vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na wa mwalimu uruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli tunapoingia kwenye maombi wa rumi nane maruwa shirina sit paka shina nan anasema roho naye hutusaidia kuomba kwa sababu hatujui kuomba ipasavyo hatujui kuomba kama vile ambavyo sawasana mapenzi ya m ata roho naye utusaidia saidi anatusaidia kwa kutumia hii nguvu kuu ya kristo iliyoko ndani mwetu kwa ho utaona kwamba kuumiri na kufundisha unahitaji nguvu kuu ya kristo ndani mwako lakini pia kufanya maombi kwa ajili ya wengine ili waweze kupata ufunuo giza na utaji uliowekwa katika mioyo yao na katika fahamu zao ili uweze kuondoka unahitaji nguvu kuu ya kristo kazi kutokea ndani mwako na kukabiliana na hiyo gati kuweka oda kita ya kitabukiso cha mwalimu huruma zadi kinachoitwa nguvu ya ukimi kitakachotoka tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu bili a ishirini watu mia tano wa kwanza watakaoweka oda kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa elfu mbili na ishirini watapata punguzo la asimia ishirini a tano ili kuweka oda yako piga simu sasa sifuri saba2 b au sifuri st saba tatu Miachano miambiri arubayini ambiri una sifuri saba una ne tisa miachano miambiri arubayini ambiri. badirisha maisha yako minele kwa kulipatia kitabu hiki cha nguvu ya ukili ambapo mwalimu huru magali anakuletea ufahamu sahihi wa namna ya kushirikiana na roho wa mungu pamoja na neno ra mungu ili kuhakikisha maono yote na mapenzi yote aliyo nayo mungu juu ya maisha yako yanatimia hapa duniani na wakati huu wa sasa kati ya mambo yanaojadiliwa katika kitabu hiki ukili ni nini katika mtazamo jipya uhusiano kati ya ukiri na imani uhusiano kati ya imani na sheria zinazoongoza ulimwengu wa roho namna ya kusababisha uzima baraka na mema kudhihirika na kutenda kazi katika maisha ya mkito namna ya kuumba maisha unayoyataka namna ya kusababisha ufalume wa mungu ukutumikie namna ya kushirikiana na malaika kuleta matokeo naoyataka vilevile katika kitabu hiki cha ukili waniuhuruma gali anakuletea ukili utakaokuwezesha kufaidi mema yote yaliyokusudiwa na mungu juu ya maisha yako ndani ya kitabu hiki utakutana na ukili wa haki ukili wa baraka ukili wa ulinzi ukili wa upunyaji na afya ukili wa urinzi na mafanikio ya watoto katika masomo ukili wa kibari cha upendeleo ukili wa kulipa kufuta na kuondoa madeni ukili wa kulipwa na kukusanya madeni unayodai ukili wa uripaji wa bili za kila mwezi kwa wakati ukili wa mafanikio na usawi katika ndoa ukili wa maongezeko na usawi katika biashara na kazi za mikono ukili wa wema na upendo wa mungu ukili wa ushirika wa mwili na damu ya yesu ili kuweka oda ya kitabu kipya hamwalimu huruma gadi kinachohichwa nguvu yo ukili kabla ya tarehe moja ya mwezi wa tisa lfu2la 2 ili upate punguzo la asilimia ishirini a tano piga simu sasa sfuri sabast4 a24b au sifuri sita saba tatu24b na sfuri 7aba8 95 are hey. Yeah. Everybody say, ah. Oh. popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho mungu ametuandalia kubuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kwa kwa kila siku muda na wakati kama huu yakiwa ana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha nilipoa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutendaa kama kristo kufikiri kwako kwa rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako kwa, ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili hili kufikiri kama kristo hunabudi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo uh, anasikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na uchambuzi wa kitabu chetu cha wafilipi tumekuwa tukiangalia mambo mazuri mazuri mazuri mazuri kabisa na leo nataka tuangalie kwa kina tena na tuone uhusiano kati ya nguvu ya mungu iliyoko ndani mwako ama nguvu inayoachiliwa nma nguvu ya kristo iliyoko ndani mwako inavyoweza ina, ina kutenda kazi ikishirikiana na imani yako haswa katika eneo zima la mahitaji yetu hichi ni kitu ambacho wakristo wengi sana hawaelewi wakristo wengi wanadhani kwamba mungu amekaa mbinguni anaamua nani apate na nani asipate si kweli si kweli rafiki na nataka nikuonyeshe leo kwa uwazi kabisa kwamba tayari mungu alishakutana na mahitaji yako yote kila kitu unachokihitaji kiko ndani mwako wewe lakini unahitaji ukiachilie na unakiachiliaje basi kabla ya kukuambia hilo nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho kwa njia ya video basi tunapatikana katika youtube channel kwa jina la mwalimu huruma gadi ukifika pale subscribe lakini pia utakapoangalia video yyote tunaomba uweze kulike pamoja na kushea maungependa pia upata mafundisho ya sauti tunapatikana katika katiat ao tunapatikana kwa jina la mwalimurumagadi utakapofika pale tafahal lakini pia utakaposikiliza usiache kushia na watu wengine kama a kupata mafundisho marefu zaidi zaidiau basi yanapatikana katia pn kupat mfndo kaa nba7895 bb 789 22 nawe utaunganishwa baada ya kusema hayo basi ni- nitoe shukrani za pekee na na na na na na za za dhati dhati kwako kwako umekuwa umekuwa umekuwa ukisikiliza kufuatilia mafundisho ya ya ya ya kristo kila siku lakini pia pia ukihamasisha wengine ukifanya maombi maombi maombi kwa wa kweli, kwa kwa ajili ajili wasikilizaji wasikilizaji vya neema kweli pamoja timu yangu asante sana kwa maombi yako. Maombi yako, sana yako yako tofauti kubwa kumbuka tu unapoomba omba na wa Efeso wa kwanza, wa wa tatu, na wa wa mlango mlango hadi nazaati ao latfsa na mwisho a aatomfaa kwako langowaaaishot anio amefanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli ni kushukuru sana ma, ma, ma, ma, m, sadaka yako ya upendo inaleta tofauti kubwa sana katika maisha ya watu baada ya kusema hayo basi tuendelee na somo letu moja kwa moja nataka na ni tuangalie wafilipi tuanz tawafilipi mstar ad a9 paulo anasema namna hii anasema mnayaweza mambo yote katika yeye anitiae nguvu eh? nayaweza mambo yote katika yeye anitiae nguvu oja nisome mstari wa, wa, wa kumiatat mpaka kit5 kwenye bibilia ya habari njema anasema hivi bibilia ya habari njema anasema naweza kuikabili kila hali kwani kristo hunipa nguvu alafu anasema hata hivyo nyinyi mlifanya vyema kwa kushirikiana nami katika taabu zangu kumi na tano nyinyi wafilipi mwafahamu wenyewe kwamba mwanzoni mwa kuhubiri habari njema nilipokuwa ma-naondoka makedonia nyinyi peke yenu ndiyo kanisa lililonisaidia nyinyi