vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli na kitu cha kwanza nafiki unapoletewa taarifa ambayo ni mbaya unapoletewa jambo ambalo ni mbaya kitu cha kwanza kinachonyenyuka ndani mwako huwa ni wasiwasi kwa si luga ya kingereza wasiwasi ule ambao unafanya matumba yanacheza mi nahitaga vipepeo vipepeo eh, fi vinaanza kuruka ndani mwako unaanza kuskia wengine hu wanaenda wanaarisha wengine wanatapika kila <laughs> mtu ana mwiziki wake na biblia anasemausiwe na wasiwasi juu ya kiu chochote kwa hiyo kiti cha kwanza utakia ujambiahivi nakataa kuwa na wasiwasi wakimsema wasi. oda ya kitabu kicho cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu ya ukili kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu 2lia ishirini watu miatano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu 2ilia ishirini watapata punguzo la asilimia ishirini na tano ili kuweka oda yako piga simu sasa 724b au 6t 7 tatu mia tano mia mbili arobaini na mbili na sifuri saba nane tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili badirisha maisha yako milele kwa kujipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimu huru magadi anakuletea ufahamu sahihi wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yanayojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo agano ipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkito namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufarme wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo unayoyataka vilevile katika kitabu hiki cha ukili mwalimuhuruma gade anakuletea ukili utakaokuwezesha kufaidi mema yaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa ulipaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na utawi katika ndoa ukili wa maongezeko na utawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu yo ukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa 220 ili upate punguzo la asilimia 2shirit5 piga simu sasa sfuri 7abast4 524b au sifuri 6t 7abata524b na sfuri 7aba 8n 9 If you know he's able, yeah, everybody say, oh! popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimlifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama Christo, uweze kama kristo kristo uweze kuzungumza na kutenda kama kakristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli Um, tunaendelea na, na, na uchambuzi wa kitabu cha wafilipi leo tunaingia katika ule mlango wa nne leo tunaingia katika ule mlango wa nne na tutaangalia jinsi ambavyo paulo anatupa ufahamu mzuri kuhusiana na zima la maombi msuala zima la maombi ama mtazamo ambao tunatakiwa kuwa nao wakati tunapokuwa tuna changamoto mbalimbali na jinsi ambavyo tunatakiwa kutumia maombi lakini kabla ya kuangalia suala hilo nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho mafundishokwanjia ya video basi tunapatikana katika youtube channel kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale e, utakapoangalia video yote naomba uweze kuipamoja na kuh hali kadhalika usisahau kubonyeza kengele ili uweze kupata notification na kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya sauti au mafundisho ambayo ni zaidi ya nusu saa basi unaweza kwenda kwenye podcast podcast zetu uh, kwa, jina, kwa jina la mwalimu huruma gadi podcast hizo ni uh, podcast apple podcast, podcast na spotify na ukifika pale tafadhali subscribe utawaposikiliza hebu tunaomba ushae na watu wengine ili injili ya