vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli sisi ni raia wa mbinguni uraia wetu ni wa mbinguni tuko hapa duniani ko tuko hapa duniani kama bwana vosema ninyi mko ulimwenguni lakini sio sehemu ya ulimwengu kwahio uraia wetu sisi ni wa mbinguni kwa bahati mbaya wakristo wengi wameishia tu kuwa raia wa mbinguni na kwa maana sheria na kanuni zinazoongoza hii dunia zina kama wangetaka kuwa huru na wao wawe na kinga kama wanadiplomasia wa nchi nyingine ambao wako hapa kuwakilisha serikali zao ingebidi wawe mabalozi wa kristo kwatende moja kwa moja kwenye wakorinto wa pili mlango wa tan oda ya kitabu kipo cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu ya ukili kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tisa fu2 2h watu miatano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa fu2a 2 watapata punguzo la asilimia ishirini a tano ili kuweka oda yako piga simu sasa 724b au 67aba tatu mia tano mia mbili arobaini na mbili na sifuri saba nane tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili badirisha maisha yako milele kwa kujipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimu huru magadi anakuletea ufahamu sahihi wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yanayojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano jipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkristo namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu kutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vilevile katika kitabu hiki cha ukili mwenye ukiri mwalimuhurumagadi anakuletea ukili utakaokuwezesha kufaidi mema yaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu uliyoukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa lfu2 s ili upate punguzo la asilimia 2shirin piga simu sasa sfui7a64524b au sfuri 6t 7abata524b na sfuri 7ab8 9 mia tano mia mbili arobaini na mbili popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wee unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda Kama Crystal. kufikiri kwako rafiki kuna mchango w moja kwamoja katia kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vibaya vibaya lakini pia ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi basifanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na kufikiri kama kristo kuwa wa kristo kuwa mwanafunzi mwanafunzi wa kristo, na iliuezufimaist una bund kuawanafunziwakinasklnakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na uchambuzi wa kitabu chetu cha wafilipi katika ule mlango wa watatu leo hii inataka nikuonyeshe pasipo shaka yeyote kwamba wewe ni raia wa mbinguni wewe sio raia wa hapa duniani na kwamba utakapojitambua kwamba e ni raia wa mbinguni na kuenenda kama balozi hapa duniani basi maisha yako lazima yatakuwa tofauti lakini kabla ya kuingia katika hilo nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho a kwa njia ya video basi unapatikana youtube channel yetu inayoitwa mwalimu hurumagadi ukifika pale tafadhali lakini pia utakapoangalia video yoyote tunaomba uweze like, pamoja na kushare ku alkaskubonyeza kengele kama ungependa kupata mafundisho haya pia kwa njia ya sauti ama ukapata mafundishoyetu ambayo ni marefu zaidi ya nusu saa basi unaweza kutupata katika katika google podcast katika apple podcast, na katikatata nako tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale alafstfku ili watu wengi zaidi waweze na mafundisho ya kristo na maisha yao yaweze kubadilika kama vile ambavo yakwaka yanabadilika kila siku nikukumbushe pia kama ungependa kupata mafundisho ya whatsapp ama telegram basi kuna wanji linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 