vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli nimesululiwa pamoja na kristo lakini ni hai wala si mimi tena bali kristo yu hai ndani yangu na uhai nilionao sasa katika mwili nao katika imani ya mwana wa mungu ambaye alinipenda akajitoa nafsi yake kwa ajili i anasema imesuluiwa pamoja na kristo lakini ni hai wala aii i ha walasi ii ai rist ua daniyanu rafiki sio tu kwamba yesu kristo mwako, yesu kristo anaishi ndani ndani ndani mwangu yesu mwako na mwako na maana paulo anasema anaishidanist kwa ujasiri kwamba o kabiliana na hali zote kwa sababu ya kristo alioko ndani mwangu ambaye anampia ngumi piga sim sasa kuweka oda ya kitabukiso cha mwalimu huruma zadi kinachoitwa nguvu ya ukeme kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu mbili na ishirini watu mia tano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu mbili na ishirini watapata punguzo la asimia na Nia tano ili kuweka oda yako piga sim sasa sifuri sabasan 2 4 bii au sifuri st saba tatu mia chano mia ambiri arubeni nambiri nasta purisava nane tisa mia chano mia ambiri nambiri badirisha maisha yako minele kwa kuyipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukiwi ambapo mwalimu huru magari anakuletea ufahamu sahihi wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno la mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyonayo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yaliyojadiliwa katika kitabu hiki ukiwi ni nini katika mtazamo jipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkito namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufalume wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo naoyataka vilevile katika kitabu hiki cha ukili waniuhuruma gali anakuletea ukili utakaokuwezesha kufaidi mema yote yaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa ulinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa uripaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya cha mwalimu huruma gadi kinachoitwa nguvu iyo ukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu bilia ishirini ili upate punguzo la asilimia ishirini na tano piga simu sasa sifuri sabast ab aobb au sifurisita saba tatu aobabi na, na sfuri saba n t If you know yeah, everybody say, pote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwanawetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unanisikiliza ili uweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda ma krist kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kufikiri kama kama kristo kristo na na na ili uweze kama Christo, huna budi kuwa mwanafunzi mwanafunzi wa na wa anasikiliza kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tuko katika uchambuzi wa barua ya paulo kwa wafilipi na tuko katika ule mlango wa wanne tunaenda ukingoni ukingoni kabisa katika waraka huu wa paulo kwa wafilipi tumeksha kuangalia mambo kadha kwa kadha <coughs> na leo tunataka tuone jinsi ambavyo paulo anasema kwamba kupitia kristo anaweza mambo iyote yanayohusiana na fedha na uchumi wake e, manake anazungumzia jinsi ambavyo kwamba anajua kuishi pasikuwa na utele na kuishi pasipokuwa na utele Kivipi na tafadhali, tafadhali, subscribe, lakini pia utakapoangalia video yyote usiache kuik pamoja na kushare p- bila kusahau usiache kubonyeza kengele kama ungependa kupata mafundisho yao kwa njia ya sauti basi tunapatikana pia katika uh, google podcast katika apple podcast na katika spotify nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi katika kusambaza na kueneza injili ya kristo lakini pia kama ungependa kupata mafundisho hayo