kristo iweze kusonga mbele na kama ungependa kupata mafundisho a kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 792279242 nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi uh, ni ni ni kushukuru wewe ambao umekuwa ukifanya uh, m- ukisikiliza kwanza kila siku lakini pia ukihamasisha wengine ili waweze kusikiliza mafundisho ya kupitia mafundishauitiavipidu vya neema na kweli na zaidi ya tumekua ukiwafundisha ongeraarafiki rafiki nikushukuru na wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa wavipind vya neema kwa ajili ya pamoja na timu yangu asante sana kwa kwa maombi maombi yako kumbuka tu unapofanya ajili ya wasikilizaji wa vya neema na kweli tumia wasa mlango wa wa kwanza, wa hadi mwalimu unarudia yap yep, hayo ya kuleta mageuzi na kufanya watu waweze kuelewa kazi ya kristo kwahiyo nikusii endelea kufanya maombi maombi yako anaa ya tofauti kubwa sana usiache kuomba lakini pia ni kushukuru wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli kwamba kila mwezi kwa mapato yako umeamua kushiriki kuona kuhakikisha kwamba injili ya kristo inasonga mbele watu wengi zaidi wanafikiwa kumbuka tu vipindi hivi vya neema na kweli vinakuja kila siku especially katika redio viki, vikilipiwa na watanzania ni sisi wakristo wenyewe waapa hapa tanzania na kuna wapendo wengine ambao wako nje ya nchi hua mara nyingine wanachangia e, kila wanapopata fursa kwa hiyo kwa nini kwa sababu hatuna wafadhili kutoka nje ya nchi ni, o, sisi wenyewe tunasikiliza tunabarikiwa tunasema hapana ndichokijua na wengine waweze kukijua kwaho tunajitoa kama vile ambavyo ningeweza kukaa kimya na kile ambacho nakijua lakini nimekuwa mtii kwa yesu kristo na kwa anakuja kufundisha ngoja rafiki unavokuja kufundisha vipindi kama hivi unakuja kwenye redio na nakahalik watu wana maoni kibao kuna wengine wanakutungua wengine wengine wengine na katalika na wnnkahlk lakini nachokiangalia zaidi ni utii wangu kwa yekis kasababu mwisho wa siku ntasimama mbele ya kiti cha enzi cha kristo na wala sio hawa wanadamu ambao wanazungumza na kupinga kwahio na wewe nikupe ongera sana rafiki kwa kuhakikisha kwamba mapato yako yanasaidia katika kuhakikisha kwamba ufahamu sahihi unafikia mwili wa kristo kwa sababu kanisa limekaa nyuma kwa muda mrefu sana tumeshindwa kukua na kufika katika choo cha kimo cha utumilifu wa kristo kwa sababu hatufundishi kufikiri kama kristo kwahio tunaleta mafundisho haya ambayo naamini kabisa ni ya muhimu na kwa wakati sahihi kwa ajili ya kanisa la sasa ambalo kanisa lina maswali watu hawaendi zamani si zamani watu walikua wanaambiwa tu wanakwenda bila kuza maswali kizazi hiki ni kizazi ambacho kinachambua na kwa manayo, lazima ulete kile unachokisema kiw kina kwenye akili zao kama akina nacho basi nikupe ongera sana rafiki tuendele na somo letu moja kwa moja twende kwenye wafilipi wa mlango le wa wanne mistari ile ile mitatu ya mwanzo sitaisoma sababu ni salamu tu paulo na nataka salam tpaulonanini wa mtarulewa wa filipi 4 tutaanza mstari hulu wa nne mpaka wa saba anasema hivi furahini katika bwana siku zote tena nasema furahini anasema upole wenu na ujulikani na watu wote bwana yuu karibu kwa hiyo paulo anasitiza swala la wewe kuwa na furaha sasa watu wengine wakiambiwa kwamba furahi anasema mwalimu mimi siwezi kufurahi ntafurahi na nini wakati mii sina furaha nimejaa matatizo nitafurahi vipi ni rahisi kwa paulo