peke yenu ndio mlioshirikiana nami katika kupokea, na, katika kupokea na kuwapa wengine mahitaji okay tuko sawasawa kwa hiyo anasema ule mstara wa kinatatu naweza kukabili kila hali kwani kristo hunipa nguvu naweza kukabili kila hali kwani kristo hunipa nguvu kwa hiyo anasema msara wa kunatano nanyi pia ninyi wenyewe mnajua enyi wa filipi ya kuwa katika mwanzo wa injili nilipotoka makedonia hakuna kanisa lingine liloshirikiana nami katika habari hii ya kutoa na kupokea ila ninyi pekee yenu na msaria sita saa anasema kwa kuwa hata huko thesalonike mliniletea msaada kwa mahitaji yangu wala si mara moja si kwamba nakitamani kile kipawa bali nayatamani mazao na yanayozidi kuwa mengi katika hesabu yenu ama akaunti yenu wa msarwa178 anasema lakini ninavyo vitu vyote na kuzidi tena nimejaa tele nimepokea kwa mkono wa hepafradito vitu vile vilivyotoka kwenu harufu ya manukaso sadaka yenye kibali impendezayo mungu kumi na tisa na mungu wangu atawajazeni kila mnachokihitaji kwa kadiri ya utajiri wake katika utukufu ndani ya kristo yesu sasa swale ni hili ndani mwako wewe rafiki na ndani mwangu mimi kunayo nguvu kuu ya kristo kama tulivoona kipindi kilichopita wakolosai o t na hiyo nguvu kuu ya kristo iko ndani mwetu ili kutuwezesha sisi kuweza kufanya mambo walau mawili makubwa moja kuhubiri injili ya kristo ama injili ya ufalme wa mungu na mbili kuwafundisha watu waweze kukuwa na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo na kwa sababu hiyo basi paulo anasema ni nguvu hiyo hiyo ndio inayotenda kazi katika kumpatia mahitaji yake yote ni nguvu hiyo hiyo ndio inayotenda kazi katika kumpatia ama kukutana na mahitaji yote ya paulo na kwa sababu hiyo anasema wafilipi wa, wa mnapo, mnapofanya maamuzi ya kufungua akaunti na mimi ule msara wa 1b mstari wa a 1s nisoe ni kwenye luga king Reza, uh, ya king james anasema hivi not that i seek the istheift but i seek the fruit that to your account anasema sio kwamba nahitaji kile kipawa bali ma na, nayatamani natamani mazao yanayozidi kuwa mengi ama ya matunda yanayozidi kuwa mengi katika hesabu yenu in iau kwahiyo anasema ninyi mmefungua akaunti na mimi na kwa kuwa mmefungua akaunti na mimi anasema na mungu wangu atawajazeni kila mnachokihitaji kwa kadiri ya utajiri wake katika utukufu ndani ya kristo yesu twende vitu vichache ndani mwako rafiki huo unanisikiliza iko nguvu kuu ya kristo hii nguvu kuu ya kristo kati ya kazi kadhaa ambayo yanatenda ni kuhakikisha kwamba wewe uweze kuhubiri injili ya kristo na wewe uweze kuwafundisha wengine kuwa wanafunzi wa kristo ili waweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumiifu wa kristo kwa maana hiyo kila mara unapokwenda kuwahamasisha wengine ama kuwahubiria wengine ama kuwafundisha wengine mafundisho ya kristo maanake ni kwamba hii nguvu kuu ya kristo inapata fursa ya kutenda kazi hilo ni la kwanza lakini utakapoingia katika maombi pia ukawa nasema ngoja nifanye maombi kama vile navyoelezage labda sasana waefeso na sb h t na wakolosai 1t hadi 1mj inaruhusu nguvu ya kristo pia hii nguvu kuu ya kristo iliyoko ndani mwako pia iweze kutenda kazi Si, kwa sababu ukisoma bibilia utaona kwamba tunapoingia