kwa njia ya sauti kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema ni unge, katika namba 7bn 9 tano 2, 2, 2, 2, 2 nawe utaunganishwa nitoe shukrani za pekee kabisa kwako uwewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila itwapo leo lakini zaidi ya yote umekuwa ukihamasisha wengine nao waweze kusikiliza na kufuatilia nasema asante sana kwa uaminifu wako asante sana kwa upendo wako nitoe pia shukrani za dhati kwako wewe ambae umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu asante sana kwa maombi yako kumbuka tu unapokuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli omba sawasawa sawa, na waefeso mlango wa kwanza mstariwa ksb hdwntat na wakolosai 1oj tis hadi knmoj tarudia tena waefeso mlango wa kwanza mstariwa kisab hdsnatatu na wakolosai mlango wa kwanza mstari wa tis hadi wami nakuhakikishia kama makanisa yote yangefanya maombi ya namna hii dhidi ya watu wao kwa ajili ya watu wao kwa ajili ya watu ambao wanawendea kuwaubiantungona mabadliko ya ajabu na ya kushangaza katika mwili wa kristo kwa sababu shida tulionayo sasa hivi ni kwamba asilimia kubwa tisa point, tisa tisa ya wakristo wa musa na wala si kristo kama ambavyo nitakuonyesha katika somo litakaloanza wiki wakist i wanafuz waambao ntakuonyesato an unafikiri kama nane unafikiri kama kristo ama unafikiri kama adamu usikose ilesomo lakini kushukuru tu kwa wewe ambao umekuwa akufanya maombi na mwisho nitoe shukrani za dhati kwako kwa wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli kwamba kwa mapato yako umeamua kushiriki ili kuhakikisha kwamba ufahamu sahihi na mafundisho sahihi yanakwenda kuwafikia watu ambao wamenunuliwa kwa dhamu ya thamani ya mungu na no, wamefanywa kuwa wana wa mungu kwa hiyo nikupe ongera sana rafiki kwa kushiriki kwa kutumia mapato yako na sadaka yako ya upendo likuleta mageuzi katika maisha ya watu nakupa kupa ongera mno mno mno baada ya kusema hayo basi <coughs> nataka tuende moja kwa moja kwenye wafilipi ule mlango wanne tutaanza mstari ule wa kumi tuangalie kitu ambacho paulo anazungumza paka ule mstariwa 1 kwanza wafilipi 4 1 hadi kumi, 1t paulo anasema hivi nalifurahi sana katika bwana kwa kuwa sasa mwisho mmehuisha tena tikira zenu kwa ajili yangu kama vile nilivyokuwa kama vile mlivyokuwa mkinifikiri hali yangu lakini hamkupata nafasi si kwamba nasema haya kwa kuwa nina mahitaji maana nimejifunza kuwa radhi na hali yoyote niliyonayo najua kudhiliwa tena najua kufanikiwa katika hali yoyote na katika mambo yoyote nimefundishwa kushiba na kuona njaa kuwa na na vingnakupungukwa ayaweza mambo yote katika katika nguvu nguvu sasa najua wewe utakuwa una ujua sana. na sana sana kwamba mambo yote ni ambao umekuwa tumeshaona pia watu wengi kwa mfano kuna taae nguuuuweamo te g mstamo ktumikasana umshaona awatuwengiampiganaji mojawadod eh, e marekanitae eh, enye oo lake wktinaingiaulingonianaaandoali1 lakini pia tunafahamu hata wakati mmoja kuna ndugu mmoja katika nchi yetu aliamua kutumia mstari huo kusimamia ili kupata kile ambacho alikuwa anataka alikuwa natafuta kupata nafasi katika ofisi basi akawa amesimamia h kwao ni mstari, mstari ambao umekuwa ukitumika na watu mbalimbali mbali, wana michezo wanasiasa eh, wafanyabiashara wa mama wanyumbani wa baba na kitu ambacho watu wengi hawajui ni nchi kwamba wakati paulo anazungumza haya kwamba nayaweza mambo yote katika yeye anitiae nguvu alikuwa anazungumza katika mtazamo ama katika muktadha wa maswala ya mahitaji yake eh, anasema kamba yote katika nguvu tiae gunapokuja kwenye swala la mahitaji yangu nayaweza mambo