vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli ninaposikia kweli ya kristo naposikia neno ili ili nijue kweli limenibadilisha namna linavyofikiri na mwenendo wangu likantoa katika hali ya kuwa kama funza na kuwa juu kama kipepeo tafanyaji napolisikia lile neno natakiwa nilipokee okay? nilikubali niliruhusu litende kazi ndani mwangu na nikitaka kujua kweli neno limenibalisha mambo ya fataa kufikiri kwangu kutabalika ishia zangu zitabalika popote pale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli jina langu naitwa huruma gadi nafuraha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa yana lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wewo unayenisikiliza ili uweze kukua na kufika katika cheo cha kimo cha utimilifu wa kristo kwa lugha nyingine ufikiri kama kristo uweze kuzungumza kama kristo na uweze kutenda kama kristo kufikiri kwako rafiki kuna mchango wa moja kwa moja katika kuamini kwako ukifikiri vibaya utaamini vibaya vibaya vibaya vibaya ukiamini vibaya, utatenda vibaya. ukitenda vibaya, utapata matokeo mabaya. Utapata matokeo mabaya mabaya na ukipata utakuwa ni mtu wa kunungunika siku zote lakini kama utafikiri vizuri maanake kwamba utaamini vizuri na ukiamini vizuri utatenda vizuri na vizuri na ukitenda ni kwamba utapata matokeo mazuri na wewe utakuwa umeja sifa na shukrani kinywa chako suzote hivyo basi fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili huweze kufikiri kama kristo huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo na mwanafunzi wa kristo anasikiliza nakufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu ambalo tunaangalia tunajiuliza swali unafikiri kama nani ama unafikiri kama Adam, unafikiri kama Adam, unafikiri kama kristo kristo Adam au adamu a uafik ma hilo alo swali ambalo tunajaribu tuajaribukulijibu na tumeksha kuangalia mambo mengi kabisa kipindi kilichopita a tunaangalia jinsi ambavyo urafiki na uadui na mungu ni katika fikra zetu sasa leo hii nataka nikuongezee kipande kidogo alafu utaona unaishi katika maisha ya utii kwa sababu ya kristo ama unaishi katika isha ya wasi kwa sababu ya adamu kivipi nitakuonyesha muda sio mrefu ni kukumbushe tu kwamba kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya video basi tuna uh, youtube tunabchanel yetu inaitwa mwalimu huruma gadi ambako ukifika pale tafadhali subscribe lakini utakapoangalia video yyote tunaomba uweze kuik pamoja na kushare na unapofanya hivyo unakuwa umesaidia kusambaza injili ya kristo iweze kufikia watu wengi zaidi na kama ungependa kupata mafundisho haya pia kwa njia sauti basi tuna podcast podcast podcast tuko tuko tuko kwenye Spotify, e, kwenye kwenye kwenye google apple castbox e, unaweza ukaenda pale alafuuka tunapatikana kwa jina la tafadhali utakaposikiliza fundisho lolote tunaomba uweze kushea na watu wengi zaidi kama nilivyosema tena wengi wenu ni mabingwa wa wakushea viklipu vya ajabu ajabu vya jokesi, mautani ajabu aaaajabuaa sambaziana Kwanino kwa nini unakuwa mzito kusambaza mafundisho ya kristo namna hiyo kama ungependa kupata mafundisho haya pia kwa njia ya, ya telegram ama WhatsApp, basi tuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo unaweza ukatuma ujumbe mfupi tu ukasema niunge katika namba 2 nawe utaunganishwa nitoe shukrani za dhati kwako kwa wewe kwa ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila iitwapo leo na tena umekuwa ukihamasisha wingi waweze kusikiliza na kufuatilia hakika neema na amani ya bwana wetu