kwenye maombi warumi nan mstari wa shia 6it mpaka hnn anasema roho naye hutusaidia kuomba kwa sababu hatujui kuomba ipasavyo hatujui kuomba kama vile ambavyo sawaswa na mapenzi ya kwanza roho naye utusaidia anausaidiaje anatusaidia kwa kutumia hii nguvu kuu ya kristo iliyoko ndani mwetu kwaho utaona kwamba kuhubiri na kufundisha unahitaji nguvu kuu ya kristo ndani mwako lakini pia kufanya maombi kwa ajili ya wengine ili waweze kupata ufunuo giza na utaji uliowekwa katika mioyo yao na katika fahamu zao ili uweze kuondoka unahitaji nguvu kuu ya kristo itende kazi kutokea ndani mwako na kukabiliana na hiyo situation lakini pia unapokuja kwenye seheme umefanya maamuzi ya kuwa ptn kwamba unataka kusapoti kwa fedha yako kazi ya injili maanake ni kwamba unapochukua hatua ya kuanza kutoa maanake ni kwamba unaachilia imani yako na kwa nak hii nguvu kuu ya kristo inaanza kutenda kazi katika uchumi wako kivipi sio kwa kukuletea kitu kipya bali kwa kuhakikisha kwamba kila kitu chema ambacho mungu amekwisha kukubariki nacho kila kitu chema ambacho kiko ndani mwako hii nguvu kuu ya kristo inaanza kukitoa na kukileta nje sasa kumbuka ili jambo lolote liweze okay ukisoma zukisoma rafiki utaona kwa mfano ukienda kwenye marko mlango wa tano ukasoma mstari wa shina ta na kuendelea utaona kuna mama mwanamke alikuwa na tatizo la kutokwa na damu kwa muda wa miaka kumina mbili akapita kwa nyuma akagusa vazi la yesu na bibilia inasema damu ikakoma ama chemchemu ya damu ikakauka bwana yesu akasema nani amenigusa nimesikia nguvu zimenitoka alafu baadaye huyu mama anakuja anasema ni mimi bwana yesu anamwambia imani yako imekuponya kwa hiyo unaweza ukaona kwamba nguvu iliyotoka kwa kristo inapochanganyikana na imani inasababisha muujiza unaohitajika uweze kutokea ama inasababisha kitu kinachohitajika kiweze kutokea huyu mama alikuwa anahitaji kupona kwa kwahiyo maanaake ni kwamba imani yake na imani aliipataji aliipata baada ya kuamini kuwa yesu anao uwezo wa kumponya tunakwenda sawasawa aliamini kuwa yesu anao uwezo wa kumponya tunakwenda sawasawa hiyo alivyoamini akachukua hatua kwenda kwa yesu alivyofika kwa yesu akachukua hatua ya imani kwa kugusa vazi alivyogusa vazi nguvu ikatoka ndani ya kristo ile nguvu kuu ikachanganyikana na hii imani ikaleta uponyaji wake na kwa maana hiyo kila kitu unachokihitaji mungu afanye katika maisha yako ama ufalme wa mungu ufanye katika maisha yako ni mchanganyiko wa imani pamoja na nguvu kumbuka ufalme wa mungu sio katika maneno matupu ufalme wa mungu ni katika nguvu na bwana yesu akasema katika matayo 61 msisumbuke basi mkisema tule nini tunywe nini tuvae nini mambo hayo yote huangaikiwa na watu wasiomjua mungu bali baba yenu wa mbinguni anajua kuwa mnahitaji vitu hivyo vyote bali utafuteni kwanza ufalme wa mungu na haki yake na hayo mahitaji yenu mtapewa kwa ziada kwa lugha nyingine anasema ufalme wa mungu ndio unaoshughulika na mahitaji yako wewe lakini tunafahamu ufalme wa mungu kufuatana na luka 171 ufalme wa mungu uko ndani mwako kwa hiyo tukichukua stori ya yule mama tukaweka na habari ya ufalme wa mungu unatenda kazi katika nguvu wa korinto y kz 4 2 unaweza ukasema kwamba