7952722 nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi <coughs> ni kushukuru wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila itwapo leo umekuwa ukifundisha na kuhamasisha wengine pia waweze kusikiliza nakupa ongera sana rafiki hakika umethibitisha kwa vitendo kwamba wewe ni mwanafunzi wa kristo kumbuka mwanafunzi wa kristo ni mtu yeyote anayekubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo kumbuka agizo la bwana wetu yesu kristo alisema kwamba nendeni mkaubiri injili kwa kila kiumbe na mkafanye mataifa yote kuwa wanafunzi kwa hiyo kwa wewe kupeleka meseji na kuhamasisha tu kusikiliza basi unakuwa umetekeleza kwa vitendo agizo la bwana wetu yesu kristo nitoe shukurani za dhati pia kwako kwa wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu asante sana kwa maombi yako asante pia kwa maombko kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli nakumbuka tu unapoombea wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli basi waombee sana sana waefeso mlango wa kwanza mstari wa kumi na saba hadi wa ishirina tatu ili macho yao, ya mioyo yao yaweze kutiwa nuru ili waweze kupokea hekima pamoja na ufahamu wa rohoni ili waweze kumjua mungu pamoja na kumjua kristo pamoja na wito wa kristo pamoja na utajiri wa, u, wa utukufu wa mungu ulioko ndani ya watakatifu pamoja na nguvu nguuya ufufuu ndani mwao pamoja na mamlaka kuu ya yesu kristo hakuna anaweza kuipinga kwa hiyo maana nakwambia omba na wa mlango uu ayes maupn unaponisikia mii nikifundisha na mafundisho yangu yako tofauti na kuzungumza tofauti labda na watumishi wengi sana naa nimejikita zaidi katika gano jipa nalielewa vizuri ni kwa sababu ya ombi hili la waefeso mlango wa mstari wa 27, 23. na kwanzamstariwstatu pia sambamba na hilo ni wakolosai mlango wa kwanza mstari wa tisa hadi wa kumina moja hiyo ndio siri ya kumjua kristo ndio siri ya kupata ufunuo kuhusu kristo moja, wa akolosai moj mstariwa tis mpakl kunamoja pia husahau kuacha kuomba kwamba mungu atume malaika pamoja na nguvu ya ufufuo nguvu iweze kukusanya na kuwaweka watu waweze kukutana na vipindi vya, vya neema na kweli ni kushukuru pia wwe amba umefanya maamuzi ya kuwa wa vya neema na kweli nasema asante sana kwa ma- kwa sadaka yako ya upendo kila mwezi mapato yako yanaleta tofauti unaweza usijue unaweza usione rafiki lakini nakuhakikishia siku utakaposimama mbele ya kiti cha enzi cha enzi kristo matunda kazi yako atakwambia njoo mwanangu nikuonyeshe jinsi ambavyo fedha ya sadaka yako ya upendo uliitoa vya neema na kweli jinsi ambavyo yao katika maisha ya watu utaonyeshwa watu mamia kwa mai na, na- kabisa moyo wako utajaa shukurani utajaa furaha kubwa kwa sababu hata ukutarajia kufanya hivyo lakini kwa sababu ya kujitoa kwako na kushirikiana na kile ambacho mungu amenituma basi umeweza kuleta mabadiliko katika maisha ya watu wengi baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee moja kwa moja twende kwenye wafilipi mlangolwatatu na nianze mstarule wa tatu, saba, nataka tuchanje tumalizie anasema hivi paulo anasema hivi ndugu zangu mnifuate mimi mkawatazame wao waendao kwa kufuata mfano tuliowapa ninyi kwa anasema ni igeni mimi na mkawaige wale ambao wameonyesha mfano mzuri eh, ambao mfano ule ambao sisi tuliwaachia kwao igeni enendeni kama sii tulivyoenenda katikatindivonavyosema kumi na nane anasema maana wengi huenenda ambao nimewaambieni mara nyingi habari zao na sasa nawaambia hata kwa machozi kuwa ni adui za msalaba wa kristo mwisho wao ni uharibifu mungu wao ni tumbo utukufu wao katika fedheha yao waniao mabaya mambo ya duniani hiyo lugha inakuwa ngumu kidogo hebu moja