yesu kristo izidishwe na kuongeza kwako nitoe shukurani za dhati pia kwako wewe ambao umekuwa ukifanya maombi kwa mzigo kwa kumaanisha kabisa kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na kweli lakini kwa ajili ya kwangu mimi pamoja na timu yangu asante sana kwa maombi yako kumbuka unapofanya maombi na haswa kipindi hichi tunapoangalia na kujiuliza swali tunafikiri kama nn maombi yako ni ya muhimu simamia waefeso mlango wa kwanza, mstari wa hadi waefeso wa mlango wa kwanza, mstari wa, saba wa tatu, na wakolosai mlango wa kwanza, mstari wa tisa wa wa wa mstari mstari hadi hadi wakolosai mlango wa aa na moja ukifanya hivyo maana ake ni kwamba unaondoa giza na upofu ulioko katika mioyo na fikra za watu ili waweze kuona kile ambacho mungu amekifanya kupitia kristo yesu bwana wetu na kwa maana hiyo waweze kuenenda katika hilo baada ya kusema hayo basi nitoe shukurani za dhati pia kwako wewe ambao umefanya maamuzi ya kuwa patna wa vipindi vya neema na kweli kwa fedha yako umna mafundisho ya kristo kusonga mbele kupitia vipindi vya redio ninakupa ongera sana asante kwa upendo wako asante kwa ukarimu wako hakika hakika unathibitisha mbele za mungu kabisa kwamba wewe sio mchoyo wala sio mbinafsi kwamba wewe sio tu kwamba unampenda mungu lakini pia unapenda na watu wengine kwamba umeona ulichokisikiliza kimekugusa na kubadilisha ukaona hapana kisiishie kwangu tu ngoja niwezeshe na wengine waweze kusikia ka nakupa ongera ongera maradufu na kama unanisikiliza ujafanya maamuzi ya kuwa nikuulize swali moja tu kwa nini kuwa anii utak kua asaukisema haua chakuchangia si una kwa una mungu mungu atakupa ukisema ukisema hauna hauna basi hauna. Mungu basi utakuwa atakuwezesha baada ya kusema hayo tuendelee na na somo letu tuko kwenye kwenye warumi ile mstari ule wa nitataka tusome tu tu haraka haraka tupige hatua moja moja tu, e, na moja tujikumbushe mambo machache un o etu tuo kenye tena mfano wa wapiliiatse huu bali mgeuzwe kwa kufanywa upya fikra zenu mgeuzwe kwa kufanywa upya fikra zenu na namna na ambayo inazungumzwa hapa habari ya kugeuzwa na kufanywa upya ni ni neno la la kigiriki wanasema ni metamo ambalo kwa lugha ya kiingereza tunapata neno metamsisi kwa lugha ya kiswahili sijui naitwaji lakini ntakuelezea kwa mfano taweza kunyelewa kama unakumbuka sayansi yako ya shule ya msingi tuliona kwamba kipepeo kabla jawa kipepeo anakuwa ni funza anaanza katika steji ya funza inakuwa nakuwayai alafu nakua funza nakua funzaanaita lava alafu baada ya kwenye kwenye funza funza sasa anakuwa kipepeo kumbuka funza, kazi yake anatambaa mavumbi yakuto enye funzaefun kak chini na hata usalama wake ni mdogo mno kwa sababu yuko chini anaweza akakanyagwa eh, na binadamu anaweza akanyagwa na wanyama anaweza akachukuliwa na mafuriko ya maji anaweza kaangukiwa na jiwe anaweza ananguia na mti akafa lakini kipepeo anaruka juu sasa anavyosema kwamba mgeuzi wa kufanya upya katika fikira zenu anasema kwamba utakapobadilisha kufikiri kwako itasababisha mageuzi makubwa kabisa mageuzi haya yatakasababisha wewe maisha yako yabadilike utoke kwenye kuwa funza anayetambaa uwe kipepea anayeruka juu tuko sawasawa sawa rafiki kwa hiyo ndicho ambacho aazungumzia sasa tunabadilishaje kufikiri ili mimi na wewe tuweze kubadilisha kufikiri kwetu ndio maana lazima tukutane na mafundisho na sio mafundisho yeyote tu mafundisho ya kristo kwa sababu gani kwa sababu ni mafundisho ya kristo pekee yake ndio yanaweza kuweka mtu huru ukisoma yohana