kilichosababisha uponyaji wa yule mama ni pale ambapo imani yake ilikutana na ufalme wa mungu alafu uponyaji wake ukazirika kwao na eneo lingine lolote lili kama unahitaji kufunguliwa ni nguvu ya mungu inayotoka kwa kristo aliyoko ndani mwako ufalme wa mungu unaotoka ndani mwako unapokutana na imani itasababisha wee ufunguliwe k kama anahitaji labda ada za watoto nahitaji ada ya wa watoto ama nahitaji kodi ya nyumba ama mtaji, ama nahitaji nahitaji mtaji fedha ya kununua gari ama nahitaji gari nahitaji nyumba chochote kile hochoteokiitaj mchakato ni huo huo rafiki ni nguvu ya mungu iliyoko inayotoka kwa kristo krist yani ufalme wa mungu lazima na imani inayotoka katika moyo wako na imani inakujaji. imani inakujaje inakuja pale ambapo umeshawishika kwamba yesu kristo ana uwezo wa kukutana wakukutaaahitaj lako lakini kuna twisti kuna twisti ndogo nataka nataka kitu kidogo tukirekebishe hapa katika agano hatuamini hatujiulizi kwamba je naamini kwamba yesu anaweza kunilipia kodi ya nyumba ama je naamini kwamba yesu anaweza kulipa ada ya wa watoto wangu wala hatujuulizi yesu anaweza kunipatia mtaji ukijiuliza hivyo hilo swali limejaa kutokuamini katika agano jipya sali linakuwa hivi je ninaamini kwamba yesu alikwisha kulipia ada ya mtoto wangu kwa ajili ya kazi yake ya msalaba je ninaamini kwamba yesu amekwisha kulipia kodi yangu ya nyumba kwa sababu ya kazi ya msalaba je ninaamini kwamba yesu amekwisha kunipatia mtaji kwa sababu ya kile alichokifanya pale msalabani nikisema ndiyo naamini manaake na, napewa zawadi ya nini sasa ya imani na hii imani itachanganyikana na nini na nguvu ya mungu iliyoko ndani mwangu lakini imani ili iweze kufanya kazi lazima niingize kazinisema no, imani pasipo matendo imekufa ndio maana huyu mama akachukua hatua sasa ya kwenda kwa yesu na kugusa vazie alisema moyoni mwake nikishika mavazi yake tu nitapona baadae akachukua hatua sasana hivyo alivyofikiri na hivyo alivyosema kwa kinywa chake rafiki sasa weo una mahitaji nasanataahitaji na sijuda nahitaji kodisnahitaji mtajisaitaji na ii aitaj okay, taratibu unahitaji mungu akuhudumie lakini abari njema ni kwamba kila jibu unalolihitaji liko ndanimwako si kristo ndo majibu yako kristo na ufalme wake yuko ndani mwako lakini unahitaji kristo na hiyo nguvu yake hiyo nguvu yake itoke ndani mwako iachiliwe ichanganyike na imani yako ili iweze kuleta majibu unayoyataka ndio maana paulo anawambia kwamba ninyi watu wa wafilipi mmefungua akaunti na mimi ya kutoa na kupokea msarula wa 1i5 na wa kuisaba kwenye wafilipi nn anasema kwa sababu hiyo mungu wangu atawajaza na mungu wangu atawajazeni kila mnachokihitaji kwa kadiri ya utajiri wake maana nini anasema kwa kuwa mlipofungua hii akaunti mlipotoa kusapoti injili maanaake ni kwamba mmeachilia imani kwa sababu imani inatenda kazi na matendo mmeachilia imani na hii imani ilivyoachilia nguvu ya kristo nguvu kuu ya kristo iliyoko ndani mwenu nayo imeachiliwa na kwa maneno ssahivi inasababisha mahitaji yako yote mungu akutane nayo kwa hiyo picha yake ni nini mungu alishakutana na mahitaji ya watu wote miaka elfu mbili iliyopita na kwa maana hiyo leo hii mungu hakai pale mbinguni anaangalia