vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli sifuatishe tena mfano wa ulimwengu huu bali nigeuze kwa kufanywa upya fikra zenu kufanywa upya fikra zenu ndipo mtaweza kuonja na kuhakikisha ni nini mapenzi ya mungu yaliyomema yanayopendeza na yaliyo makamilifu huwezi ukaonja mapenzi ya mungu yaliyomema eh? yanayokubalika ya ama yanayopendeza na yaliyo makamilifu mpaka kumebadilisha namna ambalyo ahii ulipo rafiki ni katika mafundisho ya kristo kupitia vindu vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unanisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja kuamini kwako ukifikiri vibaya, vibaya, ukifikiri vibaya vibaya utaamini utaamini vizuri vizuri vizuri vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya ya kufikiri vizuri, na kufikiri vizuri, ni kufikiri kufikiri na na na na ni kama kama kristo na ili kufikiri kama kristo kristo na kristo kristo ili kuwa mwanafunzi mwanafunzi wa wa anasikiliza mafundisho kupitia vipindi vya neema kweli uh, leo utba ukf zutaami zifamaauzi yakufiki vizuiufizi ufisluekus waafas sfatlamafndihoa kist kusema unafikiri kama kristo au adamu unafikiri kama kristo au adamu rafiki wakristo wengi hawajui kwamba kufikiri kwao kuna mchango wa moja kwa moja katika aina ya maisha ambayo wanaishi hawalifahamu hili pamoja na kwamba bwana yesu alisisitiza watu wakwapate kuwa wanafunzi lakini wakristo wengi bado hawajalijua hilo kwao leo tunaanza somo jipya ninakuhakisha ni somo ambalo kila mtu anayesema yesu ni bwana na mokozi wa maisha yake kila mtu anayejiita mkristo pasipo kujali dhehebu lake anatakiwa ajue aweze kusikia aweze kuelewa na aweze kufanya tathmini anafikiri kama nani anafikiri kama kristo au adamu basi kabla ya kuendelea nikkumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho yao kwa njia ya video basi anoangaliayot tunaomba uweze kupamoja na ku kwa kufanya hio utakua umeshirkit usambaza keli aistwekuafika watu wengi kupata sauti basi tuna as tunazetu zinapatikana kuna kunaunaanao pia tunapatikana kwa jina la mwalimuhuruma Um, pia utakapofika pale na kusikiliza tafadhali tunaomba sio tu kwamba ambaume lakini pia uweze na watu wengine ili na wao nawao wawezekupatamafunnaupata mafundisho na kama ungependa kupata mafundisho yetu ambayo ni zaidi ya zai ambayo unaisikia kila siku basi yote ya sauti tumeyaposti katika podcast zetu lakini kama pia ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kwanjia au inaitwa wa waist unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge eh, tuma ujumbe huo katika mfupiamauuo m b mbiuri7n9 ta iuibi nn mbili nawe utaunganishwa <enclosure> nipewo shukrani za dhati kwako wewe ambae umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila siku lakini zaidi ya yote umekuwa ukiwahamasisha wengine nao waweze kusikiliza waweze kufahamu waweze kujua nakupa ongera sana na pia nikupe ongera wewe ambao umekuwa ukienda kuwafundisha na kuwashirikisha wengine kile ambacho mwenyewe umejifunza kumbuka mwanafunzi wa kristo ni yule mtu ambaye anakubaliana na kusaidia kusambaza mafundisho ya kristo nitoe shukrani za dhati pia kwao wewe mbaomua kifanya maombikwaalawaklzao umanmbawaskilzaji waomb a mlango wa mstari wa wa hadi na aaa wkwanza wa, wa tisa hadi wa kumi na moja waefeso moj satat na wakolosai moja tisa hadi kumi na moja ukifanya hivyo macho