mlango wa 8n msarul wa h na b biblia anatuambia kwamba yesu akawaambia wale wayahudi waliomwamini kwamba ninyi mkikaa katika neno langu huyu ni yesu anaongea mmekuwa wanafunzi wangu kweli kweli tena mtaijua kweli na hiyo kweli mlioijua itawaweka huru kwa hiyo rafiki kama una eneo lolote katika maisha yako ambalo bado una linakusumbua una, una, una, lina una stg nalo bado una changamoto nalo edha ni kwenye afya edha ni kwenye fedha na uchumi edha ni kwenye mahusiano na kadhalika ni dhahiri kwamba kuna kweli ambayo haujaijua siku utakapoijua hiyo kweli ni dhahiri kabisa kwamba utakuwa uko huru lakini hauwezi ukawa huru kama kipepeo ukaanza kuruka juu ukatoka kwenye kutambaa chini kama funza kama haujakuwa mwanafunzi wa kristo na ndio maana tunakufundisha hapa na neno linasema kabisa kwamba wala msifuatishe, msifuatishe tena mfano msifuatishe tena msifuatishe tena msifuatishe tena mfano wa ulimwengu huu bali mgeuze kwa kufanywa upya fikra zenu sasa mtu aliyefanywa upya katika kufikiri kwake manake iko hivi sio tu kwa okay naposoma neno la mungu Yeah, ojanizungumze ambo machache hapa kwamba nitakaposoma neno la mungu ama kulishikiliza neno la mungu lazima niliruhusu ilo neno liweze kuingia ndani ya moyo wangu okay twende hem nikakuonyeshe twende tuanze kwana some maeneo mawili yakobo yakobo mlango wa kwanza alafu tutaenda kusoma kwenye wathesalonike mlango wa pili lakini tne yacobo mlango wa kwanza alafu nitaanza msara ule wa ishirin na moja Asi, ay, mambo ni muhimu naenda nao taratibu ili tuweze kuelewana hatuna haraka kwani tuna araka gari rafiki hatuna haraka au <laughs> sio anasema hivi angalia yakobo moja ishir na moja anasema hivi kwa hiyo wekeeni mbali uchafu wote na ubaya uzidio na kupokea kwa upole neno lile lililopandwa ndani yani ndani maanake kwenye moyo wako kwa sababu tunafahamu kwenye mfano wa mpanzi ukisoma kwenye matayo 1inta msar l wa k na t anazungumzia kwamba mpanzi alipanda lile neno na adui ibilisi akaja kulinyakua kutoka katika moyo kwa hiyo anaposema ndani anamaanisha katika moyo kwayo anasema kwa hiyo wekeeni mbali uchafu wote na ubaya uzidio na kupokea kwa upole neno lile lilopandwa ndani nitaongezea ndani ya mioyo yenu liwezalo kuziokoa sasa anasema roho zenu tafsiri shida y biblia ya kiswahili mara nyingi wamekuwa wakichanganya neno roho na nafsi eh, kwa sababu kwa lugha ya kiingereza anasema hivi therefore lay aside all filthness and overflow of wickedness And with the implanted word which is able to save your c ambaonaweza kuokoa nafsi tku na kama nao amechemsha hivyo neno eno ngi nyeaataamechemsha hiohio hapa mambo ameka safi kabisa kama yani, unanisikiza kabis po, popote ulipo nipigie simu ulifanya kazi nzuri sana kutafsiri mamasuai, popote pale akutafsiri bibliamaaa ooteal ulimo anasema yakobo 1 anasema kwa hiyo ondoleeni mbali uchafu wote na uovu ambao umezidi kuwa mwingi mkalipokee kwa unyenyekevu lile neno lililopandwa ndani yenu ambalo laweza kuokoa nafsi zenu ambalo laweza kuokoa nafsi zenu sasa kumbuka rafiki nafsi ya mwanadamu imetengenezwa na sehemu tatu muhimu ambao inafundishwa na naona sioni sionitatizo na hiyo kwamba sehemu ya kwanza maana ni kwamba una una una, una, una Una, una akili ambayo ndo fikra ilipo kwa kiingeeza tunasema mind alafu sehemu ya pili ni hisia feelings alafu sehemu ya tatu ni ni ni ni nini ni, ni, ni, ni maamuzi kwa hiyo anaposema kwamba lipokeeni ilo neno lilopandwa ndani mwenu ambalo linaweza kuokoa nafsi anasema kwamba lina uwezo wa