vipindi hivi vya neema na kweli vinaletwa kwenu na kulipiwa na ptn wa mwalimu huruma gadi pamoja na wasikilizaji wa vipindi hivi leo katika kipindi cha neema na kweli mungu anapoangalia kutoka mbinguni akaangalia hapa duniani anaona watu katika makundi mawili kundi la kwanza ni wale ambao wanafanana na adamu na kundi la pili ni wale ambao wanafanana na kristo watu wanafananaje na adamu wanafanana na adamu kwa kuzaliwa na mwanamke na watu wanafananaje na kristo wanafanana na kristo kwa kuzaliwa mara ya pili kupitia neno la bungu mbegu isiyoharibika adumua tamilele pamoja na roho utakatifu ale ulipo rafiki ninakukaribisha katika mafundisho ya kristo kupitia pindi vya jina langu naitwa huruma gadi furaha kwamba umeweza kuungana nami kwa mara nyingine tena ili kuweza kusikiliza kile ambacho bwana wetu yesu kristo ametuandalia kumbuka tu mafundisho ya kristo yanakuja kwako kila siku muda na wakati kama huu yakiwa na lengo la kujenga na kuimarisha imani yako wee unayenisikiliza ili uweze uwezekukua na kufika katika cheo cha kimo cha utumilifu wa kristo kristo kwa lugha nyingine ufike mahali kufikiri kama kristo, uweze kama kama kama kristo na na uweze kutenda kwa kwako kwako rafiki kuna mchango moja kwa moja katika kuamini kwako. Kama utafikiri vibaya vibaya ni dhahiri utaamini ukiamini vibaya utatenda vibaya na ukitenda vibaya utapata matokeo mabaya na na na kwa maana hiyo maisha yako manunguniko lakini kama utafikiri vizuri vizuri vizuri vizuri vizuri ni kwamba utaamini ukiamini utatenda ukitenda utapata matokeo mazuri na of course matokeo mazuri yatasababisha maisha yako sifa na utukufu kwa hiyo ni kushauri tu kwamba fanya maamuzi ya kufikiri vizuri na kufikiri vizuri ni kufikiri kama kristo na ili uweze kufikiri uwezkufimarist huna budi kuwa mwanafunzi wa kristo na ili uweze kuwa mwanafunzi wa kristo basi unatakiwa kusikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli tunaendelea na somo letu ambalo tulianza wiki iliyopita tunaingia katika wiki ya pili na tunajaribu kujiuliza swali kwamba je unafikiri kama nani unafikiri kama kristo au unafikiri kama adamu si swala la kufikiri rafiki ni suala la muhimu mno wiki iliyopita tuliangalia mambo mengi sana tukaweka msingi mzuri kabisa kwa ajili ya somo letu na kama ukupata fursa ya kufuatilia ama kusikiliza mafundisho ya wiki iliyopita ta <laughs> kushauri ufanye namna hiyo ili uweze kwenda sambamba ili uweze kuelewa kile ambacho tunakizungumza wiki hii nataka ni ue kidogo ufahamu wako niendelee kuongezea mambo machache ambayo yatakupa picha kamili kabisa ambayo kabisa, makinu, ambayo na na kwa kwa makini ukapokea yale katika katika neno la mungu basi basi maisha yako kwa hakika yataanza kristo kwa kiwango kikubwa na utaanza kuwa na matokeo mazuri tena ya lakini kabla ni tuku, kama ya video, basi tunapatikana katika channel yataua h ishookozushangishayoundla uumshea kifika pale tafadhali subscribe lakini pia utakapoangalia video yote tunaomba uweze kulike pamoja na kushare kama ungependa kupata mafundisho haya kwa njia ya sauti basi yanapatikana katika katika podcast podcast podcast kwa maana ya google podcast, katika apple podcast, na katika spotify nako pia tunapatikana kwa jina la mwalimu huruma gadi na utakapofika fa- pale tafadhali subscribe subscribe lakini sio tu kwamba lakini utakapokuwa umesikiliza fundisho lolote tunaomba basi uweze kushare na watu wengine kumbuka kama ungependa kupata mafundisho yetu ambao ni zaidi ya nusu saa kwa njia ya sauti basi yanapatikana