yote ninaweza kufanya kazi ya mungu ambayo ameniambia ninaweza kuishi maisha ambayo nataka kuyaishi kwa sababu ya kristo kwa sababu ya, ya nguvu moja tusome <coughs> nisome kwenye kwenye lugha ya, ya ya tafsiri ya neno kwanza kanzabibilia tafsiri ya neno nasema, tena wakumi wakumi na tatu. anasema taanza msatena wakuimpaka 1natatu anasema nina furaha kubwa katika bwana kwamba hatimaye mmeanza upya kushughulika tena na maisha yangu kweli mmekuwa mkinifikiria lakini mlikuwa hamjapata nafasi ya kufanya hivyo sisemi hivyo kwa vile nina mahitaji la kwa kwabado nimejifunza kuridhika katika hali yoyote ninajua kupungukiwa pia ninajua kuwa na vingi nimejifunza siri ya kuridhika katika kila hali wakati wa kushiba na wakati wa kuona njaa wakati wa kuwa na vingi na wakati wa kupungukiwa naweza kuyafanya mambo yote katika yeye anitiae nguvu sasa huu mstari wa kuminatatu naomba nikusomee kwenye kwenye kwenye, kwenye lugha ya nini kwenye lugha ya kiingereza ya new king james version nia anasema mstari wa tatu anasema hivi kwamba i can do all things through christ who strengthens me kwamba naweza kufanya mambo yote kupitia kristo anitiae nguvu kwenye bibilia za kiswahili naona wame, wame, wameacha hiyo labda niangalia kwenye tku labda atakuwa amepatia ame, ame, ame, ame no naona biblia zote za kiswahili kwa bahati mbaya wameacha neno kristo kwo anasema tu nayaweza yote katika anitiae nguvu lakini napenda hii anasema kwamba nayaweza kufanya mambo yote katika kristo anitiae nguvu katika kristo anitiae nguvu katika kristo anitiae nguvu katika kristo anitiae nguvu maanaakei kwamba kwa kuwa kwa, kwa paulo alikuwa anazungumza ametoa sentensi hii akizungumzia na mahitaji yake siui kama naona alivyosema anasema ndio some kbimbilia habari njemba anavyosema nasema katika kuungana na bwana nimepata furaha kubwa kwamba mwishoni mlipata tena fursa ya kuonesha kwamba mnanikumbuka kusema kweli mmekuwa mkinikumbuka daima ila tu hamkupata nafasi ya kuonyesha jambo hilo sisemi hivyo sasa kwa sababu nahitaji kitu maana nimejifunza kuridhika na vitu nilivyonavyo najua hali ya kutokuwa na vitu na hali ya kuwa na wingi nimejizoeza kuridhika katika kila hali na mahali niwe nina cha kutosha au nina njaa iwe nina ziada au nimepungukiwa naweza kukabili kila hali kwani kristo hunipa nguvu kamaon huyu amepatia biblia habari njema nabariki sana ansema gata anasema naweza kuikabili kila hali kwani kristo hunipa nguvu swali langu ni hili rafiki je mimi na wewe tunapokutana na changamoto mbalimbali mbali. iwe ni changamoto ya afya iwe ni changamoto ya mahitaji yetu labda nadaiwa ada ya mtoto nadaiwa kodia nyumba nahitaji hela ya kununua kiwanja nahitajihla ya kumalizia kujenga nyumba yangu nahitaji sil ya kulipia bili hospitali nahitaji je napokutana na hizo changamoto alafu nikawa kiliasi ndicho nacho ni kidogo mtazamo wangu ukoje attitude yangu ikoje eh? mtazamo wangu ukoje je nami nasema kwa ujasiri kama ambao wanasema kwamba naweza, naweza, naweza kukabili kila hali kwani kristo hunipa nguvu je naweza nikajivunia nikawa na ujasiri kwa kuwa ninaye kristo ninaweza kukabiliana na kila hali ya kiuchumi ninaweza kukabiliana na kila hali ya kifedha naweza kubaliana na kila hali katika maisha yangu je tegemeo langu ni kristo aliyoko ndani mwangu je nategemea nguvu ya kristo iliyoko ndani mwangu ama namtegemea mjomba namtegemea shangazi namtegemea baba mkubwa mama mdogo biashara yangu azi ya namtegemea nani je tegemeo langu ni kristo paulo anasema kwamba yeye anaweza kukabili kila hali kwa nini kwa sababu ya kristo anayemtia nguvu