kushughulika na fikra zako lina uwezo wa kushughulika na hisia zako lakini pia litakusaidia katika kufanya kwako kwa maamuzi unakuona sawasawa kwaa anasema hilo neno lilopandwa lipokea anasema wekeni kando kila aina ya uchafu na uovu kwa lugha nyingine maanaake ni kwamba uchafu na uovu utakusababisha ukatae kweli ya mungu utakusababisha ukatae kupokea kweli ya mungu na hilo neno ovu actually, ni, ni neno ambalo ukili omanukalifuatilia no na kulichambua linazungumzia kwamba linazungumzia kazi ngumu linazungumzia kuvuja jasho na maisha yenye kero kwaho kama maisha yako yamejaa kazi ngumu yamejaa kuvuja jasho yamejaa kero basi wewe rafiki ndio unatakiwa upokee neno la mungu upokee neno la kristo liingie ndani ya moyo wako hilo neno likiingia ndani ya moyo wako lina uwezo wa kuokoa lina uwezo wa kuweka huru nini kuweka huru nafsi yako kumbuka nafsi yako itakapokuwa huru basi bas na maeneo yote ya maisha yako lazima yawe huru kwa sababu vita ambayo iliyopo kati tunayokutana nayo ni vita iko katika akili zetu vita haifanyiki nje haifanyiki katika huko juu yuuku mlimani ama nasafiu kwenye bahari siyo kwenye ziwa Tanganyika siyo siwa... no no no no, no. uone uchizi sikiliza vita ndani iko ndani ya akili yako iko ndani ya akili yangu mimi iko ndani ya akili yako wewe ndio battleground ndio uwanja wa mapambano holy spirit roho mtakatifu ambaye ni roho wa kweli kazi yake ni kuleta truth kuleta ukweli uje ukuweke uhuru kama bwana wetu alivyosema na kazi ya ibilisi kazi yake ni kuleta uongo kwenye akili yako ili uendelee kuwa mateka wake ndio hapo battle ilipo kwa hiyo utakapoisikia kweli na kuipokea ndani ya moyo wako hiyo kweli ita huru nini nafsi yako ambayo nini kuna fikra kuna hisia na kuna maamuzi tuko sawasawa okay. tende kakwche kwenye, kwenye wathesalonike pia wathesalonike wa kwanza mlango wa pili msari ule wa kumi na tatu sikia mtume paulo anavyosema anasema hivi hiviniweenda timotheo okay <laughs> atawa knz 21t anasema namna hii haleluya anasema kwa sababu hiyo sisi nasi tuamshukuru mungu bila kukoma kwa kuwa mlipopata lile neno la ujumbe la mungu mlilolisikia kwetu mlilipokea si kama neno la wanadamu bali kama neno la mungu na ndivyo lilivyo kweli kweli litendalo kazi pia ndani yenu ninyi mnaoliamini kwa nasema ninaposikia neno la mungu nnaposikia kweli ya kristo nikaipokea ndani ya moyo wangu ilo neno linaanza kutenda kazi kazi gani kazi ya kuokoa kazi ya kufungua kazi ya kuniweka huru kazigani ni kufikiri kwangu katika ishia zangu na katika maamuzi yangu tunakenda sawasawa kwa hiyo tukirudi saa kwenye warumi mbilo, nasema, nasema kwamba wala msifuatishe kawaida ya ulimwengu bali mgeuze zenu, kwa kufanya upya katika fikira zenu maanake ni kwamba nitakaposikia kweli ya kristo hata kama inapingana na mazingira yangu hata kama inapingana na mapokeo ama mafundisho ambayo nimekuwa nikifundishwa na, na niseme kitu kimoja hapa watu wengi wanapata shida hapa watu wengi wanakataa kuna watu nimeshakutana nao wanakataa kupokea kweli wanakataa kuiruhusu kweli ya mungu itende kazi katika mio yao kwa sababu wanaogopa wakipokea hiyo kweli itawabadilisha na kuwasababisha eidha waache kwenda kule ambako wanakwenda kuabudu na kwa umana iyo wanaogopa wanasema nitaelewekaje katika jamii nitaelewekaje na familia yangu ndugu jamaa na warafiki watanielewaje kwa lugha nyingine wanaseme kwamba niko tayari kwenda jehanamu ya moto kuungua kuliko kutoka na kuacha kile ambacho nakiamini kuliko kubadilisha namna ambavyo nafikiri