye aliyekuwa na nguvu za mauti yaani ibilisi ili awaweke huru wale wote ambao katika maisha yao walikuwa wana hofu ya mauti kwa hivo akawa watumwa ko kama mungu anasema mauti ni adui na yesu kristo alikuja akamharibu e aliyekuwa na nguvu za mauti ili awaweke watu huru walikuwa katika utumwa wa mauti inakuwaje leo hii sisi tunaojiita wawakilishi wa, wa yesu kristo tunakumbatia mauti yesu alikuja tuwe na uzima kisha tuwe nao hoteli kazi ya ibilisi ni kuiba kuchinja na kuharibu ama kuua inakuaje tunakumbatia mauti tunasema kwamba mtu anapokufa katikati yetu tunasema kwamba mungu ndo amemuua mungu amempenda akamuua okay kazi ya kuua kuiba kuchinja na kuharibu ni ya ibilisi sio ya mungu kazi ya mungu ni iko upande wa yesu yesu alikuja ni tuwe na uzima kisha tuwe nao tele kwa nini leo hii sisi wakristo tumegeuka kazi ya ibilisi tunampachika mungu je huoni kwamba ni kufuru je huoni nsanasana akichosema katika isaya mlango atano, skosea, ndani, msaro, 20. Ansema, ole, wa watano kama skoanimara ishirini anasema ole wao wanaoita jema baya na wanaoita baya jema kwa nini tunafanya namna hiyo nani ametudanganya nani ametuingizia uongo katika akili zetu tukafika mahali kitu ambacho mungu amesema ni adui sisi tunasema ni rafiki wa mungu kitu ambacho mungu amemtuma ame mwanawe akaja akafa msalabani ili kwa njia ya mauti ahamwaribu ibilisi aliyokuwa na nguvu za mauti ili atuweke huru tutoke katika utumwa mauti tutoke katika hofu ya mauti alafu leo hii tunageuka tena mtu anapolala katikati yetu tunasema kwamba mungu ndo amemuua kwa sababu amempenda kweli wapendwa kweli nani ametuloga nani ametuloga hivi paulo angekuja leo hii akatusikia tunaongea namna hiyo angesema nini hamna sehemu hata moja rafiki unaposoma katika bibilia hii anazungumzia mauti ni rafiki anazungumzia mauti ni, ni, ni mtumishi wa mungu no no, no, no. hamna hamna n hamn ansema yesu krist alikuja mauti nita, nitaenda kwenye akaibatlakabatili mautintaenda kene nimenoga oja nisome tena kwa nini wa sikia kwaninimsalaumsi a bibibaeanimalizie tuhivi vitu vinauma sana unajua yaani inaumiza kweli n yani. kuona mkristo alienuliwa kwa damu ya thamani akaokolewa akawekwa kwenye nafasi ya utumishi kuwa mwakilishi wa yesu alikuwa anatangaza uzima leo hii anakumbatia mauti It's so sad inasikitisha mno na kifo ni, ni adui unasema lakini vipi walioaminia uzima wakafa ok nikuulize vipi wale waliokwenda vita vya kagera wakapigana kwa niaba ya taifa la tanzania na wakafa katika vile vita tunawaita nay tunawaita mashujaa hatuwacheki wala hatuwazomei tunawaita mashujaa na nandoomaana maana tuna nini tuna tuna, tuna, tuna tuna nini wanaita mi, mi, minara ambayo imewekwa katika miji mbalimbali kazi mliotutuma tumeimaliza walikwenda wakapigana kule kwao na sisi leo hii tuko kwenye vita tuna vita na huyu mtu anaitwa ma, mauti na adui wa mwisho nenda akasome hata kwenye kitabu cha ufunuo mwisho wa siku anasema mauti na kuzimu vikakusanywa vyote vikatupwa katika jaanamu ya moto inawezekanaje leo hii tunasema kwamba mauti ni wakala wa mungu mauti ni rafiki wa mungu mtu akifa soma tena timotheo wa pili mlango wa kwanza mstarule wa kumi katika bibilia habari njema sasa kama unanisikiliza naunasema mi siitaki mauti nataka kuhachana na mauti yesu alikuja uwe na uzima kisha uwe nao tele fanya maombi ya fuatayo sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu na kuharibu mauti naamini alifufuka ili mimi niwe mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu inakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera na mkononi mwaroha mtakatifu ambako ni salama tukutanie kesho muda kama huu jina langu naitwa urumagadi na yesu ni kristo bwana