kwa sababu ya nguvu anayoipata kutoka kwa kristo aliyoo kumbuka mbinguni risto okay. yuko mbinguni rafiki anayeishi ndani mwako sasa hivi ni kristo okay inawezekana wengine kusikia naweza kukabili mambo ote wani kristo unipa nguvu akili yako inakimbia kwamba kristo yuko mbinguni moja ni sehemu mbili nikuhakikishie kabisa kwa uwazi alafu tutarudi hapa kwamba kristo yuko ndani mwako rafiki na kwa maana manao kristo aliyoko ndani mwako ana uwezo wa kukabiliana na kila hali okay angalia tuanze na wakorinto wa pili wakorinto wa pili mlango uh, mlango wa, wa wa wa pili, wa tatu, mstari mstari wa ule wakorinto sikia paulo anavyosema anasema jijaribuni wenyewe kwamba mmekuwa katika imani jithibitisheni wenyewe wenyewe kwamba yesu kristo a ndani yenu ama amjijui wenyewe kwamba yesu kristo yuko ndani yenu na paulo alikuwa dani nani wakorinto ambao ni kama vile mimi na rafiki kristo paulo wewe rafik tuliyo waristanakwambiajpimajaribuwen haujui kwamba kristo kristo yu, yesu yuko ndani mwako kristo yuko dania ko ndani mwako hayuko mbinguni yes yuko mbinguni mkono mwababa, yuko kanaji, wa baba lakini wakati wakac yuko ndani mwako nasema inawezekanaje inaitwa ndomana naitwa ndomana inaitwa fumbo <laughs> kwamba nauwezo akawa yuko mbinguni lakini wakac yuko ndani mwako wewe na waka yuko ndani mwangu mimi maana ukristo ni kitu supa kabisa ni kitu bomba kabisa maanake ni kwamba kuelezea kwa maneno huwezi kuelewa kwamba funo nyingine huwezi ukaelezewa ukazielewa inabidi uzikamate E, wanasema revelation is is not taught, but it anasemai kwa hiyo yesu kristo yuko mkono wa kuuma wa baba lakini wakati huo huo yuko ndani mwagu wewe na yuko ndani mwangu mimi angalia kwenye, kwenye wagalatia mbili ishirini anavyosema agalatia mbili ishirini angalia paulo anavyosema anasema namna hii anasema nimesulubiwa pamoja na kristo lakini ni hai wala si mimi tena bali kristo yu hai ndani yangu na uhai nilionao sasa katika mwili ninao katika imani ya mwana wa mungu ambaye alinipenda akajitoa nafsi yake kwa ajili yangu kwao anasema nimesulubiwa pamoja na kristo lakini ni hai wala si mimi tena bali kristo yu hai ndani yangu kwao rafiki sio tu kwamba yesu kristo anaishi ndani mwako lakini yesu kristo yuhai ndani mwako na yuhai ndani mwangu mimi na ndio maana paulo anasema sa kwa ujasiri kwamba naweza kukabiliana na hali zote kwa sababu ya kristo aliyoko ndani mwangu ambaye ananitia nguvu tuko sawa rafikik o okay. tulikunywa wafilipi kule mlango wa nne wa filipi mlango ule wanne kwao po anasema kwamba anaweza kukabiliana na hali zote kwa sababu ya kristo alioko ndani mwake ambaye anamtia nguvu sasa kumbuka anachokiandika hapa anawaandikia hawa wafilipi kwamba wafilipi naona hatimaye mmenikumbuka mmeanza kuniletea misaada tena maanake tukisoma kule nyuma kwamba na hata mbele tendelea kusoma utaona kwamba paulo alivyoanza injili wafilipi ndo walikuwa wakimsapoti katika injili ndio mstari wa ntasoma msara wa kumi na nne uh, ama naanza wa kumi na tatu anasema nayaweza mambo yote katika yeye anitiae nguvu kumi na nne lakini mlifanya vyema mliposhiriki nami katika dhiki yangu nanyi pia ninyi wenyewe mnajua enyi wa filipi ya kuwa katika mwanzo wa injili nilipotoka makedonia hakuna kanisa lingine lilioshirikiana nami katika habari hii ya kutoa na kupokea ila ninyi peke enu kwayo anasema sikiliza nilipotoka, nilipotoka makedonia hamna kanisa lingine liliokuwa likishirikiana nami katika habari hii ya kupokea na kutoa kupokea na kutoa kutoamsori kutoa na kupokea kutoa na kupokea ule tara a ktan sa nanyi pia ninyi wenyewe mnajua wa