nisome mstara wa k8 na ku n ti e, nisome kutoka kwenye kwenye tafsiri ya neno tuone inaendaje tafsiri ya neno nasema hivi kwa maana kama nilivyokwisha kuwaambia mara nyingi kabla nami sasa nasema tena hata kwa machozi watu wengi wanaishi kama adui wa msalaba wa kristo mwisho wa watu hao ni maangamizi mungu wao ni tumbo na utukufu wao ni aibu na mawazo yao yamo katika mambo ya dunia kwa kwaho anasema hawa watu kuna watu of paulo watupaulanazungumzia tangu mlango wa la kwanza analalama ana kidogo ama anasikitishwa ana, na watu ambao kichocheo chao cha kuhubiri injili kichocheo chao cha kufanya kazi ya mungu ni tumbo na kupata kusifiwa utukufu sasa vikundi viwili ama ni, ni, ni mambo mawili yanaweza yakatenda kazi yote ndani ya mtu mmoja ama anaweza akawa mmoja ana jambo mmoja na mngine ana jambo jingine lakini anasema kwamba kuna watu ambao wanasukumwa na masilahi binafsi anasema mungu wao ni tumbo kwao maamuzi yao wanayofanya kwa ajili ya kuhubiri njili ni, ni, ni, yanaamuliwa na fedhaoja mfano huwa napata, napata changamoto napokutana na wachungaji kwa mfano baadhi wa makanisa madogo labda labdata mchungaji kanisa lake lina watu kumi lina watu kumi na tano mngine ana watu watano mwingine ana watu saba anasema mwalimu ningependa uje kanisani kwetu lakini shida ni kwamba hatuko wengi na hatuna hela kukulipa na kitu ambacho nawambiaga kitu cha kwanza siendage mahali kwa ajili ya kulipwa hela hakuna sehemu ambayo nimewahi kufanya maamuzi kwenda kupeleka injili ama mafundisho ya kristo kwa kuangalia hela infact mimi nikienda ndo huwa anapeleka hela apo napoenda lakini jambo la pili siangalie idadi ya watu bwanawetu alisema nafsi moja inathamani kuliko ulimwengu mzima kwa hiyo hata kama una mtu mmoja mimi nitakuja na watumishi wengi huwa wanashangaa habari hiyo kwa sababu kwa bahati mbaya kuna baadhi ya watumishi wanaweka masharti anasema kanisani kwako siji mpaka umentengea milioni moja bila milioni moja mieskanyagi kwako kwa. ama bila shilingi laki lakitano mieskanyagi kwako kwa. alafu unajiuliza yesu alisema mmepewa bure toeni bure kwa nini ndugu unaweka masharte kwanini usiende ukafundishe ukawahudumie watu alafu kutokana na kubarikiwa kwao na kuelewa kwao mungu atasema na mioyo yao alafuwatu watatoa sadaka yao sadakayao yashukurani wakupatie wewe nini wanataka kuweka masharti ndio ambao paulo anasema na watu paul namna hii kwamba wamefika mahali sasa wana, wanatumikia matumbo yao haina tofauti sana na kipindi kile cha bwana yesu ambako alikwenda hekaluni ikabidi awacharazi watu viboko kwa sababu anasema wamegeuza nyumba ya mungu kuwa sehemu ya biashara N- nyumba ya mungu lewii nini nyumba ya mungu leo hii ukisoma kwa mfano kwenye waibrania tatu sit nyumba ya mungu ni sisi watakatifu kwao mtu yeyote mtumishi yeyote anayehudumia watu kwa kuweka masharti ama anafanya maamuzi kwa kuangalia fedha kwamba hela kwanza ndo niwahudumie ndio hawa ambao wanazungumziwa hapo sasa nafahamu kila mtu ameitwa tofauti na wala siwezi kuwasemea watu wengine lakini lakinii naangalia kile ambacho bwana yesu alisema nasema mmepewa bure toeni bure ndio maana wanapata shida kwa mtumishi ambaye anasema kwamba ili nimwone labda ake nilipe shilingi elu ta kwanza ama nilipe shilingi elu kui kwanza sijawai si kuelewa hichi kitu kwamba hiyo kitu inatokea wapi hiyo kitu inatokea wapi kwa nini leo hii tunaweka masharti kwamba kwa hiyo amana huyu mtu kuamua kuja kwangu inabidi aangalie kama ana el k ama hana kama anayo atakuja kama hana hawezi kuja maana hiyo watu ambao wa hawana hela hawawezi kuhudumiwa je ndicho ambacho kristo alitutuma kwamba tuwahudumie watu wenye