katika podcast ya pia kama ungependa kupata mafundisho ya kwa njia ya whatsapp ama telegram basi kuna grupu linaitwa mwanafunzi wa kristo utakapojiunga mle utapata mafundisho ya kila siku na tuma ujumbe mfupi tu sema niunge katika namba 7895242795242 nawe utaunganishwa nitoe shukrani za dhati kwako kwa wewe ambao umekuwa ukisikiliza na kufuatilia mafundisho ya kristo kila siku kupitia sikukupitiavpind vya neema na kweli asante kwa kusikiliza asante kwa kuhamasisha wengine lakini zaidi ya yote nitoe shuurani za pekee kabisa kwa vile ambavyo umekwenda kuwashirikisha wengine kile ambacho mwenyewe umejifunza nasema asante sana rafiki pia nitoe shurani za dhati kwako kwao weambao umekuwa ukifanya maombi kwa ajili ya wasikilizaji wa vipindi vya neema na na kweli kwa ajili ya kwangu pamoja timu neemaakweli kwaajiliya kanmi pamoa natimuyangu a tofauti kubwa kabisa maombi yako yanagusa na kumruhusu roho mtakatifu kuleta mabadiliko katika mioyo ya watu na katika fira za watu kwa hiyo onikuambia ongera sana usichoke endelea na maombi hayo na mwisho nitoe shurani pia za dhati kwako kwa wewe ambay uh, umefanya maamuzi ya kuwa wa vipindi vya neema na kweli na kwamba kila mwezi kwa mapato yako unashiriki ili kuhakikisha kwamba injili ya kristo mafundisho ya kristo yanafikia watu wengi zaidi kwa sababu ni jambo la kusikitisha mno kwamba yesu kristo rio a ateseke af pale msalabani mwisho wa siku badala ya watu kuishia kuwa kuwa wanafunzi wake wanaishia mwanafunzi wa musa wakati musa wakati akumfia mtu awanafuiwahaayyot hili ni jambo la aibu jambo aao lafeea laini kushukuru wewe sema lazima watu ukweli lazima watu wasikie kile ambacho kristo amekifanya wa lazima watu wajitambue kwamba wamekuwa nani ndani ya kristo na waanze kama kama vile mungu alikusudia anasema asante sana rafiki na na maamuzi ya kuwa kweli basi ningekushauri uweze kufanya na hiyo ili tuweze kufikia watu wengi zaidi katika taifa letu la tanzania baada ya kusema hayo basi nataka tuendelee sasa na somo letu kwamba tumejiuliza unafikiri kama nani yaani unafikiri kama kristo au unafikiri kama adamu hilo ndo swali ambalo tulikuwa tumeanza kujuliza hii kililopita sasa na, nataka ni nifanye mrejeo mbreje mfupi nirejee kidogo yale ambayo tuliangalia wiki iliopita alafu tutasonga mbele kuangalia katika katia wikiil ambacho tulichonacho sasa kumbuka kitu hichi nilikuambia nitumie lugha nyepesi labda inawezekana uh, wiki iliopita wakati kutambulisha lugha ngumu kwanza kitu cha kwanza nilikwambia kwamba mungu anapoangalia kutoka mbinguni akaangalia hapa duniani anaona watu katika makundi mawili kundi la kwanza ni wale ambao wanafanana na adamu na kundi la pili ni wale ambao wanafanana na kristo watu wanafananaje na adamu wanafanana na adamu kwa kuzaliwa na mwanamke na watu wanafananaje na kristo wanafanana na kristo kwa kuzaliwa mara ya pili kupitia neno la bungu mbegu isiyoharibika ya dumua tamilele pamoja na roho mtakatifu kwa hiyo mungu anavoangalia kutoka mbinguni ni makundi hayo mawili ndio ambayo anayaona kwa lugha nyingine anaona watu ambao wanafanana na adamu waliozaliwa na mwanamke ambao wako chini ya udhibiti wa ufalme na utawala wa shetani ama anaona watu ambao wanafanana na kristo ambao wamezaliwa mara ya pili kupitia neno la mungu pamoja na roho mtakatifu ambao wako chini ya udhibiti wa ufalme wa mungu ufalme wa nuru hayo no ndio makundi mawili ambayo mungu anaona haoni kwa maana ya ya ya ya ya nini ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya itikadi