filipi ya kuwa katika mwanzo wa njili nilipotoka makedonia hakuna kanisa lingine lililoshirikiana nami katika habari hii ya kutoa na kupokea ila ninyi peke enu kwao alipokuwa anasema kwamba nayaweza mambo yote kati kwa, kwa sababu ya kristo nantia nguvu alikuwa anazungumzia habari ya mahitaji yake anasema kwamba sio kwamba nawaandikia na kuzungumzia habari ya mahitaji kwa sababu ina shida anasema lakini nabidi nihitaji kwa sababu mwanzo wa injili ninyi wenyewe ndio mlifanya maamuzi ya kushiriki kunisapoti wakati nimetoka makedonia hakuna kanisa lingine lilokuwa likishirikiana nami hakuna kanisa lingine ambalo lilikuwa linanisapoti lina katika m kuhubiri injili katika kupeleka injili isipokuwa ninyi pekee ndo mlishiriki katika habari ya nini ya kutoa na kupokea na anasema kwa hiyo nashukuru sana kwamba mmeanza kunikumbuka anasema najua sio kwamba mlikuwa mmenisahau kabisa ni kwamba mlikuwa mnataka kunihudumia lakini ankupata fursa lakini sasa mmepata fursa kwa hiyo mnahuisha nini mnahuisha zawadi zenu mnahuisha kunihudumia kwa mara nyingine tena na hii kwa kwa, kwa sisi ambayo tuko kwenye huduma tunaona hii kuna wakati mtu atainuka atatokeza ata, atasapoti kazi atasapoti atasapoti alafu baadaye anaingia bitini alafu anakaa baada ya muda tena ana, ana, na kama vile amekumbushwa na roho mtakatifu anaanza kuhuisha eh, sapoti yake tena kwenye kazi ya mungu iweze kwenda mbele sasa nikuulize kuulize wewe rafiki maswali mawili ya msingi swali la kwanza je unatambua kwamba kristo yuko ndani mwako na kwamba yeye ndiye anayekupa nguvu za kuweza kukabiliana na hali ulionayo hilo so ni swali la kwanza je unatambua kwamba kristo ndani mwako na kwamba yeye ndiye anayekupa nguvu supernatural power sio nguvu za kibinadamu nguvu za kiungu za kukabiliana na changamoto ulizonazo yes. ama nikiligeuza ni hivi je unamruhusu kristo aliyoko ndani mwako kwa kiasi gani akupatie nguvu za kushinda changamoto zako kristo aliyoko ndani mwako anaruhusiwa ana nafasi kiasi gani umemruhusu kwa kiasi gani ili aweze kushiriki na aweze kukusaidia katika wewe kukabiliana na changamoto ulizonazo na swali la pili paulo anasema wafilipi hawa walikuwa wanashiriki katika habari ya kutoa na kupokea ili injili iweze kwenda mbele je nikuulize wewe unasapoti kazi ipi katika injili ya mungu una kazi gani ambayo unaisaporti unasema kwamba mimi niko na nasapoti kazi fulani kwa sababu kumbuka hapa kii ufunguo ni injili isonge mbele angalea msara a 1uinatano nanyi pia ninyi wenyewe mnajua eny wa philipi ya kuwa katika mwanzo wa injili nilipotoka makedonia hakuna li, kanisa lingine lililoshirikiana nami katika habari hii ya kutoa na kupokea ila ninyi peke enu sasa na, najua huwa tunafanya mambo mengi na nawapendwa wanafanya mambo mengi kwa mfano tunachangia rambee tunajenga hospitali tunajenga makanisa tunajenga shule na hayo yote ni mambo mazuri lakini nitakuuliza kitu itakusaidia itamsaidia nini mtu ukishamjengea shule ama ukamjengea hospitali alafu mwisho wa siku anakufa na kwenda jna inamsaidia nini ama inasaidia nini ukashiriki kwenye kujenga kanisa kubwa na zuri ambako mwisho wa siku baadhi ya watu waliokomwo ndani watakufa na kwenda jehanam je huoni kipaumbele kilitakiwa kiwe kwanza kwenye kupeleka injini ufalme wa mungu kwanza akusema majengo kwanza alisema ufalme wa mungu kwanza akusema magari kwanza alisema ufalme wa mungu kwanza najua oja mb niko sasa hivi kwenye kazi ya bwana yesu naefanya ni zaidi ya miaka kumi sasa na watu wengi wakija mahali ambapo tunakusanyika na kufanya hibada tena suimwakahuu tumeanza kuwa na vyombo