anasema sasa okay solomoni amenifurahisha amefunga siku tatu mm, anaimba kwaya vizuri ntakutana na mahitaji yake huyu mm, huyu huyu kipanga huyu na kicheche hawa wawili hawa hawa tabia zao sio nzuri si kwao wapi kitu haiendi <laughs> hivyo haiendi hivyo kila itaji lolote hapa duniani liwe la mkristo liwe la mpagani mungu alishakutana nalo kupitia mhalaba wa yesu kristo na majibu yote mungu ameyaweka ndani mwako lakini hayo majibu ili yaweze kutoka ndani mwako ni lazima wewe uachilie imani na uachilie hiyo nguvu na ili hiyo nguvu iweze kutoka lazima hiyo nguvu iliyoko ndani mwako naea inaingizwa kwenye action inaingizwa kwenye utendaji kazi na imani yako kwa kiingereza tunasema hivi your faith gives action to the power of god within you your faith gives action to the power of christ within you kwamba imani yako inaingiza kazini nguvu ya kristo iliyoko ndani mwako ihiyo si, nguvu uliopewa ndani mwako nguvu kuu ya kristo ni kwa ajili ya kukutana na mahitaji yako yote lakini hiyo nguvu ili iweze kutenda kazi na kwenda kukutana na mahitaji yako inabidi iingizwe kazini na imani na imani maanaake ni kuamini kwamba tayari una utoshelevu wa kila kitu katika ulimwengu wa roho kwa sababu umebarikiwa kwa baraka zote za rohodi tayari una utoshelevu wa kila kitu ndani mwako lakini kuamini hivyo tu aitoshi nakupa imani imani lazima iachiliwe unaiachiliaje kwa kuchukua hatua ndio maana wafilipi wakaamua kufungua akaunti na paulo wakaamua kuwa ptn na paulo wakaamua kuspoti injili kazi ya injili iliyokuwa ikitendeka kupitia paulo ndio maana umekuwa ukisikia kwenye vipindi vya neema na kweli nimekuwa nikialika watu nikisema nawakaribisha muwe ptn wa vipindi vya neema na kweli kwamba msapoti kazi ya kupeleka injili kwa njia ya redio navyofanya hivyo maanakeli nakupa wewe fursa ya kuchukua hatua ya imani ya kuachilia imani yako ili nguvu ya mungu iliyoko ndani mwako wewe sio ndani ya urumagadi ndani mwako wewe iingie kazini na kusababisha majibu yako yote ambayo sio yako mbinguni yaliyoko ndani mwako wewe yaweze kudhirika katika damu na nyama kwa hiyo wewe unaposikia mwaliko wa kuwa pachina wa vipindi vya neema na kweli sehemu ambayo tunahubiri injili ya kristo na kufundisha watu wafiki katika cheo cha kimo cha utumifu wa kristo kumbuka hiyo ndo kondisheni ya nguvu ya kristo kutenda kazi ndani mwako maana ni kwamba tunakupa fursa ya kusababisha vile vitu vyema vilivyoko ndani mwako yale majibu yote yaliyoko mwako yaweze kudhirika katika damu na nyama sasa nitakwambia kitu kimoja ambaye hataki majibu yako yadhirike nani ni ibilisi yake kwa hiyo ambaye anakufanya moyo wako uwe mzito akili yako igome unune ukatae kushiriki kwenye kazi ya mungu ndani ni ibilisi haiwezekani mungu amarohoamungu akambausishiriki aii mungu ushiriki kwa atakwambia sababu ana unao uwezo wa kushiriki una kila kitu cha kushiriki kwa kuwa amekiweka ndani mwako kwa nini kwa sababu kristo na ufalme wake yuko ndani mwako kwao mbele ya macho ya mungu wewe hauna upungufu wowote anayekwambia wewe una upungufu na ukosefu ni ibilisi ambaye anakudanganya na, na nikuambia kitu kimoja wewe tangu umeanza kumsikiliza ibilisi umefanikiwa kiasi gani <laughs> yani wewe umemgeuza ibilisi kuwa mshauri wako mkuu wa fedha na uchumi angalia maisha yako yalivyo hata helo unazozipata nyingi zinaishia kwa madaktari sio kwa sababu mungu anakusababishwa e kwa madaktari ni ibilisi huyo huyo anayekudanganywa usapoti kazi ya mungu ndo anakuja na mlango wa uani anachukua hela hiyo anaipeleka yote hospitali anza leo hii kusema no mimi magonjwa na maradhi nimechoka nimekuwa nikikusikiliza hyo ibilisi sikusikilizi tena naamua kumsikiliza mchungaji mwema ambaye ni kristo na kristo anataka injili yubirio kwa njia ya redio watu wote waweze kufikiwa na kwa kuwa ametia nguvu ndani mwangu ya kuweza kukutana na hayo mahitaji kuanzia leo hii nafanya maamuzi ya kuwa ptna nikiamini kwamba mungu wangu kuanzia sasa habari ya mii kwenda hospitali kuisha si ibilisi nanakudanganya rafiki kwa nini mungu anataka utoe mungu anataka utoe ndio maana tutangalia kipindi kinachokuja anataka utoe kwa iari kama ulivyokusudia mwoni mwako sio kwa kulazimishwa ili nini ili huachilie imani hiyo imani unavyoiachilia maanake ni kwamba inaiingiza kazini nguvu kuu ya kristo iliyoko ndani mwako ambayo itakutana na mahitaji yako sawasawa na wafilipi 4n kumi natisa wafilipi nne kumi na tisa haiwezi kutenda kazi kwako mpaka huwe umeachilia nini hiyo nguvu kwa nini kwa kuachilia imani kwa hiwo rafiki kila mara tunapokualika na ndivyo ambavo paulo anazungumza na wafilipi p anasema na mungu wangu maana anajua kwamba kwa wao kupata fursa ya kufungua akaunti kuwa patna wa paulo inaruhusu nguvu kuu ya kristo iliyoko ndani mwao na imani yao kutenda kazi na kusababisha utoshelevu angalia anasema na mungu wangu atawajazeni kila mnachokihitaji mwenyewe kusomia kwenye bibilia habari njia ansemaja anasema basi mungu wangu kwa utajiri wake mkuu kwa njia ya kristo atawapeni mahitaji yenu yote sikio kitu rafiki angali anasema basi mungu wangu kwa utajiri wake mkuu kwa njia ya kristo atawapeni mahitaji yenu yote kivi hivi ni kwa sababu hiyo nguvu ya kukutana na mahitaji yote hiyo nguvu kuu ya kristo iko ndani mwako kwa ho unavyoshiriki kutoa maanake ni kwamba unaachilia imani yako hiyo imani inaingiza kazini hiyo nguvu kuu ya kristo na hiyo nguvu kuu ya kristo inasababisha mungu kutana na mahitaji yako yote kwa kadiri ya utajiri wake mkuu kwa ajili ya utajiri mkuu wa mungu kwa kwaho kila mara unaposikia fursa ya kuwa ptna alafu ukafanya moyo wako kuwa mgumu jua unasikiliza kutoka kwa ibilisi jua moyo wako umejaa hofu na bibilia inasema kwenye timotheo wa pili mlango wa nz msariw1b hatukupokea roho ya uoga tumepewa roho ya nguvu ya upendo na akili timamu power love and sound mind hatukupewa roho ya uoga ya uchoyo na ya kuvurugikiwa akili no tumepewa roho ya upendo nguvu na akili timamu kwa hiyo mungu anataka uchowe si kwa sababu ana shida lakini anajua ndio njia pekee itakayosababisha imani yako iingie kazini ili hiyo nguvu kuu ya kristo iliyopo ndani mwako iende ikakutana na mahitaji kumbuka hela unayohitaji kwa ajili ya kiwanja chako iko duniani haiko mbinguni gari unalolihitaji kwa ajili ya kufanyia shughuli zako liko hapa duniani haliko mbinguni ada ya watoto unayohitaji iko hapa duniani haiko mbinguni