ya mioyo ya watu watatiwa nuru fahamu zao zitafunguka alafu wataweza kujua kile ambacho kristo alikifanya kwa niaba yao pale msarabani na mwisho nitoe shukurani za dhati kabisa kwako wewe ambaye umekuwa ni wa vipindi vya neema na kweli ambao kwa fedha yako na mapato yako umesapoti kazi ya injili iweze kwenda mafundisho ya kristo yaweze kwenda kwa njia ya redio kumbuka kaa alivyosema huko nyuma kuna watu ambao wako hawatakaa waweze kufikiwa na kweli ya kristo kwa namna yeyote ile isipokuwa tu tu kwa kwa kwa kwa kwa kwa kwa njia njia ya ya ya ya ya nini nini sababu sababu ama ama wako mbali maana maeneo yao imekaa vibaya na ukaa, ya na kwa ya na kuweza kufikiwa na watumishi kwenda kuwapelekea kristo inakuwa ni wachaf, ni ni ngumu lakini wengine wengine labda labda wanajiona kwamba kwamba kwamba wabaya mno mbele za mungu kanisa tunawafikia kanisani tena wanasema alipata makwazo kwenye waw kwe na na na mtumishi na kadhalika basi tena njia ya kwa watu, kwa sana we umefanya maamuzi injili tu kwamba muda sio mrefu mafundisho pia tutaanza kuyatanua tunatarajia kuongeza mikoa sita taiban ndani ya wiki mbili tutaongeza mkoa uh, mkoa wa mwanza mkoa wa shinyanga mkoa mkoawa sim eh, mkoa wa dodoma mkoa wa mbea na mkoa wapi wa, tutaongeza vipindi tumeongeza tutaongeapindngea s tukichangna na mikoa mitatu iliyoo tumefika mikoa ts na mda sio mrefu a tutaongenue ngera sana we mba ua ia pind a maakeli unasababisha kazi ya mungu nazidi kuenea na kama unanisikiliza mngu aikuenaama naiskilizaabs akushauefanya houufa mikoa mingi zaidi baada ya tende moja kwa kamoa tamoletu kama nilivyosema hapo awali kwamba kufikiri kwetu ni kwa muhimu sana kuna makundi mawili makubwa ambayo hapa uh, duniani kundi la kwanza waliokenda ni adamu a wanafikiri kama adamu na kundi la pili wanafikiri kama kristo sasa kabla ya kwenda kuzungumza kote huko tuene tukasome kwanza mstari alafu nitakupa stori fupi alafu tutapita kwenye maandiko tutaanza kuchambua e, somo hili nililifundisha nadhani mwaka jana uh, kama sosee mwanzoni kabisa mwanzoni a mwezi wa kwanza ma wa pili na ni baada ya kutafakari nimeona muda mwingi umepita na kwamba tuna watu wengi wapya ambao wamekutana na mafundisho ya kristo na kwa hawakupata fursa ya kupata msingi mzuri wa kuweza kuelewa kwamba tunapozungumza mafundisho ya kristo tunatokea kwenye kona enye onaao ene engo gankiangalia la la, la, la, la, tumeanza lakini tuna kadhaa na kwa maanayo watu wengi walioko ndani ya haya magrupu maanayake ni kwamba hawajui msingi sa nyingine wanakuwa wanajifunza kwa kupapasa papasa na hili lilitokea baada ya mimi kufanya mazungumzo na mpendwa mmoja na wakati najaribu kumwelewesha engo inayotokea ninapofundisha nikawiwa ndani ya moyo wangu kwamba unajua nini watu wengi wamekuwa wakinisikiliza saa wengine zaidi ya mwaka lakini hawajui natokea katika engo gani kwa hiyo nikaona ni muhimu basi tufundishane tuwekeane msingi na nakwambia kitu kimoja utakapoelewa kitu ambacho tunakizungumza ama tutakizungumza katika somo hili maisha yako yatabadilika kabisa na inawezekana kwamba mwalim shkusliza ajuo lamngu jpa kila siku ufunuo utakapotoka leo sio ufunuo ulipotoka mwaka tofauti kabisa kwa hiyo tega sikio vizuri kabisa mwajanuaiea tofautisaiyo tena kwamba kushinda au kushindwa kunategemeana na kufikiri kwako wewe kushinda au kushindwa