kusema furahi kwa sababu yeye ni mtume lakini mimi sio mtume sasa mi nitafurahi vipi nitafurahi vipi sasa nikupa uthibitisho rafiki una uwezo wa kufurahi haijalishi unapitia changamoto gani haijalishi hali yako ni ngumu kiasi gani haijalishi una mambo mengi kiasi gani amekusonga una uwezo wa kufurahi kwa nini kwa sababu ndani mwako mungu ameweka furaha unasema nasema wapi mwalimu nakuhakikishia iko furaha mwako shida tu ni kwamba hujataka kuifungulia ni kama vile bomba ya maji eh? maji yamekuja yako bombani pale kwa sababu bomba limefungwa maji yatoke ukifungulia maji yanatoka na we nakuakikishia rafiki furaha ya kutosha furaha ya kufurika furaha ya kuambukiza na wengine iko ndani mwako kama uamini amini ojatuchepuke kidogo hapa kwenye kwenye kwenye mlango atardpe mlangolewatan alafu tuanze mstari ule wa ishirini na mbili anasema lakini tunda la roho ni upendo furaha amani uvumilivu utuema fadhili uaminifu upole kiasi juu ya mambo kama hayo hakuna sheria kwa hiyo rafiki anasema ndani mwako kuna tunda la roho na nahili tunda la roho ni upendo furaha amani utulivu ko kwa, anasema kwamba ndani mwako kuna upendo ndani mwako kuna furaha ndani mwako kuna amani sababu kwamba hauisikii katika nafsi yako kwa kwamaana kumbuka mwanadamu ama mtu ni roho ana nafsi naye anaishi ndani ya mwili na kwenye nafsi yako kuna mambo matatu kuna fikra ama akili kwa kingereza mind alafu kuna hisia alafu kuna maamuzi sasa furaha ni sehemu ambayo inagusa sehemu ya hisia na wakati mwingine unaweza ukaamka ama ukawa umeletewa habari mbaya na kwa maana mwingine ukawa umekosa furaha ndani mwako ama wengine nsema pia nimekosa sina amani unachotakiwa kufanya nini achilia hiyo furaha iliyoko ndani ya roho yako ibubujike katika nafsi yako achilia hiyo amani iliyoko ndani ya roho yako ibubujike katika nafsi yako unanafanyaje kwa imani si imani ni kuwa na uhakika ni nikusadiki kabisa uwepo wa mambo yasiyoonekana knakuaisha ndani mwako unafuraha nina mara kadhaa nimeshakutana na changamoto zikatokea zikanichefua ndani zikanipa asira zikanipa uzuni zikanipa kukata tamaa nachofanya nnini natambua kwamba ndani mwangu kuna tunda la roho kuna upendo kuna furaha kuna amani naingia na kwenye maombi naanza kumsifu na kumwabudu mungu wangu naanza kumshukuru kwa ajili ya upendo wake kwa ajili ya wema wake kwa ajili ya amani yake kwa ajili ya furaha yake nikifanya hivyo hiyo hiyo uo upendo na hiyo furaha na hiyo amani iliyoko ndani mwangu inaanza kububujika muda si mrefu tayari nakuwa nimerudi niko shwari amani imepitiliza furaha imepitiliza na nawe unaweza furahini nasema tena furahini. anasema hivyo sababu akijua kwamba ndani mwako kuna tunda la roho a tuli kenye wafilipi nn tena kwaotuka tumesoma mtalo wanne mpaka wa sita anasema mpaka wa tanoso anasema furahini katika bwana siku zote tena nasema furahini upole wenu na ujulikane na watu wote bwana yu karibu mstari wa sita anasema msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu nazijulikane na mungu sasa hichi kifungu hapa utaona kwa a, asilimia kubwa sana kinafanana na kitu ambacho bwana yesu alifundisha kwa mfano katika matayo mlango wa sita angalia anasema msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba sasa utaaa tofauti ya kusali na kuomba nini awatu <laughs> wana maswali ana okay kwa kiingereza for nothing but in everything by prayer and supplication prayer ama sala ni kama vile unafanya