kuliko kubadilisha namna ambavyo naamini ni bora niende jehanamu nikaungue milele na milele na milele na milele pamoja na kwamba wakati naungua nitakuwa naungua mwenyewe wale ambao nawaogopa watakuwa hawako na mimi na watakuwa hawawezi kunisaidia kitu kwahio ni bora nikaungue jehanamu milele na milele kuliko kuliko kuliko ruhusu neno la mungu likaingia ndani ya moyo wangu likanibaisha namna navyofikiri kwa sababu nikibaisha namna navyofikiri sasa nitachanganyikaje na kule niliko liko bora niende nitakwambia kitu kimoja rafiki akutangulie na malaika namalaia uende unde uungue moto vizuri tutumie oto vzuri aatmi akinikama unaakiri timamu utakapokutana na kweli ya kristo utakubaliana na maneno ya yakobo utaweka kando kila aina ya uchafu na kila aina ya uovu utalipokea hilo neno kwa unyenyekevu ndani ya moyo wako utaliruhusu hilo neno libadilishe namna ambavyo unafikiri libadilishe hisia zako libadilishe na maamuzi yako bwana yesu akusema ni rahisi kumfuata bwana yesu kwa kwa kwa akusema kwamba ukimfuata kila mtu atakushangilia kwamba kila mtu atakupigia makofi atakwambia aa umefanya uamuzi uliomwema akusema namna hiyo usema hivyo alisema italeta mtafaruku katika familia kwamba awa watakuwa upande wa kulia na watakuwa upande wa kushoto kwamba baba na mtoto ae na mkwe italeta vurugu alisema lakini kipi bora upokee kweli yake uishi huru hapa duniani na ufurahie uzima wa milele maisha yako yote milele yote ama uogope wanaokuzunguka ukatae neno la kristo alafu uishie jana ya moto uamuzi ni azakwao kwangu mimi wala uhitaji phd na kwa nakwa ansikiliza baba mzazi kweli umekuwa unaisikia kweli unaiona kabisa unaogopa kuipokea katika moyo wako unaogopa kuiruhusu ilete mabaio kwa sababu tunasema mimi kwenye ile hehebu nina cheo ama mimi ni ofsa ama mimi ni kiongozi na umeona kabisa unachofundishwa kule na neno la kristo linavyokwambia ni vitu ambavo vinapingana kabisa na unaogopa kulipokea neno umelifungia nje kwa sababu ya nafasi yako katika jamii nafasi yako katika sasa atia ukowenut moj kwa kuwa wewe umekataa kubadilika ual maanaake ni kwamba watoto wako pia hawatabadilika na kwa maana hiyo wewe unavyoenda jehanam unasababisha na familia yako yote ende ikaungue moto inajua ingekuwa ni heri kama ungekuwa unaenda kuungua moto mwenyewe lakini maamuzi yako wewe yana athiri maamuzi ya watoto watoto wako wako kwenye hicho wanachokiamini kwa sababu ya wewe wee ndo umewasababisha na umesikia neno umejuua kabisa kwamba neno linavyokuambia ni tofauti kabisa na vile ambavyo unaamini na vile ambavyo unaenenda lakini unaogopa kulipokea ili neno lisije likakubadilishe lisije likakutoe kwenye hali ya kuwa chini mavumbini kama funza na kufanya ukawa juu kama kipepeo kwa hiyo unaogopa kwa ajili ya masilahi yako binafsi kwa ajili ya heshima yako katika jamii kwa ajili ya kusifiwa na wanadamu na nakaema mnawezaje kuamini nii ambao natafuta kwa, kwa, kwa anasema hamwezi mkamwamini mungu kwa sababu mnatafuta utukufu mnatafuta kusifiwa na wanadamu wanada wow, unaogopa kufanya maamuzi sahihi sababu ya heshima yako okay ngoja utakapofika jn ya moto utaniambia nini nitumie <laughs> umetisha sana amshanni ya ni, ni mtusiu nia nani r ndaanda kuzungumza nimeamua kulizungumza hilo hiyo geuka rafiki wee utakapogeuka unageuza na familia yako wee utakapopotea unapoteza na familia yako je huko tayari watoto wako wapendwa nao wapotee wakateketee kwa sababu tu ya kiburi cha uzima sidhani kama huko namna hiyo baada ya kusema hayo sasa t