lakini tuo hatuna vyombo vyombo vya mziki vya kupiga hivi hiv yb amna sijukana se- hata sasa hivi tuna maspika tu na watu wakawa nini hauna vyombo vya mziki vikubwa na kila siku naangalia kipi nifanye ni hela nayoipata nipeleke nipeleke injili ni injili isonge mbele kwa maana ya kwenda kwenye redio na kwenda kwenye mitandao ya kijamii na kwenda kufanya mna ama nichukue niitumie kununua vyombo Siti na kwenye moyo wangu naona kwamba nawiwa zaidi injili habari njema iende kwa watu wengi zaidi vyombo vitakuja tu lakini tukimbize tukimbizane na muda tuokoe hizo nafsi tuziwai hizo nafsi kabla hazijapotea na kuteketea nakwenda jehanam tuwai hizo nafsi ambazo zimeokoka zimempokea yesu kristo lakini uokovu umekuwa mgumu uokovu umekuwa mzigo kwa sababu wamefundishwa vibaya kwa kwahio tuwawai kabla maisha yao ayajaharibika kipaumbele ni injili iende mbele kwanza alafu ayo kwa mengine atafuata ao mengine atafuata yeah. usidanie kwamba unavomsikiliza hurumagadi hapa kamba hurumagadi apende maisha mazuri mi napenda raha e ujawai kuona yani <laughs> lakini kipaumbele ni injili kwanza kama ambavyo kwa paulo ilikuwa ni injili kwanza kwa kwao paulo anasema kwamba kanisa la wafilipi mwanzo wa injili alipokuwa ametoka makedonia ili kanisa la wafilipi liliamua kushiriki kwenye kazi ya kusapoti kazi ya mungu injili ya yesu kristo yesuksweze kusonga mbele ndomaana nikakuuliza kwamba wewe rafiki unaskiliza unasapoti kazi gani huko huko kazi gani kazigani ya kufikia nafsi za watu kuwafikishia habari njema kuhakisha kwamba watu kristo wanafundishwau kumbuka agizo la yesu kristo katika marko 1 anasema nendeni ulimwenguni ote mkaubiri injili kwa kila kiumbe marko hiyo ni sura ya kwanza ya agizo la bwanawetu yesu kristo alafu katika matao mstari wa 1 anasema enendeni ulimwenguni mmote mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi kwa hio kazi yetu niii kwamba tuwahubirie watu injili wakiamini waokoke wazaliwe mara yapili, wa ya pili waingie ndani ya ufalme wa mungu wakishaingia ndani ya ufalme wa mungu tuwafundishe tuwafanye kuwa wanafunzi na tuwafundishe ili waweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo sasa ni rafiki wewe unanisikiliza wewe unashiriki kwenye kazi ipi hebu ni- niambie kwenye si asukinisikiliza navanza kipindi mwanzo huwa anaanza nasema nawashukuru na wale ambao wanahamasisha wengine waweze kusikiliza alafu mbili nawashukuru wale ambao wanafanya maombi na tatu nawashukuru wale ambao wanatumia mapato yao kuhakikisha kwamba injili inasonga mbele sasa wewe huko kwenye kundi lipi kati ya haya matatu sizugmzii kwangu nazungumzia kwenye huduma yote kwamba unashiriki kuna huduma ipi ambayo unashiriki kwa maombi yako ambayo inapeleka injili kwamba watu wanahubiriwa habari njema na watu wanafanywa isoi wanafunzi wa kristo sio wa wa musa sai wanafunziwa afiihaihesabiki a yani nakuakikishia watu wengi sana watashangaa siku ile l akiti cha kristo watakaposimama bwana aaai nilifanya kazi usiku na mchana mchanafanyaatuawanafunziwa ya wanafunzi wa wangu Torache na anai vlio mpaa kipindi tangu tanguakasti huo habari njema ya ufalme wa mungu inahubiriwa kwa mataifa yote si wakati bwana yesu amekwenda mlimani kwenye maombe matayo 1isaba alafu elia na na na na na, na musa wakatoketa kaongea naye petro anapani anasema tujenge vibanda vitatu kimoja cha elia kimoja cha musa na kimoja cha kwako bwana yesu alafu wingu linawafunika kutoka mbinguni mungu anasema kwamba huyu yani yesu ni mwanangu mpendwa wangu msikieni yeye maanake achana kusikiliza habari ya torati wala manabii sahivi tunakwenda na