ushirika na mungu alafu supplication maombi maanaake ni kwamba unaleta ombi lako fulani kama vile unavyoomba kazi tuko sawa anasema be be nothing but in everything by prayer and supplication with let your be made known to god kwamba kwa, anasema msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu nazijulikane wazi mbele za mungu bibilia neno anasema hivi msijisumbue kwa jambo lolote bali katika kila jambo kwa kuomba na kusihi pamoja na kushukuru haja zenu nazijulikane na mungu kiswahili cha kisasa tku anasema msisumbuke kitu chochote lakini, msa, e, lakini salini na kumwomba mungu kwa mahitaji yenu mshukuru ni mungu wakati mnapomwomba yale anayo yahitaji anasema msiwe na wasiwasi juu ya kitu chochote napenda napendahi msiwe na wasiwasi juu ya kitu chochote ila kwa kila hali mwombeni mungu katika sala juu ya mahitaji yenu kwa shukurani. okay shukuranitaratibu kitu cha kwanza anasema msiwe na wasiwasi juu ya kitu chochote kwa kiingereza anasema be be for for nothing be for nothing msiwe na wasiwasi juu ya kitu chochote na kitu cha kwanza rafiki unapoletewa taarifa ambayo ni mbaya unapoletewa jambo ambalo ni mbaya kitu cha kwanza kinachonyenyuka ndani mwako huwa ni wasiwasi kwa lugha ya kiingereza wasiwasi ule ambao unafanya matumbo yanacheza mi naitaga vipepeo eh, b vipepeo vinaanza kuruka ndani mwako unaanza kusikia wengine huo wanaenda wanaarisha wengine wanatapika kila <laughs> mtu ana mwitiki wake na biblia anasema usiwe na wasiwasi juu ya kitu chochote kwa hiyo kitu cha kwanza ambacho natakia ujifunze nataka niseme hapa kitu cha kwanza unaweza ukatumia umstari kwanza kwa ni agizo umepewa mbili anza kufanyia mazoezi ya yaweo kutii neno la mungu kwa kutii agizo kwamba likija jambo lolote likakusumua kwa, kwa mfano chukulia labda unatakiwa kulipa nichukulie uh, ada ya mtoto na kwa maana hiyo sasa umebakiza siku tatu na hauoni dalili yote utakapopasa na shule walishakupa onyo la mwisho wakasema baada ya siku hizo tatuzikisha kama hujalipa wanamrudisha mtoto nyumbani ndeni wasiwasi unaanza kunyenyuka ndani mwako E, hofu inaanza kujengeka wasiwasi unaanza kuja kapresha kanaanza kunyenyuka vipepeo wanaanza kuruka ndani ya tumbo lako kila ukisikiria hilo swala unakosa furaha unaanza kusikia vitu vinatembea kwenye mwili nadhani unajuinachokizungumza ulitakiwa ujembea hivi nakataa kuwa na wasiwasi kwa yasema, i refuse to be iti bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu nakata kuwa na wasiwasi bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu nakataa kuwa na wasiwasi na katika jina la yesu kristo suala hili la mtoto halitaniletea wasiwasi nakataa kuwa na wasiwasi kuhusu ada ya shule zizotoka wapi kwa sababu mungu wangu ananijaza vitu vyote sawasawa na wingi wa utajiri wa uchukufa katikakrist nakataa kuwa na wasiwasi ama umepewa ripoti ya daktari wamekwambia kwamba ugonjwa huu hauna dawa wewe ni wakufa ukishaambiwa hivyo hofu inaingia wasiwasi unaingia unaanza kukanganyikiwa no kitu cha kwanza sema nakataa kuwa na wasiwasi katika jina la yesu kristo yesu kristo ndiye mponyaji wangu alishachukua magonjwa yangu na madhaifi yangu miaka elfu mbili iliyopita sitakufa badi nitaishi ili nisimulie matendo makuu ya bwana nakataa kuwa na wasiwasi i refuse to be anxious. nakataa kuwa na wasiwasi hebu sema hiyo sema nakataa kuwa na wasiwasi na kataa kataausi lazima ujifunze hilo si adazi ukiachilia hilo