kweyeniseme kitu kabla hchi kwa hiyo ninaposikia kweli ya kristo naposikia neno ili ili nijue kweli limenibadilisha namna navyofikiri nakubalisha mwenendo wangu ikanitoa katika hali ya kuwa kama funza nakua juu kama kipepeo tafanyaji napolisikia lile neno natakiwa nilipokee nilikubali niliruhusu litende kazi ndani mwangu na nikitaka kujua kweli neno limenibadilisha mambo tatoka kufikiri kwangu kutabadilika hisia zangu zitabadilika na kufikiri kwangu na hisia zangu zitakapobadilika maana ni kwamba kufanya kwangu maamuzi nako kutabadlika kwao kama kufikiri kwangu kutakuwa kumebadilika hisia zangu zitakuwa zimebadilika na kufanya kwangu maamuzi zitakuwa kumebadilika itasababisha kuzungumza kwangu kuwe tofauti ama kubadilike na kutenda kwangu pia kubadilike kwa hiyo ujua mistari tu ukaikariri na nafahamu watu wengi ni mabingwa nimefundisha watu wengi wamekariri mistari lakini wengine wenginemaisha yao abadliki kasababu wameisa kuikarii uariri mstariakusadi kitu ruhusu hilo neno lilete mabadiliko utajuaje hilo neno linatenda kazi lim ako utakapoanza kuona kwamba kufikiri kwako kumebadilika isia zako zimebadilika maamuzi yako yamebadilika na kuzungumza kwako na kutenda kwako kumebadilika kivipi takupamfano kwa mfano inawezekana labda wewe ulikuwa nitoe mfano ambao unaeleweka watu wengi wanapoanza kusikiliza mafundisho ya kristo wengi walikuwa wamegubikwa na hof. hofu hofu ilikuwa imetanda imejaa katika mioyo yao na fikira zao wanaogopa kufa wanaogopa magonjwa wanamogopa shetani wanaogopa mungu wanaogopa kiroboto wanaogopa panya wanaogopa mjusi wanaogopa karoti wanaogopa nnii mchicha wanaogopa kila kitu lakini walivyoanza kusikiliza mafundisho ya kristo wakaanza kuelewa mtazamo wa mungu juu yao wakaanza kuelewa mapenzi na upendo wa mungu juu yao wakaanza kutambua kile ambacho kristo amekifanya kwa niaba yao wakaanza kujitambua kuwa wao ni nani sio tu kwamba kufikiri kwao kwa kubadilika lakini automatikali na hisia zao zikabadilika kwa sababu hofu iliondoka na kufanya kwao kwa maamuzi ukabadlika na hata kuomba kwao kukabalika na kutenda kwao kukabalika kati ya shuhuda nyingi nazozipata na ni kwamba mwalimu kabla ya kuanza kuanzamafundisho ya nilikuwa naogopa kufa ujawai kuona yaani kuna watu wengine wakisikia safari bana a <laughs> yani akisikia safari kutoka upande mmoja yani kwenye akili yake anachoona ni ajali tu iajali tu n yani anawaza ni ajalitauftakufa yani takufa yani, yani njia nzima mtu anaw... yani akifika upande wa pili mwisho wa safari yake kama ametoka ametokadarsslam kwenda arusha akifika arusha yani yuko hoi kwa sababu ya hofu shida ikwapi maanake ni kwamba ibilisi ameingiza uongo ndani ya akili ya huyu ndugu kwa hiyo maanake kufikiri kwake hakuko sawasawa sawa. na kwa maana hiyo hisia zake zinakuwa haziko sawasawa na kwa maana hiyo maamuzi yake anakuwa ayako sawasawa na kwa sababu hiyo kuomba kwake ama kuzungumza kwake na kutenda kwake kunakua kumegubikwa na hofu lakini anapoanza kusikiliza neno mafundisho ya kristo akaruhusu lile neno ghafula badala ya maisha yake kujaa hofu yanajaa imani na kwa maana hiyo kufikiri kwake kunabalika badala ya kujiona kwamba anaweza akafa anajiona kwamba yuko salama badala ya kuwa na hisia iojaa uchunguwasiwasi naintofahamu anakua na hisia zilizojaa amani pamoja na furaha anakuwa na hisia za kukubalika pa, ba, ya kufanya maamuzi kwa kuangalia milango mitano ya fahamu az uaan anaanza kufanya maamuzi kwa kuangalia neno la mungu linasema nini badala ya kuzungumza