habari za yesu kristo na krisnaezugumza ini injili habari njema ya ufalme wa mungu leo hii tunahubiri nini habari njema za ufalme wa mungu pamoja na mfalme mwenyewe ambaye ni kristo sasa nikuulize wewe rafiki unaonisikiliza kwa mapato yako kwa muda wako kwa nguvu zako unashiriki kwenye kazi ipi ya kuhakikisha kwamba injili ya ufalme wa mungu injili ya kristo habari njema inasonga inahubiriwa kote kote na unashiriki kwa namna gani kuhakikisha kwamba mataifa yote wanafanywa kuwa wanafunzi wa kristo sio wanafunzi wa musa sio wanafunzi wa dhehebu lenu sio wanafunzi wa dini fulani wanafunzi wa kristo sio wanafunzi wa itikadi fulani wanafunzi wa kristo we unashiriki vipi hivi ni kuulize rafiki utakaposoma mbele ya kiti cha enzi cha kristo utamwambia umeshiriki kwenye kazi ipi manake usija wakute nawewe ni kati lile kunde ambao naamini tu kaa umeokolewa ili uende minguni ukasafisha tarumbeta na kuimba kwaya kuna kazi ya kufanya hapa duniani ambayo bwana wetu yesu yesukris alituachia alitua na paulo anasema kwamba kanisa la wafilipi lilishiriki katika kazi hii lilishirikiana pamoja na paulo kuhakikisha kwamba injili inasonga mbele kivipi walishiriki katika habari ya nini ya kutoa na kupokea hajasema kupokea na kutoa anasema kutoa kwanza na kupokea sasa kwa nini ni kutoa kwanza na kupokea kwa sababu bwana yesu alisema katika matendo ya, metume, ya wa 20, na 35, kama siko say, kama sikosei matendomlangoa taa matendo tno mlano mlango wa pili mlango sorry mlango wa 20, wa kama s6 anasema kwamba ni baraka zaidi kutoa kuliko kupokea hasa nikuulize mapato yako wewe rafiki unanisikiliza wewe unanisikiliza wewe unainisikiliza yanafanya kazi gani katika kueneza injili inawezekana kipato chako labda nizungumze na watu wa namna namnaii nizungumze na ninyi watu wote ambao kipato chenu ni zaidi ya shilingi laki moja kila mwezi ni kuulize kweli katika laki moja hiyo umeshindwa kutoa hapo kidogo kwa ajili ya kazi ya injili kwa ajili ya injili isonge mbele injili ikaubiriwe watu wakafundishwa kuwa wanafunzi kweli umeshindwa wewe wa laki mbili wewe washilingi kweli umeshindwa wewe walaki moja na kuendelea ukisema hela hauna huyu mtu ambaye hana kazi kabisa hana hata shilingi haingizi kipato chochote atasema nini je yes, huoni kama unakwenda kinyume na nakile alichokisema bwadayesu kwamba aliye mwaminifu katika lililodogo hutia lililokubwa pia aliye na kitu ataongezea asie na kitu hata kile kidogo alicho nacho atanyang'anya wewe umebarikiwa unacho cha kuanzia unakitumiaje katika kuhakikisha kwamba injili inasonga mbele wafilip walitumia mapato yao kuisha wamba injili inasonga mbele kupitia paulo wewe unasapoti kazi gani kwa maombi yako kwa kusambaza habari njema kuhamasisha watu wajifunze na kwa mapato yako unashiriki kwenye kazi ipi bwana azungumze na moyo wako aanakusaidia bwana azungumze na moyo wako bwana akutie moyo bwana... <laughs> afungue macho ya machomoao aondou upofu ulioko katika fikra zako ibilisi amekudanganya siku ambaoi amekudangana sjaua kuaoi kazi ya mungu okay nikuulize swali unatofauti gani na yule tajiri ajenalielima shamba akavuna akatia kwenye gala lake alivyoona kila kitu kimejaa akasema kula gani na unatofautigani eh kama unaishi kwa ajili ya kwako wewe na familia yako tu unatofauti gani na maskini sifa ya maskini maanaake ni kwamba hana hanasio tu kwamba havitoshi lakini hana kitu cha kusaidia wengine na wewe kama mapato ulionayo huwezi ukasaidia nafsi hata moja huoni ni maskini tu kama uyo mwingine unatofauti gani na lazaro tumefika mwisho jina yangu unaitwa huruma gadi yesu ikristoa