kiwanja chochote ambacho nakihitaji kwa ajili ya mahitaji yako kiko hapa duniani hakiko mbinguni lakini hicho kitu hili kiweze kutoka point a kije mpaka kwako inahitajika nguvu ya mungu nguvu kuu ya kristo ianze kukivuta hicho kitu na kukielekeza kiweze kuja upande wako na kwa maanaho bila kuachilianmana mungu akachukua hiyo nguvu sasa nguvu kuu ya kristo akaiweka ndani mwako hiyo nguvu mbinguni najua wengine t atakufundisha natokea mbinguni haitokei mbinguni iko ndani mwako kwao naachiliaje hiyo nguvu ili isababishe mii nipate kiwanja ambacho nakitafuta kiko hapa duniani ama gari ambao naitaka ama ada ya mtoto hiyo fedha maanaake lazima niachilie imani yangu imani yangu nikiachilia itaingiza kazini nguvu ya ufufuo na hii nguvu ya ufufuo kama sumaku itavuta hicho kitu ambacho nakihitaji kiweze kukutana na mimi unanyelea chkizungumza rafiki si ndio maana ni muhimu sana unashiriki kusapoti kazi ya mungu inayohusiana na kuhubiri njili ya kristo na kufanya mataifa kuwa wanafunzi unaswali huduma nyingine ot e unajua hii kwa kwanini mimi nikufundishaalafukatsehemu nyingine hivi hata hivhataibuoni <laughs> yaani unakula tirio kwa hurumagadi alafu unakwenda kuwahudumia watu ambao torati siku ndani ndani ndani nje nje nje ambaowanakupiga rasiku nainj kazi tukapeleka injili ya kristo katika taifa zima la tanzania tunahitaji kwenda kwenye redio kumi na tatu inahitajika <laughs> shilingi milioni ishiri namoja liti watu wote mnaonisikiliza mngeamini kwamba mna nguvu ya kukabili changamoto zenu zote za fedha na kiuchumi kama ambavyo anasema paulo katika wafilipi nne 1ui natatu na mkachukua hatua ya imani mngeshangaa utele uliopo ndani mwenu kwa hiyo kama hujafanya maamuzi ya kuwa pat na vipindi vya deema na kweli leo hii ni kusii kama mwalimu wako umeruhusu mi niyo mwalimu wako leo hii nikusi nikuchagize kwamba hebu fanya maamuzi kiasi utaamua wewe mwenyewe ili uruhusu hiyo nguvu iliyoko ndani mwako ishirikiane na imani ianze kukutana na mahitaji yako yote vinginevyo utaomba sana hayaji utaenda kwenye utambia zungusha akitamba zungusha zungusha utakuwa tajiri wanakudanganya sikiliza inakuja na nguvu iliyoko ndani mwako nguvu kuu iliyoko ndani mwako ambayo inatenda kazi na imani yako lakini imani yako haiwezi kuingia kazini bila we kuchukua wewe kuchukua hatua kama unajiona kuwa ni hauna wewe ni masikini hutathubutu kutoa utatembea katika roho ya uchoyo lakini kama unaamini umebarikiwa kwa baraka zote za rohoni na nguvu ya kupata utajiri kumbikumbu la thorati n ku nnn iko ndani mwako utachukua hatua utaanza kutoa kiasi gani na hicho kiasi ambacho unaweza utaanzia hapo ukianza kufanya hivyo maanake ni kwamba unaruhusu hiyo nguvu ianze kutenda kazi kwa niaba yako na matokeo yake nini mungu atakutana na mahitaji yako yote sawasawa na utajiri wake mkuu kwaho usikae unasubiri wala usika unafunga unaomba kwamba atabadilika haibadiliki mtu asikudanganye change haibadiliki utaendelea kuchapika utaendelea kufinyika haibadiliki kwa sababu nguvu iko ndani mwako na imani iko katika moyo wako viachilie kwa kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli jina langu unaitwa la huruma gani na yesu ni kristo na bwana