linajengeka linajengeka hofu inanyenyuka ofu hofu nanyenyuka na ghafla maneno utakayoyazungumza yatakuwa sio maneno ya kukutoa kwenye changamoto bali maneno ya kukudidimiza k lazima uanze kujifunza hilo rafiki biblia imesema usio na wasasi kataa ama inafuata anasema msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu nazijulikane mbele za mungu kwa kwaho anasema kwamba peleka haja zako mbele za mungu peleka vile vitu ambao navyohitaji mbele za mungu baada ya kuwa na wasiwasi na wengine wakiwa na matatizo na kuhakikishia kila mtu atajua kama ni mtaani anafaamia na majirani ataenda kwenye nyumba ya kila jirani kumwelezea tatizo lake wengine kama wako kanisani watazungukia washirika wote wakiwaelezea ya tatizo yaani mimi na matatizo jawai kuona yaani mimi na matatizo kuona ja wai kuona mwanayal katika mataosh1 msijisumbue kwa neno lolote tule kisema nini kwa k anasema msijisumbue jisumbue nakusema usizunguke ukitangaza wengine wanatafuta wachungaji wao mchungaji mchungajiyan na matatizo mchungaji ujawahi kuona niombee tu mchungaji niombeenajua si, ukifanya kazi ukiwa kwenye kiwa ma uko redio hivi tunapataga ms za vituko mngine usiku wa manane ameota panyabuku zake mchungaji niombee nimota vibaya <laughs> hisi inaonyesha nini huyo mtu ameja nini wasi wasi na biblia anasema usiwe na wasiwasi wasi. usiwe na wasiwasi usiwe na wasiwasi kwa nini anasema kwamba utakapokuwa unahitaji lolote peleka hoja zako mbele za mungu lakini ukienda peleka hoja zako ngaliema anasema msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu nazijulikane wasi mbele za mungu kwa naenda akawambia baba leo hii nimepokea barua kutoka shuleni kwa mtoto wangu wananidai ada ya shule shilingi laki mbili ama shilingi lakitano na wamesema ifikapo jumaatatu watamfukuza kama nitakuwa sijalipa baba nasema asante kwa maana kwamaanaewe ni mungu wangu na baba yangu bwana yesu alisema kwamba unajua nayoyahitaji kabla hata sijakuomba asante mungu wangu kwa maana wamana ulisema kwamba umekusha kujibu kaba asijaomba natukiwa katika kusema kusemautafikia hivyo baba nimeleta mahitaji haya shilingi laki lakitano hii nakuja kuipokea kutoka mbele zako kwa maana umenipa ufalme wako na ufalme wako wao nanihudumia nakushukuru kwa ajili ya shilingi laki lakitano katika jina la yesu kuiso, naita hii barua naita hii invoice kwamba imelipwa nasema kwamba hi adaa mtoto naiita imelipwa kumbuka anasema yale unayosema unaosema ndatakukua yako anasema imani ni kuyataja yale asiokuwako kana kwamba yamekwisha kuako kwao ile barua yangu ninasema kwamba imelipwa nasema bili katika jina la yesu kristo nazungumza na nawewe natamka kwamba umelipwa sawasawa na wafilipi 1 umelipwa sawasawa na wingi wa utajiri wa utukufu wa mngu katika kristo yesu katika jina la yesu kristo baba asante kwajiliya uaminifu wako asante kwamba kristo alikuwa kwambaistlikua ilimii ili niyo tajiri na kwa utajiri huo najua najuaktokea katika utajiri huo naachiria hiyo nguvu ya utajiri hiyo nguvu iliyoko ndani mwangu naachilia hiyo nguvu ili, ili fedha zinazohitajika kwa ajili ya, ya, ya kulipia ada ya mtoto ambazo tayari ni za kwangu kwa sababu ya kile ambacho kristo amekifanya msalabani naachilia hiyo nguvu ili kutoa hizo fedha katika ulimwengu wa roho na kuleta katika damu na nyama alafu unakaa unamshangilia unamwabudu unamsifu unamtukuza mpaka furaha na amani na bubujiko lilioko ndani mwako mwakotua