fedha tu na watu wasiokuwa na fedha wasiweze kuhudumiwa ndo ambalo paulo analizungumza hapa angalia anasema anasema, anasema kwa maana kama nilivyokwisha kuwaambia mara nyingi kabla nami sasa nasema tena hata kwa machozi watu wengi wanaishi kama adui wa msalaba wa kristo kwa asema, watu namna hii hawa ni maadui wa msalaba wa kristo mwisho wa watu hao ni mangamizi mungu wao ni tumbo na utukufu wao ni aibu na mawazo yao yamo katika mambo ya dunia na namwelewapaul na, na, na, na, na, na anachokizungumza si, watu ambao wanasukumwa na, na tumbo ama na masilahi binafsi mara nyingi ni kwamba wanataka kushindana na watu wa ulimwengu anataka kushindana na yeye awe na televisheni na yeye awe na redio ambazo ni jambo jema kabisa kwa ajili ya kuhubiri njili lakini utashangaa pia akishatengeneza hiyo basi watumishi wengine waruhusiwi ni yeye tu lakini sio hivyo tu mtaka awe na gari kubwa ntakasu nimenunua ndege sijui nimenunua nini haina tatizo kama umenunua ndege kwajili ya kupeleka njii lakini usio umenunua kwa sababu ya kushindana usio umenunua si gari kubwa ili kushindana watu kwa kwamba nimebarikiwa sana ili hali unawakamua watu ka kuachaji hela labda kununua siju hii, njoo chukua mafuta aupako laki mbili a hmii chukua chumi shilingi lakimojaa lnjochukua t usifungue duka lako ukaweka hizo bidhaa kule kwenye duka lako alafu yote anataa kununua aende akanunua kule ukasema kwamba i ni duka langu nimefungua nime nimeweka vitu vyangu viko special kwani ulete kwenye nyumba ya mungu ni wazo tu naendelea na anasema wengine wanatafuta nini wanatafuta utukufu wao wenyewe kwa maana ya kwamba kuna watu wanakwenda kwenye makanisa kama washirika wa kawaida asiposifiwa asipo, asipo asipo nini maoni yake asipokubalika anakasirika anaondoka anasahau kwamba unapokwenda kwenye kanisa lolote kiongozi ni mmoja atolewekwa na mungu kenye lile kanisa na kwa maana hiyo wote tunatenda kazi tukifuata maelekezo na maono aliopewa huyo kiongozi ndivyo ilivyo musa wakati anawatoa wana wa israel kutoka misri yeye ndo alikuwa kiongozi akisaidiwa na haruni na baadaye joshua wale wengine wakina wakinakora na dathani walipotaka kupindua mungu alifungua ardhi akawameza huo ndo utaratibu wa mungu ulivyo yesu alivokuja ndo alikuwa kiongozi na watu wake wakaribu alikuwa ni petro yakobo na yohana yuda akaona wivu alichofanya nini akaamua kumsaliti yesu kwa kumuuza na leo hii tunaona matatizo hayo hayo yako kwenye makanisa mengi kwamba kuna baadhi ya watu wanaenda pale wanatafuta kusifiwa wanatafuta kuabudiwa kwa kao wasiposifiwa wala kuabudiwa wanakasirika wanaondoka wanaanza kuchafua wanaanza kusema vibaya ndicho ambacho anazungumza kitu kipya wa anasema hivi kwa maana si kaa anawashangaa wale ambao wanatafuta mambo ya dunia alafu anasema kwa maana sisi wenyeji wetu huko mbinguni kutoka huko tena tunamtazamia mokozi bwana yesu kristo anasema atakaye ubadili mwili wetu wa unyonge upate kufanana na mwili wake wa utukufu yaani mwili usiokutwa na mauti kwa uweza ule ambao kwa huo aweza hata kuvichiisha vitu vyote viwe chini yake sasa mstari wa kwenye biblia vizuri vizuri mambo tafsiri no, hivi lakini na wenyeji hmm, wenyeji yakeobafa lakini sisi ni raia wa mbinguni na twatazamia kwa hamu kubwa mokozi aje kutoka mbinguni aje kutoka mbinguni bwana yesu kristo rist dili miili yetu dhaifu na kuifanya ifanane na mwili wake mtukufu kwa nguvu ile ambayo kwayo anaweza kuviweka vitu vyote chini ya utawala wake sasa ni kusomea kwenye tku anasema eh, agano jipya tafsiri ya kusoma kwa urahisi lakini sisi tunatawaliwa na serikali iliyoko mbinguni mm, supa kabisa lakini sisi tunatawaliwa na serikali