zetu tunaamini nini tunafanya ninno anachokiangalia ni hayo mambo mawili je unaye unafanana na kristo au unafanana na adamu kwa hayo ndo makundi mawili makubwa sasa kumbuka kufanana na adamu ni kupitia kuzaliwa na kufanana na kristo ni kupitia kuzaliwa mara ya pili kwahio huna unaloweza kulifanya na ili ufanane na kristo wala huna unaloeza kulifana na adamu umefanana na adamu kwa kuzaliwa na unafanana na kristo kwa kuzaliwa sasa unaf hatua nikakwambia katika hao, kati ya hao wanaofanana na adamu na wale ambao wanafanana na kristo wanaofanana na adamu ni wengi zaidi kuliko wale ambao wanafanana na kristo tuko sawasawa wanaofanana na adamu ni wengi zaidi kuliko wale ambao wanafanana na kristo na hili halishangazi kuona kwamba wanaofanana na adamu ni wengi wanaofanana na kristo halishangazi kwa sababu ndivyo ambavyo maandiko yamekuwa yakituonyesha kwamba njia ni pana inayokwenda upotevuni njia ni nyembamba inayokwenda uzimani kwa wengi wanatabia kuchagua ile njia pana baada ya ile njia ambayo ni nyembamba kwa hiyo kati ya wanaofanana na adamu na wanaofanana na kristo wanaofanana na adamu ni wengi zaidi kuliko wale ambao wanafanana na kristo kumbuka dunia hii ina watu sasa hivi zaidi ya bilioni saba kama almost kamababilioni bilioni na nusu kwa hiyo asilimia kubwa ya walio katika dunia hii wanafanana na adamu asilimia ndogo wanafanana na kristo lakini pia nikakwambia hivi kwamba ukija ukaingia ukaacha aa wanaofanana na adamu ukaangalia hawa ambao wanafanana na kristo wanaofanana na kristo kwa maana ya wamezaliwa mara ya pili kupitia neno la mungu mbegu isiyoharibika na kupitia roho mtakatifu nikakwambia kwamba hawa kuna makundi mawili sasa kabla ya kuchambulia makundi mawili nikumbushe tena mtu anazaliwaje mara labda nikupe mistari manake segei tukizungumza tu hivi wengine hawajui mistari alafu inaleta shida baadaye kwa hiyo moja kwa moja tuanze kwenye yohana injili ya yohana mlango ule watatu mstari wa kwanza hadi watano kuna mazungumzo hapa kati ya bwana yesu na nikodemos anasema basi palikuwa na mtu mmoja wa mafarisayo jina lake nikodemo mkuu wa wayahudi huyo alimjia usiku yani alimjia bwana yesu akamwambia rabi twajua ya kuwa uu mwalimu umetoka kwa mungu kwa maana hakuna mtu awezaye kuzifanya ishara hizi uzifanyazo wewe isipokuwa mungu yuu pamoja naye yesu akajibu akamwambia amin amin nakuambia mtu asipozaliwa mara ya pili hawezi kuuona ufalme wa mungu nikodemo akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamae mara ya pili akazaliwa tano yesu akajibu amin amin nakuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalme wa mungu kwahio hapa tunapata picha rafiki namna mbili za kuzaliwa mstari wa nne nikodemos anazungumzia mtu kuzaliwa na mama yake ama mwanamke na mstari wa tano yesu anazungumzia mtu kuzaliwa mara ya pili kupitia ni kupitia anasema maji pamoja na roho mtakatifu sasa kidogo mstari wa tano yesu akajibu mi nakuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho na kumetkia ubishi mwingi sana wengine wanasema kuzaliwa kwa maji ni yale maji yaliyoko katika mfuko wa mama wa uzazi si kweli ni vumilie tu walausikasirike na wengine wanasema kuzaliwa kwa maji maana yake ni ubatizo wa maji mengi nayo si kweli na, naomba uniruhusu kwa heshma na taadhima ni kuonyesha kwamba anapozungumzia maji anazungumzia nini tuko sawasawa anasema yesu akajibu amin amin nakuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho hawezi kuingia ufalme wa mungu sasa mstari umetafsiriwa vibaya na kwa kwamaanao umeleta