kali ko da demat ko inaansa ko o ɓoƴika ten hoofu chakka wasi waasi kaganiko unaondokka sikkoaɓeni pata <laughs> okay twende ni ule na tuangalieuanasema ukifanya hivyo sasa anasema na amani ya mungu ipitayo akili zote itawahifadhi mioyo yenu na nia zenu ktk utakavyofanya hivyo ukapeleka hoja yako ukaenda ukapokea kwa sababu ya kile ambacho kristo amekifanya katika hali ya kushukuru hali ya kumsifu mungu mungu hali ya kumtukuza anasema utafika mahali kwamba amani ya kristo itatawala fikra zako pamoja na moyo wako napenda kwenye, amplified amplified kwenye kwenye kwenye ampli, amplified nisome kidogo ya amplified bibi and god's peace shall be yours that tranquil state of a soul assured of salvation through christ and so fearing nothing from god and being content with its earthly lot of whatever sort that is that peace which transcends all understanding shall garrison and mount gad over your hearts and minds anasema amani ya kristo itanini itatengeneza lindo ngome ambayo italinda moyo wako na kulinda akili yako na na- nakuakikisia kushakuwa katika amani jua hilo ambalo umemwachilia mungu umemweleza mungu jua hilo ambalo meenda kulipokea mbele za mungu liko njiani liko njiani kama amani haijaja bado maanaake ni kwamba bado kupo, haujaweza kupokea kh kaa mbele za bwana endelea kumshukuru kwamba miaka elfu mbili iliyopita alishashughulikia hiyo hada ya mtoto miaka elfu mbili iliopita alishashughulikia soala lako la afya kwa kupiga kwake we ulipona miaka elfu mbili liyopita ka katika hali ya kumshukuru nakumsifu mpaka hiyo amani ije itawale fikira zako itawale na moyo wako yaani iweke ulinzi itengeneze garison garison ni kama ni ghala la silaha amb ambalo ni ngome ghala la silaha ambao silaha zimewekwa ndani zimezuiwa ili zilete madhara katika watu ko kwa na kwamba garison anake kwamba amani ya krist inakuja inalinda inazunguka inagubika aki zako inagubika moyo wako na kwa maana hiyo taarifa hiyo mbaya ya daktari wala haipenyi katika moyo wako amna mshale wwote wa adui wa hofu unapenya katika moyo wako amna mshale wa adui ambao unaweza kupenya katika akili yako tuko sawasawa a ndivo ambavo anasema naani umepata kitu hapo mstari wa nane anasema hivi nane mstari wa mpaka wa, wa, tis <coughs> anasema hivi hatimaye ndugu zangu mambo yoyote yaliyo ya kweli yoyote yaliyo ya staha yoyote yaliyo ya haki yoyote yaliyo safi yoyote yenye kupendeza yoyote yenye sifa njema ukiwapo wema wowote ikiwapo sifa nzuri yoyote ya tafakarini hayo anasema mambo mliojifunza kwangu na kuyapokea na kuyasikia na kuyaona kwangu yatendeni hayo na mungu wa amani atakuwa pamoja nanyi sasa nirudi ule mstari wa, wa nane tena anasema hatimaye ndugu zangu mambo yoyote yaliyo ya kweli yoyote yaliyo ya staha yoyote yaliyo ya haki yoyote yaliyo safi yoyote yenye kupendeza yoyote yenye sifa njema ukiwapo wema wowote ikiwapo sifa nzuri yoyote ya tafakarini hayo labda nikuulize rafiki wewe katika mazungumzo yako katika ngumzo lako unazungumza nini hmm? sikia kwenye, kwenye biblia ya neno anavyosema anasema hatimaye ndugu zangu mambo yoyote yaliyo kweli ya kweli yoyote yaliyo na sifa njema yoyote yaliyo ya haki yoyote yaliyo safi yoyote ya kupendeza yoyote yenye staha ukiwemo uzuri wowote pakiwepo chochote kinachostahili kusifiwa tafakarini mambo hayo naba nikuulize swali wewe unapozungumza kuhusu mwenzako je huo unaruhusu hivi ndo vikuongoze unapotafakari