iliyoko mbinguni na kama tunatawaliwa na serikali iliyoko mbinguni maanaake sisi ni raia wa mbinguni kwanasaa lakini sisi tunatawaliwa na serikali iliyoko mbinguni tunamsubiri msubiri mwokozi wetu bwana wetu yesu kristo atakayekuja kutoka mbinguni kwao yesu anakuja wapi anakuja duniani tunamsubiri atakayekuja kutoka mbinguni alafu anasema ataibatilisha miili yetu minyenyekevu na kuifanya iwe kama mwili wake yeye mwenyewe mwili wenye utukufu kristo atafanya hivi kwa nguvu yake inayomwezesha uh, kutawala juu ya vyote sasa na vitu vingi vya kuzungumza hapa naimoja tunsema mambo machache kitu cha kwanza bibilia inasema kwamba sisi tunatawaliwa na serikali ambayo makao makuu yake yako mbinguni maanake ufalme wa mungu na kwa maana hiyo sisi ni raia wa mbinguni sisi ni raia wa mbinguni ukisoma kwenye waefeso mlango wa pili waefeso mlango wa pili na mstari mstari wa ule so mstariwangapi mstarwa 8d19 ntasoma kawaida kaada enye biblia ya ya habari njema anasema kwa maana kwa yeye kwa ye, yani kristo sii sote tumepata njia ya kumkaribia baba ama kumfikia baba access katika roho mmoja yani roho mtakatifu kuina tis basi tangu sasa ninyi si wageni wala wapitaji bali ninyi ni wenyeji pamoja na watakatifu wato nyumbani mwake mungu sika biblia habari njema anavyosema mstara 1ti anasema basi nyinyi si wageni tena wala si w- watu wa nje nyinyi ni raia pamoja na watu wa mungu na ni watu wa jamaa ya mungu kwao anasema sio tu kwamba sisi ni raia wa mbinguni lakini pia sisi ni wa, na familia wa mungu sisi ni raia wa mbinguni lakini pia sisi ni wanafamilia wa mungu sasa nizungumzie kitu kidogo hapa uh, uh, itatusaidia ita okay kwa wale ambao wana, wanafahamu sheria za kidiplomasia ambazo zinaongoza mataifa Uh, unafahamu kwamba eh, kuna tofauti kati ya raia wa taifa la kigeni ambayo yuko katika nchi lesa, nchi ya tanzania Seme, kuna tofauti kati ya raia wa serikali raia wa nchi ya marekani ambaye yuko hapa tanzania na tofauti kati ya mwanadiplomasia kwa maana ya balozi balozi msaidizi na na, na raia wa marekani ambao wanafanya kazi katika ofisi za ubalozi kuna tofauti tofauti wapi tofauti ni kwamba raia wa serikali ya marekani ama raia wa, wa nchi ya marekani ambaye yuko hapa tanzania anafungwa ama yuko chini ya sheria za nchi na anaweza kukamatwa na kushtakiwa tunakuona sawasawa lakini mwanadiplomasia les kutoka taifa la marekani ambaye yuko hapa tanzania yeye anakinga dhidi ya sheria za tanzania kiasi kwamba hata kama amefanya makosa serikali haiwezi kumkamata lazima wizara ya mambo ya nchi za nje ya tanzania iwasiliane na wizara ya mambo ya nchi za nje ya marekani na kuelezea kwamba kuna tukio limetokea mwanadiplomasia wa kwenu ambaye yuko hapa kwetu amevunja sheria na kwa maana hiyo hatua stahiki zinatakiwa zichukuliwe na kwa maana hiyo serikali ya marekani itachukua hatua stahiki ikiwa ni pamoja na kumwondoa hapa nchini huwezi ukamkamata ukamweka ndani ukimkamata ukamweka ndani umetangaza mgogoro sasa sisi ni raia wa mbinguni uraia wetu ni wa mbinguni tuko hapa duniani ko tuko hapa duniani kama bwaaosema ninyi mko ulimwenguni lakini sio sehemu ya ulimwengu kwa kwao uraia wetu sisi ni wa mbinguni kwa bahati mbaya wakristo wengi wameishia tu kuwa raia wa mbinguni na kwa mwanayyo sheria na kanuni zinazoongoza hii dunia zina waasir. kama wangetaka kuwa huru na wao wawe na kinga kama wanadiplomasia wa nchi nyingine ambao wako hapa kuwakilisha serikali zao ingebidi wawe mabalozi wa kristo k tuende moja kwa moja kwenye wakorino wa mlangowatan wakorinto wa pili mlango wa watan alafu uh, nitasoma mstari wa ngapi wa kumina saba mpaka ule mstari wa ishirini wa