mkanganyiko katika mwili wa kristo kwao watu wamefika wana mabishano makali kabisa kuhusu namna ya ubatizo na, na, na, na, na, na oja zinazoinyuliwa ni za, za, za halali kabisa tuko sawa sawa so sasa hapa siko kuzungumzia ubatizo lakini nachotaka kuonyesha kwamba huu mstari unamaanisha nini kwa sababu kumbuka tunazungumzia suala la kuzaliwa mara ya pili na anasema kuzaliwa mara ya pili ni kwa neno iaaaya pl awezi kuona fale wa mungu mstari wa mtu asipozaliwa kwa maji na kwa neno kuingia ndani ya ufalme wa mungu tunakwenda sasa niweke vitu hapa kuelewana na kama fal hazungumzii maji kwenye mfuko wa uzazi wa mama wala hazungumzii maji kwa maana ya ubatizo wa maji Ana, hapa, maji mengi anachozungumzia hapa anapozungumza azuzi ma kwamba anazungumzia habari ya neno na nitakupa tuht ok tuene taratibu nianze, na, nianze na, na tuanze na na, na, na waefeso kwanza waefeso mlango wa tano waefeso mlango wa tano na mstari ule wa ishirini na tunalenga mstari ule wa ishiri na sita lakini nianze mstari wa ishiri na tano hadi ishiri na sita waefeso tano ishiri na tano hadi ishiri na sita paulo anasema hivi enyi waume wapendene zenu wapendeni wake zenu kama kristo naye alivyolipenda kanisa akajitoa kwa ajili yake ili ili ili makusudi ili yani kristo ili makusudi nani kristo alitakase na kulisafisha kwa maji katika neno alitakase na kulisafisha eh, kwa maji katika neno sasa tunafahamu hii dhana a maanayake nii k kwa anazungumzia kwamba kristo anasafisha kanisa kwa maji analitakasa ana na kulisafisha kanisa kwa maji katika neno kwaho kwa lugha nyingine maji ndo natumikanimejua najua hilo kwa sababu tukienda kwenye sehemu mbili tuanze na na yohana mlango wa kuin an na mstari ule wa yohana mstari wataule watau angalia jinsi ambavyo bwana yesu anawaambia wanafunzi wake anawaambia hivi yohana 15 ninyi mmekwisha kuwa safi kwa sababu ya lile neno nililowaambia ninyi mmekisha kuwa safi kwa sababu ya lile neno nililowaambia ni neno alilolisikia limewasafisha lakini ukienda mlango wa kinasaba na mstari mstariulo was mlango wa, saba, wa saba, yohana wa saba, wa saba, anasema hivi anasema uh, watakase kwa ile kweli neno lako ndiyo kweli kwa hio tunaona kwamba neno ndilo ambalo linasafisha neno ndilo ambalo linatakasa neno ndo ambalo linaosha sasa kumbuka yote lugha hiyi inazungumzwa ni sababu ya unabii ambao ulikuwa umetoka kupitia yeremia na kupitia hezekieli nako alizungumza kabisa habari ya kusafisha kwa maji labda tukasome pale alafuarudi kwenye kwenye agano jipipaa atakua mekaasatende kwenye hzekieli zkeli mlango wa 36 ezekieli mlango wa 36 alafu taza mstari wa 25 mstari wa 5 ni unabii ambao mungu anazungumza na israel lakini kimsingi ulikuwa ni unabii unaohusu kipindi chetu sisi maisha ndani ya gano jipya anasema nami ezekiei5 nami nitawanyunyizia maji safi nanyi mtakuwa safi nitawatakaseni na uchafu wenu wote na vinyago vyenu vyote nadhani unaona jinsi ambavyo inafanana na vile ambavyo na wannaabia ninyi mmeshakuwa safi kwa sababu ya lile neno nililowambia sikiliza tena anasema uwatakase kwa ile kweli neno lako ndio kweli anasema nami nitawanyunyizia maji safi nanyi mtakuwa safi nitawatakaseni na uchafu wenu wote na vinyago vyenu vyote anasema nami nitawapa ninyi moyo mpya nami nitatia roho mpya ndani yenu nami nitatoa moyo wa jiwe ulioumo um, ya mmiuli wenu nami nitawapa moyo wa nyama nami nitatia roho yangu ndani yenu na kuwaendesha katika sheria zangu nanyi mtazishika hukumu zangu na kuzitenda kwahiyo unaona kabisa moja kwa moja kwamba