na fikra mbogo alizokua naz na neno la mungu laosma badala ya kutenda sawasawa na mazingira yanavyosema na mashinikizo katika mazingira anaosma ahikz tenda sawa sawa na neno la mungu aoukifana na hivyo nae iamba we bae alyauafunza umenda unaona nini funza, ni neno ilioingia ndani ya moyo wako lilianza kushugulika na nafsi yako likashulika na fikra zako na hisia zako ikasghulia na maamuzi yako na kwa leo hii kuzungumza kwako na kutenda kwako kumekuwa tofauti kwa sababu kufikiri kwako kumebadilika haufikiri tena kama watu watu wa duniani maana mazungumzo kuna mambo ambayo na kuzungumza vile mbona kimejaa anazungumza anazungumza anazungumza mauti mabaya kwa, kwa sababu ndani mwako kwenye kufikiri kwako kumejaa kumejaa kumejaa uzima kumejia baraka, kumejia mema. Kwa hata ukizungumza kuzungumza uzima baraka baraka mema mema hata ukizungumza umezoea lakini wanaokuzunguka tenakamaatuduniai unaona kabisa wanazungumza tofauti na mautiadaotaniao ukiona umefika hapo wanakuawanazungumza jua kwamba umeruhusu neno la kristo likaleta ndani mwako mabako ndaniao kwa na a maisha yako amebaika umetoka kwenye al aka chini duni hali ya funza na kiwango cha juu kama aafuna katika maisha ya chini umeweka maisha maisha ya sasa, ili, wapili, maisha ya chini, ya funza, ya juu sasa kwenye kwenye mlango wa pili ambao ningekuonyesha ningekuonyesha jinsi chini funza kitu ambacho shida ni kwamba kamda kamekata na yote ni muhimu namna na kumbuka nilikwambia kama ujapata kitabu changu cha nguvu nguvu ya ya ya yote ayana, haya namna namna unavyofikiri kuzungumza na kutenda iko ndani ya kitabu kitabu hichi hichi kwa hakikisha umepata kinaitwa kama kama kama kama nakushauri fanya fanya muhimu muhimu muhimu kitabalisha kabisa lakini sio siku wa maisha yako maombi ungependa kuingia katika familia chang a ngaot ya leo sema bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu leo hii ninakupokea asante kwa kunikubali asante kwa kuwa mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera kwa maombi ayo mafupi kabisa ninakukabidhi mikononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama anaweza kutunza mpaka siku ile ya bwana basi tukutane kesho muda na wakati kama huu jina langu naitwa huruma gadi na yesu ni kristo na bwana hii ni habari njema kwa wakazi wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu huruma gari ambaye amekuwa akikuletia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya vyeneema na kweli kwa njia ya redio youtube google podcast apple podcast pdcastptify telegram pamoja na whasapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iriyoja nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa baba uzima haus uliopochama tengero jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea upunyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbezi itakayoanza saa kumi na dakika thaathi za jioni hadi saa kumi na mbili na dakika thathin za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa bao bao. uzima hausi uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari 7652 au 7895242 au 6735242 kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayohuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu urumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache kusubscribe katika youtube youtubechanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na Google podcast kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya mbali dilisi tupigie simu namba 764 522 au 789 5242 au 67 5242 E