kuhusu mpendwa mwingine huwa unaruhusu haya ndio ya kuongozi ama ukitafakari mwingine na ukimfikiria mwingine kinachozunguka ni mambo mabaya okay nikuulize swali We, wewe kutoka kwenda ku, ku, ku, ku, ku, kumsemea mwingine vibaya kwa mwingine inakusaidia nini okay sawa mtoto wake amefeli shule wewe unapoenda kumwadifia mwingine kwamba mtoto fulani amefeli shule huku unashangilia inakusaidia nini okay unasema ha, nimemwona mwanakwaya yule yule mwanakwaya yule nimemkuta kwamba yu, nimemkuta yuko baa amekaa na okay sawa umemkuta amekaa baa woo kwenda kumshtaki nakusaidia nini vipi kuhusu haya hapa kwa nini usiingie kwenye chumba chako cha maombe kuseme baba najua fulani unampenda na najua kusudi lako ulioliweka mwake lazima litimie na najua hakuna nguvu yoyote ya adui ambayo inaweza kuondoa kusudi ulweka ndani ya maisha ya fulani hivyo baba sasa hivi ninajitoa kwa roho mtakatifu ili mapenzi yako na kusudi lako juu ya fulani yawezekutimialauzauombaana w bihw na wewe mchungaji nunaskiliza umbea kutoka kwa watu roho mtakatifu haua yani hotakatif unaendesha huduma wakuskilza umbea kutoka kwa watu kwa nini usiende kijiweni <laughs> eh? kwa huku darasia kwa nini usiende magomeni kwa nini usikae ukamsikiliza roho mtakatifu na roho mtakatifu awezi kueleza mambo ya ajabu ajabu yeye anaongozwa na haya haya anasema nini hatimaye ndugu zangu mambo yoyote yaliyo ya, ya kweli je hilo unalolizungumza lina ukweli nakumbuka ukweli sio kwa sababu jambo limetokea kweli maanake ni kweli ya kristo je linakubaliana na kweli ya kristo yesu anasema kondoo mmoja anapopotea nawaacha tisini na tisa naenda kumtafuta yule kondoo mmoja kisha nimrudishe woo unachukua hatua gani ya ndugu ambao katika kristo wamepotea wanaenda kwenye njia ya upotofu unachukua hatua gani ya kuwarejesha ama unasambaza maneno je unaingia kwenye maombi kuomba kwa mzigo ili roho mtakatifu wa kutumia kusudi la mungu ndani ya huyo mtu uliweze kutimia ama unaenda kusambaza anasa yoyote yaliyo na sifa njema je unazungumza mambo mazuri ya wenzako ni kuulize kipimo kizuri ni hichi je ingekuwa ni wewe ndo watu wamekaa wanakuzungumza hayo ambayo unataka kuwaambia wengine ungependa wayazungumze dhidi yako kama jibu lako ni hapana basi usiliseme na ndomapl anasema mambo haya ndo anatakiwa ya kuongozi rafiki hatimaye ndugu zangu mambo yote yaliyo ya kweli yote yaliyo na sifa njema yoyote yaliyo ya haki yoyote yaliyo safi yoyote ya kupendeza yoyote yenye staha ukiwemo uzuri wowote pakiwamo chochote kinachostahili kusifiwa tafakarini mambo hayo hayo ndo anatakiwa utafakari usikubali bilisa ya kuingizia mambo ya ajabu ajabu ya ovyo kwenye akili yako ambo yakipuziuzwa ya na kuingizia no tafakari haya mambo usikubali ukaingiziwa nani disk na ibilisi wote ukaingiziwaa haya mambo sisei nimefika lakini nimeanza sa safari na na weo, uwanza safari nakualika na na uanze kutafakari haya na kama kuanza kurekebisha kufikiri kwako alanimeanzasafaiaualaafaantafaaiakm natakuana urekebisha ufki kwao t akwanza ikumpokea wa, wa maisha yako kama yesu sio bwana wa maisha yako fanya maomb yafuatayo nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki nakini kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera na kukaribisha katika familia ya mungu ninaukabidhi mikononi ni mwa roho mtakatifu ambako ni salama tukusane kesho muda mahu, na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo