vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na patns wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi kwa hiyo rafiki maanaake ni kwamba mimi nawewe tumewekwa hapa duniani tumeachwa hapa hapama baada ya kuokoka baada ya kuzaliwa mara ya pili yesu akutuchukua kutupeleka vinguni ametuacha hapa duniani kwa makusudi ili tufanye mataifa yote kuwa wanafunzi wanafuz wa nani wanafunzi wa kristo tuwafundishe waweze kufikiri kama kristo waweze kuzungumza kama kristo kutenda kama kristo popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi ninafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku munda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewe unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufike mahali uweze kufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo Uh, kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya ukifikiri vizuri utaamini vizuri hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huweze kufikiri kama kristo huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu jipya ambalo tumelianza hapo siku ya jana linaitwa unafikiri kama nani ama unafikiri kama kristo au adamu unafikiri kama kristo au adamu na kwa kweli ni somo la muhimu sana kwamba ndio msingi mzima wa ukristo kama haubadilishi kufikiri kwako hutakaa uweze kufaidi maisha ya ukristo na jana nilianza kukueleza kwa kifupi tu uh, tukaanza kugaa katika warumi kumi na mbili nikakueleza mambo machache na leo hii nataka nikuonyeshe kwa uwazi kabisa kwamba urafiki na mungu ni kwenye kufikiri kwako kufikiri kwako kunaweza kufanya ukawa rafiki na mungu ama kufikiri kwako kunaweza kukufanya ukawa adui na mungu na kabla ya kuendelea basi nikukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya video basi tuna youtube channel yetu inaitwa mwalimu hurumagadi tafadhali ukifika pale subscribe lakini pia uh, uh, utakaposikiliza ama kuangalia video yoyote basi tunaomba uweze kulike pamoja na kushare kwa kufanya hivyo unakuwa umesababisha watu wengi zaidi waweze kufikiwa na mafundisho ya kristo kama ungependa kupata mafundisho haya pia kwa njia sauti basi tuna uh, tuko kwenye podcast kuna uh, google podcast kuna apple podcast na kuna spotify nako tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi utakapofika pale tafadhali subscribe lakini pia utakaposikiliza fundisho lolote basi usiache kushea na watu wengine kwa kufanya hivyo unakuwa umeshiriki kwa vitendo kwa kuakikisha kwamba kweli ya kristo inaenea mbona unaweza ukaposti na kushare mambo ya ajabu ajabu ajabuajabu hana kichwawala mgujos za ajabu ajabu una shae tena kwa bidii kabisa yaani unamtumia mtu linki ama una share alafu bado unampigia na simu lakini kifika kwenye kweli ya kristo unakuwa mzito labda unahitaji kubalisha kufikiri kwako na nandomaana tunahilo somo leo hili <laughs> lakini pia kama ungependa kupata mafundisho ya kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza tu ukatuma ujumbe mfupi ukasema niunge katika namba 795bb789bb nawe utaunganishwa nitoe shukurani za dhati kwako wewe ambao umekuwa uki, uki, uki hamasisha wengi kuskilavi yaaakel a za tofauti kubwa sana si maombi yako sio tu kwamba yanasababisha watu waweze kupokea lakini pia maombi yako anasababisha watu wakutane na haya mafundisho lakini sio hivyo tu mafundisho yako yao maombi yako pia yanatusaidia mimi pamoja na timu yangu tunakuwa tuko strong tuweze kusimama na kufanya kazi kumbuka adui ya sana watu wa mungu kujua na kwa awaneo mda wote anatafuta kushambulia lakini kwa maombi yako yanatufanya tuendelee kukaa salama bin salmini ndani ya kristo na mwisho nitoe shukrani za dhati kwako kwa wewe amba umefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli kweli na na kwa kweli kwa yako sadaka yako ya upendo kila mwezi unatuwezesha kufanya kazi ya kristo na kufikia watu wengi zaidi kwa njia ya, ya urahisi kumbuka kwa redio tunafikia watu wengi zaidi kuliko ambao tunaenda kufanya mkutano wa nje na kama nilivyotaja hapo ntaao aa kwa kifupi kwamba tunatarajia labda azia tare aanzia tare knann kwamba kupanua uwigo wa mafundisho haya tunaongeza mikoa mingine sita tunaongeza mkoa wa dodoma tunaongeza mkoa wa shinyanga tunaongeza mkoa wa mwanza mkoa wa simiu tunaongeza mkoa wa geita kwa ya kule chato na tunaongeza uh, tuna tunaongeza na mbea kwahiyo mikoa sita zinaeza kuongeza aua baada ya mrefu ni tutafikia mikoa yote na imewezekana kwa sababu ya n kama wewe ambaye kila hivi umeamua kuchukua sehemu ya mapato yako na kuhakikisha kwamba kweli ya kristo inafikia watu wengi zaidi na kama unanisikiliza na haujafanya maamuzi ya kuwa partner, ninge ningekusi naenda kwenye maombo muulize bwana yesu una uwezo kabisa wa kuchangia anayekwambia kwamba huwezi ukachangia kazi ya mungu ni ibilisi na ukimsikiliza rafiki ndio atakae kushauri hata kwenye uwekezaji wako na atakushauri hata kwenye matumizi yako ya fedha na sasa a ukiangalia matumizi yako ya fedha uwekezaji wako unaona kabisa unahitaji hekima ya mungu kwa, kwa usianze kutii kwa, kukubali kwamba kufanya yote katika nguvu ya ya yalioatyfttngkist naukaanza na ukaanza na kiasi chochote kile ambacho katika moyo wako injili kwa njia ya ya redio kupitia vya um, na na kweli baada kusema hayo basi twende moja moja warumi pili jana tulikuwa tumeanza kuangalia mambo machache na nataka tuusome ule mstari tena lakini naomba nisome kwenye tafsiri ya neno alafu kwenye neno nia ntaeka neno fira kama nilivyozungumza katika tafsiri ya biblia, njema naye namna na hii msifuatishe tena mfano wa ulimwengu huu bali mgeuzwe kwa kufanywa upya fikra zenu ndipo mtaweza kuonja na kuhakikisha ni nini mapenzi ya mungu yalio mema yanayopendeza machoni pake na ukamilifu sasa moja nikupe ni, ni, ni, ni story fupi kidogo hapa pptitaendelea miaka mingi iliyopita tulikuwa baba yangu alikuwa ana, ana dr mmoja eh, alikuwa ni bwana mmoja ni muungwana sana bwana mmoja mzuri sana actually huyu ndugu of course alikuwa kwenye pombe ndio mwenyewe alafu baadaye akaamua kutoa maisha yake kwa yesu Christo. kwa hiyo wakati mzee mzeewangu anastaafu mwaka wa8 huyu ndugu akaja akawa ni wa mzee wangu na of course baada ya muda pia akatoka aka akaenda kwenye shirika la la nini inaitwa world akawa anafanya kazi world alipata kazi nzuri zaidi mshahara mazuri zaidi na kamanao kabidi aende kitu ambacho kuwa ni chema sasa nakumbuka akaugua akapata malaria alivopata malaria kwa kwakuwa alikuwa ameokoka na anampenda yesu kwao akaamini kabisa kwamba hahitaji dawa kwa sababu neno linaonyesha kwa kupigwa kwa yesu kristo yeye alipona na kwa hiyo ndugu hakumeza haku dawa na kwa bahati mbaya huyu ndugu akafariki alivyofariki nakumbuka bwana mmoja ambaye alikuwa ni bosi wake division akawa amekuja kanisani kwetu kwenye ibada moja ya jumapili anafundisha alafu kwa sababu sasa kuwa ni madhehebu tofauti yule ndugu aliyeokoka aikuwa ni dhehebu jingine na huyu bosi wake ameokoka lakini ni dhehebu jingine kwa hiyo alivyosimama madhabani wakati anafundisha akaanza kejeli nyingi mno kuhusu ule ndugu kutokula dawa kutokula. na ilinyumiza kwa sababu ni mtu niba jua ni mtu ambaye namwelewa na kwa maana manao ikanipa maswali mengi sana kwamba mungu inakuaje huyu ndugu alikuaminia alikataa hali ba... ba... kula dawa kwa sababu aliamini kwamba wewe s aa aliaminisaa akupigwa kwa yesu kristo lakini nachojua kwamba aliamini kwamba yeye kama mtu aliokoka astahili kula dawa kwahiyo mikanisumbua kwamba k mungu hukuona basi huyu mtu amefanya maamuzi na kutia msimamo kwa niaba ya yako kwa nini ukamwacha akafa kwa nini ukaacha sasa imekuwa ni kejeli na ziaka na kadhalika kwa kweli sikupata tajibu hiyo ilikuwa ni mwaka takriban nani na kama mwaka wa na moja, moja, yes mwaka tisin mojatjraundtotina moja, mbili kama hapo hivi na nakumbuka mwaka elbl nati nikawa niko kwenye basi natoka arusha narudi salaam nikawa nimepita bar- maeneo mmoja barabara inayokwenda njia wale wanaofahamu nikamkumbuka huyu ndugu safari hii nimerudi kwa yesu mambo yako safi nimekuwa nimekuwa nime mtu mzima kidogo mungu, mwambia, nini kwa kwa nini na na na oh, nikamuliza what nini nini kilitokea kwa kwa fulani fulani alikufa akasema nataka nataka nikufundishe kitu hichi ndicho ambacho toka kwa kina kabisa akaambia ta nikufundishe kitu lakini nitakufundisha kuuliza maswali nikamwambia uliza nyuliza, mtu anapo akanyuliza m mtu anapopata admishen cho kikuu kwamba mtu anapokubaliwa kujiunga na chuo kikuu akayliza je ni garanti kwamba ataa je ni, ni, ni uhakika kwamba huyu mtu ataweza ata kunini kufuzu ataweza kuhitimu nikatafakari nikaambia hapana si garanti sio uhakika kwa mbao mtu ataweza kuhitimu akanyuniza kwa nini hataweza kuhitimu nikaambia inategemea na mambo mengi akanyuniza kama yapi nikaambia mmoja anatakiwa ajifunze kwa bidii akasema sawasawa lakini mbili kuna testi pamoja na mitihani ya kufanya ambapo atakapofaulu hizi testi ama majaribio haya na mitiani ndio itamruhusu kwenda kwenye mwaka mwingine na, na, na kama kozi yake ilikuwa ni, ni miaka mitatu basi akifanya vizuri mitiani yote hii basi maanaake atakuwa amefuzu sasa na kwamba anaweza kuhitimu na kupata shahada yake ya kwanza akanyambia vivyo hivyo ndivyo ilivyo katika uh, ufalme wangu mtu anapozaliwa mara ya pili mtu anapookoka anatakiwa ajifunze akasema maana nilimtuma yesu ili aje kuwafanya watu wawe wanafunzi akasema maana bwana yesu aliwaagiza nendeni mkafanye mataifa yote kuwa wanafunzi wangu ama kuwa wanafunzi maanake ni kwamba nendeni mkawafundishe watu waweze kufikiri kama kristo akanyambia kwamba mimi nilikusudia na ndivyo ilivyo sitakaa nibadiliki kwamba kila mtu alizaliwa mara ya pili lazima afikiri kama kristo na ili aweze kufikiri kama kristo lazima aweze kujifunza kwamba atakapobadilisha kufikiri kwake ni dhahiri basi hichi kinachozungumzwa hapa katika warubi kumi na mbili mbili msifuatishe tena mfano wa ulimwengu huu bali mgeuze kwa kufanywa upya katika fikra zenu anasema unapojifunza kuwa mwanafunzi wa kristo inasababisha fikira zako zibadilike na kufikiri kwako kukibadilika matokeo yako lazima yabadilike sasa sioni kwa nini inakuwa ngumu sana hili jambo goya nitoe ni, ni tena mfano mingine mdogo uh, wengi tunafahamu kwa mfano uh, una nchi kama za ulaya na mataifa ya ulaya lakini pia una mataifa ya amerika ya kaskazini kama vile marekani pamoja na kanada tunafahamu jinsi ambavyo wamestawi jinsi ambavyo uame, u, you know, wana utajiri wanatupa na misaada na kadhalika na kadhalika tofauti ya kwa wao na sisi ninini tofauti iliyoko kati ya wao na sisi ni elimu na mataifa kama ya japan pamoja na china walijua hili walijua kwamba wenzao wa magharibi kwa maana ya kwamba ulaya na amerika ya kaskazini wamepiga hatua na kufanikiwa sana kwa sababu ya elimu kwao walichofanya nini wakaanza kupeleka wanafunzi japani ikaanza kupeleka wanafunzi bara la ulaya ikaanza kupeleka wanafunzi marekani china nayo na kaanza kupeleka wanafunzi bara la ulaya marekani unaja kichotokea sasa hivi leo hii china na japani ni sehemu ya ulimwengu wa kwanza kama vile ambavyo marekani pamoja na uingereza na ujerumani na ufaransa ni sehemu ya ulimwengu wa kwanza tofauti nini kwamba walivoanza kwenda shule walivoanza kwenda kusoma na kujifunza ikawabadlisha namna wanavyofikiri leo hii taifa linaloongoza kwa utajiri ama uchumi wenye nguvu ni marekani likifatiwa na china kuna wakati miaka sio mingi wengi miaka wenginaeekanaamkumbuki mmiaka themain kama nakumbuka na vizuri sio tu kwamba china ilikuwa sio sehemu ya ulimwengu wa kwanza lakini pia walikuwa ni sehemu ya ulimwengu wa pili wakikaribia ama sehemu ya ulimwengu wa tatu walikuwa hawana tofauti sana na sisi walikuwa wanavaa vile visusi vya kama anakumbuka <laughs> lakini tofauti ni nini tofauti ni kwamba walipotilea mkazo elimu kujifunza sasa kama katika maisha ya mwilini katika maisha ya damu na nyama ama damu na mwili vt wanavyoita kwamba uh, unahitaji kujifunza unahitaji kuwa na ujuzi ili uweze kupiga hatua huoni ni zaidi sana katika ulimwengu wa roho kwamba tunahitaji kujifunza na nando maana yesu, yesu akasiza habari ya watu kuwa wanafunzi sasa baada ya kusema hayo ko turudi sasa kwenye ile warumi kina bbili anasema msifuatishe tena mfano wa ulimwengu kwa lugha nyingine lazima kuishi kwetu kuwe kuna tofauti kubwa na uli, watu wanaoishi katika ulimwengu huu sisi bwana yesu anasema kabisa yohana yohana yohana na anasemawaa na mstari ule tuanz mstr wak nn yohana mlango wa tano, tuanze wa nane. So, wa tano, tuanze mstari wa sawa yohana tuanzmtarw saa yohan anasema iwapo ulimwengu ukiwachukia mwa jua ya kuwa umenichukia mimi kabla ya kuwachukia ninyi kuina tisa kama mngekuwa wa ulimwengu ulimwengu ungewapenda walio wake lakini kwa kuwa ninyi si wa ulimwengu bali mimi naliwachagua kutoka katika ulimwengu kwa sababu hiyo ulimwengu wachukia kwao anasema ninyi si wa ulimwengu kwa sababu mimi nimewachagua ama nimewateua kutoka katika uo ulimwengu ko kama mimi sio sehemu ya ulimwengu sitaki kufikiri kama mtu aliyoko ndani ya ulimwengu sawasawa sawa rafiki moja nikuambie ukikutana uki kwa mfano na raia wa marekani amekuja hapa tanzania kufikiri kwake kume nini kumetengenezwa na kule alikotokea kumetengenezwa na uraia wake wa marekani ndio kufikiri kwake kulivyo hata kuzungumza kwake hata kufanya kwake maamuzi kunaamuliwa kuna, kuna, kuna kumetengwa kume na kule alikotokea sasa na sisi tuko katika ulimwengu huu lakini sio sehemu ya ulimwenguhuu sisi ni sehemu ya ufalme wa mungu sisi wa filipi 3 2 anasema kwamba sisi ni raia wa mbinguni uraia wetu ni wa mbinguni na kwa maana hiyo kufikiri kwetu kuzungumza kwetu na kutenda kwetu kulitakiwa kuwa kumetengenezwa kumekuwashept kumetengenezwa na kule tulikotokea na ukitaka kujua kule tulikotokea pakoje ndo maana unatakiwa uingie katika neno la mungu maana bwana yesu akasema mnapoomba ombeni hivi baba yetu uliye mbinguni jina lako lichukuzwe ufalme wako uje mapenzi yako yatimizwe hapa duniani kama ilivyo kule mbinguni kwa lugha nyingine sisi tunatakiwa tuwe wawakilishi wa ufalme wa mungu hapa duniani moja nikupe mfano huu utanyelewa kitabu cha warumi kipindi cha taifa la rumi likitawala dunia hii walipokuwa wakienda kwenye sehemu yeyote taifa lolote wakafanya vita na kushinda na kukonka na kushinda lile taifa walichokuwa wanafanya ni kitu hichi walikuwa wanarudi rumi lese wamekuja wamepiga wakakamata waka, nchi ya tanzania ama tanganyika kitu ambacho warumi walikuwa wanafanya ni kwamba wanaenda kule kwao wanachukua watu familia kama mia tatu za kirumi watu watuno madaktari walimu mafundi wakulima wafanyabiashara yani watu wa kila aina kutoka kwenye jamii alafu wanawaleta kama hapa tanzania wanawapandapp kazi ya hawa warumi walioletwa katika hilo taifa jipya kazi yao ni kuanza kueneza utamaduni kueneza namna ya kufikiri kueneza namna ya kuzungumza kueneza namna ya kutenda iwe sawasawa na kulivyokuwa na rumi kwa hiyo kwa, kwa lugha ingine tanganyika inakuwa ni, ni koloni ama tanzania inakuwa ni, ni koloni la rumi ko wale warumi waliowekwa hapa ndani ya hili taifa wanatakiwa sasa waanze kuwabadilisha watu wanaowazunguka na inawezekanaje inawezekana kwa sababu kwa wakati huo mnakuwa mmetawaliwa na warumi ndio maana hata unapoangalia unaposoma bibilia wakati wa bwana yesu anakuja kuzaliwa duniani We, wayahudi ama israeli ilikuwa iko chini ya serikali ya rumi na kwa maana hiyo warumi walikuwa wana, wana ontol wana udhibiti mkubwa na kwa maana hiyo ukiangalia kama wakina mfalme herode na ukiangalia wakina pilato na wakina sijui felix na nan na nani wote na hao walikuwa wanatumika na kutawala kwa niaba ya serikali ya rumi na kwa maana hiyo kazi yao ilikuwa ni kusimamia masilahi ya serikali ya rumi sasa kuna lugha ambayo sio nzuri ingeweza kutumika tungeweza kusema kwamba walikuwa ni vibaraka wa serikali ya rumi hata leoini kamb ni kibaraka wa mbingun a kwa sabbu ni neno bovuasababu kwa kingireza tunazungumzia ni neno vasal naona ne? sasa tuyaache hayo kwa hiyo niseme kitu hichi kwa hiyo na sisi tume chaguliwa na yesu kristo kutoka katika ulimwengu tumekuwa sasa hivi ni raia wa mbinguni ko tuko hapa duniani ili kuhakikisha kwamba mapenzi ya mungu yanatimizwa hapa duniani kama ilivyo kule mbinguni ndio kazi ndio maana tumewekwa hapa ndio hpa ndomasema nendeni mkafanye mataifa yote kuwa wanafunzi mataifa kuwa wanafunzi okay, uamini mataifatuanafunzima amini auonyeshemaikapiamwalimu najua tne matay mata8 alafuaa9 anasema hivi anasema yesu akaja kwao akasema nao akawaambia nimepewa mamlaka yote mbinguni na duniani basi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi enendeni mkawafanye mataifa yote kuwa wanafunzi Kwao, kwa hiyo rafiki maanake ni kwamba mimi na wewe tumewekwa hapa duniani tumeachwa hapa hapaama baada ya kuokoka baada ya kuzaliwa mara ya pili yesu akutuchukua kutupeleka mbinguni ametuacha hapa duniani kwa makusudi ili tufanye mataifa yote kuwa wanafunzi wanafunzi wa nani wanafunzi wa kristo tuwafundishe waweze kufikiri kama kristo waweze kuzungumza kama kristo na waweze kutenda kama kristo hiyo ndio kazi na jukumu ambalo mimi na wewe tumeachiwa sasa huwezi ukawafundisha watu kufikiri kama kristo kuzungumza kama kristo na kutenda kama kristo ili hali wewe mwenyewe bado unafikiri kama watu wa ulimwengu huu na ndio maana kwenye warumi kui na mbili akawanasema hakikisha unageuza namna unavyofikiri sasa kwa nini ni muhimu kugeuza namna unavyofikiri twende kwenye wakolosai nikakuonyesha kwamba nikugusia hapo awali kwenye utangunizi kwambia kwamba uadui na urafiki na mungu ni kwenye kufikiri wakolosai mlango wa kwanza mstari ule wa ishirina moja tasoma marpb tasoma kwenye biblia ya kawaida alafu ntasoma kwenye biblia ya neno alafu tajukufanya anasema hivi na ninyi mlio mlio ni wakati sentensi, wakati uliopita na ninyi mliokuwa hapo kwanza mmefarikishwa tena adui katika nia zenu kwa matendo yenu mabaya amewapatanisha sasa katika mwili wa nyama yake an yani wakristo kwa kufa kwake ili awalete ninyi mbele zake watakatifu wasio na mawa wala lawama sasa angalia kwenye biblia ya neno anavyosema anasema hapo kwanza mlikuwa mmetengana na mungu na mlikuwa adui zake katika nia zenu kwa sababu ya mienendo yenu mibaya lakini sasa mungu amewapatanisha ninyi kwa njia ya eh, mwili wa kristo kupitia mauti ili awalete mbele zake mkiwa watakatifu bila dosari wala lawama sikia mstari biblia habari njema anavyosema hapo kwanza nyinyi pia mlikuwa mbali na mungu na mlikuwa maadui zake kwa sababu ya fikra zenu na matendo yenu maovu anasema ninyi zamani kabla ya kuokoka kabla ya kuzaliwa mara ya pili mlikuwa ni maadui wa mungu kwa sababu ya fikra zenu kwa sababu ya kufikiri kwenu kwa hiyo anakuonyesha ni nakuonyesha kwamba uadui na mungu ni kwenye kufikiri na urafiki na mungu ni kwenye kufikiri kufikiri kwako ndo kunaweza kukafanya uwe rafiki na mungu ama uwe adui na mungu moja nikuongezea mstari mwingine mmoja kwenye waefeso waefeso mlango ule wa pili tutaanza soma mstari wa kwanza mpaka ule watatu anasema hivi nanyi mlikuwa wafu kwa sababu ya makosa na dhambi zenu li wakati uliopita sio wakati uliopo kabla ya kuokoka kuokoaak ambazo mli ziendea zamani kwa kuifuata kawaida ya ulimwengu huu na kwa kumfuata mfalme wa uwezo wa anga roho yule atendae kazi sasa katika wana wakuasi tatu ambao zamani sisi sote nasi tulienenda kasi yao katika tamaa za miili yetu tulipoyatimiza mapenzi ya mwili na ya nia sasa naomba nisome wa mstari kwenye habari njema anasema na hata sisi sote tulikuwa kama wao tuliishi kwa kufuatana kufuata na tamaa zetu za kidunia na kufanya tu mambo yale yaliyopendeza miili na akili zetu anazungumzia mstari wa anasema kwamba roho yule stawa pilimaama sasa ndani ya wana anawakuasianasema ana wakuasi ni wale ambao kwenye akili zao na fikra zao zinapingana na kukinzana na mungu sasa anasema nini urafiki na mungu ni kwenye kufikiri na uadui na mungu ni kwenye kufikiri sasa kumbuka kumbuka kitu kimoja tukirudi kule kwenye wakolosai moja nigusie ni kitu kimoja wakolosai moja ishina moja moja ishina moja mpaka ishina mbili pale chaha anasema hivi naomba nitoke kwenye bibili habari njema anasema anasema hapo kwanza nyinyi pia mlikuwa mbali na mungu na mlikuwa maadui zake kwa sababu ya fikra zenu na matendo yenu maovu sasikiliza so hii anasema ninyi mlikuwa mbali na mungu mlikuwa maadui na mungu mlikuwa mmetengwa na mungu kwa sababu ya fikira zenu na nini na matendo yenu maovu hajasema mungu alikuwa ni adui yako wewe rafiki anasema wewe ndo uliamua kuwa adui na mungu kwao yesu alivokuja kuleta upatanisho hakuja kujaribu ku, ku, ku, ku kumpooza kum, mungu ili apatane na wewe alikuja kushughulika na wewe ili wewe upatane na mungu mungu hajawahi kuwa kinyume cha mwanadamu hata siku moja hata adamu alipoasi bustani ya edeni mungu hakiwa kinyume na adamu ndio maana aliua mnyama akamvalisha ngozi ya adamu ndio maana badoaendelea kumhudumiaau kumwacha pamoja na kwamba mwanadamu aliasi bado mungu anaendelea kumpenda mwanadamu aliendelea kumfukuzia mwanadamu aliendelea kumfuatilia na kumsaidia mwanadamu na nandio maana wewe leo hii umeweza kuokoka ama umezaliwa mara ya pili kwa sababu ya upendo wa mungu kwako. mungu kwako kinyume hata ungeamua uendowa aaaaume kubwa kiasi gani bado mungu atakupenda hata utakapofanya maamuzi ya kwenda kuungua moto bado mungu ataendelea vile vile kiasi kama vile ambavyo anampenda kristo upendo wa mungu kwa mwanadamu haujawahi ku, kuyumba hata siku moja haujawahi kutikishika hata siku moja upendo wa mungu kwa uko pale pale anampenda mwanadamu ka kana, kana, kiasi, kiasi kile kile na kiwango kile kile ambacho anampenda nani anampenda yesu kristo kwa sababu ye issaualipokutengenzawtegeaakusudi maalum ya unatakiwjkudlakumwwatungit tafuta hichi kitabu kitakusaidia kitakusaidia kujijua na kujitambua wewe umekuwa nani kwa nini mungu amekuumba amekuleta hapa duniani kama ujapata kitabu cha nguvu ya ukiri nakushauri uanye namna hiyo bila wewe kujua kusudi la kwa nini mungu amekuumba na akakuleta hapa duniani na kwamba ameingia agano gani la upendo la kuhakikisha kwamba siku zote yuko na wewe na upande wako wewe na kuhakisha kwamba unashinda my friend utaendelea kuishi maisha ya kusumbuka sana kwao unajua utafanya namna hiyo lakini kabla ya kupata kitabu kilicho cha muhimu kuliko vyote kabisa ni niwewe kumpokea yesu bwana eswaakozwa maisha yako ili pendo lile alilonalo mungu liweze kudhirika na kutirika na kuta kuhiika kupitia maisha yako fanya maombi yafuatayo kuto atia vilindi vya aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi niwe mwenye haki nakiri kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu nakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafika maombi mafupi na kukaribisha katika familia ya mungu naukabii moni a mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho mda nawakati kamahuu jinalangu naumagadi yesu ni kristo na wana hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu huruma gai ambaye amekuwa akikuletea mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio youtube google podcast apple podcast spotify telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa baba uzima hous uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza saa kumi na dakika thathi za jioni hadi saa kumi na mbili na dakika hahi za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa babuzima haus uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga si ba76 tan mia mbii arobaini na mbili au sifuri saba 8 tisa mia tano mia mbili arobaini na mbili au sifuri 6ita saba tat itan ia bii arobaini na mbii kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu huru magadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscibe katika youtube chanel ya mwalimu huru magadi na pia kumfuatilia katikaapplcas pamoja na gigoacast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya bilisi tupigie sim namba 794 5242 au 789 t5242 au 673 5242