katika maisha unategemeana na kufikiri kwako kwa hiyo tende kwenye warumi mlango wa kumi na mbili alafu nitakueleza kitu nikupe ni story fupi tu ili uweze kuelewa maanake wengine wanaponisikia nikifundisha alafu labda nikikosoa kufikiri fulani kupitia neno la mungu wanadhani labda sikuwai kupita huko lakini ukweli ni kwamba nilitokea huko huko huko huko na mimi kuna wakati pia nilikuwa kufikiri kwangu kulikuwa kuko tofauti sana na kile ambacho kristo amekifanya sisemi kwamba sasa hivi nafikiri sawasawa ku asilimia miamoja hapana lakini walau na asilimia kubwa nnafikiri tofauti na mwanzo ama kabla ya kuingia ndani ya kristo nakumbuka eh, baada ya, ya mungu kunitoa kunitoahuko alikonitoa uh, nlipokuja likua eh, mwaka na elubn mwezi wa ti na nikawa angalia tv kidogo naangalia uh, makanisa ya nje aswa w marekani kule naangalia wakristo wanavyofanana alafu nikawa nafananisha na wakristo ambavyo wanafanana katika taifa letu la tanzania na nakumbuka nilikwenda mbele za mungu nikamwambia mungu kitu kimoja nikamwambia ninaswali inakuwaje nikiangalia wakristo walioko marekani E, wakristo walioko marekani na na, na na na hata nchi kama za nigeria baadhi ya maeneo ya wa nigeria wanaonekana wamependeza wameng'aa lakini wakristo wa tanzania wamechoka shida iko wapi ndo solo langu lilikuwa kwa mungu kwamba inawezekanaje wamarekani wakristo wa kule wanaonekana wamependezawatu waliokoka kule marekani kule nigeria naonekana wamependeza wanang'aa alafu nikija nikiangalia asilimia kubwa ya watu waliokoka hapa tanzania katika kanisa wa wamechoka na hata wale ambao wanaonekana wanaafadhali hafadhali maanake ni kwa sababu tu wameajiriwa katika ofisi mbalimbali mbali, na ukifuatilia kuenenda kwao hakuna tofauti na watu waliokoka o nikamwambia mungu tofauti kap shida iko ikoapi na nakumbuka picha niliokuwa nayo ya watu waliokoka tanzania ni wamebeba vimfuko vya vya plastiki begi vya mistari miekundu na mieupe ama mistari ya mbluu na mieupe e, wan, wanaenda kwa msururu wanaenda kanisani ama wanatoka kanisani nikawambia mungu uokovu wa namnao mii si utaki wala si uwezi uokovu ambao maisha yangu yatakuwa ni ni nini na kwa ni ni kwa ni kudhalilishwa katika jamii huo shida iko wapi langu langu langu swali swali lilikuwa lilikuwa kiingereza kabisa ni, nini halina makunyanzi aka aakudhalilishwakatika jamiiuouha ahalia yake halia ni swali la kutaka kujua nauliza nauliza kwa kwa sababu sababu ya kiburi ama jeuri no nilikuwa nataka kujua kwa sababu ndani ya moyo wangu niliamini kabisa mtu anapookoka mtu anapozaliwa mara ya pili maisha yake yanatakiwa yawe mazuri tena mazuri kupitiliza mtu anayeokoka anatakiwa awe ana kila kitu lakini nikiangalia picha ya watu waliookoka katika taifa letu la tanzania kwa asilimia kubwa sio nzuri kwaio ndio hishu niliokuwa nayo kwa hiyo baada ya kumuuliza mungu akanipa jibu ndo hilo jibu ambalo nataka tuanze nalo tuanze kuliangalia kwa hiyo ukienda kwenye warumi kumi na mbili ukaenda mstari ule wa pili labda nianze siu mstari wa kwanza mpaka ule wa pili liweze kupata context lakini tunalenga mstari ule wa pili anasema basi ndugu na wasihi kwa huruma zake mungu itoeni miili yenu iwe dhabihu iliyo hai takatifu ya kumpendeza mungu ndio ibada yenu yenye maana mstari wa pili sasa anasema wala msifuatishe namna ya dunia hii bali mgeuzwe kwa kufanywa upya nia zenu mpate kujua hakika mapenzi ya mungu yaliyomema ya kumpendeza na ukamilifu sasa huu mstari kidogo jisi ulivyotafsiriwatafsiriwa kwa kiswahili na hata kwenye baadhi ya tafsiri za kiingereza wameutafsiri kiutata utata hivi kwao naomba nijaribu kutumia tafsiri kama mbili hivi zaidi ya hii tuliosoma ya suv ili tuweze kutengeneza maana moja ambayo tutaelewana lugha na ndio ambayo tutatumia na kuendelea uko mbele wakati nan kujifunza kwa hiyo kumbuka suv anasema wala msifuatishe namna ya dunia hii bali mgeuzwe kwa kufanywa upya nia zenu mpate kujua hakika mapenzi ya mungu yaliyomema ya kumpendeza na ukamilifu sasa naomba nisome kwenye tafsiri ya bibilia habari njema kwanza kuna nio tunalitafuta pale biblia abari njema anasema hivi msiige mitindo ya ulimwengu huu bali mungu afanye mabadiliko ndani yenu kwa kuzigeuza fikra zenu kwaho badala ya kutumia neno nia zenu nataka tuondoe lile neno nia tuweke fikra nadhani neno fikra linaeleweka zaidi kuliko nia kwa sababu kwa lugha ya kiingereza anasema mind, mind, mind. nadhani neno fikra linakamata tafsiri ya mind vizuri zaidi kuliko neno nia tukosawasaa msiige mitindo ya ulimwengu huu bali mungu afanye mabadiliko ndani yenu kwa kuzigeuza fikra zenu anasema hapo ndipo mtakapoweza kuyajua mapenzi ya mungu na kutambua jambo lililojema litakalompendeza na kamilifu sasa hiyo ilikuwa ni sehemu ya kwanza nataka turekebishe alafu nataka tuenda kwenye bibilia ya tafsiri ya neno kuna kitu kingine nataka tukiweke pale anasema msifuatishe tena mfano wa ulimwengu huu bali mgeuze kwa kufanywa upya sasa baada ya neno nia tutaweka fikra ko nitarudia tena anasema msifuatishe tena mfano wa ulimwengu huu bali mgeuzwe kwa kufanywa upya fikra zenu alafu anasema ndipo mtaweza kuonja na kuhakikisha ni nini mapenzi ya mungu yaliyo mema yanayopendeza machoni pake na ukamilifu Good. sasa naona hii imekaa vizuri kwao ndio tafsiri ambayo tutaitumia kwao ntarudia kusoma kwa mara ya mwisho tena lafu tutaendelea anasema hivi msifuatishe tena mfano wa ulimwengu huu bali mgeuzwe kwa kufanywa upya fikra zenu ndipo mtaweza kuonja ndipo mtaweza nasema huwezi ukaonja sema anasema ndipo mtaweza kuonja na kuhakikisha nini mapenzi, mapenzi ya mungu yaliyomema yanayopendeza machoni pake na makamilifu anasema kwamba mimi na wewe hatuwezi kuonja mapenzi ya mungu wema wa mungu ambao ni mkamilifu mpaka tutakapobadilisha namna ambavyo tunafikiri ntamdia tena angali anasema msifuatishe tena mfano wa ulimwengu huu bali mgeuze kwa kufanywa upya fikra zenu kufanywa upya fikra zenu ndipo mtaweza kuonja na kuhakikisha ni nini mapenzi ya mungu yaliyo mema yanayopendeza na yaliyo makamilifu okay vitu kadhaa hapa sasa nafahamu kuna kuna mafundisho yalipita na yalitokea marekani kwa mtumishi mmoja ambaye ni maarufu nampenda na, na muhesabu na, na, na kati ya walimu ambao walinifundisha na kunisaidia kwa kweli anafundisha imani hujawahi kuona na alileta fundisho akasema kwamba inapokuja kwenye swala la mapenzi ya mungu kuna steji tatu e, anasema kuna ansmaasema kuna aina mbili anasema kuna, anasema kuna, anasema kuna, anasema kuna anasema no, kwamba acceptable yes na, na, na, na perfect will kwamba inayokubalika uh, inayoruhusiwa na iliyo kamilifu kwa watu wakaanza kufundishan lakini moja nikwambie na alitoa kwenye huu mstari hapa lakini ki kiukweli ni kwamba hicho alichokifundisha sicho na ni mwalimu wangu mzuri nampenda mpaka kesho bado naendelea kumpenda wala sitaka niache kumpenda lakini neno linavyosema hapa ngali navyosema anasema msifuatishe tena mfano wa ulimwengu huu bali mgeuzwe kwa kufanywa upya fikira zenu kwo lazima tubadilishe tunavyofikiri anasema tutakapobadilisha namna ambavyo tunafikiri anasema ndipo ndipo kni kama ni kama vile di ni kama vile sharti limewekwa kwamba huwezi ukaonja mapenzi ya mungu yaliyomema eh, yanayokubalika ya ama yanayopendeza na yaliyo makamilifu mpaka umebadilisha namna ambavyo unafikiri na hili ndiyo jibu ambalo mungu alimipa akasema kwamba wakristo wengi unaowaona wamependeza wanachanua baada ya kuokoka na kuzalewa mara ya pili ni kwa sababu wamebadilisha kufikiri kwao na wakristo wengi unawaona wamechapika wamechoka ni kwa sababu bado hawajabadilisha kufikiri kwao pamoja na kwamba wameokoka pamoja na kwamba wamezaliwa mara ya pili bado kufikiri kwao wanafikiri kama watu wa ulimwenguni bado wanafikiri kana kwamba wao ni sehemu ya ulimwengu huu na kwa maana yo yeyote yanayoendelea katika ulimwengu wanadhania kwamba na wao wanatakiwa kushiriki kwa hiyo ikitokea kipindi cha cha cha nini ha ii season kipindi cha mafua wanadhania kwamba na wao lazima waumwe ikitokea siui ugonjwa wa d sijui jicho jekundu lazima na wao wanajandadhania lazima waumwe wakiambiwa kwamba kuna kuna kuna kuna, kuna mtikisiko wa kiuchumi umetokeza basi wanadhania kwamba na wao lazima washiriki anasema na hii ni kwa sababu bado hawajabadilisha kufikiri kwao na wakaanza kufikiri sawasawa na kule walikotokea ambako ni mbinguni bado wanafikiri kana kwamba chimbuko lao ni hapa duniani na kwa maana hiyo kwa kuwa wanafikiri sawasawa na watu wanavyofikiri katika ulimwengu huu ndio maana changamoto zote na matatizo yote yanawapata watu wa ulimwenguu yanawapata ya na wao si, naangaliaga nikiwa nafundisha ama nikiwa nazungumza na watu nikaanza kusema mimi siumwi wala sitakaa ni umw jinsi watu wanavopanii wanasema ni nani mimi ni mwana wa mungu kama kama ulikuwa ulikuwa ujui ujui ni mwili wa case, kwa kwa kwa wa napata ujasiri kuzungumza kuzungumza na na, na sijaanza leo nina than ten years na zaidi ya ya miaka nazungumza unasema ngoja shetani kwa nani? <gulio> ili shetani asikie nasema nasema nasema ili ili nani shetani asikie lakini pia nasema ili nini ili kuthibitisha kile ambacho mungu ambaye ni baba yangu amekisema na kukifanya kupitia yesu kristo ili kiweze kutia mizizi ndani ya moyo wangu ili kiweze kuota na kuleta matunda katika maisha yangu Kwao kwa hiyo kwa lugha nyingine ni kwamba kuna namna ambavyo ambayo mimi na wewe tunataiwatubadilish we kufikiri anasema tutakapobadilisha kufikiri kwetu ndipo tutaweza kuonja ndipo tutaweza kuonja huwezi ukaonja huwezi ukaonja mapenzi ya mungu yaliyo mema yanayo yanayokubalika na yaliyo makamilifu mpaka umebadilisha kufikiri kwako vinginevyo utakaaga tutaonaga hayo mambo utasomaga mambo mazuri kwenye bibilia lakini hayatakaa yawe halisi katika maisha yako ko swala la kufanywa kubadilisha kufikiri ni la muhimu mno asat tupiga hatua kwa hiyo anasema msifuatishe tena mfano wa ulimwengu huu kwa lugha nyingine nadhani ukisoma kwenye lugha ya kigiriki ama kiunani hapa anasema do not allow yourself to be kwamba usiruhusu ulimwengu huu ukakufinyanga na kukutengeneza ukaufanania kiasi kwamba ukajikuta mahali kufikiri kwako unafikiri kama wewe ni sehemu ya ulimwengu huu kuzungumza kwako unazungumza kana kwamba wewe ni sehemu ya ulimwengu huu na kutenda kwako unatenda kana kwamba wewe ni sehemu ya ulimwengu huu anasema usiruhusu hilo sasa kumbuka ulimwengu wote huu bado taya, bado pamoja na kwamba yesu kristo alikufa akaondoa dhambi za ulimwengu mzima lakini bado asilimia kubwa ya watu walio katika ulimwenguu hawajapokea kile ambacho kristo alikifanya na kwa sababu hiyo bado wanaenenda ndani ya adamu bado wanafikiri kama adamu nakumbuka adamu ni mwasi kama ambao ntakuonyesha mda sio mrefu kristo alitii adamu akaasi kao kama nitakuwa nafikiri na kuzungumza kama adamu maanaake ni automatika nitakuwa nafikiri na kuzungumza na kutenda kama mwwasi lakini ikiwa nafikiri kama kristo maanaake ni kwamba nitakuwa nafikiri na kuzungumza na kutenda kama kristo aliyemti kwa mungu kwa kwahio kuna mambo ya kuzungumza mengi hapa kwo leo ni utangulizi najaribu kuweka tuko sawa kwa hiyo kama umekuwa una maswali mbona nikisoma kwenye bibilia naona kwamba kwa yesu kristo watu walipona nilipona nilipona na kama nilipona, mimi natakiwa niwe lakini bado nashindwa kupokea uponyaji wangu nitaaaakini mbona naona kwamba yesu alikuwa maskini ili tajiri lakini lakini umaskini umenigubika mbona naona kwamba yesu alikuwa laana ili baraka ya katika maisha maisha yangu yangu io laana akiniumaskii ukweli ni huu ni kwamba haujaruhusu bado hicho ambacho kristo alikifanya na ilo ambalo neno la mungu linakujulisha kubadilisha namna unavyofikiri haujaruhusu bado ya namna unavyofikiri na kwa kwakuwa haujabailisha namna ambavyo unafikiri umeshindwa kuonja na kufaidi mapenzi ya mungu yaliyo nini yaliyomema yanayokubalika na yaliyo makamilifu mbele zake sasa nizungumzie kidogo habari ya mapenzi ya mungu kwa sababu ya kanisa kufundishwa kwa muda mrefu na kushindiliwa na kukanyagiwa na torati ya musa na sheria na amri kumi watu wengi wanaposikia mapenzi ya mungu wanawaza masharti na na na na ili kosa nilikuwa huko nyuma nakumbuka siku moja nimeamka asubuhi nafanya maombi niko ya nyumba natembea hapo naomba na nini alafu mungu akasema nataka fulani na fulani na fulani sasa hawa wajamaa tulikuwa namimi alifanya huo yumamojaaom wwaa tua awaotua uafanyatcho naaliosema niwaombee ias ni nikasita waombee mapenzi yangu yatimie katika maisha yao nikasita yaani ni nikaanza kupiga picha hivi flana na, na flani kweli wanaweza wakaacha pombe kweli wanaweza wkaacha uchokoraa alafu wakaja wakatulia mbele za mungu ndo kitu ambacho niliwaza ama mapenzi ya mungu manake, ni kwamba usifanye usifanye usifanye usifanye usifanye usifanye na kwa sababu hiyo nikasita nikamwambia mungu siwezi kwa sababu sababunawajua wale watu akanyuliza kwa nini unaposikia sentensi mapenzi yangu unachowaza ni sheria usi usi usi usi usi usi kwa nini unashindwa kuona ndani ya akili kilia kwamba mapenzi yangu juu ya watu wale ni kwamba wawe na afya njema mapenzi yangu juu ya maisha yao ni kwamba wawe na nyumba nzuri na familia ambazo zina amani na furaha kwa nini unashindwa kuona kwamba mapenzi yangu eh, juu yao ni kwamba wao wastawi na kufanikiwa katika kila kitu ambacho wanakifanya nini unashindwa kuona kwa nini ukisikia neno mapenzi yangu unawaza masharti usifanye usifanye usifanye usifanye usifanye kwa nini usione kwamba mapenzi yangu na mawazo yangu juu ya kwako wewe kwamba ni mambo mazuri ni mipango mizuri kwamba nataka uwe na afya tele nataka ufanikiwe nataka ustawi nataka uishi katika baraka nataka uwe na furaha uwe na amani uenende katika upendo nataka uwe na kibali sio tu mbele yangu lakini mbele ya wasotu. kwa nini hauoni hivo unaposikia mapenzi ya mungu unawaza masharti unawaza usiibe usichinje usiue usizini usi... na yote hayo ni muhimu ni mapenzi ya mungu lakini anasema kwa nini unaangalia kutokea kwenye ti kwenye, kwenye nini kwenye hasi badala ya kuangalia mapenzi yangu kutokea kwenye chanya positive na hii ndio imekuwa namna ya kufikiri kwa wakristo wengi wanaposikia mapenzi ya mungu wanawaza negative wanawaza hasi wanawaza hati hawawazi chanya positive wanawaza negative siku zote hata wafundishaji wengi wanapofundisha habari za mungu wanafundisha wakitokea kwenye mtizamo ambao ni hasi negative kiasi kwamba wanamwakilisha mungu kwamba ni mungu ambaye hafurahii furaha ya watu wake hafurahii afya na ustawi wa watu wake hafurahii mafanikio ya watu wake na kwa maana hiyo watu wengi wenye akili zao timamu wakisikia habari ya ukristo na hasa habari ya kuokoka hawataki kwa sababu wanaona kwamba natoka kuwa mtu wa heshima zangu na staha yangu naenda kugeuzwa kuwa kituko ili hali bibilia yakukusudia hivyo wala uokovu ujafanya hivyo uokovu eal unapookoka na kuzolewa mara ya pili unatoka kwenye kuwa mtu wa kawaida unaingia kwenye status na klasi ya mungu sikawa unanyelea kitu nachokizungumza amna kitu kilicho bomba na kizuri kama uokovu my friend na inawezekana unanisikiliza haujaokoka kwa sababu unaogopa kuokoka kwamba ukishaokoka ukishaokoka usifanye usifanye usifanye inawezekanaaaisklaa mara ya pili mipango na mawazo ya mungu ya mungu juu maisha mawazoya umaishayo maoiio bomba ni mipango ilio mizuri mipango ambayo ambayo itakufanya na katika katika katika kila kitu ambacho utakaa afya tele nini maisha yako lakini huwezi hivyo kama mwaliko wa wa yesu kristo kumruhusu awe bwana ango lio zuango ambao taufaust o aisha yao mara ya pili fanya mambo fuatayo sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo kuwa ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki na kiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu amen rafiki nakupa ongera na ukabidhi mwa roho mtakatifu tumefikia mwisho jina langu naita hurumagadi tukutane kesho muda na wakati kamahuu yesu ni kristo na bwana hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu huruma gadi ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya nehema na kweli kwa njia ya redio YouTube, podcast youtubegogle podcast, telegram pamoja na nawhatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa baba uzima hau uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza saa kumi na dakika thaathi za jioni hadi saa kumi na mbili na dakika hathi za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa bao bao. uzima hausi uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari762 au 7895242 au 675242 kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscribe katika youtube chanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na uigoa kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie simu namba 764 522 au 789 5242 au 67 5242 me