korintho apindi tasb had ishirini anasema hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale yamepita tazama yamekuwa mapya kumi na nane lakini vyote pia vyatokana na mungu aliyetupatanisha sisi na nafsi yake kwa kristo naye alitupa huduma ya upatanisho kumbuka kazi ya mwanadiplomasia ni kuleta upatanisho yaani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu niseme kazi mojawapo ya mwanadiplomasia ni kuleta upatanisho na kukazi nyingine ni kuwakilisha maslahi ya taifa lake kanasema lakini vyote pia vyatokana na mungu aliyetupatanisha sisi na nafsi yake kwa kristo naye alitupa huduma ya upatanisho yaani mungu alikuwa ndani ya kristo akiupatanisha ulimwengu na nafsi yake asiwahesabia makosa yao naye ametia ndani yetu neno la upatanisho ishirini basi tu wajumbe kwa ajili ya kristo, kana kwamba mungu anasihi kwa vinywa vyetu twawaomba ninyi kwa ajili ya kristo mpa, mpatanishwe na mungu naomba nisome kwenye kwenye bibilia ya habari njema huo mstari wa ih biblia habari njema nasema hivi basi sisi tunamwakilisha kristo naye mungu mwenyewe anatutumia sisi ku, kuwasihi ninyi tunawaombeni kwa niaba ya kristo mpatanishwe na mungu sikia biblia ya biblia ya habari neno ya neno stafsenoanaosema tafs asema hivi kwa hiyo sisi ni mabalozi wa kristo kana kwamba mungu anawasihi kupitia kwa vinywa vyetu nasi twawaomba sana ninyi kwa niaba ya kristo mpatanishwe na mungu kao paulo anasema kwamba sisi ni mabalozi wa kristo na kwa kuwa sisi ni mabalozi wa kristo basi mungu anapitia vinywa vyetu akiwasihi kwamba mpatanishwe anasema kwa hiyo sisi ni mabalozi wa kristo kana kwamba mungu anawasihi kupitia vinywa vyetu nasi twawaomba sana ninyi kwa niaba ya kristo mpatanishwe na mungu kwa sababu kristo ndo alikuwa sadaka ya kupatanisha ulimwengu na mungu kwa hiyo paulo anasema sisi ni mabalozi wa kristo tunasimama hpa kwa niaba ya kristo tunawasihi mpatanishwe na mungu ndo hiyo kwenda kuhubiri habari njema ndiyo kwenda kufundisha kwao mtu yeyote anayeshiriki ama kwa kufanya maombi ili injili iweze kusonga mbele na kweli ya kristo iweze kueleweka ama anashiriki kwa yeye mwenyewe kwenda kufundisha watu habari njema kuwahubiria habari njema na kuwafundisha wao wanafunzi wa kristo ama anakwenda kuwahamasisha watu waweze kusikiliza na kufuatilia mafundisho kama vile mafundisho ya kristo kupitia vindi vya neema na kweli au kwa fedha yake mwenyewe anaamua kusapoti na kuhakiisha kwamba mafundisho ya kristo njili ya kristo inasonga mbele huyu mtu ni balozi wa kristo na kwa sababu hiyo huyu mtu anastahili kinga anastahili kinga kulindwa dhidi ya maadui wote na ndio maana wote mnafahamu ambao mmekuwa mkisikiliza mafundisho ya kristo na kukubaliana nayo na kuyafanyia kazi na kuisha sana anavyosema mashambulizi ya iblisi yamekoma usiku hamsumbuliwi hampati matatizo kazi za mikodo ino wa haziharibiki wala hampati matatizo kwa nini kwa sababu ninyi ni mabalozi wa kristo na mna kinga lakini wale wote ambao wamekataa kuwa wanafunzi wa kristo wale wote ambao hawahubiri mafundisho ya wa kristo wala hawaendi si, hawa kama mabalozi wa kristo wanashambuliwa ndio usiku wananywolewa nywele wanapigwa wanabanwa wanaangaika watoto ao wanapata shida biashara zao zinapata shida kwa sababu gani wamekataa kuwa mabalozi wa kristo na kwa maana hiyo hawana kinga lakini balozi wa kristo sio tu kwamba anakuwa ana kinga dhidi ya sheria na kanuni zinazoongoza ulimwengu ulioanguka katika dhambi lakini pia anakuwa anatakiwa kupatiwa mahitaji yake yote na serikali yake provisions zake mahitaji yake yote yanatoka katika serikali yake kwao inamaana wewe kama balozi wa kristo mahitaji yake