katika mchakato wa mtu kuzaliwa mara ya pili lazima asafishwe anasafishwa na nini anasafishwa na neno sa so, tukienda kwenye petro wa kwanza petro wa kwanza ama kabla ya petro wakwanza nanze petro wa kwanza talu kwenye yakobo ende petro wa kwanza, kwanza mlango wa kwanza na mstari ule wa ishirini na tatu anasema kwa kuwa mmezaliwa mara ya pili si kwa mbegu iharibikayo bali kwa ile isiyoharibika kwa neno la mungu lenye uzima lidumulo hata milele ko anasema mmezaliwa mara ya pili si kwa mbegu iharibikayo bali kwa ile isiyoharibika kwa neno la mungu lenye uzima lidumulo hata milele ko anasema kuzaliwa kwetu mara ya pili ni matokeo ya neno la mungu nataka ulishike hilo neno la mungu tukienda kwenye yakobo mlango wa kwanza na mstari wa kumi na nn angalia anavyosema anasma kwa kupenda kwake mwenyewe of course labda nirudi nyuma kidogo anasema kila kutoa kuliko kwema na kila kitolewacho kilicho kamili hutoka juu hushuka kwa baba wa mianga kwake hakuna kubadilika wala kivuli cha kugeuka geuka kwa kupenda kwake mwenyewe nani huyu baba wa mianga ambaye ni mungu kwa kupenda kwake mwenyewe alituzaa sisi kwa neno la kweli tuwe kama limbuko la viumbe vyake hiyo uthibitisho mwingine kwamba tumezaliwa mara ya pili kupitia neno sasa hilo ni moja lakini twende tashwa habari ya roho sasa twende kwenye tito tena tito mlango wa tatu alafu nitaanza mstari wa kwanza mpaka wa, wa, wa tatu anazungumzia jiambao tulikua wachafu mstari wa ne? tito tatu wanzamstari wa n tutasoma mpaka ene mstari wa saba anasema lakini wema wake mwokozi wetu mungu na upendo wake kwa wanadamu ulipofunuliwa alituokoa natuelezea tu mwokole waje sasa anasema si kwa sababu ya matendo ya haki tuliyoyatenda sisi bali kwa rehema yake rehema yake nani mungu kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa pili na kufanyiwa upya na roho mtakatifu kwa kuoshua, kwa kuoshwa oshw kwa, ku... kwa kuoshwa kwa kuzaliwa kwa pili na kufanywa upya na roho mtakatifu kwaho tunaona tukazungumza kabisa kwa ujasiri kwamba kwenye yohana tatu tan anavyozungumza kwamba mtu asipozaliwa kwa, ma, kwa maji na kwa roho awezi kuingia katika ufalme wa mungu maanake ni kwamba anasema mtu asipozaliwa mara ya pili kwa neno na kwa roho mtakatifu hawezi kuingia ndani ya ufalme wa mungu kao hazungumzii swala la ubatizo wa maji mengi wala maji machache wala hazungumzii swala la maji yaleo katika mfuko wa uzazi wa mama anazungumzia neno pamoja na roho mtakatifu sasa habari ya ubatizo ina nafasi yake sio leo leowapa kumbuka pia bwana wetu yesu kristo wa alizaliwaje bwana wetu yesu krist alivyozaliwa bibilia inatuambia katika yohana moja kumi na nne kwamba naye neno akafanyika mwili naye neno akafanyika mwili wakati gani maanaake ni kwamba manabii walitoa unabii miaka nenda kwa miaka elfunne wakawa anatoa unabii kwamba masii atazaliwa masii atazaliwa masi atazaliwa kwenye isaya saba kumi na nne anasema tazama mwanamke bikira atachukua mimba naye atazaa mwana kwenye mlango wa tisa anasema mtoto amezaliwa mtoto mwanaume tumepewa na uwezo wa kifalme utakuwa mabegani mwake naye ataitwa mshauri wa ajabu ataitwai mfalme wa amani mungu mwenye nguvu baba wa milele na kadhalika na kadhalika then unapofika kwenye luka mlango wa kwanza anakuja malaika gabrieli anazungumza na mariamu anamwambia mariamu wewe ulijaa neema anaambia tazama utabeba mimba utazaa mtoto mwanamume jina lake utamwita yesu naye ndiye atakuwa mtoto wa mungu aliye hai naye ataketi kwenye kiti cha i cha daudi cha babake nyumba ya yakobo ataitawala milele mariamu anasema nenoili litakuwaja anaelezewa kwamba roho mtakatifu atakuja na nguvu za aliye juu yaani mungu ama mungu aliye hai zitakufunika na hicho kitakachozaliwa kitakuwa kitakatifu aa anasema na iwe kwangu sawasawa na neno lako lakomaanae nini mariamu alipokea neno katika moyo wake alipopokea neno katika moyo wake roho mtakatifu akatumia hilo neno liloingizwa ndani ya moyo wa mariamu na hiyo imani ya mariamu akatengeneza akaumba mtoto yesu ndani ya tumbo la mariamu na sisi tulivosikia habari njema za kile ambacho yesu kris amefanya kwa niaba yetu tukakubaliana nacho tuliokubaliana nacho neno likaingia ndani ya kwenye moyo ioingia kwenye moyo roho mtakatifu akaja nguvu za mungu aliye hai zikatufunika na kilichotokea nini tukazaliwa mara ya pili ndio maana sasa hivi anaeishi ndani mwako wewe na kuishi ndani mwangu mimi ni kristo tunakuenda sawasawa ndomaana anaishindoana paulo anasema watoto wangu wadogo nawaonea utungu tena hata kristo aumbike mioyoni mwenu Kwa kristo sasa hivi amezaliwa ndani ya maisha yetu yuko ndani mwetu na ndio ndomana ukienda kwenye wagalatia 2bai2 wa sorry wagalatia galatia 220 angalia paulo anavyosema na hichi anachokizungumza paulo ndicho anachozungumza kuhusu wewe anasema uh, anasema nimesuluhiwa pamoja na kristo lakini ni hai wala si mimi tena bali kristo yu hai ndani yangu na uhai nilionao sasa katika mwili ninao katika imani ya mwana wa mungu ambaye alinipenda akajitoa nafsi yake kwa ajili yangu kwao pou anasema kwamba kristo yu hai ndani mwangu kwamba anayeishi katika mwili huu ni kristo kwa nini kwa sababu wakorinto wa kwanza sita kumi na saba wakorinto wa kwanza sita kumi na saba anasema kwamba yeye aliyeungwa na bwana amekuwa roho moja naye omimi na wewe tulivyozaliwa mara ya pili maanaake ni kwamba tumeungwa na kristo kupitia roho mtakatifu na kwa maana hiyo wewe na kristo ni roho moja mimi na kristo ni roho moja ndomanabw anasema baba utukufu ule ulionipa nimewapa ili wawe moja kama vile mimi na wewe tulivyo moja endakasome kwenye yoana1s kwanzia marb unaendasasarafiki kwa hiyo kitendo cha sik huzaliwa mara ya pili maanaake ni kwamba tumeunganishwa tumekua kitu kimoja na kristo na kama ndio hivyo maanaake ni kwamba tunafanana na kristo wala hatufanani na adamu tena kabla ya kuzaliwa mara ya pili tulikuwa tumekuwa kitu kimoja na adamu ndio maana tulikuwa tuna asili ya dhambi maanaake ni kwamba wewe haukuwa mtenda dhambi wewe ndo ulikuwa dhambi yenyewe mimi ndo nilikuwa dhambi yenyewe na ili kuondoa hilo tatizo ikabidi tufe na yesu pale msalabani hiyo dhambi haiondoki kwa kutubu wala kuomba rehema inaondoka kwa kufa na kwa maneo tukapata asili mpya kristo alipofufuka asili ya haki na ndio maana sasa hivi sisi tuliozaliwa mara ya pili wote tunafanana na kristo hatufanani na adamu sasa hili ni jambo la muhimu sana ndio maana kakwambia kwamba unafanana na adamu kwa kuzaliwa zaliwa na nani kuzaliwa na mwanamke kama tulivoona kwenye yohana tatu pale mstari wa nne ama unafanana na kristo unafananaje na kristo kwa kuzaliwa mara ya pili kupitia neno la mungu mbegu hata milele na roho mtakatifu na kwa maana hiyo tungeza kusema kwa ujasiri wote kabisa kwamba wewe ni matunda na matokeo ya roho mtakatifu ya neno la mungu na angalia kwamba mara pili kwa mbegu iioarbika shida ni kwamba watu wengi hatujui kwenye kwenye kwenye lugha ya atujuenkenye kigiriki ki ki ili neno ilinayoema mbegu anasema ndo neno ambalo kwa tunapata ambalounapataoniwa na kwa lugha ya kisowei tunapata ni mbegu ya mwanaume maanaake ni kwamba sisi tunatokana na mbegu ya mungu neno la mungu neno la mungu mbegu Sima mbegu isioabiambegiioaba duu hata milele kwao anavozungumzia mbegu mbegu ya mahindi wala walazumzi mbegu ya, ya, ya maharage <laughs> maaragia mbegu kwa maana ya mbegu nini kama mbegu ya mwanaume ambavo inakutana na yai la mwanamke kutengeneza mtoto tumboni mwa mwanamke ndivyo hivyo kwamba neno la mungu mbegu aba ilikuja katika mioyo yetu lile mbegu ikaingia ndani ya moyo wetu lioingia ndani ya moyo wetu ni kwamba akaumbika ndani mwetu na kwa maana ano tulivozaliwa mara ya pili maanae kristo akawa amezaliwa ndani ya mioyo yetu na kwa kwamanao anayeishi ndani mwetu kupitia katika mili yetu ni kristo na wala sio adamu tena ni kristo wala sio sisi tena au anasema nimesulubiwa pamoja na kristo lakini ni hai na uhai nd kristo ndi anaishi ndani mwangu sasa swali nani anaishi ndani ndani mwako mara ya pili nani anaishi mwako je unakubaliana na kile ambacho neno la mungu linasema kwamba kwamba kwamba kwamba ni ni ni ni ni ni kristo kristo kristo kristo anaishi anaishi anaishi ndani ndani ndani ndani ndani mwako mwako mwako mwako ama bado bado kama kama adamu adamu adamu adamu ukisema unafikiria unasema unasema unasema unasema na na lakini kwa kristo, kwa sasa ambaye mara mara ya ya ya pili pili sababu asili kuzaliwa fanya maombi yafuatayo uko tayari kuhamia asili ya kristo sema mungu wa mbinguni nimesikia habari njema naamini yesu kristo ni mwanao alikufa msalabani ili aondoe dhambi zangu zote kisha akafufuka ili mimi nio mwenye haki nakiri na kwa kinywa changu ya kuwa yesu ni bwana bwana yesu ninakukaribisha katika maisha yangu uwe bwana na mwokozi wa maisha yangu asante kwa maana mimi sasa ni mwana wa mungu rafiki nakupa ongera karibu katika familia ya mungu na kabidhi mkononi mwa roho mtakatifu ambako ni salama tukutane kesho muda ana wakati kama huu jina langu raita uluma gadi na yesu ni kristo na bwana hii ni habari njema kwa wakaji wa arusha kilimanjaro na manyara sasa mwalimu huruma gai ambaye amekuwa akikuletia mafundisho ya kristo kupitia vipindi vya neema na kweli kwa njia ya redio iyoutubeggl pdcastapplpdcasttify telegram pamoja na whatsapp anapenda kukujulisha kuwa sasa unaweza kushiriki ibada iliyojaa nguvu ya roho mtakatifu na kweli ya kristo ibada hizi zitafanyika katika ukumbi wa bauba uzima hau uliopochama tengeru jijini arusha kumbuka ibada hizi zitafanyika siku ya jumapili kuanzia saa tatu kamili za asubuhi hadi saa saba kamili za mchana ambapo utafunuliwa kweli ya kristo katika nguvu za roho mtakatifu wagonjwa watahudumiwa na kupokea uponyaji wenye vifungo watafunguliwa na kuwekwa huru na kwa siku za jumatano ni ibada ya ushirika mtakatifu pamoja na maumbelu itakayoanza saa kumi na dakika thathi za jioni hadi. hadi saa kumi na mbili na dakika hahi za jioni ili kushiriki ibada hizi fika katika ukumbi wa bauba uzima hausi uliopochama tengeru au kwa mawasiliano zaidi piga simu nambari 76 bi arobainina mbii au sifuri saba 8an mia tan ia mbii arobaini na mbiri au sifuri 6 saba tatu itan i bii arobainna mbii kumbuka ni kweli unayoijua ndiyo itakayokuweka huru umekuwa ukisikiliza kipindi cha neema na kweli kutoka kwa mwalimu rumagadi kwa mafundisho zaidi kwa njia ya video usiache ku katikayoutubechanel ya mwalimu hurumagadi na pia kumfuatilia katika apple podcast pamoja na kuigoa kwa maswali maombezi ama kufunguliwa kutoka katika vifungo mbalimbali vya gilisi tupigie simu namba 764 522 au 789 5242 au 67524 you