ote anatoka mbinguni lakini kana kwamba haitoshi sio tu kwamba umepata ulinzi lakini pia umepata na mahitaji yake te anatoka mbinguni lakini pia umepewa mamlaka ya kuwakilisha umepewa mamlaka ya kuwakilisha sasa nikuulize rafiki je wewe ni balozi wa kristo najua kila mtu aliezaliwa mara ya pili ni raia wa mbinguni lakini sio kila mtu ni balozi wa kristo unaanza kuwa balozi wa kristo unaposhirii kwenye kazi ya upatanishwa na kama umekuwa ukisikiliza vipindi vya vya vya neema na kweli ama mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli utaona mda wote tunajitahidi kuwafundisha watu kwamba mungu hana asira na mtu infact unajaribu kuwaonyesha watu kwamba mungu anakupenda mno na kristo anakupenda mno kiasi kwamba alikufa msalabani kwa ajili yako na leo hii unakubalika mbele za mungu kwa sababu ya kristo mungu amekuondolea mzigo amekuondolea mateso amekuondolea prese na leo hii anakukubali kwa sababu ya kile ambacho kristo amekifanya kwa kwaho wale wote wanaoshiriki kuwezesha kwa mfano mafundisho ya kristo kuwa hewani kuanzia wanaotayarisha vipindi mpaka wanaosababisha mafundisho yanaokwenda hewani iwe ni kwa fedha yako iwe ni kwa maombi yako iwe ni kwa ajili ya kurekodi wote ninyi ni mabalozi wa kristo na kwa maana hiyo mnastahili kupata kinga ndio maana kuna malaika wa kutosha wamewazunguka mda wote kwa sababu ninyi ni watu wa thamani sana kumbuka tumetaka kuona htu mistari michache iliyopita kuna watu ambao wao wanapinga msalaba wa kristo kwa sababu hawataki watu waelewe kweli ya kristo kwa sababu watu wakielewa kweli ya kristo wataacha kuwa kwa watumishi wa, wa, wa na kwa mana wataweza kusimama kwa miguu yao mwenyewe na ukifanya hivyo kwa masulahi hailipi mimi kama mtumishi haitanilipa sana wewe ukiweza kujisimama na kujitegemea kwa miguu yako mwenyewe maana ake sitaweza kuvuna kitu kwako tena kwa, kwa sababu hutanihitaji mimi tena hutanitegemea mimi tena ila wewo utatoka sasa uenda ukawe balozi wa kristo na na watumishi wengi na watisha kwamba tutakula wapi na ndicho wa mbacho pale alikuwa nakizungumzia kwamba anasema hawa mungu wao ni matumbo lakini lakiniwewe rafiki unaenisikiliza wewe ni balozi wa kristo leo hii chukua hatua hakikisha unawafikia watu na habari njema hakikisha unahamasisha unahamasishatu kuwa wanafunzi wa kristo sio wanafunzi wa musa kuwa wanafunzi wa musa ukaarusha kwenye torati sheria ri kumi wewe sio balozi wa kristo krist unakuwa ni balozi wa musa na balozi wa musa hana ulinzi na musa hana serikali mwenye serikali ni kristo ukienda kwa musa utapata torati na madhara ya torati lakini kwa kristo serikali ya ufalme wa mungu itakuhudumia itakulinda na tatu itakupa mamlaka ya kuweza kuiwakilisha na kwa manao neno lako litaanza kuwa ina nguvu litakuwa lina mamlaka kila utakapotamka lazima serikali ya ufalme wa mbinguni iunge mkono kuzimu lazima watii kwauo uamuzi ni wakwako rafiki asakawa menesikizaa nataka kuwa balozi wa kristo hatua ya kwanza ni kuzaliwa ili uwe raia mara ya pili uwe raia katika serikali ya mbinguni amafalme wa mbinguni fanya maombi afatato katika vitindi vya moyo wako sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema ninaamini kuwa yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani aondoe nami zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki naakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu inakuharibisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki gera nakukabibisha katika familia ya mungu na kukabidhi mkononi mwaroho mtakatifu ambako ni salama chukusane kesho munda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gari na yesu ni kristo na bwana